Drupal core (5.19) - en to vi translation catalogue (2171 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: user
vi: người dùng

en: Filter HTML tags
vi: Lọc các thẻ HTML

en: Show on every page except the listed pages.
vi: Trình bày ở mọi trang ngoại trừ các trang được liệt kê.

en: Show on only the listed pages.
vi: Chỉ trình bày ở những trang được liệt kê.

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: enable
vi: bật

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Administer
vi: Quản lý

en: Create a new user account.
vi: Tạo tài khoản người dùng mới.

en: Request new password via e-mail.
vi: Yêu cầu gửi mật khẩu mới qua thư điện tử.

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: left sidebar
vi: cột trái

en: content
vi: nội dung

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Closed
vi: Đóng

en: Wrong username or password.
vi: Tên đăng nhập hoặc mật khẩu bị sai.

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: closed
vi: đã kết thúc

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: deny
vi: từ chối

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: Log
vi: Bản ghi

en: RSS feed
vi: Nguồn RSS

en: more
vi: thêm

en: The node access table has been rebuilt.
vi: Bảng truy cập node đã được dựng lại.

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Explanation or submission guidelines
vi: Giải thích hoặc hướng dẫn cho bài biết

en: Your %post has been created.
vi: %post đã được tạo.

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: right sidebar
vi: cột phải

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: not verified
vi: chưa được kiểm chứng

en: Last updated
vi: Cập nhật lần cuối

en: new
vi: mới

en: error
vi: lỗi

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: The title of the block as shown to the user.
vi: Tiêu đề của khối được trình bày cho người dùng.

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Blue Lagoon (Default)
vi: Blue Lagoon (Mặc định)

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Version
vi: Phiên bản

en: view
vi: xem

en: updated
vi: đã cập nhật

en: Available variables are:
vi: Các biến số có hiệu lực là:

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Logs
vi: Bản ghi

en: Message
vi: Thông điệp

en: No log messages available.
vi: Không có thông điệp bản ghi nào.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: by %a on %b
vi: bởi %a vào lúc %b

en: There are currently no posts in this category.
vi: Hiện tại không có bài gửi nào trong mục phân loại này.

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Single
vi: Đơn lẻ

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Related terms
vi: Các từ liệu liên quan

en: Synonyms
vi: Từ đồng nghĩa

en: Free tagging
vi: Đánh thẻ tự do

en: Content is categorized by typing terms instead of choosing from a list.
vi: Nội dung được phân loại bằng cách nhập các từ liệu thay vì lựa chọn từ danh sách.

en: Multiple select
vi: Chọn nhiều mục

en: Required
vi: Bắt buộc

en: root
vi: gốc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
vi: Các trang ở một cấp độ đã cho được sắp thứ tự đầu tiên theo độ nặng, sau đó theo tiêu đề.

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Add container
vi: Thêm nhóm diễn đàn

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Add category
vi: Thêm mục phân loại

en: Name
vi: Tên

en: edit container
vi: chỉnh sửa nhóm diễn đàn

en: edit
vi: sửa

en: No categories available.
vi: Không có mục phân loại nào.

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: up
vi: lên

en: Go to parent page
vi: Đến trang cha

en: Go to next page
vi: Đến trang sau

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: category
vi: phân loại

en: Outline
vi: Tóm tắt

en: %type: updated %title.
vi: %type: đã cập nhật %title.

en: Preview
vi: Xem trước

en: Session opened for %name.
vi: Đã mở phiên truy cho %name.

en: Help
vi: Trợ giúp

en: username
vi: tên đăng nhập

en: Default
vi: Mặc định

en: Update
vi: Cập nhật

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Time
vi: Thời gian

en: View
vi: Xem

en: History
vi: Lịch sử

en: The configuration options have been reset to their default values.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được trả về giá trị mặc định.

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Clear index
vi: Xóa chỉ mục

en: edit forum
vi: chỉnh sửa diễn đàn

en: Forum name
vi: Tên diễn đàn

en: The forum name is used to identify related discussions.
vi: Tên diễn đàn được sử dụng để nhận diện các cuộc thảo luận có liên quan với nhau.

en: The forum description can give users more information about the discussion topics it contains.
vi: Mô tả về diễn đàn có thể cung cấp cho người dùng thêm thông tin về các chủ đề  thảo luận bên trong nó.

en: When listing forums, those with lighter (smaller) weights get listed before containers with heavier (larger) weights. Forums with equal weights are sorted alphabetically.
vi: Khi liệt kê các diễn đàn, những diễn đàn có khối lượng nhỏ hơn sẽ được liệt kê trước và ngược lại. Các diễn đàn có cùng khối lượng sẽ được sắp xếp theo thứ tự chữ cái.

en: forum
vi: diễn đàn

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa diễn đàn %name?

en: Deleting a forum or container will delete all sub-forums and associated posts as well. This action cannot be undone.
vi: Thao tác xóa một diễn đàn hoặc nhóm diễn đàn sẽ xóa tất cả các diễn đàn con cùng với các bài viết liên quan. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The forum %term and all sub-forums and associated posts have been deleted.
vi: Diễn đàn %term và tất cả diễn đàn con cùng với các bài viết có liên quan đã được xóa.

en: forum: deleted %term and all its sub-forums and associated posts.
vi: diễn đàn: đã xóa %term và tất cả các diễn đàn con cùng với các bài viết liên quan.

en: Region
vi: Vùng

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Core - optional
vi: Phần lõi - tùy chọn

en: never
vi: chưa bao giờ

en: The username %name does not exist.
vi: Tên người dùng %name không tồn tại.

en: mail
vi: thư

en: Add item
vi: Thêm mục

en: aggregator
vi: bộ lấy tin

en: read more
vi: xem thêm

en: The name of the feed; typically the name of the web site you syndicate content from.
vi: Tên của nguồn tin; thông thường là tên của trang web từ đó bạn lấy tin.

en: Update interval
vi: Tần suất cập nhật

en: The fully-qualified URL of the feed.
vi: URL đầy đủ của nguồn tin.

en: Add forum
vi: Thêm diễn đàn

en: Add term
vi: Thêm từ liệu

en: Screenshot for %theme theme
vi: Ảnh chụp của giao diện %theme

en: no screenshot
vi: không có ảnh chụp

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Access log settings
vi: Cài đặt bản ghi truy cập

en: Enable access log
vi: Bật bản ghi truy cập

en: Discard access logs older than
vi: Hủy bỏ các bản ghi truy cập cũ hơn

en: Preview comment
vi: Xem trước

en: Please contact the site administrator.
vi: Hãy vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống.

en: The selected file %name can not be attached to this post, because it is only possible to attach files with the following extensions: %files-allowed.
vi: Tập tin đã chọn %file không thể đính kèm vào bài viết này bởi vì chỉ có thể đính kèm các tập tin có phần mở rộng là %files-allowed.

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: You are not authorized to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Settings for @role
vi: Các thiết lập cho @role

en: Permitted file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được phép

en: Extensions that users in this role can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
vi: Phần mở rộng mà người dùng có vai trò này có thể tải lên. Phân cách các phần mở rộng này bằng khoảng trắng và không có dấu chấm (.) ở phía trước.

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: The uploaded file was not an image.
vi: Tập tin đã tải lên không phải là hình ảnh.

en: The uploaded image is too large; the maximum file size is %size kB.
vi: Hình ảnh gửi lên quá to - dung lượng tập tin tối đa là %size kB.

en: The uploaded image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Hình ảnh gửi lên quá to - kích thước tối đa là %dimensions px.

en: type
vi: loại

en: Database type
vi: Loại cơ sở dữ liệu

en: User
vi: Người dùng

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: file
vi: tập tin

en: status
vi: trạng thái

en: Error
vi: Lỗi

en: Contact
vi: Liên hệ

en: New user: %name %email.
vi: Người dùng mới: %name %email.

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Save categories
vi: Lưu các thể loại

en: Content management
vi: Quản lý nội dung

en: Menu item
vi: Mục liên kết

en: Expanded
vi: Mở rộng

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: The path this menu item links to. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
vi: Đường dẫn liên kết của mục liên kết. Đường dẫn này có thể là đường dẫn bên trong hệ thống như là %add-node hoặc đường dẫn bên ngoài như là %drupal. Nhập %front để liên kết đến trang chính.

en: If selected and this menu item has children, the menu will always appear expanded.
vi: Nếu được chọn và mục liên kết này có mục liên kết con, menu sẽ luôn luôn hiển thị ở dạng mở rộng.

en: Parent item
vi: Phần tử cha

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong menu, những phần tử có độ nặng nhỏ hơn sẽ được định vị ở vị trí cao hơn.

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Add child page
vi: Thêm trang con

en: Printer-friendly version
vi: Phiên bản để in

en: Orphan pages
vi: Các trang mồ côi

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: top-level
vi: mức cao nhất

en: Unknown export format.
vi: Không rõ định dạng xuất ra.

en: outline
vi: đề cương

en: There are no orphan pages.
vi: Không có trang mồ côi.

en: see printer-friendly version
vi: xem bản để in

en: Active
vi: Hoạt động

en: Post
vi: Bài gửi

en: Last post
vi: Bài gửi cuối

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Add block
vi: Thêm khối nội dung

en: Page
vi: Trang

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Configuration saved.
vi: Đã lưu cấu hình.

en: Footer message
vi: Thông điệp phần chân

en: Logo
vi: Biểu huy

en: Mission
vi: Nhiệm vụ

en: Search box
vi: Hộp tìm kiếm

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: User settings
vi: Cài đặt người dùng

en: Public registrations
vi: Đăng ký công cộng

en: Only site administrators can create new user accounts.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới có thể tạo tài khoản người dùng mới.

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Up to date
vi: Phiên bản mới nhất

en: Out of date
vi: Quá hạn

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: The menu item can be customized and configured only once the menu module has been <a href="@modules-page">enabled</a>.
vi: Mục menu có thể được tùy chỉnh và cấu hình một khi module menu <a href="@modules-page">đã được bật</a>.

en: Recipients
vi: Người nhận

en: Selected
vi: Được chọn

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
vi: Đặt giá trị này là <em>Có</em> nếu bạn muốn mục phân loại này được chọn mặc định.

en: You must enter a category.
vi: Bạn phải nhập một mục phân loại.

en: You must enter one or more recipients.
vi: Bạn phải nhập vào một hoặc nhiều người nhận.

en: Category %category has been added.
vi: Mục phân loại %category đã được thêm vào.

en: Category %category has been updated.
vi: Mục %category đã được cập nhật.

en: Are you sure you want to delete %category?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa %category?

en: Category not found.
vi: Không tìm thấy mục phân loại.

en: Category %category has been deleted.
vi: Mục phân loại %category đã được xóa.

en: Hourly threshold
vi: Giới hạn trong một giờ

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
vi: Bạn không thể gửi nhiều hơn %number thông điệp trong vòng một giờ. Vui lòng thử lại vào lúc khác.

en: Your name
vi: Tên của bạn

en: Your e-mail address
vi: Địa chỉ thư điện tử của bạn

en: Send e-mail
vi: Gửi thư điện tử

en: You must select a valid category.
vi: Bạn phải chọn đúng một mục phân loại.

en: You must enter a valid e-mail address.
vi: Bạn phải nhập một địa chỉ thư điện tử hợp lệ.

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Locale
vi: Bản địa

en: Title field label
vi: Nhãn của trường dữ liệu tiêu đề

en: Body field label
vi: Nhãn của trường dữ liệu phần thân

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Revisions
vi: Các bản duyệt

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Explanation
vi: Lời giải nghĩa

en: Selection options
vi: Các tùy chọn

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Role name
vi: Tên vai trò

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Theme configuration
vi: Cấu hình giao diện

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Severity
vi: Mức độ

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Vote
vi: Bình chọn

en: Count
vi: Số lượng

en: The selected file %name can not be attached to this post, because it exceeded the maximum filesize of %maxsize.
vi: Tập tin đã chọn %file không thể đính kèm vào bài viết này bởi vì dung lượng tập tin vượt quá dung lượng tối đa là %maxsize.

en: The selected file %name can not be attached to this post, because the disk quota of %quota has been reached.
vi: Tập tin đã chọn %name không thể đính kèm vào bài viết này bởi vì đã sử dụng hết quota %quota cho phép.

en: The selected file %name can not be attached to this post, because the filename is too long.
vi: Tập tin đã chọn %file không thể đính kèm vào bài viết này bởi vì tên tập tin quá dài.

en: RSS - blogs
vi: RSS - blog

en: Search settings
vi: Cài đặt tìm kiếm

en: Mode
vi: Chế độ

en: blocked
vi: khóa

en: active
vi: hoạt động

en: OPML feed
vi: Nguồn tin OPML

en: configure
vi: cấu hình

en: Number of news items in block
vi: Số bài viết mới trong block

en: View this feed's recent news.
vi: Xem tin tức gần đây của nguồn tin này.

en: View this category's recent news.
vi: Xem tin mới nhất trong thể loại này.

en: Feed overview
vi: Tổng quan nguồn tin

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Next update
vi: Cập nhật tiếp theo

en: %time left
vi: còn %time

en: remove items
vi: bỏ các bài viết

en: update items
vi: cập nhật các bài viết

en: Category overview
vi: Tổng quan phân loại

en: Categorize
vi: Phân loại

en: You are not allowed to categorize this feed item.
vi: Bạn không được phép phân loại nguồn tin này.

en: The categories have been saved.
vi: Các thể loại đã được lưu lại.

en: aggregated feeds
vi: các nguồn lấy tin

en: Updated:
vi: Đã cập nhật:

en: blog it
vi: viết blog

en: Comment on this news item in your personal blog.
vi: Phản hồi về bản tin này trong blog cá nhân của bạn.

en: %age old
vi: %age tuổi

en: %ago ago
vi: cách đây %ago

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Items shown in sources and categories pages
vi: Các mục được thể hiện trong trang thể loại và nguồn

en: A feed with this URL %url already exists. Please enter a unique URL.
vi: Nguồn tin với URL %url đã tồn tịa. Vui lòng nhập vào URL duy nhất.

en: The feed %feed has been updated.
vi: Nguồn tin %feed đã được cập nhật.

en: Feed %feed deleted.
vi: Đã xóa nguồn tin %feed.

en: The feed %feed has been deleted.
vi: Nguồn tin %feed đã được xóa.

en: Feed %feed added.
vi: Nguồn tin %feed đã được thêm vào.

en: The feed %feed has been added.
vi: Nguồn tin %feed đã được thêm vào.

en: Delete all
vi: Xóa tất cả

en: The news items from %site have been removed.
vi: Những mục tin từ %site đã được gỡ bỏ.

en: administer news feeds
vi: quản trị các nguồn tin

en: access news feeds
vi: truy cập các nguồn tin

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: Read full article to view attachments.
vi: Xem toàn bộ bài viết để xem các đính kèm.

en: 1 attachment | @count attachments
vi[0]: 1 tập tin đính kèm
vi[1]: @count tập tin đính kèm

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Details
vi: Chi tiết

en: Last reply
vi: Bài trả lời cuối

en: System
vi: Hệ thống

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Code
vi: Mã

en: No posts available.
vi: Không có bài gửi nào.

en: Add a role to the selected users
vi: Thêm vai trò cho người dùng được chọn

en: Remove a role from the selected users
vi: Bỏ vai trò cho người dùng được chọn

en: security
vi: an ninh

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: Table
vi: Bảng

en: Mon
vi: T2

en: Tue
vi: T3

en: Wed
vi: T4

en: Thu
vi: T5

en: Fri
vi: T6

en: Sat
vi: T7

en: Sun
vi: CN

en: January
vi: Tháng 1

en: February
vi: Tháng 2

en: March
vi: Tháng 3

en: April
vi: Tháng 4

en: May
vi: Tháng 5

en: June
vi: Tháng 6

en: July
vi: Tháng 7

en: August
vi: Tháng 8

en: September
vi: Tháng 9

en: October
vi: Tháng 10

en: November
vi: Tháng 11

en: December
vi: Tháng 12

en: am
vi: sa

en: pm
vi: ch

en: Forum
vi: Diễn đàn

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Color
vi: Màu sắc

en: Theme-specific settings
vi: Cài đặt chi tiết giao diện

en: These settings only exist for the %theme theme and all the styles based on it.
vi: Các thiết lập này chỉ tồn tại cho giao diện %theme và tất cả các phong cách dựa trên nó.

en: access content
vi: truy cập nội dung

en: Allow
vi: Cho phép

en: Deny
vi: Từ chối

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Updated URL for feed %title to %url.
vi: Đã cập nhật URL cho nguồn tin %title thành %url.

en: Read the rest of this posting.
vi: Xem phần còn lại của bài gửi này.

en: Jump to the first comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận đầu tiên của nội dung này.

en: Jump to the first new comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận mới đầu tiên của nội dung này.

en: Add new comment
vi: Viết bình luận

en: Add a new comment to this page.
vi: Viết bài bình luận về nội dung này.

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
vi: Chia sẻ những suy nghĩ và ý kiến của bạn về nội dung này.

en: No terms available.
vi: Không có từ liệu nào.

en: reset
vi: thiết lập lại

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Choices
vi: Các lựa chọn

en: <a href="@help-url">Synonyms</a> of this term, one synonym per line.
vi: <a href="@help-url">Các từ đồng nghĩa</a> của từ liệu này, mỗi từ đồng nghĩa trên một dòng.

en: Minimum cache lifetime
vi: Thời gian đệm tối thiểu

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: 1 vote | @count votes
vi[0]: 1 phiếu
vi[1]: @count phiếu

en: Site maintenance
vi: Bảo trì hệ thống

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Off-line
vi: Ngắt mạng

en: When set to "Online", all visitors will be able to browse your site normally. When set to "Off-line", only users with the "administer site configuration" permission will be able to access your site to perform maintenance; all other visitors will see the site off-line message configured below. Authorized users can log in during "Off-line" mode directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
vi: Khi được thiết lập là "Đang hoạt động", tất cả khách ghé thăm sẽ có thể truy cập website của bạn một cách bình thường. Khi được thiết lập là "Ngưng hoạt động", chỉ có người dùng có quyền "quản trị hệ thống" mới có thể truy cập vào hệ thống để thực hiện công việc bảo trì; tất cả những khách ghé thăm khác sẽ nhìn thấy thông điệp ngưng hoạt động được thiết lập bên dưới. Trong suốt quá trình hệ thống hoạt động ở chế độ "Ngưng hoạt động", người dùng có thẩm quyền có thể đăng nhập thông qua trang <a href="@user-login">đăng nhập thành viên</a>.

en: Site off-line message
vi: Thông điệp hệ thống ngắt mạng

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
vi: Thông điệp hiển thị khi hệ thống đang ở chế độ ngắt mạng.

en: Default front page
vi: Trang trước mặc định

en: Top pages
vi: Trang được xem nhiều nhất

en: Create content
vi: Tạo nội dung

en: access denied
vi: truy cập bị từ chối

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Uninstall
vi: Gỡ bỏ

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Recent hits
vi: Các lượt truy cập gần đây

en: The comment no longer exists.
vi: Bài bình luận không còn tồn tại.

en: The comment and all its replies have been deleted.
vi: Bài bình luận và các bài viết phản hồi đã được xóa.

en: Do not display
vi: Không hiển thị

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
vi: Trình bày nếu đoạn mã PHP sau trả về giá trị <code>TRUE</code> (chế độ PHP, dành cho người dùng chuyên nghiệp).

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: module
vi: môđun

en: Votes
vi: Phiếu bình chọn

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: reply
vi: phản hồi

en: Session closed for %name.
vi: Phiên truy cập đã kết thúc của %name.

en: You have to specify a valid date.
vi: Bạn phải nhập một ngày hợp lệ.

en: The name %name is a reserved username.
vi: Tên %name là một tên đăng nhập dành riêng cho hệ thống.

en: The field %field is required.
vi: Trường dữ liệu %field là bắt buộc.

en: 1 new | @count new
vi[0]: @count mới

en: Add rule
vi: Thêm quy tắc

en: Delete rule
vi: Xóa quy tắc

en: Table prefix
vi: Tiếp đầu ngữ của bảng dữ liệu

en: Database username
vi: Tên người dùng cơ sở dữ liệu

en: Database password
vi: Mật khẩu cơ sở dữ liệu

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Add user
vi: Thêm người dùng

en: Formatting guidelines
vi: Hướng dẫn về định dạng

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: Format: %time. Leave blank to use the time of form submission.
vi: Định dạng: %time. Để trống để sử dụng giờ lúc biểu mẫu được đệ trình.

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Attachments
vi: Các đính kèm

en: File attachments
vi: Tập tin đính kèm

en: Changes made to the attachments are not permanent until you save this post. The first "listed" file will be included in RSS feeds.
vi: Các thay đổi của tập tin đính kèm sẽ không được ghi lại cho đến khi bạn lưu bài viết này. Tập tin "được liệt kê" đầu tiên sẽ được gắn kèm vào nguồn RSS.

en: File attachments are disabled. The file directories have not been properly configured.
vi: Đính kèm tập tin đã bị vô hiệu hóa. Thư mục chứa tập tin chưa được cấu hình đúng.

en: Please visit the <a href="@admin-file-system">file system configuration page</a>.
vi: Vui lòng truy cập trang <a href="@admin-file-system">cấu hình hệ thống tập tin</a>.

en: Choose the appropriate item from the list:
vi: Hãy chọn một nội dung tương ứng từ danh sách:

en: On high-traffic sites it can become necessary to enforce a minimum cache lifetime. The minimum cache lifetime is the minimum amount of time that will go by before the cache is emptied and recreated. A larger minimum cache lifetime offers better performance, but users will not see new content for a longer period of time.
vi: Đối với hệ thống có lượng truy cập cao, rất cần thiết để áp đặt thời gian cache tối thiểu. Thời gian cache tối thiểu là khoảng thời gian tối thiểu trước khi nội dung cache được xóa bỏ hoặc tạo lại. Thời gian cache lớn hơn nâng cao hiệu năng hoạt động của hệ thống nhưng người dùng sẽ không nhìn thấy được nội dung mới trong một khoảng thời gian dài hơn.

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction.
vi: Kích thước tối đa cho phép của ảnh là RỘNGxCAO (thí dụ 640x480). Đặt giá trị này về 0 để bỏ giới hạn.

en: Depending on your sever environment, these settings may be changed in the system-wide php.ini file, a php.ini file in your Drupal root directory, in your Drupal site's settings.php file, or in the .htaccess file in your Drupal root directory.
vi: Tùy thuộc vào vào môi trường máy chủ, những thiết lập này có thể được thay đổi trong tập tin php.ini của toàn hệ thống, tập tin php.ini tại thư mục gốc Drupal, tại tập tin settings.php của Drupal, hoặc trong tập tin .htaccess tại thư mục gốc Drupal.

en: The %role file size limit must be a number and greater than zero.
vi: Giới hạn dung lượng tập tin của %role phải là một số nguyên dương.

en: The %role maximum file size per upload is greater than the total file size allowed per user
vi: Dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên của %role lớn hơn dung lượng cho phép tải lên cho mỗi người dùng

en: Maximum resolution for uploaded images
vi: Độ phân giải tối đa đối với ảnh tải lên

en: The maximum allowed image size (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction.
vi: Kích thước tối đa cho phép của ảnh (ví dụ 640x480). Đặt giá trị này về 0 để bỏ giới hạn.

en: WIDTHxHEIGHT
vi: RỘNGxCAO

en: Maximum file size per upload
vi: Dung lượng tập tin tối đa cho mỗi lần tải lên

en: Total file size per user
vi: Tổng dung lượng tập tin cho mỗi người dùng

en: The maximum size of all files a user can have on the site (in megabytes).
vi: Dung lượng tối đa của tất cả tập tin mà một người dùng có thể có trong hệ thống (tính bằng megabyte).

en: The image was resized to fit within the maximum allowed resolution of %resolution pixels.
vi: Kích thước hình ảnh đã được chỉnh lại để vừa với kích thước tối đa cho phép là %resolution px.

en: [<a href="@link">more help...</a>]
vi: [<a href="@link">trợ giúp thêm...</a>]

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Are you sure you want to delete these items?
vi: Bạn có chắn chắn muốn xóa những mục này?

en: The items have been deleted.
vi: Mục được chọn đã được xóa.

en: Your preferred username; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
vi: Tên đăng nhập của bạn; không được dùng ký tự phân cách ngoại trừ dấu chấm, dấu gạch giữa và dấu gạch chân.

en: A valid e-mail address. All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
vi: Địa chỉ thư điện tử của bạn. Tất cả thư điện tử của hệ thống sẽ được gửi đến địa chỉ thư điện tử này. Địa chỉ thư điện tử sẽ không được phổ biến ra ngoài và chỉ được sử dụng nếu bạn muốn nhận mật khẩu mới, nhận tin tức hoặc thông báo qua thư điện tử.

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
vi: Địa chỉ email %email đã được sử dụng để đăng kí. <a href="@password">Có phải bạn đã quên mật khẩu của mình?</a>

en: The e-mail address %email has been denied access.
vi: Địa chỉ thư điện tử %email đã bị từ chối truy cập.

en: Remove items
vi: Bỏ các bài viết

en: Allowed HTML tags
vi: Các thẻ HTML được cho phép

en: News aggregator
vi: Bộ tập hợp tin tức

en: Sources
vi: Nguồn

en: !title category latest items
vi: Tin mới nhất thuộc thể loại !title

en: !title feed latest items
vi: Tin mới nhất từ nguồn !title

en: A category named %category already exists. Please enter a unique title.
vi: Thể loại có tên %category đã tồn tại. Vui lòng chọn tên duy nhất.

en: The category %category has been updated.
vi: Mục %category đã được cập nhật.

en: Category %category deleted.
vi: Đã xóa thể loại %category.

en: The category %category has been deleted.
vi: Thể loại %category đã được xóa.

en: Category %category added.
vi: Đã thêm thể loại %category.

en: The category %category has been added.
vi: Thể loại %category đã được thêm vào.

en: aggregator - @title
vi: bộ lấy tin - @title

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: Add menu
vi: Thêm trình đơn

en: Are you sure you want to delete the menu %item?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa menu %item?

en: Are you sure you want to delete the custom menu item %item?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa mục liên kết tùy chỉnh %item?

en: The menu %title has been deleted.
vi: Menu %title đã được xóa.

en: Deleted menu %title.
vi: Đã xóa menu %title.

en: The menu item %title has been deleted.
vi: Mục liên kết %title đã được xóa.

en: Deleted menu item %title.
vi: Đã xóa mục liên kết %title.

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: No items selected.
vi: Không có mục nào được chọn.

en: The update has been performed.
vi: Quá trình cập nhật đã được thực hiện.

en: View user profile.
vi: Xem hồ sơ người dùng.

en: locked
vi: đã bị khóa

en: Titles only
vi: Chỉ có tiêu đề

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Upload picture
vi: Tải ảnh lên

en: Message:
vi: Thông điệp:

en: Language file
vi: Tập tin bản dịch

en: published
vi: đã xuất bản

en: Average page generation time
vi: Thời gian trung bình để tạo trang

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Show only users where
vi: Chỉ hiển thị người dùng mà

en: Refine
vi: Sàng lọc

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: @time ago
vi: cách đây @time

en: No users available.
vi: Không có người dùng nào.

en: No users selected.
vi: Không có người dùng nào được chọn.

en: Detected malicious attempt to alter protected user fields.
vi: Phát hiện các ý định xâm phạm nguy hiểm nhằm thay đổi trường dữ liệu người dùng đã được bảo vệ.

en: Select all rows in this table
vi: Chọn tất cả các dòng trong bảng này

en: Deselect all rows in this table
vi: Bỏ chọn tất cả các dòng trong bảng này

en: %engine.engine was instructed to override the %name theme function, but no valid template file was found.
vi: %engine.engine được chỉ định để thay thế (override) hàm giao diện %name, nhưng không có tập tin mẫu đúng nào được tìm thấy.

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Please enter some keywords.
vi: Vui lòng nhập một vài từ khóa.

en: Request new password
vi: Yêu cầu mật khẩu mới

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản và không cần phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Topics
vi: Chủ đề

en: Topic
vi: Chủ đề

en: The maximum size of a file a user can upload (in megabytes).
vi: Dung lượng tối đa của một tập tin cho phép tải lên (tính bằng Megabyte).

en: Edit menu
vi: Sửa trình đơn

en: Delete menu
vi: Xóa trình đơn

en: Edit menu item
vi: Sửa mục liên kết

en: Reset menu item
vi: Thiết lập lại mục liên kết

en: Delete menu item
vi: Xóa mục liên kết

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: Locale settings
vi: Thiết lập địa phương

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: How many content items to display in "day" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "trong ngày".

en: Jan
vi: Th1

en: Feb
vi: Th2

en: Mar
vi: Th3

en: Apr
vi: Th4

en: Jun
vi: Th6

en: Jul
vi: Th7

en: Aug
vi: Th8

en: Sep
vi: Th9

en: Oct
vi: Th10

en: Nov
vi: Th11

en: Dec
vi: Th12

en: Posts
vi: Số bài gửi

en: Mission statement
vi: Tuyên bố sứ mệnh

en: Configure permissions
vi: Cấu hình quyền hạn

en: Workflow
vi: Luồng công việc

en: Revert
vi: Trở lại

en: Existing system path
vi: Đường dẫn hệ thống đang có

en: Specify the existing path you wish to alias. For example: node/28, forum/1, taxonomy/term/1+2.
vi: Xác định một đường dẫn đang có mà bạn muốn tạo tên giả. Thí dụ: node/28, forum/1, taxonomy/term/1+2.

en: Specify an alternative path by which this data can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
vi: Chọn một đường dẫn thay thế để truy cập dữ liệu. Ví dụ gõ "tacgia" khi viết một trang thông tin tác giả. . Hãy sử dụng đường dẫn tương đối và không thêm dấu "/" ở cuối cùng nếu không thì đường dẫn sẽ không hoạt động.

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Submitted by !a on @b.
vi: !a gửi vào @b

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Number of day's top views to display
vi: Số lượng lượt được xem trong ngày cần hiển thị

en: Number of all time views to display
vi: Số lượng lượt được xem tại mọi thời điểm cần hiển thị

en: Number of most recent views to display
vi: Số lượng lượt được xem gần đây cần hiển thị

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: Spam link deterrent
vi: Ngăn chặn liên kết quẫy nhiễu (spam)

en: profile
vi: hồ sơ

en: First day of week
vi: Ngày đầu tiên của tuần

en: Autocomplete taxonomy
vi: Tự động hoàn tất taxonomy

en: Post comment
vi: Gửi bài bình luận

en: The menu item has been disabled.
vi: Mục liên kết đã được vô hiệu hóa.

en: Send yourself a copy.
vi: Gửi cho bạn một bản sao.

en: !name (!name-url) has sent you a message via your contact form (!form-url) at !site.
vi: !name (!name-url) đã gửi cho bạn một bức thông điệp thông qua trang liên hệ của bạn (!form-url) tại !site.

en: If you don't want to receive such e-mails, you can change your settings at !url.
vi: Nếu bạn không muốn nhận thư điện tử như thế này nữa, bạn có thể thay đổi các thiết lập tại !url.

en: %name-from sent %name-to an e-mail.
vi: %name-from đã gửi cho %name-to một bức thư điện tử.

en: The message has been sent.
vi: Thông điệp đã được gửi.

en: !name sent a message using the contact form at !form.
vi: !name đã gửi một thông điệp sử dụng trang liên hệ tại !form.

en: %name-from sent an e-mail regarding %category.
vi: %name-from đã gửi một bức thư điện tử về việc %category.

en: Your message has been sent.
vi: Thông điệp của bạn đã được gửi đi.

en: Create new account
vi: Tạo tài khoản mới

en: role
vi: vai trò

en: Are you sure you want to delete the block %name?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa block %name?

en: The block %name has been removed.
vi: Block %name đã được gỡ bỏ.

en: In listings, the heavier terms will sink and the lighter terms will be positioned nearer the top.
vi: Trong danh sách, từ liệu có thứ tự sắp xếp lớn hơn sẽ được đặt ở dưới và ngược lại.

en: list terms
vi: liệt kê từ liệu

en: add terms
vi: thêm từ liệu

en: Created new term %term.
vi: Đã tạo từ liệu mới %term.

en: Are you sure you want to delete the term %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa từ liệu %title?

en: Deleted term %name.
vi: Đã xóa từ liệu %name.

en: warning
vi: cảnh báo

en: Last run !time ago
vi: Lần chạy cuối !time trước

en: Never run
vi: Chưa bao giờ chạy

en: Site information
vi: Thông tin website

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Default permitted file extensions
vi: Phần mở rộng cho phép mặc định của tập tin

en: Results
vi: Kết quả

en: Older polls
vi: Thăm dò cũ

en: View the list of polls on this site.
vi: Xem danh sách các bảng thăm dò trong hệ thống.

en: Need more choices
vi: Thêm các lựa chọn

en: You must fill in at least two choices.
vi: Bạn phải điền vào ít nhất hai lựa chọn.

en: open
vi: đang hoạt động

en: Visitor
vi: Khách

en: Cancel your vote
vi: Hủy bỏ phiếu bình chọn

en: View the current poll results.
vi: Xem kết quả thăm dò hiện tại.

en: Your vote was canceled.
vi: Phiếu bình chọn của bạn đã được hủy bỏ.

en: create polls
vi: tạo các bình chọn

en: vote on polls
vi: bỏ phiếu

en: cancel own vote
vi: hủy bỏ phiếu bình chọn của chính mình

en: inspect all votes
vi: kiểm tra tất cả phiếu

en: List terms
vi: Liệt kê từ liệu

en: Deleting a term will delete all its children if there are any. This action cannot be undone.
vi: Hành động xóa một từ liệu sẽ xóa tất cả mục con của nó. Thao tác này không thể hoàn tác.

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: Syndicate
vi: Lấy tin RSS

en: Syndicate content
vi: Nguồn tin nội dung

en: Blogs
vi: Blog

en: Books
vi: Sách

en: The feed from %site seems to be broken, due to an error "%error" on line %line.
vi: Feed từ %site dường như bị phá vỡ, do lỗi "%error" tại dòng $line.

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error" on line %line.
vi: Nguồn tin từ %site hình như bị hỏng, vì lỗi "%error" ở dòng %line.

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: administer taxonomy
vi: quản trị luật phân loại

en: administer filters
vi: quản trị bộ lọc

en: view revisions
vi: xem các bản duyệt

en: Revisions for %title
vi: Các bản duyệt cho %title

en: !date by !username
vi: !date bởi !username

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: current revision
vi: bản duyệt hiện tại

en: The specified passwords do not match.
vi: Mật khẩu không trùng khớp.

en: Track
vi: Theo dõi

en: Database schema
vi: Lược đồ cơ sở dữ liệu

en: Post new forum topic.
vi: Gửi chủ đề thảo luận.

en: You are not allowed to post a new forum topic.
vi: Bạn không được phép gửi chủ đề thảo luận mới.

en: <a href="@login">Login</a> to post a new forum topic.
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> để gửi chủ đề thảo luận.

en: No forums defined
vi: Không có diễn đàn nào được định nghĩa.

en: This topic has been moved
vi: Chủ đề này đã được chuyển đi

en: User management
vi: Quản lý người dùng

en: e-mail
vi: thư điện tử

en: Cron has not run. It appears cron jobs have not been setup on your system. Please check the help pages for <a href="@url">configuring cron jobs</a>.
vi: Cron chưa được chạy. Có khả năng các tác vụ cron chưa được cài đặt trên hệ thống. Vui lòng xem trang hướng dẫn <a href="@url">cấu hình cron</a>.

en: permission
vi: quyền

en: Number of items per feed
vi: Số lượng tin ở mỗi nguồn cung cấp

en: Display of XML feed items
vi: Hiển thị nguồn tin dạng XML

en: This table lists all the recorded votes for this poll.  If anonymous users are allowed to vote, they will be identified by the IP address of the computer they used when they voted.
vi: Bảng này liệt kê tất cả phiếu bình chọn của cuộc thăm dò này. Nếu người dùng nặc danh được phép bỏ phiếu bình chọn, họ sẽ được xác định thông qua địa chỉ IP của máy vi tính mà họ đã dùng khi bỏ phiếu bình chọn.

en: Your vote was recorded.
vi: Phiếu bình chọn của bạn đã được lưu lại.

en: You are not allowed to cancel an invalid poll choice.
vi: Bạn không được phép hủy bỏ lựa chọn thăm dò không hợp lệ.

en: Total votes: %votes
vi: Tổng cộng: %votes phiếu

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
vi: Cho phép hệ thống ghi nhận các phiếu bình chọn ở các chủ đề khác nhau theo dạng câu hỏi có nhiều lựa chọn.

en: Link color
vi: Màu liên kết

en: Your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
vi: Mật khẩu của bạn và các hướng dẫn cụ thể hơn đã được gửi đến địa chỉ thư điện tử của bạn.

en: Length of trimmed posts
vi: Độ dài của bài viết rút gọn

en: 200 characters
vi: 200 ký tự

en: 400 characters
vi: 400 ký tự

en: 600 characters
vi: 600 ký tự

en: 800 characters
vi: 800 ký tự

en: 1000 characters
vi: 1000 ký tự

en: 1200 characters
vi: 1200 ký tự

en: 1400 characters
vi: 1400 ký tự

en: 1600 characters
vi: 1600 ký tự

en: 1800 characters
vi: 1800 ký tự

en: 2000 characters
vi: 2000 ký tự

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
vi: Số lượng ký tự tối đa được sử dụng trong phiên bản rút gọn của bài viết. Hệ thống sẽ sử dụng thiết lập này để quyết định vị trí mà bài viết sẽ bị ngắt. Phiên bản rút gọn của của bài viết thường được dùng như là câu dẫn khi hiển thị bài viết ở trang chính, ở nguồn XML, v.v... Để vô hiệu hóa câu dẫn này, hãy đặt giá trị là 'Không giới hạn'. Chú ý rắng thiết lập này chỉ có tác dụng đối với nội dung mới được đưa lên hoặc mới được cập nhật.

en: System default
vi: Mặc định hệ thống

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: File settings
vi: Thiết lập tập tin

en: Default extensions that users can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
vi: Phần mở rộng mặc định của tập tin mà người dùng có thể tải lên. Phân cách các phần mở rộng này bằng khoảng trắng và không có dấu chấm (.) ở phía trước.

en: Default maximum file size per upload
vi: Dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên.

en: Default total file size per user
vi: Tổng dung lượng mặc định của tập tin cho mỗi người dùng

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
vi: Thiết lập PHP của hệ thống giới hạn dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên là %size.

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: The description displayed when hovering over a menu item.
vi: Nội dung mô tả sẽ hiển thị khi di chuyển con trỏ chuột lên mục liên kết.

en: XML feed
vi: Nguồn XML

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Attach new file
vi: Đính kèm tập tin mới

en: Attach
vi: Đính kèm

en: List files by default
vi: Mặc định liệt kê tập tin

en: File system path
vi: Đường dẫn hệ thống tập tin

en: Add a new @s.
vi: Thêm @s mới.

en: %title has been deleted.
vi: %title đã được xóa.

en: @type: deleted %title.
vi: @type: đã xóa %title.

en: details
vi: chi tiết

en: The username %name has not been activated or is blocked.
vi: Tên đăng nhập %name chưa được kích hoạt hoặc đang bị phong tỏa.

en: Login attempt failed for %user.
vi: Các lần đăng nhập bị thất bại của %user.

en: Revision of %title from %date
vi: Bản duyệt của %title từ %date

en: Themes
vi: Sắc thái

en: If you want to add a static page, like a contact page or an about page, use a page.
vi: Nếu bạn muốn thêm một trang có nội dung tĩnh, chẳng hạn như trang liên hệ hoặc trang thông tin tác giả, hãy sử dụng trang nội dung.

en: Story
vi: Truyện

en: Stories are articles in their simplest form: they have a title, a teaser and a body, but can be extended by other modules. The teaser is part of the body too. Stories may be used as a personal blog or for news articles.
vi: Tin bài là bài báo ở hình thức đơn giản nhất bao gồm tiêu đề, câu dẫn và nội dung, nhưng có thể được mở rộng bởi các module khác. Câu dẫn cũng là một phần của nội dung. Tin bài có thể được sử dụng như là blog cá nhân hoặc mục tin tức.

en: JPEG quality
vi: Chất lượng JPEG

en: administer nodes
vi: quản trị node

en: administer comments
vi: quản trị bình luận

en: Delete comments
vi: Xóa bài bình luận

en: not published
vi: chưa xuất bản

en: by
vi: bởi

en: The comments have been deleted.
vi: Bài bình luận đã được xóa.

en: Published comments
vi: Các bình luận đã được đăng

en: Your comment has been queued for moderation by site administrators and will be published after approval.
vi: Bài bình luận của bạn đã được lưu lại để quản trị hệ thống duyệt và sẽ được công bố nếu được chấp thuận.

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Protected
vi: Đã được bảo vệ

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Hits
vi: Lượt truy cập

en: not sticky
vi: không cố định vị trí

en: sticky
vi: cố định vị trí

en: not promoted
vi: không quảng bá

en: promoted
vi: đã đưa lên trang chủ

en: Default options
vi: Tùy chọn mặc định

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: Contact settings
vi: Cài đặt liên hệ

en: Reset password
vi: Thiết lập lại mật khẩu

en: disable
vi: tắt

en: Line break converter
vi: Bộ chuyển dòng

en: Temporary directory
vi: Thư mục tạm

en: date
vi: ngày tháng

en: File upload error. Could not move uploaded file.
vi: Lỗi khi tải tập tin lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên.

en: upload files
vi: tải lên các tập tin

en: Site configuration
vi: Cấu hình hệ thống

en: The specified date is invalid.
vi: Ngày nhập không hợp lệ.

en: Choice @n
vi: Lựa chọn @n

en: If the amount of boxes above isn't enough, check this box and click the Preview button below to add some more.
vi: Nếu số lượng các ô lựa chọn phía trên chưa đủ, bạn hãy đánh dấu chọn vào ô này và bấm vào nút Xem trước bên dưới để tạo thêm nữa.

en: The name of this web site.
vi: Tên của website

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: The slogan of this website. Some themes display a slogan when available.
vi: Khẩu hiệu của website. Một số giao diện sẽ cho phép hiển thị khẩu hiệu.

en: Your site's mission statement or focus.
vi: Mục tiêu hoạt động của website.

en: This text will be displayed at the bottom of each page. Useful for adding a copyright notice to your pages.
vi: Nội dung này sẽ được hiển thị ở phần cuối cùng của mỗi trang. Nó rất có ích trong việc thêm thông tin bản quyền vào các trang.

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: The name used to indicate anonymous users.
vi: Tên được sử dụng để chỉ người dùng nặc danh.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
vi: Trang chủ sẽ hiển thị nội dung từ đường dẫn tương đối này. Nếu không biết chắc, hãy nhập "node".

en: Get help
vi: Xem trợ giúp

en: rebuild permissions
vi: xây dựng lại quyền hạn

en: is
vi: là

en: Approval queue
vi: Danh sách đợi chấp thuận

en: Display on separate page
vi: Hiển thị trên trang riêng biệt

en: Location of comment submission form
vi: Vị trí của biểu mẫu gửi bài bình luận

en: Go to first page
vi: Đến trang đầu tiên

en: Go to last page
vi: Đến trang cuối cùng

en: Go to page @number
vi: Đến trang @number

en: Go to previous forum topic
vi: Chuyển đến chủ đề trước

en: Go to next forum topic
vi: Chuyển đến chủ đề sau

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Underlined
vi: Gạch chân

en: Site building
vi: Xây dựng trang

en: No primary links
vi: Không có liên kết chính.

en: No secondary links
vi: Không có liên kết phụ.

en: No content types available.
vi: Không có kiểu nội dung hợp lệ.

en: Delete role
vi: Xóa vai trò

en: all messages
vi: tất cả thông điệp

en: !type messages
vi: thông điệp !type

en: Filter by message type
vi: Lọc theo kiểu thông điệp

en: Role specific visibility settings
vi: Cấu hình hiển thị tùy theo vai trò người dùng

en: Enter the name for your new menu. Remember to enable the newly created block in the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
vi: Nhập tên cho menu mới. Nhớ bật block mới được tạo ở trong trang <a href="@blocks">quản lý block</a>.

en: Manage languages
vi: Quản lý ngôn ngữ

en: English name
vi: Tên tiếng Anh

en: Translated
vi: Đã dịch

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: No fields defined.
vi: Chưa có trường dữ liệu nào được định nghĩa.

en: Form name
vi: Tên biểu mẫu

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
vi: Tiêu đề của trường dữ liệu. Tiêu đề này sẽ được hiển thị ra ngoài. Ví dụ tiêu đề là "Màu sắc ưa thích".

en: An optional explanation to go with the new field. The explanation will be shown to the user.
vi: Lời giải nghĩa tùy chọn về trường dữ liệu. Lời giải nghĩa này sẽ được hiển thị ra ngoài.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. The word <code>%value</code> will be substituted with the corresponding value. An example page title is "People whose favorite color is %value". This is only applicable for a public field.
vi: Cho phép xem giá trị của trường dữ liệu này, nhập tiêu đề của trang kết quả. Từ <code>%value</code> sẽ được thay thế bằng giá trị tương ứng. Ví dụ tiêu đề trang là  "Màu sắc ưa thích của tôi là %value". Chỉ áp dụng được đối với các trường dữ liệu công khai.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. An example page title is "People who are employed". This is only applicable for a public field.
vi: Cho phép xem giá trị của trường dữ liệu này, nhập tiêu đề của trang kết quả. Chỉ áp dụng được đối với các trường dữ liệu công khai.

en: Save field
vi: Lưu trường dữ liệu

en: Blocks are boxes of content that may be rendered into certain regions of your web pages, for example, into sidebars. Blocks are usually generated automatically by modules (e.g., Recent Forum Topics), but administrators can also define custom blocks.
vi: Block là các khối nội dung được hiển thị ở các khu vực nào đó trong trang web. Block thường được tạo bởi module, tuy nhiên quản trị hệ thống vẫn có thể tự định nghĩa block.

en: The region each block appears in depends on both which theme you are using (some themes allow greater control over block placement than others), and on the settings in the block administration section.
vi: Khu vực mà mỗi block xuất hiện tùy thuộc vào giao diện mà bạn đang sử dụng (một số giao diện cho phép điều khiển vị trí của block linh hoạt hơn một số khác) và các thiết lập cài đặt trong phần quản lý block.

en: The block administration screen lets you specify the vertical placement of the blocks within a region. You do this by assigning a weight to each block. Lighter blocks (those having a smaller weight) "float up" towards the top of the region; heavier ones "sink".
vi: Màn hình quản lý block cho phép bạn chọn vị trí sắp đặt các block theo chiều từ trên xuống dưới trong một khu vực bằng cách đặt thứ tự sắp xếp cho mỗi block. Block có thứ tự sắp xếp nhỏ hơn sẽ nằm ở trên và ngược lại.

en: <p>A block's visibility depends on:</p>
    <ul>
    <li>Its region placement. Blocks with no region assigned to them are never shown.</li>
    <li>Its throttle checkbox when throttle module is enabled. Throttled blocks are hidden during high server loads.</li>
    <li>Its page visibility settings. Blocks can be configured to be visible/hidden on certain pages.</li>
    <li>Its custom visibility settings. Blocks can be configured to be visible only when specific conditions are true.</li>
    <li>Its user visibility settings. Administrators can choose to let users decide whether to show/hide certain blocks.</li>
    <li>Its user-role visibility settings. Administrators can choose to let blocks be visible only for certain user roles.</li>
    <li>Its function. Some dynamic blocks, such as those generated by modules, will be displayed only on certain pages.</li>
    </ul>
vi: <p>Sự hiển thị block tùy thuộc vào:</p>
    <ul>
    <li>Vị trí đặt block. Block không được thiết lập khu vực hiển thị sẽ không được hiển thị.</li>
    <li>Sự điều tiết block khi module throttle được bật. Block được điều tiết sẽ được ẩn đi khi truy cập trên máy chủ tăng cao.</li>
    <li>Cài đặt hiển thị trang. Block có thể được cấu hình để ẩn hoặc hiện ở các trang nào đó.</li>
    <li>Cài đặt hiển thị tùy chỉnh. Block có thể được cấu hình để chỉ hiển thị khi thỏa điều kiện cụ thể.</li>
    <li>Cài đặt hiển thị tùy theo người dùng. Quản trị hệ thống có thể chọn để người dùng quyết định ẩn hoặc hiện block.</li>
    <li>Cài đặt hiển thị tùy theo vai trò người dùng. Quản trị hệ thống có thể chọn để block chỉ hiển thị tùy theo vai trò người dùng.</li>
    <li>Chức năng của block. Một vài block động được tạo bởi các module sẽ chỉ hiển thị ở các trang nào đó.</li>
    </ul>

en: Some modules generate blocks that become available when the modules are enabled. These blocks can be administered via the <a href="@admin-block">blocks administration page</a>.</p>
vi: Một vài module tạo ra các block và các block này sẽ có sẵn khi module được bật. Những block này có thể được quản lý thông qua <a href="@admin-block">trang quản lý block</a>.</p>

en: Administrator defined blocks
vi: Block do quản trị hệ thống định nghĩa

en: Administrators can also define custom blocks. These blocks consist of a title, a description, and a body which can be as long as you wish. Block content can be in any of the input formats supported for other content.
vi: Người quản trị cũng có thể tự định nghĩa block. Các block này bao gồm tiêu đề, mô tả và nội dung. Nội dung của block có thể ở bất cứ định dạng nhập nào mà hệ thống hỗ trợ cho nội dung khác.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@block">Block page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@block">Block</a>.

en: Here you can create a new block. Once you have created this block you must make it active and give it a place on the page using <a href="@overview">blocks</a>. The description is used in the "block" column on the <a href="@overview">blocks</a> page.
vi: Bạn có thể tạo block mới tại đây. Một khi đã tạo xong block, bạn phải cho nó hoạt động và đặt vị trí cho nó bằng cách truy cập <a href="@overview">vào đây</a>.

en: Blocks
vi: Khối

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
vi: Cấu hình khối nội dung xuất hiện trên thanh lề và các vùng khác của website.

en: Delete block
vi: Xóa khối nội dung

en: !key settings
vi: Cài đặt !key

en: Save blocks
vi: Lưu khối

en: The block settings have been updated.
vi: Cài đặt block đã được cập nhật.

en: Block specific settings
vi: Cài đặt chi tiết

en: Override the default title for the block. Use <em>&lt;none&gt;</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
vi: Thay đổi tiêu đề mặc định của block. Sử dụng <em>&lt;none&gt;</em> để không hiển thị tiêu đề, hoặc để trống để hiển thị tiêu đề mặc định của block.

en: '%name' block
vi: Block '%name'

en: User specific visibility settings
vi: Cài đặt hiển thị tùy theo người dùng

en: Custom visibility settings
vi: Cài đặt hiển thị tùy chỉnh

en: Users cannot control whether or not they see this block.
vi: Người dùng không thể điều khiển việc thấy hay không thấy khối nội dung này.

en: Show this block by default, but let individual users hide it.
vi: Mặc định trình bày block, nhưng cho phép người dùng ẩn nó đi.

en: Hide this block by default but let individual users show it.
vi: Mặc định ẩn block này, nhưng cho phép người dùng chọn hiển thị nó.

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
vi: Cho phép người dùng tùy chỉnh hiển thị của block này trong phần cài đặt cá nhân.

en: Show block for specific roles
vi: Trình bày block cho các vai trò xác định

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
vi: Chỉ hiển thị block này cho người dùng có vai trò đã chọn. Nếu không có vai trò nào được chọn, block sẽ hiển thị cho tất cả người dùng.

en: Page specific visibility settings
vi: Cài đặt hiển thị tùy vào trang

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
vi: Nếu chế dộ PHP được chọn, nhập vào đoạn mã PHP ở giữa %php. Chú ý rằng việc thực thi đoạn mã PHP không đúng có thể làm hỏng hệ thống Drupal của bạn.

en: Show block on specific pages
vi: Trình bày block ở các trang xác định

en: Save block
vi: Lưu khối nội dung

en: Please ensure that each block description is unique.
vi: Xin chắc rằng phần mô tả cho mỗi khối nội dung là duy nhất.

en: The block configuration has been saved.
vi: Cấu hình của khối đã được lưu lại.

en: The block has been created.
vi: Block đã được tạo.

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">block overview page</a>.
vi: Phần mô tả ngắn cho block của bạn, được sử dụng ở <a href="@overview">trang tổng quan block</a>.

en: Block body
vi: Phần thân block

en: The content of the block as shown to the user.
vi: Phần nội dung của block được trình bày ra cho người dùng.

en: Block configuration
vi: Cấu hình block

en: administer blocks
vi: quản lý khối nội dung

en: use PHP for block visibility
vi: sử dụng PHP để điều khiển hiển thị khối nội dung

en: Controls the boxes that are displayed around the main content.
vi: Điều khiển các ô hiển thị xung quanh nội dung chính.

en: Core - required
vi: Phần lõi - cần phải có

en: <p>Menus are a collection of links (menu items) used to navigate a website. The menu module provides an interface to control and customize the powerful menu system that comes with Drupal. Menus are primarily displayed as a hierarchical list of links using Drupal's highly flexible <a href="@admin-block">blocks</a> feature. Each menu automatically creates a block of the same name. By default, new menu items are placed inside a built-in menu labelled %navigation, but administrators can also create custom menus.</p>
    <p>Drupal themes generally provide out-of-the-box support for two menus commonly labelled %primary-links and %secondary-links. These are sets of links which are usually displayed in the header or footer of each page (depending on the currently active theme). Any menu can be designated as the primary or secondary links menu via the <a href="@menu-settings">menu settings page</a>.</p>
    Menu administration tabs:
    <ul>
      <li>On the administer menu page, administrators can "edit" to change the title, description, parent or weight of a menu item. Under the "operations" column, click on "enable/disable" to toggle a menu item on or off. Only menu items which are enabled are displayed in the corresponding menu block. Note that the default menu items generated by the menu module cannot be deleted, only disabled.</li>
      <li>Use the "add menu" tab to submit a title for a new custom menu. Once submitted, the menu will appear in a list toward the bottom of the administer menu page underneath the main navigation menu. Under the menu name there will be links to edit or delete the menu, and a link to add new items to the menu.</li>
      <li>Use the "add menu item" tab to create new links in either the navigation or a custom menu (such as a primary/secondary links menu). Select the parent item to place the new link within an existing menu structure. For top level menu items, choose the name of the menu in which the link is to be added.</li>
    </ul>
vi: <p>Menu là một tập hợp các liên kết (mục liên kết menu) được sử dụng để duyệt nội dung một trang web. Module menu cung cấp một giao diện để điều khiển và tùy chỉnh hệ thống menu mạnh mẽ của Drupal. Menu chủ yếu được hiển thị như là một danh sách phân cấp các liên kết bằng cách sử dụng chức năng <a href="@admin-block">blocks</a> có độ linh hoạt cao. Mỗi menu sẽ tự động tạo ra một block có cùng tên. Mặc định, mục liên kết mới được tạo sẽ được đặt bên trong menu dựng sẵn có tên là %navigation, tuy nhiên quản trị hệ thống cũng có thể tự tạo các menu tùy thích.</p>
    <p>Giao diện của Drupal thường cung cấp sự hỗ trợ cho hai loại menu thường được gọi tên là %primary-links và %secondary-links. Các menu này là tập hợp các liên kết thường được hiển thị ở tiêu đề trên hoặc tiêu đề dưới của mỗi trang (tùy thuộc vào giao diện đang hoạt động). Mọi menu có thể được thiết kế như là mục liên kết chính hoặc liên kết phụ thông qua trang <a href="@menu-settings">cài đặt menu</a>.</p>
    Các thẻ quản lý menu:
    <ul>
    <li>Ở trang quản lý menu, quản trị hệ thống có thể "chỉnh sửa" để thay đổi tiêu đề, mô tả, mục liên kết cấp trên hoặc thứ tự sắp xếp của một mục liên kết. Phía dưới cột "các thao tác", bấm vào "bật/tắt" để chuyển đổi trạng thái cho mục liên kết. Chỉ có mục liên kết được bật ới được hiển thị trong block menu tương ứng. Chú ý rằng bạn không thể xóa được các mục liên kết được tạo mặc định bởi module menu, ngoại trừ việc vô hiệu hóa chúng.</li>
    <li>Sử dụng thẻ  "thêm menu" để nhập tiêu đề cho menu mới. Khi đã tạo xong, menu sẽ xuất hiện trong một danh sách gần phía dưới trang quản lý menu phía dưới menu điều hướng chính. Phía dưới tên menu sẽ là có các liên kết để chỉnh sửa hoặc xóa menu, và liên kết để thêm mục liên kết mới vào menu.</li>
    <li>Sử dụng thẻ "thêm mục liên kết" để tạo liên kết mới ở mục điều hướng hoặc menu tùy biến (chẳng hạn như mục liên kết chính/liên kết phụ). Chọn mục liên kết cấp trên để đặt liên kết mới vào trong cấu trúc menu có sẵn. Đối với các mục menu ở trên cùng, hãy chọn tên của menu mà liên kết sẽ được thêm vào.</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@menu">Menu page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@menu">Menu</a>.

en: Menus are a collection of links (menu items) used to navigate a website. The list(s) below display the currently available menus along with their menu items. Select an operation from the list to manage each menu or menu item.
vi: Menu là một tập hợp các liên kết (mục liên kết menu) được sử dụng để duyệt nội dung một trang web. Danh sách phía dưới hiển thị các menu hiện thời cùng với các mục liên kết của nó. Hãy chọn một thao tác từ danh sách để quản lý menu hoặc mục liên kết.

en: Enter the title, path, position and the weight for your new menu item.
vi: Nhập tiêu đề, đường dẫn, vị trí và thứ tự sắp xếp cho mục liên kết mới.

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Control your site's navigation menu, primary links and secondary links. as well as rename and reorganize menu items.
vi: Điều khiển menu điều hướng, liên kết chính, liên kết phụ, cũng như đặt lại tên và tổ chức lại các mục trên menu.

en: Primary and secondary links settings
vi: Cài đặt liên kết chính và liên kết phụ

en: Primary and secondary links provide a navigational menu system which usually (depending on your theme) appears at the top-right of the browser window. The links displayed can be generated either from a custom list created via the <a href="@menu">menu administration</a> page or from a built-in list of menu items such as the navigation menu links.
vi: Liên kết chính và liên kết phụ cung cấp một hệ thống menu thường xuất hiện ở trên cùng phía bên phải của cửa sổ trình duyệt (tùy thuộc vào giao diện). Các liên kết được hiển thị có thể được sinh ra hoặc từ danh sách tùy biến được tạo thông qua trang <a href="@menu">quản lý menu</a> hoặc từ danh sách có sẵn.

en: Menu containing primary links
vi: Menu có chứa các liên kết chính

en: Menu containing secondary links
vi: Menu có chứa các liên kết phụ

en: If you select the same menu as primary links then secondary links will display the appropriate second level of your navigation hierarchy.
vi: Nếu bạn chọn cùng menu với các liên kết chính, liên kết phụ sẽ hiển thị cấp thứ hai tương ứng riêng biệt của phân cấp menu.

en: Content authoring form settings
vi: Cài đặt trang tạo nội dung

en: The menu module allows on-the-fly creation of menu links in the content authoring forms. The following option limits the menus in which a new link may be added. E.g., this can be used to force new menu items to be created in the primary links menu or to hide admin menu items.
vi: Module menu cho phép tạo liên kết trên menu ngay tức thì trong trang tạo nội dung. Các tùy chọn sau giới hạn trên menu các mục liên kết mới có thể được thêm vào. Ví dụ, tùy chọn này có thể được sử dụng để tác động cho các mục liên kết mới được tạo trong menu liên kết chính hoặc để ẩn mục liên kết dành cho quản trị hệ thống.

en: Show all menus
vi: Hiển thị tất cả menu

en: Restrict parent items to
vi: Giới hạn mục liên kết cha

en: Choose the menu to be made available in the content authoring form. Only this menu item and its children will be shown.
vi: Chọn menu để hiển thị trong trang tạo nội dung. Chỉ có mục liên kết này và các mục con của nó mới được hiển thị.

en: The name of the menu item.
vi: Tên của mục liên kết.

en: Are you sure you want to reset the item %item to its default values?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thiết lập lại giá trị mặc định cho %item?

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
vi: Mọi tùy chỉnh sẽ bị mất. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The menu item was reset to its default settings.
vi: Mục liên kết đã được đưa về thiết lập mặc định.

en: The menu item %title has been updated.
vi: Mục liên kết %title đã được cập nhật.

en: The menu item %title has been added.
vi: Mục liên kết %title đã được thêm.

en: Added menu item %title.
vi: Đã thêm mục liên kết %title.

en: administer menu
vi: quản lý menu

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
vi: Cho phép quản trị hệ thống tùy biến menu chính.

en: Create vocabularies and terms to categorize your content.
vi: Tạo kho từ và từ liệu để phân loại nội dung.

en: Add vocabulary
vi: Thêm kho từ

en: Edit vocabulary
vi: Chỉnh sửa kho từ

en: edit vocabulary
vi: chỉnh sửa kho từ

en: The name for this vocabulary. Example: "Topic".
vi: Tên của kho từ này. Vì dụ: "Chủ đề".

en: Description of the vocabulary; can be used by modules.
vi: Mô tả kho từ; có thể được dùng bởi các module.

en: Instructions to present to the user when choosing a term.
vi: Hướng dẫn đưa ra cho người dùng khi lựa chọn một từ liệu.

en: A list of node types you want to associate with this vocabulary.
vi: Danh sách các kiểu nội dung mà bạn muốn liên kết với kho từ này.

en: Allows <a href="@help-url">a tree-like hierarchy</a> between terms of this vocabulary.
vi: Cho phép <a href="@help-url">phân cấp dạng cây</a> giữa các từ liệu của kho từ này.

en: Allows <a href="@help-url">related terms</a> in this vocabulary.
vi: Cho phép <a href="@help-url">các từ liệu liên quan</a> ở kho từ này.

en: Allows nodes to have more than one term from this vocabulary (always true for free tagging).
vi: Cho phép các trang nội dung có thể có nhiều hơn một từ liệu từ kho từ này (luôn có giá trị đúng khi tùy chọn đánh thẻ tự do được chọn).

en: If enabled, every node <strong>must</strong> have at least one term in this vocabulary.
vi: Nếu được bật, mọi node <strong>phải</strong> có ít nhất một từ liệu trong kho từ này.

en: In listings, the heavier vocabularies will sink and the lighter vocabularies will be positioned nearer the top.
vi: Trong danh sách, kho từ có thứ tự sắp xếp lớn hơn sẽ được đặt ở dưới và ngược lại.

en: Created new vocabulary %name.
vi: Đã tạo kho từ mới %name.

en: Updated vocabulary %name.
vi: Đã cập nhật kho từ %name.

en: Are you sure you want to delete the vocabulary %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa kho từ %title?

en: Deleting a vocabulary will delete all the terms in it. This action cannot be undone.
vi: Hành động xóa một kho từ sẽ xóa tất cả từ liệu bên trong nó. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Deleted vocabulary %name.
vi: Đã xóa kho từ %name.

en: The name of this term.
vi: Tên của từ liệu này.

en: A description of the term.
vi: Mô tả của từ liệu

en: A comma-separated list of terms describing this content. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.".
vi: Danh sách được phân cách bởi dấy phẩy các từ liệu dùng để mô tả nội dung này. Ví dụ: hài hước, hay, "6,0 Gbps".

en: The %name vocabulary can not be modified in this way.
vi: Kho từ %name không thể được thay đổi bằng cách này.

en: The taxonomy module is one of the most popular features because users often want to create categories to organize content by type. A simple example would be organizing a list of music reviews by musical genre.
vi: Module taxonomy là một trong những chức năng phổ biến nhất bởi vì người dùng thường muốn tạo các phân loại để tổ chức nội dung theo từng loại. Một ví dụ đơn giản là tổ chức một danh sách các bài phê bình âm nhạc theo thể loại âm nhạc.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@taxonomy">Taxonomy page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@taxonomy">Taxonomy</a>.

en: Default time zone
vi: Múi giờ mặc định

en: Add field
vi: Thêm trường

en: These settings only exist for all the templates and styles based on the %engine theme engine.
vi: Những thiết lập này chỉ tồn tại đối với tất cả khuôn mẫu và kiểu mẫu dựa trên bộ máy giao diện %engine.

en: New external user: %user using module %module.
vi: Người dùng mới từ bên ngoài: %user sử dụng %module module.

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Unpublish
vi: Ngưng xuất bản

en: Permission
vi: Quyền

en: @module module
vi: mô-đun @module

en: My blog
vi: Blog của tôi

en: Input formats
vi: Định dạng nhập vào

en: The comment module creates a discussion board for each post. Users can post comments to discuss a forum topic, weblog post, story, collaborative book page, etc. The ability to comment is an important part of involving members in a community dialogue.
vi: Module comment cho phép tạo một bàn thảo luận cho mỗi bài gửi. Người dùng có thể gửi bài bình luận cho chủ đề thảo luận ở diễn đàn, weblog, bài tường thuật, v.v...

en: An administrator can give comment permissions to user groups, and users can (optionally) edit their last comment, assuming no others have been posted since. Attached to each comment board is a control panel for customizing the way that comments are displayed. Users can control the chronological ordering of posts (newest or oldest first) and the number of posts to display on each page. Comments behave like other user submissions. Filters, smileys and HTML that work in nodes will also work with comments. The comment module provides specific features to inform site members when new comments have been posted.
vi: Quản trị hệ thống có thể trao quyền quản lý bài bình luận cho nhóm người dùng, và người dùng để họ có thể (tùy chọn) chỉnh sửa bài bình luận cuối cùng của họ, với điều kiện chưa có người nào khác gửi bài bình luận tính từ lúc gửi. Đi kèm với mỗi cuộc bình luận là một bảng điều khiển để tùy chỉnh cách thức hiển thị các bài bình luận. Người dùng có thể điều khiển thứ tự sắp xếp theo thời gian các bài gửi (mới nhất hoặc cũ nhất hiển thị trước) và số lượng bài gửi hiển thị trên mỗi trang. Bài bình luận cũng hoạt động giống như các loại bài gửi khác trong hệ thống. Module comment cung cấp các chức năng chuyên biệt để thông báo cho thành viên của hệ thống mỗi khi có bài bình luận mới được gửi lên.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@comment">Comment page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@comment">Comment</a>.

en: Posting settings
vi: Cài đặt gửi bài

en: Anonymous commenting
vi: Bình luận ẩn danh

en: Anonymous posters may not enter their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể không nhập thông tin liên hệ

en: Anonymous posters may leave their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể để lại thông tin liên hệ

en: Anonymous posters must leave their contact information
vi: Người gửi nặc danh phải để lại thông tin liên hệ

en: This option is enabled when anonymous users have permission to post comments on the <a href="@url">permissions page</a>.
vi: Tùy chọn này được bật khi người dùng ẩn danh được quyền gửi bài bình luận ở trang <a href="@url">phân quyền</a>.

en: Display below post or comments
vi: Hiển thị bên dưới bài gửi hoặc bài bình luận

en: Default comment setting
vi: Cài đặt mặc định cho bài bình luận

en: Read/Write
vi: Đọc/Viết

en: Users with the <em>administer comments</em> permission will be able to override this setting.
vi: Những người dùng có quyền <em>quản lý bài bình luận</em> sẽ có thể  thiết lập đè lên cài đặt này.

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
vi: Nội dung của trường dữ liệu này được giữ kín và sẽ không được hiển thị công khai.

en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
vi: Chữ ký của bạn sẽ được hiển thị ở cuối các lời bình luận của bạn.

en: parent
vi: cấp trên

en: Can not delete non-existent comment.
vi: Không thể xóa bài bình luận không tồn tại.

en: Flat list - collapsed
vi: Phẳng & thu gọn

en: Flat list - expanded
vi: Phẳng & mở rộng

en: Threaded list - collapsed
vi: Mạch & thu gọn

en: Threaded list - expanded
vi: Mạch & mở rộng

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: 1 bình luận

en: 1 new comment | @count new comments
vi[0]: Bài bình luận mới (1)
vi[1]: Bài bình luận mới (@count)

en: access comments
vi: truy cập bài bình luận

en: post comments
vi: gửi bài bình luận

en: post comments without approval
vi: gửi bài bình luận không cần sự chấp thuận

en: Save content type
vi: Lưu kiểu nội dung

en: Show descriptions
vi: Trình bày các phần mô tả

en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Save role
vi: Lưu vai trò

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Escape all tags
vi: Bỏ qua tất cả thẻ

en: Strip disallowed tags
vi: Lược bỏ các thẻ không được phép sử dụng

en: input formats
vi: các định dạng nhập vào

en: Number of users to display
vi: Số người dùng cần hiển thị

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Edit container
vi: Chỉnh sửa công-ten-nơ diễn đàn

en: Last visit
vi: Lần ghé thăm cuối

en: <a href="@login">Login</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> để gửi bài bình luận

en: Reply
vi: Phản hồi

en: Hot topic threshold
vi: Giới hạn chủ đề được nhiều người quan tâm

en: The number of posts a topic must have to be considered hot.
vi: Số lượng bài viết mà một chủ đề phải có để được xem là chủ đề được nhiều người quan tâm.

en: Topics per page
vi: Chủ đề trên mỗi trang

en: The default number of topics displayed per page; links to browse older messages are automatically being displayed.
vi: Số lượng chủ đề mặc định để hiển thị trên mỗi trang; các liên kết để xem các chủ đề cũ hơn sẽ tự động được hiển thị.

en: Posts - most active first
vi: Bài viết - hoạt động nhiều nhất

en: Posts - least active first
vi: Bài viết - ít hoạt động nhất

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi: Bạn phải kèm ít nhất một từ khóa có @count ký tự hoặc nhiều hơn.

en: @user's picture
vi: Ảnh của @user

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
vi: Bạn có chắc muốn trở lại về bản duyệt từ %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá bản duyệt từ %revision-date?

en: revert revisions
vi: trở lại các bản duyệt

en: Search users
vi: Tìm kiếm người dùng

en: New forum topics
vi: Chủ đề thảo luận mới

en: @type: deleted %title revision %revision.
vi: @type: đã xóa %title bản duyệt %revision.

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang

en: Your filename has been renamed to conform to site policy.
vi: Tên tập tin đã được đổi lại để tuân theo quy định của hệ thống.

en: (site default theme)
vi: (giao diện mặc định cho site)

en: Screenshot
vi: Ảnh chụp

en: Preview trimmed version
vi: Xem trước phiên bản rút gọn

en: Preview full version
vi: Xem trước phiên bản đầy đủ

en: The body of your @type is too short. You need at least %words words.
vi: Phần nội dung của @type quá ngắn. Bạn cần phải có ít nhất%words từ.

en: This content has been modified by another user, changes cannot be saved.
vi: Nội dung này đã được chỉnh sửa bởi một người dùng khác, các thay đổi sẽ không được lưu lại.

en: List, add, and edit users.
vi: Liệt kê, thêm và chỉnh sửa người dùng.

en: The name %name is already taken.
vi: Tên người dùng %name đã được sử dụng.

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: The directory %directory does not exist.
vi: Thư mục %directory không tồn tại.

en: The directory %directory is not writable
vi: Thư mục %directory không cho phép ghi

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
vi: Thư mục %directory không ghi được vì quyền của thư mục này chưa được thiết lập đúng.

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: If enabled, Drupal will add rel="nofollow" to all links, as a measure to reduce the effectiveness of spam links. Note: this will also prevent valid links from being followed by search engines, therefore it is likely most effective when enabled for anonymous users.
vi: Nếu được bật, Drupal sẽ thêm thuộc tính rel="nofollow" vào tất cả liên kết nhằm giảm hiệu lực của các liên kết quấy nhiễu. Lưu ý: thiết lập này cũng ngăn chặn các máy tìm kiếm theo dõi những liên kết hợp thức, do đó thiết lập này có khả năng hiệu quả nhất khi áp dụng với người dùng nặc danh.

en: Show only items where
vi: Chỉ hiển thị các mục có

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: 1 user | @count users
vi[0]: @count thành viên

en: Rebuild permissions
vi: Tạo lại thông tin phân quyền

en: @type: updated %title.
vi: @type: đã cập nhật %title.

en: @type: added %title.
vi: @type: đã thêm %title.

en: Add role
vi: Tạo vai trò

en: You must specify a valid role name.
vi: Bạn phải chọn một tên vai trò hợp lệ.

en: The role has been added.
vi: Đã tạo vai trò mới.

en: Path to custom logo
vi: Đường dẫn đến biểu huy tùy biến

en: taxonomy
vi: luật phân loại

en: Updated term %term.
vi: Đã cập nhật từ liệu %term.

en: - Please choose -
vi: - Vui lòng chọn -

en: - None selected -
vi: - Không có mục nào được chọn -

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error".
vi: Có lẽ nguồn tin từ %site bị hỏng vì lỗi "%error".

en: There is no new syndicated content from %site.
vi: Không có nội dung nào mới được cung cấp từ %site.

en: There is new syndicated content from %site.
vi: Có nội dung mới được cung cấp từ %site.

en: The feed from %site seems to be broken, due to "%error".
vi: Dường như nguồn tin từ %site bị hỏng do lỗi "%error".

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds).
vi: Tổng hợp nội dung (RSS, RDF, và Atom feed).

en: Alias
vi: Tên giả

en: Account settings
vi: Thiết lập tài khoản

en: The content type %name has been deleted.
vi: Kiểu nội dung %name đã được xóa.

en: Deleted content type %name.
vi: Đã xóa kiểu nội dung %name

en: Enter your keywords
vi: Nhập từ khóa

en: Clean URLs
vi: URL gọn

en: My account
vi: Tài khoản cá nhân

en: Pictures
vi: Hình ảnh

en: Number of topics
vi: Số lượng chủ đề

en: Active forum topics
vi: Chủ đề đang hoạt động

en: Read the latest forum topics.
vi: Xem các chủ đề thảo luận mới nhất.

en: User activity
vi: Hoạt động của người dùng

en: The GD library for PHP is missing or outdated. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
vi: Thư viện GD cho PHP bị thiếu hoặc đã quá cũ. Vui lòng xem &lt;a href="@url"&gt;Tài liệu về hình ảnh PHP&lt;/a&gt; để biết thêm thông tin về cách sửa lỗi này.

en: GD library
vi: Thư viện GD

en: The category the new field should be part of. Categories are used to group fields logically. An example category is "Personal information".
vi: Mục phân loại của trường dữ liệu mới. Mục phân loại được sử dụng để nhóm các trường dữ liệu thích hợp lại với nhau. Ví dụ mục phân loại có thể là "Thông tin cá nhân".

en: The user must enter a value.
vi: Người dùng phải nhập một giá trị.

en: Visible in user registration form.
vi: Hiển thị ở biểu mẫu đăng ký người dùng.

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
vi: Một người dùng được coi là trực tuyến trong thời lượng này, tính từ lần cuối cùng họ xem một nội dung trên website.

en: Maximum number of currently online users to display.
vi: Số tối đa các người dùng đang trực tuyến sẽ biểu diễn.

en: There is currently %members and %visitors online.
vi: Hiện đang có %members và %visitors trực tuyến.

en: There are currently %members and %visitors online.
vi: Hiện đang có %members và %visitors trực tuyến.

en: 1 guest | @count guests
vi[0]: 1 khách
vi[1]: @count khách

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Edit comment
vi: Chỉnh sửa bài bình luận

en: Promote to front page
vi: Quảng bá ở trang trước

en: Edit rule
vi: Chỉnh sửa quy tắc

en: The file could not be created.
vi: Không thể tạo tập tin.

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
vi: Hướng dẫn thiết lập lại mật khẩu đã được gửi đến %name tại địa chỉ %email.

en: Error mailing password reset instructions to %name at %email.
vi: Lỗi khi gửi hướng dẫn thiết lập lại mật khẩu đến %name thông tại địa chỉ %email.

en: Unable to send mail. Please contact the site admin.
vi: Không thể gửi e-mail. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Account information
vi: Thông tin tài khoản

en: The e-mail address %mail is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử %mail không hợp lệ.

en: The user receives the combined permissions of the %au role, and all roles selected here.
vi: Người dùng sẽ có quyền hạn kết hợp từ vai trò %au và tất cả vai trò được chọn ở đây.

en: authenticated user
vi: người dùng đã được xác thực

en: Default authentication server
vi: Máy chủ xác thực mặc định

en: Only allow authentication from default server
vi: Chỉ cho phép xác thực từ máy chủ mặc định

en: Logging into a Drupal site
vi: Đăng nhập vào Drupal

en: Allow your site to accept logins from other Drupal sites such as drupal.org.
vi: Cho phép website của bạn chấp nhận sự đăng nhập từ website khác, ví dụ như là drupal.org

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
vi: Quá trình kiểm tra tính hợp lệ gặp lỗi, vui lòng thử lại. Nếu lỗi này vẫn tồn tại, vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: The forum module lets you create threaded discussion forums for a particular topic on your site. This is similar to a message board system such as phpBB. Forums are very useful because they allow community members to discuss topics with one another, and they are archived for future reference.
vi: Module forum cho phép bạn các tạo các diễn đàn thảo luận về các chủ đề cụ thể trên hệ thống. Diễn đàn thảo luận rất hữu ích bởi vì chúng cho phép mọi thành viên của cộng đồng thảo luận về các chủ đề với những người khác và các chủ đề này sẽ được lưu trữ để có thể xem lại sau này.

en: Forums can be organized under what are called <em>containers</em>. Containers hold forums and, in turn, forums hold threaded discussions. Both containers and forums can be placed inside other containers and forums. By planning the structure of your containers and forums well, you make it easier for users to find a topic area of interest to them. Forum topics can be moved by selecting a different forum and can be left in the existing forum by selecting <em>leave a shadow copy</em>. Forum topics can also have their own URL.
vi: Các diễn đàn có thể được tổ chức thành nhóm gọi là các nhóm diễn đàn. Nhóm diễn đàn chứa các diễn đàn và diễn đàn chứa các chủ đề thảo luận. Cả nhóm diễn đàn và diễn đàn đều có thể được đặt bên trong nhóm diễn đàn và diễn đàn khác. Nếu tổ chức cấu trúc của các nhóm diễn đàn và diễn đàn tốt, bạn sẽ giúp người dùng dễ dàng tìm kiếm được khu vực chủ đề thảo luận mà họ quan tâm. Chủ đề thảo luận có thể được di chuyển sang một diễn đàn khác và có thể được để lại ở diễn đàn cũ bằng cách chọn <em>để lại bản sao</em>. Chủ đề thảo luận cũng có thể có địa chỉ URL riêng.

en: Forums module <strong>requires Taxonomy and Comments module</strong> be enabled.
vi: Module forum<strong>yêu cầu module Taxonomy và Comment</strong> phải được bật.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@forum">Forum page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@forum">Forum</a>.

en: This is a list of existing containers and forums that you can edit. Containers hold forums and, in turn, forums hold threaded discussions. Both containers and forums can be placed inside other containers and forums. By planning the structure of your containers and forums well, you make it easier for users to find a topic area of interest to them.
vi: Đây là một danh sách các nhóm diễn đàn và diễn đàn mà bạn có thể chỉnh sửa. Nhóm diễn đàn chứa các diễn đàn và diễn đàn chứa các chủ đề thảo luận. Cả nhóm diễn đàn và diễn đàn đều có thể được đặt bên trong nhóm diễn đàn và diễn đàn khác. Nếu tổ chức cấu trúc của các nhóm diễn đàn và diễn đàn tốt, bạn sẽ giúp người dùng dễ dàng tìm kiếm được khu vực chủ đề thảo luận mà họ quan tâm.

en: Containers help you organize your forums. The job of a container is to hold, or contain, other forums that are related. For example, a container named "Food" might hold two forums named "Fruit" and "Vegetables".
vi: Nhóm diễn đàn giúp bạn tổ chức sắp xếp các diễn đàn. Nhiệm vụ của nhóm diễn đàn là giữ hoặc chứa các diễn đàn có nội dung liên quan.

en: A forum holds discussion topics that are related. For example, a forum named "Fruit" might contain topics titled "Apples" and "Bananas".
vi: Một diễn đàn thường chứa các chủ đề thảo luận có nội dung gần với nhau.

en: These settings provide the ability to fine tune the display of your forum topics.
vi: Những thiết lập này cung cấp khả năng điều chỉnh cách thức hiển thị của các chủ đề thảo luận trong diễn đàn.

en: Control forums and their hierarchy and change forum settings.
vi: Điều khiển các diễn đàn cùng với phân cấp của chúng và thay đổi các thiết lập cho diễn đàn.

en: Edit forum
vi: Chỉnh sửa diễn đàn

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: The default display order for topics.
vi: Thứ tự hiển thị mặc định của các chủ đề.

en: This is the designated forum vocabulary. Some of the normal vocabulary options have been removed.
vi: Đây là từ vựng được chọn lựa của diễn đàn. Một vài tùy chọn từ vựng bình thường đã được xóa.

en: forum topic
vi: chủ đề thảo luận

en: forum topic is affixed to the forum vocabulary.
vi: chủ đề thảo luận đã được thêm vào bảng từ vựng của diễn đàn.

en: The item %forum is only a container for forums. Please select one of the forums below it.
vi: %forum là một nhóm diễn đàn. Vui lòng chọn một trong những diễn đàn bên dưới nó.

en: Leave shadow copy
vi: Để lại bản sao

en: If you move this topic, you can leave a link in the old forum to the new forum.
vi: Nếu bạn chuyển chủ đề này đi, bạn có thể để lại liên kết ở diễn đàn cũ dẫn đến diễn đàn mới.

en: Container name
vi: Tên nhóm diễn đàn

en: The container name is used to identify related forums.
vi: Tên của nhóm diễn đàn được dùng để nhận diện các diễn đàn có liên quan.

en: The container description can give users more information about the forums it contains.
vi: Thông tin mô tả nhóm diễn đàn cung cấp cho người dùng thêm thông tin về các diễn đàn bên trong nó.

en: When listing containers, those with with light (small) weights get listed before containers with heavier (larger) weights. Containers with equal weights are sorted alphabetically.
vi: Khi liệt kê các nhóm diễn đàn, những nhóm có thứ tự nhỏ hơn sẽ được liệt kê trước. Các nhóm diễn đàn có cùng thứ tự sắp xếp sẽ được sắp xếp theo thứ tự chữ cái.

en: forum container
vi: nhóm diễn đàn

en: Created new @type %term.
vi: Đã tạo @type %term mới.

en: The @type %term has been updated.
vi: %term kiểu @type đã được cập nhật.

en: There are no existing containers or forums. You may add some on the <a href="@container">add container</a> or <a href="@forum">add forum</a> pages.
vi: Hiện tại chưa có nhóm diễn đàn hoặc diễn đàn nào. Bạn có thể tạo mới ở trang <a href="@container">thêm nhóm diễn đàn</a> hoặc <a href="@forum">thêm diễn đàn</a>.

en: Containers are usually placed at the top (root) level of your forum but you can also place a container inside a parent container or forum.
vi: Nhóm diễn đàn thường được đặt tại cấp cao nhất (gốc) của hệ thống diễn đàn, tuy nhiên bạn vẫn có thể đặt một nhóm diễn đàn ở bên trong một nhóm diễn đàn cấp cao hơn hoặc một diễn đàn.

en: You may place your forum inside a parent container or forum, or at the top (root) level of your forum.
vi: Bạn có thể đặt diễn đàn ở bên trong một nhóm diễn đàn cấp cao hơn hoặc một diễn đàn khác, hoặc đặt ở cấp cao nhất (gốc) của hệ thống diễn đàn.

en: @time ago<br />by !author
vi: @time trước <br />bởi !author

en: Create a new topic for discussion in the forums.
vi: Tạo chủ đề thảo luận mới ở diễn đàn.

en: create forum topics
vi: tạo chủ đề thảo luận

en: edit own forum topics
vi: chỉnh sửa chủ đề thảo luận của chính mình

en: administer forums
vi: quản lý diễn đàn

en: Add new field
vi: Thêm trường dữ liệu mới

en: Search content
vi: Tìm kiếm nội dung

en: Search content by keyword.
vi: Tìm kiếm nội dung bằng từ khóa.

en: Containing any of the words
vi: Có chứa bất kỳ từ nào

en: Containing the phrase
vi: Có chứa cụm từ

en: Containing none of the words
vi: Không chứa bất cứ từ nào

en: Only in the category(s)
vi: Chỉ ở trong phân loại

en: Only of the type(s)
vi: Chỉ thuộc kiểu

en: Content ranking
vi: Xếp loại nội dung

en: The following numbers control which properties the content search should favor when ordering the results. Higher numbers mean more influence, zero means the property is ignored. Changing these numbers does not require the search index to be rebuilt. Changes take effect immediately.
vi: Các giá trị sau điều khiển các thuộc tính mà tìm kiếm nội dung sẽ ưu tiên khi sắp xếp kết quả tìm kiếm. Giá trị cao hơn có nghĩa là có ảnh hưởng nhiều hơn, số không nghĩa là các thuộc tính sẽ bị bỏ qua. Bạn không cần phải thiết lập lại các chỉ mục tìm kiếm khi thay đổi các giá trị này bởi vì nó các dụng tức thì.

en: Keyword relevance
vi: Từ khóa có liên quan

en: Recently posted
vi: Được gửi gần đây

en: Number of comments
vi: Số phản hồi

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Factor
vi: Hệ số

en: Hide descriptions
vi: Ẩn các phần mô tả

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory is not properly configured.
vi: Không thể tải lên tập tin đã chọn %file. Thư mục đích %directory chưa được cấu hình đúng.

en: The selected file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
vi: Không thể sao chép tập tin %file đã chọn bởi vì tập tin này không tồn tại. Vui lòng kiểm tra xem đã đúng tên tập tin hay chưa.

en: The selected file %file could not be copied, because a file by that name already exists in the destination.
vi: Không thể sao chép tập tin %file đã chọn. Tập tin với tên này đã tồn tại ở thư mục đích.

en: The selected file %file could not be copied.
vi: Không thể sao chép tập tin %file đã chọn.

en: The removal of the original file %file has failed.
vi: Quá trình xóa tập tin gốc %file đã thất bại.

en: Color set
vi: Bộ màu

en: <ul>
    <li>Check if your spelling is correct.</li>
    <li>Remove quotes around phrases to match each word individually: <em>"blue smurf"</em> will match less than <em>blue smurf</em>.</li>
    <li>Consider loosening your query with <em>OR</em>: <em>blue smurf</em> will match less than <em>blue OR smurf</em>.</li>
    </ul>
vi: <ul>
    <li>Kiểm tra chính tả.</li>
    <li>Bỏ dấu nháy xung quanh cụm từ để tìm từng từ riêng biệt: <em>"Tiếng Việt"</em> sẽ trả về ít kết quả hơn <em>Tiếng Việt</em>.</li>
    <li>Nới rộng điều kiện tìm kiếm bằng từ <em>OR</em>: <em>Tiếng Việt</em> sẽ trả về ít kết quả hơn <em>Tiếng OR Việt</em>.</li>
    </ul>

en: Database host
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: Maximum link text length
vi: Độ dài tối đa của chuỗi liên kết

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
vi: Những URL có độ dài nhiều hơn số lượng ký tự này sẽ bị cắt bớt nhằm ngăn chặn những chuỗi ký tự dài làm hỏng định dạng. Nội dung liên kết vẫn được giữ nguyên, chỉ có chuỗi thể hiện là bị cắt bớt.

en: Check e-mail
vi: Kiểm tra thư điện tử

en: Default picture
vi: Ảnh đại diện mặc định

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
vi: Địa chỉ URL của ảnh đại diện mặc định, sẽ hiển thị nếu người dùng không tải ảnh của họ lên. Để trống nếu không có ảnh đại diện mặc định.

en: Select the default site time zone.
vi: Chọn múi giờ mặc định cho hệ thống.

en: Site status
vi: Tình trạng hệ thống

en: Toggle display
vi: Bật/tắt hiển thị

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
vi: Nếu bạn không có quyền truy cập trực tiếp tập tin trên máy chủ, hãy sử dụng trường dữ liệu này để tải biểu trưng của mình lên.

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed to be used as logos.
vi: Chỉ có ảnh JPEG, PNG và GIF là được phép sử dụng làm biểu trưng.

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: %percentage of the site has been indexed.
vi: %percentage nội dung đã được lập chỉ mục.

en: Download method
vi: Phương thức tải về

en: Web server
vi: Máy chủ web

en: Error reporting
vi: Báo cáo lỗi

en: There is 1 item left to index. | There are @count items left to index.
vi[0]: Còn lại 1 mục chưa lập chỉ mục.
vi[1]: Còn lại @count mục chưa lập chỉ mục.

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: Sorry, unrecognized username or password. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
vi: Rất tiếc, hệ thống không tìm thấy tên đăng nhập hoặc mật khẩu vừa được nhập. <a href="@password">Quên mật khẩu?</a>

en: and
vi: và

en: where
vi: ở

en: URL filter
vi: Bộ lọc URL

en: Please select one or more comments to perform the update on.
vi: Vui lòng chọn một hoặc nhiều bài bình luận để cập nhật.

en: 1 read | @count reads
vi[0]: 1 lần xem

en: access statistics
vi: thống kê truy cập

en: view post access counter
vi: xem bộ đếm số truy cập bài viết

en: Are you sure you want to disable the menu item %menu-item?
vi: Bạn có chắc muốn tắt mục thực đơn %menu-item?

en: Enables the categorization of content.
vi: Cho phép phân loại nội dung.

en: Save rule
vi: Lưu quy tắc

en: Delete contact
vi: Xóa liên hệ

en: Example: 'webmaster@example.com' or 'sales@example.com,support@example.com'. To specify multiple recipients, separate each e-mail address with a comma.
vi: Ví dụ: 'webmaster@example.com' hoặc 'sales@example.com,support@example.com'. Để chỉ định nhiều người nhận, phân cách mỗi địa chỉ thư điện tử bằng một dấu phẩy.

en: Auto-reply
vi: Tự động trả lời

en: Optional auto-reply. Leave empty if you do not want to send the user an auto-reply message.
vi: Tùy chọn tự động trả lời. Để trống nếu bạn không muốn gửi cho người dùng một thông điệp tự động trả lời.

en: %recipient is an invalid e-mail address.
vi: %recipient là một địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: Additional information
vi: Thông điệp gửi kèm

en: You can leave a message using the contact form below.
vi: Bạn có thể để lại thông điệp bằng cách dùng biểu mẫu phía dưới.

en: The maximum number of contact form submissions a user can perform per hour.
vi: Số lượng thư liên hệ tối đa mà một người có thể gửi trong một giờ.

en: Contact form: category %category added.
vi: Trang liên hệ: Đã thêm mục %category.

en: Contact form: category %category updated.
vi: Trang liên hệ: Đã lưu mục %category.

en:  (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
vi:  (<span class="admin-disabled">tắt</span>)

en:  (<span class="admin-missing">missing</span>)
vi:  (<span class="admin-missing">thiếu</span>)

en:  (<span class="admin-enabled">enabled</span>)
vi:  (<span class="admin-enabled">bật</span>)

en: Depends on: !dependencies
vi: Phụ thuộc: !dependencies

en: Required by: !required
vi: Đòi buộc bởi: !required

en: Some required modules must be enabled
vi: Một vài module cần thiết phải được bật

en: Would you like to continue with enabling the above?
vi: Bạn có muốn tiếp tục và kích hoạt các module trên?

en: You must enable the %dependencies module to install %module. | You must enable the %dependencies modules to install %module.
vi[0]: Bạn phải các module %dependencies để cài đặt %module.
vi[1]: Bạn phải bật các module %dependencies để cài đặt %module.

en: administer site configuration
vi: quản trị cấu hình trang

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
vi: Quá trình nhập bản dịch thất bại - không thể đọc được tập tin %filename.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgstr" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgid_plural" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có lỗi cú pháp ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgid" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr[]" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: có một chuỗi thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename kết thúc đột ngột tại dòng %line.

en: Save translations
vi: Lưu các bản dịch

en: Export template
vi: Xuất mẫu bản dịch

en: anonymous user
vi: người dùng ẩn danh

en: Password and further instructions have been e-mailed to the new user %user.
vi: Mật khẩu và các hướng dẫn cụ thể hơn đã được gửi đến người dùng mới %user.

en: Save permissions
vi: Lưu các quyền

en: The name %name has been denied access.
vi: Tên %name đã bị từ chối truy cập.

en: directory ping
vi: ping thư mục

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: Delete content type
vi: Xóa kiểu nội dung

en: edit permissions
vi: sửa quyền

en: notice
vi: chú ý

en: by !name
vi: bởi !name

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: File download
vi: Tải tập tin về

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: Failed to upload the picture image; the %directory directory doesn't exist or is not writable.
vi: Tải lên hình ảnh thất bại; thư mục %directory không tồn tại hoặc không thể ghi.

en: Post new comment
vi: Bình luận

en: The field has been updated.
vi: Trường dữ liệu đã được cập nhật.

en: The machine-readable name can only consist of lowercase letters, underscores, and numbers.
vi: Tên dành cho hệ thống đọc chỉ có thể bao gồm chữ cái viết thường, dấu gạch chân và chữ số.

en: The blog API module enables a post to be posted to a site via external GUI applications. Many users prefer to use external tools to improve their ability to read and post responses in a customized way. The blog api provides users the freedom to use the blogging tools they want but still have the blogging server of choice.
vi: Module blog API cho phép một nội dung được gửi vào hệ thống thông qua các ứng dụng GUI (giao diện đồ họa người dùng) bên ngoài. Nhiều người dùng thích sử dụng các công cụ bên ngoài để tăng cường khả năng đọc và viết bài trả lời theo cách tùy thích. Module này cho phép người dùng có được sự tự do thoải mái sử dụng các công cụ biên tập nội dung mà họ muốn.

en: When this module is enabled and configured you can use programs like <a href="@external-http-ecto-kung-foo-tv">Ecto</a> to create and publish posts from your desktop. Blog API module supports several XML-RPC based blogging APIs such as the <a href="@-">Blogger API</a>, <a href="@external-http-www-xmlrpc-com-metaWeblogApi">MetaWeblog API</a>, and most of the <a href="@external-http-www-movabletype-org-docs-mtmanual_programmatic-html">Movable Type API</a>. Any desktop blogging tools or other services (e.g. <a href="@external-http-www-flickr-com">Flickr's</a> "post to blog") that support these APIs should work with this site.
vi: Sai khi module này được bật và được cấu hình, bạn có thể sử dụng các chương trình như <a href="@external-http-ecto-kung-foo-tv">Ecto</a> để tạo và xuất bản nội dung. Module blog API hỗ trợ vài blog API dựa trên XML-RPC chẳng hạn như <a href="@-">Blogger API</a>, <a href="@external-http-www-xmlrpc-com-metaWeblogApi">MetaWeblog API</a>, và nhất là <a href="@external-http-www-movabletype-org-docs-mtmanual_programmatic-html">Movable Type API</a>. Bất cứ công cụ blog hoặc các dịch vụ khác nào (ví dụ như <a href="@external-http-www-flickr-com">Flickr's</a> "post to blog") có hỗ trợ các hàm API đều có thể hoạt động được.

en: This module also allows site administrators to configure which content types can be posted via the external applications. So, for instance, users can post forum topics as well as blog posts. Where supported, the external applications will display each content type as a separate "blog".
vi: Module này cũng cho phép quản trị hệ thống cấu hình kiểu nội dung nào có thể được gửi vào thông qua các ứng dụng bên ngoài. Do đó người dùng có thể gửi bài viết ở diễn đàn thảo luận cũng như bài viết blog. Nếu được hỗ trợ, các ứng dụng bên ngoài sẽ hiển thị mỗi kiểu nội dung là một "blog" riêng biệt.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@blogapi">BlogApi page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@blogapi">BlogApi</a>.

en: Returns a list of weblogs to which an author has posting privileges.
vi: Trả về danh sách các weblog mà một tác giả có quyền gửi bài.

en: Returns information about an author in the system.
vi: Trả về thông tin về một tác giả trong hệ thống.

en: Creates a new post, and optionally publishes it.
vi: Tạo bài viết mới và không bắt buộc phải công bố nó.

en: Updates the information about an existing post.
vi: Cập nhật thông tin về một bài gửi hiện có.

en: Returns information about a specific post.
vi: Trả về thông tin về một bài gửi cụ thể.

en: Deletes a post.
vi: Xóa một bài viết.

en: Returns a list of the most recent posts in the system.
vi: Trả về danh sách các bài gửi mới nhất trong hệ thống.

en: Updates information about an existing post.
vi: Cập nhật thông tin về một bài viết hiện có.

en: Uploads a file to your webserver.
vi: Tải tập tin lên máy chủ.

en: Returns a list of all categories to which the post is assigned.
vi: Trả về danh sách tất cả các phân loại mà bài viết được xếp vào.

en: Returns a bandwidth-friendly list of the most recent posts in the system.
vi: Trả về danh sách (tiết kiệm băng thông) các bài viết mới nhất trong hệ thống.

en: Returns a list of all categories defined in the weblog.
vi: Trả về danh sách các phân loại được định nghĩa trong weblog.

en: Sets the categories for a post.
vi: Thiết lập các mục phân loại cho bài viết.

en: Retrieve information about the XML-RPC methods supported by the server.
vi: Lấy thông tin về các phương thức XML-RPC được máy chủ hỗ trợ.

en: Retrieve information about the text formatting plugins supported by the server.
vi: Lấy thông tin về các phần gắn thêm định dạng văn bản được máy chủ hỗ trợ.

en: Publish (rebuild) all of the static files related to an entry from your weblog. Equivalent to saving an entry in the system (but without the ping).
vi: Công bố (xây dựng lại) tất cả các tập tin tĩnh liên quan đến một mục trong weblog. Tương đương với việc lưu lại một mục trong hệ thống (nhưng không ping).

en: You do not have permission to create the type of post you wanted to create.
vi: Bạn không có quyền tạo kiểu bài viết mà bạn muốn tạo.

en: Error storing post.
vi: Lỗi khi lưu bài viết.

en: You do not have permission to update this post.
vi: Bạn không có quyền cập nhật bài viết này.

en: It is not possible to upload the file, because it exceeded the maximum filesize of @maxsize.
vi: Không thể tải tập tin lên bởi vì nó vượt quá kích thước tối đa cho phép là @maxsize.

en: The file can not be attached to this post, because the disk quota of @quota has been reached.
vi: Không thể gắn tập tin vào bài gửi, vì đã đạt tới hạn ngạch đĩa @quota.

en: It is not possible to upload the file, because it is only possible to upload files with the following extensions: @extensions
vi: Không thể tải tập tin lên. Bạn chỉ có thể tải lên các tập tin có phần mở rộng sau đây: @extensions

en: No file sent.
vi: Không có tập tin nào được gửi.

en: Error storing file.
vi: Lỗi khi lưu tập tin.

en: Invalid post.
vi: Bài gửi không hợp lệ.

en: You either tried to edit somebody else's blog or you don't have permission to edit your own blog.
vi: Bạn hoặc đang cố gắng biên tập bài viết của người khác hoặc bạn không có quyền để biên tập bài viết của chính mình.

en: Blog types
vi: Kiểu blog

en: Select the content types for which you wish to enable posting via blogapi. Each type will appear as a different "blog" in the client application (if supported).
vi: Chọn kiểu nội dung mà bạn muốn cho phép gửi thông qua blogapi. Mỗi kiểu nội dung sẽ xuất hiện thành một "blog" riêng biệt trong ứng dụng bên ngoài (nếu được hỗ trợ).

en: The default maximum file size a user can upload.
vi: Dung lượng mặc định tối đa của tập tin cho phép người dùng tải lên.

en: The default maximum size of all files a user can have on the site.
vi: Dung lượng tối đa mặc định của tất cả tập tin mà một người dùng có thể có trong website.

en: administer content with blog api
vi: quản lý nội dung bằng blog api

en: List, edit, or add user roles.
vi: Liệt kê, chỉnh sửa hoặc thêm vai trò người dùng.

en: edit role
vi: sửa vai trò

en: All recent posts
vi: Tất cả các bài gửi gần đây

en: My recent posts
vi: Bài gửi gần đây của tôi

en: Track posts
vi: Theo dõi bài gửi

en: Enables tracking of recent posts for users.
vi: Cho phép theo dõi các bài gửi gần đây của người dùng.

en: Minimum number of words
vi: Số lượng từ tối thiểu

en: Password field is required.
vi: Bắt buộc phải nhập mật khẩu.

en: Confirm password
vi: Xác nhận mật khẩu

en: Default display order
vi: Thứ tự hiển thị mặc định

en: The default sorting for new users and anonymous users while viewing comments. These users may change their view using the comment control panel. For registered users, this change is remembered as a persistent user preference.
vi: Thứ tự sự sắp xếp mặc định áp dụng cho người dùng mới và người dùng nặc danh khi xem các bài bình luận. Những người dùng này có thể thay đổi cách thức hiển thị bằng cách sử dụng bảng điều khiển bài bình luận. Đối với người dùng đã đăng ký, thay đổi này sẽ được ghi lại như là một tùy chọn người dùng.

en: Administration theme
vi: Giao diện quản trị

en: Check username
vi: Kiểm tra tên đăng nhập

en: Enable personal contact form by default
vi: Mặc định bật trang liên hệ cá nhân

en: Default status of the personal contact form for new users.
vi: Trạng thái mặc định của trang liên hệ cá nhân.

en: Information to show on the <a href="@form">contact page</a>. Can be anything from submission guidelines to your postal address or telephone number.
vi: Thông tin để hiển thị ở <a href="@form">trang liên hệ</a>. Thông tin này có thể là bất cứ nội dung gì từ hướng dẫn gửi thông điệp liên hệ cho đến địa chỉ liên lạc hoặc số điện thoại.

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
vi: Cảnh báo bảo mật: Không thể ghi vào tập tin .htaccess. Vui lòng tạo tập tin .htaccess trong thư mục %directory có chứa dòng sau: <code>!htacess</code>

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
vi: Không thể lưu tập tin %file vì việc tải lên chưa hoàn thành.

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
vi: Không thể lưu tập tin %file. Không rõ nguyên nhân lỗi.

en: Add to book outline
vi: Thêm vào cấu trúc sách

en: Discard log entries older than
vi: Hủy bỏ các mục bản ghi cũ hơn

en: The time log entries should be kept. Older entries will be automatically discarded. Requires crontab.
vi: Thời gian mà các mục bản ghi sẽ được lưu giữ. Các mục cũ hơn sẽ tự động được xóa bỏ. Yêu cầu phải có crontab.

en: Database port
vi: Cổng cơ sở dữ liệu

en: Re-index site
vi: Lập lại chỉ mục

en: Items to index per cron run
vi: Các mục cần lập chỉ mục mỗi lần cron chạy.

en: Are you sure you want to re-index the site?
vi: Bạn có chắc chắn muốn lập lại chỉ mục cho hệ thống?

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
vi: Những tùy chọn này chỉ cần thiết cho một số website. Nếu bạn không chắc phải nhập gì vào, cứ để các thiết lập mặc định hoặc kiểm tra lại với nhà cung cấp hosting của bạn.

en: If your database is located on a different server, change this.
vi: Thay đổi giá trị này nếu cơ sở dữ liệu của bạn được đặt ở một máy chủ khác.

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
vi: Nhập giá trị này nếu máy chủ cơ sở dữ liệu của bạn không dùng cổng chuẩn.

en: Database port must be a number.
vi: Cổng cơ sở dữ liệu phải là một số nguyên.

en: view uploaded files
vi: xem các tập tin đã được tải lên

en: Enable or disable the display of certain page elements.
vi: Bật hoặc tắt phần hiển thị của một vài thành phần của trang.

en: create url aliases
vi: tạo url giả

en: administer url aliases
vi: quản trị url giả

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: Status report
vi: Báo cáo trạng thái

en: Not writable
vi: Không thể ghi

en: Identification
vi: Định danh

en: Set whether files attached to nodes are listed or not in the node view by default.
vi: Thiết lập mặc định để tập tin đính kèm vào node có được liệt kê hay không.

en: Notify user of new account
vi: Thông báo cho người dùng về tài khoản mới

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory could not be found, or because its permissions do not allow the file to be written.
vi: Tập tin %file không thể tải lên được vì không tìm thấy thư mục đích %directory hoặc quyền của thư mục này không cho phép đưa tập tin vào.

en: Path to custom icon
vi: Đường dẫn đến biểu tượng tùy chọn

en: Below is a list of the comments posted to your site that need approval. To approve a comment, click on 'edit' and then change its 'moderation status' to Approved. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
vi: Bên dưới là danh sách các bài bình luận được gửi lên và đang đợi sự chấp thuận của bạn. Để chấp thuận một bài bình luận, bấm vào 'biên tập' và sau đó chuyển 'trạng thái duyệt' sang Chấp thuận. Hãy bấm vào chủ đề để xem nội dung bài bình luận, tên tác giả để chỉnh sửa thông tin tác giả, 'sửa' để thay thay đổi nội dung, và 'xóa' để xóa bài bình luận.

en: Comments can be attached to any node, and their settings are below. The display comes in two types: a 'flat list' where everything is flush to the left side, and comments come in chronological order, and a 'threaded list' where replies to other comments are placed immediately below and slightly indented, forming an outline. They also come in two styles: 'expanded', where you see both the title and the contents, and 'collapsed' where you only see the title. Preview comment forces a user to look at their comment by clicking on a 'Preview' button before they can actually add the comment.
vi: Bài bình luận có thể được đính kèm vào bất kỳ một node nào. Cách thức thể hiện được chia thành hai loại: một là 'danh sách dạng phẳng' hiển thị các bài bình luận ngang hàng và theo tứ tự thời gian, một là 'danh sách dạng mạch' hiển thị các bài bình luận theo dạng cây phân cấp. Cả hai cách thức hiển thị đều có hai kiểu hiển thị: 'mở rộng' cho phép bạn xem tiêu đề và nội dung, và 'thu gọn' chỉ cho phép bạn xem tiêu đề. Xem trước bài bình luận buộc người dùng phải xem lại nội dung bài gửi của họ bằng cách bấm vào nút 'Xem trước' trước khi họ thực sự có thể gửi bài lên.

en: List and edit site comments and the comment moderation queue.
vi: Liệt kê và sửa các bình luận và danh sách điều tiết bình luận.

en: Delete comment
vi: Xóa bài bình luận

en: Reply to comment
vi: Phản hồi về bài bình luận

en: Viewing options
vi: Tùy chọn hiển thị

en: Default display mode
vi: Chế độ hiển thị mặc định

en: The default view for comments. Expanded views display the body of the comment. Threaded views keep replies together.
vi: Cách thức hiển thị mặc định của các bài bình luận. Hiển thị ngang hàng thể hiện nội dung của bài bình luận. Hiển thị dạng mạch thể hiện gắn kết các bài viết phản hồi.

en: Default comments per page
vi: Số lượng bài bình luận mặc định ở mỗi trang

en: Default number of comments for each page: more comments are distributed in several pages.
vi: Số lượng bài bình luận mặc định trong mỗi trang: nếu có nhiều bài bình luận thì chúng sẽ được phân bổ thành nhiều trang.

en: Comment controls
vi: Điều khiển bài bình luận

en: Display above the comments
vi: Hiển thị phía trên các bài bình luận

en: Display below the comments
vi: Hiển thị phía dưới các bài bình luận

en: Display above and below the comments
vi: Hiển thị phía trên và phía dưới các bài bình luận

en: Position of the comment controls box. The comment controls let the user change the default display mode and display order of comments.
vi: Vị trí của ô điều khiển bài bình luận. Ô điều khiển bài bình luận cho phép người dùng thay đổi chế độ hiển thị mặc định và thứ tự hiển thị của các bài bình luận.

en: Comment subject field
vi: Chủ đề bài bình luận

en: Can users provide a unique subject for their comments?
vi: Người dùng có thể đặt một chủ đề duy nhất cho bài bình luận của họ?

en: You are not authorized to post comments.
vi: Bạn không có quyền gửi bài bình luận.

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
vi: Thảo luận đã kết thúc: bạn không thể gửi bài bình luận mới.

en: You are not authorized to view comments.
vi: Bạn có không quyền xem bài bình luận.

en: Comment: updated %subject.
vi: Bình luận: đã cập nhật %subject.

en: Comment: duplicate %subject.
vi: Bài bình luận: trùng %subject.

en: Comment: added %subject.
vi: Bài bình luận: đã được thêm %subject.

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed node %subject.
vi: Bài bình luận: bài bình luận được gửi trái phép hoặc bài bình luận được gửi vào một node đã bị khóa %subject.

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa bài bình luận %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
vi: Mọi bài viết phản hồi về bài bình luận này sẽ bị mất. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: Publish the selected comments
vi: Công bố các bài bình luận được chọn

en: Unpublish the selected comments
vi: Thu hồi các bài bình luận được chọn

en: There do not appear to be any comments to delete or your selected comment was deleted by another administrator.
vi: Không có bài bình luận nào để xóa hoặc bài bình luận được chọn đã bị xóa bởi người quản trị hệ thống khác.

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa những bài bình luận này và tất cả các mục bên dưới nó?

en: You have to specify a valid author.
vi: Bạn phải nhập đúng tên tác giả.

en: The name you used belongs to a registered user.
vi: Tên mà bạn sử dụng thuộc về một người dùng đã đăng ký.

en: You have to leave your name.
vi: Bạn cần phải để lại tên của mình.

en: The e-mail address you specified is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: You have to leave an e-mail address.
vi: Bạn cần phải để lại địa chỉ thư điện tử.

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
vi: Địa chỉ của trang chủ không hợp lệ. Chú ý rằng địa chỉ phải được ghi đầy đủ theo định dạng <code>http://example.com/directory</code>.

en: (No subject)
vi: (Không có chủ đề)

en: Select your preferred way to display the comments and click "Save settings" to activate your changes.
vi: Lựa chọn cách thích hợp để hiển thị các bài bình luận và bấm  "Lưu các thiết lập" để kích hoạt sự thay đổi.

en: Comment viewing options
vi: Tùy chọn hiển thị bài bình luận

en: <a href="@login">Login</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> hoặc <a href="@register">đăng ký</a> để gửi bài bình luận

en: Comment: deleted %subject.
vi: Bài bình luận: đã xóa %subject.

en: Access type
vi: Kiểu truy cập

en: Add feed
vi: Thêm nguồn tin

en: File system
vi: Hệ thống tập tin

en: @name's blog
vi: Blog của @name

en: You need to provide a valid e-mail address to contact other users. Please update your <a href="@url">user information</a> and try again.
vi: Bạn cần phải cung cấp một địa chỉ thư điện tử hợp lệ để liên hệ với người dùng khác. Vui lòng cập nhật <a href="@url">thông tin cá nhân</a> và thử lại.

en: You cannot contact more than %number users per hour. Please try again later.
vi: Bạn không thể liên hệ nhiều hơn %number người trong vòng một giờ. Vui lòng thử lại vào lúc khác.

en: Enter your @s username.
vi: Hãy điền tên đăng nhập ở @s của bạn.

en: Your virtual face or picture. Maximum dimensions are %dimensions and the maximum size is %size kB.
vi: Hình ảnh thật của bạn. Kích thước tối đa là %dimensions và dung lượng tối đa là %size kB.

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. If unsure, specify nothing.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi không có nội dung nào phù hợp với tài liệu đã yêu cầu. Nếu không biết chắc, hãy để trống.

en: %message in %file on line %line.
vi: %message trong %file tại dòng %line.

en: Picture image path
vi: Đường dẫn hình ảnh

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
vi: Một hoặc nhiều trở ngại đã được phát hiện với bản cài đặt Drupal của bạn. Kiểm tra trang <a href="@status">báo cáo tình trạng</a> để có thêm thông tin.

en: No help is available for module %module.
vi: Không có trợ giúp cho module %module.

en: @module administration pages
vi: các trang quản lý @module

en: By module
vi: Theo mô-đun

en: Manage your site's content.
vi: Quản lý nội dung website.

en: Control how your site looks and feels.
vi: Điều khiển cách hiển thị và trải nghiệm website.

en: Adjust basic site configuration options.
vi: Điều chỉnh tùy chọn cấu hình website cơ bản.

en: Manage your site's users, groups and access to site features.
vi: Quản lý người dùng, nhóm và quyền tiếp cận các tính năng.

en: The locale module allows you to present your Drupal site in a language other than the default English. You can use it to set up a multi-lingual web site or replace given <em>built-in</em> text with text which has been customized for your site. Whenever the locale module encounters text which needs to be displayed, it tries to translate it into the currently selected language. If a translation is not available, then the string is remembered, so you can look up untranslated strings easily.
vi: Module locale cho phép thể hiện website bằng một ngôn ngữ khác Tiếng Anh mặc định. Bạn có thể sử dụng module này để cài đặt website đa ngôn ngữ hoặc thay thế đoạn văn bản <em>có sẵn</em> bằng đoạn văn bản đã được tùy chỉnh cho trang web. Khi module locale gặp đoạn văn bản cần hiển thị, nó sẽ dịch đoạn văn bản đó sang ngôn ngữ đang chọn hiện tại. Nếu bản dịch của một chuỗi không tồn tại, chuỗi này sẽ được ghi nhớ để bạn có thể tìm kiếm những chuỗi chưa được dịch dễ dàng hơn.

en: The locale module provides two options for providing translations. The first is the integrated web interface, via which you can search for untranslated strings, and specify their translations. An easier and less time-consuming method is to import existing translations for your language. These translations are available as <em>GNU gettext Portable Object files</em> (<em>.po</em> files for short). Translations for many languages are available for download from the translation page.
vi: Module locale cung cấp hai lựa chọn để bản địa hóa website của bạn. Lựa chọn thứ nhất là giao diện web tích hợp giúp bạn tìm những chuỗi chưa được dịch và dịch chúng. Lựa chọn còn lại thì dễ dàng và tốn ít thời gian hơn là nhập vào một bản dịch có sẵn của ngôn ngữ bạn cần. Những bản dịch này được lưu ở định dạng <em>tập tin GNU gettext Portable Object</em> (viết ngắn gọn là tập tin <em>.po</em>). Bạn có thể tải về các bản dịch cho các ngôn ngữ khác ở trang bản dịch.

en: If an existing translation does not meet your needs, the <em>.po</em> files are easily edited with special editing tools. The locale module's import feature allows you to add strings from such files into your site's database. The export functionality enables you to share your translations with others, generating Portable Object files from your site strings.
vi: Nếu bản dịch hiện tại không đúng với yêu cầu của bạn, bạn có thể chỉnh sửa tập tin <em>.po</em> bằng các công cụ biên tập đặc biệt. Chức năng nhập của module locale cho phép bạn thêm chuỗi từ các tập tin vào cơ sở dữ liệu của hệ thống. Chức năng xuất bản dịch cho phép bạn chia sẻ bản dịch với người khác bằng cách tạo tập tin <em>.po</em> từ bản dịch có sẵn.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@locale">Locale page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@locale">Locale</a>.

en: <p>Drupal provides support for the translation of its interface text into different languages. This page provides an overview of the installed languages. You can add a language on the <a href="@add-language">add language page</a>, or directly by <a href="@import">importing a translation</a>. If multiple languages are enabled, registered users will be able to set their preferred language. The site default will be used for anonymous visitors and for users without their own settings.</p><p>Drupal interface translations may be added or extended by several courses: by <a href="@import">importing</a> an existing translation, by <a href="@search">translating everything</a> from scratch, or by a combination of these approaches.</p>
vi: <p>Hệ thống hỗ trợ việc thể hiện giao diện theo nhiều ngôn ngữ khác nhau. Trang này thể hiện tổng quát về các ngôn ngữ đã được cài đặt. Bạn có thể thêm một ngôn ngữ ở <a href="@add-language">trang thêm ngôn ngữ</a>, hoặc thêm trực tiếp bằng cách <a href="@import">nhập một bản dịch</a>. Nếu nhiều ngôn ngữ được kích hoạt, người dùng đã đăng ký sẽ có thể chọn ngôn ngữ ưu tiên để hiển thị. Thiết lập ngôn ngữ mặc định của hệ thống sẽ được sử dụng cho người dùng nặc danh hoặc người dùng không sử dụng cài đặt riêng của họ.</p><p>Giao diện người dùng có thể được thêm hoặc mở rộng bằng nhiều cách: bằng cách <a href="@import">nhập một bản dịch có sẵn</a>, bằng cách <a href="@search">dịch tất cả từ đầu</a>, hoặc kết hợp các cách này.</p>

en: You need to add all languages in which you would like to display the site interface. If you can't find the desired language in the quick-add dropdown, then you will need to provide the proper language code yourself. The language code may be used to negotiate with browsers and to present flags, etc., so it is important to pick a code that is standardised for the desired language. You can also add a language by <a href="@import">importing a translation</a>.
vi: Bạn cần phải thêm tất cả ngôn ngữ mà bạn muốn hiển thị giao diện bằng ngôn ngữ đó. Nếu bạn không thể tìm thấy ngôn ngữ mình cần ở danh sách thì bạn phải tự cung cấp đúng mã ngôn ngữ. Mã ngôn ngữ có thể được sử dụng để tương tác với trình duyệt và thể hiện lá cờ tương ứng... Vì vậy, việc lựa chọn mã ngôn ngữ đúng theo chuẩn là rất quan trọng. Bạn cũng có thể thêm một ngôn ngữ bằng cách <a href="@import">nhập một bản dịch</a>.

en: This page allows you to import a translation provided in the gettext Portable Object (.po) format. The easiest way to get your site translated is to obtain an existing Drupal translation and to import it. You can find existing translations on the <a href="@url">Drupal translation page</a>. Note that importing a translation file might take a while.
vi: Trang này cho phép bạn nhập một bản dịch ở định dạng tập tin .po. Cách dễ dàng nhất để bản địa hóa website của bạn là dùng một bản dịch có sẵn và nhập vào hệ thống. Bạn có thể tìm được các bản dịch có sẵn tại <a href="@url">trang bản dịch của Drupal</a>. Lưu ý rằng quá trình nhập bản dịch có thể sẽ mất một chút thời gian.

en: This page allows you to export Drupal strings. The first option is to export a translation so it can be shared. The second option generates a translation template, which contains all Drupal strings, but without their translations. You can use this template to start a new translation using various software packages designed for this task.
vi: Trang này cho phép bạn xuất các chuỗi dịch. Lựa chọn đầu tiên là xuất bản dịch ra để có thể chia sẻ với người khác. Lựa chọn còn lại là tạo bản dịch mẫu có chứa tất cả các chuỗi cần dịch. Bạn có thể sử dụng bản dịch mẫu này để bắt đầu bản dịch mới bằng cách sử dụng nhiều phần mềm hỗ trợ được thiết kế cho công việc này.

en: It is often convenient to get the strings from your setup on the <a href="@export">export page</a>, and use a desktop Gettext translation editor to edit the translations. On this page you can search in the translated and untranslated strings, and the default English texts provided by Drupal.
vi: Thường thì rất thuận tiện nếu lấy các chuỗi từ bản cài đặt ở <a href="@export">trang xuất bản dịch</a> và sử dụng một chương trình biên tập Gettext để chỉnh sửa bản dịch. Ở trang này bạn có thể tìm những chuỗi đã được dịch và chưa được dịch cùng với bản Tiếng Anh mặc định của hệ thống.

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Configure site localization and user interface translation.
vi: Cấu hình bản địa hóa và bản dịch giao diện người dùng.

en: Manage strings
vi: Quản lý chuỗi

en: Add language
vi: Thêm ngôn ngữ

en: Edit string
vi: Sửa chuỗi

en: Delete string
vi: Xóa chuỗi

en: Interface language settings
vi: Cài đặt ngôn ngữ giao diện

en: Selecting a different locale will change the interface language of the site.
vi: Chọn ngôn ngữ khác sẽ thay đổi ngôn ngữ giao diện của hệ thống.

en: The English locale cannot be deleted.
vi: Không thể xóa bản dịch Tiếng Anh.

en: Are you sure you want to delete the language %name?
vi: Bạn có muốn xóa ngôn ngữ %name không?

en: Deleting a language will remove all data associated with it. This action cannot be undone.
vi: Hành động xóa một ngôn ngữ sẽ gỡ bỏ tất cả dữ liệu liên kết với nó. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The language %locale has been removed.
vi: Ngôn ngữ %locale đã được gỡ bỏ.

en: Are you sure you want to delete the string "%source"?
vi: Bạn có muốn xóa chuỗi "%source" không?

en: Deleting the string will remove all translations of this string in all languages. This action cannot be undone.
vi: Xóa chuỗi này sẽ xóa tất cả các bản dịch tương ứng với nó trong tất cả các ngôn ngữ hiện có. Thao tác này không thể khôi phục.

en: locale
vi: bản địa

en: AM
vi: SA

en: PM
vi: CH

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
vi: Bộ công cụ xử lý hình ảnh %toolkit được chọn không thể xử lý chính xác %function.

en: @username's blog
vi: Blog của @username's

en: Currently using !item !version
vi: Hiện đang sử dụng !item !version

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
vi: Người dùng %name đã sử dụng liên kết đăng nhập một lần tại thời điểm %timestamp.

en: Failed to modify %settings, please verify the file permissions.
vi: Không thể chỉnh sửa %settings, vui lòng kiểm tra lại quyền hạn truy cập tập tin.

en: Failed to open %settings, please verify the file permissions.
vi: Không thể mở %settings, vui lòng kiểm tra quyền hạn truy cập tập tin.

en: You have just used your one-time login link. It is no longer necessary to use this link to login. Please change your password.
vi: Bạn vừa mới sử dụng liên kết đăng nhập một lần. Không cần thiết phải sử dụng liên kết này để đăng nhập nữa. Vui lòng đổi mật khẩu của bạn.

en: !username has applied for an account.
    
    !edit_uri
vi: !username đã được áp dụng cho tài khoản.
    
    !edit_uri

en: Username or e-mail address
vi: Tên người dùng hoặc địa chỉ e-mail

en: You do not have permission to publish this type of post. Please save it as a draft instead.
vi: Bạn không có quyền hạn để xuất bản loại bài viết này. Vui lòng lưu nó ở dạng nháp.

en: You do not have permission to save this post as a draft. Please publish it instead.
vi: Bạn không có quyền hạn để lưu bài viết này ở dạng nháp. Vui lòng xuất bản nó.

en: @type: added %title using blog API.
vi: @type: đã thêm %title bằng cách sử dụng blog API.

en: Allows users to post content using applications that support XML-RPC blog APIs.
vi: Cho phép người dùng gửi nội dung bằng cách sử dụng các ứng dụng hỗ trợ blog API theo chuẩn XML-RPC .

en: <em>and</em> where <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
vi: <em>và</em> nơi <strong>%property</strong> là <strong>%value</strong>

en: <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
vi: <strong>%property</strong> là <strong>%value</strong>

en: User autocomplete
vi: Tự động điền nốt tên người dùng

en: 0 sec
vi: 0 giây

en: form
vi: biểu mẫu

en: Basic options
vi: Tùy chọn cơ bản

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
vi: Để đổi mật khẩu hiện tại, vui lòng nhập mật khẩu mới vào.

en: You have already used this one-time login link. It is not necessary to use this link to login anymore. You are already logged in.
vi: Bạn đã sử dụng liên kết đăng nhập một lần này rồi và không cần thiết phải sử dụng liên kết này nữa. Hiện tại, bạn đang đăng nhập.

en: You have tried to use a one-time login link that has expired. Please request a new one using the form below.
vi: Bạn đã cố gắng sử dụng một liên kết đăng nhập 1 lần đã hết hạn. Hãy yêu cầu một lần khác bằng cách sử dụng mẫu dưới đây.

en: This login can be used only once.
vi: Lần đăng nhập này chỉ có hiệu lực 1 lần.

en: You have tried to use a one-time login link which has either been used or is no longer valid. Please request a new one using the form below.
vi: Bạn đã cố sử dụng liên kết đăng nhập một lần đã được sử dụng hoặc không còn hợp lệ. Vui lòng yêu cầu một liên kết khác bằng cách sử dụng biểu mẫu bên dưới.

en: The translation import of %filename failed.
vi: Hỏng khi nhập vào bản dịch của %filename.

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Provide a password for the new account in both fields.
vi: Nhập cùng một mật khẩu cho tài khoản mới vào cả 2 trường.

en: For more information, please refer to the <a href="@help">help section</a>, or the <a href="@handbook">online Drupal handbooks</a>. You may also post at the <a href="@forum">Drupal forum</a>, or view the wide range of <a href="@support">other support options</a> available.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem <a href="@help">phần hướng dẫn</a>, hoặc <a href="@handbook">sổ tay Drupal trực tuyến</a>. Bạn cũng có thể gửi bài tại <a href="@forum">diễn đàn Drupal</a>, hoặc xem một loạt <a href="@support">các tùy chọn hỗ trợ khác</a> đã có sẵn.

en: Account details for !username at !site
vi: Chi tiết tài khoản của !username tại !site

en: !username,
    
    Thank you for registering at !site. You may now log in to !login_uri using the following username and password:
    
    username: !username
    password: !password
    
    You may also log in by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
    
    
    --  !site team
vi: !username,
    
    Cảm ơn bạn đã đăng ký tài khoản tại !site. Bây giờ bạn có thể đăng nhập vào !login_uri sử dụng tên đăng nhập và mật khẩu sau đây:
    
    tên đăng nhập: !username
    mật khẩu: !password
    
    Bạn cũng có thể đăng nhập bằng cách bấm vào liên kết này hoặc sao chép và dán vào thanh địa chỉ của trình duyệt:
    
    !login_url
    
    Đây là địa chỉ đăng nhập một lần, vì vậy nó chỉ có hiệu lực một lần duy nhất.
    
    Sau khi đăng nhập, bạn sẽ được chuyển đến !edit_uri để thay đổi mật khẩu của mình.
    
    
    --  !site

en: User e-mail settings
vi: Cài đặt thư điện tử người dùng

en: Subject of welcome e-mail
vi: Chủ đề của thư điện tử chào mừng

en: Customize the subject of your welcome e-mail, which is sent to new members upon registering.
vi: Tùy chỉnh chủ đề của thư điện tử chào mừng được gửi cho thành viên mới trong lúc đăng ký.

en: Body of welcome e-mail
vi: Nội dung của thư điện tử chào mừng

en: Customize the body of the welcome e-mail, which is sent to new members upon registering.
vi: Tùy chỉnh nội dung của thư điện tử chào mừng - được gửi cho thành viên mới trong lúc đăng ký.

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Preview post
vi: Xem trước bài viết

en: Must users preview posts before submitting?
vi: Người dung có bị buộc phải xem trước các bài viết trước khi đệ trình?

en: More information about formatting options
vi: Thông tin thêm về các tùy chọn định dạng

en: Cron has been running for more than an hour and is most likely stuck.
vi: Cron đã chạy được hơn một giờ và có vẻ như đã bị trục trặc

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
vi: Đang cố thử chạy lại cron mặc dù cron đang chạy.

en: Cron run completed.
vi: Cron đã chạy xong.

en: An explanation of the additions or updates being made to help other authors understand your motivations.
vi: Phần giải thích, về những mục thêm vào hoặc những mục cập nhật, giúp những tác giả khác hiểu những thay đổi của bạn.

en: The minimum number of words for the body field to be considered valid for this content type. This can be useful to rule out submissions that do not meet the site's standards, such as short test posts.
vi: Số lượng từ tối thiểu của nội dung để được xem là hợp lệ đối với kiểu nội dung này. Điều này có thể hữu ích để loại trừ các bài viết không phù hợp với tiêu chuẩn của hệ thống như là các bài viết ngắn có nội dung thử nghiệm.

en: Optionally specify an alternative URL by which this node can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
vi: Tùy chọn đường dẫn truy cập thay thế để truy cập node này. Ví dụ gõ "tacgia" khi viết một trang thông tin tác giả. Hãy sử dụng đường dẫn tương đối và không thêm dấu "/" ở cuối cùng nếu không thì đường dẫn sẽ không hoạt động.

en: Already added languages
vi: Các ngôn ngữ đã được thêm vào

en: Recent blog posts
vi: Các bài blog gần đây

en: Who's new
vi: Thành viên mới

en: Are you sure you want to delete these users?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa những người dùng này?

en: The users have been deleted.
vi: Những người dùng đã được xóa.

en: Language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: allow
vi: cho phép

en: Edit category
vi: Sửa mục phân loại

en: The content type %name has been updated.
vi: Kiểu nội dung %name đã được cập nhật.

en: The content type %name has been added.
vi: Kiểu nội dung %name đã được thêm.

en: Cron ran successfully
vi: Cron chạy thành công

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Rule type
vi: Kiểu quy tắc

en: Mask
vi: Mặt nạ ký tự

en: Are you sure you want to delete the @type rule for %rule?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa kiểu quy tắc @type của %rule?

en: The access rule has been deleted.
vi: Quy tắc truy cập đã được xóa.

en: Sorry, %name is not recognized as a user name or an email address.
vi: Rất tiếc, %name không phải là một tên đăng nhập hoặc địa chỉ thư điện tử.

en: Database configuration
vi: Cấu hình cơ sở dữ liệu

en: Your web server does not appear to support any common database types. Check with your hosting provider to see if they offer any databases that <a href="@drupal-databases">Drupal supports</a>.
vi: Máy chủ web của bạn không hỗ trợ các loại cơ sở dữ liệu thông dụng nào. Hãy liên hệ với nhà cung cấp hosting của bạn xem họ có cung cấp loại cơ sở dữ liệu nào mà <a href="@drupal-databases">Drupal có hỗ trợ</a> hay không.

en: To set up your @drupal database, enter the following information.
vi: Để cài đặt cơ sở dữ liệu @drupal, nhập vào các thông tin sau.

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
vi: Loại cơ sở dữ liệu để lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn.

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
vi: Tên của cơ sở dữ liệu lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn. Nó phải tồn tại trên máy chủ của bạn trước khi @drupal có thể được cài đặt.

en: The name of the %db_type database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
vi: Tên của cơ sở dữ liệu %db_type sẽ lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn. Cơ sở dữ liệu phải tồn tại trên máy chủ của bạn trước khi @drupal có thể được cài đặt.

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %db_type server, however your PHP installation currently does not support this database type.
vi: Bạn đã cấu hình cho @drupal sử dụng loại cơ sở dữ liệu %db_type trong tập tin %settings_file, tuy nhiên bản cài đặt PHP hiện thời của bạn không hỗ trợ loại cơ sở dữ liệu này.

en: Select an installation profile
vi: Chọn một hồ sơ cài đặt

en: (built-in)
vi: (dựng sẵn)

en: No profiles available
vi: Không có hồ sơ nào

en: We were unable to find any installer profiles. Installer profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
vi: Không thể tìm thấy hồ sơ cài đặt nào. Các hồ sơ cài đặt cho biết các module nào cần kích hoạt, schema nào được sử dụng để cài đặt cơ sở dữ liệu. Cần có ít nhất một hồ sơ để tiếp tục quá trình cài đặt.

en: Drupal already installed
vi: Drupal đã được cài đặt rồi

en: @drupal installation complete
vi: Hoàn thành quá trình cài đặt @drupal

en: Congratulations, @drupal has been successfully installed.
vi: Xin chúc mừng, @drupal đã được cài đặt thành công.

en: Please review the messages above before continuing on to <a href="@url">your new site</a>.
vi: Vui lòng xem lại những thông điệp ở trên trước khi tiếp tục chuyển đến <a href="@url">website mới của bạn</a>.

en: You may now visit <a href="@url">your new site</a>.
vi: Bây giờ bạn có thể ghé thăm <a href="@url">website mới</a> của mình.

en: Site off-line
vi: Site ngoại tuyến

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
vi: Cron chạy vượt quá thời gian giới hạn và đã bị hủy.

en: 1 byte | @count bytes
vi[0]: 1 byte
vi[1]: @count byte

en: MySQL database
vi: Cơ sở dữ liệu MySQL

en: Your MySQL Server is too old. Drupal requires at least MySQL %version.
vi: Máy chủ MySQL của bạn đã quá cũ. Hệ thống yêu cầu sử dụng MySQL từ phiên bản %version trở lên.

en: PostgreSQL database
vi: Cơ sở dữ liệu PostgreSQL

en: Your PostgreSQL Server is too old. Drupal requires at least PostgreSQL %version.
vi: Phiên bản PostgreSQL của bạn đã quá cũ. Hệ thống yêu cầu sử dụng PostgreSQL từ phiên bản %version trở lên.

en: Your PostgreSQL database is set up with the wrong character encoding (%encoding). It is possible it will not work as expected. It is advised to recreate it with UTF-8/Unicode encoding. More information can be found in the <a href="@url">PostgreSQL documentation</a>.
vi: Cơ sở dữ liệu PostgreSQL của bạn được thiết lập sai bảng mã (%encoding), có thể hoạt động sẽ không đúng như mong đợi. Bạn nên thiết lập bảng mã lại thành UTF-8/Unicode. Tìm thêm thông tin tại <a href="@url">trang tài liệu PostgreSQL</a>.

en: The directory %directory has been created.
vi: Thư mục %directory đã được tạo.

en: The permissions of directory %directory have been changed to make it writable.
vi: Quyền truy cập của thư mục %directory đã được chuyển thành cho phép ghi.

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
vi: Trường dữ liệu !name không thể dài hơn %max ký tự nhưng độ dài hiện tại là %length ký tự.

en: Illegal choice %choice in %name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở thành phần %name

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
vi: Đặt chất lượng ảnh JPEG mong muốn. Nhập giá trị từ 0 đến 100. Giá trị càng cao, hơn có nghĩa là chất lượng hình ảnh tốt hơn nhưng các tập tin lớn hơn.

en: The %module module is required but was not found. Please move it into the <em>modules</em> subdirectory.
vi: Module %module được bắt buộc nhưng không thể tìm thấy. Vui lòng di chuyển nó vào thư mục <em>modules</em>.

en: PHP MySQL support not enabled.
vi: Hỗ trợ PHP MySQL chưa được kích hoạt.

en: PHP MySQLi support not enabled.
vi: Hỗ trợ PHP MySQLi chưa được kích hoạt.

en: PHP PostgreSQL support not enabled.
vi: Hỗ trợ PHP PostgreSQL chưa được kích hoạt.

en: Custom language
vi: Ngôn ngữ tự chọn

en: Add custom language
vi: Thêm ngôn ngữ tự chọn

en: Language name in English
vi: Tên ngôn ngữ viết bằng tiếng Anh

en: The language %language (%code) already exists.
vi: Ngôn ngữ %language (%code) đã có rồi.

en: Invalid language code.
vi: Mã ngôn ngữ không hợp lệ.

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
vi: Để trống để hiển thị tất cả các chuỗi. Tìm kiếm có phân biệt chữ hoa/thường.

en: English (provided by Drupal)
vi: Tiếng Anh (cung cấp bởi Drupal)

en: Search in
vi: Tìm kiếm trong

en: Only translated strings
vi: Chỉ những chuỗi đã được dịch

en: Only untranslated strings
vi: Chỉ những chuỗi chưa được dịch

en: Languages not yet added
vi: Ngôn ngữ chưa được thêm vào

en: Import translation
vi: Nhập bản dịch

en: Import into
vi: Nhập vào

en: Strings in the uploaded file replace existing ones, new ones are added
vi: Các chuỗi trong tập tin được tải lên thay thế các chuỗi đang tồn tại, những chuỗi mới được thêm vào.

en: Existing strings are kept, only new strings are added
vi: Các chuỗi đang tồn tại được giữ nguyên, chỉ những chuỗi mới được thêm vào.

en: Export translation
vi: Xuất bản dịch

en: String not found.
vi: Không tìm thấy chuỗi.

en: The string has been saved.
vi: Chuỗi đã được lưu.

en: The string has been removed.
vi: Chuỗi đã được xóa.

en: The language selected for import is not supported.
vi: Ngôn ngữ được chọn để nhập vào không được hỗ trợ.

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
vi: Phần đầu đề của tập tin bản dịch %filename bị thiếu hoặc không đúng định dạng.

en: The translation file %filename contains an error: the plural formula could not be parsed.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: không thể phân tích công thức tính số nhiều.

en: Exported %locale translation file: %filename.
vi: Đã xuất tập tin bản dịch %locale: %filename.

en: Exported translation file: %filename.
vi: Đã xuất tập tin bản dịch: %filename.

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Operating in off-line mode.
vi: Hoạt động ở chế độ ngoại tuyến.

en: sort icon
vi: sắp xếp biểu tượng

en: sort ascending
vi: sắp xếp tăng dần

en: sort descending
vi: sắp xếp giảm dần

en: The following errors must be resolved before you can continue the installation process
vi: Các lỗi sau phải được giải quyết trước khi bạn có thể tiếp tục quá trình cài đặt

en: The following error must be resolved before you can continue the installation process
vi: Lỗi sau phải được giải quyết trước khi bạn có thể tiếp tục quá trình cài đặt

en: The following installation warnings should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
vi: Những cảnh báo trong quá trình cài đặt sau đây nên được xem xét kỹ, tuy nhiên bạn có thể bỏ qua những cảnh báo này ở hầu hết mọi trường hợp.

en: The following installation warning should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
vi: Cảnh báo sau đây của việc cài đặt nên được xem xét kỹ, nhưng ở hầu hết trường hợp có thể bỏ qua một cách an toàn.

en: The PCRE library in your PHP installation is outdated. This will cause problems when handling Unicode text. If you are running PHP 4.3.3 or higher, make sure you are using the PCRE library supplied by PHP. Please refer to the <a href="@url">PHP PCRE documentation</a> for more information.
vi: Thư viện PCRE ở bản cài đặt PHP của bạn đã quá cũ. Điều này có thể gây ra một số vấn đề khi thao tác trên các văn bản Unicode. Nếu bạn đang chạy PHP 4.3.3 trở lên, hãy chắc rằng bạn đang sử dụng thư viện PCRE được cung cấp bởi PHP. Vui lòng tham khảo <a href="@url">tài liệu PHP PCRE</a> để có thêm thông tin.

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
vi: Các thao tác thực hiện trên chuỗi Unicode được mô phỏng trên nền tảng tốt nhất. Hãy cài đặt <a href="@url">Mở rộng mbstring cho PHP</a> để nâng cao khả năng hỗ trợ Unicode.

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Quá tải hàm (function overloading) chuỗi multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.func_overload</em> trong tập tin php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi nhập multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.encoding_translation</em> ở php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi nhập multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.http_input</em> ở php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi xuất multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra thiết lập của <em>mbstring.http_output</em> trong php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Standard PHP
vi: Chuẩn PHP

en: PHP Mbstring Extension
vi: Phần mở rộng Mbstring cho PHP

en: Unicode library
vi: Thư viện unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
vi: Không thể chuyển đổi bảng mã XML %s sang UTF-8.

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
vi: Bảng mã %s không được hỗ trợ. Vui lòng cài đặt iconv, GNU recode hoặc mbstring cho PHP.

en: Parse error. Not well formed
vi: Lỗi khi phân tích. Không đúng dạng thức.

en: Parse error. Request not well formed.
vi: Lỗi khi phân tích. Yêu cầu không đúng dạng thức.

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
vi: Lỗi máy chủ. XML-RPC không hợp lệ. Yêu cầu phải là một methodCall.

en: Server error. Requested method @methodname not specified.
vi: Lỗi máy chủ. Không rõ phương thức đã yêu cầu %methodname.

en: Server error. Wrong number of method parameters.
vi: Lỗi máy chủ. Số tham số của phương thức bị sai.

en: Server error. Invalid method parameters.
vi: Lỗi máy chủ. Các tham số phương thức không hợp lệ.

en: Server error. Requested function @method does not exist.
vi: Lỗi máy chủ. Hàm được yêu cầu %method không tồn tại.

en: Invalid syntax for system.multicall.
vi: Cú pháp không hợp lệ cho system.multicall.

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
vi: Gọi đệ quy đến system.multical bị ngăn cấm.

en: Server error. Requested method @methodname signature not specified.
vi: Lỗi máy chủ. Không rõ chữ ký của phương thức đã yêu cầu %methodname.

en: Categorize news items
vi: Phân loại các mục tin mới

en: A feed named %feed already exists. Please enter a unique title.
vi: Nguồn tin có tên %feed đã tồn tại. Vui lòng nhập vào tiêu đề duy nhất.

en: Are you sure you want to remove all items from the feed %feed?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa tất cả bài viết của nguồn tin %feed?

en: Category selection type
vi: Kiểu lựa chọn phân loại

en: checkboxes
vi: các hộp kiểm

en: multiple selector
vi: bộ đa lựa chọn

en: Configure which content your site aggregates from other sites, how often it polls them, and how they're categorized.
vi: Cấu hình các nội dung site của bạn tập hợp từ các site khác, cập nhật thường xuyên và phân loại như thế nào.

en: Update items
vi: Cập nhật các phần tử

en: Edit feed
vi: Chỉnh sửa feed

en: Post new blog entry.
vi: Tạo mục blog mới.

en: You are not allowed to post a new blog entry.
vi: Bạn không được phép gửi mục blog mới.

en: Blog entry
vi: Mục blog

en: View recent blog entries
vi: Xem các mục blog gần đây

en: Read the latest blog entries.
vi: Xem các mục blog mới nhất.

en: Enables keeping easily and regularly updated user web pages or blogs.
vi: Cho phép duy trì trang web hoặc blog được cập nhật thường xuyên của người dùng.

en: Save book pages
vi: Lưu các trang sách

en: Updated book %title.
vi: Đã cập nhật sách %title.

en: Update book outline
vi: Cập nhật cấu trúc sách

en: Remove from book outline
vi: Bỏ ra khỏi cấu trúc trang sách

en: The book outline has been updated.
vi: Cấu trúc trang sách đã được cập nhật.

en: The post has been removed from the book.
vi: Bài viết đã được xóa khỏi sách

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
vi: Hiện bản để in cho trang sách này và các trang con của nó.

en: Users can select the <em>printer-friendly version</em> link visible at the bottom of a book page to generate a printer-friendly display of the page and all of its subsections.
vi: Người dùng có thể chọn liên kết <em>phiên bản để in</em> ở phía dưới cùng của trang sách để tạo trang in và các phần của nó.

en: create new books
vi: tạo các cuốn sách mới

en: Book page
vi: Trang sách

en: The color picker only works if the <a href="@url">download method</a> is set to public.
vi: Bộ chọn màu chỉ hoạt động nếu <a href="@url">phương thức tải tập tin</a> được thiết lập là công cộng.

en: Base color
vi: Màu chủ đạo

en: Header top
vi: Đầu đề trên

en: Header bottom
vi: Đầu đề dưới

en: There is not enough memory available to PHP to change this theme's color scheme. You need at least %size more. Check the <a href="@url">PHP documentation</a> for more information.
vi: Không đủ bộ nhớ trống cho PHP để thay đổi phối màu của giao diện này. Hệ thống cần phải có thêm ít nhất %size. Vui lòng xem <a href="%url">tài liệu PHP</a> để có thêm thông tin.

en: The GD library for PHP is enabled, but was compiled without PNG support. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
vi: Thư viện GD cho PHP đã được bật, nhưng đã được biên dịch không hỗ trợ PNG. Vui lòng <a href="@url">tài liệu về hình ảnh của PHP</a> để biết thêm thông tin về cách sửa chữa lỗi này.

en: Allows the user to change the color scheme of certain themes.
vi: Cho phép người dùng thay đổi phối màu của các giao diện nào đó.

en: Delete the selected comments
vi: Xóa các bài bình luận được chọn

en: Allows users to comment on and discuss published content.
vi: Cho phép người dùng bình luận và thảo luận về nội dung đã công bố.

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
vi: Vi dụ: 'gửi thư phản hồi' hoặc 'thông tin sản phẩm'

en: When listing categories, those with lighter (smaller) weights get listed before categories with heavier (larger) weights. Categories with equal weights are sorted alphabetically.
vi: Khi liệt kê các mục phân loại, các mục có thứ tự sắp xếp nhỏ hơn sẽ được đặt ở trên và ngược lại. Các mục có cùng thứ tự sắp xếp sẽ được sắp xếp theo thứ tự chữ cái.

en: Contact form: category %category deleted.
vi: Trang liên hệ: Đã xoá mục %category.

en: The contact module also adds a <a href="@menu-settings">menu item</a> (disabled by default) to the navigation block.
vi: Module contact cũng thêm <a href="@menu-settings">mục menu</a> (mặc định bị vô hiệu hóa) vào block navigation.

en: Personal contact form
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: Allow other users to contact you by e-mail via <a href="@url">your personal contact form</a>. Note that while your e-mail address is not made public to other members of the community, privileged users such as site administrators are able to contact you even if you choose not to enable this feature.
vi: Cho phép người dùng khác liên hệ với bạn bằng thư điện tử thông qua <a href="@url">trang liên hệ cá nhân</a>. Chú ý rằng địa chỉ thư điện tử của bạn không được đưa ra công khai cho các thành viên khác trong hệ thống nhưng những người dùng có đặc quyền như là quản trị hệ thống vẫn có thể liên lạc được với bạn ngay cả khi bạn đã chọn không bật chức năng này.

en: access site-wide contact form
vi: truy cập trang liên hệ của hệ thống

en: Create a system contact form and set up categories for the form to use.
vi: Tạo một biểu mẫu liên hệ và cài đặt các dạng biểu mẫu có thể sử dụng.

en: Edit contact category
vi: Chỉnh sửa mục liên hệ

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
vi: Cho phép sử dụng trang liên hệ cá nhân và trang liên hệ thống.

en: Recent log entries
vi: Các mục bản ghi gần đây

en: View events that have recently been logged.
vi: Xem các sự kiện đã được ghi lại gần đây.

en: Top 'page not found' errors
vi: Những lỗi 'không tìm thấy trang' phổ biến nhất

en: View 'page not found' errors (404s).
vi: Xem các lỗi 'không tìm thấy trang' (các lỗi 404).

en: Top 'access denied' errors
vi: Những lỗi 'Truy cập bị từ chối' phổ biến nhất

en: View 'access denied' errors (403s).
vi: Xem các lỗi 'truy cập bị từ chối' (các lỗi 403).

en: All roles may use default format
vi: Mọi vai trò có thể sử dụng định dạng mặc định

en: No roles may use this format
vi: Không có vai trò nào có thể sử dụng định dạng này

en: Set default format
vi: Thiết lập thành định dạng mặc định

en: Default format updated.
vi: Định dạng mặc định đã được cập nhật.

en: Add input format
vi: Thêm định dạng nhập vào

en: All roles for the default format must be enabled and cannot be changed.
vi: Tất cả vai trò có thể sử dụng định dạng mặc định và không thể thay đổi được.

en: Specify a unique name for this filter format.
vi: Xác định tên duy nhất cho bộ lọc này.

en: Choose which roles may use this filter format. Note that roles with the "administer filters" permission can always use all the filter formats.
vi: Chọn các vai trò có thể sử dụng định dạng lọc dữ liệu này. Lưu ý rằng những vai trò có quyền "quản lý bộ lọc" luôn luôn có thể sử dụng tất cả định dạng lọc dữ liệu.

en: Choose the filters that will be used in this filter format.
vi: Chọn các bộ lọc có thể sử dụng cho định dạng này.

en: No guidelines available.
vi: Không có hướng dẫn.

en: These are the guidelines that users will see for posting in this input format. They are automatically generated from the filter settings.
vi: Đây là những hướng dẫn mà người dùng sẽ nhìn thấy đối với bài gửi ở định dạng nhập liệu này. Chúng được tự động tạo ra từ các thiết lập lọc nội dung.

en: Filter format names need to be unique. A format named %name already exists.
vi: Tên định dạng phải là duy nhất. Định dạng có tên %name đã tồn tại.

en: Added input format %format.
vi: Đã thêm định dạng %format.

en: The input format settings have been updated.
vi: Thiết lập định dạng nhập liệu đã được cập nhật.

en: Are you sure you want to delete the input format %format?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá định dạng nhập vào %format?

en: If you have any content left in this input format, it will be switched to the default input format. This action cannot be undone.
vi: Nếu có bất kỳ nội dung nào còn sót lại trong định dạng nhập liệu này thì nó sẽ được chuyển sang định dạng nhập liệu mặc định. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The default format cannot be deleted.
vi: Không thể xoá định dạng mặc định.

en: Deleted input format %format.
vi: Đã xoá định dạng nhập vào %format.

en: No settings are available.
vi: Không có thiết lập hợp lệ.

en: The filter ordering has been saved.
vi: Thứ tự bộ lọc đã được lưu lại.

en: If you cannot find the settings for a certain filter, make sure you have enabled it on the <a href="@url">view tab</a> first.
vi: Nếu bạn không tìm thấy mục cài đặt cho một bộ lọc nào đó, hãy chắc chắn rằng bạn đã bật nó trước tại thẻ <a href="@url">xem</a>.

en: Allowed HTML tags: @tags
vi: Các thẻ HTML được chấp nhận: @tags

en: Anchors are used to make links to other pages.
vi: Các neo được sử dụng để tạo liên kết đến những trang khác.

en: By default line break tags are automatically added, so use this tag to add additional ones. Use of this tag is different because it is not used with an open/close pair like all the others. Use the extra " /" inside the tag to maintain XHTML 1.0 compatibility
vi: Mặc định thẻ phân cách đoạn văn bản sẽ tự động được thêm vào, vì vậy hãy sử dụng thẻ này để chèn thêm. Cách sử dụng thẻ này có một chút khác biệt bởi vì nó không được sử dụng bằng cặp thẻ mở/đóng như tất cả những thẻ khác. Hãy sử dụng thêm dấu " /" bên trong thẻ để bảo đảm tương thích với XHTML 1.0.

en: Text with <br />line break
vi: Nội dung có <br />ngắt dòng

en: By default paragraph tags are automatically added, so use this tag to add additional ones.
vi: Mặc định thẻ phân cách đoạn văn bản sẽ tự động được thêm vào, vì vậy hãy sử dụng thẻ này để chèn thêm.

en: Paragraph one.
vi: Đoạn văn một.

en: Paragraph two.
vi: Đoạn văn hai.

en: Strong
vi: Đậm

en: Emphasized
vi: Nhấn mạnh

en: Cited
vi: Trích dẫn

en: Coded text used to show programming source code
vi: Nội dung viết bằng đoạn mã được sử dụng để hiển thị mã nguồn lập trình.

en: Coded
vi: Mã nguồn

en: Bolded
vi: In đậm

en: Italicized
vi: In nghiêng

en: Superscripted
vi: Chỉ số trên

en: <sup>Super</sup>scripted
vi: Viết <sup>lên trên</sup>

en: Subscripted
vi: Chỉ số dưới

en: <sub>Sub</sub>scripted
vi: Viết <sub>xuống dưới</sub>

en: <abbr title="Abbreviation">Abbrev.</abbr>
vi: <abbr title="Viết tắt">VT.</abbr>

en: <acronym title="Three-Letter Acronym">TLA</acronym>
vi: <acronym title="Viết tắt gồm 3 chữ">TLA - Three-Letter Acronym</acronym>

en: Block quoted
vi: Khối nội dung trích dẫn

en: Quoted inline
vi: Trích dẫn nội tuyến

en: Table header
vi: Tiêu đề bảng

en: Table cell
vi: Ô trong bảng

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
vi: Danh sách có thứ tự - dùng &lt;li&gt; để bắt đầu mỗi mục

en: First item
vi: Phần tử đầu tiên

en: Second item
vi: Phần tử thứ hai

en: Unordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
vi: Danh sách không thứ tự - dùng &lt;li&gt; để bắt đầu mỗi mục

en: Definition lists are similar to other HTML lists. &lt;dl&gt; begins the definition list, &lt;dt&gt; begins the definition term and &lt;dd&gt; begins the definition description.
vi: Danh sách thuật ngữ cũng tương tự như các danh sách HTML khác. Thẻ &lt;dl&gt; bắt đầu một danh sách thuật ngữ, thẻ &lt;dt&gt; bắt đầu thuật ngữ và thẻ &lt;dd&gt; bắt đầu phần mô tả cho thuật ngữ đó.

en: First term
vi: Từ liệu đầu tiên

en: First definition
vi: Định nghĩa đầu

en: Second term
vi: Từ liệu thứ hai

en: Second definition
vi: Định nghĩa thứ hai

en: Subtitle three
vi: Phụ đề ba

en: Subtitle four
vi: Phụ đề bốn

en: Subtitle five
vi: Phụ đề năm

en: Subtitle six
vi: Phụ đề sáu

en: Tag Description
vi: Mô tả thẻ

en: You Type
vi: Bạn nhập

en: You Get
vi: Bạn được

en: No help provided for tag %tag.
vi: Không có trợ giúp cho thẻ %tag.

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: Quotation mark
vi: Dấu nháy kép

en: Character Description
vi: Diễn tả ký tự

en: No HTML tags allowed
vi: Không thẻ HTML nào được chấp nhận

en: Lines and paragraphs break automatically.
vi: Tự động ngắt dòng và đoạn văn.

en: Lines and paragraphs are automatically recognized. The &lt;br /&gt; line break, &lt;p&gt; paragraph and &lt;/p&gt; close paragraph tags are inserted automatically. If paragraphs are not recognized simply add a couple blank lines.
vi: Dòng và đoạn văn bản sẽ tự động được nhận diện. Ngắt dòng &lt;br /&gt;, bắt đầu đoạn văn bản &lt;p&gt; và kết thúc đoạn văn bản &lt;/p&gt; sẽ tự động được chèn vào. Nếu đoạn văn bản không được nhận diện chỉ đơn giản cần thêm vào một vài dòng trắng.

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
vi: Các địa chỉ web và email sẽ tự động được chuyển sang dạng liên kết.

en: HTML filter
vi: Bộ lọc HTML

en: Converts line breaks into HTML (i.e. &lt;br&gt; and &lt;p&gt; tags).
vi: Chuyển đổi các ngắt dòng thành thẻ HTML: &lt;br&gt; và &lt;p&gt;.

en: Turns web and e-mail addresses into clickable links.
vi: Chuyển các địa chỉ web và email sang các liên kết có thể nhấp.

en: How to deal with HTML tags in user-contributed content. If set to "Strip disallowed tags", dangerous tags are removed (see below). If set to "Escape tags", all HTML is escaped and presented as it was typed.
vi: Cách thức xử lý các thẻ HTML trong nội dung được người dùng đưa lên. Nếu đặt là "Lược bỏ các thẻ không được phép sử dụng", những thẻ nguy hiểm sẽ được lược bỏ (xem bên dưới). Nếu đặt là  "Bỏ qua tất cả thẻ", tất cả thẻ HTML sẽ được bỏ qua và hiển thị như đã nhập vào.

en: If "Strip disallowed tags" is selected, optionally specify tags which should not be stripped. JavaScript event attributes are always stripped.
vi: Nếu "Lược bỏ các thẻ không được phép sử dụng" được chọn, chỉ định những thẻ sẽ không bị lược bỏ. Các thuộc tính của JavaScript sẽ luôn luôn bị lược bỏ.

en: Display HTML help
vi: Trình bày phần trợ giúp HTML

en: If enabled, Drupal will display some basic HTML help in the long filter tips.
vi: Nếu được kích hoạt, Drupal sẽ trình bày một số phần trợ giúp HTML cơ bản cho các thủ thuật dài.

en: Delete input format
vi: Xóa định dạng nhập liệu

en: Compose tips
vi: Mẹo soạn thảo

en: Handles the filtering of content in preparation for display.
vi: Điều khiển lọc nội dung để chuẩn bị cho việc hiển thị.

en: Forum topic
vi: Chủ đề thảo luận

en: Enables threaded discussions about general topics.
vi: Cho phép các cuộc thảo luận theo mạch về các chủ đề chung.

en: Manages the display of online help.
vi: Quản lý hiển thị trợ giúp trực tuyến

en: The machine-readable name of this content type. This field cannot be modified for system-defined content types.
vi: Tên dành cho hệ thống đọc của kiểu nội dung này. Đối với kiểu nội dung định sẵn của hệ thống, trường này là không thể sửa đổi được.

en: A brief description of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page.
vi: Thông tin mô tả ngắn gọn về kiểu nội dung này. Nội dung này sẽ hiển thị như là một phần của danh sách ở trang <em>tạo nội dung</em>.

en: This content type does not have a title field.
vi: Kiểu nội dung này không có trường tiêu đề.

en: To omit the body field for this content type, remove any text and leave this field blank.
vi: Để lược bỏ trường dữ liệu nội dung của kiểu nội dung này, hãy để trống nó.

en: This text will be displayed at the top of the submission form for this content type. It is useful for helping or instructing your users.
vi: Nội dung này sẽ hiển thị ở phía trên cùng của biểu mẫu. Điều này rất hữu ích cho việc trợ giúp và chỉ dẫn người dùng.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
vi: Những người dùng với quyền <em>quản lý các node</em> sẽ có thể thay đổi những tuỳ chọn này.

en: The machine-readable name %type is already taken.
vi: Tên dành cho hệ thống đọc - %name đã được sử dụng.

en: Invalid machine-readable name. Please enter a name other than %invalid.
vi: Tên máy-đọc không hợp lệ. Vui lòng nhập một tên khác thay cho %invalid.

en: The human-readable name %name is already taken.
vi: Tên dành cho người dùng đọc - %name đã được sử dụng.

en: The content type %name has been reset to its default values.
vi: Kiểu nội dung %name đã được thiết lập lại về những giá trị mặc định.

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá kiểu nội dung %type?

en: Added content type %name.
vi: Đã thêm kiểu nội dung %name.

en: If the site is experiencing problems with permissions to content, you may have to rebuild the permissions cache. Possible causes for permission problems are disabling modules or configuration changes to permissions. Rebuilding will remove all privileges to posts, and replace them with permissions based on the current modules and settings.
vi: Nếu hệ thống gặp trục trắc về vấn đề phân quyền nội dung, bạn có thể sẽ cần phải thiết lập lại quyền hạn. Nguyên nhân gây trục trặc này có thể là do việc vô hiệu hóa các module hoặc cấu hình để thay đổi các quyền hạn. Việc thiết lập lại quyền hạn sẽ gỡ bỏ tất cả các đặc quyền được gán cho nội dung và thay thế bằng các đặc quyền dựa trên cài đặt hiện tại của module.

en: Rebuilding may take some time if there is a lot of content or complex permission settings. After rebuilding has completed posts will automatically use the new permissions.
vi: Việc xây dựng lại tốn nhiều thời gian, nếu có nhiều nội dung hoặc có thiết lập quyền hạn phức tạp. Sau khi việc xây dựng lại hoàn tất, các bài viết sẽ tự động sử dụng các quyền hạn mới.

en: Node access status
vi: Tình trạng truy cập node

en: Number of posts on main page
vi: Số lượng bài viết ở trang chính

en: The default maximum number of posts to display per page on overview pages such as the main page.
vi: Số lượng bài viết mặc định hiển thị trên một trang ở trang tổng quát như là trang chính.

en: Demote from front page
vi: Ngưng quảng bá ở trang trước

en: Make sticky
vi: Cố định vị trí

en: Remove stickiness
vi: Gỡ bỏ sự cố định vị trí

en: Copy of the revision from %date.
vi: Bản sao của bản duyệt từ %date.

en: @type: reverted %title revision %revision.
vi: @type: đã đưa %title trở lại bản duyệt %revision.

en: Below is a list of all the content types on your site. All posts that exist on your site are instances of one of these content types.
vi: Phía dưới là danh sách tất cả các kiểu nội dung có trong hệ thống. Mọi bài gửi ở trong hệ thống đều thuộc một trong những kiểu nội dung này.

en: To create a new content type, enter the human-readable name, the machine-readable name, and all other relevant fields that are on this page. Once created, users of your site will be able to create posts that are instances of this content type.
vi: Để tạo kiểu nội dung mới, nhập tên dành cho người dùng đọc, tên dành cho hệ thống đọc và các thông tin có liên quan khác ở trang này. Sau khi được tạo, người dùng sẽ có thể tạo bài gửi mang kiểu nội dung này.

en: The revisions let you track differences between multiple versions of a post.
vi: Bản duyệt cho phép bạn theo dõi sự khác biệt giữa nhiều phiên bản của bài gửi.

en: <h1 class="title">Welcome to your new Drupal website!</h1><p>Please follow these steps to set up and start using your website:</p>
vi: <h1 class="title">Chào mừng đến với website Drupal mới!</h1><p>Vui lòng theo những bước sau để thiết lập và bắt đầu sử dụng website của bạn:</p>

en: <strong>Configure your website</strong> Once logged in, visit the <a href="@admin">administration section</a>, where you can <a href="@config">customize and configure</a> all aspects of your website.
vi: <strong>Cấu hình hệ thống</strong> Sau khi đăng nhập, hãy truy cập vào <a href="@admin">khu vực quản trị</a>, nơi bạn có thể <a href="@config">tùy chỉnh và cấu hình</a> toàn bộ hệ thống.

en: <strong>Enable additional functionality</strong> Next, visit the <a href="@modules">module list</a> and enable features which suit your specific needs. You can find additional modules in the <a href="@download_modules">Drupal modules download section</a>.
vi: <strong>Bật các chức năng bổ sung</strong> Kế tiếp, hãy truy cập vào trang <a href="@modules">danh sách module</a> và kích hoạt những chức năng cần thiết. Bạn có thể tìm thấy các module bổ sung từ trang <a href="@download_modules">module dùng cho Drupal</a>.

en: <strong>Customize your website design</strong> To change the "look and feel" of your website, visit the <a href="@themes">themes section</a>. You may choose from one of the included themes or download additional themes from the <a href="@download_themes">Drupal themes download section</a>.
vi: <strong>Tùy biến giao diện</strong> Để thay đổi giao diện của website, hãy truy cập vào <a href="@themes">mục giao diện</a>. Bạn có thể chọn một trong những giao diện đã có hoặc tải thêm các giao diện khác từ trang <a href="@download_themes">giao diện dùng cho Drupal</a>.

en: <strong>Start posting content</strong> Finally, you can <a href="@content">create content</a> for your website. This message will disappear once you have promoted a post to the front page.
vi: <strong>Bắt đầu nội dung</strong> Cuối cùng thì bạn đã có thể <a href="@content">tạo nội dung</a> cho website của bạn. Thông điệp này sẽ biến mất một khi bạn đưa một bài viết ra trang chính.

en: administer content types
vi: quản trị loại nội dung

en: View, edit, and delete your site's content.
vi: Xem, sửa và xóa nội dung.

en: Post settings
vi: Cài đặt bài viết

en: Control posting behavior, such as teaser length, requiring previews before posting, and the number of posts on the front page.
vi: Điều khiển hành vi gửi bài, như độ dài phần giới thiệu, yêu cầu xem lại trước khi gửi, và số bài viết trên trang chủ.

en: Manage posts by content type, including default status, front page promotion, etc.
vi: Quản lý bài viết theo loại nội dung, bao gồm trạng thái mặc định, đưa lên trang chủ...

en: Add content type
vi: Thêm kiểu nội dung

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
vi: Cho phép nội dung được gửi đến và hiển thị trên các trang.

en: No URL aliases available.
vi: Không có URL giả hợp lệ.

en: Update alias
vi: Cập nhật tên giả

en: Create new alias
vi: Tạo tên giả mới

en: The alias has been saved.
vi: Tên giả đã được lưu.

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá đường dẫn giả %title?

en: The path module allows you to specify aliases for Drupal URLs. Such aliases improve readability of URLs for your users and may help internet search engines to index your content more effectively. More than one alias may be created for a given page.
vi: Module path cho phép bạn chỉ định đường dẫn thay thế cho URL trong hệ thống. Những đường dẫn thay thế này làm cho đường dẫn URL dễ nhìn hơn và có thể giúp các máy chủ tìm kiếm trên internet lập chỉ mục nội dung trang web của bạn hiệu quả hơn. Bạn có thể tạo cho một trang nhiều đường dẫn thay thế.

en: <p>Some examples of URL aliases are:</p>
    <ul>
    <li>user/login =&gt; login</li>
    <li>image/tid/16 =&gt; store</li>
    <li>taxonomy/term/7+19+20+21 =&gt; store/products/whirlygigs</li>
    <li>node/3 =&gt; contact</li>
    </ul>
vi: <p>Một vài thí dụ của URL giả:</p>
    <ul>
    <li>user/login =&gt; login</li>
    <li>image/tid/16 =&gt; store</li>
    <li>taxonomy/term/7+19+20+21 =&gt; store/products/whirlygigs</li>
    <li>node/3 =&gt; contact</li>
    </ul>

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
vi: Nhập đường dẫn mà bạn muốn tạo bí danh theo sau tên của bí danh mới.

en: The alias has been deleted.
vi: Tên giả đã được xoá.

en: The path is already in use.
vi: Đường dẫn đã được sử dụng rồi.

en: URL aliases
vi: URL ảo

en: Change your site's URL paths by aliasing them.
vi: Thay đổi đường dẫn URL của trang web bằng bí danh chúng.

en: Edit alias
vi: Sửa đường dẫn ảo

en: Delete alias
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Add alias
vi: Thêm đường dẫn ảo

en: Allows users to rename URLs.
vi: Cho phép người dùng đổi tên đường dẫn URL.

en: You may post PHP code. You should include &lt;?php ?&gt; tags.
vi: Bạn có thể gửi mã PHP. Bạn nên kèm theo thẻ &lt;?php ?&gt;.

en: Failed to notify pingomatic.com (site).
vi: Thất bại khi nhắc nhở pingomatic.com (site).

en: Alerts other sites when your site has been updated.
vi: Thông báo các site  khác khi site của bạn được cập nhật.

en: Most recent poll
vi: Cuộc thăm dò gần đây nhất

en: Poll status
vi: Trạng thái hoạt động

en: When a poll is closed, visitors can no longer vote for it.
vi: Người dùng sẽ không thể bỏ phiếu bình chọn được nữa khi cuộc thăm dò đã kết thúc.

en: After this period, the poll will be closed automatically.
vi: Cuộc thăm dò sẽ tự động kết thúc sau khoảng thời gian này.

en: Votes for choice @n
vi: Số phiếu bình chọn cho lựa chọn @n

en: Negative values are not allowed.
vi: Không thể nhập giá trị là số âm.

en: Polls
vi: Thăm dò ý kiến

en: edit %title
vi: biên tập %title

en: add new %type
vi: thêm %type mới

en: The name of the field. The form name is not shown to the user but used internally in the HTML code and URLs.
    Unless you know what you are doing, it is highly recommended that you prefix the form name with <code>profile_</code> to avoid name clashes with other fields. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed. An example name is "profile_favorite_color" or perhaps just "profile_color".
vi: Tên của trường dữ liệu. Tên của biểu mẫu sẽ không được hiển thị ra ngoài nhưng sẽ được sử dụng ở bên trong mã lệnh HTML và các URL.
    Nếu không hiểu rõ, đề nghị bạn nên đặt tên có tiếp đầu ngữ là <code>profile_</code> để tránh sự xung đột với các trường dữ liệu khác. Khoảng trắng và các ký tự đặc biệt khác ngoại trừ dấu gạch ngang (-) và dấu gạch chân (_) đều không được phép sử dụng. Ví dụ tên trường dữ liệu có thể là "profile_favorite_color" hoặc có thể chỉ đơn giản là "profile_color".

en: A list of all options. Put each option on a separate line. Example options are "red", "blue", "green", etc.
vi: Danh sách các lựa chọn. Hãy đặt mỗi lựa chọn trên một dòng riêng biệt. Ví dụ các lựa chọn có thể được đặt là "xanh", "đỏ", "vàng", v.v...

en: Hidden profile field, only accessible by administrators, modules and themes.
vi: Trường dữ liệu ẩn, chỉ có thể truy cập bởi quản trị hệ thống, module và giao diện.

en: Private field, content only available to privileged users.
vi: Trường dữ liệu riêng tư, nội dung chỉ được hiển thị cho người dùng có đặc quyền.

en: Public field, content shown on profile page but not used on member list pages.
vi: Trường dữ liệu công khai, nội dung sẽ được hiển thị ở trang hồ sơ cá nhân nhưng không hiển thị ở danh sách thành viên.

en: Public field, content shown on profile page and on member list pages.
vi: Trường dữ liệu công khai, nội dung sẽ được hiển thị ở trang hồ sơ cá nhân và danh sách thành viên.

en: The weights define the order in which the form fields are shown. Lighter fields "float up" towards the top of the category.
vi: Thứ tự sắp xếp xác định thứ tự hiển thị các trường dữ liệu. Thứ tự nhỏ hơn sẽ hiển thị gần phía trên hơn.

en: Form will auto-complete while user is typing.
vi: Biểu mẫu sẽ tự động được điền vào khi người dùng nhập liệu.

en: The specified form name contains one or more illegal characters. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed.
vi: Tên của biểu mẫu có chứa một hoặc nhiều ký tự không hợp lệ. Khoảng trắng và các ký tự đặc biệt khác ngoại trừ dấu gạch ngang (-) và dấu gạch chân (_) đều không được phép sử dụng.

en: The specified form name is reserved for use by Drupal.
vi: Tên của biểu mẫu là tên đã được đặt trước dành cho hệ thống.

en: The specified category name is reserved for use by Drupal.
vi: Tên của mục phân loại đã được đặt trước dành cho hệ thống.

en: The specified title is already in use.
vi: Tiêu đề đã được sử dụng.

en: The specified name is already in use.
vi: Tên đã được sử dụng.

en: A hidden field cannot be required.
vi: Trường ẩn không thể là bắt buộc

en: A hidden field cannot be set to visible on the user registration form.
vi: Trường ẩn không thể đặt thành có thể nhìn thấy trong biểu mẫu đăng ký người dùng.

en: The field has been created.
vi: Trường dữ liệu đã được tạo.

en: Are you sure you want to delete the field %field?
vi: Bạn có muốn xóa trường %field?

en: This action cannot be undone. If users have entered values into this field in their profile, these entries will also be deleted. If you want to keep the user-entered data, instead of deleting the field you may wish to <a href="@edit-field">edit this field</a> and change it to a hidden profile field so that it may only be accessed by administrators.
vi: Thao tác này không thể khôi phục được. Nếu người dùng đã nhập thông tin vào trường này trong hồ sơ cá nhân của họ, những thông tin này cũng sẽ bị xóa. Nếu bạn muốn giữ lại thông tin mà người dùng đã nhập vào, thay vì xóa nó thì bạn nên <a href="@edit-field">biên tập trường dữ liệu này</a> và chuyển nó sang trạng thái ẩn để chỉ có quản trị hệ thống truy cập vào được.

en: The field %field has been deleted.
vi: Trường dữ liệu %field đã được xóa.

en: Profile field %field added under category %category.
vi: Trường dữ liệu %field đã được thêm vào mục phân loại %category.

en: Profile field %field deleted.
vi: Trường dữ liệu %field đã được xóa.

en: User list
vi: Danh sách người dùng

en: single-line textfield
vi: ô nhập liệu dòng đơn

en: multi-line textfield
vi: ô nhập liệu nhiều dòng

en: checkbox
vi: ô chọn

en: list selection
vi: danh sách chọn

en: freeform list
vi: danh sách tự do

en: Author information
vi: Thông tin tác giả

en: Link to full user profile
vi: Liên kết đến hồ sơ người dùng đầy đủ

en: Profile fields to display
vi: Hiển thị các trường dữ liệu

en: Select which profile fields you wish to display in the block. Only fields designated as public in the <a href="@profile-admin">profile field configuration</a> are available.
vi: Chọn trường dữ liệu mà bạn muốn hiển thị. Chỉ có trường dữ liệu công khai được khai báo ở <a href="@profile-admin">cấu hình hồ sơ</a> mới được hiển thị.

en: View full user profile
vi: Xem hồ sơ người dùng đầy đủ

en: About %name
vi: Thông tin về %name

en: Put each item on a separate line or separate them by commas. No HTML allowed.
vi: Đặt mỗi mục trên một dòng riêng biệt hoặc phân cách chúng bằng dấu phẩy. Không hỗ trợ thẻ lệnh HTML.

en: The value provided for %field is not a valid URL.
vi: Giá trị nhập vào %field không phải là một URL hợp lệ.

en: Create customizable fields for your users.
vi: Tạo trường dữ liệu tùy biến cho người dùng.

en: Profile category autocomplete
vi: Tự điền phân mục hồ sơ

en: Edit field
vi: Chỉnh sửa trường dữ liệu

en: Delete field
vi: Xóa trường

en: Profile autocomplete
vi: Tự động điền hồ sơ

en: Supports configurable user profiles.
vi: Hỗ trợ hồ sơ người dùng có thể cấu hình được.

en:  The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed. This action cannot be undone.
vi:  Chỉ mục tìm kiếm sẽ không bị xóa nhưng sẽ được cập nhật có hệ thống tương ứng với cài đặt mới. Chức năng tìm kiếm sẽ tiếp tục hoạt động nhưng nội dung mới sẽ không được lập chỉ mục cho đến khi hệ thống xây dựng lại chỉ mục cho tất cả các nội dung hiện có. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The index will be rebuilt.
vi: Chỉ mục sẽ được xây dựng lại.

en: Indexing status
vi: Trạng thái lập chỉ mục

en: Indexing throttle
vi: Điều tiết lập chỉ mục

en: Indexing settings
vi: Cấu hình chỉ mục

en: Minimum word length to index
vi: Độ dài từ tối thiểu để lập chỉ mục

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
vi: Số lượng ký tự mà một từ phải có để được lập chỉ mục. Thiết lập thấp hơn có nghĩa là phân loại kết quả tìm kiếm tốt hơn nhưng cơ sở dữ liệu cũng nhiều hơn. Mỗi yêu cầu tìm kiếm phải có chứa ít nhất một từ khóa có số lượng ký tự này (hoặc nhiều hơn).

en: Simple CJK handling
vi: Điều khiển CJK đơn giản

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
vi: Có áp dụng hay không dấu hiệu Tiếng Trung Quốc/Nhật Bản/Hàn Quốc đơn giản dựa trên sự phối hợp chồng chéo. Hãy tắt chức năng này nếu bạn muốn sử dụng bộ tiền xử lý thay thế cho việc này. Thiết lập này không ảnh hưởng đến các ngôn ngữ khác.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: search content
vi: tìm kiếm nội dung

en: use advanced search
vi: sử dụng tìm kiếm nâng cao

en: administer search
vi: quản trị tìm kiếm

en: Configure relevance settings for search and other indexing options
vi: Cấu hình các cài đặt liên quan đến tìm kiếm và tùy chọn chỉ mục khác

en: Top search phrases
vi: Các từ khóa tìm kiếm phổ biến nhất

en: View most popular search phrases.
vi: Xem các cụm từ tìm kiếm phổ biến nhất.

en: Enables site-wide keyword searching.
vi: Hỗ trợ tìm kiếm từ khóa trên toàn hệ thống.

en: Total page generation time
vi: Thời gian tạo trang tổng cộng

en: Top pages in the past %interval
vi: Số trang được truy cập nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: unban
vi: bỏ ngăn chặn

en: ban
vi: ngăn chặn

en: Top visitors in the past %interval
vi: Số khách nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: Top referrers in the past %interval
vi: Liên kết đến nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: Log each page access. Required for referrer statistics.
vi: Ghi thông tin truy cập của mỗi trang. Bắt buộc phải có nếu thống kê liên kết đến.

en: Content viewing counter settings
vi: Cài đặt bộ đếm số lần xem nội dung

en: Count content views
vi: Đếm số lần xem nội dung

en: Increment a counter each time content is viewed.
vi: Tăng số đếm mỗi lần nội dung được xem.

en: Settings for the statistical information that Drupal will keep about the site. See <a href="@statistics">site statistics</a> for the actual information.
vi: Các thiết lập cài đặt cho các thông tin thống kê về hệ thống. Vui lòng xem <a href="@statistics">thống kê hệ thống</a> để có thông tin hiện thời.

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: How many content items to display in "all time" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "mọi thời điểm".

en: How many content items to display in "recently viewed" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "được xem gần đây".

en: Today's:
vi: Hôm nay:

en: All time:
vi: Mọi thời điểm:

en: Last viewed:
vi: Lần xem cuối:

en: View pages that have recently been visited.
vi: Xem danh sách các trang được truy cập gần đây.

en: View pages that have been hit frequently.
vi: Xem trang thường xem.

en: Top visitors
vi: Khách truy cập nhiều nhất

en: View visitors that hit many pages.
vi: Xem người truy cập nhiều trang nhất.

en: Top referrers
vi: Các trang dẫn đến nhiều nhất

en: View top referrers.
vi: Xem các trang dẫn đến nhiều nhất.

en: View access log.
vi: Xem lưu ký truy cập.

en: Control details about what and how your site logs.
vi: Điều khiển chi các tiết nội dung và cách thức thống kê truy cập.

en: Track page visits
vi: Theo dõi lượt truy cập trang

en: Logs access statistics for your site.
vi: Ghi lại thống kê truy cập trong hệ thống

en: Choose which theme the administration pages should display in. If you choose "System default" the administration pages will use the same theme as the rest of the site.
vi: Chọn giao diện cho trang quản trị hệ thống. Nếu bạn chọn "Mặc định hệ thống", các trang quản trị hệ thống sẽ sử dụng cùng một giao diện với phần còn lại của site.

en: Please note that the <a href="!admin_theme_page">administration theme</a> is still set to the %admin_theme theme; consequently, the theme on this page remains unchanged. All non-administrative sections of the site, however, will show the selected %selected_theme theme by default.
vi: Lưu ý rằng <a href="!admin_theme_page">giao diện quản trị</a> vẫn được thiết lập là giao diện %admin_theme; vì vậy, giao diện trong trang này vẫn chưa được thay đổi. Tất cả những phần khác trong hệ thống ngoại trừ phần quản trị sẽ mặc định sử dụng giao diện được chọn %selected_theme.

en: User pictures in posts
vi: Hình ảnh người dùng trong các bài viết

en: User pictures in comments
vi: Hình ảnh người dùng trong các phản hồi

en: Shortcut icon
vi: Biểu tượng shortcut

en: Display post information on
vi: Hiển thị thông tin bài gửi ở

en: Enable or disable the <em>submitted by Username on date</em> text when displaying posts of the following type.
vi: Hiển thị hay không hiển thị bản văn <em>gửi bởi User vào ngày</em> khi trình bày các bài viết của các kiểu nội dung sau.

en: Logo image settings
vi: Thiết lập ảnh biểu huy

en: If toggled on, the following logo will be displayed.
vi: Nếu bật, biểu trưng sau sẽ được hiển thị.

en: Use the default logo
vi: Sử dụng biểu huy mặc đinh

en: Check here if you want the theme to use the logo supplied with it.
vi: Chọn vào đây nếu bạn muốn giao diện sử dụng biểu trưng được cung cấp với nó.

en: The path to the file you would like to use as your logo file instead of the default logo.
vi: Đường dẫn của tập tin mà bạn muốn sử dụng làm tập tin biểu trưng thay cho biểu trưng mặc định.

en: Upload logo image
vi: Tải lên ảnh biểu huy

en: Shortcut icon settings
vi: Các thiết lập biểu tượng shortcut

en: Use the default shortcut icon.
vi: Sử dụng biểu tượng shortcut mặc định.

en: Check here if you want the theme to use the default shortcut icon.
vi: Chọn vào đây nếu bạn muốn giao diện sử dụng biểu tượng shortcut mặc định.

en: The path to the image file you would like to use as your custom shortcut icon.
vi: Đường dẫn của tập tin hình ảnh mà bạn muốn sử dụng làm biểu tượng shortcut tùy chọn.

en: Upload icon image
vi: Tải hình biểu tượng lên

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
vi: Nếu bạn không có quyền truy cập trực tiếp tập tin trên máy chủ, hãy sử dụng trường dữ liệu này để tải biểu tượng shortcut của mình lên.

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
vi: Các module sau đây sẽ được gỡ bỏ hoàn toàn ra khỏi hệ thống và <em>mọi dữ liệu liên quan của các module này sẽ bị mất</em>!

en: Confirm uninstall
vi: Xác nhận gỡ bỏ

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
vi: Bạn có muốn tiếp tục và gỡ bỏ những module trên?

en: No modules selected.
vi: Không có module nào được chọn.

en: The selected modules have been uninstalled.
vi: Những module được chọn đã được gỡ bỏ.

en: Default 403 (access denied) page
vi: Trang 403 (truy cập bị từ chối) mặc định

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. If unsure, specify nothing.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi tài liệu được yêu cầu bị từ chối cho truy cập. Nếu không biết chắc, hãy để trống.

en: Default 404 (not found) page
vi: Trang 404 (không tìm thấy trang) mặc định

en: Write errors to the log
vi: Ghi các lỗi vào bản ghi

en: Write errors to the log and to the screen
vi: Ghi lỗi vào nhật ký và ra màn hình.

en: Page cache
vi: Đệm trang

en: Caching mode
vi: Chế độ đệm

en: Aggressive (experts only, possible side effects)
vi: Linh hoạt (chỉ dành cho người có chuyên môn, có thể có tác động phụ)

en: Bandwidth optimizations
vi: Tối ưu băng thông

en: Public - files are available using HTTP directly.
vi: Công khai - các tập tin được truyền sử dụng trực tiếp HTTP.

en: Private - files are transferred by Drupal.
vi: Giữ kín - các tập tin được truyền thông qua Drupal

en: Select an image processing toolkit
vi: Chọn một bộ công cụ xử lý hình ảnh

en: Titles plus teaser
vi: Tiêu đề và bản cắt

en: The first day of the week for calendar views.
vi: Ngày đầu tiên của tuần lễ khi xem lịch.

en: Short date format
vi: Định dạng ngắn cho ngày tháng

en: The short format of date display.
vi: Định dạng ngắn cho ngày tháng được trình bày.

en: Medium date format
vi: Định dạng vừa cho ngày tháng

en: Long date format
vi: Định dạng dài cho ngày tháng

en: Longer date format used for detailed display.
vi: Định dạng ngày dài hơn được sử dụng để hiển thị chi tiết.

en: Command counters
vi: Bộ đếm lệnh

en: The number of <code>SELECT</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>SELECT</code>.

en: The number of <code>INSERT</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>INSERT</code>.

en: The number of <code>UPDATE</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>UPDATE</code>.

en: The number of <code>DELETE</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>DELETE</code>.

en: The number of table locks.
vi: Số lượng các khóa bảng cơ sở dữ liệu.

en: The number of table unlocks.
vi: Số lượng các mở khóa bảng cơ sở dữ liệu.

en: Query performance
vi: Hiệu suất truy vấn

en: The number of joins without an index; should be zero.
vi: Số lượng các liên kết được thực hiện mà không có chỉ mục; giá trị nên có là 0.

en: The number of sorts done without using an index; should be zero.
vi: Số lượng các sắp xếp được thực hiện mà không cần sử dụng chỉ mục; giá trị nên có là 0.

en: The number of times a lock could be acquired immediately.
vi: Số lần mà khóa bảng dữ liệu có thể lấy được ngay lập tức.

en: The number of times the server had to wait for a lock.
vi: Số lần máy chủ phải đợi khóa bảng dữ liệu.

en: Query cache information
vi: Thông tin đệm truy vấn

en: The number of queries in the query cache.
vi: Số lượng truy vấn trong phần đệm truy vấn.

en: No modules are available to uninstall.
vi: Không có module nào hợp lệ để gỡ bỏ.

en: Welcome to the administration section. Here you may control how your site functions.
vi: Chào mừng bạn đến với khu vực dành cho quản trị hệ thống. Tại đây bạn có thể điều khiển mọi hoạt động của hệ thống.

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
vi: Trang này cho bạn thấy tất cả các tác vụ quản trị của mỗi module.

en: These options control the display settings for the <code>%template</code> theme. When your site is displayed using this theme, these settings will be used. By clicking "Reset to defaults," you can choose to use the <a href="@global">global settings</a> for this theme.
vi: Những tuỳ chọn này điểu khiển các thiết lập hiển thị cho giao diện <code>%template</code>. Khi website sử dụng giao diện này thì những thiết lập này sẽ được sử dụng. Bạn có thể chọn sử dụng <a href="@global">các thiết lập chung</a> cho giao diện này bằng cách bấm vào "Trả về mặc định".

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
vi: Những tuỳ chọn này điều khiển các thiết lập hiển thị mặc định cho toàn bộ hệ thống, xuyên suốt tất cả giao diện. Những thiết lập này sẽ được sử dụng nếu chúng không bị một giao diện cụ thể nào đó làm mất hiệu lực.

en: The uninstall process removes all data related to a module. To uninstall a module, you must first disable it. Not all modules support this feature.
vi: Quá trình gỡ bỏ sẽ sẽ xóa các dữ liệu liên quan đến module. Để xóa một module, trước hết, bạn phải ngưng kích hoạt nó. Không phải module này cũng hỗ trợ tính năng này.

en: Select your current local time. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
vi: Chọn giờ địa phương hiện tại của bạn. Ngày và giờ trong toàn bộ hệ thống sẽ được hiển thị sử dụng múi giờ này.

en: select different theme
vi: chọn giao diện khác

en: Compact mode
vi: Chế độ thu gọn

en: By task
vi: Theo nhiệm vụ

en: Settings for how your administrative pages should look.
vi: Các thiết lập hiển thị giao diện quản trị hệ thống.

en: Change which theme your site uses or allows users to set.
vi: Thay đổi giao diện người dùng sử dụng hoặc cho phép họ tự đặt.

en: Select the default theme.
vi: Lựa chọn giao diện mặc định.

en: Enable or disable add-on modules for your site.
vi: Bật hoặc tắt module gắn thêm vào hệ thống của bạn.

en: Change basic site information, such as the site name, slogan, e-mail address, mission, front page and more.
vi: Thay đổi thông tin cơ bản của website, như tên, khẩu hiệu, e-mail, địa chỉ, nhiệm vụ, trang chủ...

en: Control how Drupal deals with errors including 403/404 errors as well as PHP error reporting.
vi: Điều khiển cách Drupal xử lý lỗi, bao gồm lỗi 403/404 cũng như thông báo lỗi PHP.

en: Tell Drupal where to store uploaded files and how they are accessed.
vi: Cấu hình cách thức Drupal sẽ lưu trữ và truy cập các tệp được tải lên.

en: Image toolkit
vi: Bộ công cụ hình ảnh

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
vi: Chọn bộ công cụ hình ảnh sử dụng nếu bạn đã cài đặt nhiều bộ tùy chọn.

en: RSS publishing
vi: Xuất bản RSS

en: Configure the number of items per feed and whether feeds should be titles/teasers/full-text.
vi: Cấu hình số mục trên mỗi cấp liệu và cấp liệu ở chế độ tiêu đề/giới thiệu/đầy đủ.

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Settings for how Drupal displays date and time, as well as the system's default timezone.
vi: Thiết lập hiển thị ngày và giờ cũng như múi giờ mặc định của hệ thống.

en: Take the site off-line for maintenance or bring it back online.
vi: Đặt website về chế độ bảo trì hoặc ngược lại.

en: Enable or disable clean URLs for your site.
vi: Bật hoặc tắt tính năng URL gọn cho hệ thống.

en: Get a status report about your site's operation and any detected problems.
vi: Báo cáo tình trạng hoạt động trong hệ thống và các lỗi đã được phát hiện.

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
vi: Bản cài đặt PHP của bạn đã quá cũ. Drupal yêu cầu sử dụng phiên bản thấp nhất là %version.

en: <em>register_globals</em> is enabled. Drupal requires this configuration directive to be disabled. Your site may not be secure when <em>register_globals</em> is enabled. The PHP manual has instructions for <a href="http://php.net/configuration.changes">how to change configuration settings</a>.
vi: <em>register_globals</em> đã được kích hoạt. Drupal bắt buộc chức năng này phải được ngưng kích hoạt. Website của bạn sẽ không an toàn khi <em>register_globals</em> được kích hoạt. Tài liệu PHP có những hướng dẫn <a href="http://php.net/configuration.changes">cách thay đổi các thiết lập cấu hình</a>.

en: Enabled ('@value')
vi: Đã bật ('@value')

en: Not protected
vi: Không được bảo vệ

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
vi: Tập tin %file không được bảo vệ chống không cho thay đổi, dẫn đến nguy cơ bảo mật. Bạn phải thay đổi quyền truy cập trên tập tin sang chế độ không được phép ghi.

en: Cron maintenance tasks
vi: Tác vụ bảo trì cron

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
vi: Bạn có thể <a href="@cron">chạy cron một cách thủ công</a>.

en: The directory %directory is not writable.
vi: Thư mục %directory là không thể ghi.

en: You may need to set the correct directory at the <a href="@admin-file-system">file system settings page</a> or change the current directory's permissions so that it is writable.
vi: Bạn có thể cần phải cài đặt đúng thư mục ở <a href="@admin-file-system">trang cấu hình hệ thống tập tin</a> hoặc thay đổi quyền truy cập của thư mục hiện tại sang chế độ cho phép ghi.

en: Writable (<em>public</em> download method)
vi: Có thể ghi được (cách thức tải dữ liệu <em>công khai</em>)

en: Writable (<em>private</em> download method)
vi: Có thể ghi được (cách thức tải dữ liệu <em>giữ kín</em>)

en: Some modules have database schema updates to install. You should run the <a href="@update">database update script</a> immediately.
vi: Một vài module cần phải cập nhật cơ sở dữ liệu. Bạn nên <a href="@update">cập nhật cơ sở dữ liệu</a> ngay lập tức.

en: Handles general site configuration for administrators.
vi: Điều khiển cấu hình chung dành cho quản trị hệ thống.

en: Auto-throttle on anonymous users
vi: Tự động điều tiết đối với người dùng ẩn danh

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of anonymous users currently visiting your site exceeds the specified threshold. For example, to start the throttle when your site has 250 anonymous users online at once, enter '250' in this field. Leave this value blank or set to "0" if you do not wish to auto-throttle on anonymous users. You can inspect the current number of anonymous users using the "Who's online" block.
vi: Điều tiết giảm tắc nghẽn có thể tự động được bật khi số lượng người dùng nặc danh đang truy cập vào hệ thống vượt quá ngưỡng đã định. Vì dụ, để bắt đầu điều tiết khi hệ thống có 250 người dùng nặc danh đang trực tuyến cùng một lúc, nhập '250' vào ô này. Để trống giá trị này hoặc đặt là "0" nếu bạn không muốn tự động điều tiết đối với người dùng nặc danh. Bạn có thể kiểm tra số lượng người dùng nặc danh đang trực tuyến thông qua mục "Người dùng trực tuyến".

en: Auto-throttle on authenticated users
vi: Tự điều tiết lên người dùng đã được xác thực (đã đăng ký)

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of authenticated users currently visiting your site exceeds the specified threshold. For example, to start the throttle when your site has 50 registered users online at once, enter '50' in this field. Leave this value blank or set to "0" if you do not wish to auto-throttle on authenticated users. You can inspect the current number of authenticated users using the "Who's online" block.
vi: Điều tiết giảm tắc nghẽn có thể tự động được bật khi số lượng người dùng đã được xác thực đang truy cập vào hệ thống vượt quá ngưỡng đã định. Vì dụ, để bắt đầu điều tiết khi hệ thống có 50 người dùng đã đăng ký đang trực tuyến cùng một lúc, nhập '50' vào ô này. Để trống giá trị này hoặc đặt là "0" nếu bạn không muốn tự động điều tiết đối với người dùng đã được xác thực. Bạn có thể kiểm tra số lượng người dùng đã được xác thực đang trực tuyến thông qua mục "Người dùng trực tuyến".

en: Auto-throttle probability limiter
vi: Giới hạn xác xuất tự điều tiết

en: The auto-throttle probability limiter is an efficiency mechanism to statistically reduce the overhead of the auto-throttle. The limiter is expressed as a percentage of page views, so for example if set to the default of 10% we only perform the extra database queries to update the throttle status 1 out of every 10 page views. The busier your site, the lower you should set the limiter value.
vi: Giới hạn xác xuất tự điều tiết là một kỹ thuật hiệu quả để giảm sự can thiệp quá mức của điều tiết tự động. Giới hạn được biểu diễn là phần trăm của số lượt truy cập, vì vậy nếu được đặt mặc định là 10% thì hệ thống chỉ thực hiện truy vấn cơ sở dữ liệu phụ trợ để cập nhật trạng thái điều tiết 1 lần cho mỗi 10 lượt truy cập. Nếu website càng có nhiều lượng truy cập, bạn nên đặt giá trị giới hạn càng thấp.

en: %value is not a valid auto-throttle setting. Please enter a positive numeric value.
vi: %value không phải là giá trị cài đặt tự động điều tiết hợp lệ. Vui lòng nhập một giá trị là số dương.

en: 1 user accessing site; throttle enabled. | @count users accessing site; throttle enabled.
vi[0]: 1 thành viên đang truy cập; đã bật throttle.
vi[1]: @count thành viên đang truy cập; đã bật throttle.

en: 1 guest accessing site; throttle enabled. | @count guests accessing site; throttle enabled.
vi[0]: 1 khách đang truy cập; đã bật throttle.
vi[1]: @count khách đang truy cập; đã bật throttle.

en: 1 guest accessing site; throttle disabled | @count guests accessing site; throttle disabled
vi[0]: 1 khách đang truy cập; đã vô hiệu hóa throttle.
vi[1]: @count khách đang truy cập; đã vô hiệu hóa throttle.

en: Control how your site cuts out content during heavy load.
vi: Điều khiển cách thức để website lược bớt nội dung khi đang chịu tải cao.

en: Handles the auto-throttling mechanism, to control site congestion.
vi: Quản lý cơ chế tự động điều tiết để điều khiển sự tắc nghẽn hệ thống.

en: Users with the <a href="@permissions">upload files permission</a> can upload attachments. Users with the <a href="@permissions">view uploaded files permission</a> can view uploaded attachments. You can choose which post types can take attachments on the <a href="@types">content types settings</a> page.
vi: Những người dùng có <a href="@permissions">quyền gửi tập tin</a> có thể đính kèm tập tin. Những người dùng có <a href="@permissions">quyền xem tập tin đính kèm</a> có thể xem các đính kèm đã được tải lên. Bạn có thể chọn kiểu bài gửi có thể đính kèm tập tin ở trang <a href="@types">cài đặt kiểu nội dung</a>.

en: File uploads
vi: Tải file lên

en: Control how files may be attached to content.
vi: Điều khiển cách tệp được đính kèm nội dung.

en: Allows users to upload and attach files to content.
vi: Cho phép người dùng tải và đính kèm tập tin vào nội dung.

en: User registration settings
vi: Cài đặt đăng ký người dùng

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản nhưng phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
vi: Yêu cầu kiểm tra xác thực địa chỉ thư điện tử khi một người tạo tài khoản

en: User registration guidelines
vi: Hướng dẫn đăng ký

en: Picture support
vi: Hỗ trợ hình ảnh

en: Subdirectory in the directory %dir where pictures will be stored.
vi: Thư mục con bên trong thư mục %dir nơi lưu trữ hình ảnh.

en: Picture maximum dimensions
vi: Kích thước hình ảnh tối đa

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
vi: Kích thước tối đa của hình ảnh, tính bằng px.

en: Picture maximum file size
vi: Dung lượng hình ảnh tối đa

en: Maximum file size for pictures, in kB.
vi: Dung lượng tối đa của hình ảnh, tính bằng kB.

en: Picture guidelines
vi: Hướng dẫn tải ảnh đại diện

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
vi: Văn bản này sẽ được hiển thị ở form tải ảnh, bên cạnh các hướng dẫn mặc định, để cung cấp thêm thông tin hướng dẫn và trợ giúp cho người dùng.

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
vi: Đặt tên cho vai trò này. Ví dụ: "điều hành", "tổng biên tập", "thiết kế".

en: The role name %name already exists. Please choose another role name.
vi: Tên vai trò %name đã tồn tại. Vui lòng chọn một tên khác.

en: The role has been renamed.
vi: Đã đổi tên cho vai trò.

en: The role has been deleted.
vi: Đã xóa vai trò.

en: Matches any number of characters, even zero characters
vi: Trùng khớp số lượng ký tự bất kỳ, thậm chí không có ký tự nào

en: Matches exactly one character.
vi: Trùng khớp chính xác một ký tự.

en: The access rule has been saved.
vi: Quy tắc truy cập đã được lưu lại.

en: The access rule has been added.
vi: Quy tắc truy cập đã được thêm.

en: No value entered. Please enter a test string and try again.
vi: Không có giá trị được nhập. Vui lòng nhập một chuỗi ký tự và thử lại.

en: Enter a username to check if it will be denied or allowed.
vi: Nhập tên đăng nhập và kiểm tra xem có được chấp nhận hay không.

en: Enter an e-mail address to check if it will be denied or allowed.
vi: Nhập địa chỉ thư điện tử và kiểm tra xem có được chấp nhận hay không.

en: Enter a hostname or IP address to check if it will be denied or allowed.
vi: Nhập hostname hoặc IP và kiểm tra xem có được chấp nhận hay không.

en: Check hostname
vi: Kiểm tra hostname

en: The username %name is not allowed.
vi: Tên đăng nhập %name không được chấp nhận.

en: The username %name is allowed.
vi: Tên đăng nhập %name được chấp nhận.

en: The e-mail address %mail is not allowed.
vi: Địa chỉ thư điện tử %mail không được chấp nhận.

en: The e-mail address %mail is allowed.
vi: Địa chỉ thư điện tử %mail được chấp nhận.

en: The hostname %host is not allowed.
vi: Hostname %hostname không được chấp nhận.

en: The hostname %host is allowed.
vi: Hostname %hostname được chấp nhận.

en: There are currently no access rules.
vi: Hiện tại không có quy tắc truy cập nào.

en: E-mail new password
vi: Gửi mật khẩu mới qua thư điện tử

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
vi: Các hướng dẫn chi tiết đã được gửi tới địa chỉ e-mail của bạn

en: Are you sure you want to delete the account %name?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa tài khoản %name?

en: All submissions made by this user will be attributed to the anonymous account. This action cannot be undone.
vi: Tất cả bài gửi của người dùng này sẽ được quy cho người dùng nặc danh. Thao tác này sẽ không thể khôi phục được.

en: %name has been deleted.
vi: %name đã bị xóa

en: You must enter a username.
vi: Bạn phải điền tên đăng nhập.

en: The username cannot begin with a space.
vi: Tên đăng nhập không thể bắt đầu bằng một khoảng trắng.

en: The username cannot end with a space.
vi: Tên đăng nhập không thể kết thúc bằng một khoảng trắng.

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
vi: Tên đăng nhập không thể chứa nhiều khoảng trắng.

en: The username contains an illegal character.
vi: Tên đăng nhập có chứa ký tự không hợp lệ.

en: The username is not a valid authentication ID.
vi: Tên đăng nhập không phải là một ID xác thực hợp lệ.

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
vi: Tên đăng nhập %name quá dài. Tên đăng nhập phải có ít hơn %max ký tự.

en: You must enter an e-mail address.
vi: Bạn phải điền địa chỉ thư điện tử.

en: Who's online
vi: Thành viên trực tuyến

en: User list length
vi: Kích thước danh sách người dùng

en: Online users
vi: Đang trực tuyến

en: Enter the password that accompanies your username.
vi: Điền mật khẩu đi kèm với tên đăng nhập.

en: The name %name is registered using a reserved e-mail address and therefore could not be logged in.
vi: Tên %name đã được đăng ký bằng một địa chỉ e-mail dành riêng cho nên không thể đăng nhập được.

en: Delete picture
vi: Xóa ảnh

en: Check this box to delete your current picture.
vi: Đánh dấu hộp kiểm này để xóa ảnh hiện thời của bạn.

en: An administrator created an account for you at !site
vi: Tài khoản truy cập của bạn tại !site đã được tạo

en: !username,
    
    A site administrator at !site has created an account for you. You may now log in to !login_uri using the following username and password:
    
    username: !username
    password: !password
    
    You may also log in by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
    
    
    --  !site team
vi: !username,
    
    Quản trị hệ thống tại !site đã tạo một tài khoản đăng nhập cho bạn. Bạn có thể đăng nhập vào !login_uri sử dụng tên đăng nhập và mật khẩu sau đây:
    
    tên đăng nhập: !username
    mật khẩu: !password
    
    Bạn cũng có thể đăng nhập bằng cách bấm vào liên kết này hoặc sao chép liên kết và dán vào thanh địa chỉ của trình duyệt:
    
    !login_url
    
    Đây là địa chỉ đăng nhập một lần, vì vậy nó chỉ có hiệu lực một lần duy nhất.
    
    Sau khi đăng nhập, bạn sẽ được chuyển đến !edit_uri để thay đổi mật khẩu của mình.
    
    
    --  !site

en: Account details for !username at !site (pending admin approval)
vi: Chi tiết tài khoản của !username tại !site (đang đợi sự chấp thuận của quản trị hệ thống)

en: Replacement login information for !username at !site
vi: Thông tin đăng nhập thay thế của !username tại !site

en: !username,
    
    A request to reset the password for your account has been made at !site.
    
    You may now log in to !uri_brief by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once. It expires after one day and nothing will happen if it's not used.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
vi: !username,
    
    Một yêu cầu đặt lại mật khẩu cho tài khoản của bạn đã được thiết lập tại !site.
    
    Bây giờ bạn có thể đăng nhập vào !uri_brief bằng cách bấm vào đường dẫn dưới đây hoặc chép và dán nó vào trình duyệt của bạn:
    
    !login_url
    
    Đây là đường dẫn đăng nhập đơn phiên, nên bạn chỉ có thể sử dụng nó một lần duy nhất. Nó tự hết hạn sau một ngày và sẽ không có gì xảy ra nếu nó không được sử dụng
    
    Sau khi đăng nhập, bạn sẽ được chuyển đến trang !edit_uri để có thể thay đổi mật khẩu.

en: Unblock the selected users
vi: Mở khóa người dùng được lựa chọn

en: Block the selected users
vi: Khóa người dùng được lựa chọn

en: Delete the selected users
vi: Xóa những người dùng được chọn

en: Drupal allows users to register, login, log out, maintain user profiles, etc. Users of the site may not use their own names to post content until they have signed up for a user account.
vi: Drupal cho phép người dùng đăng ký, đăng nhập, đăng xuất, quản lý hồ sơ cá nhân... Người dùng sẽ không thể dùng tên của họ để gửi nội dung cho đến khi đăng ký một tài khoản người dùng.

en: Set up username and e-mail address access rules for new <em>and</em> existing accounts (currently logged in accounts will not be logged out). If a username or e-mail address for an account matches any deny rule, but not an allow rule, then the account will not be allowed to be created or to log in. A host rule is effective for every page view, not just registrations.
vi: Thiết lập quy tắc truy cập cho tên đăng nhập và địa chỉ thư điện tử đối với người dùng mới <em>và</em> hiện tại (các tài khoản đang đăng nhập sẽ không bị đăng xuất). Nếu một tên đăng nhập hoặc địa chỉ thư điện tử của một tài khoản khớp với quy tắc từ chối (và không khớp với quy tắc cho phép) thì tài khoản sẽ không được phép tạo hoặc đăng nhập. Quy tắc chủ đạo sẽ có hiệu lực đối với mọi trang, không chỉ là phần đăng ký.

en: Permissions let you control what users can do on your site. Each user role (defined on the <a href="@role">user roles page</a>) has its own set of permissions. For example, you could give users classified as "Administrators" permission to "administer nodes" but deny this power to ordinary, "authenticated" users. You can use permissions to reveal new features to privileged users (those with subscriptions, for example). Permissions also allow trusted users to share the administrative burden of running a busy site.
vi: Thiết lập quyền hạn cho phép bạn điều khiển những việc mà người dùng có thể thực hiện trong hệ thống. Mỗi vai trò người dùng (được định nghĩa ở trang <a href="@role">vai trò người dùng</a>) có một tập hợp các quyền hạn riêng. Ví dụ, bạn có thể trao cho người dùng quyền "Quản trị" để "quản trị node" nhưng hạn chế khả năng này cho người dùng "đã được xác thực" bình thường. Bạn có thể sử dụng quyền hạn để đưa ra các tính năng mới cho người dùng có đặc quyền. Thiết lập quyền hạn cũng cho những phép những người dùng được tin cậy chia sẻ gánh nặng quản trị khi vận hành hệ thống.

en: <p>Roles allow you to fine tune the security and administration of Drupal. A role defines a group of users that have certain privileges as defined in <a href="@permissions">user permissions</a>. Examples of roles include: anonymous user, authenticated user, moderator, administrator and so on. In this area you will define the <em>role names</em> of the various roles. To delete a role choose "edit".</p><p>By default, Drupal comes with two user roles:</p>
          <ul>
          <li>Anonymous user: this role is used for users that don't have a user account or that are not authenticated.</li>
          <li>Authenticated user: this role is automatically granted to all logged in users.</li>
          </ul>
vi: <p>Vai trò cho phép bạn điều chỉnh bảo mật và quản trị hệ thống. Một vai trò xác định một nhóm người dùng có các đặc quyền nào đó được định nghĩa ở trang <a href="@permissions">điều khiển truy cập</a>. Ví dụ có các vai trò sau: người dùng nặc danh, người dùng đã được xác thực, người điều hành, quản trị hệ thống... Ở phần này bạn sẽ định nghĩa <em>tên các vai trò</em> cho các vai trò khác nhau. Để xóa một vai trò, chọn "thay đổi".</p><p>Mặc định hệ thống có hai vai trò người dùng:</p>
          <ul>
          <li>Người dùng nặc danh: vai trò này được sử dụng cho những người dùng không có tài khoản người dùng hoặc chưa được xác thực.</li>
          <li>Người dùng đã xác thực: vai trò này được tự động gán cho tất cả những người dùng đã đăng nhập.</li>
          </ul>

en: Deleted user: %name %email.
vi: Đã xóa người dùng: %name %email.

en: administer users
vi: quản trị người dùng

en: access user profiles
vi: truy cập thông tin người dùng

en: change own username
vi: thay đổi tên sử dụng của mình

en: Configure default behavior of users, including registration requirements, e-mails, and user pictures.
vi: Cấu hình hành vi mặc định của người dùng, bao gồm yêu cầu đăng ký, e-mail, ảnh đại diện.

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
vi: Cấp quyền truy cập vào các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm cho vai trò tương ứng.

en: Edit role
vi: Chỉnh sửa vai trò

en: Access rules
vi: Quy tắc tiếp cận

en: List and create rules to disallow usernames, e-mail addresses, and IP addresses.
vi: Liệt kê và tạo các quy tắc để hạn chế tiếp cận của các tên đăng nhập, địa chỉ e-mail và địa chỉ IP.

en: Check rules
vi: Kiểm tra các quy tắc

en: Manages the user registration and login system.
vi: Quản lý việc đăng ký và đăng nhập của người dùng.

en: By !author at @date
vi: Bởi !author vào lúc @date

en: Skip navigation
vi: Bỏ qua menu chính

en: All necessary changes to %file have been made. It has been set to read-only for security.
vi: Các thay đổi cần thiết cho %file đã được thực hiện. Nó được thiết lập thành chỉ đọc để bảo mật.

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process.
vi: Trình cài đặt @drupal cần có các quyền ghi vào %file trong suốt quá trình cài đặt.

en: Drupal database setup
vi: Cài đặt cơ sở dữ liệu Drupal

en: If more than one @drupal web site will be sharing this database, enter a table prefix for your @drupal site here.
vi: Nếu có hơn một @drupal site sử dụng cơ sở dữ liệu này, nhập vào đây tiền tố bảng cho @drupal site của bạn.

en: Incompatible environment
vi: Môi trường không tương thích

en: page not found
vi: không tìm thấy trang

en: The file %file could not be saved, because it exceeds the maximum allowed size for uploads.
vi: Không thể lưu tập tin %file. Kích thước tập tin vượt quá giới hạn tối đa cho phép tải lên.

en: Upload Error. Could not move uploaded file (%file) to destination (%destination).
vi: Lỗi khi tải dữ liệu lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên (%file) đến thư mục đích (%destination).

en: Built-in GD2 toolkit
vi: GD2 toolkit đi kèm

en: The built-in GD2 toolkit is installed and working properly.
vi: GD2 tookit có sẵn đã được cài đặt và đang hoạt động.

en: The built-in GD image toolkit requires that the GD module for PHP be installed and configured properly. For more information see <a href="@url">PHP's image documentation</a>.
vi: GD2 toolkit đi kèm yêu cầu module GD dùng cho PHP phải được cài đặt và cấu hình đúng. Để có thêm thông tin, vui lòng xem <a href="@url">tài liệu về hình ảnh của PHP</a>.

en: Failure to connect to your MySQL database server. MySQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure you have the correct username and password?</li><li>Are you sure that you have typed the correct database hostname?</li><li>Are you sure that the database server is running?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ cơ sở dữ liệu Mysql. Thông báo lỗi từ máy chủ: %error.<ul><li> Bạn có chắc nhập chính xác tên và mật khẩu không?</li><li> Bạn có chắc chắc là tên cơ sở dữ liệu chính xác?</li><li> Bạn có chắc là server chứa cơ sở dữ liệu này đang chạy?</li></ul> Thông tin trợ giúp thêm bạn có thể thấy ở liên kết trang drupal này<a href="http://drupal.org/node/258"> Sổ tay cài đặt và hướng dẫn sử dụng nâng cấp Drupal</a>. Nếu bạn không chắc về điều lẹ nào bạn có thể liên hệ với nhà cung cấp dịch vụ.

en: The language %locale has been created and can now be used to import a translation. More information is available in the <a href="@locale-help">help screen</a>.
vi: Ngôn ngữ %locale đã được tạo và đã có thể được sử dụng để nhập vào một bản dịch. Để có thêm thông tin, hãy truy cập vào <a href="@locale-help">trang trợ giúp</a>.

en: The language %locale has been created.
vi: Ngôn ngữ %locale đã được tạo.

en: The %language language (%locale) has been created.
vi: Ngôn ngữ (%locale) đã được tạo.

en: Language list
vi: Danh sách ngôn ngữ

en: Select your language here, or add it below, if you are unable to find it.
vi: Chọn ngôn ngữ của bạn ở đây, hoặc thêm nó phía dưới nếu như bạn không thể tìm thấy nó.

en: Commonly this is an <a href="@iso-codes">ISO 639 language code</a> with an optional country code for regional variants. Examples include "en", "en-US" and "zh-cn".
vi: Thông thường đây là <a href="@iso-codes">mã ngôn ngữ theo chuẩn ISO 639</a> với mã quốc gia tùy chọn dùng cho các biến thể địa phương. Ví dụ "en", "en-US" và "zh-cn".

en: Name of the language. Will be available for translation in all languages.
vi: Tên của ngôn ngữ. Tên này sẽ có trong bản dịch ở tất cả ngôn ngữ.

en: A gettext Portable Object (.po) file.
vi: Tập tin gettext Portable Object (.po).

en: Choose the language you want to add strings into. If you choose a language which is not yet set up, then it will be added.
vi: Chọn ngôn ngữ mà bạn muốn nhập bản dịch vào. Nếu bạn chọn một ngôn ngữ chưa được cài đặt thì ngôn ngữ đó sẽ được thêm vào.

en: Select the language you would like to export in gettext Portable Object (.po) format.
vi: Chọn ngôn ngữ bạn muốn xuất ra trong định dạng gettext Portable Object (.po).

en: Generate a gettext Portable Object Template (.pot) file with all the interface strings from the Drupal locale database.
vi: Tạo tập tin gettext Portable Object Template (.pot) với chuỗi dịch lấy từ cơ sở dữ liệu bản địa hóa của Drupal.

en: Strings to search for
vi: Chuỗi cần tìm kiếm

en: All strings in that language
vi: Tất cả chuỗi

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings and %update strings were updated.
vi: Bản dịch đã được nhập thành công. Có tổng cộng %number chuỗi đã dịch mới được tạo và %update chuỗi được cập nhật.

en: Imported %file into %locale: %number new strings added and %update updated.
vi: Đã nhập tập tin %file vào bản dịch %locale: %number chuỗi mới được thêm và %update chuỗi được cập nhật.

en: Locales
vi: Bản địa

en: Edit primary links
vi: Chỉnh sửa các liên kết chính

en: !title by !name
vi: !title bởi !name

en: A blog is a regularly updated journal or diary made up of individual posts shown in reversed chronological order. Each member of the site may create and maintain a blog.
vi: Blog là bài báo hoặc nhật ký được cập nhật đều đặn thường xuyên và được tạo bởi nhiều bài viết đơn lẻ được thể hiện theo thứ tự thời gian đảo ngược. Mỗi thành viên trong hệ thống có thể tạo và duy trì một blog riêng cho mình.

en: Read @username's latest blog entries.
vi: Xem các mục blog mới nhất của @username.

en: The blog module allows registered users to maintain an online weblog (commonly known as a blog), often referred to as an online journal or diary. Blogs are made up of individual posts that are time stamped and are typically viewed by date as you would a diary. Blogs often contain links to web pages users have read and/or agree/disagree with.
vi: Module blog cho phép người dùng đã đăng ký duy trì nhật ký trực tuyến (thường được biết với cái tên blog). Blog được tạo bởi các bài viết đơn lẻ được đánh dấu thời gian và được xem theo ngày tháng như là xem nhật ký thông thường. Blog thường chứa các liên kết đến các trang web mà người dùng đã đọc và/hoặc đồng ý/không đồng ý.

en: The blog module adds a <em>user blogs</em> navigation link to the site, which takes any visitor to a page that displays the most recent blog entries from all the users on the site. The navigation menu has a <em>create a blog entry</em> link (which takes you to a submission form) and a <em>view personal blog</em> link (which displays your blog entries as other people will see them). The blog module also creates a <em>recent blog posts</em> block that can be enabled.
vi: Module blog thêm liên kết <em>Blog</em> vào website và dẫn đến một trang hiển thị các mục nhật ký gần đây của tất cả người dùng trong hệ thống. Menu chính sẽ có liên kết <em>tạo mục blog</em> (đưa bạn đến biểu mẫu gửi) và liên kết <em>xem blog cá nhân</em> (hiển thị các mục blog giống như hiển thị cho người khác xem). Module blog cũng tạo một block có tên là <em>bài blog gần đây</em> và có thể bật lên để sử dụng.

en: If a user has the ability to post blogs, then the import module (news aggregator) will display a blog-it link next to each news item in its lists. Clicking on this takes the user to the blog submission form, with the title, a link to the item, and a link to the source into the body text already in the text box, ready for the user to add a comment or explanation. This actively encourages people to add blog entries about things they see and hear elsewhere in the website and from your syndicated partner sites.
vi: Nếu một người dùng có khả năng gửi mục blog thì module tập hợp tin tức sẽ hiển thị liên kết ghi blog bên cạnh mỗi mục tin trong danh sách của nó. Liên kết này sẽ đưa người dùng đến một biểu mẫu để gửi mục blog với tiêu đề, liên kết đến mục blog và liên kết đến nguồn của nội dung văn bản đã có ở ô nhập liệu, sẵn sàng để cho người dùng viết bài bình luận hoặc lời giải thích. Điều này sẽ khuyến khích mọi người viết thêm các mục blog về những điều mà họ thấy hoặc nghe đâu đó trong website và từ website đối tác cung cấp tin khác.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@blog">Blog page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@blog">Blog</a>.

en: @type: updated %title using blog API.
vi: @type: đã cập nhât %title bằng cách sử dụng blog API.

en: Blog APIs
vi: Blog API

en: Configure which content types and engines external blog clients can use.
vi: Cấu hình kiểu nội dung và các ứng dụng blog bên ngoài mà người dùng có thể sử dụng.

en: Manage site's books and orphaned book pages.
vi: Quản lí sách và các trang sách mồ côi trong site.

en: The post has been added to the book.
vi: Bài viết đã được thêm vào cuốn sách.

en: book
vi: sách

en: Updated orphan book pages.
vi: Đã cập nhật trang sách

en: create book pages
vi: tạo trang sách

en: edit book pages
vi: biên tập trang sách

en: edit own book pages
vi: biên tập trang sách của chính bạn

en: Allows users to collaboratively author a book.
vi: Cho phép người dùng cộng tác viết sách.

en: Below is a list of the latest comments posted to your site. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information , 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
vi: Bên dưới là danh sách các bài bình luận mới nhất đã được gửi lên. Hãy bấm vào chủ đề để xem nội dung bài bình luận, tên tác giả để chỉnh sửa thông tin tác giả, 'sửa' để thay thay đổi nội dung, và 'xóa' để xóa bài bình luận.

en: The contact module enables the use of both personal and site-wide contact forms, thereby facilitating easy communication within the community. While personal contact forms allow users to contact each other by e-mail, site-wide forms allow community members to contact the site administration from a central location. Users can specify a subject and message in the contact form, and also request that a copy of the e-mail be sent to their own address.
vi: Module contact cho phép sử dụng cả trang liên hệ cá nhân và trang liên hệ trên toàn hệ thống, do đó rất thuận tiện dễ dàng để liên lạc trong cộng đồng. Trong khi trang liên hệ cá nhân cho phép người dùng liên hệ với nhau bằng thư điện tử, trang liên hệ trên toàn hệ thống cho phép các thành viên trong cộng đồng liên hệ với quản trị hệ thống từ một vị trí trung tâm. Người dùng có thể nhập đầu đề và nội dung bức thông điệp ở trang liên hệ và cũng có thể yêu cầu nhận được một bản sao của bức thư điện tử gửi vào địa chỉ của họ.

en: Users can activate/deactivate their personal contact forms in their account settings. Upon activation, a contact tab will appear in their user profiles. Privileged users such as site administrators are able to contact users even if they have chosen not to enable this feature.
vi: Người dùng có thể bật/tắt trang liên hệ cá nhân trong mục cài đặt tài khoản. Một khi đã được bật, trang liên hệ sẽ xuất hiện ở trong hồ sơ cá nhân của người dùng. Các người dùng có đặc quyền như là quản trị hệ thống vẫn có thể liên lạc được với người dùng ngay cả khi họ không bật chức năng này.

en: Note that the contact tab will not appear when a user views his or her own profile; only when viewing another user's profile, if that user's contact form is enabled.
vi: Chú ý là thẻ liên hệ sẽ không xuất hiện khi người dùng xem hồ sơ cá nhận của chính họ trừ khi họ xem hồ sơ cá nhân của người khác và trang liên hệ cá nhân của người đó được bật.

en: If the menu module is enabled, a menu item linking to the site-wide contact page is added to the navigation block. It is disabled by default, but can be enabled via the <a href="@menu-module">menu management</a> page. Links to the contact page may also be added to the primary and secondary links using the same page.
vi: Nếu module menu được bật, một mục liên kết đến trang liên hệ trên menu sẽ được thêm vào block navigation. Mặc định module menu bị vô hiệu hóa nhưng có thể được bật thông qua trang <a href="@menu-module">quản lý menu</a>. Các liên kết đến trang liên hệ cũng có thể được thêm vào liên kết chính hoặc liên kết phụ trong trang này.

en: For more information, please read the configuration and customization handbook page for the <a href="@contact">contact module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@contact">module contact</a>.

en: This page lets you setup <a href="@form">your site-wide contact form</a>. To do so, add one or more categories. You can associate different recipients with each category to route e-mails to different people. For example, you can route website feedback to the webmaster and direct product information requests to the sales department. On the <a href="@settings">settings page</a>, you can customize the information shown above the contact form. This can be useful to provide additional contact information such as your postal address and telephone number.
vi: Trang này cho phép bạn cài đặt <a href="@form">biểu mẫu liên hệ trong hệ thống</a>. Để làm được việc này, hãy thêm một hoặc nhiều mục phân loại. Bạn có thể liên kết các người nhận khác nhau với mỗi mục phân loại để chuyển thư điện tử đến những người khác nhau. Ví dụ, bạn có thể chuyển các phản hồi về hệ thống đến quản trị hệ thống hoặc chuyển yêu cầu thông tin sản phẩm đến phòng kinh doanh. Ở trang <a href="@settings">cài đặt</a>, bạn có thể tùy chỉnh những thông tin hiển thị ở phía trên biểu mẫu liên hệ. Sẽ rất hữu ích nếu như bạn cung cấp cho người dùng các thông tin liên hệ như là địa chỉ liên lạc và số điện thoại.

en: The contact form has not been configured.
vi: Trang liên hệ chưa được cấu hình.

en: The Drupal module uses the XML-RPC network communication protocol to connect your site with a central server that maintains a directory of client sites.
vi: Module Drupal sử dụng giao thức giao tiếp mạng XML-RPC để kết nối website của bạn với một máy chủ trung tâm có nhiệm vụ lưu giữ một thư mục các website khách.

en: <p>Enabling the Drupal module will allow you to:</p>
    <ul>
      <li>register your site with a server, including (optionally) posting information on your installed modules and themes and summary statistics on your number of posts and users, information that can help rank Drupal modules and themes</li>
      <li>enable other sites to register with your site</li>
      <li>allow members on all sites using the Drupal module to log in to your site without registering using their distributed identification</li>
      <li>allow members to log in to any other site that uses the Drupal module, using a login name that looks much like an e-mail address: <em>username@example.com</em></li>
    </ul>
vi: <p>Bật module Drupal sẽ cho phép bạn:</p>
    <ul>
      <li>đăng ký hệ thống của bạn với một máy chủ, gồm có (tùy chọn) gửi thông tin về các module đã được cài đặt, giao diện và thống kê tóm tắt số lượng bài viết và người dùng</li>
      <li>cho phép site khác đăng ký với site của bạn</li>
      <li>cho phép thành viên ở tất cả site sử dụng module Drupal để đăng nhập vào site của bạn mà không cần phải đăng ký sử dụng hệ thống xác thực của họ</li>
      <li>cho phép thành viên đăng nhập vào bất cứ site nào khác sử dụng module Drupal bằng cách sử dụng tên đăng nhập có dạng giống như một địa chỉ thư điện tử: <em>username@example.com</em></li>
    </ul>

en: The Drupal module administration page allows you to set the xml-rpc server page and other related options.
vi: Trang quản lý  module Drupal cho phép bạn thiết lập trang máy chủ xml-rpc và các tùy chọn liên quan khác.

en: <p>If you maintain a directory of sites, you can list them on a page using the <code>drupal_client_page()</code> function. Sample instructions: </p>
    <ul>
      <li>Ensure that you have the page content type enabled, and you can use PHP in an input format.</li>
      <li>Select create content &gt;&gt; page.</li>
      <li>For input format, select PHP code.</li>
      <li>Give the page a title. For body, put:
    <pre>
    &lt;?php
    print drupal_client_page();
    ?&gt;
    </pre>
      <li>Save the page.</li>
    </ul>
vi: <p>Nếu bạn lưu giữ thư mục các website, bạn có thể liệt kê chúng trên một trang bằng cách sử dụng hàm <code>drupal_client_page()</code>. Hướng dẫn mẫu:</p>
    <ul>
      <li>Chắc chắn rằng bạn đã bật kiểu nội dung page, và bạn có thể sử dụng PHP trong định dạng nhập.</li>
      <li>Chọn tạo nội dung &gt;&gt; trang.</li>
      <li>Ở phần định dạng nhập, chọn mã lệnh PHP.</li>
      <li>Đặt tiêu đề cho trang. Ở phần nội dung, nhập:
    <pre>
    &lt;?php
    print drupal_client_page();
    ?&gt;
    </pre>
      <li>Lưu trang.</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@drupal">Drupal page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@drupal">Drupal</a>.

en: Using this your site can "call home" to another Drupal server. By calling home to drupal.org and sending a list of your installed modules and themes, you help rank projects on drupal.org and so assist all Drupal administrators to find the best components for meeting their needs. If you want to register with a different server, you can change the Drupal XML-RPC server setting -- but the server has to be able to handle Drupal XML. Some XML-RPC servers may present directories of all registered sites. To get all your site information listed, go to the <a href="@site-settings">site information settings page</a> and set the site name, the e-mail address, the slogan, and the mission statement.
vi: Sử dụng chức năng này bạn có thể "kết nối" đến một máy chủ Drupal khác. Bằng cách kết nối đến drupal.org và gửi một danh sách các moddule và giao diện đã được cài đặt của bạn, bạn giúp đỡ việc xếp loại các dự án trên drupal.org và nhờ đó mà giúp tất cả quản trị hệ thống Drupal tìm được thành phần tốt nhất phù hợp với nhu cầu của họ. Nếu bạn muốn đăng ký với một máy chủ khác, bạn có thể thay đổi thiết lập máy chủ XML-RPC -- nhưng mà các máy chủ phải có thể xử lý được XML của Drupal. Một vài máy chủ XML-RPC có thể là thư mục của tất cả site đã đăng ký. Để có tất cả thông tin của site được liệt kê, hãy truy cập vào <a href="@site-settings">trang thông tin hệ thống</a> và thiết lập tên, địa chỉ thư điện tử, khẩu hiệu và mục tiêu hoạt động của site.

en: <p><a href="@Drupal">Drupal</a> is the name of the software that powers %this-site. There are Drupal websites all over the world, and many of them share their registration databases so that users may freely log in to any Drupal site using a single <strong>Drupal ID</strong>.</p>
    <p>So please feel free to log in to your account here at %this-site with a username from another Drupal site. The format of a Drupal ID is similar to an e-mail address: <strong>username</strong>@<em>server</em>. An example of a valid Drupal ID is <strong>mwlily</strong>@<em>drupal.org</em>.</p>
vi: <p><a href="@Drupal">Drupal</a> là tên của phần mềm vận hành %this-site. Trên thế giới có các website Drupal và nhiều trong số đó chia sẻ cơ sở dữ liệu đăng ký người dùng. Nhờ vậy mà người dùng có thể tự do đăng nhập vào bất cứ website Drupal nào chỉ bằng cách sử dụng duy nhất một tên đăng nhập <strong>Drupal ID</strong>.</p>
    <p>Vì vậy hãy đăng nhập vào tài khoản của bạn ở đây tại %this-site bằng trên truy cập từ website Drupal khác. Định dạng của Drupal ID gần giống với một địa chỉ thư điện tử: <strong>tên đăng nhập</strong>@<em>máy chủ</em>. Ví dụ <strong>user</strong>@<em>drupal.org</em>.</p>

en: You must set the name of your site on the <a href="@url">administer &raquo; settings &raquo; site information</a> page.
vi: Bạn phải đặt tên của trang web ở trang <a href="@url">quản trị hệ thống &raquo; cấu hình hệ thống &raquo; thông tin hệ thống</a>.

en: You must set an e-mail address for your site on the <a href="@url">site information settings page</a>.
vi: Bạn phải đặt địa chỉ thư điện tử của hệ thống ở trang <a href="@url">cài đặt thông tin hệ thống</a>.

en: You must set your site slogan on the <a href="@url">site information settings page</a>.
vi: Bạn phải đặt khẩu hiệu của của trang web ở trang <a href="@url">cài đặt thông tin hệ thống</a>.

en: You must set your site mission on the <a href="@url">site information settings page</a>.
vi: Bạn phải đặt tiêu chí của trang web ở trang <a href="@url">cài đặt thông tin hệ thống</a>.

en: Register with a Drupal server
vi: Đăng ký với máy chủ Drupal

en: If enabled, your Drupal site will register itself with the specified Drupal XML-RPC server. For this to work properly, you must set your site's name, e-mail address, slogan and mission statement. When the Drupal XML-RPC server field is set to %drupal-xml-rpc, your web site will register itself with drupal.org. Requires the cron feature to be enabled.
vi: Nếu được bật, website Drupal của bạn sẽ tự đăng ký với máy chủ XML-RPC Drupal được chỉ định. Để công việc này được thực hiện suôn sẻ, bạn phải thiếp lập tên, địa chỉ thư điện tử, khẩu hiệu và tiêu chí của website. Khi máy chủ XML-RPC Drupal được đặt là %drupal-xml-rpc, website của bạn sẽ tự đăng ký với drupal.org. Yêu cầu cron phải được bật.

en: Drupal XML-RPC server
vi: Máy chủ XML-RPC Drupal

en: The URL of the Drupal XML-RPC server you wish to register with.
vi: Địa chỉ URL của máy chủ XML-RPC Drupal mà bạn muốn đăng ký.

en: Send system information
vi: Gửi thông tin về hệ thống

en: If enabled, your site will send information on its installed components (modules, themes, and theme engines). This information can help in compiling statistics on usage of Drupal projects.
vi: Nếu được bật, website của bạn sẽ gửi thông tin về các thành phần đã được cài đặt. Thông tin này có thể giúp ích cho việc tạo lập thống kê sử dụng về các dự án Drupal.

en: Send statistics
vi: Gửi thống kê

en: If enabled, your site will send summary statistics on the number of registered users and the total number of posts. No private information will be sent. These data help to improve the ranking statistics of Drupal projects.
vi: Nếu được bật, website của bạn sẽ gửi tóm tắt thống kê về số lượng người dùng đã đăng ký và tổng số lượng bài gửi. Ngoài ra, không có thông tin cá nhân nào sẽ được gửi đi. Những thông tin trên sẽ giúp nâng cao thống kê thứ hạng của các dự án Drupal.

en: Allow other Drupal sites to register
vi: Cho phép website Drupal khác đăng ký

en: If enabled, your Drupal site will allow other sites to register with your site and send information to this site. This functionality can be used to maintain a list of related sites.
vi: Nếu được bật, website Drupal sẽ cho phép website khác đăng ký với website của bạn và gửi thông tin đến. Chức năng này có thể được sử dụng để lưu giữ danh sách các website có liên quan.

en: Authentication service
vi: Dịch vụ xác thực

en: If enabled, your Drupal site will accept logins with the user names of other Drupal sites, and likewise provide authentication for users logging into other Drupal sites, based on their user accounts here.
vi: Nếu được bật, hệ thống của bạn sẽ chấp nhận sự đăng nhâp bằng tên truy cập của website Drupal khác và tương tự nhu vậy cung cấp sự xác thực cho những người dùng đăng nhập vào các website Drupal khác dựa trên tài khoản của họ ở đây.

en: The URL of the default Drupal authentication server. Omit the %http prefix (e.g. drupal.org, www.example.com, etc.). If the authentication service has been enabled, users registered at the server specified here, will not need to append the server to their user name when logging into your site. This enables users to provide a briefer, more familiar username in the login form.
vi: Địa chỉ URL của máy chủ xác thực Drupal mặc định. Bỏ qua tiếp đầu ngữ %http (ví dụ drupal.org, www.example.com, v.v...). Nếu dịch vụ xác thực đã được bật, người dùng đã đăng ký tại máy chủ được chỉ định tại đây sẽ không cần phải thêm tên máy chủ vào tên đăng nhập của họ khi đăng nhập vào site của bạn. Điều này cho phép người dùng nhập tên đăng nhập ngắn gọn và gần gũi hơn khi đăng nhập.

en: Only accept remote logins from the above specified default authentication server and not from any other server. Useful when an external system is the solitary authority on user accounts for this site. A common usage is to enable this setting and also enable an authentication module which talks to your company's directory server.
vi: Chỉ chấp nhận sự đăng nhập từ xa từ các máy chủ xác thực mặc định được chỉ định ở trên. Việc này rất hữu dụng khi một hệ thống bên ngoài là hệ xác thực cô lập tài khoản người dùng của site này. Cách sử dụng thông dụng nhất là bật thiết lập này và đồng thời bật module authentication (xác thực) để giao tiếp với máy chủ lưu giữ thư mục.

en: Ping from %name (%link).
vi: Ping từ %name (%link).

en: Handling ping request
vi: Điều khiển yêu cầu ping

en: Failed to notify %server; error code: %errno; error message: %error_msg.
vi: Thất bại khi thông báo cho %server; mã lỗi: %errno; thông điệp lỗi: %error_msg.

en: Error %code: %message
vi: Lỗi %code: %message

en: Sites registry
vi: Registry của hệ thống

en: Register with another Drupal site (drupal.org by default) for statistics sharing, or set up your server to be a central server for registrations.
vi: Đăng ký với trang Drupal khác (mặc định là drupal.org) để chia sẻ thống kê hoặc để cài đặt máy chủ của bạn trở thành máy chủ trung tâm dùng để đăng ký.

en: Distributed authentication
vi: Sự xác thực phân tán

en: client ping
vi: ping máy khách

en: server ping
vi: ping máy chủ

en: Lets you register your site with a central server and improve ranking of Drupal projects by posting information on your installed modules and themes
vi: Cho phép bạn đăng ký site của bạn với một máy chủ trung tâm để nâng cao thứ hạng của dự án Drupal bằng cách gửi thông tin về các module và giao diện đã được cài đặt.

en: The filter module allows administrators to configure  text input formats for the site. For example, an administrator may want a filter to strip out malicious HTML from user's comments. Administrators may also want to make URLs linkable even if they are only entered in an unlinked format.
vi: Module filter cho phép quản trị hệ thống cấu hình định dạng nhập dữ liệu trong hệ thống. Ví dụ, quản trị hệ thống có thể muốn bộ lọc nội dung thực hiện việc lọc hoặc lược bỏ các đoạn mã HTML nguy hiểm từ bài viết của người dùng. Quản trị hệ thống cũng có thể muốn hệ thống tự tạo ra các liên kết có thể bấm được thậm chí nếu chúng chỉ được nhập theo định dạng đơn thuần.

en: Users can choose between the available input formats when creating or editing content. Administrators can configure which input formats are available to which user roles, as well as choose a default input format. Administrators can also create new input formats. Each input format can be configured to use a selection of filters.
vi: Người dùng có thể chọn giữa các định dạng nhập có sẵn khi tạo hoặc biên tập nội dung. Quản trị hệ thống có thể cấu hình định dạng nhập liệu nào có hiệu lực đối với vai trò người dùng nào, cũng như chọn định dạng nhập mặc định. Quản trị hệ thống cũng có thể tạo các định dạng nhập liệu mới. Mỗi định dạng nhập liệu có thể được cấu hình để sử dụng chọn lọc các bộ lọc.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@filter">Filter page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@filter">Filter</a>.

en: Configure how content input by users is filtered, including allowed HTML tags, PHP code tags. Also allows enabling of module-provided filters.
vi: Cấu hình cách thức nội dung nhập bởi người dùng được lọc, bao gồm các thẻ HTML được phép sử dụng, thẻ mã lệnh PHP. Đồng thời cũng cho phép bật các bộ lọc cung cấp bởi các module.

en: !format input format
vi: Định dạng nhập liệu !format

en: Allows you to restrict if users can post HTML and which tags to filter out.
vi: Cho phép bạn giới hạn người dùng gửi nội dung có thẻ lệnh HTML và thẻ lệnh nào sẽ được lọc.

en: Runs a piece of PHP code. The usage of this filter should be restricted to administrators only!
vi: Chạy một đoạn mã PHP. Bộ lọc này nên được giới hạn sử dụng chỉ dành cho quản trị hệ thống.

en: 
      <h2>Help topics</h2>
      <p>Help is available on the following items:</p>
      !help_pages
      <h2>Glossary of Drupal terminology</h2>
      <dl>
       <dt>Block</dt><dd>A small box containing information or content placed in a region of a web page (e.g. in a sidebar, below or above the content, or in any other region the current theme allows).</dd>
       <dt>Comment</dt><dd>Text attached to a post intended to clarify, explain, criticize, or express an opinion on the original post.</dd>
       <dt>Node</dt><dd>The basic unit of content in Drupal, often referred to as a "post". All content that can be created using the "create content" menu is a node. Keep in mind that comments, blocks, and users are <em>not</em> nodes.</dd>
       <dt>Published</dt><dd>A post that is viewable by every visitor of the site, regardless of whether he is logged in (see also "Unpublished").</dd>
       <dt>Role</dt><dd>A classification users are placed into for the purpose of setting users' permissions. A user receives the combined permissions of all roles to which he or she is subscribed.</dd>
       <dt>Taxonomy</dt><dd>A categorization system that allows the building of complex hierarchial or relational structures and tagging of content (see <a href="@taxonomy">taxonomy help</a>).</dd>
       <dt>Unpublished</dt><dd>A post that is only viewable by administrators and moderators.</dd>
       <dt>User</dt><dd>A person who has an account at your Drupal site, and is currently logged in with that account.</dd>
       <dt>Visitor</dt><dd>A person who does not have an account at your Drupal site or a person who has an account at your Drupal site but is <em>not</em> currently logged in with that account. A visitor is also called an "anonymous user".</dd>
      </dl>
vi: 
      <h2>Trợ giúp</h2>
    <p>Phần trợ giúp sẽ hiện diện ở các mục sau:</p>
    !help_pages
    <h2>Bảng chú giải các thuật ngữ trong Drupal</h2>
    <dl>
    <dt>Block</dt><dd>Một khung nhỏ chứa thông tin hoặc nội dung được đặt ở một khu vực trong trang web (ví dụ như sidebar, bên dưới hoặc bên trên nội dung, hoặc bất kỳ khu vực nào khác mà giao diện hiện tại cho phép).</dd>
    <dt>Comment</dt><dd>Nội dung được gắn với một bài gửi có mục đích intended làm sáng tỏ, giải thích, bình phẩm, hoặc đưa ra nhận định về bài gửi.</dd>
    <dt>Node</dt><dd>Đơn vị nội dung cơ bản của Drupal, thường được hiểu như là một "bài gửi". Tất cả nội dung có thể được tạo bằng liên kết "tạo nội dung" đều là node. Chú ý rằng bài bình luận, block, và người dùng  <em>không phải là</em> node.</dd>
    <dt>Đã công bố</dt><dd>Bài viết sẽ được xem bởi mọi người truy cập hệ thống, bất kể người đó có đăng nhập hay không (vui lòng xem "Chưa công bố").</dd>
    <dt>Vai trò</dt><dd>Các người dùng được phân loại với mục đích đặt cài đặt quyền hạn cho người dùng. Một người dùng sẽ có đặc quyền là sự kết hợp của tất cả các vai trò mà người đó được gán.</dd>
    <dt>Taxonomy</dt><dd>Hệ thống phân loại cho phép xây dựng cấu trúc phân tầng phức tạp hoặc cấu trúc quan hệ và kết nối nội dung (vui lòng xem thêm <a href="@taxonomy">taxonomy help</a>).</dd>
    <dt>Chưa công bố</dt><dd>Bài gửi chỉ có thể xem được bởi người quản trị hệ thống và người điều hành.</dd>
    <dt>Người dùng</dt><dd>Người có tài khoản truy cập trong hệ thống và hiện tại đang đăng nhập bằng tài khoản đó.</dd>
    <dt>Khách</dt><dd>Người không có tài khoản truy cập trong hệ thống hoặc một người có tài khoản truy cập trong hệ thống nhưng <em>chưa</em> đăng nhập bằng tài khoản đó. Khách cũng được gọi với một cái tên khác là "người dùng nặc danh".</dd>
    </dl>

en: <p>This guide explains what the various modules in <a href="@Drupal">Drupal</a> do and how to configure them. Additionally, you will find a glossary of basic Drupal terminology to help get you started.</p>
    <p>It is not a substitute for the <a href="@handbook">Drupal handbook</a> available online and should be used in conjunction with it. The online reference handbook might be more up-to-date and has helpful user-contributed comments. It is your definitive reference point for all Drupal documentation.</p>
vi: <p>Hướng dẫn này giải thích về chức năng, cách hoạt động và cấu hình của các module khác nhau trong hệ thống. Ngoài ra, bạn sẽ tìm thấy bảng chú giải các thuật ngữ cơ bản được dùng trong hệ thống để giúp đỡ bạn bắt đầu tiếp cận.</p>
    <p>Hướng dẫn này không thay thế <a href="@handbook">Sổ tay Drupal</a> có trực tuyến và nên được dùng kết hợp với nó. Sổ tay tham khảo trực tuyến có thể được cập nhật nhiều hơn và có nhiều lời đánh giá hữu ích từ người dùng. Đó là địa điểm tham khảo cuối cùng cho tất cả mọi vấn đề liên quan đến Drupal.</p>

en: The help module displays context sensitive help information. Users can learn how to use modules and accomplish tasks quicker with less errors by clicking on links in provided by the help module.
vi: Module help hiển thị các thông tin trợ giúp. Người dùng có thể học cách sử dụng các module và thực hiện các công việc nhanh chóng hơn cũng như ít sai sót hơn bằng cách bấm vào các liên kết mà module help cung cấp.

en: <p>Modules can make documentation available to other modules with this module. All user help should be presented using this module. Some examples of help: </p>
    <ul>
    <li>The module's help text, displayed on the <a href="@help">help page</a> and through the module's individual help link.</li>
    <li>More elaborate help text on sites a module defines.</li>
    <li>The help for a distributed authorization module (if applicable).</li>
    </ul>
vi: <p>Các module có thể dùng module này để tạo tài liệu hướng dẫn cho các moduke khác. Tất cả tài liệu hướng dẫn người dùng nên được thể hiện bằng cách sử dụng module này. Một vài ví dụ sử dụng: </p>
    <ul>
    <li>Nội dung trợ giúp hiển thị tại <a href="@help">trang trợ giúp</a> và tại liên kết trợ giúp riêng của các module.</li>
    <li>Nội dung trợ giúp chi tiết hơn của module.</li>
    <li>Nội dung trợ giúp của module xác thực phân tán (nếu có thể dùng được).</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@help">Help page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@help">Help</a>.

en: The legacy module provides legacy handlers for upgrades from older installations. These handlers help automatically redirect references to pages from old installations and prevent <em>page not found</em> errors for your site.
vi: Module legacy cung cấp bộ điều khiển cho việc nâng cấp từ bản cài đặt Drupal cũ hơn. Những bộ điều khiển này trợ giúp tự động chuyển các tham chiếu đến các trang từ bản cài đặt cũ và hạn chế các lỗi <em>không tìm thấy trang</em> trên hệ thống.

en: The legacy module handles legacy style taxonomy page, taxonomy feed, and blog feed paths. It also handles URL upgrades from Drupal 4.1. It rewrites old-style URLs to new-style URLs (clean URLs).
vi: Module legacy quản lý trang taxonomy kiểu legacy, nguồn taxonomy, và các đường dẫn nguồn blog. Nó cũng quản lý sự cập nhật URL từ Drupal 4.1 bằng cách chuyển lại URL kiểu cũ sang URL kiểu mới (URL gọn gàng).

en: <p>Example Mappings:</p>
    <ul>
    <li><em>taxonomy/page/or/52,97</em> to <em>taxonomy/term/52+97</em>.</li>
    <li><em>taxonomy/feed/or/52,97</em> to <em>taxonomy/term/52+97/0/feed</em>.</li>
    <li><em>blog/feed/52</em> to <em>blog/52/feed</em>.</li>
    <li><em>node/view/52</em> to <em>node/52</em>.</li>
    <li><em>book/view/52</em> to <em>node/52</em>.</li>
    <li><em>user/view/52</em> to <em>user/52</em>.</li>
    </ul>
vi: <p>Ví dụ ánh xạ:</p>
    <ul>
    <li><em>taxonomy/page/or/52,97</em> chuyển thành <em>taxonomy/term/52+97</em>.</li>
    <li><em>taxonomy/feed/or/52,97</em> chuyển thành <em>taxonomy/term/52+97/0/feed</em>.</li>
    <li><em>blog/feed/52</em> chuyển thành <em>blog/52/feed</em>.</li>
    <li><em>node/view/52</em> chuyển thành <em>node/52</em>.</li>
    <li><em>book/view/52</em> chuyển thành <em>node/52</em>.</li>
    <li><em>user/view/52</em> chuyển thành <em>user/52</em>.</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@legacy">Legacy page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@legacy">Legacy</a>.

en: Legacy filter
vi: Bộ lọc legacy

en: Replaces URLs from Drupal 4.1 (and lower) with updated equivalents.
vi: Thay thế các địa chỉ URL từ Drupal 4.1 (và thấp hơn) bằng các giá trị cập nhật tương đương.

en: Legacy
vi: Di sản

en: Provides legacy handlers for upgrades from older Drupal installations.
vi: Cung cấp bộ điều khiển cho việc nâng cấp từ bản cài đặt Drupal cũ hơn.

en: Enables the translation of the user interface to languages other than English.
vi: Cho phép dịch giao diện người dùng sang các ngôn ngữ khác ngoài Tiếng Anh.

en: The human-readable name of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page. It is recommended that this name begins with a capital letter and consists only of letters, numbers, and <strong>spaces</strong>. This name must be unique to this content type.
vi: Tên dành cho người dùng đọc của kiểu nội dung này. Nội dung này sẽ hiển thị như là một phần của danh sách trong trang <em>tạo nội dung</em>. Tên này được nên bắt đầu bằng một ký tự viết hoa và chỉ bao gồm các chữ cái, chữ số, và <em>khoảng trắng</em>. Tên của kiểu nội dung này phải là duy nhất trong hệ thống.

en: The machine-readable name of this content type. This text will be used for constructing the URL of the <em>create content</em> page for this content type. This name may consist of only of lowercase letters, numbers, and underscores. Dashes are not allowed. Underscores will be converted into dashes when constructing the URL of the <em>create content</em> page. This name must be unique to this content type.
vi: Tên dành cho hệ thống đọc của kiểu nội dung này. Nội dung này được hệ thống dùng để tạo nên URL của trang <em>tạo nội dung</em> của kiểu nội dung này. Tên này chỉ có thể bao gồm chữ cái viết thường, chữ số, và dấu gạch dưới. Không được sử dụng dấu gạch giữa. Dấu gạch chân sẽ được tự động chuyển đổi thành dấu gạch giữa khi tạo nên URL của trang <em>tạo nội dung</em>. Tên của kiểu nội dung này phải là duy nhất trong hệ thống.

en: Submission form
vi: Biểu mẫu gửi nội dung

en: <strong>Warning:</strong> there is currently @count %type post on your site. It may not be able to be displayed or edited correctly, once you have removed this content type. | <strong>Warning:</strong> there are currently @count %type posts on your site. They may not be able to be displayed or edited correctly, once you have removed this content type.
vi[0]: <strong>Cảnh báo:</strong> Hiện tại đã có 1 bài gửi kiểu %type trong hệ thống. Bạn sẽ không thể hiển thị hoặc chỉnh sửa được chúng một khi bạn xóa kiểu nội dung này.
vi[1]: <strong>Cảnh báo:</strong> Hiện tại đã có %count bài gửi kiểu %type trong hệ thống. Bạn sẽ không thể hiển thị hoặc chỉnh sửa được chúng một khi bạn xóa kiểu nội dung này.

en: All content in a website is stored and treated as <b>nodes</b>. Therefore nodes are any postings such as blogs, stories, polls and forums. The node module manages these content types and is one of the strengths of Drupal over other content management systems.
vi: Tất cả nội dung trong hệ thống được lưu giữ và xem như là các <b>node</b>. Vì vậy các node có thể là bất cứ bài gửi nào như là blog, tin bài, bảng thăm dò và diễn đàn thảo luận. Modude node quản lý những kiểu nội dung này. Đây cũng là một trong những điểm mạnh của Drupal so với các hệ quản trị nội dung khác.

en: Treating all content as nodes allows the flexibility of creating new types of content. It also allows you to painlessly apply new features or changes to all content. Comments are not stored as nodes but are always associated with a node.
vi: Việc xem tất cả nội dung là các node cho phép hệ thống có được sự linh hoạt khi tạo kiểu nội dung mới. Nó cũng cho phép bạn áp dụng các chức năng mới hoặc thay đổi vào tất cả nội dung một cách dễ dàng. Các bài bình luận không được lưu trữ như là các node nhưng luôn luôn kết hợp với node.

en: <p>Node module features</p>
    <ul>
    <li>The list tab provides an interface to search and sort all content on your site.</li>
    <li>The configure settings tab has basic settings for content on your site.</li>
    <li>The configure content types tab lists all content types for your site and lets you configure their default workflow.</li>
    <li>The search tab lets you search all content on your site</li>
    </ul>
vi: <p>Các chức năng của module node</p>
    <ul>
    <li>Thẻ danh sách cung cấp một giao diện cho phép tìm kiếm và sắp xếp các nội dung trong hệ thống.</li>
    <li>Thẻ cài đặt cấu hình cho phép cấu hình các thiết lập cơ bản cho hệ thống.</li>
    <li>Thẻ cấu hình kiểu nội dung liệt kê tất cả các kiểu nội dung của hệ thống và cho phép bạn cấu hình dòng công việc mặc định của chúng.</li>
    <li>Thẻ tìm kiếm cho phép bạn tìm kiếm tất cả nội dung trong hệ thống.</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@node">Node page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@node">Node</a>.

en: Enter a simple pattern to search for a post. Words are matched exactly. Phrases can be surrounded by quotes to do an exact search.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm bài gửi. Các từ sẽ được tìm chính xác. Để tìm kiếm chính xác một cụm từ, hãy dùng dấu nháy kép xung quanh cụm từ đó.

en: Are you sure you want to rebuild node permissions on the site?
vi: Bạn có chắc là muốn xây dựng lại quyền hạn trên node trong hệ thống?

en: This will wipe all current node permissions and rebuild them based on current settings. Rebuilding the permissions may take a while so please be patient. This action cannot be undone.
vi: Thao tác này sẽ dọn sạch tất cả các quyền hạn trên node đang có và xây dựng lại chúng dựa trên các thiết lập hiện tại. Việc xây dựng lại các quyền hạn có thể mất một ít thời gian, vì thất xin kiên nhẫn. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: You tried to revert to an invalid revision.
vi: Bạn đang cố gắng trở lại một bản duyệt không hợp lệ.

en: %title has been reverted back to the revision from %revision-date
vi: %title đã được trở lại bản duyệt từ %revision-date

en: Deletion failed. You tried to delete a non-existing revision.
vi: Việc xóa thất bại. Bạn đã cố xóa một bản duyệt không tồn tại.

en: Deletion failed. You tried to delete the current revision.
vi: Quá trình xóa thất bại bởi vì bạn đang cố gắng xóa bản duyệt hiện tại.

en: Deleted %title revision %revision.
vi: Đã xóa %title bản duyệt %revision.

en: The trimmed version of your post shows what your post looks like when promoted to the main page or when exported for syndication. You can insert the delimiter "&lt;!--break--&gt;" (without the quotes) to fine-tune where your post gets split.
vi: Phiên bản rút gọn của bài viết cho ta thấy bài viết sẽ trông như thế nào khi đưa lên trang chính hoặc khi xuất sang syndacation. Bạn có thể chèn thêm dấu phân cách "&lt;break&gt;" (không có dấu nháy kép) để điều chỉnh vị trí ngắt nội dung bài viết.

en: The %post has been updated.
vi: %post đã được cập nhật.

en: <strong>Create your administrator account</strong> To begin, <a href="@register">create the first account</a>. This account will have full administration rights and will allow you to configure your website.
vi: <strong>Tạo tài khoản quản trị hệ thống cho bạn</strong> Để bắt đầu, <a href="@register">tạo tài khoản đầu tiên</a>. Tài khoản này sẽ có toàn quyền quản trị và sẽ cho phép bạn cấu hình hệ thống.

en: This module also comes with user-defined mass URL aliasing capabilities, which is useful if you wish to uniformly use URLs different from the default. For example, you may want to have your URLs presented in a different language. Access to the Drupal source code on the web server is required to set up these kinds of aliases.
vi: Module này cũng cung cấp khả năng tạo bí danh hàng loạt do người dùng tự định nghĩa nếu bạn muốn sử dụng cùng một kiểu các URL khác với mặc định. Ví dụ, bạn có thể sẽ muốn URL hiện diện theo một ngôn ngữ khác. Yêu cầu phải trup cập vào mã nguồn của Drupal trên máy chủ để cài đặt những kiểu bí danh này.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@path">Path page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@path">Trang Path</a>.

en: Drupal provides users complete control over URLs through aliasing. This feature is typically used to make URLs human-readable or easy to remember. For example, one could map the relative URL 'node/1' onto 'about'. Each system path can have multiple aliases.
vi: Drupal cung cấp cho người dùng khả năng điều khiển các địa chỉ URL thông qua việc đặt bí danh. Tính năng này được sử dụng để tạo các đường dẫn URL mà người dùng đọc được hoặc dễ nhớ. Ví dụ, người dùng có thể tạo bí danh cho đường dẫn tương đối 'node/1' là 'about'. Một đường dẫn hệ thống có thể có nhiều bí danh.

en: The alias %alias is already in use.
vi: Bí danh %alias đã được sử dụng.

en: The ping module is useful for notifying interested sites that your site has changed. It automatically sends notifications (called "pings") to the <a href="@external-http-pingomatic-com">pingomatic</a> service to tell it that your site has changed. In turn pingomatic will ping other services such as weblogs.com, Technorati, blo.gs, BlogRolling, Feedster.com, Moreover, etc.
vi: Module ping rất hữu dụng khi thông báo về việc website đã được thay đổi. Nó sẽ tự động gửi thông báo (được gọi là "ping") đến dịch vụ <a href="@external-http-pingomatic-com">pingomatic</a> để báo rằng website của bạn đã được thay đổi. Sau đó pingomatic sẽ lần lượt ping các dịch vụ khác như weblogs.com, Technorati, blo.gs, BlogRolling, Feedster.com, Moreover, v.v...

en: The ping module requires <code>cron</code> or a similar periodic job scheduler to be enabled.
vi: Module ping yêu cầu <code>cron</code> hoặc một chương trình thực hiện tác vụ định kỳ tương tự như vậy phải được bật.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@ping">Ping page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@ping">Ping</a>.

en: The poll module can be used to create simple polls for site users. A poll is a simple multiple choice questionnaire which displays the cumulative results of the answers to the poll. Having polls on the site is a good way to get instant feedback from community members.
vi: Module poll có thể được sử dụng để tạo bảng thăm dò ý kiến của người dùng trong hệ thống. Một bảng thăm dò là một bảng câu hỏi có nhiều lựa chọn hiển thị tổng hợp kết quả các câu trả lời phiếu thăm dò. Bảng thăm dò là một cách tốt để lấy ý kiến phản hồi từ các thành viên của hệ thống.

en: Users can create a poll. The title of the poll should be the question, then enter the answers and the "base" vote counts. You can also choose the time period over which the vote will run.The <a href="@poll">poll</a> item in the navigation menu will take you to a page where you can see all the current polls, vote on them (if you haven't already) and view the results.
vi: Người dùng có thể tạo một bảng thăm dò. Nên nhập tiêu đề của bảng thăm dò là câu hỏi, sau đó nhập các câu trả lời và số phiếu bình chọn "ban đầu". Bạn cũng có thể chọn khoảng thời gian mà cuộc thăm dò sẽ hoạt động. Liên kết <a href="@poll">Bảng thăm dò</a> ở menu sẽ dẫn đến trang thể hiện các cuộc thăm dò, cho phép bạn bỏ phiếu bình chọn (nếu bạn chưa bình chọn) và xem các kết quả bình chọn.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@poll">Poll page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@poll">Poll</a>.

en: A poll is a multiple-choice question which visitors can vote on.
vi: Cuộc thăm dò là một câu hỏi có nhiều lựa chọn trả lời để người dùng bỏ phiếu bình chọn.

en: You are not allowed to vote on this poll.
vi: Bạn không được phép bỏ phiếu bình chọn ở cuộc thăm dò này.

en: You did not specify a valid poll choice.
vi: Bạn đã không chỉ định một lựa chọn thăm dò hợp lệ.

en: The profile module allows you to define custom fields (such as country, real name, age, ...) in the user profile. This permits users of a site to share more information about themselves, and can help community-based sites to organize users around profile fields.
vi: Module profile cho phép bạn định nghĩa các trường tùy ý (chẳng hạn như quốc gia, tên thật, tuổi, ...) trong phần hồ sơ cá nhân. Điều này cho phép người dùng trong hệ thống chia sẻ thông tin của họ tốt hơn và giúp cho hệ thống tổ chức người dùng dựa trên các thông tin này.

en: <p>The following types of fields can be added to the user profile:</p>
    <ul>
    <li>single-line textfield</li>
    <li>multi-line textfield</li>
    <li>checkbox</li>
    <li>list selection</li>
    <li>freeform list</li>
    <li>URL</li>
    <li>date</li>
    </ul>
vi: <p>Các loại trường dữ liệu có thể thêm vào:</p>
    <ul>
    <li>ô nhập liệu đơn</li>
    <li>ô nhập liệu nhiều dòng</li>
    <li>ô chọn</li>
    <li>danh sách chọn</li>
    <li>danh sách tự do</li>
    <li>URL</li>
    <li>ngày tháng</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@profile">Profile page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@profile">Profile</a>.

en: The search module adds the ability to search for content by keywords. Search is often the only practical way to find content on a large site. Search is useful for finding users and posts by searching on keywords.
vi: Module search thêm khả năng tìm kiếm nội dung bằng các từ khóa. Bộ tìm kiếm thường là công cụ thiết thực duy nhất giúp tìm được nội dung trên một hệ thống lớn. Bộ tìm kiếm rất hữu ích để tìm người dùng và bài viết bằng cách tìm kiếm dựa trên các từ khóa.

en: The search engine works by maintaining an index of the words in your site's content. It indexes the posts and users. You can adjust the settings to tweak the indexing behaviour. Note that the search requires cron to be set up correctly. The index percentage sets the maximum amount of items that will be indexed in one cron run. Set this number lower if your cron is timing out or if PHP is running out of memory.
vi: Bộ tìm kiếm hoạt động bằng cách lưu trữ một bảng liệt kê các cụm từ trong nội dung. Bạn có thể điều chỉnh các thiết lập bên dưới để hiệu chỉnh cách thức lập chỉ mục liệt kê. Chú ý rằng bộ tìm kiếm yêu cầu cron phải được cài đặt đúng. Phần trăm chỉ mục thiết lập số lượng mục tối đa sẽ được lập chỉ mục trong một lần chạy cron. Thiết lập giá trị này thấp hơn nếu thời gian chạy cron vượt quá giới hạn cho phép hoặc PHP không còn trống bộ nhớ.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@search">Search page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@search">Search</a>.

en: The search engine works by maintaining an index of the words in your site's content. You can adjust the settings below to tweak the indexing behaviour. Note that the search requires cron to be set up correctly.
vi: Bộ tìm kiếm hoạt động bằng cách lưu trữ một bảng liệt kê các cụm từ trong nội dung. Bạn có thể điều chỉnh các thiết lập bên dưới để tối ưu cách thức lập chỉ mục. Chú ý rằng bộ tìm kiếm yêu cầu cron phải được cài đặt đúng.

en: The maximum amount of items that will be indexed in one cron run. Set this number lower if your cron is timing out or if PHP is running out of memory.
vi: Số lượng mục tối đa sẽ được chỉ mục khi cron chạy. Thiết lập giá trị này thấp hơn nếu thời gian chạy cron vượt quá giới hạn cho phép hoặc PHP không còn trống bộ nhớ.

en: <p>Changing the settings below will cause the site index to be rebuilt. The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed.</p><p>The default settings should be appropriate for the majority of sites.</p>
vi: <p>Thay đổi các thiết lập bên dưới sẽ khiến cho chỉ mục của hệ thống được xây dựng lại. Chỉ mục tìm kiếm sẽ không bị xóa nhưng sẽ được cập nhật có hệ thống tương ứng với cài đặt mới. Chức năng tìm kiếm sẽ tiếp tục hoạt động nhưng nội dung mới sẽ không được lập chỉ mục cho đến khi hệ thống xây dựng lại chỉ mục cho tất cả các nội dung hiện có.</p><p>Các cài đặt mặc định nên được thiết lập thích hợp với phần lớn trong hệ thống.</p>

en: The statistics module keeps track of numerous statistics of site usage. It counts how many times, and from where each of your posts is viewed. The statistics module can be used to learn many useful things about how users are interacting with each other and with your site.
vi: Module statistics ghi lại các thống kê về mức độ sử dụng hệ thống. Module này có thể được sử dụng để tìm hiểu nhiều thông tin hữu ích về việc các người dùng tương tác với người dùng khác và với hệ thống như thế nào.

en: <p>Statistics module features</p>
    <ul>
    <li>Logs show statistics for how many times your site and specific content on your site has been accessed.</li>
    <li>Referrers tells you from where visitors came from (referrer URL).</li>
    <li>Top pages shows you what's hot, what is the most popular content on your site.</li>
    <li>Top users shows you the most active users for your site.</li>
    <li>Recent hits displays information about the latest activity on your site.</li>
    <li>Node count displays the number of times a node has been accessed in the node's link section next to <em># comments</em>.</li>
    <li>Popular content block creates a block that can display the day's top viewed content, the all time top viewed content, and the last content viewed.</li>
    </ul>
vi: <p>Các chức năng của module statistics</p>
    <ul>
    <li>Bản ghi thể hiện các thống kê về việc hệ thống và các nội dung cụ thể trong hệ thống được truy cập bao nhiêu lần.</li>
    <li>Các đường dẫn đến cho bạn biết nơi (URL) mà các khách ghé thăm liên kết đến website của bạn.</li>
    <li>Các trang được truy cập nhiều nhất cho bạn biết nội dung nào đang đang ưa chuộng nhất trong hệ thống.</li>
    <li>Người dùng tích cực cho bạn biết các người dùng tích cực nhất trong hệ thống.</li>
    <li>Lượt truy cập gần đây hiển thị thông tin về các hoạt động mới nhất trong hệ thống.</li>
    <li>Tổng số node hiển thị số lần truy cập của một node thông qua mục liên kết bên cạnh <em># bài bình luận</em>.</li>
    <li>Mục nội dung được ưa chuộng sẽ tạo một block hiển thị các nội dung được xem nhiều nhất, nội dung được xem nhiều nhất tính từ đầu, và nội dung được xem cuối cùng.</li>
    </ul>

en: <p>Configuring the statistics module</p>
    <ul>
    <li>Enable access log allows you to turn the access log on and off. This log is used to store data about every page accessed, such as the remote host's IP address, where they came from (referrer), what node they've viewed, and their user name. Enabling the log adds one database call per page displayed by Drupal.</li>
    <li>Discard access logs older than allows you to configure how long an access log entry is saved, after which time it is deleted from the database table. To use this you need to run <em>cron.php</em></li>
    <li>Enable node view counter allows you to turn on and off the node-counting functionality of this module. If it is turned on, an extra database query is added for each node displayed, which increments a counter.</li>
    </ul>
vi: <p>Cấu hình module statistics</p>
    <ul>
    <li>Bật bản ghi truy cập cho phép bạn bật hoặc tắt bản ghi truy cập. Brn ghi này được sử dụng để lưu trữ thông tin về mọi trang được người dùng truy cập, như là địa chỉ IP address, địa chỉ dẫn đến, node được xem, và tên đăng nhập của họ. Bật bản ghi sẽ thêm một cơ sở dữ liệu được gọi mỗi lần một trang được hiển thị.</li>
    <li>Hủy bỏ bản ghi truy cập cũ hơn cho phép bạn cấu hình thời gian mà một mục bản ghi sẽ được lưu lại, sau đó nó sẽ được xóa khỏi cơ sở dữ liệu. Để sử dụng chức năng này, bạn phải chạy <em>cron.php</em></li>
    <li>Bật bộ đếm số lần xem nội dung cho phép bạn bật hoặc tắt chức năng đếm node của module này. Nếu được bật, một câu lệnh truy vấn cơ sở dữ liệu sẽ được thêm vào mỗi node được hiển thị làm tăng bộ đếm.</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@statistics">Statistics page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@statistics">Statistics</a>.

en: This page shows you the most recent hits.
vi: Trang này cho bạn thấy các lượt truy cập gần đây nhất.

en: This page shows you all external referrers. These are links pointing to your web site from outside your web site.
vi: Trang này sẽ cho thấy tất cả các liên kết đến từ bên ngoài. Chúng là các liên kết dẫn đến hệ thống của bạn từ bên ngoài.

en: When you ban a visitor, you prevent the visitor's IP address from accessing your site. Unlike blocking a user, banning a visitor works even for anonymous users. The most common use for this is to block bots/web crawlers that are consuming too many resources.
vi: Khi bạn ngăn cấm một người khách có nghĩa là bạn ngăn chặn khách truy cập vào hệ thống dựa trên địa chỉ IP. Không giống như ngăn cấm người dùng, ngăn cấm khách hoạt động ngay cả đối với người dùng nặc danh. Cách sử dụng thông dụng nhất của chức năng này là ngăn các chương trình tìm kiếm trên internet tự động truy cập vào hệ thống và tiêu thụ quá nhiều tài nguyên.

en: Older access log entries (including referrer statistics) will be automatically discarded. Requires crontab.
vi: Các mục bản ghi truy cập cũ hơn (bao gồm cả thống kê các trang dẫn đến) sẽ tự động được hủy bỏ. Yêu cầu phải chạy crontab.

en: Some modules require regularly scheduled actions, such as cleaning up logfiles. Cron, which stands for chronograph, is a periodic command scheduler executing commands at intervals specified in seconds. It can be used to control the execution of daily, weekly and monthly jobs (or anything with a period measured in seconds). The aggregator module periodically updates feeds using cron. Ping periodically notifies services of new content on your site. Search periodically indexes the content on your site. Automating tasks is one of the best ways to keep a system running smoothly, and if most of your administration does not require your direct involvement, cron is an ideal solution. Cron can, if necessary, also be run manually.
vi: Một số module yêu cầu thực hiện thường xuyên các thao tác được lập lịch sẵn, chẳng hạn như dọn sạch tập tin bản ghi. Cron, là chữ viết tắt của chronograph, là một bộ lịch trình các lệnh định kỳ được thực thi tại những khoảng thời gian được chỉ định tính bằng giây. Nó có thể được sử dụng để điều khiển sự thực thi tác vụ theo định kỳ hằng ngày, hằng tuần và hàng tháng (hoặc bất cứ khoảng thời gian nào tính bằng giây). Module aggregator sử dụng cron để định kỳ cập nhật nguồn cung cấp tin. Ping định kỳ thông báo về những nội dung mới trên hệ thống. Các tác vụ có thể tự động thực hiện là một trong những cách tốt nhất để giữ cho hệ thống hoạt động trơn tru, và nếu hầu hết công việc quản trị không yêu cầu sự can thiệp trực tiếp của bạn, cron là một giải pháp lý tưởng. Nếu cần thiết, cron cũng có thể được chạy thủ công.

en: There is a caching mechanism which stores dynamically generated web pages in a database. By caching a web page, the system module does not have to create the page each time someone wants to view it, instead it takes only one SQL query to display it, reducing response time and the server's load. Only pages requested by <em>anonymous</em> users are cached. In order to reduce server load and save bandwidth, the system module stores and sends cached pages compressed.
vi: Hệ thống có một cơ chế cache lưu trữ các trang web động được tạo vào cơ sở dữ liệu. Bằng việc cache một trang web, hệ thống không phải tạo một lại trang mỗi khi có một người nào đó muốn xem trang đó, thay vào đó hệ thống chỉ cần thực hiện một câu lệnh SQL query để hiển thị nội dung, giúp giảm thời gian phản hồi và giảm tải cho máy chủ. Chỉ có những trang được yêu cầu bởi người dùng <em>nặc danh</em> mới được lưu trữ. Nhằm mục đích giảm tải cho máy chủ và tiết kiệm băng thông, hệ thống thực hiện lưu trữ và gửi các trang cache đã được nén lại.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@system">System page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tuỳ chỉnh <a href="@system">System</a>.

en: Select which themes are available to your users and specify the default theme. To configure site-wide display settings, click the "configure" task above. Alternately, to override these settings in a specific theme, click the "configure" link for the corresponding theme. Note that different themes may have different regions available for rendering content like blocks. If you want consistency in what your users see, you may wish to enable only one theme.
vi: Chọn các giao diện cho phép người dùng sử dụng và định giao diện mặc định. Để cấu hình thiết lập trên toàn hệ thống, bấm vào "cấu hình" ở phía trên. Cách khác, để thay đổi những thiết lập này cho một giao diện cụ thể, bấm vào liên kết "cấu hình" của giao diện tương ứng. Lưu ý rằng các giao diện khác nhau có thể có những khu vực khác nhau để thể hiện nội dung. Nếu bạn muốn giữ nguyên vị trí các nội dung mà người dùng nhìn thấy, bạn chỉ nên sử dụng duy nhất một giao diện.

en: <p>Modules are plugins for Drupal that extend its core functionality. Here you can select which modules are enabled. Click on the name of the module in the navigation menu for their individual configuration pages. Once a module is enabled, new <a href="@permissions">permissions</a> might be made available. Modules can automatically be temporarily disabled to reduce server load when your site becomes extremely busy by enabling the throttle.module and checking throttle. The auto-throttle functionality must be enabled on the <a href="@throttle">throttle configuration page</a> after having enabled the throttle module.</p>
    <p>It is important that <a href="@update-php">update.php</a> is run every time a module is updated to a newer version.</p><p>You can find all administration tasks belonging to a particular module on the <a href="@by-module">administration by module page</a>.</p>
vi: <p>Module là các phần gắn thêm cho Drupal để mở rộng các chức năng cốt lõi. Tại phần này bạn có thể chọn module để kích hoạt. Bạn có thể bấm vào tên của module trên menu để truy cập vào các trang cấu hình riêng của module. Khi một module được bật, các thiết lập <a href="@permissions">quyền hạn</a> mới sẽ được thêm vào. Module có thể tự động ngưng hoạt động tạm thời để giảm tải cho máy chủ khi có quá nhiều truy cập bằng cách bật module throttle và chọn sử dụng chức năng điều tiết lưu lượng. Chức năng tự động điều tiết có thể được bật thông qua trang <a href="@throttle">cấu hình throttle</a> sau khi đã bật module throttle.</p>
    <p>Bạn cần phải chạy tập tin <a href="@update-php">update.php</a> mỗi khi có một module được nâng cấp lên phiên bản mới hơn.</p><p>Bạn có thể tìm thấy tất cả tác vụ quản lý của một module cụ thể tại trang <a href="@by-module">quản lý theo module</a>.</p>

en: Here you can find a short overview of your Drupal site's parameters as well as any problems detected with your installation. It is useful to copy/paste this information when you need support.
vi: Ở phần này bạn có thể tìm được thông tin khái quát ngắn gọn về các tham số hệ thống cũng như các trục trặc với bản cài đặt của bạn. Các thông tin này rất hữu ích khi bạn cần hỗ trợ về mặt kỹ thuật.

en: Enable or disable page caching for anonymous users, and enable or disable CSS preprocessor.
vi: Bật hoặc tắt việc đệm nội dung trang đối với người dùng nặc danh, và bật hoặc tắt bộ nén CSS.

en: View system logs and other status information.
vi: Xem bản ghi hệ thống và các thông tin trạng thái khác.

en: This option makes Drupal emit "clean" URLs (i.e. without <code>?q=</code> in the URL.)
vi: Tùy chọn này sẽ khiến cho Drupal sinh ra các URL "dễ nhìn" (URL không có chứa <code>?q=</code>).

en:  Before enabling clean URLs, you must perform a test to determine if your server is properly configured. If you are able to see this page again after clicking the "Run the clean URL test" link, the test has succeeded and the radio buttons above will be available. If instead you are directed to a "Page not found" error, you will need to change the configuration of your server. The <a href="@handbook">handbook page on Clean URLs</a> has additional troubleshooting information. !run-test
vi:  Trước khi bật URL dễ nhìn, bạn phải kiểm tra xem máy chủ đã được cấu hình đúng hay chưa. Nếu bạn có thể nhìn thấy lại trang này sau khi bấm vào liên kết "Kiểm tra hỗ trợ URL dễ nhìn" có nghĩa là quá trình kiểm tra đã thành công và các ô chọn phía trên sẽ có hiệu lực. Ngược lại nếu bạn gặp lỗi "Không tìm thấy trang" thì bạn cần phải thay đổi cấu hình trên máy chủ. Sổ tay hướng dẫn về <a href="@handbook">URL dễ nhìn</a> có các thông tin thêm về vấn đề này. !run-test

en: Run the clean URL test
vi: Thử kích hoạt URL gọn

en:  You have successfully demonstrated that clean URLs work on your server. You may enable/disable them as you wish.
vi:  Hệ thống đã kiểm tra thành công sự hoạt động của URL dễ nhìn trên máy chủ. Bây giờ bạn có thể bật/tắt chức năng này nếu muốn.

en: Where Drupal, PHP and SQL errors are logged. On a production server it is recommended that errors are only written to the error log. On a test server it can be helpful to write logs to the screen.
vi: Nơi mà các lỗi của Drupal, PHP và SQL được ghi lại. Đối với một máy chủ đang hoạt động thực sự thì tốt hơn chỉ nên ghi các lỗi vào bản ghi lỗi. Còn đối với một máy chủ đang chạy thử nghiệm thì việc xuất các lỗi ra màn hình sẽ hữu ích hơn.

en: The normal cache mode is suitable for most sites and does not cause any side effects. The aggressive cache mode causes Drupal to skip the loading (init) and unloading (exit) of enabled modules when serving a cached page. This results in an additional performance boost but can cause unwanted side effects.
vi: Chế độ cache bình thường thích hợp cho hầu hết mọi website và sẽ không gây nên bất cứ tác động phụ nào. Chế độ cache linh hoạt sẽ bỏ qua quá trình khởi tạo và tháo dỡ các module đang hoạt động khi tạo trang cache. Điều này làm tăng hiệu năng hoạt động của hệ thống nhưng có thể gây nên các tác động phụ không mong muốn.

en: Enabling the cache will offer a significant performance boost. Drupal can store and send compressed cached pages requested by <em>anonymous</em> users. By caching a web page, Drupal does not have to construct the page each time someone wants to view it.
vi: Bật chế độ cache sẽ tăng hiệu năng hoạt động của hệ thống lên đáng kể. Drupal có thể lưu và gửi các trang web đã cache được yêu cầu bởi người dùng <em>nặc danh</em>. Bằng cách cache một trang web, Drupal không cần phải tạo lại trang đó mỗi khi có người cần xem.

en: Normal (recommended, no side effects)
vi: Bình thường (cấu hình đề nghị, không có tác động phụ)

en: These options can help reduce both the size and number of requests made to your website. This can reduce the server load, the bandwidth used, and the average page loading time for your visitors.
vi: Những tuỳ chọn này giúp giảm bớt kích thước và số lượng yêu cầu được gửi đến máy chủ. Nó có thể giúp giảm tải cho máy chủ, giảm lượng băng thông tiêu thụ và thời gian tải trang trung bình.

en: Aggregate and compress CSS files
vi: Tập hợp và nén các tập tin CSS

en: Some Drupal modules include their own CSS files. When these modules are enabled, each module's CSS file adds an additional HTTP request to the page, which can increase the load time of each page. These HTTP requests can also slightly increase server load. It is recommended to only turn this option on when your site is in production, as it can interfere with theme development. This option is disabled if you have not set up your files directory, or if your download method is set to private.
vi: Một số module có kèm tập tin CSS riêng của chúng. Khi những module này được bật, mỗi tập tin CSS của các module sẽ gửi thêm yêu cầu HTTP đến trang làm tăng thời gian tải của mỗi trang. Những yêu cầu HTTP này cũng có làm thể tăng một chút tải lượng trên máy chủ. Bạn chỉ nên bật tùy chọn này khi máy chủ của bạn đang hoạt động thực sự bởi vì nó có thể gây trở ngại khi xây dựng giao diện. Tùy chọn này sẽ bị vô hiệu hóa nếu bạn không thiết lập thư mục chứa tập tin hoặc nếu cách thức tải dữ liệu được đặt là giữ kín.

en: A file system path where the files will be stored. This directory has to exist and be writable by Drupal. If the download method is set to public this directory has to be relative to the Drupal installation directory, and be accessible over the web. When download method is set to private this directory should not be accessible over the web. Changing this location after the site has been in use will cause problems so only change this setting on an existing site if you know what you are doing.
vi: Đường dẫn hệ thống tập tin đến nơi sẽ lưu trữ các tập tin. Thư mục này phải tồn tại và Drupal có thể ghi vào được. Nếu cách thức tải dữ liệu được đặt là công khai thì thư mục này phải được đặt tương đối với thư mục cài đặt Drupal và có thể truy cập được từ web. Nếu cách thức tải dữ liệu được đặt là giữ kín thì thư mục này không nên được đặt tại nơi có thể truy cập từ web. Việc thay đổi đường dẫn này sau khi hệ thống đã hoạt động sẽ gây trục trặc vì vậy chỉ nên thay đổi thiết lập này nếu bạn hiểu rõ việc mình đang làm.

en: Location where uploaded files will be kept during previews. Relative paths will be resolved relative to the Drupal installation directory.
vi: Vị trí mà các tập tin được tải lên sẽ được lưu giữ khi xem trước. Đường dẫn tương đối sẽ được phân giải tương đối với thư mục cài đặt Drupal.

en: If you want any sort of access control on the downloading of files, this needs to be set to <em>private</em>. You can change this at any time, however all download URLs will change and there may be unexpected problems so it is not recommended.
vi: Nếu bạn muốn điều khiển truy cập trong việc tải về các tập tin, mục này cần phải được thiết lập là <em>giữ kín</em>. Bạn có thể thay đổi thiết lập này bất cứ lúc nào, tuy nhiên tất cả liên kết để tải tập tin sẽ thay đổi và có thể sẽ có những trục trặc không mong muốn xảy ra, do đó khuyến cáo là không nên thực hiện việc này.

en: No image toolkits found. Drupal will use PHP's built-in GD library for image handling.
vi: Không tìm thấy bộ công cụ hình ảnh. Drupal sẽ sử dụng thư viện GD có sẵn trong PHP để xử lý hình ảnh.

en: The default number of items to include in a feed.
vi: Số lượng tin mặc định được kèm trong một nguồn cung cấp.

en: Global setting for the length of XML feed items that are output by default.
vi: Thiết lập chung cho độ dài mặc định của mục nguồn XML được xuất ra.

en: Configurable time zones
vi: Múi giờ có thể tùy chọn

en: Enable or disable user-configurable time zones. When enabled, users can set their own time zone and dates will be updated accordingly.
vi: Bật hoặc tắt tùy chọn sử dụng múi giờ theo cấu hình của người dùng. Nếu được bật, người dùng có thể tự đặt múi giờ của họ và ngày giờ sẽ được cập nhật tương ứng.

en: Cron run failed
vi: Cron chạy thất bại

en: The MySQL query cache can improve performance of your site by storing the result of queries.  Then, if an identical query is received later, the MySQL server retrieves the result from the query cache rather than parsing and executing the statement again.
vi: Cache query trong MySQL có thể tăng cao hiệu năng hệ thống bằng việc lưu trữ kết quả trả về của các query. Sau đó, nếu nhận được một query giống hệt thì MySQL sẽ trả về kết quả lấy từ cache thay vì xử lý và thực thi câu lệnh lần nữa.

en: The number of times that MySQL found previous results in the cache.
vi: Số lần MySQL tìm thấy kết quả được lưu trữ trước đó trong cache.

en: The number of times that MySQL added a query to the cache (misses).
vi: Số lần MySQL đã thêm query vào cache (thất bại).

en: The number of times that MySQL had to remove queries from the cache because it ran out of memory.  Ideally should be zero.
vi: Số lần MySQL phải xóa các query trong cache vì không còn bộ nhớ trống. Số liệu lý tưởng là số 0.

en: Your shortcut icon or 'favicon' is displayed in the address bar and bookmarks of most browsers.
vi: Biểu tượng shortcut của bạn hoặc 'favicon' được hiển thị trên thanh địa chỉ và đánh dấu địa chỉ của hầu hết trình duyệt.

en: Engine-specific settings
vi: Cài đặt chi tiết engine

en: Produce a less compact layout that includes descriptions.
vi: Trình bày bố cục ít gọn gàng hơn có kèm theo thông tin mô tả.

en: Produce a more compact layout that doesn't include descriptions.
vi: Trình bày bố cục gọn gàng hơn có không kèm theo thông tin mô tả.

en: URL Filter module was disabled; this functionality has now been added to core.
vi: Module URL Filter đã bị vô hiệu hóa. Chức năng này bây giờ đã được thêm vào hệ thống.

en: The throttle module provides a congestion control throttling mechanism for automatically detecting a surge in incoming traffic. If the site gets linked to by a popular website, or otherwise comes under a "Denial of Service" (DoS) attack, your webserver might become overwhelmed. This mechanism is utilized by other modules to automatically optimize their performance by temporarily disabling CPU-intensive functionality. For example, in the site theme, you might choose to disable pictures when the site is too busy (reducing bandwidth), or in modules, you might choose to disable some complicated logic (reducing CPU utilization).
vi: Module throttle cung cấp cơ chế điều tiết giảm tắc nghẽn để tự động phát phát hiện sự tăng cao của lượng truy cập vào. Nếu website của bạn được liên kết đến từ một website phổ biến hoặc bị tấn công "Từ chối Dịch vụ" (DoS), máy chủ web của bạn có khả năng trở nên tắc nghẽn. Cơ chế này được tận dụng bởi các module khác của hệ thống để tự động tối ưu hiệu suất hoạt động bằng cách tạm thời các vô hiệu hóa chức năng nặng về xử lý CPU. Ví dụ ở mục giao diện, bạn có thể chọn để tắt hình ảnh khi hệ thống trở nên quá bận (giảm băng thông); hoặc ở mục module, bạn có thể chọn để tắt đi vài lôgic phức tạp (giảm sự tận dụng CPU).

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of anonymous or authenticated users currently visiting the site exceeds the specified threshold.
vi: Điều tiết giảm tắc nghẽn có thể tự động được bật khi số lượng người nặc danh hoặc đã được xác thực đang truy cập vào hệ thống vượt quá ngưỡng đã định.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@throttle">Throttle page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@throttle">Throttle</a>.

en: If your site gets linked to by a popular website, or otherwise comes under a "Denial of Service" (DoS) attack, your webserver might become overwhelmed. This module provides a congestion control throttling mechanism for automatically detecting a surge in incoming traffic. This mechanism is utilized by other Drupal modules to automatically optimize their performance by temporarily disabling CPU-intensive functionality.
vi: Nếu website của bạn được liên kết đến từ một website phổ biến hoặc bị tấn công "Từ chối Dịch vụ" (DoS), máy chủ web của bạn có khả năng trở nên tắc nghẽn. Module này cung cấp cơ chế điều tiết giảm tắc nghẽn để tự động phát hiện sự tăng cao của lượng truy cập vào. Cơ chế này được tận dụng bởi các module khác của hệ thống để tự động tối ưu hiệu suất hoạt động bằng cách tạm thời các vô hiệu hóa chức năng nặng về xử lý CPU.

en: The tracker module displays the most recently added or updated content to the website allowing users to see the most recent contributions. The tracker module provides user level tracking for those who like to follow the contributions of particular authors.
vi: Module tracker hiển thị các nội dung đã được đưa lên hoặc cập nhật gần đây nhất, cho phép người dùng xem các nội dung được đóp góp gần đây nhất. Module này cũng cung cấp sự theo dõi sự theo nhiều cấp độ cho những người muốn theo dõi sự đóng góp của các tác giả riêng biệt.

en: The  &quot;recent posts&quot; page is available via a link in the navigation menu block and contains a reverse chronological list of new and recently-updated content. The table displays  the content type, the title, the author's name, how many comments that item has received, and when it was last updated. Updates include any changes to the text, either by the original author or someone else, as well as any new comments added to an item. To use the tracker module to <em>watch</em> for a user's updated content, click on that user's profile, then the <em>track</em> tab.
vi: Trang &quot;các bài gửi gần đây&quot; có thể được truy cập thông qua liên kết ở menu. Trang này chứa danh sách các nội dung mới và mới được cập nhật theo thứ tự mới nhất ở trên. Trang này cũng hiển thị kiểu nội dung, tiêu đề, tên tác giả, số lượng bài bình luận và lần cập nhật cuối cùng của các nội dung. Nội dung cập nhật bao gồm bất cứ thay đổi nào về nội dung hoặc bởi tác giả đầu tiên hoặc người khác, cũng như bất cứ bài bình luận nào mới được đưa ra. Để sử dụng module tracker để <em>theo dõi</em> nội dung cập nhật của một người dùng nào đó, bấm vào hồ sơ cá nhân của người dùng đó, sau đó chọn tab <em>theo dõi</em>.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@tracker">Tracker page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@tracker">Tracker</a>.

en: The upload module allows users to upload files to the site. The ability to upload files to a site is important for members of a community who want to share work. It is also useful to administrators who want to keep uploaded files connected to a node or page.
vi: Module upload cho phép người dùng tải tập tin lên hệ thống. Khả năng tải tập tin lên hệ thống rất quan trọng cho thành viên trong một cộng đồng chia sẻ công việc. Module này cũng rất hữu dụng cho quản trị hệ thống quyết định tập tin tải lên sẽ được gắn kết với một node hoặc một trang.

en: Users with the upload files permission can upload attachments. You can choose which post types can take attachments on the content types settings page. Each user role can be customized for the file size of uploads, and the dimension of image files.
vi: Người dùng có quyền gửi tập tin có thể đính kèm tập tin. Bạn có thể chọn kiểu bài gửi có thể đính kèm tập tin ở trang cài đặt kiểu nội dung. Bạn có thể tùy chỉnh dung lượng tập tin tải lên và kích thước của tập tin ảnh cho mỗi vai trò người dùng

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@upload">Upload page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@upload">Upload</a>.

en: Search users by name.
vi: Tìm kiếm người dùng theo tên.

en: Enter your @s username, or an ID from one of our affiliates: !a.
vi: Nhập tên đăng nhập của bạn @s, hoặc ID của một trong những hệ thống liên kết của chúng ta: !a.

en: External load by %user using module %module.
vi: Tải từ bên ngoài bởi %user sử dụng module %module.

en: <p>This is a one-time login for %user_name and will expire on %expiration_date</p><p>Click on this button to login to the site and change your password.</p>
vi: <p>Đây là liên kết đăng nhập một lần cho %user_name và sẽ hết hiệu lực vào lúc %expiration_date</p><p>Bấm vào nút này để đăng nhập vào hệ thống và thay đổi mật khẩu của bạn.</p>

en: Note: if you have an account with one of our affiliates (!s), you may <a href="@login_uri">login now</a> instead of registering.
vi: Chú ý: nếu bạn có tài khoản ở một trong những hệ thống liên kết của chúng ta (!s), bạn có thể <a href="@login_uri">đăng nhập ngay</a> thay vì phải đăng ký.

en: Drupal user account details for !s
vi: Chi tiết tài khoản người dùng của !s

en: !username,
    
    You may now login to !uri using the following username and password:
    
      username: !username
      password: !password
    
    !edit_uri
    
    --drupal
vi: !username,
    
    Bây giờ bạn có thể đăng nhập vào !uri sử dụng tên và mật khẩu sau đây:
    
      tên đăng nhập: !username
      mật khẩu: !password
    
    !edit_uri
    
    --drupal

en: <p>Welcome to Drupal. You are user #1, which gives you full and immediate access. All future registrants will receive their passwords via e-mail, so please make sure your website e-mail address is set properly under the general settings on the <a href="@settings">site information settings page</a>.</p><p> Your password is <strong>%pass</strong>. You may change your password below.</p>
vi: <p>Chào mừng bạn đến với Drupal. Bạn là người dùng số #1 nên có toàn quyền truy cập hệ thống. Tất cả những người đăng ký sau này sẽ nhận mật khẩu thông qua thư điện tử, vì vậy hãy chắc chắn rằng địa chỉ thư điện tử của hệ thống đã được thiết lập đúng ở phần cài đặt chung tại trang <a href="@settings">Cài đặt thông tin hệ thống</a>.</p><p> Mật khẩu của bạn là <strong>%pass</strong>. Bạn có thể thay đổi mật khẩu của mình ở bên dưới.</p>

en: Created a new user account. No e-mail has been sent.
vi: Đã tạo tài khoản người dùng mới. Không có thư điện tử nào được gửi đi.

en: Thank you for applying for an account. Your account is currently pending approval by the site administrator.<br />In the meantime, your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
vi: Cảm ơn đã đăng ký tài khoản. Tài khoản của bạn hiện đang đợi sự chấp thuận của quản trị hệ thống.<br />Trong khi chờ đợi, mật khẩu của bạn và các hướng dẫn cụ thể hơn đã được gửi đến địa chỉ thư điện tử của bạn.

en: The account does not exist or has already been deleted.
vi: Tài khoản không tồn tại hoặc đã bị xóa.

en: !username,
    
    Thank you for registering at !site. Your application for an account is currently pending approval. Once it has been granted, you may log in to !login_uri using the following username and password:
    
    username: !username
    password: !password
    
    You may also log in by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once.
    
    After logging in, you may wish to change your password at !edit_uri
    
    
    --  !site team
vi: !username,
    
    
    Cảm ơn bạn đã đăng ký tài khoản tại !site. Yêu cầu tạo tài khoản đăng nhập của bạn hiện đang đợi sự chấp thuận. Một khi đã được chấp nhận, bạn có thể đăng nhập vào !login_uri sử dụng tên đăng nhập và mật khẩu sau đây:
    
    tên đăng nhập: !username
    mật khẩu: !password
    
    Bạn cũng có thể đăng nhập bằng cách bấm vào liên kết này hoặc sao chép và dán vào thanh địa chỉ của trình duyệt:
    
    !login_url
    
    Đây là địa chỉ đăng nhập một lần, vì vậy nó chỉ có hiệu lực một lần duy nhất.
    
    Sau khi đăng nhập, bạn sẽ được chuyển đến !edit_uri để thay đổi mật khẩu của mình.
    
    
    --  !site

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into to the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
vi: Nếu ô này được chọn, người dùng mới sẽ được yêu cầu xác nhận địa chỉ thư điện tử của họ trước khi đăng nhập vào hệ thống và sẽ được cấp cho một mật khẩu do hệ thống tạo ra. Nếu không chọn, người dùng sẽ được đăng nhập ngay lập tức sau khi đăng ký và có thể tự chọn mật khẩu trong quá trình đăng ký.

en: This text is displayed at the top of the user registration form. It's useful for helping or instructing your users.
vi: Nội dung này sẽ được hiển thị phía trên biểu mẫu đăng ký người dùng. Nó rất hữu ích để trợ giúp hoặc hướng dẫn người dùng.

en: Subject of welcome e-mail (user created by administrator)
vi: Chủ đề của thư điện tử chào mừng (người dùng được tạo bởi quản trị hệ thống)

en: Customize the subject of your welcome e-mail, which is sent to new member accounts created by an administrator.
vi: Tùy chỉnh chủ đề của thư điện tử chào mừng - được gửi cho thành viên mới được tạo bởi quản trị hệ thống.

en: Body of welcome e-mail (user created by administrator)
vi: Nội dung của thư điện tử chào mừng (người dùng được tạo bởi quản trị hệ thống)

en: Customize the body of the welcome e-mail, which is sent to new member accounts created by an administrator.
vi: Tùy chỉnh chủ đề của thư điện tử chào mừng - được gửi cho tài khoàn thành viên mới được tạo bởi quản trị hệ thống

en: Subject of welcome e-mail (awaiting admin approval)
vi: Chủ đề của thư điện tử chào mừng (đang đợi sự chấp thuận của quản trị hệ thống)

en: Customize the subject of your awaiting approval welcome e-mail, which is sent to new members upon registering.
vi: Tùy chỉnh chủ đề của thư điện tử chào mừng và đợi sự chấp thuận - được gửi cho thành viên mới trong lúc đăng ký.

en: Body of welcome e-mail (awaiting admin approval)
vi: Nội dung của thư điện tử chào mừng (đang đợi sự chấp thuận của quản trị hệ thống)

en: Customize the body of the awaiting approval welcome e-mail, which is sent to new members upon registering.
vi: Tùy chỉnh nội dung của thư điện tử chào mừng và đợi sự chấp thuận - được gửi cho thành viên mới trong lúc đăng ký.

en: Subject of password recovery e-mail
vi: Chủ đề của thư điện tử khôi phục mật khẩu

en: Customize the subject of your forgotten password e-mail.
vi: Tùy chỉnh chủ đề của thư điện tử quên mật khẩu.

en: Body of password recovery e-mail
vi: Nội dung của thư điện tử khôi phục mật khẩu

en: Customize the body of the forgotten password e-mail.
vi: Tùy chỉnh nội dung của bức thư điện tử quên mật khẩu.

en: Enable picture support.
vi: Bật hỗ trợ hình ảnh.

en: The user module allows users to register, login, and log out. Users benefit from being able to sign on because it associates content they create with their account and allows various permissions to be set for their roles. The user module supports user roles which can setup fine grained permissions allowing each role to do only what the administrator wants them to. Each user is assigned to one or more roles. By default there are two roles <em>anonymous</em> - a user who has not logged in, and <em>authenticated</em> a user who has signed up and who has been authorized.
vi: Module user cho phép người dùng đăng ký, đăng nhập và đăng xuất. Người dùng sẽ có một số quyền lợi khi đăng nhập sẽ bởi vì nội dung họ tạo sẽ được liên kết với tài khoản của họ và cho phép các quyền hạn khác nhau được thiết lập lên vai trò của họ. Module user hỗ trợ các vai trò người dùng có thể thiết lập các quyền hạn được kết hợp chặt chẽ cho phép mỗi vai trò chỉ được quyền thực hiện các thao tác theo ý muốn của quản trị hệ thống. Mặc định hệ thống có hai vai trò là <em>nặc danh</em> - người dùng chưa đăng nhập và <em>đã xác thực</em> - người dùng đã đăng ký và đã được xác thực (đang đang nhập).

en: Users can use their own name or handle and can fine tune some personal configuration settings through their individual my account page. Registered users need to authenticate by supplying either a local username and password, or a remote username and password such as DelphiForums ID, or one from a Drupal powered website. A visitor accessing your website is assigned an unique ID, the so-called session ID, which is stored in a cookie. For security's sake, the cookie does not contain personal information but acts as a key to retrieve the information stored on your server.
vi: Người dùng có thể sử dụng tên của họ và có thể điều chỉnh một vài thiết lập cấu hình cá nhân thông qua trang tài khoản cá nhân của họ. Người dùng đã đăng ký cần phải xác thực bằng cách cung cấp hoặc là tên đăng nhập nội bộ và mật khẩu, hoặc là tên đăng nhập và mật khẩu từ xa. Mỗi người khách truy cập website sẽ được cấp cho một ID duy nhất, thường được gọi là session ID, được lưu trong cookie. Vì lý do bảo mật, cookie không chứa thông tin cá nhân nhưng lại hoạt động như là chìa khóa truy xuất thông tin được lưu trên máy chủ của bạn.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@user">User page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@user">User</a>.

en: This web page allows the administrators to register new users by hand. Note that you cannot have a user where either the e-mail address or the username match another user in the system.
vi: Trang này cho phép người quản lý đăng ký người dùng mới bằng tay. Lưu ý rằng bạn không thể tạo người dùng với địa chỉ thư điện tử hoặc tên người dùng trùng với người dùng khác trong hệ thống.

en: Enter a simple pattern ("*" may be used as a wildcard match) to search for a username. For example, one may search for "br" and Drupal might return "brian", "brad", and "brenda".
vi: Nhập một mẫu đơn giản ("*" có thể được sử dụng như là ký tự thay thế) để tìm kiếm tên đăng nhập. Ví dụ, nếu tìm kiếm "br" thì hệ thống sẽ trả về kết quả là "brian", "brad", và "brenda".

en: one of our affiliates
vi: một trong những hệ thống liên kết của chúng ta

en: 
          <h3>Distributed authentication<a id="da"></a></h3>
          <p>One of the more tedious moments in visiting a new website is filling out the registration form. Here at @site, you do not have to fill out a registration form if you are already a member of !affiliate-info. This capability is called <em>distributed authentication</em>, and <a href="@drupal">Drupal</a>, the software which powers @site, fully supports it.</p>
          <p>Distributed authentication enables a new user to input a username and password into the login box, and immediately be recognized, even if that user never registered at @site. This works because Drupal knows how to communicate with external registration databases. For example, lets say that new user 'Joe' is already a registered member of <a href="@delphi-forums">Delphi Forums</a>. Drupal informs Joe on registration and login screens that he may login with his Delphi ID instead of registering with @site. Joe likes that idea, and logs in with a username of joe@remote.delphiforums.com and his usual Delphi password. Drupal then contacts the <em>remote.delphiforums.com</em> server behind the scenes (usually using <a href="@xml">XML-RPC</a>, <a href="@http-post">HTTP POST</a>, or <a href="@soap">SOAP</a>) and asks: "Is the password for user Joe correct?". If Delphi replies yes, then we create a new @site account for Joe and log him into it. Joe may keep on logging into @site in the same manner, and he will always be logged into the same account.</p>
vi: 
          <h3>Hệ xác thực phân tán<a id="da"></a></h3>
          <p>One of the more tedious moments in visiting a new website is filling out the registration form. Here at @site, you do not have to fill out a registration form if you are already a member of !affiliate-info. This capability is called <em>distributed authentication</em>, and <a href="@drupal">Drupal</a>, the software which powers @site, fully supports it.</p>
          <p>Distributed authentication enables a new user to input a username and password into the login box, and immediately be recognized, even if that user never registered at @site. This works because Drupal knows how to communicate with external registration databases. For example, lets say that new user 'Joe' is already a registered member of <a href="@delphi-forums">Delphi Forums</a>. Drupal informs Joe on registration and login screens that he may login with his Delphi ID instead of registering with @site. Joe likes that idea, and logs in with a username of joe@remote.delphiforums.com and his usual Delphi password. Drupal then contacts the <em>remote.delphiforums.com</em> server behind the scenes (usually using <a href="@xml">XML-RPC</a>, <a href="@http-post">HTTP POST</a>, or <a href="@soap">SOAP</a>) and asks: "Is the password for user Joe correct?". If Delphi replies yes, then we create a new @site account for Joe and log him into it. Joe may keep on logging into @site in the same manner, and he will always be logged into the same account.</p>

en: The watchdog module monitors your system, capturing system events in a log to be reviewed by an authorized individual at a later time. This is useful for site administrators who want a quick overview of activities on their site. The logs also record the sequence of events, so it can be useful for debugging site errors.
vi: Module watchdog sẽ giám sát hệ thống của bạn, bắt giữ các sự kiện trên hệ thống và ghi lại trong bản ghi để người có thẩm quyền có thể xem lại sau. Module này rất có ích cho quản trị hệ thống nếu muốn có một cái nhìn tổng quát về các hoạt động trên toàn bộ hệ thống. Bản ghi cũng ghi lại các quá trình xảy ra của sự kiện, do đó nó rất có ích cho việc gỡ lỗi hệ thống.

en: The watchdog log is simply a list of recorded events containing usage data, performance data, errors, warnings and operational information. Administrators should check the watchdog report on a regular basis to ensure their site is working properly.
vi: Bản ghi của watchdog chỉ đơn giản là một danh sách các sự kiện đã ghi lại được chứa đựng dữ liệu về việc sử dụng, các lỗi, cảnh bảo và các thông tin liên quan đến quá trình hoạt động. Quản trị hệ thống nên kiểm tra bản báo cáo của watchdog một cách thường xuyên để bảo đảm rằng hệ thống đang hoạt động chính xác.

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="@watchdog">Watchdog page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay hướng dẫn cấu hình và tùy chỉnh <a href="@watchdog">Watchdog</a>.

en: The watchdog module monitors your web site, capturing system events in a log to be reviewed by an authorized individual at a later time. The watchdog log is simply a list of recorded events containing usage data, performance data, errors, warnings and operational information. It is vital to check the watchdog report on a regular basis as it is often the only way to tell what is going on.
vi: Module watchdog sẽ giám sát hệ thống của bạn, bắt giữ các sự kiện trên hệ thống và ghi lại trong bản ghi để người có thẩm quyền có thể xem lại sau. Bản ghi của watchdog chỉ đơn giản là một danh sách các sự kiện đã ghi lại được chứa đựng dữ liệu về việc sử dụng, các lỗi, các cảnh báo và các thông tin thuộc quá trình hoạt động. Việc kiểm tra bản báo cáo của watchdog một cách thường xuyên là rất quan trọng bởi vì thông thường đây là cách duy nhất để biết được việc gì đang diễn ra trên hệ thống.

en: Logs and records system events.
vi: Ghi lại các sự việc đã diễn ra trên hệ thống.
