Drupal core (5.21) - en to cy translation catalogue (1902 entries)

en: Home
cy: Hafan

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: user
cy: defnyddiwr

en: Filter HTML tags
cy: Hidlo tagiau HTML

en: Show on every page except the listed pages.
cy: Dangos ar bob tudalen heblaw am y tudalennau rhestredig.

en: Show on only the listed pages.
cy: Dangos ar y tudalennau rhestredig yn unig.

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: Reset to defaults
cy: Ailosod i rhagosodiadau

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Administer
cy: Gweinyddwr

en: Create a new user account.
cy: Creu cyfrif defnyddiwr newydd.

en: Request new password via e-mail.
cy: Gofyn am gyfrinair newydd drwy e-bost

en: E-mail
cy: E-bost

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Value
cy: Gwerth

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: left sidebar
cy: ystlysfar chwith

en: content
cy: cynnwys

en: Type
cy: Math

en: Author
cy: Awdur

en: Replies
cy: Atebion

en: Closed
cy: Ar gau

en: Wrong username or password.
cy: Enw defnyddiwr a chyfrinair anghywir.

en: List
cy: Rhestr

en: Subject
cy: Testun

en: closed
cy: wedi cau

en: disabled
cy: analluog

en: Confirm
cy: Cadarnhau

en: Cancel
cy: Diddymu

en: deny
cy: gwrthod

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Read more
cy: Darllen mwy

en: RSS feed
cy: Porthwr RSS

en: more
cy: mwy

en: Disable
cy: Analluogi

en: Explanation or submission guidelines
cy: Eglurhad neu cyflwyniad o ganllawiau

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: right sidebar
cy: ystlysfar dde

en: Comments
cy: Sylwadau

en: More
cy: Mwy

en: not verified
cy: heb ei wirio

en: Last updated
cy: Diweddarwyd diwethaf

en: new
cy: newydd

en: error
cy: gwall

en: Block title
cy: Pennawd bloc

en: The title of the block as shown to the user.
cy: Pennawd y bloc fel a ddangosir i'r defnyddiwr.

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Blue Lagoon (Default)
cy: Lagŵn Glas (Rhagosod)

en: Ash
cy: Lludw

en: Aquamarine
cy: Glaswyrdd

en: Belgian Chocolate
cy: Siocled Belgaidd

en: Citrus Blast
cy: Ffrwydriad Sitrws

en: Cold Day
cy: Dydd Oer

en: Greenbeam
cy: Pelydr Gwyrdd

en: Mercury
cy: Mercwri

en: Nocturnal
cy: Nosluniol

en: Olivia
cy: Melynwyrdd

en: Pink Plastic
cy: Plastig Pinc

en: Shiny Tomato
cy: Tomato Sgleiniog

en: Teal Top
cy: Top Gwyrddlas

en: Content types
cy: Mathau cynnwys

en: Homepage
cy: Hafan

en: Categories
cy: Categorïau

en: Version
cy: Fersiwn

en: view
cy: gweld

en: updated
cy: wedi ei ddiweddaru

en: Available variables are:
cy: Newidion sydd ar gael yw:

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Size
cy: Maint

en: Search
cy: Chwilio

en: Reset
cy: Ailosod

en: default
cy: rhagosod

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Message
cy: Neges

en: No log messages available.
cy: Dim negeseuon log ar gael.

en: Password
cy: Cyfrinair

en: - None -
cy: - Dim -

en: Weight
cy: Pwysau

en: The configuration options have been saved.
cy: Mae dewisadau ffurfweddu wedi ei gadw.

en: Variable
cy: Newidiol

en: by %a on %b
cy: gan %a ar %b

en: There are currently no posts in this category.
cy: Does dim cofnodion ar hyn o bryd yn categori yma.

en: Help text
cy: Testun cymorth

en: Types
cy: Mathau

en: Hierarchy
cy: Hierarchaeth

en: Multiple
cy: Lluosog

en: Related terms
cy: Termau perthnasol

en: Synonyms
cy: Cyfystyron

en: Multiple select
cy: Dewis lluosog

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: root
cy: gwreiddyn

en: Parent
cy: Rhiant

en: Parents
cy: Rhieni

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
cy: Mae tudalennau ar lefel galw yn cael eu archebu'n gyntaf drwy bwysau ac yna drwy bennawd.

en: none
cy: dim

en: Category
cy: Categori

en: Add container
cy: Ychwanegu cynhwysydd

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Add category
cy: Ychwanegu categori

en: Name
cy: Enw

en: edit container
cy: golygu cynhwysydd

en: edit
cy: golygu

en: ‹
cy: <

en: Go to previous page
cy: Ewch i'r dudalen flaenorol

en: up
cy: i fyny

en: Go to parent page
cy: Ewch i dudalen rhiant

en:  ›
cy:  >

en: Go to next page
cy: Ewch i'r dudalen nesaf

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Book
cy: Llyfr

en: Export
cy: Allfudo

en: Taxonomy term
cy: Term tacsonomi

en: General settings
cy: Gosodiadau cyffredinol

en: category
cy: categori

en: Outline
cy: Amlinell

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Session opened for %name.
cy: Sesiwn wedi ei agor i %name.

en: Help
cy: Cymorth

en: username
cy: enw defnyddiwr

en: Default
cy: Diofyn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Sunday
cy: dydd Sul

en: Monday
cy: dydd Llun

en: Tuesday
cy: dydd Mawrth

en: Wednesday
cy: dydd Mercher

en: Thursday
cy: dydd Iau

en: Friday
cy: dydd Gwener

en: Saturday
cy: dydd Sadwrn

en: Time
cy: Amser

en: View
cy: Gweld

en: History
cy: Hanes

en: The configuration options have been reset to their default values.
cy: Mae dewisadau ffurfweddu wedi cael eu hailosod i'w gwerthoedd rhagosod.

en: Path
cy: Llwybr

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Clear index
cy: Clirio mynegai

en: edit forum
cy: golygu fforwm

en: Forum name
cy: Enw'r fforwm

en: forum
cy: fforwm

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu fforwm %name?

en: The forum %term and all sub-forums and associated posts have been deleted.
cy: Mae fforwm %term a holl is-fforymau a chofnodion cysylltiedig wedi cael eu dileu.

en: forum: deleted %term and all its sub-forums and associated posts.
cy: fforwm: wedi dielu %term a'i holl is-fforymau a chofnodion cysylltiedig.

en: Region
cy: Rhanbarth

en: Menu
cy: Dewislen

en: results
cy: canlyniadau

en: search
cy: chwilio

en: Core - optional
cy: Craidd - dewisol

en: never
cy: byth

en: The username %name does not exist.
cy: Nid yw enw defnyddiwr %name yn bodoli.

en: mail
cy: post

en: Add item
cy: Ychwanegu eitem

en: aggregator
cy: cydgasglydd

en: read more
cy: darllen mwy

en: Update interval
cy: Diweddaru cyfwng

en: The fully-qualified URL of the feed.
cy: URL hollol gymwys o'r porthwr.

en: Add forum
cy: Ychwanegu fforwm

en: Add term
cy: Ychwanegu term

en: Screenshot for %theme theme
cy: Siot sgrin ar gyfer thema %theme

en: no screenshot
cy: dim siot sgrîn

en: Timestamp
cy: Amsernod

en: Access log settings
cy: Mynediad i osodiadau log

en: Enable access log
cy: Galluogi mynediad log

en: Discard access logs older than
cy: Gwaredu logiau mynediad sydd yn hŷn nag

en: Preview comment
cy: Rhagolwg o'r sylw

en: Please contact the site administrator.
cy: Cysylltwch â'r gweinyddwr safle.

en: Statistics
cy: Ystadegaeth

en: Advanced search
cy: Chwiliad uwch

en: You are not authorized to access this page.
cy: Does gennych chi ddim hawl i gael mynediad i'r dudalen yma.

en: Attachment
cy: Atodiad

en: Settings for @role
cy: Gosodiadau ar gyfer @role

en: Permitted file extensions
cy: Estyniadau ffeil a ganiateir

en: Extensions that users in this role can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
cy: Estyniadau y gall defnyddwyr yn y swyddogaeth yma ei lwytho i fyny. Mae estyniadau gwahanol gyda bwlch a ddim yn cynnwys dot arweiniol.

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Picture
cy: Darlun

en: type
cy: math

en: Database type
cy: Math o Gronfa Ddata

en: User
cy: Defnyddiwr

en: Continue
cy: Parhau

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: file
cy: ffeil

en: status
cy: statws

en: Error
cy: Gwall

en: Contact
cy: Cyswllt

en: Created
cy: Wedi ei greu

en: Node
cy: Nod

en: Are you sure you want to delete %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu %title?

en: Save categories
cy: Cadw categorïau

en: Content management
cy: Rheolaeth cynnwys

en: Menu item
cy: Eitem dewislen

en: Expanded
cy: Wedi ehangu

en: The path this menu item links to. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
cy: Llwybr y mae eitem dewislen yn cysylltu gydag. Gall hyn fod yn lwybr mewnol Drupal fel %add-node neu'n URL allanol fel %drupal. Rhowch %front i gysylltu gyda'r dudalen blaen.

en: If selected and this menu item has children, the menu will always appear expanded.
cy: Os yn cael ei ddewis ac mae'r eitem dewiseln gyda phlant, bydd y dewislen bob amser yn ymddangos wedi ehangu.

en: Parent item
cy: Eitem rhiant

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
cy: Dewisol. Yn y dewislen, bydd yr eitemau trymaf yn suddo a bydd yr eitemau ysgafn yn cael eu lleoli yn agosach i'r brig.

en: Question
cy: Cwestiwn

en: Add child page
cy: Ychwanegu tudalen plant

en: Printer-friendly version
cy: Fersiwn sy'n gyfeillgar wrth argraffu

en: Update options
cy: Dewisiadau diweddaru

en: Unknown export format.
cy: Fformat allfudo anhysbys.

en: Active
cy: Gweithredol

en: Post
cy: Cofnod

en: Last post
cy: Cofnod diwethaf

en: Access denied
cy: Mynediad wedi ei wrthod

en: Page title
cy: Pennawd y dudalen

en: Block
cy: Bloc

en: Add block
cy: Ychwanegu bloc

en: Page
cy: Tudalen

en: 1 day | @count days
cy[0]: 1 diwrnod

en: Configuration saved.
cy: Ffurfweddiad wedi ei gadw

en: Footer message
cy: Neges troedyn

en: Mission
cy: Cenhadaeth

en: Search box
cy: Blwch chwilio

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site slogan
cy: Arwyddair safle

en: User settings
cy: Gosodiadau defnyddiwr

en: Public registrations
cy: Cofrestriadau cyhoeddus

en: Only site administrators can create new user accounts.
cy: Dim ond gweinyddwyr safle a all greu gyfrifon defnyddiwr newydd.

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: Never
cy: Byth

en: Up to date
cy: Yn gyfoes

en: Out of date
cy: Wedi dyddio

en: Header
cy: Pennawd

en: Left sidebar
cy: Bar ochr chwith

en: Right sidebar
cy: Bar ochr dde

en: Footer
cy: Troedyn

en: The menu item can be customized and configured only once the menu module has been <a href="@modules-page">enabled</a>.
cy: Gall eitem dewislen ei addasu a'i ffurfweddu unwaith fydd y modiwl dewislen @modules-page wedi ei alluogi.

en: Recipients
cy: Derbynwyr

en: Selected
cy: Wedi ei ddewis

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
cy: Gosod hwn i Ie os ydych eisiau'r categori yma gael ei ddewis drwy rhagosod.

en: You must enter a category.
cy: Mae'n rhaid i chi roi categori i mewn.

en: You must enter one or more recipients.
cy: Mae'n rhaid i chi roi un neu fwy o dderbynwyr i mewn.

en: Category %category has been added.
cy: Mae categori %category wedi ei ychwanegu.

en: Category %category has been updated.
cy: Mae categori %category wedi ei ddiweddaru.

en: Are you sure you want to delete %category?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu %category?

en: Category %category has been deleted.
cy: Mae categori %category wedi ei ddileu.

en: Hourly threshold
cy: Trothwy bob awr

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
cy: Ni allwch yrru mwy na %number o negeseuon pob awr. Ceisiwch eto nes ymlaen.

en: Your name
cy: Eich enw

en: Your e-mail address
cy: Eich cyfeiriad ebost

en: Send e-mail
cy: Gyrru e-bost

en: You must select a valid category.
cy: Rhaid i chi ddewis categori dilys.

en: You must enter a valid e-mail address.
cy: Mae'n rhaid i chi roi cyfeiriad e-bost dilys i mewn.

en: To
cy: I

en: From
cy: Gan

en: Custom
cy: Addasu

en: Throttle
cy: Sbardun

en: Visibility
cy: Gwelededd

en: Roles
cy: Swyddogaethau

en: Comment
cy: Sylw

en: Hostname
cy: Enw gwesteiwr

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Input format
cy: Ffurf mewnbwn

en: Signature
cy: Llofnod

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Location
cy: Lleoliad

en: Locale
cy: Lleoliad

en: Title field label
cy: Label pennawd maes

en: Body field label
cy: Label maes gwrthrych

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Sticky at top of lists
cy: Yn ludiog ar frig y rhestr

en: Revisions
cy: Diwygiadau

en: Log message
cy: Neges log

en: Poll duration
cy: Hyd pleidlais

en: Explanation
cy: Eglurhad

en: Selection options
cy: Dewisiadau dethol

en: Vocabulary name
cy: Enw geirfa

en: Term name
cy: Enw term

en: Role name
cy: Enw swyddogaeth

en: E-mail address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Theme configuration
cy: Ffurfweddiad thema

en: Last access
cy: Mynediad diwethaf

en: Time zone
cy: Cylchfa amser

en: Severity
cy: Difrifoldeb

en: Global settings
cy: Gosodiadau eang

en: Vote
cy: Pleidleisio

en: Count
cy: Cyfrifiad

en: RSS - blogs
cy: RSS - blogiau

en: Search settings
cy: Gosodiadau chwilio

en: Mode
cy: Modd

en: blocked
cy: wedi ei flocio

en: active
cy: weithredol

en: OPML feed
cy: Porthwr OPML

en: configure
cy: ffurfweddu

en: Number of news items in block
cy: Nifer o eitemau newyddion yn y bloc.

en: View this feed's recent news.
cy: Gweld newyddion diweddaraf y porthwr yma.

en: View this category's recent news.
cy: Gweld newyddion diweddaraf y categori yma.

en: Feed overview
cy: Arolwg porthwr

en: Items
cy: Eitemau

en: Last update
cy: Diweddariad diwethaf

en: Next update
cy: Diweddariad nesaf

en: %time left
cy: %time ar ôl

en: remove items
cy: symud eitemau

en: update items
cy: diweddaru eitemau

en: Category overview
cy: Arolwg categori

en: Categorize
cy: Categoreiddio

en: You are not allowed to categorize this feed item.
cy: Nid oes gennych hawl i gategoreiddio'r eitem porthi yma.

en: The categories have been saved.
cy: Mae'r categorïau wedi eu cadw.

en: Updated:
cy: Wedi ei ddiweddaru:

en: blog it
cy: ei flogio

en: Comment on this news item in your personal blog.
cy: Rhoi sylw ar yr eitem newyddion yma yn eich blog personol.

en: %age old
cy: %age oed

en: %ago ago
cy: %ago yn ôl

en: Authored by
cy: Wedi ei awduro gan

en: Items shown in sources and categories pages
cy: Eitemau sydd wedi ymddangos yn tudalennau ffynonellau a chategorïau

en: A feed with this URL %url already exists. Please enter a unique URL.
cy: Mae porthwr gyda URL %url yma'n bodoli'n barod. Rhowch URL unigryw.

en: The feed %feed has been updated.
cy: Mae porthwr %feed wedi ei ddiweddaru.

en: Feed %feed deleted.
cy: Porthwr %feed wedi ei ddileu.

en: The feed %feed has been deleted.
cy: Mae porthwr %feed wedi ei ddileu.

en: Feed %feed added.
cy: Porthwr %feed wedi ei ychwanegu.

en: The feed %feed has been added.
cy: Mae porthwr %feed wedi ei ychwanegu.

en: Delete all
cy: Dileu i gyd

en: The news items from %site have been removed.
cy: Mae eitemau newyddion o %site wedi eu symud.

en: administer news feeds
cy: gweinyddu porthwyr newyddion

en: access news feeds
cy: defnyddio porthwyr newyddion

en: Performance
cy: Perfformiad

en: Read full article to view attachments.
cy: Darllen yr erthygl gyfan i weld atodion.

en: 1 attachment | @count attachments
cy[0]: 1 atodiad. @count atodiadau

en: This field is required.
cy: Mae'r maes yma'n ofynnol.

en: Details
cy: Manylion

en: Last reply
cy: Ateb diwethaf

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Code
cy: côd

en: No posts available.
cy: Dim cofnodion ar gael.

en: Add a role to the selected users
cy: Ychwanegu swyddogaeth i'r defnyddwyr dewisedig

en: Remove a role from the selected users
cy: Symud swyddogaeth o ddefnyddwyr dewisedig

en: security
cy: gwarchodaeth

en: node
cy: nod

en: Recent posts
cy: Cofnodion diweddar

en: Tonga
cy: Tongeg

en: Navajo
cy: Nafacho

en: Table
cy: Tabl

en: Mon
cy: Llun

en: Tue
cy: Maw

en: Wed
cy: Mer

en: Thu
cy: Iau

en: Fri
cy: Gwen

en: Sat
cy: Sad

en: Sun
cy: Sul

en: May
cy: Mai

en: am
cy: yb

en: pm
cy: yp

en: Forum
cy: Fforwm

en: !time ago
cy: !time yn ôl

en: Other
cy: Arall

en: Text color
cy: Lliw testun

en: Navigation
cy: Mordwyo

en: Color
cy: Lliw

en: Theme-specific settings
cy: Gosodiadau thema penodol

en: These settings only exist for the %theme theme and all the styles based on it.
cy: Mae'r gosodiadau hyn ond yn bodoli ar gyfer y thema %theme a'r holl steiliau wedi seilio arno.

en: access content
cy: mynediad at gynnwys

en: Allow
cy: Caniatau

en: Deny
cy: Gwrthod

en: User login
cy: Mewngofnod defnyddiwr

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Updated URL for feed %title to %url.
cy: URL wedi ei ddiweddaru ar gyfer porthwr %title i %url.

en: Jump to the first comment of this posting.
cy: Neidio i'r sylw cyntaf yn y cofnod yma.

en: Jump to the first new comment of this posting.
cy: Neidio i'r sylw cyntaf newydd yn y cofnod yma.

en: Add new comment
cy: Ychwanegu sylw newydd

en: Add a new comment to this page.
cy: Ychwanegu sylw newydd i'r dudalen yma.

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
cy: Rhannu eich syniadau a barn sy'n berthnasol i'r cofnod yma.

en: No terms available.
cy: Dim termau ar gael.

en: reset
cy: ailosod

en: String
cy: Llinyn

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Not installed
cy: Heb ei osod

en: Minimum cache lifetime
cy: Hyd oes lleiaf storfa

en: Referrer
cy: Cyfeiriwr

en: 1 vote | @count votes
cy[0]: 1 pleidlais.  @count o bleidleisiau

en: Site maintenance
cy: Cynnal safle

en: Online
cy: Ar-lein

en: Off-line
cy: All-lein

en: When set to "Online", all visitors will be able to browse your site normally. When set to "Off-line", only users with the "administer site configuration" permission will be able to access your site to perform maintenance; all other visitors will see the site off-line message configured below. Authorized users can log in during "Off-line" mode directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
cy: Pan wedi ei osod i "Arlein", bydd holl ymwelwyr yn gallu pori eich safle yn gyffredin. Pan yn cael ei osod i "All-lein", dim ond defnyddwyr gyda hawl "gweinydd ffurfweddiad safle" fydd yn gallu cael mynediad i'ch safle i berfformio cynhaliaeth; bydd holl ymwelwyr eraill yn gweld y neges safle all-lein sydd wedi ei ffurfweddu isod. Gall defnyddwyr awdurdodol mewngofnodi yn ystod modd "All-lein" yn syth drwy <a href="@user-login"> tudalen mewngofnodi defnyddiwr.

en: Site off-line message
cy: Neges safle all-lein

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
cy: Mae @site ar hyn o bryd yn cael ei gynnal a chadw. Dylem fod yn ôl yn fuan. Diolch am eich amynedd.

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
cy: Neges i ddangos i ymwelwyr pan mae'r safle mewn dull all-lein.

en: Default front page
cy: Rhagosod tudalen flaen

en: Top pages
cy: Tudalennau ar y brig

en: Create content
cy: Creu cynnwys

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: Uninstall
cy: Dad-osod

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Optional
cy: Dewisol

en: Recent comments
cy: Sylwadau diweddar

en: Recent hits
cy: Cyfraddau taro diweddar

en: The comment no longer exists.
cy: Nid yw'r sylwadau yn bodoli rhagor.

en: The comment and all its replies have been deleted.
cy: Mae'r sylwad a'i holl atebion wedi ei ddileu.

en: Do not display
cy: Peidiwch ag arddangos

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
cy: Dangos os yw'r côd PHP canlynol yn dychwelyd yn WIR (dull-PHP, arbenigwyr yn unig).

en: Preformatted
cy: Rhagffurfio

en: Profile
cy: Proffil

en: module
cy: modiwl

en: Votes
cy: Pleidleisiau

en: Save settings
cy: Cadw gosodiadau

en: reply
cy: ateb

en: Session closed for %name.
cy: Mae'r sesiwn wedi ei gau i %name.

en: Tracker
cy: Traciwr

en: You have to specify a valid date.
cy: Rhaid i chi nodi dyddiad dilys.

en: The name %name is a reserved username.
cy: Mae new %name yn enw defnyddiwr ar gadw.

en: The field %field is required.
cy: Mae maes %field yn ofynnol.

en: 1 new | @count new
cy[0]: 1 newydd                                        @count newydd

en: Add rule
cy: Ychwanegu rheol

en: Delete rule
cy: Dileu rheol

en: Nauru
cy: Nawrŵeg

en: Table prefix
cy: Tabl rhagddodi

en: Database username
cy: Enw defnyddiwr y Gronfa Ddata

en: Database password
cy: Cyfrifnair y Gronfa Ddata

en: Database name
cy: Enw'r Gronfa Ddata

en: Add user
cy: Ychwanegu defnyddiwr

en: Formatting guidelines
cy: Canllawiau fformatio

en: Authoring information
cy: Awduro gwybodaeth

en: Authored on
cy: Wedi ei awduro ar

en: Format: %time. Leave blank to use the time of form submission.
cy: Fformat: %time. Gadael yn wag i ddefnyddio amser o gyflwyniad ffurf.

en: Leave blank for %anonymous.
cy: Gadael yn wag i %anonymous

en: Attachments
cy: Atodiadau

en: File attachments
cy: Atodiadau ffeil

en: Changes made to the attachments are not permanent until you save this post. The first "listed" file will be included in RSS feeds.
cy: Nid yw newidiadau a wneir yn yr atodyn ddim yn barhaol nes fyddwch wedi cadw'r cofnod yma. Bydd y ffeil cyntaf "wedi ei restru" yn cael ei gynnwys yn porthwyr RSS.

en: File attachments are disabled. The file directories have not been properly configured.
cy: Mae atodiadau ffeil wedi ei anablu. Mae cyfeiriadau ffeil heb eu ffurfweddu'n briodol.

en: Please visit the <a href="@admin-file-system">file system configuration page</a>.
cy: Ewch i ymweld <a href="@admin-file-system">â thudalen ffurfweddu system ffeil</a>.

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
cy: Rhowch un dudalen i bob llinell ar lwybrau Drupal. Mae'r cymeriad '*' yn nod-chwiliwr. Mae enghreifftiau llwybrau yn %blog ar gyfer tudalen blog ac %blog-wildcard ar gyfer pob blog personol. %front yw'r dudalen blaen.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction.
cy: Maint mwyaf delwedd a agniaeir wedi ei fynegi fel LLEDxHYD (e.e. 640x480). Wedi ei osod i 0 i ddim cyfyngiad.

en: The %role file size limit must be a number and greater than zero.
cy: Y cyfyngder maint ffeil %role yn gorfod bod yn rif sydd yn fwy na sero.

en: The %role maximum file size per upload is greater than the total file size allowed per user
cy: Mae maint ffeil mwyad %role i bob llwythiad yn fwy na canlyniad maint ffeil a ganiateir i bob defnyddiwr.

en: Maximum resolution for uploaded images
cy: Cydraniad mwyaf i ddelweddau sydd wedi eu llwytho i fyny

en: WIDTHxHEIGHT
cy: LLEDxUCHDER

en: Maximum file size per upload
cy: Maint ffeil mwyaf i bob llwythiad.

en: Total file size per user
cy: Cyfanswm maint ffeil i bob defnyddiwr.

en: The maximum size of all files a user can have on the site (in megabytes).
cy: Maint mwyaf o holl ffeiliau y gall defnyddiwr ei gael ar safle (mewn megabeitiau).

en: [<a href="@link">more help...</a>]
cy: Mwy o gymorth @link

en: Arabic
cy: Arabaidd

en: English
cy: Saesneg

en: French
cy: Ffrangeg

en: Italian
cy: Eidaleg

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Japanese
cy: Siapaneg

en: Korean
cy: Corëeg

en: Edit term
cy: Golygu term

en: Are you sure you want to delete these items?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r eitemau hyn?

en: The items have been deleted.
cy: Mae'r eitemau wedi cael eu dileu.

en: A valid e-mail address. All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
cy: Cyfeiriad e-bost dilys. Caiff yr holl e-byst o'r system eu gyrru i'r cyfeiriad yma. Ni wneir y cyfeiriad e-bost yma'n gyhoeddus a'i defnyddir yn unig os ydych yn dymuno cyfrinair newydd neu eisiau derbyn newyddion penodol neu hysbysiadau drwy e-bost.

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
cy: Mae cyfeiriad e-bost %email wedi ei gofrestru yn barod. <a href="@password"> A ydych wedi anghofio eich cyfrinair?</a>.

en: The e-mail address %email has been denied access.
cy: Mae cyfeiriad e-bost %email wedi cael ei wrthod rhag cael mynediad.

en: Remove items
cy: Symud eitemau

en: Allowed HTML tags
cy: Tagiau HTML a ganiateir

en: Sources
cy: Ffynonellau

en: !title category latest items
cy: eitemau categori !title diweddaraf

en: !title feed latest items
cy: eitemau porthwr !title diweddaraf

en: A category named %category already exists. Please enter a unique title.
cy: Mae categori o'r enw %category yn bodoli'n barod. Rhowch deitl unigryw.

en: The category %category has been updated.
cy: Mae categori %category wedi ei ddiweddaru.

en: Category %category deleted.
cy: Categori %category wedi ei ddileu.

en: The category %category has been deleted.
cy: Mae categori %category wedi ei ddileu.

en: Category %category added.
cy: Categori %category wedi ei ychwanegu.

en: The category %category has been added.
cy: Mae categori %category wedi ei ychwanegu.

en: aggregator - @title
cy: cydgasglydd - @title

en: 1 item | @count items
cy[0]: 1 eitem                             @count o eitemau

en: Add menu
cy: Ychwanegu dewislen

en: Are you sure you want to delete the custom menu item %item?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu eitem dewislen cwstwm %item?

en: The menu item %title has been deleted.
cy: Mae eitem dewislen %title wedi cael ei ddileu.

en: Deleted menu item %title.
cy: Eitem dewislen %title wedi ei ddileu.

en: menu
cy: dewislen

en: ‹ previous
cy: < blaenorol

en: next ›
cy: nesaf >

en: No items selected.
cy: Dim eitemau wedi eu dewis.

en: The update has been performed.
cy: Mae'r diweddaraid yma wedi ei wneud.

en: View user profile.
cy: Gweld proffil defnyddiwr

en: locked
cy: wedi cloi

en: Titles only
cy: Pennawdau'n unig

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Upload picture
cy: Llwytho darlun i fyny

en: Message:
cy: Neges:

en: Language file
cy: Ffeil Iaith

en: published
cy: wedi ei gyhoeddi

en: Average page generation time
cy: Amser cyfartalog generadiad tudalen

en: The changes have been saved.
cy: Mae'r newidiadau wedi cael eu cadw.

en: Show only users where
cy: Dangos defnyddwyr dim ond yn

en: Refine
cy: Coethi

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Member for
cy: Aelod o

en: @time ago
cy: @time yn ôl

en: No users available.
cy: Dim defnyddwyr ar gael.

en: No users selected.
cy: Dim defnyddwyr wedi eu dewis.

en: Detected malicious attempt to alter protected user fields.
cy: Wedi canfod ymgais maleisus i newid meysydd defnyddiwr wedi eu hamddiffyn.

en: Select all rows in this table
cy: Dewis pob rhes yn y tabl yma

en: Deselect all rows in this table
cy: Dad-ddewis pob rhes yn y tabl yma

en: Search results
cy: Canlyniadau chwilio

en: Your search yielded no results
cy: Ni gynhyrchodd eich gwelediad unrhyw ganlyniadau.

en: Please enter some keywords.
cy: Rhowch eiriau allweddol i mewn.

en: Request new password
cy: Gofyn am gyfrinair newydd

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
cy: Gall ymwelwyr greu cyfrifon a nid yw cymeradwyaeth gweinydd yn ofynnol.

en: Deleted
cy: Wedi ei ddileu

en: Topics
cy: Testunau

en: Topic
cy: Testun

en: The maximum size of a file a user can upload (in megabytes).
cy: Y maint ffeil mwyaf gall defnyddiwr lwytho i fyny (mewn megabeitiau).

en: Edit menu
cy: Golygu dewislen

en: Delete menu
cy: Dileu dewislen

en: Edit menu item
cy: Golygu eitem dewislen

en: Reset menu item
cy: Ailosod eitem dewislen

en: Delete menu item
cy: Dileu eitem dewislen

en: Publishing options
cy: Dewisiadau cyhoeddi

en: Create new revision
cy: Creu adolygiad newydd

en: Locale settings
cy: Gosodiadau lleoliad

en: Configure block
cy: Ffurfweddu'r bloc

en: How many content items to display in "day" list.
cy: Baint o eitemau cynnwys i ddangos yn rhestr "dydd".

en: Jan
cy: Ion

en: Feb
cy: Chwef

en: Mar
cy: Maw

en: Apr
cy: Ebr

en: Jun
cy: Meh

en: Jul
cy: Gorff

en: Aug
cy: Awst

en: Sep
cy: Medi

en: Oct
cy: Hyd

en: Nov
cy: Tach

en: Dec
cy: Rhag

en: Posts
cy: Cofnodion

en: Mission statement
cy: Mynegiad cenhadaeth

en: Configure permissions
cy: Ffurfweddu hawliau

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Existing system path
cy: Llwybr system presennol

en: Specify the existing path you wish to alias. For example: node/28, forum/1, taxonomy/term/1+2.
cy: Enwch y llwybr sy'n bodoli eisoes yr hoffech roi arallenw arno. Er enghraifft: nod/28, fforwm/1, tacsonomeg/term/1+2.

en: Specify an alternative path by which this data can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
cy: Enwch lwybr arall lle gellir cyrraedd y data yma ohono. Er enghraifft, teipiwch "amdano" wrth ysgrifennu am y dudalen yma. Defnyddiwch lwybr perthynol a pheidiwch ag ychwanegu slaes llusg neu ni fydd arallenw'r URL  yn gweithio.

en: Greater than
cy: Yn fwy na

en: Less than
cy: Yn llai na

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Number of day's top views to display
cy: Nifer o ddydd y dangosir prif welediadau

en: Number of all time views to display
cy: Nifer o holl welediadau i'w dangos

en: Number of most recent views to display
cy: Nifer o welediadau mwyaf diweddar i ddangos

en: The settings have not been saved because of the errors.
cy: Nid yw'r gosodiadau wedi eu cadw oherwydd y gwallau.

en: Spam link deterrent
cy: cyswllt spam ataliol

en: profile
cy: proffil

en: First day of week
cy: Diwrnod cyntaf yr wythnos

en: Autocomplete taxonomy
cy: Tacsonomeg wedi ei gwblhau yn awtomatig

en: Send yourself a copy.
cy: Gyrru copi i chi eich hunain.

en: !name (!name-url) has sent you a message via your contact form (!form-url) at !site.
cy: Mae !name (!name-url) wedi gyrru neges drwy ffurflen gyswllt (!form-url) yn !site.

en: If you don't want to receive such e-mails, you can change your settings at !url.
cy: Os nad ydych eisiau derbyn y fath yma o e-byst, gallwch newid eich gosodiadau yn !url.

en: %name-from sent %name-to an e-mail.
cy: Gyrrodd %name-from e-bost i %name-to.

en: The message has been sent.
cy: Mae'r neges wedi ei yrru.

en: !name sent a message using the contact form at !form.
cy: Gyrrodd !name neges gan ddefnyddio ffurflen gyswllt yn !form.

en: %name-from sent an e-mail regarding %category.
cy: Gyrrodd %name-from e-bost ynglŷn a %category.

en: Your message has been sent.
cy: Mae'ch neges wedi ei yrru.

en: Create new account
cy: Creu cyfrif newydd

en: role
cy: swyddogaeth

en: Are you sure you want to delete the block %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r bloc %name?

en: The block %name has been removed.
cy: Mae bloc %name wedi ei symud.

en: list terms
cy: rhestru termau

en: add terms
cy: ychwanegu telerau

en: Created new term %term.
cy: Wedi creu term newydd %term.

en: Are you sure you want to delete the term %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu term %title?

en: Deleted term %name.
cy: Term %name wedi ei ddileu.

en: warning
cy: rhybudd

en: Last run !time ago
cy: Cafodd ei redeg !time yn ôl

en: Never run
cy: Byth a'i redeg

en: Site information
cy: Gwybodaeth am y safle

en: Blocked
cy: Wedi blocio

en: Default permitted file extensions
cy: Estyniadau ffeil rhagosod a ganiateir.

en: Results
cy: Canlyniadau

en: Older polls
cy: Pleidleisiau hŷn

en: View the list of polls on this site.
cy: Gweld y rhestr o bolau ar y safle yma

en: You must fill in at least two choices.
cy: Mae'n rhaid i chi lenwi o leiaf dau ddewis.

en: open
cy: ar agor

en: Visitor
cy: Ymwelydd

en: Cancel your vote
cy: Canslo eich pleidlais

en: View the current poll results.
cy: Gweld canlyniadau pleidlais cyfredol.

en: vote on polls
cy: pleidleisio ar y pôl

en: cancel own vote
cy: canslo pleidlais eich hunain

en: inspect all votes
cy: archwilio holl bleidleisiau

en: List terms
cy: Rhestru termau

en: Deleting a term will delete all its children if there are any. This action cannot be undone.
cy: Bydd dileu term yn dileu ei holl blant os oes rhai. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Parent term
cy: Term rhiant

en: Parent terms
cy: Termau rhiant

en: Syndicate
cy: Cynghrair

en: Syndicate content
cy: Cynnwys cynghrair

en: Blogs
cy: Blogiau

en: Books
cy: Llyfrau

en: The feed from %site seems to be broken, due to an error "%error" on line %line.
cy: Mae porthwr o %site yn ymddangos fel petai wedi torri, oherwydd gwall "%error" ar linell %line.

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error" on line %line.
cy: Mae porthwr o %site yn ymddangos fel petai wedi torri, oherwydd gwall "%error" ar linell %line.

en: Forums
cy: Fforymau

en: administer taxonomy
cy: gweinyddu tacsonomi

en: access administration pages
cy: mynediad at dudalenau gweinyddol

en: administer filters
cy: hidlyddion gweinydd

en: view revisions
cy: gweld diwygiadau

en: Revisions for %title
cy: Diwygiadau i %title

en: !date by !username
cy: !date drwy !username

en: revert
cy: dychwelyd

en: Revision
cy: Diwygiad

en: current revision
cy: diwygiad cyfredol

en: The specified passwords do not match.
cy: Nid yw'r cyfrineiriau penodol yn cyd-fynd.

en: Track
cy: Dilyn

en: No forums defined
cy: Dim fforymau wedi eu diffinio

en: This topic has been moved
cy: Mae'r testun yma wedi ei symud

en: User management
cy: Rheolaeth defnyddiwr

en: e-mail
cy: e-bost

en: permission
cy: caniatâd

en: Your vote was recorded.
cy: Cafodd eich pleidlais ei gofnodi.

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
cy: Caniatáu eich safle i ddal pleidleisiau ar bynciau gwahanol yn y ffurf o gwestiynau amlddewis.

en: Link color
cy: Lliw cyswllt

en: Your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
cy: Mae eich cyfrinair a chyfarwyddiadau pellach wedi cael eu gyrru at eich cyfeiriadur e-bost.

en: Fiji
cy: Ffijïeg

en: Length of trimmed posts
cy: Hyd cofnodion wedi eu twtio

en: 200 characters
cy: 200 o gymeriadau

en: 400 characters
cy: 400 o gymeriadau

en: 600 characters
cy: 600 o gymeriadau

en: 800 characters
cy: 800 o gymeriadau

en: 1000 characters
cy: 1000 o gymeriadau

en: 1200 characters
cy: 1200 o gymeriadau

en: 1400 characters
cy: 1400 o gymeriadau

en: 1600 characters
cy: 1600 o gymeriadau

en: 1800 characters
cy: 1800 o gymeriadau

en: 2000 characters
cy: 2000 o gymeriadau

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
cy: Yr uchafswm o gymeriadau a ddefnyddir yn y fersiwn lle mae'r cofnod wedi ei dwtio. Bydd Drupal yn defnyddio'r gosodiad yma i benderfynu pryd y dylid twtio cofnodion hir. Yn arferol defnyddir fersiwn o gofnod wedi ei dwtio fel blas wrth arddangos y cofnod ar y prif dudalen, mewn bwydwr XML ayb. I analluogi blasau, gosodwch i 'Diderfyn. Noder fod y gosodiad yma yn effeithio ar gynnwys newydd neu gynnwys wedi ei ddiweddaru yn unig ac ni fydd yn effeithio blasau sy'n bodoli'n barod.

en: System default
cy: Rhagosod system

en: Not published
cy: Heb ei gyhoeddi

en: File settings
cy: Gosodiadau ffeil

en: Default extensions that users can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
cy: Estyniadau rhagosod y gall ddefnyddwyr eu llwytho i fyny. Bydd estyniadau gyda lle gwag ac ddim yn cynnyws y dot arweiniol.

en: Default maximum file size per upload
cy: Rhagosod maint mwyaf ffeil i bob llwythiad.

en: Default total file size per user
cy: Rhagosod maint cwbl y ffeil i bob defnyddiwr

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
cy: Mae eich gosodiad PHP yn cyfyngu ar faint ffeil mwyaf sydd i bob llwythiad i fyny i %size.

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: The description displayed when hovering over a menu item.
cy: Y disgrifiad a ddangosir pan yn hofran dros eitem dewislen.

en: XML feed
cy: porthwr XML

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Attach new file
cy: Atodi ffeil newydd

en: Attach
cy: Atodi

en: List files by default
cy: Yn rhestru ffeiliau drwy ragosod

en: File system path
cy: Llwybr system ffeil

en: @type: deleted %title.
cy: @type: %title wedi ei ddileu.

en: details
cy: manylion

en: The username %name has not been activated or is blocked.
cy: Nid yw'r enw defnyddiwr %name wedi ei awdurdodi neu wedi ei flocio.

en: Login attempt failed for %user.
cy: Ymgais mewngofnodi wedi methu i %user.

en: Revision of %title from %date
cy: Diwygiad %title o %date.

en: Themes
cy: Themâu

en: Story
cy: Stori

en: JPEG quality
cy: Priodwedd JPEG

en: administer nodes
cy: gweinyddu nodau

en: administer comments
cy: gweinyddu sylwadau

en: Delete comments
cy: Dileu sylwadau

en: not published
cy: heb ei gyhoeddi

en: by
cy: drwy

en: The comments have been deleted.
cy: Mae'r sylwadau wedi eu dileu.

en: Published comments
cy: Sylwadau wedi eu cyhoeddi

en: Your comment has been queued for moderation by site administrators and will be published after approval.
cy: Mae eich sylw yn aros i gael ei safoni gan weinyddwyr safle ac byddent yn cael eu cyhoeddi wedi iddynt gael eu cymeradwyo.

en: !name field is required.
cy: Mae maes !name yn ofynnol.

en: Protected
cy: Wedi'i ddiogelu

en: Comment settings
cy: Gosodiadau sylw

en: Hits
cy: Cyfraddau taro

en: not sticky
cy: ddim yn ludiog

en: sticky
cy: gludiog

en: not promoted
cy: heb ei hyrwyddo

en: promoted
cy: wedi ei hyrwyddo

en: Default options
cy: Dewisiadau rhagosod

en: Read only
cy: Darllen yn unig

en: Contact settings
cy: Gosodiadau cyswllt

en: Reset password
cy: Ailosod cyfrinair

en: Line break converter
cy: Trawsnewidydd toriad llinell

en: Temporary directory
cy: Cyfeiriadur dros dro

en: date
cy: dyddiad

en: File upload error. Could not move uploaded file.
cy: Gwall llwytho'r ffeil i fyny. Methu symud y ffeil sydd wedi ei lwytho.

en: upload files
cy: ffeiliau wedi llwytho i fyny

en: Site configuration
cy: Ffurfweddiad safle

en: The specified date is invalid.
cy: Mae'r dyddiad dewisedig yn annilys.

en: Choice @n
cy: Dewis @n

en: Slogan
cy: Arwyddair

en: This text will be displayed at the bottom of each page. Useful for adding a copyright notice to your pages.
cy: Bydd y testun yma'n cael ei ddangos ar waelod pob tudalen. Yn ddefnyddiol ar gyfer ychwanegu hysbyseb hawlfraint i'ch tudalennau.

en: Anonymous user
cy: Defnyddiwr anhysbys

en: The name used to indicate anonymous users.
cy: Yr enw a ddefnyddir i ddynodi defnyddwyr anhysbys.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
cy: Mae'r dudalen gartref yn dangos cynnwys o'r URL perthynol. Os yn ansicr, enwch "nod".

en: Get help
cy: Cael cymorth

en: is
cy: yn

en: Approval queue
cy: Ciw cymeradwyo

en: Display on separate page
cy: Dangos ar dudalen wahanol

en: Location of comment submission form
cy: Lleoliad ffurflen cyflwyno sylw

en: Go to first page
cy: Ewch i'r dudalen gyntaf

en: Go to last page
cy: Ewch i'r dudalen olaf

en: Go to page @number
cy: Ewch i dudalen @number

en: Go to previous forum topic
cy: Mynd i'r testun fforwm blaenorol

en: Go to next forum topic
cy: Mynd i'r testun fforwm nesaf

en: Enter the terms you wish to search for.
cy: Rhowch y termau yr ydych eisiau chwilio amdano i mewn.

en: Underlined
cy: Wedi ei danlinellu

en: Site building
cy: Adeiladu safle

en: No primary links
cy: Dim dolenni cynradd

en: No secondary links
cy: Dim dolenni eilaidd

en: No content types available.
cy: Dim mathau o gynnwys ar gael.

en: Delete role
cy: Dileu swyddogaeth

en: !type messages
cy: negeseuon !type

en: Filter by message type
cy: Hidlo yn ôl math y neges

en: Role specific visibility settings
cy: Gosodiadau gwelededd swyddogaeth peodol

en: Enter the name for your new menu. Remember to enable the newly created block in the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
cy: Rhowch enw ar eich dewislen newydd. Cofiwch allugoi'r bloc sydd newydd ei greu yn nhudalen gweinyddu blociau @blocks.

en: English name
cy: Enw Saesneg

en: Translated
cy: Cyfieithwyd

en: Block description
cy: Disgrifiad bloc

en: Form name
cy: Enw ffurf

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
cy: Pennawd y maes newydd. Bydd y pennawd yn cael ei ddangos i'r defnyddiwr. Pennawd enghreifftiol yw "Hoff Liw".

en: An optional explanation to go with the new field. The explanation will be shown to the user.
cy: Eglurhad dewisol i fynd gyda'r maes newydd. Bydd yr eglurhad yn cael ei ddangos i'r defnyddiwr.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. The word <code>%value</code> will be substituted with the corresponding value. An example page title is "People whose favorite color is %value". This is only applicable for a public field.
cy: I alluogi pori'r maes yma drwy werth. rhowch bennawd i'r dudalen canlynol. Bydd y gair <code>%value</code> yn cael ei amnewid gyda gwerth cyfatebol. Enghraifft o bennawd tudalen yw "Pobl a'u hoff liw yw %value". Mae hwn ond yn berthnasol i faes cyhoeddus.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. An example page title is "People who are employed". This is only applicable for a public field.
cy: I alluogi pori'r maes yma drwy werth, rhowch bennawd i dudalen canlyniad. Enghraifft o bennawd tudalen yw "Pobl cyflogedig". Mae hyn ond yn berthnasol i faes cyhoeddus.

en: Save field
cy: Cadw maes

en: Blocks
cy: Blociau

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
cy: Ffurfweddu pa gynnwys bloc sy'n ymddangos ar ochr eich safle a rhanbarthau eraill.

en: Delete block
cy: Dileu'r bloc

en: !key settings
cy: gosodiadau !key

en: Save blocks
cy: Cadw blociau

en: The block settings have been updated.
cy: Mae gosodiadau y bloc wedi ei ddiweddaru.

en: Block specific settings
cy: Gosodiadau penodol y bloc

en: Override the default title for the block. Use <em>&lt;none&gt;</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
cy: .

en: '%name' block
cy: bloc '%name'

en: User specific visibility settings
cy: Gosodiadau gwelededd penodol defnyddiwr

en: Custom visibility settings
cy: Arferu gosodiadau gwelededd

en: Users cannot control whether or not they see this block.
cy: Ni all defnyddwyr reoli os ydynt yn gweld neu ddim yn gweld y bloc yma.

en: Show this block by default, but let individual users hide it.
cy: Dangos y bloc yma drwy rhagosod, ond gadewch i ddefnyddwyr unigol ei guddio.

en: Hide this block by default but let individual users show it.
cy: Cuddio'r bloc yma drwy rhagosod ond gadewch i ddefnyddwyr unigol ei ddangos.

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
cy: Gadael i ddefnyddwyr unigol addasu gwelededd y bloc yma'n eu gosodiadau cyfrif.

en: Show block for specific roles
cy: Dangos y bloc ar gyfer swyddogaethau penodol.

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
cy: Dangoswch y bloc ar gyfer y swyddogath(au) sydd wedi eu dewis yn unig. Os nad ydych yn dewis swyddogaethau, bydd y bloc yn weladwy i bob defnyddiwr.

en: Page specific visibility settings
cy: Tudalen gyda gosodiadau gweledol penodol

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
cy: Os yw'r dull-PHP wedi ei ddewis, rhowch gôd PHP sydd rhwng %php. Rhowch sylw bod cyflawni côd-PHP anghywir yn gallu torri eich safle Drupal.

en: Show block on specific pages
cy: Dangos bloc ar dudalennau penodol

en: Save block
cy: Cadw bloc

en: Please ensure that each block description is unique.
cy: Sicrhewch bod disgrifiad pob bloc yn unigryw.

en: The block configuration has been saved.
cy: Mae ffurfweddiad y bloc wedi ei gadw.

en: The block has been created.
cy: Mae'r bloc wedi ei greu.

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">block overview page</a>.
cy: Disgrifiad bras o'ch bloc. Wedi ei ddefnyddio ar dudalen arolwg bloc @overview.

en: Block body
cy: Corff y bloc

en: The content of the block as shown to the user.
cy: Cynnwys y bloc fel y dangosir i'r defnyddiwr.

en: Block configuration
cy: Ffurfweddiad bloc

en: administer blocks
cy: gweinyddu'r blociau

en: use PHP for block visibility
cy: defnyddio PHP i welededd bloc

en: Controls the boxes that are displayed around the main content.
cy: Yn rheoli'r bocsys sydd wedi arddangos o gwmpas y prif gynnwys.

en: Core - required
cy: Craidd - yn ofynnol

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Control your site's navigation menu, primary links and secondary links. as well as rename and reorganize menu items.
cy: Rheoli eich dewislen mordwyo safle, dolenni cynradd a dolenni eilaidd, yn ogystal ag ailenwi ac aildrefnu eitemau dewislen.

en: Are you sure you want to reset the item %item to its default values?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau ailosod eitem %item i'w werthoedd rhagosod?

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
cy: Bydd unrhyw addasiadau yn cael eu colli. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: The menu item was reset to its default settings.
cy: Cafodd yr eitem dewislen ei ailosod i'w osodiadau rhagosod.

en: administer menu
cy: gweinyddu'r ddewislen

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
cy: Yn caniatau gweinyddwyr i addasu dewislen mordwyo safle.

en: Add vocabulary
cy: Ychwanegu geirfa

en: Edit vocabulary
cy: Golygu geirfa

en: edit vocabulary
cy: golygu geirfa

en: Description of the vocabulary; can be used by modules.
cy: Disgrifiad o'r geirfa; gellir ei ddefnyddio gan fodiwlau.

en: Created new vocabulary %name.
cy: Wedi creu geirfa newydd %name.

en: Updated vocabulary %name.
cy: Geirfa %name wedi ei ddiweddaru.

en: Are you sure you want to delete the vocabulary %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu geirfa %title?

en: Deleting a vocabulary will delete all the terms in it. This action cannot be undone.
cy: Bydd dileu geirfa yn dileu'r holl dermau sydd ynddo. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Deleted vocabulary %name.
cy: Geirfa %name wedi ei ddileu

en: The name of this term.
cy: Enw'r eitem yma.

en: A description of the term.
cy: Disgrifiad o'r term.

en: A comma-separated list of terms describing this content. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.".
cy: Rhestr o dermau wedi eu gwahanu gan atalnod yn disgrifio y cynnwys yma. Enghraifft: doniol, neidio bwnji, "Cwmni, Inc.".

en: The %name vocabulary can not be modified in this way.
cy: Ni all geirfa %name ei addasu yn y ffordd yma.

en: Default time zone
cy: Rhagosod cylchfa amser

en: Add field
cy: Ychwanegu maes

en: These settings only exist for all the templates and styles based on the %engine theme engine.
cy: Mae'r gosodiadau ond yn bodoli ar gyfer holl batrymluniau ac arddulliau wedi ei seilio ar injan thema %engine.

en: Publish
cy: Cyhoeddi

en: Unpublish
cy: Heb ei gyhoeddi

en: Permission
cy: Caniatâd

en: @module module
cy: Modiwl @module

en: My blog
cy: Fy mlog

en: Input formats
cy: Ffurfiau mewnbwn

en: Anonymous commenting
cy: Rhoi sylw anhysbys

en: Anonymous posters may not enter their contact information
cy: Ni ellir poster dienw ddod i mewn i'w gwybodaeth cyswllt.

en: Anonymous posters may leave their contact information
cy: Gall posteri dienw adael eu gwybodaeth cyswllt

en: Anonymous posters must leave their contact information
cy: Dylai posteri dienw adael eu gwybodaeth cyswllt

en: This option is enabled when anonymous users have permission to post comments on the <a href="@url">permissions page</a>.
cy: Mae'r dewis yma'n cael ei alluogi pan fydd defnyddwyr anhysbys yn cael caniatad i gofnodi sylwadau ar dudalen caniatad @url.

en: Display below post or comments
cy: Dangos cofnod neu sylwadau isod

en: Default comment setting
cy: Rhagosod gosodiad sylw

en: Read/Write
cy: Darllen/Ysgrifennu

en: Users with the <em>administer comments</em> permission will be able to override this setting.
cy: Bydd defnyddwyr gyda halwiau sylwadau gweinyddol yn gallu trechu'r gosodiad yma.

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
cy: Mae cynnwys y maes yma'n cael ei gadw'n breifat a ni fydd yn cael ei ddangos yn gyhoeddus.

en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
cy: Bydd eich llofnod yn cael ei ddangos yn gyhoeddus ar waelod eich sylwadau.

en: parent
cy: rhiant

en: Flat list - collapsed
cy: Rhestr gwastad - wedi cwympo

en: Flat list - expanded
cy: Rhestr gwastad - wedi ehangu

en: Threaded list - collapsed
cy: Rhestr edefyn - wedi cwympo

en: Threaded list - expanded
cy: Rhestr edefyn - wedi ehangu

en: Date - newest first
cy: Dyddiad - mwyaf diweddar yn gyntaf

en: Date - oldest first
cy: Dyddiad - hynaf yn gyntaf

en: 1 comment | @count comments
cy[0]: 1 sylw  @count o sylwadau

en: 1 new comment | @count new comments
cy[0]: 1 sylw newydd @count o sylwadau newydd

en: access comments
cy: gweld sylwadau

en: post comments
cy: cofnodi sylwadau

en: post comments without approval
cy: cofnodi sylwadau heb gymeradwyaeth

en: Save content type
cy: Cadw math o gynnwys

en: Show descriptions
cy: Dangos disgrifiadau

en: Subtitle
cy: Is-deitl

en: Language code
cy: Côd yr iaith

en: Save role
cy: Cadw swyddogaeth

en: file system
cy: system ffeil

en: Escape all tags
cy: Osgoi holl dagiau

en: Strip disallowed tags
cy: Stripio tagiau na ganiateir

en: input formats
cy: fformatiau mewnbwn

en: Number of users to display
cy: Nifer o ddefnyddwyr i ddangos

en: Profiles
cy: Proffilau

en: Edit container
cy: Golygu cynhwysydd

en: Last visit
cy: Ymweliad diwethaf

en: <a href="@login">Login</a> to post comments
cy: Mewngofnodi @login i gofnodi sylw.

en: Reply
cy: Ateb

en: Hot topic threshold
cy: Trothwy testun chwilboeth

en: Topics per page
cy: Testunau pob tudalen

en: Posts - most active first
cy: Cofnodion - mwyaf gweithredol yn gyntaf

en: Posts - least active first
cy: Cofnodion - lleiaf gweithredol yn gyntaf

en: URL path settings
cy: Gosodiadau llwybr URL

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
cy: Mae'n rhaid i chi gynnwys o leiaf un gair allweddol cadarnhaol gyda @count o gymeriadau neu fwy.

en: @user's picture
cy: Darlun @user

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dychwelyd i'r diwygiad o %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu diwygiad o %revision-date?

en: revert revisions
cy: dychwelyd at ddiwygiadau

en: New forum topics
cy: Testunau fforwm newydd

en: @type: deleted %title revision %revision.
cy: %type: %title diwygiad %revision wedi ei ddileu.

en: Page not found
cy: Methu darganfod y dudalen

en: (site default theme)
cy: (thema rhagosod safle)

en: Screenshot
cy: Siot Sgrin

en: Preview trimmed version
cy: Rhagolwg o'r fersiwn taclus

en: Preview full version
cy: Rhagweld fersiwn cyfan

en: The body of your @type is too short. You need at least %words words.
cy: Mae corff eich @type yn rhy fyr. Mae'n rhaid i chi gael o leiaf %words o eiriau.

en: This content has been modified by another user, changes cannot be saved.
cy: Mae'r cynnwys wedi ei addasu gan ddefnyddiwr arall, ni ellir cadw'r newidiadau.

en: List, add, and edit users.
cy: Rhestru, ychwanegu, a golygu defnyddwyr.

en: The name %name is already taken.
cy: Mae enw %name wedi ei gymryd yn barod.

en: « first
cy: Cyntaf

en: last »
cy: olaf >>

en: The directory %directory is not writable
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy.

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy, oherwydd does ganddo ddim y gosodiad hawliau cywir.

en: Rearrange
cy: Aildrefnu

en: If enabled, Drupal will add rel="nofollow" to all links, as a measure to reduce the effectiveness of spam links. Note: this will also prevent valid links from being followed by search engines, therefore it is likely most effective when enabled for anonymous users.
cy: Os wedi ei alluogi, bydd Drupal yn ychwanegu rel="nofollow" i bob linc, fel mesur i leihau effeithiolrwydd linciau spam. Noder: bydd hyn hefyd yn atal peirianau chwilio rhag dilyn linciau dilys, felly mae'n debygol o fod fwyaf effeithiol wedi ei alluogi ar gyfer defnyddwyr anhysbys.

en: Show only items where
cy: Dim ond dangos eitemau pan

en: No comments available.
cy: Dim sylwadau ar gael

en: 1 user | @count users
cy[0]: 1 defnyddiwr. @count o ddefnyddwyr.

en: Rebuild permissions
cy: Ailgodi hawliau

en: @type: updated %title.
cy: @type: wedi diweddaru %title.

en: @type: added %title.
cy: @type: wedi ychwanegu %title.

en: Add role
cy: Ychwanegu swyddogaeth

en: You must specify a valid role name.
cy: Mae'n rhaid i chi nodi enw swyddogaeth dilys.

en: The role has been added.
cy: Mae'r swyddogaeth wedi ei ychwanegu.

en: Path to custom logo
cy: Llwybr at logo addasedig

en: taxonomy
cy: tacsonomi

en: Updated term %term.
cy: Wedi diweddaru term %term.

en: - Please choose -
cy: - Dewisiwch -

en: - None selected -
cy: -Dim wedi ei ddewis-

en: Aggregator
cy: Cydgasglydd

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error".
cy: Mae porthwr o %site yn ymddangos fel petai wedi torri, oherwydd gwall "%error".

en: There is no new syndicated content from %site.
cy: Does dim cynnwys cyffredin newydd o %site.

en: There is new syndicated content from %site.
cy: Mae yna gynnwys cyffredin newydd o %site.

en: The feed from %site seems to be broken, due to "%error".
cy: Mae porthwr o %site yn ymddangos petai wedi torri,oherwydd "%error".

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds).
cy: Cynnwys cydgasglydd wedi ei syndiceiddio (porthwyr RSS, RDF ac Atom).

en: Alias
cy: Arallenw

en: Account settings
cy: Gosodiadau cyfrif

en: The content type %name has been deleted.
cy: Mae math cynnwys %name wedi cael ei ddileu.

en: Deleted content type %name.
cy: Math o gynnwys %name wedi ei ddileu.

en: Enter your keywords
cy: Rhowch eich geiriau allweddol i mewn.

en: Clean URLs
cy: Glanhau URL

en: My account
cy: Fy nghyfrif

en: Pictures
cy: Darluniau

en: Number of topics
cy: Nifer o destunau

en: Active forum topics
cy: Testunau fforwm gweithredol

en: Read the latest forum topics.
cy: Darllen y testunau fforwm diweddaraf.

en: User activity
cy: Gweithgaredd defnyddiwr

en: The GD library for PHP is missing or outdated. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
cy: Mae llyfrgell GD ar gyfer PHP ar goll neu wedi dyddio. Edrychwch ar ddogfennaeth delwedd PHP @url am wybodaeth ar sut i gywiro hyn.

en: GD library
cy: Llyfrgell GD

en: The category the new field should be part of. Categories are used to group fields logically. An example category is "Personal information".
cy: Categori y dylai'r maes newydd fod yn ran ohono. Mae categoriau yn cael eu defnyddio i grwpio meysydd yn rhesymegol. Categori enghreifftiol yw "Gwybodaeth bersonol".

en: The user must enter a value.
cy: Mae'n rhaid i'r defnyddiwr roi gwerth.

en: Visible in user registration form.
cy: Yn weladwy yn ffurf cofrestriad defnyddiwr.

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
cy: Mae defnyddiwr yn cael ei gysidro ar-lein am hyn o maser ar ôl iddynt weld tudlaen.

en: Maximum number of currently online users to display.
cy: Nifer mwywaf o ddefnyddwyr sydd ar-lein ar hyn o bryd i'w arddangos.

en: There is currently %members and %visitors online.
cy: Ar hyn o bryd mae %members a %visitors ar-lein.

en: There are currently %members and %visitors online.
cy: Ar hyn o bryd mae %members a %visitors ar-lein.

en: 1 guest | @count guests
cy[0]: 1 gwestai   @count o westeion

en: Book navigation
cy: Mordwyaeth llyfr

en: !a comments per page
cy: !a o sylwadau ym mhob tudalen

en: 1 year | @count years
cy[0]: 1 flwyddyn

en: 1 week | @count weeks
cy[0]: 1 wythnos @count wythnos

en: Bulgarian
cy: Bwlgaraidd

en: Croatian
cy: Croateg

en: Czech
cy: Tsiecaidd

en: Danish
cy: Daneg

en: Dutch
cy: Iseldireg

en: Finnish
cy: Ffinneg

en: German
cy: Almaeneg

en: Greek
cy: Groeg

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hungarian
cy: Hwngareg

en: Indonesian
cy: Indoneseg

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Romanian
cy: Rwmaneg

en: Russian
cy: Rwseg

en: Slovak
cy: Slofaceg

en: Swedish
cy: Swedeg

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Edit comment
cy: Golygu sylwadau

en: Promote to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Edit rule
cy: Golygu rheol

en: The file could not be created.
cy: Ni ellir creu y ffeil.

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
cy: Cyfarwyddiadau ailosod cyfrinair wedi ei yrru at %name yn %email.

en: Account information
cy: Gwybodaeth y cyfrif

en: The e-mail address %mail is not valid.
cy: Nid yw e-bost %mail yn ddilys.

en: authenticated user
cy: defnyddiwr dilysedig

en: Field settings
cy: Gosodiadau maes

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
cy: Gwall dilysiant, ceisiwch eto. Os yw'r gwall yn parhau, cysylltwch â gweinyddwr y safle.

en: Control forums and their hierarchy and change forum settings.
cy: Rheoli fforymau a'u hierarchaeth a newid gosodiadau fforwm.

en: Edit forum
cy: Golygu fforwm

en: Default order
cy: Trefn rhagosod

en: This is the designated forum vocabulary. Some of the normal vocabulary options have been removed.
cy: Dyma yw'r geirfa fforwm dynodedig. Mae rhai o'r dewisadau geirfa cyffredin wedi ei symud.

en: The item %forum is only a container for forums. Please select one of the forums below it.
cy: Mae eitem %forum yn gynhwysydd i fforymau. Dewisiwch un o'r fforymau oddi tano.

en: Leave shadow copy
cy: Gadael copi cysgodol

en: If you move this topic, you can leave a link in the old forum to the new forum.
cy: Os ydych yn symud y testun yma, gallwch adael dolen yn yr hen fforwm i'r fforwm newydd.

en: Container name
cy: Enw'r cynhwysydd

en: forum container
cy: cynhwysydd fforwm

en: Created new @type %term.
cy: Wedi creu @type %term newydd.

en: The @type %term has been updated.
cy: Mae @type %term wedi ei ddiweddaru.

en: @time ago<br />by !author
cy: @time yn ôl gan !author

en: create forum topics
cy: creu testunau i'r fforwm

en: edit own forum topics
cy: golygu testunau fforwm ein hunain

en: administer forums
cy: gweinyddu fforymau

en: Add new field
cy: Ychwanegu maes newydd

en: Containing any of the words
cy: Yn cynnwys unrhyw un o'r geiriau

en: Containing the phrase
cy: Yn cynnwys y brawddeg

en: Containing none of the words
cy: Ddim yn cynnwys un o'r geiriau

en: Only in the category(s)
cy: Dim ond yn y categori(au)

en: Only of the type(s)
cy: Dim ond y math(au)

en: Content ranking
cy: Graddio cynnwys

en: The following numbers control which properties the content search should favor when ordering the results. Higher numbers mean more influence, zero means the property is ignored. Changing these numbers does not require the search index to be rebuilt. Changes take effect immediately.
cy: Mae'r rhifau canlynol yn rheoli pa nodweddion dylai'r chwiliad cynnwys chwilio amdanynt wrth archebu'r canlyniadau. Mae rhifau uwch yn golygu rhagor o ddylanwad, rhif 'dim' yn golygu fod y nodwedd yn cael ei anwybyddu. Nid oes angen ail adeiladu'r mynegai chwilio i newid y rhifau yma. Mae newidiadau yn digwydd ar unwaith.

en: Keyword relevance
cy: Allweddair perthnasol

en: Recently posted
cy: Wedi ei gofnodi'n ddiweddar

en: Number of comments
cy: Nifer o sylwadau

en: Number of views
cy: Nifer sydd wedi cael golwg

en: Factor
cy: Ffactor

en: Hide descriptions
cy: Cuddio disgrifiadau

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory is not properly configured.
cy: Ni ellir lwytho'r ffeil dewisedig %file i fyny, oherwydd nid yw cyrchfan %directory wedi ei ffurfweddu'n briodol.

en: The selected file %file could not be copied.
cy: Ni ellir copïo'r ffeil dewisedig %file.

en: The removal of the original file %file has failed.
cy: Mae symudiad o'r ffeil wreiddiol %file wedi methu.

en: Color set
cy: Gosodiad lliw

en: <ul>
    <li>Check if your spelling is correct.</li>
    <li>Remove quotes around phrases to match each word individually: <em>"blue smurf"</em> will match less than <em>blue smurf</em>.</li>
    <li>Consider loosening your query with <em>OR</em>: <em>blue smurf</em> will match less than <em>blue OR smurf</em>.</li>
    </ul>
cy: <ul>
    </i>Gwirio bod eich sillfau'n gywir,</li>
    <li> Symud dyfyniadau o gwmpas ymadroddion i gyd-fynd â phob gair yn unigol:<em> "smyrff glas"</em> yn cyd-fynd yn llai gyda <em> smyrff glas</em>.</li>
    <li> Cysidrwch rhyddhau eich ymholias <em>NEU</em>:
    <em>smyrff glas</em> yn cyd-fynd yn llai gyda <em> glas NEU smyrff</em>.</li>
    </ul>

en: Database host
cy: Gwesteiwr y Gronfa Ddata

en: Maximum link text length
cy: Hyd mwyaf dolen testun

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
cy: Bydd URL sy'n fwy na'r nifer yma o gymeiradau yn cael ei fyrhau i atal llinynau hir sydd yn torri wrth fformatio. Bydd y ddolen ei hun yn cael ei gadw'n ôl; ond bydd y rhan testun o'r ddolen yn cael ei fyrhau.

en: Check e-mail
cy: Gwirio e-bost

en: Default picture
cy: Rhagosod darlun

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
cy: URL o ddarlun i ddangos i ddefnyddwyr heb ddarlun cwstwm wedi ei ddewis. Cadw yn wag i ddim.

en: Select the default site time zone.
cy: Dewis cylchfa amser safle rhagosod.

en: Site status
cy: Statws safle

en: Toggle display
cy: Dangosiad togl

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
cy: Os nad oes gennych ffeil uniongyrchol i fynediad ar y gweinyddwr, defnyddiwch y maes yma i lwytho eich logo.

en: Configuration file
cy: Ffeil ffurfweddu

en: %percentage of the site has been indexed.
cy: Mae %percentage y safle wedi cael ei mynegrifol.

en: Download method
cy: Lawrlwytho dull

en: Web server
cy: Gweinyddwr gwe

en: Error reporting
cy: Adrodd gwall

en: There is 1 item left to index. | There are @count items left to index.
cy[0]: Mae yna 1 eitem ar ôl i fynegeio. Mae yna @count o eitemau i'w fynegeio.

en: sort by @s
cy: dosbarthu drwy @s

en: Sorry, unrecognized username or password. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
cy: Mae'n ddrwg gen i, methu adnabod yr enw defnyddiwr nag y cyfrinair. <a href="@password">A ydych wedi anghofio eich cyfrinair?</a>.

en: and
cy: ac

en: where
cy: ble

en: URL filter
cy: Hidlydd URL

en: Please select one or more comments to perform the update on.
cy: Dewisiwch un neu fwy o sylwadau i wneud y diweddariad arno.

en: 1 read | @count reads
cy[0]: 1 darllen

en: access statistics
cy: mynediad at ystadegau

en: view post access counter
cy: gweld cyfrifwr mynediad cofnod

en: Enables the categorization of content.
cy: Yn galluogi categoreiddio cynnwys.

en: Save rule
cy: Cadw rheol

en: Delete contact
cy: Dileu'r cyswllt

en: Example: 'webmaster@example.com' or 'sales@example.com,support@example.com'. To specify multiple recipients, separate each e-mail address with a comma.
cy: Enghriafft: 'meistrolwrgwe@example.com' neu 'gwerthiant@example.com,cefnogaeth@example.com'. I enwi derbynwyr lluosog, rhaid gwahanu pob cyfeiriad e-bost gydag atalnod.

en: Auto-reply
cy: Ateb awtomatig

en: Optional auto-reply. Leave empty if you do not want to send the user an auto-reply message.
cy: Ateb awtomatig dewisol. Gadael yn wag os nad ydych eisiau gyrru neges ateb awtomatig at y defnyddwr.

en: %recipient is an invalid e-mail address.
cy: Mae %recipient yn gyfeiriad e-bost annilys.

en: Additional information
cy: Gwybodaeth ychwanegol

en: You can leave a message using the contact form below.
cy: Gallwch adael neges gan ddefnyddio'r ffurflen gyswllt isod.

en: The maximum number of contact form submissions a user can perform per hour.
cy: Y rhif mwyaf o gyflwyniadau ffurf cyswllt y gall ddefnyddiwr ei berfformio pob awr.

en: Contact form: category %category added.
cy: Ffurflen gyswllt: categori %category wedi ei ychwanegu.

en: Contact form: category %category updated.
cy: Ffurflen gyswllt: categori %category wedi ei ddiweddaru.

en: Lithuanian
cy: Lithwaneg

en: Depends on: !dependencies
cy: Yn dibynnu ar: !dependencies

en: Required by: !required
cy: Yn ofynnol gan: !required

en: Some required modules must be enabled
cy: Mae rhai modiwlau gofynnol angen eu galluogi.

en: Would you like to continue with enabling the above?
cy: A ydych eisiau parhau i alluogi'r uchod?

en: administer site configuration
cy: gweinyddu ffurfweddiad safle

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
cy: Mae mewnfudo cyfieithiad wedi methu, oherwydd doedd dim modd darllen ffeil %filename.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
cy: Mae ffeil cyfieithiad %filename yn cynnwys gwall: roedd disgwyl "msgstr" ond ni ddarganfuwyd ef ar linell %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
cy: Mae ffeil cyfieithiad %filename yn cynnwys gwall: roedd disgwyl "msgid_plural" ond ni ddarganfuwyd ef ar linell %line.

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
cy: Mae ffeil cyfieithu %filename yn cynnwys gwall cystrawen ar linell %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
cy: Mae ffeil cyfieithu %filename yn cynnwys gwall: mae "msgid" yn annisgwyliadwy ar linell %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
cy: Mae ffeil cyfieithu %filename yn cynnwys gwall: mae "msgtr" yn annisgwyliadwy ar linell %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
cy: Mae ffeil cyfieithu %filename yn cynnwys gwall: mae "msgstr" yn annisgwyliadwy ar linell %line.

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
cy: Mae ffeil cyfieithu %filename yn cynnwys gwall: mae yna linyn annisgwyliadwy ar linell %line.

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
cy: Mi wnaeth ffeil cyfieithu %filename ddiweddu'n annisgwyl yn llinell %line.

en: Save translations
cy: Cadw cyfieithiadau

en: Export template
cy: Allfudo patrymlun

en: anonymous user
cy: defnyddiwr anhysbys

en: Save permissions
cy: Cadw hawliau

en: The name %name has been denied access.
cy: Mae mynediad enw %name wedi ei wrthod.

en: directory ping
cy: tinc cyfeiriadur

en: Original text
cy: Testun gwreiddiol

en: Delete content type
cy: Dileu math o gynnwys

en: edit permissions
cy: golygu hawliau

en: notice
cy: hysbysiad

en: by !name
cy: gan !name

en: User account
cy: Cyfrif defnyddiwr

en: File download
cy: Lawr lwytho ffeil

en: Failed to upload the picture image; the %directory directory doesn't exist or is not writable.
cy: Wedi methu llwytho delwedd llun; y cyfeiriadur %directory ddim yn bodoli neu ddim yn ysgrifenadwy.

en: Post new comment
cy: Cofnodi sylw newydd

en: The field has been updated.
cy: Mae'r maes wedi cael ei ddiweddaru.

en: Returns information about an author in the system.
cy: Yn dychwelyd gwybodaeth am awdur yn y system.

en: Creates a new post, and optionally publishes it.
cy: Creu cofnod newydd, ac yn ei gyhoeddi'n ddewisol.

en: Updates the information about an existing post.
cy: Diweddaru gwybodaeth am gofnod presennol.

en: Returns information about a specific post.
cy: Yn dychwelyd gwybodaeth am gofnod penodol.

en: Deletes a post.
cy: Dileu cofnod.

en: Returns a list of the most recent posts in the system.
cy: Dychwelyd rhestr o'r cofnodion mwyaf diweddar yn y system.

en: Updates information about an existing post.
cy: Yn diweddaru gwybodaeth am gofnod sy'n bodoli.

en: Uploads a file to your webserver.
cy: Yn llwytho ffeil i fyny i'ch gweinyddwr we.

en: Returns a list of all categories to which the post is assigned.
cy: Yn dychwelyd rhestr o holl gategorïau y mae'r cofnod wedi ei neilltuo iddo.

en: Returns a bandwidth-friendly list of the most recent posts in the system.
cy: Yn dychwelyd rhestr ystod band cyfeillgar o gofnodion mwyaf diweddar yn y system.

en: Sets the categories for a post.
cy: Gosod categorïau i gofnod.

en: Retrieve information about the XML-RPC methods supported by the server.
cy: Adfer gwybodaeth am ddulliau XML-RPC sydd wedi ei gefnogi gan y gweinyddwr.

en: Retrieve information about the text formatting plugins supported by the server.
cy: Adfer gwybodaeth am destun fformatio plygio i mewn sydd wedi ei gefnogi gan y gweinyddwr.

en: Error storing post.
cy: Gwall storio cofnod.

en: You do not have permission to update this post.
cy: Does gennych ddim hawl i ddiweddaru'r cofnod yma.

en: It is not possible to upload the file, because it exceeded the maximum filesize of @maxsize.
cy: Nid yw'n bosib llwytho'r ffeil i fyny, oherwydd mae'n fwy na maint ffeil mwyaf @maxsize.

en: The file can not be attached to this post, because the disk quota of @quota has been reached.
cy: Ni ellir gludo'r ffeil i'r cofnod yma, oherwydd mae wedi cyrraedd dogn disg o @quota.

en: It is not possible to upload the file, because it is only possible to upload files with the following extensions: @extensions
cy: Ni ellir llwytho'r ffeil i fyny, oherwydd dydi hi ond yn bosib llwytho ffeiliau i fyny gyda'r estyniadau canlynol: @extensions

en: No file sent.
cy: Dim ffeil wedi ei yrru.

en: Error storing file.
cy: Gwall storio ffeil

en: Invalid post.
cy: Cofnod annilys.

en: The default maximum file size a user can upload.
cy: Maint ffeil mwayf rhagosod y gall defnyddiwr ei lwytho.

en: The default maximum size of all files a user can have on the site.
cy: Y maint mwyaf o bob ffeil rhagosod y gall defnyddiwr ei gael ar ei safle.

en: administer content with blog api
cy: cynnwys gweinyddwr gyda blog api

en: List, edit, or add user roles.
cy: Rhestru, golygu, neu ychwanegu swyddogaethau defnyddiwr.

en: edit role
cy: golygu swyddogaeth

en: All recent posts
cy: Holl gofnodion diweddar

en: My recent posts
cy: Fy nghofnodion diweddar

en: Track posts
cy: Tracio cofnodion

en: Enables tracking of recent posts for users.
cy: Galluogi tracio cofnodion diweddar i ddefnyddwyr.

en: Minimum number of words
cy: Nifer lleiaf o eiriau

en: Password field is required.
cy: Mae'r maes cyfrinair yn ofynnol.

en: Confirm password
cy: Cadarnhau'r cyfrinair

en: Default display order
cy: Rhagosod trefn arddangos

en: The default sorting for new users and anonymous users while viewing comments. These users may change their view using the comment control panel. For registered users, this change is remembered as a persistent user preference.
cy: Y dosbarthiad rhagosod i ddefnyddwyr newydd ac anhysbys wrth weld sylwadau. Gall y defnyddwyr hyn newid eu gwelediad gan ddefnyddio panel rheoli sylw. Ar gyfer defnyddwyr wedi cofrestru, mae'r newid yma'n cael ei gofio fel dewis defnyddiwr parhaus.

en: Administration theme
cy: Thema gweinyddol

en: Check username
cy: Gwirio enw defnyddiwr

en: Enable personal contact form by default
cy: Galluogi ffurf cyswllt personol drwy ragosod.

en: Default status of the personal contact form for new users.
cy: Rhagosod statws o ffurf cyswllt personol ar gyfer defnyddwyr newydd.

en: Information to show on the <a href="@form">contact page</a>. Can be anything from submission guidelines to your postal address or telephone number.
cy: Gwybodaeth i ddangos ar dudalen cyswllt @form. Gall fod yn unrhyw beth o ganllawiau cyflwyniad i gyfeiriad post neu rif ffôn.

en: Somali
cy: Somalieg

en: Komi
cy: Komïeg

en: Run cron
cy: Gadael i cron redeg

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
cy: Rhybudd Diogelwch: Methu ysgrifennu .htaccess file. Rhaid i chi greu ffeil .htaccess yn eich cyfeirlyfr %directory sydd yn cynnwys y llinellau canlynol:<code>!htaccess

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
cy: Ni ellir cadw'r ffeil %file, oherwydd doedd y llwytho heb gwblhau.

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
cy: Ni ellir arbed ffeil %file. Mae gwall anhysbys wedi digwydd.

en: Add to book outline
cy: Ychwanegu at amlinelliad llyfr

en: Database port
cy: Porth y Gronfa Ddata

en: Re-index site
cy: Ail-fynegeio'r safle

en: Are you sure you want to re-index the site?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau ail-fynegeio'r safle?

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
cy: Mae'r deiwisadau hyn ddim ond ei angen ar gyfer rhai safleoedd. Os nad ydych yn sicr beth i'w roi yma, gadewch y gosodiadau gwreiddiol neu gwiriwch gyda'ch darparwr gwesteio.

en: If your database is located on a different server, change this.
cy: Os yw'ch cronfa ddata wedi ei leoli ar weinyddwr gwahanol, newidiwch hwn.

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
cy: Os yw eich gweinyddwr cronfa ddata yn gwrando ar borth ansafonol, rhowch ei rif i mewn.

en: Database port must be a number.
cy: Mae'n rhaid i borth y gronfa ddata fod yn rif.

en: view uploaded files
cy: gweld ffeiliau sydd wedi cael eu llwytho i fyny

en: Enable or disable the display of certain page elements.
cy: Galluogi neu analluogi arddangosiad o rai elfennau tudalen.

en: create url aliases
cy: creu arallenwau url

en: administer url aliases
cy: gweinyddu arallenwau url

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
cy: Mae dewis anghyfreithlon wedi ei ganfod. Cysylltwch â gweinyddwr y safle.

en: Illegal choice %choice in !name element.
cy: Dewis %choice anghyfreithlon yn elfen !name.

en: Status report
cy: Adroddiad statws

en: Not writable
cy: Ddim yn ysgrifenadwy

en: Identification
cy: Adnabyddiaeth

en: host
cy: gwesteiwr

en: Notify user of new account
cy: Hysbysu defnyddiwr o gyfrif newydd

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory could not be found, or because its permissions do not allow the file to be written.
cy: Nid oedd modd i'r ffeil ddewisedig %file gael ei lwytho i fyny, oherwydd doedd dim modd darganfod lleoliad %directory, neu oherwydd nad oedd ei hawliau yn caniatáu'r ffeil fod yn ysgrifenedig.

en: Path to custom icon
cy: Llwybr at addasu eicon

en: Below is a list of the comments posted to your site that need approval. To approve a comment, click on 'edit' and then change its 'moderation status' to Approved. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
cy: Isod mae rhesr o sylwadau sydd wedi eu cofnodi ar eich safle sydd angen eu cymeradwyo. I gymeradwyo'r sylw, cliciwch ar ' golygu' ac newidiwch ei 'statws safoni' i Cymeradwyo. Cliciwch ar bwnc i weld y sylw, enw'r awdur i olygu gwybodaeth defnyddiwr yr awdur, 'golygu' i addasu'r testun, a 'dileu' i symud eu cyflwyniad.

en: List and edit site comments and the comment moderation queue.
cy: Rhestrwch a golygu sylwadau ar y safle a chiw safoni sylw.

en: Delete comment
cy: Dileu sylwadau

en: Reply to comment
cy: Ateb sylw

en: Default display mode
cy: Rhagosod dull arddangos

en: The default view for comments. Expanded views display the body of the comment. Threaded views keep replies together.
cy: Gwelediad rhagosod i sylwadau. Gwelediadau ehangach yn dangos corff y sylw. Mae gwelediadau edefyn yn cadw ateion gyda'i gilydd.

en: Default comments per page
cy: Rhagosod sylwadau ym mhob tudalen

en: Default number of comments for each page: more comments are distributed in several pages.
cy: Rhagosod nifer o sylwadau ym mhob tudalen: mae mwy o sylwadau yn cael ei rannu mewn nifer o dudalennau.

en: Comment controls
cy: Rheolaeth sylw

en: Display above the comments
cy: Dangos y sylwadau uchod

en: Display below the comments
cy: Dangos y sylwadau isod

en: Display above and below the comments
cy: Dangos y sylwadau uchod ac isod

en: Position of the comment controls box. The comment controls let the user change the default display mode and display order of comments.
cy: Lleoliad o focs rheolaeth sylw. Mae rheolaeth sylw yn gadael i'r defnyddiwr newid rhagosodiad dull arddangos a dangos trefn y sylwadau.

en: Comment subject field
cy: Maes pwnc sylw

en: Can users provide a unique subject for their comments?
cy: Gall ddefnyddwyr ddarparu pwnc unigryw ar gyfer eu sylwadau?

en: You are not authorized to post comments.
cy: Does gennych ddim awdurdod i gofnodi sylwadau.

en: The comment you are replying to does not exist.
cy: Mae'r sylw rydych yn ei ateb ddim yn bodoli.

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
cy: Mae'r drafodaeth yma wedi cau: ni allwch gofnodi sylwadau newydd.

en: You are not authorized to view comments.
cy: Does gennych ddim awdurdod i weld sylwadau.

en: Comment: updated %subject.
cy: Sylw: %subject wedi ei ddiweddaru.

en: Comment: added %subject.
cy: Sylw: wedi ychwanegu %subject.

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu sylwad %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
cy: Bydd unrhyw ateb i'r sylw yma'n cael eu colli. Ni ellir dad-wenud y weithred yma.

en: Publish the selected comments
cy: Cyhoeddi y sylwadau dewisol

en: Unpublish the selected comments
cy: Peidio a chyhoeddi'r sylwadau dewisol

en: There do not appear to be any comments to delete or your selected comment was deleted by another administrator.
cy: Nid yw'n ymddangos bod unrhyw sylwadau i'w ddileu neu cafodd eich sylw dewisol ei ddileu gan weinyddwr arall.

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu y sylwadau hyn a'u plant i gyd?

en: You have to specify a valid author.
cy: Rhaid i chi nodi awdur dilys.

en: The name you used belongs to a registered user.
cy: Mae'r enw a ddefnyddwyd yn perthyn i ddefnyddiwr cofrestredig.

en: You have to leave your name.
cy: Mae'n rhaid i chi adael eich enw.

en: The e-mail address you specified is not valid.
cy: Mae'r cyfeiriad e-bost a nodwyd yn annilys.

en: You have to leave an e-mail address.
cy: Mae'n rhaid i chi adael cyfeiriad e-bost.

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
cy: Nid yw URL eich tudalen gartref yn ddilys. Cofiwch bod rhaid iddo fod yn gymwys, e.e.o'r ffurf http://example.com/directory.

en: (No subject)
cy: (Dim testun)

en: Select your preferred way to display the comments and click "Save settings" to activate your changes.
cy: Dewisiwch y ffordd orau i ddangos y sylwadau a cliciwch "Cadw gosodiadau" i actifadu eich newidiadau.

en: Comment viewing options
cy: Dewisiadau gweld sylw

en: <a href="@login">Login</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
cy: Mewngofnodi @login neu cofrestru @register i gofnodi sylwadau.

en: Comment: deleted %subject.
cy: Sylw: %subject wedi ei ddileu.

en: Access type
cy: Math o fynediad

en: Add feed
cy: Ychwanegu porthwr

en: File system
cy: System ffeil

en: @name's blog
cy: blog @name

en: You need to provide a valid e-mail address to contact other users. Please update your <a href="@url">user information</a> and try again.
cy: Mae'n rhaid i chi ddarparu cyfeiriad e-bost dilys i gysylltu â defnyddwyr eraill. Diweddarwch eich gwybodaeth defnyddiwr @url a cheisiwch eto.

en: You cannot contact more than %number users per hour. Please try again later.
cy: Ni allwch gysylltu â mwy nag %number o ddefnyddwyr pob awr. Ceisiwch eto wedyn.

en: Enter your @s username.
cy: Rhoi eich enw defnyddiwr @s

en: Your virtual face or picture. Maximum dimensions are %dimensions and the maximum size is %size kB.
cy: Eich wyneb newu lun rhithwir. Dimensiynau mwyaf yw %dimensions a maint mwyaf yw %size kB.

en: All languages
cy: Holl ieithoedd

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. If unsure, specify nothing.
cy: Mae'r dudalen yma yn dangos pan nad yw unrhyw gynnwys arall yn cyd-fynd gyda'r dogfennaeth gofynnol. Os yn ansicr, peidiwch a nodi dim.

en: %message in %file on line %line.
cy: Mae %message yn %file ar lein %line

en: Picture image path
cy: Llwybr delwedd darlun

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
cy: Darganfuwyd un neu fwy o broblemau gyda mewnosodiad Drupal. Gwiriwch <a href="@status"> adroddiad statws </a> am ragor o wybodaeth.

en: No help is available for module %module.
cy: Dim cymorth ar gael i modiwl %module.

en: @module administration pages
cy: tudalennau gweinyddiaeth @module

en: By module
cy: Drwy fodiwl

en: Manage your site's content.
cy: Rheoli cynnwys eich safle.

en: Control how your site looks and feels.
cy: Rheoli sut mae eich safle yn edrych ac yn teimlo.

en: Adjust basic site configuration options.
cy: Addasu dewisadau ffurfweddu safle sylfaenol.

en: Manage your site's users, groups and access to site features.
cy: Rheoli defnyddwyr eich safle, grwpiau a nodweddion mynediad i'ch safle.

en: Add language
cy: Ychwanegu iaith

en: Edit string
cy: Golygu llinyn

en: Delete string
cy: Dileu llinyn

en: Are you sure you want to delete the language %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r iaith %name?

en: The language %locale has been removed.
cy: Mae iaith %locale wedi ei symud.

en: Are you sure you want to delete the string "%source"?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu llinyn "%source"?

en: Deleting the string will remove all translations of this string in all languages. This action cannot be undone.
cy: Bydd dileu'r llinyn yn symud holl gyfieithiadau o'r llinyn yma ym mhob iaith. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: locale
cy: lleoedd

en: AM
cy: y.b

en: PM
cy: y.p

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
cy: Ni all y teclyn trin delwedd %toolkit brosesu %function yn gywir.

en: @username's blog
cy: blog @username

en: Currently using !item !version
cy: Yn defnyddio !item !version ar hyn o bryd

en: You have tried to use a one-time login for an account which has been blocked.
cy: Rydych wedi ceisio defnyddio mewngofnod un-waith am gyfrif sydd wedi ei flocio.

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
cy: Defnyddiodd defnyddiwr %name dolen mewngofnodi un-waith ar amser %timestamp.

en: Failed to modify %settings, please verify the file permissions.
cy: Wedi methu ag addasu %settings, gwiriwch hawliau'r ffeil.

en: Failed to open %settings, please verify the file permissions.
cy: Wedi methu ag agor %settings, gwiriwch hawliau'r ffeil.

en: You have just used your one-time login link. It is no longer necessary to use this link to login. Please change your password.
cy: Rydych wedi defnyddio eich dolen mewngofnod un-waith. Nid yw'n angenrheidiol i ddefnyddio'r ddolen yma i mewngofnodi. Newidiwch eich cyfrinair.

en: !username has applied for an account.
    
    !edit_uri
cy: !username wedi ceisio am gyfrif.     !edit_uri

en: Username or e-mail address
cy: Enw defnyddiwr neu cyfeiriad e-bost

en: You do not have permission to publish this type of post. Please save it as a draft instead.
cy: Does gennych ddim hawl i gyhoeddi y math yma o gofnod. Rhaid i chi ei gadw fel drafft yn lle.

en: You do not have permission to save this post as a draft. Please publish it instead.
cy: Does gennych ddim hawl i gadw'r cofnod yma fel drafft. Cyhoeddwch ef yn lle.

en: Invalid categories submitted.
cy: Categorïau annilys wedi eu cyflwyno.

en: A category from the @vocabulary_name vocabulary is required.
cy: Mae categori o eirfa @vocabulary_name yn ofynnol.

en: You may only choose one category from the @vocabulary_name vocabulary.
cy: Gallwch ond ddewis un categori o eirfa @vocabulary_name.

en: Error saving categories. This feature is not available.
cy: Gwall wrth gadw categorïau. Nid yw'r nodwedd yma ar gael.

en: @type: added %title using blog API.
cy: @type: wedi ychwanegu %title gan ddefnyddio blog API.

en: Allows users to post content using applications that support XML-RPC blog APIs.
cy: Yn galluogi defnyddwyr i gofnodi cynnwys gan ddefnyddio cymwysiadau sy'n cefnogi blog API XML-RPC.

en: <em>and</em> where <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
cy: em>ac</em> ble mae <strong>%property</strong> yn <strong>%value</strong>

en: <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
cy: <strong>%property</strong> yn <strong>%value</strong>

en: User autocomplete
cy: Defnyddiwr wedi ei gwblhau yn awtomatig

en: 0 sec
cy: 0 eiliad

en: form
cy: ffurf

en: Basic options
cy: Dewisiadau Sylfaenol

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
cy: I newid y cyfrinair defnyddiwr cyfredol, rhowch gyfrinair newydd yn y ddau faes.

en: You have already used this one-time login link. It is not necessary to use this link to login anymore. You are already logged in.
cy: Rydych wedi defnyddio y ddolen mewngofnod un-waith yn barod. Nid yw'n angenrheidiol i ddefnyddio y ddolen yma i mewngofnodi eto. Rydych wedi mewngofnodi yn barod.

en: You have tried to use a one-time login link that has expired. Please request a new one using the form below.
cy: Rydych wedi ceisio defnyddio dolen mewngofnod un-waith sydd wedi dod i ben. Gofynnwch am un newydd gan ddefnyddio'r ffurf isod.

en: This login can be used only once.
cy: Gall y mewngofnod yma ond ei ddefnyddio unwaith.

en: You have tried to use a one-time login link which has either been used or is no longer valid. Please request a new one using the form below.
cy: Rydych wedi ceisio defnyddio dolen mewngofnod un-waith sydd wedi caele i ddefnyddio neu ddim yn ddilys rhagor. Gofynnwch am un newydd gan ddefnyddio y ffurf isod.

en: The translation import of %filename failed.
cy: Mewnfudiad o gyfieithiad %filename wedi methu.

en: Abbreviation
cy: Talfyriad

en: Inserted
cy: Wedi ei fewnosod

en: Provide a password for the new account in both fields.
cy: Darparu cyfrinair ar gyfer y cyfrif newydd yn y ddau faes.

en: For more information, please refer to the <a href="@help">help section</a>, or the <a href="@handbook">online Drupal handbooks</a>. You may also post at the <a href="@forum">Drupal forum</a>, or view the wide range of <a href="@support">other support options</a> available.
cy: Am ragor o wybodaeth, cyfeiriwch at yr <a href="@help"> adran gynorthwyol</a>,neu at <a href="@handbook"> llawlyfrau Drupal ar-lein</a>. Hefyd gallwch bostio ar fforwm Drupal<a href="@forum"</a>, neu edrych ar amrediad eang o <a href="@support"> opsiynau cefnogi eraill</a>sydd ar gael.

en: Account details for !username at !site
cy: Manylion cyfrif i !username yn !site.

en: !username,
    
    Thank you for registering at !site. You may now log in to !login_uri using the following username and password:
    
    username: !username
    password: !password
    
    You may also log in by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
    
    
    --  !site team
cy: !username
    Diolch am gofrestru ar !site. Gallwch nawr mewngofnodi i !login_uri gan ddefnyddio yr enw defnyddiwr canlynol a chyfrinair:
    enw defnyddiwr: !username
    cyfrinair: !password
    Gallwch mewngofnodi hefyd drwy glicio ar y ddolen yma neu copïo a'i bastio i'ch porwr:
    !login_uri
    Mae hwn yn mewngofnod unwaith, felly dim ond unwaith gellir ei ddefnyddio ef.
    Ar ôl mewngofnodi, byddwch yn cael eich ailgyfeirio i !edit_uri felly gallwch newid eich cyfrinair.
    --tîm !site

en: User e-mail settings
cy: Gosodiadau e-bost defnyddiwr

en: Poll
cy: Pleidlais

en: Preview post
cy: Rhagweld cofnod

en: Must users preview posts before submitting?
cy: Oes raid i ddefnyddwyr ragweld cofnodion cyn cyflwyno?

en: More information about formatting options
cy: Mwy o wybodaeth am ddewisiadau fformatio

en: Cron has been running for more than an hour and is most likely stuck.
cy: Mae cron wedi bod yn rhedeg am fwy nag awr bellach ac yn debygol o fod yn sownd.

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
cy: Yn ceisio ail redeg cron tra mae'n rhedeg yn barod.

en: Cron run completed.
cy: Rhediad cron wedi ei gwblhau.

en: An explanation of the additions or updates being made to help other authors understand your motivations.
cy: Eglurhad o'r ychwanegion neu diweddariadau a wneir i gynorthwyo awduron eraill ddeall eich cymhelliant.

en: The minimum number of words for the body field to be considered valid for this content type. This can be useful to rule out submissions that do not meet the site's standards, such as short test posts.
cy: Y lleiafswm o eiriau ar gyfer corff y maes a ystyrir i fod yn ddilys ar gyfer y math yma o gynnwys. Gall fod yn ddefnyddiol i ddileu cyflwyniadau sydd ddim yn cwrdd â safonau'r safle, fel swyddogaethau prawf byr.

en: Optionally specify an alternative URL by which this node can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
cy: Enwi'n ddewisol URL arall y gall y nod yma gael mynediad iddo. Er enghraifft, teipiwch "amdano" pan yn ysgrifennu am dudalen. Defnyddiwch llwybr perthynol a peidiwch ag ychwanegu slaes llwybro neu ni fydd arallenw URL yn gweithio.

en: Already added languages
cy: Ieithoedd sydd wedi eu hychwanegu yn barod

en: Recent blog posts
cy: Cofnodion blog diweddar

en: Who's new
cy: Pwy sy'n newydd

en: Are you sure you want to delete these users?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r defnyddwyr hyn?

en: The users have been deleted.
cy: Mae'r defnyddwyr wedi cael eu dileu.

en: Language name
cy: Enw Iaith

en: allow
cy: caniatau

en: Edit category
cy: Golygu categori

en: The content type %name has been updated.
cy: Mae math o gynnwys %name wedi ei ddiweddaru.

en: The content type %name has been added.
cy: Mae math cynnwys %name wedi ei ychwanegu.

en: Catalan
cy: Catalaneg

en: Contact form
cy: Ffurflen gyswllt

en: Rule type
cy: Math o reol

en: Mask
cy: Masg

en: Are you sure you want to delete the @type rule for %rule?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu swyddogaeth @type i %rule?

en: The access rule has been deleted.
cy: Mae rheol mynediad wedi ei ddileu.

en: Database configuration
cy: Ffurfwedd cronfa ddata

en: Your web server does not appear to support any common database types. Check with your hosting provider to see if they offer any databases that <a href="@drupal-databases">Drupal supports</a>.
cy: Nid yw gweinyddwr eich gwe yn ymddangos ei fod yn cefnogi mathau o gronfeydd data cyffredin. Gwiriwch gyda'ch darparwr gwestio i weld os ydynt yn cynnig cronfeydd data sy'n cefnogi Drupal @drupal-databases.

en: To set up your @drupal database, enter the following information.
cy: I osod eich cronfa ddata @drupal, rhowch y wybodaeth canlynol i mewn.

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
cy: Y math o gronfa ddata caiff eich data @drupal ei storio ynddo.

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
cy: Enw'r gronfa ddata y bydd eich data @drupal yn cael ei gadw ynddo. Mae'n rhaid iddo fodoli ar eich gweinyddwr cyn gellir gosod @drupal.

en: The name of the %db_type database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
cy: Enw'r gronfa ddata %db_type y bydd eich data @drupal yn cael ei gadw ynddo. Mae'n rhaid iddo fodoli ar eich gweinyddwr cyn gellir gosod @drupal.

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %db_type server, however your PHP installation currently does not support this database type.
cy: Yn eich ffeil %settings_file yr ydych wedi ffurfweddu @drupal i ddefnyddio gweinyddwr %db_type, er hynny nid yw eich gosodiad PHP ar hyn o bryd yn cefnogi y math yma o gronfa ddata.

en: Select an installation profile
cy: Dewis broffil i osod

en: (built-in)
cy: (mewnosod)

en: No profiles available
cy: Dim Proffiliau ar gael

en: We were unable to find any installer profiles. Installer profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
cy: Nid oeddem yn gallu darganfod unrhyw osodwyr proffilau. Mae gosodwyr proffil yn dweud wrthym pa fodiwlau i alluogi a pha drefniant i osod yn y gronfa ddata. Mae proffil yn angenrheidiol i barhau gyda'r broses gosod.

en: Drupal already installed
cy: Drupal wedi ei osod yn barod

en: @drupal installation complete
cy: Gosodiad @drupal wedi ei gwblhau

en: Congratulations, @drupal has been successfully installed.
cy: Llongyfarchiadau, mae @drupal wedi ei osod yn llwyddiannus.

en: Please review the messages above before continuing on to <a href="@url">your new site</a>.
cy: Adolygwch y negeseuon uchod cyn parhau at eich safle newydd "@url".

en: You may now visit <a href="@url">your new site</a>.
cy: Cewch ymweld â'ch safle newydd "@url" nawr.

en: Site off-line
cy: Safle all-lein

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
cy: Rhediad cron wedi mynd dros ei derfyn amser a cafodd ei derfynu.

en: 1 byte | @count bytes
cy[0]: 1 beit @count beitiau

en: MySQL database
cy: Cronfa ddata MySQL

en: Your MySQL Server is too old. Drupal requires at least MySQL %version.
cy: Mae eich Gweinyddwr MySQL yn rhy hen. Mae Drupal angen %version MySQL o leiaf.

en: PostgreSQL database
cy: Cronfa ddata PostgreSQL

en: Your PostgreSQL Server is too old. Drupal requires at least PostgreSQL %version.
cy: Mae eich Gweinyddwr PostgreSQL yn rhy hen. Mae Drupal angen %version PostgreSQL o leiaf.

en: Your PostgreSQL database is set up with the wrong character encoding (%encoding). It is possible it will not work as expected. It is advised to recreate it with UTF-8/Unicode encoding. More information can be found in the <a href="@url">PostgreSQL documentation</a>.
cy: Mae'r gronfa ddata PostgreSQL wedi ei osod gyda amgodio (%encoding) cymeriad anghywir. Mae'n bosibl na fydd yn gweithio fel y disgwyl. Mae'n synhwyrol ei ail greu gyda amgodio UTF-8/Unicode. Gellir darganfod mwy o wybodaeth yn dogfennaeth PostgreSQL.

en: The directory %directory has been created.
cy: Mae cyfeiriadur %directory wedi ei greu.

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
cy: Ni all !name fod yn fwy na %max o gymeriadau, ond ar hyn o bryd mae'n %length o gymeriadau.

en: Illegal choice %choice in %name element.
cy: Dewis %choice anghyfreithlon yn elfen %name.

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
cy: Diffiniwch ansawdd delwedd i driniaethau JPEG. Yn amredu o 0 i 100. Mae gwerthoedd uwch yn golygu delwedd o ansawdd gwell ond ffeiliau mwy.

en: The %module module is required but was not found. Please move it into the <em>modules</em> subdirectory.
cy: Roedd angen modiwl %module ond doedd modd ei ddarganfod. Symudwch ef i is-gyfeiriadur modiwlau.

en: PHP MySQL support not enabled.
cy: Cefnogaeth PHP MySQL ddim wedi ei alluogi.

en: PHP MySQLi support not enabled.
cy: Cefnogaeth PHP MySQL heb ei alluogi.

en: PHP PostgreSQL support not enabled.
cy: Cefnogaeth PHP PostgreSQL heb ei alluogi.

en: Custom language
cy: Iaith arfer

en: Add custom language
cy: Ychwanegu iaith arfer

en: Language name in English
cy: Enw'r iaith yn Saesneg

en: The language %language (%code) already exists.
cy: Mae'r iaith %language(%code) yn bodoli'n barod.

en: Invalid language code.
cy: Côd iaith annilys

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
cy: Cadw'n wag i ddangos holl linynau. Mae'r chwiliad yn achos sensitif.

en: English (provided by Drupal)
cy: Saesneg (wedi ei ddarparu gan Drupal)

en: Search in
cy: Chwilio yn

en: Only translated strings
cy: Dim ond llinynau sydd wedi eu cyfieithu

en: Only untranslated strings
cy: Dim ond llinynau sydd heb eu cyfieithu

en: Languages not yet added
cy: Ieithoedd sydd heb eu hychwanegu eto

en: Import translation
cy: Mewnfudo cyfieithiad

en: Import into
cy: Mewnfudo i

en: Strings in the uploaded file replace existing ones, new ones are added
cy: Llinynau yn y ffeil sydd wedi ei llwytho i fyny yn ailosod rhai sy'n bodoli'n barod, mae rhai newydd yn cael eu hychwanegu.

en: Existing strings are kept, only new strings are added
cy: Mae llinynau presennol yn cael eu cadw, dim ond llinynau newydd sy'n cael eu hychwanegu

en: Export translation
cy: Allfudo cyfieithiad

en: String not found.
cy: Llinyn heb ei ddarganfod.

en: The string has been saved.
cy: Mae'r llinyn wedi ei gadw.

en: The string has been removed.
cy: Mae'r llinyn wedi ei symud.

en: The language selected for import is not supported.
cy: Mae'r iaith sydd wedi ei ddewis i'w fewnforio heb ei gynnal.

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
cy: Mae ffeil cyfieithu %filename yn ymddangos fod ganddo bennawd ar goll neu camffurfiedig.

en: The translation file %filename contains an error: the plural formula could not be parsed.
cy: Mae ffeil cyfieithu %filename yn cynnwys gwall: ni ellir dosrannu y fformiwla lluosog.

en: Exported %locale translation file: %filename.
cy: Ffeil cyfieithu %locale sydd wedi ei allfudo: %filename

en: Exported translation file: %filename.
cy: Ffeil cyfieithu sydd wedi ei allfudo: %filename

en: Abkhazian
cy: Abcasaidd

en: Avestan
cy: Afestaidd

en: Afrikaans
cy: Affricaneg

en: Amharic
cy: Amhareg

en: Assamese
cy: Asamaidd

en: Belarusian
cy: Belarwsaidd

en: Bihari
cy: Biharaidd

en: Bislama
cy: Bislamaidd

en: Bambara
cy: Bambaraidd

en: Bengali
cy: Bengaleg

en: Tibetan
cy: Tibeteg

en: Breton
cy: Llydaweg

en: Bosnian
cy: Bosniaidd

en: Chamorro
cy: Siamoraidd

en: Corsican
cy: Corseg

en: Cree
cy: Crïeg

en: Old Slavonic
cy: Hen Slafoneg

en: Welsh
cy: Cymraeg

en: Maldivian
cy: Maldifaidd

en: Bhutani
cy: Bhwtanaidd

en: Estonian
cy: Estoniad

en: Basque
cy: Basgeg

en: Persian
cy: Perseg

en: Fulah
cy: Ffwla

en: Faeroese
cy: Ffaröeg

en: Frisian
cy: Ffriseg

en: Irish
cy: Gwyddeleg

en: Scots Gaelic
cy: Gaeleg yr Alban

en: Galician
cy: Galiseg

en: Guarani
cy: Gwarani

en: Gujarati
cy: Gwjarati

en: Manx
cy: Manawaidd

en: Hausa
cy: Hawsa

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Interlingua
cy: Rhyngieithoedd

en: Interlingue
cy: Rhyngieithoedd

en: Inupiak
cy: Inupiag

en: Icelandic
cy: Islandeg

en: Inuktitut
cy: Inuktituteg

en: Javanese
cy: Jafaneg

en: Georgian
cy: Georgeg

en: Kongo
cy: Congo

en: Kikuyu
cy: Kikuyueg

en: Greenlandic
cy: Glasynyseg

en: Cambodian
cy: Cambodiaidd

en: Kannada
cy: Canareg

en: Kanuri
cy: Kanwreg

en: Kashmiri
cy: Cashmireg

en: Kurdish
cy: Cwrdeg

en: Cornish
cy: Cernyweg

en: Kirghiz
cy: Cirgiseg

en: Latin
cy: Lladin

en: Luxembourgish
cy: Lwcsembwrgaidd

en: Luganda
cy: Lwgandaidd

en: Laothian
cy: Laoseg

en: Latvian
cy: Latfieg

en: Malagasy
cy: Malagasi

en: Marshallese
cy: Marshelaidd

en: Macedonian
cy: Macedoniad

en: Malayalam
cy: Malaialam

en: Mongolian
cy: Mongoleg

en: Moldavian
cy: Moldifeg

en: Marathi
cy: Marati

en: Malay
cy: Maleieg

en: Maltese
cy: Malteg

en: Burmese
cy: Byrmaneg

en: North Ndebele
cy: Gogledd Ndebele

en: Nepali
cy: Nepaleg

en: Ndonga
cy: Ndongaidd

en: Norwegian Bokmål
cy: Norwyeg Bokmal

en: Norwegian Nynorsk
cy: Norwyeg Nynorsk

en: South Ndebele
cy: De Ndebele

en: Chichewa
cy: Chicheweg

en: Occitan
cy: Ocitaneg

en: Oromo
cy: Oromoeg

en: Oriya
cy: Orïa

en: Ossetian
cy: Oseteg

en: Punjabi
cy: Pwnjabeg

en: Pashto
cy: Pashtoeg

en: Portuguese, Portugal
cy: Portiwgaleg, Portiwgal

en: Portuguese, Brazil
cy: Portiwgaleg, Brasil

en: Quechua
cy: Cetshwa

en: Rhaeto-Romance
cy: Rheto-Romaneg

en: Kirundi
cy: Cirwndeg

en: Kinyarwanda
cy: Ciniarwndeg

en: Sanskrit
cy: Sansgrit

en: Sardinian
cy: Sardeg

en: Sindhi
cy: Sindhieg

en: Northern Sami
cy: Gogledd Samieg

en: Sango
cy: Sangoeg

en: Serbo-Croatian
cy: Serbo-Croateg

en: Slovenian
cy: Slofeneg

en: Samoan
cy: Samöeg

en: Shona
cy: Shonaeg

en: Albanian
cy: Albaneg

en: Serbian
cy: Serbeg

en: Siswati
cy: Siswateg

en: Sudanese
cy: Swdanaidd

en: Tamil
cy: Tamileg

en: Telugu
cy: Telwgw

en: Tajik
cy: Tajiceg

en: Tigrinya
cy: Tigrinia

en: Turkmen
cy: Tyrcmeneg

en: Setswana
cy: Twana

en: Tsonga
cy: Tsongaeg

en: Tatar
cy: Tatareg

en: Tahitian
cy: Tahitïeg

en: Uighur
cy: Wigwreg

en: Ukrainian
cy: Wcreineg

en: Urdu
cy: Wrdw

en: Uzbek
cy: Wbseceg

en: Venda
cy: Fenda

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: Wolof
cy: Woloff

en: Yiddish
cy: Iddew-Almaeneg

en: Yoruba
cy: Iorwba

en: Chinese, Simplified
cy: Tsieinëeg, Symledig

en: Chinese, Traditional
cy: Tsieinëeg, Traddodiadol

en: Zulu
cy: Zwlŵeg

en: Operating in off-line mode.
cy: Gweithredu mewn dull all-lein.

en: sort icon
cy: dosbarthu eicon

en: sort ascending
cy: dosbarthu'n esgynnol

en: sort descending
cy: dosbarthu'n ddisgynnol

en: The following errors must be resolved before you can continue the installation process
cy: Mae'n rhaid i'r gwallau canlynol eu datrys cyn i chi barhau gyda'r broses gosod.

en: The following error must be resolved before you can continue the installation process
cy: Mae'n rhaid i'r gwall canlynol ei ddatrys cyn i chi barhau gyda'r broses gosod.

en: The following installation warnings should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
cy: Dylai rhybuddion gosodiad canlynol eu hadolygu'n ofalus, ond mewn rhan fwyaf o achosion gellir eu hanwybyddu'n ddiogel.

en: The following installation warning should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
cy: Dylai'r rhybudd gosodiad canlynol ei adolygu'n ofalus, ond mewn rhan fwyaf o achosion gellir ei anwybyddu'n ddiogel.

en: The PCRE library in your PHP installation is outdated. This will cause problems when handling Unicode text. If you are running PHP 4.3.3 or higher, make sure you are using the PCRE library supplied by PHP. Please refer to the <a href="@url">PHP PCRE documentation</a> for more information.
cy: Mae llyfrgell PCRE yn eich gosodiad PHP wedi dyddio. Bydd hyn yn creu problemau pan yn trin testun Unicode. Os ydych yn rhedeg PHP ar 4.3.3 neu'n uwch, sicrhewch eich bod yn defnyddio llyfrgell PCRE sydd wedi ei gyflenwi gan PHP. Gwelwch ddogfennaeth PHP PCRE am ragor o wybodaeth.

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
cy: Mae gweithredoedd ar linynau Unicode yn cael eu efelychu ar sail ymdrech orau. Mewnosodwch estyniad llinyn mb PHP @url i gael cefnogaeth Unicode gwell.

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
cy: Rhaid analluogi gweithred llinyn amlfeit sy'n weithredol ac yn gorlwytho mewn PHP. Gwiriwch y gosodiad  php.ini<em>mbstring.func_overload</em>. Cyfeiriwch at  <a href="@url">PHP dogfenaeth mbstring </a> am ragor o wybodaeth

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
cy: Mae'r llinyn sgwrs mewnbwn aml-feit yn PHP yn weithredol a rhaid ei analluogi. Gwiriwch osodiad<em>cyfieithu. amgodio_llinyn a-f</em> php.ini. Gweler <a href="@url">dogfennaeth llinyn aml-feit y PHP</a>am fwy o wybodaeth.

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
cy: Mae'r llinyn sgwrs mewnbwn aml-feit yn PHP yn weithredol a rhaid ei analluogi. Gwiriwch osodiad<em>http.mewnbwn_llinyn a-f y </em>php.imi.Gweler <a href="@url">dogfennaeth llinyn aml-feit y PHP</a> am fwy o wybodaeth.

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
cy: Mae'r llinyn sgwrs allbwn aml-feit yn PHP yn weithredol a rhaid ei analluogi. Gwiriwch osodiad<em>http.allbwn_llinyn a-f y </em>php.imi.Gweler <a href="@url">dogfennaeth llinyn aml-feit y PHP</a> am fwy o wybodaeth.

en: Standard PHP
cy: PHP safonol

en: PHP Mbstring Extension
cy: Estyniad llinynMb PHP

en: Unicode library
cy: Llyfrgell Unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
cy: Wedi methu trosi amgodio XML %s i UTF-8.

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
cy: Amgodio heb ei gefnogi %s. Mewnosodwch eiconv, ad-ddynodi GNU neu llinyn mb i PHP.

en: Parse error. Not well formed
cy: Gwall dosrannu. Heb ei ffurfio'n dda.

en: Parse error. Request not well formed.
cy: Gwall dosrannu. Cais heb eu ffurfio'n dda.

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
cy: Gwall gweinyddwr. XML-RPC annilys. Rhaid i gais fod yn methodCall.

en: Server error. Requested method @methodname not specified.
cy: Gwall gweinyddwr. Roedd y dull @methodname a geiswyd heb ei nodi.

en: Server error. Wrong number of method parameters.
cy: Gwall gweinyddwr. Nifer anghywir o ddull paramedrau.

en: Server error. Invalid method parameters.
cy: Gwall gweinyddwr. Dulliau paramedrau annilys.

en: Server error. Requested function @method does not exist.
cy: Gwall gweinyddwr. Doedd y swyddogaeth @method a geiswyd amdano yn bodoli.

en: Invalid syntax for system.multicall.
cy: Cystrawen annilys ar gyfer system.aml-alwad

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
cy: Gwaherddir galwadau ailadroddus i system.aml-alwad

en: Server error. Requested method @methodname signature not specified.
cy: Gwall gweinyddwr. Nid oedd dull arwydd  @methodname a geiswyd heb ei benodi.

en: Categorize news items
cy: Categoreiddio eitemau newyddion

en: A feed named %feed already exists. Please enter a unique title.
cy: Mae porthwr o'r enw %feed yn bodoli'n barod. Rhowch deitl unigryw.

en: Are you sure you want to remove all items from the feed %feed?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau symud holl eitemau o borthwr %feed?

en: Category selection type
cy: Math o ddewisiad categori

en: checkboxes
cy: bocsys gwirio

en: multiple selector
cy: detholydd cyfansawdd

en: Configure which content your site aggregates from other sites, how often it polls them, and how they're categorized.
cy: Ffurfweddu pa gynnwys yn mae eich safle yn cydgaslu o safleoedd eraill, pa mor aml y mae'n cael ei tynnu, a sut maent yn cael eu categoreiddio.

en: Update items
cy: Diweddaru eitemau

en: Edit feed
cy: Golygu porthwr

en: Post new blog entry.
cy: Cofnodi blog newydd.

en: You are not allowed to post a new blog entry.
cy: Nid oes gennych hawl i gofnodi blog newydd.

en: Blog entry
cy: Cofnod blog

en: View recent blog entries
cy: Gweld cofnodion blog diweddar

en: Read the latest blog entries.
cy: Darllen cofnodion blog diweddar.

en: Enables keeping easily and regularly updated user web pages or blogs.
cy: Galluogi cadw tudalennau gwe neu blogiau yn ddiweddar yn hawdd ac yn rheolaidd.

en: Save book pages
cy: Arbed tudalennau llyfr

en: Updated book %title.
cy: Llyfr %title wedi ei ddiweddaru.

en: Update book outline
cy: Diweddaru amlinelliad llyfr

en: Remove from book outline
cy: Symud o amlinelliad llyfr

en: The book outline has been updated.
cy: Mae amlinelliad o'r llyfr wedi ei ddiweddaru.

en: The post has been removed from the book.
cy: Mae'r cofnod wedi ei symud o'r llyfr.

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
cy: Dangos fersiwn sy'n gyfeillgar wrth argraffu ar dudalen y llyfr yma a'i is-dudalennau.

en: Users can select the <em>printer-friendly version</em> link visible at the bottom of a book page to generate a printer-friendly display of the page and all of its subsections.
cy: Gall ddefnyddwyr ddewis dolen fersiwn cyfeillgar sydd yn weladwy ar waelod tudalen i gynhyrchu arddangoswr cyfeillgar o'r tudalen a'i holl is-adrannau.

en: create new books
cy: creu llyfrau newydd

en: Book page
cy: Tudalen llyfr

en: The color picker only works if the <a href="@url">download method</a> is set to public.
cy: Nid yw'r dewisiwr lliw ond yn gweithio os yw'r dull lawr lwytho @url wedi ei osod yn gyhoeddus.

en: Base color
cy: Lliw sylfaenol

en: Header top
cy: Pennawd ar y brig

en: Header bottom
cy: Pennawd ar y gwaelod

en: There is not enough memory available to PHP to change this theme's color scheme. You need at least %size more. Check the <a href="@url">PHP documentation</a> for more information.
cy: Does dim digon o gof ar gael ar PHP i newid cynllun lliw y thema. Mae'n rhaid i chi gael %size yn fwy. Edrychwch ar ddogfennaeth PHP am ragor o wybodaeth.

en: The GD library for PHP is enabled, but was compiled without PNG support. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
cy: Mae llyfrgell GD ar gyfer PHP wedi ei alluogi, ond cafodd ei grynhoi heb gefnogaeth PNG. Edrcyhwch ar ddofennaeth delwedd pHP @url am wybodaeth ar sut i gywiro hwn.

en: Allows the user to change the color scheme of certain themes.
cy: Galluogi'r defnyddiwr i newid y cynllun lliw i themâu penodol.

en: Delete the selected comments
cy: Dileu y sylwadau dewisol

en: Allows users to comment on and discuss published content.
cy: Yn caniatau defnyddwyr i roi sylw a thrafod cynnwys sydd wedi ei gyhoeddi.

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
cy: Enghraifft: 'adborth gwefan' neu 'gwybodaeth cynnyrch'.

en: When listing categories, those with lighter (smaller) weights get listed before categories with heavier (larger) weights. Categories with equal weights are sorted alphabetically.
cy: Wrth restru categorïau, caiff y rheini gyda phwysau ysgafnach (llai) eu rhestru cyn y categorïau gyda phwysau trymach (mwy). Caiff categorïau gyda phwysau cyfartal eu sortio yn ôl trefn y wyddor.

en: Contact form: category %category deleted.
cy: Ffurflen gyswllt: categori %category wedi ei ddileu.

en: The contact module also adds a <a href="@menu-settings">menu item</a> (disabled by default) to the navigation block.
cy: Mae'r modiwl cyswllt yn ychwanegu hefyd eitem dewislen @menu-settings (wedi ei anablu drwy ragosod) i'r bloc mordwyo.

en: Personal contact form
cy: Ffurflen gyswllt bersonol

en: Allow other users to contact you by e-mail via <a href="@url">your personal contact form</a>. Note that while your e-mail address is not made public to other members of the community, privileged users such as site administrators are able to contact you even if you choose not to enable this feature.
cy: Caniatáu defnyddwyr eraill i'ch cysylltu drwy e-bost drwy eich ffurf gyswllt bersonol @url. Nodwch pan fydd eich e-bost ddim yn cael ei wneud yn gyhoeddus i aelodau eraill y gymuned, defnyddwyr breintedig megis gweinyddwyr safle sydd yn gallu cysylltu â chi er nad ydych yn dewis galluogi'r nodwedd yma.

en: access site-wide contact form
cy: mynediad i ffurflen gysylltu aml-safle

en: Create a system contact form and set up categories for the form to use.
cy: Creu system gyswllt a sefydlu categoriau i'r ffurflen ei ddefnyddio.

en: Edit contact category
cy: Golygu categori cyswllt

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
cy: Galluogi'r defnydd o ffurfiau gyswllt bersonol a safle llydan.

en: Recent log entries
cy: Cofnodion log diweddar

en: View events that have recently been logged.
cy: Gweld digwyddiadau sydd wedi eu cofnodi'n ddiweddar.

en: Top 'page not found' errors
cy: Gwallau top "heb ddarganfod y dudalen"

en: View 'page not found' errors (404s).
cy: Gweld gwallau 'heb ddarganfod y dudalen' (404s).

en: Top 'access denied' errors
cy: Gwallau 'mynediad wedi ei wrthod' ar y brig

en: View 'access denied' errors (403s).
cy: Gweld gwallau 'mynediad wedi ei wrthod' (403s)

en: All roles may use default format
cy: Gellir holl swyddogaethau ddefnyddio fformat rhagosod

en: No roles may use this format
cy: Does dim swyddogaeth yn cael defnyddio'r fformat yma

en: Set default format
cy: Gosod fformat rhagosod

en: Default format updated.
cy: Fformat rhagosod wedi ei ddiweddaru

en: Add input format
cy: Ychwanegu fformat mewnbwn

en: All roles for the default format must be enabled and cannot be changed.
cy: Rhaid i holl swyddogaethau ar gyfer fformat rhagosod sydd rhaid eu galluogi a ni ellir eu newid.

en: Specify a unique name for this filter format.
cy: Nodwch enw unigryw ar gyfer y fformat hidlydd yma.

en: Choose which roles may use this filter format. Note that roles with the "administer filters" permission can always use all the filter formats.
cy: Dewis pa swyddogaethau defnyddio fformat hidlo. Gan nodi y swyddogaethau gyda hawliau "hilydd gweinyddol" y gellir defnyddio holl fformatiau hidlo.

en: Choose the filters that will be used in this filter format.
cy: Dewisiwch yr hidlwyr a fydd yn cael eu defnyddio yn y fformat hidlo yma.

en: No guidelines available.
cy: Dim canllawiau ar gael.

en: These are the guidelines that users will see for posting in this input format. They are automatically generated from the filter settings.
cy: Dyma'r canllawiau y bydd defnyddwyr yn ei weld i'w gofnodi yn y fformat mewnbwn yma. Maent yn cael eu cynhyrchu'n awtomatig o osodiadau hidlydd.

en: Filter format names need to be unique. A format named %name already exists.
cy: Mae enw fformat hidlydd angen bod yn unigryw. Mae fformat wedi ei enwi'n %name yn bodoli'n barod.

en: Added input format %format.
cy: Fformat %format mewnbwn wedi ei ychwanegu.

en: The input format settings have been updated.
cy: Mae gosodiadau fformat mewnbwn wedi ei ddiweddaru.

en: Are you sure you want to delete the input format %format?
cy: A ydych yn aicr eich  bod eisiau dileu fformat mewnosod %format?

en: If you have any content left in this input format, it will be switched to the default input format. This action cannot be undone.
cy: Os oes gennych unrhyw gynnwys ar ôl yn y fformat mewnbwn, bydd yn cael ei newid i fformat mewnbwn rhagosod. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: The default format cannot be deleted.
cy: Ni all y fformat rhagosod ei ddileu.

en: Deleted input format %format.
cy: Fformat mewnosod %format wedi ei ddileu.

en: No settings are available.
cy: Dim gosodiadau ar gael.

en: The filter ordering has been saved.
cy: Mae trefn hidlydd wedi ei gadw.

en: If you cannot find the settings for a certain filter, make sure you have enabled it on the <a href="@url">view tab</a> first.
cy: Os nad ydych yn gallu darganfod y gosodiadau ar gyfer hidlydd penodol, gwnewch yn siwr yr ydych wedi ei alluogi ar y tab gweld @url yn gyntaf.

en: Allowed HTML tags: @tags
cy: Tagiau HTML a ganiateir: @tags

en: 
    <p>This site allows HTML content. While learning all of HTML may feel intimidating, learning how to use a very small number of the most basic HTML "tags" is very easy. This table provides examples for each tag that is enabled on this site.</p>
    <p>For more information see W3C's <a href="http://www.w3.org/TR/html/">HTML Specifications</a> or use your favorite search engine to find other sites that explain HTML.</p>
cy: 
    <p> Mae'r wefan hon yn derbyn cynnwys HTML. Er y gall y syniad o ddysgu holl labedi HTML godi ofn arnoch, mae dysgu sut i ddefnyddio nifer fechan iawn o'r "llabedau" HTML symlaf yn hawdd iawn. Mae'r tabl hwn yn rhoi enghreifftiau ar gyfer pob llabed sydd wedi ei alluogi ar y wefan hon. <p>
    <p>Am fwy o wybodaeth edrychwch ar fanylebion W3C <ahref="http://www.w3.org/TR/html/">HTML</a> neu defnyddiwch eich hoff beiriant chwilio i edrych am wefannau eraill sy'n egluro sut i ddefnyddio HTML.</p>

en: Anchors are used to make links to other pages.
cy: Defnyddir angorau i wneud doleni i dudaelnnau eraill.

en: By default line break tags are automatically added, so use this tag to add additional ones. Use of this tag is different because it is not used with an open/close pair like all the others. Use the extra " /" inside the tag to maintain XHTML 1.0 compatibility
cy: Drwy ragosod mae tagiau bylchau llinell yn cael eu hychwanegu yn awtomatig, felly defnyddiwch y tag yma i ychwanegu rhai ychwanegol. Mae defnydd y tag yma'n wahanol oherwydd nid yw'n cael ei ddefnyddio gyda pâr agor/cau fel y rhai eraill i gyd. Defnyddiwch yr "/" ychwanegol tu mewn y tag i gynnal cytunedd XHTML 1.0

en: Text with <br />line break
cy: Testun gyda blwch llinell br /

en: By default paragraph tags are automatically added, so use this tag to add additional ones.
cy: Drwy ragosod mae paragraffau tagiau yn cael eu hychwanegu'n awtomatig, felly defnyddiwch y tag yma i ychwanegu rhai ychwanegol.

en: Paragraph one.
cy: Paragraff un.

en: Paragraph two.
cy: Paragraff dau.

en: Strong
cy: Cryf

en: Emphasized
cy: Pwysleisiol

en: Cited
cy: Dyfynnu

en: Coded text used to show programming source code
cy: Defnyddir testun cod i ddangos cod ffynhonnell y rhaglen

en: Coded
cy: Cod

en: Bolded
cy: Wedi ei amlygu

en: Italicized
cy: Wedi ei italeiddio

en: Superscripted
cy: Disodli

en: <sup>Super</sup>scripted
cy: <sup>Uwch</sup>ysgrifol

en: Subscripted
cy: isnodau

en: <sub>Sub</sub>scripted
cy: <sub>Is</sub>nodau

en: <abbr title="Abbreviation">Abbrev.</abbr>
cy: <abbr title="Talfyriad">Abbrev.</abbr>

en: <acronym title="Three-Letter Acronym">TLA</acronym>
cy: <acronym title="Acronym Tair Llythyren">ATL</acronym>

en: Block quoted
cy: Bloc a ddyfynnwyd

en: Quoted inline
cy: Dyfynnwyd ar-lein

en: Table header
cy: Pennawd tabl

en: Table cell
cy: Cell Tabl

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
cy: Rhestr drefnedig - defnyddiwch &lt;li&gt; i gychwyn bob rhestr eitem

en: First item
cy: Eitem gyntaf

en: Second item
cy: Ail eitem

en: Unordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
cy: Rhestr heb ei drefnu - defnyddiwch y &lt;li&gt; i gychwyn bob rhestr eitem

en: Definition lists are similar to other HTML lists. &lt;dl&gt; begins the definition list, &lt;dt&gt; begins the definition term and &lt;dd&gt; begins the definition description.
cy: Mae rhestrau diffinio yn debyg i restrau HTML eraill.  &lt;dl&gt; yn dechrau'r rhestr diffino, &lt;dt&gt; yn dechrau term diffinio ac mae &lt;dd&gt; yn dechrau'r disgrifiad diffinio.

en: First term
cy: Tymor cyntaf

en: First definition
cy: Diffiniad cyntaf

en: Second term
cy: Ail dymor

en: Second definition
cy: Ail ddiffiniad

en: Subtitle three
cy: Trydydd is-deitl

en: Subtitle four
cy: Pedwerydd is-deitl

en: Subtitle five
cy: Pumed is-deitl

en: Subtitle six
cy: Chweched is-deitl

en: Tag Description
cy: Disgrifiad Tag

en: You Type
cy: Chi'n teipio

en: You Get
cy: Chi'n derbyn

en: No help provided for tag %tag.
cy: Dim cymorth wedi ei ddarparu i tag %tag.

en: 
    <p>Most unusual characters can be directly entered without any problems.</p>
    <p>If you do encounter problems, try using HTML character entities. A common example looks like &amp;amp; for an ampersand &amp; character. For a full list of entities see HTML's <a href="http://www.w3.org/TR/html4/sgml/entities.html">entities</a> page. Some of the available characters include:</p>
cy: 
    <p>Gallwch ddefnyddio'r rhan fwaf o nodau anarferol yn uniongyrchol heb unrhyw broblemau.<p>
    <p>Os cyfyd problemau, rhowch gynnig ar ddefnyddio nodau endidol HTML. Mae enghraifft gyffredin yn edrych fel &amp;amp; ar gyfer nod ampersand &amp:. Ar gyfer rhestr lawn o endidau edrydwch ar dudalen endidau HTML. <a href="http://www.w3.org/TR/html4/sgml/entities.html"></a> Mae ychydig o'r nodau sydd ar gael yn cynnwys:</p>

en: Quotation mark
cy: Marc dyfyniad

en: Character Description
cy: Disgrifiad cymeriad

en: No HTML tags allowed
cy: Ni ganiateir tagiau HTML

en: Lines and paragraphs break automatically.
cy: Llinellau a pharagraffau yn torri'n awtomatig.

en: Lines and paragraphs are automatically recognized. The &lt;br /&gt; line break, &lt;p&gt; paragraph and &lt;/p&gt; close paragraph tags are inserted automatically. If paragraphs are not recognized simply add a couple blank lines.
cy: Mae llinellau a pharagraffau yn cael eu adnabod yn awtomatig. Mae'r bwlch llinell, paragraff a tagiau cau paragraff yn cael eu rhoi yn awtomatig. Os nad yw paragraffau yn cael eu hadnabod ychwanegwch ychydig o linellau gwag.

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
cy: Mae cyfeiriadau tudalennau gwe ac e-bost yn troi i ddoleni yn awtomatig.

en: HTML filter
cy: Hidlydd HTML

en: Converts line breaks into HTML (i.e. &lt;br&gt; and &lt;p&gt; tags).
cy: Toriadau llinell yn trosi i HTML(h.y. &lt;br&gt; a &lt;p&gt; tagiau).

en: Turns web and e-mail addresses into clickable links.
cy: Yn newid cyfieiradau gwe ac a-bost yn ddoleni cliciadwy.

en: How to deal with HTML tags in user-contributed content. If set to "Strip disallowed tags", dangerous tags are removed (see below). If set to "Escape tags", all HTML is escaped and presented as it was typed.
cy: Sut i ymdrin â thagiau HTML mewn cynnwys lle mae defnyddwyr yn cyfrannu. Os gosodir i "Stripio tagiau gwaharddedig",diddymir tagiau peryglus (gweler isod). Os gosodir i "Dianc o'r tagiau", yna bydd yr holl HTML yn ffoi a cyflwynir y cyfan fel y caiff ei deipio.

en: If "Strip disallowed tags" is selected, optionally specify tags which should not be stripped. JavaScript event attributes are always stripped.
cy: Os caiff "Strip disallowed tags" ei ddewis, dewisiwch y llabedi na ddylent gael eu stripio. Caiff arwyddion digwyddiad JavaScript eu stripio o hyd.

en: Display HTML help
cy: Dangos cymorth HTML

en: If enabled, Drupal will display some basic HTML help in the long filter tips.
cy: Os caiff ei alluogi, bydd Drupal yn arddangos cymorth HTML sylfaenol yn yr awgrymiadau yn y ffilter hir

en: Delete input format
cy: Dileu ffurf mewnbwn

en: Compose tips
cy: Cyfansoddi awgrymiadau

en: Handles the filtering of content in preparation for display.
cy: Yn delio a hidlo cynnwys wrth baratoi i'w arddangos.

en: Forum topic
cy: Testun y fforwm

en: Enables threaded discussions about general topics.
cy: Yn galluogi trafodaethau wedi edafu am destunau cyffredinol.

en: Manages the display of online help.
cy: Yn rheoli dangosiad o gymrith ar-lein.

en: The machine-readable name of this content type. This field cannot be modified for system-defined content types.
cy: Enw peiriant ddarllenadwy o'r math o gynnwys yma. Ni all y maes yma gael ei addasu ar gyfer mathau cynnwys wedi ei ddiffinio gan system.

en: A brief description of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page.
cy: Disgrifiad byr o'r math o gynnwys yma. Bydd y testun yma yn cael ei ddangos fel rhan o'r rhestr ar dudalen creu cynnwys.

en: This content type does not have a title field.
cy: Does gan y math o gynnwys yma maes pennawd.

en: To omit the body field for this content type, remove any text and leave this field blank.
cy: I hebgor y maes corff ar gyfer y math o gynnwys, symudwch unrhyw destun a gadael y maes yma'n wag.

en: This text will be displayed at the top of the submission form for this content type. It is useful for helping or instructing your users.
cy: Bydd y testun yma yn dangos ar frig y ffurf cyflwyno y math yma o gynnwys. Mae'n ddefnyddiol i gynorthwyo neu cyfarwyddo eich defnyddwyr.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
cy: Bydd defnyddwyr gyda hawliau nodau gweinyddol yn gallu gwrthwneud y dewisadau.

en: The machine-readable name %type is already taken.
cy: Mae'r enw peiriant ddarllenadwy %type wedi ei gymryd yn barod.

en: Invalid machine-readable name. Please enter a name other than %invalid.
cy: Enw peiriant ddarllenadwy anilys. Rhowch enw arall sy'n wahanol i %invalid.

en: The human-readable name %name is already taken.
cy: Mae'r enw %name sy'n ddarllenadwy i ddyn wedi mynd yn barod

en: The content type %name has been reset to its default values.
cy: Mae math o gynnwys %name wedi ei ailosod i'w werthoedd rhagosod.

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu math o gynnwys %type?

en: Added content type %name.
cy: Math o gynnwys %name wedi ei ychwanegu.

en: If the site is experiencing problems with permissions to content, you may have to rebuild the permissions cache. Possible causes for permission problems are disabling modules or configuration changes to permissions. Rebuilding will remove all privileges to posts, and replace them with permissions based on the current modules and settings.
cy: Os yw'r safle yn profi problemau gyda hawliau i'r cynnwys, bydd rhaid i chi ailgodi'r storfa hawliau. Achosion sy'n bosib i broblemau hawliau yw modiwlau anablu neu newidiadau ffurfweddu i hawliau. Bydd ailgodi yn symud holl freintiau i gofnodion, ac yn eu ailosod gyda hawliau wedi eu seilio ar fodiwlau a gosodiadau cyfredol.

en: Rebuilding may take some time if there is a lot of content or complex permission settings. After rebuilding has completed posts will automatically use the new permissions.
cy: Gall ailgodi gymryd amser os oes llawer o gynnwys neu gosodiadau hawl cymhleth. Ar ôl i'r ailgodiad gwblhau bydd cofnodion yn defnyddio hawliau newydd yn awtomatig.

en: Node access status
cy: Statws mynediad nod

en: Number of posts on main page
cy: Nifer o gofnodion ar y brif dudalen

en: The default maximum number of posts to display per page on overview pages such as the main page.
cy: Nifer mwyaf rhagosod o gofnodion i ddangos ym mhob tudalen ar dudalen trosolwg megis y brif dudalen.

en: Demote from front page
cy: Darostwng o'r dudalen blaen

en: Make sticky
cy: Ei wneud yn ludiog

en: Remove stickiness
cy: Symudwch y gludiogrwydd

en: Copy of the revision from %date.
cy: Copi o'r diwygiad o %date.

en: @type: reverted %title revision %revision.
cy: @type: %title wedi ei ddychwelyd at ddiwygiad %revision.

en: Below is a list of all the content types on your site. All posts that exist on your site are instances of one of these content types.
cy: Isod mae rhestr o holl fathau o gynnwys ar eich safle. Mae holl gofnodion sy'n bodoli ar eich safle yn enghreifftiau o un math o gynnwys yma.

en: To create a new content type, enter the human-readable name, the machine-readable name, and all other relevant fields that are on this page. Once created, users of your site will be able to create posts that are instances of this content type.
cy: I greu math newydd o gynnwys, defnyddiwch yr enw sy'n ddarllenadwy i ddyn, yr enw sy'n ddarllenadwy i gyfrifiadur, a'r holl feysydd perthnasol eraill sydd ar y dudalen yma. Unwaith i chi greu y math o gynnwys, bydd defnyddwyr ar eich safle yn gallu creu cofnodion sy'n engreifftiau o'r math yma o gynnwys.

en: The revisions let you track differences between multiple versions of a post.
cy: Mae adolygiadau yn caniatau i chi adnabod gwahaniaethau rhwng fersiynau lluosog o'r cofnod.

en: <h1 class="title">Welcome to your new Drupal website!</h1><p>Please follow these steps to set up and start using your website:</p>
cy: <h1 class="pennawd">Croeso i'ch gwefan Drupal Newydd! !</h1><p> Dilynwch y camau hyn i osod a dechrau defnyddio eich gwefan:</p?

en: <strong>Configure your website</strong> Once logged in, visit the <a href="@admin">administration section</a>, where you can <a href="@config">customize and configure</a> all aspects of your website.
cy: <strong> Ffurfweddu'ch gwefan </cryf> Unwaith ichi fewngofnodi, ewch i'r <a href="@admin"> adran weinyddu<a/> lle y gellwch <a href="@config">addasu a ffurfweddu<a/> pob agwedd o'ch gwefan.

en: <strong>Enable additional functionality</strong> Next, visit the <a href="@modules">module list</a> and enable features which suit your specific needs. You can find additional modules in the <a href="@download_modules">Drupal modules download section</a>.
cy: <strong> Galluogi ymarferoldeb ychwanegol</strong> Wedyn, edrychwch ar <a href="@modules"> restr modiwlau <a/> a galluogwch y nodweddion sy'n gweddu i'ch anghenion personol. Gallwch ddod o hyd i fodiwlau ychwanegol yn <a href="@download_modules"> adran lawrlwytho modiwlau Drupal </a>.

en: <strong>Customize your website design</strong> To change the "look and feel" of your website, visit the <a href="@themes">themes section</a>. You may choose from one of the included themes or download additional themes from the <a href="@download_themes">Drupal themes download section</a>.
cy: <strong> Addaswch eich cynllun gwefan </strong>. I newid "golwg a teimlad" eich gwefan, ewch i adran themâu <a href="@themes">. Gallwch ddewis o un themau sydd wedi eu cynnwys neu lawrlwytho themâu ychwanegol o'r <a href="@download_themes"> adran lawrlwytho themâu Drupal.

en: <strong>Start posting content</strong> Finally, you can <a href="@content">create content</a> for your website. This message will disappear once you have promoted a post to the front page.
cy: <strong> Dechrau cofnodi cynnwys </strong>. Yn olaf, gallwch <a href="@content"> greu cynnwys</a> ar gyfer eich gwefan. Bydd y neges yma'n diflannu unwaith y byddwch wedi hyrwyddo cofnod i'r dudalen blaen.

en: administer content types
cy: gweinyddu mathau cynnwys

en: View, edit, and delete your site's content.
cy: Gweld, golygu a dileu cynnwys eich safle.

en: Post settings
cy: Gosodiadau cofnod

en: Control posting behavior, such as teaser length, requiring previews before posting, and the number of posts on the front page.
cy: Rheoli ymddygiad cofnodi, fel hyd y blas, yr angen am ragolwg cyn cofnodi, a'r nifer o gofnodion ar y dudalen flaen.

en: Manage posts by content type, including default status, front page promotion, etc.
cy: Rheoli cofnodion drwy math o gynnwys, gan gynnwys statws rhagosod, hyrwyddiad tudalen blaen, ayyb.

en: Add content type
cy: Ychwanegu math o gynnwys

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
cy: Caniatáu cynnwys gael ei gyflwyno ar y safle a'i arddangos ar dudalennau.

en: No URL aliases available.
cy: Dim arallenwau URL ar gael.

en: Update alias
cy: Diweddaru arallenw

en: Create new alias
cy: Creu arallenw newydd

en: The alias has been saved.
cy: Mae'r arallenw wedi ei gadw

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod eisiau dileu'r llwybr arallenw %title?

en: The path module allows you to specify aliases for Drupal URLs. Such aliases improve readability of URLs for your users and may help internet search engines to index your content more effectively. More than one alias may be created for a given page.
cy: Llwybr modiwl sydd yn eich caniatáu i enwi arallenwau i URLau Drupal. Mae math o arallenwau yn gwella darllenadwyedd o URLau ar gyfer eich defnyddwyr a gall helpu peiriannau chwiliad y rhyngwyd i fynegai eich cynnwys yn fwy effeithiol. Gall mwy nag un arallenw ei greu ar gyfer tudalen a roir.

en: <p>Some examples of URL aliases are:</p>
    <ul>
    <li>user/login =&gt; login</li>
    <li>image/tid/16 =&gt; store</li>
    <li>taxonomy/term/7+19+20+21 =&gt; store/products/whirlygigs</li>
    <li>node/3 =&gt; contact</li>
    </ul>
cy: <p>Rhai enghrifftiau o arallenwau URL yw:</p>
    <ul>
    <li>mewngofnod/defnyddiwr=&gt; mewngofnod</li>
    <li>delwedd/tid/16=%gt;storio</li>
    <li>tacsonomeg/term/7+19+20+21=&gt;
    storio/cynnyrch/whirlygigs</li>
    <li>nod/3=&gt; cysllwt</li>
    </ul>

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
cy: Cofnodwch y llwybr yr hoffech greu yr arallenw ar ei gyfer, gyda enw yr arallenw newydd i'w ddilyn.

en: The alias has been deleted.
cy: Mae'r arallenw wedi ei ddileu

en: The path is already in use.
cy: Mae'r llwybr yn cael ei ddefnyddio'n barod.

en: URL aliases
cy: arallenwau URL

en: Change your site's URL paths by aliasing them.
cy: Newid llwybrau URL eich safle drwy roi arallenwau arnynt

en: Edit alias
cy: Golygu arallenw

en: Delete alias
cy: Dileu arallenw

en: Add alias
cy: Ychwanegu arallenw

en: Allows users to rename URLs.
cy: Caniatáu defnyddwyr ailenwi URLau.

en: You may post PHP code. You should include &lt;?php ?&gt; tags.
cy: Gallwch gofnodi côd PHP. Dylech gynnwys &lt;?php ?&gt; tagiau.

en: PHP evaluator
cy: Cloriannydd PHP

en: Failed to notify pingomatic.com (site).
cy: Wedi methu enwi pingomatic.com (safle).

en: Ping
cy: Tinc

en: Alerts other sites when your site has been updated.
cy: Yn rhybuddio safleoedd eraill pan fydd eich safle chi wedi cael ei ddiweddaru.

en: Most recent poll
cy: Pleidlais mwyaf diweddar

en: Poll status
cy: Statws pleidlais

en: When a poll is closed, visitors can no longer vote for it.
cy: Pan mae etholiad ar gau, ni all ymwelwyr bleidleisio rhagor amdano.

en: After this period, the poll will be closed automatically.
cy: Ar ôl y cfynod yma, bydd y pleidlais yn cau yn awtomatig.

en: Votes for choice @n
cy: Pleidleisiau i ddewis @n

en: Negative values are not allowed.
cy: Ni caniateir pleidleisiau negyddol.

en: Polls
cy: Pleidleisiau

en: edit %title
cy: golygu %title

en: add new %type
cy: ychwanegu %type newydd

en: The name of the field. The form name is not shown to the user but used internally in the HTML code and URLs.
    Unless you know what you are doing, it is highly recommended that you prefix the form name with <code>profile_</code> to avoid name clashes with other fields. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed. An example name is "profile_favorite_color" or perhaps just "profile_color".
cy: Enw'r maes. Nid yw enw'r ffurf yn cael ei ddangos i'r defnyddiwr ond yn cael ei ddefnyddio'n fewnol yn côd HTML a URLau
    Os nad ydych yn sicr beth ydych yn ei wneud, argymhellir eich bod yn rhagoddodi enw ffurf gyda <code>proffil_</cpode> i osgoi gwrthdaro enw gyda meysydd eraill. Mae bylchau neu unrhyw gymeriadau arbennig eraill heblaw am llinell doriad (-) a tanlinellu (_) ddim yn cael eu caniatáu. Enghraifft o enw yw "proffil_hoff_liw" neu hwyrach dim ond "lliw_proffil".

en: A list of all options. Put each option on a separate line. Example options are "red", "blue", "green", etc.
cy: Rhestr o ddewisadau. Rhowch pob dewis ar linell ar wahan. Dewisadau enghreifftiol yw "coch", "glas", "gwyrdd", ayyb.

en: Hidden profile field, only accessible by administrators, modules and themes.
cy: Maes proffil cuddiedig, dim ond gweinyddwyr, modiwlau a themau gall gael mynediad.

en: Private field, content only available to privileged users.
cy: Maes preifat, cynnwys ond ar gael i ddefnyddwyr breintiedig.

en: Public field, content shown on profile page but not used on member list pages.
cy: Maes cyhoeddus, cynnwys a ddangosir ar dudalen proffil ond ddim yn cael ei ddefnyddio ar dudalenau rhestr aelodau.

en: Public field, content shown on profile page and on member list pages.
cy: Maes cyhoeddus, cynnyws a ddangosir ar dudalen proffil ar dudalennau rhestr aelod.

en: The weights define the order in which the form fields are shown. Lighter fields "float up" towards the top of the category.
cy: Mae'r pwysau yn diffinio trefn y mae'r meysydd ffurf yn cael eu dangos. Mae meysydd ysgafnach yn "arnofio i fyny" at brig y categori.

en: Form will auto-complete while user is typing.
cy: Bydd y ffurf yn cwblhau yn awto tra fydd y defnyddiwr yn teipio.

en: The specified form name contains one or more illegal characters. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed.
cy: Mae'r enw ffurf penodol yn cynnwys un neu fwy o gymeriadau anghyfreithlon. Ni ganiateir bylchau nag unrhyw gymeriadau arbennig eraill heblawm am llinell doriad (-) a thanlinellu (_).

en: The specified form name is reserved for use by Drupal.
cy: Mae'r enw ffurf a dynodwyd wedi ei gadw ar gyfer defnydd Drupal.

en: The specified category name is reserved for use by Drupal.
cy: Mae'r enw categori a ddynodwyd wedi ei gadw er mwyn defnydd Drupal.

en: The specified title is already in use.
cy: Mae'r pennawd penodol wedi ei ddefnyddio'n barod.

en: The specified name is already in use.
cy: Mae'r enw penodol wedi ei ddefnyddio'n barod.

en: A hidden field cannot be required.
cy: Nid ellir gofyn am faes sydd yn guddiedig.

en: A hidden field cannot be set to visible on the user registration form.
cy: Ni all maes cuddiedig gael ei osod i fod yn weladwy ar ffurflen cofrestriad defnyddiwr.

en: The field has been created.
cy: Mae'r maes wedi cael ei greu.

en: Are you sure you want to delete the field %field?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu maes %field?

en: This action cannot be undone. If users have entered values into this field in their profile, these entries will also be deleted. If you want to keep the user-entered data, instead of deleting the field you may wish to <a href="@edit-field">edit this field</a> and change it to a hidden profile field so that it may only be accessed by administrators.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma. Os yw defnyddwyr wedi cofnodi gwerthoedd i mewn i'r maes yma yn eu proffil, bydd y cofnodion hyn yn cael ei dileu hefyd. Os ydych eisiau cadw data sydd wedi ei gofnodi gan ddefnyddiwr, yn lle dileu'r maes efallai yr hoffech <a href="@edit-field"> olygu'r maes yma</a> a newid ef i broffil cuddiedig a dim ond gweinyddwyr sy'n gallu cael mynediad iddo.

en: The field %field has been deleted.
cy: Mae maes %field wedi cael ei ddileu.

en: Profile field %field added under category %category.
cy: Maes proffil %field wedi ei ychwanegu yng nghategori %category.

en: Profile field %field deleted.
cy: Mae maes proffil %field wedi ei ddileu.

en: User list
cy: Rhestr defnyddiwr

en: single-line textfield
cy: maes testun llinell-sengl

en: multi-line textfield
cy: maes testun aml-linell

en: checkbox
cy: bocs gwirio

en: list selection
cy: rhestru dewis

en: freeform list
cy: Rhestr ffurf-rydd

en: Author information
cy: Gwybodaeth awdur

en: Link to full user profile
cy: Dolen at broffil cyfan y defnyddiwr

en: Profile fields to display
cy: Meysydd proffil i ddangos

en: Select which profile fields you wish to display in the block. Only fields designated as public in the <a href="@profile-admin">profile field configuration</a> are available.
cy: Dewis pa feysydd proffil yr ydych yn dymuno dangos yn y bloc. Dim ond meysydd sydd wedi eu dynodi yn gyhoeddus yn y <a href="@profile-admin"> ffurfweddiad maes proffil</a> sydd ar gael.

en: View full user profile
cy: Gweld proffil cyfan y defnyddiwr

en: About %name
cy: Am %name

en: Put each item on a separate line or separate them by commas. No HTML allowed.
cy: Rhowch pob eitem ar linell ar wahan neu eu gwahanu drwy atalnodau. Ni ganiateir HTML.

en: The value provided for %field is not a valid URL.
cy: Mae'r gwerth a ddarparwyd i %field ddim yn URL dilys.

en: Create customizable fields for your users.
cy: Creu meysydd addasedig ar gyfer eich defnyddwyr.

en: Profile category autocomplete
cy: Categori proffil wedi ei gwblhau yn awto

en: Edit field
cy: Golygu maes

en: Delete field
cy: Dileu maes

en: Profile autocomplete
cy: Proffil wedi ei gwblhau yn awto

en: Supports configurable user profiles.
cy: Yn cefnogi proffilau defnyddiwr ffurfweddiadol

en:  The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed. This action cannot be undone.
cy:  Nid yw'r mynegai chwilio yn glir ond yn cael ei ddiweddaru yn systematig i adlewyrchu y gosodiadau newydd. Bydd chwilio yn parhau i weithio ond ni fydd cynnwys newydd yn cael ei fynegeio tan fydd holl gynnwys presennol wedi cael ei ail-fynegeio. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: The index will be rebuilt.
cy: Bydd y mynegai yn cael ei ailgodi.

en: Indexing status
cy: Mynegeio statws

en: Indexing throttle
cy: Mynegeio sbardun

en: Indexing settings
cy: Mynegeio gosodiadau

en: Minimum word length to index
cy: Hyd gair lleiaf i fynegai

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
cy: Nifer o gymeriadau y mae'n rhaid i air gael ei fynegeio. Mae gosodiad îs yn golygu gwell graddfa canlyniad chwiliad, ond cronfa ddata mwy. Mae'n rhaid i bob ymholiad chwilio gynnwys o leiaf un gair allweddol sydd y maint yma (neu'n hirach).

en: Simple CJK handling
cy: Triniaeth CJK syml

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
cy: P’un ai i roi symbol Tsieineaidd, Siapaneaidd/Coreaidd syml wedi ei seilio ar drefn gorgyffwrdd. Trowch hwn i ffwrdd os ydych eisiau defnyddio cyn-brosesydd allanol ar gyfer hyn yn lle. Nid yw'n effeithio unrhyw ieithoedd eraill.

en: Search form
cy: Ffurf chwiliad

en: search content
cy: cynnwys chwilio

en: use advanced search
cy: defnyddio chwiliad uwch

en: administer search
cy: gweinyddu'r chwiliad

en: Configure relevance settings for search and other indexing options
cy: Ffurfweddu gosodiadau perthnasedd ar gyfer chwiliad a dewisadau mynegeio eraill

en: Top search phrases
cy: Prif ymadroddion chwilio

en: View most popular search phrases.
cy: Gweld ymadroddion mwyaf poblogaidd.

en: Enables site-wide keyword searching.
cy: Galluogi chwiliad gair allweddol safle llydan.

en: Total page generation time
cy: Cyfanswm amser generadiad tudalen

en: Top pages in the past %interval
cy: Prif dudalennau yn y gorffennol %interval

en: unban
cy: dad-wahardd

en: ban
cy: gwahardd

en: Top visitors in the past %interval
cy: Prif ymwelwyr yn y gorffennol %interval

en: Top referrers in the past %interval
cy: Prif gyfeirwyr yn y gorffennol %interval

en: Log each page access. Required for referrer statistics.
cy: Logio pob mynediad tudalen. Yn ofynnol i ystadegau cyfeiriwr.

en: Content viewing counter settings
cy: Gosodiadau cyfrif gweld cynnwys

en: Count content views
cy: Cyfrif gwelediadau cynnwys

en: Increment a counter each time content is viewed.
cy: Cynnyddu rhifydd bob amser mae cynnwys yn cael ei weld.

en: Settings for the statistical information that Drupal will keep about the site. See <a href="@statistics">site statistics</a> for the actual information.
cy: Gosodiadau ar gyfer y wybodaeth ystadegol y mae Drupal yn cadw am ei safle. Gwelwch <a href="@statistics"> ystadegau safle</a>ar gyfer y wir wybodaeth.

en: Popular content
cy: Cynnwys poblogaidd

en: How many content items to display in "all time" list.
cy: Baint o eitemau cynnwys i'w dangos yn y rhestr "holl amser".

en: How many content items to display in "recently viewed" list.
cy: Baint o eitemau cynnwys i'w dangos yn y rhestr "newydd weld".

en: Today's:
cy: Un heddiw:

en: All time:
cy: Holl amser:

en: Last viewed:
cy: Gwelwyd ddiwethaf:

en: View pages that have recently been visited.
cy: Gweld tudalennau sydd wedi cael eu hymweld yn ddiweddar.

en: View pages that have been hit frequently.
cy: Gweld tudalennau gyda chyfarddau taro aml

en: Top visitors
cy: Prif ymwelwyr

en: View visitors that hit many pages.
cy: Gweld yr ymwelwyr sydd wedi taro llawer o dudalennau

en: Top referrers
cy: Prif cyfeirwyr

en: View top referrers.
cy: Gweld prif cyfeirwyr

en: View access log.
cy: Gweld mynediad log

en: Control details about what and how your site logs.
cy: Rheoli manylion am beth a sut mae eich safle yn cofnodi.

en: Track page visits
cy: Dilyn ymweliadau tudalen

en: Logs access statistics for your site.
cy: Cofnodi ystadegau mynediad ar gyfer eich safle.

en: Choose which theme the administration pages should display in. If you choose "System default" the administration pages will use the same theme as the rest of the site.
cy: Dewis pa thema y dylai tudalennau gweinyddol gael eu dangos ynddo. Os ydych yn dewis "Rhagosod System" bydd y tudalennau gweiynddol yn defnyddio yr un thema fel gweddill y safle.

en: Please note that the <a href="!admin_theme_page">administration theme</a> is still set to the %admin_theme theme; consequently, the theme on this page remains unchanged. All non-administrative sections of the site, however, will show the selected %selected_theme theme by default.
cy: Cofwich nodi bod y <a href="!admin_theme_page"> thema gweinyddol</a> dal wedi ei osod i thema %admin_theme; o ganlyniad, mae theam ar y dudalen yma yn aros heb ei newid. Mae holl adrannau sydd ddim ynw einyddol ar y safle, yn dangos y thema dewisol %selected_theme drwy ragosod.

en: User pictures in posts
cy: Lluniau defnyddiwr yn y cofnodion

en: User pictures in comments
cy: Lluniau defnyddiwr mewn sylwadau

en: Shortcut icon
cy: Eicon llwybr brys

en: Display post information on
cy: Dangos gwybodaeth cofnod ar

en: Enable or disable the <em>submitted by Username on date</em> text when displaying posts of the following type.
cy: Galluogi neu anablu <em> wedi ei gyflwyno gan Enw defnyddiwr ar ddydiad</em> testun pan yn dangos cofnodion a'r math canlynol.

en: Logo image settings
cy: Gosodiadau delwedd logo

en: If toggled on, the following logo will be displayed.
cy: Os yn cael ei doglo, bydd y logo dilynol yn cael ei ddangos.

en: Use the default logo
cy: Defnyddio'r logo rhagosod

en: Check here if you want the theme to use the logo supplied with it.
cy: Gwiriwch yma os ydych eisiau'r thema ddefnyddio'r logo sydd wedi ei gyflenwi gydag ef.

en: The path to the file you would like to use as your logo file instead of the default logo.
cy: Llwybr at y ffeil yr hoffech ddefnyddio fel ffeil logo yn lle logo rhagosod.

en: Upload logo image
cy: Llwytho logo delwedd i fyny

en: Shortcut icon settings
cy: Gosodiadau eicon llwybr brys

en: Use the default shortcut icon.
cy: Defnyddio'r eicon llwybr brys rhagosodol.

en: Check here if you want the theme to use the default shortcut icon.
cy: Gwiriwch yma os ydych eisiau'r themau ddefnyddio eicon llwybr byr rhagosod.

en: The path to the image file you would like to use as your custom shortcut icon.
cy: Llwybr yr ffeil delwedd yr hoffech ddefnyddio fel eicon llwybr byr addasedig.

en: Upload icon image
cy: Llwytho delwedd eicon i fyny

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
cy: Os nad oes gennych ffeil mynediad uniongyrchol at y gweinyddwr, defnyddiwch y maes yma i lwytho eich eicon llwybr brys.

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
cy: Bydd y modiwlau canlynol yn cael eu dad-osod yn gyfan gwbl o'ch safle, ac <em>bydd holl ddata o'r modiwlau hyn yn cael eu colli</em>!

en: Confirm uninstall
cy: Cadarnhau dad-osod

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
cy: A ydych eisiau parhau gyda'r dad-osod uchod?

en: No modules selected.
cy: Dim modiwlau wedi eu dewis.

en: The selected modules have been uninstalled.
cy: Mae'r modiwlau dewisedig wedi cael eu dad-osod.

en: Default 403 (access denied) page
cy: Tudalen rhagosod 403 (mynediad wedi ei wrthod)

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. If unsure, specify nothing.
cy: Dangosir y dudalen pan mae'r dogfen anghywir yn cael ei wrthod i'r defnyddiwr cyfredol. Os yn ansicr, peidiwch a nodi dim.

en: Default 404 (not found) page
cy: Tudalen rhagosod 404 (heb ddarganfod)

en: Write errors to the log
cy: Ysgrifennu gwallau i'r cofnod

en: Write errors to the log and to the screen
cy: Ysgrifennu gwallau i'r cofnod ac i'r sgrîn

en: <strong class="ok">Currently, all enabled modules are compatible with the aggressive caching policy.</strong> Please note, if you use aggressive caching and enable new modules, you will need to check this page again to ensure compatibility.
cy: <strong class="oce">Ar hyn o bryd, bydd holl fodiwlau a alluogir yn cydnaws gyda polisi storfa ymosodol,</strong> Nodwch, os ydych yn defnyddio storio ymosodol a galluogi modiwlau newydd, bydd rhaid i chi wirio'r dudalen yma eto i sicrhau cytunedd.

en: Page cache
cy: Storfa tudalen

en: Caching mode
cy: Dull storio

en: Aggressive (experts only, possible side effects)
cy: Ymosodol (arbenigwyr yn unig, sgil effeithiau posib)

en: Bandwidth optimizations
cy: Optimeiddiad ystod band

en: Public - files are available using HTTP directly.
cy: Cyhoeddus - ffeiliau ar gael wrth ddefnyddio HTTP yn syth.

en: Private - files are transferred by Drupal.
cy: Preifat - ffeiliau yn cael eu trosglwyddo gan Drupal.

en: Select an image processing toolkit
cy: Dewis cronfa feddalwedd prosesu delwedd

en: Titles plus teaser
cy: Pennawdau gan gynnwys rhagflas

en: The first day of the week for calendar views.
cy: Dydd cyntaf yr wythnos ar gyfer gwelediadau calendr.

en: Short date format
cy: Fformat dydd byr

en: The short format of date display.
cy: Fformat byr o arddangosiad dyddiad.

en: Medium date format
cy: Fformat dyddiad canolig

en: The medium sized date display.
cy: Maint canolig o arddangosiad dyddiad.

en: Long date format
cy: Fformat dyddiad hir

en: Longer date format used for detailed display.
cy: Fformat dyddiad hirach a ddefnyddir ar gyfer arddangosiad manwl.

en: Command counters
cy: Rhifyddion gorchymyn

en: The number of <code>SELECT</code>-statements.
cy: Nifer o ddatganiadau <code>DEWIS</code>-.

en: The number of <code>INSERT</code>-statements.
cy: Nifer o ddatganiadau <code>MEWNOSOD</code>-.

en: The number of <code>UPDATE</code>-statements.
cy: Nifer o ddatganiadau code>DIWEDDARAF</code>.

en: The number of <code>DELETE</code>-statements.
cy: Nifer o ddatganiadau <code>DILEU</code>-.

en: The number of table locks.
cy: Nifer o gloeon tabl.

en: The number of table unlocks.
cy: Nifer o dad-gloeon tabl.

en: Query performance
cy: Perfformiad ymholiad

en: The number of joins without an index; should be zero.
cy: Nifer o uniadau heb fynegai; dylai fod yn sero.

en: The number of sorts done without using an index; should be zero.
cy: Nifer o ddosbarthu sydd wedi ei wneud heb ddefnyddio mynegai: dylai fod yn sero.

en: The number of times a lock could be acquired immediately.
cy: Nifer o weithiau y gall clo ei gael yn syth.

en: The number of times the server had to wait for a lock.
cy: Nifer o weithiau yr oedd rhaid i weinyddwr aros am glo.

en: Query cache information
cy: Gwybodaeth storfa ymholiad

en: The number of queries in the query cache.
cy: Nifer o ymholiadau yn y storfa ymholiad.

en: No modules are available to uninstall.
cy: Does dim modilwau ar gael i dad-osod.

en: Welcome to the administration section. Here you may control how your site functions.
cy: Croeso i'r adran weinyddol. Yma gallwch reoli swyddogaeth eich safle.

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
cy: Mae'r dudalen yma'n dangos holl dasgau gweinyddol sydd ar gael ar gyfer pob modiwl.

en: These options control the display settings for the <code>%template</code> theme. When your site is displayed using this theme, these settings will be used. By clicking "Reset to defaults," you can choose to use the <a href="@global">global settings</a> for this theme.
cy: Mae'r dewisadau hyn yn rheoli y gosodiadau arddangos ar gyfer thema <code>%template</code. Pan fydd eich safle yn dangos defnydd y thema yma, bydd y gosodiadau hyn yn cael eu defnyddio. Drwy glicio "Ailosod i ragosodiadau" gallwch ddewis defnyddio </a>gosodiadau eang <a href="@global"> ar gyfer y thema yma.

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
cy: Mae'r dewisadau hyn yn rhestru gosodiadau dangos rhagosod ar gyfer eich safle gyfan, ar draws holl themâu. Os nad eu bod wedi eu gwrthwneud gan thema penodol, bydd y gosodiadau hyn yn cael eu defnyddio.

en: The uninstall process removes all data related to a module. To uninstall a module, you must first disable it. Not all modules support this feature.
cy: Mae proses dad-osod yn symud holl ddata sy'n perthyn i fodiwl. I dad-osod modiwl, mae'n rhaid i chi ei anablu yn gyntaf. Nid yw pob modiwl yn cynnal y nodwedd hyn.

en: Selecting a different theme will change the look and feel of the site.
cy: Bydd dewis thema gwahanol yn newid golwg a teimlad y safle.

en: Select your current local time. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
cy: Dewis eich amser lleol cyfredol. Bydd dyddiadau ac amseroedd trwy'r safle yma yn cael ei ddangos gan ddefnyddio'r cylchfa amser yma.

en: select different theme
cy: dewis thema gwahanol

en: Compact mode
cy: Dull cryno

en: By task
cy: Drwy dasg

en: Settings for how your administrative pages should look.
cy: Gosodiadau i sut y ddylai eich tudalennau gweinyddol edrych.

en: Change which theme your site uses or allows users to set.
cy: Newid pa thema y mae eich safle yn ei ddefnyddio neu yn caniatáu defnyddwyr ei osod.

en: Select the default theme.
cy: Dewis y thema rhagosod.

en: Enable or disable add-on modules for your site.
cy: Galluogi neu anablu modiwlau ychwanegu ar eich safle.

en: Change basic site information, such as the site name, slogan, e-mail address, mission, front page and more.
cy: Newid gwybodaeth sylfaenol y safle, megis enw safle, arwyddair, cyfeiriad e-boat, cenhadaeth, tudalen flaen a mwy.

en: Control how Drupal deals with errors including 403/404 errors as well as PHP error reporting.
cy: Rheoli sut mae Drupal yn delio gyda gwallau gan gynnwys gwallau 403/404 yn ogystal ag adrodd gwall PHP.

en: Tell Drupal where to store uploaded files and how they are accessed.
cy: Dweud wrth Drupal ble i storio ffeiliau sydd wedi eu llwytho i fyny a sut gellir mynd atynt.

en: Image toolkit
cy: Cronfa feddalwedd delwedd

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
cy: Dewis pa cronfa feddalwedd delwedd i'w ddefnyddio os ydych wedi mewnosod cronfeydd meddalwedd dewisol.

en: RSS publishing
cy: Cyhoeddi RSS

en: Configure the number of items per feed and whether feeds should be titles/teasers/full-text.
cy: Ffurfweddu nifer o eitemau i bob porthwr ac os ddylai'r porthwyr fod yn benawdau/rhagflsion/testun llawn.

en: Date and time
cy: Dyddiad ac amser

en: Settings for how Drupal displays date and time, as well as the system's default timezone.
cy: Gosodiadau sut mae Drupal yn dangos dyddiad ac amser, yn ogystal a chylchfa amser rhagosod y system.

en: Take the site off-line for maintenance or bring it back online.
cy: Tynnu'r safle all-lein ar gyfer cynhaliaeth neu rhoi yn ôl ar-lein.

en: Enable or disable clean URLs for your site.
cy: Galluogi neu anablu URLau glân ar gyfer eich safle.

en: Get a status report about your site's operation and any detected problems.
cy: Cael adroddiad statws am weithrediad eich safle ac unrhyw broblemau sydd wedi ei ganfod.

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
cy: Mae mewnosodiad PHP yn rhy hen. Mae Drupal angen o leiaf %version PHP.

en: PHP register globals
cy: PHP cofrestriad eang

en: <em>register_globals</em> is enabled. Drupal requires this configuration directive to be disabled. Your site may not be secure when <em>register_globals</em> is enabled. The PHP manual has instructions for <a href="http://php.net/configuration.changes">how to change configuration settings</a>.
cy: <em>cofrestru_cyfansymiau</em> wedi ei alluogi. Mae Drupal yn gofyn am cyfarwyddyd ffurfweddu gael ei anablu. Gall eich safle beidio a bod yn ddiogelw pan yn <em>cofrestru_cyfansymiau</em> wedi ei alluogi. Mae llwlyfr PHP gyda cyfarwyddiadau i a href="http://php.net/configuration.changes"> sut i newid gosodiadau ffurfweddiad</a>.

en: Enabled ('@value')
cy: Galluogwyd ('@value')

en: Not protected
cy: Heb ei ddiogelu

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
cy: Nid yw ffeil %file wedi ei amddiffyn rhag addasiadau ac yn risg diogelwch. Mae'n rhaid i chi newid hawliau'r ffeil i fod yn an-ysgrifenadwy.

en: Cron maintenance tasks
cy: Tasgau cynnal cron

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
cy: Gallwch <a href="@cron"> reoli cron gyda llaw</a>.

en: The directory %directory is not writable.
cy: Nid yw cyfeiriadur %directable yn ysgrifenadwy.

en: You may need to set the correct directory at the <a href="@admin-file-system">file system settings page</a> or change the current directory's permissions so that it is writable.
cy: Bydd rhaid i chi osod cyfeiriadur cywir ar <a href="@admin-file-system"> dudalen gosodiadau system ffeil</a> neu newid halwiau cyfeiriadur cyfredol fel ei fod yn ysgrifenadwy.

en: Writable (<em>public</em> download method)
cy: Yn ysgrifenadwy (<em>cyhoeddus</em> dull lawrlwytho)

en: Writable (<em>private</em> download method)
cy: Yn ysgrifenadwy (<em>preifat</em> dull lawrlwytho)

en: Some modules have database schema updates to install. You should run the <a href="@update">database update script</a> immediately.
cy: Mae gan rhai fodiwlau diweddariadau sgema cronfa ddata i mewnosod. Dylech redeg <a href="@update"> sgript diweddaru cronfa dara</a> yn syth.

en: Handles general site configuration for administrators.
cy: Trin ffurfweddiad safle cyffredin i weinyddwyr.

en: Auto-throttle on anonymous users
cy: Sbardun awto i ddefnyddwyr anhysbys

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of anonymous users currently visiting your site exceeds the specified threshold. For example, to start the throttle when your site has 250 anonymous users online at once, enter '250' in this field. Leave this value blank or set to "0" if you do not wish to auto-throttle on anonymous users. You can inspect the current number of anonymous users using the "Who's online" block.
cy: Gall y sbardun rheoli tagiant ei alluogi yn awtomatig pan mae nifer o ddefnyddwyr anhysbys yn ymweld a'ch safle ar hyn o bryd yn bod yn fwy nag trothwy penodol. Er enghraifft, i ddechrau'r sbardun pan mae gan eich safle 250 o ddefnyddwyr anhysbys arlein yr un pryd, rhowch '250' yn y maes yma. Gadewch y gwerth yma'n wag neu ei osod i "0" os nad ydych eisiau sbarduno'n awto defnyddwyr anhysbys. Gallwch archwilio nifer cyfredol o ddefnyddwyr anhysbys gan ddefnddyio'r bloc "Pwy sydd ar-lein".

en: Auto-throttle on authenticated users
cy: Sbarduno yn awtomatig defnyddwyr dilys

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of authenticated users currently visiting your site exceeds the specified threshold. For example, to start the throttle when your site has 50 registered users online at once, enter '50' in this field. Leave this value blank or set to "0" if you do not wish to auto-throttle on authenticated users. You can inspect the current number of authenticated users using the "Who's online" block.
cy: Gall sbardun rheoli tagiant ei alluogi yn awtomatig pan mae nifer o ddefnyddwyr dilys sydd yn ymweld a'ch safle yn bod yn fwy na'r trothwy penodol. Er enghraifft, i ddechrau sbarduno pan mae gan eich safle 50 o ddefnyddwyr cofrestredig ar-lein yr un pryd, rhowch '50' yn y maes yma. Gadewch y gwerth yn wag neu ei osod i "0" os nad ydych yn dymuno sbardun-awto defnyddwyr dilys. Gallwch weld nifer cyfredol o ddefnyddwyr dilys gan ddefnyddio bloc "Pwy sydd ar-lein".

en: Auto-throttle probability limiter
cy: Terfyn tebygolrwydd sbardun awto

en: The auto-throttle probability limiter is an efficiency mechanism to statistically reduce the overhead of the auto-throttle. The limiter is expressed as a percentage of page views, so for example if set to the default of 10% we only perform the extra database queries to update the throttle status 1 out of every 10 page views. The busier your site, the lower you should set the limiter value.
cy: Mae terfynydd tebygolrwydd sbardun awto yn mecanwaith effeithlon i leihau yn ystadegol uwchben sbardun awto. Mae'r terfyn wedi ei fynegeio fel canran o welediadau tudalen, felly er enghraifft os yn cael ei osod i ragosod 10% rydym ond yn perfformio ymholiadau cronfa ddata ychwanegol i ddiweddaru statws sbardun 1 allan o bob 10 gwelediad tudalen. Y prysuraf yw eich safle, lleiaf y dylech osod eich gwerth terfyn.

en: %value is not a valid auto-throttle setting. Please enter a positive numeric value.
cy: %value ddim yn osodiad bardun awto dilus. Rhowch werth rhifol cadarnhaol.

en: throttle
cy: sbardun

en: 1 user accessing site; throttle enabled. | @count users accessing site; throttle enabled.
cy[0]: 1 defnyddiwr yn mynd i'r safle; sbardun wedi ei alluogi.

en: 1 guest accessing site; throttle enabled. | @count guests accessing site; throttle enabled.
cy[0]: 1 safle mynediad gwestai; sbardun wedi ei alluogi.   @count o westeion yn cael mynediad i'r safle; sbardun wedi ei alluogi.

en: 1 guest accessing site; throttle disabled | @count guests accessing site; throttle disabled
cy[0]: 1 gwestai mynediad i safle;sbardun wedi ei anablu. @count westeion yn cael mynediad i'r safle; sbardun wedi ei anablu.

en: Control how your site cuts out content during heavy load.
cy: Rheoli sut mae eich safle yn torri cynnwys allan yn ystod llwyth trwm.

en: Handles the auto-throttling mechanism, to control site congestion.
cy: Yn trin mecanwaith sbarduno awto, i reoli tagfa safle.

en: Users with the <a href="@permissions">upload files permission</a> can upload attachments. Users with the <a href="@permissions">view uploaded files permission</a> can view uploaded attachments. You can choose which post types can take attachments on the <a href="@types">content types settings</a> page.
cy: Bydd defnyddwyr gyda <a href="@permissions"> hawl ffeil wedi ei lwytho i fyny</a> yn gallu llwytho atodion. Bydd defnyddwyr gyda <a href="@permissions"> hawl ffeiliau gwelediad wedi eu llwytho</a> yn gallu gweld atodion wedi eu llwytho. Gallwch ddewis pa fathau o gofnod sy'n gallu cymryd atodion ar y dudalen <a href="@types">gosodiadau mathau cynnwys.

en: File uploads
cy: Llwythiadau ffeil

en: Control how files may be attached to content.
cy: Rheoli sut gall ffeiliau eu hatodi i gynnwys.

en: Allows users to upload and attach files to content.
cy: Caniatáu defnyddwyr i lwytho ac i atodi ffeiliau i gynnwys.

en: User registration settings
cy: Gosodiadau cofrestru defnyddiwr

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
cy: Gall ymwelwyr greu cyfrfion ond mae cymeradwyaeth gweinyddwr yn ofynnol.

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
cy: Angen gwirio e-bost pan mae ymwelydd yn creu cyfrif

en: User registration guidelines
cy: Canllawiau cofrestru defnyddiwr

en: Picture support
cy: Cefnogaeth darluniau

en: Subdirectory in the directory %dir where pictures will be stored.
cy: Is-gyfeiriadur yn cyfeiriadur %dir ble bydd darluniau yn cael eu cadw.

en: Picture maximum dimensions
cy: Dimensiynau mwyaf darlun

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
cy: Dimensiynau mwyaf i ddarluniau, mewn picseli.

en: Picture maximum file size
cy: Maint mwyaf ffeil darlun

en: Maximum file size for pictures, in kB.
cy: Maint ffeil mwyaf i ddarluniau, mewn kB.

en: Picture guidelines
cy: Canllawiau darlun

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
cy: Mae'r testun yma'n cael ei ddangos ar y ffurf darlun wedi ei lwytho yn ychwanegol i ganllawiau rhagosod. Mae'n ddefnyddiol i gynorthwyo neu i gyfarwyddo defnyddwyr.

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
cy: Enw'r swyddogaeth yma. Enghraifft: "safonwr", "bwrdd golygyddol", "pensaer safle".

en: The role name %name already exists. Please choose another role name.
cy: Mae enw sywddogaeth %name yn bodoli'n barod. Dewisiwch enw arall.

en: The role has been renamed.
cy: Mae'r swyddogaeth wedi ei ail enwi.

en: The role has been deleted.
cy: Mae'r swyddogaeth wedi cael ei ddileu.

en: Matches any number of characters, even zero characters
cy: Yn cyd-fynd gyda unrhyw nifer o gymeriadau, hyd yn oed cymeriadau sero.

en: Matches exactly one character.
cy: Yn cyd-fynd gydag union un cymeriad.

en: The access rule has been saved.
cy: Mae rheol mynediad wedi ei gadw.

en: The access rule has been added.
cy: Mae'r rheol mynediad wedi ei ychwanegu.

en: No value entered. Please enter a test string and try again.
cy: Dim gwerth wedi ei roi. Rhowch linyn prawf a thrio eto.

en: Enter a username to check if it will be denied or allowed.
cy: Rhowch enw defnyddiwr i weld os caiff ei wrthod neu ei ganiatáu.

en: Enter an e-mail address to check if it will be denied or allowed.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost i weld os caiff ei wrthod neu ei ganiatáu.

en: Enter a hostname or IP address to check if it will be denied or allowed.
cy: Rhowch enw gwesteiwr neu cyfeiriad IP i weld os caiff ei wrthod neu ei ganiatáu.

en: Check hostname
cy: Gwirio enw gwesteiwr

en: The username %name is not allowed.
cy: Ni ganiateir enw defnyddiwr %name.

en: The username %name is allowed.
cy: Caniateir enw defnyddiwr %name.

en: The e-mail address %mail is not allowed.
cy: Ni ganiateir cyfeiriad e-bost %mail.

en: The e-mail address %mail is allowed.
cy: Caniateir cyfeiriad e-bost %mail.

en: The hostname %host is not allowed.
cy: Ni ganiateir enw gwesteiwr %host.

en: The hostname %host is allowed.
cy: Caniateir enw gwesteiwr %host.

en: There are currently no access rules.
cy: Does dim rheolau mynediad ar hyn o bryd.

en: E-mail new password
cy: E-bostio cyfrinair newydd

en: %name is not allowed to request a new password.
cy: Ni ganiateir %name gael cyfrinair newydd.

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
cy: Mae cyfarwyddiadau pellach wedi eu gyrru at eich cyfeiriad e-bost.

en: Are you sure you want to delete the account %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu cyfrif %name?

en: All submissions made by this user will be attributed to the anonymous account. This action cannot be undone.
cy: Bydd holl gyflwyniadau a wneir gan y defnyddiwr yma yn cael eu priodoli i'r cyfrif anhysbys. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: %name has been deleted.
cy: Mae %name wedi cael ei ddileu.

en: You must enter a username.
cy: Mae'n rhaid i chi roi enw defnyddiwr i mewn.

en: The username cannot begin with a space.
cy: Ni all enw defnyddiwr ddechrau gyda bwlch.

en: The username cannot end with a space.
cy: Ni all enw defnyddiwr orffen gyda bwlch.

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
cy: Ni all yr enw defnyddiwr gynnwys bylchau llusoog mewn rhes.

en: The username contains an illegal character.
cy: Mae'r enw defnyddiwr yn cynnwys cymeriad anghyfreithlon.

en: The username is not a valid authentication ID.
cy: Nid yw'r enw defnyddiwr yn ID dilys.

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
cy: Mae'r enw defnyddiwr %name yn rhy hir: mae'n rhaid iddo fod yn %max o gymeriadau neu llai.

en: You must enter an e-mail address.
cy: Mae'n rhaid i chi roi cyfeiriad e-bost i fewn.

en: Who's online
cy: Pwy sydd ar-lein

en: User list length
cy: Hyd rhestr defnyddiwr

en: Online users
cy: Defnyddwyr ar-lein

en: Enter the password that accompanies your username.
cy: Rhowch gyfrinair i mewn sydd yn mynd gyda'ch enw defnyddiwr.

en: The name %name is registered using a reserved e-mail address and therefore could not be logged in.
cy: Mae'r enw %name yn caele i gofrestru gan ddefnddio cyfeiriad e-bost wedi ei gadw ac felly ni ellir mewngofnodi.

en: Delete picture
cy: Dileu darlun

en: Check this box to delete your current picture.
cy: Gwirio'r bocs yma i ddileu'r darlun cyfredol.

en: An administrator created an account for you at !site
cy: Creodd weinyddwr gyfrif i chi yn !site

en: !username,
    
    A site administrator at !site has created an account for you. You may now log in to !login_uri using the following username and password:
    
    username: !username
    password: !password
    
    You may also log in by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
    
    
    --  !site team
cy: !username 
    Mae gweinyddwr safle yn !site wedi creu cyfrif i chi. Gallwch nawr mewngofnodi i !login_uri gan ddefnyddio yr enw defnyddiwr canlynol a chyfrinair: 
    enw defnyddiwr: !username 
    cyfrinair: !password 
    Gallwch mewngofnodi hefyd drwy glicio ar y ddolen yma neu copïo a'i bastio i'ch porwr: 
    !login_uri 
    Mae hwn yn mewngofnod unwaith, felly dim ond unwaith gellir ei ddefnyddio ef. 
    Ar ôl mewngofnodi, byddwch yn cael eich ailgyfeirio i !edit_uri felly gallwch newid eich cyfrinair. 
    --tîm !site!

en: Account details for !username at !site (pending admin approval)
cy: Manylion cyfrif i !username yn !site (yn aros am gymeradywaeth gweinydd)

en: Replacement login information for !username at !site
cy: Gwybodaeth mewngofnod ailosod i !username yn !site.

en: !username,
    
    A request to reset the password for your account has been made at !site.
    
    You may now log in to !uri_brief by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once. It expires after one day and nothing will happen if it's not used.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
cy: !username 
    Mae goyniad i ailosod y cyfrinair i'ch cyfrif wedi ei wneud yn!site. Gallwch nawr mewngofnodi i !uri_brief gan glicio ar y ddolen neu copïo a'i bastio i'ch porwr: 
    !login_uri 
    Mae hwn yn mewngofnod unwaith, felly dim ond unwaith gellir ei ddefnyddio ef. Mae'n dod i ben ar ôl un dydd a ni fydd dim yn digwydd os nad caiff ei ddefnyddio. 
    Ar ôl mewngofnodi, byddwch yn cael eich ailgyfeirio i !edit_uri felly gallwch newid eich cyfrinair.

en: Unblock the selected users
cy: Dad-gloi defnyddwyr dewisedig

en: Block the selected users
cy: Blocio y defnyddwyr dewisedig

en: Delete the selected users
cy: Dileu y defnyddwyr dewisedig

en: Drupal allows users to register, login, log out, maintain user profiles, etc. Users of the site may not use their own names to post content until they have signed up for a user account.
cy: Drupal yn caniatáu defnyddwyr i gofrestru, mewngofnodi, allgofnodi, cynnal proffilau defnyddiwr, ayyb. Ni all defnyddwyr y safle ddefnyddio enwau eu hunain i gofnodi cynnwys tan y byddent wedi cofrestru i gyfrif defnyddiwr.

en: Set up username and e-mail address access rules for new <em>and</em> existing accounts (currently logged in accounts will not be logged out). If a username or e-mail address for an account matches any deny rule, but not an allow rule, then the account will not be allowed to be created or to log in. A host rule is effective for every page view, not just registrations.
cy: Gosod rheolau mynediad enw defnyddiwr a cyfeiriad e-bost i cyfrifon newydd <em>a </em> phresennol (bydd cyfrifon sydd wedi ei mewngofnodi yn cael eu allgofnodi). Os yw enw defnyddiwr neu cyfeiriad e-bost ar gyfer cyfrif unrhyw reol gwadu, ond ddim rheol caniatau, yna ni fydd y cyfrif yn cael ei ganiatau i gael ei greu neu ei mewngofnodi. Mae rheol gwesteiwr yn effeithiol i bob gwelediad tudalen, dim cofrestriadau yn unig.

en: Permissions let you control what users can do on your site. Each user role (defined on the <a href="@role">user roles page</a>) has its own set of permissions. For example, you could give users classified as "Administrators" permission to "administer nodes" but deny this power to ordinary, "authenticated" users. You can use permissions to reveal new features to privileged users (those with subscriptions, for example). Permissions also allow trusted users to share the administrative burden of running a busy site.
cy: Mae hawliau yn eich gadael i reoli beth all defnyddwyr eu wneud ar eich safle.  Mae pob swyddogaeth defnyddiwr (wedi ei ddiffinio ar <a href="@role">dudalen swyddogaethau defnyddiwr</a>) gyda'i set o hawliau ei hunain. Er enghraifft, gallwch roi i ddefnyddwyr dosbarthol fel hawl "Gweinyddwyr" i "nodau gweinyddwr" ond gwadu'r pŵer i gyffredinol, defnyddwyr "dilys". Gallwch ddefnyddio hawliau i ddadlen nodweddion newydd i ddefnyddwyr breintiedig (rhain gyda tanysgrifiadau, er enghraifft). Mae hawliau hefyd yn caniatáu defnyddwyr ymddiriedol i rannu baich gweinyddol o redeg safle prysur.

en: <p>Roles allow you to fine tune the security and administration of Drupal. A role defines a group of users that have certain privileges as defined in <a href="@permissions">user permissions</a>. Examples of roles include: anonymous user, authenticated user, moderator, administrator and so on. In this area you will define the <em>role names</em> of the various roles. To delete a role choose "edit".</p><p>By default, Drupal comes with two user roles:</p>
          <ul>
          <li>Anonymous user: this role is used for users that don't have a user account or that are not authenticated.</li>
          <li>Authenticated user: this role is automatically granted to all logged in users.</li>
          </ul>
cy: <p> Gall swyddogaethau eich caniatau i fireinio y diogelwch a gweinyddiaeth Drupal. Mae swyddogaeth yn diffinio grŵp o ddefnyddwyr sydd gyda brentiau penodol wedi ei ddiffinio yn <a href="@permissions">hawliau defnyddiwr</a>. Mae enghraifftiau o swyddogaethau yn cynnwys: defnyddiwr anhysbys, defnyddiwr dilys, cymedrolydd, gweinydd ac yn y blaen. Yn yr ardal yma byddwch yn diffinio <em>enwau swyddogaeth</em> o'r swyddogaethau amryw. I ddileu swyddogaeth dewisiwch "golygu". </p><p>Drwy ragosod, mae Drupal yn dod gyda dau swyddogaethau defnyddiwr:</p>
    <ul>
    <li>Defnyddiwr anhysbys: mae'r rôl yn cael ei ddefnyddio i ddefnyddwyr sydd heb gyfrif defnyddiwr neu sydd ddim yn ddilys,</li>
    <li>Defnyddiwr dilys: mae'r rôl yma yn cael ei ganiatau yn awtomatig i holl ddefnyddwyr sydd wedi mewngofnodi,</li>
    </ul>

en: Deleted user: %name %email.
cy: Defnyddiwr wedi ei ddileu: %name %email.

en: administer users
cy: gweinyddu defnyddwyr

en: access user profiles
cy: mynediad at broffilau defnyddiwr

en: change own username
cy: newid enw defnyddiwr eich hunain

en: Configure default behavior of users, including registration requirements, e-mails, and user pictures.
cy: Ffurfweddu ymddygiad rhagosod defnyddwyr, gan gynnwys gofynnion cofrestru, e-byst, a darluniau defnyddiwr.

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
cy: Penderfynu mynediad i nodweddion drwy ddewis hawliau i swyddogaethau.

en: Edit role
cy: Golygu swyddogaeth

en: Access rules
cy: Rheolau mynediad

en: List and create rules to disallow usernames, e-mail addresses, and IP addresses.
cy: Rhestr a chreu rheolau i wahardd enwau defnyddwyr, cyfeiriadau e-bost, a chyfeiriadau IP.

en: Check rules
cy: Gwirio rheolau

en: Manages the user registration and login system.
cy: Yn rheoli cofrestriad defnyddiwr a system mewngofnodi.

en: By !author at @date
cy: Gan !author yn @date

en: Skip navigation
cy: Methu mordwyaeth

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process.
cy: Mae gosodwr @drupal angen write permissions ar y ffeil %file yn ystod y broses o osod.

en: Drupal database setup
cy: Gosod basdata Drupal

en: Choose your preferred language
cy: Dewiswch eich iaith

en: Modules missing
cy: Modiwlau ar goll

en: page not found
cy: ni ddarganfyddwyd y dudalen

en: The language %locale has been created.
cy: Crëwyd yr iaith %locale.

en: The %language language (%locale) has been created.
cy: Crëwyd yr iaith %language (%locale).

en: Language list
cy: Rhestr Iaith

en: Singhalese
cy: Sinhalaidd

en: Read @username's latest blog entries.
cy: Darllen cofnodion blog diweddaraf @usenam.e

en: book
cy: llyfr

en: Drupal XML-RPC server
cy: Gweinydd XML-RPC Drupal
