Drupal core (6.26) - en to is translation catalogue (1273 entries)

en: Home
is: Forsíða

en: Title
is: Titill

en: Body
is: Meginmál

en: user
is: notandi

en: Filter HTML tags
is: Sía HTML tög

en: Show on every page except the listed pages.
is: Sýna á öllum síðum nema þær sem eru á listanum.

en: Show on only the listed pages.
is: Sýna aðeins á síðum sem eru á listanum.

en: Pages
is: Síður

en: Save configuration
is: Vista stillingar

en: Reset to defaults
is: Endurstilla í sjálfgefin gildi

en: delete
is: eyða

en: Status
is: Staða

en: Administer
is: Stjórna

en: Create a new user account.
is: Stofna nýjan notendaaðgang.

en: Request new password via e-mail.
is: Fá nýtt lykilorð í pósti.

en: E-mail
is: Netfang

en: Delete
is: Eyða

en: Operations
is: Aðgerðir

en: Content
is: Innihald

en: Value
is: Gildi

en: Username
is: Notendanafn

en: content
is: innihald

en: Type
is: Gerð

en: Author
is: Höfundur

en: Replies
is: Svör

en: Closed
is: Lokuð

en: Wrong username or password.
is: Rangt notandanafn eða lykilorð.

en: List
is: Listi

en: Subject
is: Viðfangsefni

en: closed
is: lokað

en: Actions
is: Aðgerðir

en: disabled
is: óvirkt

en: Confirm
is: Staðfesta

en: Cancel
is: Hætta við

en: Remove
is: Fjarlægja

en: deny
is: hafna

en: Description
is: Lýsing

en: Language
is: Tungumál

en: Read more
is: Lesa meira

en: Log
is: Kerfisskrá

en: RSS feed
is: RSS veita

en: Explanation or submission guidelines
is: Útskýring eða leiðbeiningar um innsetningu

en: Disabled
is: Óvirkt

en: Enabled
is: Virkt

en: Administration
is: Stjórnun

en: Comments
is: Ummæli

en: More
is: Meira

en: not verified
is: óstaðfest

en: Last updated
is: Síðast uppfært

en: new
is: nýtt

en: error
is: villa

en: Tags
is: Efnisorð

en: Block title
is: Titill á blokk

en: The title of the block as shown to the user.
is: Titill blokkar eins og hún birtist notanda.

en: Taxonomy
is: Flokkun

en: Yes
is: Já

en: No
is: Nei

en: Blue Lagoon (Default)
is: Blue Lagoon (sjálfgefið)

en: Content types
is: Efnisgerðir

en: Homepage
is: Heimasíða

en: Categories
is: Flokkar

en: Download
is: Hala niður

en: Version
is: Útgáfa

en: view
is: skoða

en: updated
is: uppfært

en: Available variables are:
is: Tiltækar breytur eru:

en: Overview
is: Yfirlit

en: Advanced options
is: Ítarlegri möguleikar

en: Release notes
is: Útgáfutexti

en: Edit
is: Breyta

en: Date
is: Dagsetning

en: Size
is: Stærð

en: Search
is: Leit

en: Reset
is: Endursetja

en: Daily
is: Daglega

en: Weekly
is: Vikulega

en: default
is: sjálfgefið

en: This action cannot be undone.
is: Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.

en: Message
is: Skilaboð

en: No log messages available.
is: Engin kerfisskilaboð fáanleg.

en: Password
is: Lykilorð

en: - None -
is: - Ekkert -

en: Weight
is: Vægi

en: The configuration options have been saved.
is: Stillingarnar hafa verið vistaðar.

en: Variable
is: Breyta

en: There are currently no posts in this category.
is: Eins og er eru engar færslur í þessum flokki.

en: Help text
is: Hjálpartexti

en: Related terms
is: Skyld flokkunarorð

en: Synonyms
is: Samheiti

en: Multiple select
is: Fjölval

en: Required
is: Nauðsynleg(t)

en: root
is: rót

en: Parent
is: Foreldri

en: Parents
is: Foreldrar

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
is: Síðum á þessu stigi er fyrst raðað eftir þyngd og síðan í stafrófsröð.

en: none
is: engin

en: Category
is: Flokkur

en: Add container
is: Bæta við gámi

en: Settings
is: Stillingar

en: Add category
is: Bæta við flokki

en: Name
is: Nafn

en: edit container
is: breyta safni

en: edit
is: breyta

en: Go to previous page
is: Fara á fyrri síðu

en: up
is: upp

en: Go to parent page
is: Fara á síðu foreldris

en: Go to next page
is: Fara á næstu síðu

en: Import
is: Flytja inn

en: Book
is: Bók

en: Export
is: Flytja út

en: Taxonomy term
is: Flokkunarhugtak

en: General settings
is: Almennar stillingar

en: category
is: flokkur

en: Outline
is: Útlína

en: Preview
is: Forskoða

en: Save
is: Vista

en: Session opened for %name.
is: Lota opnuð fyrir %name.

en: Help
is: Hjálp

en: username
is: notandanafn

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Update
is: Uppfæra

en: Small
is: Lítið

en: Large
is: Stórt

en: Sunday
is: Sunnudagur

en: Monday
is: Mánudagur

en: Tuesday
is: Þriðjudagur

en: Wednesday
is: Miðvikudagur

en: Thursday
is: Fimmtudagur

en: Friday
is: Föstudagur

en: Saturday
is: Laugardagur

en: High
is: Mikið

en: Low
is: Lítið

en: Time
is: Tími

en: View
is: Skoða

en: History
is: Saga

en: The configuration options have been reset to their default values.
is: Stillingarnar hafa verið endursettar í frumgildi sín.

en: URL
is: vefslóð

en: Path
is: Slóð

en: Vocabularies
is: Flokkunarhugtök

en: Modules
is: Einingar

en: Clear index
is: Hreinsa orðalista

en: edit forum
is: breyta umræðu

en: Forum name
is: Nafn umræðu

en: forum
is: umræða

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða umræðunni %name?

en: The forum %term and all sub-forums and associated posts have been deleted.
is: Umræðum %term og öllum undirumræðum sem og tengdum færslum hefur verið eytt.

en: forum: deleted %term and all its sub-forums and associated posts.
is: umræða: eydd %term og allar umræður þar undir sem og tengdar færslur.

en: Region
is: Svæði

en: Menu
is: Valmynd

en: results
is: niðurstöður

en: search
is: leita

en: Core - optional
is: Kjarni - valfrjálst

en: never
is: aldrei

en: The username %name does not exist.
is: Notendanafnið %name finnst ekki.

en: mail
is: póstur

en: Add item
is: Bæta við hluta

en: actions
is: aðgerðir

en: aggregator
is: safnari

en: read more
is: lesa meira

en: Update interval
is: Uppfærslutíðni

en: The fully-qualified URL of the feed.
is: Fullformuð slóð á veitu.

en: Add forum
is: Bæta við umræðu

en: path
is: slóð

en: Add term
is: Bæta við flokkunarorði

en: Screenshot for %theme theme
is: Skjámynd fyrir %theme þemað

en: no screenshot
is: engin skjámynd

en: Timestamp
is: Tímastimpill

en: Keywords
is: Lykilorð

en: Access log settings
is: Stilling kerfisskráar

en: Enable access log
is: Virkja aðgangsskráningu

en: Discard access logs older than
is: Henda aðgangsskráningum eldri en

en: Preview comment
is: Forskoða ummæli

en: Unassign
is: Afturkalla

en: Please contact the site administrator.
is: Vinsamlegast hafið samband við vefstjóra.

en: Statistics
is: Tölfræði

en: Advanced search
is: Ítarleg leit

en: You are not authorized to access this page.
is: Þú hefur ekki leyfi til að skoða þessa síðu.

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Attachment
is: Viðhengi

en: Settings for @role
is: Stillingar fyrir @role

en: Permitted file extensions
is: Heimilaðar skráarendingar

en: Extensions that users in this role can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
is: Skráarendingari sem notendur með þetta hlutverk geta sent inn. Aðskiljið skráarendingar með bili og bætið ekki við undanfarandi punkti.

en: n/a
is: á ekki við

en: Upload
is: Hlaða upp

en: Picture
is: Mynd

en: type
is: gerð

en: Database type
is: Tegund gagnagrunns

en: User
is: Notandi

en: action
is: aðgerð

en: Continue
is: Halda áfram

en: Configure
is: Stilla

en: file
is: skrá

en: status
is: staða

en: Error
is: Villa

en: Contact
is: Tengiliður

en: Created
is: Stofnað

en: Node
is: Nóða

en: Sent email to %recipient
is: Sendi tölvupóst á viðtakanda %recipient

en: Unable to send email to %recipient
is: Gat ekki sent tölvupóst á %recipient

en: The subject of the message.
is: Efni skilaboðanna.

en: Create
is: Stofna

en: Are you sure you want to delete %title?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða %title?

en: Save categories
is: Vista flokka

en: Content management
is: Efnisumsjón

en: Menu item
is: Valmyndahluti

en: Expanded
is: Útvíkkað

en: The path this menu item links to. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
is: Slóðin sem valmyndahlutinn tengist við. Þetta getur verið innbyrðis Drupal slóð eins og %add-node eða utanaðkomandi vefslóð eins og %drupal. Sláðu inn %front til að tengja hlekkinn við forsíðuna.

en: If selected and this menu item has children, the menu will always appear expanded.
is: Ef valið og þessi valmyndahluti hefur börn, þá mun valmyndin ætíð verða sýnd útvíkkuð.

en: Parent item
is: Foreldri

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
is: Valfrjálst. Í valmyndinni sökkva þyngri hlutir og léttari hlutir fljóta nær toppi listans.

en: Question
is: Spurning

en: Add child page
is: Bæta við undirsíðu

en: Printer-friendly version
is: Prentvæn útgáfa

en: Update options
is: Uppfærsluvalkostir

en: All
is: Allt

en: Active
is: Virkt

en: Post
is: Færsla

en: Last post
is: Síðasta færsla

en: Access denied
is: Aðgangi hafnað

en: Page title
is: Titill síðu

en: Block
is: Blokk

en: Add block
is: Bæta við blokk

en: Page
is: Síða

en: 1 hour | @count hours
is[0]: 1 klukkutími
is[1]: @count klukkutímar

en: 1 day | @count days
is[0]: 1 dagur
is[1]: @count dagar

en: Configuration saved.
is: Stilling vistuð.

en: Footer message
is: Neðanmáls-skilaboð

en: Logo
is: Táknmynd

en: Mission
is: Tilgangur

en: Search box
is: Leitarkassi

en: Site name
is: Nafn vefs

en: Site slogan
is: Slagorð vefs

en: User settings
is: Notandastillingar

en: Public registrations
is: Almennar skráningar

en: Only site administrators can create new user accounts.
is: Aðeins kerfisstjórar geta búið til nýja notendur.

en: Url
is: Vefslóð

en: Host
is: Vél

en: Available updates
is: Uppfærslur í boði

en: Manual update check
is: Kanna með uppfærslur handvirkt

en: Never
is: Aldrei

en: Check manually
is: Athuga handvirkt

en: Up to date
is: Uppfært

en: Update available
is: Uppfærsla fáanleg

en: Drupal core update status
is: Uppfærslustaða Drupal kjarna

en: Out of date
is: Útrunnið

en: Update status
is: Uppfærslustaða

en: Header
is: Haus

en: Left sidebar
is: Vinstri dálkur

en: Right sidebar
is: Hæri dálkur

en: Footer
is: Fótur

en: The menu item can be customized and configured only once the menu module has been <a href="@modules-page">enabled</a>.
is: Valmyndarhlutann er einungis hægt að sérsníða og stilla eftir að valmyndareiningin hefur verið <a href="@modules-page">virkjuð</a>.

en: Recipients
is: Viðtakendur

en: Selected
is: Valið

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
is: Veldu <em>Já</em> ef þú vilt að þessi flokkur verði sjálfkrafa valinn.

en: You must enter a category.
is: Þú verður að gefa upp flokk.

en: You must enter one or more recipients.
is: Þú verður að setja inn einn eða fleiri viðtakendur.

en: Category %category has been added.
is: Flokknum %category hefur verið bætt við.

en: Category %category has been updated.
is: Flokkurinn %category hefur verið uppfærður.

en: Are you sure you want to delete %category?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða %category?

en: Category %category has been deleted.
is: Flokknum %category hefur verið eytt.

en: Hourly threshold
is: Þröskuldur á klukkustund

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
is: Þú getur ekki sent meira en %number skilaboð á hvern klukkutíma. Vinsamlegast reynið aftur síðar.

en: Your name
is: Nafn þitt

en: Your e-mail address
is: Tölvupóstfangið þitt

en: Send e-mail
is: Senda tölvupóst

en: You must select a valid category.
is: Þú verður að velja gildan flokk.

en: You must enter a valid e-mail address.
is: Þú verður að setja inn gilt netfang.

en: To
is: Til

en: From
is: Frá

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Throttle
is: Álagsstýring

en: Visibility
is: Sýnileiki

en: Roles
is: Hlutverk

en: Comment
is: Ummæli

en: Hostname
is: Vélarheiti

en: Published
is: Birt

en: Input format
is: Inntakssnið

en: Signature
is: Undirskrift

en: Filter
is: Sía

en: Location
is: Staðsetning

en: Locale
is: Staðfærsla

en: Promoted to front page
is: Kynna á forsíðu

en: Sticky at top of lists
is: Alltaf efst á listum

en: Revisions
is: Útgáfur

en: Explanation
is: Útskýring

en: Role name
is: Nafn hlutverks

en: E-mail address
is: Netfang

en: Time zone
is: Tímabelti

en: Severity
is: Alvarleiki

en: Vote
is: Kjósa

en: RSS - blogs
is: RSS - blogg

en: Search settings
is: Leitarstillingar

en: Mode
is: Hamur

en: active
is: virkur

en: OPML feed
is: OPML veita

en: configure
is: stilla

en: Items
is: Hlutir

en: Last update
is: Síðast uppfært

en: Next update
is: Næsta uppfærsla

en: %time left
is: %time eftir

en: remove items
is: fjarlægja hluti

en: update items
is: uppfæra hluti

en: Categorize
is: Flokka

en: The categories have been saved.
is: Flokkarnir hafa verið vistaðir.

en: URL:
is: Slóð:

en: Updated:
is: Uppfært:

en: blog it
is: bloggaðu það

en: %age old
is: %age gamalt

en: %ago ago
is: %ago síðan

en: Authored by
is: Höfundur

en: Feed %feed deleted.
is: Veitu %feed eytt.

en: The feed %feed has been deleted.
is: Veitunni %feed hefur verið eytt.

en: Delete all
is: Eyða öllu

en: Performance
is: Afköst

en: Read full article to view attachments.
is: Lestu alla greinina til að skoða viðhengin.

en: 1 attachment | @count attachments
is[0]: 1 viðhengi
is[1]: @count viðhengi

en: This field is required.
is: Nauðsynlegt er að fylla út þennan reit.

en: Medium
is: Miðlungs

en: Details
is: Nánar

en: Last reply
is: Síðasta svar

en: System
is: Kerfi

en: Unlimited
is: Ótakmarkað

en: Send
is: Senda

en: Code
is: Kóði

en: No posts available.
is: Engar færslur tiltækar.

en: Recipient
is: Viðtakandi

en: Add a role to the selected users
is: Bæta við hlutverki á valda notendur

en: Remove a role from the selected users
is: Fjarlægja hlutverk frá völdum notendum

en: security
is: öryggi

en: Navajo
is: Navajó

en: Table
is: Tafla

en: Tue
is: Þri

en: Thu
is: Fim

en: Fri
is: fös

en: Sat
is: Lau

en: May
is: maí

en: am
is: f.h

en: pm
is: e.h

en: Text color
is: Litur á texta

en: Color
is: Litur

en: access content
is: aðgangur að innihaldi

en: Allow
is: Heimila

en: Deny
is: Hafna

en: Signatures
is: Undirskriftir

en: User login
is: Innskráning notanda

en: Log in
is: Skrá  inn

en: Updated URL for feed %title to %url.
is: Uppfærð slóð fyrir veitu %title í %url.

en: Blog
is: Blogg

en: Add new comment
is: Bæta við nýjum ummælum

en: reset
is: endurstilla

en: String
is: Strengur

en: Users
is: Notendur

en: Minimum cache lifetime
is: Lágmarkstími flýtiminnis

en: Referrer
is: Tilvísandi

en: 1 vote | @count votes
is[0]: 1 atkvæði
is[1]: @count atkvæði

en: Site maintenance
is: Vefviðhald

en: Online
is: Tengdir

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
is: Unnið er að viðhaldi @site. Við komum aftur fljótlega. Kærar þakkir fyrir biðlundina.

en: Default front page
is: Sjálfgefin forsíða

en: Create content
is: Setja inn efni

en: Anonymous
is: Nafnlaus

en: Uninstall
is: Fjarlægja

en: Filters
is: Síur

en: Optional
is: Valkvætt

en: Recent comments
is: Nýleg ummæli

en: The comment and all its replies have been deleted.
is: Ummælunum ásamt öllum svörunum hefur verið eytt.

en: Do not display
is: Ekki birta

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
is: Sýna ef eftirfararandi PHP kóði skilar <code>TRUE</code> (PHP-hamur, aðeins sérfræðingar).

en: Votes
is: Atkvæði

en: Save settings
is: Vista stillingar

en: reply
is: svara

en: You have to specify a valid date.
is: Þú verður að tilgreina gilda dagsetningu.

en: Server settings
is: Stillingar þjóns

en: The name %name is a reserved username.
is: Nafnið %name er frátekið notandanafn.

en: The field %field is required.
is: %field er skilyrtur reitur.

en: 1 new | @count new
is[0]: 1 nýr
is[1]: @count nýir

en: Add rule
is: Bæta við reglu

en: Delete rule
is: Eyða reglu

en: Nauru
is: Nárú

en: Table prefix
is: Forskeyti gagnagrunnstaflna

en: Database username
is: Notandanafn gagnagrunns

en: Database password
is: Lykilorð gagnagrunns

en: Database name
is: Nafn gagnagrunns

en: Add user
is: Bæta við notanda

en: Authoring information
is: Upplýsingar um höfund

en: Format: %time. Leave blank to use the time of form submission.
is: Snið: %time. Skiljið eftir autt til að nota tímann er færsla var innsend.

en: Leave blank for %anonymous.
is: Skiljið eftir autt fyrir %anonymous

en: Attachments
is: Viðhengi

en: File attachments
is: Skráarviðhengi

en: File attachments are disabled. The file directories have not been properly configured.
is: Skráarviðhengi eru óvirk. Skráarmöppur hafa ekki verið rétt stilltar.

en: Please visit the <a href="@admin-file-system">file system configuration page</a>.
is: Vinsamlegast farið á <a href="@admin-file-system">stillingarsíðu skráargeymslu</a>.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction.
is: Hámarksstærð myndar skráð sem BREIDDxHÆÐ (t.d. 640x480). Setjið 0 til að hafa engar takmarkanir.

en: The %role file size limit must be a number and greater than zero.
is: %role stærðartakmörk skráar verður að vera tölustafur og verður að vera stærri en núll.

en: The %role maximum file size per upload is greater than the total file size allowed per user
is: %role Hámarksstærð skráar á hvert upphal er stærri en hámarksstærð skráa sem heimiluð er á hvern notanda

en: Maximum resolution for uploaded images
is: Hámarksupplausn fyrir innsendar myndir

en: WIDTHxHEIGHT
is: BREIDDxHÆÐ

en: Maximum file size per upload
is: Heildarskráarstærð á hvert upphal

en: Total file size per user
is: Heildarskráarstærð á hvern notanda

en: [<a href="@link">more help...</a>]
is: [<a href="@link">frekari upplýsingar...</a>]

en: Arabic
is: Arabíska

en: English
is: Enska

en: French
is: Franska

en: Italian
is: Ítalska

en: Spanish
is: Spænska

en: Japanese
is: Japanska

en: Korean
is: Kóreska

en: A valid e-mail address. All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
is: Gilt netfang. Allir tölvupóstar frá kerfinu verða sendir á þetta netfang. Netfangið verður ekki sýnilegt öðrum og verður aðeins notað ef þú vilt fá nýtt lykilorð eða vilt fá vissar tilkynningar eða fréttir með tölvupósti.

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
is: Netfangið %email er þegar skráð í kerfið. <a href="@password">Gleymdirðu lykilorðinu þínu?</a>

en: The e-mail address %email has been denied access.
is: Netfanginu %email hefur verið neitað um aðgang.

en: Remove items
is: Fjarlægja hluti

en: Allowed HTML tags
is: Leyfileg HTML tög

en: Sources
is: Uppsprettur

en: A category named %category already exists. Please enter a unique title.
is: Flokkur með heitinu %category er nú þegar til. Vinsamlegast sláið inn annað heiti.

en: The category %category has been updated.
is: Flokkurinn %category hefur verið uppfærður.

en: Category %category deleted.
is: Flokknum %category eytt.

en: The category %category has been deleted.
is: Flokknum %category hefur verið eytt.

en: Category %category added.
is: Flokknum %category bætt við.

en: 1 item | @count items
is[0]: 1 færsla
is[1]: @count færslur

en: Add menu
is: Bæta við valmynd

en: Are you sure you want to delete the custom menu item %item?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða sérsniðna valmyndarhlutanum %item?

en: The menu item %title has been deleted.
is: Valmyndarhlutanum %title hefur verið eytt.

en: menu
is: valmynd

en: ‹ previous
is: ‹ fyrri

en: next ›
is: næsta ›

en: The update has been performed.
is: Uppfærslan hefur verið framkvæmd.

en: View user profile.
is: Skoða prófíl notanda.

en: locked
is: læst

en: This cannot be undone.
is: Ekki verður hægt að afturkalla.

en: Upload picture
is: Senda inn mynd

en: Message:
is: Skilaboð:

en: Language file
is: Þýðingarskrá

en: published
is: birt

en: The changes have been saved.
is: Breytingarnar hafa verið vistaðar.

en: Refine
is: Betrumbæta

en: Undo
is: afturkalla

en: Member for
is: Meðlimur í

en: @time ago
is: @time síðan

en: No users available.
is: Engir notendur eru til staðar.

en: No users selected.
is: Engir notendur valdir.

en: Select all rows in this table
is: Velja allar raðir í töflunni

en: Deselect all rows in this table
is: Afvelja allar raðir í töflunni

en: Search results
is: Leitarniðurstöður

en: Your search yielded no results
is: Leitin skilaði engum niðurstöðum

en: Request new password
is: Óska eftir nýju lykilorði

en: Languages
is: Tungumál

en: Topics
is: Umræða

en: Topic
is: Umræðuefni

en: The maximum size of a file a user can upload (in megabytes).
is: Hámarksstærð skráar sem notandi getur sent inn (í megabætum).

en: Edit menu
is: Breyta valmynd

en: Delete menu
is: Eyða valmynd

en: Edit menu item
is: Breyta valmyndahluta

en: Reset menu item
is: Endurstilla valmyndahluta

en: Delete menu item
is: Eyða valmyndahluta

en: Publishing options
is: Útgáfustillingar

en: Create new revision
is: Búa til nýja útgáfu

en: Locale settings
is: Staðbundnar stillingar

en: Configure block
is: Stilla blokk

en: Jan
is: jan

en: Feb
is: feb

en: Mar
is: mar

en: Apr
is: apr

en: Jun
is: jún

en: Jul
is: júl

en: Aug
is: ágú

en: Sep
is: Sept

en: Oct
is: okt

en: Nov
is: nóv

en: Dec
is: des

en: Posts
is: Færslur

en: Mission statement
is: Tilgangsyfirlýsing

en: None.
is: Ekkert.

en: Choice
is: Valkostur

en: Log out
is: Útskrá

en: The settings have not been saved because of the errors.
is: Stillingarnar voru ekki vistaðar vegna villna.

en: First day of week
is: Fyrsti dagur vikunnar

en: Send yourself a copy.
is: Senda afrit á sjálfa(n) þig.

en: !name (!name-url) has sent you a message via your contact form (!form-url) at !site.
is: !name (!name-url) hefur sent þér skilaboð í gegnum samskiptaformið þitt (!form-url) á !site.

en: If you don't want to receive such e-mails, you can change your settings at !url.
is: Ef þú vilt ekki fá slíkan tölvupóst, getur þú breytt stillingum þínum undir !url.

en: %name-from sent %name-to an e-mail.
is: %name-from sendi tölvupóst á %name-to.

en: The message has been sent.
is: Skilaboðin hafa verið send.

en: !name sent a message using the contact form at !form.
is: !name hefur sent skilaboð í gegnum samskiptaformið á !form.

en: %name-from sent an e-mail regarding %category.
is: %name-from sendi tölvupóst vegna %category.

en: Your message has been sent.
is: Skilaboð þín hafa verið send.

en: Create new account
is: Stofna nýjan aðgang

en: role
is: hlutverk

en: Are you sure you want to delete the block %name?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða blokk %name?

en: The block %name has been removed.
is: Blokkin %name hefur verið fjarlægð.

en: warning
is: viðvörun

en: Last run !time ago
is: Síðast keyrt fyrir !time

en: Site information
is: Upplýsingar vefs

en: Blocked
is: Óvirkur

en: critical
is: alvarleg

en: Results
is: Niðurstöður

en: You must fill in at least two choices.
is: Þú verður að fylla inn a.m.k. tvo valkosti.

en: open
is: opna

en: This table lists all the recorded votes for this poll. If anonymous users are allowed to vote, they will be identified by the IP address of the computer they used when they voted.
is: Taflan sýnir allar skráð atkvæði fyrir þessa skoðanakönnun. Ef nafnlausum notendum er heimilt að kjósa, verða þeir auðkenndir með IP tölu þeirrar tölvu sem þeir notuðu við kosninguna.

en: Visitor
is: Gestur

en: Cancel your vote
is: Draga atkvæði þitt til baka

en: cancel own vote
is: draga atkvæði þitt til baka

en: inspect all votes
is: skoða öll atkvæði

en: Blogs
is: Blogg

en: Books
is: Bækur

en: view revisions
is: skoða útgáfur

en: !date by !username
is: !date eftir !username

en: revert
is: bakfæra

en: Revision
is: Útgáfa

en: current revision
is: núgildandi útgáfa

en: The specified passwords do not match.
is: Lykilorðin eru ekki eins.

en: Track
is: Rekja

en: User management
is: Notendaumsýsla

en: Permissions
is: Réttindi

en: e-mail
is: netfang

en: permission
is: heimild

en: Your vote was recorded.
is: Atkvæði þitt hefur verið skráð.

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
is: Leyfir uppsetningu kannana á vefnum þínum í formi krossaspurninga.

en: Your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
is: Lykilorðið þitt og nánari upplýsingar hafa verið sendar á netfangið þitt.

en: Fiji
is: Fíjí

en: 200 characters
is: 200 stafir

en: 400 characters
is: 400 stafir

en: 600 characters
is: 600 stafir

en: 800 characters
is: 800 stafir

en: 1000 characters
is: 1000 stafir

en: 1200 characters
is: 1200 stafir

en: 1400 characters
is: 1400 stafir

en: 1600 characters
is: 1600 stafir

en: 1800 characters
is: 1800 stafir

en: 2000 characters
is: 2000 stafir

en: System default
is: Sjálfgefið af kerfi

en: Not published
is: Ekki birt

en: Default extensions that users can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
is: Sjálfgefnar skráarendingar sem notendur geta sett inn. Aðskiljið skráarendingar með bili og bætið ekki við undanfarandi punkti.

en: Default maximum file size per upload
is: Sjálfgefin hámarksstærð á hvert upphal

en: Default total file size per user
is: Sjálfgefin heildarskráarstærð á hvern notanda

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
is: PHP stillingar þínar takmarka hámarksstærð hverrar sendingar í %size.

en: Menu settings
is: Valmyndastillingar

en: The description displayed when hovering over a menu item.
is: Lýsingin sem er birt þegar músarbendillinn er færður yfir valmyndartengil.

en: XML feed
is: XML straumur

en: Gray
is: Grár

en: Attach new file
is: Hengja við nýja skrá

en: Attach
is: Hengja við

en: <a href="@link" title="@title">more</a>
is: <a href="@link" title="@title">meira</a>

en: Redirect to URL
is: Áframsenda á vefslóð

en: details
is: nánar

en: The username %name has not been activated or is blocked.
is: Notendanafnið %name hefur ekki verið virkjað eða er útilokað.

en: Login attempt failed for %user.
is: Innskráning mistókst hjá %user.

en: Delete action
is: Eyða aðgerð

en: Actions available to Drupal:
is: Aðgerðir í boði fyrir Drupal:

en: Action '%action' added.
is: Aðgerð '%action' bætt við.

en: Remove orphaned actions
is: Eyða munaðarlausum aðgerðum

en: Story
is: Saga

en: JPEG quality
is: JPEG gæði

en: Delete comments
is: Eyða ummælum

en: not published
is: ekki birt

en: by
is: eftir

en: The comments have been deleted.
is: Ummælum hefur verið eytt.

en: Published comments
is: Birt ummæli

en: Your comment has been queued for moderation by site administrators and will be published after approval.
is: Ummælin þín hafa verið sett í biðröð til samþykktar hjá ritstjórum og verður birt eftir að hún hefur verið samþykkt.

en: !name field is required.
is: Nauðsynlegt er að fylla út !name reitinn.

en: Protected
is: Varið

en: Comment settings
is: Stillingar ummæla

en: Default options
is: Sjálfgildir valmöguleikar

en: Read only
is: Ritvarið

en: Contact settings
is: Hafa samband stillingar

en: Reset password
is: Endursetja lykilorð

en: Processing
is: Í vinnslu

en: Finished
is: Lokið

en: Temporary directory
is: Mappa fyrir tímabundnar skrár

en: date
is: dagsetning

en: File upload error. Could not move uploaded file.
is: Villa við upphleðslu. Gat ekki fært skránna eftir upphleðslu.

en: upload files
is: Hlaða upp skrám

en: The specified date is invalid.
is: Þessi tiltekna dagsetning er ekki leyfileg.

en: Choice @n
is: Valkostur @n

en: Password strength:
is: Styrkur lykilorðs:

en: It is recommended to choose a password that contains at least six characters. It should include numbers, punctuation, and both upper and lowercase letters.
is: Við mælum með því að þú veljir þér lykilorð sem er í það minnsta sex stafa langt. Öruggast er að lykilorðið innihaldi bókstafi, tölustafi, punkta ásamt há- og lágstöfum.

en: The password does not include enough variation to be secure. Try:
is: Lykilorðið sem þú valdir er óöruggt af því það vantar fjölbreytileika. Ef þú villt auka öryggi þess gætirðu prófað eftirfarandi:

en: Adding both upper and lowercase letters.
is: Bæta við bæði há- og lágstöfum.

en: Adding numbers.
is: Bæta við tölustöfum.

en: Adding punctuation.
is: Bæta inn punktum, kommum og/eða stafabilum.

en: It is recommended to choose a password different from the username.
is: Mælt er með að lykilorðið sé ekki það sama og notandanafnið.

en: Passwords match:
is: Lykilorðin eru eins:

en: Slogan
is: Slagorð

en: Anonymous user
is: Ónafngreindur notandi

en: The name used to indicate anonymous users.
is: Nafnið sem notað er fyrir notendur sem eru ekki auðkenndir.

en: Get help
is: Fá hjálp

en: Please wait...
is: Vinsamlegast bíðið...

en: is
is: er

en: Approval queue
is: Samþykktarbiðröð

en: Go to first page
is: Fara á fremstu síðu

en: Go to last page
is: Fara á öftustu síðu

en: Go to page @number
is: Fara á síðu @number

en: Go to previous forum topic
is: Fara á fyrri umræðu

en: Enter the terms you wish to search for.
is: Skrifaðu þau skilyrði sem þú vilt leita eftir.

en: Site building
is: Vefuppbygging

en: No primary links
is: Engir aðaltenglar

en: Source for the primary links
is: Hvaða valmynd á að nota sem aðaltengla

en: Select what should be displayed as the primary links.
is: Veljið hvað á að birta sem aðaltengla.

en: No secondary links
is: Engir undirtenglar

en: Source for the secondary links
is: Hvaða valmynd á að nota sem undirtengla

en: Delete role
is: Eyða hlutverki

en: Role specific visibility settings
is: Stillingar á sýnileika eftir hlutverki.

en: Menu items that are not enabled will not be listed in any menu.
is: Valmyndahlutar sem ekki eru virkjaðir verða ekki listaðir í neinni valmynd.

en: Enter the name for your new menu. Remember to enable the newly created block in the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
is: Sláið inn nafnið á nýju valmyndinni. Munið að virkja nýju blokkina í <a href="@blocks">blokkarstjórnunarsíðu</a>.

en: List menus
is: Sýna valmyndir

en: Customize menu
is: Sérsníða valmynd

en: List items
is: Sýna valmyndahluta

en: English name
is: Enskt heiti

en: Native name
is: Á frummáli

en: Block description
is: Lýsing á blokk

en: Form name
is: Nafn á formi

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
is: Titill nýja svæðisins. Titillinn verður sýnilegur notandanum. Dæmi um titil er "Uppáhaldslitur".

en: An optional explanation to go with the new field. The explanation will be shown to the user.
is: Valkvæm útskýring með nýja svæðinu. Útskýringin verður sýnileg notandanum.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. The word <code>%value</code> will be substituted with the corresponding value. An example page title is "People whose favorite color is %value". This is only applicable for a public field.
is: Til að virkja að vafra um svæðið eftir gildi, setjið þá titil fyrir niðurstöðusíðuna. Orðið <code>%value</code> kemur í staðinn fyrir samsvarandi gildi. Dæmi um síðutitil er "Fólk sem á uppáhaldslitinn %value". Þetta á aðeins við um opin svæði.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. An example page title is "People who are employed". This is only applicable for a public field.
is: Til að virkja að vafra um svæðið eftir gildi, setjið þá titil fyrir niðurstöðusíðuna. Dæmi um síðutitil er "Fólk sem er með atvinnu". Þetta á aðeins við um opið svæði.

en: Save field
is: Vista svæði

en: Blocks
is: Blokkir

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
is: Stilla hvaða gerðir af blokkum á að birtast í hliðarstikum og öðrum svæðum.

en: Delete block
is: Eyða blokk

en: Save blocks
is: Vista blokkir

en: The block settings have been updated.
is: Stillingar fyrir blokkina hafa verið verið uppfærðar.

en: Block specific settings
is: Sértækar stillingar fyrir blokk

en: Override the default title for the block. Use <em>&lt;none&gt;</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
is: Fara framhjá sjálgefnum titli fyrir blokkina. Nota skal <em>&lt;none&gt;</em> til að sýna ekki neinn titil, eða skilja eftir tómt til að nota sjálfgefinn blokkartitil.

en: '%name' block
is: '%name' blokk

en: User specific visibility settings
is: Notendaháðar stillingar sýnileika

en: Custom visibility settings
is: Sérsniðnar reglur um sýnileika

en: Users cannot control whether or not they see this block.
is: Notendur geta ekki stjórnað því hvort þeir sjá þessa blokk eður ei.

en: Show this block by default, but let individual users hide it.
is: Sjálfgefið sýna þessa blokk, en leyfa notendum að fela hana.

en: Hide this block by default but let individual users show it.
is: Sjálfgefið fela þessa blokk en leyfa notendum að sýna hana.

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
is: Leyfa notendum að sérsníða sýnileika þessarar blokkar í notendastillingum sínum.

en: Show block for specific roles
is: Sýna blokk fyrir ákveðin hlutverk.

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
is: Sýna þessa blokk aðeins fyrir sértæk(t) hlutverk. Ef ekkert hlutverk er valið, verður blokkin sýnileg öllum notendum.

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
is: Ef PHP-sýn er valin, setjið þá PHP kóða milli %php. Athugið að ef settur er inn rangur PHP-kóði getur hann valdið því að Drupal vefurinn hættir að virka.

en: Save block
is: Vista blokk

en: Please ensure that each block description is unique.
is: Vinsamlegast gangið úr skugga um að lýsing á blokk sé einkvæm.

en: The block configuration has been saved.
is: Stilling á blokk hefur verið vistuð.

en: The block has been created.
is: Blokk hefur verið stofnuð.

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">block overview page</a>.
is: Stutt lýsing á blokkinni. Sést á <a href="@overview">yfirlitssíðu yfir blokkir</a>.

en: The content of the block as shown to the user.
is: Innihald blokkar eins og hún birtist notanda.

en: administer blocks
is: stjórna blokkum

en: use PHP for block visibility
is: nota PHP fyrir sýnileika blokkar

en: Core - required
is: Kjarni - skilyrt

en: Menus
is: Valmyndir

en: Are you sure you want to reset the item %item to its default values?
is: Ertu viss um að þú viljir endurstilla hlutann %item í sjálfgefið gildi?

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
is: Allt séraðlaganir mun tapast. Þessa aðgerð er ekki hægt að afturkalla.

en: administer menu
is: stjórna valmynd

en: Default time zone
is: Tímabelti

en: Add field
is: Bæta við svæði

en: Permission
is: Réttindi

en: @module module
is: @module eining

en: incompatible
is: ósamhæft

en: My blog
is: Bloggið mitt

en: Input formats
is: Innsláttarsnið

en: Anonymous commenting
is: Ónafngreind ummæli

en: Anonymous posters must leave their contact information
is: Nafnlausir höfundar verða að skilja eftir persónuupplýsingar sínar

en: This option is enabled when anonymous users have permission to post comments on the <a href="@url">permissions page</a>.
is: Þessi möguleiki er virkur þegar nafnlausir notendur hafa leyfi til að skrifa athugasemdir á <a href="@url">réttindasíðunni</a>.

en: Display below post or comments
is: Birta fyrir neðan færslu eða ummæli

en: Default comment setting
is: Sjálfgefin stilling ummæla

en: Read/Write
is: Les- og skrifaðgangur

en: Users with the <em>administer comments</em> permission will be able to override this setting.
is: Notendur með <em>stjórna athugasemdum</em> réttindin geta farið framhjá þessari stillingu.

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
is: Innihald þessa svæðis verður ekki sýnilegt almenningi.

en: parent
is: foreldri

en: Flat list - collapsed
is: Flatur listi - samfallinn

en: Flat list - expanded
is: Flatur listi - opinn

en: Threaded list - collapsed
is: Þræddur listi - samfallinn

en: Threaded list - expanded
is: Þræddur listi - opinn

en: Date - newest first
is: Dagsetning - nýjasta fyrst

en: Date - oldest first
is: Dagsetning - elsta fyrst

en: 1 comment | @count comments
is[0]: 1 ummæli
is[1]: @count ummæli

en: 1 new comment | @count new comments
is[0]: 1 ný ummæli
is[1]: @count ný ummæli

en: Save content type
is: Vista efnisgerð

en: Show descriptions
is: Sýna lýsingar

en: Language code
is: Tungumálskóði

en: Save role
is: Vista hlutverk

en: Blue
is: Blár

en: debug
is: villuleit

en: file system
is: skráarkerfi

en: There are no menu items yet.
is: Það eru engir valmyndahlutar komnnir

en: Menu link title
is: Titill valmyndatengils

en: The maximum depth for an item and all its children is fixed at !maxdepth. Some menu items may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
is: Hámarksdýpt fyrir hluta og öll börn hans er fest í !maxdepth. Sumir valmyndahlutar eru ekki tiltækir sem foreldrar ef þeir fara upp fyrir þetta hámark þegar valdir.

en: The menu system stores system paths only, but will use the URL alias for display. %link_path has been stored as %normal_path
is: Kerfisvalmynd geymir eingöngu kerfisslóðir, en birtir samheiti (alias) slóðar. %link_path hefur verið vistuð sem %normal_path

en: The path '@link_path' is either invalid or you do not have access to it.
is: Slóðin '@link_path' er annað hvort ógild eða þú hefur ekki aðgang að henni.

en: There was an error saving the menu link.
is: Villa kom fram við vistun valmyndarhlutans.

en: Menu name
is: Nafn á valmynd

en: The machine-readable name of this menu. This text will be used for constructing the URL of the <em>menu overview</em> page for this menu. This name must contain only lowercase letters, numbers, and hyphens, and must be unique.
is: Kerfisnafn þessarar valmyndar. Þessi texti verður notaður til að útbúa vefslóðir úr <em>valmyndayfirlitssíðu</em> fyrir þessa valmynd. Þetta nafn má aðeins innihalda lágstafi, tölustafi, bandstrik og verður að vera sértækt.

en: Are you sure you want to delete the custom menu %title?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða sérsniðnu valmyndinni %title?

en: The menu name may only consist of lowercase letters, numbers, and hyphens.
is: Valmyndarnafnið má aðeins vera lágstafir, tölustafir og bandstrik.

en: The menu already exists.
is: Valmyndin er þegar til.

en: Enter the title and path for your new menu item.
is: Skrifaðu titil og slóð fyrir nýja valmyndahlutann.

en: Number of users to display
is: Fjöldi notenda til að birta

en: <a href="@login">Login</a> to post comments
is: <a href="@login">Skrá inn</a> til að rita ummæli

en: Reply
is: Svara

en: URL path settings
is: Stillingar URL slóða

en: Page not found
is: Síðan fannst ekki

en: Language neutral
is: Tungumál hlutlaust

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@help">Help module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@help">Help eininguna</a>.

en: Screenshot
is: Skjámynd

en: List, add, and edit users.
is: Útlista, bæta við og breyta notendum.

en: The name %name is already taken.
is: Nafnið %name er þegar frátekið.

en: info
is: upplýsingar

en: « first
is: « fremsta

en: last »
is: aftasta »

en: The directory %directory does not exist.
is: Mappan %directory er ekki til.

en: The directory %directory is not writable
is: Ekki er hægt að skrifa í möppuna %directory

en: Rearrange
is: Endurraða

en: No comments available.
is: Engin ummæli tiltæk.

en: 1 user | @count users
is[0]: 1 notandi
is[1]: @count notendur

en: Primary links
is: Aðaltenglar

en: ok
is: Í lagi

en: Error saving user account.
is: Villa kom upp við að vista notanda.

en: Add role
is: Bæta við hlutverki

en: The role has been added.
is: Hlutverkinu hefur verið bætt við.

en: - Please choose -
is: - Vinsamlegast veljið -

en: - None selected -
is: - Ekkert valið -

en: Discard items older than
is: Sleppa færslum eldri en

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@aggregator">Aggregator module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@aggregator">Aggregator eininguna</a>.

en: The content type %name has been deleted.
is: Efnisgerðinni %name hefur verið eytt.

en: Enter your keywords
is: Sláðu inn leitarorð/in

en: Clean URLs
is: Hreinar vefslóðir

en: My account
is: Aðgangurinn minn

en: Pictures
is: Myndir

en: User activity
is: Virkni notanda

en: GD library
is: GD kóðasafn

en: The user must enter a value.
is: Notandinn verður að slá inn gildi.

en: Maximum number of currently online users to display.
is: Hámarksfjöldi tengdra notenda sem á að birta.

en: There is currently %members and %visitors online.
is: Sem stendur eru %members og %visitors á síðunni

en: There are currently %members and %visitors online.
is: Það eru %members og %visitors tengdir.

en: 1 guest | @count guests
is[0]: 1 gestur
is[1]: @count gestir

en: 1 year | @count years
is[0]: 1 ár
is[1]: @count ár

en: 1 week | @count weeks
is[0]: 1 vika
is[1]: @count vikur

en: 1 min | @count min
is[0]: 1 mín
is[1]: @count mín

en: 1 sec | @count sec
is[0]: 1 sek
is[1]: @count sek

en: Black
is: Svartur

en: Bulgarian
is: Búlgarska

en: Croatian
is: Króatíska

en: Czech
is: Tékkneska

en: Danish
is: Danska

en: Dutch
is: Hollenska

en: Finnish
is: Finnska

en: German
is: Þýska

en: Greek
is: Gríska

en: Hebrew
is: Hebreska

en: Hungarian
is: Ungverska

en: Indonesian
is: Indonesíska

en: Polish
is: Pólska

en: Romanian
is: Rúmenska

en: Russian
is: Rússneska

en: Slovak
is: Slóvenska

en: Swedish
is: Sænska

en: Turkish
is: Tyrkneska

en: Edit rule
is: Breyta reglu

en: The file could not be created.
is: Ekki tókst að búa til skránna.

en: The e-mail address %mail is not valid.
is: Netfangið %mail er ekki gilt.

en: Account
is: Aðgangur

en: authenticated user
is: auðkenndur notandi

en: Only security updates
is: Aðeins öryggisuppfærslur

en: There is a security update available for your version of Drupal. To ensure the security of your server, you should update immediately!
is: Það er til öryggisuppfærsla fyrir þessa útgáfu af Drupal. Til að tryggja öryggi vefþjónsins ættir þú að uppfæra strax!

en: This project has been labeled insecure by the Drupal security team, and is no longer available for download. Immediately disabling everything included by this project is strongly recommended!
is: Þetta verkefni hefur verið flaggað sem óöruggt af öryggisráði Drupal og er ekki lengur hægt að hlaða niður. Það er mælt með að notkun þess sé hætt án tafar!

en: Security update required!
is: Öryggisuppfærslu krafist!

en: Security update:
is: Öryggisuppfærsla:

en: Also available:
is: Einnig í boði:

en: Field settings
is: Svæðastillingar

en: Default order
is: Sjálfgefin röð

en: Leave shadow copy
is: Skilja eftir skugga-afrit

en: Created new @type %term.
is: Útbjó nýja @type %term.

en: The @type %term has been updated.
is: @type %term hefur verið uppfært.

en: @time ago<br />by !author
is: @time síðan<br />af !author

en: Containing any of the words
is: Inniheldur eitthvert af orðunum

en: Containing the phrase
is: Inniheldur frasann

en: Containing none of the words
is: Inniheldur ekki orðin

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory is not properly configured.
is: Ekki tókst að hlaða upp skjalinu %file vegna þess að mappan %directory er ekki rétt upp sett.

en: The selected file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
is: Ekki tókst að afrita skránna %file, vegna þess að engin skrá með þessu nafni er til. Vinsamlegast kannið hvort nafnið sé rétt.

en: The selected file %file could not be copied, because a file by that name already exists in the destination.
is: Ekki tókst að afrita skránna %file, vegna þess að önnur skrá með sama nafni er nú þegar til.

en: The removal of the original file %file has failed.
is: Ekki tókst að fjarlægja upprunalegu skránna %file.

en: Database host
is: Gagnagrunnsþjónn

en: Check e-mail
is: Athuga tölvupóst

en: Reports
is: Skýrslur

en: Default picture
is: Sjálfgefin mynd

en: Select the default site time zone.
is: Veljið sjálfgefið tímabelti vefs.

en: Configuration file
is: Stillingarskrá

en: Install profile
is: Uppsetningarprófíll

en: Download method
is: Niðurhalsaðferð

en: Web server
is: Vefþjónn

en: sort by @s
is: flokka eftir @s

en: and
is: og

en: where
is: þar sem

en: URL filter
is: URL sía

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
is: Stack overflow: of margar aðgerðir í actions_do(). Aðgerð stöðvuð til að hún keyrir ekki út í það óendanlega.

en: Action %action saved.
is: Aðgerðin %action hefur verið vistuð.

en: Action %action created.
is: Aðgerð %action stofnuð.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@trigger">Trigger module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@trigger">Trigger eininguna</a>.

en: Manage actions
is: Stýra aðgerðum

en: Delete an action.
is: Eyða aðgerð

en: Action type
is: Tegund aðgerðar

en: Are you sure you want to delete the action %action?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða aðgerðinni %action?

en: Action %action was deleted
is: Aðgerðinni %action var eytt

en: When cron runs
is: Þegar cron keyrir

en: After deleting a post
is: Eftir að færslu hefur verið eytt

en: Display a message to the user
is: Birta skilaboð til notanda

en: After a user has been deleted
is: Eftir að notanda hefur verið eytt

en: After a user has logged in
is: Eftir að notandi hefur skráð sig inn

en: After a user has logged out
is: Eftir að notandi hefur skráð sig út

en: Banned IP address %ip
is: Bönnuð IP tala %ip

en: Path prefix
is: Forskeyti slóða

en: Save rule
is: Vista reglu

en: Delete contact
is: Eyða tengilið

en: Auto-reply
is: Sjálfvirk svörun

en: Optional auto-reply. Leave empty if you do not want to send the user an auto-reply message.
is: Valkvæð sjálfvirk svörun. Skiljið eftir tómt ef ekki á að senda notanda sjálfvirk skilaboð.

en: %recipient is an invalid e-mail address.
is: %recipient er ógilt netfang.

en: Additional information
is: Viðbótarupplýsingar

en: You can leave a message using the contact form below.
is: Þú getur skilið eftir skilaboð með því að nota formið hér fyrir neðan.

en: Lithuanian
is: Litháenska

en: <strong>%a</strong> is <strong>%b</strong>
is: <strong>%a</strong> er <strong>%b</strong>

en: Required by: !required
is: Krafist af: !required

en: Some required modules must be enabled
is: Þess er krafist að sumar einingar séu virkjaðar

en: Would you like to continue with enabling the above?
is: Viltu halda áfram með að virkja það sem sem er fyrir ofan?

en: Translate
is: Þýða

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
is: Ekki var hægt að flytja inn þýðinguna vegna þess að ekki var hægt að lesa skrána %filename .

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
is: þýðingar skráin %filename inniheldur villu: Búist var við "msgstr" en fannst ekki í línu %line.

en: Save translations
is: Vista þýðingar

en: Export template
is: Útflutningssniðmát

en: Create @name
is: Stofna @name

en: Not enabled
is: Ekki virkjað

en: anonymous user
is: Óskráður notandi

en: Save permissions
is: Vista réttindi

en: Search this site
is: Leita á vefnum

en: Original text
is: Upprunalegur texti

en: Delete content type
is: Eyða efnisgerð

en: create a new book
is: búa til nýja bók

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
is: Af öryggisástæðum hefur skjalið sem þú hlóðst upp verið endurnefnt %filename.

en: notice
is: tilkynning

en: User account
is: Notandaaðgangur

en: File download
is: Hlaða niður skrá

en: Post new comment
is: Senda inn ummæli

en: The field has been updated.
is: Svæðið hefur verið uppfært.

en: No file sent.
is: Engin skrá send.

en: Error storing file.
is: Villa við að vista skrá.

en: List, edit, or add user roles.
is: Raða, breyta og bæta við notendahlutverkum.

en: edit role
is: breyta hlutverki

en: The maximum size of all files a user can have on the site.
is: Hámarksstærð allra skráa sem notandi getur haft á síðunni.

en: Images are larger than %resolution will be resized.
is: Myndir stærri en  %resolution fá breytta stærð.

en: Direction
is: Stefna

en: Minimum number of words
is: Lágmarksfjöldi orða

en: Password field is required.
is: Það verður að velja lykilorð.

en: Confirm password
is: Staðfesta lykilorð

en: No strings found for your search.
is: Enginn strengur fannst út frá leitarorðinu þínu.

en: Administration theme
is: Stjórnunarþema

en: Check username
is: Athuga notandanafn

en: Run cron
is: Keyra cron

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
is: Öryggisaðvörun: Gat ekki skrifað í .htaccess skránna. Vinsamlegast búið til .htaccess skrá í %directory möppunni með eftirfarandi línum: <code>!htaccess</code>

en: The file %file could not be saved, because it exceeds %maxsize, the maximum allowed size for uploads.
is: Ekki var hægt að vista skránna %file, skráin er yfir hámarksstærð %maxsize.

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
is: Ekki tókst að vista skránna %file sökum þess að upphleðslan náði ekki að klára.

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
is: Ekki tókst að vista skránna %file. Óþekkt villa kom upp.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
is: Aðeins skrár með eftirfarandi endingar eru leyfðar: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
is: Stærð skráarinnar %filesize fer umfram leyfilega stærð skráa %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
is: Stærð skráarinnar %filesize fer umfram leyfilegan diskakvóta %quota.

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed.
is: Aðeins JPEG, PNG og GIF myndir eru leyfilegar.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
is: Myndin er of stór, hámarks stærð er %dimensions pixlar.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
is: Myndin er of lítil. Lágmarksstærð mynda er %dimensions pixlar.

en: Its name exceeds the 255 characters limit. Please rename the file and try again.
is: Skráarnafnið fer yfir 255 stafa takmörkunina. Vinsamlegast endurnefnið skránna og reynið aftur.

en: Type of Meal: <em>Appetizer, Main Course, Salad, Dessert</em>
is: Tegund máltíðar: <em>Forréttur, Aðalréttur, Salat, Eftirréttur</em>

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@taxonomy">Taxonomy module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@taxonomy">Taxonomy eininguna</a>.

en: Database port
is: Gagnagrunnsport

en: Save and continue
is: Vista og halda áfram

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
is: Þessar stillingar eru einungis nauðsynilegar fyrir suma vefi. Ef þú ert ekki viss um hvað þú ættir að skrifa hér er líklega best að notast við upphaflegu stillingarnar, eða hafa samband við hýsingaraðila.

en: If your database is located on a different server, change this.
is: Ef gagnagrunnurinn er hýstur á öðrum vefþjóni skaltu slá inn slóð þjónsins hér.

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
is: Ef gagnagrunnsþjónninn hlustar á óstöðluðu porti skaltu slá inn númer portsins hér.

en: Database port must be a number.
is: Gagnagrunnsportið verður að vera tala.

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
is: Bil eru leyfð; greinarmerki eru ekki leyfð utan punkta, bandstrika og undirstrika.

en: Secondary links
is: Undirtenglar

en: Illegal choice %choice in !name element.
is: Ólöglegt val %choice í !name.

en: Status report
is: Stöðuskýrsla

en: host
is: vél

en: Revision information
is: Upplýsingar um útgáfur

en: Notify user of new account
is: Láta notanda vita af nýjum notendaaðgangi

en: Delete comment
is: Eyða ummælum

en: Reply to comment
is: Svara ummælum

en: Display above the comments
is: Birta fyrir ofan ummæli

en: You are not authorized to post comments.
is: Þú hefur ekki heimild til að senda inn ummæli.

en: Comment: updated %subject.
is: Ummæli: uppfærð %subject.

en: Comment: added %subject.
is: Ummæli: bætt við %subject.

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða ummæli %title

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
is: Öll svör við þessum ummælum munu tapast. Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.

en: Publish the selected comments
is: Birta valin ummæli

en: Unpublish the selected comments
is: Afbirta valin ummæli

en: You have to leave your name.
is: Þú verður að tilgreina nafnið þitt.

en: The e-mail address you specified is not valid.
is: Netfangið sem þú tilgreindir er ekki leyfilegt.

en: You have to leave an e-mail address.
is: Þú verður að tilgreina netfang.

en: (No subject)
is: (Engin fyrirsögn)

en: <a href="@login">Login</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
is: <a href="@login">Innskrá</a> eða <a href="@register">nýskrá</a> til að skrifa ummæli

en: File system
is: Skráakerfi

en: @name's blog
is: @name: blogg

en: You need to provide a valid e-mail address to contact other users. Please update your <a href="@url">user information</a> and try again.
is: Þú verður að setja inn gilt netfang til að hafa samband við aðra notendur. Vinsamlegast uppfærðu <a href="@url">notandaupplýsingar</a> og reyndu aftur.

en: Enter your @s username.
is: Sláðu inn notandanafn þitt hjá @s .

en: Your virtual face or picture. Maximum dimensions are %dimensions and the maximum size is %size kB.
is: Net- andlit eða mynd.  Hámarksstærð myndar (hæð og vídd) er %dimensions og hámarksstærð í kB er %size kB.

en: All languages
is: Öll tungumál

en: @type %title has been updated.
is: @type %title hefur verið uppfærð.

en: %message in %file on line %line.
is: %message í %file í línu %line.

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
is: Eitt eða fleiri vandamál voru uppgötvuð varðandi Drupal uppsetningu hjá þér. Athugaðu <a href="@status">stöðuskýrsluna</a> fyrir nánari upplýsingar.

en: Help topics
is: Efnisflokkar hjálpar.

en: By module
is: Eftir einingu

en: Manage your site's content.
is: Sjá um efni á vefnum þínum.

en: Control how your site looks and feels.
is: Stýra því hvernig vefurinn lítur út.

en: Translate interface
is: Þýða viðmót

en: Add language
is: Bæta við tungumáli

en: Edit string
is: Breyta streng

en: Delete string
is: Eyða streng

en: Are you sure you want to delete the language %name?
is: Ert þú viss um að þú viljir eyða tungumáli %name?

en: The language %locale has been removed.
is: Tungumálið %locale hefur verið fjarlægt.

en: Are you sure you want to delete the string "%source"?
is: Ertu viss að þú viljir eyða strengnum "%source"?

en: AM
is: FH

en: PM
is: EH

en: Multilingual support
is: Tungumála stuðningur

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
is: Valið myndbreytiverkfæri %toolkit getur ekki unnið rétt úr aðgerðinni %function.

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
is: Notandinn %name notaði einnota innskráningartengil hér þann %timestamp.

en: Created a new user account for <a href="@url">%name</a>. No e-mail has been sent.
is: Útbjó nýjan notendaaðgang fyrir <a href="@url">%name</a>. Enginn tölvupóstur hefur verið sendur.

en: Registration successful. You are now logged in.
is: Skráning tókst. Þú ert nú skráð(ur) inn á vefinn.

en: Password and further instructions have been e-mailed to the new user <a href="@url">%name</a>.
is: Lykilorð og nánari upplýsingar hafa verið sendar í tölvupósti á nýja notandann <a href="@url">%name</a>.

en: New user: %name (%email).
is: Nýr notandi: %name (%email).

en: Failed to modify %settings, please verify the file permissions.
is: Mistókst að breyta %settings, vinsamlegast athugið skráarréttindi.

en: Failed to open %settings, please verify the file permissions.
is: Ekki tókst að opna %settings, vinsamlegast athugið skráarréttindi.

en: You have just used your one-time login link. It is no longer necessary to use this link to login. Please change your password.
is: Þú hefur slegið inn tengil sem einungis er hægt að nota einu sinni. Ekki er nauðsynlegt að nota þennan tengil til að skrá sig inn. Vinsamlegast breyttu lykilorði þínu.

en: !username has applied for an account.
    
    !edit_uri
is: !username hefur sótt um notendaaðgang.
    
    !edit_uri

en: Username or e-mail address
is: Notandanafn eða tölvupóstfang

en: No fields available.
is: Engin svæði tiltæk.

en: Blog API
is: Blogg API

en: <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
is: <strong>%property</strong> er <strong>%value</strong>

en: Initializing.
is: Frumstilli.

en: Remaining @remaining of @total.
is: Ólokið @remaining af @total.

en: An error has occurred.
is: Villa kom upp.

en: HTTP POST is required.
is: HTTP POST er nauðsynlegt.

en: 0 sec
is: 0 sek.

en: Basic options
is: Grunnstillingar

en: alert
is: aðvörun

en: emergency
is: neyðartilfelli

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
is: Til að velja þér nýtt lykilorð skaltu slá inn lykilorðið sem þú vilt nota í báða reitina.

en: This login can be used only once.
is: Þessa innskráningu er aðeins hægt að nota einu sinni.

en: More choices
is: Fleiri valkostir

en: Provide a password for the new account in both fields.
is: Skrifaðu lykilorð fyrir nýja aðganginn í báða reitina.

en: Account details for !username at !site
is: Aðgangsupplýsingar fyrir !username at !site

en: !username,
    
    Thank you for registering at !site. You may now log in to !login_uri using the following username and password:
    
    username: !username
    password: !password
    
    You may also log in by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
    
    
    --  !site team
is: !username,
    
    Kærar þakkir fyrir skráninguna á !site. Þú getur núna skráð þig inn á !login_uri með því að nota eftirfarandi notandanafn og lykilorð:
    
    notandanafn: !username
    lykilorð: !password
    
    Þú getur líka skráð þig inn með því að smella á þennan tengil eða með því að afrita og líma slóðina í vafrann þinn:
    
    !login_url
    
    Þetta er einnota innskráning, aðeins er hægt að nota hana í eitt skipti.
    
    Eftir innskráningu verður þér vísað áfram á !edit_uri svo að þú getir breytt lykilorðinu þínu.
    
    --  !site team

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
is: Leitið að öður hvoru orðinu með hástöfunum <strong>EÐA</strong>. Til dæmis, <strong>hundar EÐA kettir</strong>.

en: PHP filter
is: PHP sía

en: Must users preview posts before submitting?
is: Verða notendur að forskoða færslur áður en þær eru sendar inn?

en: Language settings
is: Tungumálastillingar

en: Default menu for content
is: Sjálfgefin valmynd fyrir efni

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
is: Reyni að endurræsa Cron meðan það er enn í gangi.

en: Cron run completed.
is: Cron keyrslu lokið.

en: Fails
is: Mistekst

en: Already added languages
is: Þegar uppsett tungumál

en: Who's new
is: Nýskráðir

en: Language name
is: Nafn tungumáls

en: Edit category
is: Breyta flokk

en: The content type %name has been updated.
is: Efnisgerðin %name hefur verið uppfærð.

en: Catalan
is: Katalónska

en: Contact form
is: Samskiptaform

en: Drag to re-order
is: Dragðu til að endurraða

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
is: Breytingar framkvæmdar í þessari töflu verða ekki vistaðar fyrr en formið er innsent.

en: The access rule has been deleted.
is: Aðgangsreglunni hefur verið eytt.

en: The requested page could not be found.
is: Ekki var hægt að finna vefsíðuna sem beðið var um.

en: Requirements problem
is: Uppsetningarvandamál

en: Database configuration
is: Gagnagrunnsstillingar

en: Your web server does not appear to support any common database types. Check with your hosting provider to see if they offer any databases that <a href="@drupal-databases">Drupal supports</a>.
is: Vefþjónninn þinn virðist ekki vera með stuðning við algengustu tegundir gagnagrunna. Ræddu við hýsingaraðila til að athuga hvort boðið er upp á gagnagrunna sem <a href="@drupal-databases">Drupal styður</a>.

en: To set up your @drupal database, enter the following information.
is: Sláðu inn eftirfarandi upplýsingar til að setja upp @drupal gagnagrunninn þinn.

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
is: Tegund gagnagrunns sem @drupal gögnin verða geymd í.

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
is: Nafn gagnagrunnsins sem hýsa á @drupal gögnin þín. Gagnagrunnurinn þarf að vera uppsettur áður en hægt er að setja inn @drupal.

en: The name of the %db_type database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
is: Nafn %db_type gagnagrunnsins sem hýsa á @drupal gögnin þín. Gagnagrunnurinn þarf að vera uppsettur áður en hægt er að setja inn @drupal.

en: If more than one application will be sharing this database, enter a table prefix such as %prefix for your @drupal site here.
is: Ef fleiri en eitt kerfi er að nota gagnarunninn skaltu slá inn forskeyti fyrir @drupal töflurnar, til dæmis %prefix.

en: The database table prefix you have entered, %db_prefix, is invalid. The table prefix can only contain alphanumeric characters, periods, or underscores.
is: Forskeytið %db_prefix er ekki leyfilegt. Forskeyti mega aðeins innihalda bókstafi, tölustafi, punkta og undirstrik.

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %db_type server, however your PHP installation currently does not support this database type.
is: Í skjalinu %settings_file hefur verið skráð að nota eigi %db_type gagnagrunn. Hinsvegar stiður núverandi PHP uppsetning vefþjónsins ekki þessa tegund gagnagrunns.

en: In order for Drupal to work, and to continue with the installation process, you must resolve all permission issues reported above. We were able to verify that we have permission for the following commands: %commands. For more help with configuring your database server, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what any of this means you should probably contact your hosting provider.
is: Til að Drupal keyri eðlilega og til að halda áfram með uppsetninguna þarftu að leysa öll réttindamálin sem eru birt hér fyrir ofan. Kerfið hefur nú réttindi til að keyra eftirfarandi skipanir: %commands. Skoðaðu <a href="http://drupal.org/node/258">Uppsetningar- og uppfærsluhandbókina</a> til að finna upplýsingar um uppsetningu gagnagrunns. Ef þú finnur ekki þær upplýsingar sem þig vantar skaltu hafa samband við hýsingaraðila.

en: Select an installation profile
is: Veldu uppsetningarprófíl

en: Choose language
is: Veldu tungumál

en: With the addition of an appropriate translation package, this installer is capable of proceeding in another language of your choice. To install and use Drupal in a language other than English:
is: Að viðbættum tungumálapakka er uppsetningarferlið fært um setja upp tungumál að þínu vali. Til að setja upp Drupal í öðru tungumáli en ensku:

en: Determine if <a href="@translations" target="_blank">a translation of this Drupal version</a> is available in your language of choice. A translation is provided via a translation package; each translation package enables the display of a specific version of Drupal in a specific language. Not all languages are available for every version of Drupal.
is: Athugaðu hvort <a href="@translations" target="_blank">þýðing af þessari Drupal útgáfu</a> sé fáanleg á því tungumáli sem þú villt nota. Þýðingar fást í svokölluðum þýðingarpökkum en hver þýðingarpakki gerir Drupal mögulegt að birta upplýsingar á tilteknu tungumáli. Ekki er víst að allir þýðingarpakkar séu fáanlegir fyrir allar útgáfur af Drupal.

en: If an alternative translation package of your choice is available, download and extract its contents to your Drupal root directory.
is: Ef annar þýðingarpakki er fáanlegur, náðu þá í hann og afþjappaðu innihald hans í rótarmöppuna á Drupal uppsetningunni þinni

en: Continue installation in English
is: Halda áfram uppsetningu á ensku

en: Return to choose a language
is: Fara til baka og velja tungumál

en: Install Drupal in English
is: Setja upp Drupal á ensku

en: Learn how to install Drupal in other languages
is: Lærðu að setja upp Drupal á öðrum tungumálum

en: (built-in)
is: (innbyggt)

en: Select language
is: Veldu tungumál

en: No profiles available
is: Engir prófílar aðgengilegir

en: Drupal already installed
is: Drupal er þegar uppsett

en: <ul><li>To start over, you must empty your existing database.</li><li>To install to a different database, edit the appropriate <em>settings.php</em> file in the <em>sites</em> folder.</li><li>To upgrade an existing installation, proceed to the <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>View your <a href="@base-url">existing site</a>.</li></ul>
is: <ul><li>Til að byrja upp á nýtt, verður þú að tæma fyrst núverandi gagnagrunn.</li><li>Til að setja upp með nýjum gagnagrunni, breytið þá viðeigandi stillingum í <em>settings.php</em> í <em>sites/</em> möppunni.</li><li>Til  að uppfæra fyrri uppsetningu, notið þá <a href="@base-url/update.php">uppfærslu skránna</a>.</li><li>Skoða <a href="@base-url">núverandi uppsetningu</a>.</li></ul>

en: Installing @drupal
is: Set upp @drupal

en: The installation has encountered an error.
is: Villa kom upp í uppsetningarferlinu

en: Configure site
is: Stilla vef

en: All necessary changes to %dir and %file have been made, so you should remove write permissions to them now in order to avoid security risks. If you are unsure how to do so, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.
is: Allar nauðsynlegar breytingar í %dir og %file hafa verið framkvæmdar. Þú ættir að fjarlægja skrifréttindi af þeim til að forðast öryggisholur. Ef þú ert ekki viss um hvernig það er gert, þá er mögulegt að sækja leiðbeiningar í <a href="@handbook_url">handbókina</a>.

en: All necessary changes to %dir and %file have been made. They have been set to read-only for security.
is: Allar nauðsynlegar breytingar í %dir og %file hafa verið framkvæmdar. Skriaðgangur hefur verið fjarlægður af öryggisástæðum.

en: Your system configuration does not currently support this feature. The <a href="http://drupal.org/node/15365">handbook page on Clean URLs</a> has additional troubleshooting information.
is: Kerfisuppsetningin þín styður ekki í augnablikinu þennan eiginlega. Lesið <a href="http://drupal.org/node/15365">handbókina um hreinar vefslóðir</a> fyrir frekar leiðbeiningar.

en: Testing clean URLs...
is: Prófa hreinar vefslóðir...

en: @drupal installation complete
is: Uppsetningaferli @drupal lokið

en: Congratulations, @drupal has been successfully installed.
is: Til hamingju, @drupal hefur verið uppsett

en: Please review the messages above before continuing on to <a href="@url">your new site</a>.
is: Vinsamlegast lesið yfir skilaboðin hér fyrir ofan áður en þú heldur áfram á <a href="@url">nýja vefinn þinn</a>.

en: You may now visit <a href="@url">your new site</a>.
is: Þú getur nú skoðað <a href="@url">nýja vefinn þinn</a>.

en: The @drupal installer requires that you create a settings file as part of the installation process.
    <ol>
    <li>Copy the %default_file file to %file.</li>
    <li>Change file permissions so that it is writable by the web server. If you are unsure how to grant file permissions, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.</li>
    </ol>
    More details about installing Drupal are available in INSTALL.txt.
is: @drupal uppsetningferlið krefst þess að til sé uppsetningaskrá.
    <ol>
    <li>Afritið %default_file til %file.</li>
    <li>Breytið réttindum svo skráin sé skrifanleg af vefþjóninum. Ef þú ert óviss á því hvernig það er gert, leitið þá ráða í <a href="@handbook_url">handbókinni</a>.</li>
    </ol>
    Frekari uppsetningaleiðbeiningar má finna í INSTALL.txt skjalinu.

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process. If you are unsure how to grant file permissions, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.
is: @drupal uppsetningaferlið krefst skrifréttinda á %file meðan uppsetningu stendur. Ef þú ert óviss á því hvernig þú gefur skráarréttindi, leitið þá ráða í <a href="@handbook_url">handbókinni</a>.

en: Choose profile
is: Veldu prófíl

en: Verify requirements
is: Staðfesta uppsetningarkröfur

en: Set up database
is: Setja upp gagnagrunn

en: Set up translations
is: Setja upp þýðingar

en: Install site
is: Setja upp vef

en: Finish translations
is: Ljúka þýðingum

en: Site e-mail address
is: Tölvupóstfang vefs

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
is: <em>Frá</em> netfangið er notað í sjálfvirkum skilaboðum og óskum um ný lykilorð. (Notið netfang sem er með sömu endingu og vefurinn til að koma í veg fyrir að skilaboðin verði merkt sem rusl.)

en: Administrator account
is: Kerfisstjóraaðgangur

en: The administrator account has complete access to the site; it will automatically be granted all permissions and can perform any administrative activity. This will be the only account that can perform certain activities, so keep its credentials safe.
is: Kerfisstjóraaðgangurinn veitir heilstæðan aðgang að vefnum. Honum er sjálfkrafa úthlutað öllum réttindum og getur framkvæmt allar stjórnunaraðgerðir. Þetta er í sumum tilvikum eini aðgangurinn sem getur framkvæmt einstaka aðgerðir, svo haldið notendanafni og lykilorðum öruggum.

en: All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
is: Allur tölvupóstur frá kerfinu er sendur á þetta netfang. Netfangið er ekki birt opinberlega og er aðeins notað þegar þú óskar eftir nýju lykilorði, tilteknum fréttum eða tilkynningum með tölvupósti.

en: This option makes Drupal emit "clean" URLs (i.e. without <code>?q=</code> in the URL).
is: Þessi valmöguleiki sér til þess að Drupal útbúi "hreinar" vefslóðir (þeas. í stað <code>?q=</code> í vefslóðum).

en: Update notifications
is: Uppfærslutilkynningar

en: Check for updates automatically
is: Athuga sjálfkrafa með uppfærslur

en: Removed orphaned action '%action' from database.
is: Munaðarlaus aðgerð '%action' fjarlægð frá gagnagrunni.

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
is: Cron keyrsla tók lengri tíma en leyfilegt er og var stöðvuð.

en: 1 byte | @count bytes
is[0]: 1 bæti
is[1]: @count bæti

en: MySQL database
is: MySQL gagnagrunnur

en: Your MySQL Server is too old. Drupal requires at least MySQL %version.
is: MySQL þjónninn þinn er of gamall. Drupal krefst að minnsta kosti  útgáfu %version.

en: PostgreSQL database
is: PostgreSQL gagnagrunnur

en: Your PostgreSQL Server is too old. Drupal requires at least PostgreSQL %version.
is: PostgreSQL þjónninn þinn er of gamall. Drupal krefst að minnsta kosti útgáfu %version.

en: The directory %directory has been created.
is: Mappan %directory hefur verið búin til.

en: The permissions of directory %directory have been changed to make it writable.
is: Skrifheimildum hefur verið bætt við möppuna %directory.

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
is: !name getur ekki verið lengra en %max stafir en er í augnablikinu %length stafir.

en: GD2 image manipulation toolkit
is: GD2 myndbreytiverkfæri

en: The GD toolkit is installed and working properly.
is: GD myndbreytiverkfærið er uppsett og virkar eðlilega.

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
is: Skilgreindu mynda gæði fyrir JPEG vinnslu á bilinu 0 og 100. Hærri tala táknar meiri gæði en stærri skrár.

en: The GD image toolkit requires that the GD module for PHP be installed and configured properly. For more information see <a href="@url">PHP's image documentation</a>.
is: GD myndbreytiverkfærið krefst þess að GD einingin fyrir PHP sé uppsett og virki eðlilega. Fyrir frekari upplýsingar má leita ráða í <a href="@url">PHP leiðbeiningum fyrir myndir</a>.

en: JPEG quality must be a number between 0 and 100.
is: JPEG myndgæði verður að vera tala milli 0 og 100.

en: PHP MySQL support not enabled.
is: PHP MySQL stuðningur er ekki virkur.

en: Failed to update a value in a test table on your MySQL database server. We tried updating a value with the command %query and MySQL reported the following error: %error.
is: Mistókst að uppfæra gildin í tilrauna töflunni á MySQL gagnagrunnsþjóninum. Reynt var að uppfæra gildin með skipuninni %query og MySQL svaraði með villuskilaboðunum: %error.

en: PHP MySQLi support not enabled.
is: PHP MySQLi stuðningur er ekki virkur.

en: PHP PostgreSQL support not enabled.
is: PHP PostgreSQL stuðningur er ekki virkur.

en: Right to left
is: Hægri til vinstri

en: Left to right
is: Vinstri til hægri

en: Predefined language
is: Forskilgreint tungumál

en: Custom language
is: Sérsniðið tungumál

en: Add custom language
is: Bæta við sérsniðnu tungumáli.

en: Save language
is: Vista tungumál

en: Language name in English
is: Nafn tungumáls á ensku

en: Name of the language in English. Will be available for translation in all languages.
is: Nafn tungumálsins á ensku. Verður aðgengilegt til þýðingar á öllum tungumálum.

en: Language domain
is: Lén tungumáls

en: The language %language (%code) already exists.
is: Tungumálið %language (%code) er núþegar til.

en: Invalid language code.
is: Ógildur tungumálakóði

en: The language %language has been created and can now be used. More information is available on the <a href="@locale-help">help screen</a>.
is: Tungumálið %language hefur verið búið til og er tilbúið til notkunar.  Meiri upplýsingar eru á <a href="@locale-help">hjálpar skjánum</a>.

en: Domain and path prefix values should not be set at the same time.
is: Gildi fyrir lén og forskeyti slóða ættu ekki að vera skilgreind á sama tíma.

en: The domain (%domain) is already tied to a language (%language).
is: Lén (%domain) er þegar tengt tungumáli (%language).

en: Only the default language can have both the domain and prefix empty.
is: Eingöngu sjálfvalið tungumál má hafa bæði lén og forskeyti autt.

en: The prefix (%prefix) is already tied to a language (%language).
is: Forskeytið (%prefix) er þegar bundið tungumálinu (%language).

en: The English language cannot be deleted.
is: Enska tungumálinu er ekki hægt að eyða.

en: Deleting a language will remove all interface translations associated with it, and posts in this language will be set to be language neutral. This action cannot be undone.
is: Ef þú eyðir tungumálinu munu allar útlits þýðingarnar eyðast og efni með þessu tungumáli verður stillt á hlutlaust tungumál.  Ekki er hægt að hætta við þessa aðgerð.

en: Path prefix only.
is: Eingöngu slóða forskeyti.

en: Domain name only.
is: Eingöngu lén.

en: English (built-in)
is: Enska (innbyggð)

en: String contains
is: Strengur inniheldur

en: English (provided by Drupal)
is: Enska (innbyggt í Drupal)

en: Search in
is: Leita í

en: Both translated and untranslated strings
is: Bæði þýddir og óþýddir strengir

en: Only translated strings
is: Aðeins þýddir strengir

en: Only untranslated strings
is: Aðeins óþýddir strengir

en: Limit search to
is: Takmarka leit við

en: All text groups
is: Allir texta hópar

en: Languages not yet added
is: Tungumál sem ekki hefur verið bætt inn

en: Import translation
is: Flytja inn þýðingu

en: A Gettext Portable Object (<em>.po</em>) file.
is: Sem Gettext Portable Object (<em>.po</em>) skrá.

en: Import into
is: Flytja inn í

en: Text group
is: Texta hópur

en: Imported translations will be added to this text group.
is: Innfluttri þýðingu verður bætt við þennan texta hóp.

en: Strings in the uploaded file replace existing ones, new ones are added
is: Strengir í innsendri skrá uppfæra eldri strengi, nýjum er bætt við

en: Existing strings are kept, only new strings are added
is: Núverandi strengjum ekki breytt, aðeins nýjum bætt við

en: The language %language has been created.
is: Tungumálið %language hefur verið búið til.

en: Export translation
is: Flytja út þýðingu

en: String not found.
is: Strengur fannst ekki.

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
is: Innsendi strengurinn inniheldur HTML sem ekki má nota: %string

en: The string has been saved.
is: Strengurinn hefur verið vistaður.

en: The string has been removed.
is: Strengnum hefur verið eytt.

en: The language selected for import is not supported.
is: Tungumálið sem valið var til innflutnings er ekki stutt.

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings, %update strings were updated and %delete strings were removed.
is: Innflutningur á þýðingum tókst án vandræða. Stofnaðir voru %number nýjir strengir, %update strengir uppfærðir og %delete fjarlægðir.

en: Importing interface translations
is: Flyt inn þýðingu

en: Starting import
is: Byrja innflutning

en: Exported %locale translation file: %filename.
is: Flutti út %locale þýðingarskrána: %filename.

en: Exported translation file: %filename.
is: Flutti út þýðingarskrá %filename.

en: Belarusian
is: Hvítrússneska

en: Bengali
is: Bengalska

en: Bosnian
is: Bosníska

en: Old Slavonic
is: Eldri slavneska

en: Welsh
is: Velska

en: Estonian
is: Eistlenska

en: Persian
is: Persneska

en: Faeroese
is: Færeyska

en: Irish
is: Írska

en: Scots Gaelic
is: Skosk Gelíska

en: Galician
is: Galíska

en: Guarani
is: Guaraní

en: Armenian
is: Armenska

en: Icelandic
is: Íslenska

en: Georgian
is: Georgíska

en: Greenlandic
is: Grænlenska

en: Cambodian
is: Kambódíska

en: Kurdish
is: Kúrdíska

en: Kirghiz
is: Kírgíska

en: Latin
is: Latneska

en: Laothian
is: Laótíska

en: Latvian
is: Lettneska

en: Macedonian
is: Makedóníska

en: Mongolian
is: Mongólska

en: Moldavian
is: Moldóvíska

en: Maltese
is: Maltneska

en: Burmese
is: Búrmenska

en: Nepali
is: Nepalska

en: Ossetian
is: Ossetíska

en: Pali
is: Palí

en: Sanskrit
is: Sanskrít

en: Sardinian
is: Sardínska

en: Northern Sami
is: Norður samíska

en: Sango
is: Sangó

en: Serbo-Croatian
is: Serbó-Króvatíska

en: Slovenian
is: Slóvakíska

en: Samoan
is: Samóska

en: Albanian
is: Albanska

en: Serbian
is: Serbneska

en: Sesotho
is: Sesotó

en: Sudanese
is: Súdanska

en: Tamil
is: Tamílska

en: Thai
is: Tælenska

en: Ukrainian
is: Úkraníska

en: Vietnamese
is: Víetnamska

en: Yiddish
is: Jiddíska

en: Chinese, Simplified
is: Kínverska, einfölduð

en: Chinese, Traditional
is: Kínverska, hefðbundin

en: Zulu
is: Zúlú

en: Error sending e-mail (from %from to %to).
is: Villa við að senda tölvupóst (frá %from til %to).

en: sort icon
is: röðunartáknmynd

en: The following errors must be resolved before you can continue the installation process
is: Leysa þarf úr viðkomandi villum áður en þú getur haldið áfram með innsetninguna

en: The following error must be resolved before you can continue the installation process
is: Leysa þarf úr viðkomandi villu áður en þú getur haldið áfram með innsetninguna

en: Standard PHP
is: Staðlað PHP

en: PHP Mbstring Extension
is: PHP Mbstring viðbót

en: Unspecified error
is: Ótilgreind villa

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
is: Bæta við veitu á RSS, RDF eða Atom sniði. Veita getur aðeins haft eina færslu.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@block">Block module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@block">Blokkar eininguna</a>.

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
is: Blokkin %info var sett á ógilt svæði %region og hefur verið gerð óvirk.

en: The changes to these blocks will not be saved until the <em>Save blocks</em> button is clicked.
is: Breytingar á þessari blokk verða ekki vistaðar fyrr en smellt hefur verið á <em>Vista blokk</em> hnappinn.

en: Blog entry
is: Blogg færsla

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@blog">Blog module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@blog">Blogg eininguna</a>.

en: No book selected.
is: Engin bók valin.

en: Base color
is: Grunn litur

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@contact">Contact module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@contact">Contact eininguna</a>.

en: Personal contact form
is: Hafa samband

en: Database logging
is: Gagnagrunnsskráning

en: Top 'page not found' errors
is: Algengustu 'síða fannst ekki' villur

en: View 'page not found' errors (404s).
is: Skoða algengustu (404) 'síða fannst ekki' villur.

en: Top 'access denied' errors
is: Algengustu 'aðgangi hafnað' villur

en: View 'access denied' errors (403s).
is: Skoða algengustu (403) 'aðgangi hafnað' villur.

en: Logs and records system events to the database.
is: Loggar og skráir kerfisatburði í gagnagrunninn.

en: No settings are available.
is: Engar stillingar tiltækar.

en: Allowed HTML tags: @tags
is: Leyfð HTML tög eru: @tags

en: Strong
is: Traust

en: Lines and paragraphs break automatically.
is: Línur og málsgreinar brotna upp sjálfkrafa.

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
is: Vefsíðum og netföngum er sjálfkrafa breytt í tengla.

en: HTML filter
is: HTML sía

en: Display HTML help
is: Birta HTML hjálp

en: translate interface
is: þýða viðmót

en: Translate the built in interface and optionally other text.
is: Þýða innbyggt viðmót og mögulega aðra texta.

en: !long-month-name January
is: !long-month-name janúar

en: !long-month-name February
is: !long-month-name febrúar

en: !long-month-name March
is: !long-month-name mars

en: !long-month-name April
is: !long-month-name apríl

en: !long-month-name May
is: !long-month-name maí

en: !long-month-name June
is: !long-month-name júní

en: !long-month-name July
is: !long-month-name júlí

en: !long-month-name August
is: !long-month-name ágúst

en: !long-month-name September
is: !long-month-name september

en: !long-month-name October
is: !long-month-name október

en: !long-month-name November
is: !long-month-name nóvember

en: !long-month-name December
is: !long-month-name desember

en: The menu module allows on-the-fly creation of menu links in the content authoring forms. The following option sets the default menu in which a new link will be added.
is: Valmyndaeiningin gerir notendum kleift að búa til valmyndahlekki í efnisvinnslu. Eftirfarandi möguleiki setur sjálfgefna valmynd sem nýi hlekkurinn mun bætast við.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@menu">Menu module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@menu">Menu eininguna</a>.

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða efnisgerðinni %type?

en: This action rebuilds all permissions on site content, and may be a lengthy process. This action cannot be undone.
is: Þessi aðgerð endurbyggir öll réttindi á efni vefsíðunnar, og það getur tekið langan tíma. Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@node">Node module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@node">Node eininguna</a>.

en: Add content type
is: Bæta við efnisgerð

en: Allows users to log into your site using OpenID.
is: Heimilar notendum skráningu inn á vefinn þinn með OpenID.

en: Total votes: @votes
is: Samtals @votes atkvæði

en: Vote count
is: Atkvæðatalning

en: edit %title
is: breyta %title

en: add new %type
is: bæta við %type

en: The specified form name is reserved for use by Drupal.
is: Tilgreint nafn á formi er frátekið fyrir innri notkun Drupal

en: The specified title is already in use.
is: Tilgreindur titill er þegar í notkun.

en: The specified name is already in use.
is: Tilgreint nafn er þegar í notkun.

en: User list
is: Listi yfir notendur

en: About %name
is: Um %name

en: Search form
is: Leitarform

en: search content
is: leita að efni

en: use advanced search
is: nota ítarleit

en: administer search
is: stjórna leit

en: Top search phrases
is: Vinsælustu leitarorðin

en: View most popular search phrases.
is: Skoða vinsælustu leitarorðin.

en: Popular content
is: Vinsælt efni

en: Today's:
is: Í dag:

en: Last viewed:
is: Síðast skoðað:

en: Logs and records system events to syslog.
is: Loggar og skráir kerfisatburði í syslog.

en: User pictures in posts
is: Myndir af notendum í færslum

en: User pictures in comments
is: Myndir af notendum í ummælum

en: The name of this website.
is: Nafn þessarar vefsíðu.

en: Default 403 (access denied) page
is: Sjálfgefin 403 (aðgangi hafnað) síða

en: Default 404 (not found) page
is: Sjálfgefin 404 (finnst ekki) síða

en: Page cache
is: Flýtiminni síðu

en: User-configurable time zones
is: Tímabelti valið af notendum

en: Short date format
is: Stutt dagsetningasnið

en: The short format of date display.
is: Stutt snið á birtingu dagsetningar.

en: Medium date format
is: Miðlungs dagsetningarsnið

en: The medium sized date display.
is: Miðlungs snið á birtingu dagsetningar.

en: Long date format
is: Langt dagsetningarsnið

en: Longer date format used for detailed display.
is: Langt snið á birtingu dagsetningar fyrir nákvæmari útlistun.

en: Cron run failed.
is: Cron keyrsla mistókst

en: The number of times a lock could be acquired immediately.
is: Hversu oft er hægt að fá læsingu strax.

en: Powered by Drupal
is: Knúið af Drupal

en: By task
is: Eftir verki

en: RSS publishing
is: RSS birting

en: Date and time
is: Dag- og tímasetning

en: Enable or disable clean URLs for your site.
is: Virkja eða afvirkja hreinar vefslóðir á þessum vef.

en: PHP memory limit
is: PHP minnistakmörk

en: Cron has not run recently.
is: Cron hefur ekki verið keyrt nýlega.

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
is: Þú getur <a href="@cron">keyrt cron handvirkt</a>.

en: The directory %directory is not writable.
is: Ekki hægt að skrifa í möppuna %directory.

en: Database updates
is: Uppfærslur í gagnagrunni

en: Some modules have database schema updates to install. You should run the <a href="@update">database update script</a> immediately.
is: Sumar viðbætur hafa gagnagrunnsuppfærslur sem þarf að setja inn. Þú ættir að keyra <a href="@update">gagnagrunnsuppfærsluskriftuna</a> strax.

en: Handles general site configuration for administrators.
is: Sér um almennar vefstillingar fyrir kerfisstjóra.

en: Reset to alphabetical
is: Endurstilla í stafrófsröð

en: Content translation
is: Þýðing efnis

en: Allows content to be translated into different languages.
is: Heimildar þýðingu efnis í mismunandi tungumál.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@update">Update status module</a>.
is: Fyrir frekari upplýsingar, skoðið færslu í handbókinni um <a href="@update">Update eininguna</a>.

en: There are security updates available for one or more of your modules or themes. To ensure the security of your server, you should update immediately!
is: Það er til öryggisuppfærsla fyrir eina eða fleiri af viðbótum og/eða þemum á vefnum þínum. Til að tryggja öryggi vefþjónsins ættir þú að uppfæra strax!

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
is: Ef hakað er við þetta box, munu nýir notendur þurfa að staðfesta netfang sitt áður en þeir skrá sig inn á vefinn og munu fá til þess lykilorð sem útbúið er af kerfinu. Ef ekki er hakað við boxið, verða notendur skráðir inn á vefinn strax og þeir skrá sig sem notendur og geta þar valið sitt eigið lykilorð.

en: Welcome, new user created by administrator
is: Velkomin(n), nýr notandi útbúinn af kerfisstjóra

en: Welcome, no approval required
is: Velkomin(n), samþykkis er ekki krafist

en: Welcome, awaiting administrator approval
is: Velkomin(n), beðið er eftir samþykki kerfisstjóra

en: The role name %name already exists. Please choose another role name.
is: Hlutverkið %name er þegar til. Vinsamlegast veljið annað hlutverkanafn.

en: The role has been renamed.
is: Hlutverkið hefur verið endurskírt.

en: The role has been deleted.
is: Hlutverkinu hefur verið eytt.

en: Matches exactly one character.
is: Samsvarar nákvæmlega einum staf.

en: No value entered. Please enter a test string and try again.
is: Ekkert gildi var skráð. Vinsamlegast sláið inn prufustreng og reynið aftur.

en: Enter a username to check if it will be denied or allowed.
is: Sláðu inn notandanafn sem verður athugað m.t.t. hvort aðgangur verður heimilaður eða honum hafnað.

en: Enter an e-mail address to check if it will be denied or allowed.
is: Setja inn netfang til að athuga hvort því verður hafnað eða það heimilað.

en: Enter a hostname or IP address to check if it will be denied or allowed.
is: Sláið inn vélarheiti eða IP tölu til að kanna hvort að það verði heimilað eða því hafnað.

en: Check hostname
is: Athuga vélarnafn

en: The username %name is allowed.
is: Notandanafnið %name er heimilað.

en: The e-mail address %mail is not allowed.
is: Netfangið %mail er ekki heimilt.

en: The e-mail address %mail is allowed.
is: Netfangið %mail er heimilt.

en: The hostname %host is not allowed.
is: Vélarnafnið %mail er ekki heimilt.

en: The hostname %host is allowed.
is: Vélarnafnið %host er heimilað.

en: E-mail new password
is: Senda nýtt lykilorð í tölvupósti

en: Sorry, %name is not recognized as a user name or an e-mail address.
is: Því miður finnst %name hvorki sem netfang né notandanafn.

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
is: Nánari leiðbeiningar hafa verið sendar á netfangið þitt.

en: %name has been deleted.
is: %name hefur verið eytt.

en: You must enter a username.
is: Þú verður að slá inn notandanafn.

en: The username cannot begin with a space.
is: Notandanafnið má ekki byrja á bili.

en: The username cannot end with a space.
is: Notandanafnið má ekki enda á bili.

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
is: Notandanafnið má ekki innihalda mörg bil í röð.

en: The username contains an illegal character.
is: Notandanafnið inniheldur ólöglegt rittákn.

en: You must enter an e-mail address.
is: Þú verður að gefa upp netfang.

en: Who's online
is: Hverjir eru tengdir

en: Online users
is: Tengdir notendur

en: Enter the password that accompanies your username.
is: Sláðu inn lykilorðið sem fylgir notandanum þínum.

en: Delete picture
is: Eyða mynd

en: An administrator created an account for you at !site
is: Vefstjóri bjó til aðgang fyrir þig á !site

en: Account details for !username at !site (pending admin approval)
is: Aðgangsupplýsingar fyrir !username að vefnum !site (háð samþykki stjórnanda)

en: !username,
    
    Thank you for registering at !site. Your application for an account is currently pending approval. Once it has been approved, you will receive another e-mail containing information about how to log in, set your password, and other details.
    
    
    --  !site team
is: !username,
    
    Takk fyrir að skrá þig hjá !site. Umsókn þín um aðgang bíður samþykkis. Um leið og hann hefur verið samþykktur, muntu fá annan tölvupóst sem inniheldur upplýsingar um hvernig á að skrá sig á vefinn, búa til lykilorð og aðrar upplýsingar.
    
    --  Teymið hjá !site

en: Account details for !username at !site (approved)
is: Aðgangsupplýsingar fyrir !username að vefnum !site (samþykkt)

en: Account details for !username at !site (blocked)
is: Aðgangsupplýsingar fyrir !username að vefnum !site (læst)

en: !username,
    
    Your account on !site has been blocked.
is: !username,
    
    Aðgangur þinn að !site hefur verið læstur.

en: change own username
is: breyta eigin notandanafni

en: Configure default behavior of users, including registration requirements, e-mails, and user pictures.
is: Stilla sjálfgefna hegðun notenda, þ.m.t. skráningarkröfur, tölvupósta og myndir notenda.

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
is: Ákvarða aðgang að eiginleikum með því að velja heimildir fyrir hlutverk.

en: Edit role
is: Breyta hlutverki

en: Access rules
is: Aðgangsreglur

en: Check rules
is: Athuga reglur

en: By !author at @date
is: eftir !author þann @date
