NodeStream (6.x-1.0-alpha1) - en to vi translation catalogue (2903 entries)

en: Home
vi: Trang chủ

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: select
vi: chọn

en: Filter HTML tags
vi: Lọc các thẻ HTML

en: Show on every page except the listed pages.
vi: Trình bày ở mọi trang ngoại trừ các trang được liệt kê.

en: Show on only the listed pages.
vi: Chỉ trình bày ở những trang được liệt kê.

en: Pages
vi: Các trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xóa

en: Status
vi: Trạng thái

en: Administer
vi: Quản lý

en: Create a new user account.
vi: Tạo tài khoản người dùng mới.

en: Request new password via e-mail.
vi: Yêu cầu gửi mật khẩu mới qua thư điện tử.

en: Markup
vi: Đánh dấu

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên truy cập

en: Private
vi: Riêng tư

en: content
vi: nội dung

en: Development
vi: Phát triển

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Closed
vi: Đóng

en: Wrong username or password.
vi: Tên đăng nhập hoặc mật khẩu bị sai.

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Chủ đề

en: closed
vi: đã kết thúc

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: deny
vi: từ chối

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Delete group
vi: Xóa nhóm

en: Read more
vi: Xem thêm

en: Log
vi: Bản ghi

en: RSS feed
vi: Nguồn RSS

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bài bình luận

en: More
vi: Thêm

en: not verified
vi: chưa được kiểm chứng

en: Action
vi: Thao tác

en: Quantity
vi: Số lượng

en: Last updated
vi: Cập nhật lần cuối

en: On
vi: Bật

en: new
vi: mới

en: error
vi: lỗi

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề block

en: The title of the block as shown to the user.
vi: Tiêu đề của khối nội dung được trình bày cho người dùng.

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Blue Lagoon (Default)
vi: Blue Lagoon (Mặc định)

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: updated
vi: đã cập nhật

en: Available variables are:
vi: Các biến số có hiệu lực là:

en: Overview
vi: Tổng quan

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Release notes
vi: Ghi chú phát hành

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: None
vi: Không có

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: No log messages available.
vi: Không có thông điệp bản ghi nào.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Mẫu biểu bình luận

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: There are currently no posts in this category.
vi: Hiện tại không có bài gửi nào trong mục phân loại này.

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Related terms
vi: Các từ liệu liên quan

en: Synonyms
vi: Từ đồng nghĩa

en: Multiple select
vi: Chọn nhiều mục

en: Required
vi: Bắt buộc

en: root
vi: gốc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
vi: Các trang ở một cấp độ đã cho được sắp thứ tự đầu tiên theo độ nặng, sau đó theo tiêu đề.

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Add container
vi: Thêm nhóm diễn đàn

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Add category
vi: Thêm mục phân loại

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit container
vi: chỉnh sửa nhóm diễn đàn

en: edit
vi: sửa

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: up
vi: lên

en: Go to parent page
vi: Đến trang cha

en: Go to next page
vi: Đến trang kế sau

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất ra

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: category
vi: phân loại

en: Outline
vi: Tóm tắt

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Session opened for %name.
vi: Phiên truy cập đã mở cho %name.

en: Help
vi: Trợ giúp

en: username
vi: tên đăng nhập

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Background
vi: Nền

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Update
vi: Cập nhật

en: Top
vi: Đầu

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: High
vi: Cao

en: Low
vi: Thấp

en: Time
vi: Thời gian

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: remove
vi: xóa

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Format
vi: Định dạng

en: History
vi: Lịch sử

en: The configuration options have been reset to their default values.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được trả về giá trị mặc định.

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Clear index
vi: Xóa chỉ mục

en: edit forum
vi: chỉnh sửa diễn đàn

en: Forum name
vi: Tên diễn đàn

en: forum
vi: diễn đàn

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa diễn đàn %name?

en: The forum %term and all sub-forums and associated posts have been deleted.
vi: Diễn đàn %term và tất cả diễn đàn con cùng với các bài viết có liên quan đã được xóa.

en: forum: deleted %term and all its sub-forums and associated posts.
vi: diễn đàn: đã xóa %term và tất cả các diễn đàn con cùng với các bài viết liên quan.

en: Manage
vi: Quản lý

en: Region
vi: Khu vực

en: key
vi: khóa

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Core - optional
vi: Phần lõi - tùy chọn

en: Teaser
vi: Bản cắt

en: never
vi: chưa bao giờ

en: Notes
vi: Ghi chú

en: The username %name does not exist.
vi: Tên người dùng %name không tồn tại.

en: mail
vi: thư

en: Add item
vi: Thêm mục

en: actions
vi: thao tác

en: Text
vi: Văn bản

en: Layout
vi: Bố cục

en: aggregator
vi: bộ lấy tin

en: read more
vi: xem thêm

en: Update interval
vi: Tần suất cập nhật

en: The fully-qualified URL of the feed.
vi: URL đầy đủ của nguồn tin.

en: Add forum
vi: Thêm diễn đàn

en: Add term
vi: Thêm từ liệu

en: Screenshot for %theme theme
vi: Ảnh chụp của giao diện %theme

en: no screenshot
vi: không có ảnh chụp

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Access log settings
vi: Cài đặt bản ghi truy cập

en: Enable access log
vi: Bật bản ghi truy cập

en: Discard access logs older than
vi: Hủy bỏ các bản ghi truy cập cũ hơn

en: Preview comment
vi: Xem trước

en: <none>
vi: <không>

en: Component
vi: Thành phần

en: Total
vi: Tổng

en: Unassign
vi: Bỏ gán

en: Please contact the site administrator.
vi: Hãy vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống.

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: You are not authorized to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Settings for @role
vi: Các thiết lập cho @role

en: Permitted file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được phép

en: Extensions that users in this role can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
vi: Phần mở rộng mà người dùng có vai trò này có thể tải lên. Phân cách các phần mở rộng này bằng khoảng trắng và không có dấu chấm (.) ở phía trước.

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Upload image
vi: Tải ảnh lên

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: type
vi: loại

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: Database type
vi: Loại cơ sở dữ liệu

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: action
vi: hành động

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: status
vi: trạng thái

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Sent email to %recipient
vi: Gửi email đến %recipient

en: Unable to send email to %recipient
vi: Không thể gửi email đến %recipient

en: The subject of the message.
vi: Chủ đề của thông điệp.

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Create
vi: Tạo

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Save categories
vi: Lưu các thể loại

en: Content management
vi: Quản lý nội dung

en: Menu item
vi: Mục liên kết

en: Expanded
vi: Mở rộng

en: The path this menu item links to. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
vi: Đường dẫn liên kết của mục liên kết. Đường dẫn này có thể là đường dẫn bên trong hệ thống như là %add-node hoặc đường dẫn bên ngoài như là %drupal. Nhập %front để liên kết đến trang chính.

en: If selected and this menu item has children, the menu will always appear expanded.
vi: Nếu được chọn và mục liên kết này có mục liên kết con, menu sẽ luôn luôn hiển thị ở dạng mở rộng.

en: Parent item
vi: Phần tử cha

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong menu, những phần tử có độ nặng nhỏ hơn sẽ được định vị ở vị trí cao hơn.

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Add child page
vi: Thêm trang con

en: Printer-friendly version
vi: Phiên bản để in

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: Remove from outline
vi: Xóa khỏi tóm tắt

en: Unknown export format.
vi: Không rõ định dạng xuất ra.

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Post
vi: Bài gửi

en: Last post
vi: Bài gửi cuối

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Submitted
vi: Đã đệ trình

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: General information
vi: Thông tin chung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: CSS ID
vi: ID CSS

en: The CSS ID to apply to this page
vi: ID CSS dùng cho trang này

en: Block
vi: Khối

en: Add block
vi: Thêm khối nội dung

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: View type
vi: Kiểu View

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Three column 25/50/25
vi: Ba cột 25/50/25

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Three column 25/50/25 stacked
vi: Ba cột 25/50/25 chồng lên nhau

en: Bottom
vi: Cuối

en: Three column 33/34/33
vi: Ba cột 33/34/33

en: Two column
vi: Hai cột

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Configuration saved.
vi: Đã lưu cấu hình.

en: Node links
vi: Liên kết node

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Footer message
vi: Thông điệp phần chân

en: Logo
vi: Biểu huy

en: Mission
vi: Nhiệm vụ

en: Search box
vi: Hộp tìm kiếm

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Node types
vi: Kiểu node

en: User settings
vi: Cài đặt người dùng

en: Public registrations
vi: Đăng ký công cộng

en: Only site administrators can create new user accounts.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới có thể tạo tài khoản người dùng mới.

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Available updates
vi: Các bản cập nhật hiện có

en: Manual update check
vi: Kiểm tra cập nhật thủ công

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Check manually
vi: Kiểm tra thủ công

en: Up to date
vi: Phiên bản mới nhất

en: Update available
vi: Bản cập nhật hiện có

en: Drupal core update status
vi: Tình trạng cập nhật của nhân Drupal

en: Out of date
vi: Quá hạn

en: Update status
vi: Tình trạng cập nhật

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: The menu item can be customized and configured only once the menu module has been <a href="@modules-page">enabled</a>.
vi: Mục menu có thể được tùy chỉnh và cấu hình một khi module menu <a href="@modules-page">đã được bật</a>.

en: Recipients
vi: Người nhận

en: Selected
vi: Được chọn

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
vi: Đặt giá trị này là <em>Có</em> nếu bạn muốn mục phân loại này được chọn mặc định.

en: You must enter a category.
vi: Bạn phải nhập một mục phân loại.

en: You must enter one or more recipients.
vi: Bạn phải nhập vào một hoặc nhiều người nhận.

en: Category %category has been added.
vi: Mục phân loại %category đã được thêm vào.

en: Category %category has been updated.
vi: Mục %category đã được cập nhật.

en: Are you sure you want to delete %category?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa %category?

en: Category %category has been deleted.
vi: Mục phân loại %category đã được xóa.

en: Hourly threshold
vi: Giới hạn trong một giờ

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
vi: Bạn không thể gửi nhiều hơn %number thông điệp trong vòng một giờ. Vui lòng thử lại vào lúc khác.

en: Your name
vi: Tên của bạn

en: Your e-mail address
vi: Địa chỉ thư điện tử của bạn

en: Send e-mail
vi: Gửi thư điện tử

en: You must select a valid category.
vi: Bạn phải chọn đúng một mục phân loại.

en: You must enter a valid e-mail address.
vi: Bạn phải nhập một địa chỉ thư điện tử hợp lệ.

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Locale
vi: Bản địa

en: Title field label
vi: Nhãn của trường dữ liệu tiêu đề

en: Body field label
vi: Nhãn của trường dữ liệu phần thân

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Revisions
vi: Các bản duyệt

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Explanation
vi: Lời giải nghĩa

en: Selection options
vi: Các tùy chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Role name
vi: Tên vai trò

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Theme configuration
vi: Cấu hình giao diện

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Severity
vi: Mức độ

en: Content field
vi: Trường dữ liệu nội dung

en: Field name
vi: Tên trường

en: Field type
vi: Kiểu trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Fields
vi: Các trường

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Vote
vi: Phiếu bình chọn

en: Count
vi: Số lần

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: RSS - blogs
vi: RSS - blog

en: Search settings
vi: Cài đặt tìm kiếm

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: blocked
vi: khóa

en: active
vi: hoạt động

en: OPML feed
vi: Nguồn tin OPML

en: configure
vi: cấu hình

en: Number of news items in block
vi: Số bài viết mới trong block

en: View this feed's recent news.
vi: Xem tin tức gần đây của nguồn tin này.

en: View this category's recent news.
vi: Xem tin mới nhất trong thể loại này.

en: Feed overview
vi: Tổng quan nguồn tin

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Next update
vi: Cập nhật tiếp theo

en: %time ago
vi: %time về trước

en: %time left
vi: còn %time

en: remove items
vi: bỏ các bài viết

en: update items
vi: cập nhật các bài viết

en: Category overview
vi: Tổng quan phân loại

en: Categorize
vi: Phân loại

en: You are not allowed to categorize this feed item.
vi: Bạn không được phép phân loại nguồn tin này.

en: The categories have been saved.
vi: Các thể loại đã được lưu lại.

en: Updated:
vi: Đã cập nhật:

en: blog it
vi: viết blog

en: Comment on this news item in your personal blog.
vi: Phản hồi về bản tin này trong blog cá nhân của bạn.

en: %age old
vi: %age tuổi

en: %ago ago
vi: cách đây %ago

en: Nodes
vi: Các node

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Items shown in sources and categories pages
vi: Các mục được thể hiện trong trang thể loại và nguồn

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: A feed with this URL %url already exists. Please enter a unique URL.
vi: Nguồn tin với URL %url đã tồn tịa. Vui lòng nhập vào URL duy nhất.

en: The feed %feed has been updated.
vi: Nguồn tin %feed đã được cập nhật.

en: Feed %feed deleted.
vi: Đã xóa nguồn tin %feed.

en: The feed %feed has been deleted.
vi: Nguồn tin %feed đã được xóa.

en: Feed %feed added.
vi: Nguồn tin %feed đã được thêm vào.

en: The feed %feed has been added.
vi: Nguồn tin %feed đã được thêm vào.

en: Delete all
vi: Xóa tất cả

en: The news items from %site have been removed.
vi: Những mục tin từ %site đã được gỡ bỏ.

en: administer news feeds
vi: quản trị các nguồn tin

en: access news feeds
vi: truy cập các nguồn tin

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: Read full article to view attachments.
vi: Xem toàn bộ bài viết để xem các đính kèm.

en: 1 attachment | @count attachments
vi[0]: 1 tập tin đính kèm
vi[1]: @count tập tin đính kèm

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Scale
vi: Co dãn

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Medium
vi: Vừa

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Last reply
vi: Bài trả lời cuối

en: System
vi: Hệ thống

en: Amount
vi: Số lượng

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Send
vi: Gửi

en: Code
vi: Mã

en: No posts available.
vi: Không có bài gửi nào.

en: Recipient
vi: Người nhận

en: Add a role to the selected users
vi: Thêm vai trò cho người dùng được chọn

en: Remove a role from the selected users
vi: Bỏ vai trò cho người dùng được chọn

en: security
vi: an ninh

en: Group name
vi: Tên nhóm

en: General
vi: Tổng quát

en: Border
vi: Biên

en: group
vi: nhóm

en: Method
vi: Phương thức

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: Start
vi: Khởi động

en: End
vi: Kết thúc

en: Mon
vi: T2

en: Tue
vi: T3

en: Wed
vi: T4

en: Thu
vi: T5

en: Fri
vi: T6

en: Sat
vi: T7

en: Sun
vi: CN

en: May
vi: Tháng 5

en: am
vi: sa

en: pm
vi: ch

en: Now
vi: Bây giờ

en: Forum
vi: Diễn đàn

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: General Settings
vi: Thiết lập chung

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Color
vi: Màu sắc

en: Theme-specific settings
vi: Cài đặt chi tiết giao diện

en: These settings only exist for the %theme theme and all the styles based on it.
vi: Các thiết lập này chỉ tồn tại cho giao diện %theme và tất cả các phong cách dựa trên nó.

en: access content
vi: truy cập nội dung

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Allow
vi: Cho phép

en: Deny
vi: Từ chối

en: Signatures
vi: Chữ kí

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Updated URL for feed %title to %url.
vi: Đã cập nhật URL cho nguồn tin %title thành %url.

en: Jump to the first comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận đầu tiên của nội dung này.

en: Jump to the first new comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận mới đầu tiên của nội dung này.

en: Add new comment
vi: Bình luận

en: Add a new comment to this page.
vi: Viết bài bình luận về nội dung này.

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
vi: Chia sẻ những suy nghĩ và ý kiến của bạn về nội dung này.

en: No terms available.
vi: Không có từ liệu nào.

en: reset
vi: thiết lập lại

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Minimum cache lifetime
vi: Thời gian đệm tối thiểu

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: 1 vote | @count votes
vi[0]: 1 phiếu
vi[1]: @count phiếu

en: Site maintenance
vi: Bảo trì hệ thống

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Off-line
vi: Ngắt mạng

en: When set to "Online", all visitors will be able to browse your site normally. When set to "Off-line", only users with the "administer site configuration" permission will be able to access your site to perform maintenance; all other visitors will see the site off-line message configured below. Authorized users can log in during "Off-line" mode directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
vi: Khi được thiết lập là "Đang hoạt động", tất cả khách ghé thăm sẽ có thể truy cập website của bạn một cách bình thường. Khi được thiết lập là "Ngưng hoạt động", chỉ có người dùng có quyền "quản trị hệ thống" mới có thể truy cập vào hệ thống để thực hiện công việc bảo trì; tất cả những khách ghé thăm khác sẽ nhìn thấy thông điệp ngưng hoạt động được thiết lập bên dưới. Trong suốt quá trình hệ thống hoạt động ở chế độ "Ngưng hoạt động", người dùng có thẩm quyền có thể đăng nhập thông qua trang <a href="@user-login">đăng nhập thành viên</a>.

en: Site off-line message
vi: Thông điệp hệ thống ngắt mạng

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
vi: Thông điệp hiển thị khi hệ thống đang ở chế độ ngắt mạng.

en: Default front page
vi: Trang trước mặc định

en: Top pages
vi: Trang được xem nhiều nhất

en: Both
vi: Cả hai

en: Text processing
vi: Xử lí văn bản

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: The maximum length of the field in characters. Leave blank for an unlimited size.
vi: Số kí tự tối đa cho trường. Để trống nếu muốn độ dài là vô hạn.

en: Rows
vi: Số dòng

en: Create content
vi: Tạo nội dung

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Uninstall
vi: Gỡ bỏ

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: access all views
vi: truy cập mọi views

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Override
vi: Ghi đè

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default view
vi: View mặc định

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Summary, sorted ascending
vi: Tổng kết, sắp xếp tăng dần

en: Summary, sorted descending
vi: Tổng kết, sắp xếp giảm dần

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Expose
vi: Hiện

en: Down
vi: Xuống

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: administer views
vi: quản lý view

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Recent hits
vi: Các lượt truy cập gần đây

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: The comment no longer exists.
vi: Bài bình luận không còn tồn tại.

en: The comment and all its replies have been deleted.
vi: Bài bình luận và các bài viết phản hồi đã được xóa.

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Do not display
vi: Không hiển thị

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
vi: Trình bày nếu đoạn mã PHP sau trả về giá trị <code>TRUE</code> (chế độ PHP, dành cho người dùng chuyên nghiệp).

en: Preformatted
vi: Được định dạng trước

en: CSS path
vi: Đường dẫn CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Close
vi: Đóng

en: expired
vi: đã hết hạn

en: filters
vi: bộ lọc

en: Votes
vi: Phiếu bình chọn

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: Edit group
vi: Sửa nhóm

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Function
vi: Chức năng

en: Session closed for %name.
vi: Phiên truy cập đã kết thúc của %name.

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: You have to specify a valid date.
vi: Bạn phải nhập một ngày hợp lệ.

en: Server settings
vi: Thiết lập máy chủ

en: The name %name is a reserved username.
vi: Tên %name là một tên đăng nhập dành riêng cho hệ thống.

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: The field %field is required.
vi: Trường dữ liệu %field là bắt buộc.

en: Logout
vi: Thoát

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: 1 new | @count new
vi[0]: @count mục mới

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Add rule
vi: Thêm quy tắc

en: Delete rule
vi: Xóa quy tắc

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Full name
vi: Tên đầy đủ

en: Table prefix
vi: Tiếp đầu ngữ của bảng dữ liệu

en: Database username
vi: Tên người dùng cơ sở dữ liệu

en: Database password
vi: Mật khẩu cơ sở dữ liệu

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Add user
vi: Thêm người dùng

en: Formatting guidelines
vi: Hướng dẫn về định dạng

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: "Size" must be a positive integer.
vi: "Kích thước" phải là giá trị nguyên dương.

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: Format: %time. Leave blank to use the time of form submission.
vi: Định dạng: %time. Để trống để sử dụng giờ lúc biểu mẫu được đệ trình.

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Attachments
vi: Các đính kèm

en: File attachments
vi: Tập tin đính kèm

en: Changes made to the attachments are not permanent until you save this post. The first "listed" file will be included in RSS feeds.
vi: Các thay đổi của tập tin đính kèm sẽ không được ghi lại cho đến khi bạn lưu bài viết này. Tập tin "được liệt kê" đầu tiên sẽ được gắn kèm vào nguồn RSS.

en: File attachments are disabled. The file directories have not been properly configured.
vi: Đính kèm tập tin đã bị vô hiệu hóa. Thư mục chứa tập tin chưa được cấu hình đúng.

en: Please visit the <a href="@admin-file-system">file system configuration page</a>.
vi: Vui lòng truy cập trang <a href="@admin-file-system">cấu hình hệ thống tập tin</a>.

en: Root
vi: Gốc

en: minute
vi: phút

en: Show
vi: Hiện

en: Enable or disable page caching for anonymous users and set CSS and JS bandwidth optimization options.
vi: Bật hoặc tắt tính năng đệm nội dung trang đối với người dùng nặc danh và thiết lập các tùy chọn tối ưu băng thông cho các nội dung CSS và JS.

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Database queries
vi: Câu truy vấn cơ sở dữ liệu

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction.
vi: Kích thước tối đa cho phép của ảnh là RỘNGxCAO (thí dụ 640x480). Đặt giá trị này về 0 để bỏ giới hạn.

en: The %role file size limit must be a number and greater than zero.
vi: Giới hạn dung lượng tập tin của %role phải là một số nguyên dương.

en: The %role maximum file size per upload is greater than the total file size allowed per user
vi: Dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên của %role lớn hơn dung lượng cho phép tải lên cho mỗi người dùng

en: Maximum resolution for uploaded images
vi: Độ phân giải tối đa đối với ảnh tải lên

en: WIDTHxHEIGHT
vi: RỘNGxCAO

en: Maximum file size per upload
vi: Dung lượng tập tin tối đa cho mỗi lần tải lên

en: Total file size per user
vi: Tổng dung lượng tập tin cho mỗi người dùng

en: The maximum size of all files a user can have on the site (in megabytes).
vi: Dung lượng tối đa của tất cả tập tin mà một người dùng có thể có trong hệ thống (tính bằng megabyte).

en: [<a href="@link">more help...</a>]
vi: [<a href="@link">trợ giúp thêm...</a>]

en: Change
vi: Thay đổi

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Switch
vi: Chuyển

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Are you sure you want to delete these items?
vi: Bạn có chắn chắn muốn xóa những mục này?

en: The items have been deleted.
vi: Mục được chọn đã được xóa.

en: Remove items
vi: Bỏ các bài viết

en: Allowed HTML tags
vi: Các thẻ HTML được cho phép

en: !title category latest items
vi: Tin mới nhất thuộc thể loại !title

en: !title feed latest items
vi: Tin mới nhất từ nguồn !title

en: A category named %category already exists. Please enter a unique title.
vi: Thể loại có tên %category đã tồn tại. Vui lòng chọn tên duy nhất.

en: The category %category has been updated.
vi: Mục %category đã được cập nhật.

en: Category %category deleted.
vi: Đã xóa thể loại %category.

en: The category %category has been deleted.
vi: Thể loại %category đã được xóa.

en: Category %category added.
vi: Đã thêm thể loại %category.

en: The category %category has been added.
vi: Thể loại %category đã được thêm vào.

en: aggregator - @title
vi: bộ lấy tin - @title

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: Are you sure you want to delete the custom menu item %item?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa mục liên kết tùy chỉnh %item?

en: The menu item %title has been deleted.
vi: Mục liên kết %title đã được xóa.

en: Deleted menu item %title.
vi: Đã xóa mục liên kết %title.

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: No items selected.
vi: Không có mục nào được chọn.

en: The update has been performed.
vi: Quá trình cập nhật đã được thực hiện.

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: View user profile.
vi: Xem hồ sơ người dùng.

en: Titles only
vi: Chỉ có tiêu đề

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: This cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Source
vi: Nguồn

en: Message:
vi: Thông điệp:

en: Language file
vi: Tập tin bản dịch

en: published
vi: đã xuất bản

en: Average page generation time
vi: Thời gian trung bình để tạo trang

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Refine
vi: Sàng lọc

en: Undo
vi: Khôi phục

en: @time ago
vi: @time trước

en: Select all rows in this table
vi: Chọn tất cả các dòng trong bảng này

en: Deselect all rows in this table
vi: Bỏ chọn tất cả các dòng trong bảng này

en: Replacement value
vi: Giá trị thay thế

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Các đặc điểm

en: Replace
vi: Thay thế

en: Topics
vi: Chủ đề

en: Topic
vi: Chủ đề

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Middle
vi: Giữa

en: Minimum width
vi: Độ rộng tối thiểu

en: Locale settings
vi: Thiết lập địa phương

en: hour
vi: giờ

en: Jan
vi: Th1

en: Feb
vi: Th2

en: Mar
vi: Th3

en: Apr
vi: Th4

en: Jun
vi: Th6

en: Jul
vi: Th7

en: Aug
vi: Th8

en: Sep
vi: Th9

en: Oct
vi: Th10

en: Nov
vi: Th11

en: Dec
vi: Th12

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Moderated
vi: Kiểm duyệt

en: Posts
vi: Số bài gửi

en: Mission statement
vi: Tuyên bố sứ mệnh

en: Configure permissions
vi: Cấu hình quyền hạn

en: E-mail subject
vi: Chủ đề thư điện tử

en: None.
vi: Không có.

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Rỗng

en: Existing system path
vi: Đường dẫn hệ thống đang có

en: Path alias
vi: Đường dẫn giả

en: Specify the existing path you wish to alias. For example: node/28, forum/1, taxonomy/term/1+2.
vi: Xác định một đường dẫn đang có mà bạn muốn tạo tên giả. Thí dụ: node/28, forum/1, taxonomy/term/1+2.

en: Specify an alternative path by which this data can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
vi: Chọn một đường dẫn thay thế để truy cập dữ liệu. Ví dụ gõ "tacgia" khi viết một trang thông tin tác giả. . Hãy sử dụng đường dẫn tương đối và không thêm dấu "/" ở cuối cùng nếu không thì đường dẫn sẽ không hoạt động.

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Choice
vi: Lựa chọn

en: Number of day's top views to display
vi: Số lượng lượt được xem trong ngày cần hiển thị

en: Number of all time views to display
vi: Số lượng lượt được xem tại mọi thời điểm cần hiển thị

en: Number of most recent views to display
vi: Số lượng lượt được xem gần đây cần hiển thị

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Maxlength
vi: Độ dài tối đa

en: Spam link deterrent
vi: Ngăn chặn liên kết quẫy nhiễu (spam)

en: profile
vi: hồ sơ

en: First day of week
vi: Ngày đầu tiên của tuần

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Send yourself a copy.
vi: Gửi cho bạn một bản sao.

en: !name (!name-url) has sent you a message via your contact form (!form-url) at !site.
vi: !name (!name-url) đã gửi cho bạn một bức thông điệp thông qua trang liên hệ của bạn (!form-url) tại !site.

en: If you don't want to receive such e-mails, you can change your settings at !url.
vi: Nếu bạn không muốn nhận thư điện tử như thế này nữa, bạn có thể thay đổi các thiết lập tại !url.

en: %name-from sent %name-to an e-mail.
vi: %name-from đã gửi cho %name-to một bức thư điện tử.

en: The message has been sent.
vi: Thông điệp đã được gửi.

en: !name sent a message using the contact form at !form.
vi: !name đã gửi một thông điệp sử dụng trang liên hệ tại !form.

en: %name-from sent an e-mail regarding %category.
vi: %name-from đã gửi một bức thư điện tử về việc %category.

en: Your message has been sent.
vi: Thông điệp của bạn đã được gửi đi.

en: Are you sure you want to delete the block %name?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa block %name?

en: The block %name has been removed.
vi: Block %name đã được gỡ bỏ.

en: Red
vi: Đỏ

en: Fade
vi: Mờ

en: Slow
vi: Chậm

en: Fast
vi: Nhanh

en: People
vi: Mọi người

en: list terms
vi: liệt kê từ liệu

en: add terms
vi: thêm từ liệu

en: Created new term %term.
vi: Đã tạo từ liệu mới %term.

en: Are you sure you want to delete the term %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa từ liệu %title?

en: Deleted term %name.
vi: Đã xóa từ liệu %name.

en: warning
vi: cảnh báo

en: No statistics available.
vi: Chưa có thống kê.

en: Last run !time ago
vi: Lần chạy cuối !time trước

en: Never run
vi: Chưa bao giờ chạy

en: Site information
vi: Thông tin website

en: critical
vi: nghiêm trọng

en: Optimize JavaScript files
vi: Tối ưu các tập tin javascript

en: Results
vi: Kết quả

en: Older polls
vi: Thăm dò cũ

en: View the list of polls on this site.
vi: Xem danh sách các bảng thăm dò trong hệ thống.

en: Poll settings
vi: Các thiết lập Poll

en: You must fill in at least two choices.
vi: Bạn phải điền vào ít nhất hai lựa chọn.

en: open
vi: đang hoạt động

en: This table lists all the recorded votes for this poll. If anonymous users are allowed to vote, they will be identified by the IP address of the computer they used when they voted.
vi: Bảng này liệt kê tất cả các phiếu bình chọn đã được ghi lại của cuộc bình chọn này. Nếu người dùng ẩn danh được phép bỏ phiếu, họ sẽ được xác định bởi địa chỉ IP của máy vi tính mà họ đã sử dụng để bỏ phiếu.

en: Visitor
vi: Khách

en: Cancel your vote
vi: Hủy bỏ phiếu bình chọn

en: View the current poll results.
vi: Xem kết quả thăm dò hiện tại.

en: cancel own vote
vi: hủy bỏ phiếu bình chọn của chính mình

en: Deleting a term will delete all its children if there are any. This action cannot be undone.
vi: Hành động xóa một từ liệu sẽ xóa tất cả mục con của nó. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: Syndicate
vi: Lấy tin RSS

en: Syndicate content
vi: Nội dung tin cung cấp

en: Blogs
vi: Blog

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Revisions for %title
vi: Các bản duyệt cho %title

en: !date by !username
vi: !date bởi !username

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: current revision
vi: bản duyệt hiện tại

en: The specified passwords do not match.
vi: Các mật khẩu không trùng khớp.

en: Missing
vi: Bị mất

en: No forums defined
vi: Không có diễn đàn nào được định nghĩa.

en: This topic has been moved
vi: Chủ đề này đã được chuyển đi

en: Permissions
vi: Quyền

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Your vote was recorded.
vi: Phiếu bình chọn của bạn đã được lưu lại.

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
vi: Cho phép hệ thống ghi nhận các phiếu bình chọn ở các chủ đề khác nhau theo dạng câu hỏi có nhiều lựa chọn.

en: Link color
vi: Màu liên kết

en: Your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
vi: Mật khẩu của bạn và các hướng dẫn cụ thể hơn đã được gửi đến địa chỉ thư điện tử của bạn.

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Thousands separator
vi: Dấu cách hàng ngàn

en: completed
vi: đã hoàn thành

en: User name
vi: Tên người dùng

en: Length of trimmed posts
vi: Độ dài của bài viết rút gọn

en: 200 characters
vi: 200 ký tự

en: 400 characters
vi: 400 ký tự

en: 600 characters
vi: 600 ký tự

en: 800 characters
vi: 800 ký tự

en: 1000 characters
vi: 1000 ký tự

en: 1200 characters
vi: 1200 ký tự

en: 1400 characters
vi: 1400 ký tự

en: 1600 characters
vi: 1600 ký tự

en: 1800 characters
vi: 1800 ký tự

en: 2000 characters
vi: 2000 ký tự

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
vi: Số lượng ký tự tối đa được sử dụng trong phiên bản rút gọn của bài viết. Hệ thống sẽ sử dụng thiết lập này để quyết định vị trí mà bài viết sẽ bị ngắt. Phiên bản rút gọn của của bài viết thường được dùng như là câu dẫn khi hiển thị bài viết ở trang chính, ở nguồn XML, v.v... Để vô hiệu hóa câu dẫn này, hãy đặt giá trị là 'Không giới hạn'. Chú ý rắng thiết lập này chỉ có tác dụng đối với nội dung mới được đưa lên hoặc mới được cập nhật.

en: System default
vi: Mặc định hệ thống

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: File settings
vi: Thiết lập tập tin

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
vi: Thiết lập PHP của hệ thống giới hạn dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên là %size.

en: The description displayed when hovering over a menu item.
vi: Nội dung mô tả sẽ hiển thị khi di chuyển con trỏ chuột lên mục liên kết.

en: XML feed
vi: Nguồn XML

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Gray
vi: Xám

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Path to the "convert" binary
vi: Đường dẫn đến "convert" binary

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: <a href="@link" title="@title">more</a>
vi: <a href="@link" title="@title">thêm</a>

en: Redirect to URL
vi: Chuyển hướng đến URL

en: details
vi: chi tiết

en: Top left
vi: Trên trái

en: Top right
vi: Trên phải

en: Bottom right
vi: Dưới phải

en: Bottom left
vi: Dưới trái

en: Percentage
vi: Tỷ lệ

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: image
vi: hình ảnh

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Revision of %title from %date
vi: Bản duyệt của %title từ %date

en: The primary identifier for a node.
vi: Định danh chính cho một node.

en: The username of the user to which you would like to assign ownership.
vi: Tên của người dùng mà bạn muốn gán quyền tác giả.

en: Please enter a valid username.
vi: Vui lòng nhập vào tên người dùng hợp lệ.

en: Please enter a valid email address or %author.
vi: Vui lòng nhập một địa chỉ email hợp lệ hoặc %author.

en: Actions available to Drupal:
vi: Các thao tác hợp lệ cho Drupal:

en: The action has been successfully saved.
vi: Thao tác đã được lưu thành công.

en: Deleted action %aid (%action)
vi: Đã xoá thao tác %aid (%action)

en: Action '%action' added.
vi: Đã thêm thao tác '%action'.

en: Remove orphaned actions
vi: Xoá bỏ các hành động mồ côi

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Delete comments
vi: Xóa bài bình luận

en: not published
vi: chưa xuất bản

en: by
vi: bởi

en: The comments have been deleted.
vi: Bài bình luận đã được xóa.

en: Your comment has been queued for moderation by site administrators and will be published after approval.
vi: Bài bình luận của bạn đã được lưu lại để quản trị hệ thống duyệt và sẽ được công bố nếu được chấp thuận.

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: !name field is required.
vi: !name là trường dữ liệu bắt buộc.

en: Protected
vi: Đã được bảo vệ

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Hits
vi: Lượt truy cập

en: not sticky
vi: không cố định vị trí

en: sticky
vi: cố định vị trí

en: not promoted
vi: không quảng bá

en: Default options
vi: Tùy chọn mặc định

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: Contact settings
vi: Cài đặt liên hệ

en: Reset password
vi: Thiết lập lại mật khẩu

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: Finished
vi: Đã hoàn thành

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Path to file
vi: Đường dẫn tới tập tin

en: Line break converter
vi: Bộ chuyển dòng

en: Temporary directory
vi: Thư mục tạm

en: date
vi: ngày tháng

en: File upload error. Could not move uploaded file.
vi: Lỗi khi tải tập tin lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên.

en: upload files
vi: tải lên các tập tin

en: Go to form
vi: Đi đến biểu mẫu

en: View this form.
vi: Xem biểu mẫu này

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: E-mail to address
vi: Thư điện tử tới địa chỉ

en: E-mail from name
vi: Tên gửi thư điện tử

en: E-mail from address
vi: Địa chỉ gửi thư điện tử

en: every hour
vi: hằng giờ

en: every day
vi: hằng ngày

en: every week
vi: hằng tuần

en: No Components, add a component below.
vi: Chưa có thành phần nào, thêm một thành phần ở phía dưới.

en: Check this option if the user must enter a value.
vi: Nhấp chọn vào tùy chọn này nếu muốn người dùng phải nhập vào một giá trị.

en: Submitted by !name
vi: Đệ trình bởi !name

en: Next Page >
vi: Trang sau >

en: < Previous Page
vi: < Trang trước

en: The webform component @type is not able to be displayed
vi: Thành phần webform @type không thể được hiển thị

en: Illegal information. Data not submitted.
vi: Thông tin không hợp lệ. Dữ liệu không được đệ trình.

en: Go back to the form
vi: Quay trở về biểu mẫu

en: select...
vi: chọn...

en: Basic textfield type.
vi: Kiểu trường văn bản cơ bản.

en: Time Format
vi: Định dạng Thời gian

en: The specified date is invalid.
vi: Ngày nhập không hợp lệ.

en: Choice @n
vi: Lựa chọn @n

en: Passwords match:
vi: Mật khẩu hợp lệ:

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: This text will be displayed at the bottom of each page. Useful for adding a copyright notice to your pages.
vi: Nội dung này sẽ được hiển thị ở phần cuối cùng của mỗi trang. Nó rất có ích trong việc thêm thông tin bản quyền vào các trang.

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: The name used to indicate anonymous users.
vi: Tên được sử dụng để chỉ người dùng nặc danh.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
vi: Trang chủ sẽ hiển thị nội dung từ đường dẫn tương đối này. Nếu không biết chắc, hãy nhập "node".

en: Image path
vi: Đường dẫn ảnh

en: Optional subdirectory within the "%dir" directory where images will be stored. Do not include trailing slash.
vi: Thư mục con tùy chọn nằm trong thư mục "%dir" nới các ảnh sẽ được lưu. Không bao gồm các dấu xuyệt.

en: Enable custom alternate text
vi: Bật văn bản thay thế tùy chỉnh

en: Enable custom title text
vi: Bật văn bản tiêu đề tùy chỉnh

en: Alternate text
vi: Chuỗi thay thế

en: Alternate text to be displayed if the image cannot be displayed.
vi: Văn bản thay thế nếu không hiển thị được ảnh.

en: Text to be displayed on mouse overs.
vi: Văn bản hiển thị khi chuột chuyển qua.

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Get help
vi: Xem trợ giúp

en: Assign
vi: Gán

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: is
vi: là

en: Display on separate page
vi: Hiển thị trên trang riêng biệt

en: Location of comment submission form
vi: Vị trí của biểu mẫu gửi bài bình luận

en: Show blocks
vi: Hiện các khối

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Go to first page
vi: Đến trang đầu tiên

en: Go to last page
vi: Đến trang cuối cùng

en: Go to page @number
vi: Đến trang @number

en: Go to previous forum topic
vi: Chuyển đến chủ đề trước

en: Go to next forum topic
vi: Chuyển đến chủ đề sau

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Underlined
vi: Gạch chân

en: Copy
vi: Sao chép

en: No primary links
vi: Không có liên kết chính.

en: Source for the primary links
vi: Nguồn của các liên kết chính

en: Select what should be displayed as the primary links.
vi: Chọn liên kết sẽ được trình bày như là các liên kết chính.

en: No secondary links
vi: Không có liên kết phụ.

en: Source for the secondary links
vi: Nguồn cho các liên kết phụ.

en: Information
vi: Thông tin

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: No caching
vi: Không tạo bộ đệm

en: Role specific visibility settings
vi: Cấu hình hiển thị tùy theo vai trò người dùng

en: Menu items that are not enabled will not be listed in any menu.
vi: Các mục thực đơn không được bật sẽ không được liệt kê trong bất kì thực đơn nào.

en: Enter the name for your new menu. Remember to enable the newly created block in the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
vi: Nhập tên cho menu mới. Nhớ bật block mới được tạo ở trong trang <a href="@blocks">quản lý block</a>.

en: Language switcher
vi: Chuyển đôi ngôn ngữ

en: Block description
vi: Mô tả block

en: Form name
vi: Tên biểu mẫu

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
vi: Tiêu đề của trường dữ liệu. Tiêu đề này sẽ được hiển thị ra ngoài. Ví dụ tiêu đề là "Màu sắc ưa thích".

en: An optional explanation to go with the new field. The explanation will be shown to the user.
vi: Lời giải nghĩa tùy chọn về trường dữ liệu. Lời giải nghĩa này sẽ được hiển thị ra ngoài.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. The word <code>%value</code> will be substituted with the corresponding value. An example page title is "People whose favorite color is %value". This is only applicable for a public field.
vi: Cho phép xem giá trị của trường dữ liệu này, nhập tiêu đề của trang kết quả. Từ <code>%value</code> sẽ được thay thế bằng giá trị tương ứng. Ví dụ tiêu đề trang là  "Màu sắc ưa thích của tôi là %value". Chỉ áp dụng được đối với các trường dữ liệu công khai.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. An example page title is "People who are employed". This is only applicable for a public field.
vi: Cho phép xem giá trị của trường dữ liệu này, nhập tiêu đề của trang kết quả. Chỉ áp dụng được đối với các trường dữ liệu công khai.

en: Save field
vi: Lưu trường dữ liệu

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Delete block
vi: Xóa khối nội dung

en: Save blocks
vi: Lưu lại

en: The block settings have been updated.
vi: Cài đặt block đã được cập nhật.

en: Block specific settings
vi: Cài đặt chi tiết

en: Override the default title for the block. Use <em>&lt;none&gt;</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
vi: Thay đổi tiêu đề mặc định của block. Sử dụng <em>&lt;none&gt;</em> để không hiển thị tiêu đề, hoặc để trống để hiển thị tiêu đề mặc định của block.

en: '%name' block
vi: Block '%name'

en: User specific visibility settings
vi: Cài đặt hiển thị tùy theo người dùng

en: Custom visibility settings
vi: Cài đặt hiển thị tùy chỉnh

en: Users cannot control whether or not they see this block.
vi: Người dùng không thể điều khiển việc thấy hay không thấy khối nội dung này.

en: Show this block by default, but let individual users hide it.
vi: Mặc định trình bày block, nhưng cho phép người dùng ẩn nó đi.

en: Hide this block by default but let individual users show it.
vi: Mặc định ẩn block này, nhưng cho phép người dùng chọn hiển thị nó.

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
vi: Cho phép người dùng tùy chỉnh hiển thị của block này trong phần cài đặt cá nhân.

en: Show block for specific roles
vi: Trình bày block cho các vai trò xác định

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
vi: Chỉ hiển thị block này cho người dùng có vai trò đã chọn. Nếu không có vai trò nào được chọn, block sẽ hiển thị cho tất cả người dùng.

en: Page specific visibility settings
vi: Cài đặt hiển thị tùy vào trang

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
vi: Nếu chế dộ PHP được chọn, nhập vào đoạn mã PHP ở giữa %php. Chú ý rằng việc thực thi đoạn mã PHP không đúng có thể làm hỏng hệ thống Drupal của bạn.

en: Show block on specific pages
vi: Trình bày block ở các trang xác định

en: Save block
vi: Lưu khối nội dung

en: Please ensure that each block description is unique.
vi: Xin chắc rằng phần mô tả cho mỗi khối nội dung là duy nhất.

en: The block configuration has been saved.
vi: Cấu hình của block đã được lưu lại.

en: The block has been created.
vi: Block đã được tạo.

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">block overview page</a>.
vi: Phần mô tả ngắn cho block của bạn, được sử dụng ở <a href="@overview">trang tổng quan block</a>.

en: Block body
vi: Phần thân block

en: The content of the block as shown to the user.
vi: Phần nội dung của block được trình bày ra cho người dùng.

en: Block configuration
vi: Cấu hình block

en: Controls the boxes that are displayed around the main content.
vi: Điều khiển các ô hiển thị xung quanh nội dung chính.

en: Core - required
vi: Phần lõi - cần phải có

en: Are you sure you want to reset the item %item to its default values?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thiết lập lại giá trị mặc định cho %item?

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
vi: Mọi tùy chỉnh sẽ bị mất. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The menu item was reset to its default settings.
vi: Mục liên kết đã được đưa về thiết lập mặc định.

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
vi: Cho phép quản trị hệ thống tùy biến menu chính.

en: edit vocabulary
vi: chỉnh sửa kho từ

en: Description of the vocabulary; can be used by modules.
vi: Mô tả kho từ; có thể được dùng bởi các module.

en: Created new vocabulary %name.
vi: Đã tạo kho từ mới %name.

en: Updated vocabulary %name.
vi: Đã cập nhật kho từ %name.

en: Are you sure you want to delete the vocabulary %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa kho từ %title?

en: Deleting a vocabulary will delete all the terms in it. This action cannot be undone.
vi: Hành động xóa một kho từ sẽ xóa tất cả từ liệu bên trong nó. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Deleted vocabulary %name.
vi: Đã xóa kho từ %name.

en: The name of this term.
vi: Tên của từ liệu này.

en: A comma-separated list of terms describing this content. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.".
vi: Danh sách được phân cách bởi dấy phẩy các từ liệu dùng để mô tả nội dung này. Ví dụ: hài hước, hay, "6,0 Gbps".

en: The %name vocabulary can not be modified in this way.
vi: Kho từ %name không thể được thay đổi bằng cách này.

en: Sorry, you need to install flash to see this content.
vi: Xin lỗi, bạn phải cài flash để xem nội dung này.

en: Default time zone
vi: Múi giờ mặc định

en: The update has encountered an error.
vi: Cập nhật gặp lỗi.

en: These settings only exist for all the templates and styles based on the %engine theme engine.
vi: Những thiết lập này chỉ tồn tại đối với tất cả khuôn mẫu và kiểu mẫu dựa trên bộ máy giao diện %engine.

en: Use administration theme for content editing
vi: Sử dụng giao diện điều hành cho phần soạn thảo nội dung

en: Use the administration theme when editing existing posts or creating new ones.
vi: Sử dụng giao diện quản trị khi chỉnh sửa các bài viết hiện tại và tạo các bài viết mới.

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Unpublish
vi: Ngưng xuất bản

en: incompatible
vi: không tương thích

en: Incompatible with this version of Drupal core
vi: Không tương thích với phiên bản nhân Drupal hiện tại.

en: This version is incompatible with the !core_version version of Drupal core.
vi: Phiên bản này không tương thích với phiên bản !core_version của nhân Drupal.

en: Incompatible with this version of PHP
vi: Không tương thích với phiên bản PHP

en: This module requires PHP version @php_required and is incompatible with PHP version !php_version.
vi: Module này đòi hỏi PHP phiên bản @php_required và không tương thích với PHP phiên bản !php_version.

en: Grid
vi: Lưới

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Hide
vi: Ẩn

en: Anonymous commenting
vi: Bình luận ẩn danh

en: Anonymous posters may not enter their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể không nhập thông tin liên hệ

en: Anonymous posters may leave their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể để lại thông tin liên hệ

en: Anonymous posters must leave their contact information
vi: Người gửi nặc danh phải để lại thông tin liên hệ

en: This option is enabled when anonymous users have permission to post comments on the <a href="@url">permissions page</a>.
vi: Tùy chọn này được bật khi người dùng ẩn danh được quyền gửi bài bình luận ở trang <a href="@url">phân quyền</a>.

en: Display below post or comments
vi: Hiển thị bên dưới bài gửi hoặc bài bình luận

en: Default comment setting
vi: Cài đặt mặc định cho bài bình luận

en: Read/Write
vi: Đọc/Viết

en: Users with the <em>administer comments</em> permission will be able to override this setting.
vi: Những người dùng có quyền <em>quản lý bài bình luận</em> sẽ có thể  thiết lập đè lên cài đặt này.

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
vi: Nội dung của trường dữ liệu này được giữ kín và sẽ không được hiển thị công khai.

en: parent
vi: cấp trên

en: Flat list - collapsed
vi: Phẳng & thu gọn

en: Flat list - expanded
vi: Phẳng & mở rộng

en: Threaded list - collapsed
vi: Mạch & thu gọn

en: Threaded list - expanded
vi: Mạch & mở rộng

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: Bài bình luận (1)
vi[1]: Bài bình luận (@count)

en: 1 new comment | @count new comments
vi[0]: Bài bình luận mới (1)
vi[1]: Bài bình luận mới (@count)

en: Save content type
vi: Lưu kiểu nội dung

en: Global
vi: Chung

en: Show descriptions
vi: Trình bày các phần mô tả

en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: Green
vi: Xanh lá

en: Blue
vi: Xanh

en: debug
vi: gỡ lỗi

en: No highlighting
vi: Không tô màu

en: Escape all tags
vi: Bỏ qua tất cả thẻ

en: Strip disallowed tags
vi: Lược bỏ các thẻ không được phép sử dụng

en: Examples:
vi: Thí dụ:

en: input formats
vi: các định dạng nhập vào

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: There are no menu items yet.
vi: Chưa có mục nào cho thực đơn.

en: Menu link title
vi: Tiêu đề mục liên kết

en: The link text corresponding to this item that should appear in the menu.
vi: Bản văn liên kết ứng với mục này sẽ được hiển thị trong menu.

en: The maximum depth for an item and all its children is fixed at !maxdepth. Some menu items may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
vi: Độ sâu tối đa của một phần tử và các phần tử con của nó được cố định là 9. Một số phần tử menu không thể đóng vai trò là phần tử cha nếu như nó đạt độ sâu tối đa.

en: The menu system stores system paths only, but will use the URL alias for display. %link_path has been stored as %normal_path
vi: Hệ thống menu chỉ lưu giữ các đường dẫn hệ thống nhưng sẽ sử dụng URL giả để trình bày. %link_path đã được lưu lại thành %normal_path

en: The path '@link_path' is either invalid or you do not have access to it.
vi: Đường dẫn '@link_path' không đúng hoặc là bạn không có quyền truy cập.

en: There was an error saving the menu link.
vi: Có lỗi xảy ra khi đang lưu liên kết menu.

en: Menu name
vi: Tên menu liên kết

en: The machine-readable name of this menu. This text will be used for constructing the URL of the <em>menu overview</em> page for this menu. This name must contain only lowercase letters, numbers, and hyphens, and must be unique.
vi: Tên máy-đọc của thực đơn này. Văn bản này sẽ được dùng để xây dựng URL của trang <em>tổng quan thực đơn</em>. Tên này chỉ chứa các ký tự viết thường, chữ số và dấu gạch nối, và phải là duy nhất.

en: Are you sure you want to delete the custom menu %title?
vi: Bạn có chắc muốn xóa thực đơn tùy chỉnh %title?

en: The menu name may only consist of lowercase letters, numbers, and hyphens.
vi: Tên thực đơn chỉ có thể gồm các ký tự viết thường, chữ số và dấu gạch nối.

en: The menu already exists.
vi: Menu liên kết đã tồn tại.

en: <strong>Warning:</strong> There is currently 1 menu item in %title. It will be deleted (system-defined items will be reset). | <strong>Warning:</strong> There are currently @count menu items in %title. They will be deleted (system-defined items will be reset).
vi[0]: <strong>Cảnh báo:</strong> Hiện tại có một mục thực đơn trong %title. Nó sẽ bị xóa (các mục đã định nghĩa của hệ thống sẽ được đặt lại).

en: The menu name can't be longer than 1 character. | The menu name can't be longer than @count characters.
vi[0]: Tên menu không thể có nhiều hơn @count ký tự.

en: Enter the title and path for your new menu item.
vi: Nhập tiêu đề và đường dẫn cho mục liên kết mới.

en: Thumbnails
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: Thread
vi: Luồng

en: Last visit
vi: Lần ghé thăm cuối

en: <a href="@login">Login</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> để gửi bài bình luận

en: Reply
vi: Phản hồi

en: Hot topic threshold
vi: Giới hạn chủ đề được nhiều người quan tâm

en: Topics per page
vi: Chủ đề trên mỗi trang

en: Posts - most active first
vi: Bài viết - hoạt động nhiều nhất

en: Posts - least active first
vi: Bài viết - ít hoạt động nhất

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi: Bạn phải kèm ít nhất một từ khóa có @count ký tự hoặc nhiều hơn.

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
vi: Bạn có chắc muốn trở lại về bản duyệt từ %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá bản duyệt từ %revision-date?

en: From name
vi: Từ tên

en: From address
vi: Từ địa chỉ

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: ImageMagick is a standalone program used to manipulate images. To use it, it must be installed on your server and you need to know where it is located. If you are unsure of the exact path consult your ISP or server administrator.
vi: ImageMagick là một chương trình độc lập dùng để thao tác ảnh. Để dùng nó, phải cài đặt trên máy chủ của bạn và bạn phải biết nó được đặt ở đâu. Nếu bạn không chắc chắn về đường dẫn chính xác, hãy tham khảo ISP hoặc người quản lý máy chủ của bạn.

en: Specify the complete path to the ImageMagic <kbd>convert</kbd> binary. For example: <kbd>/usr/bin/convert</kbd> or <kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>
vi: Chỉ ra đường dẫn đầy đủ đến ImageMagic <kbd>convert</kbd> binary. Vì dụ: <kbd>/usr/bin/convert</kbd> or <kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>

en: Display debugging information
vi: Hiển thị thông tin gỡ lỗi

en: ImageMagick command: @command
vi: Lệnh ImageMagick: @command

en: ImageMagick output: @output
vi: Đầu ra ImageMagick: @output

en: ImageMagick reported an error: %error
vi: ImageMagick báo cáo một lỗi: %error

en: <None>
vi: <none></none>

en: New forum topics
vi: Chủ đề thảo luận mới

en: @type: deleted %title revision %revision.
vi: @type: đã xóa %title bản duyệt %revision.

en: Configure settings for jQuery Update module.
vi: Cấu hình cho module jQuery Update

en: Updates Drupal to use the latest version of jQuery.
vi: Hỗ trợ Drupal sử dụng phiên bản jQuery mới nhất.

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang

en: Double quotes "
vi: Dấu nháy kép "

en: Single quotes (apostrophe) '
vi: Dấu nháy đơn '

en: Comma ,
vi: Dấu phẩy ,

en: Period .
vi: Dấu chấm .

en: Hyphen -
vi: Dấu nối -

en: Underscore _
vi: Dấu gạch dưới _

en: Colon :
vi: Dấu hai châm :

en: Semicolon ;
vi: Dấu chấm phẩy ;

en: Pipe |
vi: Dấu gạch đứng |

en: Left square bracket [
vi: Dấu ngoặc vuông trái [

en: Right square bracket ]
vi: Dấu ngoặc vuông phải ]

en: Plus +
vi: Dấu cộng +

en: Equal =
vi: Dấu bằng =

en: Asterisk *
vi: Dấu sao *

en: Percent %
vi: Dấu phần trăm %

en: Dollar $
vi: Dấu đôla $

en: Exclamation !
vi: Dấu than !

en: Question mark ?
vi: Dấu hỏi ?

en: Less than <
vi: Dấu nhỏ hơn <

en: Greater than >
vi: Dấu lớn hơn >

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: This guide provides context sensitive help on the use and configuration of <a href="@drupal">Drupal</a> and its modules, and is a supplement to the more extensive online <a href="@handbook">Drupal handbook</a>. The online handbook may contain more up-to-date information, is annotated with helpful user-contributed comments, and serves as the definitive reference point for all Drupal documentation.
vi: Phần hướng dẫn này cung cấp nội dung trợ giúp hợp ngữ cảnh về sử dụng và cấu hình &lt;a href="@drupal"&gt;Drupal&lt;/a&gt; và các module của nó, là phụ lục của &lt;a href="@handbook"&gt;Sổ tay Drupal&lt;/a&gt; trực tuyến bao quát hơn. Sổ tay trực tuyến có thể có nhiều thông tin cập nhật hơn, kèm với những chú giải hữu ích từ người dùng, và  phục vụ như là điểm tham khảo gốc cho tất cả tài liệu của Drupal.

en: The help module provides context sensitive help on the use and configuration of <a href="@drupal">Drupal</a> and its modules, and is a supplement to the more extensive online <a href="@handbook">Drupal handbook</a>. The online handbook may contain more up-to-date information, is annotated with helpful user-contributed comments, and serves as the definitive reference point for all Drupal documentation.
vi: Module trợ giúp cung cấp nội dung trợ giúp hợp ngữ cảnh về sử dụng và cấu hình &lt;a href="@drupal"&gt;Drupal&lt;/a&gt; và các module của nó, là phụ lục của &lt;a href="@handbook"&gt;Sổ tay Drupal&lt;/a&gt; trực tuyến bao quát hơn. Sổ tay trực tuyến có thể chứa nhiều thông tin cập nhật hơn, được chú thích bởi các chú giải hữu ích từ người dùng, và phục vụ như là điểm tham khảo gốc cho tất cả tài liệu của Drupal.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@help">Help module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@help">Module Help</a>.

en: (site default theme)
vi: (giao diện mặc định cho site)

en: pending
vi: trì hoãn

en: Preview trimmed version
vi: Xem trước phiên bản rút gọn

en: Preview full version
vi: Xem trước phiên bản đầy đủ

en: The body of your @type is too short. You need at least %words words.
vi: Phần nội dung của @type quá ngắn. Bạn cần phải có ít nhất%words từ.

en: This content has been modified by another user, changes cannot be saved.
vi: Nội dung này đã được chỉnh sửa bởi một người dùng khác, các thay đổi sẽ không được lưu lại.

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: info
vi: thông tin

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Export format
vi: Định dạng xuất ra

en: OpenID redirect
vi: Chuyển tiếp OpenID

en: Once you have verified your email address, you may log in via OpenID.
vi: Sau khi đã xác thực địa chỉ thư điện tử, bạn có thể đăng nhập thông qua OpenID.

en: Log in using OpenID
vi: Đăng nhập sử dụng OpenID

en: Cancel OpenID login
vi: Hủy bỏ đăng nhập OpenID

en: What is OpenID?
vi: OpenID là gì?

en: OpenID login failed.
vi: Đăng nhập OpenID thất bại.

en: OpenID login cancelled.
vi: Đăng nhập OpenID bị hủy bỏ.

en: Successfully added %identity
vi: Đã thêm %identity thành công.

en: Add an OpenID
vi: Thêm OpenID

en: That OpenID is already in use on this site.
vi: OpenID đã được sử dụng trên website này.

en: OpenID deleted.
vi: OpenID đã được xóa.

en: Sorry, that is not a valid OpenID. Please ensure you have spelled your ID correctly.
vi: Xin lỗi, đây không phải là một OpenID hợp lệ. Hãy bảo đảm là bạn đã cung cấp chính xác ID của mình.

en: You must validate your email address for this account before logging in via OpenID
vi: Bạn phải làm cho địa chỉ email của bạn cho tài khoản này có hiệu lực trước khi đăng nhập thông qua OpenID

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Loading
vi: Đang nạp

en: The directory %directory does not exist.
vi: Thư mục %directory không tồn tại.

en: The directory %directory is not writable
vi: Thư mục %directory không cho phép ghi

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
vi: Thư mục %directory không ghi được vì quyền của thư mục này chưa được thiết lập đúng.

en: File size restrictions
vi: Hạn chế kích thước tập tin

en: File description
vi: Mô tả tập tin

en: File size (in bytes)
vi: Kích thước tập tin (byte)

en: If enabled, Drupal will add rel="nofollow" to all links, as a measure to reduce the effectiveness of spam links. Note: this will also prevent valid links from being followed by search engines, therefore it is likely most effective when enabled for anonymous users.
vi: Nếu được bật, Drupal sẽ thêm thuộc tính rel="nofollow" vào tất cả liên kết nhằm giảm hiệu lực của các liên kết quấy nhiễu. Lưu ý: thiết lập này cũng ngăn chặn các máy tìm kiếm theo dõi những liên kết hợp thức, do đó thiết lập này có khả năng hiệu quả nhất khi áp dụng với người dùng nặc danh.

en: Show only items where
vi: Chỉ hiển thị các mục có

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: @type: updated %title.
vi: @type: đã cập nhật %title.

en: @type: added %title.
vi: @type: đã thêm %title.

en: Error saving user account.
vi: Lỗi khi đang lưu tài khoản người dùng.

en: An edit widget for image files, including a preview of the image.
vi: Công cụ chỉnh sửa tập tin ảnh, bao gồm cả ảnh xem trước.

en: Displays image files in their original size.
vi: Hiển thị các tập tin ảnh ở kích cỡ mặc định.

en: Action %action has been unassigned.
vi: Hành động %action đã được bỏ gán.

en: Path to custom logo
vi: Đường dẫn đến biểu huy tùy biến

en: Created time
vi: Thời gian tạo

en: taxonomy
vi: luật phân loại

en: Updated term %term.
vi: Đã cập nhật từ liệu %term.

en: - Please choose -
vi: - Vui lòng chọn -

en: - None selected -
vi: - Không có mục nào được chọn -

en: Discard items older than
vi: Bỏ qua các bài viết cũ hơn

en: The length of time to retain feed items before discarding. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
vi: Độ dài thời gian để duy trì các mục cấp tin trước khi loại bỏ. (Yêu cầu một <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> được cấu hình chính xác.)

en: Number of feed items displayed in feed and category summary pages.
vi: Số lượng các mục cấp tin được trình bày trong trang cấp tin và tổng hợp theo thể loại.

en: @site_name - aggregated feeds in category @title
vi: @site_name - các nguồn lấy tin thuộc thể loại @title

en: @site_name - aggregated feeds
vi: @site_name - các nguồn lấy tin

en: @site_name aggregator
vi: bộ lấy tin trang @site_name

en: !title feed
vi: Nguồn tin !title

en: The aggregator is a powerful on-site syndicator and news reader that gathers fresh content from RSS-, RDF-, and Atom-based feeds made available across the web. Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
vi: Bộ lấy tin là một công cụ đọc và lấy tin trực tuyến mạnh mẽ, tập hợp các nội dung mới nhất từ các nguồn tin trên nền RSS-, RDF-, và Atom- được cung cấp sẵn trên mạng. Có hàng nghìn trang web (đặc biệt là các trang tin tức và blog) phát hành các bản tin tóm tắt của họ và gửi vào các nguồn cung cấp tin, thông qua việc dùng các định dạng trên nền XML chuẩn. Các định dạng được hỗ trợ bởi bộ lấy tin bao gồm <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, và <a href="@atom">Atom</a>.

en: Feeds contain feed items, or individual posts published by the site providing the feed. Feeds may be grouped in categories, generally by topic. Users view feed items in the <a href="@aggregator">main aggregator display</a> or by <a href="@aggregator-sources">their source</a>. Administrators can <a href="@feededit">add, edit and delete feeds</a> and choose how often to check each feed for newly updated items. The most recent items in either a feed or category can be displayed as a block through the <a href="@admin-block">blocks administration page</a>. A <a href="@aggregator-opml">machine-readable OPML file</a> of all feeds is available. A correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required to update feeds automatically.
vi: Nguồn tin bao gồm các mục tin, hay là các bài viết riêng lẻ được phát hành bởi site cung cấp nguồn tin. Các nguồn tin có thể được nhóm theo thể loại, thông thường theo chủ đề. Người dùng có thể xem các mục tin trong <a href="@aggregator">trình bày bộ lấy tin chính</a> hoặc <a href="@aggregator-sources">nguồn của chúng</a>. Người quản lý có thể <a href="@feededit">thêm, sửa và xóa nguồn tin</a> và chọn để thường xuyên kiểm tra mỗi nguồn tin cho các mục mới cập nhật như thế nào. Các mục tin mới nhất trong một nguồn tin hoặc một thể loại có thể được trình bày như một khối thông qua <a href="@admin-block">trang quản lý khối</a>. Một <a href="@aggregator-opml">tập tin máy-đọc OPML</a> của tất cả các nguồn tin đã có sẵn.Cần có một <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> được cấu hình chính xác để cập nhật các nguồn tin một cách tự động.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@aggregator">Aggregator module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến, trang Ma href="@aggregator">Aggregator module</a>.

en: There is no new syndicated content from %site.
vi: Không có nội dung nào mới được cung cấp từ %site.

en: Alias
vi: Tên giả

en: Account settings
vi: Thiết lập tài khoản

en: The content type %name has been deleted.
vi: Kiểu nội dung %name đã được xóa.

en: Deleted content type %name.
vi: Đã xóa kiểu nội dung %name

en: Enter your keywords
vi: Nhập từ khóa

en: Clean URLs
vi: URL gọn

en: Number of topics
vi: Số lượng chủ đề

en: Active forum topics
vi: Chủ đề đang hoạt động

en: Read the latest forum topics.
vi: Xem các chủ đề thảo luận mới nhất.

en: The GD library for PHP is missing or outdated. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
vi: Thư viện GD cho PHP bị thiếu hoặc đã quá cũ. Vui lòng xem &lt;a href="@url"&gt;Tài liệu về hình ảnh PHP&lt;/a&gt; để biết thêm thông tin về cách sửa lỗi này.

en: GD library
vi: Thư viện GD

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The category the new field should be part of. Categories are used to group fields logically. An example category is "Personal information".
vi: Mục phân loại của trường dữ liệu mới. Mục phân loại được sử dụng để nhóm các trường dữ liệu thích hợp lại với nhau. Ví dụ mục phân loại có thể là "Thông tin cá nhân".

en: The user must enter a value.
vi: Người dùng phải nhập một giá trị.

en: Visible in user registration form.
vi: Hiển thị ở biểu mẫu đăng ký người dùng.

en: The length of time between feed updates. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
vi: Khoảng thời gian giữa các lần cập nhật nguồn tin. (Đòi buộc cấu hình chính xác <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a>.)

en: New feed items are automatically filed in the checked categories.
vi: Các mục cấp tin mới đã được tự động sắp xếp vào các thể loại đã đánh dấu.

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòn nhập ào URL đúng chuẩn, như http://www.example.com/feed.xml.

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Edit node
vi: Sửa node

en: Edit this node
vi: Sửa node này

en: Identifier
vi: Định danh

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Input format.
vi: Định dạng nhập vào.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: New @s
vi: @s mới

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Choose layout
vi: Chọn cách bố trí

en: Move content in @layout to
vi: Chuyển nội dung trong @layout tới

en: Missing content type
vi: Kiểu nội dung bị thiếu

en: Add content to !s
vi: Thêm nội dung vào !s

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Columns
vi: Các cột

en: Row @row, Column @col
vi: Dòng @row, Cột @col

en: Single column
vi: Cột đơn

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: Please select a layout.
vi: Hãy chọn cách bố trí.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: CSS code
vi: Mã CSS

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Edit this view
vi: Sửa view này

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: Black
vi: Đen

en: Edit comment
vi: Chỉnh sửa bài bình luận

en: Promote to front page
vi: Quảng bá ở trang trước

en: contains
vi: chứa

en: Allow Upscaling
vi: Cho phép Phóng to

en: Let scale make images larger than their original size
vi: Cho giãn ảnh lớn hơn kích thước gốc.

en: imagecache_scale_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_scale_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_scale_and_crop failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_scale_and_crop thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: Scale to fit
vi: Co giãn cho vừa

en: Inside dimensions
vi: Kích thước bên trong

en: Outside dimensions
vi: Kích thước bên ngoài

en: Enter a width in pixels or as a percentage. i.e. 500 or 80%.
vi: Nhập vào độ rộng bằng điểm ảnh hoặc tỷ lệ phần trăm. v.d. 500 hoặc 80%.

en: Enter a height in pixels or as a percentage. i.e. 500 or 80%.
vi: Nhập vào chiều cao theo số điểm ảnh hoặc tỷ lệ phần trăm. v.d. 500 hoặc 80%.

en: imagecache_deprecated_scale failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_deprecated_scale thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_crop failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_crop thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_desaturate failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_desaturate thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: Rotation angle
vi: Góc xoay

en: imagecache_rotate_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_rotate_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_sharpen_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_sharpen_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: Failed to create imagecache directory: %dir
vi: Thất bại khi tạo thư mục imagecache: %dir

en: imagecache_resize_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_resize_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: administer imagecache
vi: quản trị imagecache

en: view imagecache
vi: xem imagecache

en: Add !action
vi: Thêm !action

en: Update Action
vi: Cập nhật thao tác

en: The action has been deleted.
vi: Tháo tác đã được xóa

en: The primary identifier for an imagecache_preset.
vi: Định danh chính cho một imagecache_preset.

en: The primary identifier for an imagecache_action.
vi: Định danh chính cho một imagecache_action.

en: The configuration data for the action.
vi: Dữ liệu cấu hình cho một hành động.

en: ImageCache Directory
vi: Thư mục ImageCache

en: %p is not writeable by the webserver.
vi: %p không thể ghi bởi máy chủ web.

en: An unknown error occured.
vi: Xảy ra lỗi không rõ.

en: An unknown error occured trying to verify %p is a directory and is writable.
vi: Lỗi không rõ xảy ra khi thử xác nhận %p là một thư mục và có thể ghi.

en: ImageCache Temp Directory
vi: Thư mục tạm của ImageCache

en: Dynamic image manipulator and cache.
vi: Trình thao tác ảnh động và bộ đệm.

en: ImageCache User Interface.
vi: Giao diện Người dùng ImageCache

en: Print
vi: In

en: The file could not be created.
vi: Không thể tạo tập tin.

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
vi: Hướng dẫn thiết lập lại mật khẩu đã được gửi đến %name tại địa chỉ %email.

en: The e-mail address %mail is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử %mail không hợp lệ.

en: Account
vi: Tài khoản

en: authenticated user
vi: người dùng đã được xác thực

en: Any
vi: Bất kỳ

en: No name
vi: Không tên

en: The selected file %name could not be uploaded.
vi: Tập tin được chọn %name không thể tải lên được.

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: This is the designated forum vocabulary. Some of the normal vocabulary options have been removed.
vi: Đây là từ vựng được chọn lựa của diễn đàn. Một vài tùy chọn từ vựng bình thường đã được xóa.

en: The item %forum is only a container for forums. Please select one of the forums below it.
vi: %forum là một nhóm diễn đàn. Vui lòng chọn một trong những diễn đàn bên dưới nó.

en: Leave shadow copy
vi: Để lại bản sao

en: If you move this topic, you can leave a link in the old forum to the new forum.
vi: Nếu bạn chuyển chủ đề này đi, bạn có thể để lại liên kết ở diễn đàn cũ dẫn đến diễn đàn mới.

en: Container name
vi: Tên nhóm diễn đàn

en: forum container
vi: nhóm diễn đàn

en: Created new @type %term.
vi: Đã tạo @type %term mới.

en: The @type %term has been updated.
vi: %term kiểu @type đã được cập nhật.

en: @time ago<br />by !author
vi: @time trước <br />bởi !author

en: Add new field
vi: Thêm trường dữ liệu mới

en: Containing any of the words
vi: Có chứa bất kỳ từ nào

en: Containing the phrase
vi: Có chứa cụm từ

en: Containing none of the words
vi: Không chứa bất cứ từ nào

en: Only in the category(s)
vi: Chỉ ở trong phân loại

en: Only of the type(s)
vi: Chỉ thuộc kiểu

en: Content ranking
vi: Xếp loại nội dung

en: The following numbers control which properties the content search should favor when ordering the results. Higher numbers mean more influence, zero means the property is ignored. Changing these numbers does not require the search index to be rebuilt. Changes take effect immediately.
vi: Các giá trị sau điều khiển các thuộc tính mà tìm kiếm nội dung sẽ ưu tiên khi sắp xếp kết quả tìm kiếm. Giá trị cao hơn có nghĩa là có ảnh hưởng nhiều hơn, số không nghĩa là các thuộc tính sẽ bị bỏ qua. Bạn không cần phải thiết lập lại các chỉ mục tìm kiếm khi thay đổi các giá trị này bởi vì nó các dụng tức thì.

en: Keyword relevance
vi: Từ khóa có liên quan

en: Recently posted
vi: Được gửi gần đây

en: Number of comments
vi: Số phản hồi

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Hide descriptions
vi: Ẩn các phần mô tả

en: Compress layout by hiding descriptions.
vi: Nén giao diện bằng cách giấu nội dung mô tả.

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory is not properly configured.
vi: Không thể tải lên tập tin đã chọn %file. Thư mục đích %directory chưa được cấu hình đúng.

en: The selected file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
vi: Không thể sao chép tập tin %file đã chọn bởi vì tập tin này không tồn tại. Vui lòng kiểm tra xem đã đúng tên tập tin hay chưa.

en: The selected file %file could not be copied, because a file by that name already exists in the destination.
vi: Không thể sao chép tập tin %file đã chọn. Tập tin với tên này đã tồn tại ở thư mục đích.

en: The selected file %file could not be copied.
vi: Không thể sao chép tập tin %file đã chọn.

en: The removal of the original file %file has failed.
vi: Quá trình xóa tập tin gốc %file đã thất bại.

en: Color set
vi: Bộ màu

en: Cut
vi: Cắt

en: Paste
vi: Dán

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: <ul>
    <li>Check if your spelling is correct.</li>
    <li>Remove quotes around phrases to match each word individually: <em>"blue smurf"</em> will match less than <em>blue smurf</em>.</li>
    <li>Consider loosening your query with <em>OR</em>: <em>blue smurf</em> will match less than <em>blue OR smurf</em>.</li>
    </ul>
vi: <ul>
    <li>Kiểm tra chính tả.</li>
    <li>Bỏ dấu nháy xung quanh cụm từ để tìm từng từ riêng biệt: <em>"Tiếng Việt"</em> sẽ trả về ít kết quả hơn <em>Tiếng Việt</em>.</li>
    <li>Nới rộng điều kiện tìm kiếm bằng từ <em>OR</em>: <em>Tiếng Việt</em> sẽ trả về ít kết quả hơn <em>Tiếng OR Việt</em>.</li>
    </ul>

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Database host
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: Maximum link text length
vi: Độ dài tối đa của chuỗi liên kết

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
vi: Những URL có độ dài nhiều hơn số lượng ký tự này sẽ bị cắt bớt nhằm ngăn chặn những chuỗi ký tự dài làm hỏng định dạng. Nội dung liên kết vẫn được giữ nguyên, chỉ có chuỗi thể hiện là bị cắt bớt.

en: Select the default site time zone.
vi: Chọn múi giờ mặc định cho hệ thống.

en: Site status
vi: Tình trạng hệ thống

en: If the amount of boxes above isn't enough, click here to add more choices.
vi: Nếu số lượng của các ô phía trên không đủ, bấm vào đầy để thêm lựa chọn.

en: Toggle display
vi: Bật/tắt hiển thị

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
vi: Nếu bạn không có quyền truy cập trực tiếp tập tin trên máy chủ, hãy sử dụng trường dữ liệu này để tải biểu trưng của mình lên.

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: Install profile
vi: Hồ sơ cài đặt

en: %percentage of the site has been indexed.
vi: %percentage nội dung đã được lập chỉ mục.

en: Download method
vi: Phương thức tải về

en: Web server
vi: Máy chủ web

en: Error reporting
vi: Báo cáo lỗi

en: There is 1 item left to index. | There are @count items left to index.
vi[0]: Còn lại 1 mục chưa lập chỉ mục.
vi[1]: Còn lại @count mục chưa lập chỉ mục.

en: The content access permissions have been rebuilt.
vi: Các quyền truy cập nội dung đã được xây dựng lại.

en: Column
vi: Cột

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: where
vi: ở

en: URL filter
vi: Bộ lọc URL

en: Please select one or more comments to perform the update on.
vi: Vui lòng chọn một hoặc nhiều bài bình luận để cập nhật.

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
vi: Tràn bộ đệm: hàm actions_do() được gọi quá nhiều. Đã hủy các thao tác này để tránh đệ quy vô tận.

en: Action %action saved.
vi: Đã lưu thao tác %action.

en: Action %action created.
vi: Đã tạo thao tác %action.

en: Triggers are system events, such as when new content is added or when a user logs in. Trigger module combines these triggers with actions (functional tasks), such as unpublishing content or e-mailing an administrator. The <a href="@url">Actions settings page</a> contains a list of existing actions and provides the ability to create and configure additional actions.
vi: Cơ cấu kích hoạt là những sự kiện trong hệ thống, chẳng hạn như là khi nội dung mới được thêm vào hoặc khi người dùng đăng nhập. Module Trigger kết hợp những cơ cấu kích hoạt này với các hành động (các tác vụ chức năng), chẳng hạn như thu hồi nội dung hoặc gửi thư cho Quản trị hệ thống. Trang <a href="@url">thiết lập các hành động</a> có chứa một danh sách các hành động hiện có và cung cấp khả năng tạo và cấu hình những hành động bổ sung.

en: Below you can assign actions to run when certain comment-related triggers happen. For example, you could promote a post to the front page when a comment is added.
vi: Bạn có thể gán các hành động để chạy khi bộ kích hoạt liên quan đến bài bình luận xảy ra. Ví dụ, bạn có thể đưa bài gửi lên trang chính khi có bài bình luận được thêm vào.

en: Choose an advanced action
vi: Chọn một thao tác nâng cao

en: Action type
vi: Loại thao tác

en: Are you sure you want to delete the action %action?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa thao tác %action?

en: Action %action was deleted
vi: Thao tác %action đã được xóa

en: Deleted orphaned action (%action).
vi: Thao tác mồ côi đã xóa (%action).

en: Are you sure you want to unassign the action %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn bỏ gán cho hành động %title?

en: You can assign it again later if you wish.
vi: Bạn có thể gán lại cho nó sau nếu muốn.

en: Trigger:
vi: Bộ kích hoạt:

en: unassign
vi: bỏ gán

en: Choose an action
vi: Chọn một hành động

en: No available actions for this trigger.
vi: Không có hành động nào được gán cho bộ kích hoạt này.

en: The action you chose is already assigned to that trigger.
vi: Hành động bạn chọn đã được gán cho bộ kích hoạt này rồi.

en: You have added an action that changes a the property of a post. A Save post action has been added so that the property change will be saved.
vi: Bạn đã thêm một hành động làm thay đổi thuộc tính của bài gửi. Hành động Lưu bài gửi đã được thêm vào cho nên sự thay đổi thuộc tính sẽ được lưu lại.

en: When cron runs
vi: Khi cron chạy

en: When either saving a new post or updating an existing post
vi: Khi lưu một bài gửi mới hoặc cập nhật một bài gửi đang có

en: After saving a new post
vi: Sau khi lưu một bài viết mới

en: After saving an updated post
vi: Sau khi lưu một bài viết đã cập nhật

en: After deleting a post
vi: Sau khi xoá một bài viết

en: When content is viewed by an authenticated user
vi: Khi nội dung được xem bởi tác giả của nó

en: Publish post
vi: Xuất bản bài viết

en: Unpublish post
vi: Ngưng xuất bản bài viết

en: Promote post to front page
vi: Đưa bài viết lên trang nhất

en: Remove post from front page
vi: Xóa bài viết khỏi trang nhất

en: Change the author of a post
vi: Thay đổi tác giả của một bài viết

en: Save post
vi: Lưu bài viết

en: Unpublish post containing keyword(s)
vi: Ngưng xuất bản bài viết có chứa (các) từ khoá

en: Display a message to the user
vi: Trình bày một thông điệp cho người dùng

en: Unpublish comment
vi: Bỏ công bố bài bình luận

en: Unpublish comment containing keyword(s)
vi: Bỏ công bố bài bình luận chứa (các) từ khóa

en: Set @type %title to published.
vi: Đặt @type %title thành đã công bố.

en: Set @type %title to unpublished.
vi: Đặt @type %title thành chưa công bố.

en: Set @type %title to sticky.
vi: Đặt @type %title thành dính vào.

en: Set @type %title to unsticky.
vi: Đặt @type %title thành rời ra.

en: Promoted @type %title to front page.
vi: Đã đưa @type %title ra trang chủ.

en: Removed @type %title from front page.
vi: Đã xóa @type %title khỏi trang nhất.

en: Saved @type %title
vi: Đã lưu @type %title

en: Changed owner of @type %title to uid %name.
vi: Đã thay đổi chủ của @type %title thành uid %name.

en: After saving a new comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận mới

en: After saving an updated comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận được cập nhật

en: After deleting a comment
vi: Sau khi xóa một bài bình luận

en: When a comment is being viewed by an authenticated user
vi: Khi một bình luận đang được xem bởi một người dùng đã được chứng thực

en: Unpublished comment %subject.
vi: Bài bình luận đã bỏ công bố %subject.

en: The comment will be unpublished if it contains any of the character sequences above. Use a comma-separated list of character sequences. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc.". Character sequences are case-sensitive.
vi: Bài bình luận sẽ bị bỏ công bố nếu nó chứa bất kỳ chuỗi ký tự nào ở trên. Sử dụng danh sách các chuỗi ký tự phân cách nhau bởi dấu phẩy. Ví dụ: funny, bungee jumping, "Company, Inc.". Các chuỗi ký tự có phân biệt chữ hoa và chữ thường.

en: Blocked user %name.
vi: Đã khóa người dùng %name.

en: After saving a new term to the database
vi: Sau khi lưu một từ liệu mới vào cơ sở dữ liệu

en: After saving an updated term to the database
vi: Sau khi lưu một từ liệu đã được cập nhật vào cơ sỡ dữ liệu

en: After deleting a term
vi: Sau khi xóa một từ liệu

en: 1 read | @count reads
vi[0]: 1 lần xem

en: Enables the categorization of content.
vi: Cho phép phân loại nội dung.

en: Example: 'webmaster@example.com' or 'sales@example.com,support@example.com'. To specify multiple recipients, separate each e-mail address with a comma.
vi: Ví dụ: 'webmaster@example.com' hoặc 'sales@example.com,support@example.com'. Để chỉ định nhiều người nhận, phân cách mỗi địa chỉ thư điện tử bằng một dấu phẩy.

en: Auto-reply
vi: Tự động trả lời

en: Optional auto-reply. Leave empty if you do not want to send the user an auto-reply message.
vi: Tùy chọn tự động trả lời. Để trống nếu bạn không muốn gửi cho người dùng một thông điệp tự động trả lời.

en: %recipient is an invalid e-mail address.
vi: %recipient là một địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: Additional information
vi: Thông điệp gửi kèm

en: You can leave a message using the contact form below.
vi: Bạn có thể để lại thông điệp bằng cách dùng biểu mẫu phía dưới.

en: The maximum number of contact form submissions a user can perform per hour.
vi: Số lượng thư liên hệ tối đa mà một người có thể gửi trong một giờ.

en: Contact form: category %category added.
vi: Trang liên hệ: Đã thêm mục %category.

en: Contact form: category %category updated.
vi: Trang liên hệ: Đã lưu mục %category.

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Up to date translation
vi: Bản dịch mới nhất

en: Outdated translation
vi: Bản dịch đã cũ

en: <em>and</em> where <strong>%a</strong> is <strong>%b</strong>
vi: <em>avà</em> nơi <strong>%a</strong> là <strong>%b</strong>

en: <strong>%a</strong> is <strong>%b</strong>
vi: <strong>%a</strong> là <strong>%b</strong>

en: The new webform %title has been created. Add new fields to your webform with the form below.
vi: Webform mới %title đã được tạo. Thêm các trường mới vào webform của bạn bằng biểu mẫu bên dưới.

en: Depends on: !dependencies
vi: Phụ thuộc: !dependencies

en: Required by: !required
vi: Đòi buộc bởi: !required

en: Some required modules must be enabled
vi: Một vài module cần thiết phải được bật

en: Would you like to continue with enabling the above?
vi: Bạn có muốn tiếp tục và kích hoạt các module trên?

en: View settings
vi: Các thiết lập view

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Delete view
vi: Xóa view

en: Regions
vi: Các vùng

en: File to import not found.
vi: Không tìm thấy tập tin để nhập vào.

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
vi: Quá trình nhập bản dịch thất bại - không thể đọc được tập tin %filename.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgstr" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgid_plural" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có lỗi cú pháp ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgid" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr[]" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: có một chuỗi thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename kết thúc đột ngột tại dòng %line.

en: Save translations
vi: Lưu các bản dịch

en: Export template
vi: Xuất mẫu bản dịch

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: The custom menu %title has been deleted.
vi: Menu tùy chỉnh %title đã được xóa.

en: Deleted custom menu %title and all its menu items.
vi: Đã xóa menu tùy chỉnh %title và tất cả mục liên kết của nó.

en: @type %title has been deleted.
vi: @type %title đã được xóa.

en: Not enabled
vi: Không bật

en: GD !format Support
vi: Hỗ trợ GD !format

en: anonymous user
vi: người dùng ẩn danh

en: directory ping
vi: ping thư mục

en: Search this site
vi: Tìm site này

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: Delete content type
vi: Xóa kiểu nội dung

en: Change book (update list of parents)
vi: Thay đổi sách (cập nhật danh sách các mục cấp trên)

en: add content to books
vi: thêm nội dung vào các đầu sách

en: administer book outlines
vi: quản trị cấu trúc trang sách

en: create a new book
vi: tạo một sách mới

en: edit order and titles
vi: chỉnh sửa thứ tự và các tiêu đề

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
vi: Vì lí do bảo mật, tập tin tải lên của bạn đã được đổi tên thành %filename.

en: notice
vi: chú ý

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: No vocabularies available.
vi: Không có kho từ hợp lệ.

en: Failed to upload the picture image; the %directory directory doesn't exist or is not writable.
vi: Tải lên hình ảnh thất bại; thư mục %directory không tồn tại hoặc không thể ghi.

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Post new comment
vi: Bình luận

en: The field has been updated.
vi: Trường dữ liệu đã được cập nhật.

en: Maximum resolution for Images
vi: Độ phân giải tối đa cho ảnh

en: Defines an image field type.
vi: Định nghĩa một kiểu trường ảnh.

en: Use default
vi: Sử dụng mặc định

en: Add region
vi: Thêm vùng

en: denied
vi: từ chối

en: Returns information about an author in the system.
vi: Trả về thông tin về một tác giả trong hệ thống.

en: Creates a new post, and optionally publishes it.
vi: Tạo bài viết mới và không bắt buộc phải công bố nó.

en: Updates the information about an existing post.
vi: Cập nhật thông tin về một bài gửi hiện có.

en: Returns information about a specific post.
vi: Trả về thông tin về một bài gửi cụ thể.

en: Deletes a post.
vi: Xóa một bài viết.

en: Returns a list of the most recent posts in the system.
vi: Trả về danh sách các bài gửi mới nhất trong hệ thống.

en: Updates information about an existing post.
vi: Cập nhật thông tin về một bài viết hiện có.

en: Uploads a file to your webserver.
vi: Tải tập tin lên máy chủ.

en: Returns a list of all categories to which the post is assigned.
vi: Trả về danh sách tất cả các phân loại mà bài viết được xếp vào.

en: Returns a bandwidth-friendly list of the most recent posts in the system.
vi: Trả về danh sách (tiết kiệm băng thông) các bài viết mới nhất trong hệ thống.

en: Sets the categories for a post.
vi: Thiết lập các mục phân loại cho bài viết.

en: Retrieve information about the XML-RPC methods supported by the server.
vi: Lấy thông tin về các phương thức XML-RPC được máy chủ hỗ trợ.

en: Retrieve information about the text formatting plugins supported by the server.
vi: Lấy thông tin về các phần gắn thêm định dạng văn bản được máy chủ hỗ trợ.

en: Error storing post.
vi: Lỗi khi lưu bài viết.

en: You do not have permission to update this post.
vi: Bạn không có quyền cập nhật bài viết này.

en: No file sent.
vi: Không có tập tin nào được gửi.

en: Error storing file.
vi: Lỗi khi lưu tập tin.

en: Invalid post.
vi: Bài gửi không hợp lệ.

en: List, edit, or add user roles.
vi: Liệt kê, chỉnh sửa hoặc thêm vai trò người dùng.

en: The maximum allowed image size (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an <a href="!image-toolkit-link">image toolkit</a> is installed, files exceeding this value will be scaled down to fit.
vi: Giới hạn kích thước tối đa cho phép của hình ảnh (ví dụ: 640x480). Đặt giá trị này là 0 để không giới hạn. Nếu <a href="!image-toolkit-link">bộ công cụ hình ảnh</a> đã được cài đặt, những hình ảnh có kích thước vượt quá giá trị này sẽ được thu nhỏ lại cho phù hợp.

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: In the form of WW (01 - 53).
vi: Ở dạng WW (01-53)

en: Block cache
vi: Đệm block

en: Enables tracking of recent posts for users.
vi: Cho phép theo dõi các bài gửi gần đây của người dùng.

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: Book navigation block display
vi: Hiển thị khối điều hướng sách

en: Minimum number of words
vi: Số lượng từ tối thiểu

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Password field is required.
vi: Bắt buộc phải nhập mật khẩu.

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Confirm password
vi: Xác nhận mật khẩu

en: export
vi: xuất ra

en: Default format string
vi: Chuỗi định dạng mặc định

en: Default display order
vi: Thứ tự hiển thị mặc định

en: The default sorting for new users and anonymous users while viewing comments. These users may change their view using the comment control panel. For registered users, this change is remembered as a persistent user preference.
vi: Thứ tự sự sắp xếp mặc định áp dụng cho người dùng mới và người dùng nặc danh khi xem các bài bình luận. Những người dùng này có thể thay đổi cách thức hiển thị bằng cách sử dụng bảng điều khiển bài bình luận. Đối với người dùng đã đăng ký, thay đổi này sẽ được ghi lại như là một tùy chọn người dùng.

en: No strings found for your search.
vi: Không có chuỗi nào thỏa mãn điều kiện tìm kiếm của bạn.

en: Administration theme
vi: Giao diện quản trị

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Enable personal contact form by default
vi: Mặc định bật trang liên hệ cá nhân

en: Default status of the personal contact form for new users.
vi: Trạng thái mặc định của trang liên hệ cá nhân.

en: Information to show on the <a href="@form">contact page</a>. Can be anything from submission guidelines to your postal address or telephone number.
vi: Thông tin để hiển thị ở <a href="@form">trang liên hệ</a>. Thông tin này có thể là bất cứ nội dung gì từ hướng dẫn gửi thông điệp liên hệ cho đến địa chỉ liên lạc hoặc số điện thoại.

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
vi: Cảnh báo bảo mật: Không thể ghi vào tập tin .htaccess. Vui lòng tạo tập tin .htaccess trong thư mục %directory có chứa dòng sau: <code>!htacess</code>

en: The file %file could not be saved, because it exceeds %maxsize, the maximum allowed size for uploads.
vi: Tập tin %file không thể được lưu lại, vì dung lượng của nó vượt quá dung lượng tải lên tối đa được phép %maxsize.

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
vi: Không thể lưu tập tin %file vì việc tải lên chưa hoàn thành.

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
vi: Không thể lưu tập tin %file. Không rõ nguyên nhân lỗi.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
vi: Chỉ những tập tin có phần mở rộng sau mới được phép: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
vi: Dung lượng của tập tin là %filesize vượt quá dung lượng tối đa được phép, %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
vi: Tập tin này có dung lượng %filesize vượt quá %quota giới hạn lưu trữ của bạn.

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed.
vi: Chỉ chấp nhận các ảnh JPEG, PNG và GIF.

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
vi: Ảnh đã được thay đổi kích thước để phù hợp với kích thước tối đa cho phép là %dimensions pixel.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá lớn; kích thước tối đa là %dimensions pixel.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá nhỏ; kích thước tối thiểu là %dimensions pixel.

en: Add to book outline
vi: Thêm vào cấu trúc sách

en: No link
vi: Không liên kết

en: outdated
vi: quá cũ

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: Translations of %title
vi: Bản dịch của %title

en: Path: !path
vi: Đường dẫn: !path

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: For example, when creating a recipe site, you might want to classify posts by both the type of meal and preparation time. A vocabulary for each allows you to categorize using each criteria independently instead of creating a tag for every possible combination.
vi: Ví dụ, khi tạo một trang web hướng dẫn nấu ăn, bạn có thể sẽ muốn phân loại các bài viết bằng loại thực đơn và thời gian chuẩn bị. Một kho từ cho mỗi loại cho phép bạn phân loại bằng cách sử dụng mỗi tiêu chuẩn độc lập với nhau thay vì tạo từng thẻ cho mọi tổ hợp từ có thể.

en: Type of Meal: <em>Appetizer, Main Course, Salad, Dessert</em>
vi: Kiểu bữa ăn: <em> Khai vị, Bữa chính, Rau trộn, Tráng miệng </em>

en: Preparation Time: <em>0-30mins, 30-60mins, 1-2 hrs, 2hrs+</em>
vi: Thời gian chuẩn bị: <em>0-30 phút, 30-60 phút, 1-2 giờ, hơn 2 giờ</em>

en: The taxonomy module supports the use of both synonyms and related terms, but does not directly use this functionality. However, optional contributed or custom modules may make full use of these advanced features.
vi: Module taxonomy hỗ trợ việc cả sử dụng từ liệu đồng nghĩa và từ liệu liên quan, nhưng nó không trực tiếp sử dụng tính năng này. Tuy nhiên, các module tùy chọn hoặc tùy biến có thể sẽ sử dụng đầy đủ những tính năng nâng cao này.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@taxonomy">Taxonomy module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến của <a href="@taxonomy">module Taxonomy</a>.

en: %capital_name is a free-tagging vocabulary. To change the name or description of a term, click the <em>edit</em> link next to the term.
vi: %capital_name là một kho từ cho phép tự do gắn thẻ. Để thay đổi tên hoặc mô tả của một từ liệu, bấm vào liên kết <em>sửa</em> ở bên cạnh.

en: %capital_name is a flat vocabulary. You may organize the terms in the %name vocabulary by using the handles on the left side of the table. To change the name or description of a term, click the <em>edit</em> link next to the term.
vi: %capital_name là một kho từ dạng phẳng. Bạn có thể tổ chức các từ liệu trong kho từ %name bằng cách sử dụng các điều khiển phía bên trái của bảng. Để đổi tên hoặc mô tả của một từ liệu, bấm vào liên kết thay đổi <em>sửa</em> ở bên cạnh.

en: %capital_name is a single hierarchy vocabulary. You may organize the terms in the %name vocabulary by using the handles on the left side of the table. To change the name or description of a term, click the <em>edit</em> link next to the term.
vi: %capital_name là một kho từ dạng phân cấp. Bạn có thể tổ chức các từ liệu trong kho từ %name bằng cách sử dụng các điều khiển phía bên trái của bảng. Để đổi tên hoặc mô tả của một từ liệu, bấm vào liên kết thay đổi <em>sửa</em> ở bên cạnh.

en: %capital_name is a multiple hierarchy vocabulary. To change the name or description of a term, click the <em>edit</em> link next to the term. Drag and drop of multiple hierarchies is not supported, but you can re-enable drag and drop support by editing each term to include only a single parent.
vi: %capital_name là một kho từ dạng đa phân cấp. Để đổi tên hoặc mô tả của một từ liệu, bấm vào liên kết thay đổi <em>sửa</em> ở bên cạnh. Chức năng kéo và thả nhiều đa phân cấp không được hỗ trợ nhưng bạn có thể mở lại chức năng hỗ trợ kéo và thả bằng cách sửa lại mỗi từ liệu sao cho chỉ có duy nhất một cấp trên.

en: Define how your vocabulary will be presented to administrators and users, and which content types to categorize with it. Tags allows users to create terms when submitting posts by typing a comma separated list. Otherwise terms are chosen from a select list and can only be created by users with the "administer taxonomy" permission.
vi: Xác định cách thức trình bày kho từ cho Quản trị hệ thống và người dùng, và kiểu nội dung nào để phẩn loại. Chức năng gắn thẻ cho phép người dùng tạo từ liệu khi gửi bài viết bằng cách nhập vào một danh sách phân cách bởi dấu phẩu. Ngược lại, những từ liệu chỉ được chọn từ một danh sách chọn và chỉ có thể được tạo bởi những người dùng có quyền "quản lý taxonomy".

en: Analyze
vi: Phân tích

en: Database port
vi: Cổng cơ sở dữ liệu

en: Re-index site
vi: Lập lại chỉ mục

en: Are you sure you want to re-index the site?
vi: Bạn có chắc chắn muốn lập lại chỉ mục cho hệ thống?

en: Save and continue
vi: Lưu và tiếp tục

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
vi: Những tùy chọn này chỉ cần thiết cho một số website. Nếu bạn không chắc phải nhập gì vào, cứ để các thiết lập mặc định hoặc kiểm tra lại với nhà cung cấp hosting của bạn.

en: If your database is located on a different server, change this.
vi: Thay đổi giá trị này nếu cơ sở dữ liệu của bạn được đặt ở một máy chủ khác.

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
vi: Nhập giá trị này nếu máy chủ cơ sở dữ liệu của bạn không dùng cổng chuẩn.

en: Database port must be a number.
vi: Cổng cơ sở dữ liệu phải là một số nguyên.

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
vi: Chấp nhận các khoảng trắng. Không chấp nhận các kí tự phân cách ngoại trừ dấu chấm, dấu gạch ngang và dấu gạch dưới.

en: permissions
vi: phân quyền

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Secondary links
vi: Liên kết phụ

en: Enable or disable the display of certain page elements.
vi: Bật hoặc tắt phần hiển thị của một vài thành phần của trang.

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: Language negotiation
vi: Sự điều khiển ngôn ngữ

en: Not writable
vi: Không thể ghi

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Identification
vi: Định danh

en: A file readable by Microsoft Excel.
vi: Tập tin có thể đọc bởi Microsoft Excel.

en: Comma (,)
vi: Dấu phẩy (,)

en: Tab (\t)
vi: Dấu tab (\t)

en: Semicolon (;)
vi: Dấu chấm phẩy (;)

en: Colon (:)
vi: Dấu hai chấm (:)

en: Pipe (|)
vi: Dấu gạch đứng (|)

en: Period (.)
vi: Dấu chấm (.)

en: Space ( )
vi: Khoảng trắng ( )

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: This will be the top-level page in this book.
vi: Đây sẽ là trang sách cấp cao nhất trong quyển sách này.

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Terms in %vocabulary
vi: Các từ liệu trong %vocabulary

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Path to custom icon
vi: Đường dẫn đến biểu tượng tùy chọn

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Below is a list of the comments posted to your site that need approval. To approve a comment, click on 'edit' and then change its 'moderation status' to Approved. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
vi: Bên dưới là danh sách các bài bình luận được gửi lên và đang đợi sự chấp thuận của bạn. Để chấp thuận một bài bình luận, bấm vào 'biên tập' và sau đó chuyển 'trạng thái duyệt' sang Chấp thuận. Hãy bấm vào chủ đề để xem nội dung bài bình luận, tên tác giả để chỉnh sửa thông tin tác giả, 'sửa' để thay thay đổi nội dung, và 'xóa' để xóa bài bình luận.

en: Default display mode
vi: Chế độ hiển thị mặc định

en: The default view for comments. Expanded views display the body of the comment. Threaded views keep replies together.
vi: Cách thức hiển thị mặc định của các bài bình luận. Hiển thị ngang hàng thể hiện nội dung của bài bình luận. Hiển thị dạng mạch thể hiện gắn kết các bài viết phản hồi.

en: Default comments per page
vi: Số lượng bài bình luận mặc định ở mỗi trang

en: Default number of comments for each page: more comments are distributed in several pages.
vi: Số lượng bài bình luận mặc định trong mỗi trang: nếu có nhiều bài bình luận thì chúng sẽ được phân bổ thành nhiều trang.

en: Comment controls
vi: Điều khiển bài bình luận

en: Display above the comments
vi: Hiển thị phía trên các bài bình luận

en: Display below the comments
vi: Hiển thị phía dưới các bài bình luận

en: Display above and below the comments
vi: Hiển thị phía trên và phía dưới các bài bình luận

en: Position of the comment controls box. The comment controls let the user change the default display mode and display order of comments.
vi: Vị trí của ô điều khiển bài bình luận. Ô điều khiển bài bình luận cho phép người dùng thay đổi chế độ hiển thị mặc định và thứ tự hiển thị của các bài bình luận.

en: Comment subject field
vi: Chủ đề bài bình luận

en: Can users provide a unique subject for their comments?
vi: Người dùng có thể đặt một chủ đề duy nhất cho bài bình luận của họ?

en: You are not authorized to post comments.
vi: Bạn không có quyền gửi bài bình luận.

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang viết bài phản hồi cho một bài bình luận không tồn tại.

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
vi: Cuộc thảo luận đã kết thúc: bạn không thể gửi bài bình luận.

en: You are not authorized to view comments.
vi: Bạn có không quyền xem bài bình luận.

en: Comment: updated %subject.
vi: Bình luận: đã cập nhật %subject.

en: Comment: added %subject.
vi: Bài bình luận: đã được thêm %subject.

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa bài bình luận %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
vi: Mọi bài viết phản hồi về bài bình luận này sẽ bị mất. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: Publish the selected comments
vi: Công bố các bài bình luận được chọn

en: Unpublish the selected comments
vi: Thu hồi các bài bình luận được chọn

en: There do not appear to be any comments to delete or your selected comment was deleted by another administrator.
vi: Không có bài bình luận nào để xóa hoặc bài bình luận được chọn đã bị xóa bởi người quản trị hệ thống khác.

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa những bài bình luận này và tất cả các mục bên dưới nó?

en: You have to specify a valid author.
vi: Bạn phải nhập đúng tên tác giả.

en: The name you used belongs to a registered user.
vi: Tên mà bạn sử dụng thuộc về một người dùng đã đăng ký.

en: You have to leave your name.
vi: Bạn cần phải để lại tên của mình.

en: The e-mail address you specified is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: You have to leave an e-mail address.
vi: Bạn cần phải để lại địa chỉ thư điện tử.

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
vi: Địa chỉ của trang chủ không hợp lệ. Chú ý rằng địa chỉ phải được ghi đầy đủ theo định dạng <code>http://example.com/directory</code>.

en: (No subject)
vi: (Không có chủ đề)

en: Select your preferred way to display the comments and click "Save settings" to activate your changes.
vi: Lựa chọn cách thích hợp để hiển thị các bài bình luận và bấm  "Lưu các thiết lập" để kích hoạt sự thay đổi.

en: Comment viewing options
vi: Tùy chọn hiển thị bài bình luận

en: <a href="@login">Login</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> hoặc <a href="@register">đăng ký</a> để gửi bài bình luận

en: Comment: deleted %subject.
vi: Bài bình luận: đã xóa %subject.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: Default image
vi: Ảnh mặc định

en: Use default image
vi: Dùng ảnh mặc định

en: Choose a image that will be used as default.
vi: Chọn ảnh dùng làm mặc định.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If a larger image is uploaded, it will be resized to reflect the given width and height.
vi: Kích cỡ ảnh tối đa được phép thể hiện ở dạng WIDTHxHEIGHT (v.d. 640x480). Đặt về 0 để không hạn chế. Nếu một ảnh cỡ lớn hơn được tải lên, nó sẽ được đổi kích thước nhưng vẫn giữ tỷ lệ rộng và cao đã cho.

en: File system
vi: Hệ thống tập tin

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: @name's blog
vi: Blog của @name

en: You need to provide a valid e-mail address to contact other users. Please update your <a href="@url">user information</a> and try again.
vi: Bạn cần phải cung cấp một địa chỉ thư điện tử hợp lệ để liên hệ với người dùng khác. Vui lòng cập nhật <a href="@url">thông tin cá nhân</a> và thử lại.

en: You cannot contact more than %number users per hour. Please try again later.
vi: Bạn không thể liên hệ nhiều hơn %number người trong vòng một giờ. Vui lòng thử lại vào lúc khác.

en: Join summary
vi: Gộp bảng tóm tắt

en: Split summary at cursor
vi: Chia bản giản lược tại vị trí con trỏ

en: Enter your @s username.
vi: Hãy điền tên đăng nhập ở @s của bạn.

en: Posted in
vi: Đã gửi bài trong

en: Cannot delete non-existent comment.
vi: Không thể xóa bài bình luận không tồn tại.

en: Comment permissions are assigned to user roles, and are used to determine whether anonymous users (or other roles) are allowed to comment on posts. If anonymous users are allowed to comment, their individual contact information may be retained in cookies stored on their local computer for use in later comment submissions. When a comment has no replies, it may be (optionally) edited by its author. The comment module uses the same input formats and HTML tags available when creating other forms of content.
vi: Quyền bình luận được gán theo vài trò người dùng, và được dùng để xác định người dùng vô danh (hoặc các vai trò khác) có được phép bình luận bài gửi hay không. Nếu người dùng vô danh được phép bình lậun, thông tin liên hệ các nhân của họ có thể được duy trì  trong các cookie lưu trên máy tính cục bộ của họ để dùng cho các lần đệ trình sau. Khi một bình lậun không có phản hồi nào, nó có thể được (tùy chọn) biên tập bởi chính tác giả. Module Comment sử dụng các định dạng nhập và các thẻ HTML sẵn có như nhau khi tạo các dạng khác của nội dung.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@comment">Comment module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@comment">Module Bình luận</a>.

en: Below is a list of the latest comments posted to your site. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
vi: Bên dưới là danh sách các bình luận mới nhất gửi đến site của bạn. Nhấn vào tiêu đề để xem bình luận, tên tác giả để sửa thông tin người dùng của tác giả, 'sửa' để sửa nội dung, và 'xóa' để bỏ việc đệ trình.

en: Forces a user to look at their comment by clicking on a 'Preview' button before they can actually add the comment
vi: Bắt buộc người dùng phải xem xét bình luận của họ bằng cách nhấn nút 'Xem trước' trước khi có thể thực sự thêm bình luận.

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed post %subject.
vi: Bình luận: đệ trình bình luận không rõ tác giả hoặc đệ trình bình luận tới một bài gửi đã đóng %subject.

en: Submitted by !username on @datetime.
vi: Đệ trình bởi !username lúc @datetime.

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: !name's blog
vi: Blog của !name

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. If unsure, specify nothing.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi không có nội dung nào phù hợp với tài liệu đã yêu cầu. Nếu không biết chắc, hãy để trống.

en: View link
vi: Xem liên kết

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: @type %title has been created.
vi: @type %title đã được tạo.

en: @type %title has been updated.
vi: @type %title đã được cập nhật.

en: The post could not be saved.
vi: Không thể lưu bài viết.

en: %message in %file on line %line.
vi: %message trong %file tại dòng %line.

en: You do not have any administrative items.
vi: Bạn không có liên kết điều hành nào.

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
vi: Một hoặc nhiều trở ngại đã được phát hiện với bản cài đặt Drupal của bạn. Kiểm tra trang <a href="@status">báo cáo tình trạng</a> để có thêm thông tin.

en: Help topics
vi: Các chủ đề trợ giúp

en: Help is available on the following items:
vi: Có những nội dung trợ giúp cho những mục sau:

en: No help is available for module %module.
vi: Không có trợ giúp cho module %module.

en: @module administration pages
vi: các trang quản lý @module

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: The language %locale has been removed.
vi: Ngôn ngữ %locale đã được gỡ bỏ.

en: locale
vi: bản địa

en: AM
vi: SA

en: PM
vi: CH

en: Multilingual support
vi: Hỗ trợ đa ngôn ngữ

en: Enabled, with translation
vi: Kích hoạt đối với bản dịch

en: Configure ImageAPI.
vi: Cấu hình ImageAPI.

en: There are no image toolkit modules enabled. Toolkit modules can be enabled from the <a href="!admin-build-modules">module configuration page</a>.
vi: Không có mô đun bộ công cụ ảnh nào được bật. Mô đun bộ công cụ có thể được bật từ <a href="%21admin-build-modules">trang cấu hình mô đun</a>.

en: The %toolkit module is the only enabled image toolkit. Drupal will use it for resizing, cropping and other image manipulations.
vi: Mô đun %toolkit là bộ công cụ ảnh duy nhất được bật. Drupal sẽ dùng nó để cho việc đổi kích thước, cắt và các thao tác ảnh khác.

en: Select a default image processing toolkit
vi: Chọn một bộ công cụ xử lý ảnh mặc định

en: This setting lets you choose which toolkit Drupal uses resizing, cropping and other image manipulations.
vi: Mục này cho phép bạn chọn bộ công cụ mà Drupal dùng cho việc đổi kích thước, cắt và các thao tác ảnh khác.

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality, but bigger files.
vi: Định nghĩa chất lượng ảnh cho các thao tác JPEG. Thay đổi từ 0 đến 100. Giá trị cao hơn có nghĩa là chất lượng ảnh tốt hơn, nhưng tập tin sẽ lớn hơn.

en: Compression Quality
vi: Chất lượng nén

en: Checking this option will display the ImageMagick commands and output to users with the <em>administer site configuration</em> permission.
vi: Việc đánh dấu tùy chọn này sẽ hiển thị các lệnh ImageMagick và đầu ra tới người dùng có quyền <em>quản trị cấu hình site</em>.

en: Version information
vi: Thông tin phiên bản

en: The ImageMagick <kbd>convert</kbd> binary was located and return this version information.
vi: ImageMagick <kbd>convert</kbd> binary đã được định vị và trả thông tin phiên bản này.

en: The specified ImageMagick path %file does not exist.
vi: Đường dẫn ImageMagik được chỉ định %file không tồn tại.

en: The specified ImageMagick path %file is not executable.
vi: Đường dẫn ImageMagik được chỉ định %file là không thực thi.

en: PHP's <a href="!open-basedir">open_basedir</a> security restriction is set to %open-basedir, which may be interfering with attempts to locate ImageMagick.
vi: Hạn chế bảo mật <a href="%21open-basedir">open_basedir</a> của PHP được đặt về %open-basedir, điều này có thể ảnh hưởng đến các cố gắng để định vị ImageMagick.

en: ImageAPI Toolkit
vi: Bộ công cụ ImageAPI

en: PHP GD was not compiled with %format support.
vi: PHP GD không được biên dịch với hỗ trợ %format.

en: GD Image Rotation
vi: Xoay GD Image

en: Low Quality / Poor Performance
vi: Chất lượng thấp/Hiệu năng kém

en: The installed version of PHP GD does not support image rotations. It was probably compiled using the official GD libraries from http://www.libgd.org instead of the GD library bundled with PHP. You should recompile PHP --with-gd using the bundled GD library. See: @url. An implementation of imagerotate in PHP will used in the interim.
vi: Phiên bản đã cài đặt của PHP GD không hỗ trợ việc xoay ảnh. Nó có thể được biên dịch dùng thư viện GD chính thức từ http://www.libgd.org thay vì thư viện GD đóng gói sẵn trong PHP. Bạn nên biên dịch lại PHP --với-gd dùng thư viện GD đóng gói. Xem: @url.Việc thực hiện xoay ảnh trong PHP sẽ được dùng tạm thời.

en: GD Image Filtering
vi: Lọc GD Image

en: The installed version of PHP GD does not support image filtering(desaturate, blur, negate, etc). It was probably compiled using the official GD libraries from http://www.libgd.org instead of the GD library bundled with PHP. You should recompile PHP --with-gd using the bundled GD library. See @url. An implementation of imagefilter in PHP will be used in the interim.
vi: Phiên bản đã cài đặt của PHP GD không hỗ trợ việc lọc ảnh(khử muối, làm mờ, âm bản, v.v). Nó có thể được biên dịch dùng thư viện GD chính thức từ http://www.libgd.org thay vì thư viện GD đóng gói sẵn trong PHP. Bạn nên biên dịch lại PHP --với-gd dùng thư viện GD đóng gói. Xem: @url.Việc thực hiện xoay ảnh trong PHP sẽ được dùng tạm thời.

en: ImageAPI supporting multiple toolkits.
vi: ImageAPI hỗ trợ nhiều bộ công cụ.

en: Uses PHP's built-in GD2 image processing support.
vi: Dùng hỗ trợ xử lý ảnh GD2 dựng sẵn của PHP.

en: The directory %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the directory's permissions to be non-writable.
vi: Thư mục %file không được bảo vệ khỏi việc sửa chữa và đặt ra nguy cơ bảo mật. Bạn phải thay đổi giấy phép của thư mục thành không thể ghi.

en: Currently using !item !version
vi: Hiện đang sử dụng !item !version

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
vi: Người dùng %name đã sử dụng liên kết đăng nhập một lần tại thời điểm %timestamp.

en: Registration successful. You are now logged in.
vi: Việc ghi danh thành công. Bây giờ bạn đã đăng nhập.

en: New user: %name (%email).
vi: Người dùng mới: %name (%email).

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: The Blog API module allows your site's users to access and post to their blogs from external blogging clients. External blogging clients are available for a wide range of desktop operating systems, and generally provide a feature-rich graphical environment for creating and editing posts.
vi: Module Blog API cho phép người dùng truy cập và gửi bài viết của họ lên blog từ một chương trình hỗ trợ viết blog bên ngoài. Các chương trình hỗ trợ viết blog bên ngoài có mặt ở đa số hệ điều hành, cung cấp môi trường đồ họa có nhiều tính năng giúp tạo và biên tập bài viết.

en: <a href="@ecto-link">Ecto</a>, a blogging client available for both Mac OS X and Microsoft Windows, can be used with Blog API. Blog API also supports <a href="@blogger-api">Blogger API</a>, <a href="@metaweblog-api">MetaWeblog API</a>, and most of the <a href="@movabletype-api">Movable Type API</a>. Blogging clients and other services (e.g. <a href="@flickr">Flickr's</a> "post to blog") that support these APIs may also be compatible.
vi: <a href="@ecto-link">Ecto</a> là một chương trình hỗ trợ viết blog bên ngoài hoạt động trên cả hệ điều hành Mac OS X và Microsoft Windows, có thể được sử dụng với Blog API. Blog API cũng hỗ trợ <a href="@blogger-api">Blogger API</a>, <a href="@metaweblog-api">MetaWeblog API</a>, và hầu hết <a href="@movabletype-api">Movable Type API</a>. Chương trình hỗ trợ viết blog bên ngoài và các dịch vụ khác (ví dụ như <a href="@flickr">Flickr's</a> "post to blog") nếu hỗ trợ API cũng có thể tương thích.

en: Select the content types available to external clients on the <a href="@blogapi-settings">Blog API settings page</a>. If supported and available, each content type will be displayed as a separate "blog" by the external client.
vi: Chọn các kiểu nội dung sẵn có cho máy khách bên ngoài tại <a href="@blogapi-settings">Trang các thiết lập Blog API</a>. Nếu được hỗ trợ và sẵn có, mỗi kiểu nội dung sẽ được trình bày như một "blog" riêng biệt bởi máy khách bên ngoài.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@blogapi">Blog API module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@blogapi">Module Blog API</a>.

en: Returns a list of blogs to which an author has posting privileges.
vi: Trả về danh sách các blog mà một tác giả có quyền gửi bài.

en: Returns a list of all categories defined in the blog.
vi: Trả về danh sách các thể loại đã định nghĩa trong blog.

en: Publish (rebuild) all of the static files related to an entry from your blog. Equivalent to saving an entry in the system (but without the ping).
vi: Công bố (dựng lại) tất cả tập tin tĩnh liên quan đến một bài viết trong blog của bạn. Tương đương với việc lưu một bài viết trong hệ thống (nhưng không ping)

en: You do not have permission to create this type of post.
vi: Bạn không có quyền tạo kiểu bài viết này.

en: You do not have permission to publish this type of post. Please save it as a draft instead.
vi: Bạn không có quyền hạn để xuất bản loại bài viết này. Vui lòng lưu nó ở dạng nháp.

en: You do not have permission to save this post as a draft. Please publish it instead.
vi: Bạn không có quyền hạn để lưu bài viết này ở dạng nháp. Vui lòng xuất bản nó.

en: You do not have permission to edit this blog.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa blog này.

en: Enable for external blogging clients
vi: Hỗ trợ viết blog từ các công cụ bên ngoài

en: Select the content types available to external blogging clients via Blog API. If supported, each enabled content type will be displayed as a separate "blog" by the external client.
vi: Chọn kiểu nội dung sẵn có cho các máy khách blog bên ngoài thông qua Blog API. Nếu được hỗ trợ, mỗi kiểu nội dung được chọn sẽ thể hiện như một "blog" riêng bởi máy khách bên ngoài.

en: Blog API module is not configured to support the %type content type, or you don't have sufficient permissions to post this type of content.
vi: Module blog API chưa được cấu hình để hỗ trợ kiểu nội dung %type, hoặc có thể là bạn không có quyền hạn đăng tải kiểu nội dung này.

en: @type: added %title using blog API.
vi: @type: đã thêm %title bằng cách sử dụng blog API.

en: @type: updated %title using Blog API.
vi: @type: đã cập nhật %title sử dụng Blog API.

en: Allows users to post content using applications that support XML-RPC blog APIs.
vi: Cho phép người dùng gửi nội dung bằng cách sử dụng các ứng dụng hỗ trợ blog API theo chuẩn XML-RPC .

en: HTTP POST is required.
vi: Yêu cầu phải có HTTP POST.

en: Your page will be a part of the selected book.
vi: Trang của bạn sẽ là một phần của sách đã chọn.

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: 0 sec
vi: 0 giây

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: The message that should be sent.
vi: Thông điệp sẽ được gửi đi.

en: Basic options
vi: Tùy chọn cơ bản

en: alert
vi: báo động

en: emergency
vi: khẩn cấp

en: Filter log messages
vi: Lọc thông điệp nhật ký

en: You must select something to filter by.
vi: Bạn phải chọn vài thứ làm tiêu chuẩn lọc.

en: New component name
vi: Tên thành phần mới

en: Your webform has been published.
vi: Webform của bạn đã được xuất bản.

en: The component positions and mandatory values have been updated.
vi: Vị trí và giá trị ủy nhiệm của thành phần đã được cập nhật

en: Component %name cloned.
vi: Thành phần %name đã được nhân bản.

en: Component %name updated.
vi: Thành phần %name đã được cập nhật

en: New component %name added.
vi: Thành phần %name mới đã được thêm vào

en: Delete the %name component?
vi: Có muốn xóa thành phần %name?

en: This will immediately delete the %name component from the %webform webform. This cannot be undone.
vi: Việc này sẽ xóa thành phần %name khỏi webform %webform. Việc này không thể hủy.

en: Component %name deleted.
vi: Đã xóa thành phần %name.

en: You have already submitted this form.
vi: Bạn đã đệ trình mẫu biểu này rồi.

en: Available components
vi: Các thành phần có sẵn

en: Default e-mail values
vi: Các giá trị thư điện tử mặc định.

en: Default subject
vi: Chủ đề mặc định

en: Form submission from: %title
vi: Đệ trình biểu mẫu từ: %title

en: Default export format
vi: Định dạng xuất ra mặc định

en: Default export delimiter
vi: Dấu phân cách xuất ra mặc định

en: Form: !form
vi: Biểu mẫu: !form

en: Website timezone
vi: Múi giờ website

en: User timezone
vi: Múi giờ người dùng

en: Start year
vi: Năm bắt đầu

en: End year
vi: Năm kết thúc

en: %field field is required.
vi: Trường %field là bắt buộc.

en: Filesize (KB)
vi: Kích cỡ tập tin (KB)

en: Examples: $, #, -.
vi: Ví dụ: $, #, -.

en: Examples: lb, kg, %.
vi: Ví dụ: lb, kg, %.

en: The translation import of %filename failed.
vi: Hỏng khi nhập vào bản dịch của %filename.

en: More choices
vi: Thêm lựa chọn

en: If enabled, potentially malicious code like <code>&lt;HEAD&gt;</code> tags will be removed from HTML contents.
vi: Nếu được bật, các đoạn mã độc tiềm năng như thẻ <code>&lt;HEAD&gt;</code> sẽ bị xóa khỏi nội dung HTML.

en: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Download</a>)
vi: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Tải về</a>)

en: Installation instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Forecolor
vi: Màu chữ

en: Backcolor
vi: Màu nền

en: Paste Text
vi: Dán chữ

en: Paste from Word
vi: Dán từ Word

en: Remove format
vi: Xóa định dạng

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Context menu
vi: Menu ngữ cảnh

en: Paste text
vi: Dán chữ

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Safari compatibility
vi: Tương thích với Safari

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Font Color
vi: Màu chữ

en: For more information, please refer to the <a href="@help">help section</a>, or the <a href="@handbook">online Drupal handbooks</a>. You may also post at the <a href="@forum">Drupal forum</a>, or view the wide range of <a href="@support">other support options</a> available.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem <a href="@help">phần hướng dẫn</a>, hoặc <a href="@handbook">sổ tay Drupal trực tuyến</a>. Bạn cũng có thể gửi bài tại <a href="@forum">diễn đàn Drupal</a>, hoặc xem một loạt <a href="@support">các tùy chọn hỗ trợ khác</a> đã có sẵn.

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Convert view
vi: Biến đổi view

en: Display all values
vi: Trình bày tất cả các giá trị

en: Display empty text
vi: Trình bày chuỗi trắng

en: Provide default argument
vi: Cung cấp tham số mặc định

en: Default argument type
vi: Kiểu tham số mặc định

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: If selected, users can enter multiple arguments in the form of 1+2+3 (for OR) or 1,2,3 (for AND).
vi: Nếu được chọn, người dùng có thể nhập nhiều tham số dưới dạng 1+2+3 (cho OR) hay 1,2,3 (cho AND).

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: This item is currently not exposed. If you <strong>expose</strong> it, users will be able to change the filter as they view it.
vi: Mục này hiện không được trình bày. Nếu bạn <strong>trình bày</strong> nó, người dùng sẽ có thể thay đổi bộ lọc khi họ thấy nó.

en: Force this exposed filter to accept only one option.
vi: Bắt buộc bộ lọc được trình bày này chấp nhận chỉ một tùy chọn.

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: Warning! Broken view!
vi: Cảnh báo! View bị hỏng!

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Not sure what to do? Try the "!getting-started" page.
vi: Không chắc chắn cần làm gì? Hãy thử trang "!getting-started"

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: View tag
vi: Thẻ View

en: Are you sure you want to delete the view %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa view %name?

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unknown or missing table name
vi: Tên bảng không rõ hoặc bị mất

en: Export this view
vi: Xuất view này ra

en: Create a copy of this view
vi: Tạo một bản sao của view này

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: View details
vi: Chi tiết view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Converted
vi: Đã biến đổi

en: Unable to find view.
vi: Không thể tìm view

en: Unable to convert view.
vi: Không thể biến đổi view

en: The view has been deleted
vi: View đã được xóa

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng như một danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Date and time of when the comment was posted.
vi: Ngày và giờ bài bình luận được gửi.

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: In the form of CCYYMMDD.
vi: Ở dạng CCYYMMDD.

en: In the form of YYYYMM.
vi: Ở dạng YYYYMM.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: In the form of YYYY.
vi: Ở dạng YYYY

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: In the form of MM (01 - 12).
vi: Ở dạng MM (01 - 12).

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: In the form of DD (01 - 31).
vi: Ở dạng DD (01 - 31).

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Node statistics
vi: Thống kê node

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: All terms
vi: Tất cả các từ liệu

en: The description of the uploaded file.
vi: Mô tả của tập tin được tải lên.

en: All files attached to a node with upload.module.
vi: Tất cả các tập tin đính kèm tới một node với upload.module.

en: Has attached files
vi: Có các tập tin đã đính kèm

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: Provide a simple link to delete the user.
vi: Cung cấp một liên kết đơn giản để xóa người dùng.

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: Allow an argument to be ignored. The query will not be altered by this argument.
vi: Cho phép bỏ qua một tham số. Truy vấn sẽ không bị thay đồi bởi tham số này.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Unknown node type
vi: Kiểu node không rõ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Display node comments
vi: Trình bày các bình luận của node

en: Show None
vi: Không hiện

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
vi: Sử dụng toán tử OR viết hóa để tìm kiếm một trong hai từ khóa. Ví dụ: <strong>desktop OR laptop</strong>

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Row style
vi: Kiểu dòng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Display only distinct items, without duplicates.
vi: Trình bày chỉ các mục khác biệt, không giống nhau.

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Unknown/missing format
vi: Định dạng Không rõ/Bị thiếu

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Text to display beneath the view. May contain an explanation or links or whatever you like. Optional.
vi: Văn bản trình bày bên dưới view. Có thể gồm giải thích hoặc liên kết hoặc bất kỳ thứ gì. Tùy chọn.

en: Text to display if the view has no results. Optional.
vi: Văn bản trình bày khi view không có kết quả. Tùy chọn.

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Update default display
vi: Cập nhật hiển thị mặc định

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: Title: @title
vi: Tiêu đề: @title

en: ‹‹
vi: <<

en: ››
vi: >>

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Show only these tags
vi: Chỉ hiện những thẻ này

en: PHP filter
vi: Bộ lọc PHP

en: Submitted by !username on @datetime
vi: Đăng bởi !username lúc @datetime

en: Preview post
vi: Xem trước bài viết

en: Must users preview posts before submitting?
vi: Người dung có bị buộc phải xem trước các bài viết trước khi đệ trình?

en: More information about formatting options
vi: Thông tin thêm về các tùy chọn định dạng

en: Language settings
vi: Thiết lập ngôn ngữ

en: Default menu for content
vi: Menu mặc định của nội dung

en: Choose the menu to be the default in the menu options in the content authoring form.
vi: Chọn thực đơn là mặc định trong các tùy chọn thực đơn ở biểu mẫu tạo nội dung.

en: Cron has been running for more than an hour and is most likely stuck.
vi: Cron đã chạy được hơn một giờ và có vẻ như đã bị trục trặc

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
vi: Đang cố thử chạy lại cron mặc dù cron đang chạy.

en: Cron run completed.
vi: Cron đã chạy xong.

en: An explanation of the additions or updates being made to help other authors understand your motivations.
vi: Phần giải thích, về những mục thêm vào hoặc những mục cập nhật, giúp những tác giả khác hiểu những thay đổi của bạn.

en: HTTP request status
vi: Trạng thái của yêu cầu HTTP

en: Fails
vi: Hỏng

en: Your system or network configuration does not allow Drupal to access web pages, resulting in reduced functionality. This could be due to your webserver configuration or PHP settings, and should be resolved in order to download information about available updates, fetch aggregator feeds, sign in via OpenID, or use other network-dependent services.
vi: Cấu hình hệ thống hoặc mạng của bạn không cho phép Drupal truy cập các trang web, điều này sẽ làm giới hạn một số chức năng. Có thể là do cấu hình máy phục vụ web, hoặc do các thiết lập PHP. Vấn đề cần được giải quyết để hệ thống có thể tải về các thông tin cập nhật, lấy các nguồn cung cấp tin, đăng nhập thông qua OpenID, hoặc sử dụng các dịch vụ phụ thuộc vào mạng.

en: Delete this menu item.
vi: Xóa mục liên kết này.

en: The link text corresponding to this item that should appear in the menu. Leave blank if you do not wish to add this post to the menu.
vi: Bản văn liên kết ứng với mục này sẽ được hiển thị trong menu. Để trống nếu bạn không muốn thêm bài viết này vào trong menu.

en: The minimum number of words for the body field to be considered valid for this content type. This can be useful to rule out submissions that do not meet the site's standards, such as short test posts.
vi: Số lượng từ tối thiểu của nội dung để được xem là hợp lệ đối với kiểu nội dung này. Điều này có thể hữu ích để loại trừ các bài viết không phù hợp với tiêu chuẩn của hệ thống như là các bài viết ngắn có nội dung thử nghiệm.

en: Optionally specify an alternative URL by which this node can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
vi: Tùy chọn đường dẫn truy cập thay thế để truy cập node này. Ví dụ gõ "tacgia" khi viết một trang thông tin tác giả. Hãy sử dụng đường dẫn tương đối và không thêm dấu "/" ở cuối cùng nếu không thì đường dẫn sẽ không hoạt động.

en: Already added languages
vi: Các ngôn ngữ đã được thêm vào

en: Recent blog posts
vi: Các bài blog gần đây

en: Edit category
vi: Sửa mục phân loại

en: The content type %name has been updated.
vi: Kiểu nội dung %name đã được cập nhật.

en: The content type %name has been added.
vi: Kiểu nội dung %name đã được thêm.

en: Drag to re-order
vi: Kéo để sắp xếp lại

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
vi: Các thay đổi được thực hiện trong bảng này sẽ không được lưu cho đến khi biểu mẫu được đệ trình.

en: The requested page could not be found.
vi: Không tìm thấy trang yêu cầu.

en: Post new @node_type
vi: Gửi @node_type mới

en: Requirements problem
vi: Có vấn đề với các điều kiện cần thiết

en: Database configuration
vi: Cấu hình cơ sở dữ liệu

en: Your web server does not appear to support any common database types. Check with your hosting provider to see if they offer any databases that <a href="@drupal-databases">Drupal supports</a>.
vi: Máy chủ web của bạn không hỗ trợ các loại cơ sở dữ liệu thông dụng nào. Hãy liên hệ với nhà cung cấp hosting của bạn xem họ có cung cấp loại cơ sở dữ liệu nào mà <a href="@drupal-databases">Drupal có hỗ trợ</a> hay không.

en: To set up your @drupal database, enter the following information.
vi: Để cài đặt cơ sở dữ liệu @drupal, nhập vào các thông tin sau.

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
vi: Loại cơ sở dữ liệu để lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn.

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
vi: Tên của cơ sở dữ liệu lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn. Nó phải tồn tại trên máy chủ của bạn trước khi @drupal có thể được cài đặt.

en: The name of the %db_type database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
vi: Tên của cơ sở dữ liệu %db_type sẽ lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn. Cơ sở dữ liệu phải tồn tại trên máy chủ của bạn trước khi @drupal có thể được cài đặt.

en: If more than one application will be sharing this database, enter a table prefix such as %prefix for your @drupal site here.
vi: Nếu có hơn một ứng dụng sử dụng cùng một cơ sở dữ liệu, hãy nhập vào tiếp đầu ngữ của bảng cơ sở dữ liệu cho site @drupal của bạn, ví dụ như %prefix.

en: The database table prefix you have entered, %db_prefix, is invalid. The table prefix can only contain alphanumeric characters, periods, or underscores.
vi: Tiếp đầu ngữ của bảng dữ liệu, %db_prefix mà bạn nhập vào không hợp lệ. Tiếp đầu ngữ của bảng dữ liệu chỉ có thể chứa các ký tự a-z, 0-9, dấu chấm (.) hoặc dấu gạch dưới (_).

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %db_type server, however your PHP installation currently does not support this database type.
vi: Bạn đã cấu hình cho @drupal sử dụng loại cơ sở dữ liệu %db_type trong tập tin %settings_file, tuy nhiên bản cài đặt PHP hiện thời của bạn không hỗ trợ loại cơ sở dữ liệu này.

en: In order for Drupal to work, and to continue with the installation process, you must resolve all permission issues reported above. We were able to verify that we have permission for the following commands: %commands. For more help with configuring your database server, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what any of this means you should probably contact your hosting provider.
vi: Để Drupal có thể hoạt động và để tiếp tục quá trình cài đặt, bạn phải giải quyết tất các vấn đề về quyền hạn đã được thông báo ở trên. Chúng tôi đã có thể xác định là có quyền hạn đối với các lệnh sau: %commands. Để có thêm trợ giúp về việc cấu hình máy chủ cơ sở dữ liệu, hãy xem trang <a href="http://drupal.org/node/258">cài đặt và nâng cấp</a>. Nếu không rõ vấn đề này có ý nghĩa gì, có thể bạn nên liên hệ với nhà cung cấp hosting của bạn.

en: Select an installation profile
vi: Chọn một hồ sơ cài đặt

en: Choose language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: With the addition of an appropriate translation package, this installer is capable of proceeding in another language of your choice. To install and use Drupal in a language other than English:
vi: Với gói bản dịch thích hợp cộng thêm, bộ cài đặt này có thể hoạt động với ngôn ngữ khác mà bạn chọn. Để cài đặt và sử dụng Drupal với một ngôn ngữ ngôn ngữ khác tiếng Anh:

en: Determine if <a href="@translations" target="_blank">a translation of this Drupal version</a> is available in your language of choice. A translation is provided via a translation package; each translation package enables the display of a specific version of Drupal in a specific language. Not all languages are available for every version of Drupal.
vi: Xác định xem nếu có <a href="@translations" target="_blank">một bản dịch cho phiên bản Drupal hiện tại</a> phù hợp với ngôn ngữ chọn lựa của bạn. Một bản dịch được cung cấp thông qua một gói bản dịch;ở một ngôn ngữ nhất định, mỗi gói bản dịch được cung cấp cho một phiên bản Drupal nhất định. Không phải mọi phiên bản Drupal đều có bản dịch ở tất cả ngôn ngữ .

en: If an alternative translation package of your choice is available, download and extract its contents to your Drupal root directory.
vi: Nếu có gói bản dịch đúng theo lựa chọn của bạn, tải về và giải nén nội dung của nó vào thư mục gốc của Drupal.

en: Return to choose language using the second link below and select your desired language from the displayed list. Reloading the page allows the list to automatically adjust to the presence of new translation packages.
vi: Trở về chọn ngôn ngữ bằng cách sử dụng liên kết thứ hai phía dưới và chọn ngôn ngữ phù hợp với bạn từ danh sách trình bày. Làm tươi lại trang để danh sách tự động điều chỉnh để trình bày lại các gói bản dịch mới.

en: Alternatively, to install and use Drupal in English, or to defer the selection of an alternative language until after installation, select the first link below.
vi: Để cài đặt và sử dụng phiên bản Drupal tiếng Anh, hoặc hoãn lại việc chọn ngôn ngữ cho đến khi cài đặt xong, hãy chọn liên kết đầu tiên dưới đây.

en: How should the installation continue?
vi: Quá trình cài đặt sẽ tiếp tục như thế nào?

en: Continue installation in English
vi: Tiếp tục cài đặt bằng tiếng Anh

en: Return to choose a language
vi: Trở về chọn ngôn ngữ

en: Install Drupal in English
vi: Cài đặt Drupal bằng tiếng Anh

en: Learn how to install Drupal in other languages
vi: Tìm hiểu cách cài đặt Drupal bằng các ngôn ngữ khác

en: (built-in)
vi: (dựng sẵn)

en: Select language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: No profiles available
vi: Không có hồ sơ nào

en: We were unable to find any installer profiles. Installer profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
vi: Không thể tìm thấy hồ sơ cài đặt nào. Các hồ sơ cài đặt cho biết các module nào cần kích hoạt, schema nào được sử dụng để cài đặt cơ sở dữ liệu. Cần có ít nhất một hồ sơ để tiếp tục quá trình cài đặt.

en: Drupal already installed
vi: Drupal đã được cài đặt rồi

en: <ul><li>To start over, you must empty your existing database.</li><li>To install to a different database, edit the appropriate <em>settings.php</em> file in the <em>sites</em> folder.</li><li>To upgrade an existing installation, proceed to the <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>View your <a href="@base-url">existing site</a>.</li></ul>
vi: <ul><li>Để bắt đầu, bạn phải làm rỗng cơ sở dữ liệu hiện tại của bạn.</li><li>Để cài đặt trên một cơ sở dữ liệu khác, chỉnh sửa tập tin <em>settings.php</em> thích hợp trong thư mục <em>sites</em>.</li><li>Để nâng cấp bản cài đặt hiện thời, chạy <a href="@base-url/update.php">kịch bản cập nhật</a>.</li><li>Xem <a href="@base-url">website hiện tại</a> của bạn.</li></ul>

en: Installing @drupal
vi: Cài đặt @drupal

en: The installation has encountered an error.
vi: Quá trình cài đặt gặp lỗi.

en: Configure site
vi: Cấu hình website

en: All necessary changes to %dir and %file have been made, so you should remove write permissions to them now in order to avoid security risks. If you are unsure how to do so, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.
vi: Các thay đổi cần thiết cho %dir và %file đã được thực hiện, do đó bạn nên gỡ bỏ quyền có thể ghi cho chúng ngay bây giờ để tránh các nguy cơ về bảo mật. Nếu bạn không rõ cách thực hiện như thế nào, vui lòng xem <a href="@handbook_url">sổ tay trực tuyến</a>.

en: All necessary changes to %dir and %file have been made. They have been set to read-only for security.
vi: Các thay đổi cần thiết cho %dir và %file đã được thực hiện. Chúng đã được thiết lập thành chỉ đọc để đảm bảo bảo mật.

en: Your server has been successfully tested to support this feature.
vi: Máy chủ của bạn đã được thử nghiệm thành công để hỗ trợ chức năng này.

en: Your system configuration does not currently support this feature. The <a href="http://drupal.org/node/15365">handbook page on Clean URLs</a> has additional troubleshooting information.
vi: Cấu hình hiện thời của hệ thống bạn không hỗ trợ chức năng này. <a href="http://drupal.org/node/15365">Trang sổ tay về URL gọn</a> có thông tin bổ sung về một số trở ngại.

en: Testing clean URLs...
vi: Đang kiểm tra URL gọn...

en: @drupal installation complete
vi: Hoàn thành quá trình cài đặt @drupal

en: Congratulations, @drupal has been successfully installed.
vi: Xin chúc mừng, @drupal đã được cài đặt thành công.

en: Please review the messages above before continuing on to <a href="@url">your new site</a>.
vi: Vui lòng xem lại những thông điệp ở trên trước khi tiếp tục chuyển đến <a href="@url">website mới của bạn</a>.

en: You may now visit <a href="@url">your new site</a>.
vi: Bây giờ bạn có thể ghé thăm <a href="@url">website mới</a> của mình.

en: Installed %module module.
vi: Đã cài đặt module %module

en: The @drupal installer requires that you create a settings file as part of the installation process.
    <ol>
    <li>Copy the %default_file file to %file.</li>
    <li>Change file permissions so that it is writable by the web server. If you are unsure how to grant file permissions, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.</li>
    </ol>
    More details about installing Drupal are available in INSTALL.txt.
vi: Trình cài đặt @drupal yêu cầu bạn tập tin cấu hình như một phần của tiến trình cài đặt.
    <ol>
    <li>Sao chép tập tin %default_file vào %file.</li>
    <li>Thay đổi quyền hạn tập tin để có thể ghi vào bởi máy chủ web. Nếu bạn không chắc chắn làm thế nào để cấp quyền tập tin, vui lòng tham khảo <a href="@handbook_url">sổ tay trực-tuyến</a>.</li>
    </ol>
    Chi tiết thêm về việc cài đặt Drupal có sẵn trong INSTALL.txt.

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process. If you are unsure how to grant file permissions, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.
vi: Bộ cài đặt @drupal yêu cầu phải có quyền ghi lên %file trong quá trình cài đặt. Nếu bạn không rõ cách cấp quyền hạn trên tập tin, vui lòng xem <a href="@handbook_url">sổ tay trực tuyến</a>.

en: Choose profile
vi: Chọn hồ sơ

en: Verify requirements
vi: Kiểm tra các yêu cầu

en: Set up database
vi: Thiết lập cơ sở dữ liệu

en: Set up translations
vi: Thiết lập bản dịch

en: Install site
vi: Cài đặt site

en: Finish translations
vi: Đang hoàn thành các bản dịch

en: To configure your website, please provide the following information.
vi: Để cấu hình website của bạn, vui lòng nhập các thông tin sau.

en: Site e-mail address
vi: Địa chỉ e-mail của website

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
vi: Địa chỉ <em>Gửi từ</em> trong thư điện tử tự động được gửi đi trong quá trình đăng ký, yêu cầu mật khẩu mới, thông báo và nhắc nhở. (Sử dụng một địa chỉ kết thúc với tên miền website của bạn để ngăn ngừa thư điện tử gửi đi bị cho là thư rác.)

en: Administrator account
vi: Tài khoản quản trị

en: The administrator account has complete access to the site; it will automatically be granted all permissions and can perform any administrative activity. This will be the only account that can perform certain activities, so keep its credentials safe.
vi: Tài khoản quản trị hệ thống có toàn quyền ở trong website; tài khoản này sẽ được cấp tất cả quyền hạn và có thể thực hiện mọi hoạt động điều hành. Đây sẽ là tài khoản duy nhất có toàn quyền, vì thế cần bảo đảm an toàn thông tin tài khoản.

en: All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
vi: Tất cả thư điện tử từ hệ thống sẽ được gửi đến địa chỉ này. Địa chỉ thư điện tử không được công bố rộng rãi và sẽ chỉ được sử dụng khi bạn yêu cầu nhận mật khẩu mới, nhận tin tức hoặc thông báo qua thư điện tử.

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
vi: Theo mặc định, ngày tháng trong website này sẽ được hiển thị theo múi giờ đã chọn.

en: This option makes Drupal emit "clean" URLs (i.e. without <code>?q=</code> in the URL).
vi: Tùy chọn này sẽ giúp cho Drupal sinh ra các URL "gọn" (URL không có chứa <code>?q=</code>).

en: Update notifications
vi: Thông báo cập nhật

en: Check for updates automatically
vi: Tự động kiểm tra các bản cập nhật

en: With this option enabled, Drupal will notify you when new releases are available. This will significantly enhance your site's security and is <strong>highly recommended</strong>. This requires your site to periodically send anonymous information on its installed components to <a href="@drupal">drupal.org</a>. For more information please see the <a href="@update">update notification information</a>.
vi: Khi tùy chọn này được kích hoạt, Drupal sẽ thông báo cho bạn biết khi có các bản phát hành mới. Chức năng này sẽ làm tăng cao khả năng bảo mật website của bạn và được <strong>khuyến cáo nên dùng</strong>. Chứ năng này yêu cầu website của bạn phải gửi định kỳ thông tin nặc danh về các thành phần được cài đặt đến <a href="@drupal">drupal.org</a>. Để có thêm thông tin, vui lòng xem <a href="@update">thông tin về thông báo cập nhật</a>.

en: Removed orphaned action '%action' from database.
vi: Đã xoá bỏ thao tác mồ côi '%action' khỏi cơ sở dữ liệu.

en: One orphaned action (%orphans) exists in the actions table. !link | @count orphaned actions (%orphans) exist in the actions table. !link
vi[0]: Một hành động mồ côi (%orphans) tồn tại trong bảng các hành động. !link

en: Site off-line
vi: Site ngoại tuyến

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
vi: Cron chạy vượt quá thời gian giới hạn và đã bị hủy.

en: 1 byte | @count bytes
vi[0]: 1 byte
vi[1]: @count byte

en: MySQL database
vi: Cơ sở dữ liệu MySQL

en: Your MySQL Server is too old. Drupal requires at least MySQL %version.
vi: Máy chủ MySQL của bạn đã quá cũ. Hệ thống yêu cầu sử dụng MySQL từ phiên bản %version trở lên.

en: PostgreSQL database
vi: Cơ sở dữ liệu PostgreSQL

en: Your PostgreSQL Server is too old. Drupal requires at least PostgreSQL %version.
vi: Phiên bản PostgreSQL của bạn đã quá cũ. Hệ thống yêu cầu sử dụng PostgreSQL từ phiên bản %version trở lên.

en: Your PostgreSQL database is set up with the wrong character encoding (%encoding). It is possible it will not work as expected. It is advised to recreate it with UTF-8/Unicode encoding. More information can be found in the <a href="@url">PostgreSQL documentation</a>.
vi: Cơ sở dữ liệu PostgreSQL của bạn được thiết lập sai bảng mã (%encoding), có thể hoạt động sẽ không đúng như mong đợi. Bạn nên thiết lập bảng mã lại thành UTF-8/Unicode. Tìm thêm thông tin tại <a href="@url">trang tài liệu PostgreSQL</a>.

en: The directory %directory has been created.
vi: Thư mục %directory đã được tạo.

en: The permissions of directory %directory have been changed to make it writable.
vi: Quyền truy cập của thư mục %directory đã được chuyển thành cho phép ghi.

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
vi: Trường dữ liệu !name không thể dài hơn %max ký tự nhưng độ dài hiện tại là %length ký tự.

en: Failed to connect to your PostgreSQL database server. PostgreSQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure you have the correct username and password?</li><li>Are you sure that you have typed the correct database hostname?</li><li>Are you sure that the database server is running?</li><li>Are you sure you typed the correct database name?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ PostgreSQL. Thông báo lỗi từ máy chủ: %error.<ul><li>Bạn có chắc tên người dùng và mật khẩu đúng?</li><li>Bạn có chắc nhập đúng tên host cơ sở dữ liệu?</li><li>Bạn có chắc máy chủ cơ sở dữ liệu đang hoạt động?</li><li>Bạn có chắc nhập đúng tên cơ sở dữ liệu?</li></ul>Để có thêm trợ giúp, xem <a href="http://drupal.org/node/258">Sổ tay Cài đặt và nâng cấp</a>. Bạn nên liên hệ với nhà cung cấp dịch vụ nếu không hiểu thông báo trên.

en: Failed to create a test table on your PostgreSQL database server with the command %query. PostgreSQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure the configured username has the necessary PostgreSQL permissions to create tables in the database?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
vi: Không thể tạo một bảng trên máy chủ PostgreSQL. Thông báo từ máy chủ: %error.<ul><li>Bạn có chắc đã cấu hình cho người dùng có những quyền hạn cần thiết để tạo bảng trong cơ sở dữ liệu?</li></ul>Để có thêm thông tin trợ giúp, xem sổ tay trang <a href="http://drupal.org/node/258">Cài đặt và nâng cấp</a>. Bạn nên liên hệ với nhà cung cấp dịch vụ nếu không hiểu thông báo trên.

en: The default language cannot be deleted.
vi: Không thể xóa ngôn ngữ mặc định.

en: Path prefix only.
vi: Chỉ có tiền tố đường dẫn.

en: Path prefix with language fallback.
vi: Tiền tố đường dẫn với ngôn ngữ dự phòng.

en: Domain name only.
vi: Chỉ có tên miền.

en: Select the mechanism used to determine your site's presentation language. <strong>Modifying this setting may break all incoming URLs and should be used with caution in a production environment.</strong>
vi: Chọn kỹ thuật được sử dụng để xác định ngôn ngữ thể hiện cho website. <strong>Thay đổi thiết lập này có thể làm phá vỡ mọi URL dẫn đến vì vậy nên cẩn trọng khi sử dụng.</strong>

en: English (built-in)
vi: Tiếng Anh (có sẵn)

en: String contains
vi: Chuỗi có chứa

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
vi: Để trống để hiển thị tất cả các chuỗi. Tìm kiếm có phân biệt chữ hoa/thường.

en: English (provided by Drupal)
vi: Tiếng Anh (cung cấp bởi Drupal)

en: Search in
vi: Tìm kiếm trong

en: Both translated and untranslated strings
vi: Cả chuỗi đã và chưa được dịch

en: Only translated strings
vi: Chỉ những chuỗi đã được dịch

en: Only untranslated strings
vi: Chỉ những chuỗi chưa được dịch

en: Limit search to
vi: Giới hạn tìm kiếm đến

en: All text groups
vi: Tất cả các nhóm văn bản

en: Languages not yet added
vi: Ngôn ngữ chưa được thêm vào

en: Import translation
vi: Nhập bản dịch

en: A Gettext Portable Object (<em>.po</em>) file.
vi: Tập tin Gettext Portable Object (<em>.po</em>).

en: Import into
vi: Nhập vào

en: Choose the language you want to add strings into. If you choose a language which is not yet set up, it will be added.
vi: Chọn ngôn ngữ bạn muốn thêm các chuỗi vào. Nếu bạn chọn một ngôn ngữ chưa được cài đặt, nó sẽ được thêm mới.

en: Text group
vi: Nhóm bản văn

en: Imported translations will be added to this text group.
vi: Các bản dịch nhập vào sẽ được thêm vào nhóm bản văn này.

en: Strings in the uploaded file replace existing ones, new ones are added
vi: Các chuỗi trong tập tin được tải lên thay thế các chuỗi đang tồn tại, những chuỗi mới được thêm vào.

en: Existing strings are kept, only new strings are added
vi: Các chuỗi đang tồn tại được giữ nguyên, chỉ những chuỗi mới được thêm vào.

en: The language %language has been created.
vi: Ngôn ngữ %language đã được tạo.

en: Export translation
vi: Xuất bản dịch

en: Select the language to export in Gettext Portable Object (<em>.po</em>) format.
vi: Chọn ngôn ngữ để xuất ra trong định dạng Gettext Portable Object (<em>.po</em>) .

en: Generate a Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) file with all strings from the Drupal locale database.
vi: Tạo ra tập tin Gettext Portable Object Template (&lt;em&gt;.pot&lt;/em&gt;) với tất cả các chuỗi từ cơ sở dữ liệu bản địa của Drupal.

en: String not found.
vi: Không tìm thấy chuỗi.

en: The string has been saved.
vi: Chuỗi đã được lưu.

en: The string has been removed.
vi: Chuỗi đã được xóa.

en: The language selected for import is not supported.
vi: Ngôn ngữ được chọn để nhập vào không được hỗ trợ.

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
vi: Phần đầu đề của tập tin bản dịch %filename bị thiếu hoặc không đúng định dạng.

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings, %update strings were updated and %delete strings were removed.
vi: Bản dịch đã được nhập thành công. Có tất cả %number chuỗi mới được tạo, %update chuỗi được cập nhật và %delete chuỗi được xóa bỏ.

en: The translation file %filename contains an error: the plural formula could not be parsed.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: không thể phân tích công thức tính số nhiều.

en: Importing interface translations
vi: Đang nhập các giao diện bản dịch

en: Starting import
vi: Bắt đầu nhập vào

en: Error importing interface translations
vi: Lỗi khi nhập giao diện các bản dịch

en: The %language language (%code) has been created.
vi: Ngôn ngữ %language (%code) đã được tạo.

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
vi: Đã nhập %file vào %locale: %number chuỗi mới được thêm, %update được cập nhật và %delete được bỏ đi.

en: Exported %locale translation file: %filename.
vi: Đã xuất tập tin bản dịch %locale: %filename.

en: Exported translation file: %filename.
vi: Đã xuất tập tin bản dịch: %filename.

en: Updated JavaScript translation file for the language %language.
vi: Đã cập nhật tập tin bản dịch JavaScript cho ngôn ngữ %language.

en: Created JavaScript translation file for the language %language.
vi: Đã tạo tập tin bản dịch JavaScript cho ngôn ngữ %language.

en: Removed JavaScript translation file for the language %language, because no translations currently exist for that language.
vi: Đã gỡ bỏ tập tin bản dịch JavaScript cho ngôn ngữ %language vì hiện thời không có bản dịch nào tồn tại cho ngôn ngữ đó.

en: An error occurred during creation of the JavaScript translation file for the language %language.
vi: Có lỗi xảy ra trong khi tạo tập tin bản dịch Javascript cho ngôn ngữ %language.

en: One translation file imported for the newly installed modules. | @count translation files imported for the newly installed modules.
vi[0]: Một tập tin bản dịch được nhập vào cho các module cài đặt mới.

en: One translation file imported for the enabled modules. | @count translation files imported for the enabled modules.
vi[0]: @count tập tin bản dịch đã được nhập cho các module đã được bật.

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Unable to send e-mail. Please contact the site administrator if the problem persists.
vi: Không thể gửi e-mail. Vui lòng liên hệ người điều hành nếu trở ngại vẫn tiếp diễn.

en: Error sending e-mail (from %from to %to).
vi: Lỗi gửi thư điện tử (từ %from đến %to).

en: Operating in off-line mode.
vi: Hoạt động ở chế độ ngoại tuyến.

en: %module is part of a circular dependency. This is not supported and you will not be able to switch it on.
vi: %module là một phần của một phụ thuộc vòng tròn. Điều này không được hỗ trợ và bạn sẽ không thể bật nó lên.

en: sort icon
vi: sắp xếp biểu tượng

en: sort ascending
vi: sắp xếp tăng dần

en: sort descending
vi: sắp xếp giảm dần

en: The following errors must be resolved before you can continue the installation process
vi: Các lỗi sau phải được giải quyết trước khi bạn có thể tiếp tục quá trình cài đặt

en: The following error must be resolved before you can continue the installation process
vi: Lỗi sau phải được giải quyết trước khi bạn có thể tiếp tục quá trình cài đặt

en: Please check the error messages and <a href="!url">try again</a>.
vi: Vui lòng kiểm tra các thông báo lỗi và  <a href="!url">thử lại</a>.

en: The following installation warnings should be carefully reviewed
vi: Những cảnh báo trong quá trình cài đặt sau đây nên được xem xét kỹ

en: The following installation warning should be carefully reviewed
vi: Cảnh báo trong quá trình cài đặt sau đây nên được xem xét kỹ

en: The following installation warnings should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
vi: Những cảnh báo trong quá trình cài đặt sau đây nên được xem xét kỹ, tuy nhiên bạn có thể bỏ qua những cảnh báo này ở hầu hết mọi trường hợp.

en: The following installation warning should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
vi: Cảnh báo sau đây của việc cài đặt nên được xem xét kỹ, nhưng ở hầu hết trường hợp có thể bỏ qua một cách an toàn.

en: The PCRE library in your PHP installation is outdated. This will cause problems when handling Unicode text. If you are running PHP 4.3.3 or higher, make sure you are using the PCRE library supplied by PHP. Please refer to the <a href="@url">PHP PCRE documentation</a> for more information.
vi: Thư viện PCRE ở bản cài đặt PHP của bạn đã quá cũ. Điều này có thể gây ra một số vấn đề khi thao tác trên các văn bản Unicode. Nếu bạn đang chạy PHP 4.3.3 trở lên, hãy chắc rằng bạn đang sử dụng thư viện PCRE được cung cấp bởi PHP. Vui lòng tham khảo <a href="@url">tài liệu PHP PCRE</a> để có thêm thông tin.

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
vi: Các thao tác thực hiện trên chuỗi Unicode được mô phỏng trên nền tảng tốt nhất. Hãy cài đặt <a href="@url">Mở rộng mbstring cho PHP</a> để nâng cao khả năng hỗ trợ Unicode.

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Quá tải hàm (function overloading) chuỗi multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.func_overload</em> trong tập tin php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi nhập multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.encoding_translation</em> ở php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi nhập multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.http_input</em> ở php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi xuất multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra thiết lập của <em>mbstring.http_output</em> trong php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Standard PHP
vi: Chuẩn PHP

en: PHP Mbstring Extension
vi: Phần mở rộng Mbstring cho PHP

en: Unicode library
vi: Thư viện unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
vi: Không thể chuyển đổi bảng mã XML %s sang UTF-8.

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
vi: Bảng mã %s không được hỗ trợ. Vui lòng cài đặt iconv, GNU recode hoặc mbstring cho PHP.

en: Parse error. Not well formed
vi: Lỗi khi phân tích. Không đúng dạng thức.

en: Parse error. Request not well formed.
vi: Lỗi khi phân tích. Yêu cầu không đúng dạng thức.

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
vi: Lỗi máy chủ. XML-RPC không hợp lệ. Yêu cầu phải là một methodCall.

en: Server error. Wrong number of method parameters.
vi: Lỗi máy chủ. Số tham số của phương thức bị sai.

en: Server error. Invalid method parameters.
vi: Lỗi máy chủ. Các tham số phương thức không hợp lệ.

en: Invalid syntax for system.multicall.
vi: Cú pháp không hợp lệ cho system.multicall.

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
vi: Gọi đệ quy đến system.multical bị ngăn cấm.

en: Unspecified error
vi: Lỗi không xác định

en: An error occurred. 
    @uri
    @text
vi: Đã xảy ra lỗi. 
    @uri
    @text

en: An error occurred. 
    @uri
    (no information available).
vi: Đã xảy ra lỗi. 
    @uri
    (không có thông tin).

en: An HTTP error @status occurred. 
    @uri
vi: Đã xảy ra lỗi HTTP @status. 
    @uri

en: The name of the feed (or the name of the website providing the feed).
vi: Tên của nguồn tin (hoặc tên của website cung cấp nguồn tin).

en: Categorize news items
vi: Phân loại các mục tin mới

en: A feed named %feed already exists. Please enter a unique title.
vi: Nguồn tin có tên %feed đã tồn tại. Vui lòng nhập vào tiêu đề duy nhất.

en: Are you sure you want to remove all items from the feed %feed?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa tất cả bài viết của nguồn tin %feed?

en: A space-separated list of HTML tags allowed in the content of feed items. (Tags in this list are not removed by Drupal.)
vi: Nhập vào danh sách các thẻ HTML, phân cách bởi khoảng trắng, được chấp nhận trong nội dung từ các nguồn tin. (Các thẻ trong danh sách này sẽ không bị Drupal gỡ bỏ.)

en: Category selection type
vi: Kiểu lựa chọn phân loại

en: checkboxes
vi: các hộp kiểm

en: multiple selector
vi: bộ đa lựa chọn

en: The type of category selection widget displayed on categorization pages. (For a small number of categories, checkboxes are easier to use, while a multiple selector work well with large numbers of categories.)
vi: Kiểu công cụ lựa chọn thể loại được trình bày trên trang phân loại. (Với số lượng nhỏ các thể loại, hộp kiểm sẽ dễ dùng hơn, trong khi một bộ chọn đa giá trị sẽ làm việc tốt với số lượng lớn các thể loại.)

en: Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
vi: Hàng nghìn site (đặc biệt là các site tin tức và blog) phát hành các bản tin tóm tắt và bài viết của họ ở dạng nguồn tin, sử dụng một số định dạng đã chuẩn hóa dựa trên XML. Các định dạng được hỗ trợ bởi bộ lấy tin bao gồm <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, và <a href="@atom">Atom</a>.

en: Current feeds are listed below, and <a href="@addfeed">new feeds may be added</a>. For each feed or feed category, the <em>latest items</em> block may be enabled at the <a href="@block">blocks administration page</a>.
vi: Các nguồn tin hiện thời được liệt kê bên dưới, và <a href="@addfeed">nguồn tin mới có thể được thêm</a>. Với mỗi nguồn tin hoặc loại nguồn tin, khối <em>các mục mới nhất</em> có thể được bật tại <a href="@block">trang quản lý khối</a>.

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
vi: Thêm một nguồn tin trong định dạng RSS, RDF hoặc Atom. Một nguồn tin có thể chỉ chứa một tin.

en: Categories allow feed items from different feeds to be grouped together. For example, several sport-related feeds may belong to a category named <em>Sports</em>. Feed items may be grouped automatically (by selecting a category when creating or editing a feed) or manually (via the <em>Categorize</em> page available from feed item listings). Each category provides its own feed page and block.
vi: Các thể loại cho phép nhóm các mục tin từ nhiều nguồn lại với nhau. Ví dụ, vài nguồn tin liên quan đến thể thao có thể thuộc về một thể loại có tên <em>Thể thao</em>. Các mục tin có thể được nhóm một cách tự động (bằng cách chọn một thể loại khi tạo hoặc sửa nguồn tin) hoặc thủ công (thông qua trang <em>Phân loại</em> có sẵn khi liệt kê các nguồn tin). Mỗi thể loại đều có trang nguồn tin và khối riêng.

en: No blocks in this region
vi: Không có khối nội dung nào trong vùng miền này.

en: Blocks are boxes of content rendered into an area, or region, of a web page. The default theme Garland, for example, implements the regions "left sidebar", "right sidebar", "content", "header", and "footer", and a block may appear in any one of these areas. The <a href="@blocks">blocks administration page</a> provides a drag-and-drop interface for assigning a block to a region, and for controlling the order of blocks within regions.
vi: Các khối nội dung là các hộp có chứa nội dung được đặt vào các vùng miền trên trang web. Thí dụ, giao diện Garland mặc định, cung cấp các vùng miền "bên trái", "bên phải", nội dung", "phần đầu" và "phần chân", một khối nội dung có thể xuất hiện ở một trong các vùng miền này. <a href="@blocks">Trang quản lý các khối nội dung</a> cung cấp giao diện kéo-và-thả để định vị một khối nội dung vào một vùng miền và điều khiển thứ tự trình bày của các khối nội dung trong các vùng miền.

en: Although blocks are usually generated automatically by modules (like the <em>User login</em> block, for example), administrators can also define custom blocks. Custom blocks have a title, description, and body. The body of the block can be as long as necessary, and can contain content supported by any available <a href="@input-format">input format</a>.
vi: Các khối nội dung thường được tự động tạo ra bởi các module (Thí dụ như khối nội dung <em>Người dùng đăng nhập</em>), nhưng người quản trị hệ thống cũng có thể định nghĩa những khối nội dung tùy chỉnh. Các khối nội dung tùy chỉnh có tiêu đề, phần mô tả, và phần nội dung chính. Phần nội dung chính của khối nội dung có hỗ trợ <a href="@input-format">các đinh dạng nhập vào</a> và có thể được thiết lập tùy theo nhu cầu của hệ thống.

en: When working with blocks, remember that:
vi: Khi làm việc với các block, xin nhớ rằng:

en: since not all themes implement the same regions, or display regions in the same way, blocks are positioned on a per-theme basis.
vi: không phải giao diện nào cũng cung cấp các vùng miền giống nhau, hoặc trình bày các vùng miền theo cùng một cách, do đó vị trí các khối nội dung phải được xác định theo từng giao diện.

en: disabled blocks, or blocks not in a region, are never shown.
vi: những block đã tắt, hay là những block không được đặt trong một miền, không bao giờ được trình bày.

en: when throttle module is enabled, throttled blocks (blocks with the <em>Throttle</em> checkbox selected) are hidden during high server loads.
vi: khi module throttle được kích hoạt, các khối nội dung được chọn là throttle (bị đàn áp) sẽ bị ẩn đi khi máy phục vụ hoạt động nặng nề.

en: blocks can be configured to be visible only on certain pages.
vi: các block có thể được cấu hình để chỉ hiển thị ở các trang xác định.

en: blocks can be configured to be visible only when specific conditions are true.
vi: các block có thể được cấu hình để chỉ hiển thị khi các điều kiện xác định được thỏa mãn.

en: blocks can be configured to be visible only for certain user roles.
vi: các block có thể được cấu hình để chỉ hiển thị cho các vai trò người dùng xác định.

en: when allowed by an administrator, specific blocks may be enabled or disabled on a per-user basis using the <em>My account</em> page.
vi: khi được phép bởi người điều hành, các khối nội dung xác định có thể được kích hoạt hoặc không kích hoạt ứng với từng người dùng, tùy thuộc vào các thiết lập ở trang <em>Tài khoản của tôi</em>.

en: some dynamic blocks, such as those generated by modules, will be displayed only on certain pages.
vi: một số block động, nội dung được tạo bởi các module, sẽ chỉ được trình bày ở một số trang xác định.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@block">Block module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến, trang <a href="@block">Block module</a>.

en: This page provides a drag-and-drop interface for assigning a block to a region, and for controlling the order of blocks within regions. To change the region or order of a block, grab a drag-and-drop handle under the <em>Block</em> column and drag the block to a new location in the list. (Grab a handle by clicking and holding the mouse while hovering over a handle icon.) Since not all themes implement the same regions, or display regions in the same way, blocks are positioned on a per-theme basis. Remember that your changes will not be saved until you click the <em>Save blocks</em> button at the bottom of the page.
vi: Trang này cung cấp một giao diện kéo-và-thả để gán khối vào một vùng, và điều khiển thứ tự các khối trong một vùng. Để thay đổi vùng hoặc thứ tự các khối, nắm một móc kéo-và-thả bên dưới cột <em>Khối</em> và thả khối vào vị trí mới trong danh sách. (Nắm một móc bằng cách nhấn và giữ chuột khi di chuyển qua biểu tượng móc.) Bởi vì không phải tất cả các giao diện trình bày vùng theo cùng mội cách, nên các khối được định vị tùy theo từng giao diện. Nhớ rằng các thay đổi của bạn sẽ không được lưu lại cho đến khi bạn nhấn nút <em>Lưu khối</em> ở đáy trang.

en: To reduce CPU usage, database traffic or bandwidth, blocks may be automatically disabled during high server loads by selecting their <em>Throttle</em> checkbox. Adjust throttle thresholds on the <a href="@throttleconfig">throttle configuration page</a>.
vi: Nhấp chọn vào hộp <em>Tiết lưu</em> để giảm việc sử dụng CPU, lưu lượng cơ sở dữ liệu, băng thông, các khối nội dung có thể tự động bị ngưng kích hoạt trong thời gian máy chủ tải nặng. Điều chỉnh ngưỡng tiết lưu tại <a href="@throttleconfig">trang cấu hình tiết lưu</a>.

en: Click the <em>configure</em> link next to each block to configure its specific title and visibility settings. Use the <a href="@add-block">add block page</a> to create a custom block.
vi: Nhấp vào liên kết <em>cấu hình</em> ở mỗi khối nội dung để cấu hình tiêu đề cụ thể, các thuộc tính hiển thị của chúng. Sử dụng <a href="@add-block">trang tạo khối nội dung</a> để tạo một khối nội dung tùy chỉnh.

en: Use this page to create a new custom block. New blocks are disabled by default, and must be moved to a region on the <a href="@blocks">blocks administration page</a> to be visible.
vi: Sử dụng trang này để tạo một khối nội dung tùy chỉnh. Các khối nội dung mới, theo mặc định, không được kích hoạt, và phải được di chuyển đến một vùng miền trên <a href="@blocks">blocks administration page</a>

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
vi: Block %info được gắn vào một miền %region không hợp lệ và đã bị tắt.

en: The changes to these blocks will not be saved until the <em>Save blocks</em> button is clicked.
vi: Các thay đổi đối với các khối nội dung này sẽ chưa được lưu cho đến khi nút <em>Lưu các khối nội dung</em> được nhấp.

en: Post new blog entry.
vi: Tạo mục blog mới.

en: You are not allowed to post a new blog entry.
vi: Bạn không được phép gửi mục blog mới.

en: You have not created any blog entries.
vi: Bạn chưa tạo mục blog nào.

en: !author has not created any blog entries.
vi: !author chưa tạo mục blog nào.

en: Create new blog entry.
vi: Tạo mục blog mới.

en: No blog entries have been created.
vi: Chưa có mục blog nào được tạo.

en: Blog entry
vi: Mục blog

en: A <em>blog entry</em> is a single post to an online journal, or <em>blog</em>.
vi: Một <em>mục blog</em> là một bài viết trên nhật ký trực tuyến, hay còn gọi là <em>blog</em>.

en: View recent blog entries
vi: Xem các mục blog gần đây

en: The blog module allows registered users to maintain an online journal, or <em>blog</em>. Blogs are made up of individual <em>blog entries</em>, and the blog entries are most often displayed in descending order by creation time.
vi: Module blog cho phép người dùng đã đăng ký duy trì nhật ký điện tử, hay còn gọi là <em>blog</em>. Blog được tạo nên bởi nhiều mục blog riêng biệt và hầu hết thường được trình bày theo thứ tự giảm dần theo thời gian tạo.

en: There is an (optional) <em>Blogs</em> menu item added to the Navigation menu, which displays all blogs available on your site, and a <em>My blog</em> item displaying the current user's blog entries. The <em>Blog entry</em> menu item under <em>Create content</em> allows new blog entries to be created.
vi: Trên menu chính sẽ có một mục menu <em>Blogs</em> (tùy chọn) trình bày tất cả blog có trên website và một mục menu <em>Blog của tôi</em> trình bày các mục blog của người dùng hiện tại. Mục menu <em>Mục blog</em> phía dưới mục <em>Tạo nội dung</em> cho phép tạp thêm mục blog mới.

en: Each blog entry is displayed with an automatic link to other blogs created by the same user. By default, blog entries have comments enabled and are automatically promoted to the site front page. The blog module also creates a <em>Recent blog posts</em> block that may be enabled at the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
vi: Mỗi mục blog được hiển thị cùng với một liên kết tự động sang những mục blog khác tạo bởi cùng một người dùng. Theo mặc định, các mục blog đều cho phép gửi bài bình luận và tự động hiển thị ở trang chủ. Module blog cũng tạo ra một khối nội dung <em>Các bài blog gần đây</em>, có thể được bật tại <a href="@blocks">trang quản lý block</a>.

en: When using the aggregator module an automatic <em>blog it</em> icon is displayed next to the items in a feed's <em>latest items</em> block. Clicking this icon populates a <em>blog entry</em> with a title (the title of the feed item) and body (a link to the source item on its original site and illustrative content suitable for use in a block quote). Blog authors can use this feature to easily comment on items of interest that appear in aggregator feeds from other sites. To use this feature, be sure to <a href="@modules">enable</a> the aggregator module, <a href="@feeds">add and configure</a> a feed from another site, and <a href="@blocks">position</a> the feed's <em>latest items</em> block.
vi: Khi sử dung module aggregator thì một biểu tượng <em>blog it</em> được hiển thị bên cạnh mục blog ở trong khối nội dung <em>Các mục mới nhất</em>. Bấm vào biểu tượng này sẽ sinh ra một <em>mục blog</em> có tiêu đề (là tiêu đề của mục feed) và nội dung (một liên kết đến nội dung gốc tại website gốc và nội dung minh họa thích hợp để sử dụng trong khối trích dẫn). Tác giả của blog có thể sử dụng tính năng này để bình luận các mục blog ưa thích xuất hiện ở aggreator feed từ các website khác một cách dễ dàng. Để sử dụng được tính năng này, hãy chắc chắn rằng module aggregator đã <a href="@modules">được bật</a>, sau đó <a href="@feeds">thêm và cấu hình</a> feed từ website khác, và sau cùng là <a href="@blocks">định vị</a> khối nội dung <em>Các mục feed mới nhất</em>.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@blog">Blog module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho  <a href="@blog">Module Blog</a>.

en: !username's blog
vi: Blog của !username

en: Read the latest blog entries.
vi: Xem các mục blog mới nhất.

en: Enables keeping easily and regularly updated user web pages or blogs.
vi: Cho phép duy trì trang web hoặc blog được cập nhật thường xuyên của người dùng.

en: Allowed book outline types
vi: Các kiểu cấu trúc sách được chấp nhận

en: Select content types which users with the %add-perm permission will be allowed to add to the book hierarchy. Users with the %outline-perm permission can add all content types.
vi: Chọn kiểu nội dung cho phép người dùng có quyền %add-perm thêm vào phân cấp của sách. Những người dùng có quyền %outline-perm có thể thêm tất cả kiểu nội dung.

en: Default child page type
vi: Kiểu trang con mặc định

en: The content type for the %add-child link must be one of those selected as an allowed book outline type.
vi: Kiểu nội dung cho liên kết %add-child phải là một trong các kiểu đề cương sách được phép.

en: Save book pages
vi: Lưu các trang sách

en: Title changed from %original to %current.
vi: Tiêu đề đã được đổi từ %original thành %current.

en: Updated book %title.
vi: Đã cập nhật sách %title.

en: book: updated %title.
vi: sách: đã cập nhật %title.

en: Update book outline
vi: Cập nhật cấu trúc sách

en: Remove from book outline
vi: Bỏ ra khỏi cấu trúc trang sách

en: No changes were made
vi: Không có thay đổi nào được thực hiện.

en: The post has been added to the selected book. You may now position it relative to other pages.
vi: Bài viết đã được thêm vào sách được chọn. Bây giờ, bạn có thể thay đổi vị trí của nó.

en: The book outline has been updated.
vi: Cấu trúc trang sách đã được cập nhật.

en: There was an error adding the post to the book.
vi: Có lỗi khi thêm bài viết vào sách.

en: %title has associated child pages, which will be relocated automatically to maintain their connection to the book. To recreate the hierarchy (as it was before removing this page), %title may be added again using the Outline tab, and each of its former child pages will need to be relocated manually.
vi: %title có các trang liên kết phía dưới, các trang này sẽ tự động được định vị lại để duy trì kết nối của chúng trong quyển sách. Để tạo lại phân cấp như trước đây, bạn có thể sử dụng thẻ Tóm tắt để tạo lại %title và các trang phía dưới trước đây phải được định vị lại thủ công.

en: %title may be added to hierarchy again using the Outline tab.
vi: %title có thể được thêm vào hệ phân cấp lần nữa thông qua tab Tóm tắt.

en: Are you sure you want to remove %title from the book hierarchy?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title khỏi hệ phân cấp của sách?

en: The post has been removed from the book.
vi: Bài viết đã được xóa khỏi sách

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
vi: Hiện bản để in cho trang sách này và các trang con của nó.

en: Show block on all pages
vi: Hiển thị khối nội dung ở mọi trang

en: Show block only on book pages
vi: Chỉ hiển thị khối nội dung ở các trang sách

en: If <em>Show block on all pages</em> is selected, the block will contain the automatically generated menus for all of the site's books. If <em>Show block only on book pages</em> is selected, the block will contain only the one menu corresponding to the current page's book. In this case, if the current page is not in a book, no block will be displayed. The <em>Page specific visibility settings</em> or other visibility settings can be used in addition to selectively display this block.
vi: Nếu chọn <em>Hiển thị khối nội dung ở tất cả các trang</em>, khối nội dung sẽ chứa menu đã được tạo ra tự động của tất cả các quyển sách trong website.Nếu chọn <em>Chỉ Hiển thị khối nội dung ở các trang sách</em>, quyển sách sẽ chỉ chứa một menu tương ứng với trang sách hiện tại. Trong trường hợp này, nếu trang đang xem hiện tại không phải là một trang sách thì khối nội dung sẽ không được hiển thị. Bạn có thể sử dụng trang <em>thiết lập hiển thị cụ thể của trang</em> hoặc những thiết lập hiển thị khác để hiển thị khối nối dung một cách có lựa chọn.

en: This is the top-level page in this book.
vi: Đây là trang sách cấp cao nhất trong quyển sách này.

en: No book selected.
vi: Không có quyển sách nào được chọn.

en: The parent page in the book. The maximum depth for a book and all child pages is !maxdepth. Some pages in the selected book may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
vi: Trang cấp trên trong quyển sách. Độ sâu tối đa của sách và tất cả trang bên trong là !maxdepth. Một số trang trong quyển sách được chọn có thể không được trình bày là trang cấp trên nếu độ sâu của nó vượt quá giới hạn này.

en: %title is part of a book outline, and has associated child pages. If you proceed with deletion, the child pages will be relocated automatically.
vi: %title là một phần của cấu trúc trang sách, và có liên kết với các trang con. Nếu bạn xóa nó đi, các trang con sẽ được tự động định vị lại.

en: The book module is suited for creating structured, multi-page hypertexts such as site resource guides, manuals, and Frequently Asked Questions (FAQs). It permits a document to have chapters, sections, subsections, etc. Authors with suitable permissions can add pages to a collaborative book, placing them into the existing document by adding them to a table of contents menu.
vi: Module book phù hợp cho việc tạo các siêu văn bản có cấu trúc, nhiều trang như Hướng dẫn tài nguyên site, Sổ tay, và Các câu hỏi thường gặp (FAQs). Nó cho phép một tài liệu có các chương, tiết đoạn, tiết đoạn con, v.v. Các tác giả với phân quyền phù hợp có thể thêm trang vào một cuốn sách viết theo kiểu công tác, đặt các trang vào một tài liệu đang có bằng cách thêm chúng vào thực đơn mục lục.

en: Pages in the book hierarchy have navigation elements at the bottom of the page for moving through the text. These links lead to the previous and next pages in the book, and to the level above the current page in the book's structure. More comprehensive navigation may be provided by enabling the <em>book navigation block</em> on the <a href="@admin-block">blocks administration page</a>.
vi: Những trang ở trong phân cấp của sách đều có các liên kết điều hướng ở cuối trang để di chuyển xuyên suốt văn bản. Những liên kết này dẫn đến các trang trước, trang sau, trang ở cấp cao hơn trang hiện tại trong quyển sách. Bạn có thể sử dụng cấu trúc điều hướng toàn diện hơn bằng cách bật <em>khối điều hướng của sách</em> tại <a href="@admin-block">trang quản lý khối nội dung</a>.

en: Users can select the <em>printer-friendly version</em> link visible at the bottom of a book page to generate a printer-friendly display of the page and all of its subsections.
vi: Người dùng có thể chọn liên kết <em>phiên bản để in</em> ở phía dưới cùng của trang sách để tạo trang in và các phần của nó.

en: Users with the <em>administer book outlines</em> permission can add a post of any content type to a book, by selecting the appropriate book while editing the post or by using the interface available on the post's <em>outline</em> tab.
vi: Những người dùng có quyền <em>quản lý tóm tắt của sách</em> có thể thêm bài viết vào bất kỳ kiểu nội dung nào của sách bằng cách chọn quyển sách thích hợp khi đang biên tập bài viết hoặc sử dụng giao diện có sẵn thông qua tab <em>tóm tắt</em>.

en: Administrators can view a list of all books on the <a href="@admin-node-book">book administration page</a>. The <em>Outline</em> page for each book allows section titles to be edited or rearranged.
vi: Quản trị hệ thống có thể xem danh sách tất cả sách tại <a href="@admin-node-book">trang quản lý sách</a>. Trang <em>Tóm tắt</em> của mỗi quyển sách cho phép sửaa hoặc sắp xếp lại tiêu đề của từng mục.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@book">Book module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay trực tuyến của <a href="@book">module Book</a>.

en: The book module offers a means to organize a collection of related posts, collectively known as a book. When viewed, these posts automatically display links to adjacent book pages, providing a simple navigation system for creating and reviewing structured content.
vi: Module book cung cấp phương tiện để tổ chức một tập hợp các bài viết có liên quan tạo thành sách. Những bài viết này sẽ tự động trình bày các liên kết đến những trang liền kề, tạo nên một hệ thống điều hướng đơn giản để tạo và xem lại những nội dung có cấu trúc.

en: The outline feature allows you to include posts in the <a href="@book">book hierarchy</a>, as well as move them within the hierarchy or to <a href="@book-admin">reorder an entire book</a>.
vi: Tính năng tóm tắt cho phép bạn gộp các bài viết trong <a href="@book">hệ phân cấp sách</a>, cũng như di chuyển chúng trong hệ phân cấp hoặc <a href="@book-admin">sắp xếp lại toàn bộ sách</a>.

en: Book page
vi: Trang sách

en: A <em>book page</em> is a page of content, organized into a collection of related entries collectively known as a <em>book</em>. A <em>book page</em> automatically displays links to adjacent pages, providing a simple navigation system for organizing and reviewing structured content.
vi: Một <em>trang sách</em> là một trang nội dung được xếp vào một một tập hợp các bài viết có liên quan tạo thành <em>quyển sách</em>. Một <em>trang sách</em> sẽ tự động trình bày các liên kết đến những trang liền kề, tạo nên một hệ thống điều hướng đơn giản để tạo và xem lại những nội dung có cấu trúc.

en: Allows users to structure site pages in a hierarchy or outline.
vi: Cho phép người dùng kiến thiết các trang web theo dạng phân cấp hoặc tóm tắt.

en: The color module allows a site administrator to quickly and easily change the color scheme of certain themes. Although not all themes support color module, both Garland (the default theme) and Minnelli were designed to take advantage of its features. By using color module with a compatible theme, you can easily change the color of links, backgrounds, text, and other theme elements. Color module requires that your <a href="@url">file download method</a> be set to public.
vi: Module color cho phép người quản trị hệ thống có thể thay đổi tông màu nhanh chóng và dễ dàng cho các giao diện cụ thể. Dầu vậy, không phải giao diện nào cũng hỗ trợ module color, cả hai giao diện Garland (giao diện mặc định) và Minnelli được thiết kế có hỗ trợ tính năng nâng cao này. Sử dụng module color ứng với mỗi giao diện cụ thể, bạn có thể dễ dàng thay đổi màu sắc của các liên kết, các màu nền, bản văn và các phần tử giao diện khác cách dễ dàng. Module color đòi buộc <a href="@url">phương thử tải tập tin</a> của hệ thống của bạn được thiết lập là công cộng.

en: It is important to remember that color module saves a modified copy of the theme's specified stylesheets in the files directory. This means that if you make any manual changes to your theme's stylesheet, you must save your color settings again, even if they haven't changed. This causes the color module generated version of the stylesheets in the files directory to be recreated using the new version of the original file.
vi: Ghi nhớ rằng module color lưu một bản đã được chỉnh sửa của stylesheets của giao diện được chỉ định ở thư mục chứa các tập tin. Điều này có nghĩa là nếu bạn có thực hiện thay đổi thủ công đối với stylesheet của giao diện, bạn phải lưu thiết lập màu sắc lại lần nữa, thậm chí nếu chúng chưa được thay đổi. Điều này khiến phiên bản stylesheet tạo bởi module color nằm trong thư mục chứa các tập tin được tạo lại sử dụng phiên bản mới của tập tin gốc.

en: To change the color settings for a compatible theme, select the "configure" link for the theme on the <a href="@themes">themes administration page</a>.
vi: Để thay đổi các thiết lập màu sắc cho một giao diện cụ thể nào đó, chọn liên kết "cấu hình" cho giao diện đó ở <a href="@themes">trang quản lý giao diện</a>.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@color">Color module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho  <a href="@color">Module Color</a>.

en: The color picker only works if the <a href="@url">download method</a> is set to public.
vi: Bộ chọn màu chỉ hoạt động nếu <a href="@url">phương thức tải tập tin</a> được thiết lập là công cộng.

en: Base color
vi: Màu chủ đạo

en: Header top
vi: Đầu đề trên

en: Header bottom
vi: Đầu đề dưới

en: There is not enough memory available to PHP to change this theme's color scheme. You need at least %size more. Check the <a href="@url">PHP documentation</a> for more information.
vi: Không đủ bộ nhớ trống cho PHP để thay đổi phối màu của giao diện này. Hệ thống cần phải có thêm ít nhất %size. Vui lòng xem <a href="%url">tài liệu PHP</a> để có thêm thông tin.

en: The GD library for PHP is enabled, but was compiled without PNG support. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
vi: Thư viện GD cho PHP đã được bật, nhưng đã được biên dịch không hỗ trợ PNG. Vui lòng <a href="@url">tài liệu về hình ảnh của PHP</a> để biết thêm thông tin về cách sửa chữa lỗi này.

en: Allows the user to change the color scheme of certain themes.
vi: Cho phép người dùng thay đổi phối màu của các giao diện nào đó.

en: The comment module allows visitors to comment on your posts, creating ad hoc discussion boards. Any <a href="@content-type">content type</a> may have its <em>Default comment setting</em> set to <em>Read/Write</em> to allow comments, or <em>Disabled</em>, to prevent comments. Comment display settings and other controls may also be customized for each content type (some display settings are customizable by individual users).
vi: Module comment cho phép khách bình luận bài gửi của bạn, tạo các bảng thảo luận đặc biệt. Bất kì <a href="@content-type">kiểu nội dung</a> nào cũng có thể có <em>Thiết lập bình luận mặc định</em> đặt về <em>Đọc/Ghi</em> để cho phép bình luận, hoặc <em>Tắt</em> để ngăn ngừa bình luận.Các thiết lập trình bày bình luận và các điều khiển khác cũng có thể được tùy chỉnh cho từng kiểu nội dung (một vài thiết lập trình bày có thể tùy chỉnh cho riêng từng người dùng).

en: Delete the selected comments
vi: Xóa các bài bình luận được chọn

en: Allows users to comment on and discuss published content.
vi: Cho phép người dùng bình luận và thảo luận về nội dung đã công bố.

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
vi: Vi dụ: 'gửi thư phản hồi' hoặc 'thông tin sản phẩm'

en: When listing categories, those with lighter (smaller) weights get listed before categories with heavier (larger) weights. Categories with equal weights are sorted alphabetically.
vi: Khi liệt kê các mục phân loại, các mục có thứ tự sắp xếp nhỏ hơn sẽ được đặt ở trên và ngược lại. Các mục có cùng thứ tự sắp xếp sẽ được sắp xếp theo thứ tự chữ cái.

en: Contact form: category %category deleted.
vi: Trang liên hệ: Đã xoá mục %category.

en: The contact form has not been configured. <a href="@add">Add one or more categories</a> to the form.
vi: Trang liên hệ chưa được cấu hình.<a href="@add">Bấm vào đây để thêm mục liên hệ</a>.

en: The contact module facilitates communication via e-mail, by allowing your site's visitors to contact one another (personal contact forms), and by providing a simple way to direct messages to a set of administrator-defined recipients (the <a href="@contact">contact page</a>). With either form, users specify a subject, write their message, and (optionally) have a copy of their message sent to their own e-mail address.
vi: Module Contact tạo thuận tiện cho liên lạc qua thư điện tử, bằng cách cho phép khác thăm site của bạn liên hệ với người khác (biểu mẫu liên hệ cá nhân), và cung cấp một cách dễ dàng để gửi thông điệp tới một nhóm người nhận đã được định nghĩa trước bởi người quản lý(<a href="@contact">trang liên hệ</a>). Với mỗi biểu mẫu trên, người dùng chỉ rõ một chủ đề, viết thông điệp của họ, và (tùy chọn) có một bản sao đến địa chỉ thư điện tử của họ.

en: Personal contact forms allow users to be contacted via e-mail, while keeping recipient e-mail addresses private. Users may enable or disable their personal contact forms by editing their <em>My account</em> page. If enabled, a <em>Contact</em> tab leading to their personal contact form is available on their user profile. Site administrators have access to all personal contact forms (even if they have been disabled). The <em>Contact</em> tab is only visible when viewing another user's profile (users do not see their own <em>Contact</em> tab).
vi: Biểu mẫu liên hệ cá nhân cho phép liên hệ với người dùng bằng thư điện tử mà vẫn giữ kín được địa chỉ thư điện tử của người dùng. Người dùng có thể bật hoặc vô hiệu hóa biểu mẫu liên hệ cá nhân bằng cách sửa trang <em>Tài khoản của tôi</em>. Nếu được bật, thẻ <em>Liên hệ</em> dẫn đến biểu mẫu liên hệ cá nhân sẽ được hiển thị tại trang hồ sơ của người dùng. Quản trị hệ thống có quyền truy cập vào tất cả biểu mẫu liên hệ cá nhân (thậm chí ngay cả khi chúng đã bị vô hiệu hóa). Thẻ <em>Liên hệ</em> chỉ được trình bày khi xem hồ sơ của người dùng khác (người dùng không thể nhìn thấy thẻ <em>Liên hệ</em> của chính họ).

en: A link to your site's <a href="@contact">contact page</a> from the main <em>Navigation</em> menu is created, but is disabled by default. Create a similar link on another menu by adding a menu item pointing to the path "contact"
vi: Một liên kết tới <a href="@contact">trang liên hệ</a> trên site của bạn từ thực đơn <em>Điều hướng</em> chính đã được tạo, nhưng bị tắt theo mặc định. Tạo một liên kết tương tự trên một thực đơn khác bằng cách thêm một mục thực đơn chỉ tới đường dẫn "contact"

en: Customize the <a href="@contact">contact page</a> with additional information (like physical location, mailing address, and telephone number) using the <a href="@contact-settings">contact form settings page</a>. The <a href="@contact-settings">settings page</a> also provides configuration options for the maximum number of contact form submissions a user may perform per hour, and the default status of users' personal contact forms.
vi: Tùy biến <a href="@contact">trang liên hệ</a> với các thông tin thêm (như vị trí vật lý, địa chỉ hộp thư, và số điện thoại) sử dụng <a href="@contact-settings">trang các thiết lập biểu mẫu liên hệ</a>. <a href="@contact-settings">trang các thiết lập</a> cũng cung cấp các tùy chọn cấu hình về số lần tối đa đệ trình biểu mẫu liên hệ một người dùng thực hiện trong một giờ, và trạng thái mặc định biểu mẫu liên hệ cá nhân của người dùng.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@contact">Contact module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@contact">Module Liên hệ</a>.

en: The contact module also adds a <a href="@menu-settings">menu item</a> (disabled by default) to the navigation block.
vi: Module contact cũng thêm <a href="@menu-settings">mục menu</a> (mặc định bị vô hiệu hóa) vào block navigation.

en: Personal contact form
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: Allow other users to contact you by e-mail via <a href="@url">your personal contact form</a>. Note that while your e-mail address is not made public to other members of the community, privileged users such as site administrators are able to contact you even if you choose not to enable this feature.
vi: Cho phép người dùng khác liên hệ với bạn bằng thư điện tử thông qua <a href="@url">trang liên hệ cá nhân</a>. Chú ý rằng địa chỉ thư điện tử của bạn không được đưa ra công khai cho các thành viên khác trong hệ thống nhưng những người dùng có đặc quyền như là quản trị hệ thống vẫn có thể liên lạc được với bạn ngay cả khi bạn đã chọn không bật chức năng này.

en: Edit contact category
vi: Chỉnh sửa mục liên hệ

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
vi: Cho phép sử dụng trang liên hệ cá nhân và trang liên hệ thống.

en: Discard log entries above the following row limit
vi: Hủy bỏ những mục nhật ký vượt quai giới hạn dòng sau đây

en: The maximum number of rows to keep in the database log. Older entries will be automatically discarded. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
vi: Số dòng tối đa lưu trong bản ghi của cở sơ dữ liệu. Các mục cũ hơn sẽ tự động được hủy bỏ. (Yêu cầu phải cấu hình <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> đúng.)

en: The dblog module monitors your system, capturing system events in a log to be reviewed by an authorized individual at a later time. This is useful for site administrators who want a quick overview of activities on their site. The logs also record the sequence of events, so it can be useful for debugging site errors.
vi: Module dblog theo dõi hệ thống của bạn, ghi lại các sự kiện xảy ra vào trong một bản ghi để những người dùng với quyền truy cập tương ứng có thể xem lại sau. Tính năng này hữu ích cho những quản trị hệ thống cần có cái nhìn tổng quát nhanh chóng về các hoạt động trong hệ thống của họ. Các bản ghi cũng ghi lại liên tục các sự kiện, vì thế nó có thể hữu ích để gỡ rối các lỗi của hệ thống.

en: The dblog log is simply a list of recorded events containing usage data, performance data, errors, warnings and operational information. Administrators should check the dblog report on a regular basis to ensure their site is working properly.
vi: Bản ghi dblog đơn giản chỉ là một danh sách các sự kiện đã được ghi lại bao gồm dữ liệu sử dụng, dữ liệu hiệu năng, lỗi, cảnh báo và các thông tin tính toán. Người quản trị hệ thống nên kiểm tra bản báo cáo dblog cách thường xuyên để đảm bảo hệ thống của họ hoạt động chính xác.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@dblog">Dblog module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho &lt;a href="@dblog"&gt;Module Dblog&lt;/a&gt;.

en: The dblog module monitors your website, capturing system events in a log to be reviewed by an authorized individual at a later time. The dblog log is simply a list of recorded events containing usage data, performance data, errors, warnings and operational information. It is vital to check the dblog report on a regular basis as it is often the only way to tell what is going on.
vi: Module dblog theo dõi website của bạn, ghi lại các sự kiện xảy ra vào một bản ghi để những người dùng có quyền truy cập tương ứng có thể xem lại sau. Bản ghi dblog đơn giản chỉ là một danh sách với các dòng dữ liệu là các sự kiện đã được ghi lại bao gồm các dữ liệu sử dụng, dữ liệu hiệu năng, lỗi, cảnh báo và các thông tin tính toán. Cần kiểm tra dblog thường xuyên để có những giải pháp kịp thời.

en: Database logging
vi: Ghi nhật ký cơ sở dữ liệu.

en: Logs and records system events to the database.
vi: Ghi nhật ký và lưu lại các sự kiện hệ thống vào cơ sở dữ liệu.

en: All roles may use default format
vi: Mọi vai trò có thể sử dụng định dạng mặc định

en: No roles may use this format
vi: Không có vai trò nào có thể sử dụng định dạng này

en: Set default format
vi: Thiết lập thành định dạng mặc định

en: Default format updated.
vi: Định dạng mặc định đã được cập nhật.

en: Add input format
vi: Thêm định dạng nhập vào

en: All roles for the default format must be enabled and cannot be changed.
vi: Tất cả vai trò có thể sử dụng định dạng mặc định và không thể thay đổi được.

en: Specify a unique name for this filter format.
vi: Xác định tên duy nhất cho bộ lọc này.

en: Choose which roles may use this filter format. Note that roles with the "administer filters" permission can always use all the filter formats.
vi: Chọn các vai trò có thể sử dụng định dạng lọc dữ liệu này. Lưu ý rằng những vai trò có quyền "quản lý bộ lọc" luôn luôn có thể sử dụng tất cả định dạng lọc dữ liệu.

en: Choose the filters that will be used in this filter format.
vi: Chọn các bộ lọc có thể sử dụng cho định dạng này.

en: No guidelines available.
vi: Không có hướng dẫn.

en: These are the guidelines that users will see for posting in this input format. They are automatically generated from the filter settings.
vi: Đây là những hướng dẫn mà người dùng sẽ nhìn thấy đối với bài gửi ở định dạng nhập liệu này. Chúng được tự động tạo ra từ các thiết lập lọc nội dung.

en: Filter format names need to be unique. A format named %name already exists.
vi: Tên định dạng phải là duy nhất. Định dạng có tên %name đã tồn tại.

en: Added input format %format.
vi: Đã thêm định dạng %format.

en: The input format settings have been updated.
vi: Thiết lập định dạng nhập liệu đã được cập nhật.

en: Are you sure you want to delete the input format %format?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá định dạng nhập vào %format?

en: If you have any content left in this input format, it will be switched to the default input format. This action cannot be undone.
vi: Nếu có bất kỳ nội dung nào còn sót lại trong định dạng nhập liệu này thì nó sẽ được chuyển sang định dạng nhập liệu mặc định. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The default format cannot be deleted.
vi: Không thể xoá định dạng mặc định.

en: Deleted input format %format.
vi: Đã xoá định dạng nhập vào %format.

en: Configure %format
vi: Cấu hình %format

en: No settings are available.
vi: Không có thiết lập hợp lệ.

en: Rearrange %format
vi: Sắp xếp lại %format

en: The filter ordering has been saved.
vi: Thứ tự bộ lọc đã được lưu lại.

en: Each input format uses filters to manipulate text, and most input formats apply several different filters to text in a specific order. Each filter is designed for a specific purpose, and generally either adds, removes or transforms elements within user-entered text before it is displayed. A filter does not change the actual content of a post, but instead, modifies it temporarily before it is displayed. A filter may remove unapproved HTML tags, for instance, while another automatically adds HTML to make links referenced in text clickable.
vi: Mỗi định dạng nhập liệu sử dụng các bộ lọc để thao tác với văn bản, và hầu hết các định dạng nhập liệu áp dụng nhiều bộ lọc khác nhau cho văn bản theo thứ tự nhất định. Mỗi bộ lọc được thiết kế cho một mục đích nhất định, và thông thường thêm, xóa hoặc thay thế các yếu tố trong văn bản gười dùng nhập vào trước khi nó được trình bày. Bộ lọc không thay đổi nội dung thực sự của bài gửi, mà thay vào đó, biến đổi nó tạm thời trước khi trình bày. Bộ lọc có thể xóa bỏ các thẻ HTML không được phép, chẳng hạn, khi một bộ lọc khác tự động thêm thẻ HTML để liên kết được tham chiếu đến bằng văn bản có-thể-nhấn.

en: Users can choose between the available input formats when creating or editing content. Administrators can configure which input formats are available to which user roles, as well as choose a default input format.
vi: Người dùng có thể chọn lựa các định dạng hợp lệ khi tạo hoặc chỉnh sửa nội dung. Người quản trị hệ thống có thể cấu hình, định dạng nào sẽ phù hợp với những vai trò người dùng nào, định dạng nhập vào nào là mặc định.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@filter">Filter module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@filter">Module Lọc</a>.

en: Use the list below to configure which input formats are available to which roles, as well as choose a default input format (used for imported content, for example). The default format is always available to users. All input formats are available to users in a role with the "administer filters" permission.
vi: Dùng danh sách bên dưới để cấu hình định dạng nhập vào nào cho vai trò nào, cũng như chọn một định dạng nhập mặc định (dùng cho các nội dung được nhập khẩu chẳng hạn). Định dạng mặc định luôn sẵn có cho người dùng. Tất cả các định dạng nhập vào sẵn có cho người dùng ở vai trò có quyền "quản lý bộ lọc".

en: If you cannot find the settings for a certain filter, make sure you have enabled it on the <a href="@url">view tab</a> first.
vi: Nếu bạn không tìm thấy mục cài đặt cho một bộ lọc nào đó, hãy chắc chắn rằng bạn đã bật nó trước tại thẻ <a href="@url">xem</a>.

en: Allowed HTML tags: @tags
vi: Các thẻ HTML được chấp nhận: @tags

en: Anchors are used to make links to other pages.
vi: Các neo được sử dụng để tạo liên kết đến những trang khác.

en: By default line break tags are automatically added, so use this tag to add additional ones. Use of this tag is different because it is not used with an open/close pair like all the others. Use the extra " /" inside the tag to maintain XHTML 1.0 compatibility
vi: Mặc định thẻ phân cách đoạn văn bản sẽ tự động được thêm vào, vì vậy hãy sử dụng thẻ này để chèn thêm. Cách sử dụng thẻ này có một chút khác biệt bởi vì nó không được sử dụng bằng cặp thẻ mở/đóng như tất cả những thẻ khác. Hãy sử dụng thêm dấu " /" bên trong thẻ để bảo đảm tương thích với XHTML 1.0.

en: Text with <br />line break
vi: Nội dung có <br />ngắt dòng

en: By default paragraph tags are automatically added, so use this tag to add additional ones.
vi: Mặc định thẻ phân cách đoạn văn bản sẽ tự động được thêm vào, vì vậy hãy sử dụng thẻ này để chèn thêm.

en: Paragraph one.
vi: Đoạn văn một.

en: Paragraph two.
vi: Đoạn văn hai.

en: Strong
vi: Đậm

en: Emphasized
vi: Nhấn mạnh

en: Cited
vi: Trích dẫn

en: Coded text used to show programming source code
vi: Nội dung viết bằng đoạn mã được sử dụng để hiển thị mã nguồn lập trình.

en: Coded
vi: Mã nguồn

en: Bolded
vi: In đậm

en: Italicized
vi: In nghiêng

en: <sup>Super</sup>scripted
vi: Viết <sup>lên trên</sup>

en: <sub>Sub</sub>scripted
vi: Viết <sub>xuống dưới</sub>

en: Block quoted
vi: Khối nội dung trích dẫn

en: Quoted inline
vi: Trích dẫn nội tuyến

en: Table header
vi: Tiêu đề bảng

en: Table cell
vi: Ô trong bảng

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
vi: Danh sách có thứ tự - dùng &lt;li&gt; để bắt đầu mỗi mục

en: First item
vi: Phần tử đầu tiên

en: Second item
vi: Phần tử thứ hai

en: Unordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
vi: Danh sách không thứ tự - dùng &lt;li&gt; để bắt đầu mỗi mục

en: First term
vi: Từ liệu đầu tiên

en: First definition
vi: Định nghĩa đầu

en: Second term
vi: Từ liệu thứ hai

en: Second definition
vi: Định nghĩa thứ hai

en: Subtitle three
vi: Phụ đề ba

en: Subtitle four
vi: Phụ đề bốn

en: Subtitle five
vi: Phụ đề năm

en: Subtitle six
vi: Phụ đề sáu

en: Tag Description
vi: Mô tả thẻ

en: You Type
vi: Bạn nhập

en: You Get
vi: Bạn được

en: No help provided for tag %tag.
vi: Không có trợ giúp cho thẻ %tag.

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: Quotation mark
vi: Dấu nháy kép

en: Character Description
vi: Diễn tả ký tự

en: No HTML tags allowed
vi: Không thẻ HTML nào được chấp nhận

en: Lines and paragraphs break automatically.
vi: Tự động ngắt dòng và đoạn văn.

en: Lines and paragraphs are automatically recognized. The &lt;br /&gt; line break, &lt;p&gt; paragraph and &lt;/p&gt; close paragraph tags are inserted automatically. If paragraphs are not recognized simply add a couple blank lines.
vi: Dòng và đoạn văn bản sẽ tự động được nhận diện. Ngắt dòng &lt;br /&gt;, bắt đầu đoạn văn bản &lt;p&gt; và kết thúc đoạn văn bản &lt;/p&gt; sẽ tự động được chèn vào. Nếu đoạn văn bản không được nhận diện chỉ đơn giản cần thêm vào một vài dòng trắng.

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
vi: Các địa chỉ web và email sẽ tự động được chuyển sang dạng liên kết.

en: HTML filter
vi: Bộ lọc HTML

en: HTML corrector
vi: Bộ chuẩn hoá HTML

en: Allows you to restrict whether users can post HTML and which tags to filter out. It will also remove harmful content such as JavaScript events, JavaScript URLs and CSS styles from those tags that are not removed.
vi: Cho phép bạn hạn chế  người dùng có được gửi HTML hay không và những thẻ nào bị lọc bỏ. Nó cũng xóa các nội dung gây hại như các sự kiện JavaScript, không xóa các JavaScript URL và các kiểu CSS trong các thẻ này.

en: Converts line breaks into HTML (i.e. &lt;br&gt; and &lt;p&gt; tags).
vi: Chuyển đổi các ngắt dòng thành thẻ HTML: &lt;br&gt; và &lt;p&gt;.

en: Turns web and e-mail addresses into clickable links.
vi: Chuyển các địa chỉ web và email sang các liên kết có thể nhấp.

en: Corrects faulty and chopped off HTML in postings.
vi: Sửa lỗi và cắt bỏ HTML khi gửi bài.

en: How to deal with HTML tags in user-contributed content. If set to "Strip disallowed tags", dangerous tags are removed (see below). If set to "Escape tags", all HTML is escaped and presented as it was typed.
vi: Cách thức xử lý các thẻ HTML trong nội dung được người dùng đưa lên. Nếu đặt là "Lược bỏ các thẻ không được phép sử dụng", những thẻ nguy hiểm sẽ được lược bỏ (xem bên dưới). Nếu đặt là  "Bỏ qua tất cả thẻ", tất cả thẻ HTML sẽ được bỏ qua và hiển thị như đã nhập vào.

en: If "Strip disallowed tags" is selected, optionally specify tags which should not be stripped. JavaScript event attributes are always stripped.
vi: Nếu "Lược bỏ các thẻ không được phép sử dụng" được chọn, chỉ định những thẻ sẽ không bị lược bỏ. Các thuộc tính của JavaScript sẽ luôn luôn bị lược bỏ.

en: Display HTML help
vi: Trình bày phần trợ giúp HTML

en: If enabled, Drupal will display some basic HTML help in the long filter tips.
vi: Nếu được kích hoạt, Drupal sẽ trình bày một số phần trợ giúp HTML cơ bản cho các thủ thuật dài.

en: Handles the filtering of content in preparation for display.
vi: Điều khiển lọc nội dung để chuẩn bị cho việc hiển thị.

en: Short but meaningful name for this collection of threaded discussions.
vi: Tên ngắn gọn có ý nghĩa của tập hợp các chủ đề thảo luận.

en: Description and guidelines for discussions within this forum.
vi: Ghi chú và hướng dẫn cho các thảo luận trong diễn đàn này.

en: Forums are displayed in ascending order by weight (forums with equal weights are displayed alphabetically).
vi: Các diễn đàn được trình bày tăng dần theo độ nặng (các diễn đàn có cùng độ nặng được trình bày theo thứ tự bảng chữ cái).

en: Short but meaningful name for this collection of related forums.
vi: Tên ngắn gọn có ý nghĩa của tập hợp các diễn đàn liên quan.

en: Description and guidelines for forums within this container.
vi: Nội dung mô tả chung của các diễn đàn bên trong nhóm diễn đàn này.

en: Deleting a forum or container will also delete its sub-forums, if any. To delete posts in this forum, visit <a href="@content">content administration</a> first. This action cannot be undone.
vi: Việc xóa một diễn đàn hoặc nhóm diễn đàn cũng sẽ xóa các diễn đàn con của nó, nếu có. Để xóa các bài gửi trong diễn đàn này, hãy thăm <a href="@content">quản trị nội dung</a> trước. Hành động này không thể hủy.

en: The number of posts a topic must have to be considered "hot".
vi: Số lượng bài viết mà chủ đề cần phải có để được xem là "được nhiều người quan tâm".

en: Default number of forum topics displayed per page.
vi: Số lượng chủ đề thảo luận mặc định được trình bày trên mỗi trang.

en: Default display order for topics.
vi: Thứ tự hiển thị mặc định cho các chủ đề.

en: There are no existing containers or forums. Containers and forums may be added using the <a href="@container">add container</a> and <a href="@forum">add forum</a> pages.
vi: Không có nhóm diễn đàn hoặc diễn đàn nào tồn tại. Nhóm diễn đàn và diễn đàn có thể được thêm bằng cách dùng các trang <a href="@container">thêm nhóm diễn đàn</a> và <a href="@forum">thêm diễn đàn</a>.

en: Containers are usually placed at the top (root) level, but may also be placed inside another container or forum.
vi: Nhóm diễn đàn thông thường được đặt ở mức cao nhất (gốc), nhưng cũng có thể được đặt trong một nhóm diễn đàn hoặc diễn đàn khác.

en: Forums may be placed at the top (root) level, or inside another container or forum.
vi: Diễn đàn có thể được đặt ở cấp trên cùng (gốc) hoặc ở bên trong mộ nhóm diễn đàn hoặc diễn đàn khác.

en: The forum module lets you create threaded discussion forums with functionality similar to other message board systems. Forums are useful because they allow community members to discuss topics with one another while ensuring those conversations are archived for later reference. The <a href="@create-topic">forum topic</a> menu item (under <em>Create content</em> on the Navigation menu) creates the initial post of a new threaded discussion, or thread.
vi: Module diễn đàn cho phép bạn tạo các diễn đàn thảo luận có phân luồng với các tính năng tương tự tự như các hệ thống diễn đàn thảo luận khác. Các diễn đàn thì hữu ích bởi vì chúng cho phép các thành viên của cộng đồng thảo luận với nhau qua các chủ đề và chắc chắn rằng các cuộc trao đổi đó được lưu trữ để tiện cho việc tham khảo sau này. Mục liên kết <a href="@create-topic">chủ đề thảo luận</a> (dưới mục <em>Tạo nội dung</em> trên menu định hướng) giúp tạo bài viết đầu tiên cho một luồng thảo luận (chủ đề thảo luận) mới.

en: A threaded discussion occurs as people leave comments on a forum topic (or on other comments within that topic). A forum topic is contained within a forum, which may hold many similar or related forum topics. Forums are (optionally) nested within a container, which may hold many similar or related forums. Both containers and forums may be nested within other containers and forums, and provide structure for your message board. By carefully planning this structure, you make it easier for users to find and comment on a specific forum topic.
vi: Một luồng thảo luận xuất hiện khi người dùng để lại các bình luận về một chủ đề (hoặc về các bình luận khác trong cùng chủ đề). Một chủ đề diễn đàn được chứa trong một diễn đàn, nó có thể chứa nhiều chủ để tương tự hoặc có liên quan. Các diễn đàn (tùy chọn) xếp lồng nhau bên trong mộ nhóm diễn đàn, có thể chứa nhiều diễn đàn tương tự hoặc có liên quan. Cả nhóm diễn đàn và diễn đàn đều có thể xếp lồng bên trong nhóm diễn đàn hoặc diễn đàn khác, và cung cấp cấu trúc cho bảng thông báo của bạn. Bằng cách dự tính cấu trúc này một cách thận trọng, bạn sẽ làm cho người dùng dễ tìm kiếm và bình luận trong một chủ đề diễn đàn.

en: When administering a forum, note that:
vi: Khi đang quản lý một diễn đàn, lưu ý rằng

en: a forum topic (and all of its comments) may be moved between forums by selecting a different forum while editing a forum topic.
vi: một chủ đề diễn đàn (và tất cả các bình luận của nó) có thể được di chuyển giữa các diễn đàn bằng cách chọn một diễn đàn khác khi biên tập chủ đề diễn đàn.

en: when moving a forum topic between forums, the <em>Leave shadow copy</em> option creates a link in the original forum pointing to the new location.
vi: khi di chuyển một chủ đề giữa các diễn đàn, tùy chọn <em>Để lại dấu bản sao</em> sẽ tạo một liên kết trong diễn đàn gốc chỉ sang vị trí mới.

en: selecting <em>Read only</em> under <em>Comment settings</em> while editing a forum topic will lock (prevent new comments) on the thread.
vi: việc chọn <em>Chỉ đọc</em> dưới <em>Các thiết lập bình luận</em> khi đang sửa một chủ đề của diễn đàn sẽ khóa (cấm các bình luận mới) trong luồng thảo luận.

en: selecting <em>Disabled</em> under <em>Comment settings</em> while editing a forum topic will hide all existing comments on the thread, and prevent new ones.
vi: việc chọn <em>Tắt</em> bên dưới <em>Các thiết lập bình luận</em> khi chỉnh sửa một chủ đề diễn đàn sẽ ẩn tất cả các bình luận đang có trong luồng này, và ngăn cản các bình luận mới.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@forum">Forum module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@forum">Module Diễn đàn</a>.

en: By grouping related or similar forums, containers help organize forums. For example, a container named "Food" may hold two forums named "Fruit" and "Vegetables", respectively.
vi: Bằng cách nhóm các diễn đàn có liên quan hoặc tương tự, nhóm diễn đàn giúp tổ chức các diễn đàn. Ví dụ, một nhóm diễn đàn có tên "Thực phẩm" có thể chứa hai diễn đàn với tên "Trái cây" và "Rau", một cách tương ứng.

en: A forum holds related or similar forum topics (a forum topic is the initial post to a threaded discussion). For example, a forum named "Fruit" may contain forum topics titled "Apples" and "Bananas", respectively.
vi: Một diễn đàn chứa các chủ đề có liên quan hoặc tương tự (một chủ đề diễn đàn là bài gửi đầu tiên của một luồng thảo luận). Ví dụ, một diễn đàn có tên "Trái cây" có thể chứa các chủ đề với tiêu đề "Táo" và "Chuối", một cách tương ứng.

en: These settings allow you to adjust the display of your forum topics. The content types available for use within a forum may be selected by editing the <em>Content types</em> on the <a href="@forum-vocabulary">forum vocabulary page</a>.
vi: Các thiệt lập này cho phép bạn điều chỉnh cách trình bày các chủ đề diễn đàn của bạn. Các kiểu nội dung sẵn có để dùng trong một diễn đàn có thể được chọn bằng cách sửa <em>Các kiểu nội dung</em> trên <a href="@forum-vocabulary">trang từ vựng diễn đàn</a>.

en: Forum topic
vi: Chủ đề thảo luận

en: A <em>forum topic</em> is the initial post to a new discussion thread within a forum.
vi: <em>Chủ đề thảo luận</em> là bài viết bắt đầu trong diễn đàn.

en: You are not allowed to post new content in the forum.
vi: Bạn không được phép đăng nội dung mới vào diễn đàn

en: <a href="@login">Login</a> to post new content in the forum.
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> để đăng nội dung mới vào diễn đàn.

en: Enables threaded discussions about general topics.
vi: Cho phép các cuộc thảo luận theo mạch về các chủ đề chung.

en: Manages the display of online help.
vi: Quản lý hiển thị trợ giúp trực tuyến

en: The locale module allows your Drupal site to be presented in languages other than the default English, a defining feature of multi-lingual websites. The locale module works by examining text as it is about to be displayed: when a translation of the text is available in the language to be displayed, the translation is displayed rather than the original text. When a translation is unavailable, the original text is displayed, and then stored for later review by a translator.
vi: Môđun Bản địa cho phép site Drupal của bản trình bày được trong nhiều ngôn ngữ khác với Tiếng Anh theo mặc định, một yếu tố xác định các site đa ngôn ngữ. Môđun Bản địa hoạt động bằng cáh kiểm tra một văn bản khi nó dược trình bày: khi một bản dịch của văn bản có sẵn cho ngôn ngữ cần trình bày, bản dịch sẽ được trình bày thay vì văn bản gốc. Khi một bản dịch không có sẵn, văn bản gốc sẽ được trình bày, và sau đó được lưu trữ để người dịch kiểm tra lại.

en: Translations may be provided by:
vi: Các bản dịch có thể đượ cung cấp bởi:

en: translating the original text via the locale module's integrated web interface, or
vi: biên dịch chuỗi gốc thông qua giao diện web tích hợp của module locale, hoặc

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@locale">Locale module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@locale">Module Locale</a>.

en: This page provides an overview of your site's enabled languages. If multiple languages are available and enabled, the text on your site interface may be translated, registered users may select their preferred language on the <em>My account</em> page, and site authors may indicate a specific language when creating posts. The site's default language is used for anonymous visitors and for users who have not selected a preferred language.
vi: Trang này cung cấp cái nhìn tổng quát về các ngôn ngữ đã được kích hoạt trong hệ thống của bạn. Nếu có nhiều ngôn ngữ và chúng được kích hoạt, bản văn trên giao diện của hệ thống của bạn có thể được dịch, người dùng đã ghi danh có thể chọn sử dụng ngôn ngữ phù hợp ở trong <em>Tài khoản của tôi</em>, và các tác giả của trong hệ thống có thể xác định ngôn ngữ trong khi đăng bài. Ngôn ngữ mặc định của hệ thống được sử dụng cho người dùng nặc danh và cho những người dùng đã ghi danh nhưng chưa chọn lựa ngôn ngữ phù hợp.

en: Use the <a href="@add-language">add language page</a> to enable additional languages (and automatically import files from a translation package, if available), the <a href="@search">translate interface page</a> to locate strings for manual translation, or the <a href="@import">import page</a> to add translations from individual <em>.po</em> files. A number of contributed translation packages containing <em>.po</em> files are available on the <a href="@translations">Drupal.org translations page</a>.
vi: Sử dụng trang <a href="@add-language">thêm ngôn ngữ</a> để kích hoạt các ngôn ngữ cộng thêm (nếu gói bản dịch tương ứng đã tồn tại, các tập tin bản dịch sẽ được tự động nhập vào). Sử dụng trang <a href="@search">giao diện biên dịch</a> để tìm và dịch thủ công các chuỗi. Bạn cũng có thể sử dụng trang <a href="@import">nhập vào</a> để nhập vào các bản dịch từ các tập tin <em>.po</em>. Có một số các gói bản dịch được đóng góp ở trang <a href="@translations">Drupal.org translations</a>, một gói gồm các tập tin .po.

en: Add all languages to be supported by your site. If your desired language is not available in the <em>Language name</em> drop-down, click <em>Custom language</em> and provide a language code and other details manually. When providing a language code manually, be sure to enter a standardized language code, since this code may be used by browsers to determine an appropriate display language.
vi: Thêm tất cả các ngôn ngữ được hỗ trợ ở hệ thống của bạn. Nếu ngôn ngữ bạn mong muốn không có ở hộp chọn <em>Tên ngôn ngữ</em>, nhấp chuột vào <em>Ngôn ngữ tùy chỉnh</em> và nhập vào mã ngôn ngữ và các thông tin chi tiết. Khi nhập vào mã ngôn ngữ tùy chỉnh, bạn phải chắc chắn bạn nhập một mã đúng tiêu chuẩn, vì mã này có thể được các trình duyệt sử dụng để xác định ngôn ngữ phù hợp để trình bày.

en: Review the <a href="@languages">languages page</a> for more information on adding support for additional languages.
vi: Xem lại <a href="@languages">trang ngôn ngữ</a> để có thêm thông tin về hỗ trợ thêm ngôn ngữ bổ sung.

en: Built-in interface
vi: Giao diện dựng sẵn

en: This account's default language for e-mails.
vi: Ngôn ngữ mặc định dùng cho thư điện tử của tài khoản này.

en: !long-month-name January
vi: !long-month-name Tháng 1

en: !long-month-name February
vi: !long-month-name Tháng 2

en: !long-month-name March
vi: !long-month-name Tháng 3

en: !long-month-name April
vi: !long-month-name Tháng 4

en: !long-month-name May
vi: !long-month-name Tháng 5

en: !long-month-name June
vi: !long-month-name Tháng 6

en: !long-month-name July
vi: !long-month-name Tháng 7

en: !long-month-name August
vi: !long-month-name Tháng 8

en: !long-month-name September
vi: !long-month-name Tháng 9

en: !long-month-name October
vi: !long-month-name Tháng 10

en: !long-month-name November
vi: !long-month-name Tháng 11

en: !long-month-name December
vi: !long-month-name Tháng 12

en: Adds language handling functionality and enables the translation of the user interface to languages other than English.
vi: Thêm chức năng điều khiển ngôn ngữ và cho phép biên dịch giao diện người dùng sang các ngôn ngữ khác ngoài Tiếng Anh.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@menu">Menu module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho &lt;a href="@menu"&gt;Module Menu&lt;/a&gt;.

en: Menus are a collection of links (menu items) used to navigate a website. The menus currently available on your site are displayed below. Select a menu from this list to manage its menu items.
vi: Các thực đơn là một tập hợp các liên kết (các mục thực đơn) dùng để định hướng trong một website. Các thực đơn hiện đang có trên site của bạn được trình bày ở dưới. Chọn một thực đơn từ danh sách này để quản lý các mục của thực đơn.

en: The navigation menu is provided by Drupal and is the main interactive menu for any site. It is usually the only menu that contains personalized links for authenticated users, and is often not even visible to anonymous users.
vi: Menu chính được cung cấp bở Drupal và là menu tương tác chính của bất kỳ website, thường là menu duy nhất chứa các liên kết cá nhân của người dùng đã được xác thực (đã đăng nhập).

en: Primary links are often used at the theme layer to show the major sections of a site. A typical representation for primary links would be tabs along the top.
vi: Liên kết chính thường được sử dụng tại lớp giao diện để hiển thị những mục chính của website. Một ví dụ điển hình của liên kết chính là các liên kết được bố trí nằm ngang ở phía trên cùng của website.

en: Secondary links are often used for pages like legal notices, contact details, and other secondary navigation items that play a lesser role than primary links
vi: Liên kết phụ thường được sử dụng cho những trang như thông báo nội quy, thông tin liên hệ và các liên kết phụ khác ít quan trọng hơn

en: The human-readable name of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page. It is recommended that this name begin with a capital letter and contain only letters, numbers, and <strong>spaces</strong>. This name must be unique.
vi: Tên có thể đọc cho kiểu nội dung này. Bản văn này sẽ được trình bày như là một phần của danh sách ở trang <em>tạo nội dung</em>. Bạn nên đặt tên bắt đầu bằng một chữ hoa và chỉ chứa các chữ, số và <strong>các khoảng trắng</strong>. Tên này phải là duy nhất.

en: The machine-readable name of this content type. This text will be used for constructing the URL of the <em>create content</em> page for this content type. This name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores. Underscores will be converted into hyphens when constructing the URL of the <em>create content</em> page. This name must be unique.
vi: Tên của kiểu nội dung dành cho hệ thống đọc. Bản văn này sẽ được sử dụng để xây dựng URL cho trang <em>tạo nội dung</em> có kiểu nội dung này. Tên này chỉ được phép chứa các chữ thường, các ký tự số và các dấu gạch chân (_). Các dấu gạch nối sẽ được chuyển thành dấu nối (-) khi xây dựng URL cho trang <em>tạo nội dung</em>. Tên này phải là duy nhất.

en: The machine-readable name of this content type. This field cannot be modified for system-defined content types.
vi: Tên dành cho hệ thống đọc của kiểu nội dung này. Đối với kiểu nội dung định sẵn của hệ thống, trường này là không thể sửa đổi được.

en: A brief description of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page.
vi: Thông tin mô tả ngắn gọn về kiểu nội dung này. Nội dung này sẽ hiển thị như là một phần của danh sách ở trang <em>tạo nội dung</em>.

en: Submission form settings
vi: Thiết lập cho biểu mẫu đệ trình

en: This content type does not have a title field.
vi: Kiểu nội dung này không có trường tiêu đề.

en: To omit the body field for this content type, remove any text and leave this field blank.
vi: Để lược bỏ trường dữ liệu nội dung của kiểu nội dung này, hãy để trống nó.

en: This text will be displayed at the top of the submission form for this content type. It is useful for helping or instructing your users.
vi: Nội dung này sẽ hiển thị ở phía trên cùng của biểu mẫu. Điều này rất hữu ích cho việc trợ giúp và chỉ dẫn người dùng.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
vi: Những người dùng với quyền <em>quản lý các node</em> sẽ có thể thay đổi những tuỳ chọn này.

en: The machine-readable name %type is already taken.
vi: Tên dành cho hệ thống đọc - %name đã được sử dụng.

en: Invalid machine-readable name. Please enter a name other than %invalid.
vi: Tên máy-đọc không hợp lệ. Vui lòng nhập một tên khác thay cho %invalid.

en: The human-readable name %name is already taken.
vi: Tên dành cho người dùng đọc - %name đã được sử dụng.

en: The content type %name has been reset to its default values.
vi: Kiểu nội dung %name đã được thiết lập lại về những giá trị mặc định.

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá kiểu nội dung %type?

en: Added content type %name.
vi: Đã thêm kiểu nội dung %name.

en: <strong>Warning:</strong> there is currently 1 %type post on your site. It may not be able to be displayed or edited correctly, once you have removed this content type. | <strong>Warning:</strong> there are currently @count %type posts on your site. They may not be able to be displayed or edited correctly, once you have removed this content type.
vi[0]: <strong>Cảnh báo:</strong> hiện có 1 bài viết %type trên hệ thống của bạn. Có thể nó sẽ không được trình bày hoặc chỉnh sửa đúng, một khi bạn gỡ bỏ kiểu nội dung này.

en: If the site is experiencing problems with permissions to content, you may have to rebuild the permissions cache. Possible causes for permission problems are disabling modules or configuration changes to permissions. Rebuilding will remove all privileges to posts, and replace them with permissions based on the current modules and settings.
vi: Nếu hệ thống gặp trục trắc về vấn đề phân quyền nội dung, bạn có thể sẽ cần phải thiết lập lại quyền hạn. Nguyên nhân gây trục trặc này có thể là do việc vô hiệu hóa các module hoặc cấu hình để thay đổi các quyền hạn. Việc thiết lập lại quyền hạn sẽ gỡ bỏ tất cả các đặc quyền được gán cho nội dung và thay thế bằng các đặc quyền dựa trên cài đặt hiện tại của module.

en: Rebuilding may take some time if there is a lot of content or complex permission settings. After rebuilding has completed posts will automatically use the new permissions.
vi: Việc xây dựng lại tốn nhiều thời gian, nếu có nhiều nội dung hoặc có thiết lập quyền hạn phức tạp. Sau khi việc xây dựng lại hoàn tất, các bài viết sẽ tự động sử dụng các quyền hạn mới.

en: Node access status
vi: Tình trạng truy cập node

en: Number of posts on main page
vi: Số lượng bài viết ở trang chính

en: The default maximum number of posts to display per page on overview pages such as the main page.
vi: Số lượng bài viết mặc định hiển thị trên một trang ở trang tổng quát như là trang chính.

en: Are you sure you want to rebuild the permissions on site content?
vi: Bạn có chắc là muốn xây dựng lại quyền hạn trên nội dung của hệ thống?

en: This action rebuilds all permissions on site content, and may be a lengthy process. This action cannot be undone.
vi: Thao tác này xây dựng lại tất cả quyền hạn trên nội dung của hệ thống và có thể việc xử lý mất nhiều thời gian. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Demote from front page
vi: Ngưng quảng bá ở trang trước

en: Make sticky
vi: Cố định vị trí

en: Remove stickiness
vi: Gỡ bỏ sự cố định vị trí

en: language
vi: ngôn ngữ

en: An error occurred and processing did not complete.
vi: Có lỗi xảy ra và việc xử lý chưa hoàn thành.

en: Show summary in full view
vi: Hiển thị bản giản lược khi xem cả bài viết

en: Copy of the revision from %date.
vi: Bản sao của bản duyệt từ %date.

en: @type %title has been reverted back to the revision from %revision-date.
vi: @type %title đã được trả lại về bản duyệt ngày %revision-date.

en: Revision from %revision-date of @type %title has been deleted.
vi: Bản duyệt từ %revision-date của @type %title đã được xoá.

en: @type: reverted %title revision %revision.
vi: @type: đã đưa %title trở lại bản duyệt %revision.

en: The content access permissions need to be rebuilt.
vi: Các quyền hạn truy cập nội dung cần được xây dựng lại.

en: The content access permissions need to be rebuilt. Please visit <a href="@node_access_rebuild">this page</a>.
vi: Các quyền hạn truy cập nội dung cần được xây dựng lại. Vui lòng đến <a href="@node_access_rebuild">trang này</a>.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@node">Node module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@node">Module Node</a>.

en: Below is a list of all the content types on your site. All posts that exist on your site are instances of one of these content types.
vi: Phía dưới là danh sách tất cả các kiểu nội dung có trong hệ thống. Mọi bài gửi ở trong hệ thống đều thuộc một trong những kiểu nội dung này.

en: To create a new content type, enter the human-readable name, the machine-readable name, and all other relevant fields that are on this page. Once created, users of your site will be able to create posts that are instances of this content type.
vi: Để tạo kiểu nội dung mới, nhập tên dành cho người dùng đọc, tên dành cho hệ thống đọc và các thông tin có liên quan khác ở trang này. Sau khi được tạo, người dùng sẽ có thể tạo bài gửi mang kiểu nội dung này.

en: The revisions let you track differences between multiple versions of a post.
vi: Bản duyệt cho phép bạn theo dõi sự khác biệt giữa nhiều phiên bản của bài gửi.

en: Read the rest of !title.
vi: Đọc phần còn lại của !title.

en: <h1 class="title">Welcome to your new Drupal website!</h1><p>Please follow these steps to set up and start using your website:</p>
vi: <h1 class="title">Chào mừng đến với website Drupal mới!</h1><p>Vui lòng theo những bước sau để thiết lập và bắt đầu sử dụng website của bạn:</p>

en: <strong>Configure your website</strong> Once logged in, visit the <a href="@admin">administration section</a>, where you can <a href="@config">customize and configure</a> all aspects of your website.
vi: <strong>Cấu hình hệ thống</strong> Sau khi đăng nhập, hãy truy cập vào <a href="@admin">khu vực quản trị</a>, nơi bạn có thể <a href="@config">tùy chỉnh và cấu hình</a> toàn bộ hệ thống.

en: <strong>Enable additional functionality</strong> Next, visit the <a href="@modules">module list</a> and enable features which suit your specific needs. You can find additional modules in the <a href="@download_modules">Drupal modules download section</a>.
vi: <strong>Bật các chức năng bổ sung</strong> Kế tiếp, hãy truy cập vào trang <a href="@modules">danh sách module</a> và kích hoạt những chức năng cần thiết. Bạn có thể tìm thấy các module bổ sung từ trang <a href="@download_modules">module dùng cho Drupal</a>.

en: <strong>Customize your website design</strong> To change the "look and feel" of your website, visit the <a href="@themes">themes section</a>. You may choose from one of the included themes or download additional themes from the <a href="@download_themes">Drupal themes download section</a>.
vi: <strong>Tùy biến giao diện</strong> Để thay đổi giao diện của website, hãy truy cập vào <a href="@themes">mục giao diện</a>. Bạn có thể chọn một trong những giao diện đã có hoặc tải thêm các giao diện khác từ trang <a href="@download_themes">giao diện dùng cho Drupal</a>.

en: <strong>Start posting content</strong> Finally, you can <a href="@content">create content</a> for your website. This message will disappear once you have promoted a post to the front page.
vi: <strong>Bắt đầu nội dung</strong> Cuối cùng thì bạn đã có thể <a href="@content">tạo nội dung</a> cho website của bạn. Thông điệp này sẽ biến mất một khi bạn đưa một bài viết ra trang chính.

en: Rebuilding content access permissions
vi: Xây dựng lại các quyền hạn truy cập nội dung

en: Content permissions have been rebuilt.
vi: Quyền hạn cho nội dung đã được xây dựng lại.

en: The content access permissions have not been properly rebuilt.
vi: Các quyền hạn truy cập nội dung chưa được xây dựng lại chính xác.

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
vi: Cho phép nội dung được gửi đến và hiển thị trên các trang.

en: This site supports <a href="@openid-net">OpenID</a>, a secure way to log into many websites using a single username and password. OpenID can reduce the necessity of managing many usernames and passwords for many websites.
vi: Trang web này hỗ trợ <a href="@openid-net">OpenID</a>, một cách an toàn để đăng nhập vào nhiều website với chỉ một tên đăng nhập và mật khẩu. OpenID có thể giảm bớt sử cần thiết phải quản lý nhiều tên đăng nhập và mật khẩu cho nhiều website.

en: To use OpenID you must first establish an identity on a public or private OpenID server. If you do not have an OpenID and would like one, look into one of the <a href="@openid-providers">free public providers</a>. You can find out more about OpenID at <a href="@openid-net">this website</a>.
vi: Để sử dụng OpenID, trước tiên bạn phải thiết lập một định danh trên một máy chủ OpenID công cộng hoặc riêng. Nếu bạn không có OpenID và muốn sử dụng, hãy xem xét kỹ một trong <a href="@openid-providers">những nhà cung cấp OpenID công cộng miễn phí</a>. Bạn có thể tìm hiểu thêm về OpenID tại <a href="@openid-net">website này</a>.

en: If you already have an OpenID, enter the URL to your OpenID server below (e.g. myusername.openidprovider.com). Next time you login, you will be able to use this URL instead of a regular username and password. You can have multiple OpenID servers if you like; just keep adding them here.
vi: Nếu bạn đã có OpenID rồi, hãy nhập URL của máy chủ OpenID vào phía dưới (ví dụ: myusername.openidprovider.com). Lần sau khi bạn đăng nhập, bạn sẽ có thể sử dụng URL này thay cho tên đăng nhập và mật khẩu như thường lệ. Bạn có thể có nhiều máy chủ OpenID nếu bạn muốn; chỉ cần thêm chúng vào đây.

en: OpenID is a secure method for logging into many websites with a single username and password. It does not require special software, and it does not share passwords with any site to which it is associated; including your site.
vi: OpenID là một phương thức bảo mật để đăng nhập vào nhiều website với chỉ một tên đăng nhập và mật khẩu. OpenID không yêu cầu phải có phần mềm đặc biệt và cũng không chia sẻ mật khẩu với bất kỳ website nào mà nó liên kết, kể cả website của bạn.

en: Users can create accounts using their OpenID, assign one or more OpenIDs to an existing account, and log in using an OpenID. This lowers the barrier to registration, which is good for the site, and offers convenience and security to the users. OpenID is not a trust system, so email verification is still necessary. The benefit stems from the fact that users can have a single password that they can use on many websites. This means they can easily update their single password from a centralized location, rather than having to change dozens of passwords individually.
vi: Người dùng có thể tạo tài khoản sử dụng OpenID của họ, gán một hoặc nhiều OpenID cho tài khoản có sẵn và đăng nhập sử dụng OpenID. Việc này làm giảm rào cản của việc đăng ký, rất tốt cho website đồng thời tạo sự thuận tiện và an toàn cho người dùng. OpenID không phải là một hệ thống tin cậy do đó vẫn cần thiết phải xác thực thư điện tử. Lợi ích từ thực tế là người dùng đó chỉ cần một mật khẩu duy nhất có thể sử dụng tại nhiều trang web. Điều này có nghĩa là họ có thể dễ dàng cập nhật mật khẩu duy nhất của mình từ một vị trí trung tâm thay vì phải thay đổi hàng tá một khẩu từng cái một.

en: The basic concept is as follows: A user has an account on an OpenID server. This account provides them with a unique URL (such as myusername.openidprovider.com). When the user comes to your site, they are presented with the option of entering this URL. Your site then communicates with the OpenID server, asking it to verify the identity of the user. If the user is logged into their OpenID server, the server communicates back to your site, verifying the user. If they are not logged in, the OpenID server will ask the user for their password. At no point does your site record, or need to record the user's password.
vi: Khái niệm cơ bản như sau: Một người dùng có một tài khoản tại một máy chủ OpenID. Tài khoản này cung cấp cho họ một URL duy nhất (chẳng hạn như myusername.openidprovider.com). Khi người dùng đến với website của bạn, họ được cung cấp lựa chọn để nhập URL này. Sau đó, hệ thống của bạn  giao tiếp với máy chủ OpenID và yêu cầu xác thực định danh của người dùng. Nếu người dùng đã đăng nhập vào máy chủ OpenID thì nó sẽ giao tiếp ngược lại với hệ thống của bạn và xác thực người dùng. Nếu họ chưa đăng nhập, máy chủ OpenID sẽ hỏi người dùng mật khẩu của họ. Hệ thống của bạn không ghi lại tại điểm này hoặc không cần phải ghi lại mật khẩu của người dùng.

en: More information on OpenID is available at <a href="@openid-net">OpenID.net</a>.
vi: Thông tin thêm về OpenID hiện đang có tại <a href="@openid-net">OpenID.net</a>.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@handbook">OpenID module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay trực tuyến của <a href="@handbook">module OpenID</a>.

en: Allows users to log into your site using OpenID.
vi: Cho phép người dùng đăng nhập vào site của bạn sử dụng OpenID.

en: No URL aliases found.
vi: Không tìm thấy các URL giả.

en: No URL aliases available.
vi: Không có URL giả hợp lệ.

en: Update alias
vi: Cập nhật tên giả

en: Create new alias
vi: Tạo tên giả mới

en: The alias %alias is already in use in this language.
vi: Tên giả %alias đã được sử dụng trong ngôn ngữ này.

en: The alias has been saved.
vi: Tên giả đã được lưu.

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá đường dẫn giả %title?

en: Filter aliases
vi: Lọc tên giả

en: The path module allows you to specify aliases for Drupal URLs. Such aliases improve readability of URLs for your users and may help internet search engines to index your content more effectively. More than one alias may be created for a given page.
vi: Module path cho phép bạn chỉ định đường dẫn thay thế cho URL trong hệ thống. Những đường dẫn thay thế này làm cho đường dẫn URL dễ nhìn hơn và có thể giúp các máy chủ tìm kiếm trên internet lập chỉ mục nội dung trang web của bạn hiệu quả hơn. Bạn có thể tạo cho một trang nhiều đường dẫn thay thế.

en: <p>Some examples of URL aliases are:</p>
    <ul>
    <li>user/login =&gt; login</li>
    <li>image/tid/16 =&gt; store</li>
    <li>taxonomy/term/7+19+20+21 =&gt; store/products/whirlygigs</li>
    <li>node/3 =&gt; contact</li>
    </ul>
vi: <p>Một vài thí dụ của URL giả:</p>
    <ul>
    <li>user/login =&gt; login</li>
    <li>image/tid/16 =&gt; store</li>
    <li>taxonomy/term/7+19+20+21 =&gt; store/products/whirlygigs</li>
    <li>node/3 =&gt; contact</li>
    </ul>

en: The path module enables appropriately permissioned users to specify an optional alias in all node input and editing forms, and provides an interface to view and edit all URL aliases. The two permissions related to URL aliasing are <em>administer url aliases</em> and <em>create url aliases</em>.
vi: Module path cho phép những người dùng có quyền hạn thích hợp quy định tên giả tùy chọn ở tất cả node nhập và biểu mẫu biên tập. Module này cũng cung cấp một giao diện để xem và sửa URL giả. Hai quyền hạn liên quan đến URL giả là <em>quản lý URL giả</em> và <em>tạo URL giả</em>.

en: This module also provides user-defined mass URL aliasing capabilities, which is useful if you wish to uniformly use URLs different from the default. For example, you may want to have your URLs presented in a different language. Access to the Drupal source code on the web server is required to set up mass URL aliasing.
vi: Module này cũng cung cấp khả năng đặt tên giả hàng hoạt do người dùng định nghĩa, rất hữu dụng nếu bạn muốn sử dụng URL đồng dạng khác với mặc định. Ví dụ: bạn sẽ có thể muốn có URL được trình bày ở một ngôn ngữ khác. Bắt buộc phải truy cập vào mã nguồn của Drupal trên máy chủ web để cài đặt đặt tên giả hàng loạt.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@path">Path module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay trực tuyến của <a href="@path">module Path</a>.

en: Drupal provides complete control over URLs through aliasing, which is often used to make URLs more readable or easy to remember. For example, the alias 'about' may be mapped onto the post at the system path 'node/1', creating a more meaningful URL. Each system path can have multiple aliases.
vi: Drupal cung cấp sự điều khiển toàn bộ trên URL thông qua đặt tên giả, nhằm làm cho URL dễ đọc và dễ nhớ hơn. Vì dụ: tên giả 'about' có thể được ánh xạ vào bài gửi có đường dẫn hệ thống là 'node/1', tạo thành một URL có ý nghĩa hơn. Mỗi đường dẫn hệ thống có thể có nhiều tên giả.

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
vi: Nhập đường dẫn mà bạn muốn tạo bí danh theo sau tên của bí danh mới.

en: The alias has been deleted.
vi: Tên giả đã được xoá.

en: The path is already in use.
vi: Đường dẫn đã được sử dụng rồi.

en: Allows users to rename URLs.
vi: Cho phép người dùng đổi tên đường dẫn URL.

en: The PHP filter adds the ability to include PHP code in posts. PHP is a general-purpose scripting language widely-used for web development; the content management system used by this website has been developed using PHP.
vi: Bộ lọc PHP cung cấp khả năng chèn đoạn mã PHP vào các bài viết. PHP là ngôn ngữ lập trình được sử dụng phổ biến trong việc phát triển web; hệ thống quản lý nội dung mà website này đang sử dụng được phát triển sử dụng PHP.

en: Through the PHP filter, users with the proper permission may include custom PHP code within a page of the site. While this is a powerful and flexible feature if used by a trusted user with PHP experience, it is a significant and dangerous security risk in the hands of a malicious user. Even a trusted user may accidentally compromise the site by entering malformed or incorrect PHP code. Only the most trusted users should be granted permission to use the PHP filter, and all PHP code added through the PHP filter should be carefully examined before use.
vi: Sử dụng bộ lọc PHP, những người dùng có đủ quyền hạn có thể chèn đoạn mã PHP tùy chỉnh vào một trang của hệ thống. Chức năng này là một chức năng mạnh mẽ và uyển chuyển nếu nó được sử dụng bởi những người dùng đáng tin có kinh nghiệm với PHP; tuy nhiên, nó lại sẽ là lỗ hổng bảo mật rất lớn nếu nó được sử dụng bởi những người dùng có ác ý. Ngay cả đối với những người dùng đáng tin cũng có thể do tình cờ mà nhập vào các đoạn mã PHP nguy hiểm. Do đó, chỉ nên gán quyền sử dụng chức năng này cho những người dùng đáng tin nhất mà thôi, và các đoạn mã PHP được sử dụng cần được kiểm tra kỹ lưỡng trước khi sử dụng.

en: <a href="@drupal">Drupal.org</a> offers <a href="@php-snippets">some example PHP snippets</a>, or you can create your own with some PHP experience and knowledge of the Drupal system.
vi: <a href="@drupal">Drupal.org</a> có cung cấp <a href="@php-snippets">một số đoạn PHP mẫu</a>, hoặc bạn có thể tự viết nếu có một ít kinh nghiệm PHP và kiến thức về hệ thống Drupal.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@php">PHP module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@php">Module PHP </a>.

en: You may post PHP code. You should include &lt;?php ?&gt; tags.
vi: Bạn có thể gửi mã PHP. Bạn nên kèm theo thẻ &lt;?php ?&gt;.

en: Using custom PHP code
vi: Sử dụng đoạn mã PHP tùy chỉnh

en: Custom PHP code may be embedded in some types of site content, including posts and blocks. While embedding PHP code inside a post or block is a powerful and flexible feature when used by a trusted user with PHP experience, it is a significant and dangerous security risk when used improperly. Even a small mistake when posting PHP code may accidentally compromise your site.
vi: Đoạn mã PHP tùy chỉnh có thể được nhúng vào trong một vài kiểu nội dung của hệ thống. Chức năng này là một chức năng mạnh mẽ và uyển chuyển nếu nó được sử dụng bởi những người dùng đáng tin có kinh nghiệm với PHP; tuy nhiên, nó lại sẽ là lỗ hổng bảo mật rất lớn nếu nó được sử dụng bởi những người dùng có ác ý. Ngay cả đối với những người dùng đáng tin cũng có thể do tình cờ mà nhập vào các đoạn mã PHP nguy hiểm đến hệ thống.

en: If you are unfamiliar with PHP, SQL, or Drupal, avoid using custom PHP code within posts. Experimenting with PHP may corrupt your database, render your site inoperable, or significantly compromise security.
vi: Nếu bạn không quen thuộc với PHP, SQL hoặc Drupal, không nên sử dụng đoạn mã PHP tùy chỉnh trong các bài viết. Việc thử nghiệm với PHP có thể làm hỏng cơ sở dữ liệu của bạn, làm website không mở được, hoặc làm tăng nguy cơ bảo mật.

en: Notes:
vi: Chú ý:

en: Remember to double-check each line for syntax and logic errors <strong>before</strong> saving.
vi: Nhớ kiểm tra kỹ các lỗi logic và cú pháp <strong>trước khi lưu lại</strong>.

en: Statements must be correctly terminated with semicolons.
vi: Các câu lệnh phải được kết thúc một cách chính xác bằng các dấu chấm phẩy.

en: Global variables used within your PHP code retain their values after your script executes.
vi: Các biến toàn cục được sử dụng trong đoạn mã PHP của bạn được giữ nguyên giá trị sau khi kịch bản của bạn được thực thi.

en: <code>register_globals</code> is <strong>turned off</strong>. If you need to use forms, understand and use the functions in <a href="@formapi">the Drupal Form API</a>.
vi: <code>register_globals</code> đã <strong>được tắt</strong>. Nếu bạn cần sử dụng các biểu mẫu, cần hiểu và sử dụng các hàm trong <a href="@formapi">Drupal Form API</a>.

en: Use a <code>print</code> or <code>return</code> statement in your code to output content.
vi: Sử dụng cú pháp <code>print</code> hoặc <code>return</code> trong đoạn mã của bạn để xuất nội dung ra.

en: Develop and test your PHP code using a separate test script and sample database before deploying on a production site.
vi: Phát triển và thử nghiệm đoạn mã PHP của bạn bằng một kịch bản và cơ sở dữ liệu mẫu riêng trước khi triển khai trên site sản phẩm.

en: Consider including your custom PHP code within a site-specific module or <code>template.php</code> file rather than embedding it directly into a post or block.
vi: Bạn nên đặt đoạn mã PHP tùy chỉnh của bạn trong các module cụ thể hoặc trong tập tin <code>template.php</code> thay vì nhúng trực tiếp vào một khối nội dung hay vào một bài viết.

en: Be aware that the ability to embed PHP code within content is provided by the PHP Filter module. If this module is disabled or deleted, then blocks and posts with embedded PHP may display, rather than execute, the PHP code.
vi: Chú ý rằng khả năng nhúng đoạn mã PHP vào trong nội dung được cung cấp bởi module PHP Filter. Nếu như module này ngưng hoạt động hoặc bị xóa đi, các khối nội dung và các bài viết có nhúng đoạn mã PHP, thay vì đoạn mã PHP được thực thi, thì chúng sẽ được hiển thị ra.

en: A basic example: <em>Creating a "Welcome" block that greets visitors with a simple message.</em>
vi: Ví dụ cơ bản: <em>Tạo khối nội dung "Chào mừng" để chào mừng khách ghé thăm với một thông điệp đơn giản.</em>

en: <p>Add a custom block to your site, named "Welcome". With its input format set to "PHP code" (or another format supporting PHP input), add the following in the Block body:</p>
    <pre>
    print t('Welcome visitor! Thank you for visiting.');
    </pre>
vi: <p>Thêm một khối nội dung tùy chỉnh vào hệ thống của bạn, đặt tên là "Chào mừng". Chọn định dạng nhập vào của nó là "đoạn mã PHP" (hoặc định dạng nào khác có hỗ trợ chức năng nhập đoạn mã PHP), thêm đoạn sau vào phần chính của khối nội dung:</p>
    <pre>
    print t('Welcome visitor! Thank you for visiting.');
    </pre>

en: <p>To display the name of a registered user, use this instead:</p>
    <pre>
    global $user;
    if ($user->uid) {
      print t('Welcome @name! Thank you for visiting.', array('@name' => $user->name));
    }
    else {
      print t('Welcome visitor! Thank you for visiting.');
    }
    </pre>
vi: &amp;lt;p&amp;gt;Để trình bày tên của người dùng đã đăng ký, dùng đoạn này để thay thế:&amp;lt;/p&amp;gt;
    &amp;lt;pre&amp;gt;
    global $user;
    if ($user-&amp;gt;uid) {
      print t('Chào mừng @name! Cảm ơn bạn đã ghé thăm.', array('@name' =&amp;gt; $user-&amp;gt;name));
    }
    else {
      print t('Chào mừng khách! Cảm ơn bạn đã ghé thăm.');
    }
    &amp;lt;/pre&amp;gt;

en: Executes a piece of PHP code. The usage of this filter should be restricted to administrators only!
vi: Thực thi các đoạn mã PHP. Chỉ nên cho phép người điều hành hệ thống sử dụng chức năng này.

en: A !php-code input format has been created.
vi: Định dạng nhập vào !php-code đã được tạo.

en: The PHP module has been disabled. Please note that any existing content that was using the PHP filter will now be visible in plain text. This might pose a security risk by exposing sensitive information, if any, used in the PHP code.
vi: Module PHP đã bị vô hiệu hóa. Chú ý rằng hiện nay các nội dung đang có sử dụng bộ lọc PHP sẽ có thể thấy được ở dạng bản văn thuần. Điều này có thể đặt ra nguy cơ bảo mật bởi việc bộc lộ các thông tin nhạy cảm, nếu có, dùng mã PHP.

en: Allows embedded PHP code/snippets to be evaluated.
vi: Cho phép nhúng đoạn mã PHP.

en: The ping module is useful for notifying interested sites that your site has changed. It automatically sends notifications, or "pings", to the <a href="@external-http-pingomatic-com">pingomatic</a> service about new or updated content. In turn, <a href="@external-http-pingomatic-com">pingomatic</a> notifies other popular services, including weblogs.com, Technorati, blo.gs, BlogRolling, Feedster.com, and Moreover.
vi: Module ping hữu ích để nhắc nhở các site yêu thích rằng hệ thống của bạn có những thay đổi. Nó tự động gửi những lời nhắc nhở, hay là ping, đến dịch vụ  <a href="@external-http-pingomatic-com">pingomatic</a> về những nội dung mới hoặc nội dung cập nhật. Ngoài ra, <a href="@external-http-pingomatic-com">pingomatic</a> cũng chuyển tiếp lời nhắc nhở đến các dịch vụ phổ biến khác, bao gồm weblogs.com, Technorati, blo.gs, BlogRolling, Feedster.com, ...

en: The ping module requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
vi: Module ping yêu cầu <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> phải được cấu hình đúng.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@ping">Ping module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@ping">Module Ping</a>.

en: Failed to notify pingomatic.com (site).
vi: Thất bại khi nhắc nhở pingomatic.com (site).

en: Alerts other sites when your site has been updated.
vi: Thông báo các site  khác khi site của bạn được cập nhật.

en: Total votes: @votes
vi: Tổng số phiếu: @votes

en: The poll module can be used to create simple polls for site users. A poll is a simple, multiple choice questionnaire which displays the cumulative results of the answers to the poll. Having polls on the site is a good way to receive feedback from community members.
vi: Module poll có thể được sử dụng để tạo bảng thăm dò đơn giản. Bảng thăm dò là một bảng câu hỏi đơn giản, có nhiều lựa chọn trình bày kết quả tích lũy các câu trả lời. Bảng thăm dò là một cách tốt để nhận phản hồi từ cộng đồng các thành viên.

en: When creating a poll, enter the question being posed, as well as the potential choices (and beginning vote counts for each choice). The status and duration (length of time the poll remains active for new votes) can also be specified. Use the <a href="@poll">poll</a> menu item to view all current polls. To vote in or view the results of a specific poll, click on the poll itself.
vi: Khi tạo một bảng thăm dò, nhập câu hỏi sẽ đưa ra cùng với các lựa chọn có thể (kèm với số lượng phiếu bình chọn bắt đầu cho mỗi lựa chọn).  Ngoài ra, bạn cũng có thể định rõ trạng thái và thời gian (độ dài thời gian mà bảng thăm dò còn nhận phiếu bình chọn) cũng có thể. Bạn có thể sử dụng mục menu <a href="@poll">thăm dò</a> để xem tất cả cuộc thăm dò hiện tại. Để bỏ phiếu hoặc xem kết quả của một bảng thăm dò cụ thể, hãy bấm vào bảng thăm dò đó.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@poll">Poll module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@poll">Module Poll</a>.

en: Most recent poll
vi: Cuộc thăm dò gần đây nhất

en: A <em>poll</em> is a question with a set of possible responses. A <em>poll</em>, once created, automatically provides a simple running count of the number of votes received for each response.
vi: &lt;em&gt;Thăm dò&lt;/em&gt; là một câu hỏi với một tập hợp các câu trả lời có thể. Khi &lt;em&gt;thăm dò&lt;/em&gt; một khi được tạo, tự động cung cấp một bộ đếm số phiếu nhận được cho mỗi câu trả lời.

en: Poll status
vi: Trạng thái hoạt động

en: When a poll is closed, visitors can no longer vote for it.
vi: Người dùng sẽ không thể bỏ phiếu bình chọn được nữa khi cuộc thăm dò đã kết thúc.

en: After this period, the poll will be closed automatically.
vi: Cuộc thăm dò sẽ tự động kết thúc sau khoảng thời gian này.

en: Votes for choice @n
vi: Số phiếu bình chọn cho lựa chọn @n

en: Negative values are not allowed.
vi: Không thể nhập giá trị là số âm.

en: Your vote could not be recorded because you did not select any of the choices.
vi: Phiếu bình chọn của bạn không thể được lưu lại vì bạn không chọn bất kì lựa chọn nào.

en: Add another choice
vi: Thêm lựa chọn khác

en: Vote count
vi: Số phiếu

en: Profile fields have been updated.
vi: Các trường dữ liệu hồ sơ đã được cập nhật.

en: edit %title
vi: biên tập %title

en: add new %type
vi: thêm %type mới

en: The name of the field. The form name is not shown to the user but used internally in the HTML code and URLs.
    Unless you know what you are doing, it is highly recommended that you prefix the form name with <code>profile_</code> to avoid name clashes with other fields. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed. An example name is "profile_favorite_color" or perhaps just "profile_color".
vi: Tên của trường dữ liệu. Tên của biểu mẫu sẽ không được hiển thị ra ngoài nhưng sẽ được sử dụng ở bên trong mã lệnh HTML và các URL.
    Nếu không hiểu rõ, đề nghị bạn nên đặt tên có tiếp đầu ngữ là <code>profile_</code> để tránh sự xung đột với các trường dữ liệu khác. Khoảng trắng và các ký tự đặc biệt khác ngoại trừ dấu gạch ngang (-) và dấu gạch chân (_) đều không được phép sử dụng. Ví dụ tên trường dữ liệu có thể là "profile_favorite_color" hoặc có thể chỉ đơn giản là "profile_color".

en: A list of all options. Put each option on a separate line. Example options are "red", "blue", "green", etc.
vi: Danh sách các lựa chọn. Hãy đặt mỗi lựa chọn trên một dòng riêng biệt. Ví dụ các lựa chọn có thể được đặt là "xanh", "đỏ", "vàng", v.v...

en: Hidden profile field, only accessible by administrators, modules and themes.
vi: Trường dữ liệu ẩn, chỉ có thể truy cập bởi quản trị hệ thống, module và giao diện.

en: Private field, content only available to privileged users.
vi: Trường dữ liệu riêng tư, nội dung chỉ được hiển thị cho người dùng có đặc quyền.

en: Public field, content shown on profile page but not used on member list pages.
vi: Trường dữ liệu công khai, nội dung sẽ được hiển thị ở trang hồ sơ cá nhân nhưng không hiển thị ở danh sách thành viên.

en: Public field, content shown on profile page and on member list pages.
vi: Trường dữ liệu công khai, nội dung sẽ được hiển thị ở trang hồ sơ cá nhân và danh sách thành viên.

en: The weights define the order in which the form fields are shown. Lighter fields "float up" towards the top of the category.
vi: Thứ tự sắp xếp xác định thứ tự hiển thị các trường dữ liệu. Thứ tự nhỏ hơn sẽ hiển thị gần phía trên hơn.

en: Form will auto-complete while user is typing.
vi: Biểu mẫu sẽ tự động được điền vào khi người dùng nhập liệu.

en: The specified form name contains one or more illegal characters. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed.
vi: Tên của biểu mẫu có chứa một hoặc nhiều ký tự không hợp lệ. Khoảng trắng và các ký tự đặc biệt khác ngoại trừ dấu gạch ngang (-) và dấu gạch chân (_) đều không được phép sử dụng.

en: The specified form name is reserved for use by Drupal.
vi: Tên của biểu mẫu là tên đã được đặt trước dành cho hệ thống.

en: The specified category name is reserved for use by Drupal.
vi: Tên của mục phân loại đã được đặt trước dành cho hệ thống.

en: The specified title is already in use.
vi: Tiêu đề đã được sử dụng.

en: The specified name is already in use.
vi: Tên đã được sử dụng.

en: A hidden field cannot be required.
vi: Trường ẩn không thể là bắt buộc

en: A hidden field cannot be set to visible on the user registration form.
vi: Trường ẩn không thể đặt thành có thể nhìn thấy trong biểu mẫu đăng ký người dùng.

en: The field has been created.
vi: Trường dữ liệu đã được tạo.

en: Are you sure you want to delete the field %field?
vi: Bạn có muốn xóa trường %field?

en: This action cannot be undone. If users have entered values into this field in their profile, these entries will also be deleted. If you want to keep the user-entered data, instead of deleting the field you may wish to <a href="@edit-field">edit this field</a> and change it to a hidden profile field so that it may only be accessed by administrators.
vi: Thao tác này không thể khôi phục được. Nếu người dùng đã nhập thông tin vào trường này trong hồ sơ cá nhân của họ, những thông tin này cũng sẽ bị xóa. Nếu bạn muốn giữ lại thông tin mà người dùng đã nhập vào, thay vì xóa nó thì bạn nên <a href="@edit-field">biên tập trường dữ liệu này</a> và chuyển nó sang trạng thái ẩn để chỉ có quản trị hệ thống truy cập vào được.

en: The field %field has been deleted.
vi: Trường dữ liệu %field đã được xóa.

en: Profile field %field added under category %category.
vi: Trường dữ liệu %field đã được thêm vào mục phân loại %category.

en: Profile field %field deleted.
vi: Trường dữ liệu %field đã được xóa.

en: User list
vi: Danh sách người dùng

en: The following types of fields can be added to a user profile:
vi: Các kiểu trường sau có thể được thêm vào hồ sơ người dùng:

en: single-line textfield
vi: ô nhập liệu dòng đơn

en: multi-line textfield
vi: ô nhập liệu nhiều dòng

en: checkbox
vi: ô chọn

en: list selection
vi: danh sách chọn

en: freeform list
vi: danh sách tự do

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@profile">Profile module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@profile">Module Hồ sơ</a>.

en: Author information
vi: Thông tin tác giả

en: Link to full user profile
vi: Liên kết đến hồ sơ người dùng đầy đủ

en: Profile fields to display
vi: Hiển thị các trường dữ liệu

en: Select which profile fields you wish to display in the block. Only fields designated as public in the <a href="@profile-admin">profile field configuration</a> are available.
vi: Chọn trường dữ liệu mà bạn muốn hiển thị. Chỉ có trường dữ liệu công khai được khai báo ở <a href="@profile-admin">cấu hình hồ sơ</a> mới được hiển thị.

en: View full user profile
vi: Xem hồ sơ người dùng đầy đủ

en: About %name
vi: Thông tin về %name

en: Put each item on a separate line or separate them by commas. No HTML allowed.
vi: Đặt mỗi mục trên một dòng riêng biệt hoặc phân cách chúng bằng dấu phẩy. Không hỗ trợ thẻ lệnh HTML.

en: The value provided for %field is not a valid URL.
vi: Giá trị nhập vào %field không phải là một URL hợp lệ.

en: Supports configurable user profiles.
vi: Hỗ trợ hồ sơ người dùng có thể cấu hình được.

en:  The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed. This action cannot be undone.
vi:  Chỉ mục tìm kiếm sẽ không bị xóa nhưng sẽ được cập nhật có hệ thống tương ứng với cài đặt mới. Chức năng tìm kiếm sẽ tiếp tục hoạt động nhưng nội dung mới sẽ không được lập chỉ mục cho đến khi hệ thống xây dựng lại chỉ mục cho tất cả các nội dung hiện có. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: The index will be rebuilt.
vi: Chỉ mục sẽ được xây dựng lại.

en: Indexing status
vi: Trạng thái lập chỉ mục

en: Indexing throttle
vi: Điều tiết lập chỉ mục

en: Number of items to index per cron run
vi: Số lượng đối tượng để lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện cron

en: The maximum number of items indexed in each pass of a <a href="@cron">cron maintenance task</a>. If necessary, reduce the number of items to prevent timeouts and memory errors while indexing.
vi: Số lượng tối đa các đối tượng được lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a>. Nếu cần thiết, bạn có thể giảm số lượng để ngăn ngừa lỗi timeout và thiếu bộ nhớ trong khi lập chỉ mục.

en: Indexing settings
vi: Cấu hình chỉ mục

en: <p><em>Changing the settings below will cause the site index to be rebuilt. The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed.</em></p><p><em>The default settings should be appropriate for the majority of sites.</em></p>
vi: <p><em>Thay đổi các thiết lập phía dưới sẽ khiến chỉ mục của website được xây dựng lại. Chỉ mục tìm kiếm sẽ không bị xóa nhưng sẽ được cập nhật có hệ thống tương ứng với các thiết lập mới. Chức năng tìm kiếm sẽ tiếp tục hoạt động nhưng nội dung mới sẽ không được lập chỉ mục cho đến khi tất cả nội dung đã được lập chỉ mục lại.</em></p><p><em>Thiết lập mặc định nên được đặt phù hợp với phần lớn của website.</em></p>

en: Minimum word length to index
vi: Độ dài từ tối thiểu để lập chỉ mục

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
vi: Số lượng ký tự mà một từ phải có để được lập chỉ mục. Thiết lập thấp hơn có nghĩa là phân loại kết quả tìm kiếm tốt hơn nhưng cơ sở dữ liệu cũng nhiều hơn. Mỗi yêu cầu tìm kiếm phải có chứa ít nhất một từ khóa có số lượng ký tự này (hoặc nhiều hơn).

en: Simple CJK handling
vi: Điều khiển CJK đơn giản

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
vi: Có áp dụng hay không dấu hiệu Tiếng Trung Quốc/Nhật Bản/Hàn Quốc đơn giản dựa trên sự phối hợp chồng chéo. Hãy tắt chức năng này nếu bạn muốn sử dụng bộ tiền xử lý thay thế cho việc này. Thiết lập này không ảnh hưởng đến các ngôn ngữ khác.

en: The search module adds the ability to search for content by keywords. Search is often the only practical way to find content on a large site, and is useful for finding both users and posts.
vi: Module tìm kiếm bổ sung khả năng tìm kiếm nội dung theo các từ khóa. Tìm kiếm thường là cách thiết thực để tìm nội dung trên những website lớn và rất hữu dụng để tìm kiếm người dùng lẫn bài viết.

en: To provide keyword searching, the search engine maintains an index of words found in your site's content. To build and maintain this index, a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required. Indexing behavior can be adjusted using the <a href="@searchsettings">search settings page</a>; for example, the <em>Number of items to index per cron run</em> sets the maximum number of items indexed in each pass of a <a href="@cron">cron maintenance task</a>. If necessary, reduce this number to prevent timeouts and memory errors when indexing.
vi: Máy tìm kiếm duy trì chỉ mục của những từ tìm được trong nội dung của website để cung cấp chức năng tìm kiếm theo từ khóa. Để xây dựng và duy trì chỉ mục này, cần phải cấu hình <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> đúng. Cách thức lập chỉ mục có thể được điều chỉnh thông qua <a href="@searchsettings">trang thiết lập tìm kiếm</a>. Ví dụ: <em>Số lượng đối tượng để lập chỉ mục mỗi lần chạy cron</em> thiết lập số lượng tối đa các đối tượng được lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a>. Nếu cần thiết, bạn có thể giảm số lượng để ngăn ngừa lỗi timeout và thiếu bộ nhớ trong khi lập chỉ mục.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@search">Search module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@search">Module Search</a>.

en: The search engine maintains an index of words found in your site's content. To build and maintain this index, a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required. Indexing behavior can be adjusted using the settings below.
vi: Máy tìm kiếm duy trì chỉ mục của những từ được tìm thấy trong nội dung của website. Để xây dựng và duy trì chỉ mục này, cần phải cấu hình <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> đúng. Cách thức lập chỉ mục có thể được điều chỉnh sử dụng các thiết lập phía dưới.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Enables site-wide keyword searching.
vi: Hỗ trợ tìm kiếm từ khóa trên toàn hệ thống.

en: Total page generation time
vi: Thời gian tạo trang tổng cộng

en: Top pages in the past %interval
vi: Số trang được truy cập nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: unban
vi: bỏ ngăn chặn

en: ban
vi: ngăn chặn

en: Top visitors in the past %interval
vi: Số khách nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: Top referrers in the past %interval
vi: Liên kết đến nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: Log each page access. Required for referrer statistics.
vi: Ghi thông tin truy cập của mỗi trang. Bắt buộc phải có nếu thống kê liên kết đến.

en: Older access log entries (including referrer statistics) will be automatically discarded. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
vi: Các mục bản ghi truy cập cũ hơn (kể cả thống kê các liên kết dẫn đến) sẽ tự động được hủy. (Cần phải cấu hình <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> đúng.)

en: Content viewing counter settings
vi: Cài đặt bộ đếm số lần xem nội dung

en: Count content views
vi: Đếm số lần xem nội dung

en: Increment a counter each time content is viewed.
vi: Tăng số đếm mỗi lần nội dung được xem.

en: The statistics module keeps track of numerous site usage statistics, including the number of times, and from where, each of your posts is viewed. These statistics are useful in determining how users are interacting with each other and with your site, and are required for the display of some Drupal blocks.
vi: Module thống kê theo dõi các thống kê sử dụng website. Những thống kê này rất hữu ích trong việc xác định các thức người dùng tương tác với mỗi người khác và với website của bạn.

en: The statistics module provides:
vi: Module thống kê cung cấp:

en: a counter for each post on your site that increments each time the post is viewed. (Enable <em>Count content views</em> on the <a href="@accesslog">access log settings page</a>, and determine if the post access counters should be visible to any user roles on the <a href="@permissions">permissions page</a>.)
vi: bộ đếm cho mỗi bài viết trên website của bạn. (Bật chức năng <em>Đếm số lần xem nội dung</em> tại <a href="@accesslog">thiết lập bản ghi truy cập</a>, và xác định xem vài trò người dùng nào có thể xem bộ đếm truy cập bài viết tại <a href="@permissions">trang quyền hạn truy cập</a>.)

en: a <a href="@recent-hits">recent hits</a> log that displays information about the latest activity on your site, including the URL and title of the page accessed, the user name (if available) and IP address of the accessing party.
vi: trang <a href="@recent-hits">các lượt truy cập gần đây</a> trình bày thông tin về các hoạt động gần đây nhất trên website, bao gồm URL và tiêu đề của trang nội dung được truy cập, tên đăng nhập (nếu có) và địa chỉ IP của những người truy cập.

en: a <a href="@top-referrers">top referrers</a> log that displays the referring parties for your site visits (where your visitors came from).
vi: trang <a href="@top-referers">các liên kết dẫn đến nhiều nhất</a> trình bày các nhóm liên kết dẫn đến website của bạn.

en: a <a href="@top-pages">top pages</a> log that displays site content in descending order by number of views.
vi: trang <a href="@top-pages"> nội dung được xem nhiều nhất</a> trình bày nội dung theo thứ tự tăng dần theo của số lần xem.

en: a <a href="@top-visitors">top visitors</a> log that displays the most active users on your site.
vi: trang <a href="@top-visitors">khách ghé thăm nhiều nhất</a> trình bày những người dùng hoạt động nhiều nhất trong website.

en: a <em>Popular content</em> block that displays the day's most viewed content, the all-time most viewed content, and the last content viewed. (Enable the <em>Popular content</em> block on the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.)
vi: Khối <em>Nội dung được ưa chuộng</em> trình bày nội dung được xem nhiều nhất, nội dung mới được xem (Bạn có thể bật khối <em>Nội dung được ưa chuộng</em> tại trang <a href="@blocks">trang quản lý khối nội dung</a>.)

en: Configuring the statistics module
vi: Cấu hình module thống kê

en: When the <em>Enable access log</em> setting on the <a href="@accesslog">access log settings page</a> is enabled, data about every page accessed (including the remote host's IP address, referrer, node accessed, and user name) is stored in the access log. The access log must be enabled for the <a href="@recent-hits">recent hits</a>, <a href="@top-referrers">top referrers</a>, <a href="@top-pages">top pages</a>, and <a href="@top-visitors">top visitors</a> log pages to function. Enabling the access log adds one additional database call per page displayed by Drupal.
vi: Khi thiết lập <em>Bật bản ghi truy cập</em> tại <a href="@accesslog">trang thiết lập bản ghi truy cập</a> được bật, dữ liệu về mỗi trang nội dung được truy cập (gồm có địa chỉ IP, liên kết dẫn đến, vị trí node được truy cập, và tên đăng nhập) được lưu giữ trong bản ghi truy cập. Bạn phải bật bản ghi truy cập để các trang sau hoạt động: <a href="@recent-hits">các lượt truy cập gần đây</a>, <a href="@top-referrers">các liên kết dẫn đến nhiều nhất</a>, <a href="@top-pages">các trang được xem nhiều nhất</a>, và <a href="@top-visitors">các khách ghé thăm nhiều nhất</a>. Nếu được bật, chức năng này sẽ làm tăng thêm một yêu cầu đến cơ sở dữ liệu khi mỗi bài viết được Drupal hiển thị.

en: The <em>Discard access logs older than</em> setting on the <a href="@accesslog">access log settings page</a> specifies the length of time entries are retained in the access log before they are deleted. Automatic access log entry deletion requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
vi: Thiết lập <em>Hủy những bản ghi truy cập cũ</em> tại <a href="@accesslog">trang thiết lập bản ghi</a> xác định khoảng thời gian mà các mục bản ghi được lưu lại trong bản ghi truy cập trước khi chúng bị xóa. Bạn cần phải cấu hình <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> đúng để có thể tự động xóa bản ghi truy cập.

en: The <em>Count content views</em> setting on the <a href="@accesslog">access log settings page</a> enables a counter for each post on your site that increments each time the post is viewed. This option must be enabled to provide post-specific access counts. Enabling this option adds one additional database call per each post displayed by Drupal.
vi: Thiết lập <em>Đếm số lần xem nội dung</em> tại <a href="@accesslog">trang thiết lập bản ghi truy cập</a> bật bộ đếm số lần xem cho mỗi bài viết trong website của bạn. Tùy chọn này phải được bật để cung cấp số lần truy cập cho mỗi bài viết cụ thể. Nếu bật, tùy chọn này sẽ làm tăng thêm một yêu cầu đến cơ sở dữ liệu khi mỗi bài viết được Drupal hiển thị.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@statistics">Statistics module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@statistics">Module Thống kê</a>.

en: Settings for the statistical information that Drupal will keep about the site. See <a href="@statistics">site statistics</a> for the actual information.
vi: Các thiết lập cài đặt cho các thông tin thống kê về hệ thống. Vui lòng xem <a href="@statistics">thống kê hệ thống</a> để có thông tin hiện thời.

en: This page displays the site's most recent hits.
vi: Trang này trình bày các lượt truy cập gần đây nhất.

en: This page displays all external referrers, or external references to your website.
vi: Trang này trình bày tất cả các liên kết dẫn đến bên ngoài, hoặc hoặc các tham chiếu bên ngoài đến website của bạn.

en: When you ban a visitor, you prevent the visitor's IP address from accessing your site. Unlike blocking a user, banning a visitor works even for anonymous users. This is most commonly used to block resource-intensive bots or web crawlers.
vi: Khi bạn phong tỏa một khách ghé thăm tức là bạn ngăn cản truy cập vào website dựa trên địa chỉ IP. Không giống như phong tỏa người dùng, phong tỏa khách ghé thăm hoạt động với cả người dùng ẩn danh. Chức năng này hầu hết thường được sử dụng để chặn các máy tìm kiếm tự động dò tìm và lập chỉ mục website của bạn làm tiêu tốn tài nguyên.

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: How many content items to display in "all time" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "mọi thời điểm".

en: How many content items to display in "recently viewed" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "được xem gần đây".

en: Today's:
vi: Hôm nay:

en: All time:
vi: Mọi thời điểm:

en: Last viewed:
vi: Lần xem cuối:

en: Logs access statistics for your site.
vi: Ghi lại thống kê truy cập trong hệ thống

en: The syslog module enables Drupal to send messages to the operating system's logging facility.
vi: Module syslog cho phép Drupal gửi thông điệp đến cơ chế ghi nhật ký của hệ điều hành.

en: Syslog is an operating system administrative logging tool, and provides valuable information for use in system management and security auditing. Most suited to medium and large sites, syslog provides filtering tools that allow messages to be routed by type and severity. On UNIX/Linux systems, the file /etc/syslog.conf defines this routing configuration; on Microsoft Windows, all messages are sent to the Event Log. For more information on syslog facilities, severity levels, and how to set up a syslog.conf file, see <a href="@syslog_conf">UNIX/Linux syslog.conf</a> and PHP's <a href="@php_openlog">openlog</a> and <a href="@php_syslog">syslog</a> functions.
vi: Syslog là công cụ quản lý nhật ký của hệ điều hành, cung cấp các thông tin có giá trị để sử dụng trong quản trị hệ thống và kiểm tra bảo mật. Syslog cung cấp công cụ sàng lọc cho phép thông điệp được định tuyến theo loại và tính nghiêm trọng phù hợp với hầu hết các website trung bình và lớn. Trên hệ thống UNIX/Linux, tập tin /etc/syslog.conf định nghĩa cấu hình định tuyến này; trên hệ thống Microsoft Windows, tất cả thông điệp được gửi đến nhật ký sự kiện (Event Log). Để có thêm thông tin về syslog, mức độ nghiêm trọng, cách thiết lập tập tin syslog.conf, xem <a href="@syslog_conf">UNIX/Linux syslog.conf</a> và <a href="@php_openlog">openlog</a> và các hàm của <a href="@php_syslog">syslog</a> của PHP.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@syslog">Syslog module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho &lt;a href="@syslog"&gt;Module Syslog&lt;/a&gt;.

en: Send events to this syslog facility
vi: Gửi các sự kiện đến cơ chế syslog

en: Select the syslog facility code under which Drupal's messages should be sent. On UNIX/Linux systems, Drupal can flag its messages with the code LOG_LOCAL0 through LOG_LOCAL7; for Microsoft Windows, all messages are flagged with the code LOG_USER. Depending on the system configuration, syslog and other logging tools use this code to identify or filter Drupal messages from within the entire system log. For more information on syslog, see <a href="@syslog_help">Syslog help</a>.
vi: Chọn mã của syslog để Drupal gửi thông điệp. Trên hệ thống UNIX/Linux, Drupal có thể đánh dấu bằng cờ thông điệp của mình bằng mã từ LOG_LOCAL0 đến LOG_LOCAL7; đối với Microsoft Windows, tất cả thông điệp được dánh dấu là LOG_USER. Tùy thuộc vào cấu hình trên hệ thống, syslog và các công cụ ghi nhật ký khác sử dụng các mã này để nhận dạng hoặc sàng lọc các thông điệp của Drupal trong toàn bộ hệ thống nhật ký. Để có thêm thông tin về syslog, vui lòng xem trang <a href="@syslog_help">trợ giúp về Syslog</a>.

en: LOG_USER - User level messages. Use this for Windows.
vi: LOG_USER - Các thông điệp ở câp độ người dùng. Sử dụng cho Windows.

en: LOG_LOCAL0 - Local 0
vi: LOG_LOCAL0 - Cục bộ 0

en: LOG_LOCAL1 - Local 1
vi: LOG_LOCAL1 - Cục bộ 1

en: LOG_LOCAL2 - Local 2
vi: LOG_LOCAL2 - Cục bộ 2

en: LOG_LOCAL3 - Local 3
vi: LOG_LOCAL3 - Cục bộ 3

en: LOG_LOCAL4 - Local 4
vi: LOG_LOCAL4 - Cục bộ 4

en: LOG_LOCAL5 - Local 5
vi: LOG_LOCAL5 - Cục bộ 5

en: LOG_LOCAL6 - Local 6
vi: LOG_LOCAL6 - Cục bộ 6

en: LOG_LOCAL7 - Local 7
vi: LOG_LOCAL7 - Cục bộ 7

en: Logs and records system events to syslog.
vi: Ghi nhật ký và lưu lại các sự kiện hệ thống vào syslog.

en: Choose which theme the administration pages should display in. If you choose "System default" the administration pages will use the same theme as the rest of the site.
vi: Chọn giao diện cho trang quản trị hệ thống. Nếu bạn chọn "Mặc định hệ thống", các trang quản trị hệ thống sẽ sử dụng cùng một giao diện với phần còn lại của site.

en: Please note that the <a href="!admin_theme_page">administration theme</a> is still set to the %admin_theme theme; consequently, the theme on this page remains unchanged. All non-administrative sections of the site, however, will show the selected %selected_theme theme by default.
vi: Lưu ý rằng <a href="!admin_theme_page">giao diện quản trị</a> vẫn được thiết lập là giao diện %admin_theme; vì vậy, giao diện trong trang này vẫn chưa được thay đổi. Tất cả những phần khác trong hệ thống ngoại trừ phần quản trị sẽ mặc định sử dụng giao diện được chọn %selected_theme.

en: User pictures in posts
vi: Hình ảnh người dùng trong các bài viết

en: User pictures in comments
vi: Hình ảnh người dùng trong các phản hồi

en: Shortcut icon
vi: Biểu tượng shortcut

en: Display post information on
vi: Hiển thị thông tin bài gửi ở

en: Enable or disable the <em>submitted by Username on date</em> text when displaying posts of the following type.
vi: Hiển thị hay không hiển thị bản văn <em>gửi bởi User vào ngày</em> khi trình bày các bài viết của các kiểu nội dung sau.

en: Logo image settings
vi: Thiết lập ảnh biểu huy

en: If toggled on, the following logo will be displayed.
vi: Nếu bật, biểu trưng sau sẽ được hiển thị.

en: Use the default logo
vi: Sử dụng biểu huy mặc đinh

en: Check here if you want the theme to use the logo supplied with it.
vi: Chọn vào đây nếu bạn muốn giao diện sử dụng biểu trưng được cung cấp với nó.

en: The path to the file you would like to use as your logo file instead of the default logo.
vi: Đường dẫn của tập tin mà bạn muốn sử dụng làm tập tin biểu trưng thay cho biểu trưng mặc định.

en: Upload logo image
vi: Tải lên ảnh biểu huy

en: Shortcut icon settings
vi: Các thiết lập biểu tượng shortcut

en: Your shortcut icon, or 'favicon', is displayed in the address bar and bookmarks of most browsers.
vi: Biểu tượng shortcut của bạn, hay 'favicon', được trình bày trong thanh địa chỉ và bookmark của hầu hết các trình duyệt.

en: Use the default shortcut icon.
vi: Sử dụng biểu tượng shortcut mặc định.

en: Check here if you want the theme to use the default shortcut icon.
vi: Chọn vào đây nếu bạn muốn giao diện sử dụng biểu tượng shortcut mặc định.

en: The path to the image file you would like to use as your custom shortcut icon.
vi: Đường dẫn của tập tin hình ảnh mà bạn muốn sử dụng làm biểu tượng shortcut tùy chọn.

en: Upload icon image
vi: Tải hình biểu tượng lên

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
vi: Nếu bạn không có quyền truy cập trực tiếp tập tin trên máy chủ, hãy sử dụng trường dữ liệu này để tải biểu tượng shortcut của mình lên.

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
vi: Các module sau đây sẽ được gỡ bỏ hoàn toàn ra khỏi hệ thống và <em>mọi dữ liệu liên quan của các module này sẽ bị mất</em>!

en: Confirm uninstall
vi: Xác nhận gỡ bỏ

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
vi: Bạn có muốn tiếp tục và gỡ bỏ những module trên?

en: No modules selected.
vi: Không có module nào được chọn.

en: The selected modules have been uninstalled.
vi: Những module được chọn đã được gỡ bỏ.

en: The name of this website.
vi: Tên của website này.

en: The path '@path' is either invalid or you do not have access to it.
vi: Đường dẫn '@path' không hợp lệ hoặc bạn không có truyền truy cập.

en: Default 403 (access denied) page
vi: Trang 403 (truy cập bị từ chối) mặc định

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. If unsure, specify nothing.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi tài liệu được yêu cầu bị từ chối cho truy cập. Nếu không biết chắc, hãy để trống.

en: Default 404 (not found) page
vi: Trang 404 (không tìm thấy trang) mặc định

en: Write errors to the log
vi: Ghi các lỗi vào bản ghi

en: Write errors to the log and to the screen
vi: Ghi lỗi vào nhật ký và ra màn hình.

en: Specify where Drupal, PHP and SQL errors are logged. While it is recommended that a site running in a production environment write errors to the log only, in a development or testing environment it may be helpful to write errors both to the log and to the screen.
vi: Chỉ định nơi ghi lại các lỗi Drupal, PHP và SQL. Site chạy trong môi trường sản phẩm chỉ nên ghi lỗi vào nhật kí, trong môi trường phát triển hoặc thử nghiệm sẽ có ích hơn nếu ghi lỗi vào cả nhật kí và ra màn hình.

en: <strong class="error">The following enabled modules are incompatible with aggressive mode caching and will not function properly: %modules</strong>
vi: <strong class="error">Các module đã bật sau không tương thích với việc tạo bộ đệm theo kiểu xâm lấn và sẽ không hoạt động chính xác: %modules</strong>

en: Page cache
vi: Đệm trang

en: Caching mode
vi: Chế độ đệm

en: Normal (recommended for production sites, no side effects)
vi: Bình thường (khuyên dùng đối với các site chính thức, không có tác động phụ)

en: Aggressive (experts only, possible side effects)
vi: Linh hoạt (chỉ dành cho người có chuyên môn, có thể có tác động phụ)

en: On high-traffic sites, it may be necessary to enforce a minimum cache lifetime. The minimum cache lifetime is the minimum amount of time that will elapse before the cache is emptied and recreated, and is applied to both page and block caches. A larger minimum cache lifetime offers better performance, but users will not see new content for a longer period of time.
vi: Đối với các site có lượng truy cập cao, rất cần thiết để áp đặt thời gian cache tối thiểu. Thời gian cache tối thiểu là khoảng thời gian ít nhất trước khi nội dung đệm được xóa bỏ hoặc tái tạo, được áp dụng cho việc đệm trang và đệm block. Thời gian đệm lớn hơn giúp nâng cao hiệu năng hoạt động của hệ thống nhưng người dùng sẽ không thấy được nội dung mới trong một khoảng thời gian dài hơn.

en: Page compression
vi: Nén trang

en: By default, Drupal compresses the pages it caches in order to save bandwidth and improve download times. This option should be disabled when using a webserver that performs compression.
vi: Theo mặc định, Drupal nén các trang nó đệm để vừa tiết kiệm băng thông vừa cải thiện thời gian tải về. Tùy chọn này nên được tắt đi khi sử dụng máy phục vụ web đã thực hiện việc nén dữ liệu.

en: Enabled (recommended)
vi: Bật (đề nghị)

en: Bandwidth optimizations
vi: Tối ưu băng thông

en: Optimize CSS files
vi: Tối ưu các tập tin CSS

en: This option can interfere with theme development and should only be enabled in a production environment.
vi: Tùy chọn này có thể ảnh hưởng đến việc phát triển giao diện và chỉ nên bật trong môi trường sản phẩm.

en: This option can interfere with module development and should only be enabled in a production environment.
vi: Tùy chọn này có thể gây trở ngại cho việc phát triển module, chỉ nene kích hoạt ở web đã chính thức hoạt động.

en: Clear cached data
vi: Làm sạch dữ liệu đệm

en: A file system path where uploaded files will be stored during previews.
vi: Đường dẫn hệ thống tập tin, nơi lưu trữ các tập tin được lưu trữ tạm thời trong lúc duyệt trước.

en: Public - files are available using HTTP directly.
vi: Công khai - các tập tin được truyền sử dụng trực tiếp HTTP.

en: Private - files are transferred by Drupal.
vi: Giữ kín - các tập tin được truyền thông qua Drupal

en: Select an image processing toolkit
vi: Chọn một bộ công cụ xử lý hình ảnh

en: Number of items in each feed
vi: Số tin trong mỗi nguồn

en: Feed content
vi: Nguồn nội dung

en: Titles plus teaser
vi: Tiêu đề và bản cắt

en: User-configurable time zones
vi: Những muối giờ có thể được cấu hình bởi người dùng

en: When enabled, users can set their own time zone and dates will be displayed accordingly.
vi: Khi được kích hoạt, người dùng có thể thiết lập riêng muối giờ và ngày tháng sẽ được trình bày.

en: The first day of the week for calendar views.
vi: Ngày đầu tiên của tuần lễ khi xem lịch.

en: Formatting
vi: Định dạng

en: Short date format
vi: Định dạng ngắn cho ngày tháng

en: The short format of date display.
vi: Định dạng ngắn cho ngày tháng được trình bày.

en: Custom short date format
vi: Định dạng ngắn tuỳ chỉnh cho ngày tháng

en: Medium date format
vi: Định dạng vừa cho ngày tháng

en: Custom medium date format
vi: Định dạng vừa tuỳ chỉnh cho ngày tháng

en: Long date format
vi: Định dạng dài cho ngày tháng

en: Longer date format used for detailed display.
vi: Định dạng ngày dài hơn được sử dụng để hiển thị chi tiết.

en: Cron ran successfully.
vi: Chạy cron thành công.

en: Cron run failed.
vi: Chạy cron hỏng.

en: Command counters
vi: Bộ đếm lệnh

en: The number of <code>SELECT</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>SELECT</code>.

en: The number of <code>INSERT</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>INSERT</code>.

en: The number of <code>UPDATE</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>UPDATE</code>.

en: The number of <code>DELETE</code>-statements.
vi: Số lượng câu lệnh <code>DELETE</code>.

en: The number of table locks.
vi: Số lượng các khóa bảng cơ sở dữ liệu.

en: The number of table unlocks.
vi: Số lượng các mở khóa bảng cơ sở dữ liệu.

en: Query performance
vi: Hiệu suất truy vấn

en: The number of joins without an index; should be zero.
vi: Số lượng các liên kết được thực hiện mà không có chỉ mục; giá trị nên có là 0.

en: The number of sorts done without using an index; should be zero.
vi: Số lượng các sắp xếp được thực hiện mà không cần sử dụng chỉ mục; giá trị nên có là 0.

en: The number of times a lock could be acquired immediately.
vi: Số lần mà khóa bảng dữ liệu có thể lấy được ngay lập tức.

en: The number of times the server had to wait for a lock.
vi: Số lần máy chủ phải đợi khóa bảng dữ liệu.

en: Query cache information
vi: Thông tin đệm truy vấn

en: The MySQL query cache can improve performance of your site by storing the result of queries. Then, if an identical query is received later, the MySQL server retrieves the result from the query cache rather than parsing and executing the statement again.
vi: Cache query trong MySQL có thể tăng cao hiệu năng hệ thống bằng việc lưu trữ kết quả trả về của các query. Sau đó, nếu nhận được một query giống hệt thì MySQL sẽ trả về kết quả lấy từ cache thay vì xử lý và thực thi câu lệnh lần nữa.

en: The number of queries in the query cache.
vi: Số lượng truy vấn trong phần đệm truy vấn.

en: The number of times MySQL found previous results in the cache.
vi: Số lần MySQL tìm thấy các kết quả trước đó trong bộ đệm.

en: The number of times MySQL added a query to the cache (misses).
vi: Số lần MySQL đã thêm query vào cache (thất bại).

en: No modules are available to uninstall.
vi: Không có module nào hợp lệ để gỡ bỏ.

en: This theme requires PHP version @php_required and is incompatible with PHP version !php_version.
vi: Giao diện này đòi hỏi PHP phiên bản @php_required và không tương thích với PHP phiên bản !php_version.

en: The system module provides:
vi: Module Hệ thống cung cấp:

en: basic configuration options for your site, including <a href="@date-settings">date and time settings</a>, <a href="@file-system">file system settings</a>, <a href="@clean-url">clean URL support</a>, <a href="@site-info">site name and other information</a>, and a <a href="@site-maintenance">site maintenance</a> function for taking your site temporarily off-line.
vi: các tùy chọn cấu hình cơ bản cho hệ thống của bạn, bao gồm <a href="@date-settings">các thiết lập ngày và giờ</a>, <a href="@file-system">các thiết lập hệ thống tập tin</a>, <a href="@clean-url">hỗ trợ URL gọn</a>, <a href="@site-info">tên hệ thống và các thông tin</a>, cũng như tính năng <a href="@site-maintenance">bảo trình hệ thống</a> để tạm thời đặt hệ thống của bạn ở chế độ ngoại mạng.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@system">System module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang &lt;a href="@system"&gt;Module Hệ thống&lt;/a&gt;.

en: Welcome to the administration section. Here you may control how your site functions.
vi: Chào mừng bạn đến với khu vực dành cho quản trị hệ thống. Tại đây bạn có thể điều khiển mọi hoạt động của hệ thống.

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
vi: Trang này cho bạn thấy tất cả các tác vụ quản trị của mỗi module.

en: To change the appearance of your site, a number of <a href="@themes">contributed themes</a> are available.
vi: Để thay đổi giao diện site của bạn, một số <a href="@themes">giao diện được đóng góp</a> đã có sẵn.

en: These options control the display settings for the <code>%template</code> theme. When your site is displayed using this theme, these settings will be used. By clicking "Reset to defaults," you can choose to use the <a href="@global">global settings</a> for this theme.
vi: Những tuỳ chọn này điểu khiển các thiết lập hiển thị cho giao diện <code>%template</code>. Khi website sử dụng giao diện này thì những thiết lập này sẽ được sử dụng. Bạn có thể chọn sử dụng <a href="@global">các thiết lập chung</a> cho giao diện này bằng cách bấm vào "Trả về mặc định".

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
vi: Những tuỳ chọn này điều khiển các thiết lập hiển thị mặc định cho toàn bộ hệ thống, xuyên suốt tất cả giao diện. Những thiết lập này sẽ được sử dụng nếu chúng không bị một giao diện cụ thể nào đó làm mất hiệu lực.

en: Modules are plugins that extend Drupal's core functionality. Enable modules by selecting the <em>Enabled</em> checkboxes below and clicking the <em>Save configuration</em> button. Once a module is enabled, new <a href="@permissions">permissions</a> may be available. To reduce server load, modules with their <em>Throttle</em> checkbox selected are temporarily disabled when your site becomes extremely busy. (Note that the <em>Throttle</em> checkbox is only available if the Throttle module is enabled.)
vi: Module là các phần gắn thêm để mở rộng các tính năng của nhân Drupal. Kích hoạt các module bằng cách chọn vào các hộp <em>Kích hoạt</em> dưới đây sau đó, nhấp vào bút <em>Lưu cấu hình</em>. Mỗi khi một module được kích hoạt, rất có thể sẽ có thêm <a href="@permissions">các tính năng</a> mới. Để giảm việc tải cho máy phục vụ, các module có hộp chọn <em>Throttle</em> được nhấp chọn sẽ tạm thời bị ngưng kích hoạt khi hệ thống của bạn quá tải. (Chú ý thằng các hộp chọn <em>Throttle</em> chỉ hợp lệ nếu như module tương ứng được kích hoạt).

en: It is important that <a href="@update-php">update.php</a> is run every time a module is updated to a newer version.
vi: Việc chạy <a href="@update-php">update.php</a> mỗi khi một mô đun được cập nhật lên phiên bản mới là rất quan trọng.

en: You can find all administration tasks belonging to a particular module on the <a href="@by-module">administration by module page</a>.
vi: Bạn có thể tìm tất cả các tác vụ quản trị theo từng module ở <a href="@by-module">trang quản trị theo module</a>.

en: To extend the functionality of your site, a number of <a href="@modules">contributed modules</a> are available.
vi: Có một số <a href="@modules">module được đóng góp</a> ở Drupal.org để giúp mở rộng các tính năng cho hệ thống của bạn. Trường hợp bạn không biết tính năng bạn cần đã được cung cấp ở Drupal.org hay chưa, bạn có thể đặt câu hỏi ở <a href="http://groups.drupal.org/vietnamese">Cộng đồng người Việt sử dụng Drupal</a>.

en: The uninstall process removes all data related to a module. To uninstall a module, you must first disable it. Not all modules support this feature.
vi: Quá trình gỡ bỏ sẽ sẽ xóa các dữ liệu liên quan đến module. Để xóa một module, trước hết, bạn phải ngưng kích hoạt nó. Không phải module này cũng hỗ trợ tính năng này.

en: Select your current local time. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
vi: Chọn giờ địa phương hiện tại của bạn. Ngày và giờ trong toàn bộ hệ thống sẽ được hiển thị sử dụng múi giờ này.

en: Powered by Drupal
vi: Phát triển bởi Drupal

en: The message that should be sent. You may include the following variables: %site_name, %username, %node_url, %node_type, %title, %teaser, %body. Not all variables will be available in all contexts.
vi: Thông điệp sẽ được gửi đi. Bạn có thể gộp thêm các biến sau: %site_name, %username, %node_url, %node_type, %title, %teaser, %body. Không phải tất cả các biến đều sẵn có trong tất cả các ngữ cảnh.

en: The message to be displayed to the current user. You may include the following variables: %site_name, %username, %node_url, %node_type, %title, %teaser, %body. Not all variables will be available in all contexts.
vi: Thông điệp được trình bày tới người dùng hiện thời. Bạn có thể gộp thêm các biến sau: %site_name, %username, %node_url, %node_type, %title, %teaser, %body. Không phải tất cả các biến đều sẵn có trong tất cả các ngữ cảnh.

en: Powered by Drupal, an open source content management system
vi: Cung cấp bởi Drupal - hệ quản trị nội dung mã nguồn mở

en: Could not delete temporary file "%path" during garbage collection
vi: Không thể xóa tập tin tạm "%path" trong quá trình thu gom rác.

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
vi: Bản cài đặt PHP của bạn đã quá cũ. Drupal yêu cầu sử dụng phiên bản thấp nhất là %version.

en: <em>register_globals</em> is enabled. Drupal requires this configuration directive to be disabled. Your site may not be secure when <em>register_globals</em> is enabled. The PHP manual has instructions for <a href="http://php.net/configuration.changes">how to change configuration settings</a>.
vi: <em>register_globals</em> đã được kích hoạt. Drupal bắt buộc chức năng này phải được ngưng kích hoạt. Website của bạn sẽ không an toàn khi <em>register_globals</em> được kích hoạt. Tài liệu PHP có những hướng dẫn <a href="http://php.net/configuration.changes">cách thay đổi các thiết lập cấu hình</a>.

en: Enabled ('@value')
vi: Đã bật ('@value')

en: PHP memory limit
vi: Giới hạn bộ nhớ PHP

en: Consider increasing your PHP memory limit to %memory_minimum_limit to help prevent errors in the installation process.
vi: Cân nhắc việc tăng giới hạn bộ nhớ PHP lên %memory_minimum_limit để tránh các lỗi phát sinh trong quá trình cài đặt.

en: Consider increasing your PHP memory limit to %memory_minimum_limit to help prevent errors in the update process.
vi: Xem xét việc tăng giới hạn bộ nhớ PHP lên %memory_minimum_limit để giúp tránh các lỗi phát sinh trong quá trình cập nhật.

en: Depending on your configuration, Drupal can run with a %memory_limit PHP memory limit. However, a %memory_minimum_limit PHP memory limit or above is recommended, especially if your site uses additional custom or contributed modules.
vi: Tùy theo cấu hình của bạn, Drupal có thể chạy với giới hạn bộ nhớ PHP %memory_limit. Tuy nhiên, giới hạn bộ nhớ PHP %memory_minimum_limit hoặc cao hơn thì tốt hơn, nhất là khi website của bạn có sử dụng các module bổ sung hoặc cộng thêm.

en: Increase the memory limit by editing the memory_limit parameter in the file %configuration-file and then restart your web server (or contact your system administrator or hosting provider for assistance).
vi: Tăng giới hạn bộ nhớ bằng cách chỉnh sửa thông số memory_limit trong tập tin %configuration-file, sau đó khởi động lại máy chủ web của bạn (hoặc có thể liên hệ với Quản trị hệ thống hay với nhà cung cấp host của bạn để được hỗ trợ).

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
vi: Liên hệ với Quản trị hệ thống hoặc với nhà cung cấp host của bạn để tăng giới hạn bộ nhớ cho PHP.

en: See the <a href="@url">Drupal requirements</a> for more information.
vi: Xem &lt;a href="@url"&gt;các yêu cầu của Drupal&lt;/a&gt; để có thêm thông tin.

en: Not protected
vi: Không được bảo vệ

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
vi: Tập tin %file không được bảo vệ chống không cho thay đổi, dẫn đến nguy cơ bảo mật. Bạn phải thay đổi quyền truy cập trên tập tin sang chế độ không được phép ghi.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@cron-handbook">configuring cron jobs</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay trực tuyến của trang <a href="@cron-handbook">cấu hình tác vụ cron</a>.

en: Cron has not run. Please visit the <a href="@status">status report</a> for more information.
vi: Cron chưa chạy. Vui lòng ghé xem <a href="@status">báo cáo tình trạng</a> để có thêm thông tin.

en: Cron has not run.
vi: Cron chưa chạy

en: Cron has not run recently.
vi: Gần đây, cron chưa được chạy.

en: Cron maintenance tasks
vi: Tác vụ bảo trì cron

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
vi: Bạn có thể <a href="@cron">chạy cron một cách thủ công</a>.

en: The directory %directory is not writable.
vi: Thư mục %directory là không thể ghi.

en: You may need to set the correct directory at the <a href="@admin-file-system">file system settings page</a> or change the current directory's permissions so that it is writable.
vi: Bạn có thể cần phải cài đặt đúng thư mục ở <a href="@admin-file-system">trang cấu hình hệ thống tập tin</a> hoặc thay đổi quyền truy cập của thư mục hiện tại sang chế độ cho phép ghi.

en: An automated attempt to create this directory failed, possibly due to a permissions problem. To proceed with the installation, either create the directory and modify its permissions manually, or ensure that the installer has the permissions to create it automatically. For more information, please see INSTALL.txt or the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.
vi: Bộ cài đặt đã cố gắng tạo một thư mục nhưng không thành công, có thể là do vấn đề về quyền hạn. Để có thể tiến hành cài đặt, bạn cần tạo và cấu hình thủ công quyền hạn của nó, hoặc thiết lập sao cho bộ cài đặt có quyền tự động tạo ra thư mục. Để có thêm thông tin, vui lòng xem INSTALL.txt hoặc <a href="@handbook_url">sổ tay trực tuyến</a>.

en: Writable (<em>public</em> download method)
vi: Có thể ghi được (cách thức tải dữ liệu <em>công khai</em>)

en: Writable (<em>private</em> download method)
vi: Có thể ghi được (cách thức tải dữ liệu <em>giữ kín</em>)

en: Database updates
vi: Cập nhật cơ sở dữ liệu

en: Some modules have database schema updates to install. You should run the <a href="@update">database update script</a> immediately.
vi: Một vài module cần phải cập nhật cơ sở dữ liệu. Bạn nên <a href="@update">cập nhật cơ sở dữ liệu</a> ngay lập tức.

en: The update.php script is accessible to everyone without authentication check, which is a security risk. You must change the $update_free_access value in your settings.php back to FALSE.
vi: Kịch bản update.php có thể được truy cập bởi mọi người mà không cần kiểm tra xác thực, đây là một nguy cơ bảo mật. Bạn phải thay đổi lại giá trị của biến $update_free_access trong tập tin settings.php thành FALSE.

en: Access to update.php
vi: Truy cập update.php

en: Update notifications are not enabled. It is <strong>highly recommended</strong> that you enable the update status module from the <a href="@module">module administration page</a> in order to stay up-to-date on new releases. For more information please read the <a href="@update">Update status handbook page</a>.
vi: Chức năng thông báo các bản cập nhật chưa được kích hoạt. Chúng tôi <strong>đề nghị</strong> bạn nên bật module update status từ trang quản lý module để nắm bắt được các bản cập nhật mới. Thông tin thêm về Update status có thể được xem tại <a href="@update">sổ tay trực tuyến</a>.

en: Handles general site configuration for administrators.
vi: Điều khiển cấu hình chung dành cho quản trị hệ thống.

en: The name for this vocabulary, e.g., <em>"Tags"</em>.
vi: Tên của kho từ này, ví dụ <em>"Các thẻ phân loại"</em>.

en: Instructions to present to the user when selecting terms, e.g., <em>"Enter a comma separated list of words"</em>.
vi: Các chỉ dẫn trình bày ra cho người dùng khi chọn các từ liệu, ví dụ <em>"Nhập vào danh sách các từ, phân cách bởi dấu phẩy"</em>.

en: Select content types to categorize using this vocabulary.
vi: Chọn kiểu nội dung để phân loại sử dụng kho từ này.

en: Terms are created by users when submitting posts by typing a comma separated list.
vi: Các từ liệu được tạo bởi người dùng khi gửi bài bằng cách nhập vào một danh sách phân cách bởi dấu phẩy.

en: Allows posts to have more than one term from this vocabulary (always true for tags).
vi: Cho phép các bài viết có nhiều hơn một từ liệu từ kho từ này (luôn luôn đúng đối với các thẻ).

en: At least one term in this vocabulary must be selected when submitting a post.
vi: Phải có ít nhất một từ liệu trong kho từ này được chọn khi gửi bài.

en: Vocabularies are displayed in ascending order by weight.
vi: Các kho từ được trình bày tăng dần theo độ nặng.

en: Reset to alphabetical
vi: Thiết lập lại theo thứ tự chữ cái.

en: Add term to %vocabulary
vi: Thêm từ liệu vào %vocabulary

en: A description of the term. To be displayed on taxonomy/term pages and RSS feeds.
vi: Phần mô tả của từ liệu, được trình bày ở các trang taxonomy/term và các nguồn tin RSS.

en: Synonyms of this term, one synonym per line.
vi: Các từ đồng nghĩa với từ liệu này, mỗi từ đồng nghĩa ở mỗi dòng.

en: Weight value must be numeric.
vi: Giá trị độ nặng phải là số.

en: Set multiple term parents?
vi: Bạn có muốn thiết lập nhiều cấp trên cho từ liệu?

en: You may re-enable the drag and drop interface at any time by reducing multiple parents to a single parent for the terms in this vocabulary.
vi: Bạn có thể bật lại giao diện kéo và thả bất cứ lúc nào bằng cách giảm đa cấp trên thành chỉ có một cấp trên cho từ liệu trong kho từ này.

en: Set multiple parents
vi: Thiết lập nhiều cấp trên

en: Are you sure you want to reset the vocabulary %title to alphabetical order?
vi: Bạn có muốn thiết lập lại kho từ %title theo thứ tự chữ cái?

en: Resetting a vocabulary will discard all custom ordering and sort items alphabetically.
vi: Thiết lập lại kho từ sẽ hủy bỏ tất cả thứ tự sắp xếp tùy biến và sắp xếp lại theo thứ tự chữ cái.

en: Reset vocabulary %name to alphabetical order.
vi: Thiết lập lại kho từ %name theo thứ tự chữ cái.

en: Auto-throttle on anonymous users
vi: Tự động điều tiết đối với người dùng ẩn danh

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of anonymous users currently visiting your site exceeds the specified threshold. For example, to start the throttle when your site has 250 anonymous users online at once, enter '250' in this field. Leave this value blank or set to "0" if you do not wish to auto-throttle on anonymous users. You can inspect the current number of anonymous users using the "Who's online" block.
vi: Điều tiết giảm tắc nghẽn có thể tự động được bật khi số lượng người dùng nặc danh đang truy cập vào hệ thống vượt quá ngưỡng đã định. Vì dụ, để bắt đầu điều tiết khi hệ thống có 250 người dùng nặc danh đang trực tuyến cùng một lúc, nhập '250' vào ô này. Để trống giá trị này hoặc đặt là "0" nếu bạn không muốn tự động điều tiết đối với người dùng nặc danh. Bạn có thể kiểm tra số lượng người dùng nặc danh đang trực tuyến thông qua mục "Người dùng trực tuyến".

en: Auto-throttle on authenticated users
vi: Tự điều tiết lên người dùng đã được xác thực (đã đăng ký)

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of authenticated users currently visiting your site exceeds the specified threshold. For example, to start the throttle when your site has 50 registered users online at once, enter '50' in this field. Leave this value blank or set to "0" if you do not wish to auto-throttle on authenticated users. You can inspect the current number of authenticated users using the "Who's online" block.
vi: Điều tiết giảm tắc nghẽn có thể tự động được bật khi số lượng người dùng đã được xác thực đang truy cập vào hệ thống vượt quá ngưỡng đã định. Vì dụ, để bắt đầu điều tiết khi hệ thống có 50 người dùng đã đăng ký đang trực tuyến cùng một lúc, nhập '50' vào ô này. Để trống giá trị này hoặc đặt là "0" nếu bạn không muốn tự động điều tiết đối với người dùng đã được xác thực. Bạn có thể kiểm tra số lượng người dùng đã được xác thực đang trực tuyến thông qua mục "Người dùng trực tuyến".

en: Auto-throttle probability limiter
vi: Giới hạn xác xuất tự điều tiết

en: The auto-throttle probability limiter is an efficiency mechanism to statistically reduce the overhead of the auto-throttle. The limiter is expressed as a percentage of page views, so for example if set to the default of 10% we only perform the extra database queries to update the throttle status 1 out of every 10 page views. The busier your site, the lower you should set the limiter value.
vi: Giới hạn xác xuất tự điều tiết là một kỹ thuật hiệu quả để giảm sự can thiệp quá mức của điều tiết tự động. Giới hạn được biểu diễn là phần trăm của số lượt truy cập, vì vậy nếu được đặt mặc định là 10% thì hệ thống chỉ thực hiện truy vấn cơ sở dữ liệu phụ trợ để cập nhật trạng thái điều tiết 1 lần cho mỗi 10 lượt truy cập. Nếu website càng có nhiều lượng truy cập, bạn nên đặt giá trị giới hạn càng thấp.

en: %value is not a valid auto-throttle setting. Please enter a positive numeric value.
vi: %value không phải là giá trị cài đặt tự động điều tiết hợp lệ. Vui lòng nhập một giá trị là số dương.

en: The throttle module provides a congestion control mechanism that automatically adjusts to a surge in incoming traffic. If your site is referenced by a popular website, or experiences a "Denial of Service" (DoS) attack, your webserver might become overwhelmed. The throttle mechanism is utilized by modules to temporarily disable CPU-intensive functionality, increasing performance. For instance, via the throttle module, modules may choose to disable resource-intensive blocks or the code within the site theme may temporarily disable user pictures in posts.
vi: Module throttle cung cấp kỹ thuật điều tiết giảm tắc nghẽn tự động điều chỉnh sự tăng cao của lưu lượng truy cập. Nếu website của bạn được tham chiếu bởi một website được nhiều người biết đến hoặc bị tấn công "Từ chối dịch vụ" (Dos), máy chủ web của bạn có thể trở nên tắc nghẽn. Kỹ thuật điều tiết được các module sử dụng để tạm thời vô hiệu hóa các chức năng tiêu tốn CPU cao nhằm làm tăng hiệu năng hoạt động. Chẳng hạn như thông qua module throttle, các module có thể chọn để vô hiệu hóa những khối nội dung tiêu tốn nhiều tài nguyên hoặc đoạn mã trong giao diện của website có thể tạm thời vô hiệu hóa hình ảnh đại diện của người dùng trong bài gửi.

en: The congestion control throttle can be automatically enabled when the number of anonymous or authenticated users currently visiting the site exceeds a specified threshold.
vi: Điều tiết giảm tắc nghẽn có thể tự động được bật khi số lượng người dùng ẩn danh hoặc người dùng đã được xác thực đang truy cập vào hệ thống vượt quá ngưỡng đã định.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@throttle">Throttle module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay trực tuyến của <a href="@tracker">module Throttle</a>.

en: The throttle module provides a congestion control mechanism that automatically adjusts to a surge in incoming traffic. If your site is referenced by a popular website, or experiences a "Denial of Service" (DoS) attack, your webserver might become overwhelmed. The throttle mechanism is utilized by modules to temporarily disable CPU-intensive functionality, increasing performance.
vi: Module throttle cung cấp kỹ thuật điều tiết giảm tắc nghẽn tự động điều chỉnh sự tăng cao của lưu lượng truy cập. Nếu website của bạn được tham chiếu bởi một website được nhiều người biết đến hoặc bị tấn công "Từ chối dịch vụ" (Dos), máy chủ web của bạn có thể trở nên tắc nghẽn. Kỹ thuật điều tiết được các module sử dụng để tạm thời vô hiệu hóa các chức năng tiêu tốn CPU cao nhằm làm tăng hiệu năng hoạt động.

en: 1 user accessing site; throttle enabled. | @count users accessing site; throttle enabled.
vi[0]: 1 thành viên đang truy cập; đã bật throttle.
vi[1]: @count thành viên đang truy cập; đã bật throttle.

en: 1 guest accessing site; throttle enabled. | @count guests accessing site; throttle enabled.
vi[0]: 1 khách đang truy cập; đã bật throttle.
vi[1]: @count khách đang truy cập; đã bật throttle.

en: 1 guest accessing site; throttle disabled | @count guests accessing site; throttle disabled
vi[0]: 1 khách đang truy cập; đã vô hiệu hóa throttle.
vi[1]: @count khách đang truy cập; đã vô hiệu hóa throttle.

en: Handles the auto-throttling mechanism, to control site congestion.
vi: Quản lý cơ chế tự động điều tiết để điều khiển sự tắc nghẽn hệ thống.

en: The tracker module displays the most recently added or updated content on your site, and provides user-level tracking to follow the contributions of particular authors.
vi: Module tracker trình bày những nội dung được thêm vào hoặc được cập nhật trên hệ thống của bạn, tại thời điểm gần nhất. Module cũng cung cấp chức năng theo dõi nội dung được đóng góp ở cấp độ người dùng.

en: The <em>Recent posts</em> page is available via a link in the navigation menu block and displays new and recently-updated content (including the content type, the title, the author's name, number of comments, and time of last update) in reverse chronological order. Posts are marked updated when changes occur in the text, or when new comments are added. To use the tracker module to follow a specific user's contributions, select the <em>Track</em> tab from the user's profile page.
vi: Trang <em>Bài gửi gần đây</em>, có một liên kết đến từ khối nội dung menu chính, trình bày những nội dung mới thêm vào hoặc mới được cập nhật gần đây trên hệ thống (bao gồm kiểu nội dung, tiêu đề, tên tác giả, số lượng phản hồi và thời điểm cập nhật cuối cùng). Bài viết được đánh dấu là "cập nhật" ở phần tiêu đề, nếu như nội dung trang được cập nhật hoặc có phản hồi mới được thêm vào. Có thể sử dụng module tracker  để theo dõi sự đóng góp của một người dùng nào đó, chọn tab <em>theo dõi</em> từ trang hồ sơ người dùng.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@tracker">Tracker module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@tracker">Module Tracker</a>.

en: The content translation module allows content to be translated into different languages. Working with the <a href="@locale">locale module</a> (which manages enabled languages and provides translation for the site interface), the content translation module is key to creating and maintaining translated site content.
vi: Module biên dịch nội dung cho phép nội dung được dịch sang nhiều ngôn ngữ khác nhau. Làm việc với <a href="@locale">module locale</a> (quản lý ngôn ngữ hỗ trợ biên dịch giao diện), module biên dịch nội dung là chìa khóa để tạo và duy trì nội dung đã được dịch của website.

en: Configuring content translation and translation-enabled content types:
vi: Cấu hình nội dung biên dịch và các kiểu nội dung hỗ trợ biên dịch:

en: Assign the <em>translate content</em> permission to the appropriate user roles at the <a href="@permissions">Permissions configuration page</a>.
vi: Bạn có thể  cấp quyền <em>biên dịch nội dung</em> cho những vai trò người dùng thích hợp tại <a href="@permissions">trang cấu hình quyền hạn</a>.

en: Add and enable desired languages at the <a href="@languages">Languages configuration page</a>.
vi: Thêm và bật ngôn ngữ mong muốn tại <a href="@languages">trang cấu hình ngôn ngữ</a>.

en: Determine which <a href="@content-types">content types</a> should support translation features. To enable translation support for a content type, edit the type and at the <em>Multilingual support</em> drop down, select <em>Enabled, with translation</em>. (<em>Multilingual support</em> is located within <em>Workflow settings</em>.) Be sure to save each content type after enabling multilingual support.
vi: Chỉ định các <a href="@content-types">kiểu nội dung</a> hỗ trợ tính năng biên dịch. Để bật hỗ trợ biên dịch cho một kiểu nội dung, truy cập vào phần sửa kiểu nội dung và tại chọn <em>Kích hoạt đối với bản dịch</em> tại danh sách chọn <em>Hỗ trợ đa ngôn ngữ</em>. (<em>Hỗ trợ đa ngôn ngữ</em> nằm trong trang <em>cấu hình Dòng công việc</em>). Nhớ lưu lại kiểu nội dung sau khi bật hỗ trợ đa ngôn ngữ.

en: Working with translation-enabled content types:
vi: Đang hoạt động với kiểu nội dung cho phép biên dịch:

en: Use the <em>Language</em> drop down to select the appropriate language when creating or editing posts.
vi: Sử dụng danh sách chọn <em>Ngôn ngữ</em> để lựa chọn ngôn ngữ thích hợp khi tạo hoặc biên tập bài viết.

en: Provide new or edit current translations for existing posts via the <em>Translation</em> tab. Only visible while viewing a post as a user with the <em>translate content</em> permission, this tab allows translations to be added or edited using a specialized editing form that also displays the content being translated.
vi: Tab <em>Bản dịch</em> trình bày bản dịch mới và cho phép sửa các bản dịch cho các bài viết đã có. Tab này cho phép các bản dịch được thêm vào hoặc sửa bản dịch bằng biểu mẫu gửi bài chuyên biệt có phần hiển thị nội dung cần được dịch. Tab này chỉ hiển thị ra đối với người dùng có quyền <em>biên dịch nội dung</em> trong khi xem bài viết.

en: Update translations as needed, so that they accurately reflect changes in the content of the original post. The translation status flag provides a simple method for tracking outdated translations. After editing a post, for example, select the <em>Flag translations as outdated</em> check box to mark all of its translations as outdated and in need of revision. Individual translations may be marked for revision by selecting the <em>This translation needs to be updated</em> check box on the translation editing form.
vi: Hãy cập nhật các bản dịch để chúng phản ảnh chính xác các thay đổi về nội dung bài viết gốc. Cờ trạng thái biên dịch cung cấp cách thức đơn giản để theo dõi các bản dịch quá cũ. Ví dụ sau khi sửa một bài viết, chọn ô <em>Đánh dấu bản dịch là quá cũ</em> để đánh dấu tất cả bản dịch của nó là quá cũ và cần được duyệt lại. Các bản dịch đơn lẻ có thể được đánh dấu để duyệt lại bằng cách chọn ô <em>Bản dịch nà cần phải được cập nhật</em> tại biểu mẫu sửa bài viết.

en: The <a href="@content-node">Content management administration page</a> displays the language of each post, and also allows filtering by language or translation status.
vi: <a href="@content-node">Trang quản trị nội dung</a> trình bày ngôn ngữ của mỗi bài viết, và cũng cho phép lọc nội dung theo ngôn ngữ hoặc theo tình trạng dịch thuật.

en: Use the <a href="@blocks">language switcher block</a> provided by locale module to allow users to select a language. If available, both the site interface and site content are presented in the language selected.
vi: Người dùng có thể sử dụng <a href="@blocks">khối chuyển đổi ngôn ngữ</a> được cung cấp bởi module locale để lựa chọn ngôn ngữ. Nếu được chọn, giao diện website và nội dung sẽ được trình bày bằng ngôn ngữ được chọn.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@translation">Translation module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@translation">Module Dịch thuật</a>.

en: Translations of a piece of content are managed with translation sets. Each translation set has one source post and any number of translations in any of the <a href="!languages">enabled languages</a>. All translations are tracked to be up to date or outdated based on whether the source post was modified significantly.
vi: Việc biên dịch mộn đoạn nội dung được quản lý bằng các tập hợp bản dịch. Mỗi tập hợp bản dịch có một bài viết gốc và một hoặc nhiều bản dịch trong danh sách <a href="!languages">những ngôn ngữ được hỗ trợ</a>. Tất cả bản dịch đều được theo dõi tình trạng đã cập nhật hoặc quá cũ tùy thộc vào bài viết gốc bị thay đổi nhiều hay ít.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. You can also turn on translation for this content type, which lets you have content translated to any of the enabled languages. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu được bật, một trường dữ liệu cho phép chọn ngôn ngữ sẽ được thêm vào biểu mẫu biên tập cho phép bạn chọn một trong <a href="!languages">những ngôn ngữ được bật</a>. Bạn cũng có thể bật bản dịch cho kiểu nội dung này cho phép nội dụng được dịch sang bất kỳ ngôn ngữ nào được bật. Nếu bị vô hiệu hóa, những bài gửi mới được lưu với ngôn ngữ mặc định. Nội dung đã có trước đó sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi tùy chọn này.

en: Translation settings
vi: Thiết lập bản dịch

en: Flag translations as outdated
vi: Đánh dấu bản dịch là quá cũ

en: If you made a significant change, which means translations should be updated, you can flag all translations of this post as outdated. This will not change any other property of those posts, like whether they are published or not.
vi: Nếu bạn tạo ra thay đổi đáng kể, có nghĩa là các bản dịch nên được cập nhật, bạn có thể đánh dấu tất cả bản dịnh của bài viết này là quá cũ. Hành động này sẽ không làm thay đổi bất cứ thuộc tính nào khác của bài viết, chẳng hạn như chúng đã được công bố hay chưa.

en: This translation needs to be updated
vi: Bản dịch này cần phải được cập nhật

en: When this option is checked, this translation needs to be updated because the source post has changed. Uncheck when the translation is up to date again.
vi: Khi tùy chọn này được chọn, bản dịch này cần phải được cập nhật bởi vì bài viết gốc đã bị thay đổi. Bỏ chọn khi bản dịch lại được cập nhật.

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: Allows content to be translated into different languages.
vi: Cho phép dịch nội dung sang các ngôn ngữ khác nhau.

en: You must enter a username.
vi: Bạn phải điền tên đăng nhập.

en: The username cannot begin with a space.
vi: Tên đăng nhập không thể bắt đầu bằng một khoảng trắng.

en: The username cannot end with a space.
vi: Tên đăng nhập không thể kết thúc bằng một khoảng trắng.

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
vi: Tên đăng nhập không thể chứa nhiều khoảng trắng.

en: The username contains an illegal character.
vi: Tên đăng nhập có chứa ký tự không hợp lệ.

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
vi: Tên đăng nhập %name quá dài. Tên đăng nhập phải có ít hơn %max ký tự.

en: You must enter an e-mail address.
vi: Bạn phải điền địa chỉ thư điện tử.

en: This web page allows administrators to register new users. Users' e-mail addresses and usernames must be unique.
vi: Trang web này cho phép quản trị hệ thống ghi danh những người dùng mới. Địa chỉ email và tên người dùng phải là duy nhất.

en: Enter a simple pattern ("*" may be used as a wildcard match) to search for a username or e-mail address. For example, one may search for "br" and Drupal might return "brian", "brad", and "brenda@example.com".
vi: Nhập một cụm từ đơn giản (có thể dùng ký tự "*" cho tìm kiếm đại diện) để tìm tên người dùng hay địa chỉ email. Ví dụ, một người có thể tìm "br" và Drupal sẽ trả về "brian", "brad", và "brenda@example.com".

en: Deleted user: %name %email.
vi: Đã xóa người dùng: %name %email.

en: Edit role
vi: Chỉnh sửa vai trò

en: Minimum resolution for Images
vi: Độ phân giải tối thiểu cho ảnh

en: The minimum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an image that is smaller than these dimensions is uploaded it will be rejected.
vi: Kích cỡ ảnh tối thiểu biểu diễn ở dạng WIDTHxHEIGHT (v.d. 640x480). Đặt về 0 để không hạn chế. Nếu tải lên một ảnh nhỏ hơn kích thước này sẽ bị từ chối.

en: ALT text settings
vi: Thiết lập văn bản thay thế

en: Enable user input alternate text for images.
vi: Bật văn bản thay thế người dùng nhập cho ảnh.

en: Default ALT text
vi: Văn bản thay thế mặc định

en: This value will be used for alternate text by default.
vi: Giá trị sẽ được dùng là văn bản thay thế theo mặc định.

en: Title text settings
vi: Thiết lập văn bản tiêu đề

en: Enable user input title text for images.
vi: Bật văn bản tiêu đề người dùng nhập cho ảnh.

en: Default Title text
vi: Văn bản tiêu đề mặc định

en: This value will be used as the image title by default.
vi: Giá trị sẽ được dùng như tiêu đề ảnh theo mặc định.

en: Alternate Text
vi: Văn bản thay thế

en: Image linked to node
vi: Ảnh liên kết tới node

en: Image linked to file
vi: Ảnh liên kết tới tập tin

en: URL to file
vi: URL tới tập tin

en: Migrating filefield values
vi: Di chuyển các giá trị filefield

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: %name: invalid user.
vi: %name: người dùng không hợp lệ.

en: New group
vi: Nhóm mới

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: Your OpenID
vi: OpenID của bạn

en: This OpenID will be attached to your account after registration.
vi: Thông tin OpenID này sẽ gắn với tài khoản của bạn sau khi đăng kí.

en: Please complete the registration by filling out the form below. If you already have an account, you can <a href="@login">log in</a> now and add your OpenID under "My account".
vi: Xin hoàn tất quá trình đăng kí bằng cách điền vào biểu mẫu dưới đây. Nếu bạn đã có tài khoản, bạn có thể <a href="@login">đăng nhập</a> và tích hợp thông tin về OpenID trong phần "Tài khoản của tôi".

en: Account registration using the information provided by your OpenID provider failed due to the reasons listed below. Please complete the registration by filling out the form below. If you already have an account, you can <a href="@login">log in</a> now and add your OpenID under "My account".
vi: Không đăng kí được tài khoản với thông tin OpenID cung cấp vì các lí do dưới đây. Xin hoàn tất quá trình đăng kí bằng cách điền vào biểu mẫu dưới đây. Nếu bạn đã có tài khoản, bạn có thể <a href="@login">đăng nhập</a> và tích hợp thông tin về OpenID trong phần "Tài khoản của tôi".

en: HTML attributes
vi: Thuộc tính HTML

en: User contact forms
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: Production (Minified)
vi: Sản phẩm (Đã nén)

en: Development (Uncompressed Code)
vi: Phát triển (Không nén)

en: Choose jQuery compression level
vi: Chọn cách nén JQuery

en: The URL of the account edit page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang chỉnh sửa tài khoản.
