Date (5.x-2.7) - en to cy translation catalogue (445 entries)

en: Title
cy: Pennawd

en: Next
cy: Nesaf

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Categories
cy: Categorïau

en: view
cy: gweld

en: Date
cy: Dyddiad

en: None
cy: Dim

en: Multiple
cy: Lluosog

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: Feed
cy: Porth

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Export
cy: Allfudo

en: Description field
cy: Maes disgrifiad

en: Save
cy: Cadw

en: Help
cy: Cymorth

en: Default
cy: Diofyn

en: Blank
cy: Gwag

en: Sunday
cy: dydd Sul

en: Monday
cy: dydd Llun

en: Tuesday
cy: dydd Mawrth

en: Wednesday
cy: dydd Mercher

en: Thursday
cy: dydd Iau

en: Friday
cy: dydd Gwener

en: Saturday
cy: dydd Sadwrn

en: Time increment
cy: Cynyddiad Amser

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Timestamp
cy: Amsernod

en: Expanded
cy: Wedi ehangu

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Never
cy: Byth

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Input format
cy: Ffurf mewnbwn

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Sticky at top of lists
cy: Yn ludiog ar frig y rhestr

en: Authored by
cy: Wedi ei awduro gan

en: Advanced
cy: Uwch

en: Medium
cy: Canolig

en: help
cy: cymorth

en: Month
cy: Mis

en: Prev
cy: Blaenorol

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Africa/Algiers
cy: Affrica/Algiers

en: Africa/Asmera
cy: Affrica/Asmera

en: Africa/Bangui
cy: Affrica/Bangui

en: Africa/Blantyre
cy: Affrica/Blantyre

en: Africa/Brazzaville
cy: Affrica/Brazzaville

en: Africa/Bujumbura
cy: Affrica/Bujumbura

en: Africa/Cairo
cy: Affrica/ Cairo

en: Africa/Ceuta
cy: Affrica/Ceuta

en: Africa/Dar_es_Salaam
cy: Affrica/Dar_es_Salaam

en: Africa/Djibouti
cy: Affrica/Djibouti

en: Africa/Douala
cy: Affrica/Douala

en: Africa/Gaborone
cy: Affrica/Gaborone

en: Africa/Harare
cy: Affrica/Harare

en: Africa/Johannesburg
cy: Affrica/Johannesburg

en: Africa/Kampala
cy: Affrica/Kampala

en: Africa/Khartoum
cy: Affrica/Khartoum

en: Africa/Kigali
cy: Affrica/Kigali

en: Africa/Kinshasa
cy: Affrica/Kinshasa

en: Africa/Lagos
cy: Affrica/Lagos

en: Africa/Libreville
cy: Affrica/Libreville

en: Africa/Luanda
cy: Affrica/Luanda

en: Africa/Lubumbashi
cy: Affrica/Lubumbashi

en: Africa/Lusaka
cy: Affrica/Lusaka

en: Africa/Malabo
cy: Affrica/Malabo

en: Africa/Maputo
cy: Affrica/Maputo

en: Africa/Maseru
cy: Affrica/Maseru

en: Africa/Mbabane
cy: Affrica/Mbabane

en: Africa/Mogadishu
cy: Affrica/Mogadishu

en: Africa/Nairobi
cy: Affrica/Nairobi

en: Africa/Ndjamena
cy: Affrica/Ndjamena

en: Africa/Niamey
cy: Affrica/Niamey

en: Africa/Porto-Novo
cy: Affrica/Porto-Novo

en: Africa/Tripoli
cy: Affrica/Tripoli

en: Africa/Tunis
cy: Affrica/Tunis

en: Africa/Windhoek
cy: Affrica/Windhoek

en: America/New_York
cy: America/Efrog_Newydd

en: Antarctica/South_Pole
cy: Antarctica/Pegwn_y_De

en: Asia/Damascus
cy: Asia/Damascws

en: Asia/Jerusalem
cy: Asia/Jeriwsalem

en: Atlantic/Azores
cy: Iwerydd/Azores

en: Atlantic/Bermuda
cy: Iwerydd/Bermuda

en: Atlantic/Canary
cy: Iwerydd/Canary

en: Atlantic/Cape_Verde
cy: Iwerydd/Cape_Verde

en: Atlantic/Faeroe
cy: Iwerydd/Ffaro

en: Atlantic/Jan_Mayen
cy: Iwerydd/Jan_Mayen

en: Atlantic/Madeira
cy: Iwerydd/Madeira

en: Atlantic/South_Georgia
cy: Iwerydd/De_Georgia

en: Atlantic/Stanley
cy: Iwerydd/Stanley

en: Australia/ACT
cy: Awstralia/ACT

en: Australia/Adelaide
cy: Awstralia/Adelaide

en: Australia/Brisbane
cy: Awstralia/Brisbane

en: Australia/Broken_Hill
cy: Awstralia/Broken_Hill

en: Australia/Canberra
cy: Awstralia/Canberra

en: Australia/Darwin
cy: Awstralia/Darwin

en: Australia/Hobart
cy: Awstralia/Hobart

en: Australia/LHI
cy: Awstralia/LHI

en: Australia/Lindeman
cy: Awstralia/Lindeman

en: Australia/Lord_Howe
cy: Awstralia/Lord_Howe

en: Australia/Melbourne
cy: Awstralia/Melbourne

en: Australia/NSW
cy: Awstralia/NSW

en: Australia/North
cy: Awstralia/Gogledd

en: Australia/Perth
cy: Awstralia/Perth

en: Australia/Queensland
cy: Awstralia/Queensland

en: Australia/South
cy: Awstralia/De

en: Australia/Sydney
cy: Awstralia/Sydney

en: Australia/Tasmania
cy: Awstralia/Tasmania

en: Australia/Victoria
cy: Awstralia/Fictoria

en: Australia/West
cy: Awstralia/Gorllewin

en: Australia/Yancowinna
cy: Awstralia/Yancowinna

en: Europe/Amsterdam
cy: Ewrop/Amsterdam

en: Europe/Andorra
cy: Ewrop/Andorra

en: Europe/Athens
cy: Ewrop / Athen

en: Europe/Belfast
cy: Ewrop/Belfast

en: Europe/Belgrade
cy: Ewrop/Belgrad

en: Europe/Berlin
cy: Ewrop/Berlin

en: Europe/Bratislava
cy: Ewrop/Bratislava

en: Europe/Brussels
cy: Ewrop/Brwsel

en: Europe/Bucharest
cy: Ewrop/Bucharest

en: Europe/Budapest
cy: Ewrop/Budapest

en: Europe/Chisinau
cy: Ewrop/Chisinau

en: Europe/Copenhagen
cy: Ewrop/Copenhagen

en: Europe/Dublin
cy: Ewrop/Dulyn

en: Europe/Gibraltar
cy: Ewrop/Gibraltar

en: Europe/Helsinki
cy: Ewrop/Helsinki

en: Europe/Istanbul
cy: Ewrop/Istanbwl

en: Europe/Kaliningrad
cy: Ewrop?Kaliningrad

en: Europe/Kiev
cy: Ewrop/Kiev

en: Europe/Lisbon
cy: Ewrop/Lisbon

en: Europe/Ljubljana
cy: Ewrop/Ljubljana

en: Europe/London
cy: Ewrop/ Llundain

en: Europe/Luxembourg
cy: Ewrop/ Lwcsembwrg

en: Europe/Madrid
cy: Ewrop/Madrid

en: Europe/Malta
cy: Ewrop/Malta

en: Europe/Minsk
cy: Ewrop/Minsk

en: Europe/Monaco
cy: Ewrop/Monaco

en: Europe/Moscow
cy: Ewrop/Moscow

en: Europe/Nicosia
cy: Ewrop/Nicosia

en: Europe/Oslo
cy: Ewrop/Oslo

en: Europe/Paris
cy: Ewrop/Paris

en: Europe/Prague
cy: Ewrop/Prag

en: Europe/Riga
cy: Ewrop/Riga

en: Europe/Rome
cy: Ewrop/Rhufain

en: Europe/Samara
cy: Ewrop/Samara

en: Europe/San_Marino
cy: Ewrop/San_Marino

en: Europe/Sarajevo
cy: Ewrop/Sarajevo

en: Europe/Simferopol
cy: Ewrop/Simferopol

en: Europe/Skopje
cy: Ewrop/Skopje

en: Europe/Sofia
cy: Ewrop/Sofia

en: Europe/Stockholm
cy: Ewrop/Stockholm

en: Europe/Tallinn
cy: Ewrop/Tallinn

en: Europe/Tirane
cy: Ewrop/Tirane

en: Europe/Tiraspol
cy: Ewrop/Tiraspol

en: Europe/Uzhgorod
cy: Ewrop/Uzhgorod

en: Europe/Vaduz
cy: Ewrop/Vaduz

en: Europe/Vatican
cy: Ewrop/Fatican

en: Europe/Vienna
cy: Ewrop/Fienna

en: Europe/Vilnius
cy: Ewrop/Vilnius

en: Europe/Warsaw
cy: Ewrop/Warsaw

en: Europe/Zagreb
cy: Ewrop/Zagreb

en: Europe/Zaporozhye
cy: Ewrop/Zaporozhye

en: Europe/Zurich
cy: Ewrop/Zurich

en: Indian/Antananarivo
cy: India/Antananarivo

en: Indian/Chagos
cy: India/Chagos

en: Indian/Christmas
cy: India/Nadolig

en: Indian/Cocos
cy: India/Cocos

en: Indian/Comoro
cy: India/Comoro

en: Indian/Kerguelen
cy: India/Kerguelen

en: Indian/Mahe
cy: India/Mahe

en: Indian/Maldives
cy: India/Maldives

en: Indian/Mauritius
cy: India/Mauritius

en: Indian/Mayotte
cy: India/Mayotte

en: Indian/Reunion
cy: India/Reunion

en: Pacific/Apia
cy: Tawelfor/Apia

en: Pacific/Auckland
cy: Tawelfor/Auckland

en: Pacific/Chatham
cy: Tawelfor/Chatham

en: Pacific/Easter
cy: Tawelfor/Y Pasg

en: Pacific/Efate
cy: Tawelfor/Efate

en: Pacific/Enderbury
cy: Tawelfor/Enderbury

en: Pacific/Fakaofo
cy: Tawelfor/Fakaofo

en: Pacific/Fiji
cy: Tawelfor/Fiji

en: Pacific/Funafuti
cy: Tawelfor/Funafuti

en: Pacific/Galapagos
cy: Tawelfor/Galapagos

en: Pacific/Gambier
cy: Tawelfor/Gambier

en: Pacific/Guadalcanal
cy: Tawelfor/Guadalcanal

en: Pacific/Guam
cy: Tawelfor/Guam

en: Pacific/Honolulu
cy: Tawelfor/Honolulu

en: Pacific/Johnston
cy: Tawelfor/Johnston

en: Pacific/Kiritimati
cy: Tawelfor/Kiritimati

en: Pacific/Kosrae
cy: Tawelfor/Kosrae

en: Pacific/Kwajalein
cy: Tawelfor/Kwajalein

en: Pacific/Majuro
cy: Tawelfor/Majuro

en: Pacific/Marquesas
cy: Tawelfor/Marquesas

en: Pacific/Midway
cy: Tawelfor/Midway

en: Pacific/Nauru
cy: Tawelfor/Nauru

en: Pacific/Niue
cy: Tawelfor/Niue

en: Pacific/Norfolk
cy: Tawelfor/Norfolk

en: Pacific/Noumea
cy: Tawelfor/Noumea

en: Pacific/Pago_Pago
cy: Tawelfor/Pago_Pago

en: Pacific/Palau
cy: Tawelfor/Palau

en: Pacific/Pitcairn
cy: Tawelfor/Pitcairn

en: Pacific/Ponape
cy: Tawelfor/Ponape

en: Pacific/Port_Moresby
cy: Tawelfor/Port_Moresby

en: Pacific/Rarotonga
cy: Tawelfor/Rarotonga

en: Pacific/Saipan
cy: Tawelfor/Saipan

en: Pacific/Samoa
cy: Tawelfor/Samoa

en: Pacific/Tahiti
cy: Pasiffig/ Tahiti

en: Pacific/Tarawa
cy: Tawelfor/Tarawa

en: Pacific/Tongatapu
cy: Tawelfor/Tongatapu

en: Pacific/Truk
cy: Tawelfor/Truk

en: Pacific/Wake
cy: Tawelfor/Wake

en: Pacific/Wallis
cy: Tawelfor/Wallis

en: Pacific/Yap
cy: Tawelfor/Yap

en: Day
cy: Dyddiad

en: Events
cy: Digwyddiadau

en: Start
cy: Dechrau

en: End
cy: Diwedd

en: May
cy: Mai

en: am
cy: yb

en: pm
cy: yp

en: Now
cy: Nawr

en: !time ago
cy: !time yn ôl

en: Repeat
cy: Ail adrodd

en: Last
cy: Olaf

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: As Time Ago
cy: Amser yn ôl

en: Optional
cy: Dewisol

en: Close
cy: Yn agos

en: Collapsed
cy: Wedi cwympo

en: Leave blank for %anonymous.
cy: Gadael yn wag i %anonymous

en: Clear
cy: Clir

en: Date/Time
cy: Dyddiad/ Amser

en: Today
cy: Heddiw

en: Create new revision
cy: Creu adolygiad newydd

en: First
cy: Cyntaf

en: Limit
cy: Terfyn

en: Site's time zone
cy: Cylchfa amser safle

en: Date's time zone
cy: Dyddiad Cylchfa amser

en: No time zone conversion
cy: Dim trawsnewidiad cylchfa amser

en: am/pm
cy: y.b/y.p

en: timezone
cy: cylchfa amser

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: Second
cy: Eiliad

en: Select List
cy: Dewis rhestr

en: Years back and forward must be in the format -9:+9.
cy: Mae'n rhaid i flynyddoedd yn ôl ac ymlaen fod mewn fformat -9:+9.

en: Set the order and format for the date parts in the input form. The format will be adapted to remove values not in the granularity for this field.
cy: Gisid y trefn a fformat o'r rhannau dyddiad yn y ffurf mewnbwn. Bydd y fformat yn cael ei addasu i symud gwerthoedd sydd yn gronynnedd i'r maes yma.

en: *Custom input format
cy: *Addasu fformat mewnbwn

en: The custom format, if provided, will override the input format selected above. See more about custom date formats below.
cy: Y fformat cwstwm, os darperir, yn gwrthwneud fformat mewnbwn a ddewiswyd uchod. Gwelwch fwy am fformatiau dyddiad cwstwm isod.

en: Years back and forward
cy: Blynyddoedd yn ôl ac ymlaen

en: Increment the minute and second fields by this amount.
cy: Cynnyddu meysydd munud ac eiliad gan y swm yma.

en: Input Type
cy: Math o fewnbwn

en: Select list
cy: Dewis rhestr

en: Text field
cy: Maes testun

en: Dates without hours granularity must not use any timezone handling.
cy: Ni ddylai dyddiad heb oriau gronynnedd ddefnyddio yr un trinydd cylchfa amser.

en: To Date
cy: I dyddiad

en: Display a matching second date field as a 'To date'. If marked 'Optional' field will be presented but not required. If marked 'Required' the 'To date' will be required if the 'From date' is required or filled in.
cy: Dangos ail faes dyddiad sy'n cydweddu fel 'I ddyddiad'. Os yn cael ei farcio yn faes 'Dewisol' yn cael eu gynrychioli ond heb ei ofyn. Os yn cael ei farcio 'Yn ofynnol' bydd 'I'r dyddiad' yn ofynnol os yw'r 'O'r dyddiad' yn ofynnol neu wedi ei lenwi i mewn.

en: Granularity
cy: Gronynnedd

en: Set the date elements to be stored (at least a year is required).
cy: Gosod elfennau y dyddiad i gael ei storio (mae o leiaf blwyddyn yn ofynnol).

en: Default Display
cy: Rhagosod Arddangosiad

en: Additional Display Settings
cy: Gosodiadau Arddangos Ychwanegol

en: Time zone handling
cy: Triniaeth Cylchfa amser

en: Select the timezone handling method to be used for this date field.
cy: Dewis dull trin cylchfa amser i gael ei ddefnyddio ar gyfer y maes dyddiad.

en: Long
cy: Hir

en: Short
cy: Byr

en: Date display
cy: Dangos dyddiad

en: *Custom display format
cy: *Addasu fformat arddangos

en: <p>Complete documentation for the Date and Date API modules is available at !link.</p>
cy: Dofennaeth cyflawn ar gyfer modiwlau Dyddiad a Dyddiad API ar gael yn !link.</p>

en: A 'From date' date is required for %field %delta
cy: Mae dyddiad 'O dyddiad' yn ofynnol ar gyfer %field %delta.

en: A 'To date' is required for %field %delta
cy: Mae 'I dyddiad' yn ofynnol ar gyfer %field %delta.

en: To date
cy: I ddyddiad

en: From date
cy: O ddyddiad

en: ongoing
cy: cyfredol

en: Date Import/Export
cy: Mewnfudo/Allfudo Dyddiad

en: Import and export date data.
cy: Mewnfudo ac allfudo data dyddiad.

en: There are no date fields in this database to import the data into. Please add a date field to the desired node types and be sure to indicate it uses both a "from" and a "to" date.
cy: Does dim meysydd dyddiad yn y gronfa ddata i mewnfudo y data iddo. Ychwanegwch maes dyddiad i'r mathau nod dymunol a byddwch yn sicr i ddangos ei ddefnydd gyda dyddiad "o" ac "i".

en: Target type
cy: Math o darged

en: Source type
cy: Math o ffynhonnell

en: body
cy: corff

en: Date field
cy: Maes dyddiad

en: The field which will contain the source dates in target content type.
cy: Y maes a fydd yn cynnwys y dyddiadau ffynhonnell mewn math o gynnwys targed.

en: The text or body field which will contain the source description in the target content type.
cy: Y maes testun neu gorff a fydd yn cynnwys disgrifiad ffynhonnell yn math o gynnwys targed.

en: Url field
cy: Maes Url

en: The text or link field which will contain the source url in the target content type.
cy: Y maes testun neu dolen a fydd yn cynnwys y ffynhonnell url yn math cynnwys targed.

en: Location field
cy: Maes lleoliad

en: The text field which will contain the source location text in the target content type.
cy: Y maes testun a fydd yn cynnwys lleoliad ffynhonnell testun yn math cynnwys targed.

en: Uid field
cy: Maes Uid

en: The text field which will contain the source uid in the target content type.
cy: Bydd y maes testun a fydd yn cynnwys y ffynhonnell yn y math cynnwys targed.

en: Select the categories that should be used for the imported nodes.
cy: Dewis y categoriau y dylai gael eu defnyddio i fewnfudo nodau.

en: Import dates into CCK from various sources.
cy: Mewnfudo dyddiadau i mewn i CCK o wahanol ffynhonellau.

en: This feature is not yet functional.
cy: Nid yw'r nodwedd yma yn ymarferol.

en: !type Fields
cy: Meysydd !type

en: There is no event table in this database. No event import options are available.
cy: Does dim tabl digwyddiad yn y cronfa ddata yma. Dim dewsiadau mewnfudo digwyddiad ar gael.

en: <p>Create a new CCK content type to import your events into, or, if you do not want to create new nodes for your events, add a date field to the existing event type. Make sure the target content type has a date field that has an optional or required To date so it can accept the From date and To date of the event. If your source event has its own timezone field, make sure you set the target date timezone handling to 'date'. Test the target type by trying to create a node manually and make sure all the right options are available in the form before attempting an import. </p><p><strong>The import will create new nodes and trigger all related hooks, so you may want to turn off automatic email messaging for this node type while performing the import!</strong></p>
cy: <p>Creu math cynnwys CCK i mewnfudo eich digwyddiadau iddo, neu, os nad ydych eisiau creu nodau newydd i'ch digwyddiadau, ychwanegwch maes dyddiad i'r math digwyddiad presennol. Gwnewch yn sicr bod math cynnwys targed gyda maes dyddiad sydd gyda dewis neu gofyniad I ddyddiad fel gall dderbyn O dyddiad a I dyddiad o ddigwyddiad. Os yw eich digwyddiad ffynhonnell gyda maes cylchfa amser ei hun, gwnewch yn sicr eich bod yn gosod trinydd cylchfa amser dyddiad targed i 'dyddiad'. Profwch y math targed drwy geisio creu nod gyda llaw a gwneud yn siwr bod yr holl ddewisadau iawn ar gael yn y ffurf cyn ceisio mewnfudo. </p><p><strong>Bydd y mewnfudiad yn creu nodau newydd a sbarduno bachiadau perthynol, felly hwyrach y byddwch eisiau rhoi negeseuon e-bost awtomatig i ffwrdd i'r math nos yma tra yn perfformio y mewnfudiad!!</strong></p>

en: There are no event nodes in this database. No event import options are available.
cy: Does dim nodau digwyddiad ar gael yn y cronfa ddata. Dim dewisadau mewnfudo digwyddiadau ar gael.

en: Delete original event?
cy: Dileu'r digwyddiad gwreiddiol?

en: Should the original entry be deleted once it has been copied to the new content type? If so, be sure to back up your database first.
cy: Dylai y cofnod gwereiddiol gael ei ddileu syth mae wedi cael ei gopïo i'r math cynnwys newydd? Os ydy, byddwch yn sicr i gadw eich cronfa ddata yn gyntaf.

en: The maximum number of nodes to convert in this pass.
cy: Nifer mwyaf o nodau i drosi yn y bwlch yma.

en: Starting nid
cy: Dechrau nid

en: Convert nodes with nids greater than or equal to this number.
cy: Newid nodau gyda nidau sydd yn fwy neu yn hafal i'r rhif yma.

en: %limit events have been converted.
cy: Digwyddiadau %limit wedi eu trosi.

en: Source Id
cy: Id ffynhonnell

en: Target Id
cy: Id Targed

en: No events have been converted.
cy: Dim digwyddiadau wedi eu trawsnewid.

en: date_copy
cy: dyddiad_copi

en: All nodes with date fields have been checked.
cy: Mae holl nodau gyda meysydd dyddiad wedi eu gwirio.

en: Date API
cy: Dyddiad API

en: Date Copy
cy: Copi Dyddiad

en: Day(s)
cy: Dydd (dyddiau)

en: Week(s)
cy: Wythnos(au)

en: Month(s)
cy: Mis(oedd)

en: Year(s)
cy: Blwyddyn (blynyddoedd)

en: TRUE
cy: GWIR

en: FALSE
cy: ANWIR

en: date
cy: dyddiad

en: Default value
cy: Gwerth rhagosod

en: Timezone
cy: Cylchfa Amser

en: A valid date is required for %title.
cy: Mae dyddiad dilys yn ofynnol i %title.

en: The Date API module requires the !link for PHP versions less than 5.2.
cy: Mae modiwl Dyddiad API angen !link i fersiynau PHP sy'n llai na 5.2.

en: Date PHP4 module
cy: Modiwl dyddiad PHP4

en: Date API requirements
cy: Gofynnion dyddiad API

en: A Date API that can be used by other modules.
cy: Dyddiad API a ellir ei ddefnyddio gan fodiwlau eraill.

en: The Strtotime default value is invalid.
cy: Mae'r gwerth rhagosod Strtotime yn anilys.

en: The Strtotime default value for the To Date is invalid.
cy: Gwerth rhagosod Strtotime i'r I dyddiad yn anilys.

en: Relative
cy: Cymharol

en: A default value to use for this field. If you select 'Relative', add details below.
cy: Gwerth rhagosod i ddefnyddio ar gyfer y maes yma. Os ydych yn dewis 'Perthnasol', ychwanegwch fanylion isod.

en: Customize Default Value
cy: Addasu Gwerth Rhagosod

en: <p>The custom value for a Relative default should be something that describes a time by reference to the current day using strtotime, like '+90 days' (90 days from the day the field is created) or '+1 Saturday' (the next Saturday). See !strtotime for more details.</p>
cy: <p> Dylai'r gwerth arfer i ragosodiad Perthynol fod yn rhwyberth sydd yn disgrifio amser drwy gyfeirnod i'r dydd cyfredol sy'n defnyddio'r srtotime, fel '+90 dydd' (90 dydd o'r dydd y cafodd y maes ei greu) neu '+ dydd Sadwrn' (y dydd Sadwrn nesaf). Gwelwch !strtotime am ragor o fanylion.</p>

en: Custom value for From date
cy: Addasu gwerth ar gyfer O dyddiad

en: Default value for To date
cy: Rhagosod gwerth ar gyfer I dyddiad

en: Same as From date
cy: Yr un fath ac O ddyddiad

en: Custom value for To date
cy: Addasu gwerth ar gyfer I dyddiad

en: Number of years to go back and forward in the year selection list, default is -3:+3.
cy: Nifer o flynyddoedd i fynd yn ôl ac ymlaen yn y rhestr dewis blwyddyn, rhagosod i -3:+3.

en: Customize Date Parts
cy: Addasu Rhannau Dyddiad

en: Above
cy: Uwchben

en: Within
cy: O fewn

en: Position of date part labels
cy: Lleoliad labeli rhan dyddiad

en: The location of date part labels, like 'Year', 'Month', or 'Day'. 'Above' will display them as titles above each date part. 'Within' will insert the label as the first option in the select list and in blank textfields. 'None' will not label any of the date parts. The exact text in the label is controlled by themes like 'date_part_label_year' and 'date_part_label_month'.
cy: Lleoliad labeli rhan dyddiad, fel 'Mis' neu 'Dydd'. Bydd 'Uwchben' yn ymddangos fel penawdau uwchben pob rhan dyddiad. Bydd 'O fewn' yn rhoi label fel dewsi cyntaf yn rhestr dewis ac mewn meysydd testun gwag. Ni fydd 'Dim un' yn labelu dim o'r rhannau dyddiad. Bydd yr union destun yn cael ei reoli gan themau fel 'dyddiad_rhan_label_blwyddyn' ac 'dyddiad_rhan_label_mis'.

en: User's time zone
cy: Cylchfa amser y defnyddiwr

en: Empty 'To date' values will use the 'From date' values.
cy: Gwagio gwerthoedd 'I ddydiad' yn defnyddio gwerthoedd 'O dyddiad'.

en: The UNTIL value is required for repeating dates.
cy: Mae gwerth UNTIL yn ofynnol i ailadrodd dyddiadau.

en: The raw date value.
cy: Gwerth dyddiad crai.

en: The formatted date.
cy: Dyddiad wedi ei fformatio.

en: The raw date timestamp.
cy: Dyddiad amsernod crai.

en: Date year (four digit)
cy: Dyddiad y flwyddyn (pedwar digid)

en: Date year (two digit)
cy: Dyddiad y flwyddyn (dau ddigid)

en: Date month (full word)
cy: Dyddiad y mis (gair cyfan)

en: Date month (abbreviated)
cy: Dyddiad mis (talfyriad)

en: Date month (two digit, zero padded)
cy: Dyddiad mis (dau ddigid, dim cobog)

en: Date month (one or two digit)
cy: Dyddiad mis (un neu ddau digid)

en: Date week (two digit)
cy: Dyddiad wythnos (dau ddigid)

en: Date day (full word)
cy: Dyddiad dydd (gair cyfan)

en: Date day (abbreviation)
cy: Dyddiad dydd (talfyriad)

en: Date day (two digit, zero-padded)
cy: Dyddiad y diwrnod (dau ddigid, dim cobog)

en: Date day (one or two digit)
cy: Dyddiad dydd (un neu ddau digid)

en: If the field has a to-date defined, the same tokens exist in the form: [to-????], where ???? is the normal token.
cy: Os oes gan y maes i-dyddiad wedi ei ddiffinio, mae'r un symbolai yn bodoli yn y ffurf: [i-????], ble ???? y mae'r symbol cyffredin.

en: !time from now
cy: !time o nawr

en: Defines CCK date/time fields and widgets.
cy: Diffinio meysydd CCK dyddiad/amser a dyfeisiau.

en: Import and export CCK date data.
cy: Mewnfudo ac allfudo data dyddiad CCK.

en: Date PHP4
cy: Dyddiad PHP4

en: Emulate PHP 5.2 date functions in PHP 4.x, PHP 5.0, and PHP 5.1. Required when using the Date API with PHP versions less than PHP 5.2.
cy: Efelychu nodweddion dyddiad PHP 5.2 yn PHP 4.x, PHP 5.0, ac PHP 5.1. Yn ofynnol pan yn defnyddio Dyddiad API a fersiwynau PHP sy'n llai nag PHP 5.2.

en: Previous field
cy: Maes blaenorol

en: Next field
cy: Maes nesaf

en: Increment
cy: Cynyddiad

en: Decrement
cy: Gostyngiad

en: <p>Download jquery.timeentry.pack.js and jquery.timeentry.css from the jquery-timeentry home page at !link and install them in the /lib/ folder of the Date Popup module.</p>
cy: <p>Llawrlwytho  jquery.timeentry.pack.js a jquery.timeentry.css o dudalen cartref jquery-timeentry yn!link a gosod hwy yn y ffolder /lib/ folder o'r modiwl Dyddiad Neidio'i Fyny.</p>

en: Date Popup requirements
cy: Anghenion Dyddiad Neidio'i Fyny

en: Date Popup
cy: Dyddiad Neidio'i Fyny

en: Enables jquery popup calendars and time entry widgets for selecting dates and times.
cy: Galluogi calendrau neidio i fyny jquery ac dyfeisiau cofnod amser i ddewis dyddiadau ac amseroedd.

en: Choose a frequency and period to repeat this date. If nothing is selected, the date will not repeat.
cy: Dewis amledd a cyfnod i ailadrodd y dyddiad yma. Os does dim yn cael ei ddewis, ni fydd y dyddiad yn ailadrodd.

en: Until
cy: Tan

en: Date to stop repeating this item.
cy: Dyddiad i stopio ailadrodd yr eitem yma.

en: -- Any
cy: -- Unrhyw

en: Day of Month
cy: Dydd y Mis

en: Day of Week
cy: Dydd yr wythnos

en: Except
cy: Heblaw

en: Dates to omit from the list of repeating dates.
cy: Dyddiadau i hebgor o'r rhestr sy'n ailadrodd dyddiadau.

en: <p>Dates will match any selection within the same box [January OR June]. When more than one box has criteria selected, all of them are combined to create repeats [[January OR June] AND [Day 1 OR Day 15]]. Positive numbers count from the beginning of the period. Negative numbers count from the end of the period, i.e. -1 is the last, -2 is the next to last, etc.</p><ul><li>If you select 'Every Year' above, and 'March' from 'Month' and '1' and '15' from 'Day of Month' in the Advanced options you will be selecting the 1st and 15th days of March of every year.</li><li>If you select 'Every other Month' above, and 'Second Tuesday' in the Advanced options you will be selecting the second Tuesday of every other month.</li><li>If you select 'Every Year' above, and 'Second Tuesday' in the Advanced options you will be selecting the second Tuesday of every year.</li><li>If you select 'Every Month' above, and 'January' and 'June' and 'First Saturday' in the Advanced options, you will be selecting the first Saturday in January or June.</li><li>If you select 'Every Month' above, and '-1' from 'Day of Month' in the Advanced options you will be selecting the last day of every month.</li></ul>
cy: <p> Bydd dyddiadau yn cyd-fynd gyda unrhyw ddewisiad o fewn yr un bocs [Ionawr NEU Mehefin]. Pan mae mwy nag un bocs gyda meini prawf wedi ei ddewis, maent i gyda wedi eu cyfuno i greu ailadroddiadau ([Ionawr NEU Mehefin] AC [Dydd NEU Dydd 15]). Mae cyfrif rhif bositif o'r dechra'r cyfnod. Cyfrif rhifau negyddol o ddiwedd y cyfnod, e.e. -1 yw'r olaf, -2 yw'r nesaf i'r olaf, ayyb. .</p><ul><li>Os ydych yn dewis 'Bob Blwyddyn' sydd uchod, ac 'Mawrth' o'r 'Mis' ac '1' ac '15' o 'Dydd y Mis' yn y Dewisadau uwch byddwch yn dewis y dyddiadu 1af ac 15fed mis Mawrth i bob blwyddyn.</li><li> Os ydych yn dewis 'Bob yn ail mis' uchod, ac 'Ail dydd Mawrth' yn Dewisadau uwch byddwch yn dewis yr ail dydd Mawrth o bob yn ail mis.</li><li> Os ydych yn dewis 'Bob Blwyddyn' uchod, ac 'Ail dydd Mawrth' yn y Dewisadau uwch byddwch yn dewis ail dydd Mawrth i bob blwyddyn.</li><li> Os ydych yn dewis 'Bob Mis' uchod, ac 'Ionawr' ac 'Mehefin' a 'Dydd Sadwrn cyntaf' yn y Dewisadau uwch, byddwch yn dewis y dydd Sadwrn cyntaf yn Ionawr neu Mehefin. </li><li> Os ydych yn dewis 'Bob Mis' uchod, ac '-1' o 'Dydd y Mis' yn y Dewisadau uwch a byddwch yn dewis y dydd olaf o bob mis.</li></ul>

en: Current Exceptions
cy: Eithriadau Cyfredol

en: -- Period
cy: -- Cyfnod

en: -- Frequency
cy: -- Amlder

en: Every
cy: Bob

en: Every @number
cy: Bob @number

en: Third
cy: Trydydd

en: Fourth
cy: Pedwerydd

en: Fifth
cy: Pumed

en: Next to last
cy: Nesaf i'r olaf

en: Second from last
cy: Ail o'r olaf

en: Third from last
cy: Trydydd o'r olaf

en: Fourth from last
cy: Pedwerydd o'r olaf

en: Date Repeat API
cy: Ailadordd Dyddiad API

en: A Date Repeat API to calculate repeating dates and times from iCal rules.
cy: Ailadrodd Dyddiad API i gyfrifo dyddiadau ac amseroedd sy'n ailadrodd o reolau iCal.

en: The Date Timezone module requires you to !link.
cy: Mae modiwl Cylchfa Amser Dyddiad yn gofyn i chi !link.

en: set the site timezone name
cy: gosod enw cylchfa amser y safle

en: Default time zone
cy: Rhagosod cylchfa amser

en: Select the default site time zone. If in doubt, choose the timezone that is closest to your location which has the same rules for daylight saving time.
cy: Dewis cylchfa amcer safle rhagosod. Os yn amau, dewisiwch cylchfa amser sydd yn agosach i'ch lleoliad sydd gyda'r un rheolau i amser arbed golau dydd.

en: Select your current local time.  If in doubt, choose the timezone that is closest to your location which has the same rules for daylight saving time. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
cy: Dewis eich amser lleol cyfredol. Os yn ansicr, dewisiwch y cylchfa amser sydd yn agosach i'ch lleoliad sydd gyda'r un rheolau i amser cadw golau dydd. Bydd dyddiadau ac amseroedd trwy'r safle yma yn cael eu dangos gan ddefnyddio'r cylchfa amser yma.

en: The !link may not be correct.
cy: Efallai nid yw !link yn gywir.

en: site timezone name
cy: enw cylchfa amser safle

en: Date Timezone requirements
cy: Gofynnion Cylchfa amser dyddiad

en: Date Timezone
cy: Dyddiad Cylchfa amser

en: and
cy: ac

en: Format: @date
cy: fformat: @date

en: The year must be a number between %min and %max.
cy: Mae'n rhaid i'r flwyddyn fod yn rif rhwng %min a %max.

en: The month must be a number between 1 and 12.
cy: Mae'n rhaid i'r mis fod yn rif rhwng 1 a 12.

en: The day must be a number between !min and !max.
cy: Mae'n rhaid i'r dyddiad fod yn rif rhwng !min a !max.

en: The hour must be a number between !min and !max.
cy: Mae'n rhaid i'r awr fod yn rif rhwng !min a !max.

en: The minute must be a number between !min and !max.
cy: Dylai'r funud fod yn rif rhwng !min a !max.

en: The second must be a number between !min and !max.
cy: Mae'n rhaid i'r eiliad fod yn rif rhwng !min a !max.

en: A valid value is required.
cy: Mae gwerth dilys yn ofynnol.

en: %field has errors.
cy: Mae gan %fields wallau.

en: date ical
cy: dyddiad ical

en: The Date Popup widget will not work unless granularity includes year, month, and day.
cy: Ni fydd dyfais Dyddiad Neidio i fyny yn gweithio os nad fydd y gronynnedd yn cynnwys blwyddyn, mis, a dydd.

en: Granularity must include a year.
cy: Rhaid i gronynnedd gynnwys blwyddyn.

en: Repeat display
cy: Ail-adrodd arddangosiad

en: <p class="error">Changing the %name setting after data has been created could result in the loss of data!</p>
cy: <p class="error"> Gall newid gosodiad yr enw %name ar ôl creu y data efallai achosi i chi golli'r data!</p>

en: Some value must be entered in the To date.
cy: Mae'n rhaid i ychydig o werth gael ei roi yn y At ddyddiad.

en: The To date must be greater than the From date.
cy: Mae'n rhaid i At ddyddiad fod yn fwy na O dyddiad.

en: Repeats
cy: Ailadroddiad

en: Text Field with custom input format
cy: Maes Testun gyda fformat mewnbwn addasedig

en: (All day)
cy: (Trwy'r dydd)

en: All date fields using the jscalendar widget have been changed to use the text widget instead, since the jscalendar widget is no longer supported. Enable the Date Popup module to make a jQuery popup calendar available and edit the field settings to select it.
cy: Holl feysydd dyddiad sy'n defnyddio dyfais jscalendr wedi eu newid i ddefnyddio dyfais testun yn lle, gan nad yw'r dyfais jscalendr heb ei gefnogi mwyach. Galluogi modiwl Dyddiad Neidio i fyny i wneud calendr neidio i fyny jQuery ar gael ac golygu y gosodiadau maes i'w ddewis.

en: The database has been updated to correct the stored timezone for fields using timezone 'none'.
cy: Mae'r gronfa ddata wedi ei ddiweddaru i gywiro cylchfa amser sydd wedi ei storio i feysydd gan ddefnyddio cylchfa amser 'dim un'.

en: Only content types with date fields appear in this list as possible target types.
cy: Dim ond mathau cynnwys gyda meysydd dyddiad sydd yn ymddangos yn y rhestr yma fel mathau posibl o darged.

en: If your desired target type does not already have a date field, follow this link and select a content type to add a date field to that type.
cy: Os nad yw eich math targed dymunol heb faes dyddiad, dilynwch y ddolen yma a dewis math cynnwys i ychwanegu maes dyddiad i'r math yna.

en: Add new date field
cy: Ychwanegu maes dyddiad newydd

en: Importing dates into CCK from a comma separated file can be done using the <a href="@link">Node Import module</a>.
cy: Mewnfudo dyddiadau i CCK o ffeil wedi ei wahanu gan atalnod yn gallu ei wneu gan ddefnyddio <a href="@link">Modiwl Mewnfudo Nod</a>.

en: Date PHP4 setup.
cy: Cysodi dyddiad PHP4

en: Date PHP4 Settings
cy: Gosodiadau dyddiad PHP4

en: Use PHP default timezone
cy: Defnyddio cylchfa amser rhagosod PHP

en: Getting date computations working correctly in PHP versions earlier than PHP 5.2 involves extra computations that add a lot of overhead. These computations are needed because the timezone PHP uses on date computations may not match the site or user timezone or other date-specific timezones. We can speed processing up if we assume that PHP is using the correct timezone, but need to do more time-intensive processing if it is not. If timezone adjustments do not seem to be working correctly in your setup, you can set this option to FALSE to force the system to use the more accurate, but slower, timezone computations.
cy: Mae cael cyfrifiant dyddiad i weithio'n gywir mewn fersiynau PHP yn gynharach nag PHP 5.2 yn ymglymuu cyfrifiant ychwangol sydd yn ychwanegu llawer uwchben. Mae'r cyfrifiant hyn eu hangen oherwydd mae cylchfa amser PHP yn defnyddio cyfrifiant dyddiad sydd ddim yn cyd-fynd a cylchfa amser y dafle neu'r defnyddiwr neu cylchfa amser dyddiad  penodol eraill. Gallwn gyflymu;r broses os ydym yn tybio bod pHP yn defnyddiop cylchfa amser cywir, ond mae angen gwneud mwy o brosesu amser dyfal os nad ydyw. Os nad yw addasiadau cylchfa amser yn wgeithio'n iawn yn eich gosodiad, gallwch osod y dewis ym ai ANWIR i orfodi y system i ddefnyddio y cyfrifiant cylchfa amser mwy cywir ond arafach.

en: administer date_php4 settings
cy: gweinyddu gosodiadau dyddiad_php4

en: %field is required.
cy: Mae %field yn ofynnol.

en: %field is invalid.
cy: %field yn annilys

en: If no advanced options are selected, the date will repeat on the day of week of the start date for weekly repeats, otherwise on the month and day of the start date. Use the options below to override that behavior to select specific months and days to repeat on. Use the 'Except' box to input dates that should be omitted from the results.
cy: Os nad yw dewisadau uwch wedi eu dewis, bydd y dyddiad yn ail-adrodd ar dydd yr wythnos o'r dyddiad dechrau i ailadroddiadau wythnosol, fel arall ar y mis a dyddiad o ddyddiad dechrau. Defnyddio misoedd isod a dyddiadau i ailadrodd. Defnyddio y bocs 'Heblaw' i mewnbynnu dyddiadau a ddylai gael eu hebgor o'r canlyniadau.

en: every week | every @count weeks
cy[0]: bob wythnos.   bob @count wythnos

en: every month | every @count months
cy[0]: bob mis. bob @count mis.

en: every year | every @count years
cy[0]: bob blwyddyn.   bob @count blynedd

en: every day | every @count days
cy[0]: bob dydd. bob @count dydd.

en: Detected time zone: %timezone; client date: %date; abbreviation: %abbreviation; offset: %offset; daylight saving time: %is_daylight_saving_time.
cy: Cylchfa amser canfyddwyd: %timezone; dyddiad cleient: %date; talfyriad: %abbreviation; mantoli: %offset; amser cadw golay dydd: %is_daylight_saving_time.

en: Pacific/French_Polynesia-Marquesas_Islands
cy: Tawelfor/Ynysoedd_Marquesas_Polynesia_Ffrengig

en: Needed when using Date API. Overrides site and user timezone handling to set timezone names instead of offsets.
cy: Angen pan yn defnyddio Dyddiad API. Yn gwrthwneud safle a trinydd cylchfa amser defnyddiwr i osod enwau cylchfa amser yn lle gosod yn erbyn.
