Backup and Migrate (6.x-2.2) - en to vi translation catalogue (172 entries)

en: delete
vi: xoá

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Type
vi: Kiểu

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Create !type
vi: Tạo !type

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Scheme
vi: CSDL

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Database type
vi: Loại cơ sở dữ liệu

en: action
vi: hành động

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Default Settings
vi: Thiết lập mặc định

en: Email Address
vi: Địa chỉ Email

en: Advanced Settings
vi: Thiết lập nâng cao

en: All
vi: Tất cả

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Location
vi: Vị trí

en: download
vi: tải xuống

en: Frequency
vi: Tần suất

en: help page
vi: trang trợ giúp

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Destination
vi: Nơi đến

en: Site off-line message
vi: Thông điệp hệ thống ngắt mạng

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
vi: Thông điệp hiển thị khi hệ thống đang ở chế độ ngắt mạng.

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Weeks
vi: Tuần

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Port
vi: Cổng

en: Source
vi: Nguồn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Days
vi: Ngày

en: profile
vi: hồ sơ

en: Hours
vi: Giờ

en: Seconds
vi: Giây

en: Last run
vi: Lần chạy trước

en: Are you sure?
vi: Bạn chắc chưa?

en: Keep
vi: Giữ

en: revert
vi: trở lại

en: Destination name
vi: Tên đích

en: Missing
vi: Bị mất

en: Schedules
vi: Các lịch trình

en: Minutes
vi: Phút

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: Once an hour
vi: Một lần một giờ

en: Once a day
vi: Một lần một ngày

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Restore
vi: Phục hồi

en: The e-mail address %mail is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử %mail không hợp lệ.

en: Create new profile
vi: Tạo hồ sơ mới

en: Profile Name
vi: Tên hồ sơ

en: Hour(s)
vi: giờ

en: Backup and Migrate
vi: Sao lưu và Di chuyển dữ liệu

en: Backup/restore your database or migrate data to or from another Drupal site.
vi: Sao lưu hay phục hồi CSDL hệ thống, hoặc di chuyển dữ liệu từ website sang hệ thống Drupal khác.

en: Backup the database.
vi: Sao lưu cơ sở dữ liệu.

en: Restore the database from a previous backup
vi: Phục hồi CSDL từ một tệp sao lưu hiện có

en: Backup every
vi: Sao lưu mỗi

en: Number of Backup files to keep
vi: Số bản sao lưu cần giữ

en: Exclude the following tables altogether
vi: Không sao lưu các bảng dữ liệu sau

en: The selected tables will not be added to the backup file.
vi: Những bảng được chọn dưới đây sẽ không được sao lưu.

en: Exclude the data from the following tables
vi: Không sao lưu dữ liệu đối với các bảng sau

en: The selected tables will have their structure backed up but not their contents. This is useful for excluding cache data to reduce file size.
vi: Chỉ sao lưu cấu trúc mà không sao lưu giữ liệu của các bảng được chọn dưới đây. Việc này sẽ giúp giảm kích thước tệp tin nén, và xóa luôn bộ nhớ đệm ngay khi phục hồi dữ liệu.

en: Backup file name
vi: Tên tệp sao lưu

en: No Compression
vi: Không nén

en: GZip
vi: Nén bằng GZip

en: BZip
vi: Nén bằng BZip

en: Compression
vi: Nén

en: Append a timestamp.
vi: Thêm mốc thời gian tạo.

en: Timestamp format
vi: Định dạng thời gian

en: Should be a PHP <a href="!url">date()</a> format string.
vi: Phải là một đối số của hàm <a href="!url">date()</a> trong PHP.

en: Save these settings.
vi: Lưu các thiết lập này.

en: Upload a Backup File
vi: Tải tệp sao lưu lên

en: Upload a backup file created by this version of this module. For other database backups please use another tool for import. Max file size: %size
vi: Tải một tệp sao lưu do phiên bản hiện thời của module này tạo ra. Để phục hồi từ các nguồn khác, hãy dùng các công cụ tương thích. Kích cỡ tối đa tải lên: %size

en: Scheduling
vi: Lên lịch sao lưu

en: Directory path
vi: Đường dẫn thư mục

en: List !type
vi: Danh sách !type

en: MySQL Database
vi: CSDL MySQL

en: Default Database
vi: Cơ sở dữ liệu mặc định

en: Manual Backups Directory
vi: Thư mục Sao lưu thủ công

en: Scheduled Backups Directory
vi: Thư mục sao lưu lịch trình

en: FTP Directory
vi: Thư mục FTP

en: Send the backup as an email attachment to the specified email address.
vi: Đính kèm bản sao lưu và gửi tới địa chỉ email được chọn.

en: Choose the database to restore to. Any database destinations you have created and any databases specified in your settings.php can be restored to.
vi: Chọn CSDL muốn phục hồi. Chỉ có các đích CSDL đã tạo và các CSDL khai báo trong tệp settings.php là có thể phục hồi được.

en: Restoring will delete some or all of your data and cannot be undone. <strong>Always test your backups on a non-production server!</strong>
vi: Việc phục hồi sẽ xóa một số hoặc tất cả dữ liệu hiện có, và không thể quay lại được. <strong>Do vậy, hãy kiểm tra bản sao lưu trên máy chủ thử nghiệm trước khi tiến hành phục hồi!</strong>

en: Backup Source
vi: Nguồn sao lưu

en: Destinations
vi: Đích

en: destinations
vi: các đích

en: destination
vi: đích

en: Add a new @s destination.
vi: Thêm đích mới: @s.

en: Choose the type of destination you would like to create:
vi: Chọn loại đích muốn tạo:

en: No destination types available.
vi: Không có loại đích nào.

en: list files
vi: các tệp

en: restore
vi: phục hồi

en: Take site offline
vi: Đưa hệ thống vào chế độ bảo trì

en: Take the site offline during restore and show a maintenance message. Site will be taken back online once the restore is complete.
vi: Đưa hệ thống vào trạng thái bảo trì khi thực hiện phục hồi. Sau khi phục hồi xong dữ liệu thì đưa site về trạng thái hoạt động bình thường.

en: View as checkboxes
vi: Xem dưới dạng hộp kiểm

en: Backup File
vi: Tệp sao lưu

en: You can use tokens in the file name.
vi: Bạn có thể dùng các từ giữ chỗ để đặt tên tệp sao lưu.

en: profiles
vi: hồ sơ

en: Untitled Profile
vi: Hồ sơ chưa đặt tên

en: Are you sure you want to delete the profile %name? Any schedules using this profile will be disabled.
vi: Bạn có thực sự muốn xóa hồ sơ %name hay không? Tất cả các lịch trình dùng hồ sơ này sẽ bị tắt đi.

en: schedule
vi: lịch trình

en: schedules
vi: các lịch trình

en: Untitled Schedule
vi: Lịch trình chưa đặt tên

en: No tables excluded
vi: Không loại trừ bảng nào

en: No data omitted
vi: Không xóa dữ liệu

en: Schedule Name
vi: Tên lịch trình

en: Settings Profile
vi: Hồ sơ thiết lập

en: -- None Available --
vi: -- Không có --

en: The number of backup files to keep before deleting old ones. Use 0 to never delete backups. <strong>Other files in the destination directory will get deleted if you specify a limit.</strong>
vi: Số tệp sao lưu cần giữ khi thực hiện xóa tệp sao lưu cũ. Nhập 0 để giữ tất cả các bản sao lưu. <strong>Các tệp còn lại trong thư mục sao lưu sẽ bị xóa.</strong>

en: Choose where the backup file will be saved. Backup files contain sensitive data, so be careful where you save them.
vi: Chọn thư mục lưu trữ các tệp sao lưu. Các tệp sao lưu chứa các thông tin nhạy cảm, nên hãy chọn thư mục đã được bảo mật.

en: Create new destination
vi: Tạo đích mới

en: Backup period must be a number greater than 0.
vi: Lịch sao lưu phải là một số lớn hơn 0.

en: Number to keep must be an integer greater than or equal to 0.
vi: Số tệp cần giữ lại phải lớn hơn hoặc bằng 0.

en: Once a second
vi: Một lần một giây

en: Every @count seconds
vi: Mỗi @count giây

en: Once a minute
vi: Một lần một phút

en: Every @count minutes
vi: Mỗi @count phút

en: Every @count hours
vi: Mỗi @count giờ

en: Every @count days
vi: Mỗi @count ngày

en: Once a week
vi: Hằng tuần

en: Every @count weeks
vi: Mỗi @count tuần

en: Backup and Migrate makes the task of backing up your Drupal database and migrating data from one Drupal install to another easier. It provides a function to backup the entire database to file or download, and to restore from a previous backup. You can also schedule the backup operation. Compression of backup files is also supported.  The database backup files created with this module can be imported into this or any other Drupal installation with the !restorelink, or you can use a database tool such as <a href="!phpmyadminurl">phpMyAdmin</a> or the mysql command line command.
vi: Mô-đun Sao lưu và Di chuyển dữ liệu cho phép sao lưu cơ sở dữ liệu Drupal hoặc di chuyển dữ liệu từ website này sang website Drupal khác một cách dễ dàng. Nó cung cấp chức năng sao lưu toàn bộ cơ sở dữ liệu vào tập tin lưu trên máy chủ web hoặc tải về, để khôi phục lại khi cần. Mô-đun cũng hỗ trợ lịch trình tự động sao lưu và nén giảm kích thước các tập tin sao lưu. Bản sao CSDL do mô-đun này tạo ra hỗ trợ việc nhập khẩu vào bản cài đặt Drupal khác thông qua !restorelink, cũng như các công cụ quản lý CSDL như <a href="!phpmyadminurl">phpMyAdmin</a> hay dòng lệnh mysql.

en: restore feature
vi: tính năng khôi phục

en: Quick Backup Tab
vi: Thẻ Sao lưu nhanh

en: Use this form to run simple manual backups of your database. Visit the !helppage for more help using this module
vi: Trang này cho phép bạn tạo bản sao lưu CSDL hệ thống. Xin vui lòng xem !helppage để biết thêm chi tiết

en: Advanced Backup Tab
vi: Thẻ Sao lưu nâng cao

en: Use this form to run manual backups of your database with more advanced options. If you have any !profilelink saved you can load those settings. You can save any of the changes you make to these settings as a new settings profile.
vi: Sử dụng biểu mẫu này để sao lưu thủ công cơ sở dữ liệu của bạn với nhiều tùy chọn nâng cao. Bạn có thể sử dụng lại các thiết lập từ trong các !profilelink đã có, hoặc sửa lại chúng để tạo hồ sơ sao lưu mới.

en: settings profiles
vi: các hồ sơ thiết lập

en: Restore Tab
vi: Thẻ Phục hồi

en: Upload a backup and migrate backup file. The restore function will not work with database dumps from other sources such as phpMyAdmin.
vi: Tải lên một tập tin sao lưu trích xuất từ mô-đun Sao lưu và di chuyển dữ liệu. Chức năng phục hồi sẽ chỉ làm việc với bản sao từ mô-đun này. Các bản sao lưu cơ sở dữ liệu từ các nguồn khác, ví dụ như phpMyAdmin, sẽ không dùng được.

en: Destinations are the places you can save your backup files to or them load from.
vi: Đích là những nơi bạn dùng để lưu trữ các tệp sao lưu cho hệ thống.

en: Files can be saved to a directory on your web server, downloaded to your desktop or emailed to a specified email account. From the Destinations tab you can create, delete and edit destinations or list the files which have already been backed up to the available destinations.
vi: Các tập tin sao lưu có thể được lưu vào một thư mục trên máy chủ web của bạn, tải về máy bàn hoặc gửi qua email cho một địa chỉ được chỉ định. Từ tab Đích bạn có thể tạo, xóa và chỉnh sửa các đích hoặc xem danh sách các tập tin đã được sao lưu vào những đích đó.

en: Profiles are saved backup settings. Profiles store your table exclusion settings as well as your backup file name, compression and timestamp settings. You can use profiles in !schedulelink and for !manuallink.
vi: Các hồ sơ sao lưu ghi lại các thiết lập cho việc sao lưu, như các bảng nào cần bỏ qua hay xóa bỏ các dữ liệu nào trước khi thực hiện sao lưu, cũng như việc đặt tên tập, thời gian và nén dữ liệu trước khi ghi vào tập tin sao lưu. Các hồ sơ sao lưu có thể được sử dụng trong !schedulelink và !manuallink.

en: manual backups
vi: sao lưu thủ công

en: You can create new profiles using the add profiles tab or by checking the "Save these settings" button on the advanced backup page.
vi: Bạn có thể tạo hồ sơ sao lưu mới bằng cách chọn thẻ Thêm hồ sơ sao lưu, hoặc đánh dấu hộp kiểm "Lưu các thiết lập này" trong trang sao lưu nâng cao.

en: Automatically backup up your database on a regular schedule using <a href="!cronurl">cron</a>.
vi: Tự động sao lưu Cơ sở dữ liệu một cách định kỳ, thông qua <a href="!cronurl">cron</a>.

en: Each schedule will run a maximum of once per cron run, so they will not run more frequently than your cron is configured to run. If you specify a number of backups to keep for a schedule, old backups will be deleted as new ones created. <strong>If specifiy a number of files to keep other backup files in that schedule's destination will get deleted</strong>.
vi: Mỗi lịch chạy sẽ được thực hiện nhiều nhất là 1 lần cho 1 lần kích hoạt cron, vì thế số lần chạy của chúng sẽ nhỏ hơn số lần chạy cron được thiết lập trên hệ thống. Khi ta đặt số bản sao lưu được giữ lại, các bản sao lưu cũ sẽ bị xóa bỏ. <strong>Nếu chọn số tệp sao lưu được giữ lại, các tệp sao lưu khác được tạo định kì cũng sẽ bị xóa bỏ nếu đã quá cũ</strong>.

en: You do not have permission to back up this site.
vi: Bạn không có quyền sao lưu trang này.

en: -- Select a Settings Profile --
vi: -- Chọn một hồ sơ thiết lập --

en: You can load a profile. Any changes you made below will be lost.
vi: Bạn có thể nạp một hồ sơ, nhưng các thay đổi bên dưới sẽ bị mất.

en: Load Settings
vi: Nạp các thiết lập

en: Load Profile
vi: Nạp hồ sơ

en: Quick Backup
vi: Sao lưu nhanh

en: Backup now
vi: Sao lưu ngay bây giờ

en: For more backup options, try the <a href="!advancedurl">advanced backup page</a>.
vi: Nếu cần thiết lập các tùy chọn khác, xin dùng trang <a href="!advancedurl">sao lưu cao cấp</a>.

en: A source cannot be backed up to itself. Please pick a different destination for this backup.
vi: Không thể sao lưu một nguồn vào chính nó. Xin hãy chọn một đích khác để tiến hành sao lưu.

en: Backup from !from to !to using !profile !submit
vi: Sao lưu từ !from tới !to bằng !profile !submit

en: Backup Destination
vi: Đích sao lưu

en: Choose where the backup file will be saved. Backup files contain sensitive data, so be careful where you save them. Select 'Download' to download the file to your desktop.
vi: Chọn nơi lưu trữ các tệp sao lưu. Các tệp sao lưu chứa những dữ liệu nhạy cảm của website, nên hãy cẩn thận khi lưu chúng lại. Chọn 'Tải về' để tải tệp sao lưu về máy mình.

en: Save the settings as
vi: Lưu các thiết lập này thành

en: Replace the '%profile' profile
vi: Thay thế hồ sơ '%profile'

en: This will be the name of your new profile if you select 'Create new profile' otherwise it will become the name of the '%profile' profile.
vi: Đây sẽ là tên của hồ sơ thiết lập mới, nếu chọn 'Tạo hồ sơ mới'. Nếu không, nó sẽ là tên của hồ sơ '%profile'.

en: Pick a name for the settings. Your settings will be saved as a profile and will appear in the <a href="!url">Profiles Tab</a>.
vi: Chọn tên cho bộ thiết lập này. Các thiết lập sẽ được lưu lại thành một hồ sơ, cho phép truy cập từ <a href="!url">thẻ Hồ sơ</a>.

en: Save Without Backing Up
vi: Chỉ lưu hồ sơ, không sao lưu

en: Restore to
vi: Phục hồi tới

en: <p>Or you can restore one of the files in your <a href="!url">saved backup destinations.</a></p>
vi: <p>Hoặc bạn có thể phục hồi một trong các tệp lưu trong <a href="!url">các đích sao lưu hiện có.</a></p>

en: <a href="!restoreurl">Restore again</a>
vi: <a href="!restoreurl">Phục hồi lần nữa</a>

en: Advanced Backup
vi: Sao lưu cao cấp

en: The filter settings for the profile.
vi: Thiết lập lọc cho hồ sơ.

en: Default Schedule
vi: Lịch trình mặc định

en: Restore now
vi: Phục hồi luôn
