Display Suite profile (6.x-1.5) - en to vi translation catalogue (2323 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: select
vi: chọn

en: Show on every page except the listed pages.
vi: Trình bày ở mọi trang ngoại trừ các trang được liệt kê.

en: Show on only the listed pages.
vi: Chỉ trình bày ở những trang được liệt kê.

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: enabled
vi: bật

en: enable
vi: bật

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Administer
vi: Quản lý

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Transaction ID
vi: Mã giao dịch

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Gross
vi: Lãi gộp

en: content
vi: nội dung

en: Development
vi: Phát triển

en: Groups
vi: Nhóm

en: Is
vi: Là

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: yes
vi: có

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Age
vi: Tuổi

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: Log
vi: Bản ghi

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: Default currency
vi: Tiền tệ mặc định

en: Action
vi: Thao tác

en: Cost
vi: Trị giá

en: Quantity
vi: Số lượng

en: On
vi: Bật

en: Purchased
vi: Đã mua

en: error
vi: lỗi

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: Overview
vi: Tổng quan

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: register
vi: đăng ký

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Related terms
vi: Các từ liệu liên quan

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Changes
vi: Thay đổi

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background
vi: Nền

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Blank
vi: Trống

en: Top
vi: Đầu

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Catalog
vi: Danh mục

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

en: view catalog
vi: xem danh mục

en: administer catalog
vi: quản lý danh mục

en: Genre
vi: Thể loại

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Time
vi: Thời gian

en: week
vi: tuần

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: remove
vi: xóa

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Format
vi: Định dạng

en: The configuration options have been reset to their default values.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được trả về giá trị mặc định.

en: hidden
vi: ẩn

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Region
vi: Vùng

en: link
vi: liên kết

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: never
vi: chưa bao giờ

en: Content Types
vi: Các kiểu Nội dung

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: read more
vi: xem thêm

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Total
vi: Tổng

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Upload image
vi: Tải ảnh lên

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: type
vi: loại

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: Find content
vi: Tìm nội dung

en: Main settings
vi: Các thiết lập chính

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: action
vi: hành động

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: no
vi: không

en: Sent email to %recipient
vi: Gửi email đến %recipient

en: Unable to send email to %recipient
vi: Không thể gửi email đến %recipient

en: The subject of the message.
vi: Chủ đề của thông điệp.

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Add child page
vi: Thêm trang con

en: Printer-friendly version
vi: Phiên bản để in

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: All
vi: Tất cả

en: hours
vi: giờ

en: Active
vi: Hoạt động

en: Points
vi: Điểm

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: CSS ID
vi: ID CSS

en: The CSS ID to apply to this page
vi: ID CSS dùng cho trang này

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: View type
vi: Kiểu View

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Three column 25/50/25
vi: Ba cột 25/50/25

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Three column 25/50/25 stacked
vi: Ba cột 25/50/25 chồng lên nhau

en: Bottom
vi: Cuối

en: Three column 33/34/33
vi: Ba cột 33/34/33

en: Two column
vi: Hai cột

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Mission
vi: Nhiệm vụ

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Good
vi: Tốt

en: rate content
vi: nội dung xếp hạng

en: User settings
vi: Cài đặt người dùng

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Submit changes
vi: Đệ trình các thay đổi

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Recipients
vi: Người nhận

en: You must enter a valid e-mail address.
vi: Bạn phải nhập một địa chỉ thư điện tử hợp lệ.

en: Sender
vi: Người gửi

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll choices
vi: Lựa chọn bầu chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Content field
vi: Trường dữ liệu nội dung

en: Field name
vi: Tên trường

en: Field type
vi: Kiểu trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Percent
vi: Phần trăm

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Click here
vi: Nhấn vào đây

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Add condition
vi: Thêm điều kiện

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: configure
vi: cấu hình

en: Items
vi: Hàng hóa

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Delete all
vi: Xóa tất cả

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Textfield
vi: Trường văn bản

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Scale
vi: Co dãn

en: Medium
vi: Vừa

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Card Type
vi: Loại thẻ

en: Card Number
vi: Số thẻ

en: Start Date
vi: Ngày bắt đầu

en: Month
vi: Tháng

en: Add line
vi: Thêm dòng

en: Qty
vi: SL

en: Price
vi: Giá

en: Customers
vi: Khách hàng

en: System
vi: Hệ thống

en: Customer
vi: Khách hàng

en: Amount
vi: Số lượng

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Add to cart
vi: Thêm vào giỏ hàng

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Fax
vi: Điện thư

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Invoice
vi: Hóa đơn

en: Code
vi: Mã

en: Stock
vi: Kho

en: Recipient
vi: Người nhận

en: Payment
vi: Thanh toán

en: Payment settings
vi: Thiết lập thanh toán

en: Payments
vi: Thanh toán

en: print
vi: in

en: quote
vi: dấu trích dẫn

en: next
vi: sau

en: Store
vi: Gian hàng

en: Company
vi: Công ty

en: security
vi: an ninh

en: directory
vi: thư mục

en: General
vi: Tổng quát

en: Directory
vi: Thư mục

en: Border
vi: Biên

en: Method
vi: Phương thức

en: Week
vi: Tuần

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: End
vi: Kết thúc

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Downloads
vi: Tải về

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Note
vi: Ghi chú

en: Other
vi: Khác

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Appearance
vi: Hình thức

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Allow
vi: Cho phép

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: Destination
vi: Nơi đến

en: reset
vi: thiết lập lại

en: Class
vi: Lớp

en: String
vi: Chuỗi

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Button
vi: Nút

en: Both
vi: Cả hai

en: Clicks
vi: Nhấn

en: Filtered text (user selects input format)
vi: Văn bản được lọc (người dùng chọn định dạng dữ liệu vào)

en: Text processing
vi: Xử lí văn bản

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: The maximum length of the field in characters. Leave blank for an unlimited size.
vi: Số kí tự tối đa cho trường. Để trống nếu muốn độ dài là vô hạn.

en: Rows
vi: Số dòng

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Checkout
vi: Thanh toán

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: access all views
vi: truy cập mọi views

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Override
vi: Ghi đè

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Summary, sorted ascending
vi: Tổng kết, sắp xếp tăng dần

en: Summary, sorted descending
vi: Tổng kết, sắp xếp giảm dần

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Expose
vi: Hiện

en: Down
vi: Xuống

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: administer views
vi: quản lý view

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Class name
vi: Tên lớp

en: Integer
vi: Số nguyên

en: Credit Card
vi: Thẻ tín dụng

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Do not display
vi: Không hiển thị

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Process
vi: Tiến trình

en: Close
vi: Đóng

en: filters
vi: bộ lọc

en: Votes
vi: Phiếu bình chọn

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: Edit group
vi: Sửa nhóm

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Expiration date
vi: Ngày hết hạn

en: Original
vi: Gốc

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Function
vi: Chức năng

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: Do nothing
vi: Không làm gì

en: Street
vi: Đường

en: City
vi: Thành phố

en: Postal code
vi: Mã bưu điện

en: State/Province
vi: Tỉnh/Thành

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Collapsed
vi: Đã thu hẹp

en: Fax number
vi: Số fax

en: Phone number
vi: Số điện thoại

en: Germany
vi: Đức

en: Labels
vi: Nhãn

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Chad
vi: Tchad

en: Spain
vi: Tây Ban Nha

en: Formatting guidelines
vi: Hướng dẫn về định dạng

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Attachments
vi: Các đính kèm

en: File attachments
vi: Tập tin đính kèm

en: Pending
vi: Đang treo

en: slow
vi: chậm

en: minute
vi: phút

en: minutes
vi: phút

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Key
vi: Khóa

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Upload file
vi: Tải tập tin lên

en: settings page
vi: trang cấu hình

en: List price
vi: Bảng giá

en: Change
vi: Thay đổi

en: Default width
vi: Bề rộng mặc định

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Are you sure you want to delete these items?
vi: Bạn có chắn chắn muốn xóa những mục này?

en: The items have been deleted.
vi: Mục được chọn đã được xóa.

en: ago
vi: trước

en: The update has been performed.
vi: Quá trình cập nhật đã được thực hiện.

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: update
vi: cập nhật

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: access administration menu
vi: quyền truy cập menu quản trị

en: Cache settings
vi: Các thiết lập bộ đệm

en: published
vi: đã xuất bản

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Replacement value
vi: Giá trị thay thế

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: User's name
vi: Tên người dùng

en: User's ID
vi: ID người dùng

en: User's email address
vi: Địa chỉ email người dùng

en: User's registration date
vi: Ngày người dùng đăng ký

en: User's last login date
vi: Ngày cuối người dùng đăng nhập

en: The current date in the user's timezone
vi: Ngày hiện tại trong múi giờ người dùng

en: Features
vi: Tính năng

en: Allowed values list
vi: Danh sách các giá trị được phép

en: Add file
vi: Thêm tập tin

en: (disabled)
vi: (tắt)

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: First
vi: Đầu tiên

en: Middle
vi: Giữa

en: Query
vi: Truy vấn

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: day
vi: ngày

en: year
vi: năm

en: hour
vi: giờ

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: is equal to
vi: bằng

en: is not equal to
vi: khác

en: Moderated
vi: Kiểm duyệt

en: Default map settings
vi: Thiết đặt mặc định cho bản đồ

en: Open link
vi: Mở liên kết

en: Default Line 1 Color
vi: Màu mặc định của đường kẻ 1

en: Default Line 2 Color
vi: Màu mặc định của đường kẻ 2

en: lines
vi: dòng

en: Lines
vi: Dòng

en: Page header
vi: Phần đầu trang

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Trống

en: Path alias
vi: Đường dẫn giả

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: PHP code
vi: Mã PHP

en: Your rating
vi: Xếp hạng của bạn

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Display fields
vi: Trình bày trường

en: Immediately
vi: Ngay lập tức

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Select one...
vi: Chọn một...

en: Production
vi: Sản phẩm

en: Info
vi: Thông tin

en: Red
vi: Đỏ

en: Units
vi: Đơn vị

en: Shipping method:
vi: Phương thức chuyển hàng:

en: Taxes
vi: Thuế

en: Enabled filters
vi: Các bộ lọc đã kích hoạt

en: Do it!
vi: Thực hiện!

en: Poll settings
vi: Các thiết lập Poll

en: Convert
vi: Biến đổi

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: Permissions
vi: Quyền

en: Your settings have been saved.
vi: Đã lưu lại các thiết lập của bạn.

en: Search options
vi: Các tùy chọn tìm kiếm

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: options
vi: tuỳ chọn

en: Shopping cart
vi: Giỏ hàng

en: Your item(s) have been updated.
vi: Hàng hóa của bạn đã được cập nhật.

en: Qty.
vi: SL.

en: Cart
vi: Giỏ hàng

en: Transaction key
vi: Chìa khóa giao dịch

en: Credit card details
vi: Các chi tiết thẻ tín dụng

en: Discount
vi: Giảm giá

en: Shipping
vi: Chuyển hàng

en: Day(s)
vi: Ngày

en: Week(s)
vi: Tuần

en: Year(s)
vi: Năm

en: Order history
vi: Lịch sử giao dịch

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: Subtotal
vi: Tổng phụ

en: administer store
vi: quản lý gian hàng

en: Billing address
vi: Địa chỉ thanh toán

en: Shipping address
vi: Địa chỉ giao hàng

en: Ship to:
vi: Chuyển hàng đến:

en: Payment method
vi: Phương thức thanh toán

en: Balance
vi: Số dư

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Received
vi: Đã nhận được

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Payment details
vi: Chi tiết thanh toán

en: Reverse
vi: Ngược

en: Products
vi: Sản phẩm

en: administer products
vi: quản lý sản phẩm

en: Product settings
vi: Các thiết lập sản phẩm

en: Street address
vi: Địa chỉ đường phố

en: Testing
vi: Kiểm tra

en: Thousands separator
vi: Dấu cách hàng ngàn

en: Total:
vi: Tổng cộng:

en: Transaction ID:
vi: ID giao dịch:

en: Vietnam
vi: Việt Nam

en: Province
vi: Tỉnh

en: Pounds
vi: Bảng

en: Grams
vi: Gram

en: Kilograms
vi: Kilogram

en: Ounces
vi: Ounce

en: Inches
vi: Inch

en: Orders
vi: Đơn hàng

en: Print invoice
vi: In đơn hàng

en: User name
vi: Tên người dùng

en: Authentication
vi: Xác thực

en: %type settings
vi: Cài đặt cho %type

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Gray
vi: Xám

en: edit
vi: sửa

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: previous
vi: trước

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: <Hidden>
vi: <Ẩn>

en: The primary identifier for a node.
vi: Định danh chính cho một node.

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Video width
vi: Chiểu rộng của Video

en: Video height
vi: Chiều cao của Video

en: The comments have been deleted.
vi: Bài bình luận đã được xóa.

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Default weight
vi: Trọng lượng mặc định

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Related content
vi: Nội dung liên quan

en: Sticky
vi: Dính

en: hour(s)
vi: giờ

en: day(s)
vi: ngày

en: week(s)
vi: tuần

en: month(s)
vi: tháng

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: Contact settings
vi: Cài đặt liên hệ

en: users
vi: người dùng

en: Configuration for tabs
vi: Cấu hình cho tabs

en: Slide effect
vi: Hiệu ứng trượt

en: Apply slide effect when changing tabs.
vi: Áp dụng hiệu ứng trượt khi chuyển tab.

en: Fade effect
vi: Hiệu ứng mờ dần

en: Apply fade effect when changing tabs.
vi: Áp dụng hiệu ứng làm mờ khi chuyển tab.

en: Effect speed
vi: Tốc độ hiệu ứng

en: Speed at which to apply effects.
vi: Tốc độ khi áp dụng hiệu ứng.

en: fast
vi: nhanh

en: Navigation buttons
vi: Các nút định hướng

en: Enable to add "next" and "previous" buttons to the bottom of all tab sets.
vi: Cho phép thêm nút "sau" và "trước" vào dưới đáy của tất cả các tab.

en: A helper module for creating tabbed pages.
vi: Mô đun trợ giúp cho việc tạo các trang có tab.

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: disable
vi: tắt

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Path to file
vi: Đường dẫn tới tập tin

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: File upload error. Could not move uploaded file.
vi: Lỗi khi tải tập tin lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên.

en: Default display
vi: Trình bày mặc định

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Comment title
vi: Tiêu đề bài bình luận

en: Percentage (%)
vi: Tỷ lệ (%)

en: Enable custom alternate text
vi: Bật văn bản thay thế tùy chỉnh

en: Enable custom title text
vi: Bật văn bản tiêu đề tùy chỉnh

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: is
vi: là

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Information
vi: Thông tin

en: No content types available.
vi: Không có kiểu nội dung hợp lệ.

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Toggle
vi: Bật/tắt

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: No caching
vi: Không tạo bộ đệm

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Above
vi: Bên trên

en: Number of values
vi: Số giá trị

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Custom field types are provided by a set of optional modules included with CCK (each module provides a different type). The <a href="@modules">modules page</a> allows you to enable or disable CCK components. A default installation of CCK includes:
vi: Các kiểu trường dữ liệu tùy chỉnh được cung cấp bởi một tập các module tùy chọn, bao gồm với CCK (mỗi module cung cấp một kiểu khác nhau). Trang <a href="@modules">modules page</a> cho phép bạn kích hoạt hoặc ngưng kích hoạt các thành phần CCK. Một bản cài đặt mặc định của CCK bao gồm:

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@handbook-cck">CCK</a> or the <a href="@project-cck">CCK project page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@handbook-cck">CCK</a> hoặc <a href="@project-cck">Trang dự án CCK</a> .

en: Configure how this content type's fields and field labels should be displayed when it's viewed in teaser and full-page mode.
vi: Cấu hình cách trình bày của các trường của kiểu nội dung này khi chúng được xem ở chế độ bản cắt và đầy đủ.

en: Configure how this content type's fields should be displayed when it's rendered in the following contexts.
vi: Cấu hình cách trình bày các trường dữ liệu của kiểu nội dung này khi nó được sinh ra trong các ngữ cảnh sau.

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Full node
vi: Node đầy đủ

en: Search Index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: Search Result
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Updating field type %type with module %module.
vi: Cập nhật kiểu trường nội dung %type với module %module.

en: Manage fields
vi: Quản lý trường

en: Remove field
vi: Gỡ bỏ trường

en: Allows administrators to define new content types.
vi: Cho phép người quản trị định nghĩa các kiểu nội dung mới.

en: Advanced usage only: PHP code that returns a keyed array of allowed values. Should not include &lt;?php ?&gt; delimiters. If this field is filled out, the array returned by this code will override the allowed values list above.
vi: Chỉ sử dụng nâng cao: Đoạn mã PHP có trả về một mảng, có khoá, các giá trị được phép. Không nên bao gồm các ký tự phân cách &lt;?php ?&gt;. Nếu trường này được điền dữ liệu vào, mảng được trả về bởi đoạn mã này sẽ quá tải lên danh sách các giá trị ở trên.

en: Trimmed
vi: Đã thu gọn

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: No fields have been defined for any content type yet.
vi: Chưa có trường dữ liệu nào được định nghĩa cho bất kỳ kiểu nội dung nào.

en: no styling
vi: không định dạng

en: simple
vi: đơn giản

en: fieldset - collapsible
vi: fieldset - có thể co

en: fieldset - collapsed
vi: fieldset - co

en: Added field %label.
vi: Đã thêm trường %label.

en: There was a problem adding field %label.
vi: Có trở ngại khi thêm trường dữ liệu %label.

en: There was a problem creating field %label.
vi: Có một trở ngại khi tạo trường dữ liệu %label.

en: Are you sure you want to remove the field %field?
vi: Bạn thật sự muốn xóa trường $field?

en: If you have any content left in this field, it will be lost. This action cannot be undone.
vi: Các dữ liệu hiện có của trường này sẽ bị mất. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Removed field %field from %type.
vi: Đã xóa trường %field khỏi %type

en: There was a problem deleting %field from %type.
vi: Có trở ngại khi xóa %field từ %type.

en: These settings apply only to the %field field as it appears in the %type content type.
vi: Những thiết lập chỉ áp dụng cho trường %field khi nó hiển thị ở kiểu nội dung %type.

en: These settings apply to the %field field in every content type in which it appears.
vi: Các thiết lập này áp dụng vào trường %field trong mỗi kiểu nội dung mà nó xuất hiện.

en: Save field settings
vi: Lưu thiết lập trường

en: The default value is invalid.
vi: Giá trị mặc định không hợp lệ.

en: Saved field %label.
vi: Đã lưu trường %label.

en: The update has encountered an error.
vi: Cập nhật gặp lỗi.

en: The database has been altered and data has been migrated or deleted.
vi: Cơ sở dữ liệu đã được sửa đổi và dữ liệu đã được di chuyển hoặc xóa.

en: An error occurred and database alteration did not complete.
vi: Một lỗi đã xảy ra và việc sửa đổi cơ sở dữ liệu không hoàn thành.

en: Processing %title
vi: Đang xử lý %title

en: 1 item successfully processed: | @count items successfully processed:
vi[0]: 1 mục đã được xử lý:

en: Content fields table %old_name has been renamed to %new_name and field instances have been updated.
vi: Bảng các trường nội dung %old_name đã được đổi tên thành %new_name và các thực thể trường đã được cập nhật.

en: The content fields table %name has been deleted.
vi: Bảng các trường nội dung %name đã được xóa.

en: Referenced node ID
vi: ID node được tham chiếu

en: Referenced node title
vi: Tiêu đề node được tham chiếu

en: Raw number value
vi: Số dạng thô

en: Formatted number value
vi: Giá trị số đã được định dạng

en: Raw, unfiltered text
vi: Thô, bản văn chưa lọc

en: Formatted and filtered text
vi: Bản văn đã được định dạng và lọc.

en: Referenced user ID
vi: ID người dùng được tham chiếu

en: Referenced user name
vi: Tên người dùng được tham chiếu

en: Group multiple values
vi: Nhóm nhiều giá trị

en: Select the content type to export.
vi: Chọn kiểu nội dung để xuất ra.

en: Export data
vi: Xuất dữ liệu

en: Copy the export text and paste it into another content type using the import function.
vi: Sao chép bản văn xuất ra và dán nó vào kiểu nội dung khác sử dụng chức năng nhập vào.

en: <Create>
vi: <Tạo>

en: Import data
vi: Nhập dữ liệu

en: Paste the text created by a content export into this field.
vi: Dán văn bản, tạo bởi chức năng xuất nội dung, vào trong trường này.

en: The import data is not valid import text.
vi: Dữ liệu nhập vào không phải là bản văn nhập vào hợp lệ.

en: The following modules must be enabled for this import to work: %modules.
vi: Những module sau phải được kích hoạt để chức năng nhập vào hoạt động: %modules.

en: The content type %type already exists in this database.
vi: Kiểu nội dung %type đã tồn tại trong cơ sở dữ liệu này.

en: Exiting. No import performed.
vi: Thoát. Không thực hiện việc nhập vào.

en: An error has occurred adding the content type %type.<br/>Please check the errors displayed for more details.
vi: Một lỗi xảy ra khi thêm kiểu nội dung %type.<br/>Vui lòng kiểm tra các lỗi được trình bày để có thêm thông tin chi tiết.

en: The imported field %field_label (%field_name) was not added to %type because that field already exists in %type.
vi: Không thể thêm %field_label (%field_name) vào %type vì đã tồn tại.

en: The field %field_label (%field_name) was added to the content type %type.
vi: Trường dữ liệu %field_label (%field_name) đã được thêm vào kiểu nội dung %type.

en: Enables ability to import/export field definitions.
vi: Cung cấp khả năng nhập vào/xuất ra các định nghĩa trường dữ liệu.

en: view
vi: xem

en: Please <a href="!url">configure your field permissions</a> immediately. All fields are inaccessible by default.
vi: Vui lòng <a href="!url">cấu hình quyền hạn trên trường dữ liệu của bạn</a> ngay. Tất cả các trường dữ liệu mặc định được thiết lập là không thể truy cập.

en: Content Permissions
vi: Các quyền hạn trên nội dung

en: Set field-level permissions for CCK fields.
vi: Thiết lập các quyền hạn, trên cấp độ trường dữ liệu, cho các trường dữ liệu CCK.

en: These settings apply to the group in the node editing form.
vi: Các thiết lập này áp dụng cho nhóm trong biểu mẫu soạn thảo node.

en: always open
vi: luôn mở

en: collapsible
vi: có thể co

en: collapsed
vi: co

en: Instructions to present to the user on the editing form.
vi: Phần hướng dẫn cho người dùng được trình bày ở trang soạn thảo.

en: These settings apply to the group on node display.
vi: Những thiết lập này áp dụng cho nhóm khi trình bày node.

en: A description of the group.
vi: Phần mô tả của nhóm.

en: Are you sure you want to remove the group %label?
vi: Bạn có chắc muốn xóa nhóm %label?

en: The group %group_name has been removed.
vi: Nhóm %group_name đã được xóa.

en: Fieldgroup
vi: Nhóm trường dữ liệu

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Store the ID of a related node as an integer value.
vi: Lưu trữ ID của các node liên quan dưới dạng một giá trị nguyên.

en: Content types that can be referenced
vi: Những kiểu nội dung có thể được tham khảo đến

en: Advanced - Nodes that can be referenced (View)
vi: Nâng cao - Các node có thể được tham chiếu (View)

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Title (link)
vi: Tiêu đề (liên kết)

en: Title (no link)
vi: Tiêu đề (không liên kết)

en: Autocomplete text field
vi: Trường dữ liệu autocomplete

en: Nodereference autocomplete
vi: Tự động hoàn thành tham chiếu node

en: Node Reference
vi: Tham Chiếu Node

en: Defines a field type for referencing one node from another.
vi: Định nghĩa kiểu trường dữ liệu để tham chiếu một node từ một node khác.

en: Store a number in the database as an integer.
vi: Lưu trữ một con số vào cơ sở dữ liệu ở dạng một số nguyên.

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Float
vi: Số thực

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: The total number of digits to store in the database, including those to the right of the decimal.
vi: Tổng số chữ số được lưu trong CSDL, bao gồm cả phần thập phân.

en: The number of digits to the right of the decimal.
vi: Số chữ số sẽ hiển thị phần thập phân.

en: Decimal marker
vi: Dấu ngăn cách hàng đơn vị

en: The character users will input to mark the decimal point in forms.
vi: Ký tự do người dùng nhập để đánh dấu ngăn cách giữa phần nguyên và phần thập phân.

en: Define a string that should be prefixed to the value, like $ or €. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe (pound|pounds).
vi: Định nghĩa một chuỗi làm tiền tố cho giá trị, như $ hoặc €. Để trống nếu không muốn. Ngăn cách các giá trị số ít và số nhiều với dấu | (pound|pounds).

en: Allowed values
vi: Các giá trị cho phép

en: unformatted
vi: không định dạng

en: Defines numeric field types.
vi: Định nghĩa một kiểu trường chứa giá trị số.

en: For a 'single on/off checkbox' widget, define the 'off' value first, then the 'on' value in the <strong>Allowed values</strong> section. Note that the checkbox will be labeled with the label of the 'on' value.
vi: Nhập giá trị 'tắt' trước, sau đó nhập giá trị 'bật' vào trong ô <strong>Các giá trị được phép</strong> cho widget 'Một hộp kiểm bật/tắt'. Lưu ý là hộp kiểm sẽ dùng giá trị 'bật' để làm nhãn.

en: Check boxes/radio buttons
vi: Các hộp kiểm/hộp chọn

en: Single on/off checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Option Widgets
vi: Công cụ Chọn lựa

en: Defines selection, check box and radio button widgets for text and numeric fields.
vi: Khai báo danh sách chọn, hộp kiểm hay hộp chọn cho các trường văn bản và số.

en: Store text in the database.
vi: Lưu trữ bản văn vào trong cơ sở dữ liệu.

en: Text area (multiple rows)
vi: Hộp văn bản (nhiều dòng)

en: Defines simple text field types.
vi: Khai báo các trường kiểu văn bản đơn giản.

en: User reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: Store the ID of a related user as an integer value.
vi: Lưu trữ ID của người dùng được tham chiếu dưới dạng một giá trị số nguyên.

en: User roles that can be referenced
vi: Những vai trò người dùng có thể được tham chiếu.

en: User status that can be referenced
vi: Tình trạng người dùng có thể được tham chiếu

en: Reverse link
vi: Liên kết ngược

en: User Reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: Defines a field type for referencing a user from a node.
vi: Địng nghĩa một kiểu trường để tham chiếu đến người dùng từ một node.

en:  for
vi:  cho

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Uploaded file is not a valid image
vi: Tập tin đã tải lên không phải là ảnh hợp lệ

en: Ubercart - extra
vi: Ubercart - mở rộng

en: Canceled
vi: Đã hủy

en: years
vi: năm

en: weeks
vi: tuần

en: Ubercart - payment
vi: Ubercart - thanh toán

en: Global settings for the Voting API.
vi: Các thiết lập chung cho Voting API.

en: Permission
vi: Quyền

en: Order ID
vi: ID đơn hàng

en: Grid
vi: Lưới

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Hide
vi: Ẩn

en: Read/Write
vi: Đọc/Viết

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: 1 bình luận

en: Global
vi: Chung

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Green
vi: Xanh lá

en: Blue
vi: Xanh

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Thread
vi: Luồng

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi: Bạn phải kèm ít nhất một từ khóa có @count ký tự hoặc nhiều hơn.

en: View user details.
vi: Xem các chi tiết người dùng.

en: Rate
vi: Tỷ lệ

en: Postal Code
vi: Mã bưu điện

en: A payment has been accepted.
vi: Thanh toán đã được chấp nhận

en: Orange
vi: Da cam

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: <None>
vi: <Không>

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Ubercart - core (optional)
vi: Ubercart - lõi (tùy chọn)

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Purchase date
vi: Ngày mua

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: Node type (user-friendly version)
vi: Kiểu node (phiên bản cho người dùng)

en: Node author's user id
vi: ID người dùng của tác giả node

en: Node author's user name
vi: Tên người dùng của tác giả node

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: year(s)
vi: năm

en: product
vi: sản phẩm

en: Addresses
vi: Địa chỉ

en: Saved addresses
vi: Các địa chỉ đã lưu

en: Loading
vi: Đang nạp

en: The directory %directory does not exist.
vi: Thư mục %directory không tồn tại.

en: The directory %directory is not writable
vi: Thư mục %directory không cho phép ghi

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
vi: Thư mục %directory không ghi được vì quyền của thư mục này chưa được thiết lập đúng.

en: Store an arbitrary file.
vi: Lưu trữ một tập tin bất kỳ.

en: File size restrictions
vi: Hạn chế kích thước tập tin

en: Maximum upload size per file
vi: Dung lượng tải lên tối đa cho một tập tin

en: Maximum upload size per node
vi: Dung lượng tải lên tối đa cho một node

en: File description
vi: Mô tả tập tin

en: File size (in bytes)
vi: Kích thước tập tin (byte)

en: Defines a file field type.
vi: Định nghĩa một kiểu trường chứa tệp tin.

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: Variable editor
vi: Trình soạn thảo biến số

en: empty
vi: trống

en: Packages
vi: Gói

en: Package
vi: Kiện hàng

en: Attribute settings
vi: Các thiết lập thuộc tính

en: An edit widget for image files, including a preview of the image.
vi: Công cụ chỉnh sửa tập tin ảnh, bao gồm cả ảnh xem trước.

en: Displays image files in their original size.
vi: Hiển thị các tập tin ảnh ở kích cỡ mặc định.

en: Add role
vi: Tạo vai trò

en: - None selected -
vi: - Không có mục nào được chọn -

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Order #
vi: Đơn hàng #

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: Panel pages
vi: Các trang panel

en: Panel nodes
vi: Các panel nút

en: Mini panels
vi: Các mini panel

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Edit node
vi: Sửa node

en: Edit this node
vi: Sửa nút này

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form input format
vi: Mẫu node - định dạng nhập liệu

en: Input format for the body field on a node.
vi: Định dạng nhập liệu cho trường thân bài trên 1 node.

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Node form categories
vi: Mẫu node - các hạng mục

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Categories.
vi: Mục phân loại.

en: Input format.
vi: Định dạng nhập vào.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: New @s
vi: @s mới

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Choose layout
vi: Chọn cách bố trí

en: Move content in @layout to
vi: Chuyển nội dung trong @layout tới

en: Missing content type
vi: Kiểu nội dung bị thiếu

en: Add content to !s
vi: Thêm nội dung vào !s

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Columns
vi: Các cột

en: Row @row, Column @col
vi: Dòng @row, Cột @col

en: Single column
vi: Cột đơn

en: Two column bricks
vi: Hai cột xếp gạch

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: The title for this mini panel. It can be overridden in the block configuration.
vi: Tiêu đề cho mini panel này, thay đổi được từ trang cấu hình khối.

en: The category that this mini-panel will be grouped into on the Add Content form. Only upper and lower-case alphanumeric characters are allowed. If left blank, defaults to 'Mini panels'.
vi: Phân loại chứa mini-panel này trong form Thêm nội dung. Chỉ dùng các ký tự thường và các chữ số. Nếu để trống, hệ thống sẽ tự động đưa mini-panel vào phân loại 'Các Mini panel'

en: Save and proceed
vi: Lưu và tiếp tục

en: Local
vi: Cục bộ

en: Please select a layout.
vi: Hãy chọn cách bố trí.

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: CSS code
vi: Mã CSS

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Edit this view
vi: Sửa view này

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: The default panel rendering style; displays each pane with a separator.
vi: Phương thức mặc định để trình bày các panel; mỗi panel có một đoạn phân cách.

en: Begin
vi: Bắt đầu

en: Palestinian Territory
vi: Lãnh thổ Palestin

en: contains
vi: chứa

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Print
vi: In

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Account
vi: Tài khoản

en: No name
vi: Không tên

en: Text only
vi: Chỉ trình bày bản văn

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Upload error. Could not move file %file to destination %destination.
vi: Lỗi khi tải lên. Không thể di chuyển tập tin %file đến %destination

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
vi: Quá trình kiểm tra tính hợp lệ gặp lỗi, vui lòng thử lại. Nếu lỗi này vẫn tồn tại, vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: daily
vi: hằng ngày

en: weekly
vi: hằng tuần

en: Stock settings
vi: Các thiết lập kho

en: No group
vi: Không có nhóm

en: Containing any of the words
vi: Có chứa bất kỳ từ nào

en: Containing the phrase
vi: Có chứa cụm từ

en: Containing none of the words
vi: Không chứa bất cứ từ nào

en: Only in the category(s)
vi: Chỉ ở trong phân loại

en: Only of the type(s)
vi: Chỉ thuộc kiểu

en: Billing information
vi: Thông tin hóa đơn

en: Company name
vi: Tên công ty

en: Transaction mode
vi: Chế độ giao dịch

en: Color set
vi: Bộ màu

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: Search returned no results.
vi: Tìm kiếm trả về không có gì.

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Next button caption
vi: Nhãn nút Sau

en: The text to be displayed in the 'next' button.
vi: Văn bản trình bày trên nút Sau

en: Previous button caption
vi: Nhán nút Trước

en: The text to be displayed in the 'previous' button.
vi: Văn bản trình bày trên nút Trước

en: Reports
vi: Báo cáo

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Report settings
vi: Các thiết lập báo cáo

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: URL filter
vi: Bộ lọc URL

en: Please select one or more comments to perform the update on.
vi: Vui lòng chọn một hoặc nhiều bài bình luận để cập nhật.

en: The URL to which the user should be redirected. This can be an internal URL like node/1234 or an external URL like http://drupal.org.
vi: Địa chỉ URL mà người dùng sẽ được chuyển hướng tới. Đây có thể là 1 địa chỉ URL nội bộ, như node/1234 hay địa chỉ ngoài, như http://drupal.org.

en: Display a message to the user
vi: Trình bày một thông điệp cho người dùng

en: Revenue
vi: Doanh thu

en: Payment method title
vi: Tiêu đề phương thức thanh toán

en: Submit Order
vi: Đệ trình Đơn hàng

en: Order created through website.
vi: Đơn hàng đã được tạo thông qua website.

en: Add new rule
vi: Thêm luật mới

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Product information
vi: Thông tin sản phẩm

en: Sell price
vi: Giá bán

en: Customer purchase price.
vi: Giá bán cho khách.

en: field
vi: trường

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Stars
vi: Sao

en: View settings
vi: Các thiết lập view

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Delete view
vi: Xóa view

en: Primary Key: Unique cache ID.
vi: Khóa chính: Mã phân biệt nội dung đệm

en: A collection of data to cache.
vi: Dữ liệu chọn lọc để đệm.

en: Regions
vi: Các vùng

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: Remove this action
vi: Xóa thao tác này

en: Not enabled
vi: Không bật

en: View cart
vi: Xem giỏ hàng

en: Invalid e-mail address.
vi: Địa chỉ email không hợp lệ.

en: Instructions to present to the user below this field on the editing form.<br />Allowed HTML tags: @tags
vi: Các hướng dẫn cần hiển thị lên cho người dùng bên dưới trường này trong các form.<br />Các thẻ HTML được sử dụng: @tags

en: &lt;none&gt;
vi: &lt;rỗng&gt;

en: You're not allowed to input PHP code.
vi: Bạn không được phép nhập mã PHP.

en: This PHP code was set by an administrator and will override any value specified above.
vi: Đoạn mã PHP đã được thiết lập bởi người quản trị sẽ quá tải lên giá trị ở trên.

en: Use PHP input for field settings (dangerous - grant with care)
vi: Sử dụng PHP cho các thiết lập trường dữ liệu (nguy hiểm - rất cẩn thận khi gán quyền)

en: Content fieldgroup
vi: Nhóm trường nội dung

en: Node reference field
vi: Trường dữ liệu tham chiếu node

en: This PHP code was set by an administrator and will override the allowed values list above.
vi: Đoạn mã PHP này được thiết lập bởi người quản trị và sẽ quá tải lên danh sách các giá trị có thể, ở trên.

en: User from reference
vi: Người dùng từ tham chiếu

en: User reference field
vi: Trường dữ liệu tham chiếu người dùng

en: Click to view.
vi: Nhấn để xem.

en: Number of stars
vi: Số sao

en: Star Labels
vi: Các nhãn sao

en: Star @star label
vi: Nhãn @star sao

en: Cancel label
vi: Hủy nhãn hàng

en: Order #:
vi: Đơn hàng #:

en: Ship order !order_id packages.
vi: Gửi tàu các sản phẩm đơn hàng !order_id

en: Ship
vi: Gửi tàu

en: Product reports
vi: Các báo cáo sản phẩm

en: Total revenue
vi: Tổng lợi nhuận

en: Update report
vi: Cập nhật báo cáo

en: Sold
vi: Đã bán

en: No products found
vi: Không tìm thấy sản phẩm nào

en: Number of orders
vi: Số lượng đơn hàng

en: Average order
vi: Bình quân đơn hàng

en: Total @year
vi: Tổng cộng @year

en: Sales summary
vi: Tổng kết doanh số

en: Sales data
vi: Dữ liệu bán hàng

en: Today, !date
vi: Hôm nay, !date

en: Yesterday, !date
vi: Hôm qua, !date

en: Daily average for @month
vi: Bình quân hàng ngày trong @month

en: Projected totals for @date
vi: Tổng cộng theo kế hoạch cho @date

en: Grand total sales
vi: Tổng doanh thu

en: Package ID
vi: ID kiện hàng

en: Package type
vi: Loại kiện hàng

en: Order @order_id does not exist.
vi: Đơn hàng @order_id không tồn tại.

en: Are you sure you want to delete this package?
vi: Bạn có chắc muốn xóa kiện hàng này?

en: Ship date
vi: Ngày gửi tàu

en: Are you sure you want to cancel the shipment of this package?
vi: Bạn có chắc muốn hủy việc gửi tàu của kiện hàng này?

en: Currency code
vi: Mã tiền tệ

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Text of log message to be passed into the t() function.
vi: Nội dung của thông điệp bản ghi được truyền vào hàm t().

en: Serialized array of variables that match the message string and that is passed into the t() function.
vi: Mảng serialized của các biến phù hợp với chuỗi thông điệp và đã được truyền cho hàm t().

en: Rating
vi: Xếp hạng

en: Order complete
vi: Đơn hàng hoàn thành

en: Payment methods
vi: Các phương thức thanh toán

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: File download
vi: Tải tập tin về

en: Credit card
vi: Thẻ tín dụng

en: Current balance:
vi: Số dư hiện thời

en: Vendor account number
vi: Số tài khoản nhà cung cấp

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Unknown status
vi: Trạng thái không rõ

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Maximum resolution for Images
vi: Độ phân giải tối đa cho ảnh

en: Defines an image field type.
vi: Định nghĩa một kiểu trường ảnh.

en: Editable
vi: Có thể sửa

en: Use default
vi: Sử dụng mặc định

en: If the balance is less than or equal to $0.00.
vi: Nếu số dư nhỏ hơn hoặc bằng $0.00.

en: Subtotal:
vi: Tổng phụ:

en: Add region
vi: Thêm vùng

en: Address book
vi: Sổ địa chỉ

en: Base price
vi: Giá gốc

en: Edit attribute
vi: Sửa thuộc tính

en: Are you sure you want to delete the attribute %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa thuộc tính %name?

en: Tax
vi: Thuế

en: No grouping
vi: Chưa nhóm lại

en: In the form of WW (01 - 53).
vi: Ở dạng WW (01-53)

en: Customer messages
vi: Thông điệp khách hàng

en: Button alignment
vi: Sắp xếp nút

en: Default price
vi: Giá mặc định

en: Return to order view screen.
vi: Quay về màn hình xem đơn hàng

en: Balance:
vi: Số dư:

en: Charge
vi: Sạc

en: Invalid order ID.  Unable to process payment.
vi: ID đơn hàng không hợp lệ. Không thể xử lý thanh toán.

en: yearly
vi: hằng năm

en: monthly
vi: hằng tháng

en: %name: illegal value.
vi: %name: Giá trị không hợp lệ.

en: %name: the value may not be longer than %max characters.
vi: %name: giá trị không thể dài hơn %max ký tự.

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Watermark Text
vi: Văn bản Thủy ấn

en: Add Watermark
vi: Thêm thủy ấn

en: Empty Line
vi: Dòng trống

en: Package order !order_id products.
vi: Đóng kiện các sản phẩm đơn hàng !order_id

en: Credit card on a secure server:
vi: Thẻ tín dụng trên máy chủ bảo mật:

en: Credit card/eCheck
vi: Thẻ tín dụng/eCheck

en: Select your payment type:
vi: Chọn kiểu thanh toán của bạn:

en: Online check
vi: Kiểm tra trực tuyến

en: Your 2Checkout vendor account number.
vi: Số tài khoản nhà cung cấp 2Checkout của bạn.

en: Secret word for order verification
vi: Từ bí mật để xác minh đơn hàng

en: Allow customers to choose to pay by credit card or online check.
vi: Cho phép khách hàng chọn thanh toán bằng thẻ tín dụng hoặc séc

en: Show credit card icons beside the payment method title.
vi: Hiện biểu tượng thẻ tín dụng bên cạnh tiêu đề phương thức thanh toán.

en: 2Checkout.com checkout type
vi: kiểu tính tiền 2Checkout.com

en: Multi-page checkout
vi: Tính tiền nhiều trang

en: Single page checkout
vi: Tính tiền một trang

en: Paid by !type, 2Checkout.com order #!order.
vi: Thanh toán bởi !type, 2Checkout.com đơn hàng #!order.

en: credit card
vi: thẻ tín dụng

en: !type payment is pending approval at 2Checkout.com.
vi: Thanh toán !type đang chờ sự chấp thuận tại 2Checkout.com.

en: AIM settings
vi: Các thiết lập AIM

en: Order @order_id
vi: Đơn hàng @order_id

en: CVV information
vi: Thông tin CVV

en: Credit card:
vi: Thẻ tín dụng:

en: Pay by credit card.
vi: Thanh toán bằng thẻ tín dụng.

en: You have entered an invalid credit card number.
vi: Bạn đã nhập số thẻ tín dụng không hợp lệ.

en: The start date you entered is invalid.
vi: Ngày bắt đầu bạn đã nhập không hợp lệ.

en: The credit card you entered has expired.
vi: Thẻ tín dụng bạn nhập vào đã hết hạn.

en: The issue number you entered is invalid.
vi: Số phát hành bạn đã nhập không hợp lệ.

en: You have entered an invalid CVV number.
vi: Bạn đã nhập số CVV không hợp lệ.

en: You must enter the issuing bank for that card.
vi: Bạn phải nhập ngân hàng phát hành thẻ này.

en: Card Owner
vi: Chủ thẻ

en: Issue Number
vi: Số phát hành

en: Issuing Bank
vi: Ngân hàng phát hành

en: View card details.
vi: Xem chi tiết thẻ.

en: Card Type:
vi: Loại thẻ:

en: Card Owner:
vi: Chủ thẻ:

en: Card Number:
vi: Số thẻ:

en: Start Date:
vi: Ngày bắt đầu:

en: Issue Number:
vi: Số phát hành:

en: Issuing Bank:
vi: Ngân hàng phát hành:

en: Not configured, see below.
vi: Chưa cấu hình, xem bên dưới.

en: Order status
vi: Trạng thái đơn hàng

en: Unit of time
vi: Đơn vị thời gian

en: Credit card payment policy
vi: Chính sách thanh toán bằng thẻ tín dụng

en: Card processing failure message
vi: Thông điệp xử lý thẻ thất bại

en: Card type
vi: Loại thẻ

en: Card owner
vi: Chủ thẻ

en: Card number
vi: Số thẻ

en: Start Month
vi: Tháng bắt đầu

en: Start Year
vi: Năm bắt đầu

en: Expiration Month
vi: Tháng hết hạn:

en: Expiration Year
vi: Năm hết hạn:

en: Issuing bank
vi: Ngân hàng phát hành

en: (if present)
vi: (nếu có)

en: Expiration Date:
vi: Ngày hết hạn:

en: What's the CVV?
vi: CVV là gì?

en: Process card
vi: Xử lý thẻ

en: What is the CVV?
vi: CVV là gì?

en: CVV stands for Card Verification Value. This number is used as a security feature to protect you from credit card fraud.  Finding the number on your card is a very simple process.  Just follow the directions below.
vi: CVV đại diện cho Card Verification Value. Con số này được dùng như yếu tố an ninh bảo vệ bạn khỏi gian lận thẻ tín dụng. Tìm số này trên thẻ của bạn rât dễ dàng. Chỉ việc theo hướng dẫn sau:

en: Close this window
vi: Đóng cửa sổ này

en: Balance: @balance
vi: Số dư: @balance

en: You must enter a positive number for the amount.
vi: Bạn phải nhập một số dương cho số lượng.

en: Payment server
vi: Máy chủ thanh toán

en: Could not figure out cc type: @number / @type
vi: Không thể xác định kiểu cc: @number / @type

en: No response returned from CyberSource.
vi: Không có trả lời từ CyberSource.

en: Successful transaction.
vi: Giao dịch thành công

en: AVS data is invalid, or AVS is not allowed for this card type.
vi: Dự liệu AVS không hợp lệ, hoặc loại thẻ này không chấp nhận AVS

en: Select a payment method from the following options.
vi: Chọn phương thức thanh toán từ các tùy chọn sau.

en: Paying by
vi: Thanh toán bởi

en: Method: @payment_method
vi: Phương thức: @payment_method

en: Balance is less than !zero.
vi: Số dư nhỏ hơn !zero.

en: Balance is less than or equal to !zero.
vi: Số dư nhỏ hơn hoặc bằng !zero.

en: Balance is equal to !zero.
vi: Số dư bằng !zero.

en: Balance is greater than !zero.
vi: Số dư lớn hơn !zero.

en: Configure the payment settings.
vi: Cấu hình các thiết lập thanh toán.

en: View the payment settings.
vi: Xem các thiết lập thanh toán.

en: Edit the payment settings.
vi: Sửa các thiết lập thanh toán.

en: Edit the basic payment settings.
vi: Sửa các thiết lập thanh toán cơ bản.

en: Payment information:
vi: Thông tin thanh toán

en: Are you sure you want to delete this payment?
vi: Bạn có chắc bạn muốn xóa thanh toán này?

en: view payments
vi: xem thanh toán

en: delete payments
vi: xóa thanh toán

en: Delivery Date
vi: Ngày giao hàng

en: Review order
vi: Duyệt lại đơn hàng

en: Submit order
vi: Đệ trình đơn hàng

en: API server
vi: Máy chủ API

en: API username
vi: Tên người dùng API

en: API password
vi: Mật khẩu API

en: PayPal server
vi: Máy chủ PayPal

en: PayPal transaction ID: @txn_id
vi: ID giao dịch PayPal: @txn_id

en: Checkout with PayPal.
vi: Tính tiền với PayPal.

en: Order comments
vi: Ghi chú đơn hàng

en: Service not supported
vi: Dịch vụ không được hỗ trợ

en: An unknown error occurred.
vi: Gặp lỗi không xác định.

en: No match
vi: Không tìm thấy

en: Unkown error
vi: Lỗi không rõ

en: Order: Product
vi: Đơn hàng: Sản phẩm

en: Calculate
vi: Tính toán

en: Make packages
vi: Tạo các kiện hàng

en: Create one package
vi: Tạo một kiện hàng

en: Packages should have at least one product in them.
vi: Kiện hàng phải có ít nhất một sản phẩm ở trong.

en: Package %id:
vi: Kiện hàng %id:

en: Contents:
vi: Nội dung:

en: Package type:
vi: Loại kiện hàng:

en: Dimensions:
vi: Kích thước:

en: Insured value:
vi: Giá trị bảo hiểm:

en: Label:
vi: Nhãn:

en: Pickup Address:
vi: Địa chỉ bốc hàng:

en: Delivery Address:
vi: Địa chỉ giao hàng:

en: Schedule:
vi: Lịch trình:

en: Ship date:
vi: Ngày gửi tàu:

en: Carrier:
vi: Hãng vận tải:

en: Services:
vi: Các dịch vụ:

en: Cost:
vi: Chi phí:

en: Package @id
vi: Kiện hàng @id

en: Physical dimensions of the packaged product.
vi: Kích thước vật lý của sản phẩm khi đã đóng gói.

en: Units of measurement
vi: Đon vị đo

en: Centimeters
vi: cm

en: Millimeters
vi: mm

en: Declared value
vi: Giá trị khai báo

en: Carrier
vi: Hãng vận tải

en: Package @id has been deleted.
vi: Kiện hàng @id đã được xóa.

en: Origin address
vi: Địa chỉ gốc

en: Destination Address
vi: Địa chỉ nơi đến

en: UPS services
vi: Các dịch vụ UPS

en: Wholesale
vi: Bán sỉ

en: Retail
vi: Bán lẻ

en: Password field is required.
vi: Bắt buộc phải nhập mật khẩu.

en: Package !id
vi: Kiện hàng !id

en: UPS service
vi: dịch vụ UPS

en: Request Pickup
vi: Yêu cầu bốc hàng

en: Ship from:
vi: Gửi tàu từ:

en: Could not find or create the directory "ups_labels" in the file system path.
vi: Không thể tìm hay tạo thư mục "ups_labels trong đường dẫn hệ thống tập tin.

en: USPS user ID
vi: ID người dùng USPS

en: U.S.P.S. Library
vi: Thư viện U.S.P.S.

en: Create and edit attributes and options.
vi: Tạo và sửa các thuộc tính và tùy chọn.

en: Add an attribute
vi: Thêm một thuộc tính

en: Configure the attribute settings
vi: Cấu hình các thiết lập thuộc tính

en: Add an option
vi: Thêm tùy chọn

en: Edit option
vi: Sửa tùy chọn

en: Delete option
vi: Xóa tùy chọn

en: Adjustments
vi: Các điều chỉnh

en: Option price format
vi: Định dạng giá tùy chọn

en: Display price adjustment
vi: Hiện điều chỉnh giá

en: Display total price
vi: Hiện giá tổng cộng

en: Number of options
vi: Số tùy chọn

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Edit attribute: %name
vi: Sửa thuộc tính: %name

en: Product attribute deleted.
vi: Đã xóa thuộc tính sản phẩm.

en: Options for %name
vi: Các tùy chọn cho %name

en: Default cost
vi: Phí mặc định

en: Edit option: %name
vi: Sửa tùy chọn: %name

en: Default adjustments
vi: Các điều chỉnh mặc định

en: There is no option with that ID.
vi: Không có tùy chọn cho ID đó.

en: Are you sure you want to delete the option %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tùy chọn: %name?

en: No attributes left to add.
vi: Không còn thuộc tính nào để thêm.

en: Add attributes
vi: Thêm thuộc tính

en: Product adjustments have been saved.
vi: Các điều chỉnh sản phẩm đã được lưu.

en: Please select
vi: Vui lòng chọn

en: Order information will be sent to your account e-mail listed below.
vi: Thông tin đơn hàng sẽ được gửi vào tài khoản e-mail được liệt kê bên dưới của bạn.

en: <b>E-mail address:</b> @email (<a href="!url">edit</a>)
vi: <b>Địa chỉ thư điện tử:</b> @email (<a href="!url">sửa</a>)

en: Confirm e-mail address
vi: Xác nhận địa chỉ thư điện tử

en: Confirm password
vi: Xác nhận mật khẩu

en: New account details
vi: Chi tiết tài khoản mới

en: The passwords you entered did not match. Please try again.
vi: Mật khẩu bạn đã nhập không phù hợp. Vui lòng nhập lại.

en: Enter your delivery address and information here.
vi: Nhập địa chỉ giao hàng và các thông tin cần thiết khác ở đây.

en: My delivery information is the same as my billing information.
vi: Thông tin ghi hóa đơn và thông tin giao hàng của tôi là một.

en: Enter your billing address and information here.
vi: Nhập địa chỉ ghi hóa đơn và các thông tin cần thiết khác ở đây.

en: My billing information is the same as my delivery information.
vi: Thông tin ghi hóa đơn và thông tin giao hàng của tôi là một.

en: Use this area for special instructions or questions regarding your order.
vi: Thêm các yêu cầu đặc biệt hoặc gửi những thắc mắc liên quan đến đơn hàng của bạn tại đây.

en: Cart settings
vi: Các thiết lập giỏ hàng

en: Configure the cart settings.
vi: Cấu hình các thiết lập giỏ hàng.

en: View the cart settings.
vi: Xem các thiết lập giỏ hàng.

en: Edit the cart settings.
vi: Sửa các thiết lập giỏ hàng.

en: Edit the basic cart settings.
vi: Sửa các thiết lập giỏ hàng cơ bản.

en: Checkout settings
vi: Các thiết lập tính tiền

en: Configure the checkout settings.
vi: Cấu hình các thiết lập tính tiền.

en: View the checkout settings.
vi: Xem các thiết lập tính tiền

en: Edit the basic checkout settings.
vi: Sửa cấu hình các thiết lập tính tiền cơ bản.

en: Checkout messages
vi: Các thông điệp tính tiền

en: Address fields
vi: Trường địa chỉ

en: Edit the address field settings.
vi: Sửa các thiết lập trường địa chỉ.

en: Cart name
vi: Tên giỏ hàng

en: Click title to display cart contents.
vi: Nhấn vào tiêu đề để hiện nội dung giỏ hàng.

en: There are no products in your shopping cart.
vi: Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng của bạn.

en: Your order is complete! Your order number is [order-id].
vi: Đơn hàng của bạn đã hoàn thành. Số hiệu đơn hàng của bạn là [order-id].

en: Cart contents
vi: Nội dung giỏ hàng

en: Customer information
vi: Thông tin khách hàng

en: Delivery information
vi: Thông tin giao hàng

en: button
vi: nút

en: Continue shopping
vi: Tiếp tục mua hàng

en: expanded
vi: đã giãn ra

en: General cart settings
vi: Các thiết lập giỏ hàng tổng quát.

en: Minute(s)
vi: phút

en: Hour(s)
vi: giờ

en: General checkout settings
vi: Các thiết lập tính tiền chung

en: !pane settings
vi: các thiết lập !pane

en: Checkout instructions
vi: Các hướng dẫn tính tiền

en: Continue shopping message
vi: Thông điệp tiếp tục mua hàng

en: Update cart
vi: Cập nhật giỏ hàng

en: Your cart has been updated.
vi: Giỏ hàng của bạn đã được cập nhật.

en: You must login before you can proceed to checkout.
vi: Bạn phải đăng nhập trước khi tiếp tục tính tiền.

en: Customer cancelled this order from the checkout form.
vi: Khách hàng đã hủy đơn hàng này từ mẫu biểu tính tiền.

en: We're sorry.  An error occurred while processing your order that prevents us from completing it at this time. Please contact us and we will resolve the issue as soon as possible.
vi: Chúng tôi rất tiếc.  Một lỗi xuất hiện trong khi xử lý đơn hàng của bạn cản trở chúng tôi hoàn thành nó vào lúc này. Xin liên hệ với chúng tôi và chúng tôi sẽ giải quyết vấn đề sớm nhất có thể.

en: <strong>@product-title</strong> added to <a href="!url">your shopping cart</a>.
vi: <strong>@product-title</strong> đã được thêm vào <a href="!url">giỏ hàng của bạn</a>.

en: Ubercart - core
vi: Ubercart - phần lõi

en: Empties the customer's cart.
vi: Làm rỗng giỏ hàng của khách.

en: A message ID.
vi: ID thông điệp

en: Adds a product to the cart.
vi: Thêm một sản phẩm vài giỏ hàng.

en: Catalog settings
vi: Các thiết lập danh mục

en: Configure the catalog settings.
vi: Cấu hình các thiết lập danh mục.

en: Find orphaned products
vi: Tìm các sản phẩm mồ côi

en: Find products that have not been categorized.
vi: Tìm các sản phẩm chưa được phân loại.

en: Catalog path settings
vi: Các thiết lập đường dẫn danh mục

en: Pattern for catalog pages
vi: Kiểu mẫu cho các trang danh mục

en: catalog pages
vi: các trang danh mục

en: Find orphaned products here.
vi: Tìm các sản phẩm mồ côi tại đây.

en: Unlisted products
vi: Các sản phẩm không được liệt kê

en: Catalog block settings
vi: Các thiết lập khối danh mục

en: More...
vi: Thêm...

en: No products are available in this category.
vi: Không có sẵn sản phẩm nào trong thể loại này.

en: Catalog top level
vi: Danh mục mức cao nhất

en: Display subcategories in the catalog view
vi: Trình bày các thể loại con trong view danh mục

en: All products are currently listed in the catalog.
vi: Tất cả các sản phẩm hiện thời đã được liệt kê trong danh-mục.

en: View file downloads
vi: Xem các tập tin tải xuống

en: File downloads
vi: Các tập tin tải xuống

en: Click here to view your file downloads.
vi: Nhấn vào đây để xem các tập tin tải xuống.

en: User can now download files in the directory %dir.
vi: Người dùng có thể tải về các tập tin vào thư mục %dir.

en: User can now download the file %file.
vi: Người dùng bây giờ có thể tải về tập tin %file.

en: <strong>SKU:</strong> Any<br/>
vi: <strong>SKU:</strong> Bất kỳ<br>

en: <strong>SKU:</strong> !sku<br/>
vi: <strong>SKU:</strong> !sku<br>

en: <strong>Directory:</strong> !dir<br/>
vi: <strong>Thư mục:</strong> !dir<br>

en: <strong>Shippable:</strong> Yes
vi: <strong>Có thể gửi hàng:</strong> Có

en: <strong>Shippable:</strong> No
vi: <strong>Có thể gửi hàng:</strong> Không

en: Files path
vi: Đường dẫn các tập tin

en: Download limits
vi: Các giới hạn tải về

en: IP addresses
vi: Các địa chỉ IP

en: %dir is not a valid file or directory
vi: %dir không là tập tin hoặc thư mục hợp lệ

en: Delete file(s)
vi: Xóa tập tin

en: File options
vi: Tùy chọn tập tin

en: Perform action
vi: Thực hiện thao tác

en: Delete selected directories and their sub directories
vi: Xóa các thư mục đã chọn và các thư mục con của chúng.

en: An error occurred while uploading the file
vi: Lỗi xảy ra khi đang tải tập tin lên

en: An error occurred while copying the file to %dir
vi: Lỗi xảy ra khi đang sao chép tập tin vào thư mục %dir

en: Can not move file to %dir
vi: Không thể chuyển tập tin vào %dir

en: Message subject
vi: Chủ đề thông điệp

en: expires on @date
vi: hết hạn vào @date

en: The user %username
vi: Người dùng %username

en: The IP address %ip
vi: Địa chỉ IP %ip

en: The following URL is not a valid download link.
vi: URL sau không là liên kết tải về hợp lệ.

en: %username has started download of the file %filename.
vi: %username đã bắt đầu tải về tập tin %filename.

en: download file
vi: tải tập tin xuống

en: view all downloads
vi: xem tất cả các bản tải về

en: No category
vi: Không có thể loại nào.

en: New Order at [store-name]
vi: Đơn hàng mới ở [store-name]

en: Customer number
vi: Số hiệu khách hàng

en: Search for an existing customer.
vi: Tìm kiếm một khách hàng đang tồn tại.

en: Create a new customer.
vi: Tạo khách hàng mới

en: Add product
vi: Thêm sản phẩm

en: Add blank line
vi: Thêm dòng trắng

en: Select a type
vi: Chọn một loại

en: This order contains no products.
vi: Đơn hàng này không chứa sản phẩm nào.

en: Notified
vi: Đã thông báo

en: Updated order
vi: Đơn hàng đã cập nhật

en: Check the order status
vi: Kiểm tra tình trạng đơn hàng

en: Check the order total
vi: Kiểm tra tổng cộng đơn hàng

en: Check an order's products
vi: Kiểm tra các sản phẩm trong đơn hàng

en: Check an order's total weight
vi: Kiểm tra tổng trọng lượng đơn hàng

en: Update the order status
vi: Cập nhật tình trạng đơn hàng

en: Order total value
vi: Tổng giá trị đơn hàng

en: Total is less than specified value.
vi: Tổng nhỏ hơn giá trị xác định

en: Total is less than or equal to specified value.
vi: Tổng nhỏ hơn hoặc bằng giá trị xác định

en: Total is equal to specified value.
vi: Tổng bằng giá trị xác định

en: Total is greater than or equal to specified value.
vi: Tổng lớn hơn hoặc bằng giá trị xác định

en: Total is greater than specified value.
vi: Tổng lớn hơn giá trị xác định

en: Unit of measurement
vi: Đơn vị đo

en: Order settings
vi: Các thiết lập đơn hàng

en: Configure the order settings.
vi: Cấu hình các thiết lập đơn hàng

en: View the order settings.
vi: Xem các thiết lập đơn hàng.

en: Edit the order settings.
vi: Sửa các thiết lập đơn hàng.

en: Edit the basic order settings.
vi: Sửa các thiết lập đơn hàng cơ bản.

en: View and process orders.
vi: Xem và xử lý các đơn hàng

en: View orders
vi: Xem các đơn hàng

en: Create order
vi: Tạo đơn hàng

en: Create an empty new order.
vi: Tạo đơn hàng trắng mới

en: Search orders
vi: Tìm các đơn hàng

en: Select address
vi: Chọn địa chỉ

en: Select customer
vi: Chọn khách hàng

en: View order @order_id.
vi: Xem đơn hàng @order_id

en: View invoice
vi: Xem hóa đơn

en: View order
vi: Xem đơn hàng

en: Delete order @order_id.
vi: Xóa đơn hàng @order_id.

en: <i>No comments left.</i>
vi: <i>Không còn ghi chú nào.</i>

en: <i>No comment found.</i>
vi: <i>Không tìm thấy ghi chú nào.</i>

en: The order ID.
vi: ID đơn hàng.

en: The user ID of the order.
vi: ID người dùng của đơn hàng.

en: The URL to the order
vi: URL dẫn đến đơn hàng

en: The order total.
vi: Tổng cộng đơn hàng.

en: The current order status.
vi: Trạng thái đơn hàng hiện thời.

en: The date and time when the order was created.
vi: Ngày giờ tạo đơn hàng.

en: The date and time when the order was last modified.
vi: Ngày giờ sửa đơn hàng mới nhất.

en: Click here to view your order history.
vi: Nhấn vào đây để xem lịch sử đặt hàng của bạn.

en: Ship to
vi: Chuyển hàng đến

en: Manage the order's shipping address and contact information.
vi: Quản lý địa chỉ gửi hàng và thông tin liên hệ của đơn hàng.

en: Bill to
vi: Gửi hóa đơn đến

en: Customer info
vi: Thông tin khách hàng

en: Manage the products an order contains.
vi: Quản lý các sản phẩm chứa trong một đơn hàng.

en: Admin comments
vi: Ghi chú của người quản lý

en: Update order
vi: Cập nhật đơn hàng

en: Update an order's status or add comments to an order.
vi: Cập nhật tình trạng đơn hàng hoặc thêm bình luận cho một đơn hàng.

en: In checkout
vi: Vào tính tiền

en: Post checkout
vi: Gửi tính tiền

en: Empty line
vi: Dòng trắng

en: Admin settings
vi: Thiết lập của người quản lý

en: Customer settings
vi: Các thiết lập khách hàng

en: Order states
vi: Các trạng thái đơn hàng

en: Create new status
vi: Tạo trạng thái mới

en: Default order status
vi: Trạng thái đơn hàng mặc định

en: Order state
vi: Trạng thái đơn hàng

en: User: none
vi: Người dùng: trống

en: User: !name
vi: Người dùng: !name

en: All orders
vi: Tất cả các đơn hàng

en: View by status
vi: Xem theo trạng thái

en: New order customer
vi: Khách hàng cho đơn hàng mới

en: Use the buttons above to have these fields filled in or just submit the form with the fields blank to create a blank order.
vi: Dùng những nút ở trên để tự động điền vào những trường dữ liệu dưới đây hoặc đệ trình mẫu biểu với những trường trống để tạo một đơn hàng trống.

en: Search using date range.
vi: Tìm kiếm trong khoảng thời gian

en: Click to open a window with a printable invoice.
vi: Nhấn để mở cửa sổ với hóa đơn có thể in được.

en: Order changes saved.
vi: Đã lưu các thay đổi đơn hàng

en: Remove this product.
vi: Xóa sản phẩm này

en: Remove product from order?
vi: Xóa sản phẩm khỏi đơn hàng?

en: No products found.
vi: Không tìm thấy sản phẩm nào.

en: Select a product
vi: Chọn một sản phẩm

en: Add to order
vi: Thêm vào đơn hàng

en: Your Order Invoice
vi: Hóa đơn cho đơn hàng của bạn

en: E-mail failed.
vi: E-mail thất bại.

en: It is not possible to delete order @id.
vi: Không thể xóa đơn hàng @id.

en: Are you sure you want to delete order @order_id?
vi: Bạn có chắc muốn xóa đơn hàng @order_id?

en: Order @order_id completely removed from the database.
vi: Đơn hàng đã được xóa hẳn khỏi cơ sở dữ liệu.

en: You must select a customer before address<br>information is available.<br>
vi: Bạn phải chọn một khách hàng trước địa chỉ<br>thông tin sẵn có.<br>

en: No addresses found for customer.
vi: Không tìm thấy địa chỉ nào cho khách hàng

en: Select an address
vi: Chọn một địa chỉ

en: Search returned the following:
vi: Tìm kiếm trả về như sau:

en: An account already exists for that e-mail.
vi: Một tài khoản đã có dùng thư điện tử đó.

en: Use this account now?
vi: Dùng tài khoản này ngay bây giờ?

en: User !uid - !mail
vi: Người dùng !uid - !mail

en: Select a customer
vi: Chọn một khách hàng

en: @key changed from %old to %new.
vi: @key thay đổi từ %old thành %new.

en: Custom template
vi: Mẫu tự chọn

en: Edit order @order_id.
vi: Sửa đơn hàng @order_id.

en: view all orders
vi: xem tất cả các đơn hàng

en: create orders
vi: tạo đơn hàng

en: edit orders
vi: sửa đơn hàng

en: delete orders
vi: xóa đơn hàng

en: Order number:
vi: Số đơn hàng:

en: Customer:
vi: Khách hàng:

en: Products:
vi: Sản phẩm:

en: Order comments:
vi: Ghi chú đơn hàng:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: E-mail Address:
vi: Địa chỉ thư điện tử:

en: Payment Method:
vi: Phương thức Thanh toán:

en: Products on order:
vi: Các sản phẩm trên đơn hàng:

en: View products
vi: Xem các sản phẩm

en: Manage classes
vi: Quản lý các lớp

en: Product fields
vi: Các trường sản phẩm

en: Product features
vi: Các tính năng sản phẩm

en: This node displays the representation of a product for sale on the website. It includes all the unique information that can be attributed to a specific model number.
vi: Node này hiển thị một mẫu nhập cho một sản phẩm sẽ được bán trên website. Nó bao gồm tất cả các thông tin riêng biệt có thể trở thành các thuộc tính cho một mẫu sản phẩm cụ thể.

en: Product SKU/model.
vi: Mã/model sản phẩm.

en: The listed MSRP.
vi: Giá bán cho đại lý.

en: Your store's cost.
vi: Giá vốn nhập hàng.

en: Product and its derivatives are shippable.
vi: Sản phẩm và các phụ kiện phát sinh có thể gửi đi được.

en: Package quantity
vi: Số lượng kiện hàng

en: For a package containing only this product, how many are in it?
vi: Cho một kiện hàng chỉ chứa loại sản phẩm này, có bao nhiêu sản phẩm trong đó?

en: Default quantity to add to cart
vi: Số lượng mặc định để thêm vào giỏ hàng

en: List position
vi: Vị trí danh sách

en: Specify a value to set this product's position in product lists.<br />Products in the same position will be sorted alphabetically.
vi: Chỉ định một giá trị cho vị trí của sản phẩm này trong danh sách sản phẩm.<br />Sản phẩm có cùng vị trí sẽ được sắp xếp theo bảng chữ cái.

en: The product's list price.
vi: Giá niêm yết sản phẩm.

en: The product's cost.
vi: Giá thành sản phẩm.

en: The product's sell price.
vi: Giá bán sản phẩm.

en: The numerical value of the product's weight.
vi: Giá trị bằng số của trọng lượng sản phẩm.

en: The unit of measurement for the product's length, width, and height.
vi: Đon vị đo độ dài, độ rộng và độ cao sản phẩm.

en: The numerical value of the product's length.
vi: Giá trị bằng số của độ dài sản phẩm.

en: Display price
vi: Hiển thị giá

en: Cost (seen only by 'administer products' permission)
vi: Giá vốn (chỉ người có quyền 'quản trị sản phẩm' mới có thể xem)

en: <em>Add to cart</em> button text
vi: Nội dung nút <em>thêm vào giỏ</em>

en: Use the textboxes to adjust the text of the submit button for <em>Add to Cart</em> forms in various places on the site.
vi: Sử dụng ô bên dưới để điều chỉnh nội dung nút <em>Thêm vào Giỏ</em> được sử dụng ở vài nơi trên trang web.

en: Teaser forms
vi: Biểu mẫu trong bản cắt

en: For the form displayed on teasers and catalog pages.
vi: Cho biểu mẫu xuất hiện ở các bản cắt và trang danh mục.

en: Product view
vi: Trang xem sản phẩm

en: For the form displayed on the product view page.
vi: Cho biểu mẫu xuất hiện ở trang xem sản phẩm.

en: Product field
vi: Trường sản phẩm

en: Class ID
vi: ID lớp

en: No product classes have been defined yet.
vi: Chưa có lớp sản phẩm nào được định nghĩa.

en: Add a class
vi: Thêm một lớp

en: The machine-readable name of this content type. This text will be used for constructing the URL of the <em>create content</em> page for this content type. This name may consist only of lowercase letters, numbers, and underscores. Dashes are not allowed. Underscores will be converted into dashes when constructing the URL of the <em>create content</em> page. This name must be unique to this content type.
vi: Một tên máy-có-thể-hiểu của loại nội dung này. Tên này sẽ được sử dụng để xây dựng URL cho trang <em>thêm nội dung</em> của loại nội dung này. Tên này chỉ được phép bao gồm các ký tự viết thường, số, và dấu gạch dưới ( _ ). Không cho phép các dấu gạch ngang ( - ). Các dấu gạch dưới sẽ được chuyển đổi thành dấu gạch ngang khi xây dựng URL của trang <em>thêm nội dung</em>. Tên này phải là duy nhất cho loại nội dung này.

en: This text describes the content type created for this product class to administrators.
vi: Đoạn văn bản này mô tả loại nội dung được tạo của lớp sản phẩm cho quản trị viên.

en: Product class %type deleted.
vi: Đã xóa lớp sản phẩm %type.

en: You have entered an invalid quantity.
vi: Bạn đã nhập số lượng không hợp lệ.

en: Weight: !weight
vi: Trọng lượng: !weight

en: Dimensions: !length × !width × !height
vi: Kích thước: !length × !width × !height

en: No product features found.
vi: Không tìm thấy đặc điểm sản phẩm.

en: The following product features are enabled
vi: Các tính năng sản phẩm sau đã được kích hoạt:

en: !feature settings
vi: Các thiết lập !feature

en: The product feature has been deleted.
vi: Đặc điểm sản phẩm đã được xóa bỏ.

en: Are you sure you wish to delete this %feature?
vi: Bạn có chắc muốn xóa %feature này?

en: That product feature doesn't exist.
vi: Đặc điểm sản phẩm đó không tồn tại.

en: Error: Attempted to add a non-existent product feature type.
vi: Lỗi: cố gắng thêm một loại đặc điểm sản phẩm không tồn tại.

en: No features found for this product.
vi: Không tìm thấy đặc điểm nào cho sản phẩm này.

en: Add a new feature
vi: Thêm một đặc điểm mới

en: Save feature
vi: Lưu đặc điểm

en: The product feature has been added.
vi: Đặc điểm sản phẩm đã được thêm vào.

en: The product feature has been updated.
vi: Đặc điểm sản phẩm đã được cập nhật.

en: There is @count node of this type. | There are @count nodes of this type.
vi[0]: Có @count node loại này.

en: administer product classes
vi: quản lý các lớp sản phẩm

en: administer product features
vi: quản lí các tính năng sản phẩm

en: Product Information
vi: Thông tin sản phẩm

en: Click to add to cart.
vi: Nhấn vào để thêm vào giỏ hàng.

en: View the report settings.
vi: Xem các thiết lập báo cáo

en: Customer reports
vi: Các báo cáo khách hàng

en: Sales reports
vi: Các báo cáo bán hàng

en: No customers found
vi: Không tìm thấy khách hàng

en: Export to CSV file.
vi: Xuất ra tập tin CSV.

en: Show all records
vi: Hiện tất cả các bản ghi

en: New customers today
vi: Các khách hàng mới hôm nay

en: Online customers
vi: Các khách hàng trực tuyến

en: view reports
vi: xem báo cáo

en: Multiply by quantity
vi: Nhân với số lượng

en: <strong>Shippable:</strong> Yes<br/>
vi: <strong>Có thể chuyển:</strong> Có<br>

en: <strong>Shippable:</strong> No<br/>
vi: <strong>Có thể chuyển:</strong> Không<br>

en: Stock reports
vi: Các báo cáo kho

en: View the stock settings.
vi: Xem các thiết lập kho

en: Stock settings saved.
vi: Đã lưu các thiết lập kho.

en: Export to CSV file
vi: Xuất ra tập tin CSV

en: Store administration
vi: Quản lý kho

en: Administer store settings, products, orders, and more.
vi: Quản lý các thiết lập kho, sản phẩm, đơn hàng và nhiều hơn nữa.

en: View and modify customer information and orders.
vi: Xem và sửa thông tin và các đơn hàng của khách hàng.

en: View customers
vi: Xem khách hàng

en: Search customers
vi: Tìm khách hàng

en: Search through your customer list.
vi: Tìm kiếm trong danh sách khách hàng.

en: Adjust configuration settings for Ubercart.
vi: Điều chỉnh các thiết lập cấu hình cho Ubercart.

en: Links to get help!
vi: Liên kết để nhận trợ giúp!

en: Country settings
vi: Các thiết lập quốc gia

en: Configure country specific settings.
vi: Cấu hình các thiết lập quốc gia đặc thù.

en: View the country settings.
vi: Xem các thiết lập quốc gia.

en: Edit the country settings.
vi: Sửa các thiết lập quốc gia.

en: Country formats
vi: Định dạng quốc gia

en: Store settings
vi: Các thiết lập kho hàng

en: Configure the main store settings.
vi: Cấu hình các thiết lập kho hàng chính.

en: View the store settings.
vi: Xem các thiết lập kho hàng.

en: Edit the store settings.
vi: Sửa các thiết lập kho hàng.

en: Edit the contact settings.
vi: Sửa các thiết lập liên hệ.

en: Edit the display settings.
vi: Sửa các thiết lập trình bày.

en: Format settings
vi: Các thiết lập định dạng

en: Edit the format settings.
vi: Sửa các thiết lập định dạng.

en: JS utilities
vi: các tiện ích JS

en: View a list of orders placed by this customer.
vi: Xem danh sách các đơn hàng được đặt bởi khách hàng này.

en: Disable a country
vi: Tắt một quốc gia

en: Disable a country from use.
vi: Tắt một quốc gia đang sử dụng

en: Enable a country
vi: Bật một quốc gia

en: Enable a disabled country.
vi: Bật một quốc gia đã bị tắt.

en: Remove a country
vi: Xóa một quốc gia

en: Remove an installed country.
vi: Xóa một quốc gia đã cài đặt.

en: Update a country
vi: Cập nhật một quốc gia

en: Update an installed country.
vi: Cập nhật một quốc gia đã cài đặt.

en: - Show links -
vi: - Hiện liên kết -

en: - Hide links -
vi: - Ẩn liên kết -

en: View customer's order.
vi: Xem đơn hàng của khách hàng.

en: No orders found.
vi: Không tìm thấy đơn hàng nào.

en: View order !order_id.
vi: Xem đơn hàng !order_id.

en: Edit order !order_id.
vi: Sửa đơn hàng !order_id.

en: Create an order for this customer.
vi: Tạo một đơn hàng cho khách hàng này.

en: Various reports generated by Ubercart modules can be found here. Click the links below to view the reports.
vi: Rất nhiều báo cáo được tạo ra bởi mô-đun Ubercart có thể tìm thấy ở đây. Nhấn chuột vào các liên kết phía dưới để xem các báo cáo này.

en: Ubercart User's Guide
vi: Hướng dẫn người dùng Ubercart

en: Support Forums
vi: Các diễn đàn hỗ trợ

en: Drupal Handbook
vi: Sổ tay Drupal

en: -None available-
vi: -Không sẵn có -

en: !country disabled.
vi: đã tắt !country

en: !country is already disabled.
vi: !country đã được tắt rồi

en: !country removed.
vi: đã xóa !country.

en: Customer's first name
vi: Tên khách hàng

en: Customer's last name
vi: Họ khách hàng

en: First street address field
vi: Trường địa chỉ thứ nhất

en: Second street address field
vi: Trường địa chỉ thứ hai

en: City name
vi: Tên thành phố

en: Full name of the zone
vi: Tên đầy đủ của vùng

en: Abbreviation of the zone
vi: Chữ viết tắt của vùng

en: Name of the country
vi: Tên quốc gia

en: 2 digit country abbreviation
vi: 2 số viết tắt của quốc gia

en: 3 digit country abbreviation
vi: 3 số viết tắt của quốc gia

en: Address format
vi: Định dạng địa chỉ

en: Country settings saved.
vi: Đã lưu các thiết lập quốc gia.

en: <a href="!url">Powered by Ubercart</a>
vi: <a href="%21url">Cung cấp bởi Ubercart</a>

en: <a href="!url">Drupal e-commerce</a> provided by Ubercart.
vi: <a href="%21url">Drupal e-commerce</a> cung cấp bởi Ubercart.

en: (Do not display a message in the footer.)
vi: (Không hiện thông điệp ở phần chân.)

en: Currency format
vi: Định dạng tiền tệ

en: Current format
vi: Định dạng hiện thời

en: Currency Sign
vi: Ký hiệu tiền tệ

en: Display currency sign after amount.
vi: Hiện ký hiệu tiền tệ sau tổng số

en: Number of decimal places
vi: Số chữ số thập phân

en: Weight format
vi: Định dạng trọng lượng

en: Default unit of measurement
vi: Đơn vị đo mặc định

en: @unit format string
vi: chuỗi định dạng @unit

en: Length format
vi: Định dạng độ dài

en: Supply a format string using !link syntax.
vi: Cung cấp chuỗi định dạng sử dụng cú pháp !link.

en: PHP date
vi: Ngày PHP

en: Default format string
vi: Chuỗi định dạng mặc định

en: Street address 1
vi: Địa chỉ đường phố 1

en: Street address 2
vi: Địa chỉ đường phố 2

en: Initials
vi: Tên viết tắt

en: No countries found.
vi: Không tìm thấy quốc gia nào

en: 01 - January
vi: 01 - Tháng một

en: 02 - February
vi: 02 - Tháng hai

en: 03 - March
vi: 03 - Tháng ba

en: 04 - April
vi: 04 -Tháng tư

en: 05 - May
vi: 05 - Tháng năm

en: 06 - June
vi: 06 - Tháng sáu

en: 07 - July
vi: 07 - Tháng bảy

en: 08 - August
vi: 08 - Tháng tám

en: 09 - September
vi: 09 -Tháng chín

en: 10 - October
vi: 10 -Tháng mười

en: 11 - November
vi: 11 - Tháng mười một

en: 12 - December
vi: 12 - Tháng mười hai

en: Source string contains an invalid character (!char)
vi: Chuỗi nguồn chứa một ký tự không hợp lệ (!char)

en: Encryption failed. !messages
vi: Mã hóa thất bại. !messages

en: encryption
vi: mã hóa

en: view customers
vi: xem các khách hàng

en: view store reports
vi: xem các báo cáo kho

en: Apply @tax
vi: Áp dụng @tax

en: Tax rates and settings
vi: Thuế suất và các thiết lập

en: Removed %title.
vi: Đã xóa %title.

en: Added %amount for %title.
vi: Đã thêm %amount cho %title.

en: The tax rate as a percent or decimal. Examples: 6%, .06
vi: Thuế suất ở dạng phần trăm hoặc thập phân. Ví dụ: 6%, .06.

en: configure taxes
vi: cấu hình thuế

en: Is in @zone
vi: ở trong @zone

en: Is in @country
vi: ở trong @country

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Hong Kong S.A.R., China
vi: Hồng Kông

en: Macao S.A.R., China
vi: Ma Cao

en: Saint Pierre and Miquelon
vi: Xanh Pi-e va Mi-quê-lon

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Run updates
vi: Chạy các cập nhật

en: Enable developer modules
vi: Bật các module nhà phát triển

en: Disable developer modules
vi: Tắt các module nhà phát triển

en: Current anonymous / authenticated users
vi: Người dùng hiện được xác thực/ ẩn danh

en: Disabled these modules: !module-list.
vi: Đã tắt các module sau: !module-list.

en: No developer modules are enabled.
vi: Không có module của nhà phát triển được kích hoạt

en: display drupal links
vi: hiển thị các liên kết drupal

en: Default sort order
vi: Thứ tự sắp xếp mặc định

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
vi: Cảnh báo bảo mật: Không thể ghi vào tập tin .htaccess. Vui lòng tạo tập tin .htaccess trong thư mục %directory có chứa dòng sau: <code>!htacess</code>

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
vi: Chỉ những tập tin có phần mở rộng sau mới được phép: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
vi: Dung lượng của tập tin là %filesize vượt quá dung lượng tối đa được phép, %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
vi: Tập tin này có dung lượng %filesize vượt quá giới hạn lưu trữ của bạn là %quota.

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
vi: Ảnh đã được thay đổi kích thước để phù hợp với kích thước tối đa cho phép là %dimensions pixel.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá lớn; kích thước tối đa là %dimensions pixel.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá nhỏ; kích thước tối thiểu là %dimensions pixel.

en: No link
vi: Không liên kết

en: Path: !path
vi: Đường dẫn: !path

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Analyze
vi: Phân tích

en: Queue
vi: Hàng đợi

en: Save and continue
vi: Lưu và tiếp tục

en: Row
vi: Hàng

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Yellow
vi: Vàng

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Content containing the node reference field
vi: Nội dung chứ trường dữ liệu tham chiếu node

en: Referenced content
vi: Nội dung được tham chiếu

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: ends with
vi: kết thúc bằng

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: View used to select the nodes
vi: View được sử dụng để chọn các node.

en: %name: this post can't be referenced.
vi: %name: bài viết này không thể được tham chiếu.

en: Locations
vi: Địa điểm

en: mi
vi: dặm

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Current user
vi: Người dùng hiện tại

en: There do not appear to be any comments to delete or your selected comment was deleted by another administrator.
vi: Không có bài bình luận nào để xóa hoặc bài bình luận được chọn đã bị xóa bởi người quản trị hệ thống khác.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: Is not empty (NULL)
vi: Khác rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: Access type
vi: Kiểu truy cập

en: Default image
vi: Ảnh mặc định

en: Use default image
vi: Dùng ảnh mặc định

en: Choose a image that will be used as default.
vi: Chọn ảnh dùng làm mặc định.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If a larger image is uploaded, it will be resized to reflect the given width and height.
vi: Kích cỡ ảnh tối đa được phép thể hiện ở dạng WIDTHxHEIGHT (v.d. 640x480). Đặt về 0 để không hạn chế. Nếu một ảnh cỡ lớn hơn được tải lên, nó sẽ được đổi kích thước nhưng vẫn giữ tỷ lệ rộng và cao đã cho.

en: This text will be used by screen readers, search engines, or when the image cannot be loaded.
vi: Văn bản này sẽ được sử dụng bởi các trình đọc màn hình, công cụ tìm kiếm, hoặc khi không tải được ảnh.

en: Thank you for your vote.
vi: Cảm ơn bạn đã bỏ phiếu

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: <Basic validation>
vi: <Kiểm tra cơ bản>

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Primary
vi: Chính

en: Dashboard
vi: Trang tổng hợp

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: View link
vi: Xem liên kết

en: %title field is required.
vi: Trường %title là bắt buộc.

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: My order history
vi: Lịch sử đặt hàng của tôi

en: 1 group | @count groups
vi[0]: 1 nhóm
vi[1]: @count nhóm

en: You do not have any administrative items.
vi: Bạn không có liên kết điều hành nào.

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Create new
vi: Tạo mới

en: The file could not be uploaded.
vi: Không tải được tệp lên.

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Canvas
vi: Vùng vẽ

en: The comment body.
vi: Nội dung bình luận

en: Node module form.
vi: Biểu mẫu module node.

en: Locale module form.
vi: Biểu mẫu module locale.

en: Taxonomy module form.
vi: Biểu mẫu module taxonomy.

en: Conditions group
vi: Nhóm điều kiện

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: Only
vi: Chỉ

en: is greater than
vi: trên

en: is less than
vi: dưới

en: Yes/No
vi: Có/Không

en: Update the order status to Completed.
vi: Cập nhật trạng thái đơn hàng thành Hoàn thành.

en: Check the payment method
vi: Kiểm tra phương thức thanh toán

en: Customer user account
vi: Tài khoản người dùng của khách hàng

en: Your order is almost complete. Please review the details below and click 'Submit order' if all the information is correct.  You may use the 'Back' button to make changes to your order if necessary.
vi: Đơn hàng của bạn đã sắp hoàn thành. Xin hãy kiểm tra lại các chi tiết bên dưới một lần nữa và ấn "Đệ trình đơn hàng" nếu tất cả các thông tin đã chính xác. Bạn có thể ấn nút "Trở lại" để thay đổi thông tin nếu cần.

en: <span class="num-items">@count</span> Item | <span class="num-items">@count</span> Items
vi[0]: <span class="num-items">@count</span> Sản phẩm

en: Product SKU
vi: Mã sản phẩm

en: %name: this field cannot hold more than @count values.
vi: %name: trường này không được phép chứa nhiều hơn @count giá trị.

en: Name of top taxonomy term
vi: Tên của danh mục cao nhất

en: ID of top taxonomy term
vi: ID của danh mục cao nhất

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: '@column' => value for @column
vi: '@column' => giá trị cho @column

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: You need to specify the 'allowed values' for this field.
vi: Bạn cần xác định 'các giá trị được phép' cho trường dữ liệu này.

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Comment's node ID
vi: ID bình luận của node

en: Comment body
vi: Phần thân bài bình luận

en: Comment body. WARNING - raw user input
vi: Phần thân bài bình luận. CẢNH BÁO - dữ liệu người dùng nhập thô

en: Comment author's user id
vi: ID người dùng của tác giả bài bình luận

en: Comment author's user name
vi: Tên người dùng của tác giả bài bình luận

en: Comment author's home page.
vi: Trang chủ của tác giả bài bình luận

en: Comment author's e-mail.
vi: Địa chỉ thư điện tử của tác giả bài bình luận

en: Comment creation year (four digit)
vi: Năm tạo bình luận (4 chữ số)

en: Node language
vi: Ngôn ngữ node

en: Node author's e-mail.
vi: Thư điện tử của tác giả node.

en: The user ID of the currently logged in user.
vi: ID của người dùng đang đăng nhập

en: The email address of the currently logged in user.
vi: Địa chỉ email của người dùng đang đăng nhập

en: The message that should be sent.
vi: Thông điệp sẽ được gửi đi.

en: Change basic information
vi: Thay đổi thông tin cơ bản

en: Justify
vi: Canh đều

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Convert view
vi: Biến đổi view

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Display all values
vi: Trình bày tất cả các giá trị

en: Display empty text
vi: Trình bày chuỗi trắng

en: Provide default argument
vi: Cung cấp tham số mặc định

en: Default argument type
vi: Kiểu tham số mặc định

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: If selected, users can enter multiple arguments in the form of 1+2+3 (for OR) or 1,2,3 (for AND).
vi: Nếu được chọn, người dùng có thể nhập nhiều tham số dưới dạng 1+2+3 (cho OR) hay 1,2,3 (cho AND).

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: This item is currently not exposed. If you <strong>expose</strong> it, users will be able to change the filter as they view it.
vi: Mục này hiện không được trình bày. Nếu bạn <strong>trình bày</strong> nó, người dùng sẽ có thể thay đổi bộ lọc khi họ thấy nó.

en: Force this exposed filter to accept only one option.
vi: Bắt buộc bộ lọc được trình bày này chấp nhận chỉ một tùy chọn.

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
vi: Cài thêm module Trợ giúp nâng cao tại !href để có thêm trợ giúp. <a href="@hide">Không hiển thị thông báo này nữa.</a>

en: Warning! Broken view!
vi: Cảnh báo! View bị hỏng!

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Not sure what to do? Try the "!getting-started" page.
vi: Không chắc chắn cần làm gì? Hãy thử trang "!getting-started"

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: Are you sure you want to delete the view %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa view %name?

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Unknown or missing table name
vi: Tên bảng không rõ hoặc bị mất

en: Export this view
vi: Xuất view này ra

en: Create a copy of this view
vi: Tạo một bản sao của view này

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: View details
vi: Chi tiết view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: All Views-generated queries will include a special 'VIEWS' = 'VIEWS' string in the WHERE clause. This makes identifying Views queries in database server logs simpler, but should only be used when troubleshooting.
vi: Thêm chuỗi 'VIEWS' = 'VIEWS' vào mệnh đề WHERE trong các truy vấn SQL của View, để tiện nhận diện chúng trong bản ghi log của máy chủ. Chỉ nên dùng khi gỡ lỗi.

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Converted
vi: Đã biến đổi

en: Unable to find view.
vi: Không thể tìm view

en: Unable to convert view.
vi: Không thể biến đổi view

en: The view has been deleted
vi: View đã được xóa

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: filter
vi: Lọc

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Date and time of when the comment was posted.
vi: Ngày và giờ bài bình luận được gửi.

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: In the form of CCYYMMDD.
vi: Ở dạng CCYYMMDD.

en: In the form of YYYYMM.
vi: Ở dạng YYYYMM.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: In the form of YYYY.
vi: Ở dạng YYYY

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: In the form of MM (01 - 12).
vi: Ở dạng MM (01 - 12).

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: In the form of DD (01 - 31).
vi: Ở dạng DD (01 - 31).

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Node statistics
vi: Thống kê node

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: All terms
vi: Tất cả các từ liệu

en: The description of the uploaded file.
vi: Mô tả của tập tin được tải lên.

en: All files attached to a node with upload.module.
vi: Tất cả các tập tin đính kèm tới một node với upload.module.

en: Has attached files
vi: Có các tập tin đã đính kèm

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: Provide a simple link to delete the user.
vi: Cung cấp một liên kết đơn giản để xóa người dùng.

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: Allow an argument to be ignored. The query will not be altered by this argument.
vi: Cho phép bỏ qua một tham số. Truy vấn sẽ không bị thay đồi bởi tham số này.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Unknown node type
vi: Kiểu node không rõ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Display node comments
vi: Trình bày các bình luận của node

en: Show None
vi: Không hiện

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
vi: Sử dụng toán tử OR viết hóa để tìm kiếm một trong hai từ khóa. Ví dụ: <strong>desktop OR laptop</strong>

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Row style
vi: Kiểu dòng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Display only distinct items, without duplicates.
vi: Trình bày chỉ các mục khác biệt, không giống nhau.

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: Unknown/missing format
vi: Định dạng Không rõ/Bị thiếu

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Text to display beneath the view. May contain an explanation or links or whatever you like. Optional.
vi: Văn bản trình bày bên dưới view. Có thể gồm giải thích hoặc liên kết hoặc bất kỳ thứ gì. Tùy chọn.

en: Text to display if the view has no results. Optional.
vi: Văn bản trình bày khi view không có kết quả. Tùy chọn.

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Update default display
vi: Cập nhật hiển thị mặc định

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: Title: @title
vi: Tiêu đề: @title

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Show only these tags
vi: Chỉ hiện những thẻ này

en: Keep menu at top of page
vi: Giữ thực đơn nằm trên cùng của trang

en: If the Utility module was installed for this purpose, it can be safely disabled and uninstalled.
vi: Nếu Utility module đã được cài đặt cho mục đích này, bây giờ nó có thể được vô hiệu hóa và gỡ bỏ một cách an toàn.

en: Administration menu settings
vi: Trình quản lý các thiết lập của thực đơn

en: Enabled these modules: !module-list.
vi: Đã kích hoạt những module sau: !module-list

en: The administration menu module provides a dropdown menu arranged for one- or two-click access to most administrative tasks and other common destinations (to users with the proper permissions). Use the settings below to customize the appearance of the menu.
vi: Mô-đun Menu quản trị này cung cấp 1 trình đơn thả xuống, và có thể cài đặt truy cập cho bằng cách bấm chuột hoặc bấm đúp chuột. Sử dụng các thiết lập dưới đây để tùy chỉnh cách hiển thị của trình đơn.

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Adjust administration menu settings.
vi: Điều chỉnh các cài đặt menu Admin.

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Textarea
vi: Hộp văn bản

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Blue Lagoon (default)
vi: Blue Lagoon (mặc định)

en: Color display
vi: Trình bày màu sắc

en: Solid color
vi: Màu đặc

en: Number of Options
vi: Số tùy chọn

en: Allow user to clear value
vi: Cho phép người dùng xóa giá trị

en: Rating (i.e. 4.2/5)
vi: Xếp hạng (v.d. 4.2/5)

en: Percentage (i.e. 92)
vi: Tỷ lệ (v.d. 92)

en: Fivestar ratings
vi: Các xếp hạng Fivestar

en: Enable Fivestar rating
vi: Bật xếp hạng Fivestar

en: Cancel rating
vi: Hủy xếp hạng

en: Poor
vi: Xấu

en: Give it @star/@count
vi: Cho nó @star/@count

en: Fivestar Settings
vi: Các thiết lập Fivestar

en: Rate this @type
vi: Xếp hạng @type này

en: Fivestar: Rate this node
vi: Fivestar: Xếp hạng node này

en: Your vote has been cleared.
vi: Phiếu của bạn đã được xóa.

en: Your rating: <span>!stars</span>
vi: Xếp hạng của bạn <span>!stars</span>

en: Average: <span>!stars</span>
vi: Trung bình: <span>!stars</span>

en: No votes yet
vi: Chưa có phiếu nào

en: Saving your vote...
vi: Đang lưu phiếu của bạn ...

en: Your vote has been saved.
vi: Phiếu của bạn đã được lưu.

en: Deleting your vote...
vi: Đang xóa phiếu của bạn ...

en: Your vote has been deleted.
vi: Phiếu của bạn đã được xóa.

en: Select rating
vi: Chọn xếp hạng

en: Fivestar comment settings
vi: Thiết lập bình luận FiveStar

en: Optional rating
vi: Xếp hạng tùy chọn

en: Required rating
vi: Xếp hạng bắt buộc

en: The permissions of directory %directory have been changed to make it writable.
vi: Quyền truy cập của thư mục %directory đã được chuyển thành cho phép ghi.

en: Number of items to index per cron run
vi: Số lượng đối tượng để lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện cron

en: The maximum number of items indexed in each pass of a <a href="@cron">cron maintenance task</a>. If necessary, reduce the number of items to prevent timeouts and memory errors while indexing.
vi: Số lượng tối đa các đối tượng được lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a>. Nếu cần thiết, bạn có thể giảm số lượng để ngăn ngừa lỗi timeout và thiếu bộ nhớ trong khi lập chỉ mục.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Translation settings
vi: Thiết lập bản dịch

en: File name without extension
vi: Tên tập tin không có phần mở rộng

en: File extension
vi: Phần mở rộng của tập tin

en: %name: title mismatch. Please check your selection.
vi: %name: tiêu đề không trùng khớp. Vui lòng kiểm tra lại chọn lựa của bạn.

en: Minimum resolution for Images
vi: Độ phân giải tối thiểu cho ảnh

en: The minimum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an image that is smaller than these dimensions is uploaded it will be rejected.
vi: Kích cỡ ảnh tối thiểu biểu diễn ở dạng WIDTHxHEIGHT (v.d. 640x480). Đặt về 0 để không hạn chế. Nếu tải lên một ảnh nhỏ hơn kích thước này sẽ bị từ chối.

en: ALT text settings
vi: Thiết lập văn bản thay thế

en: Enable user input alternate text for images.
vi: Bật văn bản thay thế người dùng nhập cho ảnh.

en: Default ALT text
vi: Văn bản thay thế mặc định

en: This value will be used for alternate text by default.
vi: Giá trị sẽ được dùng là văn bản thay thế theo mặc định.

en: Title text settings
vi: Thiết lập văn bản tiêu đề

en: Enable user input title text for images.
vi: Bật văn bản tiêu đề người dùng nhập cho ảnh.

en: Default Title text
vi: Văn bản tiêu đề mặc định

en: This value will be used as the image title by default.
vi: Giá trị sẽ được dùng như tiêu đề ảnh theo mặc định.

en: Alternate Text
vi: Văn bản thay thế

en: The title is used as a tool tip when the user hovers the mouse over the image.
vi: Tiêu đề này sẽ được dùng làm chú thích nổi khi người dùng di chuột lên trên ảnh.

en: Image linked to node
vi: Ảnh liên kết tới node

en: Image linked to file
vi: Ảnh liên kết tới tập tin

en: The selected file %name could not be saved.
vi: Tập tin được chọn %name không thể được lưu.

en: The path %directory was checked as a directory, but it is a file.
vi: Đường dẫn đến %directory được kiểm tra như là thư mục, nhưng nó là một tập tin.

en: When enabled, will display a text field where users may enter a description about the uploaded file.
vi: Khi được kích hoạt, sẽ hiển thị một ô textfield mà người dùng có thể nhập mô tả cho tập tin được tải lên.

en: Progress indicator
vi: Báo cáo tiến độ

en: Bar with progress meter
vi: Thanh tiến độ

en: Throbber
vi: Con chạy

en: Path settings
vi: Thiết lập đường dẫn

en: The file in the @field field was unable to be uploaded.
vi: Tập tin trong trường @field không thể được tải lên.

en: The file referenced by the %field field does not exist.
vi: Tập tin được tham chiếu bởi trường %field không tồn tại.

en: The file upload failed. %upload
vi: Không tải được tệp lên. %upload

en: Displays the file system path to the file.
vi: Hiển thị đường dẫn tập tin hệ thống đến tập tin.

en: URL to file
vi: URL tới tập tin

en: Displays a full URL to the file.
vi: Hiển thị đầy đủ URL tới tập tin.

en: An unrecoverable error occurred. The uploaded file likely exceeded the maximum file size (@size) that this server supports.
vi: Đã xảy ra một lỗi nghiêm trọng. Tệp tin tải lên có kích thước quá lớn so với kích thước tối đa mà máy chủ này hỗ trợ (@size).

en: Starting upload...
vi: Bắt đầu tải lên...

en: Uploading... (@current of @total)
vi: Đang tải... (@current trong tổng số @total)

en: The file contents (@type) do not match its extension (@extension).
vi: Nội dung của tập tin (@type) không tương thích với phần mở rộng của nó(@extension).

en: Allowed Extensions: %ext
vi: Những phần mở rộng được phép: %ext

en: Maximum Filesize: %size
vi: Dung lượng tối đa của tập tin: %size

en: The image must be exactly %dimensions pixels.
vi: Hình ảnh phải chính xác %dimensions pixels.

en: The image will not fit between the dimensions of %min_dimensions and %max_dimensions pixels.
vi: Hình ảnh sẽ không phù hợp giữa kích thước %min_dimensions và %mã_dimensions pixels.

en: Images must be exactly @min_size pixels
vi: Kích thước tối thiểu của ảnh phải chính xác @min_size pixels

en: Images must be between @min_size pixels and @max_size
vi: Kích thước ảnh phải giữa @min_sizw pixels và @max_size

en: Images larger than @max_size pixels will be scaled
vi: Những ảnh có kích thước lớn hơn @max_size pixels sẽ bị co lại.

en: Images must be smaller than @max_size pixels
vi: Kích thước ảnh phải nhỏ hơn @max_size pixels

en: Images must be larger than @max_size pixels
vi: Kích thước ảnh phải lớn hơn @max_size pixels

en: The file is not a known image format.
vi: Không nhận ra định dạng ảnh của tập tin.

en: Your server is capable of displaying file upload progress, but does not have the required libraries. It is recommended to install the <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress library</a> (preferred) or to install <a href="http://us2.php.net/apc">APC</a>.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin, nhưng chưa được cài đặt các thư viện cần thiết. Hãy thông báo với quản trị hệ thống để cài đặt <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>, hoặc <a href="http://us2.php.net/apc">Thư viện APC</a>.

en: Your server is capable of displaying file upload progress using APC RFC1867. Note that only one upload at a time is supported. It is recommended to use the <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress library</a> if possible.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên thông qua thư viện APC RFC1867. Lưu ý rằng thư viện này không hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp cùng lúc. Để hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp tin đồng thời, hãy sử dụng <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>.

en: Migrating filefield values
vi: Di chuyển các giá trị filefield

en: Your server is not capable of displaying file upload progress. File upload progress requires PHP 5.2 and an Apache server.
vi: Máy chủ của bạn không có khả năng hiển thị quá trình tải tập tin lên. Quá trình tải tập tin lên yêu cầu PHP 5.2 và máy chủ Apache.

en: Your server is not capable of displaying file upload progress. File upload progress requires PHP be run with mod_php and not as FastCGI.
vi: Máy chủ web không hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên. Tính năng này yêu cầu máy chủ web phải chạy PHP thông qua mod_php, chứ không phải FastCGI.

en: Your server is capable of displaying file upload progress through APC, but it is not enabled. Add <code>apc.rfc1867 = 1</code> to your php.ini configuration. Alternatively, it is recommended to use <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>, which supports more than one simultaneous upload.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên thông qua thư viện APC, nhưng thư viện này không được sử dụng. Hãy thêm dòng <code>apc.rfc1867 = 1</code> vào tệp cấu hình php.ini để sử dụng nó. Hoặc tối ưu hơn là sử dụng <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>, để hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp tin đồng thời.

en: Enabled (<a href="http://php.net/manual/en/apc.configuration.php#ini.apc.rfc1867">APC RFC1867</a>)
vi: Đã kích hoạt (<a href="http://php.net/manual/en/apc.configuration.php#ini.apc.rfc1867">APC RFC1867</a>)

en: Enabled (<a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>)
vi: Đã kích hoạt (<a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>)

en: Upload progress
vi: Tiến độ tải lên

en: Width of a video or image file in pixels.
vi: Chiều rộng của Video hoặc hình ảnh theo pixels.

en: Height of a video or image file in pixels.
vi: Chiều cao của Video hoặc hình ảnh theo pixels.

en: The duration of audio or video files, in seconds.
vi: Thời lượng của tập tin âm thanh hoặc tập tin video theo giây.

en: Default (usually mm:ss)
vi: Mặc định (thường thì mm:ss)

en: Fivestar Rating
vi: Xếp hạng Fivestar

en: %name: the value may be no smaller than %min.
vi: %name:giá trị không thể nhỏ hơn %min.

en: %name: the value may be no larger than %max.
vi: %name: giá trị không thể lớn hơn %max.

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Panel nodes are node content and appear in your searches, but are more limited than panel pages.
vi: Các nút Panel là các nội dung của nút xuất hiện khi ta tìm kiếm trên hệ thống, nhưng bị giới hạn nhiều hơn so với trang panel.

en: Panel node
vi: Panel nút

en: Mini panels are small content areas exposed as blocks, for when you need to have complex block layouts or layouts within layouts.
vi: Các mini-panel là các mẩu nội dung nhỏ, cho phép tạo các khối có bố cục và hỗ trợ việc lồng ghép các bố cục với nhau.

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: CSS properties
vi: Các thuộc tính CSS

en: A panel layout broken up into rows and columns.
vi: Một bố cục pa-nen chia dạng các cột và dòng.

en: Configure which content is available to add to panel node displays.
vi: Cấu hình các nội dung có thể thêm vào các nút panel.

en: Region settings
vi: Thiếp lập vùng

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Add content items and change their location with a drag and drop interface.
vi: Thêm các mẩu nội dung và thay đổi vị trí trên giao diện kéo thả bên dưới.

en: Form settings
vi: Các thiết lập mẫu biểu

en: Author name
vi: Tên tác giả

en: Boolean indicating whether the node is published (visible to non-administrators).
vi: Giá trị luận lý xác định node có được công bố (có thể nhìn thấy bởi những người không phải là quản lý) hay không.

en: Menu module form.
vi: Biểu mẫu module menu.

en: Upload module form.
vi: Biểu mẫu module upload.

en: CCK - No Views integration
vi: CCK - Không tích hợp Views

en: CCK integration with Views module requires Views 6.x-2.0-rc2 or greater.
vi: CCK tích hợp với module Views đòi buộc Views từ phiên bản 6.x-2.0-rc2 trở lên.

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: » Add a new content type
vi: » Tạo một kiểu nội dung mới

en: @field_name (Locked)
vi: @field_name (Bị khóa)

en: - Select a field type -
vi: - Chọn một kiểu trường -

en: - Select a widget -
vi: - Chọn một widget -

en: Field name (a-z, 0-9, _)
vi: Tên trường (a-z, 0-9, _)

en: Type of data to store.
vi: Kiểu dữ liệu sẽ lưu trữ.

en: Form element to edit the data.
vi: Đối tượng form để chỉnh sửa dữ liệu.

en: - Select an existing field -
vi: - Chọn một trường đã khai báo -

en: Field to share
vi: Chia sẻ trường

en: Group name (a-z, 0-9, _)
vi: Tên nhóm (a-z, 0-9, _)

en: Add new field: you need to provide a label.
vi: Thêm trường mới: bạn phải nhập nhãn của trường.

en: Add new field: you need to provide a field name.
vi: Thêm trường mới: bạn phải nhập tên trường.

en: Add new field: the field name %field_name is invalid. The name must include only lowercase unaccentuated letters, numbers, and underscores.
vi: Thêm trường mới: Tên %field_name của trường là không hợp lệ. Tên này chỉ được phép bao gồm chữ cái viết thường, chữ số và gạch dưới.

en: Add new field: the field name %field_name is too long. The name is limited to 32 characters, including the 'field_' prefix.
vi: Thêm trường mới: Tên %field_name của trường quá dài. Tên này không được phép dài hơn 32 ký tự, tính cả phần đầu 'field_' được thêm vào.

en: Add new field: the field name %field_name already exists.
vi: Thêm trường mới: Tên %field_name của trường đã được sử dụng.

en: Add new field: you need to select a field type.
vi: Thêm trường mới: bạn phải chọn một loại trường.

en: Add new field: you need to select a widget.
vi: Thêm trường mới: bạn phải chọn một widget.

en: Add new field: invalid widget.
vi: Thêm trường mới: widget không hợp lệ.

en: Add existing field: you need to provide a label.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải nhập nhãn của trường.

en: Add existing field: you need to select a field.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải chọn một trường.

en: Add existing field: you need to select a widget.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải chọn một widget.

en: Add existing field: invalid widget.
vi: Thêm trường đã có: widget không hợp lệ.

en: Edit basic information
vi: Sửa thông tin cơ bản

en: A human-readable name to be used as the label for this field in the %type content type.
vi: Tên người-đọc được sử dụng như một nhãn cho trường dữ liệu này trong kiểu nội dung %type.

en: Updated basic settings for field %label.
vi: Đã cập nhật các thiết lập cơ bản cho trường dữ liệu %label.

en: The field %field is locked and cannot be edited.
vi: Trường %field đang bị khóa nên không thể chỉnh sửa.

en: %type basic information
vi: %type thông tin cơ bản

en: Maximum number of values users can enter for this field.
vi: Số giá trị tối đa mà người dùng được phép nhập vào trường này.

en: 'Unlimited' will provide an 'Add more' button so the users can add as many values as they like.
vi: 'Không giới hạn' sẽ cho một nút 'Thêm nữa' để người dùng thêm vào bao nhiêu giá trị cũng được.

en: The PHP code for 'default value' returned @value, which is invalid.
vi: Đoạn mã PHP cho 'giá trị mặc đinh' đã trả về @value, một giá trị không hợp lệ.

en: %name must be an integer.
vi: %name phải là số nguyên.

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: %name must be a number.
vi: %name phải là số.

en: You have to return the default value in the expected format.
vi: Bạn phải trả về giá trị mặc định trong định dạng định trước.

en: Field has value
vi: Trường dữ liệu có giá trị

en: Field has changed
vi: Trường dữ liệu đã thay đổi

en: Appears in: @types
vi: Trình bày trong: @types

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Custom label
vi: Nhãn tùy chỉnh

en: You need to provide a label.
vi: Bạn phải cung cấp một nhãn.

en: You need to provide a group name.
vi: Bạn cần cung cấp một tên nhóm.

en: The group name %group_name is too long. The name is limited to 32 characters, including the 'group_' prefix.
vi: Tên nhóm %group_name quá dài. Tên nhóm bị giới hạn ở 32 ký tự, tính cả tiền tố 'group_'.

en: The group name %group_name already exists.
vi: Tên nhóm %group_name đã tồn tại.

en: Add new group:
vi: Thêm nhóm mới:

en: Add new group: you need to provide a label.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một nhãn.

en: Add new group: you need to provide a group name.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một tên cho nhóm.

en: Standard group
vi: Nhóm chuẩn

en: Create display groups for CCK fields.
vi: Tạo các nhóm trình bày cho các trường dữ liệu CCK.

en: %name: found no valid post with that title.
vi: %name: không tìm thấy bài gửi hợp lệ cho tiêu đề này.

en: Only numbers are allowed in %field.
vi: Trường %field chỉ chấp nhận các số.

en: View used to select the users
vi: View được sử dụng để chọn ra các người dùng

en: %name: invalid user.
vi: %name: người dùng không hợp lệ.

en: New field
vi: Trường dữ liệu mới

en: Existing field
vi: Trường dữ liệu sẵn có

en: New group
vi: Nhóm mới

en: Hello <strong>@username</strong>
vi: Xin chào <strong>@username</strong>

en: Show shortcuts
vi: Hiện liên kết nhanh

en: Product class saved.
vi: Lớp sản phẩm đã được lưu.

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the site mission statement as content.
vi: Thêm mô tả nhiệm vụ của website vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage mini panels
vi: Quản lý các mini-panel

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: No orders available.
vi: Chưa có đơn hàng nào.

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Page footer message
vi: Thông điệp chân trang

en: Add the page footer message as content.
vi: Thêm thông điệp chân trang vào nội dung.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Title type
vi: Kiểu tiêu đề

en: Manually set
vi: Người dùng đặt

en: From pane
vi: Lấy từ pane

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Render
vi: Trình bày

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Full comment
vi: Bình luận đầy đủ

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: System path settings
vi: Thiết lập các đường dẫn của hệ thống

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: The selected file %filename cannot be uploaded. Only files with the following extensions are allowed: %extensions.
vi: Tên tệp %filename không được phép tải lên. Chỉ có các tệp với phần mở rộng sau là được phép: %extensions.

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: A plain box with an optional border. You may set the color of the text and the border.
vi: Một hộp trơn với viền tùy chọn. Bạn có thể cài đặt màu cho chữ và viền.

en: Allows choice of a stylizer style
vi: Lựa chọn được phép của các kiểu "stylizer"

en: Distance unit
vi: Đơn vị khoảng cách
