Feeds Test Site (6.x-1.4) - en to cy translation catalogue (1602 entries)

en: Home
cy: Hafan

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: Next
cy: Nesaf

en: user
cy: defnyddiwr

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Suffix
cy: Ôl-ddoddiadau

en: E-mail
cy: E-bost

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Value
cy: Gwerth

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: content
cy: cynnwys

en: Groups
cy: Grwpiau

en: Type
cy: Math

en: Author
cy: Awdur

en: List
cy: Rhestr

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: disabled
cy: analluog

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Remove
cy: Symud

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Comments
cy: Sylwadau

en: On
cy: Ymlaen

en: Block title
cy: Pennawd bloc

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Content types
cy: Mathau cynnwys

en: Categories
cy: Categorïau

en: Version
cy: Fersiwn

en: view
cy: gweld

en: Overview
cy: Arolwg

en: File
cy: Ffeil

en: File path
cy: Llwybr ffeil

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Size
cy: Maint

en: Search
cy: Chwilio

en: Reset
cy: Ailosod

en: None
cy: Dim

en: Display settings
cy: Dangos gosodiadau

en: default
cy: rhagosod

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Number
cy: Rhif

en: Message
cy: Neges

en: No log messages available.
cy: Dim negeseuon log ar gael.

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Block settings
cy: Gosodiadau bloc

en: - None -
cy: - Dim -

en: Weight
cy: Pwysau

en: Link
cy: Dolen

en: Image
cy: Delwedd

en: Help text
cy: Testun cymorth

en: Types
cy: Mathau

en: Hierarchy
cy: Hierarchaeth

en: Related terms
cy: Termau perthnasol

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: Parent
cy: Rhiant

en: Depth
cy: Dyfnder

en: none
cy: dim

en: Category
cy: Categori

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Feed
cy: Porth

en: Name
cy: Enw

en: edit
cy: golygu

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Book
cy: Llyfr

en: Export
cy: Allfudo

en: Taxonomy term
cy: Term tacsonomi

en: Description field
cy: Maes disgrifiad

en: settings
cy: gosodiadau

en: Node ID
cy: ID Nod

en: Field
cy: Maes

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Save
cy: Cadw

en: Help
cy: Cymorth

en: username
cy: enw defnyddiwr

en: True
cy: Gwir

en: False
cy: Anwir

en: Default
cy: Diofyn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Blank
cy: Gwag

en: Link Target
cy: Targed Dolen

en: Small
cy: Bach

en: Large
cy: Mawr

en: Time increment
cy: Cynyddiad Amser

en: Time
cy: Amser

en: Views
cy: Gwelediadau

en: Access
cy: Mynediad

en: Add
cy: Ychwanegu

en: View
cy: Gweld

en: Format
cy: Fformat

en: Path
cy: Llwybr

en: Vocabularies
cy: Geirfaoedd

en: Placeholder tokens
cy: Symbolau daliwr lle

en: Display
cy: Dangos

en: Node type
cy: Math o nod

en: Menu
cy: Dewislen

en: results
cy: canlyniadau

en: search
cy: chwilio

en: Teaser
cy: Rhagflas

en: never
cy: byth

en: Text
cy: Testun

en: Theme
cy: Thema

en: read more
cy: darllen mwy

en: Timestamp
cy: Amsernod

en: Keywords
cy: Geiriau allweddol

en: <none>
cy: <dim>

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Attachment
cy: Atodiad

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Picture
cy: Darlun

en: Upload image
cy: Llwytho ffeil i fyny

en: Paths
cy: Llwybrau

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
cy: Gall y symbolau daliwr lle canlynol eu defnyddio mewn llwybrau ac penawdau. Pan yn cael eu defnyddio mewn llwybt neu pennawd, byddent yn cael ei ail-osod gyda gwerthoedd addas.

en: Before
cy: Cynt

en: After
cy: Ar ôl

en: User
cy: Defnyddiwr

en: Continue
cy: Parhau

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Files
cy: Ffeiliau

en: file
cy: ffeil

en: status
cy: statws

en: Error
cy: Gwall

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Contact
cy: Cyswllt

en: Node
cy: Nod

en: Number of columns
cy: Nifer o golofnau

en: Create
cy: Creu

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Optional Title
cy: Pennawd dewisol

en: Required Title
cy: Pennawd sy'n ofynnol

en: No Title
cy: Dim pennawd

en: Link Title
cy: Pennawd Dolen

en: URL Display Cutoff
cy: Toriad Arddangosiad URL

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
cy: Os nad yw'r defnyddiwr yn cynnwys pennawd i'r ddolen yma, bydd URL yn cael ei ddefnyddio fel pennawd. Pryd ddylai pennawd dolen gael ei dacluso a'i orffen gydag elipsis (&hellip;)?. Gadewch yn wag i ddim cyfyngiad.

en: Default (no target attribute)
cy: Rhagosod (dim priodoledd darged)

en: Open link in window root
cy: Agor dolen mewn gwraidd ffenestr

en: Open link in new window
cy: Agor dolen mewn ffenestr newydd

en: Allow the user to choose
cy: Caniatau'r defnyddiwr i ddewis

en: Additional CSS Class
cy: Dosbarth CSS ychwanegol

en: Not a valid URL.
cy: Ddim yn URL dilys.

en: Titles are required for all links.
cy: Penawdau yn ofynnol i holl ddoleni.

en: Open URL in a New Window
cy: Agor URL mewn Ffenestr Newydd

en: Defines simple link field types.
cy: Diffinio mathau o faes dolen syml.

en: Expanded
cy: Wedi ehangu

en: All
cy: I gyd

en: Access log
cy: Mynediad log

en: Active
cy: Gweithredol

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Page title
cy: Pennawd y dudalen

en: Block
cy: Bloc

en: Display links
cy: Dangos dolenni

en: View type
cy: Gweld y math

en: Page
cy: Tudalen

en: Configuration saved.
cy: Ffurfweddiad wedi ei gadw

en: Mission
cy: Cenhadaeth

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site slogan
cy: Arwyddair safle

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Never
cy: Byth

en: Header
cy: Pennawd

en: Footer
cy: Troedyn

en: Custom
cy: Addasu

en: Roles
cy: Swyddogaethau

en: Comment
cy: Sylw

en: Hostname
cy: Enw gwesteiwr

en: Score
cy: Sgôr

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Input format
cy: Ffurf mewnbwn

en: Signature
cy: Llofnod

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Location
cy: Lleoliad

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Sticky at top of lists
cy: Yn ludiog ar frig y rhestr

en: Log message
cy: Neges log

en: Session ID
cy: Sesiwn ID

en: File ID
cy: ID ffeil

en: File name
cy: Enw ffeil

en: File MIME type
cy: Math o ffeil MIME

en: Vocabulary
cy: Geirfa

en: Vocabulary ID
cy: ID geirfa

en: Vocabulary name
cy: Enw geirfa

en: Term ID
cy: ID Term

en: Term name
cy: Enw term

en: Last access
cy: Mynediad diwethaf

en: Last login
cy: Mewngofnod diwethaf

en: Global settings
cy: Gosodiadau eang

en: Fields
cy: Meysydd

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Does not contain
cy: Ddim yn cynnwys

en: Is less than
cy: Mae'n llai na

en: Is less than or equal to
cy: Yn llai nag neu yn hafal i

en: Is equal to
cy: Yn gyfartal i

en: Is greater than or equal to
cy: Mae'n fwy nag neu'n hafal i

en: Is greater than
cy: Mae'n fwy nag

en: Is not equal to
cy: Nid yw'n hafal i

en: Count
cy: Cyfrifiad

en: Overridden
cy: Wedi ei wrthwneud

en: Mode
cy: Modd

en: Normal
cy: Cyffredin

en: %time ago
cy: %time yn ôl

en: Authored by
cy: Wedi ei awduro gan

en: Advanced
cy: Uwch

en: Sort order
cy: Dosbarthu trefn

en: Up
cy: I fyny

en: This field is required.
cy: Mae'r maes yma'n ofynnol.

en: Medium
cy: Canolig

en: Sortable
cy: Dosbarthadwy

en: Plain text
cy: Testun plaen

en: Month
cy: Mis

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Current
cy: Cyfredol

en: Code
cy: côd

en: OR
cy: NEU

en: security
cy: gwarchodaeth

en: node
cy: nod

en: General
cy: Cyffredinol

en: Calendar
cy: Calendr

en: Method
cy: Dull

en: Africa/Algiers
cy: Affrica/Algiers

en: Africa/Asmera
cy: Affrica/Asmera

en: Africa/Bangui
cy: Affrica/Bangui

en: Africa/Blantyre
cy: Affrica/Blantyre

en: Africa/Brazzaville
cy: Affrica/Brazzaville

en: Africa/Bujumbura
cy: Affrica/Bujumbura

en: Africa/Cairo
cy: Affrica/ Cairo

en: Africa/Ceuta
cy: Affrica/Ceuta

en: Africa/Dar_es_Salaam
cy: Affrica/Dar_es_Salaam

en: Africa/Djibouti
cy: Affrica/Djibouti

en: Africa/Douala
cy: Affrica/Douala

en: Africa/Gaborone
cy: Affrica/Gaborone

en: Africa/Harare
cy: Affrica/Harare

en: Africa/Johannesburg
cy: Affrica/Johannesburg

en: Africa/Kampala
cy: Affrica/Kampala

en: Africa/Khartoum
cy: Affrica/Khartoum

en: Africa/Kigali
cy: Affrica/Kigali

en: Africa/Kinshasa
cy: Affrica/Kinshasa

en: Africa/Lagos
cy: Affrica/Lagos

en: Africa/Libreville
cy: Affrica/Libreville

en: Africa/Luanda
cy: Affrica/Luanda

en: Africa/Lubumbashi
cy: Affrica/Lubumbashi

en: Africa/Lusaka
cy: Affrica/Lusaka

en: Africa/Malabo
cy: Affrica/Malabo

en: Africa/Maputo
cy: Affrica/Maputo

en: Africa/Maseru
cy: Affrica/Maseru

en: Africa/Mbabane
cy: Affrica/Mbabane

en: Africa/Mogadishu
cy: Affrica/Mogadishu

en: Africa/Nairobi
cy: Affrica/Nairobi

en: Africa/Ndjamena
cy: Affrica/Ndjamena

en: Africa/Niamey
cy: Affrica/Niamey

en: Africa/Porto-Novo
cy: Affrica/Porto-Novo

en: Africa/Tripoli
cy: Affrica/Tripoli

en: Africa/Tunis
cy: Affrica/Tunis

en: Africa/Windhoek
cy: Affrica/Windhoek

en: America/New_York
cy: America/Efrog_Newydd

en: Antarctica/South_Pole
cy: Antarctica/Pegwn_y_De

en: Asia/Damascus
cy: Asia/Damascws

en: Asia/Jerusalem
cy: Asia/Jeriwsalem

en: Atlantic/Azores
cy: Iwerydd/Azores

en: Atlantic/Bermuda
cy: Iwerydd/Bermuda

en: Atlantic/Canary
cy: Iwerydd/Canary

en: Atlantic/Cape_Verde
cy: Iwerydd/Cape_Verde

en: Atlantic/Faeroe
cy: Iwerydd/Ffaro

en: Atlantic/Jan_Mayen
cy: Iwerydd/Jan_Mayen

en: Atlantic/Madeira
cy: Iwerydd/Madeira

en: Atlantic/South_Georgia
cy: Iwerydd/De_Georgia

en: Atlantic/Stanley
cy: Iwerydd/Stanley

en: Australia/ACT
cy: Awstralia/ACT

en: Australia/Adelaide
cy: Awstralia/Adelaide

en: Australia/Brisbane
cy: Awstralia/Brisbane

en: Australia/Broken_Hill
cy: Awstralia/Broken_Hill

en: Australia/Canberra
cy: Awstralia/Canberra

en: Australia/Darwin
cy: Awstralia/Darwin

en: Australia/Hobart
cy: Awstralia/Hobart

en: Australia/LHI
cy: Awstralia/LHI

en: Australia/Lindeman
cy: Awstralia/Lindeman

en: Australia/Lord_Howe
cy: Awstralia/Lord_Howe

en: Australia/Melbourne
cy: Awstralia/Melbourne

en: Australia/NSW
cy: Awstralia/NSW

en: Australia/North
cy: Awstralia/Gogledd

en: Australia/Perth
cy: Awstralia/Perth

en: Australia/Queensland
cy: Awstralia/Queensland

en: Australia/South
cy: Awstralia/De

en: Australia/Sydney
cy: Awstralia/Sydney

en: Australia/Tasmania
cy: Awstralia/Tasmania

en: Australia/Victoria
cy: Awstralia/Fictoria

en: Australia/West
cy: Awstralia/Gorllewin

en: Australia/Yancowinna
cy: Awstralia/Yancowinna

en: Europe/Amsterdam
cy: Ewrop/Amsterdam

en: Europe/Andorra
cy: Ewrop/Andorra

en: Europe/Athens
cy: Ewrop / Athen

en: Europe/Belfast
cy: Ewrop/Belfast

en: Europe/Belgrade
cy: Ewrop/Belgrad

en: Europe/Berlin
cy: Ewrop/Berlin

en: Europe/Bratislava
cy: Ewrop/Bratislava

en: Europe/Brussels
cy: Ewrop/Brwsel

en: Europe/Bucharest
cy: Ewrop/Bucharest

en: Europe/Budapest
cy: Ewrop/Budapest

en: Europe/Chisinau
cy: Ewrop/Chisinau

en: Europe/Copenhagen
cy: Ewrop/Copenhagen

en: Europe/Dublin
cy: Ewrop/Dulyn

en: Europe/Gibraltar
cy: Ewrop/Gibraltar

en: Europe/Helsinki
cy: Ewrop/Helsinki

en: Europe/Istanbul
cy: Ewrop/Istanbwl

en: Europe/Kaliningrad
cy: Ewrop?Kaliningrad

en: Europe/Kiev
cy: Ewrop/Kiev

en: Europe/Lisbon
cy: Ewrop/Lisbon

en: Europe/Ljubljana
cy: Ewrop/Ljubljana

en: Europe/London
cy: Ewrop/ Llundain

en: Europe/Luxembourg
cy: Ewrop/ Lwcsembwrg

en: Europe/Madrid
cy: Ewrop/Madrid

en: Europe/Malta
cy: Ewrop/Malta

en: Europe/Minsk
cy: Ewrop/Minsk

en: Europe/Monaco
cy: Ewrop/Monaco

en: Europe/Moscow
cy: Ewrop/Moscow

en: Europe/Nicosia
cy: Ewrop/Nicosia

en: Europe/Oslo
cy: Ewrop/Oslo

en: Europe/Paris
cy: Ewrop/Paris

en: Europe/Prague
cy: Ewrop/Prag

en: Europe/Riga
cy: Ewrop/Riga

en: Europe/Rome
cy: Ewrop/Rhufain

en: Europe/Samara
cy: Ewrop/Samara

en: Europe/San_Marino
cy: Ewrop/San_Marino

en: Europe/Sarajevo
cy: Ewrop/Sarajevo

en: Europe/Simferopol
cy: Ewrop/Simferopol

en: Europe/Skopje
cy: Ewrop/Skopje

en: Europe/Sofia
cy: Ewrop/Sofia

en: Europe/Stockholm
cy: Ewrop/Stockholm

en: Europe/Tallinn
cy: Ewrop/Tallinn

en: Europe/Tirane
cy: Ewrop/Tirane

en: Europe/Tiraspol
cy: Ewrop/Tiraspol

en: Europe/Uzhgorod
cy: Ewrop/Uzhgorod

en: Europe/Vaduz
cy: Ewrop/Vaduz

en: Europe/Vatican
cy: Ewrop/Fatican

en: Europe/Vienna
cy: Ewrop/Fienna

en: Europe/Vilnius
cy: Ewrop/Vilnius

en: Europe/Warsaw
cy: Ewrop/Warsaw

en: Europe/Zagreb
cy: Ewrop/Zagreb

en: Europe/Zaporozhye
cy: Ewrop/Zaporozhye

en: Europe/Zurich
cy: Ewrop/Zurich

en: Indian/Antananarivo
cy: India/Antananarivo

en: Indian/Chagos
cy: India/Chagos

en: Indian/Christmas
cy: India/Nadolig

en: Indian/Cocos
cy: India/Cocos

en: Indian/Comoro
cy: India/Comoro

en: Indian/Kerguelen
cy: India/Kerguelen

en: Indian/Mahe
cy: India/Mahe

en: Indian/Maldives
cy: India/Maldives

en: Indian/Mauritius
cy: India/Mauritius

en: Indian/Mayotte
cy: India/Mayotte

en: Indian/Reunion
cy: India/Reunion

en: Pacific/Apia
cy: Tawelfor/Apia

en: Pacific/Auckland
cy: Tawelfor/Auckland

en: Pacific/Chatham
cy: Tawelfor/Chatham

en: Pacific/Easter
cy: Tawelfor/Y Pasg

en: Pacific/Efate
cy: Tawelfor/Efate

en: Pacific/Enderbury
cy: Tawelfor/Enderbury

en: Pacific/Fakaofo
cy: Tawelfor/Fakaofo

en: Pacific/Fiji
cy: Tawelfor/Fiji

en: Pacific/Funafuti
cy: Tawelfor/Funafuti

en: Pacific/Galapagos
cy: Tawelfor/Galapagos

en: Pacific/Gambier
cy: Tawelfor/Gambier

en: Pacific/Guadalcanal
cy: Tawelfor/Guadalcanal

en: Pacific/Guam
cy: Tawelfor/Guam

en: Pacific/Honolulu
cy: Tawelfor/Honolulu

en: Pacific/Johnston
cy: Tawelfor/Johnston

en: Pacific/Kiritimati
cy: Tawelfor/Kiritimati

en: Pacific/Kosrae
cy: Tawelfor/Kosrae

en: Pacific/Kwajalein
cy: Tawelfor/Kwajalein

en: Pacific/Majuro
cy: Tawelfor/Majuro

en: Pacific/Marquesas
cy: Tawelfor/Marquesas

en: Pacific/Midway
cy: Tawelfor/Midway

en: Pacific/Nauru
cy: Tawelfor/Nauru

en: Pacific/Niue
cy: Tawelfor/Niue

en: Pacific/Norfolk
cy: Tawelfor/Norfolk

en: Pacific/Noumea
cy: Tawelfor/Noumea

en: Pacific/Pago_Pago
cy: Tawelfor/Pago_Pago

en: Pacific/Palau
cy: Tawelfor/Palau

en: Pacific/Pitcairn
cy: Tawelfor/Pitcairn

en: Pacific/Ponape
cy: Tawelfor/Ponape

en: Pacific/Port_Moresby
cy: Tawelfor/Port_Moresby

en: Pacific/Rarotonga
cy: Tawelfor/Rarotonga

en: Pacific/Saipan
cy: Tawelfor/Saipan

en: Pacific/Samoa
cy: Tawelfor/Samoa

en: Pacific/Tahiti
cy: Pasiffig/ Tahiti

en: Pacific/Tarawa
cy: Tawelfor/Tarawa

en: Pacific/Tongatapu
cy: Tawelfor/Tongatapu

en: Pacific/Truk
cy: Tawelfor/Truk

en: Pacific/Wake
cy: Tawelfor/Wake

en: Pacific/Wallis
cy: Tawelfor/Wallis

en: Pacific/Yap
cy: Tawelfor/Yap

en: Day
cy: Dyddiad

en: Table
cy: Tabl

en: Now
cy: Nawr

en: !time ago
cy: !time yn ôl

en: Other
cy: Arall

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Repeat
cy: Ail adrodd

en: Link URL
cy: Cysylltu URL

en: access content
cy: mynediad at gynnwys

en: List type
cy: Rhestru y math

en: Role
cy: Swyddogaeth

en: User login
cy: Mewngofnod defnyddiwr

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: String
cy: Llinyn

en: Case
cy: Achos

en: Referrer
cy: Cyfeiriwr

en: Exists
cy: Yn bodoli

en: Both
cy: Y ddau

en: Text processing
cy: Prosesu testun

en: Argument
cy: Arg

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: <All>
cy: <I gyd>

en: As Time Ago
cy: Amser yn ôl

en: Views are customized lists of content on your system; they are highly configurable and give you control over how lists of content are presented.
cy: Mae gwelediadau yn restrau o gynnwys wedi eu haddasu ar eich system; mae posib eu ffurfweddu ac rydych chi yn cael rheolaeth dros sut mae rhestrau o gynnwys yn cael eu cyflwyno.

en: Tools
cy: Arfau

en: Override
cy: Gwrthwneud

en: Clone
cy: Clôn

en: Summary, sorted ascending
cy: Crynodeb, wedi ei ddosbarthu'n esgynnol

en: Summary, sorted descending
cy: Crynodeb, wedi ei ddosbarthu'n ddisgynnol

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Text to display at the top of the view. May contain an explanation or links or whatever you like. Optional.
cy: Testun i ddangos ar ben y gwelediad. Gall gynnwys eglurhad neu dolenni neu beth bynnag y hoffwch. Dewsiol.

en: Normal menu item
cy: Eitem dewislen cyffredin

en: Empty text
cy: Testun gwag

en: Expose
cy: Amlygu

en: Down
cy: I lawr

en: Wildcard
cy: Nod-chwiliwr

en: Arguments
cy: Argiau

en: Operator
cy: Gweithredydd

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Optional
cy: Dewisol

en: Order
cy: Trefn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
cy: Dylai enw gwelediad fod yn alffaniwmerig neu'n danlinellol yn unig.

en: Views UI
cy: UI Gwelediadau

en: Random
cy: Ar hap

en: Uncategorized
cy: Heb ei gategoreiddio

en: Position
cy: Lleoliad

en: Basic settings
cy: Gosodiadau sylfaenol

en: Profile
cy: Proffil

en: Close
cy: Yn agos

en: filters
cy: hidlwyr

en: Term description
cy: Disgrifiad term

en: fields
cy: meysydd

en: Operation
cy: Gweithrediad

en: reply
cy: ateb

en: Defaults
cy: Rhagosodiadau

en: Collapsed
cy: Wedi cwympo

en: Sort by
cy: Dosbarthu drwy

en: Created date
cy: Dyddiad y crewyd

en: Updated date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru

en: Default language
cy: Rhagosod iaith

en: Authoring information
cy: Awduro gwybodaeth

en: Leave blank for %anonymous.
cy: Gadael yn wag i %anonymous

en: File attachments
cy: Atodiadau ffeil

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
cy: Rhowch un dudalen i bob llinell ar lwybrau Drupal. Mae'r cymeriad '*' yn nod-chwiliwr. Mae enghreifftiau llwybrau yn %blog ar gyfer tudalen blog ac %blog-wildcard ar gyfer pob blog personol. %front yw'r dudalen blaen.

en: Other queries
cy: Ymholiadau eraill

en: File Upload
cy: Llwythiad ffeil i fyny

en: Timer
cy: Amserydd

en: Edit term
cy: Golygu term

en: Week of @date
cy: Wythnos @date

en: Calendar iCal
cy: Calendr iCal

en: Sources
cy: Ffynonellau

en: Clear
cy: Clir

en: update
cy: diweddaru

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Feed settings
cy: Gosodiadau porth

en: Date/Time
cy: Dyddiad/ Amser

en: Search results
cy: Canlyniadau chwilio

en: Your search yielded no results
cy: Ni gynhyrchodd eich gwelediad unrhyw ganlyniadau.

en: Publishing options
cy: Dewisiadau cyhoeddi

en: Create new revision
cy: Creu adolygiad newydd

en: First
cy: Cyntaf

en: Limit
cy: Terfyn

en: Query
cy: Ymholiad

en: Configure block
cy: Ffurfweddu'r bloc

en: Site's time zone
cy: Cylchfa amser safle

en: Date's time zone
cy: Dyddiad Cylchfa amser

en: No time zone conversion
cy: Dim trawsnewidiad cylchfa amser

en: timezone
cy: cylchfa amser

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: Second
cy: Eiliad

en: Select List
cy: Dewis rhestr

en: Years back and forward must be in the format -9:+9.
cy: Mae'n rhaid i flynyddoedd yn ôl ac ymlaen fod mewn fformat -9:+9.

en: Set the order and format for the date parts in the input form. The format will be adapted to remove values not in the granularity for this field.
cy: Gisid y trefn a fformat o'r rhannau dyddiad yn y ffurf mewnbwn. Bydd y fformat yn cael ei addasu i symud gwerthoedd sydd yn gronynnedd i'r maes yma.

en: Years back and forward
cy: Blynyddoedd yn ôl ac ymlaen

en: Increment the minute and second fields by this amount.
cy: Cynnyddu meysydd munud ac eiliad gan y swm yma.

en: Input Type
cy: Math o fewnbwn

en: Select list
cy: Dewis rhestr

en: Text field
cy: Maes testun

en: Dates without hours granularity must not use any timezone handling.
cy: Ni ddylai dyddiad heb oriau gronynnedd ddefnyddio yr un trinydd cylchfa amser.

en: To Date
cy: I dyddiad

en: Display a matching second date field as a 'To date'. If marked 'Optional' field will be presented but not required. If marked 'Required' the 'To date' will be required if the 'From date' is required or filled in.
cy: Dangos ail faes dyddiad sy'n cydweddu fel 'I ddyddiad'. Os yn cael ei farcio yn faes 'Dewisol' yn cael eu gynrychioli ond heb ei ofyn. Os yn cael ei farcio 'Yn ofynnol' bydd 'I'r dyddiad' yn ofynnol os yw'r 'O'r dyddiad' yn ofynnol neu wedi ei lenwi i mewn.

en: Granularity
cy: Gronynnedd

en: Set the date elements to be stored (at least a year is required).
cy: Gosod elfennau y dyddiad i gael ei storio (mae o leiaf blwyddyn yn ofynnol).

en: Default Display
cy: Rhagosod Arddangosiad

en: Time zone handling
cy: Triniaeth Cylchfa amser

en: Select the timezone handling method to be used for this date field.
cy: Dewis dull trin cylchfa amser i gael ei ddefnyddio ar gyfer y maes dyddiad.

en: Long
cy: Hir

en: Short
cy: Byr

en: To date
cy: I ddyddiad

en: From date
cy: O ddyddiad

en: ongoing
cy: cyfredol

en: There are no date fields in this database to import the data into. Please add a date field to the desired node types and be sure to indicate it uses both a "from" and a "to" date.
cy: Does dim meysydd dyddiad yn y gronfa ddata i mewnfudo y data iddo. Ychwanegwch maes dyddiad i'r mathau nod dymunol a byddwch yn sicr i ddangos ei ddefnydd gyda dyddiad "o" ac "i".

en: Target type
cy: Math o darged

en: Source type
cy: Math o ffynhonnell

en: body
cy: corff

en: Date field
cy: Maes dyddiad

en: The field which will contain the source dates in target content type.
cy: Y maes a fydd yn cynnwys y dyddiadau ffynhonnell mewn math o gynnwys targed.

en: The text or body field which will contain the source description in the target content type.
cy: Y maes testun neu gorff a fydd yn cynnwys disgrifiad ffynhonnell yn math o gynnwys targed.

en: Url field
cy: Maes Url

en: The text or link field which will contain the source url in the target content type.
cy: Y maes testun neu dolen a fydd yn cynnwys y ffynhonnell url yn math cynnwys targed.

en: Location field
cy: Maes lleoliad

en: The text field which will contain the source location text in the target content type.
cy: Y maes testun a fydd yn cynnwys lleoliad ffynhonnell testun yn math cynnwys targed.

en: Uid field
cy: Maes Uid

en: The text field which will contain the source uid in the target content type.
cy: Bydd y maes testun a fydd yn cynnwys y ffynhonnell yn y math cynnwys targed.

en: Select the categories that should be used for the imported nodes.
cy: Dewis y categoriau y dylai gael eu defnyddio i fewnfudo nodau.

en: !type Fields
cy: Meysydd !type

en: There is no event table in this database. No event import options are available.
cy: Does dim tabl digwyddiad yn y cronfa ddata yma. Dim dewsiadau mewnfudo digwyddiad ar gael.

en: There are no event nodes in this database. No event import options are available.
cy: Does dim nodau digwyddiad ar gael yn y cronfa ddata. Dim dewisadau mewnfudo digwyddiadau ar gael.

en: Delete original event?
cy: Dileu'r digwyddiad gwreiddiol?

en: Should the original entry be deleted once it has been copied to the new content type? If so, be sure to back up your database first.
cy: Dylai y cofnod gwereiddiol gael ei ddileu syth mae wedi cael ei gopïo i'r math cynnwys newydd? Os ydy, byddwch yn sicr i gadw eich cronfa ddata yn gyntaf.

en: The maximum number of nodes to convert in this pass.
cy: Nifer mwyaf o nodau i drosi yn y bwlch yma.

en: Starting nid
cy: Dechrau nid

en: Convert nodes with nids greater than or equal to this number.
cy: Newid nodau gyda nidau sydd yn fwy neu yn hafal i'r rhif yma.

en: No events have been converted.
cy: Dim digwyddiadau wedi eu trawsnewid.

en: Date API
cy: Dyddiad API

en: Moderated
cy: Wedi ei safoni

en: Alignment
cy: Aliniad

en: AND
cy: AC

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Greater than
cy: Yn fwy na

en: Less than
cy: Yn llai na

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Blocked
cy: Wedi blocio

en: or
cy: neu

en: Results
cy: Canlyniadau

en: Poll settings
cy: Gosodiadau pleidlais

en: Convert
cy: Trawsnewid

en: Parent term
cy: Term rhiant

en: Style
cy: Arddull

en: revert
cy: dychwelyd

en: Reverse
cy: Yn ôl

en: Testing
cy: Profi

en: Thousands separator
cy: Miloedd o ddidolwyr

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Unformatted
cy: Heb ei fformatio

en: @type: deleted %title.
cy: @type: %title wedi ei ddileu.

en: RSS Feed
cy: Porth RSS

en: New comments
cy: Sylwadau newydd

en: Relationships
cy: Cysylltiadau

en: Relationship
cy: Perthynas

en: relationships
cy: cysylltiadau

en: Sort criteria
cy: Dosbarthu meini prawf

en: <Hidden>
cy: <Wedi cuddio>

en: Parent menu item
cy: Eitem dewislen rhiant

en: Themes
cy: Themâu

en: Translations
cy: Cyfieithiadau

en: administer nodes
cy: gweinyddu nodau

en: Comment settings
cy: Gosodiadau sylw

en: Sticky
cy: Gludiog

en: Read only
cy: Darllen yn unig

en: TRUE
cy: GWIR

en: FALSE
cy: ANWIR

en: Ok
cy: Iawn

en: Processing
cy: Prosesu

en: Output format
cy: Fformat allbwn

en: Path to file
cy: Llwybr at ffeil

en: Storage
cy: Storfa

en: File upload error. Could not move uploaded file.
cy: Gwall llwytho'r ffeil i fyny. Methu symud y ffeil sydd wedi ei lwytho.

en: Default value
cy: Gwerth rhagosod

en: Timezone
cy: Cylchfa Amser

en: Enable custom alternate text
cy: Galluogi addasu testun bob yn ail

en: Enable custom title text
cy: Galluogi addasu testun pennawd

en: Apply
cy: Ceisio

en: Select
cy: Dewis

en: Enter the terms you wish to search for.
cy: Rhowch y termau yr ydych eisiau chwilio amdano i mewn.

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: No content types available.
cy: Dim mathau o gynnwys ar gael.

en: PHP Code
cy: Côd PHP

en: Translation status
cy: Statws cyfieithu

en: Menus
cy: Dewislenni

en: A valid date is required for %title.
cy: Mae dyddiad dilys yn ofynnol i %title.

en: Date API requirements
cy: Gofynnion dyddiad API

en: A Date API that can be used by other modules.
cy: Dyddiad API a ellir ei ddefnyddio gan fodiwlau eraill.

en: The Strtotime default value is invalid.
cy: Mae'r gwerth rhagosod Strtotime yn anilys.

en: The Strtotime default value for the To Date is invalid.
cy: Gwerth rhagosod Strtotime i'r I dyddiad yn anilys.

en: Relative
cy: Cymharol

en: A default value to use for this field. If you select 'Relative', add details below.
cy: Gwerth rhagosod i ddefnyddio ar gyfer y maes yma. Os ydych yn dewis 'Perthnasol', ychwanegwch fanylion isod.

en: Customize Default Value
cy: Addasu Gwerth Rhagosod

en: Custom value for From date
cy: Addasu gwerth ar gyfer O dyddiad

en: Default value for To date
cy: Rhagosod gwerth ar gyfer I dyddiad

en: Same as From date
cy: Yr un fath ac O ddyddiad

en: Custom value for To date
cy: Addasu gwerth ar gyfer I dyddiad

en: Number of years to go back and forward in the year selection list, default is -3:+3.
cy: Nifer o flynyddoedd i fynd yn ôl ac ymlaen yn y rhestr dewis blwyddyn, rhagosod i -3:+3.

en: Customize Date Parts
cy: Addasu Rhannau Dyddiad

en: Above
cy: Uwchben

en: Within
cy: O fewn

en: Position of date part labels
cy: Lleoliad labeli rhan dyddiad

en: The location of date part labels, like 'Year', 'Month', or 'Day'. 'Above' will display them as titles above each date part. 'Within' will insert the label as the first option in the select list and in blank textfields. 'None' will not label any of the date parts. The exact text in the label is controlled by themes like 'date_part_label_year' and 'date_part_label_month'.
cy: Lleoliad labeli rhan dyddiad, fel 'Mis' neu 'Dydd'. Bydd 'Uwchben' yn ymddangos fel penawdau uwchben pob rhan dyddiad. Bydd 'O fewn' yn rhoi label fel dewsi cyntaf yn rhestr dewis ac mewn meysydd testun gwag. Ni fydd 'Dim un' yn labelu dim o'r rhannau dyddiad. Bydd yr union destun yn cael ei reoli gan themau fel 'dyddiad_rhan_label_blwyddyn' ac 'dyddiad_rhan_label_mis'.

en: User's time zone
cy: Cylchfa amser y defnyddiwr

en: Empty 'To date' values will use the 'From date' values.
cy: Gwagio gwerthoedd 'I ddydiad' yn defnyddio gwerthoedd 'O dyddiad'.

en: The UNTIL value is required for repeating dates.
cy: Mae gwerth UNTIL yn ofynnol i ailadrodd dyddiadau.

en: The raw date value.
cy: Gwerth dyddiad crai.

en: The formatted date.
cy: Dyddiad wedi ei fformatio.

en: The raw date timestamp.
cy: Dyddiad amsernod crai.

en: Date year (four digit)
cy: Dyddiad y flwyddyn (pedwar digid)

en: Date year (two digit)
cy: Dyddiad y flwyddyn (dau ddigid)

en: Date month (full word)
cy: Dyddiad y mis (gair cyfan)

en: Date month (abbreviated)
cy: Dyddiad mis (talfyriad)

en: Date month (two digit, zero padded)
cy: Dyddiad mis (dau ddigid, dim cobog)

en: Date month (one or two digit)
cy: Dyddiad mis (un neu ddau digid)

en: Date week (two digit)
cy: Dyddiad wythnos (dau ddigid)

en: Date day (full word)
cy: Dyddiad dydd (gair cyfan)

en: Date day (abbreviation)
cy: Dyddiad dydd (talfyriad)

en: Date day (two digit, zero-padded)
cy: Dyddiad y diwrnod (dau ddigid, dim cobog)

en: Date day (one or two digit)
cy: Dyddiad dydd (un neu ddau digid)

en: If the field has a to-date defined, the same tokens exist in the form: [to-????], where ???? is the normal token.
cy: Os oes gan y maes i-dyddiad wedi ei ddiffinio, mae'r un symbolai yn bodoli yn y ffurf: [i-????], ble ???? y mae'r symbol cyffredin.

en: @min and @max
cy: @min a @max

en: Store a date in the database as an ISO date, recommended for historical or partial dates.
cy: Yn storio dyddiad yn y gronfa ddada fel dyddiad ISO, wedi ei argymell i ddyddiadau hanesyddol neu rhannol.

en: Store a date in the database as a timestamp, deprecated format to suppport legacy data.
cy: Yn storio data yn y cronfa ddata fel amsernod, fformat wedi ei bychanu i gefnogi data cymyn.

en: Store a date in the database as a datetime field, recommended for complete dates and times that may need timezone conversion.
cy: Storio dyddiad yn y gronfa ddata fel maes amser dyddiad, wedi ei argymell i ddyddiadau ac amseroedd cwblhau sydd angen trawsnewidiad cylchfa amser hwyrach.

en: !time from now
cy: !time o nawr

en: Defines CCK date/time fields and widgets.
cy: Diffinio meysydd CCK dyddiad/amser a dyfeisiau.

en: Date PHP4
cy: Dyddiad PHP4

en: Emulate PHP 5.2 date functions in PHP 4.x, PHP 5.0, and PHP 5.1. Required when using the Date API with PHP versions less than PHP 5.2.
cy: Efelychu nodweddion dyddiad PHP 5.2 yn PHP 4.x, PHP 5.0, ac PHP 5.1. Yn ofynnol pan yn defnyddio Dyddiad API a fersiwynau PHP sy'n llai nag PHP 5.2.

en: Previous field
cy: Maes blaenorol

en: Next field
cy: Maes nesaf

en: Increment
cy: Cynyddiad

en: Decrement
cy: Gostyngiad

en: Date Popup requirements
cy: Anghenion Dyddiad Neidio'i Fyny

en: Date Popup
cy: Dyddiad Neidio'i Fyny

en: Enables jquery popup calendars and time entry widgets for selecting dates and times.
cy: Galluogi calendrau neidio i fyny jquery ac dyfeisiau cofnod amser i ddewis dyddiadau ac amseroedd.

en: Choose a frequency and period to repeat this date. If nothing is selected, the date will not repeat.
cy: Dewis amledd a cyfnod i ailadrodd y dyddiad yma. Os does dim yn cael ei ddewis, ni fydd y dyddiad yn ailadrodd.

en: Until
cy: Tan

en: Date to stop repeating this item.
cy: Dyddiad i stopio ailadrodd yr eitem yma.

en: -- Any
cy: -- Unrhyw

en: Day of Month
cy: Dydd y Mis

en: Day of Week
cy: Dydd yr wythnos

en: Except
cy: Heblaw

en: Dates to omit from the list of repeating dates.
cy: Dyddiadau i hebgor o'r rhestr sy'n ailadrodd dyddiadau.

en: -- Period
cy: -- Cyfnod

en: -- Frequency
cy: -- Amlder

en: Every @number
cy: Bob @number

en: Third
cy: Trydydd

en: Fourth
cy: Pedwerydd

en: Fifth
cy: Pumed

en: Date Repeat API
cy: Ailadordd Dyddiad API

en: A Date Repeat API to calculate repeating dates and times from iCal rules.
cy: Ailadrodd Dyddiad API i gyfrifo dyddiadau ac amseroedd sy'n ailadrodd o reolau iCal.

en: The Date Timezone module requires you to !link.
cy: Mae modiwl Cylchfa Amser Dyddiad yn gofyn i chi !link.

en: set the site timezone name
cy: gosod enw cylchfa amser y safle

en: Default time zone
cy: Rhagosod cylchfa amser

en: Select the default site time zone. If in doubt, choose the timezone that is closest to your location which has the same rules for daylight saving time.
cy: Dewis cylchfa amcer safle rhagosod. Os yn amau, dewisiwch cylchfa amser sydd yn agosach i'ch lleoliad sydd gyda'r un rheolau i amser arbed golau dydd.

en: The !link may not be correct.
cy: Efallai nid yw !link yn gywir.

en: site timezone name
cy: enw cylchfa amser safle

en: Date Timezone requirements
cy: Gofynnion Cylchfa amser dyddiad

en: Date Timezone
cy: Dyddiad Cylchfa amser

en: The update has encountered an error.
cy: Mae'r diweddariad wedi dod ar draws gwall.

en: 1 item successfully processed: | @count items successfully processed:
cy[0]: 1 eitem wedi ei brosesu'n llwyddiannus:

en: Precision
cy: Trachywiredd

en: Permission
cy: Caniatâd

en: Hide
cy: Cuddio

en: Read/Write
cy: Darllen/Ysgrifennu

en: Global
cy: Eang

en: arguments
cy: argiau

en: file system
cy: system ffeil

en: Thread
cy: Llinyn

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
cy: Mae'n rhaid i chi gynnwys o leiaf un gair allweddol cadarnhaol gyda @count o gymeriadau neu fwy.

en: Distinct
cy: Amlwg

en: <None>
cy: <Dim>

en: Language neutral
cy: Iaith niwtral

en: The directory %directory is not writable
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy.

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy, oherwydd does ganddo ddim y gosodiad hawliau cywir.

en: The upload directory %directory for the file field %field (content type %type) could not be created or is not accessible. A newly uploaded file could not be saved in this directory as a consequence, and the upload was canceled.
cy: Cyfeiriadur llwytho i fyny %directory i'r maes ffeil %field (math cynnwys %type) ddim yn gallu cael ei greu neu ddim yn gyrraeddadwy. Mae ffeil llwythiad i fyny diweddar methu cael ei gadw yn y cyfeiriadur yma o ganlyniad, a cafodd y llwythiad ei ganslo.

en: Store an arbitrary file.
cy: Storio ffeil mympwyol.

en: Permitted upload file extensions
cy: Estyniadau ffeil llwytho i fyny a ganiateir

en: Extensions a user can upload to this field. Separate extensions with a space and do not include the leading dot. Leaving this blank will allow users to upload a file with any extension.
cy: Estyniadau y gall defnyddiwr ei lwytho i fyny i'r mae syma. Rhaid gwahanu estyniadau gyda bwlch a peidiwch ac ychwanegu dot arwain. Bydd gadael hwn yn wag yn caniatau defnyddwyr lwytho ffeil i fyny gydag unrhyw estyniadau.

en: File size restrictions
cy: Cyfyngiadau maint ffeil

en: Limits for the size of files that a user can upload. Note that these settings only apply to newly uploaded files, whereas existing files are not affected.
cy: Yn cyfyngu maint ffeiliau y gall defnyddiwr ei lwytho i fyny. Nodwch bod y gosodiadau hyn yn cymhwyso i ffeiliau wedi eu llwytho i fyny yn ddiweddar, tra ni caiff ffeiliau sy'n bodoli'n barod eu heffeithio.

en: Maximum upload size per file
cy: Maint mwyaf llwythiad i bob ffeil

en: Maximum upload size per node
cy: Main mwyaf llwythiad i bob nod

en: Specify the total size limit for all files in field on a given node. Enter a value like "512" (bytes), "80K" (kilobytes) or "50M" (megabytes) in order to restrict the total size of a node. Leave this empty if there should be no size restriction.
cy: Enwi cyfyngder cyfanswm maint i holl ffeiliau yn maes ar nod a roddir. Rhowch werth fel "512"(beitiau), "80K" (cilobeitiau) neu "50M" (meganeitiau) i atal y cyfanswm maint o nod. Gadewch yn wag os na ddylai cyfnder maint fod yno.

en: Generic files
cy: Ffeiliau generig

en: Displays all kinds of files with an icon and a linked file description.
cy: Dangos bob mathau o ffeiliau gyda eicon a disgrifiad ffeil wedi ei gysylltu.

en: File description
cy: Disgrifiad ffeil

en: File size (in bytes)
cy: Maint ffeil (mewn beitiau)

en: File size (pretty printed)
cy: Maint Ffeil (argraffu propor)

en: Fully formatted HTML file tag
cy: Tag ffeil HTML wedi ei fformatio'n llawn

en: FileField
cy: MaesFfeil

en: Defines a file field type.
cy: Diffinio math o faes ffeil.

en: FileField Meta
cy: MaesFfeil Meta

en: Add metadata gathering and storage to FileField.
cy: Ychwanegu casgliad data meta a storfa i MaesFfeil.

en: Rearrange
cy: Aildrefnu

en: 1 user | @count users
cy[0]: 1 defnyddiwr. @count o ddefnyddwyr.

en: Empty cache
cy: Storfa wag

en: ok
cy: iawn

en: empty
cy: gwag

en: An edit widget for image files, including a preview of the image.
cy: Dyfais golygu ar gyfer ffeiliau delwedd, gan gynnwys rhagolwg o'r delwedd.

en: Displays image files in their original size.
cy: Dangos ffeiliau delwedd yn eu maint gwreiddiol.

en: Aggregator
cy: Cydgasglydd

en: Title of the feed item.
cy: Pennawd eitem y porthwr.

en: Link to the feed item.
cy: Dolen i eitem y porthwr.

en: Unique identifier for the feed item.
cy: Dynodwr unigryw ar gyfer yr eitem porthi.

en: Attach to
cy: Atodi at

en: Argument type
cy: Math o arg

en: Context
cy: Cyd-destun

en: Attached files
cy: Ffeiliau sydd ynghlwm

en: Book navigation
cy: Mordwyaeth llyfr

en: !a comments per page
cy: !a o sylwadau ym mhob tudalen

en: Remove this item
cy: Symud yr eitem yma

en: No title
cy: Dim pennawd

en: Module name
cy: Enw modiwl

en: Enter the module name to export code to.
cy: Rhoi enw'r modiwl i allfudo'r côd ato.

en: Page settings
cy: Gosodiadau tudalen

en: Use pager
cy: Defnyddio galwr

en: Items to display
cy: Eitemau i ddangos

en: Offset
cy: Ongli

en: More link
cy: Dolen mwy

en: Edit this view
cy: Golygu y gwelediad yma

en: Book parent
cy: Llyfr rhiant

en: Top level book
cy: Llyfr lefel uchaf

en: contains
cy: yn cynnwys

en: Selection type
cy: Math o ddewis

en: No name
cy: Dim enw

en: Upload error. Could not move file %file to destination %destination.
cy: Gwall llwytho i fyny: Methu symud ffeil %file i leoliad %destination.

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
cy: Gwall dilysiant, ceisiwch eto. Os yw'r gwall yn parhau, cysylltwch â gweinyddwr y safle.

en: In moderation
cy: Yn gymedrol

en: Ordered list
cy: Rhestr mewn trefn

en: Unordered list
cy: Rhestr ddim mewn trefn

en: Case sensitive
cy: Achos sensitif

en: Link class
cy: Dosbarth Linc

en: Column
cy: Colofn

en: Default sort
cy: Rhagosod dosbarthiad

en: sort by @s
cy: dosbarthu drwy @s

en: and
cy: ac

en: Optional URL
cy: URL dewisol

en: Static Title:
cy: Pennawd Statig:

en: If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If <a href="http://drupal.org/project/token">token module</a> is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.
cy: Od yw'r pennawd dolen yn ddewisol neu yn ofynnol, bydd maes yn cael ei ddangos i'r defnyddiwr olaf. Os yw'r dolen pennawd yn statig, bydd y ddolen yn defnyddio'r un pennawd. Os <a href="http://drupal.org/project/token">caiff modiwl symbol</a> ei mewnosod, bydd gwerth pennawd statig yn agllu defnyddio maes nod aeall fel ei werth. Gall penawdau statig ac wedi ei seilio ar sybol gynnwys rhan fwyaf o dagiau XHTML mewn llinell megis <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If token module is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>cryf</em>,<em> em</em>,<em> img</em>, <em>span</em>, ayyb.

en: Allow user-entered tokens
cy: Caniatau symbolau wedi ei roi gan ddefnyddiwr

en: Checking will allow users to enter tokens in URLs and Titles on the node edit form. This does not affect the field settings on this page.
cy: Bydd gwirio yn caniatau defnyddwyr i roi symbolau yn URLau a Phennawdau ar y ffurf golygu nod. Nid yw hyn yn effeithio gosodiadau maes ar y dudalen yma.

en: Rel Attribute
cy: Priodoledd Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
cy: Pan yn allbynnu, bydd y ddolen yma gyda'r priodeoledd rel. Y defnydd mwyaf cyffredin yw  <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> sydd yn atal rhai injan chwilio rhag trybeddu doleni sydd wedi ei roi.

en: A default title must be provided if the title is a static value
cy: Dylai pennawd rhagosod ei ddarparu os yw'r pennawd yn werth statig.

en: At least one title or URL must be entered.
cy: Mae'n rhaid o leiaf un pennawd neu URL gael ei roi mewn.

en: You cannot enter a title without a link url.
cy: Ni allwch roi pennawd heb ddolen url.

en: Title, as link (default)
cy: pennawd, fel dolen (rhagosod)

en: URL, as link
cy: URL, fel dolen

en: Short, as link with title "Link"
cy: Byr, fel dolen gyda pennawd "Dolen"

en: Label, as link with label as title
cy: Label, fel dolen gyda label fel pennawd.

en: Separate title and URL
cy: Gwahanu pennawd ac URL

en: Add @type
cy: Ychwanegu @type

en: Parent comment
cy: Sylw rhiant

en: The parent comment.
cy: Sylw rhiant.

en: Author's website
cy: Gwefan yr awdur

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
cy: Arddangos dyfnder y sylwad os mewn llinyn

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
cy: Sortio drwy drefn y llinyn. Bydd hyn yn cadw sylwadau plant gyda'u rhieni.

en: Reply-to link
cy: Ateb i ddolen

en: Provide a simple link to reply to the comment.
cy: Darparu dolen syml i ateb y sylw.

en: Text to display
cy: Testun i ddangos

en: Link this field to its user or an author's homepage
cy: Cysylltu'r maes yma i'r defnyddiwr neu tudlaen gartref yr awdur.

en: ImageField
cy: MaesDelwedd

en: field
cy: maes

en: The node the uploaded file is attached to
cy: Y nod y mae'r ffeil sydd wedi ei lwytho i fyny yn ynghlwm iddo

en: View settings
cy: Gweld gosodiadau

en: Week @week
cy: Wythnos @week

en: Delete view
cy: Dileu gwelediad

en: Time ago
cy: Amser yn ôl

en: Create @name
cy: Creu @name

en: @type %title has been deleted.
cy: Mae @type %title wedi cael ei ddileu.

en: Not enabled
cy: Heb ei alluogi

en: The taxonomy vocabulary ID
cy: ID geirfa tacsonomeg.

en: The taxonomy term ID
cy: ID term tacsanomeg.

en: Force single
cy: Gorfodi sengl

en: The language the content is in.
cy: Yr iaith y mae'r cynnwys ynddo.

en: Title only
cy: Pennawd yn unig

en: Validator
cy: Dilysydd

en: Inherit
cy: Etifeddu

en: Maximum resolution for Images
cy: Cydraniad mwyaf ar gyfer Delweddau

en: Defines an image field type.
cy: Diffinio math o faes delwedd.

en: Mime type
cy: Math o feim

en: Use default
cy: Defnyddio rhagosod

en: The weight, used for sorting.
cy: Y pwysau, a ddefnyddir i ddosbarthu.

en: The date the node was last updated.
cy: Dyddiad y ddiweddarwyd y nod ddiwethaf.

en: In the form of WW (01 - 53).
cy: Yn y ffurf WW (01-53)

en: Invalid display id @display
cy: Arddangos annilys @display

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
cy: Gwall: trinydd i @table.@field ddim yn bodoli!

en: Do not use a relationship
cy: Peidiwch a defnyddio cysylltiad

en: Display type
cy: Dangos math

en: The cache has been cleared.
cy: Mae'r stôr wedi ei glirio.

en: Default sort order
cy: Rhagosod trefn dosbarthiad

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
cy: Rhybudd Diogelwch: Methu ysgrifennu .htaccess file. Rhaid i chi greu ffeil .htaccess yn eich cyfeirlyfr %directory sydd yn cynnwys y llinellau canlynol:<code>!htaccess

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
cy: Dim ond ffeiliau sydd gyda'r estyniadau canlynol a ganiateir: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
cy: Mae'r ffeil %filesize yn rhagori maint ffeil mwyaf o %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
cy: Mae'r ffeil yn %filesize sy'n rhagori eich dogn disg o %quota.

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
cy: Cafodd y ddelwedd ei ail fesur i ffitio o fewn dimensiynau mwyaf a ganiateir sef %dimensions picsel.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
cy: Mae'r ddelwedd yn rhy fawr; y dimensiynau mwyaf yw %dimensions picsel.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
cy: Mae'r ddelwedd yn rhy fach; y dimensiynau lleiaf yw %dimensions picsel.

en: No link
cy: Dim dolen

en: Path: !path
cy: Llwybr: !path

en: Is not one of
cy: Ddim yn un o

en: Analyze
cy: Dadansoddi

en: Admin
cy: Gweinydd

en: Starts with
cy: Dechrau gyda

en: Autocomplete
cy: Hunan-gwblhau

en: Decimal point
cy: Pwynt degol

en: Permanent
cy: Parhaol

en: Temporary
cy: Dros dro

en: Custom date format
cy: Addasu fformat dyddiad

en: Revision information
cy: Gwybodaeth diwygiad

en: Is one of
cy: Yn un o

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr gyda llinyn hawliau penodol.

en: Show All
cy: Dangos i gyd

en: Nodes are a Drupal site's primary content.
cy: Mae nodau yn gynnwys cynradd safle Drupal.

en: Comments are responses to node content.
cy: Mae sylwadau yn atebion i gynnwys nod.

en: Users who have created accounts on your site.
cy: Defnyddwyr sydd wedi creu cyfrifon ar eich safle.

en: !group: !title
cy: !group; !title

en: Is empty (NULL)
cy: Yn wag (NULL)

en: not empty
cy: ddim yn wag

en: Default image
cy: Rhagosod delwedd

en: Use default image
cy: Defnyddio delwedd rhagosod

en: Choose a image that will be used as default.
cy: Dewis delwedd a fydd yn cael ei ddefnyddio fel rhagosod.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If a larger image is uploaded, it will be resized to reflect the given width and height.
cy: Maint delwedd mwyaf a agniateir wedi ei fynegi fel LLEDxUCHDER (e.e. 640x480). Wedi ei osod i 0 i ddim cyfyngiad. Os oes delwedd mwy yn cael ei lwytho i fyny, bydd yn cael ei newid maint i adlewyrchu y lled a uchder sydd wedi ei roi.

en: Theming information
cy: Gwybodaeth themâu

en: Ends with
cy: Yn gorffen gyda

en: Undated
cy: Heb ei ddyddio

en: Upload date
cy: Dyddiad llwytho i fyny

en: Do not cache
cy: Peidiwch a'i storio

en: @label title
cy: pennawd @label

en: @label protocol
cy: braslun @label

en: @label target
cy: targed @label

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
cy: Pennawd i'w ddefnyddio pan mae'r arg yma'n bresennol; bydd yn gwrthwneud y pennawd o'r gwelediad a penawdau o argau blaenorol. Gallwch ddefnyddio amnewid canran i ailosod gyda penawdau arg. Defnyddio "%1" i'r arg gyntaf, "%2" i'r ail, ayyb.

en: Action to take if argument is not present
cy: Gweithred i'w wneud os nad yw'r arg yn bresennol.

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
cy: Os yw'r gwerth yma yn cael ei ddwerbyn fel arg, bydd yr arg yn cael ei anwybyddu; e.e., "holl werthoedd"

en: Wildcard title
cy: Pennawd nod-chwiliwr

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
cy: Pennwad i'w ddefnyddio i'r nod-chwiliwr mewn amnewidiadau yn rhywle arall.

en: <Basic validation>
cy: <Dilysydd sylfaenol>

en: Action to take if argument does not validate
cy: Gweithred i'w gyflawni os nad yw'r arg yn dilysu.

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
cy: Y brasluniau a ddangosir yma yw rhai sydd ar gael yn eang. Gallwch ychwanegu brasluniau drwy addasu newidiolyn <em>brasluniau_hidlo_a ganiateri</em> yn eich mewnosodiad.

en: Link this field to its user
cy: Cysylltu'r maes yma i'r defnyddiwr

en: Use default RSS settings
cy: Defnyddio gosodiadau rhagosod RSS

en: Title plus teaser
cy: Pennawd gan gynnwys rhagflas

en: Front page feed
cy: Tudalen porth blaen

en: This will appear as the name of this block in administer >> site building >> blocks.
cy: Bydd hwn yn ymddangos fel enw'r bloc mewn adeilad safle gweinyddu blociau.

en: The node ID of the node.
cy: ID nod o'r nod.

en: Tab weight
cy: Pwysau'r tab

en: No role
cy: Dim swyddogaeth

en: View link
cy: Gweld dolen

en: %title field is required.
cy: Mae maes %title yn ofynnol.

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: Link this field
cy: Cysylltu'r maes yma

en: Only show "listed" file attachments
cy: Dim ond dangos ymgysylltiadau ffeil "wedi ei restru"

en: Link title
cy: Pennwad dolen

en: %message in %file on line %line.
cy: Mae %message yn %file ar lein %line

en: Link this field to its node
cy: Cysylltu'r maes yma i'w nod

en: Delete link
cy: Dileu dolen

en: Filter the view to the currently logged in user.
cy: Hidlo gwelediad y defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi ar hyn o bryd.

en: Cache once for everything (global)
cy: Storio unwiath i bopeth (eang)

en: Per page
cy: Pob tudalen

en: Per role
cy: Pob swyddogaeth

en: Per role per page
cy: Pob swyddogaeth pob tudalen

en: Per user
cy: Pob defnyddiwr

en: Per user per page
cy: Defnyddiwr pob tudalen

en: The file could not be uploaded.
cy: Ni ellir llwytho'r ffeil i fyny.

en: Display the node with standard node view.
cy: Dangos y nod gyda gwelediad nod sylfaenol.

en: Capitalize first letter
cy: Priflythrennu'r lythyren gyntaf

en: Default argument
cy: Rhagosod arg

en: Date year range
cy: Graddfa dyddiad blwyddyn

en: Date year range must be in the format -9:+9 or 2005:2010.
cy: Mae'n rhaid i raddfa blwyddyn dyddiad fod yn fformat 9:+9 neu 2005:2010.

en: Calendar Popup
cy: Calendr neidio i fyny

en: Format: @date
cy: fformat: @date

en: The year must be a number between %min and %max.
cy: Mae'n rhaid i'r flwyddyn fod yn rif rhwng %min a %max.

en: The month must be a number between 1 and 12.
cy: Mae'n rhaid i'r mis fod yn rif rhwng 1 a 12.

en: The day must be a number between !min and !max.
cy: Mae'n rhaid i'r dyddiad fod yn rif rhwng !min a !max.

en: The hour must be a number between !min and !max.
cy: Mae'n rhaid i'r awr fod yn rif rhwng !min a !max.

en: The minute must be a number between !min and !max.
cy: Dylai'r funud fod yn rif rhwng !min a !max.

en: The second must be a number between !min and !max.
cy: Mae'n rhaid i'r eiliad fod yn rif rhwng !min a !max.

en: A valid value is required.
cy: Mae gwerth dilys yn ofynnol.

en: date ical
cy: dyddiad ical

en: Granularity must include a year.
cy: Rhaid i gronynnedd gynnwys blwyddyn.

en: Repeat display
cy: Ail-adrodd arddangosiad

en: Some value must be entered in the To date.
cy: Mae'n rhaid i ychydig o werth gael ei roi yn y At ddyddiad.

en: The To date must be greater than the From date.
cy: Mae'n rhaid i At ddyddiad fod yn fwy na O dyddiad.

en: Repeats
cy: Ailadroddiad

en: Text Field with custom input format
cy: Maes Testun gyda fformat mewnbwn addasedig

en: All date fields using the jscalendar widget have been changed to use the text widget instead, since the jscalendar widget is no longer supported. Enable the Date Popup module to make a jQuery popup calendar available and edit the field settings to select it.
cy: Holl feysydd dyddiad sy'n defnyddio dyfais jscalendr wedi eu newid i ddefnyddio dyfais testun yn lle, gan nad yw'r dyfais jscalendr heb ei gefnogi mwyach. Galluogi modiwl Dyddiad Neidio i fyny i wneud calendr neidio i fyny jQuery ar gael ac golygu y gosodiadau maes i'w ddewis.

en: The database has been updated to correct the stored timezone for fields using timezone 'none'.
cy: Mae'r gronfa ddata wedi ei ddiweddaru i gywiro cylchfa amser sydd wedi ei storio i feysydd gan ddefnyddio cylchfa amser 'dim un'.

en: Only content types with date fields appear in this list as possible target types.
cy: Dim ond mathau cynnwys gyda meysydd dyddiad sydd yn ymddangos yn y rhestr yma fel mathau posibl o darged.

en: If your desired target type does not already have a date field, follow this link and select a content type to add a date field to that type.
cy: Os nad yw eich math targed dymunol heb faes dyddiad, dilynwch y ddolen yma a dewis math cynnwys i ychwanegu maes dyddiad i'r math yna.

en: Add new date field
cy: Ychwanegu maes dyddiad newydd

en: Importing dates into CCK from a comma separated file can be done using the <a href="@link">Node Import module</a>.
cy: Mewnfudo dyddiadau i CCK o ffeil wedi ei wahanu gan atalnod yn gallu ei wneu gan ddefnyddio <a href="@link">Modiwl Mewnfudo Nod</a>.

en: Date PHP4 setup.
cy: Cysodi dyddiad PHP4

en: Date PHP4 Settings
cy: Gosodiadau dyddiad PHP4

en: Use PHP default timezone
cy: Defnyddio cylchfa amser rhagosod PHP

en: Getting date computations working correctly in PHP versions earlier than PHP 5.2 involves extra computations that add a lot of overhead. These computations are needed because the timezone PHP uses on date computations may not match the site or user timezone or other date-specific timezones. We can speed processing up if we assume that PHP is using the correct timezone, but need to do more time-intensive processing if it is not. If timezone adjustments do not seem to be working correctly in your setup, you can set this option to FALSE to force the system to use the more accurate, but slower, timezone computations.
cy: Mae cael cyfrifiant dyddiad i weithio'n gywir mewn fersiynau PHP yn gynharach nag PHP 5.2 yn ymglymuu cyfrifiant ychwangol sydd yn ychwanegu llawer uwchben. Mae'r cyfrifiant hyn eu hangen oherwydd mae cylchfa amser PHP yn defnyddio cyfrifiant dyddiad sydd ddim yn cyd-fynd a cylchfa amser y dafle neu'r defnyddiwr neu cylchfa amser dyddiad  penodol eraill. Gallwn gyflymu;r broses os ydym yn tybio bod pHP yn defnyddiop cylchfa amser cywir, ond mae angen gwneud mwy o brosesu amser dyfal os nad ydyw. Os nad yw addasiadau cylchfa amser yn wgeithio'n iawn yn eich gosodiad, gallwch osod y dewis ym ai ANWIR i orfodi y system i ddefnyddio y cyfrifiant cylchfa amser mwy cywir ond arafach.

en: administer date_php4 settings
cy: gweinyddu gosodiadau dyddiad_php4

en: If no advanced options are selected, the date will repeat on the day of week of the start date for weekly repeats, otherwise on the month and day of the start date. Use the options below to override that behavior to select specific months and days to repeat on. Use the 'Except' box to input dates that should be omitted from the results.
cy: Os nad yw dewisadau uwch wedi eu dewis, bydd y dyddiad yn ail-adrodd ar dydd yr wythnos o'r dyddiad dechrau i ailadroddiadau wythnosol, fel arall ar y mis a dyddiad o ddyddiad dechrau. Defnyddio misoedd isod a dyddiadau i ailadrodd. Defnyddio y bocs 'Heblaw' i mewnbynnu dyddiadau a ddylai gael eu hebgor o'r canlyniadau.

en: every week | every @count weeks
cy[0]: bob wythnos.   bob @count wythnos

en: every month | every @count months
cy[0]: bob mis. bob @count mis.

en: every year | every @count years
cy[0]: bob blwyddyn.   bob @count blynedd

en: every day | every @count days
cy[0]: bob dydd. bob @count dydd.

en: Detected time zone: %timezone; client date: %date; abbreviation: %abbreviation; offset: %offset; daylight saving time: %is_daylight_saving_time.
cy: Cylchfa amser canfyddwyd: %timezone; dyddiad cleient: %date; talfyriad: %abbreviation; mantoli: %offset; amser cadw golay dydd: %is_daylight_saving_time.

en: Pacific/French_Polynesia-Marquesas_Islands
cy: Tawelfor/Ynysoedd_Marquesas_Polynesia_Ffrengig

en: Needed when using Date API. Overrides site and user timezone handling to set timezone names instead of offsets.
cy: Angen pan yn defnyddio Dyddiad API. Yn gwrthwneud safle a trinydd cylchfa amser defnyddiwr i osod enwau cylchfa amser yn lle gosod yn erbyn.

en: No fields available.
cy: Dim meysydd ar gael.

en: Numeric
cy: Rhifol

en: Edit link
cy: Golygu dolen

en: Date form type
cy: Math o ffurf dyddiad

en: Select a granularity for the date filter. For instance, selecting 'day' will create a filter where users can select the year, month, and day.
cy: Dewsi gronynnedd i'r hidlydd dyddiad. Er enghraifft, bydd dewis 'dyddiad' yn creu hidlydd ble fydd defnyddwyr yn gallu dewis blwyddyn, mis, a dydd.

en: Date field(s)
cy: Maes (meysydd) dyddiad

en: Select date field(s) to filter with this argument.
cy: Dewis maes (meysydd) dyddiad i hidlo gyda'r arg yma.

en: Method of handling multiple date fields in the same query. Return items that have any matching date field (date = field_1 OR field_2), or only those with matches in all selected date fields (date = field_1 AND field_2).
cy: Dull o drin meysydd dyddiad lluosod yn yr un ymholiad. Dychwleyd eitemau sydd gyda maes dyddiad sy'n cyd-fynd (dyddiad = maes_1 NEU maes_2), neu dim ond y rhai hynny sydd gyda cyseffeilliau yn holl feysydd dyddiad wedi eu dewis (dyddiad = maes_1 AC maes_2).

en: You must select at least one date field for this filter.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r hidlydd yma.

en: Date default
cy: Rhagosod Dyddiad

en: To date default
cy: Dyddio'r rhagosod

en: Please set a default value for the To date as well as the From date when using default values with the Between or Not between operators.
cy: Dewisiwch werth rhagosod i'r I dyddiad yn ogystal ac O dyddiad pan yn defnyddio gwerthoedd rhagosod gyda gweithredydd Rhwng a Ddim rhwng.

en: Missing date fields!
cy: Meysydd dyddiad ar goll!

en: (@field) <strong>Exposed</strong> @widget @format
cy: (@field) @widget @format yn agored

en: User timezone
cy: Cylchfa amser defnyddiwr

en: Broken handler @table.@field
cy: Triniwr wedi torri @table.@field

en: Skipping broken view @view
cy: Neidio gwelediad wedi torri @view

en: Ajax callback for view loading.
cy: Adalwad aias ar gyfer llwytho gwelediad.

en: The converter will make a best-effort attempt to convert a Views 1 view to Views 2. This conversion is not reliable; you will very likely have to make adjustments to your view to get it to match. You can import Views 1 views through the normal Import tab.
cy: Bydd y trawsnewidydd yn gwneud pob ymdrech posib i drawsnewid o Welediad 1 gweld i Welediad  2. Tydi'r trawsnewidiad yma ddim yn ddibynadwy; mae'n debyg iawn bydd yn rhaid i chi wneud addasiadau i'ch gwelediad er mwyn iddo gydweddu. Gallwch fewnforio Gwelediad 1 trwy dab mewnforio cyffredin.

en: Changes cannot be made to a locked view.
cy: Ni ellir gwneud newidiadau i welediad sydd ar glo.

en: Convert stored Views 1 views.
cy: Trosi storfa Gwelediadau 1 gwelediadau.

en: Convert view
cy: Trawsnewid gwelediad

en: Create customized lists and queries from your database.
cy: Creu rhestrau ac ymholiadau addasedig o'ch cronfa ddata.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
cy: Gweinyddu rhyngwyneb i welediadau. Heb y modiwl yma, ni allwch greu neu olygu eich gwelediadau.

en: Emulates the default Drupal front page; you may set the default home page path to this view to make it your front page.
cy: Yn efelychu tudlaen flaen Drupal; gallwch osod llwybr tudalen gartref rhagosod i'r gwelediad yma iddo fod eich tudalen flaen.

en: The title to use when this argument is present. It will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
cy: Pennawd i'w ddefnyddio pan mae'r arg yn bresennol. Bydd yn thwneud y pennawd y gwelediad a phenawdau o argiau blaneorol. Gallwch ddefnyddio cynewidiad canran yma i adeoli penawdau argiau, defnyddiwch %1 ar gyfer yr arg gyntaf, %2 ar gyfer yr ail, ayyb.

en: Validator options
cy: Dewisiadau dilysydd

en: Display all values
cy: Dangos holl werthoedd

en: Hide view / Page not found (404)
cy: Cuddio gwelediad / Tudalen heb ei ddarganfod (404)

en: Display empty text
cy: Dangos testun gwag

en: Provide default argument
cy: Darparu arg rhagosod

en: Provide default argument options
cy: Darparu dewisadau arg rhagosod

en: Default argument type
cy: Rhagosod math o arg

en: Broken/missing handler
cy: Trinydd wedi torri/ ar goll

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
cy: Mae trinydd yr eitem yma wedi torri neu ar goll a ni ellir ei ddefnyddio. Os byddai modiwl yn darparu trinydd ac wedi ei anablu, byddai ail-alluogi ef yn gallu ei adfer efallai. Fel arall, dylech ddileu'r eitem yma.

en: Current date
cy: Dyddiad presennol

en: Current node's creation time
cy: Amser creu nod cyfredol

en: Current node's update time
cy: Amser diweddaru nod cyfredol

en: Allow multiple terms per argument.
cy: Caniatau termau lluosog i bob arg.

en: If selected, users can enter multiple arguments in the form of 1+2+3 (for OR) or 1,2,3 (for AND).
cy: Os yn cael ei ddewis, gal defnyddwyr roi argiau lluosog yn y ffurff o 1+2+3 (i NEU) neu 1,2,3 (i AC).

en: Allow multiple arguments to work together.
cy: Caniatau i argiau lluosog weithio gyda'i gilydd.

en: If selected, multiple instances of this argument can work together, as though multiple terms were supplied to the same argument. This setting is not compatible with the "Reduce duplicates" setting.
cy: Os yn cael ei ddewis, bydd enghreifftiau lluosog yr argiau hwn yn gallu gweithio gyda'i gilydd, fel pe bai bod termau lluosog yn cael eu rhoi i'r un arg. Nid yw'r gosodiad yma'n gydnaws gyda gosodiad "Lleihau dyblygon".

en: Do not display items with no value in summary
cy: Peidiwch a dangos eitemau heb werth yn y crynodeb

en: Invalid input
cy: Mewnbwn annilys

en: Fail basic validation if any argument is given
cy: Methu dilysiad sylfaenol os derbynir unrhyw ymresymiad

en: By checking this field, you can use this to make sure views with more arguments than necessary fail validation.
cy: Drwy wirio'r maes yma, gallwch ddefnyddio hwn i sicrhau bod gwelediadau sydd gyda mwy o argiau nag dilysiad methu angenrheidiol.

en: If selected, users can enter multiple arguments in the form of 1+2+3 or 1,2,3.
cy: Os yn cael ei ddewis, gall defnyddwyr roi argiau lluosog yn y ffurf o 1+2+3 neu 1,2,3.

en: Exclude the argument
cy: Eithrio'r arg

en: If selected, the numbers entered in the argument will be excluded rather than limiting the view.
cy: Os yn cael ei ddewis, bydd y rhifau a roir i mewn i'r arg yn cael eu gwahardd yn hytrach na chyfyngu'r gwelediad.

en: Glossary mode
cy: Dull geirfa

en: Glossary mode applies a limit to the number of characters used in the argument, which allows the summary view to act as a glossary.
cy: Fformat geirfa yn gweithredu terfyn i'r nifer o lythrennau a ddefnyddir yn y ddadl, sy'n galluogi'r grynodeb i weithredu fel geirfa.

en: Character limit
cy: Terfyn cymeriadau

en: How many characters of the argument to filter against. If set to 1, all fields starting with the letter in the argument would be matched.
cy: Baint o gymeriadau o'r arg i'w hidlo yn ei erbyn. Os yn cael ei osod i 1, byddai pob maes sy'n dechrau gyda'r lythyren yn yr arg yn cydweddu.

en: When printing the argument result, how to transform the case.
cy: Pan yn argraffu canlyniad arg, sut i trasffurfio'r achos.

en: No transform
cy: Dim trawsffurfio

en: Upper case
cy: Achos uchaf

en: Lower case
cy: Achos isaf

en: Capitalize each word
cy: Priflythrennu pob gair

en: Case in path
cy: Achos yn llwybr

en: Transform spaces to dashes in URL
cy: Trawsffurfio blychau i linellau toriad yn URL.

en: The label for this field that will be displayed to end users if the style requires it.
cy: Bydd label y maes yma'n cael ei arddangos i gwblhau defnyddwyr os yw'r steil yn gofyn amdano.

en: Exclude from display
cy: Gwahardd o'r arddangosiad

en: Check this box to not display this field, but still load it in the view.  Use this option to not show a grouping field in each record, or when doing advanced theming.
cy: Gwiriwch bod y blwch yma ddim yn arddangos y maes yma, ond parhewch i lwytho yn y gwelediad. Defnyddiwch y dewis yma i beidio a dangos maes grwpio ymhob cofnod, neu pan yn gwneud thema uwch.

en: If checked, true will be displayed as false.
cy: Os yn cael ei wirio, bydd gwir yn cael ei arddangos fel anwir.

en: If "Custom", see <a href="http://us.php.net/manual/en/function.date.php" target="_blank">the PHP docs</a> for date formats. If "Time ago" this is the the number of different units to display, which defaults to two.
cy: Os "Addasu", gwelwch <a href="http://us.php.net/manual/en/function.date.php" target="_blank"> PHP ar gyfer fformatiau dyddiad. Os "Amser yn ôl" hwn fydd y rhif gwahanol unedau i ddangos, pa ragosodiadau i ddau.

en: Round
cy: Crwn

en: If checked, the number will be rounded.
cy: Bydd y rhif yn cael ei rowndio os caiff ei wirio

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
cy: Enwi baint o ddigidau i argraffu ar ôl y pwynt degol.

en: What single character to use as a decimal point.
cy: Pa gymeriad sengl i ddefnyddio fel pwynt degolyn.

en: What single character to use as the thousands separator.
cy: Pa cymeriad sengl i'w ddefnyddio fel gwahanydd miloedd.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi o flaen y rhif, megis symbol arian.

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi ar ôl y rhif, megis symbol arian.

en: Simple separator
cy: Gwahanydd syml

en: Display as link
cy: Dangos fel dolen

en: This item is currently not exposed. If you <strong>expose</strong> it, users will be able to change the filter as they view it.
cy: Nid yw'r eitem ar hyn o bryd wedi ei amlygu. Os ydych yn ei amlygu, bydd defnyddwyr yn gallu newid yr hidlydd fel y maent yn ei weld.

en: This item is currently exposed. If you <strong>hide</strong> it, users will not be able to change the filter as they view it.
cy: Mae'r eitem yma ar hyn o bryd wedi cael ei ddatgelu. Os ydych yn ei guddio, ni fydd defnyddwyr yn gallu newid yr hidlydd fel y maent yn ei weld.

en: Unlock operator
cy: Datgloi gweithredydd

en: When checked, the operator will be exposed to the user
cy: Pan yn cael ei wirio, bydd y gweithredydd yn cael ei ddatgelu i'r defnyddiwr

en: Operator identifier
cy: Dynodwr gweithredydd

en: This will appear in the URL after the ? to identify this operator.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn yr URL ar ôl i ? adnabod y gweithredydd yma.

en: Filter identifier
cy: Dynodwr hidlydd

en: This will appear in the URL after the ? to identify this filter. Cannot be blank.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn yr URL ar ôl y ? i ddynodi'r hidlydd yma. Ni all fod yn wag.

en: This exposed filter is optional and will have added options to allow it not to be set.
cy: Mae'r hidlydd agored yn ddewisol a bydd ganddo ddewisadau wedi ei ychwanegu i'w alluogi i beidio a chael ei osod.

en: Force this exposed filter to accept only one option.
cy: Gorfodi'r hidlydd agored i dderbyn dim ond un dewis.

en: Remember
cy: Cofio

en: Remember the last setting the user gave this filter.
cy: Cofio y gosodiad diwethaf y rhoddodd y defnyddiwr i'r hidlydd yma.

en: The identifier is required if the filter is exposed.
cy: Mae dynodwr yn ofynnol os caiff yr hidlydd ei ddatgelu.

en: This identifier is not allowed.
cy: Ni chaniateir y dynodwr yma.

en: exposed
cy: agored

en: Value type
cy: Math o werth

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
cy: Dyddiad mewn unrhyw fformat sy'n ddarllenadwy i beiriant. CCYY-MM-DD HH:MM:SS sy'n cael ei ddewis fel arfer.

en: Invalid date format.
cy: Fformat dyddiad annilys.

en: Limit list to selected items
cy: Cyfyngu rhestr o eitemau dewisedig

en: Is all of
cy: Y cyfan o

en: Is none of
cy: Dim o

en: Is between
cy: Mae rhwng

en: between
cy: rhwng

en: Is not between
cy: Nid yw rhwng

en: not between
cy: ddim rhwng

en: Min
cy: Isafswm

en: And max
cy: Ac uchafswm

en: And
cy: Ac

en: Contains any word
cy: Yn cynnwys unrhyw air

en: has word
cy: gan air

en: Contains all words
cy: Yn cynnwys holl eiriau

en: has all
cy: gan y cyfan

en: begins
cy: yn dechrau

en: ends
cy: yn gorffen

en: Case sensitive filters may be faster. MySQL might ignore case sensitivity.
cy: Efallai byddai ffilteri sy'n sensitif i faint llythrennau yn gyflymach. Efallai y byddai MySQL yn anwybyddu maint llythrennau.

en: The label for this relationship that will be displayed only administratively.
cy: Label y cysylltiad yma a fydd yn cael ei arddangos yn weinyddol yn unig.

en: Require this relationship
cy: Ceisio'r berthynas yma

en: If required, items that do not contain this relationship will not appear.
cy: O syn ofynnol, bydd eitemau sydd ddim yn cynnwys cysylltiad ddim yn ymddangos.

en: asc
cy: esg

en: desc
cy: disg

en: The granularity is the smallest unit to use when determining whether two dates are the same; for example, if the granularity is "Year" then all dates in 1999, regardless of when they fall in 1999, will be considered the same date.
cy: Y gronnyn yw'r uned leiaf i'w ddefnyddio pan yn ceisio darganfod os yw dau ddyddiad yr un fath; er enghraifft, os yw'r gronnyn yn "Flwyddyn" yna ystyrir yr holl dyddiadau yn 1999, waeth pryd maent yn disgyn yn 1999, i fod yr un dyddiad.

en: views_handler_sort_formula missing default: @formula
cy: gwelediadau_triniwr_sortio_fformiwla rhagosod ar goll: @formula

en: If you <a href="@modules">enable the advanced help module</a>, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
cy: Os ydych yn galluogi y modiwl cymorth uwch  <a href="@modules">, bydd Gwelediadau yn darparu cymorth mwy a gwell. Cuddiwch y neges yma.<a href="@hide">

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
cy: Os ydych yn mewnosod modiwl cymorth uwch o !href, bydd Gwelediadau yn darparu cymorth mwy a gwell. <a href="@hide"> Cuddiwch y neges yma.

en: Warning! Broken view!
cy: Rhybudd! Gwelediad wedi torri!

en: Broken
cy: Wedi torri

en: Install the advanced help module for the getting started
cy: Gosod y modiwl cymorth uwch i'r rhan i ddechrau

en: Not sure what to do? Try the "!getting-started" page.
cy: Ddim yn sicr beth i'w wneud? Ewch i dudalen "!getting-started".

en: Displays
cy: Yn arddangos

en: These queries were run during view rendering:
cy: Cafodd yr ymholiadau yma eu rhedeg yn ystod datganiad gwelediad

en: This display has no path.
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim llwybr.

en: Query build time
cy: Amser adeiladu ymholiad

en: Query execute time
cy: Amser gweithredu ymholiad

en: View render time
cy: Gweld amser rendro

en: No query was run
cy: Doedd dim ymholiad wedi ei redeg

en: Unable to preview due to validation errors.
cy: Methu ag rhagweld oherwydd gwallau dilysiad.

en: Separate arguments with a / as though they were a URL path.
cy: Gwahanu argiau gyda/ fel y pe baent yn yn lwybr URL.

en: Clone view %view
cy: Clonio gwelediad %view

en: View name
cy: Gweld enw

en: This is the unique name of the view. It must contain only alphanumeric characters and underscores; it is used to identify the view internally and to generate unique theming template names for this view. If overriding a module provided view, the name must not be changed or instead a new view will be created.
cy: Dyma yw'r enw unigryw o'r gwelediad. Dylai gynnwys dim ond cymeriadau alffaniwmerig ac thanlinellu; mae'n cael ei ddefnyddio i adnabod y gwelediad yn fewnol ac i gynhyrchu patrymlun enw themâu unigryw ar gyfer y gwelediad yma. Os yn gwrthwneud modiwl wedi ei ddapraru gan welediad, ni ddylai newid ei enw neud bydd gwelediad newydd yn cael ei greu.

en: View description
cy: Gweld disgrifiad

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
cy: Bydd y disgrifiad yma'n ymddangos ar UI gweinyddu Gwelediadau i ddweud wrthych beth mae'r gwelediad amdano.

en: View tag
cy: Gweld y cofnod

en: Enter an optional tag for this view; it is used only to help sort views on the administrative page.
cy: Rhowch tag dewisol i'r gwelediad yma; mae'n cael ei ddefnyddio dim ond i roi cymorth i drefnu gwelediadau ar y dudalen gweinyddu.

en: The view type is the primary table for which information is being retrieved. The view type controls what arguments, fields, sort criteria and filters are available, so once this is set it <strong>cannot be changed</strong>.
cy: Mae math o gynnwys yw tabl cynradd y mae'r wybodaeth yn cael ei ddychwelyd, Mae'r math o welediad yn rheoli pa argiau, meysydd, maes prawf a hidlwyr sydd ar gael, felly unwaith y bydd wedi ei osod ni ellir ei newid.

en: You must use a unique name for this view.
cy: Mae'n rhaid i chi ddefnyddio enw unigryw i'r gwelediad yma.

en: Are you sure you want to revert the view %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dychwelyd i welediad %name?

en: Reverting the view will delete the view that is in the database, reverting it to the original default view. Any changes you have made will be lost and cannot be recovered.
cy: Dychwelyd at y gwelediad a fydd yn dileu y gwelediad sydd yn y cronfa ddata, gan ei ddychwelyd at welediad rhagosod gwreiddiol. Bydd unrhyw newidiadau yr ydych yn ei wneud yn cael eu colli a ni ellir eu hadfer.

en: Are you sure you want to delete the view %name?
cy: A ydych yn siwr eich bod eisiau dileu y gwelediad %name?

en: Deleting a view cannot be undone.
cy: Ni ellir dadwneud dileu gwelediad.

en: The view has been deleted.
cy: Mae'r gwelediad yma wedi ei ddileu.

en: There is no lock on view %view to break.
cy: Does dim clo ar welediad %view i'w dorri.

en: Are you sure you want to break the lock on view %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau torri'r clo ar welediad %name?

en: By breaking this lock, any unsaved changes made by !user will be lost!
cy: Drwy dorri'r clo yma, bydd unrhyw newidiadau heb eu cadw wedi ei wneud gan !user yn cael eu colli!

en: Break lock
cy: Torri clo

en: The lock has been broken and you may now edit this view.
cy: Mae'r clo wedi ei dorri a gallwch nawr olygu'r golwg yma.

en: Edit view %view
cy: Golygu gwelediad %view

en: Enter the name to use for this view if it is different from the source view. Leave blank to use the name of the view.
cy: Rhowch enw i ddefnyddio ar gyfer y gwelediad yma os yw'n wahanol i welediad ffynhonnell. Gadael yn wag i ddefnyddio enw'r gwelediad.

en: Paste view code here
cy: Pastio côd gwelediad yma

en: Unable to interpret view code.
cy: Methu â dehongli côd gwelediad.

en: You are importing a view created in Views version 1. You may need to adjust some parameters to work correctly in version 2.
cy: Rydych yn mewnfudo gwelediad a greir yn fersiwn Gwelediad 1. Bydd rhaid i chi addasu rhai paramedrau i weithio'n iawn yn fersiwn 2.

en: That view is not compatible with this version of Views.
cy: Nid yw'r gwelediad yna yn gydnaws gyda'r fersiwn yma o Welediadau.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
cy: Mae gwelediad gyda enw fel hyn yn bodoli'n barod; dewisiwch enw arall.

en: Display plugin @plugin is not available.
cy: Plygio arddangos @plugin ddim ar gael.

en: Style plugin @plugin is not available.
cy: Steil plygio @plugin ddim ar gael.

en: Row plugin @plugin is not available.
cy: Plygio rhes @plugin ddim ar gael.

en: @type handler @table.@field is not available.
cy: Trinydd @type @table.@field ddim ar gael.

en: Unable to import view.
cy: Methu a mewnfudo gwelediad.

en: Unknown or missing table name
cy: Enw tabl anhysbys neu ar goll

en: Click on an item to edit that item's details.
cy: Cliciwch ar eitem i olygu manylion yr eitem yna.

en: This view has a broken default display and cannot be used.
cy: Mae gan y gwelediad arddangosiad rhagosod sydd wedi torri a ni ellir ei ddefnyddio.

en: Export this view
cy: Allfudo'r gwelediad yma.

en: Create a copy of this view
cy: Creu copi o'r gwelediad yma

en: Go to the real page for this display
cy: Ewch i'r gwir dudalen ar gyfer y gwelediad yma.

en: Invalid
cy: Annilys

en: Error: Display @display refers to a plugin named '@plugin', but that plugin doesn't exist!
cy: Gwall: Arddangosiad @display yn cyfeirio at blygio wedi ei enwi'n '@plugin', ond nid yw'r plygio yna'n bodoli!

en: Missing style plugin
cy: Steil plygio ar goll

en: Change settings for this style
cy: Newid gosodiadau i'r arddull yma.

en: &nbsp; Style: !style
cy: Arddull: !style

en: Invalid display id found while regenerating tabs
cy: ID arddangos anilys tra yn adfywio tabiau.

en: Unable to initialize default display
cy: Methu ag ymgychwyn arddangosiad rhagosod

en: Add display
cy: Ychwanegu arddangosiad

en: Remove display
cy: Symud arddangosiad

en: Restore display
cy: Atgyweirio arddangosiad

en: View analysis
cy: Gweld dadansoddiad

en: View details
cy: Gweld manylion

en: Configure @type
cy: Ffurfweddu @type

en: Rearrange @type
cy: Aildrefnu @type

en: Broken field @id
cy: Maes wedi ei dorri @id

en: There are no @types available to add.
cy: Does dim @types ar gael i ychwanegu.

en: Configure @type %item
cy: Ffurfweddu @type %item

en: Configure extra settings for @type %item
cy: Ffurfweddu gosodiadau ychwanegol i @type %item

en: Change summary style for @type %item
cy: Newid steil crynodeb i @type %item

en: Internal error: broken plugin.
cy: Gwall mewnol: plygio wedi torri

en: Configure summary style for @type %item
cy: Ffurfweddu crynodeb arddull ar gyfer @type %item

en: Clear Views' cache
cy: Clirio storfa Gwelediadau

en: Add Views signature to all SQL queries
cy: Ychwanegu llofnod Gwelediadau i holl ymholiadau SQL

en: All Views-generated queries will include a special 'VIEWS' = 'VIEWS' string in the WHERE clause. This makes identifying Views queries in database server logs simpler, but should only be used when troubleshooting.
cy: Bydd yr holl ymholiadau am Welediadau wedi eu creu yn cynnwys llinyn = 'VIEWS'arbennig yn y cymal LLE. Mae hyn yn gwneud adnabod ymholiadau Gwelediadau wedi eu logio i'r gweinyddwr yn y gronfa ddata yn symlach, ond dylid ei ddefnyddio dim ond wrth gywiro diffygion.

en: Disable views data caching
cy: Anablu storio data gwelediadau

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
cy: Data cuddstoriau Gweledyddion am dablau, modiwlau a gweledyddion ar gael, i gynyddu perfformiad. Drwy wirio'r blwch yma, bydd Gweledyddion yn neidio'r cuddstôr yma a bob tro yn ailadeiladu'r data pan fo'i angen. Gall hyn gael effaith perfformio enbyd ar eich safle.

en: Ignore missing advanced help module
cy: Anwybyddu modiwl cymorth uwch sydd ar goll

en: Views uses the advanced help module to provide help text; if this module is not present Views will complain, unless this setting is checked.
cy: Mae gwelediadau yn defnyddio modiwl cymorth uwch i ddarparu testun cymorth; os nad yw'r modiwl yma'n bresennol bydd Gwelediadau yn cwyno, os nad bydd y gosodiad yn cael ei wirio.

en: Show query above live preview
cy: Dangos ymholiad ar ben rhagwelediad byw

en: The live preview feature will show you the output of the view you're creating, as well as the view. Check here to show the query and other information above the view; leave this unchecked to show that information below the view.
cy: Bydd y nodwedd rhagolwg byw yn dangos i chi allbwn y gwelediad yr ydych yn ei greu, yn ogystal â'r gwelediad. Gwiriwch yma i ddangos yr ymholias a gwybodaeth eraill uwchben y gwelediad; gadewch hwn heb ei wirio i ddangos bod y wybodaeth o dan y gwelediad.

en: Show other queries run during render during live preview
cy: Dangos ymholiadau eraill wedi eu rhedeg yn ystod rhagolwg byw

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
cy: Mae gan Drupal botensial i redeg gymaint o ymholiadau tra mae gwelediad yn cael ei adfer. Bydd gwirio y bocs yma yn dangos pob ymholiad a ddangosir pob ymholiad sydd wedi ei adfer fel rhan o'r rhagwelediad byw.

en: Do not show hover links over views
cy: Peidiwch a dangos doleni hofran dros welediadau

en: To make it easier to administrate your views, Views provides 'hover' links to take you to the edit and export screen of a view whenever the view is used. This can be distracting on some themes, though; if it is problematic, you can turn it off here.
cy: I'w wneud yn haws i weinyddu eich gwelediadau, mae Gwelediadau yn darparu dolenni 'hofran' i fynd a chi at y sgrin golygu ac allfudo gwelediad pan mae gwelediad yn cael ei ddefnyddio. Gall hyn eich gwrthdynnu o rai themau, er hynny; os yw'n broblem, gallwch ei droi i ffwrdd yma.

en: Enable views performance statistics via the Devel module
cy: Galluogi ystadegau perfformiad gwelediadau trwy modiwl Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics <em>if Devel is installed</em>.
cy: Gwirio hyn i alluogi ymholiad Gwelediadau ac ystadegau perfformiad os caiff Devel ei mewnosod.

en: Disable javascript with Views
cy: Anablu javascript gyda Gwelediadau

en: If you are having problems with the javascript, you can disable it here; the Views UI should degrade and still be usable without javascript, it just not as good.
cy: Os ydych yn cael problemau gyda'r javascript, gallwch ei anablu yma; dylai Gwelediadau UI diraddio a dal fod yn ddefnyddiol heb javascript, ond nid yw cystal.

en: Page region to output performance statistics
cy: Rhanbarth y dudalen yn allbwn i ystadegau perfformiad

en: Error: missing @component
cy: Gwall: @component ar goll

en: Server reports invalid input error.
cy: Gweinyddwr yn cofnodi gwall mewnbwn anilys.

en: View analysis can find nothing to report.
cy: Methu darganfod dim i'w adrodd wrth weld dadansoddiad.

en: This view has only a default display and therefore will not be placed anywhere on your site; perhaps you want to add a page or a block display.
cy: Does gan y gwelediad ddim ond arddangosiad rhagosod ac felly ddim yn cael ei roi yn unrhyw le ar eich safle; efallai yr ydych eisiau ychwanegu tudalen neu arddangosiad bloc.

en: There are no Views 1 views stored in the database to convert.
cy: Does dim Gwelediadau 1 wedi eu storio yn y cronfa ddata i'w trosi.

en: Converted
cy: Wedi ei drawsnewid

en: The table below lists Views version 1 views that are stored in the database. You can either convert them to work in Views version 2, or delete them. The views are convertible only if there is no Views 2 view with the same name.
cy: Mae'r tabl isod yn rhestru Gwelediadau fersiwn ! sydd yn cael eu cadw yn y cronfa ddata. Gallwch un ai eu newid i weithio yn Gwelediad fersiwn 2, neu eu dileu. Mae'r gwelediadau yn drosadwy dim ond os nad oes Gwelediad 2 gyda'r un enw.

en: Unable to find view.
cy: Methu a darganfod gwelediad.

en: Unable to convert view.
cy: Methu trawsnewid gwelediad.

en: The view has been deleted
cy: Mae'r gwelediad wedi ei ddileu

en: Handler @handler include tried to loop infinitely!
cy: Triniwr @handler yn cynnwys ceisio  cael dolen diddiwedd!

en: Reduce duplicates
cy: Lleihau dyblygu

en: Default settings for this view.
cy: Rhagosod gosodiadau i'r arddangosiad yma.

en: Display the view as a page, with a URL and menu links.
cy: Dangos y gwelediad fel tudalen, gyda URL a dolenni dewislen.

en: Display the view as a block.
cy: Dangos y gwelediad fel bloc.

en: Attachments added to other displays to achieve multiple views in the same view.
cy: Atodiadau wedi ei ychwanegu ar arddangosiadau eraill i gael gwelediadau lluosog yn yr un gwelediad.

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
cy: Dangos y gwelediad fel porthwr, megis porthwr RSS.

en: Displays rows one after another.
cy: Yn dangos rhesi un ar ôl y llall.

en: Displays rows as an HTML list.
cy: Yn dangos rhesi fel rhestr HTML.

en: Displays rows in a grid.
cy: Yn dangos rhesi mewn grid.

en: Displays rows in a table.
cy: Dangos rhesi mewn tabl.

en: Displays the default summary as a list.
cy: Dangos crynodeb rhagosod fel rhestr.

en: Displays the summary unformatted, with option for one after another or inline.
cy: Yn dangos y crynodeb heb ei fformatio, gyda dewis i un ar ôl un arall neu mewn llinell.

en: Generates an RSS feed from a view.
cy: Cynhyrchu porth RSS o welediad.

en: Displays the fields with an optional template.
cy: Yn dangos y meysydd gyda phatrymlun dewisol.

en: Fixed entry
cy: Mynediad penodol

en: Will be available to all users.
cy: Bydd ar gael i holl ddefnyddwyr

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr sydd gydag unrhyw un o'r swyddogaethau penodol.

en: set_display() called with invalid display id @display.
cy: gosod_arddangosiad a elwir gyda id @display arddangosiad anilys.

en: sort criteria
cy: dosbarthu meini prawf

en: Sort criterion
cy: Dosbarthu maen prawf

en: sort criterion
cy: dosbarthu maen prawf

en: filter
cy: hidlydd

en: jQuery UI Tabs: Mismatching fragment identifier.
cy: Tabiau UI jQuery: Adnabyddwr darnau anghydweddol.

en: jQuery UI Tabs: Not enough arguments to add tab.
cy: Tabiau UI jQuery: Dim digon o ddadleuon i'w hychwanegu i'r tab.

en: The book the node is in.
cy: Y llyfr y mae'r nod ynddo.

en: The weight of the book page.
cy: Pwysau tudalen y llyfr.

en: The depth of the book page in the hierarchy; top level books have a depth of 1.
cy: Dyfnder tudalen y llyfr yn yr hierarchaeth; mae gan lyfrau lefel uchaf ddyfnder o 1.

en: The parent book node.
cy: Nod llyfr rhiant.

en: The title of the comment.
cy: Pennawd y sylw.

en: The text of the comment.
cy: Testun o'r sylw

en: The comment ID of the field
cy: Id sylw o'r maes

en: Post date
cy: Dyddiad cofnod

en: Date and time of when the comment was posted.
cy: Dyddiad ac amser y cafodd y sylw ei gofnodi.

en: Whether or not the comment is currently in moderation.
cy: P'un ai mae'r sylwad yn cael ei safoni neu beidio ar hyn o bryd.

en: Provide a simple link to view the comment.
cy: Darparu dolen syml i weld y sylw.

en: Provide a simple link to edit the comment.
cy: Darparu dolen syml i olygu'r ddolen.

en: Provide a simple link to delete the comment.
cy: Darparu dolen syml i ddileu y sylw.

en: The node the comment is a reply to.
cy: Nod y mae'r sylw yn ateb iddo.

en: Parent CID
cy: CID rhiant

en: The Comment ID of the parent comment.
cy: ID sylw o sylw y rhiant.

en: Last comment time
cy: Amser y sylw diwethaf

en: Date and time of when the last comment was posted.
cy: Dyddiad ac amser y cafodd y sylw diwethaf ei gofnodi.

en: Last comment author
cy: Awdur sylw diwethaf

en: The name of the author of the last posted comment.
cy: Enw awdur y sylw a gafodd ei gofnodi ddiwethaf.

en: Comment count
cy: Cyfrifiad sylw

en: The number of comments a node has.
cy: Nifer o sylwadau y mae gan nod.

en: Updated/commented date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru/ wedi cael sylw

en: The most recent of last comment posted or node updated time.
cy: Y mwyaf diweddar o'r sylwad diwethaf a bostiwyd neu amser diweddaru'r nod.

en: The number of new comments on the node.
cy: Nifer o sylwadau newydd ar y nod.

en: Comment status
cy: Statws y sylw

en: Whether comments are enabled or disabled on the node.
cy: Pun ai mae sylwadau wedi eu galluogi neu analluogi ar y nod.

en: User posted or commented
cy: Cofnod neu sylw a roddodd y defnyddiwr

en: Display the comment with standard comment view.
cy: Yn dangos sylw gyda gwelediad sylw safonol.

en: Display the comment as RSS.
cy: Dangos y sylw fel RSS.

en: The title of the node.
cy: Pennawd y nod.

en: The date the node was posted.
cy: Dyddiad y cafodd y nod ei gofnodi.

en: The type of a node (for example, "blog entry", "forum post", "story", etc).
cy: Y math o nod (er enghriafft, "cofnod blog", "cofnod fforwm", "stori", ayyb).

en: Published or admin
cy: Wedi ei gyhoeddi neu ei weinyddu

en: Filters out unpublished nodes if the current user cannot view them.
cy: Yn hidlo nodau heb eu cyhoeddi os yw'r defnyddiwr cyfredol methu a'u gweld.

en: Whether or not the node is moderated.
cy: P'un ai mae'r nod yn cael ei safoni neu beidio.

en: Whether or not the node is sticky.
cy: Os yw'r nod yn ludiog neu ddim.

en: Provide a simple link to the node.
cy: Darparu dolen syml i'r nod.

en: Provide a simple link to edit the node.
cy: Darparu dolen syml i olygu'r nod.

en: Provide a simple link to delete the node.
cy: Darparu dolen syml i ddileu'r nod.

en: In the form of CCYYMMDD.
cy: Yn y ffurf CCYYMMDD.

en: Created year + month
cy: Blwyddyn + mis y cafodd ei greu

en: In the form of YYYYMM.
cy: Yn y ffurf BBBBMM.

en: Created year
cy: Cafodd ei greu yn blwyddyn

en: In the form of YYYY.
cy: Yn y ffurf BBBB

en: Created month
cy: Cafodd ei greu ar fis

en: In the form of MM (01 - 12).
cy: Yn y ffurf MM (01-12)

en: Created day
cy: Cafodd ei greu ar ddydd

en: In the form of DD (01 - 31).
cy: Yn y ffurf DD (01-31)

en: Created week
cy: Cafodd ei greu yn wythnos

en: Node revision
cy: Diwygiad nod

en: Node revisions are a history of changes to nodes.
cy: Mae adolygiadau nod yn hanes o newidiadau i nodau.

en: Relate a node revision to the user who created the revision.
cy: Cysylltu adolygiad nod i'r defnyddiwr sydd wedi creu yr adolygiad.

en: The actual, full data in the body field; this may not be valid data on all node types.
cy: Y gwir ddata yn llawn yng nghorff y maes; efallai na fydd yn ddata dilys ar bob math o nod.

en: The stored teaser field. This may not be valid or useful data on all node types.
cy: Maes y rhagflas wedi'w storio. Efallai na fydd yn ddata dilys neu'n ddefnyddiol ar bob math o nodau.

en: Vid
cy: Fid

en: The revision ID of the node revision.
cy: ID diwygio o'r nod diwygio.

en: The log message entered when the revision was created.
cy: Y neges log a roddwyd pan gafodd y diwygiad ei greu.

en: The date the node revision was created.
cy: Dyddiad y cafod y diwygiad nod ei greu.

en: Revert link
cy: Dolen dychwelyd

en: Provide a simple link to revert to the revision.
cy: Darparu dolen syml i ddychwelyd at y diwygiad.

en: Provide a simple link to delete the node revision.
cy: Darparu dolen syml i ddileu'r diwygiad nod.

en: Has new content
cy: Gyda cynnwys newydd

en: Show a marker if the node has new or updated content.
cy: Dangos marciwr os oes gan y nod gynnwys newydd neu diweddar.

en: Show only nodes that have new content.
cy: Dim ond dangos nodau sydd gyda chynnwys newydd.

en: Node ID from URL
cy: ID nod o URL

en: Display %display has no access control but does not contain a filter for published nodes.
cy: Nid oes gan arddangosydd %display ddim rheolaeth mynediad ond nid yw'n cynnwys hidlydd ar gyfer nodau cyhoeddedig.

en: Poll
cy: Pleidlais

en: Whether the poll is open for voting.
cy: Os yw'r etholiad ar agor i bleidleisiau neu ddim.

en: Profile textfield
cy: Maes testun proffil

en: Profile textarea
cy: Ardal-testun y Proffil

en: Profile checkbox
cy: Bocs gwirio proffil

en: Profile URL
cy: Proffil URL

en: Profile selection
cy: Dewis proffil

en: Profile freeform list %field-name.
cy: Rhestr Proffil Ffurf Rydd %field-name

en: Profile date %field-name.
cy: Dyddiad proffil %field-name.

en: Links from
cy: Yn cysylltu o

en: Links to
cy: Dolenni at

en: Search Terms
cy: Termau Chwilio

en: The terms to search for.
cy: Y termau i chwilio amdano.

en: Display the results with standard search view.
cy: Yn dangos canlyniadau gyda chwiliad safonol gwelediad.

en: Node statistics
cy: Ystadegau nod

en: Total views
cy: Cyfanswm y gwelediadau

en: The total number of times the node has been viewed.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Views today
cy: Gwelediadau heddiw

en: The total number of times the node has been viewed today.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae'r rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Most recent view
cy: Gwelediad mwyaf diweddar

en: The most recent time the node has been viewed.
cy: Yr amser mwyaf diweddar y cafodd y nod ei weld gan rywun.

en: Stores site access information.
cy: Yn storio gwybodaeth mynediad.

en: Browser session ID of user that visited page.
cy: ID sesiwn pori o ddefnyddiwr a ymwelodd â'r dudalen yna.

en: Title of page visited.
cy: Pennawd y dudalen a gafodd ei hymweld.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
cy: Llwybr mewnol i dudalen a ymwelwyd (yn berthnasol i wreiddyn Drupal.)

en: Referrer URI.
cy: URI cyfeirwyr

en: Hostname of user that visited the page.
cy: Enw gwesteiwr y defnyddiwr a ymwelodd â'r dudalen.

en: The user who visited the site.
cy: Y defnyddiwr sydd wedi ymweld â'r safle.

en: Time in milliseconds that the page took to load.
cy: Amser mewn mili-eiliadau a gymerodd i lwytho'r dudalen.

en: Timestamp of when the page was visited.
cy: Amserno o bryd cafodd y dudalen ei ymweld.

en: Files maintained by Drupal and various modules.
cy: Ffeiliau a caif eu cynnal gan Drupal a modiwlau amrywiol.

en: The ID of the file.
cy: ID y ffeil.

en: The name of the file.
cy: Enw'r ffeil.

en: The path of the file.
cy: Llwybr y ffeil.

en: The mime type of the file.
cy: Y math meim o'r ffeil

en: The status of the file.
cy: Statws y ffeil.

en: The date the file was uploaded.
cy: Dyddiad y cafodd y ffeil ei lwytho i fyny.

en: Name of the vocabulary a term is a member of. This will be the vocabulary that whichever term the "Taxonomy: Term" field is; and can similarly cause duplicates.
cy: Enw'r geirfa y mae'r term yn aelod ohono. Hwn fydd y geirfa y bydd term beth bynnag "Term:Tacsonomeg"; a gall achosi rhai lluosog.

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
cy: Mae termau tasconomeg wedi eu atodi i nodau.

en: Taxonomy terms. Note that using this can cause duplicate nodes to appear in views; you must add filters to reduce the result set.
cy: Termau tacsonomeg. Nodwch bod defnyddio hyn yn gallu creu nodau lluosog i ymddangos mewn gwelediadau; mae'n rhaid i chi ychwanegu hidlwyr i leihau y gosodiad canlyniad.

en: Taxonomy term name.
cy: Enw term tacsonomeg

en: The term weight field
cy: Maes pwysau'r term

en: The description associated with a taxonomy term.
cy: Y disgrifiad sy'n gysylltiedig gyda therm tacsonomeg.

en: Filter the results of "Taxonomy: Term" to a particular vocabulary.
cy: Hidlo canlyniadau "Tacsonomeg: Term" at eirfa arbenigol.

en: All terms
cy: Holl dermau

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
cy: Dangos holl dermau tacsonomeg sy'n gysylltiedig gyda nodau o eirfaoedd penodol.

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
cy: Term rhiant y term. Gall hyn gynhyrchu cofnodion lluosog os ydych yn defnyddio geirfa sydd yn caniatáu rheini lluosog.

en: Term synonym
cy: Term cyfystyr

en: Term synonyms may be used to find terms by alternate names.
cy: Gellir defnyddio cyfystyron term i ddarganfod termau i eiledu enwau.

en: Term ID (with depth)
cy: ID term (gyda dyfnder)

en: The depth filter is more complex, so provides fewer options.
cy: Mae'r hidlydd dyfnder yn fwy cymhleth, felly'n darparu llai o ddewisadau.

en: Term ID depth modifier
cy: Addasydd dyfnder ID term

en: Allows the "depth" for Taxonomy: Term ID (with depth) to be modified via an additional argument.
cy: Caniatau "dyfnder" i Tacsonomeg: ID Term (gyda dyfnder) i gael ei addasu drwy arg ychwanegol.

en: Node translation
cy: Cyfieithiad nod

en: Translation set node ID
cy: Set cyfieithiad ID nod

en: The ID of the translation set the content belongs to.
cy: ID y gosodiad cyfieithu y mae'r cynnwys yn perthyn iddo.

en: Source translation
cy: Ffynhonnell y cyfieithiad

en: The source that this content was translated from.
cy: Y ffynhonnell y mae'r cynnwys wedi ei gyfieithu ohono.

en: Versions of content in different languages.
cy: Fersiynau o gynnwys mewn gwahanol ieithoedd.

en: The translation status of the node--whether or not the translation needs to be updated.
cy: Statws cyfieithu y nod - os yw'r cyfieithiad angen ei ddiweddaru neu ddim.

en: upload
cy: llwytho i fyny

en: The description of the uploaded file.
cy: Disgrifiad o'r ffeil wedi ei lwytho i fyny.

en: Listed
cy: Wedi ei restru

en: Whether or not the file is marked to be listed.
cy: P'un ai mae'r ffeil wedi ei nodi i gael ei restru neu beidio.

en: All files attached to a node with upload.module.
cy: Pob ffeil ynghlwm â'r nod gyda modiwl.llwytho i fyny.

en: Has attached files
cy: Mae ganddo ffeiliau ynghlwm

en: Only display items with attached files. This can cause duplicates if there are multiple attached files.
cy: Dim ond dangos eitemau gyda ffeiliau wedi ei atodi. Gall hyn achosi dyblygeb os oes ffeiliau atodol lluosog.

en: Add a relationship to gain access to more file data for files uploaded by upload.module. Note that this relationship will cause duplicate nodes if there are multiple files attached to the node.
cy: Ychwanegu cysylltiad i ennill mynediad i fwy o ddata ffeil i ffeiliau sydd wedi eu llwytho i fyny i fodiwl.llwytho i fyny. Nodwch y bydd y cysylltiad yma'n achosi nodau lluosog os oes ffeiliau lluosog wedi eu hatodi i'r nod.

en: The user ID
cy: ID y defnyddiwr

en: The user or author name.
cy: Enw'r defnyddiwr neu'r awdur.

en: The user's picture, if allowed.
cy: Llun o'r defnyddiwr, os ganiateir.

en: The date the user was created.
cy: Dyddiad y cafodd y defnyddiwr ei greu.

en: The user's last access date.
cy: Dyddiad mynediad diwethaf y defnyddiwr.

en: The user's last login date.
cy: Dyddiad mewngofnodi diwethaf y defnyddiwr.

en: Whether a user is active or blocked.
cy: Un ai os yw'r defnyddiwr yn weithredol neu wedi ei flocio.

en: The user's signature.
cy: Llofnod y defnyddiwr

en: Provide a simple link to edit the user.
cy: Darparu dolen syml i olygu'r defnyddiwr.

en: Provide a simple link to delete the user.
cy: Darparu dolen syml i ddileu y defnyddiwr.

en: Roles that a user belongs to.
cy: Swyddogaethau y mae'r defnyddiwr yn perthyn iddo.

en: User ID from URL
cy: ID y defnyddiwr o'r URL

en: User ID from logged in user
cy: ID defnyddiwr gan ddefnyddiwr sydd wedi mewngofnodi.

en: Randomize the display order.
cy: Gosod trefn arddangos ar hap

en: Null
cy: Nwl

en: Allow an argument to be ignored. The query will not be altered by this argument.
cy: Caniatáu arg gael ei anwybyddu. Ni fydd yr ymholiad yn cael ei newid gan yr arg yma.

en: No user
cy: Dim defnyddiwr

en: Link this field to its comment
cy: Cysylltu'r maes yma i'w sylw

en: Link this field to new comments
cy: Cysylltu'r maes yma i sylwadau newydd

en: contact
cy: cyswllt

en: Unknown language
cy: Iaith anhysbys

en: Current user's language
cy: Iaith y defnyddiwr ar hyn o bryd

en: Default site language
cy: Rhagosod iaith y safle

en: No language
cy: Dim iaith

en: Unknown node type
cy: Math o nod anhysbys

en: Check for new comments as well
cy: Edrych am sylwadau newydd hefyd

en: If you wish to validate for specific node types, check them; if none are checked, all nodes will pass.
cy: Os ydych yn dymuno dilysu mathau nod penosol, gwiriwch nhw; os nad oes un yn cael ei wirio, bydd holl nodau yn pasio.

en: Validate user has access to the node
cy: Dilysu defnyddiwr sydd gyda mynediad at y nod

en: Node IDs separated by , or +
cy: ID nod wedi ei wahanu gan , neu +

en: Display node comments
cy: Dangos sylwadau nod

en: On empty input
cy: Ar fewnbwn gwag

en: Show None
cy: Peidio a dangos dim

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
cy: Chwilio am un o'r ddau derm gyda priflythyren <strong>NEU</strong>.  Er enghraifft, <strong>cathod NEU cŵn</strong>.

en: Display score
cy: Dangos sgôr

en: Link this field to download the file
cy: Cysylltu'r dudalen yma i lawr lwytho'r ffeil

en: Set the breadcrumb for the term parents
cy: Gosod y briwsionyn ar gyfer y term gwreiddiol

en: If selected, the breadcrumb trail will include all parent terms, each one linking to this view. Note that this only works if just one term was received.
cy: Os ddewisir, bydd llwybr briwsionyn yn cynnwys holl dermau rhiant, pob un yn cysylltu i'r gwelediad yma. Nodwch bod hyn ond yn digwydd os yw un term wedi ei dderbyn.

en: The depth will match nodes tagged with terms in the hierarchy. For example, if you have the term "fruit" and a child term "apple", with a depth of 1 (or higher) then filtering for the term "fruit" will get nodes that are tagged with "apple" as well as "fruit". If negative, the reverse is true; searching for "apple" will also pick up nodes tagged with "fruit" if depth is -1 (or lower).
cy: Bydd y dyfnder yn cyd-fynd â'r nodau wedi eu tagio gyda thelerau yn yr hierarchaeth. Er enghraifft, os oes gennych derm "ffrwyth" a therm plentyn "afal", gyda dyfnder o 1 (neu uwch) yna bydd ffiltro ar gyfer y term "ffrwyth" yn derbyn mwyn o nodau na wedi eu tagio gyda "afal" yn ogystal â "ffrwyth". Os yn negyddol, mae'r gwrthwyneb yn wir; bydd chwilio am "afal" yn pigo nodau i fyny wedi eu tagio â "ffrwyth" os yw'r dyfnder yn -1 (neu is).

en: Allow multiple terms per argument
cy: Caniatau termau lluosog i bob arg

en: If selected, users can enter multiple arguments in the form of 1+2+3. Due to the number of JOINs it would require, AND will be treated as OR with this argument.
cy: Os dewisir hwn, gall defnyddwyr gofnodi llu o ddadleuon mewn ffurf 1+2+3. O ganlyniad i'r nifer o JOINs fyddai ei angen, A caiff ei drin fel NEU o fewn y dadl yma.

en: No vocabulary
cy: Dim geirfa

en: Link this field to its taxonomy term page
cy: Cysylltu'r maes yma i'w dudalen term tacsonomeg

en: Link this field to its term page
cy: Cysylltu'r maes yma i'r dudalen term

en: Limit terms by vocabulary
cy: Cyfyngu termau drwy eirfa

en: Select which vocabulary to show terms for in the regular options.
cy: Dewis pa eirfa i ddangos termau yn y dewisadau rheolaidd.

en: Dropdown
cy: Llam-rhestr

en: Show hierarchy in dropdown
cy: Dangos hierarchaeth mewn llam-rhestr

en: An invalid vocabulary is selected. Please change it in the options.
cy: Mae geirfa anilys wedi ei ddewis. Newidiwch ef yn y dewisiadau.

en: Select terms from vocabulary @voc
cy: Dewis termau o eirfa @voc

en: Unable to find term: @terms | Unable to find terms: @terms
cy[0]: Methu darganfod term: @terms.   Methu darganfod termau: @terms

en: If you wish to validate for specific vocabularies, check them; if none are checked, all terms will pass.
cy: Os ydych yn dymuno dilysu geirfaoedd penodol, gwiriwch amdanynt; os nad oes dim yn cael eu gwirio , bydd holl dermau yn pasio.

en: Term IDs separated by , or +
cy: ID y term wedi ei wahanu gan , neu +

en: Term name or synonym
cy: Enw'r term neu cyfystyr

en: Term name/synonym converted to Term ID
cy: Enw term/cyfystyr wedi ei newid i ID Term

en: Select the form of this argument; if using term name, it is generally more efficient to convert it to a term ID and use Taxonomy: Term ID rather than Taxonomy: Term Name" as an argument.
cy: Dewis y ffurf i'r arg yma; os yn defnyddio enw term, yn gyffredinol mae'n fwy effeithiol newid ef i ID term a defnyddio Tacsonome: ID Term yn hytrach nag Tacsonomeg:Enw Term" fel arg.

en: Current language
cy: Iaith cyfredol

en: Translation option
cy: Dewis cyfieithiad

en: The translation options allows you to select which translation or translations in a translation set join on. Select "Current language" or "Default language" to join on the translation in the current or default language respectively. Select a specific language to join on a translation in that language. If you select "All", each translation will create a new row, which may appear to cause duplicates.
cy: Mae'r dewisadau cyfieithu yn eich caniatau i ddewis pa gyfieithiad neu cyfieithiadau mewn uniad gosodiad cyfieithiad. Dewiswch "Iaith cyfredol" neu "Iaith ragosod" i uno'r cyfieithiad yn yr iaith cyfredol neu rhagosod yn ôl eu trefn. Dewiswch iaith penodol i uno cyfieithiad yn yr iaith yna. Os ydych yn dewis "I gyd", bydd pob cyfieithiad yn creu rhes newydd, sy'n gallu creu rhai dyblyg.

en: To the user
cy: I'r defnyddiwr

en: With a mailto:
cy: Gyda Post_at:

en: Is the logged in user
cy: A yw'r defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi

en: Usernames
cy: Enwau defnyddiwr

en: Enter a comma separated list of user names.
cy: Rhowch restr o enwau defnyddwyr wedi eu gwahanu gan atalnod.

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
cy[0]: Methu darganfod defnyddiwr: @users.    Methu darganfod defnyddwyr: @users.

en: Also look for a node and use the node author
cy: Hefyd edrych am nod a defnyddio awdur y nod

en: Unrestricted
cy: Anghyfyngedig

en: Only users with the selected permission flag will be able to access this display. Note that users with "access all views" can see any view, regardless of other permissions.
cy: Dim ond defnyddwyr gyda fflag hawl wedi ei ddewis a fydd yn gallu cael mynediad i'r arddangosiad yma. Nodwch bod defnyddwyr sydd gyda "mynediad i holl welediadau" ddim yn gallu gweld unrhyw welediad, heb ystyried hawliau eraill.

en: No role(s) selected
cy: Dim swyddogaeth(au) wedi ei ddewis

en: Multiple roles
cy: Swyddogaethau lluosog

en: Only the checked roles will be able to access this display. Note that users with "access all views" can see any view, regardless of role.
cy: Dim ond swyddogaethau sydd wedi eu gwirio sy'n gallu mynd i mewn i'r arddangosiad yma. Nodyn i ddefnyddwyr gyda "mynediad i bob gwelediad" yn gallu gweld unrhyw welediad, heb ystyried y swyddogaeth.

en: You must select at least one role if type is "by role"
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un swyddogaeth os yw'r math ym "drwy swyddogaeth"

en: Note: you do not have permission to modify this. If you change the default argument type, this setting will be lost and you will NOT be able to get it back.
cy: Nodyn: nid oes gennych hawl addasu hwn. Os ydych yn newid y math o arg rhagosod, bydd y gosodiad yma'n cael ei golli a NI fyddwch yn gallu ei gael yn ôl.

en: PHP argument code
cy: Côd arg PHP

en: Enter PHP code that returns a value to use for this argument. Do not use &lt;?php ?&gt;. You must return only a single value for just this argument.
cy: Rhowch gô PHP sydd yn dod a gwerth yn ôl i ddefnyddio i'r arg yma. Peidiwch a defnyddio php;. Mae'n rhaid i chi ddychwelyd gwerth sengl ar gyfer yr arg yma'n unig.

en: Note: you do not have permission to modify this. If you change the validator, this setting will be lost and you will NOT be able to get it back.
cy: Nodyn: nid oes gennych hawl i addasu hwn. Os ydych yn newid y dilysydd, bydd y gosodiad yma'n cael ei golli a NI fyddwch yn gallu ei gael yn ôl.

en: PHP validate code
cy: Côd dilysu PHP

en: Enter PHP code that returns TRUE or FALSE. No return is the same as FALSE, so be SURE to return something if you do not want to declare the argument invalid. Do not use &lt;?php ?&gt;. The argument to validate will be "$argument" and the view will be "$view". You may change the argument by setting "$handler->argument".
cy: Cofnodi cod PHP sy'n dychwelyd yn ôl fel GWIR neu ANWIR. Mae dim yn dychwelyd yr un fath â ANWIR, felly gwnewch yn SIWR eich bod yn dychwelyd rhywbeth os nad ydych eisiau datgan y ddadl fel annilys. Peidiwch â defnyddio &lt;?php ?&gt;. Y ddadl i ddilysu fydd "$argument" a'r gwelediad fydd "$view". Gallwch newid y ddadl drwy osod "$handler->argument".

en: Broken field
cy: Maes sydd wedi torri

en: Change the name of this display.
cy: Newid enw'r arddangosfa yma.

en: Change the title that this display will use.
cy: Newid y pennawd y mae'r arddangosiad yma'n ei ddefnyddio.

en: Change the style plugin.
cy: Newid steil y mewnblygio.

en: Row style
cy: Math o res

en: Change the row plugin.
cy: Newid rhes plygio.

en: Use AJAX
cy: Defnyddio AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
cy: Newid os bydd yr arddangosiad yma'n defnyddio AJAX neu peidio.

en: Mini
cy: Bychan

en: Change this display's pager setting.
cy: Newid gosodiad arddangos y galwr

en: Items per page
cy: Eitemau pob tudalen

en: Change how many items to display.
cy: Newid baint o eitemau i ddangos.

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
cy: Nodi os bydd yr arddangosiad yma'n darparu dolen "mwy".

en: Display only distinct items, without duplicates.
cy: Dim ond dangos eitemau arbennig, heb rai dyblyg.

en: Specify access control type for this display.
cy: Enwi math o reolaeth mynediad i'r arddangosiad yma.

en: Change settings for this access type.
cy: Newid gosodiadau ar gyfer y math yma o fynediad.

en: Link display
cy: Cysylltu dolen

en: Specify which display this display will link to.
cy: Enwi pa arddangosiad y bydd yr arddangosiad yma'n cysylltu gyda.

en: Exposed form in block
cy: Ffurf agored mewn bloc

en: Allow the exposed form to appear in a block instead of the view.
cy: Caniatau y ffurf agored i ymddangos mewn bloc yn lle gwelediad.

en: Unknown/missing format
cy: Fformat anhysbys/ar goll

en: Change this display's !name.
cy: Newid !name yr arddangosfa yma.

en: Get information on how to theme this display
cy: Cael gwybodaeth ar sut i thema'r arddangosiad yma

en: The name of this display
cy: Enw'r arddangosiad yma

en: This title will appear only in the administrative interface for the View.
cy: Pennawd ddim ond yn dangos yn rhyngwyneb gweinyddol ar gyfer y Gwelediad.

en: The title of this view
cy: Pennawd y gwelediad yma

en: This title will be displayed with the view, wherever titles are normally displayed; i.e, as the page title, block title, etc.
cy: Bydd y pennawd yn arddangos gyda'r gwelediad, ble bynnag y mae pennawdau yn cael eu harddangos fel arfer; i.e, fel pennawd tudalen, pennawd bloc, ayyb.

en: Use AJAX when available to load this view
cy: Defnyddio AJAX pan ar gael i lwytho'r gwelediad yma

en: If set, this view will use an AJAX mechanism for paging, table sorting and exposed filters. This means the entire page will not refresh. It is not recommended that you use this if this view is the main content of the page as it will prevent deep linking to specific pages, but it is very useful for side content.
cy: Os gosodir, bydd y gwelediad yma yn defnyddio mecanwaith AJAX i dudalennu, trefnu tabl a hidlwyr agored. Golygai hyn na fydd y dudalen llawn yn adnewyddu. Ni argymhellir eich bod yn ei ddefnyddio os yw'r gwelediad yma yw'r prif gynnwys y dudalen oherwydd bydd yn atal cysylltu dwys i dudalennau penodol, ond mae'n ddefnyddiol iawn i gynnwys ar yr ochr.

en: Use a pager for this view
cy: Defnyddio galwr ar gyfer y gwelediad yma

en: Full pager
cy: Galwr llawn

en: Mini pager
cy: Galwr bychan

en: Pager element
cy: Elfen y galwr

en: Unless you're experiencing problems with pagers related to this view, you should leave this at 0. If using multiple pagers on one page you may need to set this number to a higher value so as not to conflict within the ?page= array. Large values will add a lot of commas to your URLs, so avoid if possible.
cy: Os nad eich bod yn profi problemau gyda galwyr sy'n gysylltiedig i'r gwelediad yma, dylech ei adael yn 0. Os yn defnyddio galwyr lluosog ar un dudalen bydd rhaid i chi osod y rhif yma i werth uwch fel nad yw'n gwrthdaro o fewn aräe ?tudalen=. Bydd gwerthoedd mwy yn ychwangeu llawer o atalnodau i'ch URLau, felly ceisiwch ei osgoi os yn bosib.

en: The number of items to display per page. Enter 0 for no limit.
cy: Nifer o eitemau i ddangos ym mhob tudalen. Rhowch 0 i ddim cyfyngiad.

en: The number of items to skip. For example, if this field is 3, the first 3 items will be skipped and not displayed. Offset can not be used if items to display is 0; instead use a very large number there.
cy: Nifer yr eitemau i'w gadael. Er enghraifft, os mai maes 3 yw hwn, gadewir  y 3 eitem cyntaf a pheidio a'u harddangos. Ni ellir defnyddio Offset os yw'r eitemau i'w harddangos yn 0; yn lle defnyddiwch rif mawr iawn yma.

en: Add a more link to the bottom of the display.
cy: Ychwanegu dolen mwy i waelod yr arddangosiad.

en: Create more link
cy: Creu mwy o ddolen

en: This will add a more link to the bottom of this view, which will link to the page view. If you have more than one page view, the link will point to the display specified in 'Link display' above.
cy: Bydd hyn yn ychwangeu dolen mwy i waelod y gwelediad yma, a fydd yn cysylltu i welediad y dudalen. Os oes gennych fwy nag un o welediad tudalen, bydd y dolen yn pwyntio i'r arddangosiad wedi ei nodi yn 'Arddangos Dolen' uchod.

en: This will make the view display only distinct items. If there are multiple identical items, each will be displayed only once. You can use this to try and remove duplicates from a view, though it does not always work. Note that this can slow queries down, so use it with caution.
cy: Bydd hyn yn gwneud y gwelediad i ddangos eitemau amlwg yn unig. Os oes na lawer o eitemau yr un fath,  dim ond unwaith yn unig caiff rhain eu harddangos. Gallwch ddefnyddio hyn i geisio gael gwared ar ddyblygiadau o'r gwelediad, er nid yw'n gweithio bob tro. Noder fod hyn yn gallu arafu ymholiadau i lawr felly byddwch yn ofalus wrth ei ddefnyddio.

en: Access restrictions
cy: Cyfyngiadau Mynediad

en: You may also adjust the !settings for the currently selected style by clicking on the icon.
cy: Gallwch addasu !settings ar gyfer y steil sydd wedi ei ddewis drwy glicio ar yr eicon.

en: Access options
cy: Dewisiadau defnydd

en: Display even if view has no result
cy: Dangos hyd yn oed os nad oes gan welediad ganlyniadau.

en: Text to display beneath the view. May contain an explanation or links or whatever you like. Optional.
cy: Testun i ddangos o dan welediad. Gall gynnwys eglurhad neu dolenni neu beth bynnag yr hoffwch. Dewisol.

en: Text to display if the view has no results. Optional.
cy: Testun i ddangos os nad oes canlyniadau yn y gwelediad. Dewisol.

en: How should this view be styled
cy: Sut ddylai'r gwelediad yma ei steilio

en: If the style you choose has settings, be sure to click the settings button that will appear next to it in the View summary.
cy: Os yw'r steil rydych wedi ei ddewis gyda gosodiadau, byddwch yn sicr i glicio ar fotwm gosodiadau a fydd yn ymddangos wrth ei ymyl yn crynodeb Gwelediad.

en: Style options
cy: Dewisiadau arddull

en: Row style options
cy: Dewisiadau arddull rhes

en: How should each row in this view be styled
cy: Sut ddylai pob rhes yn y gwelediad yma gael ei steilio

en: You may also adjust the !settings for the currently selected row style by clicking on the icon.
cy: Gallwch addasu'r !settings ar gyfer y rhes cyfredol sydd wedi ei ddewis drwy glicio ar yr eicon.

en: Which display to use for path
cy: Pa arddangosfa i ddefnyddio i'r llwybr

en: Which display to use to get this display's path for things like summary links, rss feed links, more links, etc.
cy: Pa arddangosiad i'w ddefnyddio i gael y llwybr arddangos yma i bethau fel dolenni crynodeb, dolenni porthwr rss, mwy o ddolenni, ayyb.

en: Display output
cy: Dangos allbwn

en: Alternative display output
cy: Allbwn arddangos arall

en: Style output
cy: Allbwn arddull

en: Alternative style
cy: Arddull amgen

en: Row style output
cy: Allbwn steil rhes

en: Alternative row style
cy: Steil rhes arall

en: Field @field (ID: @id)
cy: Maes @field (IDL@id)

en: This section lists all possible templates for the display plugin and for the style plugins, ordered roughly from the least specific to the most specific. The active template for each plugin -- which is the most specific template found on the system -- is highlighted in bold.
cy: Mae'r rhan yma yn rhestur holl batrymluniau posibl ar gyfer arddangosiad mewnplygio ac ar gyfer y steio mewnblygio, wedi eu trefnu o'r rhai llai cymharol i'r rhai mwyaf cymharol. mae'r patrymlun gweithredol ar gyfer pob mewnblygio - a yw'r patrymlun mwyaf cymharol ar y system - wedi ei amlygu mewn bras.

en: Rescan template files
cy: Ail-sganio ffeiliau patrymlun

en: <strong>Important!</strong> When adding, removing, or renaming template files, it is necessary to make Drupal aware of the changes by making it rescan the files on your system. By clicking this button you clear Drupal's theme registry and thereby trigger this rescanning process. The highlighted templates above will then reflect the new state of your system.
cy: Pwysig! Pan yn ychwanegu, yn symud, neu'n ailenwi ffeiliau patrymlun, mae'n angenrheidiol i wneud Drupal yn ymwybodol o'r newidiadau drwy ail-sganio y ffeiliau yn eich system. Drwy glicio'r botwm byddwch yn clirio confrestrfa thema Drupal ac yn sbarduno'r broses ail-sganio hyn. Mae'r patrymluniadau sydd wedi eu amlygu uchod yn adlewyrchu stad newydd eich system.

en: Theming information (display)
cy: Gwybodaeth thema (arddangos)

en: Back to !info.
cy: Yn ôl i !info.

en: theming information
cy: gwybodaeth themâu

en: This display has no theming information
cy: Does gan yr arddangos yma wybodaeth themau

en: This is the default theme template used for this display.
cy: Dyma'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r arddangosiad yma.

en: This is an alternative template for this display.
cy: Mae hwn yn batrymlun amgen i'r arddangosfa yma.

en: Theming information (style)
cy: Gwybodaeth thema (steil)

en: This display has no style theming information
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim gwybodaeth thema steil.

en: This is the default theme template used for this style.
cy: Dyma'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r steil yma.

en: This is an alternative template for this style.
cy: Mae hwn yn batrymlun arall i'r steil yma.

en: Theming information (row style)
cy: Gwybodaeth thema (steil rhes)

en: This display has no row style theming information
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim gwybodaeth thema steil rhes.

en: This is the default theme template used for this row style.
cy: Hwn yw'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r steil rhes.

en: This is an alternative template for this row style.
cy: Mae hwn yn batrymlun amgen ar gyfer yr arddull rhes yma.

en: Put the exposed form in a block
cy: Rhoi'r ffurf agored mewn bloc

en: If set, any exposed widgets will not appear with this view. Instead, a block will be made available to the Drupal block administration system, and the exposed form will appear there. Note that this block must be enabled manually, Views will not enable it for you.
cy: Os yn cael ei osod, ni fydd unrhyw ddyfeisiau amlygedig yn ymddangos gyda'r gwelediad yma. Yn lle, bydd bloc yn cael ei wneud ar gael i'r system gweinyddu bloc Drupal, a bydd y ffurf amlygwyd yn ymddangos yna. Nodwch fod rhaid i'r bloc yma gael ei alluogi gyda llaw, ni fydd Gwlediad yn ei alluogi ef i chi.

en: File found in folder @template-path
cy: Ffeil wedi ei ddarganfod yn ffolder @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
cy: (Methu darganfod ffeil, yn ffolder @template-path)

en: Status: using default values.
cy: Statws: defnyddio gwerthoedd rhagosod

en: Update default display
cy: Diweddaru arddangosfa rhagosod

en: Status: using overridden values.
cy: Statws: defnyddio gwerthoedd sydd wedi gwrthwneud.

en: Exposed form: @view-@display_id
cy: Ffurf wedi ei ddatgelu: @view-@display_id

en: Attachment settings
cy: Gosodiadau atodi

en: Inherit arguments
cy: Etifeddu argiau

en: Inherit exposed filters
cy: Etifeddu hidlwyr wedi eu datgelu

en: Multiple displays
cy: Arddangosiadau lluosog

en: Should this display inherit its arguments from the parent display to which it is attached?
cy: A ddylai'r arddangosiad etifeddu ei argiau o'r arddangosiad rhiant y mae wedi ei ymgysylltu iddo?

en: Should this display inherit its exposed filter values from the parent display to which it is attached?
cy: A ddylai'r arddangosiad etifeddu ei gwerthoedd hidlydd agored o'r arddangosiad rhiant y mae wedi ei ymgysylltu iddo?

en: Attach before or after the parent display?
cy: Atodi cyn neu ar ôl arddangosiad rhiant?

en: Select which display or displays this should attach to.
cy: Dewis pa arddangosiad neu arddangosiadau y dylai hwn ei atodi iddo.

en: Block admin description
cy: Disgrifiad gweinyddu bloc

en: Block caching type
cy: Math o storfa bloc

en: This sets the default status for Drupal's built-in block caching method; this requires that caching be turned on in block administration, and be careful because you have little control over when this cache is flushed.
cy: Mae hyn yn gosod statws rhagosod ar gyfer y dull storio bloc sydd wedi ei adeiladu i mewn i Drupal; mae angen troi'r cuddstôr ymlaen mewn gweinyddiaeth bloc; a bod yn ofalus gan mai ychydig o reolaeth sydd gennych pan gaiff y cuddstôr ei wagio.

en: Using the site name
cy: Defnyddio enw safle

en: Use the site name for the title
cy: Defnyddio enw'r safle ar gyfer y pennawd

en: The feed icon will be available only to the selected displays.
cy: Bydd yr eicon porthwr ar gael yn unig i arddangosiadau dewsiedig.

en: This view will be displayed by visiting this path on your site. It is recommended that the path be something like "path/%/%/feed" or "path/%/%/rss.xml", putting one % in the path for each argument you have defined in the view.
cy: Bydd y gwelediad yma yn cael ei arddangos drwy ymweld â'r llwybr yma ar eich safle. Argymhellir y ddylai'r llwybr fod yn rhywbeth tebyg i "llwybr/%/%/porthwr" neu "llwybr/%/%/rss.xml", mae rhoi un % yn y llwybr i bob arg yr ydych wedi ei ddiffinio yn y gwelediad.

en: No menu
cy: Dim dewislen

en: Change settings for the parent menu
cy: Newid gosodiadau i ddewislen rhiant

en: The menu path or URL of this view
cy: Llwybr dewislen neu URL i'r golygfa yma

en: This view will be displayed by visiting this path on your site. You may use "%" in your URL to represent values that will be used for arguments: For example, "node/%/feed".
cy: Bydd y gwelediad yma yn cael eui arddangos drwy ymweld â'r llwybr yma ar eich safle. Gallwch ddefnyddio "%" yn eich URL i gynrychioli gwerthoedd a ddefnyddir i argau: Er enghraifft, "nod/%/porthwr".

en: Menu item entry
cy: Cofnod eitem dewislen

en: No menu entry
cy: Dim cofnod dewislen

en: Normal menu entry
cy: Cofnod dewislen safonol

en: Menu tab
cy: Tab dewislen

en: Default menu tab
cy: Rhagosod tab dewislen

en: If set to normal or tab, enter the text to use for the menu item.
cy: Os wedi ei osod i safonol neu tab, rhowch destun i ddefnyddio ar gyfer eitem dewislen.

en: Warning: Changing this item's menu will not work reliably in Drupal 6.4 or earlier. Please upgrade your copy of Drupal at !url.
cy: Rhybudd: Ni fydd newid dewislen yr eitem yma yn gweithio'n ddibynadwy yn Drupal 6.4 neu'n gynharach. Uwchraddiwch eich copi o Drupal yn !url.

en: Insert item into an available menu.
cy: Rhoi eitem i mewn i ddewislen sydd ar gael.

en: The lower the weight the higher/further left it will appear.
cy: Y lleiaf bydd y pwysau yr uchaf/ pellach i'r chwith y bydd yn ymddangos.

en: Default tab options
cy: Dewisadau tab rhagosod

en: When providing a menu item as a tab, Drupal needs to know what the parent menu item of that tab will be. Sometimes the parent will already exist, but other times you will need to have one created. The path of a parent item will always be the same path with the last part left off. i.e, if the path to this view is <em>foo/bar/baz</em>, the parent path would be <em>foo/bar</em>.
cy: Pan yn darparu eitem dewislen fel tab, mae rhaid i Drupal wybod beth fydd eitem deiwslen rhiant i'r tab yna. Weithiau bydd y rhiant yn bodoli'n barod, ond amseroedd eraill bydd rhaid i chi greu un. Bydd llwybr eitem rhiant bob amser yr un fath o hwybr gyda'r rhan olaf wedi ei adael i ffwrdd. h.y, os yw'r llwybr i'r gwelediad yma'n foo/bar/baz, bydd llwybr rhiant yn foo/bar.

en: Already exists
cy: Yn bodoli'n barod

en: If creating a parent menu item, enter the title of the item.
cy: Os yn creu eitem dewislen rhiant, rhowch pennawd yr eitem i mewn.

en: If the parent menu item is a tab, enter the weight of the tab. The lower the number, the more to the left it will be.
cy: Os yw eitem dewislen rhiant yn tab, rhowch bwysau'r tab i mewn. Y lleiaf fydd y rhif, y mwyaf i'r chwith y bydd.

en: "$arg" is no longer supported. Use % instead.
cy: Nid yw "$arg" wedi ei gefnogi mwyach. Defnyddiwch % yn ei le.

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
cy: Ni ellir defnyddio "%" i'r segment cyntaf y llwybr.

en: Views cannot create normal menu items for paths with a % in them.
cy: Ni all gwelediadau greu eitemau dewislen cyffredin i lwybrau gyda % ynddynt.

en: A display whose path ends with a % cannot be a tab.
cy: Ni ellir arddangosiad sydd gyda llwybr sy'n gorffen gyda % fod yn dab.

en: Title is required for this menu type.
cy: Mae pennawd yn ofynnol i'r math yma o ddewislen.

en: Display @display is set to use a menu but the menu title is not set.
cy: Mae arddangosiad @display wedi ei osod i ddefnyddio dewislen ond nid yw pennawd dewislen wedi ei osod eto.

en: Display @display is set to use a parent menu but the parent menu title is not set.
cy: Mae arddangosiad @display wedi ei osod i ddefnyddio dewislen rhiant ond nid yw pennawd dewislen rhiant wedi ei osod eto.

en: Inline fields
cy: Meysydd mewn llinell

en: Inline fields will be displayed next to each other rather than one after another.
cy: Bydd meysydd mewn llinell yn arddangos wrth ymyl ei gilydd yn hytrach nag ar ôl ei gilydd.

en: The separator may be placed between inline fields to keep them from squishing up next to each other. You can use HTML in this field.
cy: Gall y gwahannydd ei roi rhwng meysydd mewn llinell i'w atal rhag iddynt wasgu wrth ymyl ei gilydd. Gallwch ddefnyddio HTML yn y maes yma.

en: Grouping field
cy: Maes dosbarthiad

en: You may optionally specify a field by which to group the records. Leave blank to not group.
cy: Gallwch enwi maes yn ddewsiol i ba rai i grwpio'r cofnodion. Gadael yn wag i beidio a grwpio.

en: Style @style requires a row style but the row plugin is invalid.
cy: Mae steil @style yn gofyn am steil rhes ond nawr mae'r rhes plygio i mewn yn anilys.

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
cy: Bydd aliniad llorweddol yn gosod eitemau yn cychwyn o'r top ar y chwith gan symud i'r dde. Bydd aliniad fertigol yn cychwyn o'r top ar y chwith ac yn symud ar ei lawr.

en: Use the site mission for the description
cy: Defnyddio cenhadaeth safle i'r disgrifiad

en: RSS description
cy: Disgrifiad RSS

en: This will appear in the RSS feed itself.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn y porth RSS ei hun.

en: Display record count with link
cy: Dangos cyfrif cofnod gyda dolen

en: Override number of items to display
cy: Diystyru nifer o eitemau i arddangos

en: Display items inline
cy: Dangos eitemau mewn llinell

en: You need at least one field before you can configure your table settings
cy: Mae'n rhaid i chi gael o leiaf un maes cyn y gallwch ffurfweddu eich gosodiadau tabl.

en: Override normal sorting if click sorting is used
cy: Diystyru dosbarthiad normal os yw clic dosbarthu yn cael ei ddefnyddio.

en: Enable Drupal style "sticky" table headers (Javascript)
cy: Rhoi steil Drupal penawdau tabl "gludiog" (Javascript)

en: (Sticky header effects will not be active for preview below, only on live output.)
cy: (Efeeithiau pennawd gludiog ddim yn weithredol i ragolwg isod, dim ond ar allbwn byw.)

en: If a default sort order is selected, what order should it use by default.
cy: Os yw'r trefn rhagosod yn cael ei ddewis, pa drefn y dylai ddefnyddio drwy rhagosod.

en: Place fields into columns; you may combine multiple fields into the same column. If you do, the separator in the column specified will be used to separate the fields. Check the sortable box to make that column click sortable, and check the default sort radio to determine which column will be sorted by default, if any. You may control column order and field labels in the fields section.
cy: Rhoi meysydd mewn colofnau; gallwch gyfuno meysydd lluosog i mewn i'r un golofn. Os ydych yn gwneud hyn, bydd y gwahanydd yn y golofn a ddynodwyd yn cael ei ddefnyddio i wahanu'r meysydd. Gwiriwch y bocs dosbarthadwy i wneud y golofn clic yna'n ddosbarthadwy, a gwiriwch trefn radio rhagosod i benderfynu pa golofn fydd yn cael ei ddosbarthu drwy ragosod, os oes rhai o gwbl. Gallwch reoli trefn colofn a labeli maes yn yr adran meysydd.

en: The style selected does not utilize fields.
cy: Mae'r steil a ddewiswyd ddim yn defnyddio maesydd.

en: None defined
cy: Dim wedi ei ddiffinio

en: This view is being edited by user !user, and is therefore locked from editing by others. This lock is !age old. Click here to <a href="!break">break this lock</a>.
cy: Mae'r gwelediad yma'n cael ei olygu gan ddefnyddiwr !user, ac fellu wedi ei gloi rhag cael ei olygu gan eraill. Mae'r clo yma'n !age oed. Cliciwch yma i dorri'r clo yma !break.

en: New view
cy: Gwelediad newydd

en: Changed view
cy: Gwelediad wedi newid

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
cy: Gweld %name, dangos eitemau o fath @base.

en: Live preview
cy: Rhagolwg byw

en: <em>@type</em> @base view: <strong>@view</strong>
cy: gwelediad @type @base: @view

en: Title: @title
cy: Pennawd: @title

en: ‹‹
cy: <<

en: ››
cy: >>

en: @current of @max
cy: @current o @max

en: There are no views to be exported at this time.
cy: Does dim gwelediadau i'w allfudo ar hyn o bryd.

en: Show only these tags
cy: Dangos y tagiau yma yn unig

en: Put this in @module.views_default.inc in your modules/@module directory or modules/@module/includes directory
cy: Rhowch hwn yn @module.gwelediadau_rhagosod.inc yn eich cyfeiriadur modiwlau/@modules neu modiwlau/@module/ yn cynnwys cyfeiriadur

en: use views exporter
cy: defnyddio allfudwr gwelediadau

en: Bulk export
cy: Allfudo swmp

en: Views exporter
cy: Gwelediadau wedi eu allfudo

en: Allows exporting multiple views at once.
cy: Yn caniatáu allfudo gwelediadau lluosog yr un pryd.

en: Formatted html link
cy: Dolen html wedi ei fformatio

en: Contact form
cy: Ffurflen gyswllt

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
cy: Mae'n rhaid i'r enw peirianr ddarllenadwy ddim ond cynnwys llythrennau bach, rhifau, ac thanlinellu.

en: Search form
cy: Ffurf chwiliad

en: Date and time lookup
cy: Am-edrych dyddiad ac amser

en: Translation settings
cy: Gosodiadau cyfieithu

en: Minimum resolution for Images
cy: Adferiad lleiaf i Ddelweddau

en: The minimum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an image that is smaller than these dimensions is uploaded it will be rejected.
cy: Maint ffeil lleiad a ganiateir wedi ei fynegi fel LLEDxUCHDER (e.e. 640x480). Wedi ei osod i 0 i ddim cyfyngiad. Os yw delwedd yn llai na'r dimesiynau yma yn cael ei lwytho bydd yn cael ei wrthod.

en: ALT text settings
cy: Gosodiadau testun ALT

en: Enable user input alternate text for images.
cy: Galluogi defnyddiwr mewnbwn testun eiledol i ddelweddau.

en: Default ALT text
cy: Rhagosod testun ALT

en: This value will be used for alternate text by default.
cy: Y gwerth yma fydd yn cael ei ddefnyddio i eiledu testun drwy ragosod.

en: Title text settings
cy: Gosodiadau pennawd testun

en: Enable user input title text for images.
cy: Galluogi testun pennawd mewnben defnyddiwr i ddelweddau.

en: Default Title text
cy: Rhagosod testun Pennawd

en: This value will be used as the image title by default.
cy: Bydd y gwerth yma'n cael ei ddefnyddio fel pennawd y ddelwedd drwy ragosod.

en: Alternate Text
cy: Testun bob yn ail

en: Image linked to node
cy: Delwedd wedi cysylltu i nod

en: Image linked to file
cy: Delwedd wedi ei gysylltu at ffeil

en: The selected file %name could not be saved.
cy: Ni ellir cadw'r ffeil dewisedig %name.

en: filefield
cy: maesffeil

en: When enabled, will display a text field where users may enter a description about the uploaded file.
cy: Pan alluogir, bydd yn dangos maes testun ble mae defnyddwyr yn agllu rhoi disgrifiad am ffeil wedi ei lwytho i fyny.

en: Path settings
cy: Gosodiadau llwybr

en: The file upload failed. %upload
cy: Methodd y llwythiad ffeil. %upload

en: A plain file upload widget.
cy: Dyfais llwytho ffeil plaen.

en: URL to file
cy: URL at ffeil

en: Allowed Extensions: %ext
cy: Estyniadau a ganiateir: %ext

en: Maximum Filesize: %size
cy: Maint ffeil mwyaf: %size

en: Images must be exactly @min_size pixels
cy: Mae'n rhaid i'r delweddau fod yn union @min_size o bicseli.

en: Images must be between @min_size pixels and @max_size
cy: Mae'n rhaid i ddelweddau fod rhwng @min_size o bicseli a @max_size

en: Images larger than @max_size pixels will be scaled
cy: Bydd delweddau sydd yn fwy nag @max_size o bicseli yn cael ei raddio

en: Images must be smaller than @max_size pixels
cy: Mae'n rhaid i ddelweddau fod yn llai na @max_size o bicseli

en: Images must be larger than @max_size pixels
cy: Mae'n rhaid i ddelweddau fod yn fwy na @max_size o bicseli

en: Migrating filefield values
cy: Gwerthoedd maes ffeil sy'n mudo

en: Width of a video or image file in pixels.
cy: Lled ffeil fideo neu delwedd yn picsel.

en: Height of a video or image file in pixels.
cy: Uchder ffeil fideo neu ddelwedd mewn picsel.

en: The duration of audio or video files, in seconds.
cy: Hyd ffeiliau clywedol neu fideo, mewn eiliadau.

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
cy: Storio pennawdm ac priodolwyr yn y gronfa ddata i gydosod dolen.

en: URL, as plain text
cy: URL, fel testun plaen

en: @label URL
cy: URL @label

en: A special cache used to store objects that are being edited; it serves to save state in an ordinarily stateless environment.
cy: Stôr arbennig a ddefnyddir i storio gwrthrychau sy'n cael eu golygu; mae'n werth cadw ffurf mewn amgylchedd heb stad cyffredin.

en: Per-user timezone name.
cy: Enw cylchfa amser i bob defnyddiwr

en: Should the repeat options form start out expanded or collapsed? Set to 'Collapsed' to make those options less obtrusive.
cy: A ddylai'r ffurf dewisadau ailadrodd ddechrau allan wedi ehangu neu wedi cwympo? Gosodwch i "Wedi cwympo" i wneud y dewisadau hyn yn llai ymwthiol.

en: Select List with Repeat options
cy: Dewis rhestr gyda dewisadau Ailadrodd

en: Text Field with Repeat options
cy: Mae Testun gyda dewisadau Ailadrodd

en: Text Field with Date Pop-up calendar
cy: Maes Testun gyda calendr Dyddiad neidio i fyny

en: Text Field with Date Pop-up and Repeat options
cy: Maes Testun gyda dewisadau Dyddiad neidio i fyny ac Ail-adrodd.

en: All repeating date fields have been updated to use the new repeating widgets.
cy: Mae holl feysydd ailadrodd dyddiad wedi eu diweddaru i ddefnyddio dyfeisiau ailadrodd newydd.

en: Time with timezone
cy: Amser gyda cylchfa amser

en: Use <a href="@link">Feed API</a> to import ical dates into nodes.
cy: Defnyddiwch <a href="@link">Feed API</a> i fewnforio dyddiadau ical yn nodau.

en: Enable the <a href="http://drupal.org/project/advanced_help">Advanced help module</a> for more instructions.
cy: Galluogi <a href="http://drupal.org/project/advanced_help">modiwl cynorthwyol uwch</a> am ragor o gyfarwyddiadau.

en: Date browser
cy: Porwr dyddiad

en: Date back/next navigation to attach to other displays. Requires the Date argument.
cy: Mordwyaeth dyddiad yn ôl/ymlaen i ymosod ag arddangosiadau eraill. Yn gofyn am arg Dyddiad.

en: Date browser style
cy: Steil pori dyddiad

en: Creates back/next navigation.
cy: Creu mordwyaeth yn ôl/nesaf

en: Select the type of date value to be used in defaults, summaries, and navigation. For example, a granularity of 'month' will set the default date to the current month, summarize by month in summary views, and link to the next and previous month when using date navigation.
cy: Dewis y math o werth dyddiad i'w ddefnyddio mewn rhagosodiadau, crynodebau, a mordwyaeth. Er engrhaifft, bydd gronynnedd o 'fis' yn cael ei osod i ddyddiad rhagosod yn y mis cyfredol, crynhoi drwy fis mewn gwelediadau crynodeb, ac yn ddolen i'r mis nesaf a blaenorol pan yn defnyddio mordwyaeth dyddiad.

en: Select one or more date fields to filter with this argument. Do not select both the 'From date' and 'To date' for CCK date fields, only one of them is needed.
cy: Dewis un neu fwy o meysydd dyddiad i hidlo gyda'r argyma. Peieidwch a dewis y ddau 'O dyddiad' ac 'I dyddiad' i meysyss dyddiad CCK, dim ond un sydd angen.

en: You must select at least one date field for this argument.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r arg yma.

en: Fetcher
cy: Casglwr

en: Title of the feed.
cy: Teitl y porthwr

en: Validate URL
cy: Dilysu URL
