e-Commerce (5.x-3.6) - en to vi translation catalogue (885 entries)

en: list
vi: danh sách

en: Home
vi: Trang chủ

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: delete
vi: xóa

en: title
vi: tiêu đề

en: size
vi: kích cỡ

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Transaction ID
vi: Mã giao dịch

en: Username
vi: Tên truy cập

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Item
vi: Mục

en: Transactions
vi: Giao dịch

en: Type
vi: Kiểu

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Cost
vi: Trị giá

en: Quantity
vi: Số lượng

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Download
vi: Tải về

en: view
vi: xem

en: updated
vi: đã cập nhật

en: created
vi: đã tạo

en: File
vi: Tập tin

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: register
vi: đăng ký

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: none
vi: không có

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Back
vi: Trở lại

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Session opened for %name.
vi: Phiên truy cập đã mở cho %name.

en: Default
vi: Mặc định

en: Update
vi: Cập nhật

en:  and
vi:  và

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: week
vi: tuần

en: Add
vi: Thêm

en: remove
vi: xóa

en: Length
vi: Chiều dài

en: History
vi: Lịch sử

en: Region
vi: Khu vực

en: Visible
vi: Hiện

en: mail
vi: thư

en: Text
vi: Văn bản

en: name
vi: tên

en: add
vi: thêm

en: Total
vi: Tổng

en: Search for
vi: Tìm kiếm

en: ID
vi: Mã

en: Advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: type
vi: loại

en: Mail
vi: Thư

en: Main settings
vi: Các thiết lập chính

en: User
vi: Người dùng

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: CSV File
vi: Tập tin CSV

en: status
vi: trạng thái

en: Options
vi: Tùy chọn

en: New user: %name %email.
vi: Người dùng mới: %name %email.

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Please enter a valid email address
vi: Vui lòng nhập một địa chỉ thư điện tử hợp lệ

en: Create
vi: Tạo

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: Year
vi: Năm

en: Area
vi: Diện tích

en: E-Commerce Product Types
vi: E-commerce Kiểu sản phẩm

en: To
vi: Đến

en: Roles
vi: Vai trò

en: Location
vi: Vị trí

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Delete all
vi: Xóa tất cả

en: Sold out
vi: Hết hàng

en: E-Commerce Uncategorized
vi: E-Commerce Không phân loại

en: Volume
vi: Thể tích

en: Do not submit this form twice, or you may be double billed!
vi: Không đệ trình mẫu biểu này hai lần, hoặc bạn sẽ phải trả tiền gấp đôi!

en: This text will be displayed at the top of the credit card submission form.
vi: Bản văn này sẽ được trình bày ở phía trên của biểu mẫu đệ trình thẻ tín dụng.

en: Enter your merchant login ID.
vi: Nhập ID đăng nhập buôn bán của bạn.

en: Successful payment URL
vi: URL thanh toán thành công

en: If enabled, transactions will be sent in test mode and cards will not be charged.
vi: Nếu được kích hoạt, các giao dịch sẽ được gửi đi trong chế độ thử nghiệm và các thẻ sẽ không bị rút tiền.

en: Month
vi: Tháng

en: Place your order
vi: Chuyển đơn hàng đi

en: 1 order | @count orders
vi[0]: 1 đơn hàng
vi[1]: @count đơn hàng

en: E-Commerce Payment Methods
vi: Phương thức thanh toán E-Commerce

en: Qty
vi: SL

en: Price
vi: Giá

en: Customers
vi: Khách hàng

en: Model
vi: Mô hình

en: Customer
vi: Khách hàng

en: Product ID
vi: Mã sản phẩm

en: Amount
vi: Số lượng

en: add to cart
vi: thêm vào giỏ

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Add to cart
vi: Thêm vào giỏ hàng

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Invoice
vi: Hóa đơn

en: create invoice
vi: tạo hóa đơn

en: payment status
vi: tình trạng thanh toán

en: print invoice
vi: xuất đơn hàng

en: total
vi: tổng

en: Code
vi: Mã

en: operations
vi: thao tác

en: Payment
vi: Thanh toán

en: Payment settings
vi: Thiết lập thanh toán

en: Payments
vi: Thanh toán

en: added
vi: đã thêm

en: Store
vi: Gian hàng

en: store
vi: gian hàng

en: here
vi: ở đây

en: Subproducts
vi: Các sản phẩm phụ

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: E-Commerce Core
vi: Nhân E-commerce

en: Role
vi: Vai trò

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: reset
vi: thiết lập lại

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Checkout
vi: Thanh toán

en: Operator
vi: Toán tử

en: Credit Card
vi: Thẻ tín dụng

en: Phone Number
vi: Số điện thoại

en: Cron settings
vi: Các thiết lập Cron

en: expired
vi: đã hết hạn

en: expires
vi: hết hạn

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Expiration Date
vi: Ngày hết hạn

en: Expiration date
vi: Ngày hết hạn

en: Sorry. Unrecognized username or password.
vi: Xin lỗi, tên người dùng hoặc mật khẩu không nhận ra được.

en: First Name
vi: Tên

en: Last Name
vi: Họ

en: City
vi: Thành phố

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Street Address
vi: Địa chỉ đường phố

en: Zip/Postal Code
vi: Mã vùng

en: install
vi: cài đặt

en: Enter Credit Card Details
vi: Nhập vào chi tiết thẻ tín dụng

en: Change
vi: Thay đổi

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Are you sure you want to delete these items?
vi: Bạn có chắn chắn muốn xóa những mục này?

en: The items have been deleted.
vi: Mục được chọn đã được xóa.

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: published
vi: đã xuất bản

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: checkout
vi: thanh toán

en: User's name
vi: Tên người dùng

en: day
vi: ngày

en: month
vi: tháng

en: year
vi: năm

en: Workflow
vi: Tình trạng

en: access control
vi: điều khiển truy cập

en: Unit
vi: Đơn vị

en: workflow
vi: tình trạng

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Submit %name
vi: Đệ trình %name

en: Transaction items
vi: Hàng hóa giao dịch

en: price
vi: giá

en: <strong>Total:</strong> %total
vi: <strong>Tổng:</strong> %total

en: Trial Invoice - Not Yet Posted
vi: Đơn hàng thwr - Chưa được đăng

en: %site-name Invoice
vi: Đơn hàng tại %site-name

en: Shipping to
vi: Chuyển hàng đến

en: Billing to
vi: Hóa đơn đến

en: Shipping method:
vi: Phương thức chuyển hàng:

en: Items ordered
vi: Các mặt hàng được chọn

en: Payment Info
vi: Thông tin thanh toán

en: Taxes
vi: Thuế

en: Add tax
vi: Thêm thuế

en: Product type
vi: Kiểu sản phẩm

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Please choose...
vi: Vui lòng chọn...

en: Address Line 1
vi: Địa chỉ 1

en: Address Line 2
vi: Địa chỉ 2

en: Zip / Postal Code
vi: Mã Zip / Bưu điện

en: Update address
vi: Cập nhật địa chỉ

en: Create new address
vi: Tạo địa chỉ mới

en: The address has been saved.
vi: Địa chỉ đã được lưu lại.

en: Address Book
vi: Sổ địa chỉ

en: %username's - address book
vi: %username - sổ địa chỉ

en: The address has been deleted.
vi: Địa chỉ đã được xóa.

en: edit pending invoice
vi: sửa hóa đơn trì hoãn

en: Click here to add a new address
vi: Nhấp vào đây để thêm địa chỉ mới

en: address
vi: địa chỉ

en: options
vi: tuỳ chọn

en: tel: %phone
vi: điện thoại: %phone

en: Enable address books for users. Take shipping and billing addresses in the checkout.
vi: Kích hoạt sổ địa chỉ cho người dùng. Thêm địa chỉ thanh toán và nhận hàng trong quá trình thanh toán.

en: Shopping Cart
vi: Giỏ Hàng

en: %title is not a product. Unable to add to cart
vi: %title không phải là một sản phẩm. Không thể thêm vào giỏ hàng

en: Shopping cart
vi: Giỏ hàng

en: Hide block if cart is empty
vi: Ẩn block khi giỏ hàng rỗng

en: Your item has been removed.
vi: Hàng hóa của bạn đã được bỏ ra.

en: This form is used to control the order the pages are viewed in the checkout process. Number the order you would like these screens to appear.
vi: Biểu mẫu này được sử dụng để điều khiển thứ tự các trang được xem trong quá trình thanh toán. Đánh số thứ tự bạn muốn những màn hình này xuất hiện.

en: Your item(s) have been updated.
vi: Hàng hóa của bạn đã được cập nhật.

en: Update Cart
vi: Cập nhật giỏ hàng

en: View your cart
vi: Xem giỏ hàng

en: Your cart
vi: Giỏ hàng của bạn

en: Ready to <a href="!checkout-url">checkout</a>?
vi: Đã sẵn sàng <a href="!checkout-url">thanh toán</a>?

en: View your cart items
vi: Xem sản phẩm trong giỏ

en: View your cart items.
vi: Xem sản phẩm trong giỏ.

en: Qty.
vi: SL.

en: Add this item to your shopping cart.
vi: Thêm sản phẩm này vào giỏ hàng của bạn.

en: This item is in !cart_view.
vi: Sản phẩm này đã có trong !cart_view

en: Your shopping cart
vi: Giỏ hàng của bạn

en: Cart
vi: Giỏ hàng

en: This auction has ended.
vi: Cuộc đấu giá này đã kết thúc.

en: Enter an amount above %base-bid-amount.
vi: Nhập vào một giá trị cao hơn $base-bid-amount.

en: Confirm bid
vi: Xác nhận đặt giá

en: You must bid more than %current-price.
vi: Bạn phải đặt giá cao hơn %current-price.

en: You must enter a price.
vi: Bạn phải nhập vào một giá.

en: Your bid of %bid-amount has been placed.
vi: Giá %bid-amount bạn đặt đã được thiết lập.

en: Default Auction Length
vi: Độ dài cuộc đấu giá mặc định

en: When a new auction is created, the expiry date will default to this number of days into the future.
vi: Mỗi khi một cuộc đấu giá được ta ra, ngày hết hạn mặc định sẽ là số ngày được chọn ở đây.

en: Enter the date this product is no longer open for bidding.
vi: Nhập ngày sản phẩm này thôi không mở cho đặt giá nữa.

en: Bidding closed
vi: Đặt giá kết thúc

en: Bid now
vi: Đặt giá ngay

en: Place your bid for this item
vi: Đặt giá của bạn cho sản phẩm này

en: Auction
vi: Đấu giá

en: bid
vi: đặt giá

en: Pay for your items
vi: Trả tiền cho các mục hàng của bạn

en: You are not authorised to bid.
vi: Bạn không có quyền đặt giá.

en: Auction Item
vi: Sản phẩm đấu giá

en: A product that can be auctioned for a fixed period, and then sold to the highest bidder.
vi: Một sản phẩm có thể được đấu giá trong một thời gian cố định, và sau đó được bán cho người trả giá cao nhất.

en: Invalid date specified.
vi: Ngày tháng nhập vào không hợp lệ.

en: Auction Items
vi: Sản phẩm đấu giá

en: Pay for your winning auction items
vi: Thanh toán cho các mặt hàng bạn thắng đấu giá

en: No bids
vi: Không có trả giá nào

en: You are currently the highest bidder.
vi: Bạn hiện là người đặt giá cao nhất.

en: Place Bid
vi: Đặt giá

en: You may place a bid.
vi: Bạn có thể đặt một giá.

en: This auction is over.
vi: Cuộc đấu giá đã xong.

en: You have paid for this item.
vi: Bạn đã thanh toán cho khoản này.

en: Proceed to Checkout
vi: Tiếp tục tới Tính tiền

en: Place a Bid
vi: Đặt một giá

en: Current bid:
vi: Giá đặt hiện tại:

en: Your bid:
vi: Giá đặt của bạn:

en: Bid
vi: Đặt giá

en: Date of bid
vi: Ngày đặt giá

en: Time left:
vi: Thời gian còn lại:

en: High bidder:
vi: Người đặt giá cao:

en: 1 bid | @count bids
vi[0]: 1 trả giá

en: edit own auction items
vi: sửa các mục bán đấu giá của chính mình

en: place bids
vi: đặt giá

en: Login ID
vi: ID đăng nhập

en: Transaction key
vi: Chìa khóa giao dịch

en: Enter your merchant transaction key.
vi: Nhập ID giao dịch buôn bán của bạn.

en: Authorize.net processing URL
vi: URL xử lý của Authorize.net

en: URL of the secure payment processing page.
vi: URL của trang xử lý thanh toán bảo mật.

en: Authorize.net test mode
vi: Chế độ thử nghiệm Authorize.net

en: Coupon
vi: Phiếu khuyến mãi

en: Type of Discount
vi: Loại chiết khấu

en: Transaction
vi: Giao dịch

en: Coupons
vi: Các phiếu khuyến mãi.

en: Delete coupon
vi: Xóa phiếu khuyến mãi

en: Configure coupons
vi: Cấu hình các phiếu khuyến mãi

en: Value of Coupons
vi: Giá trị các phiếu khuyến mãi

en: Number of Coupons to Create
vi: Số lượng phiếu khuyến mãi cần tạo

en: Coupon %coupon has been deleted
vi: Phiếu khuyến mãi %coupon đã được xóa

en: Coupon No.
vi: Phiếu khuyến mãi số.

en: Discount
vi: Giảm giá

en: Display label
vi: Hiện nhãn hàng

en: Additional attributes required for this product.
vi: Các thuộc tính thêm được yêu cầu cho sản phẩm này.

en: Shipping
vi: Chuyển hàng

en: Product weight
vi: Trọng lượng sản phẩm

en: The weight of the product (in %unit)
vi: Trọng lượng của sản phẩm (đơn vị %unit)

en: Region:
vi: Vùng:

en: Base cost
vi: Giá gốc

en: Used to calculate shipping cost.
vi: Dùng để tính toán chi phí chuyển hàng

en: Recurring Products
vi: Các sản phẩm tuần hoàn

en: Recurring products
vi: Các sản phẩm trả lại

en: Add another schedule
vi: Thêm lịch trình khác

en: Default expiration notice
vi: Thông báo hết hạn mặc định

en: Schedules
vi: Các lịch trình

en: Add expiry schedule
vi: Thêm lịch trình kết thúc

en: Display a list of all recurring products.
vi: Trình bày danh sách tất cả các sản phẩm trả lại

en: Active recurring products
vi: Kích hoạt các sản phẩm trả lại

en: Order history
vi: Lịch sử giao dịch

en: Edit expiry schedule
vi: Sửa lịch trình kết thúc

en: Delete expiry schedule
vi: Xóa lịch trình kết thúc

en: View transaction
vi: Xem giao dịch

en: Are you sure you want to delete %name
vi: Bạn có chắc muốn xóa %name

en: Update schedule
vi: Cập nhật lịch trình

en: Add schedule
vi: Thêm lịch trình

en: Name is too long
vi: Tên quá dài

en: Schedule added
vi: Đã thêm lịch trình

en: Schedule updated
vi: Đã cập nhật lịch trình

en: No schedules were found
vi: Không tìm thấy lịch trình nào

en: Product
vi: Sản phẩm

en: expiry date
vi: ngày kết thúc

en: EXPIRED
vi: ĐÃ HẾT HẠN

en: RENEWED
vi: ĐÃ THAY MỚI

en: UNKNOWN
vi: KHÔNG RÕ

en: administer expiry schedules
vi: quản lý các lịch trình kết thúc

en: Confirm the account of this user?
vi: Xác nhận tài khoản của người dùng này?

en: Check this box to confirm the user account.
vi: Đánh dấu hộp này để xác nhận tài khoản người dùng

en: Email address confirmation
vi: Xác nhận địa chỉ email

en: Confirmation e-mail
vi: Email xác nhận

en: Mail settings
vi: Các thiết lập thư

en: Welcome mail
vi: Thư chào mừng

en: User account provision
vi: Điều khoản tài khoản người dùng

en: Welcome to %site!
vi: Chào mừng đến %site!

en: Default welcome mail
vi: Thư chào mừng mặc định

en: Site welcome email
vi: Thư chào mừng của trang

en: Your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
vi: Mật khẩu của bạn và các hướng dẫn cụ thể hơn đã được gửi đến địa chỉ thư điện tử của bạn.

en: Please select a payment method
vi: Vui lòng chọn một phương thức thanh toán

en: Please choose a payment method.
vi: Vui lòng chọn một phương thức thanh toán.

en: Your %site order has shipped (#%txnid)
vi: Đơn hàng %site của bạn đã được chuyển (#%txnid)

en: Your %site order has shipped
vi: Đơn hàng %site của bạn đã được chuyển

en: Customer invoice
vi: Đơn hàng gửi khách

en: Processing error notification
vi: Thông báo lỗi xử lý

en: Transaction cancelled notice
vi: Ghi chú hủy giao dịch

en: Query to customer
vi: Chất vấn khách hàng

en: Your %site order
vi: Đơn hàng của ở %site của bạn

en: Dear %billing_name,
    
    Thanks for your recent purchase from %site.  This message includes important information about your order. Please take a moment to read it closely, and be sure to save a copy for future reference.
    
    ********************************
    Billing and Shipping Information
    ********************************
    %user_data
    ********************************
    Order Details
    ********************************
    %items
    Questions about your order? Please contact us at %email
    
    ********************************
    Shipping Instructions
    ********************************
    We will notify you by email as soon as your order ships.
    
    Thanks for shopping at %site.  We hope to hear from you again real soon!
    
    %uri
vi: Kính gửi %billing_name,
    
    Cảm ơn bạn đã vừa thanh toán tại %site.  Thông điệp này bao gồm những thôngtin quan trọng về đơn hàng của bạn. Vui lòng dành ít thời gian để xem thật kỹ và nên tạo một bản sao để có thể tham khảo sau này.
    
    ********************************
    Thông tin thanh toán và giao hàng
    ********************************
    %user_data
    ********************************
    Chi tiết đơn hàng
    ********************************
    %items
    Những câu hỏi liên quan đến đơn hàng của bạn, nếu có, xin vui lòng liên với chúng tôi tại %email
    
    ********************************
    Hướng dẫn nhận hàng
    ********************************
    Chúng tôi sẽ thông báo với bạn qua email khi hàng hóa trong đơn hàng của bạn được chuyển đi.
    
    Cảm ơn đã mua sắm tại %site.  Chúng tôi hy vọng được lắng nghe từ bạn!
    
    %uri

en: Purchase problem, %site
vi: Trở ngại thanh toán, %site

en: Dear Customer
    
    It seems there was a problem while processing your order (%txnid). Please contact us at %email for further details.
    
    Regards,
    %site team
    %uri
vi: Kính gửi quý khách hàng
    
    Có một trở ngại xảy ra khi xử lý đơn hàng của bạn (%txnid). Vui lòng liên hệ chúng tôi tại %email để có thêm thông tin.
    
    Kính,
    %site team
    %uri

en: Your %site order has been canceled
vi: Đơn hàng tại %site đã được hủy

en: Dear %billing_name,
    
    Your order (%txnid) has been canceled. Please contact us at %email for further details.
    
    Regards,
    %site team
    %uri
vi: Kính gửi %billing_name,
    
    Đơn hàng (%txnid) của bạn đã được hủy. Vui lòng liên hệ chúng tôi tại %email để có thêm thông tin chi tiết.
    
    Kính,
    %site team
    %uri

en: Questions regarding your order from %site
vi: Câu hỏi liên quan đến đơn hàng của bạn tại %site

en: Dear %billing_name,
    
    We have some questions regarding your order from %site.
    
    Regards,
    %site team
    %uri
vi: Kính gửi %billing_name,
    
    Chúng tôi  xin được gửi đến bạn một số câu hỏi liên quan đến đơn hàng của bạn tại %site.
    
    Kính,
    %site team
    %uri

en: Click !here to view this invoice
vi: Nhấn vào !here để xem hóa đon này

en: Registered only
vi: Chỉ dành cho người đã đăng ký

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: Anonymous only
vi: Chỉ dành cho người ẩn danh

en: Anonymous policy for this product has been reset to %policy.
vi: Chính sách cho người dùng ẩn danh với sản phẩm này đã được đặt lại về %policy.

en: Only non-registered users can purchase this product
vi: Chỉ người dùng chưa đăng ký mới có thể mua sản phẩm này

en: Only registered users can purchase this product
vi: Chỉ người dùng đã đăng ký mới có thể mua sản phẩm này

en: Screen order
vi: Thứ tự màn hình

en: Determine the order of your checkout screens.
vi: Định rõ thứ tự các màn hình thanh toán của bạn.

en: Please review and submit your order
vi: Vui lòng xem lại và đệ trình đơn hàng

en: Subtotal
vi: Tổng phụ

en: Order Summary
vi: Đơn hàng đơn giản

en: Update screen order
vi: Cập nhật thứ tự màn hình

en: The screen order has been saved.
vi: Thứ tự màn hình đã được lưu.

en: Login or <a href="!reg-link">register</a> to continue the checkout process
vi: Đăng nhập hoặc  <a href="!reg-link">ghi danh</a> để tiếp tục quá trình thanh toán

en: Your order has been submitted.
vi: Đơn hàng của bạn đã được đệ trình.

en: Quantity must be a numeric value
vi: Số lượng phải là một giá trị kiểu số.

en: Manage your store
vi: Quản lý gian hàng của bạn

en: Permanent link to this search query.
vi: Liên kết cố định cho truy vấn tìm kiếm này.

en: Search criteria:
vi: Tiêu chuẩn tìm kiếm:

en: Reset search criteria.
vi: Thiết lập lại tiêu chuẩn tìm kiếm.

en: 1 result | @count results
vi[0]: 1 kết quả
vi[1]: @count kết quả

en: administer store
vi: quản lý gian hàng

en: Billing address
vi: Địa chỉ thanh toán

en: There are no addresses in your addressbook.  Please add a shipping/delivery address now.
vi: Không có địa chỉ nào trong số địa chỉ của bạn. Vui lòng thêm vào địa chỉ nhận hàng.

en: Choose a shipping and billing address
vi: Chọn địa chỉ thanh toán và địa chỉ nhận hàng

en: Choose a billing address
vi: Chọn địa chỉ thanh toán

en: Shipping and billing address
vi: Địa chỉ thanh toán và nhận hàng

en: Shipping address
vi: Địa chỉ giao hàng

en: Ship to:
vi: Chuyển hàng đến:

en: Billing to:
vi: Hóa đơn đến:

en: (change)
vi: (thay đổi)

en: filename
vi: tên tập tin

en: %interval ago
vi: cách đây %interval

en: You have no files to download.
vi: Bạn không có tập tin nào để tải về.

en: My files
vi: Hồ sơ của tôi

en: Creates a file product.
vi: Tạo hồ sơ sản phẩm

en: Are you sure you want to delete all%type mails?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tất cả các thư %type?

en: This mail is currently in use and can not be deleted.
vi: Thư này hiện thời đang được dùng  và không thể xóa.

en: Are you sure you want to delete this mail?
vi: Bạn có chắc muốn xóa thư này?

en: Mail type
vi: Kiểu thư

en: Update mail
vi: Cập nhật thư

en: Add mail
vi: Thêm thư

en: Subject is too long
vi: Chủ đề quá dài

en: List of mails
vi: Danh sách thư

en: Mail: "@name"
vi: Thư: "@name"

en: View mail
vi: Xem thư

en: Edit mail
vi: Sửa thư

en: Delete mail
vi: Xóa thư

en: Mail added
vi: Đã thêm thư

en: Mail updated
vi: Đã cập nhật thư

en: The mail templates shown here can be modified on the !mailpage.
vi: Các mẫu thư trình bày ở đây có thể điều chỉnh tại !mailpage.

en: Mail template for %var could not be found!
vi: Không thể tìm thấy mẫu thư cho %var!

en: mail types
vi: các kiểu thư

en: No mails were found
vi: Không tìm thấy thư nào

en: To address is not a valid email address.
vi: Địa chỉ đến không hợp lệ.

en: This is the destination to which you would like to send your customers when their payment has been successfully completed. The URL must be a Drupal system path. If you are not using clean URLs, specify the part after '?q='. If unsure, specify 'node'. You may also enter '%order-history' to link to the user's order history.
vi: Đây là trang bạn muốn chuyển hướng người dùng đến khi quá trình thanh toán của họ đã hoàn thành thành công. URL phải là đường dẫn hệ thống Drupal. Nếu bạn không đang sử dụng URL gọn, nhớ nhập đủ '?q='. Nếu không rõ, nhập vào 'node'. Bạn cũng có thể nhập vào '%order-history' để liên kết đến trang lịch sử giao dịch của người dùng.

en: Cancel payment URL
vi: URL thôi thanh toán

en: Payment method
vi: Phương thức thanh toán

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Payment status
vi: Tình trạng thanh toán

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Cardholder name
vi: Tên chủ thẻ

en: Credit card number
vi: Số thẻ tín dụng

en: Card expiry date
vi: Ngày thẻ hết hạn

en: Card verification number
vi: Số xác thực thẻ

en: The card verification number (cvn) is the last three or four digit number printed on the signature strip of a credit card
vi: Số xác thực thẻ (cvn) là ba hoặc bốn chữ số cuối cùng được in ở mặt sau của thẻ tín dụng

en: A valid Credit Card Number is required
vi: Đòi buộc Số Thẻ Tín Dụng hợp lệ.

en: Credit Card Number is not valid. Please check number
vi: Số Thẻ Tín Dụng không hợp lệ. Vui lòng kiểm tra số

en: Card Verification Number is a required field, and must be numeric
vi: Số xác thực thẻ là trường đòi buộc và phải là một số.

en: (Change)
vi: (Thay đổi)

en: Payment details
vi: Chi tiết thanh toán

en: Order of Invoice Screens
vi: Thứ tự các màn hình Hóa đơn

en: Pending invoices
vi: Hóa đơn đang treo

en: Manage invoices which are currently being created but have not been posted.
vi: Quản lí các hóa đơn đang được tạo nhưng chưa được gửi.

en: Configuration settings for the invoice module
vi: Các thiết lập cấu hình cho môđun hóa đơn

en: Delete Pending Invoice
vi: Xóa hóa đơn đang treo

en: Build Invoice for %name
vi: Làm hóa đơn cho %name

en: Update Invoice
vi: Cập nhật hóa đơn

en: Create Invoice
vi: Tạo hóa đơn

en: Discard Invoice
vi: Hủy hóa đơn

en: Invoice %txnid has been created.
vi: Hóa đơn %txnid đã được tạo.

en: Delete pending invoice for %contact_name
vi: Xóa hóa đơn đang treo của %contact_name

en: pending invoice for %contact_name deleted
vi: Đã xóa hóa đơn đang treo của %contact_name

en: PayPal Receiver Email
vi: Địa chỉ email người nhận tiền tại Paypal

en: Primary email address of the payment recipent. This is also your main paypal email address.
vi: Địa chỉ email chính của người nhận thanh toán. Đây cũng là địa chỉ email chính của bạn.

en: PayPal processing URL
vi: URL xử lý của Paypal

en: URL of the secure payment page customers are sent to for payment processing.
vi: URL của trang thanh toán an toàn khách hàng được chuyển đến để xử lý việc thanh toán.

en: PayPal IPN "request back" validation URL
vi: URL kiểm tra PayPal IPN "gọi ngược"

en: URL where IPN "request back" is posted to validate the transaction.
vi: URL mà IPN "yêu cầu ngược" được gửi đến để kiểm tra giao dịch.

en: Process payments using paypal.
vi: Thực hiện thanh toán sử dụng Paypal.

en: Product deleted
vi: Đã xóa sản phẩm

en: Products
vi: Sản phẩm

en: Add Products
vi: Thêm các sản phẩm

en: Product Ids
vi: Các Id sản phẩm

en: Update Products
vi: Cập nhật các sản phẩm

en: Provide the product details to display on the page.
vi: Cung cấp các chi tiết sản phẩm để trình bày trên trang.

en: How much does this product retail for? Note: This price may be different from the selling price due to price adjustments elsewhere.
vi: Bạn muốn bản sản phẩm này giá bao nhiêu? Ghi chú: Giá này có thể khác với giá bán thực tế tùy thuộc vào các tuỳ chỉnh khác trong hệ thống.

en: If you have an unique identifier for this product from another system or database, enter that here. This is optional, as system IDs are automatically created for each product.
vi: Nếu bạn có mã số định danh cho sản phẩm này từ hệ thống cơ sở dữ liệu khác, nhập nó vào trường dữ liệu này. Mục này là tùy chọn, hệ thống này sẽ tự động gán một mã số định danh cho mỗi sản phẩm được tạo.

en: Not a product
vi: Không phải sản phẩm

en: This item not for sale.
vi: Sản phẩm không bán.

en: Add to store
vi: Thêm vào gian hàng

en: Remove from store
vi: Xóa khỏi gian hàng

en: Check here to delete product information.  Takes effect when changes are submitted.
vi: Đánh dấu ở đây để xóa thông tin sản phẩm. Có tác dụng khi các thay đổi được đệ trình.

en: No Products Currently on this Invoice
vi: Hiện không có sản phẩm nào trên Hóa đơn này

en: Product: List of products
vi: Sản phẩm: danh sách các sản phẩm

en: Product: SKU
vi: Sản phẩm: SKU

en: Product: Price
vi: Sản phẩm: giá

en: This action cannot be undone
vi: Thao tác này không hủy bỏ

en: Cannot Locate Product %nid
vi: Không thể xác định Sản phẩm %nid

en: Node "%title" is not a valid product
vi: Node "%title" không phải là một sản phẩm hợp lệ

en: The quantity must be a positive integer
vi: Số lượng phải là một số nguyên dương

en: Product quicklist
vi: Danh sách chọn nhanh Sản phẩm

en: Configure product types
vi: Cấu hình các loại sản phẩm

en: Add a !s.
vi: Thêm một !s.

en: You are not allowed to create products.
vi: Bạn không được phép tạo sản phẩm.

en: Product SKU.
vi: SKU sản phẩm.

en: Product price.
vi: Giá sản phẩm.

en: administer products
vi: quản lý sản phẩm

en:  Product API
vi:  API sản phẩm

en: Shipping partner
vi: Đối tác chuyển hàng

en: Product settings
vi: Các thiết lập sản phẩm

en: Shipping APIs settings
vi: Các thiết lập API chuyển hàng

en: Shipping methods
vi: Các phương thức chuyển hàng.

en: Select the shipping methods you wish to make available for this product type.
vi: Chọn các phương thức chuyển hàng bạn muốn có sẵn cho loại sản phẩm này.

en: Save @partner settings
vi: Lưu các thiết lập @partner

en: Address of sender
vi: Địa chỉ người gửi

en: Street address
vi: Địa chỉ đường phố

en: Specify a state if the address is within the United States.
vi: Chỉ định một bang nếu địa chỉ thuộc về nước Mỹ.

en: Province / Region
vi: Tĩnh / Vùng

en: Zipcode / Postal code
vi: Mã Zip / Mã bưu điện

en: Please select a shipping method.
vi: Vui lòng chọn một phương thức chuyển hàng.

en: Choose shipping method
vi: Chọn một phương thức chuyển hàng

en: Subject of shipping e-mail
vi: Chủ đề của thư điện tử chuyển hàng

en: Shipping email
vi: Thư điện tử chuyển hàng

en: Inventory control
vi: Điều khiển kho hàng

en: Inventory management for this item
vi: Thiết lập sản phẩm này trong kho hàng

en: Number of products in inventory.
vi: Số lượng của sản phẩm còn tồn trong kho.

en: How long it will take this item to leave the fulfillment center once the order has been placed?
vi: Mất bao nhiêu thời gian để sản phẩm này được giao tay kể từ khi đơn hàng được đệ trình?

en: --none--
vi: --rỗng--

en: Usually ships in 24 hours.
vi: Chuyển hàng trong 24 giờ.

en: Usually ships in 2-3 days.
vi: Chuyển hàng từ 2-3 ngày.

en: Usually ships in 1-2 weeks.
vi: Chuyển hàng từ 1-2 tuần.

en: Usually ships in 4-6 weeks.
vi: Chuyển hàng từ 4-6 tuần.

en: Availability estimate
vi: Thời gian vận chuyển

en: Region (State/Province)
vi: Vùng miền (Tiểu bang/Tỉnh)

en: Zip/Postal code
vi: Mã Zip/Bưu điện

en: Please enter a numeric value for stock.
vi: Vui lòng nhập vào một giá trị số cho kho hàng.

en: %description (code %code)
vi: %description (mã %code)

en: Post Code
vi: Mã Bưu điện

en: Regular
vi: Thông thường

en: Potal Code
vi: Mã bưu điện

en: UPS settings
vi: Các thiết lập UPS

en: UPS Access Key
vi: Khóa truy cập UPS

en: UPS User ID
vi: ID người dùng UPS

en: UPS Password
vi: Mật khẩu UPS

en: Test ups configuration
vi: Thử cấu hình UPS

en: USPS settings
vi: Các thiết lập UPSS

en: USPS User ID
vi: ID người dùng USPS

en: USPS Password
vi: Mật khẩu USPS

en: Test usps configuration
vi: Thử cấu hình usps

en: %description (error %code)
vi: %description (lỗi %code)

en: Order #@txnid created @timestamp ago
vi: Đơn hàng #@txnid tạo cách đây @timestamp

en: Email: @email
vi: Thư điện tử: @email

en: Total: @gross
vi: Tổng cộng: @gross

en: @site-name transaction summary
vi: Tóm lược giao dịch @site-name

en: Order history overview
vi: Lịch sử giao dịch

en: This text will be displayed at the top of users' order history pages.
vi: Bản văn này sẽ được trình bày ở phía trên của các trang lịch sử giao dịch của người dùng.

en: Users adds product to cart using link.
vi: Người dùng thêm hàng vào giỏ sử dụng liên kết.

en: Transaction notices
vi: Ghi chú giao dịch

en: Email Notifications
vi: Email thông báo

en: Customer invoice e-mail
vi: Email về đơn hàng gửi đến khách

en: This text will be emailed to customers after they make a purchase.
vi: Bản văn này sẽ được gửi đến email của khách hàng sau khi họ thanh toán.

en: Payment error e-mail
vi: E-mail về lỗi thanh toán

en: This text will be e-mailed to customers if there is a payment processing problem.
vi: Bản văn này sẽ được gửi đến email khách hàng nếu có trở ngại khi thanh toán.

en: Ask customer e-mail template
vi: Mẫu email hỏi khách hàng

en: This text is used as a template for asking customer.
vi: Bản văn này được sử dụng làm một mẫu cho việc hỏi khách hàng.

en: Cancel transaction e-mail
vi: Email về việc hủy giao dịch

en: This text will be e-mailed to customers if their purchase has been canceled.
vi: Bản văn này sẽ được email đến khách hàng nếu thanh toán của họ bị hủy.

en: Default unit measure of weight.
vi: Đơn vị mặc định để tính khối lượng.

en: Default unit measure of length.
vi: Đơn vị mặc định để tính chiều dài.

en: Default unit measure of area.
vi: Đơn vị mặc định để tính diện tích.

en: Default unit measure of volume.
vi: Đơn vị mặc định để tính thể tích.

en: Price Formatting
vi: Định dạng giá

en: Currency Symbol
vi: Ký tự tiền tệ

en: Enter the currency symbol you wish to associate with your price. This will be displayed in front of the price. Default is the dollar symbol.
vi: Nhập vào ký tự tiền tệ bạn muốn trình bày trên site của bạn. Nó sẽ được trình bày phía trước giá tiền. Mặc định là ký tự dollar.

en: This option places the currency symbol of the left or right side of the price.
vi: Tùy chọn này xác định vị trí trái hoặc phải của ký tự tiền tệ đối với giá tiền.

en: Thousands separator
vi: Dấu cách hàng ngàn

en: Enter the sign for the thousands separator.
vi: Nhập vào ký tự phân cách hàng ngàn.

en: Decimal separator
vi: Dấu cách thập phân

en: Enter the sign to seperate real numbers from floating numbers.
vi: Nhập vào ký tự phân cách số thực với số thập phân.

en: Number of places after the decimal separator
vi: Số chữ số sau dấu cách thập phân

en: How many slots are needed after the decimal?
vi: Bạn cần bao nhiêu chữ số ở phần thập phân?

en: Update transaction
vi: Cập nhật giao dịch

en: Create new transaction
vi: Tạo giao dịch mới

en: The ID number of a transaction.
vi: Mã số của giao dịch.

en: Find a transaction that has the following product(s).
vi: Tìm một giao dịch có các sản phẩm sau.

en: Date transaction was created.
vi: Ngày tháng giao dịch đã được tạo.

en: Total cost
vi: Tổng giá trị

en: Payments pending
vi: Thanh toán trì hoãn

en: Payment status: Pending, workflow: Not Complete
vi: Tình trạng thanh toán: Trì hoãn, tình trạng: Chưa hoàn thành

en: Orders needing action
vi: Đơn hàng cần xử lý

en: Payment status: Complete, workflow: Not Complete
vi: Tình trạng thanh toán: Hoàn thành, tình trạng: Chưa hoàn thành

en: Monthly orders
vi: Đơn hàng hàng tháng

en: Monthly sales
vi: Doanh số hằng tháng

en: Yearly sales
vi: Doanh số hằng năm

en: Can not %op the %module module until the following modules are installed:
vi: Không thể %op module %module cho đến khi những module sau được cài đặt:

en: Invalid username
vi: Tên người dùng không hợp lệ

en: Invalid changed date. Please use the form "18 January 2005"
vi: Ngày thay đổi không hợp lệ. Vui lòng sử dụng dạng "18 January 2005"

en: Please fill out all shipping information fields.
vi: Vui lòng nhập đủ thông tin chuyển hàng ở các trường.

en: Please fill out all billing information fields.
vi: Vui lòng nhập đủ thông tin thanh toán ở các trường.

en: Please enter only numeric values or commas in the product id field.
vi: Vui lòng chỉ nhập các giá trị số (chấp nhận dấu phẩy) ở trường mã số sản phẩm.

en: Invoice overview
vi: Đơn hàng đơn giản

en: Transaction workflow
vi: Tình trạng giao dịch

en: Enter either an username or e-mail address below.
vi: Nhập vào tên người dùng hoặc đia chỉ email vào bên dưới.

en: Street1
vi: Đường 1

en: Street2
vi: Đường 2

en: Item #%nid
vi: Sản phẩm #%nid

en: -please choose-
vi: -xin chọn-

en: Billing cycle length
vi: Độ dài chu trình thanh toán

en: Product IDs
vi: Mã sản phẩm

en: Vietnam
vi: Việt Nam

en: Purchased Product: Title
vi: Sản phẩm đã mua: Tiêu đề

en: Purchased Product: Quantity
vi: Sản phẩm đã mua: Số lượng

en: Purchased Product: Price
vi: Sản phẩm đã mua: Giá

en: Purchased Product: Number of Purchases
vi: Sản phẩm đã mua: Số lượng mua

en: Orders
vi: Đơn hàng

en: Transaction id
vi: Mã giao dịch

en: Product id
vi: Mã số sản phẩm

en: shipping notify
vi: nhắc nhở chuyển hàng

en: ask customer
vi: yêu cầu khách

en: cancel transaction
vi: hủy giao dịch

en: Use this search form to find transaction related information.
vi: Sử dụng biểu mẫu này để tìm kiếm thông tin liên quan đến giao dịch.

en: View Invoice
vi: Xem đơn hàng

en: Message preview
vi: Xem trước thông điệp

en: Ask customer
vi: Hỏi khách hàng

en: Print invoice
vi: In đơn hàng

en: Admin items ordered
vi: Điều hành các hàng hoá đã được đặt

en: Edit transaction items
vi: Chỉnh sửa hàng hóa của giao dịch

en: No items found for the transaction
vi: Không tìm thấy hàng hóa trong giao dịch

en: Add products
vi: Thêm sản phẩm

en: Invalid list of product IDs
vi: Danh sách các mã sản phẩm không hợp lệ

en: Ask customer a question
vi: Hỏi khách hàng một câu

en: Cancel transaction notification
vi: Thông báo về việc hủy giao dịch

en: Are you sure you want to delete this transaction?
vi: Bạn có chắc muốn xóa giao dịch này?

en: Are you sure you want to delete transaction #%txnid?  This cannot be undone.
vi: Bạn có chắc muốn xoá giao dịch #%txnid? Thao tác không thể hoàn hồi.

en: Confirm delete
vi: Xác nhận xóa

en: qty
vi: slượng

en: There are no transactions to view. You can manually <a href="!add_transaction">add transactions</a>, however.
vi: Chưa có giao dịch nào để xem. Tuy nhiên, bạn có thể <a href="!add_transaction">thêm các giao dịch</a> cách thủ công.

en: Notify customer
vi: Nhắc nhở khách hàng

en: Check here if you want a mail notification sent to the customer.
vi: Chọn mục này nếu bạn muốn một email nhắc nhở được gửi đến khách hàng.

en: Change Workflow
vi: Thay đổi tình trạng

en: Check here if you want to change the transaction workflow to <strong>%new_workflow</strong>.
vi: Chọn mục này nếu bạn muốn thay đổi tình trạng của giao dịch sang <strong>%new_workflow</strong>.

en: The mail has been accepted for delivery to the customer.
vi: Email được chấp nhận cho việc giao hàng đến khách.

en: The transaction workflow has been updated.
vi: Tình trạng giao dịch đã được cập nhật.

en: the transaction has been created
vi: giao dịch đã được tạo

en: received
vi: đã nhận

en: invoiced
vi: đã gửi đơn hàng

en: shipped
vi: đã chuyển hàng

en: awaiting customer response
vi: chờ khách hàng phúc đáp

en: canceled
vi: đã hủy

en: completed
vi: đã hoàn thành

en: security violation
vi: vi phạm an toàn

en: Transaction ID.
vi: Mã giao dịch.

en: Date the order/transaction was created.
vi: Ngày thực hiện giao dịch

en: Date the transaction was last modified.
vi: Ngày của lần chỉnh sửa cuối cùng.

en: Current state of the transaction.
vi: Tình trạng hiện tại của giao dịch.

en: Cost of shipping.
vi: Phí vận chuyển.

en: Current payment status.
vi: Tình trạng thanh toán hiện thời.

en: Payment method used.
vi: Phương thức thanh toán sử dụng.

en: Date payment was made.
vi: Ngày thanh toán đã được tạo.

en: Mail address stored with the transaction.
vi: Địa chỉ email được lưu chung với giao dịch.

en: First name of the customer.
vi: Tên khách hàng.

en: Surname of the customer.
vi: Tên thật của khách hàng.

en: Billing address.
vi: Địa chỉ thanh toán.

en: Billing address is automatically added here
vi: Địa chỉ thanh toán sẽ được thêm tự động ở đây

en: Shipping address.
vi: Địa chỉ nhận hàng.

en: Shipping address is automatically added here
vi: Địa chỉ chuyển hàng được thêm tự động ở đây

en: Shipping method is automatically added here
vi: Phương thức chuyển hàng được thêm tự động ở đây

en: Listing of items in the transaction.
vi: Danh sách các sản phẩm trong giao dịch.

en: Site url without the protocol (http://).
vi: URL của site (không cần tên giao thức -- http://).

en: Overdue
vi: Quá hạn

en: Can not update the %module module until the following modules are installed:
vi: Không thể cập nhật module %module cho đến khi các module sau được cài đặt:

en: Add to Cart
vi: Thêm vào giỏ

en: Create subproducts based on attributes like color, size, etc.
vi: Tạo sản phẩm con dựa trên các thuộc tính như màu sắc, kích cỡ, ...

en: File settings
vi: Thiết lập tập tin

en: failed
vi: hỏng

en:  for
vi:  cho

en: Credit Card Number
vi: Số Thẻ Tín Dụng

en: audio
vi: âm thanh

en: pending
vi: trì hoãn

en: product
vi: sản phẩm

en: Add address
vi: Thêm địa chỉ

en: Delete address
vi: Xóa địa chỉ

en: Credit Card Payment
vi: Thanh toán bằng thẻ tín dụng

en: Error in credit card number. Please make sure it is typed correctly.
vi: Lỗi ở số thẻ tín dụng. Vui lòng xác nhận bạn đã nhập vào chính xác.

en: Regions
vi: Các vùng

en: Currency code
vi: Mã tiền tệ

en: The e-mail address %email is already taken.
vi: Địa chỉ thư điện tử %email đã được dùng.

en: CCV Security Code
vi: Mã bảo mật CCV

en: You need to select a shipping address.
vi: Bạn cần chọn địa chỉ nhận hàng.

en: You need to select a billing address.
vi: Bạn cần chọn một địa chỉ thanh toán.

en: @firstname @lastname, @street in @city
vi: @firstname @lastname, @street ở @city

en: Please choose where you would like the items to be delivered. You can also <a href="!add_address">add a new address</a>.
vi: Vui lòng chọn địa điểm nhận hàng. Bạn cũng có thể <a href="!add_address">tạo một địa chỉ mới</a>.

en: Please choose where you would like the invoice to be sent. You can also <a href="!add_address">add a new address</a>.
vi: Vui lòng chọn địa chỉ nơi hóa đơn được gửi đến. Bạn cũng có thể <a href="!add_address">tạo một địa chỉ mới</a>.

en: <p>Your address book is used to save addresses for billing and shipping of items from our store.</p>
vi: <p>Sổ địa chỉ của bạn được sử dụng để lưu các địa chỉ, dùng cho việc gửi hóa đơn và chuyển hàng từ gian hàng của chúng tôi.</p>

en: E-Commerce Customer Interface
vi: Giao diện khách hàng thương mại điện tử

en: %item_count %item_suffix in !your_cart
vi: %item_count %item_suffix trong !your_cart

en: Subtotal:
vi: Tổng phụ:

en: Your shopping cart is empty. You may continue shopping from our !product-page.
vi: Giỏ hàng của bạn đang rỗng. Bạn có thể tiếp tục mua sắm từ !product-page của chúng tôi.

en: Product page
vi: Trang sản phẩm

en: Login or <a href="%reg-link">register</a> to continue the checkout process
vi: Login or <a href="!reg-link">register</a> to continue the checkout process

en: <strong>%product-title</strong> added to <a href="!cart_view">your shopping cart</a>
vi: <strong>%product-title</strong> đã được thêm vào <a href="!cart_view">giỏ hàng của bạn</a>

en: E-Commerce: Cart tables have been created.
vi: E-commerce: Các bảng cho giỏ hàng đã được tạo.

en: Ecommerce shopping cart.
vi: Giỏ hàng Ecommerce

en: Creates an apparel product.
vi: Tạo một sản phẩm quần áo.

en: Apparel Product
vi: Sản phẩm Quần áo

en: create apparel products
vi: tạo các sản phẩm quần áo

en: edit own apparel products
vi: sửa các sản phẩm quần áo của mình

en: Apparel
vi: Quần áo

en: Apparel products for E-Commerce.
vi: Các sản phẩm quần áo cho E-Commerce.

en: Please enter an expiration date.
vi: Vui lòng nhập vào ngày hết hạn.

en: Bid history for  &quot;%product-name&quot;
vi: Lịch sử đặt giá cho &quot;%product-name&quot;

en: Script error.
vi: Lỗi kịch bản.

en: Bid history
vi: Lịch sử đặt giá

en: You've won this auction!
vi: Bạn là người chiến thắng ở cuộc đấu giá này!

en: create auction items
vi: tạo các mục bán đấu giá

en: E-Commerce: Auction tables have been created.
vi: E-Commerce: Các bảng đấu giá đã được tạo.

en: Auction products for E-Commerce.
vi: Các sản phẩm đấu giá cho E-Commerce.

en: Configure Authorize.Net payment gateway
vi: Cấu hình cổng thanh toán Authorize.Net

en: Pay with credit card
vi: Thanh toán với thẻ tín dụng

en: Card details
vi: Chi tiết thẻ

en: Cardholder's first name
vi: Tên của chủ thẻ

en: Cardholder's last name
vi: Họ của chủ thẻ

en: The 3 digit number on back of card, or 4 digit number on the front for AMEX
vi: 3 Con số ở phía sau của thẻ, đối với AMEX là 4 con số ở phía trước thẻ.

en: You must enter a credit card number.
vi: Bạn phải nhập vào số thẻ tín dụng.

en: Authorize.net payment error for transaction %txnid for user %user_link. Response code: %return_1. Response subcode: %return_2. Response reason code: %return_3. Response reason text: %return_4.
vi: Lỗi thanh toán Authorie.net cho giao dịch %txnid của người dùng %user_link. Mã số trả về: %return_1. Mã số con trả về: %return_2. Mã nguyên nhân trả về: %return_3. Nguyên nhân: %return_4.

en: ecommerce
vi: thương mại điện tử

en: Authorize.Net payment gateway in E-Commerce.
vi: Cổng thanh toán Authorize.Net trong Thương Mại Điện Tử

en: Configuration of the CCard gateway
vi: Cấu hình của cổng thanh toán CCard

en: Thank you Page
vi: Trang Cảm ơn

en: submit payment
vi: Đệ trình thanh toán

en: Credit Card Processing Error: %cc_reason
vi: Lỗi xử lý thẻ tín dụng: %cc_reason

en: your payment has been accepted, thank you
vi: thanh toán của bạn đã được chấp nhận, cảm ơn

en: Page to go to after payment
vi: Trang chuyển đến sau khi thanh toán

en: Page to go to after payment is completed.
vi: Trang chuyển đến sau khi thanh toán được hoàn thành

en: Mark transaction as paid?
vi: Đánh dấu giao dịch là đã thanh toán

en: Make a COD Payment
vi: Tạo một thanh toán COD

en: audio configuration
vi: cấu hình âm thanh

en: List of all recurring products.
vi: Danh sách tất cả các sản phẩm trả lại

en: Delete region
vi: Xóa vùng

en: Add region
vi: Thêm vùng

en: Region name
vi: Tên vùng

en: The region %name has been updated.
vi: Vùng %name đã được cập nhật.

en: Are you sure you want to delete the region %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa vùng %name?

en: The region has been deleted.
vi: Vùng đã được xóa.

en: All transactions
vi: Tất cả các giao dịch

en: Address book
vi: Sổ địa chỉ

en: E-mail address:
vi: Địa chỉ thư điện tử:

en: Unable to load contact %id.
vi: Không thể nạp liên hệ %id.

en: add an address
vi: thêm một địa chỉ

en: Please choose where you would like the invoice to be sent. You can also !add_address.
vi: Vui lòng chọn nơi bạn muốn hóa đơn được gửi đến. Bạn cũng có thể !add_address.

en: Please double-check to make sure you email address is correct.
vi: Vui lòng kiểm tra hai lần để chắc rằng địa chỉ thư điện tử của bạn là chính xác.

en: %username's address book
vi: Sổ địa chỉ của %username

en: Are you sure you want to delete this address
vi: Bạn có chắc muốn xóa địa chỉ này

en: Please select your state...
vi: Vui lòng chọn bang của bạn ...

en: Please select your country...
vi: Vui lòng chọn quốc gia của bạn ...

en: Please select a country.
vi: Vui lòng chọn một quốc gia.

en: Product: Add to cart link
vi: Sản phẩm: liên kết thêm vào giỏ

en: Payment Accepted
vi: Thanh toán được chấp nhận

en: subscribe now
vi: đăng ký bây giờ

en: Security key assigned by EuroBill so IPN communications can be validated. See the <b>Account Details &raquo; Security Key</b> section of your EuroBill member area.
vi: Khóa bảo vệ ấn định bởi EuroBill để các thông tin IPN có thể được xác nhận hợp lệ. Xem phần <b> Chi tiết tài khoản &raquo; Khóa bảo vệ </b> trong khu vực thành viên EuroBill của bạn.

en: product name
vi: tên sản phẩm

en: Your changes were saved successfully.
vi: Các thay đổi của bạn đã được lưu thành công.

en: An error occurred while saving your changes.
vi: Có lỗi khi lưu các thay đổi của bạn.

en: Could not find your transaction. Please contact the store by phone.
vi: Không thể tìm thấy giao dịch của bạn. Vui lòng liên hệ chủ gian hàng qua điện thoại.

en: view transaction
vi: xem giao dịch

en: Invalid XML Format. Contact the System Administrator. No transactions will be processed until this is fixed. Error code:
vi: Định dạng XML không hợp lệ. Liên hệ người quản lý hệ thống. Không giao dịch nào được xử lý cho đến khi lỗi này được sửa. Mã lỗi:

en: Invalid Client ID. Contact the System Administrator. No transactions will be processed until this is fixed.
vi: ID máy khách không hợp lệ. Liên hệ người quản lý hệ thống. Không giao dịch nào được xử lý cho đến khi lỗi này được sửa. Mã lỗi:

en: Edit:
vi: Sửa:

en: CVV field is required
vi: Trường CVV là bắt buộc

en: Address field is required
vi: Trường địa chỉ là bắt buộc

en: %partner configuration error. Please notify the site administrator.
vi: Lỗi cấu hình %partner. Vui lòng thông báo cho người quản lý trang.

en: Product Weight
vi: Trọng lượng sản phẩm

en: The weight of the product (in Kilograms)
vi: Trọng lượng của sản phẩm (kg)

en: Product Length
vi: Độ dài sản phẩm

en: The length of the product (in Centimeters).
vi: Độ dài sản phẩm (cm)

en: Product Height
vi: Độ cao sản phẩm

en: The height of the product (in Centimeters)
vi: Độ cao sản phẩm (cm)

en: Product Width
vi: Độ rộng sản phẩm

en: The width of the product (in Centimeters)
vi: Độ rộng sản phẩm (cm)

en: Product length
vi: Độ dài sản phẩm

en: The length of the product (in inches)
vi: Độ dài sản phẩm (inch)

en: Product width
vi: Độ rộng sản phẩm

en: The width of the product (in inches)
vi: Độ rộng sản phẩm (inch)

en: Product depth
vi: Độ sâu sản phẩm

en: The depth of the product (in inches)
vi: Độ sâu sản phẩm (inch)

en: Register for an account
vi: Đăng ký một tài khoản

en: Please supply a username
vi: Vui lòng cung cấp tên người dùng

en: Please supply a password
vi: Vui lòng cung cấp mật khẩu

en: <p><strong>From:</strong> %from<br />
vi: <p><strong>Từ:</strong> %from<br></p>

en: <strong>To:</strong> %to<br />
vi: <strong>Đến:</strong> %to<br>

en: <strong>Subject:</strong> %subject</p>
vi: <strong>Chủ đề:</strong> %subject

en: <p><strong>Body:</strong></p><pre>%body</pre>
vi: <p><strong>Nội dung:</strong></p><pre>%body</pre>

en: Please enter the path to the file.
vi: Vui lòng nhập đường dẫn tới tập tin.

en: The file doesn't exist.
vi: Tập tin không tồn tại.

en: Default renewal schedule
vi: Lịch trình thay mới mặc định

en: changed
vi: đã thay đổi

en: Transaction %status
vi: Giao dịch %status

en: A non-shippable item has no inventory management. Examples are service based items.
vi: Một sản phẩm không thể vận chuyển là một sản phẩm không quản lý được bằng số lượng. Thí dụ: Dịch vụ tư vấn việc làm.

en: Non-Shippable Product
vi: Sản phẩm không thể vận chuyển

en: Enter a comma separated list of product ids (nid) to add to this transaction. Here is a <a href="!product_quicklist" onclick="window.open(this.href, '!product_quicklist', 'width=480,height=480,scrollbars=yes,status=yes'); return false">list of all products</a>.
vi: Nhập và danh sách, cách nhau bằng dấu phẩy, các mã sản phẩm (nid) để thêm vào giao dịch này. Đây là <a href="!product_quicklist" onclick="window.open(this.href, '!product_quicklist', 'width=480,height=480,scrollbars=yes,status=yes'); return false">danh sách tất cả các sản phẩm</a>.

en: Process Payment Now.
vi: Xử lý việc thanh toán ngay

en: Payment Testing
vi: Thanh toán thử nghiệm

en: Enable payment testing
vi: Bật thanh toán thử nghiệm

en: The current transactions payment status is not correct, Please contact the system administrator
vi: Tình trạng thanh toán của giao dịch hiện thời được thiết lập không đúng. Vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống

en: Choose one
vi: chọn một

en: payment received
vi: thanh toán đã nhận

en: denied
vi: từ chối

en: refunded
vi: trả lại

en: Your payment has been accepted. Below is the receipt for your purchase. We recommend printing the receipt using the print. Thank you for shopping at %site.
vi: Thanh toán của bạn đã được chấp nhận. Cảm ơn bạn đã mua sắm tại %site.

en: our online store
vi: gian hàng trực tuyến

en: E-Commerce: Payment tables have been created.
vi: E-Commerce: Các bảng cho thanh toán đã được tạo.

en: A payment API for ecommerce.
vi: API thanh toán cho Eecommerce.

en: <p>In order to use this module, you need to create an account with PayPal. Also, you can setup Instant Payment Notification (IPN) to track PayPal payments from your own website. The IPN URL of your site is:</p><p><strong> %ipn_url</strong></p>
vi: <p>Để sử dụng module này, bạn cần tạo một tài khoản Paypal. Bạn cũng có thể tạo một  Instant Payment Notification (IPN) để theo dõi các thanh toán Paypal từ website riêng của bạn. URL IPN của site bạn là::</p><p><strong> %ipn_url</strong></p>

en: Configuration for the PayPal payment gateway
vi: Cấu hình cho cổng thanh toán Paypal

en: This is the destination to which you would like to send your customers if they cancel their payment. The URL must be a Drupal system path. If you are not using clean URLs, specify the part after '?q='. If unsure, specify 'node'.
vi: Đây là trang bạn muốn chuyển người dùng đến nếu họ hủy bỏ quá trình thanh toán. URL phải là đường dẫn của hệ thống Drupal. Nếu bạn không đang sử dụng URL gọn, nhớ nhập đủ '?q='. Nếu không rõ, nhập vào 'node'.

en: The currecy code that PayPal should process the payment in.
vi: Mã tiền tệ được Paypal sử dụng khi xử lý thanh toán.

en: Debug Instant Payment Notification (IPN)
vi: Gỡ rối Instant Payment Notification (IPN)

en: If enabled, you'll receive an email whenever IPN is activated on your site.
vi: Nếu bật, bạn sẽ nhận một email khi IPN được kích hoạt trên site của bạn.

en: Minimum purchase amount
vi: Số tiền tối thiểu khi thanh toán

en: What is the minimum amount an user must purchase for when checking out with Paypal?
vi: Số tiền tối thiểu một người dùng phải thanh toán khi thực hiện thanh toán với Paypal?

en: Your purchase total must be at least %min-purchase-amount for Paypal purchases.
vi: Tổng số tiền thanh toán của bạn phải đạt ít nhất %min-purchase-amount khi thanh toán tại Paypal.

en: @site_name order #@txn_id for @user_name
vi: Đơn hàng #@txn_id cho @user_name tại @site_name

en: @site_name order #@txn_id
vi: Đơn hàng #@txn_id tại @site_name

en: A Transaction ID exists and is #%key
vi: Mã số giao dịch #%key
     đã tồn tại

en: IPN hit for <a href="%txn-url">txn: %txnid</a>
vi: IPN gọi cho <a href="%txn-url">giao dịch: %txnid</a>

en: IPN hit, no transaction ID given.
vi: IPN gọi, không có mã số giao dịch.

en: An HTTP error occurred
vi: Xảy ra một lỗi HTTP

en: PayPal has verified the transaction
vi: Paypal đã xác thực giao dịch

en: Transaction has been processed.
vi: Giao dịch đã được xử lý.

en: The transaction has returned an invalid result from PayPal.
vi: Giao dịch trả về một giá trị không hợp lệ tử Paypal.

en: PayPal debug results for
vi: Kết quả gỡ rối Paypal cho

en: E-Commerce: Paypal tables have been created.
vi: E-commerce: Các bảng cho Paypal đã được tạo.

en: 'Add to cart' link
vi: Liên kết 'Thêm vào giỏ'

en: Choose whether or not you want the 'Add to cart' link visible for this product.
vi: Chọn lựa hiển thị hay không liên kết 'Thêm vào giỏ' cho sản phẩm này.

en: Once a payment status is marked complete, it can't be changed
vi: Một khi tình trạng thanh toán được đánh dấu là hoàn thành, nó không thể được thay đổi.

en: (These orders will no longer be listed once the transaction workflow is set to either 'Completed' or 'Canceled')
vi: (Những đơn hàng này sẽ không còn được liệt kê một khi tình trạng giao dịch được thiết lập là 'Hoàn thành' hoặc 'Hủy')

en: <p>No mail will be sent to the user.</p>
vi: <p>Không gửi mail đến người dùng.</p>

en: <p>Can't find an order?  <a href="!show_all_transactions">View</a> or <a href="!transaction_search">search</a> all transactions.</p>
vi: <p>Không thể tìm thấy một đơn hàng? <a href="!show_all_transactions">Xem</a> hoặc <a href="!transaction_search">tìm kiếm</a> tất cả các giao dịch.</p>

en: All transaction in your E-Commerce store.
vi: Tất cả giao dịch trong gian hàng Ecommerce của bạn.

en: Transaction list
vi: Danh sách giao dịch

en: Create transaction
vi: Tạo giao dịch

en: E-Commerce configuration
vi: Cấu hình E-commerce

en: Configure your E-Commerce store.
vi: Cấu hình giao hàng Ecommerce của bạn.

en: General settings for your E-Commerce installation.
                              Store transaction notices. Email notifications. Behaviour
                              of cart links.
vi: Các thiết lập chung cho bản cài đặt Ecommerce.
                              Các ghi chú giao dịch. Các thông báo qua email. Cách ứng xử
                              của các liên kết của giỏ hàng.

en: Enable or disable transaction notifications.  If enabled, the site administrator (%site_mail) will receive an email summarizing the status of all orders. The frequency of emails is dependent on how often the site administrator has scheduled to run cron jobs.  Finally, The site administrator e-mail address can be changed in the <a href="!general_config_screen">general configuration screen</a>,
vi: Bật hoặc tắt các thông báo giao dịch. Nếu bật, quản trị site (%site_mail) sẽ nhận một email tổng kết tình trạng của tất cả các đơn hàng. Tính thường xuyên của các email tùy thuộc vào lịch biểu thực thi của cron jobs. Địa chỉ email của quản trị web của thể được thay đổi ở <a href="!general_config_screen">trang cấu hình chung</a>.

en: If this field is unchecked a form will be placed at
        the bottom of the product view which will allow the user select the
        quantity and other information.
vi: Nếu trường này không được chọn, một biểu mẫu sẽ được đặt phía dưới phần trình bày một sản phẩm, cho phép người dùng chọn số lượng và thông tin khác.

en: User is directed to the shopping cart after adding item.
vi: Người dùng được chuyển hướng đến trang giỏ hàng sau khi thêm sản phẩm.

en: Product Catalog
vi: Danh mục Sản phẩm

en: View your order history
vi: Xem lịch sử giao dịch của bạn

en: <div><strong>Ordered On:</strong> %order-date</div>
vi: <div><strong>Đặt hàng ngày:</strong> %order-date</div>

en: <div><strong>Due Date:</strong> %due-date</div>
vi: <div><strong>Ngày hết hạn:</strong> %due-date</div>

en: <div><strong>Transaction ID:</strong> %txnid</div>
vi: <div><strong>Mã số giao dịch:</strong> %txnid</div>

en: Active products
vi: Sản phẩm hiện tại

en: General statistics
vi: Thống kê chung

en: Searches the title and content of a product for a string of text.
vi: Tìm kiếm tiêu đề và nội dung của sản phẩm theo chuỗi của bản văn.

en: Username or ID
vi: Tên người dùng hoặc mã số

en: gross
vi: tổng

en: items ordered
vi: ngày đặt hàng

en: addresses
vi: địa chỉ

en: <h2>%result found</h2>
vi: <h2>tìm thấy %result</h2>

en: <h2>No results found</h2>
vi: <h2>Không tìm thấy kết quả</h2>

en: <h2>No transactions found</h2>
vi: <h2>Không tìm thấy giao dịch nào</h2>

en: user account
vi: tài khoản người dùng

en: %username's order history
vi: Lịch sử giao dịch của %username

en: due date
vi: ngày giao hàng

en: make payment
vi: thanh toán

en: 
    Billing to:
    %billing-address
vi: 
    Hóa đơn đến:
    %billing-address

en: Shipping to:
    %shipping-address
vi: Chuyển hàng đến:
    %shipping-address

en: 
    Shipping service:
    %shipping-service
vi: 
    Dịch vụ chuyển hàng:
    %shipping-service

en: 
    Billing to:
    @billing-address
vi: 
    Hóa đơn đến:
    @billing-address

en: Shipping to:
    @shipping-address
vi: Chuyển hàng đến:
    @shipping-address

en: 
    Shipping service:
    @shipping-service
vi: 
    Dịch vụ chuyển hàng:
    @shipping-service

en: E-Commerce: Store tables have been created.
vi: E-Commerce: Các bảng về gian hàng đã được tạo.

en: Configuration module for ecommerce.
vi: Module cấu hình cho ecommerce.

en: Save as default
vi: Lưu như mặc định

en: Parameter
vi: Tham số

en: # in stock
vi: # trong kho

en: Check all:
vi: Kiểm tra tất cả:

en: Select attributes
vi: Chọn thuộc tính

en: Base price
vi: Giá gốc

en: quantity
vi: số lượng

en: Add attribute
vi: Thêm thuộc tính

en: Edit attribute
vi: Sửa thuộc tính

en: %title: subproducts
vi: %title: sản phẩm phụ

en: Select a model
vi: Chọn một mô hình

en: Select a %name
vi: Chọn một %name

en: The %name of this product
vi: %name của sản phẩm này

en: Are you sure you want to delete the attribute %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa thuộc tính %name?

en: Attribute name
vi: Tên thuộc tính

en: The name is used to identify the attribute.
vi: Tên được dùng để nhận biết thuộc tính.

en: Please enter name for the attribute.
vi: Vui lòng nhập tên cho thuộc tính

en: The attribute %attribute has been updated.
vi: Thuộc tính %attribute đã được cập nhật.

en: The attribute was deleted.
vi: Thuộc tính đã bị xóa.

en: Created new attribute %attribute.
vi: Đã tạo thuộc tính mới %attribute.

en: edit attribute
vi: sửa thuộc tính

en: delete attribute
vi: xóa thuộc tính

en: Products in cart
vi: Các sản phẩm trong giỏ

en: @count subproduct price updated. | @count subproduct prices updated.
vi[0]: @count giá sản phẩm phụ đã được cập nhật.

en: @count subproduct title updated. | @count subproduct titles updated.
vi[0]: @count tiêu đề sản phẩm phụ đã được cập nhật.

en: @count subproduct title updated. | %count subproduct titles updated.
vi[0]: @count tiêu đề sản phẩm phụ đã được cập nhật.

en: A shippable product is a tangible, physical item. Optional features includes inventory control and availability estimates.
vi: Một sản phẩm có thể vận chuyển là một sản phẩm hữu hình. Các chức năng tùy chọn bao gồm: điều khiển kho hàng và thời gian vận chuyển.

en: Shippable Product
vi: Sản phẩm có thể vận chuyển

en: This product is currently out of stock
vi: Sản phẩm này hiện nay đã hết trong kho

en: When enabled, the number in stock will be decremented whenever an order of this item is made. When stock reaches zero, the 'Add to cart' will be replaced with 'Sold out'.
vi: Nếu được kích hoạt, số lượng trong kho sẽ được giảm dần khi đơn hàng có chứa sản phẩm này được thực hiện. Khi số này giảm đến không, liên kết 'chọn mua' sẽ được thay thế bằng 'Hết hàng'.

en: Number in stock
vi: Số lượng trong kho

en: E-Commerce: Tangible product tables have been created.
vi: E-Commerce: Các bảng cho sản phẩm hữu hình đã được tạo.

en: Tangible Product
vi: Sản phẩm hữu hình

en: Creates a tangible product.
vi: Tạo một sản phẩm hữu hình.

en: Enter tax rules here.
vi: Nhập vào đây luật tính thuế.

en: tax calculation methods are <a href="!tax_calc_url">here</a>.
vi: Xem các phương pháp tính thuế tại <a href="!tax_calc_url">đây</a>.

en: Configure tax rules
vi: Cấu hình các luật tính thuế

en: Edit tax
vi: Sửa thuế

en: Delete tax
vi: Xoá thuế

en: Tax autocomplete
vi: Thuế tự điền

en: Tax
vi: Thuế

en: rule
vi: luật

en: Add %operator%operand where %realm = '%realm-value'
vi: Thêm %operator%operand với %realm = '%realm-value'

en: There are currently no tax rules.
vi: Hiện thời không có luật tính thuế nào.

en: You must enter a location value.
vi: Bạn phải nhập vào giá trị cho địa phương.

en: You must choose a product type.
vi: Bạn phải chọn kiểu nội dung.

en: Invalid operator
vi: Thao tác không hợp lệ

en: You must enter a rate.
vi: Bạn phải nhập vào giá trị thuế.

en: Are you sure you want to delete this tax rule
vi: Bạn có chắc là muốn xóa luật tính thuế này

en: tax rule deleted
vi: đã xóa luật tính thuế

en: State / Province / Region
vi: Tiểu bang / Tỉnh thành / Khu vực

en: Type of Location to define the new tax rule for
vi: Kiểu địa phương áp dụng cho luât tính thuế mới.

en: This value will be checked against the customer's shipping address.
vi: Giá trị này sẽ được kiểm tra đối với địa chỉ nhận hàng của khách hàng.

en: Value for State / Province / Region
vi: Giá trị cho Tiểu bang / Tỉnh thành / Khu vực

en: This rate can be a simple price addition or a percentage multiplier. For example, to add a 5.00 tax, enter +5.00. To multiply the gross price times 75%, enter 75%. If no operand is given, addition is assumed.
vi: Tỉ giá này có thể đơn giản là một phí cộng thêm (phép cộng) hay có thể là tỉ số phần trăm (phép nhân). Thí dụ, để thêm 5.00 tiền thuế, nhập vào +5.00. Để tăng tổng giá trị thanh toán lên 75%, nhập vào 75%. Nếu không có toán hạng nào được nhập vào, phép cộng sẽ được áp dụng.

en: Check the product types this tax rule applies to.
vi: Chọn các kiểu sản phẩm cần áp dụng luật tính thuế.

en: E-Commerce: Tax tables have been created.
vi: E-commerce: Các bảng cho việc tính thuế đã được tạo.

en: Enable a simple tax API for ecommerce.
vi: Cung cấp API tính thuế đơn giản cho E-commerce.
