DaNGO (6.x-1.0-beta1) - en to cy translation catalogue (269 entries)

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: Next
cy: Nesaf

en: user
cy: defnyddiwr

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Suffix
cy: Ôl-ddoddiadau

en: E-mail
cy: E-bost

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: content
cy: cynnwys

en: Type
cy: Math

en: List
cy: Rhestr

en: Subject
cy: Testun

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Remove
cy: Symud

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: On
cy: Ymlaen

en: error
cy: gwall

en: Block title
cy: Pennawd bloc

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Content types
cy: Mathau cynnwys

en: Version
cy: Fersiwn

en: Available variables are:
cy: Newidion sydd ar gael yw:

en: Overview
cy: Arolwg

en: File
cy: Ffeil

en: File path
cy: Llwybr ffeil

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Search
cy: Chwilio

en: Reset
cy: Ailosod

en: None
cy: Dim

en: Display settings
cy: Dangos gosodiadau

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Number
cy: Rhif

en: Message
cy: Neges

en: - None -
cy: - Dim -

en: Weight
cy: Pwysau

en: Image
cy: Delwedd

en: Help text
cy: Testun cymorth

en: Types
cy: Mathau

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: none
cy: dim

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Name
cy: Enw

en: edit
cy: golygu

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Book
cy: Llyfr

en: Export
cy: Allfudo

en: Description field
cy: Maes disgrifiad

en: Node ID
cy: ID Nod

en: Field
cy: Maes

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Save
cy: Cadw

en: True
cy: Gwir

en: False
cy: Anwir

en: Default
cy: Diofyn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Views
cy: Gwelediadau

en: Add
cy: Ychwanegu

en: View
cy: Gweld

en: Format
cy: Fformat

en: Placeholder tokens
cy: Symbolau daliwr lle

en: Node type
cy: Math o nod

en: Teaser
cy: Rhagflas

en: Text
cy: Testun

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Upload image
cy: Llwytho ffeil i fyny

en: Before
cy: Cynt

en: After
cy: Ar ôl

en: User
cy: Defnyddiwr

en: action
cy: gweithred

en: Continue
cy: Parhau

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: file
cy: ffeil

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Created
cy: Wedi ei greu

en: Node
cy: Nod

en: Sent email to %recipient
cy: Gyrru e-bost i %recipient

en: Unable to send email to %recipient
cy: Methu gyrru e-bost at %recipient

en: The subject of the message.
cy: Pwnc y neges.

en: All
cy: I gyd

en: Active
cy: Gweithredol

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Recipients
cy: Derbynwyr

en: From
cy: Gan

en: Custom
cy: Addasu

en: Roles
cy: Swyddogaethau

en: Signature
cy: Llofnod

en: Filter
cy: Hidlydd

en: File ID
cy: ID ffeil

en: File name
cy: Enw ffeil

en: File MIME type
cy: Math o ffeil MIME

en: Global settings
cy: Gosodiadau eang

en: Fields
cy: Meysydd

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Overridden
cy: Wedi ei wrthwneud

en: Normal
cy: Cyffredin

en: Delete all
cy: Dileu i gyd

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: This field is required.
cy: Mae'r maes yma'n ofynnol.

en: Month
cy: Mis

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Send
cy: Anfon

en: Code
cy: côd

en: Recipient
cy: Derbynnydd

en: security
cy: gwarchodaeth

en: Method
cy: Dull

en: Week
cy: Wythnos

en: Day
cy: Dyddiad

en: Configuration
cy: Ffurfweddiad

en: Other
cy: Arall

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Not installed
cy: Heb ei osod

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: Override
cy: Gwrthwneud

en: Empty text
cy: Testun gwag

en: Order
cy: Trefn

en: Save settings
cy: Cadw gosodiadau

en: File attachments
cy: Atodiadau ffeil

en: File Upload
cy: Llwythiad ffeil i fyny

en: Are you sure you want to delete these items?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r eitemau hyn?

en: The items have been deleted.
cy: Mae'r eitemau wedi cael eu dileu.

en: The e-mail address %email has been denied access.
cy: Mae cyfeiriad e-bost %email wedi cael ei wrthod rhag cael mynediad.

en: Refine
cy: Coethi

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Select list
cy: Dewis rhestr

en: Text field
cy: Maes testun

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Production
cy: Cynhyrchiad

en: warning
cy: rhybudd

en: Poll settings
cy: Gosodiadau pleidlais

en: Style
cy: Arddull

en: Track
cy: Dilyn

en: Permissions
cy: Hawliau

en: Day(s)
cy: Dydd (dyddiau)

en: Month(s)
cy: Mis(oedd)

en: Thousands separator
cy: Miloedd o ddidolwyr

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: Path to the "convert" binary
cy: Llwybr i deuaidd "trosi"

en: <Hidden>
cy: <Wedi cuddio>

en: The primary identifier for a node.
cy: Dynodwr cynradd ar gyfer nod.

en: JPEG quality
cy: Priodwedd JPEG

en: Comment settings
cy: Gosodiadau sylw

en: Processing
cy: Prosesu

en: Path to file
cy: Llwybr at ffeil

en: Storage
cy: Storfa

en: File upload error. Could not move uploaded file.
cy: Gwall llwytho'r ffeil i fyny. Methu symud y ffeil sydd wedi ei lwytho.

en: Default value
cy: Gwerth rhagosod

en: Enable custom alternate text
cy: Galluogi addasu testun bob yn ail

en: Enable custom title text
cy: Galluogi addasu testun pennawd

en: Please wait...
cy: Arhoswch...

en: is
cy: yn

en: No content types available.
cy: Dim mathau o gynnwys ar gael.

en: Above
cy: Uwchben

en: Every
cy: Bob

en: The update has encountered an error.
cy: Mae'r diweddariad wedi dod ar draws gwall.

en: 1 item successfully processed: | @count items successfully processed:
cy[0]: 1 eitem wedi ei brosesu'n llwyddiannus:

en: Precision
cy: Trachywiredd

en: Global
cy: Eang

en: file system
cy: system ffeil

en: Rate
cy: Graddfa

en: ImageMagick Binary
cy: Deuaidd ImageMagick

en: ImageMagick is a standalone program used to manipulate images. To use it, it must be installed on your server and you need to know where it is located. If you are unsure of the exact path consult your ISP or server administrator.
cy: Mae rhaglen ImageMagick yn un ben ei hun a ddefnyddir i drin delweddau. I'w ddefnyddio, mae'n rhaid iddo gael ei mewnosod ar eich gweinyddwr ac mae'n rhaid i chi wybod lle mae wedi ei leoli. Os ydych yn ansicr o'r union lwybr gofynnwch wrth eich ISP neu eich gweinyddwr safle.

en: Specify the complete path to the ImageMagic <kbd>convert</kbd> binary. For example: <kbd>/usr/bin/convert</kbd> or <kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>
cy: Enwch llwybr llawn i'r ImageMagic deuaidd <kbd>trosi<kbd>. Er enghraifft: kbd>/usr/bin/trosi</kbd> neu  kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>

en: Display debugging information
cy: Dangos gwybodaeth dadfygio

en: ImageMagick command: @command
cy: Gorchymyn ImageMagick: @command

en: ImageMagick output: @output
cy: Allbwn ImageMagick: @output

en: ImageMagick reported an error: %error
cy: ImageMagick yn riportio gwall: %error

en: The directory %directory is not writable
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy.

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy, oherwydd does ganddo ddim y gosodiad hawliau cywir.

en: The upload directory %directory for the file field %field (content type %type) could not be created or is not accessible. A newly uploaded file could not be saved in this directory as a consequence, and the upload was canceled.
cy: Cyfeiriadur llwytho i fyny %directory i'r maes ffeil %field (math cynnwys %type) ddim yn gallu cael ei greu neu ddim yn gyrraeddadwy. Mae ffeil llwythiad i fyny diweddar methu cael ei gadw yn y cyfeiriadur yma o ganlyniad, a cafodd y llwythiad ei ganslo.

en: Store an arbitrary file.
cy: Storio ffeil mympwyol.

en: Permitted upload file extensions
cy: Estyniadau ffeil llwytho i fyny a ganiateir

en: Extensions a user can upload to this field. Separate extensions with a space and do not include the leading dot. Leaving this blank will allow users to upload a file with any extension.
cy: Estyniadau y gall defnyddiwr ei lwytho i fyny i'r mae syma. Rhaid gwahanu estyniadau gyda bwlch a peidiwch ac ychwanegu dot arwain. Bydd gadael hwn yn wag yn caniatau defnyddwyr lwytho ffeil i fyny gydag unrhyw estyniadau.

en: File size restrictions
cy: Cyfyngiadau maint ffeil

en: Limits for the size of files that a user can upload. Note that these settings only apply to newly uploaded files, whereas existing files are not affected.
cy: Yn cyfyngu maint ffeiliau y gall defnyddiwr ei lwytho i fyny. Nodwch bod y gosodiadau hyn yn cymhwyso i ffeiliau wedi eu llwytho i fyny yn ddiweddar, tra ni caiff ffeiliau sy'n bodoli'n barod eu heffeithio.

en: Maximum upload size per file
cy: Maint mwyaf llwythiad i bob ffeil

en: Maximum upload size per node
cy: Main mwyaf llwythiad i bob nod

en: Specify the total size limit for all files in field on a given node. Enter a value like "512" (bytes), "80K" (kilobytes) or "50M" (megabytes) in order to restrict the total size of a node. Leave this empty if there should be no size restriction.
cy: Enwi cyfyngder cyfanswm maint i holl ffeiliau yn maes ar nod a roddir. Rhowch werth fel "512"(beitiau), "80K" (cilobeitiau) neu "50M" (meganeitiau) i atal y cyfanswm maint o nod. Gadewch yn wag os na ddylai cyfnder maint fod yno.

en: Generic files
cy: Ffeiliau generig

en: Displays all kinds of files with an icon and a linked file description.
cy: Dangos bob mathau o ffeiliau gyda eicon a disgrifiad ffeil wedi ei gysylltu.

en: File description
cy: Disgrifiad ffeil

en: File size (in bytes)
cy: Maint ffeil (mewn beitiau)

en: File size (pretty printed)
cy: Maint Ffeil (argraffu propor)

en: Fully formatted HTML file tag
cy: Tag ffeil HTML wedi ei fformatio'n llawn

en: FileField
cy: MaesFfeil

en: Defines a file field type.
cy: Diffinio math o faes ffeil.

en: FileField Meta
cy: MaesFfeil Meta

en: Add metadata gathering and storage to FileField.
cy: Ychwanegu casgliad data meta a storfa i MaesFfeil.

en: An edit widget for image files, including a preview of the image.
cy: Dyfais golygu ar gyfer ffeiliau delwedd, gan gynnwys rhagolwg o'r delwedd.

en: Displays image files in their original size.
cy: Dangos ffeiliau delwedd yn eu maint gwreiddiol.

en: The GD library for PHP is missing or outdated. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
cy: Mae llyfrgell GD ar gyfer PHP ar goll neu wedi dyddio. Edrychwch ar ddogfennaeth delwedd PHP @url am wybodaeth ar sut i gywiro hyn.

en: GD library
cy: Llyfrgell GD

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
cy: Mae URL %url yn annilys. Rhowch URL sy'n hollol gymwys megis http://www.example.com/feed.xml.

en: Account
cy: Cyfrif

en: Upload error. Could not move file %file to destination %destination.
cy: Gwall llwytho i fyny: Methu symud ffeil %file i leoliad %destination.

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
cy: Gwall dilysiant, ceisiwch eto. Os yw'r gwall yn parhau, cysylltwch â gweinyddwr y safle.

en: and
cy: ac

en: where
cy: ble

en: The URL to which the user should be redirected. This can be an internal URL like node/1234 or an external URL like http://drupal.org.
cy: Yr URL y ddylai'r defnyddiwr gael ei ail-gyfeirio ato. Gall hyn fod yn URL mewnol fel nod/1234 neu URL allanol fel http://drupal.org.

en: ImageField
cy: MaesDelwedd

en: The node the uploaded file is attached to
cy: Y nod y mae'r ffeil sydd wedi ei lwytho i fyny yn ynghlwm iddo

en: Not enabled
cy: Heb ei alluogi

en: Maximum resolution for Images
cy: Cydraniad mwyaf ar gyfer Delweddau

en: Defines an image field type.
cy: Diffinio math o faes delwedd.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
cy: Dim ond ffeiliau sydd gyda'r estyniadau canlynol a ganiateir: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
cy: Mae'r ffeil %filesize yn rhagori maint ffeil mwyaf o %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
cy: Mae'r ffeil yn %filesize sy'n rhagori eich dogn disg o %quota.

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
cy: Cafodd y ddelwedd ei ail fesur i ffitio o fewn dimensiynau mwyaf a ganiateir sef %dimensions picsel.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
cy: Mae'r ddelwedd yn rhy fawr; y dimensiynau mwyaf yw %dimensions picsel.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
cy: Mae'r ddelwedd yn rhy fach; y dimensiynau lleiaf yw %dimensions picsel.

en: Starts with
cy: Dechrau gyda

en: Revision information
cy: Gwybodaeth diwygiad

en: Default image
cy: Rhagosod delwedd

en: Use default image
cy: Defnyddio delwedd rhagosod

en: Choose a image that will be used as default.
cy: Dewis delwedd a fydd yn cael ei ddefnyddio fel rhagosod.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If a larger image is uploaded, it will be resized to reflect the given width and height.
cy: Maint delwedd mwyaf a agniateir wedi ei fynegi fel LLEDxUCHDER (e.e. 640x480). Wedi ei osod i 0 i ddim cyfyngiad. Os oes delwedd mwy yn cael ei lwytho i fyny, bydd yn cael ei newid maint i adlewyrchu y lled a uchder sydd wedi ei roi.

en: %title field is required.
cy: Mae maes %title yn ofynnol.

en: The file could not be uploaded.
cy: Ni ellir llwytho'r ffeil i fyny.

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
cy: Ni all y teclyn trin delwedd %toolkit brosesu %function yn gywir.

en: <em>and</em> where <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
cy: em>ac</em> ble mae <strong>%property</strong> yn <strong>%value</strong>

en: <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
cy: <strong>%property</strong> yn <strong>%value</strong>

en: Javascript Choice Form
cy: Ffurf Dewis Javascript

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
cy: Mae'n rhaid i'r enw peirianr ddarllenadwy ddim ond cynnwys llythrennau bach, rhifau, ac thanlinellu.

en: Translation settings
cy: Gosodiadau cyfieithu

en: Minimum resolution for Images
cy: Adferiad lleiaf i Ddelweddau

en: The minimum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an image that is smaller than these dimensions is uploaded it will be rejected.
cy: Maint ffeil lleiad a ganiateir wedi ei fynegi fel LLEDxUCHDER (e.e. 640x480). Wedi ei osod i 0 i ddim cyfyngiad. Os yw delwedd yn llai na'r dimesiynau yma yn cael ei lwytho bydd yn cael ei wrthod.

en: ALT text settings
cy: Gosodiadau testun ALT

en: Enable user input alternate text for images.
cy: Galluogi defnyddiwr mewnbwn testun eiledol i ddelweddau.

en: Default ALT text
cy: Rhagosod testun ALT

en: This value will be used for alternate text by default.
cy: Y gwerth yma fydd yn cael ei ddefnyddio i eiledu testun drwy ragosod.

en: Title text settings
cy: Gosodiadau pennawd testun

en: Enable user input title text for images.
cy: Galluogi testun pennawd mewnben defnyddiwr i ddelweddau.

en: Default Title text
cy: Rhagosod testun Pennawd

en: This value will be used as the image title by default.
cy: Bydd y gwerth yma'n cael ei ddefnyddio fel pennawd y ddelwedd drwy ragosod.

en: Alternate Text
cy: Testun bob yn ail

en: Image linked to node
cy: Delwedd wedi cysylltu i nod

en: Image linked to file
cy: Delwedd wedi ei gysylltu at ffeil

en: The selected file %name could not be saved.
cy: Ni ellir cadw'r ffeil dewisedig %name.

en: filefield
cy: maesffeil

en: When enabled, will display a text field where users may enter a description about the uploaded file.
cy: Pan alluogir, bydd yn dangos maes testun ble mae defnyddwyr yn agllu rhoi disgrifiad am ffeil wedi ei lwytho i fyny.

en: Path settings
cy: Gosodiadau llwybr

en: Total filesize for %title, %tsize,  exceeds field settings of %msize.
cy: Cyfanswm maint ffeil i %title, %tsize, yn rhagori gosodiadau maes i %msize.

en: The file upload failed. %upload
cy: Methodd y llwythiad ffeil. %upload

en: A plain file upload widget.
cy: Dyfais llwytho ffeil plaen.

en: URL to file
cy: URL at ffeil

en: Allowed Extensions: %ext
cy: Estyniadau a ganiateir: %ext

en: Maximum Filesize: %size
cy: Maint ffeil mwyaf: %size

en: Images must be exactly @min_size pixels
cy: Mae'n rhaid i'r delweddau fod yn union @min_size o bicseli.

en: Images must be between @min_size pixels and @max_size
cy: Mae'n rhaid i ddelweddau fod rhwng @min_size o bicseli a @max_size

en: Images larger than @max_size pixels will be scaled
cy: Bydd delweddau sydd yn fwy nag @max_size o bicseli yn cael ei raddio

en: Images must be smaller than @max_size pixels
cy: Mae'n rhaid i ddelweddau fod yn llai na @max_size o bicseli

en: Images must be larger than @max_size pixels
cy: Mae'n rhaid i ddelweddau fod yn fwy na @max_size o bicseli

en: Migrating filefield values
cy: Gwerthoedd maes ffeil sy'n mudo

en: Width of a video or image file in pixels.
cy: Lled ffeil fideo neu delwedd yn picsel.

en: Height of a video or image file in pixels.
cy: Uchder ffeil fideo neu ddelwedd mewn picsel.

en: The duration of audio or video files, in seconds.
cy: Hyd ffeiliau clywedol neu fideo, mewn eiliadau.
