Comments in vBulletin (6.x-3.2) - en to vi translation catalogue (147 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Status
vi: Trạng thái

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: content
vi: nội dung

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Last comment
vi: Bình luận cuối cùng

en: Read more
vi: Xem thêm

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: new
vi: mới

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: view
vi: xem

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Required
vi: Bắt buộc

en: edit
vi: sửa

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Update
vi: Cập nhật

en: Time
vi: Thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Preview comment
vi: Xem trước

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: Your name
vi: Tên của bạn

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: here
vi: ở đây

en: Jump to the first comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận đầu tiên của nội dung này.

en: Jump to the first new comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận mới đầu tiên của nội dung này.

en: Add new comment
vi: Viết bình luận

en: Add a new comment to this page.
vi: Viết bài bình luận về nội dung này.

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
vi: Chia sẻ những suy nghĩ và ý kiến của bạn về nội dung này.

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: The comment no longer exists.
vi: Bài bình luận không còn tồn tại.

en: The comment and all its replies have been deleted.
vi: Bài bình luận và các bài viết phản hồi đã được xóa.

en: Do not display
vi: Không hiển thị

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: reply
vi: phản hồi

en: You have to specify a valid date.
vi: Bạn phải nhập một ngày hợp lệ.

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: The update has been performed.
vi: Quá trình cập nhật đã được thực hiện.

en: Source
vi: Nguồn

en: @time ago
vi: cách đây @time

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: 1 month
vi: 1 tháng

en: Delete comments
vi: Xóa bài bình luận

en: by
vi: bởi

en: The comments have been deleted.
vi: Bài bình luận đã được xóa.

en: Published comments
vi: Các bình luận đã được đăng

en: Your comment has been queued for moderation by site administrators and will be published after approval.
vi: Bài bình luận của bạn đã được lưu lại để quản trị hệ thống duyệt và sẽ được công bố nếu được chấp thuận.

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: Approval queue
vi: Danh sách đợi chấp thuận

en: Display on separate page
vi: Hiển thị trên trang riêng biệt

en: Location of comment submission form
vi: Vị trí của biểu mẫu gửi bài bình luận

en: Anonymous commenting
vi: Bình luận ẩn danh

en: Anonymous posters may not enter their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể không nhập thông tin liên hệ

en: Anonymous posters may leave their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể để lại thông tin liên hệ

en: Anonymous posters must leave their contact information
vi: Người gửi nặc danh phải để lại thông tin liên hệ

en: This option is enabled when anonymous users have permission to post comments on the <a href="@url">permissions page</a>.
vi: Tùy chọn này được bật khi người dùng ẩn danh được quyền gửi bài bình luận ở trang <a href="@url">phân quyền</a>.

en: Display below post or comments
vi: Hiển thị bên dưới bài gửi hoặc bài bình luận

en: Default comment setting
vi: Cài đặt mặc định cho bài bình luận

en: Read/Write
vi: Đọc/Viết

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
vi: Nội dung của trường dữ liệu này được giữ kín và sẽ không được hiển thị công khai.

en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
vi: Chữ ký của bạn sẽ được hiển thị ở cuối các lời bình luận của bạn.

en: parent
vi: cấp trên

en: Can not delete non-existent comment.
vi: Không thể xóa bài bình luận không tồn tại.

en: Flat list - collapsed
vi: Phẳng & thu gọn

en: Flat list - expanded
vi: Phẳng & mở rộng

en: Threaded list - collapsed
vi: Mạch & thu gọn

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: 1 bình luận

en: 1 new comment | @count new comments
vi[0]: Bài bình luận mới (1)
vi[1]: Bài bình luận mới (@count)

en: <a href="@login">Login</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> để gửi bài bình luận

en: Reply
vi: Phản hồi

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: Error saving user account.
vi: Lỗi khi đang lưu tài khoản người dùng.

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Please select one or more comments to perform the update on.
vi: Vui lòng chọn một hoặc nhiều bài bình luận để cập nhật.

en: Unpublish comment
vi: Bỏ công bố bài bình luận

en: Unpublish comment containing keyword(s)
vi: Bỏ công bố bài bình luận chứa (các) từ khóa

en: After saving a new comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận mới

en: After saving an updated comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận được cập nhật

en: After deleting a comment
vi: Sau khi xóa một bài bình luận

en: When a comment is being viewed by an authenticated user
vi: Khi một bình luận đang được xem bởi một người dùng đã được chứng thực

en: The comment will be unpublished if it contains any of the character sequences above. Use a comma-separated list of character sequences. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.". Character sequences are case-sensitive.
vi: Bài bình luận sẽ bị bỏ công bố nếu nó chứa bất kỳ chuỗi ký tự nào ở trên. Sử dụng danh sách các chuỗi ký tự phân cách nhau bởi dấu phẩy. Ví dụ: funny, bungee jumping, "Company, Inc.". Các chuỗi ký tự có phân biệt chữ hoa và chữ thường.

en: Post new comment
vi: Bình luận

en: Default display order
vi: Thứ tự hiển thị mặc định

en: The default sorting for new users and anonymous users while viewing comments. These users may change their view using the comment control panel. For registered users, this change is remembered as a persistent user preference.
vi: Thứ tự sự sắp xếp mặc định áp dụng cho người dùng mới và người dùng nặc danh khi xem các bài bình luận. Những người dùng này có thể thay đổi cách thức hiển thị bằng cách sử dụng bảng điều khiển bài bình luận. Đối với người dùng đã đăng ký, thay đổi này sẽ được ghi lại như là một tùy chọn người dùng.

en: 2 weeks
vi: 2 tuần

en: Below is a list of the comments posted to your site that need approval. To approve a comment, click on 'edit' and then change its 'moderation status' to Approved. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
vi: Bên dưới là danh sách các bài bình luận được gửi lên và đang đợi sự chấp thuận của bạn. Để chấp thuận một bài bình luận, bấm vào 'biên tập' và sau đó chuyển 'trạng thái duyệt' sang Chấp thuận. Hãy bấm vào chủ đề để xem nội dung bài bình luận, tên tác giả để chỉnh sửa thông tin tác giả, 'sửa' để thay thay đổi nội dung, và 'xóa' để xóa bài bình luận.

en: Comments can be attached to any node, and their settings are below. The display comes in two types: a 'flat list' where everything is flush to the left side, and comments come in chronological order, and a 'threaded list' where replies to other comments are placed immediately below and slightly indented, forming an outline. They also come in two styles: 'expanded', where you see both the title and the contents, and 'collapsed' where you only see the title. Preview comment forces a user to look at their comment by clicking on a 'Preview' button before they can actually add the comment.
vi: Bài bình luận có thể được đính kèm vào bất kỳ một node nào. Cách thức thể hiện được chia thành hai loại: một là 'danh sách dạng phẳng' hiển thị các bài bình luận ngang hàng và theo tứ tự thời gian, một là 'danh sách dạng mạch' hiển thị các bài bình luận theo dạng cây phân cấp. Cả hai cách thức hiển thị đều có hai kiểu hiển thị: 'mở rộng' cho phép bạn xem tiêu đề và nội dung, và 'thu gọn' chỉ cho phép bạn xem tiêu đề. Xem trước bài bình luận buộc người dùng phải xem lại nội dung bài gửi của họ bằng cách bấm vào nút 'Xem trước' trước khi họ thực sự có thể gửi bài lên.

en: List and edit site comments and the comment moderation queue.
vi: Liệt kê và sửa các bình luận và danh sách điều tiết bình luận.

en: Reply to comment
vi: Phản hồi về bài bình luận

en: Default display mode
vi: Chế độ hiển thị mặc định

en: The default view for comments. Expanded views display the body of the comment. Threaded views keep replies together.
vi: Cách thức hiển thị mặc định của các bài bình luận. Hiển thị ngang hàng thể hiện nội dung của bài bình luận. Hiển thị dạng mạch thể hiện gắn kết các bài viết phản hồi.

en: Default comments per page
vi: Số lượng bài bình luận mặc định ở mỗi trang

en: Default number of comments for each page: more comments are distributed in several pages.
vi: Số lượng bài bình luận mặc định trong mỗi trang: nếu có nhiều bài bình luận thì chúng sẽ được phân bổ thành nhiều trang.

en: Comment controls
vi: Điều khiển bài bình luận

en: Display above the comments
vi: Hiển thị phía trên các bài bình luận

en: Display below the comments
vi: Hiển thị phía dưới các bài bình luận

en: Display above and below the comments
vi: Hiển thị phía trên và phía dưới các bài bình luận

en: Position of the comment controls box. The comment controls let the user change the default display mode and display order of comments.
vi: Vị trí của ô điều khiển bài bình luận. Ô điều khiển bài bình luận cho phép người dùng thay đổi chế độ hiển thị mặc định và thứ tự hiển thị của các bài bình luận.

en: Comment subject field
vi: Chủ đề bài bình luận

en: Can users provide a unique subject for their comments?
vi: Người dùng có thể đặt một chủ đề duy nhất cho bài bình luận của họ?

en: You are not authorized to post comments.
vi: Bạn không có quyền gửi bài bình luận.

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
vi: Thảo luận đã kết thúc: bạn không thể gửi bài bình luận mới.

en: You are not authorized to view comments.
vi: Bạn có không quyền xem bài bình luận.

en: Comment: updated %subject.
vi: Bình luận: đã cập nhật %subject.

en: Comment: duplicate %subject.
vi: Bài bình luận: trùng %subject.

en: Comment: added %subject.
vi: Bài bình luận: đã được thêm %subject.

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed node %subject.
vi: Bài bình luận: bài bình luận được gửi trái phép hoặc bài bình luận được gửi vào một node đã bị khóa %subject.

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa bài bình luận %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
vi: Mọi bài viết phản hồi về bài bình luận này sẽ bị mất. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: Publish the selected comments
vi: Công bố các bài bình luận được chọn

en: Unpublish the selected comments
vi: Thu hồi các bài bình luận được chọn

en: There do not appear to be any comments to delete or your selected comment was deleted by another administrator.
vi: Không có bài bình luận nào để xóa hoặc bài bình luận được chọn đã bị xóa bởi người quản trị hệ thống khác.

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa những bài bình luận này và tất cả các mục bên dưới nó?

en: You have to specify a valid author.
vi: Bạn phải nhập đúng tên tác giả.

en: The name you used belongs to a registered user.
vi: Tên mà bạn sử dụng thuộc về một người dùng đã đăng ký.

en: You have to leave your name.
vi: Bạn cần phải để lại tên của mình.

en: The e-mail address you specified is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: You have to leave an e-mail address.
vi: Bạn cần phải để lại địa chỉ thư điện tử.

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
vi: Địa chỉ của trang chủ không hợp lệ. Chú ý rằng địa chỉ phải được ghi đầy đủ theo định dạng <code>http://example.com/directory</code>.

en: (No subject)
vi: (Không có chủ đề)

en: Select your preferred way to display the comments and click "Save settings" to activate your changes.
vi: Lựa chọn cách thích hợp để hiển thị các bài bình luận và bấm  "Lưu các thiết lập" để kích hoạt sự thay đổi.

en: Comment viewing options
vi: Tùy chọn hiển thị bài bình luận

en: <a href="@login">Login</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> hoặc <a href="@register">đăng ký</a> để gửi bài bình luận

en: Comment: deleted %subject.
vi: Bài bình luận: đã xóa %subject.

en: Posted in
vi: Đã gửi bài trong

en: Comment permissions are assigned to user roles, and are used to determine whether anonymous users (or other roles) are allowed to comment on posts. If anonymous users are allowed to comment, their individual contact information may be retained in cookies stored on their local computer for use in later comment submissions. When a comment has no replies, it may be (optionally) edited by its author. The comment module uses the same input formats and HTML tags available when creating other forms of content.
vi: Quyền bình luận được gán theo vài trò người dùng, và được dùng để xác định người dùng vô danh (hoặc các vai trò khác) có được phép bình luận bài gửi hay không. Nếu người dùng vô danh được phép bình lậun, thông tin liên hệ các nhân của họ có thể được duy trì  trong các cookie lưu trên máy tính cục bộ của họ để dùng cho các lần đệ trình sau. Khi một bình lậun không có phản hồi nào, nó có thể được (tùy chọn) biên tập bởi chính tác giả. Module Comment sử dụng các định dạng nhập và các thẻ HTML sẵn có như nhau khi tạo các dạng khác của nội dung.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@comment">Comment module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@comment">Module Bình luận</a>.

en: Below is a list of the latest comments posted to your site. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
vi: Bên dưới là danh sách các bình luận mới nhất gửi đến site của bạn. Nhấn vào tiêu đề để xem bình luận, tên tác giả để sửa thông tin người dùng của tác giả, 'sửa' để sửa nội dung, và 'xóa' để bỏ việc đệ trình.

en: Forces a user to look at their comment by clicking on a 'Preview' button before they can actually add the comment
vi: Bắt buộc người dùng phải xem xét bình luận của họ bằng cách nhấn nút 'Xem trước' trước khi có thể thực sự thêm bình luận.

en: Submitted by !username on @datetime.
vi: Đệ trình bởi !username lúc @datetime.
