Hostmaster (Aegir) (6.x-2.0-alpha2) - en to vi translation catalogue (710 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Actions
vi: Thao tác

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: On
vi: Bật

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Servers
vi: Máy chủ

en: Version
vi: Phiên bản

en: view
vi: xem

en: Available variables are:
vi: Các biến số có hiệu lực là:

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: Edit
vi: Sửa

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Related terms
vi: Các từ liệu liên quan

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: settings
vi: các thiết lập

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Update
vi: Cập nhật

en: Core
vi: Nhân

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: read more
vi: xem thêm

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: task
vi: tác vụ

en: ID
vi: Mã

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Files
vi: Các tập tin

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: View type
vi: Kiểu View

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: File ID
vi: ID tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Fields
vi: Các trường

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Normal
vi: Bình thường

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Up
vi: Lên

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: System
vi: Hệ thống

en: Domain
vi: Miền

en: Current
vi: Hiện thời

en: Code
vi: Mã

en: Frequency
vi: Tần suất

en: Internal name
vi: Tên nội bộ

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: Now
vi: Bây giờ

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Basic
vi: Cơ bản

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Site maintenance
vi: Bảo trì hệ thống

en: Both
vi: Cả hai

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: description
vi: mô tả

en: Install
vi: Cài đặt

en: access all views
vi: truy cập mọi views

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Override
vi: Ghi đè

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Summary, sorted ascending
vi: Tổng kết, sắp xếp tăng dần

en: Summary, sorted descending
vi: Tổng kết, sắp xếp giảm dần

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Expose
vi: Hiện

en: Down
vi: Xuống

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: administer views
vi: quản lý view

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Position
vi: Vị trí

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Close
vi: Đóng

en: filters
vi: bộ lọc

en: Task
vi: Tác vụ

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Weeks
vi: Tuần

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Encryption
vi: Mật mã hoá

en: Port
vi: Cổng

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: Format: %time. Leave blank to use the time of form submission.
vi: Định dạng: %time. Để trống để sử dụng giờ lúc biểu mẫu được đệ trình.

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Choose the appropriate item from the list:
vi: Hãy chọn một nội dung tương ứng từ danh sách:

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: access administration menu
vi: quyền truy cập menu quản trị

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Features
vi: Tính năng

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Query
vi: Truy vấn

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: AND
vi: VÀ

en: Revert
vi: Trở lại

en: Days
vi: Ngày

en: Object
vi: Đối tượng

en: Display fields
vi: Trình bày trường

en: profile
vi: hồ sơ

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Hours
vi: Giờ

en: Seconds
vi: Giây

en: Last run
vi: Lần chạy trước

en: Convert
vi: Biến đổi

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: revert
vi: trở lại

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Retry
vi: Thử lại

en: Failed
vi: Thất bại

en: Reverse
vi: Ngược

en: Thousands separator
vi: Dấu cách hàng ngàn

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Add a new @s.
vi: Thêm @s mới.

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Quota
vi: Hạn ngạch

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Minutes
vi: Phút

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Sticky
vi: Dính

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: Reset password
vi: Thiết lập lại mật khẩu

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: Run
vi: Chạy

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Information
vi: Thông tin

en: No content types available.
vi: Không có kiểu nội dung hợp lệ.

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: A comma-separated list of terms describing this content. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.".
vi: Danh sách được phân cách bởi dấy phẩy các từ liệu dùng để mô tả nội dung này. Ví dụ: hài hước, hay, "6,0 Gbps".

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Full node
vi: Node đầy đủ

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Hide
vi: Ẩn

en: Read/Write
vi: Đọc/Viết

en: Global
vi: Chung

en: Thread
vi: Luồng

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi: Bạn phải kèm ít nhất một từ khóa có @count ký tự hoặc nhiều hơn.

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Server
vi: Máy chủ

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Used
vi: Dùng

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Available
vi: Có sẵn

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: Execute
vi: Thực hiện

en: empty
vi: trống

en: Package
vi: Kiện hàng

en: Restore
vi: Phục hồi

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Module name
vi: Tên module

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Edit this view
vi: Sửa view này

en: contains
vi: chứa

en: Data
vi: Dữ liệu

en: No name
vi: Không tên

en: The selected file %name could not be uploaded.
vi: Tập tin được chọn %name không thể tải lên được.

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
vi: Quá trình kiểm tra tính hợp lệ gặp lỗi, vui lòng thử lại. Nếu lỗi này vẫn tồn tại, vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Or
vi: Hoặc

en: Go back
vi: Quay lại

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Sign up
vi: Đăng kí

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Install profile
vi: Hồ sơ cài đặt

en: Web server
vi: Máy chủ web

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: field
vi: trường

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: View settings
vi: Các thiết lập view

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Delete view
vi: Xóa view

en: Release
vi: Phát hành

en: Package ID
vi: ID kiện hàng

en: Certificates
vi: Chứng nhận

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Use default
vi: Sử dụng mặc định

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: IP addresses
vi: Các địa chỉ IP

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Enable developer modules
vi: Bật các module nhà phát triển

en: Disable developer modules
vi: Tắt các module nhà phát triển

en: Current anonymous / authenticated users
vi: Người dùng hiện được xác thực/ ẩn danh

en: Disabled these modules: !module-list.
vi: Đã tắt các module sau: !module-list.

en: No developer modules are enabled.
vi: Không có module của nhà phát triển được kích hoạt

en: display drupal links
vi: hiển thị các liên kết drupal

en: No link
vi: Không liên kết

en: Path: !path
vi: Đường dẫn: !path

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Analyze
vi: Phân tích

en: Database server
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Delete comment
vi: Xóa bài bình luận

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: View link
vi: Xem liên kết

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: '@column' => value for @column
vi: '@column' => giá trị cho @column

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Queues
vi: Các hàng đợi

en: Allowed users
vi: Người dùng được phép

en: Account details for !username at !site
vi: Chi tiết tài khoản của !username tại !site

en: !username,
    
    Thank you for registering at !site. You may now log in to !login_uri using the following username and password:
    
    username: !username
    password: !password
    
    You may also log in by clicking on this link or copying and pasting it in your browser:
    
    !login_url
    
    This is a one-time login, so it can be used only once.
    
    After logging in, you will be redirected to !edit_uri so you can change your password.
    
    
    --  !site team
vi: !username,
    
    Cảm ơn bạn đã đăng ký tài khoản tại !site. Bây giờ bạn có thể đăng nhập vào !login_uri sử dụng tên đăng nhập và mật khẩu sau đây:
    
    tên đăng nhập: !username
    mật khẩu: !password
    
    Bạn cũng có thể đăng nhập bằng cách bấm vào liên kết này hoặc sao chép và dán vào thanh địa chỉ của trình duyệt:
    
    !login_url
    
    Đây là địa chỉ đăng nhập một lần, vì vậy nó chỉ có hiệu lực một lần duy nhất.
    
    Sau khi đăng nhập, bạn sẽ được chuyển đến !edit_uri để thay đổi mật khẩu của mình.
    
    
    --  !site

en: User e-mail settings
vi: Cài đặt thư điện tử người dùng

en: Subject of welcome e-mail
vi: Chủ đề của thư điện tử chào mừng

en: Customize the subject of your welcome e-mail, which is sent to new members upon registering.
vi: Tùy chỉnh chủ đề của thư điện tử chào mừng được gửi cho thành viên mới trong lúc đăng ký.

en: Body of welcome e-mail
vi: Nội dung của thư điện tử chào mừng

en: Customize the body of the welcome e-mail, which is sent to new members upon registering.
vi: Tùy chỉnh nội dung của thư điện tử chào mừng - được gửi cho thành viên mới trong lúc đăng ký.

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Convert view
vi: Biến đổi view

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Display all values
vi: Trình bày tất cả các giá trị

en: Display empty text
vi: Trình bày chuỗi trắng

en: Provide default argument
vi: Cung cấp tham số mặc định

en: Default argument type
vi: Kiểu tham số mặc định

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: If selected, users can enter multiple arguments in the form of 1+2+3 (for OR) or 1,2,3 (for AND).
vi: Nếu được chọn, người dùng có thể nhập nhiều tham số dưới dạng 1+2+3 (cho OR) hay 1,2,3 (cho AND).

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: This item is currently not exposed. If you <strong>expose</strong> it, users will be able to change the filter as they view it.
vi: Mục này hiện không được trình bày. Nếu bạn <strong>trình bày</strong> nó, người dùng sẽ có thể thay đổi bộ lọc khi họ thấy nó.

en: Force this exposed filter to accept only one option.
vi: Bắt buộc bộ lọc được trình bày này chấp nhận chỉ một tùy chọn.

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
vi: Cài thêm module Trợ giúp nâng cao tại !href để có thêm trợ giúp. <a href="@hide">Không hiển thị thông báo này nữa.</a>

en: Warning! Broken view!
vi: Cảnh báo! View bị hỏng!

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Not sure what to do? Try the "!getting-started" page.
vi: Không chắc chắn cần làm gì? Hãy thử trang "!getting-started"

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: Are you sure you want to delete the view %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa view %name?

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unknown or missing table name
vi: Tên bảng không rõ hoặc bị mất

en: Export this view
vi: Xuất view này ra

en: Create a copy of this view
vi: Tạo một bản sao của view này

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: View details
vi: Chi tiết view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: All Views-generated queries will include a special 'VIEWS' = 'VIEWS' string in the WHERE clause. This makes identifying Views queries in database server logs simpler, but should only be used when troubleshooting.
vi: Thêm chuỗi 'VIEWS' = 'VIEWS' vào mệnh đề WHERE trong các truy vấn SQL của View, để tiện nhận diện chúng trong bản ghi log của máy chủ. Chỉ nên dùng khi gỡ lỗi.

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Converted
vi: Đã biến đổi

en: Unable to find view.
vi: Không thể tìm view

en: Unable to convert view.
vi: Không thể biến đổi view

en: The view has been deleted
vi: View đã được xóa

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: filter
vi: Lọc

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Date and time of when the comment was posted.
vi: Ngày và giờ bài bình luận được gửi.

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Node statistics
vi: Thống kê node

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: All terms
vi: Tất cả các từ liệu

en: The description of the uploaded file.
vi: Mô tả của tập tin được tải lên.

en: All files attached to a node with upload.module.
vi: Tất cả các tập tin đính kèm tới một node với upload.module.

en: Has attached files
vi: Có các tập tin đã đính kèm

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: Provide a simple link to delete the user.
vi: Cung cấp một liên kết đơn giản để xóa người dùng.

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: Allow an argument to be ignored. The query will not be altered by this argument.
vi: Cho phép bỏ qua một tham số. Truy vấn sẽ không bị thay đồi bởi tham số này.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Unknown node type
vi: Kiểu node không rõ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Display node comments
vi: Trình bày các bình luận của node

en: Show None
vi: Không hiện

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
vi: Sử dụng toán tử OR viết hóa để tìm kiếm một trong hai từ khóa. Ví dụ: <strong>desktop OR laptop</strong>

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Row style
vi: Kiểu dòng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Update default display
vi: Cập nhật hiển thị mặc định

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: Title: @title
vi: Tiêu đề: @title

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Show only these tags
vi: Chỉ hiện những thẻ này

en: Keep menu at top of page
vi: Giữ thực đơn nằm trên cùng của trang

en: If the Utility module was installed for this purpose, it can be safely disabled and uninstalled.
vi: Nếu Utility module đã được cài đặt cho mục đích này, bây giờ nó có thể được vô hiệu hóa và gỡ bỏ một cách an toàn.

en: Administration menu settings
vi: Trình quản lý các thiết lập của thực đơn

en: Enabled these modules: !module-list.
vi: Đã kích hoạt những module sau: !module-list

en: The administration menu module provides a dropdown menu arranged for one- or two-click access to most administrative tasks and other common destinations (to users with the proper permissions). Use the settings below to customize the appearance of the menu.
vi: Mô-đun Menu quản trị này cung cấp 1 trình đơn thả xuống, và có thể cài đặt truy cập cho bằng cách bấm chuột hoặc bấm đúp chuột. Sử dụng các thiết lập dưới đây để tùy chỉnh cách hiển thị của trình đơn.

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Adjust administration menu settings.
vi: Điều chỉnh các cài đặt menu Admin.

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Compare
vi: So sánh

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: The value provided for %field is not a valid URL.
vi: Giá trị nhập vào %field không phải là một URL hợp lệ.

en: Short date format
vi: Định dạng ngắn cho ngày tháng

en: Medium date format
vi: Định dạng vừa cho ngày tháng

en: Long date format
vi: Định dạng dài cho ngày tháng

en: Wipe and rebuild
vi: Xóa và tạo lại

en: Warnings
vi: Thắng

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Lock
vi: Khoá

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Render
vi: Trình bày

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: Unlock
vi: Bỏ khoá

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"
