IMCE (5.x-1.2) - en to vi translation catalogue (122 entries)

en: delete
vi: xóa

en: size
vi: kích cỡ

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: all
vi: tất cả

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Save
vi: Lưu

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: link
vi: liên kết

en: Display
vi: Hiển thị

en: add
vi: thêm

en: User
vi: Người dùng

en: Create
vi: Tạo

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Up
vi: Lên

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: dimensions
vi: kích thước

en: logout
vi: đăng xuất

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: operations
vi: thao tác

en: Directory
vi: Thư mục

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Common settings
vi: Các thiết lập chung

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Permissions
vi: Quyền

en: filename
vi: tên tập tin

en: image
vi: hình ảnh

en: images
vi: các ảnh

en: Quota
vi: Hạn ngạch

en: IMCE settings
vi: Thiết lập IMCE

en: Control how your image/file browser works.
vi: Điều khiển cách hoạt động của trình duyệt ảnh/tệp.

en: Sub-folder tool
vi: Công cụ thư mục con

en: Personal files
vi: Các tập tin cá nhân

en: date
vi: ngày tháng

en: File was deleted due to quota exceed!
vi: Tập tin bị xóa vì vượt quá hạn ngạch!

en: Directory is empty.
vi: Thư mục rỗng.

en: Upload File
vi: Tải tập tin lên

en: Scale if necessary
vi: Co giãn nếu cần thiết

en: Create thumbnail
vi: Tạo ảnh thu nhỏ

en: Dimensions for scaling
vi: Kích thước co giãn

en: Limits
vi: Giới hạn

en: Resize image
vi: Đổi kích thước ảnh

en: Create a copy
vi: Tạo bản sao

en: Image/File Browser
vi: Trình duyệt hình ảnh/tập tin

en: Are you sure want to delete this file?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tập tin này?

en: non-images
vi: không phải hình ảnh

en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt

en: UP(previous), DOWN(next), DELETE, INSERT(add)
vi: LÊN(trước), XUỐNG(sau), XOÁ, CHÈN (thêm)

en: No files were uploaded.
vi: Không có tập tin nào được tải lên.

en: File upload error. Could not move uploaded file.
vi: Lỗi khi tải tập tin lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên.

en: Invalid filename.
vi: Tên tập tin không hợp lệ

en: Only images with .jpg, .gif, and .png extensions are allowed.
vi: Chỉ cho phép các ảnh với đuôi .jpg, .gif, và .png.

en: Error scaling image.
vi: Lỗi khi co giãn ảnh.

en: Image was scaled to allowed dimensions.
vi: Ảnh đã được co giãn về kích thước cho phép.

en: Image dimensions exceed the limit.
vi: Kích thước ảnh vượt quá giới hạn.

en: Invalid file extension. Allowed extensions are .jpg, .gif, .png, !ext
vi: Phần mở rộng tập tin không hợp lệ. Các phần mở rộng được phép là  .jpg, .gif, .png, !ext

en: File size exceeds upload limit.
vi: Kích cỡ tập tin vượt quá giới hạn tải lên.

en: You dont have enough free space.
vi: Bạn không có đủ vùng trống.

en: Error copying the file.
vi: Lỗi khi đang sao chép tập tin.

en: Upload successful.
vi: Tải lên thành công.

en: Thumbnail created.
vi: Đã tạo hình thu nhỏ.

en: Thumbnail can not be created.
vi: Không thể tạo ảnh thu nhỏ.

en: File deleted successfully.
vi: Đã xóa tập tin thành công.

en: Error deleting file.
vi: Lỗi khi đang xóa tập tin.

en: File does not exist.
vi: Tập tin không tồn tại.

en: File type is not supported.
vi: Kiểu tập tin không được hỗ trợ.

en: Error resizing image.
vi: Lỗi khi đổi kích thước ảnh.

en: Resizing successful.
vi: Đổi kích thước thành công.

en: Error opening directory
vi: Lỗi khi đang mở thư mục

en: Directory error!
vi: Lỗi thư mục!

en: These dimensions will be used while scaling down newly uploaded big images.
vi: Kích thước này sẽ được sử dụng khi thu nhỏ các ảnh lớn tải lên mới.

en: Thumbnail dimensions
vi: Kích thước ảnh thu nhỏ

en: You can enable automatic thumbnail creation from newly uploaded images. To disable leave the fields blank.
vi: Bạn có thể bật việc tự động tạo ảnh thu nhỏ khi tải lên các ảnh mới. Để tắt, bỏ trống trường này.

en: Your upload directory
vi: Thư mục tải lên của bạn

en: This directory must be relative to <strong>!filepath</strong> directory. So if you want to use <strong>!filepath/foldername</strong>, just enter <strong>foldername</strong> here. You may also enter <strong>/</strong> to use the file system root. If you leave it blank, u1 will be used.
vi: Thư mục này phải có quan hệ với thư mục <strong>!filepath</strong>. Vì thế nếu bạn muốn dùng <strong>!filepath/foldername</strong>, chỉ việc nhập <strong>foldername</strong> ở đây. Bãn cũng có thể nhập <strong>/</strong> để dùng gốc hệ thống tập tin. Nếu bạn bỏ trống, u1 sẽ được sử dụng.

en: Enable extras
vi: Bật các phần mở rộng

en: This javascript package includes browsing enhancements like file sorting, keyboard shortcuts, file filtering, etc.
vi: Gói javascript này bao gồm việc duyệt nâng cao như sắp xếp tập tin, phím tắt, lọc tập tin, v.v.

en: delete files
vi: xóa các tập tin

en: upload files
vi: tải lên các tập tin

en: limitless upload
vi: tải lên không hạn chế

en: Enable/disable access for file upload and deletion in user directories. Limitless upload disables controlling filesize, image dimensions and quota.
vi: Bật/tắt truy cập cho tải lên tập tin và việc xóa trong thư mục người dùng. Tải lên không giới hạn sẽ tắt việc điều khiển dung lượng tập tin, kích thước và hạn ngạch.

en: Image dimensions
vi: Kích thước ảnh

en: Define the maximum dimensions for an image to be uploaded.
vi: Định nghĩa kích thước tối đa cho ảnh tải lên.

en: Enable scaling of newly uploaded images.
vi: Bật co giãn cho ảnh tải lên mới.

en: If a newly uploaded image has dimensions exceeding the limit, it will be scaled down instead of giving an error.
vi: Nếu một ảnh tải lên mới có kích thước vượt quá giới hạn, nó sẽ được co nhỏ thay vì báo lỗi.

en: Enable custom resizing.
vi: Bật đổi kích thước tùy chỉnh.

en: Users will be able to resize their images to any size up to allowed dimensions.
vi: Người dùng sẽ có thể đổi thành kích thước bất kỳ dưới kích thước cho phép.

en: Define the maximum file size(KB) for an image to be uploaded.
vi: Định nghĩa dung lượng tập tin tối đa (KB) cho ảnh tải lên.

en: Upload quota
vi: Hạn ngạch tải lên

en: Define the total upload quota(KB) per user.
vi: Định nghĩa hạn ngạch tải lên (KB) trên một người dùng.

en: Prefix for personal folder names
vi: Tiền tố cho các tên thư mục cá nhân.

en: Define the prefix that user IDs will be appended in order to create personal folders. Ex: entering "u" will result in folder names like u1, u14 etc. If you leave it blank, user IDs will be used as folder names.
vi: Địng nghĩa tiền tố mà các ID người dùng sẽ được thêm vào để tạo các thư mục cá nhân. Vd: nhập "u" sẽ cho ra các thư mục như u1, u14 v.v. Nếu bạn bỏ trống, ID người dùng sẽ được dùng làm tên thư mục.

en: Use a shared folder
vi: Dùng một thư mục chia xẻ

en: If you want all your users to <strong>use a common folder instead of personal folders</strong>, here you can define that folder name (ex. images). Notice that shared upload means shared quota. If you are happy with personal folders leave this field blank.
vi: Nếu bạn muốn tất cả người dùng <strong>dùng một thư mục chung thay vì các thư mục cá nhân</strong>, ở đây bạn có thể định nghĩa tên thư mục này (vd. images). Chú ý rằng chia sẻ tải lên cũng có nghĩa là chia sẻ hạn nghạch. Nếu bạn thích các thư mục cá nhân thì bỏ trống trường này.

en: Enable sub-folder navigation.
vi: Bật định hướng thư mục con.

en: This option allows users to manage multiple folders under their main folder. Only the users who have at least one sub-folder can use this feature.
vi: Tùy chọn này cho phép người dùng quản lý nhiều thư mục bên trong thư mục chính của họ. Chỉ người dùng có ít nhất một thư mục con mới có thể dùng tính năng này.

en: Default sub-folder names
vi: Tên thư mục con mặc định.

en: Enter comma separated sub-folder names that will be created automatically, if the sub-folder navigation is enabled. Each user of this role will have these folders in their main folder by default. Additional folders can be created using !subfoldertool. You should note that total user quota increases with every new sub-folder because the quotation is per folder basis.
vi: Nhập tên các thư mục con phân cách bởi dấu phẩy, sẽ được tự động tạo ra, nếu định hướng thư mục con được bật. Mỗi người dùng của vai trò này sẽ có các thư mục này trong thư mục chính của họ theo mặc định. Các thư mục con cộng thêm có thể được tạo bằng cách dùng !subfoldertool. Bạn phải chú ý rằng tổng hạn ngạch người dùng tăng lên với mỗi thư mục con mới vì hạn ngạch được tính cho từng thư mục.

en: Non-image file support
vi: Hỗ trợ tập tin không phải ảnh

en: Although IMCE is mainly designed to browse images, it supports uploading and browsing of any file type. If you like to use this feature, define your <strong>allowed non-image file extensions</strong> here with a comma between them. Ex .doc, .pdf, .zip.  Note that, image upload limits also apply for these files. For a pure image browser leave this field blank.
vi: Mặc dù IMCE được thiết kế chủ yếu để duyệt qua các ảnh, nhưng nó cũng hỗ trợ việc tải lên và duyệt qua bất kỳ kiểu tập tin nào. Nếu bạn thích dùng tính năng này, định nghĩa <strong>phần mở rộng tập tin không phải ảnh</strong> của bạn ở đây với dấu phẩy ngăn cách chúng. Vd .doc, .pdf, .zip.  Lưu ý rằng, giới hạn tải ảnh lên cũng áp dụng cho các tập tin này. Bỏ trống trường này nếu chỉ dùng trình duyệt ảnh thuần túy.

en: Enable tinyMCE support
vi: Bật hỗ trợ tinyMCE

en: Make IMCE the default image/file browser for tinyMCE.
vi: Đặt IMCE làm trình duyệt hình ảnh/tập tin mặc định cho tinyMCE.

en: Enable FCKEditor support
vi: Bật hỗ trợ FCKEditor

en: Replace the built-in file browser of FCKeditor with IMCE.
vi: Thay thế trình duyệt tập tin dựng-sẵn của FCKeditor bằng IMCE.

en: Enable inline image/file insertion into plain textareas
vi: Bật chèn ảnh/tập tin trên cùng dòng vào vùng văn bản đơn giản.

en: This feature allows you to add your images or files as <strong>html code into any plain textarea</strong>. This is useful especially when you dont use a wysiwyg editor such as tinyMCE or FCKeditor. Enter <strong>comma separated textarea IDs</strong> if you want to enable this feature. Otherwise, leave it blank. Hint: ID of Body fields in most node types is edit-body.
vi: Tính năng này cho phép bạn thêm hình ảnh hoặc tập tin của bạn như <strong>mã html vào vùng văn bản đơn giản</strong>. Điều này đặc biệt có ích khi bạn không dùng một trình biên tập wysiwyg như tinyMCE hay FCKeditor. Nhập <strong>các ID phân tách bởi dấu phẩy</strong> nếu bạn muốn bật tính năng này. Ngược lại, hãy bỏ trống. Gợi ý: ID của trường Body trong hầu hết các kiểu node là edit-body.

en: Role precedence
vi: Trình tự vai trò

en: A user having <strong>multiple roles</strong> gets the permissions of the highest one. Sort role IDs according to their <strong>precedence from higher to lower</strong> by putting > in between. Here is the id-name pairs of roles having access to IMCE:
vi: Người dùng có <strong>nhiều vai trò</strong> sẽ nhận các quyền của vai  tro cao nhất. Sắp xếp các ID vai trò tùy thuộc vào <strong>thứ tự từ cao đến thấp</strong> của chúng bằng cách thêm &gt; vào giữa. Ở đây là các cặp id-tên của các vai trò có quyền truy cập IMCE:

en: Settings for user #1
vi: Thiết lập cho người dùng #1

en: Settings for the role: !role
vi: Các thiết lập cho vai trò: !role

en: Insert !image or !link.
vi: Chèn !image hoặc !link.

en: Browse this user's files using !yours or !his
vi: Duyệt qua các tập tin của người dùng này bằng sử dụng !yours hoặc !his

en: your privileges
vi: đặc quyền của bạn

en: his/her privileges
vi: đặc quyền của anh ta/chị ta

en: <p>Here you can create sub-folders for your users. Multiple folder creation is possible at a time with the <strong>*</strong> character. For example, specifying <strong>user*/foo</strong> will create <strong>foo</strong> named folders under each folder starting with <strong>user</strong>. */foo*/bar will create bar named folders under folders starting with foo in each folder of file system path.</p>
vi: <p>Bạn có thể tạo các thư mục con cho người dùng của bạn tại đây. Việc tạo một lúc nhiều thư mục là có thể với ký tự <strong>*</strong>. Ví dụ, việc chỉ ra <strong>user*/foo</strong> sẽ tạo thư mục có tên <strong>foo</strong> bên trong mỗi thư mục bắt đầu bằng <strong>user</strong>. */foo*/bar sẽ tạo các thư mục có tên bar bên trong các thư mục bắt đầu bằng foo trong mỗi thư mục của dường dẫn hệ thống tập tin.</p>

en: Folder path
vi: Đường dẫn thư mục

en: Specified path must be under file sytem path.
vi: Đường dẫn chỉ ra phải nằm dưới đường dẫn hệ thống tập tin.

en: No matching sub-folders found.
vi: Không tìm thấy thư mục con phù hợp.

en: access imce
vi: truy cập imce

en: administer imce
vi: quản lý imce

en: An image/file uploader and browser supporting personal directories and user quota.
vi: Trình duyệt và trình tải hình ảnh/tập tin hỗ trợ các thư mục cá nhân và hạn ngạch người dùng.
