Image (5.x-2.0-alpha3) - en to vi translation catalogue (177 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Image size
vi: Kích cỡ ảnh

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: List
vi: Danh sách

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Description
vi: Mô tả

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: view
vi: xem

en: Size
vi: Dung lượng

en: None
vi: Không có

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: root
vi: gốc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Name
vi: Tên

en: Import
vi: Nhập vào

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Import path
vi: Đường dẫn nhập vào

en: No galleries available
vi: Không có sẵn bộ sưu tập nào

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: No files were found
vi: Không tìm thấy tập tin nào

en: %filename as <a href="!node-link">@node-title</a> <a href="!edit-link">[edit]</a>
vi: %filename như <a href="%21node-link">@node-title</a> <a href="%21edit-link">[edit]</a>

en: Error importing %filename.
vi: Lỗi khi nhập khẩu %filename.

en: Last updated: %date
vi: Cập nhật cuối: %date

en: There is 1 image in this gallery | There are @count images in this gallery
vi[0]: Có 1 ảnh trong bộ sưu tập này

en: File name
vi: Tên tập tin

en: Random image
vi: Ảnh ngẫu nhiên

en: Gallery settings
vi: Các thiết lập bộ sưu tập

en: New window
vi: Cửa sổ mới

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Image galleries
vi: Các bộ sưu tập ảnh

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: With download link
vi: Với liên kết tải về

en: Display file name
vi: Hiển thị tên tập tin

en: Display Path to File.
vi: Hiển thị Đường dẫn tới Tập tin.

en: Posted by: !name
vi: Gửi bởi: !name

en: Operation
vi: Thao tác

en: Original
vi: Gốc

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Image module settings.
vi: Các thiết lập mô đun Ảnh.

en: No image toolkit is currently enabled. Without one the image module will not be able to resize your images. You can select one from the <a href="!link">image toolkit settings page</a>.
vi: Hiện thời không có bộ công cụ ảnh nào được bật. Mô đun image không thể đổi kích thước ảnh của bạn được nều không có bộ công cụ ảnh nào. Bạn có thể chọn một từ <a href="!link">trang thiết lập bộ công cụ ảnh</a>.

en: Image sizes
vi: Kích cỡ ảnh

en: Gray
vi: Xám

en: Path to the "convert" binary
vi: Đường dẫn đến "convert" binary

en: Image Galleries
vi: Các bộ sưu tập ảnh

en: Image Gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: image
vi: hình ảnh

en: Same window
vi: Cùng cửa sổ

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Click "Browse..." to select an image to upload.
vi: Nhấn vào "Duyệt qua..." để chọn một ảnh tải lên.

en: ImageMagick is a standalone program used to manipulate images. To use it, it must be installed on your server and you need to know where it is located. If you are unsure of the exact path consult your ISP or server administrator.
vi: ImageMagick là một chương trình độc lập dùng để thao tác ảnh. Để dùng nó, phải cài đặt trên máy chủ của bạn và bạn phải biết nó được đặt ở đâu. Nếu bạn không chắc chắn về đường dẫn chính xác, hãy tham khảo ISP hoặc người quản lý máy chủ của bạn.

en: Specify the complete path to the ImageMagic <kbd>convert</kbd> binary. For example: <kbd>/usr/bin/convert</kbd> or <kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>
vi: Chỉ ra đường dẫn đầy đủ đến ImageMagic <kbd>convert</kbd> binary. Vì dụ: <kbd>/usr/bin/convert</kbd> or <kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>

en: Display debugging information
vi: Hiển thị thông tin gỡ lỗi

en: Checking this option will display the ImageMagick commands and ouput to users with the <em>administer site configuration</em> permission.
vi: Việc đánh dấu tùy chọn này sẽ hiển thị các lệnh và đầu ra ImageMagick tới người dùng có quyền <em>administer site configuration</em>.

en: No file %file could be found. PHP's <a href='!open-basedir'>open_basedir</a> security resriction is set to %open-basedir, which may be interfering with the attempts to locate ImageMagick.
vi: Không thể tìm thấy tập tin %file. Hạn chế bảo mật<a href="%21open-basedir">open_basedir</a> của PHP được đặt về %open-basedir, điều này có thể ảnh hưởng đến việc thử định vị ImageMagick.

en: The specified ImageMagic path %file does not exist.
vi: Đường dẫn được chỉ định %file không tồn tại.

en: ImageMagick could not be found. The admin will need to set the path on the <a href='@image-toolkit-settings'>image toolkit page</a>.
vi: Không thể tìm thấy ImageMagick. Người quản lý cần đặt đường dẫn ở <a href="@image-toolkit-settings">trang bộ công cụ ảnh</a>.

en: ImageMagick command: @command
vi: Lệnh ImageMagick: @command

en: ImageMagick output: @output
vi: Đầu ra ImageMagick: @output

en: ImageMagick reported an error: %error
vi: ImageMagick báo cáo một lỗi: %error

en: Image: Display Image
vi: Ảnh: Hiển thị ảnh

en: Image with link
vi: Ảnh có liên kết

en: The image module is used to create and administer images for your site. Each image is stored as a post, with thumbnails of the original generated automatically. There are two default thumbnail sizes, thumbnail and preview. The thumbnail size is shown as the preview for image posts and when browsing image galleries. The preview is the default size when first displaying an image node.
vi: Mô đun image được dùng để tạo và quản lý các ảnh cho site của bạn. Mỗi ảnh được lưu như một bài gửi, với ảnh thu nhỏ của ảnh gốc được tạo một cách tự động. Có hai cỡ ảnh thu nhỏ: thu nhỏ và xem trước. Cỡ thu nhỏ được hiển thị như xem trước cho bài gửi ảnh và khi duyệt qua bộ sưu tập ảnh. Cỡ xem trước là cỡ mặc định khi hiển thị một node ảnh.

en: Image administration allows the image directory and the image sizes to be set.</p><p>
    Image galleries are used to organize and display images in galleries.   The list tab allows users to edit existing image gallery names, descriptions, parents and relative position, known as a weight.  The add galleries tab allows you to create a new image gallery defining name, description, parent and weight.
vi: Việc quản trị ảnh cho phép thiết lập thư mục ảnh và kích cỡ ảnh..</p><p>line break
    Bô sưu tập ảnh được dùng để tổ chức và trình bày các ảnh.Thẻ Danh sách cho phép người dùng chỉnh sửa tên bộ sưu tập ảnh, mô tả, vị trí cấp trên và vị trí tương đối (theo độ nặng). Thẻ Thêm bộ sưu tập cho phép bạn tạo bộ sưu tập mới cùng với định nghĩa tên, mô tả, mục cấp trên và độ nặng.

en: <p>You can</p>
    <ul>
    <li>view image handling messages in <a href="!admin-settings">administer &gt;&gt; settings</a>.</li>
    <li>configure image sizes and file directories at <a href="!admin-settings-image">administer &gt;&gt; settings &gt;&gt; image</a>.</li>
    <li>use the <a href="!external-http-drupal-org-project-img_assist">image assist module</a> to upload and insert images into posts.</li>
vi: <p>Bạn có thể</p>
    <ul>
    <li>xem các thông điệp xử lý ảnh trong <a href="%21admin-settings">quản lý &gt;&gt; thiết lập</a>.</li>
    <li>cấu hình kích thước ảnh và thư mục tập tin tại <a href="%21admin-settings-image">quản lý &gt;&gt; thiết lập &gt;&gt; ảnh</a>.</li>
    <li>dùng <a href="%21external-http-drupal-org-project-img_assist">mô đun image assist</a> để tải lên và chèn hình ảnh vào bài viết.</li>
    </ul>

en: For more information please read the configuration and customization handbook <a href="!image">Image page</a>.
vi: Đề có thêm thông tin vui lòng đọc sổ tay cấu hình và tùy chỉnh <a href="%21image">Trang ảnh</a>.

en: An image (with thumbnail). This is ideal for publishing photographs or screenshots.
vi: Một ảnh (với ảnh thu nhỏ). Điều này là lý tưởng cho viêc phát hành các bức ảnh và ảnh chụp màn hình.

en: File paths
vi: Đường dẫn tập tin

en: Default image path
vi: Đường dẫn ảnh mặc định

en: Subdirectory in the directory "%dir" where pictures will be stored. Do not include trailing slash.
vi: Thư mục con của thư mục "%dir", nơi lưu trữ các ảnh. Không bao gồm dấu gạch chéo.

en: Maximum upload size
vi: Dung lượng tải lên tối đa

en: Must specify a width or height.
vi: Phải xác định chiều rộng hoặc chiều cao

en: Changes to the images sizes mean that the derivative images will need to be regenerated.
vi: Thay đổi kích thước ảnh có nghĩa là các ảnh dẫn xuất sẽ cần được tạo lại.

en: Rebuild image thumbnails
vi: Tạo lại ảnh thu nhỏ

en: Uploaded file is not a valid image. Only JPG, PNG and GIF files are allowed.
vi: Tập tin đã tải lên không phải ảnh hợp lệ. Chỉ cho phép các tập tin  JPG, PNG và GIF.

en: The original image was resized to fit within the maximum allowed resolution of %width x %height pixels.
vi: Ảnh gốc đã được đổi kích thước để phù hợp với dộ phân giải tối đa cho phép %width x %height điểm ảnh.

en: The image you uploaded was too big. You are only allowed upload files less than %max_size but your file was %file_size.
vi: Ảnh bạn đã tải lên qua lớn. Bạn chỉ được phép tải lên các tập tin nhỏ hơn %max_size trong khi tập tin của bạn là %file_size.

en: Latest image
vi: Ảnh mới nhất

en: You must upload an image.
vi: Bạn phải tải lên một ảnh.

en: Derivative images were regenerated for %title.
vi: Ảnh dẫn xuất đã được tạo cho %title.

en: The derivative images for <a href="!link">%title</a> have been regenerated.
vi: Ảnh dẫn xuất cho <a href="%21link">%title</a> đã được tạo lại.

en: Unable to create scaled %label image
vi: Không thể tạo ảnh co giãn %label

en: create images
vi: tạo ảnh

en: view original images
vi: xem ảnh gốc

en: edit own images
vi: sửa ảnh của mình

en: edit images
vi: sửa ảnh

en: The original image size was missing so no changes were made. See this <a href='!link'>image module issue</a> for more information. Include the following:<br /><pre>@old_sizes
    </pre>
vi: Kích thước gốc của ảnh bị mất vì thế không thay đổi nào được thực hiện. Xem <a href='!link'>vấn đề mô đun image</a> để có thêm thông tin. Bao gồm cả:<br /><pre>@old_sizesline break
    </pre>

en: Allows uploading, resizing and viewing of images.
vi: Cho phép tải lên, đổi kích thước và xem ảnh.

en: Allows easy attaching of image nodes to other content types.
vi: Cho phép dễ dàng đính kèm các node ảnh vào các kiểu nội dung khác.

en: Image Attachment View
vi: Xem Ảnh Đính kèm

en: Image attach
vi: Đính kèm ảnh

en: Enable image attach for content
vi: Bật đính kèm ảnh cho nội dung

en: Attach existing images
vi: Đính kèm ảnh đang có

en: When enabled, will allow existing image nodes to be attached instead of uploading new images.
vi: Khi được bật, sẽ cho phép đính kèm ảnh đã có thay vì tải lên ảnh mới.

en: Attached Images
vi: Các ảnh đã đính kèm

en: This determines the size of the image that appears in the block.
vi: Mục này xác định kích cỡ ảnh xuất hiện trong khối.

en: Image Attach settings
vi: Các thiết lập Image Attach

en: Attach Images
vi: Các ảnh đính kèm

en: Should this node allows users to upload an image?
vi: Node này sẽ cho phép người dùng tải lên một ảnh?

en: Full node image size
vi: Kích cỡ ảnh node đầy đủ

en: This determines the size of the image that appears when the full node is displayed. 'Hidden' will not show the image.
vi: Giá trị này xác định kích cỡ của ảnh khi xuất hiện khi node đầy đủ được trình bày. 'Ẩn' sẽ không hiện ảnh này.

en: Full node image weight
vi: Độ rộng ảnh node đầy đủ

en: This value determines the order of the image when displayed in the body.
vi: Giá trị này xác định thứ tự của ảnh khi trình bày trong phần thân.

en: Existing Image
vi: Ảnh đang có

en: Choose an image already existing on the server if you do not upload a new one.
vi: Chọn một ảnh đang có trên mày chủ nếu bạn không tải lên một ảnh mới.

en: -or-
vi: -hoặc-

en: Upload Image
vi: Tải ảnh lên

en: Image title
vi: Tiêu đề ảnh

en: The title the image will be shown with.
vi: Tiêu đề được trình bày cùng với ảnh.

en: Image Attach: Display Image
vi: Image Attach: Trình bày Ảnh

en: Image Attach: Attached image
vi: Image Attach: ảnh đã đính kèm

en: Image galleries can be used to organize and present groups of images. Galleries may be nested. To add a new gallery click the "add gallery" tab.
vi: Bô sưu tập có thể được dùng để tổ chức và trình diễn các nhóm ảnh. Các bộ sưu tập có thể lồng nhau. Để thêm một bộ sưu tập mới, nhấn vào thẻ "thêm bộ sưu tập".

en: Create and manage image galleries.
vi: Tạo và quản lý các bộ sưu tập ảnh.

en: Add gallery
vi: Thêm bộ sưu tập

en: Configure appearance of image galleries.
vi: Cấu hình vẻ ngoài của bộ sưu tập ảnh.

en: Edit image gallery
vi: Sửa bộ sưu tập ảnh

en: Images per page
vi: Số ảnh trên mỗi trang

en: Sets the number of images to be displayed in a gallery page.
vi: Đặt số ảnh được trình bày trong một trang bộ sưu tập.

en: Display node info
vi: Trình bày thông tin node

en: Checking this will display the "Posted by" node information on the gallery pages.
vi: Đánh dấu mục này sẽ thể hiện thông tin "Gửi bởi" của node trên trang các bộ sưu tập.

en: edit gallery
vi: sửa bộ sưu tập

en: Gallery name
vi: Tên bộ sưu tập

en: The name is used to identify the gallery.
vi: Tên dùng để xác định bộ sưu tập.

en: The description can be used to provide more information about the image gallery.
vi: Mô tả dùng để cung cấp thêm thông tin về bộ sưu tập ảnh.

en: When listing galleries, those with with light (small) weights get listed before containers with heavier (larger) weights. Galleries with equal weights are sorted alphabetically.
vi: Khi liệt kê, các bộ sưu tập với trọng lượng nhẹ sẽ được liệt kê trước các bộ sưu tập nặng hơn. Các bộ sưu tập có cùng trọng lượng được sắp xếp theo thứ tự chữ cái.

en: Created new gallery %term.
vi: Đã tạo bộ sưu tập mới %term.

en: The gallery %term has been updated.
vi: Bộ sưu tập %term đã được cập nhật.

en: The gallery %term has been deleted.
vi: Bộ sưu tập %term đã được xóa.

en: Are you sure you want to delete the image gallery %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa bộ sưu tập ảnh %name?

en: Deleting an image gallery will delete all sub-galleries. This action cannot be undone.
vi: Việc xóa một bộ sưu tập ảnh sẽ xóa tất cả các bộ sưu tập ảnh con của nó. Hành động này không thể phục hồi.

en: The image gallery %term and all sub-galleries have been deleted.
vi: Bộ sưu tập ảnh %term va tất cả các bộ sưu tập con đã được xóa.

en: Image galleries may be nested below other galleries.
vi: Các bộ sưu tập ảnh có thể lồng bên trong bộ sưu tập ảnh khác.

en: administer images
vi: quản lý ảnh

en: Allows sorting and displaying of image galleries based on categories.
vi: Cho phép sắp xếp và trình bày các bộ sưu tập ảnh dựa vào thể loại.

en: ImageMagick Advanced Options
vi: Các tùy chọn ImageMagick nâng cao

en: These settings let you control some of ImageMagick's more advanced options.
vi: Các thiết lập này cho phép bạn điều khiển một vài tùy chọn nâng cao của ImageMagick.

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files. <a href="!link">More information on -quality</a>
vi: Định nghĩa chất lượng ảnh cho các thao tác JPEG. Thay đổi từ 0 đến 100. Giá trị cao hơn có nghĩa chất lượng ảnh cao hơn nhưng tập tin sẽ lớn hơn. <a href="!link">Thêm thông tin về -chất lượng</a>

en: <None>
vi: <none></none>

en: Change image resolution to 72 ppi
vi: Thay đổi độ phân giải ảnh về 72 ppi

en: The JPEG quality must be a positive number between 1 and 100.
vi: Chất lượng JPEG phải là một số dương ở giữa 1 và 100.

en: Adds advanced options to the ImageMagick image toolkit.
vi: Thêm các tùy chọn nâng cao cho bộ công cụ ảnh ImageMagick.

en: Searching for image files in %dirpath.
vi: Đang tìm các tập tin ảnh trong %dirpath.

en: Configure the image import module's settings.
vi: Cấu hình các thiết lập cho mô đun image import.

en: Image import
vi: Nhập ảnh vào

en: Change settings for the Image Import module.
vi: Thay đổi các thiết lập cho mô đun Image Import

en: You need to configure the import directory on the image import module's <a href='!admin-settings-image_import'>settings page</a>.
vi: Bạn cần cấu hình thư mục import trên trang các thiết lập <a href='!admin-settings-image_import'> của mô đun image import .

en: import images
vi: nhập khẩu ảnh

en: Allows batches of images to be imported from a directory on the server.
vi: Cho phép nhập khẩu nhóm ảnh từ một thư mục trên máy chủ.

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Image: File Id
vi: Ảnh: Id tập tin

en: Image: File name
vi: Ảnh: Tên tập tin

en: Image: File path
vi: Ảnh: Đường dẫn tập tin

en: Image: File size
vi: Ảnh: Kích thước tập tin

en: Image: Gallery
vi: Ảnh: Bộ sưu tập

en: Add a image as content.
vi: Thêm ảnh vào nội dung.

en: Enter the title or NID of an image
vi: Nhập vào tiêu đề hoặc NID của một ảnh

en: What size of the image should be inserted?
vi: Kích cỡ ảnh sẽ chèn?

en: Image caption
vi: Chú thích ảnh

en: Existing caption
vi: Chú thích đang có

en: Custom caption
vi: Chú thích tùy chỉnh

en: Which caption (if any) should be displayed?
vi: Chú thích nào (nếu có) sẽ được hiển thị?

en: Invalid image
vi: Ảnh không hợp lệ

en: Image:
vi: Ảnh:

en: Basic image gallery. Embedded by the image_gallery module.
vi: Bộ sưu tập ảnh cơ bản. Được nhúng trong mô đun image_gallery.

en: There are no images in this gallery.
vi: Không có ảnh nào trong bộ sưu tập.

en: Create date, newest first
vi: Ngày tạo, mới nhất trước tiên

en: Create date, oldest first
vi: Ngày tạo, cũ nhất trước tiên
