Drupal core (5.20) - en to th translation catalogue (1364 entries)

en: Home
th: หน้าแรก

en: Title
th: หัวข้อ

en: user
th: ผู้ใช้

en: Show on every page except the listed pages.
th: แสดงทุกหน้ายกเว้นหน้าเหล่านี้

en: Show on only the listed pages.
th: แสดงเฉพาะหน้าเหล่านี้

en: Pages
th: หน้า

en: Save configuration
th: บันทึกค่า

en: Reset to defaults
th: กลับไปใช้ค่าเริ่มต้น

en: enable
th: เปิดใช้งาน

en: delete
th: ลบ

en: Status
th: สถานะ

en: Administer
th: บริหารระบบ

en: Create a new user account.
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Request new password via e-mail.
th: ขอรหัสผ่านใหม่ผ่านอีเมล

en: E-mail
th: อีเมล

en: Delete
th: ลบ

en: Submit
th: ส่งข้อมูล

en: Value
th: ค่า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้งาน

en: content
th: เนื้อหา

en: Type
th: ประเภท

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: Wrong username or password.
th: ชื่อผู้ใช้งาน หรือ รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: List
th: ดูลิสต์

en: closed
th: ปิด

en: disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: deny
th: ไม่อนุญาต

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Read more
th: อ่านต่อ

en: Log
th: บันทึกข้อความ

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Explanation or submission guidelines
th: คำอธิบายหรือคำแนะนำในการเขียน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: footer
th: แสดงบล็อกของเมนูดา้นล่างของเวบ็ไซต์

en: not verified
th: ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง

en: Last updated
th: แก้ไข

en: new
th: ใหม่

en: error
th: ผิดพลาด

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: The title of the block as shown to the user.
th: ชื่อของบล็อคที่แสดงให้ผู้ชมเห็น

en: Taxonomy
th: หมวดหมู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Blue Lagoon (Default)
th: Blue Lagoon (ปริยาย)

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Homepage
th: หน้าหลัก

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Version
th: รุ่น

en: updated
th: ถูกปรับปรุง

en: Available variables are:
th: ตัวแปรที่สามารถใช้งานได้:

en: Advanced options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: Search
th: ค้นหา

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Message
th: ข้อความ

en: No log messages available.
th: ไม่มี Log

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: The configuration options have been saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Variable
th: ตัวแปร

en: Required
th: จำเป็น

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
th: หน้าในแต่ละระดับจะถูกจัดลำดับโดยความสำคัญ และชื่อ

en: none
th: ไม่มี

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Add category
th: เพิ่มหมวด

en: edit container
th: แก้ไข container

en: edit
th: แก้ไข

en: Go to previous page
th: ไปหน้าก่อน

en: up
th: ขึ้น

en: Go to parent page
th: ไปหน้าแม่

en: Go to next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Export
th: ส่งออก

en: General settings
th: กำหนดค่าทั่วไป

en: category
th: หมวดหมู่

en: Outline
th: ภาพรวม

en: header
th: ส่วนหัวด้านบนของเว็บไซต์

en: username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Update
th: ปรับปรุง

en: Sunday
th: อาทิตย์

en: Monday
th: จันทร์

en: Tuesday
th: อังคาร

en: Wednesday
th: พุธ

en: Thursday
th: พฤหัสบดี

en: Friday
th: ศุกร์

en: Saturday
th: เสาร์

en: Time
th: เวลา

en: View
th: ดู

en: History
th: ประวัติ

en: The configuration options have been reset to their default values.
th: คืนการตั้งค่ากลับเป็นค่าปริยายแล้ว

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Modules
th: โมดูล

en: edit forum
th: แก้ไข forum

en: Forum name
th: ชื่อกระดานสนทนา

en: forum
th: กระดานสนทนา

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบกระดานสนทนา %name?

en: Region
th: ตำแหน่ง

en: Menu
th: เมนู

en: results
th: ผล

en: search
th: ค้นหา

en: Core - optional
th: หลัก - ไม่จำเป็น

en: never
th: ไม่เคย

en: The username %name does not exist.
th: ไม่มีผู้ใช้ %name

en: mail
th: อีเมล

en: Add item
th: เพิ่มเมนูย่อย

en: aggregator
th: ตัวดึงฟีด

en: read more
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Update interval
th: ระยะเวลาระหว่างการปรับปรุง

en: The fully-qualified URL of the feed.
th: URL เต็มของฟีด

en: Add forum
th: เพิ่มกระดานสนทนาใหม่

en: Screenshot for %theme theme
th: ภาพหน้าจอของธีม %theme

en: no screenshot
th: ไม่มีภาพหน้าจอ

en: Timestamp
th: ระบุเวลา

en: Preview comment
th: แสดงตัวอย่าง

en: Statistics
th: สถิติ

en: Advanced search
th: ค้นหาแบบละเอียด

en: You are not authorized to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าดูหน้านี้

en: Settings for @role
th: การตั้งค่าสำหรับ @role

en: Permitted file extensions
th: นามสกุลของไฟล์ที่อนุญาตให้ใช้งานได้

en: Extensions that users in this role can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
th: นามสกุลของไฟล์ที่ผู้ใช้งานในบทบาทที่กำหนดไว้นี้สามารถอัพโหลดได้ คั่นระหว่างรายชื่อประเภทของไฟล์ด้วยการเว้นวรรค และไม่ต้องใส่จุดนำหน้าชื่อประเภทของไฟล์

en: n/a
th: ไม่มีข้อมูล

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Picture
th: รูปภาพ

en: type
th: ชนิด

en: Database type
th: ชนิดฐานข้อมูล

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: file
th: แฟ้ม

en: status
th: สถานะ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Contact
th: ติดต่อ

en: New user: %name %email.
th: ผู้ใช้ใหม่: %name %email.

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Are you sure you want to delete %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบ %title?

en: Save categories
th: บันทึกประเภท

en: Content management
th: การจัดการเนื้อหา

en: Menu item
th: เมนูย่อย

en: Expanded
th: แสดงเมนูย่อย

en: The path this menu item links to. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
th: ตำแหน่งที่เมนูนี้จะลิงก์ไป อาจเป็นลิงก์ภายในระบบ Drupal เช่น %add-node หรือลิงก์ภายนอกอย่าง %drupalถ้าต้องการไปหน้าแรกให้ใช้ %front

en: If selected and this menu item has children, the menu will always appear expanded.
th: ถ้าเมนูนี้มีเมนูย่อย เมื่อแสดงผลจะขยายให้เห็นเมนูย่อยที่อยู่ภายในเสมอ

en: Parent item
th: เมนูหลักของเมนูย่อยนี้

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
th: (ไม่จำเป็นต้องใส่) เมนูที่มีตัวเลขน้ำหนักน้อยจะอยู่บนเมนูที่มีเลขเยอะกว่า

en: Question
th: คำถาม

en: Add child page
th: เพิ่มหน้าลูก

en: Printer-friendly version
th: แบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Update options
th: ตัวเลือกในการปรับปรุง

en: Unknown export format.
th: ไม่รู้จักรูปแบบนำออก

en: Last post
th: กระทู้ล่าสุด

en: Access denied
th: ปัญหา 'access denied'

en: Add block
th: เพิ่มบล็อค

en: 1 hour | @count hours
th[0]: 1 ชั่วโมง
th[1]: @count ชั่วโมง

en: 1 day | @count days
th[0]: 1 วัน
th[1]: @count วัน

en: Configuration saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Footer message
th: ข้อความส่วนท้าย

en: Logo
th: โลโก้

en: Mission
th: เป้าหมาย

en: Search box
th: กล่องค้นหา

en: Site name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site slogan
th: สโลแกน

en: User settings
th: ตั้งค่าผู้ใช้

en: Public registrations
th: รูปแบบการลงทะเบียน

en: Only site administrators can create new user accounts.
th: ผู้ดูแลระบบเท่านั้นที่สามารถเพิ่มบัญชีผู้ใช้ได้

en: Host
th: โฮสต์

en: Never
th: ไม่เคย

en: Up to date
th: รุ่นล่าสุด

en: Out of date
th: ล้าสมัย

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Left sidebar
th: แถบเมนูด้านซ้าย

en: Right sidebar
th: แถบเมนูด้านขวา

en: Recipients
th: ผู้รับ

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
th: เลือกกำหนดเป็น <em>ใช่</em> หากคุณต้องการให้หมวดหมู่นี้ถูกเลือกระบุไว้เป็นคำ่เริ่มต้น.

en: You must enter a category.
th: ท่านต้องเลือกหมวดหมู่

en: You must enter one or more recipients.
th: คุณต้องกรอกชื่อผู้รับอย่างน้อยหนึ่งชื่อหรือมากกว่านั้น

en: Category %category has been added.
th: หมวดหมู่ %category ถูกเพิ่มเข้าไปแล้ว

en: Category %category has been updated.
th: หมวดหมู่ %category ได้รับการอัพเดทข้อมูลแล้ว

en: Are you sure you want to delete %category?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบ %category?

en: Category %category has been deleted.
th: หมวดหมู่ %category ถูกลบแล้ว

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
th: คุณไม่สามารถส่งข้อความเกินกว่า %number ข้อความต่อชั่วโมงได้ กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: Your name
th: ชื่อ

en: Your e-mail address
th: ที่อยู่อีเมลของคุณ

en: Send e-mail
th: ส่งอีเมล

en: You must select a valid category.
th: คุณต้องเลือกหมวดหมู่ที่สามารถใช้งานได้

en: You must enter a valid e-mail address.
th: ท่านต้องกรอกอีเมล

en: To
th: ถึง

en: From
th: จาก

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Visibility
th: การมองเห็น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Locale
th: ภาษา

en: Title field label
th: ป้ายสำหรับช่องชื่อเรื่อง

en: Body field label
th: ป้ายสำหรับช่องเนื้อความ

en: Sticky at top of lists
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Revisions
th: รุ่น

en: Log message
th: บันทึกข้อความ

en: Poll duration
th: ระยะเวลาแบบสำรวจ

en: Selection options
th: ตัวเลือก

en: Role name
th: ชื่อของระดับผู้ใช้

en: E-mail address
th: อีเมล

en: Theme configuration
th: ตั้งค่าธีม

en: Time zone
th: เขตเวลา

en: Severity
th: ระดับความรุนแรง

en: Global settings
th: ตั้งค่าทั่วไป

en: Vote
th: โหวต

en: Count
th: จำนวน

en: RSS - blogs
th: RSS - บล็อก

en: Search settings
th: ตั้งค่าการค้นหา

en: Mode
th: รูปแบบ

en: blocked
th: ถูกบล็อค

en: active
th: ใช้งาน

en: OPML feed
th: ฟีด OPML

en: configure
th: ตั้งค่า

en: Number of news items in block
th: จำนวนข่าวในบล็อก

en: View this feed's recent news.
th: ดูข่าวล่าสุดจากฟีดข่าว

en: View this category's recent news.
th: ดูข่าวล่าสุดในกลุ่มนี้

en: Feed overview
th: ภาพรวมฟีด

en: Items
th: จำนวน

en: Next update
th: ปรับปรุงถัดไป

en: %time left
th: เหลือ %time

en: remove items
th: ลบรายการ

en: update items
th: ปรับปรุงรายการ

en: Category overview
th: ภาพรวมประเภท

en: Categorize
th: แยกประเภท

en: You are not allowed to categorize this feed item.
th: คุณไม่สามารถจัดกลุ่มแหล่งข่าวเหล่านี้ได้

en: The categories have been saved.
th: ประเภทถูกบันทึกแล้ว

en: Updated:
th: ถูกปรับปรุง:

en: blog it
th: ทำเป็นบล็อก

en: Comment on this news item in your personal blog.
th: แสดงความคิดเห็นลงบนรายการข่าวนี้ในบล็อกส่วนตัวของคุณ

en: %age old
th: %age ก่อน

en: %ago ago
th: %ago ที่แล้ว

en: Authored by
th: โพสต์โดย

en: Items shown in sources and categories pages
th: รายการที่แสดงในหน้าแหล่งข้อมูล และการจัดกลุ่ม

en: A feed with this URL %url already exists. Please enter a unique URL.
th: มีชื่อแหล่งข่าว %feed อยู่แล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อใหม่

en: The feed %feed has been updated.
th: ฟีด %feed ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Feed %feed deleted.
th: ฟีด %feed ถูกลบแล้ว

en: The feed %feed has been deleted.
th: ฟีด %feed ถูกลบแล้ว

en: Feed %feed added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: The feed %feed has been added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: Delete all
th: ลบทั้งหมด

en: The news items from %site have been removed.
th: รายการข่าวจาก %site ถูกลบแล้ว

en: administer news feeds
th: การจัดการฟีดข่าวสาร

en: access news feeds
th: เข้าถึงฟีดข่าว

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: This field is required.
th: ช่องนี้จำเป็นต้องกรอก

en: Details
th: รายละเอียด

en: Last reply
th: ตอบสุดท้าย

en: System
th: ระบบ

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Code
th: รหัส

en: No posts available.
th: ไม่มีเนื้อหา

en: Add a role to the selected users
th: เพิ่มระดับให้กับผู้ใช้ที่เลือก

en: Remove a role from the selected users
th: ลบระดับของผู้ใช้ที่เลือก

en: security
th: ความปลอดภัย

en: node
th: โหนด

en: Recent posts
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Table
th: ตาราง

en: Mon
th: จ

en: Tue
th: อ

en: Wed
th: พ

en: Thu
th: พฤ

en: Fri
th: ศ

en: Sat
th: ส

en: Sun
th: อา

en: May
th: พ.ค.

en: Forum
th: กระดานสนทนา

en: !time ago
th: !time ก่อน

en: Other
th: อื่นๆ

en: Text color
th: สีของข้อความ

en: Navigation
th: นำทาง

en: Color
th: สี

en: access content
th: อ่านเนื้อหา

en: Allow
th: อนุญาต

en: Deny
th: ไม่อนุญาต

en: Log in
th: เข้าสู่ระบบ

en: Updated URL for feed %title to %url.
th: อัพเดท URL ของข่าวชื่อ %title ไปยัง %url

en: Blog
th: บล็อก

en: Jump to the first comment of this posting.
th: ไปยังความคิดเห็นแรกของเรื่องนี้

en: Jump to the first new comment of this posting.
th: ไปยังความคิดเห็นใหม่อันแรกของเรื่องนี้

en: Add new comment
th: แสดงความเห็น

en: Add a new comment to this page.
th: เพิ่มความคิดเห็นใหม่ในหน้านี้

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
th: แสดงความคิดเห็นของคุณต่อเรื่องนี้

en: reset
th: คืนค่าเดิม

en: String
th: ข้อความ

en: Not installed
th: ไม่ได้ติดตั้งไว้

en: Minimum cache lifetime
th: อายุสั้นสุดของแคช

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: 1 vote | @count votes
th[0]: 1 โหวต
    @count votes
th[1]: @count โหวต

en: Site maintenance
th: ปิดปรับปรุงเว็บไซต์

en: Online
th: ออนไลน์

en: Off-line
th: ออฟไลน์

en: When set to "Online", all visitors will be able to browse your site normally. When set to "Off-line", only users with the "administer site configuration" permission will be able to access your site to perform maintenance; all other visitors will see the site off-line message configured below. Authorized users can log in during "Off-line" mode directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
th: เมื่อตั้งเป็น "ออนไลน์" ผู้ใช้ทุกคนจะสามารถเข้าชมเว็บไซต์ได้ตามปกติ แต่ถ้าตั้ง "ออฟไลน์" ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ "บริหารระบบ" เท่านั้นจึงสามารถเข้ามาจัดการระบบได้ ผู้ใช้อื่นๆ จะเห็นข้อความออฟไลน์ข้างล่าง ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์สามารถล็อกอินในระหว่างที่เว็บออฟไลน์ได้จากหน้า <a href="@user-login">ล็อกอิน</a> โดยตรง

en: Site off-line message
th: ข้อความสำหรับตอนออฟไลน์

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
th: ข้อความที่ให้แสดงบนเว็บไซต์ขณะที่ปิดปรับปรุง

en: Default front page
th: หน้าแรกของเว็บไซต์

en: Create content
th: สร้างเนื้อหา

en: access denied
th: ปฏิเสธการเข้าใช้

en: Uninstall
th: ลบโมดูล

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: The comment no longer exists.
th: ไม่มีความเห็นนี้อยู่ในระบบ

en: The comment and all its replies have been deleted.
th: ความเห็นและความเห็นตอบทั้งหมดถูกลบ

en: Do not display
th: ไม่ต้องแสดง

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
th: แสดงต่อเมื่อโค้ด PHP ข้างล่างนี้คืนค่า  <code>TRUE</code> (โหมด PHP, เฉพาะผู้เชี่ยวชาญ)

en: Preformatted
th: จัดรูปแบบไว้ล่วงหน้า

en: Profile
th: ประวัติผู้ใช้

en: Votes
th: คะแนนโหวต

en: Save settings
th: บันทึกค่า

en: reply
th: ตอบ

en: Session closed for %name.
th: เซสชั่นปิดสำหรับ %name.

en: You have to specify a valid date.
th: ท่านต้องกำหนดวันที่ให้ถูกต้อง

en: The name %name is a reserved username.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: The field %field is required.
th: ต้องการฟิลด์ %field

en: 1 new | @count new
th[0]: ใหม่ 1
th[1]: @count ใหม่

en: Add rule
th: เพิ่มกฎ

en: Delete rule
th: ลบกฎ

en: Table prefix
th: ขึ้นต้นตารางด้วย

en: Database username
th: ชื่อสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database password
th: รหัสผ่านสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Add user
th: เพิ่มผู้ใช้

en: Formatting guidelines
th: แนวทางการจัดรูปแบบ

en: Authoring information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Authored on
th: โพสต์เมื่อ

en: Format: %time. Leave blank to use the time of form submission.
th: รูปแบบ: %time ปล่อยว่างถ้าต้องการใช้เวลาขณะที่ส่งข้อมูล

en: Leave blank for %anonymous.
th: ปล่อยว่างสำหรับ %anonymous

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
th: ระบุตำแหน่งในระบบของ Drupal 1 ตำแหน่งต่อบรรทัด ตัวอักษร '*' ทำหน้าที่เป็น wildcard ตัวอย่างเช่นตำแหน่ง %blog หมายถึงหน้าบล็อกหลัก และ %blog-wildcard หมายถึงบล็อกของผู้ใช้แต่ละคนทุกบล็อก ถ้าต้องการหน้าแรก ให้ใช้ %front

en: Maximum resolution for uploaded images
th: ความละเอียดของรูปภาพที่อนุญาต

en: Maximum file size per upload
th: ขนาดไฟล์สูงสุดต่อการอัพโหลด

en: Total file size per user
th: ขนาดไฟล์รวมต่อผู้ใช้งาน

en: The maximum size of all files a user can have on the site (in megabytes).
th: ขนาดไฟล์สูงสุดของไฟล์ทั้งหมดที่ผู้ใช้งานสามารถใช้งานได้บนเว็บไซต์ (ในหน่วยเมกะไบต์)

en: [<a href="@link">more help...</a>]
th: [<a href="@link">ช่วยเหลือ...</a>]

en: Spanish
th: ภาษาสเปน

en: Are you sure you want to delete these items?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบเนื้อหาเหล่านี้หรือไม่?

en: The items have been deleted.
th: เนื้อหาถูกลบแล้ว

en: A valid e-mail address. All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
th: อีเมลที่ใช้งานจริง ระบบจะส่งข้อมูลที่จำเป็นไปยังอีเมลนี้ เช่น ส่งรหัสผ่าน โดยระบบจะไม่เปิดเผยที่อยู่อีเมลต่อบุคคลภายนอก

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
th: มีคนใช้อีเมล %email ไปแล้ว <a href="@password">คุณลืมรหัสผ่านหรือไม่?</a>

en: The e-mail address %email has been denied access.
th: อีเมล %email ถูกจำกัดสิทธิ์การใช้งาน

en: Remove items
th: ลบรายการ

en: Allowed HTML tags
th: อนุญาตให้ใช้แท็ก HTML

en: Sources
th: แหล่ง

en: !title category latest items
th: รายการล่าสุดของประเภท !title

en: !title feed latest items
th: !title แหล่งข่าวล่าสุด

en: A category named %category already exists. Please enter a unique title.
th: มีกลุ่มชื่อ %category อยู่แล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อ

en: The category %category has been updated.
th: ประเภท %category ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Category %category deleted.
th: ประเภท %category ถูกลบแล้ว

en: The category %category has been deleted.
th: ประเภท %category ถูกลบแล้ว

en: Category %category added.
th: ประเภท %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: The category %category has been added.
th: ประเภท %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: aggregator - @title
th: ตัวดึงฟีด - @title

en: 1 item | @count items
th[0]: 1 รายการ
th[1]: @count รายการ

en: Add menu
th: เพิ่มเมนู

en: Are you sure you want to delete the custom menu item %item?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบเมนูแบบกำหนดเอง %item นี้ทิ้งไป?

en: The menu item %title has been deleted.
th: ลบเมนูย่อย %title แล้ว

en: Deleted menu item %title.
th: บบเมนูย่อย %title

en: menu
th: เมนู

en: No items selected.
th: ยังไม่มีรายการที่เลือก

en: The update has been performed.
th: ปรับปรุงสำเร็จ

en: View user profile.
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้

en: locked
th: ถูกล็อค

en: Titles only
th: เฉพาะหัวเรื่อง

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: Upload picture
th: อัพโหลดรูปภาพ

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Language file
th: แฟ้มภาษา

en: published
th: ตีพิมพ์

en: The changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Show only users where
th: แสดงเฉพาะผู้ใช้ตามเงื่อนไขต่อไปนี้

en: Undo
th: เลิกทำ

en: @time ago
th: @time ก่อน

en: No users available.
th: ไม่มีผู้ใช้ในระบบ

en: No users selected.
th: ไม่ได้เลือกผู้ใช้

en: Select all rows in this table
th: เลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Deselect all rows in this table
th: ยกเลิกการเลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Your search yielded no results
th: ไม่พบสิ่งที่คุณต้องการค้นหา

en: Please enter some keywords.
th: กรุณาใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Request new password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
th: ผู้ชมสามารถสร้างบัญชีผู้ใช้ได้เองโดยไม่ต้องรออนุมัติ

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Topics
th: หัวเรื่อง

en: Topic
th: หัวเรื่อง

en: The maximum size of a file a user can upload (in megabytes).
th: ขนาดไฟล์สูงสุดที่ผู้ใช้งานสามารถอัพโหลดได้ (ในหน่วยเมกะไบต์)

en: Edit menu
th: แก้ไขเมนู

en: Delete menu
th: ลบเมนู

en: Edit menu item
th: แก้ไขเมนูย่อย

en: Reset menu item
th: คืนค่าเมนูย่อยเดิม

en: Delete menu item
th: ลบเมนูย่อย

en: Publishing options
th: ตั้งค่าการตีพิมพ์

en: Create new revision
th: บันทึกเป็นรุ่นใหม่

en: Locale settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Configure block
th: ตั้งค่าบล็อค

en: Jan
th: ม.ค.

en: Feb
th: ก.พ.

en: Mar
th: มี.ค.

en: Apr
th: เม.ย.

en: Jun
th: มิ.ย.

en: Jul
th: ก.ค.

en: Aug
th: ส.ค.

en: Sep
th: ก.ย.

en: Oct
th: ต.ค.

en: Nov
th: พ.ย.

en: Dec
th: ธ.ค.

en: Posts
th: ตั้งกระทู้

en: Mission statement
th: เป้าหมาย

en: Configure permissions
th: กำหนดสิทธิ์ของผู้ใช้

en: Workflow
th: ขั้นตอนการทำงาน

en: Revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Existing system path
th: ตำแหน่งพาธของระบบที่ใช้อยู่

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Less than
th: น้อยกว่า

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: The settings have not been saved because of the errors.
th: การตั้งค่าไม่ถูกบันทึกเนื่องจากมีข้อผิดพลาด

en: profile
th: โปรไฟล์

en: First day of week
th: วันแรกของสัปดาห์

en: Send yourself a copy.
th: ส่งสำเนาถึงตัวเอง

en: !name (!name-url) has sent you a message via your contact form (!form-url) at !site.
th: !name (!name-url) ได้ส่งข้อความถึงคุณผ่านทางแบบฟอร์มติดต่อ (!form-url) ที่ !site.

en: If you don't want to receive such e-mails, you can change your settings at !url.
th: หากคุณไม่ต้องการรับอีเมลเช่นนั้นอีก, คุณสามารถเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าของคุณได้ที่ !url.

en: The message has been sent.
th: ข้อความถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

en: !name sent a message using the contact form at !form.
th: !name ได้ส่งข้อความโดยใช้แบบฟอร์มติดต่อที่ !form.

en: Your message has been sent.
th: ข้อความของคุณถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

en: Create new account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: role
th: ระดับผู้ใช้

en: Are you sure you want to delete the block %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบล็อค %name?

en: The block %name has been removed.
th: ลบบล็อค %name แล้ว

en: warning
th: คำเตือน

en: Last run !time ago
th: ทำงานครั้งสุดท้าย !time ก่อน

en: Never run
th: ไม่เคยทำงาน

en: Site information
th: ข้อมูลเว็บไซต์

en: Default permitted file extensions
th: ประเภทของไฟล์ที่อนุญาตให้ใช้ได้เริ่มต้น

en: Results
th: ผลลัพท์

en: Older polls
th: แบบสำรวจย้อนหลัง

en: View the list of polls on this site.
th: ดูรายการแบบสำรวจในเว็บไซต์

en: You must fill in at least two choices.
th: คุณต้องกรอกข้อมูลลงไปอย่างน้อย 2 ตัวเลือก

en: open
th: เปิด

en: Visitor
th: ผู้เยี่ยมชม

en: Cancel your vote
th: ยกเลิกการโหวตของคุณ

en: View the current poll results.
th: ดูผลสำรวจ ณ ปัจจุบัน

en: vote on polls
th: โหวตให้คะแนนในแบบสำรวจ

en: cancel own vote
th: ยกเลิกคะแนนโหวตของตนเอง

en: inspect all votes
th: ตรวจสอบคะแนนโหวตทั้งหมด

en: Parent term
th: ลำดับชั้นของ Term

en: Syndicate
th: รวมกลุ่ม

en: Syndicate content
th: เนื้อหาแหล่งข่าว

en: Blogs
th: บล็อก

en: Books
th: หนังสือ

en: The feed from %site seems to be broken, due to an error "%error" on line %line.
th: ฟีดจากเว็บ %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error" ที่บรรทัด %line

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error" on line %line.
th: ฟีดจากเว็บ %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error" ที่บรรทัด %line

en: access administration pages
th: เข้าถึงหน้าจัดการของระบบ

en: view revisions
th: ดูการเปลี่ยนแปลงรุ่น

en: Revisions for %title
th: การปรับปรุงรุ่นของ %title

en: !date by !username
th: เมื่อ !date โดย !username

en: revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Revision
th: รุ่น

en: current revision
th: รุ่นปัจจุบัน

en: The specified passwords do not match.
th: รหัสผ่านที่ระบุไม่ตรงกัน

en: Track
th: ตามรอย

en: Post new forum topic.
th: โพสต์กระทู้ใหม่

en: No forums defined
th: ยังไม่มีกระดานสนทนาที่กำหนดไว้

en: This topic has been moved
th: กระทู้นี้ถูกย้าย

en: User management
th: จัดการผู้ใช้

en: e-mail
th: อีเมล

en: permission
th: สิทธิ์

en: Your vote was recorded.
th: คะแนนโหวตของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
th: เปิดให้มีการโหวตสำหรับหัวข้อต่างๆ

en: Link color
th: สีของลิงก์

en: Your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
th: ส่งรหัสผ่านและวิธีการใช้งานไปยังอีเมลของคุณแล้ว

en: Length of trimmed posts
th: ความยาวของเนื้อหาย่อ

en: 200 characters
th: 200 ตัวอักษร

en: 400 characters
th: 400 ตัวอักษร

en: 600 characters
th: 600 ตัวอักษร

en: 800 characters
th: 800 ตัวอักษร

en: 1000 characters
th: 1000 ตัวอักษร

en: 1200 characters
th: 1200 ตัวอักษร

en: 1400 characters
th: 1400 ตัวอักษร

en: 1600 characters
th: 1600 ตัวอักษร

en: 1800 characters
th: 1800 ตัวอักษร

en: 2000 characters
th: 2000 ตัวอักษร

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
th: ความยาวของเนื้อหาส่วนที่ตัดมาเป็นเนื้อหาย่อ (นับเป็นตัวอักษร) เนื้อหาย่อมักใช้เป็นคำโปรยเมื่อแสดงเนื้อหานั้นในหน้าแรกของเว็บหรือใน XML feed ถ้าไม่ต้องการให้ตัดส่วนของเนื้อหา ให้ตั้งเป็น 'ไม่จำกัด' ค่าเหล่านี้จะส่งผลเฉพาะเนื้อหาที่สร้างใหม่หลังจากนี้เท่านั้น

en: System default
th: ปริยาย

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: File settings
th: การตั้งค่าไฟล์

en: Default extensions that users can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
th: ประเภทไฟล์เริ่มต้น ที่ผู้ใช้สามารถอัพโหลดได้ คั่นระหว่างรายชื่อประเภทไฟล์ด้วยการเว้นวรรค และไม่ต้องมีจุดนำหน้าชื่อ

en: Default maximum file size per upload
th: ขนาดไฟล์สูงสุดเริ่มต้นต่อการอัพโหลด

en: Default total file size per user
th: ขนาดไฟล์รวมเริ่มต้นต่อผู้ใช้งาน

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: The description displayed when hovering over a menu item.
th: คำอธิบายที่ปรากฎเมื่อนำเมาส์ไปชี้ที่เมนูย่อย

en: Color scheme
th: ชุดสี

en: File system path
th: ตำแหน่งของระบบไฟล์

en: @type: deleted %title.
th: @type: ลบ %title.

en: details
th: รายละเอียด

en: The username %name has not been activated or is blocked.
th: ผู้ใช้ %name ยังไม่ถูกอนุญาตให้ใช้งาน หรือถูกบล็อคอยู่

en: Login attempt failed for %user.
th: %user ล็อกอินไม่สำเร็จ

en: Revision of %title from %date
th: ปรับรุ่น %title จาก %date

en: Themes
th: แบบเว็บไซต์

en: Story
th: เรื่อง

en: JPEG quality
th: คุณภาพของไฟล์ JPEG

en: administer nodes
th: จัดการเนื้อหา

en: administer comments
th: จัดการความคิดเห็น

en: Delete comments
th: ลบความคิดเห็น

en: not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: by
th: โดย

en: The comments have been deleted.
th: ลบความคิดเห็นแล้ว

en: Published comments
th: ความคิดเห็นที่ตีพิมพ์

en: Your comment has been queued for moderation by site administrators and will be published after approval.
th: ความคิดเห็นของคุณได้ถูกจัดเข้าไปอยู่ในรายการรอตรวจสอบโดยผู้ดูแลระบบของเว็บไซต์แล้ว และจะถูกเผยแพร่หลังจากได้รับการอนุมัติ

en: !name field is required.
th: ช่อง !name จำเป็นต้องกรอก

en: Protected
th: มีการป้องกัน

en: Comment settings
th: ตั้งค่าความคิดเห็น

en: not sticky
th: ไม่ค้างไว้บนสุด

en: sticky
th: ค้างไว้บนสุด

en: not promoted
th: ไม่แสดงในหน้าแรก

en: promoted
th: แสดงในหน้าแรก

en: Default options
th: ตัวเลือก

en: Read only
th: อ่านอย่างเดียว

en: Contact settings
th: การตั้งค่าข้อมูลการติดต่อ

en: Reset password
th: ตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Temporary directory
th: ไดเรคทอรีชั่วคราว

en: date
th: วันที่

en: File upload error. Could not move uploaded file.
th: การอัปโหลดไฟล์ผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์

en: Site configuration
th: ตั้งค่าเว็บไซต์

en: The specified date is invalid.
th: วันที่ที่ระบุไม่ถูกต้อง

en: Choice @n
th: ตัวเลือก @n

en: Slogan
th: สโลแกน

en: This text will be displayed at the bottom of each page. Useful for adding a copyright notice to your pages.
th: ข้อความนี้จะแสดงในส่วนท้ายของทุกหน้า เหมาะสำหรับข้อความด้านลิขสิทธิ์ของเว็บไซต์

en: The name used to indicate anonymous users.
th: คำเรียกผู้ใช้ที่ยังไม่ลงทะเบียน

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
th: หน้าแรกของเว็บไซต์จะแสดงเนื้อหาจาก URL นี้ ถ้าไม่แน่ใจให้ใส่ "node"

en: Get help
th: วิธีใช้

en: is
th: คือ

en: Approval queue
th: ความคิดเห็นที่รอตรวจสอบ

en: Display on separate page
th: แยกเป็นหน้าใหม่

en: Location of comment submission form
th: ตำแหน่งของกล่องตอบความคิดเห็น

en: Go to first page
th: ไปหน้าแรก

en: Go to last page
th: ไปหน้าสุดท้าย

en: Go to page @number
th: ไปยังหน้า @number

en: Go to previous forum topic
th: ไปกระทู้ก่อนหน้า

en: Go to next forum topic
th: ไปกระทู้ถัดไป

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Underlined
th: ขีดเส้นใต้

en: Site building
th: จัดการเว็บไซต์

en: No primary links
th: ยังไม่มีลิงก์หลัก

en: No secondary links
th: ยังไม่มีลิงก์สำรอง

en: No content types available.
th: ไม่พบชนิดเนื้อหา

en: Delete role
th: ลบบทบาทผู้ใช้

en: Role specific visibility settings
th: การแสดงบล็อคตามระดับผู้ใช้ที่กำหนด

en: Enter the name for your new menu. Remember to enable the newly created block in the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
th: ใส่ชื่อของเมนูที่ต้องการสร้าง คุณสามารถเปิดบล็อคที่เพิ่งสร้างได้จากหน้า <a href="@blocks">จัดการบล็อค</a>

en: English name
th: ชื่อภาษาอังกฤษ

en: Form name
th: ชื่อแบบฟอร์ม

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
th: ชื่อของช่องรับข้อมูลใหม่ ชื่อดังกล่าวจะถูกนำไปแสดงกับผู้ใช้ ตัวอย่างของชื่อ เช่น "สีโปรด",

en: Save field
th: บันทึกช่องรับข้อมูล

en: Blocks
th: บล็อค

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
th: กำหนดตำแหน่งของบล็อคที่จะแสดงในแถบข้าง หรือตำแหน่งอื่นๆ

en: Delete block
th: ลบบล็อค

en: Save blocks
th: บันทึกบล็อค

en: The block settings have been updated.
th: ตั้งค่าบล็อคเรียบร้อย

en: Block specific settings
th: ตั้งค่าเฉพาะบล็อค

en: Override the default title for the block. Use <em>&lt;none&gt;</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
th: ตั้งชื่อบล็อคทับชื่อเดิมของบล็อคนี้ ใช้ <em>&lt;none&gt;</em> ถ้าไม่ต้องการให้แสดงชื่อบล็อค หรือปล่อยว่างไว้ถ้าต้องการใช้ชื่อปกติ

en: '%name' block
th: บล็อค '%name'

en: User specific visibility settings
th: การตั้งค่าแสดงบล็อคของผู้ใช้

en: Custom visibility settings
th: การแสดงบล็อคของผู้ใช้แต่ละคน

en: Users cannot control whether or not they see this block.
th: ผู้ใช้ไม่สามารถซ่อน/แสดงบล็อคได้

en: Show this block by default, but let individual users hide it.
th: แสดงบล็อคนี้โดยปริยาย แต่อนุญาตให้ผู้ใช้แต่ละคนซ่อนได้

en: Hide this block by default but let individual users show it.
th: ซ่อนบล็อคนี้โดยปริยาย แต่อนุญาตให้ผู้ใช้แต่ละคนแสดงได้

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้แต่ละคนกำหนดว่าตัวเองมองเห็นบล็อคนี้หรือไม่ ผ่านทางบัญชีผู้ใช้

en: Show block for specific roles
th: แสดงบล็อคให้กับผู้ใช้ระดับต่อไปนี้

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
th: แสดงบล็อกเฉพาะผู้ใช้ระดับต่อไปนี้ ถ้าคุณไม่เลือก ผู้ใช้ทุกระดับจะมองเห็นบล็อกนี้

en: Page specific visibility settings
th: การแสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
th: ถ้าเลือกโหมด PHP ให้ใส่โค้ด PHP ระหว่าง %php การใส่โค้ด PHP ที่ไม่สมบูรณ์อาจสร้างปัญหากับเว็บไซต์ได้

en: Show block on specific pages
th: แสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: Save block
th: บันทึกบล็อค

en: Please ensure that each block description is unique.
th: กรุณาตรวจสอบว่าคำอธิบายของแต่ละบล็อคไม่ซ้ำกัน

en: The block configuration has been saved.
th: ตั้งค่าบล็อคแล้ว

en: The block has been created.
th: สร้างบล็อคสำเร็จ

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">block overview page</a>.
th: คำอธิบายสั้นๆ เกี่ยวกับบล็อคที่สร้าง จะแสดงใน <a href="@overview">หน้าแสดงภาพรวมของบล็อค</a>

en: Block body
th: เนื้อหาในบล็อก

en: The content of the block as shown to the user.
th: เนื้อหาของบล็อคที่แสดงให้ผู้ชมเห็น

en: Block configuration
th: ตั้งค่าบล็อค

en: administer blocks
th: จัดการบล็อค

en: use PHP for block visibility
th: ใช้ PHP สำหรับความสามารถในการมองเห็นบล็อคข้อมูล

en: Controls the boxes that are displayed around the main content.
th: ควบคุมการแสดงเนื้อหาในกล่องด้านข้างเนื้อหาหลัก

en: Core - required
th: หลัก - จำเป็น

en: Menus
th: เมนู

en: Control your site's navigation menu, primary links and secondary links. as well as rename and reorganize menu items.
th: ควบคุมเมนูที่ใช้ภายในเว็บไซต์, สร้างบล็อคของเมนู และเปลี่ยนชื่อหรือเรียงลำดับเมนูย่อย

en: Are you sure you want to reset the item %item to its default values?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการรีเซ็ตค่า %item กลับไปเป็นค่าเริ่มต้น?

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
th: การปรับแต่งที่เคยทำไว้จะถูกลบ การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: The menu item was reset to its default settings.
th: เมนูย่อยถูกคืนค่ากลับเป็นค่าปริยาย

en: administer menu
th: จัดการเมนู

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
th: ผู้บริหารระบบสามารถปรับแต่งเมนูนำทางของเว็บไซต์ได้

en: A description of the term.
th: คำอธิบายของคำ

en: Default time zone
th: เขตเวลาเริ่มต้น

en: Add field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูล

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Unpublish
th: ระงับการเผยแพร่

en: @module module
th: โมดูล @module

en: My blog
th: บล็อกของฉัน

en: Anonymous commenting
th: การตอบความคิดเห็นของผู้ใช้ที่ไม่ลงทะเบียน

en: Anonymous posters may not enter their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนไม่ต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters may leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนอาจกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters must leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: This option is enabled when anonymous users have permission to post comments on the <a href="@url">permissions page</a>.
th: ตัวเลือกนี้จะเลือกได้ต่อเมื่อผู้ใช้ที่ไม่ลงทะเบียนมีสิทธิ์ตอบความคิดเห็น ดูได้ในหน้า <a href="@url">สิทธิ์การเข้าถึง</a>

en: Display below post or comments
th: แสดงไว้ใต้ความคิดเห็น

en: Default comment setting
th: ตั้งค่าความคิดเห็น

en: Read/Write
th: อ่าน/ตอบ

en: Users with the <em>administer comments</em> permission will be able to override this setting.
th: ผู้ใช้งานที่ได้รับสิทธิอนุญาตให้ <em>ตรวจสอบความคิดเห็น</em> จะสามารถกำหนดค่าทับลงไปในการตั้งค่านี้ได้.

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
th: เนื้อหาของข้อมูลนี้ถูกรักษาเป็นความลับและไม่แสดงต่อสาธารณะ

en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
th: ข้อความลงท้ายจะแสดงต่อท้ายความคิดเห็นที่คุณเขียน

en: parent
th: ลำดับชั้น

en: Flat list - collapsed
th: ไม่เรียงลำดับชั้น - ย่อ

en: Flat list - expanded
th: ไม่เรียงลำดับชั้น - ขยาย

en: Threaded list - collapsed
th: เรียงลำดับชั้น - ย่อ

en: Threaded list - expanded
th: เรียงลำดับชั้น - ขยาย

en: Date - newest first
th: วันที่ - ใหม่สุดมาก่อน

en: Date - oldest first
th: วันที่ - เก่าสุดมาก่อน

en: 1 comment | @count comments
th[0]: 1 ความคิดเห็น
th[1]: @count ความคิดเห็น

en: 1 new comment | @count new comments
th[0]: ความคิดเห็นใหม่
th[1]: @count ความคิดเห็นใหม่

en: access comments
th: อ่านความคิดเห็น

en: post comments
th: ตอบความคิดเห็น

en: post comments without approval
th: ตอบความคิดเห็นโดยไม่ต้องรอตรวจสอบ

en: Save content type
th: บันทึกชนิดเนื้อหา

en: Show descriptions
th: แสดงคำอธิบาย

en: Subtitle
th: คำบรรยาย

en: Save role
th: บันทึกระดับผู้ใช้

en: file system
th: ระบบไฟล์

en: Number of users to display
th: จำนวนผู้ใช้ที่ต้องการแสดง

en: Profiles
th: ประวัติผู้ใช้

en: <a href="@login">Login</a> to post comments
th: <a href="@login">ล็อกอิน</a> เพื่อแสดงความคิดเห็น

en: Reply
th: ตอบ

en: Topics per page
th: ข้อความต่อหน้า

en: Posts - most active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวสูงสุดมาก่อน

en: Posts - least active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวน้อยสุดมาก่อน

en: URL path settings
th: การตั้งค่าพาธสำหรับ URL

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
th: คุณต้องใส่คำที่ต้องการค้นหาอย่างน้อย 1 คำ และต้องมีความยาวไม่ต่ำกว่า @count ตัวอักษร

en: @user's picture
th: รูปภาพของ @user

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการคืนรุ่นกลับไปเป็นรุ่น %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบรุ่นจาก %revision-date?

en: revert revisions
th: แก้ไขรุ่นคืนรุ่นเดิม

en: New forum topics
th: กระทู้ใหม่

en: Page not found
th: ไม่พบหน้าที่เรียก

en: (site default theme)
th: (ธีมปริยาย)

en: Screenshot
th: ภาพหน้าจอ

en: Preview trimmed version
th: ตัวอย่างเนื้อหาฉบับย่อ

en: Preview full version
th: ตัวอย่างเนื้อหาฉบับเต็ม

en: The body of your @type is too short. You need at least %words words.
th: เนื้อหาที่อยู่ในชนิดเนื้อหา @type สั้นเกินไป. คุณจำเป็นต้องมีเนื้อหาอย่างน้อย %words คำ.

en: This content has been modified by another user, changes cannot be saved.
th: เนื้อหานี้ได้ถูกแก้ไขโดยผู้ใช้งานรายอื่นไปแล้ว การเปลี่ยนแปลงใดๆจึงไม่สามารถบันทึกได้

en: List, add, and edit users.
th: แสดง, เพิ่ม, แก้ไขผู้ใช้

en: The name %name is already taken.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: The directory %directory does not exist.
th: ไม่พบไดเรกทอรี %directory

en: The directory %directory is not writable
th: ไดเรคทอรี %directory ไม่สามารถเขียนข้อมูลได้

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
th: ไม่สามารถเขียนข้อมูลลงใน %directory ได้ เนื่องจากไม่มีสิทธิ์อนุญาต

en: Show only items where
th: แสดงเฉพาะเนื้อหาที่

en: 1 user | @count users
th[0]: ผู้ใช้ 1 คน
th[1]: ผู้ใช้ @count คน

en: @type: updated %title.
th: @type: ปรับปรุง %title.

en: @type: added %title.
th: @type: เพิ่ม %title.

en: Add role
th: เพิ่มระดับผู้ใช้

en: You must specify a valid role name.
th: ท่านต้องกำหนดชื่อระดับผู้ใช้ให้ถูกต้อง

en: The role has been added.
th: เพิ่มระดับผู้ใช้แล้ว

en: Path to custom logo
th: ตำแหน่งของไฟล์โลโก้ที่กำหนดเอง

en: - Please choose -
th: - กรุณาเลือก -

en: - None selected -
th: -ไม่เลือก-

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error".
th: ฟีดจาก %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error"

en: There is no new syndicated content from %site.
th: ไม่มีเนื้อหาใหม่จากเว็บไซต์ %site

en: There is new syndicated content from %site.
th: มีข่าวใหม่ส่งมาจากเว็บไซต์ %site

en: The feed from %site seems to be broken, due to "%error".
th: ฟีดจาก %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error"

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds).
th: ดึงข้อมูลจากเว็บอื่นๆ (RSS, RDF, Atom) มาแสดง

en: Alias
th: นามแฝง

en: Account settings
th: ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้

en: The content type %name has been deleted.
th: ลบชนิดเนื้อหาแบบ %name แล้ว

en: Deleted content type %name.
th: ลบชนิดเนื้อหา %name แล้ว.

en: Enter your keywords
th: ใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Clean URLs
th: URL สะอาด

en: My account
th: บัญชีผู้ใช้ของฉัน

en: Pictures
th: รูปภาพ

en: Number of topics
th: จำนวนกระทู้

en: Active forum topics
th: กระทู้ที่มีความเคลื่อนไหวสูงสุด

en: Read the latest forum topics.
th: อ่านกระทู้ล่าสุด

en: The user must enter a value.
th: ผู้ใช้งานต้องกรอกค่าลงไป

en: Maximum number of currently online users to display.
th: จำนวนผู้ใช้ออนไลน์ที่ต้องการแสดง

en: There is currently %members and %visitors online.
th: ขณะนี้มี %members และ %visitors กำลังออนไลน์

en: There are currently %members and %visitors online.
th: ขณะนี้มี %members และ %visitors กำลังออนไลน์

en: 1 guest | @count guests
th[0]: ผู้เยี่ยมชม 1 คน
th[1]: ผู้เยี่ยมชม @count คน

en: Book navigation
th: ดูรายการหนังสือ

en: !a comments per page
th: !a ความคิดเห็นต่อหน้า

en: 1 year | @count years
th[0]: 1 ปี
th[1]: @count ปี

en: 1 week | @count weeks
th[0]: 1 สัปดาห์
th[1]: @count สัปดาห์

en: 1 min | @count min
th[0]: 1 นาที
th[1]: @count นาที

en: 1 sec | @count sec
th[0]: 1 วินาที
th[1]: @count วินาที

en: Polish
th: ภาษาโปแลนด์

en: Edit comment
th: แก้ไขความคิดเห็น

en: Promote to front page
th: แสดงในหน้าแรก

en: Edit rule
th: แก้ไขกฎ

en: %keys (@type).
th: %keys (@type)

en: The file could not be created.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
th: วิธีการตั้งรหัสผ่านใหม่ถูกส่งไปยัง %name ทาง %email แล้ว

en: Account information
th: ข้อมูลทั่วไปของผู้ใช้

en: The e-mail address %mail is not valid.
th: อีเมล %mail ไม่ถูกต้อง

en: authenticated user
th: สมาชิก

en: Field settings
th: การตั้งค่าช่องรับข้อมูล

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
th: การตรวจสอบผิดพลาด กรุณาลองอีกครั้ง ถ้ายังพบข้อผิดพลาด กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Control forums and their hierarchy and change forum settings.
th: กำหนดค่าเพื่อควบคุมกระดานสนทนาและการแบ่งลำดับชั้นของกระดานสนทนา และเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าต่างๆเกี่ยวกับกระดานสนทนา

en: Edit forum
th: แก้ไขกระดานสนทนา

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Created new @type %term.
th: สร้าง @type %term ใหม่แล้ว

en: The @type %term has been updated.
th: @type %term ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: @time ago<br />by !author
th: @time ที่ผ่านมา<br />โดย !author

en: create forum topics
th: สร้างหัวข้อกระดานสนทนาใหม่

en: edit own forum topics
th: แก้ไขหัวข้อกระดานสนทนาของตนเอง

en: administer forums
th: ดูแลตรวจสอบกระดานสนทนา

en: Add new field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูลใหม่

en: Containing any of the words
th: มีคำใดคำหนึ่งต่อไปนี้

en: Containing the phrase
th: มีวลี

en: Containing none of the words
th: ไม่มีคำเหล่านี้

en: Only in the category(s)
th: เฉพาะในหมวด

en: Only of the type(s)
th: เฉพาะชนิดเนื้อหา

en: Content ranking
th: การจัดอันดับเนื้อหา

en: Keyword relevance
th: คีย์เวิร์ดที่สัมพันธ์กัน

en: Recently posted
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Number of comments
th: จำนวนความเห็น

en: Number of views
th: จำนวนการเข้าชม

en: Factor
th: ส่วนประกอบ

en: Hide descriptions
th: ซ่อนคำอธิบาย

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory is not properly configured.
th: ไม่สามารถปรับปรุงไฟล์ %file ได้ เนื่องจากไดเร็กทอรี่ %directory ไม่ได้รับการตั้งค่าที่ถูกต้อง

en: The selected file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์ %file ได้ เนื่องจากไม่มีไฟล์ดังกล่าว กรุณาตรวจสอบว่า ท่านใส่ชื่อไฟล์ถูกหรือไม่

en: The selected file %file could not be copied, because a file by that name already exists in the destination.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์ %file ที่เลือกไว้ เนื่องจากมีไฟล์ชื่อเดียวกันอยู่ที่ปลายทางแล้ว

en: The selected file %file could not be copied.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์ %file ที่เลือกได้

en: The removal of the original file %file has failed.
th: ไม่สามารถลบไฟล์ต้นฉบับได้

en: Color set
th: เซ็ตสี

en: Database host
th: โฮสต์ของฐานข้อมูล

en: Maximum link text length
th: ความยาวสูงสุดของลิงค์ข้อความ

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
th: URL ที่นานกว่าจำนวนของตัวอักษรนี้จะถูกตัดทอนเพื่อป้องกันไม่ให้สายยาวที่แบ่งการจัดรูปแบบ การเชื่อมโยงตัวเองจะถูกเก็บรักษาไว้; เพียงแค่ส่วนหนึ่งของการเชื่อมโยงข้อความจะถูกตัดทอน

en: Check e-mail
th: ตรวจสอบอีเมล

en: Default picture
th: รูปภาพปริยาย

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
th: URL ของรูปภาพสำหรับผู้ใช้ที่ยังไม่ได้ใส่รูปภาพของตัวเอง ถ้าไม่ต้องการใช้ให้เว้นว่างไว้

en: Select the default site time zone.
th: เลือกเขตเวลาปริยายของระบบ

en: Site status
th: สถานะของเว็บไซต์

en: Toggle display
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดโลโก้ที่นี่แทน

en: Configuration file
th: แฟ้มตั้งค่า

en: Download method
th: วิธีการดาวน์โหลด

en: Web server
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์

en: Error reporting
th: การรายงานปัญหา

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: Sorry, unrecognized username or password. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง <a href="@password">คุณลืมรหัสผ่าน?</a>

en: and
th: และ

en: where
th: โดยที่

en: Please select one or more comments to perform the update on.
th: กรุณาเลือกความคิดเห็นที่ต้องการเปลี่ยนแปลง

en: Enables the categorization of content.
th: จัดหมวดหมู่ให้เนื้อหา

en: Save rule
th: บันทึกกฎ

en: Delete contact
th: ลบข้อมูลการติดต่อ

en: Example: 'webmaster@example.com' or 'sales@example.com,support@example.com'. To specify multiple recipients, separate each e-mail address with a comma.
th: ตัวอย่าง: 'webmaster@example.com' หรือ 'sales@example.com,support@example.com'. หากต้องการระบุชื่อผู้รับพร้อมกันหลายคน, คั่นระหว่างรายการอีเมลแต่ละรายการด้วยเครื่องหมายจุลภาค หรือคอมม่า

en: Auto-reply
th: ตอบกลับอัตโนมัติ

en: %recipient is an invalid e-mail address.
th: %recipient ไม่ใช่ที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

en: Additional information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: You can leave a message using the contact form below.
th: คุณสามารถฝากข้อความโดยใช้แบบฟอร์มการติดต่อด้านล่าง

en: The maximum number of contact form submissions a user can perform per hour.
th: จำนวนครั้งสูงสุดของการส่งข้อมูลจากแบบฟอร์มสำหรับติดต่อ ที่ผู้ใช้งานสามารถดำเนินการได้ต่อหนึ่งชั่วโมง

en: Contact form: category %category added.
th: แบบฟอร์มติดต่อ: หมวดหมู่ %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: Contact form: category %category updated.
th: แบบฟอร์มติดต่อ: หมวดหมู่ %category ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: Depends on: !dependencies
th: ต้องการ: !dependencies

en: Required by: !required
th: ถูกใช้โดย: !required

en: Some required modules must be enabled
th: ต้องเปิดใช้บางโมดูลก่อน

en: Would you like to continue with enabling the above?
th: คุณต้องการจะดำเนินการต่อโดยเปิดใช้โมดูลข้างต้นหรือไม่?

en: administer site configuration
th: จัดการค่าทั่วไปของเว็บไซต์

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
th: นำเข้าการแปลไม่สำเร็จเนื่องจากไม่สามารถอ่านไฟล์ %filename ได้

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgid_plural" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีรูปแบบไม่ถูกต้องที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgid" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr[]" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมีข้อความที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename สิ้นสุดที่บรรทัด %line เร็วเกินไป

en: Save translations
th: บันทึกการแปล

en: Export template
th: ส่งออกการแปล

en: anonymous user
th: คนเยี่ยมชม

en: Save permissions
th: บันทึกสิทธิ์

en: The name %name has been denied access.
th: ชื่อ %name ถูกจำกัดสิทธิ์การใช้งาน

en: Original text
th: ข้อความเดิม

en: Delete content type
th: ลบชนิดเนื้อหา

en: edit permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: notice
th: ข้อสังเกต

en: File download
th: วิธีการดาวน์โหลด

en: Failed to upload the picture image; the %directory directory doesn't exist or is not writable.
th: ไม่สามารถอัพโหลดรูปภาพได้ เนื่องจากไม่มีไดเรคทอรี %directory หรือไม่สามารถเขียนข้อมูลได้

en: Post new comment
th: แสดงความคิดเห็น

en: The field has been updated.
th: ช่องรับข้อมูลดังกล่าวถูกอัพเดทเรียบร้อยแล้ว

en: Returns information about an author in the system.
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับผู้เขียนในระบบ

en: Creates a new post, and optionally publishes it.
th: สร้างบทความใหม่, และเผยแพร่บทความ

en: Updates the information about an existing post.
th: อัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับบทความที่มีอยู่แล้ว

en: Returns information about a specific post.
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับบทความที่ระบุเลือก

en: Deletes a post.
th: ลบบทความ

en: Returns a list of the most recent posts in the system.
th: แสดงรายการบทความที่มีการโพสต์ล่าสุดในระบบ

en: Updates information about an existing post.
th: อัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับบทความที่มีอยู่

en: Uploads a file to your webserver.
th: อัพโหลดไฟล์ขึ้นไปที่เว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: Sets the categories for a post.
th: ตั้งค่าหมวดหมู่ให้กับบทความ

en: Retrieve information about the XML-RPC methods supported by the server.
th: ดึงข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการรับรองสิทธิ์การเข้าใช้งานด้วยวิธีการแบบ XML-RPC ที่ได้รับการสนับสนุนโดยเซิร์ฟเวอร์

en: Retrieve information about the text formatting plugins supported by the server.
th: ดึงข้อมูลเกี่ยวกับปลั๊กอินสำหรับจัดรูปแบบข้อความที่ได้รับการสนับสนุนโดยเซิร์ฟเวอร์

en: Error storing post.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการจัดเก็บบทความ

en: You do not have permission to update this post.
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้อัพเดทบทความนี้

en: It is not possible to upload the file, because it exceeded the maximum filesize of @maxsize.
th: ไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ดังกล่าวได้, เนื่องจากไฟล์ดังกล่าวมีขนาดไฟล์เกินจนวนที่กำหนดไว้ @maxsize.

en: The file can not be attached to this post, because the disk quota of @quota has been reached.
th: ไฟล์ดังกล่าวไม่สามารถแนบไปกับบทความนี้ได้ เนื่องจากพื้นที่ที่จัดสรรเอาไว้สำหรับ @quota ได้ถึงจำนวนที่จำกัดไว้แล้ว

en: It is not possible to upload the file, because it is only possible to upload files with the following extensions: @extensions
th: ไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ดังกล่าวได้ เนื่องจากไฟล์ดังกล่าวสามามารถอัพโหลดได้เฉพาะไฟล์ที่มีนามสกุลดังต่อไปนี้เท่านั้น: @extensions

en: No file sent.
th: ยังไม่มีไฟล์ที่ถูกส่ง

en: Error storing file.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการจัดเก็บไฟล์

en: Invalid post.
th: ข้อความที่โพสต์ไม่ถูกต้อง

en: The default maximum file size a user can upload.
th: ขนาดไฟล์สูงสุดเริ่มต้นที่ผู้ใช้งานสามารถอัพโหลดได้

en: The default maximum size of all files a user can have on the site.
th: ขนาดไฟล์สูงสุดเริ่มต้นของไฟล์ทั้งหมดที่ผู้ใช้งานสามารถใช้งานได้บนเว็บไซต์

en: administer content with blog api
th: ตรวจสอบเนื้อหาด้วย API ของบล็อก

en: List, edit, or add user roles.
th: แสดง, แก้ไข, หรือ เพิ่มระดับผู้ใช้

en: edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: All recent posts
th: เนื้อหาล่าสุดทั้งหมด

en: My recent posts
th: เนื้อหาล่าสุดของฉัน

en: Track posts
th: ตามรอย

en: Enables tracking of recent posts for users.
th: แสดงรายการเนื้อหาที่เขียนล่าสุดของผู้ใช้แต่ละคน

en: Minimum number of words
th: จำนวนคำขั้นต่ำ

en: Password field is required.
th: จำเป็นต้องกรอกรหัสผ่าน

en: Confirm password
th: ยืนยันรหัสผ่าน

en: Default display order
th: ลำดับการแสดงผล

en: The default sorting for new users and anonymous users while viewing comments. These users may change their view using the comment control panel. For registered users, this change is remembered as a persistent user preference.
th: ลำดับการแสดงผลของผู้ใช้ที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน ผู้ใช้ที่ลงทะเบียนแล้วสามารถเปลี่ยนค่านี้ได้ในบัญชีผู้ใช้ของตัวเอง

en: Administration theme
th: ธีมของหน้าบริหารระบบ

en: Check username
th: ตรวจสอบชื่อผู้ใช้

en: Enable personal contact form by default
th: เปิดใช้งานแบบฟอร์มข้อมูลติดต่อส่วนตัวไว้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Default status of the personal contact form for new users.
th: สถานะเริ่มต้นของแบบฟอร์มข้อมูลติดต่อส่วนตัวสำหรับผู้ใช้งานรายใหม่

en: Run cron
th: เรียก Cron ทำงาน

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
th: คำเตือนด้านความปลอดภัย: ไม่สามารถเขียนไฟล์ .htaccess ได้ กรุณาสร้างไฟล์ .htaccess  ในไดเรกทอรี %directory โดยมีข้อความ: <code>!htaccess</code>

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากการอัปโหลดไม่สมบูรณ์

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: Add to book outline
th: เพิ่มไปยังหนังสือ

en: Database port
th: พอร์ตสำหรับติดต่อฐานข้อมูล

en: Re-index site
th: จัดทำดัชนีใหม่

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
th: ตัวเลือกนี้จำเป็นเป็นสำหรับเพียงบางเว็บไซต์ ถ้าหากว่าคุณไม่แน่ใจว่าต้องใส่ค่าอะไร ให้ข้ามไป หรือสอบถามกับ ผู้ให้บริการพื้นที่เว็บไซต์

en: If your database is located on a different server, change this.
th: หากฐานข้อมูลไม่ได้อยู่เครื่องเดียว ให้ระบุที่ช่องนี้

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
th: หากฐานข้อมูลใช้พอร์ตที่ต่างไปจากมาตรฐาน โปรดระบุ

en: Database port must be a number.
th: พอร์ตของฐานข้อมูล ต้องเป็นตัวเลข

en: Enable or disable the display of certain page elements.
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ ของเว็บไซต์

en: create url aliases
th: สร้างนามแฝงให้กับชื่อ url

en: administer url aliases
th: จัดการนามแฝงของชื่อ url

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
th: พบตัวเลือกที่ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Illegal choice %choice in !name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน !name

en: Status report
th: รายงานสถานะเว็บไซต์

en: Not writable
th: เขียนไม่ได้

en: Identification
th: ชื่อและคำอธิบาย

en: host
th: โฮสต์

en: Notify user of new account
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เกี่ยวกับบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory could not be found, or because its permissions do not allow the file to be written.
th: ไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ %file ได้ เนื่องจากไม่มีไดเร็กทอรี่ปลายทาง หรือไดเร็กทอรี่ดังกล่าวป้องกันการเขียนไว้

en: Path to custom icon
th: ตำแหน่งของแฟ้มไอคอนที่กำหนดเอง

en: Below is a list of the comments posted to your site that need approval. To approve a comment, click on 'edit' and then change its 'moderation status' to Approved. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
th: รายการด้านล่างคือความคิดเห็นที่รอการตรวจสอบ ถ้าคุณอนุญาตให้ความเห็นนั้นเข้ามาในระบบ ให้คลิกที่ 'แก้ไข' และเปลี่ยน 'สถานะการตรวจสอบ' เป็นอนุญาต คลิกที่ชื่อเรื่องเพื่ออ่านความเห็น, คลิกที่ชื่อของผู้เขียนเพื่อแก้ไขข้อมูลผู้เขียน, คลิกที่ 'แก้ไข' เพื่อแก้ไขข้อความภายในความคิดเห็น และ 'ลบ' เพื่อลบความเห็นนั้น

en: List and edit site comments and the comment moderation queue.
th: ดูและแก้ไขความคิดเห็น รวมถึงความคิดเห็นที่รอการตรวจสอบ

en: Delete comment
th: ลบความคิดเห็น

en: Reply to comment
th: ตอบความคิดเห็น

en: Default display mode
th: รูปแบบการแสดงผล

en: The default view for comments. Expanded views display the body of the comment. Threaded views keep replies together.
th: รูปแบบการแสดงผลความคิดเห็นในเนื้อหา แบบขยายจะแสดงเนื้อความของความคิดเห็นด้วย ส่วนแบบลำดับชั้น จะแสดงการเชื่อมโยงของความคิดเห็นที่ตอบต่อๆ กัน

en: Default comments per page
th: จำนวนความคิดเห็นต่อหน้า

en: Default number of comments for each page: more comments are distributed in several pages.
th: จำนวนความคิดเห็นที่ต้องการแสดงในหนึ่งหน้า ถ้ามีมากกว่านั้นจะแสดงในหน้าถัดไป

en: Comment controls
th: กล่องควบคุมความคิดเห็น

en: Display above the comments
th: แสดงไว้ก่อนความคิดเห็น

en: Display below the comments
th: แสดงไว้ท้ายความคิดเห็น

en: Display above and below the comments
th: แสดงไว้ทั้งก่อนและท้ายความคิดเห็น

en: Position of the comment controls box. The comment controls let the user change the default display mode and display order of comments.
th: ตำแหน่งของกล่องควบคุมความคิดเห็น ซึ่งช่วยให้ผู้อ่านสามารถเปลี่ยนวิธีและลำดับการแสดงผลความคิดเห็นได้

en: Comment subject field
th: ช่องหัวข้อของความคิดเห็น

en: Can users provide a unique subject for their comments?
th: ผู้ใช้ต้องกรอกหัวข้อของความคิดเห็นหรือไม่?

en: You are not authorized to post comments.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เขียนความคิดเห็น

en: The comment you are replying to does not exist.
th: คุณกำลังตอบความคิดเห็นที่ไม่มีอยู่จริง

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
th: เรื่องนี้ปิดการแสดงความคิดเห็นไปแล้ว คุณไม่สามารถแสดงความคิดเห็นใหม่ได้

en: You are not authorized to view comments.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ดูความคิดเห็น

en: Comment: updated %subject.
th: แก้ไขความคิดเห็น %subject

en: Comment: added %subject.
th: เพิ่มความคิดเห็น %subject

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบความคิดเห็น %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
th: ความเห็นที่ตอบต่อจากนี้จะถูกลบไปด้วย และไม่สามารถย้อนคืนได้

en: Publish the selected comments
th: ตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: Unpublish the selected comments
th: เลิกตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: There do not appear to be any comments to delete or your selected comment was deleted by another administrator.
th: ไม่มีความคิดเห็น หรือความคิดเห็นนั้นอาจโดนผู้ดูแลระบบคนอื่นลบไปแล้ว

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบความเห็นเหล่านี้ (และความเห็นระดับย่อยลงไป) หรือไม่?

en: You have to specify a valid author.
th: คุณต้องกรอกชื่อให้ถูกต้อง

en: The name you used belongs to a registered user.
th: มีสมาชิกใช้ชื่อที่คุณกรอกไปแล้ว

en: You have to leave your name.
th: คุณต้องใส่ชื่อ

en: The e-mail address you specified is not valid.
th: อีเมลที่คุณกรอกไม่ถูกต้อง

en: You have to leave an e-mail address.
th: คุณต้องใส่อีเมล

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
th: URL ของโฮมเพจไม่ถูกต้อง คุณต้องใส่ URL เต็ม เช่น  <code>http://example.com/directory</code>

en: (No subject)
th: (ไม่มีชื่อ)

en: Select your preferred way to display the comments and click "Save settings" to activate your changes.
th: เลือกช่องทางที่คุณต้องการใช้ในการแสดงความคิดเห็น และคลิกที่ "บันทึกการตั้งค่า" เพื่อเปิดใช้การเปลี่ยนแปลงของคุณ

en: Comment viewing options
th: ตั้งค่าการแสดงผลความคิดเห็น

en: <a href="@login">Login</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
th: <a href="@login">ล็อกอิน</a> หรือ <a href="@register">ลงทะเบียน</a> เพื่อแสดงความคิดเห็น

en: Comment: deleted %subject.
th: ลบความคิดเห็น %subject แล้ว

en: Access type
th: ชนิดการเข้าถึง

en: Add feed
th: เพิ่มแหล่งข่าว

en: File system
th: ระบบไฟล์

en: @name's blog
th: บล็อกของ @name

en: You need to provide a valid e-mail address to contact other users. Please update your <a href="@url">user information</a> and try again.
th: คุณจำเป็นต้องแจ้งที่อยู่อีเมลที่สามารถใช้งานได้ เพื่อติดต่อกับผู้ใช้งานรายอื่นๆ กรุณาอัพเดท <a href="@url">ข้อมูลผู้ใช้งาน</a> แล้วลองใหม่อีกครั้ง.

en: You cannot contact more than %number users per hour. Please try again later.
th: คุณไม่สามารถติดต่อผู้ใช้งานมากกว่า %number คนต่อชั่วโมงได้. กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: Enter your @s username.
th: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้

en: Your virtual face or picture. Maximum dimensions are %dimensions and the maximum size is %size kB.
th: รูปภาพแสดงตัวตนของคุณ อนุญาตให้ภาพใหญ่ไม่เกิน %dimensions และขนาดของไฟล์ไม่เกิน %size kB

en: All languages
th: ทุกภาษา

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. If unsure, specify nothing.
th: หน้านี้จะถูกแสดงถ้าไม่มีหน้าที่ถูกเรียก ไม่ต้องใส่ถ้าไม่แน่ใจ

en: %message in %file on line %line.
th: %message ใน %file บรรทัดที่ %line.

en: Picture image path
th: ตำแหน่งที่เก็บรูปภาพ

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
th: เกิดปัญหาในระบบ Drupal กรุณาดูข้อมูลเพิ่มเติมในหน้า <a href="@status">รายงานสถานะเว็บไซต์</a>

en: No help is available for module %module.
th: ไม่มีวิธีใช้งานโมดูล %module

en: @module administration pages
th: หน้าจัดการโมดูล @module

en: By module
th: แยกตามโมดูล

en: Manage your site's content.
th: จัดการเนื้อหาภายในเว็บไซต์

en: Control how your site looks and feels.
th: ปรับแต่งหน้าตาและการใช้งานของเว็บไซต์

en: Adjust basic site configuration options.
th: ตั้งค่าทั่วไปของเว็บไซต์

en: Manage your site's users, groups and access to site features.
th: จัดการผู้ใช้, กลุ่มผู้ใช้ และสิทธิ์ในการเข้าถึงส่วนต่างๆ ของเว็บไซต์

en: Add language
th: เพิ่มภาษา

en: Edit string
th: แก้ไขข้อความ

en: Delete string
th: ลบข้อความ

en: Are you sure you want to delete the language %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบภาษา %name?

en: The language %locale has been removed.
th: ลบภาษา %locale แล้ว

en: Are you sure you want to delete the string "%source"?
th: ต้องการลบข้อความ "%source" หรือไม่

en: Deleting the string will remove all translations of this string in all languages. This action cannot be undone.
th: คำแปลทั้งหมดของข้อความนี้จะถูกลบทั้งหมด การกระทำนี้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: locale
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
th: ชุดเครื่องมือจัดการภาพ '%toolkit' ไม่สามารถดำเนินการ %function ได้อย่างถูกต้อง

en: Currently using !item !version
th: ขณะนี้ใช้ !item !version

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
th: ผู้ใช้ %name used one-time login link at time %timestamp.

en: Failed to modify %settings, please verify the file permissions.
th: ไม่สามารถแก้ไข %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิการใช้งานไฟล์

en: Failed to open %settings, please verify the file permissions.
th: ไม่สามารถเปิด %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิการใช้งานไฟล์

en: Username or e-mail address
th: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมล

en: You do not have permission to publish this type of post. Please save it as a draft instead.
th: คณไม่ได้รับสิทธิ์ให้เผยแพร่บทความประเภทนี้ กรุณาบันทึกเป็นฉบับร่างแทน

en: You do not have permission to save this post as a draft. Please publish it instead.
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้บันทึกบทความเป็นฉบับร่าง กรุณาเลือกเผยแพร่บทความแทน

en: Invalid categories submitted.
th: หมวดหมู่ที่ส่งข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: A category from the @vocabulary_name vocabulary is required.
th: หมวดหมู่จากคำศัพท์ใน @vocabulary_name จำเป็นต้องเลือก

en: You may only choose one category from the @vocabulary_name vocabulary.
th: คุณสามารถเลือกได้เพียงหมวดหมู่เดียวจากคำศัพท์ที่อยู่ใน @vocabulary_name

en: Error saving categories. This feature is not available.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกหมวดหมู่ คุณสมบัตินี้ยังไม่สามารถใช้งานได้

en: @type: added %title using blog API.
th: @type: ได้เพิ่ม %title โดยใช้ API ของบล็อกแล้ว.

en: Allows users to post content using applications that support XML-RPC blog APIs.
th: ผู้ใช้สามารถเขียนเนื้อหาโดยผ่านโปรแกรมภายนอกที่สนับสนุน API แบบ XML-RPC

en: 0 sec
th: 0 วินาที

en: form
th: ฟอร์ม

en: Basic options
th: ตัวเลือกพื้นฐาน

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน โดยกรอกรหัสผ่านใหม่ทั้งสองช่อง

en: This login can be used only once.
th: ล็อกอินนี้สามารถใช้ได้เพียงครั้งเดียว

en: The translation import of %filename failed.
th: นำเข้า %filename ล้มเหลว

en: Abbreviation
th: อักษรย่อ

en: Inserted
th: แทรกแล้ว

en: Provide a password for the new account in both fields.
th: กรุณากรอกรหัสผ่านของบัญชีใหม่ทั้งสองช่อง

en: For more information, please refer to the <a href="@help">help section</a>, or the <a href="@handbook">online Drupal handbooks</a>. You may also post at the <a href="@forum">Drupal forum</a>, or view the wide range of <a href="@support">other support options</a> available.
th: สำหรับข้อมูลอื่นๆ กรุณาดูใน <a href="@help">หน้าวิธีใช้</a> หรือ <a href="@handbook">คู่มือ Drupal เวอร์ชันออนไลน์</a> คุณยังสามารถถามคำถามใน <a href="@forum">กระทู้สนทนาของ Drupal</a> หรือใช้บริการ <a href="@support">ช่องทางสนับสนุนอื่นๆ</a>

en: Account details for !username at !site
th: รายละเอียดบัญชีผู้ใช้ !username ของเว็บไซต์ !site

en: User e-mail settings
th: ตั้งค่าอีเมลที่ส่งให้ผู้ใช้

en: Poll
th: แบบสำรวจ

en: Preview post
th: แสดงตัวอย่าง

en: Must users preview posts before submitting?
th: ผู้เขียนต้องดูตัวอย่างเรื่องที่เขียนก่อนส่งเรื่องหรือไม่?

en: More information about formatting options
th: ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับตัวเลือกในการจัดรูปแบบ

en: Cron has been running for more than an hour and is most likely stuck.
th: Cron ทำงานมามากกว่าหนึ่งชั่วโมงแล้ว และมีโอกาสสูงที่จะเกิดปัญหา

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
th: พยายามเรียก cron ให้ทำงานใหม่ ในขณะที่ตัวเก่ายังทำงานอยู่

en: Cron run completed.
th: Cron ทำงานเสร็จเรียบร้อย

en: An explanation of the additions or updates being made to help other authors understand your motivations.
th: คำอธิบายของการเพิ่มและเปลี่ยนแปลงมีไว้เพื่อช่วยผู้เขียนอื่นให้รู้ถึงแรงจูงใจของท่าน

en: The minimum number of words for the body field to be considered valid for this content type. This can be useful to rule out submissions that do not meet the site's standards, such as short test posts.
th: ความยาว (นับเป็นคำ) ที่น้อยที่สุดที่ยอมรับสำหรับเนื้อหาชนิดนี้ ใช้สำหรับกรองเนื้อหาที่ไม่ตรงมาตรฐานของเว็บไซต์ เช่น เนื้อหาสั้นเกินไป เป็นต้น

en: Already added languages
th: ภาษาที่เพิ่มแล้ว

en: Recent blog posts
th: รายการบล็อกล่าสุด

en: Are you sure you want to delete these users?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบผู้ใช้เหล่านี้หรือไม่?

en: The users have been deleted.
th: ลบผู้ใช้แล้ว

en: allow
th: อนุญาต

en: Edit category
th: แก้ไขกลุ่ม

en: The content type %name has been updated.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้รับการปรับปรุงข้อมูลแล้ว

en: The content type %name has been added.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้ถูกเพิ่มแล้ว

en: Contact form
th: แบบฟอร์มการติดต่อ

en: Rule type
th: ชนิดของกฎ

en: The access rule has been deleted.
th: ลบกฎการเข้าถึงเรียบร้อยแล้ว

en: Database configuration
th: องค์ประกอบฐานข้อมูล

en: Your web server does not appear to support any common database types. Check with your hosting provider to see if they offer any databases that <a href="@drupal-databases">Drupal supports</a>.
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่รองรับฐานข้อมูลสำหรับใช้งาน กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บโฮสติงของคุณหากทางนั้นมีให้บริการฐานข้อมูลที่ <a href="@drupal-databases">Drupal รองรับ</a>

en: To set up your @drupal database, enter the following information.
th: ใส่ข้อมูลต่อไปนี้เพื่อติดตั้งฐานข้อมูล @drupal ของคุณ

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
th: ชนิดของฐานข้อมูลที่ข้อมูล @drupal ของคุณจะถูกเก็บไว้

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
th: ชื่อของฐานข้อมูล ที่จะจัดเก็บข้อมูล ข้อมูล @drupal ของคุณ จะต้องสร้างฐานข้อมูลนี้ไว้ในเซิฟเวอร์ก่อนที่จะทำการติดตั้ง @drupal

en: The name of the %db_type database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
th: ชื่อของ %db_type ที่เก็บข้อมูลเว็บไซต์ @drupal ของคุณ จะต้องสร้างฐานข้อมูลนี้ไว้ในเซิฟเวอร์ก่อนที่จะทำการติดตั้ง @drupal

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %db_type server, however your PHP installation currently does not support this database type.
th: ไฟล์ %settings_file ระบุให้ @drupal ใช้ฐานข้อมูล %db_type แต่การติดตั้งผ่าน PHP ในขณะนี้ไม่สนับสนุนฐานข้อมูลนี้

en: Select an installation profile
th: เลือกโปรไฟล์ในการติดตั้ง

en: (built-in)
th: (ในตัว)

en: No profiles available
th: ไม่พบโปรไฟล์

en: We were unable to find any installer profiles. Installer profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
th: เราไม่พบรูปแบบสำหรับการติดตั้ง โดยรูปแบบการติดตั้งจะกำหนดการเปิดใช้โมดูล และรายละเอียดของฐานข้อมูล คุณต้องมีรูปแบบการติดตั้ง เพื่อดำเนินการติดตั้งต่อ

en: Drupal already installed
th: Drupal ติดตั้งแล้ว

en: @drupal installation complete
th: การติดตั้ง @drupal เสร็จสมบูรณ์

en: Congratulations, @drupal has been successfully installed.
th: ยินดีด้วย @drupal ได้ถูกติดตั้งสำเร็จ

en: Please review the messages above before continuing on to <a href="@url">your new site</a>.
th: กรุณาตรวจทานข้อความด้านบนก่อนที่จะดำเนินการต่อที่ <a href="@url">เว็บไซต์ใหม่ของคุณ</a>

en: You may now visit <a href="@url">your new site</a>.
th: ตอนนี้คุณสามารถเยี่ยมชม<a href="@url">เว็บใหม่ของคุณ</a>ได้แล้ว

en: Site off-line
th: เว็บไซต์ปิดปรับปรุง

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
th: Cron ทำงานเกินระยะเวลาที่กำหนดและถูกยกเลิก

en: 1 byte | @count bytes
th[0]: 1 ไบต์
th[1]: @count ไบต์

en: MySQL database
th: ฐานข้อมูล MySQL

en: Your MySQL Server is too old. Drupal requires at least MySQL %version.
th: เซิร์ฟเวอร์ MySQL ของคุณเก่าเกินไป Drupal ต้องการ MySQL %version เป็นอย่างน้อย

en: PostgreSQL database
th: ฐานข้อมูล PostgreSQL

en: Your PostgreSQL Server is too old. Drupal requires at least PostgreSQL %version.
th: เซิร์ฟเวอร์ PostgreSQL ของคุณเก่าเกินไป Drupal ต้องการ PostgreSQL %version เป็นอย่างน้อย

en: Your PostgreSQL database is set up with the wrong character encoding (%encoding). It is possible it will not work as expected. It is advised to recreate it with UTF-8/Unicode encoding. More information can be found in the <a href="@url">PostgreSQL documentation</a>.
th: ฐานข้อมูล PostgreSQL ตั้งค่าการเข้ารหัสอักขระ (%encoding) ไม่ถูกต้อง และอาจให้การทำงานผิดพลาดได้ เราแนะนำให้คุณสร้างฐานข้อมูลใหม่ด้วยรหัสแบบ UTF-8/Unicode อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ <a href="@url">PostgreSQL documentation</a>

en: The directory %directory has been created.
th: สร้างไดเรคทอรี %directory แล้ว

en: The permissions of directory %directory have been changed to make it writable.
th: สิทธิ์อนุญาตของไดเรคทอรี %directory ถูกแก้ไขให้เขียนข้อมูลได้

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
th: !name ไม่สามารถยาวเกินกว่า %max ตัวอักษร ซึ่งปัจจุบันมีความยาว %length

en: Illegal choice %choice in %name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน %name

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
th: กำหนดคุณภาพของไฟล์รูปภาพแบบ JPEG โดยใส่ค่า 0-100 ค่ามากหมายถึงภาพคุณภาพดี แต่ขนาดไฟล์จะใหญ่ตามไปด้วย

en: The %module module is required but was not found. Please move it into the <em>modules</em> subdirectory.
th: ระบบต้องการโมดูล %module แต่หาไม่พบ กรุณาย้ายโมดูลดังกล่าวไปที่ไดเร็กทอรี่ย่อย <em>modules</em>

en: PHP MySQL support not enabled.
th: ระบบไม่สนับสนุน PHP MYSQL

en: PHP MySQLi support not enabled.
th: ระบบไม่สนับสนุน PHP MySQLi

en: PHP PostgreSQL support not enabled.
th: ระบบไม่สนับสนุน PHP PostgreSQL

en: Custom language
th: ภาษากำหนดเอง

en: Add custom language
th: เพิ่มภาษาที่กำหนดเอง

en: Language name in English
th: ชื่อภาษา (เป็นภาษาอังกฤษ)

en: The language %language (%code) already exists.
th: มีภาษา  %language (%code) อยู่แล้ว

en: Invalid language code.
th: รหัสภาษาไม่ถูกต้อง

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงข้อความทั้งหมด คำค้นหาสนใจความแตกต่างของตัวอักษรเล็ก-ใหญ่

en: English (provided by Drupal)
th: อังกฤษ (ข้อความของ Drupal)

en: Search in
th: ค้นหาใน

en: Only translated strings
th: เฉพาะข้อความที่แปลแล้ว

en: Only untranslated strings
th: เฉพาะข้อความที่ยังไม่แปล

en: Languages not yet added
th: ภาษาที่ยังไม่ได้เพิ่ม

en: Import translation
th: นำเข้าการแปล

en: Import into
th: นำเข้าเป็นภาษา

en: Strings in the uploaded file replace existing ones, new ones are added
th: แทนที่ข้อความเก่าด้วยข้อความจากแฟ้มที่อัพโหลด เพิ่มข้อความใหม่ที่เพิ่งแปล

en: Existing strings are kept, only new strings are added
th: เก็บข้อความเก่าไว้ เพิ่มเฉพาะข้อความใหม่ที่เพิ่งแปล

en: Export translation
th: ส่งออกการแปล

en: String not found.
th: ไม่พบข้อความ

en: The string has been saved.
th: ข้อความถูกบันทึกแล้ว

en: The string has been removed.
th: ข้อความถูกลบแล้ว

en: The language selected for import is not supported.
th: ไม่สนับสนุนภาษาที่เลือกเพื่อนำเข้า

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
th: ไฟล์แปล %filename มีส่วนหัวไม่ถูกต้อง

en: The translation file %filename contains an error: the plural formula could not be parsed.
th: มีความผิดพลาดใน ไฟล์ภาษา %filename: ไม่สามารถอ่านรูปแบบพหูพจน์ได้

en: Exported %locale translation file: %filename.
th: ส่งออกภาษา %locale เป็นไฟล์: %filename

en: Exported translation file: %filename.
th: ไฟล์ที่ถูกส่งออก: %filename

en: Esperanto
th: การดำเนินการ

en: Thai
th: ไทย

en: Operating in off-line mode.
th: กำลังปฏิบัติงานในโหมดออฟไลน์

en: sort icon
th: เรียงไอคอน

en: sort ascending
th: เรียงจากน้อยไปมาก

en: sort descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: The following errors must be resolved before you can continue the installation process
th: คุณต้องแก้ไขข้อผิดพลาดเหล่านี้ก่อนจะดำเนินการติดตั้งต่อ

en: The following error must be resolved before you can continue the installation process
th: คุณต้องแก้ไขข้อผิดพลาดเหล่านี้ก่อนจะดำเนินการติดตั้งต่อ

en: The following installation warnings should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
th: คำเตือนในการติดตั้งต่อไปนี้ ควรได้รับความสนใจเป็นพิเศษ แต่ส่วนใหญ่ปลอดภัยที่จะไม่สนใจ

en: The following installation warning should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
th: คำเตือนในการติดตั้งต่อไปนี้ ควรได้รับความสนใจเป็นพิเศษ แต่ส่วนใหญ่ปลอดภัยที่จะไม่สนใจ

en: The PCRE library in your PHP installation is outdated. This will cause problems when handling Unicode text. If you are running PHP 4.3.3 or higher, make sure you are using the PCRE library supplied by PHP. Please refer to the <a href="@url">PHP PCRE documentation</a> for more information.
th: PCRE library ในภาษา PHP ของคุณหมดอายุ และอาจส่งผลถึงการประมวลผลตัวหนังสือแบบ Unicode ถ้าคุณใช้ PHP 4.3.3 หรือสูงกว่า คุณต้องแน่ใจว่าได้ใช้ PCRE library ที่มากับ PHP โดยตรง กรุณาอ่าน <a href="@url">เอกสารเกี่ยวกับ PHP PCRE</a> เพิ่มเติม

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
th: การดำเนินการกับข้อความยูนิโค้ดอยู่ในโหมดจำลอง กรุณาติดตั้ง <a href="@url">PHP mbstring extension</a> เพื่อการสนับสนุนยูนิโค้ดที่ดีขึ้น

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: การโอเวอร์โหลดฟังก์ชั่นของ mbstring ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบค่า <em>mbstring.func_overload</em> ใน php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.encoding_translation</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_input</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_output</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Standard PHP
th: PHP มาตรฐาน

en: PHP Mbstring Extension
th: ส่วนขยาย PHP mbstring

en: Unicode library
th: ไลบรารี Unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
th: ไม่สามารถแปลง XML เข้ารหัสแบบ %s ให้เป็น UTF-8 ได้

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
th: ไม่สนับสนุนการเข้ารหัสแบบ %s กรุณาติดตั้ง iconv, GNU recode หรือ PHP mbstring

en: Parse error. Not well formed
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Parse error. Request not well formed.
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด XML-RPC ไม่ถูกต้อง ไม่ตรงตามข้อตกลง คำร้องต้องเป็น method_call

en: Server error. Requested method @methodname not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ @methodname ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Wrong number of method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด จำนวนพารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด พารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Requested function @method does not exist.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด ไม่พบวิธีร้องขอ @method

en: Invalid syntax for system.multicall.
th: การเรียกใช้ system.multicall ไม่ถูกต้อง

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
th: ไม่อนุญาตให้เรียก system.multicall แบบเวียนเกิด

en: Server error. Requested method @methodname signature not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ %methodname ลายเซ็นไม่ถูกต้อง

en: Categorize news items
th: จัดประเภทรายการข่าว

en: A feed named %feed already exists. Please enter a unique title.
th: มีชื่อแหล่งข่าว %feed อยู่แล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อใหม่

en: Are you sure you want to remove all items from the feed %feed?
th: คุณต้องการลบทุกรายการจากฟีด %feed จริงหรือไม่?

en: Category selection type
th: ชนิดของกลุ่มที่เลือก

en: checkboxes
th: กล่องเลือก

en: multiple selector
th: ตัวเลือกแบบหลายตัว

en: Configure which content your site aggregates from other sites, how often it polls them, and how they're categorized.
th: ตั้งค่าเนื้อหาที่เว็บไซต์ของคุณจะรวบรวมมาจากเว็บไซต์อื่น ความถี่ในการรวบรวม และวิธีการที่จะจัดกลุ่ม

en: Update items
th: อัพเดทรายการ

en: Edit feed
th: แก้ไขแหล่งข่าว

en: Post new blog entry.
th: เขียนรายการบล็อกใหม่

en: You are not allowed to post a new blog entry.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เขียนรายการบล็อกใหม่

en: Blog entry
th: รายการบล็อก

en: View recent blog entries
th: ดูรายการบล็อกล่าสุด

en: Read the latest blog entries.
th: อ่านรายการบล็อกล่าสุด

en: Enables keeping easily and regularly updated user web pages or blogs.
th: ผู้ใช้แต่ละคนมีบล็อกของตัวเอง

en: Save book pages
th: บันทึกหน้าหนังสือ

en: Updated book %title.
th: อัพเดทหนังสือ %title แล้ว

en: Update book outline
th: ปรับปรุงหนังสือ

en: Remove from book outline
th: ลบออกจากหนังสือ

en: The book outline has been updated.
th: ปรับปรุงรายละเอียดหนังสือแล้ว

en: The post has been removed from the book.
th: บทความถูกลบออกจากหนังสือแล้ว

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
th: แสดงหน้าหลักและหน้าย่อยในหนังสือแบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Book page
th: หน้าหนังสือ

en: Base color
th: สีอ้างอิงหลัก

en: Header top
th: ด้านบนของส่วนหัว

en: Header bottom
th: ด้านล่างของส่วนหัว

en: There is not enough memory available to PHP to change this theme's color scheme. You need at least %size more. Check the <a href="@url">PHP documentation</a> for more information.
th: มีหน่วยความจำไม่พอสำหรับ PHP ที่จะเปลี่ยนรูปแบบสีของธีม คุณต้องการอีกอย่างน้อย %size ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ใน <a href="@url">คู่มือของ PHP</a>

en: Allows the user to change the color scheme of certain themes.
th: ผู้ใช้สามารถเปลี่ยนชุดสีของธีมได้

en: Delete the selected comments
th: ลบความคิดเห็นที่เลือก

en: Allows users to comment on and discuss published content.
th: ผู้ใช้สามารถแสดงความคิดเห็นในเนื้อหา

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
th: ตัวอย่าง: 'คำติชมเกี่ยวกับเว็บไซต์' หรือ 'ข้อมูลเกี่ยวกับสินค้า'

en: Contact form: category %category deleted.
th: แบบฟอร์มติดต่อ: หมวดหมู่ %category ถูกลบแล้ว

en: Personal contact form
th: อนุญาตให้มีการติดต่อส่วนตัว

en: Create a system contact form and set up categories for the form to use.
th: สร้างแบบฟอร์มสำหรับติดต่อกับระบบและตั้งค่าหมวดหมู่ให้กับแบบฟอร์ม

en: Edit contact category
th: แก้ไขหมวดหมู่ข้อมูลการติดต่อ

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
th: ผู้ใช้สามารถส่งข้อความติดต่อกันเอง และฟอร์มติดต่อของเว็บไซต์

en: View events that have recently been logged.
th: ดูเหตุการณ์ที่ถูกบันทึกไว้ล่าสุด

en: Top 'page not found' errors
th: อันดับความผิดพลาดที่เกิดจากกรณี "ไม่พบหน้าที่ต้องการ' สูงสุด

en: View 'page not found' errors (404s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ 'ไม่พบหน้าที่ต้องการ' (404)

en: Top 'access denied' errors
th: อันดับข้อผิดพลาดสูงสุดสำหรับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน'

en: View 'access denied' errors (403s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน' (403)

en: All roles may use default format
th: บทบาททั้งหมดสามารถใช้รูปแบบที่กำหนดไว้เริ่มต้นได้

en: No roles may use this format
th: ยังไม่มีบทบาทใดที่ใช้รูปแบบนี้

en: Set default format
th: กำหนดรูปแบบเริ่มต้น

en: Default format updated.
th: อัพเดทรูปแบบเริ่มต้นเรียบร้อยแล้ว

en: Specify a unique name for this filter format.
th: ระบุชื่อให้กับรูปแบบการแสดงข้อมูลตามเงื่อนไขนี้

en: The default format cannot be deleted.
th: รูปแบบที่กำหนดไว้เริ่มต้นไม่สามารถลบทิ้งได้

en: Allowed HTML tags: @tags
th: แท็กคำสั่ง HTML ที่อนุญาตให้ใช้งานได้: @tags

en: Text with <br />line break
th: ข้อความที่มี <br />ตัวแบ่งบรรทัด

en: Paragraph one.
th: ย่อหน้าที่ 1

en: Paragraph two.
th: ย่อหน้าที่สอง

en: Strong
th: ดีมาก

en: Emphasized
th: เป็นตัวเน้น

en: Coded
th: เป็นรหัส

en: Bolded
th: เป็นตัวหนา

en: Italicized
th: เป็นตัวเอียง

en: Superscripted
th: เป็นตัวยก

en: <sup>Super</sup>scripted
th: ตัว<sup>ยก</sup>

en: Subscripted
th: ตัวห้อย

en: <sub>Sub</sub>scripted
th: ตัว<sub>ห้อย</sub>

en: Table header
th: ส่วนหัวของตาราง

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
th: ลำดับรายการแบบตัวเลข - ใช้ &lt;li&gt; เพื่อเริ่มต้นรายการแต่ละรายการ

en: First item
th: รายการแรก

en: Second item
th: รายการที่สอง

en: First term
th: คำศัพท์ตัวแรก

en: First definition
th: คำจำกัดความแรก

en: Second term
th: คำศัพท์ตัวที่สอง

en: Second definition
th: คำจำกัดความที่สอง

en: Subtitle three
th: คำบรรยาย 3

en: Subtitle four
th: คำบรรยาย 4

en: Subtitle five
th: คำบรรยาย 5

en: Subtitle six
th: คำบรรยาย 6

en: Tag Description
th: คำอธิบายเกี่ยวกับคำสำคัญ

en: You Type
th: คุณพิมพ์

en: You Get
th: คุณจะได้รับ

en: No help provided for tag %tag.
th: ไม่มีความช่วยเหลือใดๆสำหรับคำสำคัญ %tag.

en: Quotation mark
th: เครื่องหมายคำพูด

en: Character Description
th: คำอธิบายตัวอักษร

en: No HTML tags allowed
th: ไม่มีแท็กคำสั่ง HTML ที่ได้รับอนุญาตให้ใช้

en: Lines and paragraphs break automatically.
th: แบ่งบรรทัดและย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
th: ที่อยู่หน้าเว็บและที่อยู่อีเมล จะกลายเป็นลิงก์โดยอัตโนมัติ

en: Compose tips
th: คำแนะนำในการส่ง

en: Enables threaded discussions about general topics.
th: กระดานสนทนาในหัวข้อต่างๆ

en: Manages the display of online help.
th: จัดการการแสดงผลการช่วยเหลือออนไลน์

en: A brief description of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page.
th: คำอธิบายสั้นๆ เกี่ยวกับเนื้อหาชนิดนี้ ข้อความนี้จะถูกแสดงเป็นส่วนหนึ่งของรายการเนื้อหาในหน้า <em>สร้างเนื้อหา</em>

en: This text will be displayed at the top of the submission form for this content type. It is useful for helping or instructing your users.
th: ข้อความนี้จะถูกแสดงเหนือช่องกรอกข้อมูลในหน้าสร้างเนื้อหาชนิดนี้โดยมันจะช่วยให้ผู้ใช้มีความเข้าใจวิธีการสร้างเนื้อหาที่เหมาะสม

en: The human-readable name %name is already taken.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: The content type %name has been reset to its default values.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้ถูกคืนค่ากลับไปเป็นค่าเริ่มต้นแล้ว

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบชนิดเนื้อหา %type?

en: Added content type %name.
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา %name แล้ว,

en: Node access status
th: สถานะการเข้าถึงโหนด

en: Number of posts on main page
th: จำนวนเนื้อหาในหน้าแรก

en: The default maximum number of posts to display per page on overview pages such as the main page.
th: จำนวนเนื้อหามากที่สุดที่ให้แสดงในหน้ารวม เช่น หน้าแรก

en: Demote from front page
th: ซ่อนจากหน้าแรก

en: Make sticky
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Remove stickiness
th: เลิกค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Copy of the revision from %date.
th: ชุดคัดลอกของรุ่นปรับปรุงจาก %date.

en: @type: reverted %title revision %revision.
th: @type: แก้ไขรุ่น %title เป็นรุ่น %revision

en: Below is a list of all the content types on your site. All posts that exist on your site are instances of one of these content types.
th: รายการด้านล่างแสดงชนิดของเนื้อหาในเว็บไซต์ของคุณ

en: To create a new content type, enter the human-readable name, the machine-readable name, and all other relevant fields that are on this page. Once created, users of your site will be able to create posts that are instances of this content type.
th: ในการสร้างเนื้อหาใหม่ คุณจะต้องใส่ชื่อที่แสดงให้ผู้ใช้อ่าน, ชื่อที่ให้ระบบรู้จัก และช่องข้อมูลอื่นๆ ที่แสดงในหน้านี้ เมื่อสร้างเสร็จแล้ว ผู้ใช้ของเว็บไซต์คุณจะสามารถสร้างเนื้อหาประเภทนี้ได้

en: <h1 class="title">Welcome to your new Drupal website!</h1><p>Please follow these steps to set up and start using your website:</p>
th: <h1 class="title">ยินดีต้อนรับสู่เว็บไซต์ Drupal!</h1><p>กรุณาดำเนินการตามขั้นตอนต่อไปนี้ เพื่อติดตั้งและเริ่มใช้งานเว็บไซต์ของคุณ:</p>

en: <strong>Configure your website</strong> Once logged in, visit the <a href="@admin">administration section</a>, where you can <a href="@config">customize and configure</a> all aspects of your website.
th: <strong>ตั้งค่าเว็บไซต์</strong> เมื่อล็อกอินเข้าระบบแล้ว เข้าไปยังหน้า <a href="@admin">บริหารระบบ</a> ซึ่งคุณสามารถ <a href="@config">ปรับแต่งและตั้งค่า</a> เว็บไซต์ของคุณได้จากหน้านี้

en: <strong>Enable additional functionality</strong> Next, visit the <a href="@modules">module list</a> and enable features which suit your specific needs. You can find additional modules in the <a href="@download_modules">Drupal modules download section</a>.
th: <strong>เปิดใช้งานความสามารถเพิ่มเติม</strong> จากนั้นเข้าไปยัง <a href="@modules">รายการโมดูล</a> และเปิดใช้ความสามารถที่เหมาะกับเว็บไซต์ของคุณ คุณสามารถหาโมดูลเพิ่มเติมได้จาก <a href="@download_modules">หน้าดาวน์โหลดโมดูล</a> บนเว็บไซต์ของ Drupal

en: <strong>Customize your website design</strong> To change the "look and feel" of your website, visit the <a href="@themes">themes section</a>. You may choose from one of the included themes or download additional themes from the <a href="@download_themes">Drupal themes download section</a>.
th: <strong>ปรับแต่งหน้าตาของเว็บไซต์</strong> คุณสามารถปรับแต่งหน้าตาของเว็บไซต์ได้ที่หน้า <a href="@themes">ธีม</a> โดยเลือกจากธีมที่มีมาให้ในระบบ หรือ <a href="@download_themes">ดาวน์โหลดธีมเพิ่มเติม</a> จากเว็บไซต์ของ Drupal

en: <strong>Start posting content</strong> Finally, you can <a href="@content">create content</a> for your website. This message will disappear once you have promoted a post to the front page.
th: <strong>เริ่มต้นเขียนเนื้อหา</strong> ขั้นสุดท้าย คุณสามารถ <a href="@content">เขียนเนื้อหา</a> ลงในเว็บไซต์ ข้อความที่แสดงนี้จะถูกเอาออกเมื่อคุณเขียนเนื้อหาชิ้นแรกและแสดงบนหน้าแรก

en: administer content types
th: จัดการชนิดของเนื้อหา

en: View, edit, and delete your site's content.
th: แสดง, แก้ไข และลบเนื้อหาที่มีในเว็บไซต์

en: Post settings
th: ตั้งค่าเนื้อหา

en: Control posting behavior, such as teaser length, requiring previews before posting, and the number of posts on the front page.
th: ควบคุมวิธีการเขียนเนื้อหา เช่น จำนวนเรื่องที่แสดงในหน้าแรก, บังคับให้ดูตัวอย่างก่อนส่งหรือไม่ เป็นต้น

en: Manage posts by content type, including default status, front page promotion, etc.
th: จัดการเนื้อหาโดยแยกตามชนิด ซึ่งสามารถควบคุมสถานะตั้งต้น, การแสดงผลในหน้าแรก ของเนื้อหาแต่ละชนิดได้

en: Add content type
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
th: อนุญาตให้ส่งและแสดงเนื้อหาบนเว็บไซต์

en: Update alias
th: อัพเดทนามแฝง

en: Create new alias
th: สร้างนามแฝงใหม่

en: The alias has been saved.
th: นามแฝงดังกล่าวถูกบันทึกแล้ว

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบนามแฝงของตำแหน่งพาธ %title?

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
th: กรอกตำแหน่งพาธที่คุณต้องการสร้างนามแฝง, โดยตามด้วยชื่อของนามแฝงใหม่

en: The alias has been deleted.
th: นามแฝงดังกล่าวถูกลบแล้ว

en: The path is already in use.
th: ตำแหน่งพาธถูกใช้งานไปแล้ว

en: URL aliases
th: เป็นการกำหนด URL เฉพาะให้กับ Terms

en: Change your site's URL paths by aliasing them.
th: เปลี่ยนตำแหน่งพาธที่อยู่ URL เว็บไซต์ของคุณ โดยการตั้งชื่อนามแฝงให้กับที่อยู่ URL ดังกล่าว

en: Edit alias
th: แก้ไขนามแฝง

en: Delete alias
th: ลบนามแฝง

en: Add alias
th: เพิ่มนามแฝงใหม่

en: Allows users to rename URLs.
th: เปลี่ยนชื่อเรียก URL

en: Alerts other sites when your site has been updated.
th: แจ้งเว็บไซต์อื่นว่าเว็บไซต์ของคุณมีการอัพเดต

en: Most recent poll
th: แบบสำรวจล่าสุด

en: Poll status
th: สถานะแบบสำรวจ

en: When a poll is closed, visitors can no longer vote for it.
th: เมื่อแบบสำรวจความคิดเห็นถูกปิดลง, ผู้เยี่ยมชมจะไม่สามารถลงคะแนนโหวตได้อีกต่อไป

en: After this period, the poll will be closed automatically.
th: หลังจากผ่านช่วงเวลานี้ไปแล้ว, แบบสำรวจจะถูกปิดลงโดยอัตโนมัติ

en: Votes for choice @n
th: คะแนนโหวตสำหรับตัวเลือก @n

en: Negative values are not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ใช้เป็นจำนวนติดลบได้

en: Polls
th: แบบสำรวจ

en: edit %title
th: แก้ไข %title

en: add new %type
th: เพิ่ม %type ใหม่

en: Form will auto-complete while user is typing.
th: แบบฟอร์มจะแสดงข้อความแนะนำในขณะที่ผู้ใช้กำลังพิมพ์ข้อความอยู่

en: The specified category name is reserved for use by Drupal.
th: ชื่อหมวดหมู่ที่ระบุถูกสงวนเอาไว้ใช้งานโดยเฉพาะจาก Drupal

en: The specified title is already in use.
th: ชื่อที่ระบุถูกใช้งานไปแล้ว

en: A hidden field cannot be required.
th: ช่องรับข้อมูลที่ถูกซ่อนอยู่ไม่สามารถกำหนดเป็นช่องรับข้อมูลที่จำเป็นต้องกรอกได้

en: The field has been created.
th: สร้างฟิลด์แล้ว

en: Are you sure you want to delete the field %field?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบช่องรับข้อมูล %field?

en: User list
th: รายชื่อผู้ใช้งาน

en: single-line textfield
th: ข้อความ แบบบรรทัดเดียว

en: multi-line textfield
th: ข้อความ แบบหลายบรรทัด

en: checkbox
th: ช่องกาตัวเลือก

en: list selection
th: เลือกรายการ

en: Author information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Link to full user profile
th: เชื่อมโยงไปยังรายละเอียดผู้ใช้ทั้งหมด

en: Profile fields to display
th: ฟิลด์รายละเอียดผู้ใช้ที่ต้องการแสดง

en: View full user profile
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้ทั้งหมด

en: About %name
th: เกี่ยวกับ %name

en: Put each item on a separate line or separate them by commas. No HTML allowed.
th: แยกรายการละบรรทัด หรือคั่นด้วยจุลภาค (,) ใช้ HTML ไม่ได้

en: The value provided for %field is not a valid URL.
th: ข้อมูลที่กรอกลงในช่อง %field ไม่ใช่ที่อยู่ URL ที่ถูกต้อง

en: Edit field
th: แก้ไขฟิลด์

en: Delete field
th: ลบช่องรับข้อมูล

en: Supports configurable user profiles.
th: ผู้ใช้สามารถมีหน้าประวัติส่วนตัวที่แก้ไขได้เอง

en: Indexing status
th: สถานะการทำดัชนี

en: Indexing settings
th: ตั้งค่าการทำดัชนี

en: Minimum word length to index
th: ความยาวน้อยสุดของคำที่จะทำดัชนี

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
th: จำนวนตัวอักษรในคำที่ต้องการจัดทำดัชนี การตั้งตัวเลขน้อยหมายความว่าจะมีผลการค้นหาตามลำดับดีกว่าแต่ใช้ดาต้าเบสที่ใหญ่กว่า การค้นหาแต่ละครั้งต้องมีคำสำคัญอย่างน้อยหนึ่งคำซึ่งยาวเท่ากับตัวเลขนี้ (หรือมากกว่า)

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
th: เลือกเปิดหรือปิดการใช้งานตัวจัดทำชิ้นส่วนคำภาษาจีน, ญี่ปุ่น และเกาหลี แบบง่าย ปิดการใช้งานนี้หากคุณต้องการใช้งานตัวประมวลผลภายนอกแทน ไม่มีผลกระทบต่อภาษาอื่นๆ

en: Search form
th: ฟอร์มค้นหา

en: search content
th: ค้นหาเนื้อหา

en: use advanced search
th: ค้นหาขั้นสูง

en: Top search phrases
th: คำที่ใช้ค้นหาบ่อยที่สุด

en: View most popular search phrases.
th: ดูคำค้นหายอดนิยม

en: Enables site-wide keyword searching.
th: ค้นหาข้อมูลภายในเว็บไซต์ด้วยคีย์เวิร์ด

en: Logs access statistics for your site.
th: เก็บสถิติในการใช้งานเว็บไซต์

en: Choose which theme the administration pages should display in. If you choose "System default" the administration pages will use the same theme as the rest of the site.
th: เลือกธีมของหน้าบริหารระบบ ถ้าคุณเลือก "ปริยาย" หน้าบริหารระบบจะใช้ธีมเดียวกับส่วนอื่นๆ ของเว็บไซต์

en: User pictures in posts
th: รูปภาพของผู้เขียนในเนื้อหา

en: User pictures in comments
th: รูปภาพของผู้เขียนในความเห็น

en: Shortcut icon
th: ไอคอน

en: Display post information on
th: แสดงข้อมูลการเขียนเนื้อหา

en: Enable or disable the <em>submitted by Username on date</em> text when displaying posts of the following type.
th: เปิด/ปิดการแสดงข้อความ <em>submitted by Username on date</em> ของเนื้อหาชนิดต่อไปนี้

en: Logo image settings
th: ตั้งค่ารูปสำหรับโลโก้

en: If toggled on, the following logo will be displayed.
th: ถ้าเปิดใช้โลโก้ จะใช้ภาพนี้

en: Use the default logo
th: ใช้โลโก้ปริยาย

en: Check here if you want the theme to use the logo supplied with it.
th: ใช้โลโก้ปริยายที่มากับธีม

en: The path to the file you would like to use as your logo file instead of the default logo.
th: ตำแหน่งของไฟล์ที่คุณต้องการใช้เป็นโลโก้ ในกรณีที่ไม่ใช้โลโก้ปริยาย

en: Upload logo image
th: อัพโหลดแฟ้มโลโก้

en: Shortcut icon settings
th: ตั้งค่าไอคอน

en: Use the default shortcut icon.
th: ใช้ไอคอนปริยาย

en: Check here if you want the theme to use the default shortcut icon.
th: ใช้ไอคอนปริยายที่มากับธีม

en: The path to the image file you would like to use as your custom shortcut icon.
th: ตำแหน่งของไฟล์ที่คุณต้องการใช้เป็นไอคอน ในกรณีที่ไม่ใช้ไอคอนปริยาย

en: Upload icon image
th: อัพโหลดแฟ้มไอคอน

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดไอคอนที่นี่แทน

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
th: โมดูลต่อไปนี้จะถูกลบออกจากเว็บไซต์ <em>ข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโมดูลจะถูกลบไปด้วย</em>

en: Confirm uninstall
th: ยืนยันการลบโมดูล

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อโดยลบโมดูลข้างต้นหรือไม่?

en: No modules selected.
th: ไม่ได้เลือกโมดูล

en: The selected modules have been uninstalled.
th: โมดูลที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Default 403 (access denied) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 403 (access denied)

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. If unsure, specify nothing.
th: หน้านี้จะถูกแสดงถ้าผู้ใช้ไม่มีสิทธิ์อ่านหน้าที่ต้องการ ไม่ต้องใส่ถ้าไม่แน่ใจ

en: Default 404 (not found) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 404 (not found)'

en: Write errors to the log
th: เขียนลงในบันทึกของระบบ

en: Write errors to the log and to the screen
th: เขียนลงในบันทึกของระบบ และแสดงบนหน้าจอ

en: <strong class="ok">Currently, all enabled modules are compatible with the aggressive caching policy.</strong> Please note, if you use aggressive caching and enable new modules, you will need to check this page again to ensure compatibility.
th: <strong class="ok">ขณะนี้โมดูลที่เปิดใช้ทุกตัวทำงานร่วมกับแคชระดับพิเศษได้</strong> คุณควรระวังไว้ว่าถ้าลงโมดูลเพิ่มเติมหลังจากนี้ คุณควรเข้ามาดูความเข้ากันได้ของโมดูลในหน้านี้ทุกครั้ง

en: Page cache
th: การแคชเนื้อหา

en: Caching mode
th: รูปแบบการแคช

en: Aggressive (experts only, possible side effects)
th: พิเศษ (เฉพาะผู้เชี่ยวชาญ, อาจกระทบเว็บไซต์ได้)

en: Bandwidth optimizations
th: การเพิ่มประสิทธิภาพแบนด์วิธ

en: Public - files are available using HTTP directly.
th: สาธารณะ - ไฟล์เข้าถึงได้จาก HTTP

en: Private - files are transferred by Drupal.
th: ส่วนตัว - ไฟล์ส่งผ่านระบบของ Drupal

en: Select an image processing toolkit
th: เลือกชุดเครื่องมือประมวลผลรูปภาพ

en: Titles plus teaser
th: หัวเรื่องและคำโปรย

en: The first day of the week for calendar views.
th: วันแรกของสัปดาห์ สำหรับใช้ในปฏิทิน

en: Short date format
th: วันที่แบบสั้น

en: The short format of date display.
th: รูปแบบวันที่แบบสั้น

en: Medium date format
th: วันที่แบบกลาง

en: The medium sized date display.
th: รูปแบบวันที่แบบกลาง

en: Long date format
th: วันที่แบบยาว

en: Longer date format used for detailed display.
th: รูปแบบวันที่แบบยาว สำหรับแสดงผลอย่างละเอียด

en: No modules are available to uninstall.
th: ไม่มีโมดูลที่สามารถลบได้

en: Welcome to the administration section. Here you may control how your site functions.
th: ยินดีต้อนรับสู่ส่วนของการบริหารระบบ คุณสามารถควบคุมการทำงานของเว็บไซต์ทั้งหมดได้ที่นี่

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
th: หน้านี้แสดงตัวเลือกด้านบริหารระบบแยกตามโมดูล

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
th: ตัวเลือกเหล่านี้ใช้ควบคุมการแสดงผลในภาพรวมของเว็บไซต์ มีผลกับทุกธีม ยกเว้นในกรณีที่คุณตั้งค่าของแต่ละธีมเป็นพิเศษเท่านั้น

en: The uninstall process removes all data related to a module. To uninstall a module, you must first disable it. Not all modules support this feature.
th: การลบโมดูลจะลบข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโมดูลนั้นคุณจำเป็นต้องปิดการใช้งานโมดูลนั้นก่อนลบ และบางโมดูลเท่านั้นที่สนับสนุนการลบผ่านระบบ

en: Selecting a different theme will change the look and feel of the site.
th: การเลือกธีมที่ต่างกันจะเปลี่ยนหน้าตาของเว็บไซต์

en: Select your current local time. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
th: เลือกเวลาท้องถิ่นของคุณ วันที่และเวลาของเว็บไซต์จะแสดงตามเขตเวลานี้

en: select different theme
th: เลือกธีมของตัวเอง

en: By task
th: แยกตามงาน

en: Settings for how your administrative pages should look.
th: ตั้งค่าหน้าตาของหน้าดูแลระบบตามที่คุณต้องการ

en: Change which theme your site uses or allows users to set.
th: เปลี่ยนธีมของเว็บไซต์ หรือกำหนดธีมที่ผู้ใช้สามารถเปลี่ยนได้

en: Select the default theme.
th: เลือกธีมหลักของเว็บไซต์

en: Enable or disable add-on modules for your site.
th: เปิด/ปิดโมดูลที่ใช้ในเว็บไซต์

en: Change basic site information, such as the site name, slogan, e-mail address, mission, front page and more.
th: แก้ไขข้อมูลทั่วไปของเว็บไซต์ เช่น ชื่อ, สโลแกน, อีเมล, เป้าหมาย, หน้าแรก ฯลฯ

en: Control how Drupal deals with errors including 403/404 errors as well as PHP error reporting.
th: ตั้งค่าวิธีที่จะให้ Drupal ดำเนินการเมื่อเกิดปัญหา เช่น 403/404/ปัญหาของ PHP

en: Tell Drupal where to store uploaded files and how they are accessed.
th: ระบุตำแหน่งที่เก็บไฟล์อัพโหลด และวิธีการเรียกใช้ไฟล์นั้น

en: Image toolkit
th: เครื่องมือรูปภาพ

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
th: เลือกภาพชุดเครื่องมือที่จะใช้ถ้าคุณได้ติดตั้งชุดเครื่องมือที่เป็นตัวเลือก

en: RSS publishing
th: ตั้งค่า RSS

en: Configure the number of items per feed and whether feeds should be titles/teasers/full-text.
th: ตั้งค่าจำนวนข่าวต่อ feed และปริมาณเนื้อหาที่จะให้แสดงใน feed เช่น หัวข้อ/คำโปรย/ข้อความทั้งหมด

en: Date and time
th: วันที่และเวลา

en: Settings for how Drupal displays date and time, as well as the system's default timezone.
th: ตั้งค่าการแสดงวันที่และเวลา รวมถึงเขตเวลา

en: Take the site off-line for maintenance or bring it back online.
th: หยุดการทำงานของเว็บเพื่อปรับปรุงระบบ หรือเปิดกลับมาใช้งานดังเดิม

en: Enable or disable clean URLs for your site.
th: เปิด/ปิดการใช้ URL แบบสั้นและอ่านเข้าใจง่าย

en: Get a status report about your site's operation and any detected problems.
th: รายงานสถานะการทำงานของเว็บไซต์ และปัญหาที่ตรวจพบ

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
th: ระบบ PHP ที่คุณติดตั้งไว้เก่าเกินไป Drupal ต้องการ PHP อย่างน้อยเวอร์ชัน %version

en: Not protected
th: ไม่มีการป้องกัน

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
th: แฟ้ม %file ไม่มีการป้องกันการแก้ไข และอาจเป็นช่องโหว่ด้านความปลอดภัย คุณต้องแก้สิทธิ์การเขียนไฟล์ไม่ให้ผู้อื่นเขียนได้

en: Cron maintenance tasks
th: งานดูแลระบบโดย cron

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
th: คุณสามารถ<a href="@cron">เรียก cron ให้ทำงานได้ด้วยตัวเอง</a>

en: The directory %directory is not writable.
th: ไม่มีสิทธิ์เขียนไดเรคทอรี %directory

en: Writable (<em>public</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>สาธารณะ</em>)

en: Writable (<em>private</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>ส่วนตัว</em>)

en: Handles general site configuration for administrators.
th: ตั้งค่าโดยทั่วไปของเว็บไซต์

en: Handles the auto-throttling mechanism, to control site congestion.
th: ตั้งค่าพฤติกรรมของเว็บไซต์เมื่อมีโหลดปริมาณมาก

en: Allows users to upload and attach files to content.
th: เพิ่มการอัพโหลดและแนบไฟล์ในเนื้อหา

en: User registration settings
th: ตั้งค่าการลงทะเบียนผู้ใช้

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
th: ผู้ชมสามารถสร้างบัญชีผู้ใช้ได้เองแต่ต้องรออนุมัติจากผู้ดูแลระบบ

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
th: ต้องยืนยันทางอีเมลหลังผู้ชมสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: User registration guidelines
th: คำแนะนำในการลงทะเบียน

en: Picture support
th: รูปภาพของผู้ใช้

en: Subdirectory in the directory %dir where pictures will be stored.
th: ชื่อไดเรคทอรีย่อยในไดเรคทอรี %dir ที่ใช้เก็บรูปภาพ

en: Picture maximum dimensions
th: ขนาดเป็นพิกเซลที่อนุญาต

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
th: ขนาดใหญ่ที่สุดของรูปภาพที่อนุญาตให้ใช้ (วัดเป็นพิกเซล)

en: Picture maximum file size
th: ขนาดของแฟ้มรูปภาพ

en: Maximum file size for pictures, in kB.
th: ขนาดแฟ้มรูปภาพที่อนุญาตให้ใช้งาน (วัดเป็น kB)

en: Picture guidelines
th: คำแนะนำในการอัพโหลดรูปภาพ

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
th: ข้อความนี้จะถูกแสดงในหน้าอัพโหลดรูปภาพ (นอกเหนือไปจากคำแนะนำทั่วไป เช่น เรื่องขนาด) เพื่อบอกให้ผู้ใช้รู้วิธีที่เหมาะสมในการอัพโหลดรูปภาพ

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
th: ชื่อของระดับผู้ใช้นี้ เช่น "moderator", "editorial board", "site architect"

en: The role name %name already exists. Please choose another role name.
th: มีชื่อระดับ %name อยู่แล้ว กรุณาเลือกชื่ออื่น

en: The role has been renamed.
th: เปลี่ยนชื่อระดับผู้ใช้แล้ว

en: The role has been deleted.
th: ลบระดับผู้ใช้แล้ว

en: The access rule has been saved.
th: บันทึกกฎการเข้าถึงเรียบร้อยแล้ว

en: The access rule has been added.
th: เพิ่มกฎการเข้าถึงเรียบร้อยแล้ว

en: Enter a username to check if it will be denied or allowed.
th: กรอกชื่อผู้ใช้เพื่อตรวจสอบว่าอนุญาตให้ใช้หรือไม่

en: Enter an e-mail address to check if it will be denied or allowed.
th: กรอกอีเมลเพื่อตรวจสอบว่าอนุญาตให้ใช้หรือไม่

en: Enter a hostname or IP address to check if it will be denied or allowed.
th: กรอกชื่อโฮสต์หรือหมายเลขไอพี เพื่อตรวจสอบว่าอนุญาตให้ใช้หรือไม่

en: Check hostname
th: ตรวจสอบชื่อโฮสต์

en: The username %name is not allowed.
th: ผู้ใช้ %name ไม่ได้รับอนุญาต

en: The username %name is allowed.
th: ผู้ใช้ %name ได้รับอนุญาต

en: The e-mail address %mail is not allowed.
th: อีเมล %mail ไม่ได้รับอนุญาต

en: The e-mail address %mail is allowed.
th: อีเมล %mail ได้รับอนุญาต

en: The hostname %host is not allowed.
th: โฮสต์ %host ไม่ได้รับอนุญาต

en: The hostname %host is allowed.
th: โฮสต์ %host ได้รับอนุญาต

en: There are currently no access rules.
th: ยังไม่มีกฎการเข้าถึง

en: E-mail new password
th: ขอรหัสผ่านใหม่ผ่านอีเมล

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
th: ส่งวิธีการใช้งานไปยังอีเมลของคุณแล้ว

en: Are you sure you want to delete the account %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบัญชีผู้ใช้ %name?

en: All submissions made by this user will be attributed to the anonymous account. This action cannot be undone.
th: เนื้อหาต่างๆ ที่ผู้ใช้นี้เป็นคนสร้างจะถูกเปลี่ยนเป็นของผู้ใช้ไม่ประสงค์จะออกนามแทน การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: %name has been deleted.
th: %name ถูกลบแล้ว

en: You must enter a username.
th: คุณต้องกรอกชื่อผู้ใช้

en: The username cannot begin with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ขึ้นด้วยช่องว่าง

en: The username cannot end with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ลงท้ายด้วยช่องว่าง

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่มีช่องว่างต่อกันมากกว่า 1 ตัว

en: The username contains an illegal character.
th: ชื่อผู้ใช้มีตัวอักษรที่ไม่อนุญาต

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
th: ชื่อผู้ใช้ %name ยาวเกินกำหนด %max ตัวอักษร

en: You must enter an e-mail address.
th: คุณต้องใส่อีเมล

en: User list length
th: ความยาวของรายการผู้ใช้

en: Online users
th: ผู้ใช้ที่ออนไลน์

en: Enter the password that accompanies your username.
th: กรุณาใส่รหัสผ่าน

en: Delete picture
th: ลบรูปภาพ

en: Check this box to delete your current picture.
th: เลือกเพื่อลบรูปปัจจุบันของคุณ

en: Unblock the selected users
th: เลิกบล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Block the selected users
th: บล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Delete the selected users
th: ลบผู้ใช้ที่เลือก

en: Drupal allows users to register, login, log out, maintain user profiles, etc. Users of the site may not use their own names to post content until they have signed up for a user account.
th: Drupal อนุญาตให้ผู้ใช้ลงทะเบียน, ล็อกอิน, ออกจากระบบ, แก้ไขประวัติส่วนตัว ผู้ใช้อาจจำเป็นต้องลงทะเบียนเพื่อสามารถใช้ชื่อของตัวเองในการเขียนข้อความต่างๆ บนเว็บไซต์

en: Deleted user: %name %email.
th: ลบผู้ใช้: %name %email

en: administer users
th: จัดการผู้ใช้

en: access user profiles
th: เข้าถึงประวัติผู้ใช้

en: change own username
th: เปลี่ยนชื่อผู้ใช้ของตัวเอง

en: Configure default behavior of users, including registration requirements, e-mails, and user pictures.
th: ตั้งค่าพฤติกรรมของผู้ใช้ เช่น ข้อมูลที่จำเป็นในการลงทะเบียน, อีเมล และรูปภาพแสดงตน

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
th: เลือกสิทธิ์ในการเข้าใช้งานแต่ละส่วนของเว็บไซต์ โดยเลือกตามระดับผู้ใช้

en: Edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Access rules
th: กฎการเข้าถึง

en: List and create rules to disallow usernames, e-mail addresses, and IP addresses.
th: สร้างเงื่อนไขสำหรับตรวจสอบชื่อผู้ใช้, อีมเล หรือหมายเลขไอพีที่ไม่อนุญาตให้เข้าใช้งานเว็บไซต์

en: Check rules
th: ตรวจสอบกฎ

en: Manages the user registration and login system.
th: จัดการการลงทะเบียนผู้ใช้ และระบบล็อกอิน*

en: page not found
th: ไม่พบหน้า

en: Read @username's latest blog entries.
th: อ่านเรื่องล่าสุดในบล็อกของ @username

en: Enter your @s username, or an ID from one of our affiliates: !a.
th: ใส่ชื่อผู้ใช้ของ @s หรือไอดีจากหนึ่งในกลุ่มในเครือ !a
