Actions (5.x-2.6) - en to cy translation catalogue (129 entries)

en: user
cy: defnyddiwr

en: delete
cy: dileu

en: Delete
cy: Dileu

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Subject
cy: Testun

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Comments
cy: Sylwadau

en: error
cy: gwall

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Message
cy: Neges

en: Name
cy: Enw

en: Save
cy: Cadw

en: actions
cy: Gweithredoedd

en: Keywords
cy: Geiriau allweddol

en: Unassign
cy: An-aseinio

en: action
cy: gweithred

en: Sent email to %recipient
cy: Gyrru e-bost i %recipient

en: Unable to send email to %recipient
cy: Methu gyrru e-bost at %recipient

en: The subject of the message.
cy: Pwnc y neges.

en: Create
cy: Creu

en: Send e-mail
cy: Gyrru e-bost

en: configure
cy: ffurfweddu

en: Recipient
cy: Derbynnydd

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: Operation
cy: Gweithrediad

en: This cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud hyn.

en: Redirect to URL
cy: Ailgyfeirio at URL

en: The username of the user to which you would like to assign ownership.
cy: Enw defnyddiwr y defnyddiwr yr hoffech neilltuo perchnogaeth

en: Please enter a valid username.
cy: Rhowch enw defnyddiwr dilys i mewn.

en: Please enter a valid email address or %author.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost dilys neu %author.

en: Manage the actions defined for your site.
cy: Rheoli gweithredoedd wedi ei ddiffinio ar gyfer eich safle.

en: Delete action
cy: Dileu gweithred

en: Actions available to Drupal:
cy: Gweithredoedd sydd ar gael i Drupal:

en: The action has been successfully saved.
cy: Mae'r weithred wedi ei gadw'n llwyddiannus.

en: Remove orphaned actions
cy: Symud gweithredoedd amddifad

en: administer actions
cy: gweithredoedd gweinyddwr

en: Assign
cy: Trosglwyddo

en: The email address to which the message should be sent OR enter %author if you would like to send an e-mail to the author of the original post.
cy: Cyfeiriad e-bost y ddylai'r neges cael ei yrru ato NEU rhoi %author os hoffech yrru e-bost i'r awdur y cofnod gwreiddiol.

en: Action %action has been unassigned.
cy: Mae gweithred %action wedi cael ei an-aseinio.

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
cy: Gorlif stac: gormod o gelloedd yn y gweithredoedd. Yn ei derfynu i atal dychweliad diddiwedd.

en: Action %action saved.
cy: Gweithred %action wedi ei gadw

en: Action %action created.
cy: Gweithred %action wedi ei greu

en: Triggers are system events, such as when new content is added or when a user logs in. Trigger module combines these triggers with actions (functional tasks), such as unpublishing content or e-mailing an administrator. The <a href="@url">Actions settings page</a> contains a list of existing actions and provides the ability to create and configure additional actions.
cy: Mae sbardunau yn digwyddiadau system, megis pan mae cynnwys newudd yn cael ei ychwanegu neu defnyddiwr yn mewngofnodi. Mae modiwl sbardun yn cyfuno y sbardunau hyn gyda gweithredoedd (tasgau ymarferol), fel peidio a chyhoeddi cynnwys neu e-bostio gweinyddwr. Mae'r <a href="@url">Dudalen gosodiadau gweithredoedd</a> yn cynnwys rhestr o weithredoedd sy'n bodoli ac yn darparu y gallu i greu a ffurfweddu gweithredoedd ychwanegol.

en: Actions are individual tasks that the system can do, such as unpublishing a piece of content or banning a user. Modules, such as the trigger module, can fire these actions when certain system events happen; for example, when a new post is added or when a user logs in. Modules may also provide additional actions.
cy: Mae gweithredoedd yn dasgau unigol y mae'r system yn gallu ei wneud, fel peidio a chyhoeddi rhan o gynnwys neu gwrthod defnyddiwr. Modiwlau, megis modiwl sbardun, yn gallu dechrau'r gweithredoedd pan mae digwyddiadau system penodol yn digwydd; er enghraifft, pan mae cofnod newydd yn cael ei ychwanegu neu defnyddiwr yn mewngofnodi. Gall modiwlau ddarparu gweithredoedd ychwanegol hefyd.

en: There are two types of actions: simple and advanced. Simple actions do not require any additional configuration, and are listed here automatically. Advanced actions can do more than simple actions; for example, send an e-mail to a specified address, or check for certain words within a piece of content. These actions need to be created and configured first before they may be used. To create an advanced action, select the action from the drop-down below and click the <em>Create</em> button.
cy: Mae yna dau fath o weithredoedd: syml ac uwch. Nid yw gweithredoedd syml angen ffurfweddiad ychwanegol, ac wedi eu rhestru yma'n awtomatig. Mae gweithredoedd uwch yn gallu gwneud mwy na gweithredoedd syml; er enghriafft, gyrru e-bost at gyfeiriad penodol, neu gwirio am eiriau o fewn rhan o gynnwys. Mae'r gweithredoedd hyn angen eu creu a'u ffurfweddu yn gyntaf cyn cael eu defnyddio. I greu gweithred uwch, dewisiwch gweithred o'r darn cychwynnol isod a cliciwch y botwm <em>Creu</em>.

en: You may proceed to the <a href="@url">Triggers</a> page to assign these actions to system events.
cy: Gallwch barhau i dudalen <a href="@url">Sbardunau</a> i aseinio'r gweithredoedd hyn i ddigwyddiadau system.

en: An advanced action offers additional configuration options which may be filled out below. Changing the <em>Description</em> field is recommended, in order to better identify the precise action taking place. This description will be displayed in modules such as the trigger module when assigning actions to system events, so it is best if it is as descriptive as possible (for example, "Send e-mail to Moderation Team" rather than simply "Send e-mail").
cy: Mae gweithred uwch yn cynnig dewisadau ffurfweddu ychwanegol a gall eu llenwi isod. Mae newid y maes <em>Disgrifiad</em> yn cael ei argymell, i wella dynodi'r union weithred sy'n cymryd lle. Bydd y disgrifiad yn cael ei ddangos mewn modiwlau fel modiwl sbardun pan yn aseinio gweithredoedd i ddigwyddiadau system, felly y gorau yw os yw mor ddisgrifiadwy a phosib (er enghraifft, "Gyrru e-bost i Tîm Safoni" yn hytrach na "Gyrru e-bost").

en: Below you can assign actions to run when certain comment-related triggers happen. For example, you could promote a post to the front page when a comment is added.
cy: Gallwch isod aseinio gweithredoedd i redeg pan ame sbardunau perthynol i sylwadau yn digwydd. Er enghraifft, gallwch hyrwyddo cofnod i'r dudalen flaen pan mae sylw yn cael ei ychwanegu.

en: Below you can assign actions to run when certain content-related triggers happen. For example, you could send an e-mail to an administrator when a post is created or updated.
cy: Gallwch aseinio gweithredoedd isod i redeg pan mae sbardunau cynnwys perthynol yn digwydd. Er enghraifft, gallwch yrru e-bost i weinyddwr pan mae cofnod yn cael ei greu neu ei ddiweddaru.

en: Below you can assign actions to run when certain taxonomy-related triggers happen. For example, you could send an e-mail to an administrator when a term is deleted.
cy: Gallwch aseinio gweithredoedd isod i redeg pan mae sbardunau perthynol i dacsonomeg yn digwydd. Er enghraifft, galwlch yrru e-bost i weinyddwr pan mae term wedi ei ddileu.

en: Below you can assign actions to run when certain user-related triggers happen. For example, you could send an e-mail to an administrator when a user account is deleted.
cy: Gallwch aseinio gweithredoedd isod i redeg pan mae sbardunai sy'n berthnasol i ddefnyddiwr yn digwydd. Er enghraifft, gallwch yrru e-bost i weinyddwr pan mae cyfrif defnyddiwr wedi ei ddileu.

en: The Trigger module provides the ability to trigger <a href="@actions">actions</a> upon system events, such as when new content is added or when a user logs in.
cy: Mae'r modiwl sbardun yn darparu y gallu i sbarduno <a href="@actions">gweithredau</a> mewn digwyddiadau system, megis pan fydd cynnwys newydd yn cael ei ychwanegu neu pan mae defnyddiwr yn mewngofnodi.

en: The combination of actions and triggers can perform many useful tasks, such as e-mailing an administrator if a user account is deleted, or automatically unpublishing comments that contain certain words. By default, there are five "contexts" of events (Comments, Content, Cron, Taxonomy, and Users), but more may be added by additional modules.
cy: Mae cyfuniad o weithredoedd a sbardunau yn agllu perfformio tasgiau defnyddiol, megis e-bostio gweinyddwr os yw cyfrif defnyddiwr wedi ei ddileu, neu peidio a chyhoeddi sylwadau yn awtomatig sydd yn cynnwys geiriau penodol. Drwy ragosod, mae yna bum "cyd-destun" o ddigwyddiadau (Sylwadau, Cynnwys, Cron, Tacsonomeg, a Defnyddwyr), ond gall modiwlau ychwanegol ychwanegu mwy.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@trigger">Trigger module</a>.
cy: Am ragor o wybodaeth, gwelwch llawlyfr arlein i <a href="@trigger">Modiwl Sbardun</a>.

en: Manage actions
cy: Rheoli gweithredoedd

en: Configure an advanced action
cy: Ffurfweddu gweithred uwch

en: Delete an action.
cy: Dileu gweithred

en: Remove orphans
cy: Symud amddifaid

en: Triggers
cy: Sbardunau

en: Tell Drupal when to execute actions.
cy: Dweud wrth Drupal pryd i weithredu.

en: Unassign an action from a trigger.
cy: An-aseinio gweithreed o sbardun.

en: Choose an advanced action
cy: Dewis gweithred uwch

en: Action type
cy: Math o weithred

en: Make a new advanced action available
cy: Gwneud gweithred uwch newydd ar gael.

en: A unique description for this advanced action. This description will be displayed in the interface of modules that integrate with actions, such as Trigger module.
cy: Disgrifiad unigryw ar gyfer y weithred uwch yma. Bydd y disgrifiad yma'n cael ei ddangos yn rhyngwyneb y modiwlau sydd yn integreddio gyda gweithredoedd, megis modiwl Triger.

en: Are you sure you want to delete the action %action?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r weithred %action?

en: Action %action was deleted
cy: Cafodd gweithred %action ei ddileu

en: Deleted orphaned action (%action).
cy: Gweithred amddifad (%action) wedi ei ddileu.

en: Are you sure you want to unassign the action %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau an-aseinio y weithred %title?

en: You can assign it again later if you wish.
cy: Gallwch ei asenio eto ynhwyrach ymlaen os ydych yn dymuno.

en: Trigger:
cy: Sbardun:

en: unassign
cy: an-aseinio

en: Choose an action
cy: Dewis gweithred

en: No available actions for this trigger.
cy: Dim gweithredoedd ar gael i'r sbardun yma.

en: The action you chose is already assigned to that trigger.
cy: Mae'r gweithred a ddewisiwyd wedi ei aseinio i'r sbardun yna yn barod.

en: You have added an action that changes a the property of a post. A Save post action has been added so that the property change will be saved.
cy: Rydych wedi ychwanegu gweithred sydd yn newid yn eiddo'r cofnod. Mae gweithred Cadw cofnod wedi ei ychwanegu fel gall y newid eiddo ei gadw.

en: When cron runs
cy: Pan mae cron yn rhedeg

en: The URL to which the user should be redirected. This can be an internal URL like node/1234 or an external URL like http://drupal.org.
cy: Yr URL y ddylai'r defnyddiwr gael ei ail-gyfeirio ato. Gall hyn fod yn URL mewnol fel nod/1234 neu URL allanol fel http://drupal.org.

en: When either saving a new post or updating an existing post
cy: Pan yn cadw cofnod enwydd neu yn diweddaru cofnod cyfredol.

en: After saving a new post
cy: Ar ôl cadw cofnod newydd

en: After saving an updated post
cy: Ar ôl cadw cofnod wedi ei ddiweddaru

en: After deleting a post
cy: Ar ôl dileu cofnod

en: When content is viewed by an authenticated user
cy: Pan mae'r cynnwys yn cael ei weld gan ddefnyddiwr dilysedig.

en: Publish post
cy: Cyhoeddi cofnod

en: Unpublish post
cy: Peidio a chyhoeddi'r cofnod

en: Make post sticky
cy: Gwneud y cofnod yn ludiog

en: Make post unsticky
cy: Gwneud y cofnod yn ddadludiog

en: Promote post to front page
cy: Hyrwyddo cofnod ar y dudalen flaen

en: Remove post from front page
cy: Symud cofnod o'r dudalen flaen

en: Change the author of a post
cy: Newid awdur o gofnod

en: Save post
cy: Cadw cofnod

en: Unpublish post containing keyword(s)
cy: Cofnod heb ei gyhoeddi yn cynnwys gair (geirau) allweddol

en: Display a message to the user
cy: Dangos neges i'r defnyddiwr

en: Unpublish comment
cy: Sylw heb ei gyhoeddi

en: Unpublish comment containing keyword(s)
cy: Sylw heb ei gyhoeddi yn cynnwys gair (geiriau) allweddol

en: Block current user
cy: Blocio defnyddiwr cyfredol

en: Ban IP address of current user
cy: Gwhardd cyfeiriadau IP o ddefnyddiwr presennol

en: Set @type %title to published.
cy: Gosod @type %title i fod wedi ei gyhoeddi.

en: Set @type %title to unpublished.
cy: Gosod @type %title i fod heb ei gyhoeddi.

en: Set @type %title to sticky.
cy: Gosod @type %title i fod yn ludiog.

en: Set @type %title to unsticky.
cy: Gosod @type %title i fod yn anludiog.

en: Promoted @type %title to front page.
cy: Hyrwyddo @type %title i dudalen flaen.

en: Removed @type %title from front page.
cy: Symud @type %title o'r dudalen blaen.

en: Saved @type %title
cy: @type %title wedi ei gadw

en: Changed owner of @type %title to uid %name.
cy: Newid y perchennog o@type %title i uid %name

en: The post will be unpublished if it contains any of the character sequences above. Use a comma-separated list of character sequences. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.". Character sequences are case-sensitive.
cy: Caiff y neges ei ddadgyhoeddi os bydd yn cynnwys unrhyw un o'r cyfresi uchod o nodau. Defnyddiwch gyfresi o nodau wedi'i gwahanu gan goma. Enghraifft: digri, neidio bynji, "Cwmni, Cyf.". Mae'r borwm caps lock yn effeithio ar gyfresi'r nodau

en: After saving a new comment
cy: Ar ôl cadw sylw newydd

en: After saving an updated comment
cy: Ar ôl cadw sylw wedi ei ddiweddaru

en: After deleting a comment
cy: Ar ôl dileu sylw

en: When a comment is being viewed by an authenticated user
cy: Pan mae defnyddiwr dilysedig yn edrych ar sylw

en: Unpublished comment %subject.
cy: Sylw %subject heb ei gyhoeddi.

en: The comment will be unpublished if it contains any of the character sequences above. Use a comma-separated list of character sequences. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.". Character sequences are case-sensitive.
cy: Bydd y sylw ddim yn cael ei gyhoeddi os yw'n cynnwys unrhyw drefniant cymeriadau uchod. Defnyddiwch restr wedi ei wahanu gan atalnod o drefniant cymeriadau. Enghriafft: doniol, naid bwnji, "Cwmni, Inc.". Mae trefniant cymeriad yn achos sensitif.

en: After a user account has been created
cy: Ar ôl cyfrif defnyddiwr newydd gael ei greu

en: After a user's profile has been updated
cy: Ar ôl proffil defnyddiwr gael ei ddiweddaru

en: After a user has been deleted
cy: Ar ôl i ddefnyddiwr gael ei ddileu

en: After a user has logged in
cy: Ar ôl defnyddiwr fewngofnodi

en: After a user has logged out
cy: Ar ôl defnyddiwr allgofnodi

en: When a user's profile is being viewed
cy: Pan mae proffil defnyddiwr yn cael ei weld

en: Blocked user %name.
cy: Defnyddiwr wedi ei flocio %name.

en: Banned IP address %ip
cy: Cyfeiriad IP %ip wedi ei wahardd

en: After saving a new term to the database
cy: Ar ôl cadw term newydd yn y cronfa ddata

en: After saving an updated term to the database
cy: Ar ôl cadw term wedi ei ddiweddaru i'r cronfa ddata

en: After deleting a term
cy: Ar ôl dileu term

en: Enables actions to be fired on certain system events, such as when new content is created.
cy: Galluogi tanio gweithredoedd ar ddigwyddiadu penodol ar system, fel pan gaiff cynnwys newydd ei greu.
