NodeStream (6.x-1.5) - en to vi translation catalogue (2266 entries)

en: Forms
vi: Các biểu mẫu

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Slideshow
vi: Trình chiếu ảnh

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: select
vi: chọn

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Administer
vi: Quản lý

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Private
vi: Riêng tư

en: content
vi: nội dung

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Closed
vi: Đóng

en: Organic groups
vi: Nhóm

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: Action
vi: Thao tác

en: On
vi: Bật

en: error
vi: lỗi

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: Overview
vi: Tổng quan

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Related terms
vi: Các từ liệu liên quan

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: category
vi: phân loại

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Font Size
vi: Cỡ chữ

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Preset Name
vi: Tên bộ thiết lập

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background
vi: Nền

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Top
vi: Đầu

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Core
vi: Nhân

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

en: Genre
vi: Thể loại

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Time
vi: Thời gian

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: Main
vi: Trình đơn chính

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Form ID
vi: ID của Form

en: Manage
vi: Quản lý

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: Region
vi: Vùng

en: key
vi: khóa

en: Anchor
vi: Điểm neo

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: read more
vi: xem thêm

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: <none>
vi: <không>

en: Component
vi: Thành phần

en: ID
vi: Mã

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Submission guidelines
vi: Hướng dẫn việc đệ trình

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Upload image
vi: Tải ảnh lên

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
vi: Thẻ giữ chỗ sau đây có thể được sử dụng trong cả hai con đường và các chức danh. Khi được sử dụng trong một đường dẫn hoặc tiêu đề, họ sẽ được thay thế bằng các giá trị thích hợp.

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: action
vi: hành động

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Sent email to %recipient
vi: Gửi email đến %recipient

en: Unable to send email to %recipient
vi: Không thể gửi email đến %recipient

en: The subject of the message.
vi: Chủ đề của thông điệp.

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Data type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Not a valid URL.
vi: Không phải URL hợp lệ.

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong menu, những phần tử có độ nặng nhỏ hơn sẽ được định vị ở vị trí cao hơn.

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Post
vi: Bài gửi

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Submitted
vi: Đã đệ trình

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: General information
vi: Thông tin chung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: CSS ID
vi: ID CSS

en: The CSS ID to apply to this page
vi: ID CSS dùng cho trang này

en: Block
vi: Khối

en: Add block
vi: Thêm khối nội dung

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: View type
vi: Kiểu View

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Three column 25/50/25
vi: Ba cột 25/50/25

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Three column 25/50/25 stacked
vi: Ba cột 25/50/25 chồng lên nhau

en: Bottom
vi: Cuối

en: Three column 33/34/33
vi: Ba cột 33/34/33

en: Two column
vi: Hai cột

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Mission
vi: Nhiệm vụ

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Node types
vi: Kiểu node

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Sender
vi: Người gửi

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll choices
vi: Lựa chọn bầu chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Severity
vi: Mức độ

en: Content field
vi: Trường dữ liệu nội dung

en: Field name
vi: Tên trường

en: Field type
vi: Kiểu trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Add a condition
vi: Thêm điều kiện

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Up
vi: Lên

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: 1 attachment | @count attachments
vi[0]: 1 tập tin đính kèm
vi[1]: @count tập tin đính kèm

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Textfield
vi: Trường văn bản

en: Display options
vi: Các tùy chọn trình bày

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Scale
vi: Co dãn

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: System
vi: Hệ thống

en: Basic Information
vi: Thông tin cơ bản

en: Amount
vi: Số lượng

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Code
vi: Mã

en: Recipient
vi: Người nhận

en: security
vi: an ninh

en: General
vi: Tổng quát

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Border
vi: Biên

en: Advertisement
vi: Quảng cáo

en: Method
vi: Phương thức

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: am
vi: sa

en: pm
vi: ch

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Public Key
vi: Khoá công khai

en: Other
vi: Khác

en: General Settings
vi: Thiết lập chung

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Color
vi: Màu sắc

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: String
vi: Chuỗi

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Both
vi: Cả hai

en: Filtered text (user selects input format)
vi: Văn bản được lọc (người dùng chọn định dạng dữ liệu vào)

en: Text processing
vi: Xử lí văn bản

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: The maximum length of the field in characters. Leave blank for an unlimited size.
vi: Số kí tự tối đa cho trường. Để trống nếu muốn độ dài là vô hạn.

en: Rows
vi: Số dòng

en: Create content
vi: Tạo nội dung

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Smiley
vi: Hình cười

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: access all views
vi: truy cập mọi views

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Override
vi: Ghi đè

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default view
vi: View mặc định

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Summary, sorted ascending
vi: Tổng kết, sắp xếp tăng dần

en: Summary, sorted descending
vi: Tổng kết, sắp xếp giảm dần

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Expose
vi: Hiện

en: Down
vi: Xuống

en: Handler
vi: Bộ quản lý

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: administer views
vi: quản lý view

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Node: Title
vi: Node: Tiêu đề

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Template
vi: Mẫu

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Allow users to choose default
vi: Cho phép người dùng chọn bộ soạn thảo mặc định

en: Buttons and plugins
vi: Nút và trình bổ sung

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Toolbar location
vi: Vị trí thanh công cụ

en: Path location
vi: Vị trí thanh cấu trúc

en: Enable resizing button
vi: Bật các nút định lại kích cỡ

en: Block formats
vi: Định dạng khối

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Verify HTML
vi: Chuẩn hóa HTML

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Convert &lt;font&gt; tags to styles
vi: Chuyển các thẻ &lt;font&gt; thành các thuộc tính style

en: Remove linebreaks
vi: Gỡ Bỏ Chỗ Ngắt Dòng

en: Apply source formatting
vi: Định dạng mã nguồn

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS path
vi: Đường dẫn CSS

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Close
vi: Đóng

en: filters
vi: bộ lọc

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: Edit group
vi: Sửa nhóm

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: rejected
vi: từ chối

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Word count
vi: Đếm từ

en: Weeks
vi: Tuần

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Collapsed
vi: Đã thu hẹp

en: Protocol
vi: Giao thức

en: Logout
vi: Thoát

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Full name
vi: Họ và tên

en: Modified
vi: Bị sửa đổi

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Hidden
vi: Ẩn

en: File attachments
vi: Tập tin đính kèm

en: Root
vi: Gốc

en: minute
vi: phút

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Change
vi: Thay đổi

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Replacement value
vi: Giá trị thay thế

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Replace
vi: Thay thế

en: Topics
vi: Chủ đề

en: Topic
vi: Chủ đề

en: Allowed values list
vi: Danh sách các giá trị được phép

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: First
vi: Đầu tiên

en: Middle
vi: Giữa

en: Query
vi: Truy vấn

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: hour
vi: giờ

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Page header
vi: Phần đầu trang

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: E-mail subject
vi: Chủ đề thư điện tử

en: Randomize
vi: Ngẫu nhiên

en: author
vi: tác giả

en: unchanged user
vi: người dùng không thay đổi

en: AND
vi: VÀ

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Trống

en: updated content
vi: nội dung đã cập nhật

en: viewed content
vi: nội dung đã xem

en: Existing system path
vi: Đường dẫn hệ thống đang có

en: Path alias
vi: Đường dẫn giả

en: Specify the existing path you wish to alias. For example: node/28, forum/1, taxonomy/term/1+2.
vi: Xác định một đường dẫn đang có mà bạn muốn tạo tên giả. Thí dụ: node/28, forum/1, taxonomy/term/1+2.

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: registered user
vi: người dùng đã đăng kí

en: viewed user
vi: người dùng đã xem

en: logged in user
vi: người dùng đã đăng nhập

en: logged out user
vi: người dùng đã thoát

en: any
vi: bất kì

en: Add user role
vi: Thêm vai trò người dùng

en: PHP code
vi: Mã PHP

en: Caption
vi: Đầu đề

en: Days
vi: Ngày

en: Default template
vi: Mẫu mặc định

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Maxlength
vi: Độ dài tối đa

en: Display fields
vi: Trình bày trường

en: profile
vi: hồ sơ

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Hours
vi: Giờ

en: Seconds
vi: Giây

en: Red
vi: Đỏ

en: unavailable
vi: không có mặt

en: People
vi: Mọi người

en: private
vi: riêng tư

en: Results
vi: Kết quả

en: Older polls
vi: Thăm dò cũ

en: View the list of polls on this site.
vi: Xem danh sách các bảng thăm dò trong hệ thống.

en: Poll settings
vi: Các thiết lập Poll

en: View the current poll results.
vi: Xem kết quả thăm dò hiện tại.

en: Promote
vi: Nâng cấp

en: Convert
vi: Biến đổi

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Blogs
vi: Blog

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Superscript
vi: Chỉ số trên

en: revert
vi: trở lại

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Your settings have been saved.
vi: Đã lưu lại các thiết lập của bạn.

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Reverse
vi: Ngược

en: create
vi: tạo

en: Testing
vi: Kiểm tra

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Thousands separator
vi: Dấu cách hàng ngàn

en: completed
vi: đã hoàn thành

en: User name
vi: Tên người dùng

en: %type settings
vi: Cài đặt cho %type

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: edit own
vi: chỉnh sửa của mình

en: edit
vi: sửa

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: failed
vi: hỏng

en: Path to the "convert" binary
vi: Đường dẫn đến "convert" binary

en: Documents
vi: Tài liệu

en: @type: deleted %title.
vi: @type: đã xóa %title.

en: Embedded Video
vi: Video được nhúng

en: YouTube username
vi: Tên người dùng YouTube

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Top left
vi: Trên trái

en: Top right
vi: Trên phải

en: Bottom right
vi: Dưới phải

en: Bottom left
vi: Dưới trái

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: <Hidden>
vi: <Ẩn>

en: The primary identifier for a node.
vi: Định danh chính cho một node.

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Video width
vi: Chiểu rộng của Video

en: Video height
vi: Chiều cao của Video

en: JPEG quality
vi: Chất lượng JPEG

en: Minutes
vi: Phút

en: comment
vi: bài bình luận

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Automatic
vi: Tự động

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: News
vi: Tin tức

en: Related content
vi: Nội dung liên quan

en: Sticky
vi: Dính

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Path to file
vi: Đường dẫn tới tập tin

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Default title
vi: Tựa đề mặc định

en: date
vi: ngày tháng

en: File upload error. Could not move uploaded file.
vi: Lỗi khi tải tập tin lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên.

en: Photo
vi: Ảnh

en: Submissions
vi: Các đệ trình

en: Analysis
vi: Phân tích

en: Submitted values are
vi: Các giá trị đã gửi lên:

en: Webforms
vi: Biểu mẫu web

en: View and edit all the available webforms on your site.
vi: Xem và sửa tất cả các biểu mẫu web có trên website.

en: Global configuration of webform functionality.
vi: Cấu hình toàn cục cho chức năng biểu mẫu trên web.

en: Create a new form or questionnaire accessible to users. Submission results and statistics are recorded and accessible to privileged users.
vi: Tạo form câu hỏi hoặc liên hệ. Kết quả gửi lên từ form này cùng các thông tin thống kê sẽ được báo cáo cho người quản lý form.

en: Go to form
vi: Đi đến biểu mẫu

en: View this form.
vi: Xem biểu mẫu này

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: Mandatory
vi: Bắt buộc

en: E-mail to address
vi: Địa chỉ người nhận thư

en: E-mail from name
vi: Tên người gửi

en: E-mail from address
vi: Địa chỉ gửi

en: every hour
vi: hằng giờ

en: every day
vi: hằng ngày

en: every week
vi: hằng tuần

en: No Components, add a component below.
vi: Chưa có thành phần nào, thêm một thành phần ở phía dưới.

en: Field Key
vi: Khóa trường

en: This is used as a descriptive label when displaying this form element.
vi: Nhãn của thành phần này.

en: A short description of the field used as help for the user when he/she uses the form.
vi: Văn bản mô tả đi kèm với trường này, hướng dẫn người dùng thao tác với form.

en: Check this option if the user must enter a value.
vi: Nhấp chọn vào tùy chọn này nếu muốn người dùng phải nhập vào một giá trị.

en: Submitted by !name
vi: Đệ trình bởi !name

en: Next Page >
vi: Trang sau >

en: < Previous Page
vi: < Trang trước

en: The webform component @type is not able to be displayed
vi: Thành phần webform @type không thể được hiển thị

en: Illegal information. Data not submitted.
vi: Thông tin không hợp lệ. Dữ liệu không được đệ trình.

en: Go back to the form
vi: Quay trở về biểu mẫu

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Presents month, day, and year fields.
vi: Biểu diễn trường chọn ngày tháng năm.

en: Width of the textfield.
vi: Độ dài của trường văn bản.

en: User email as default
vi: Mặc định là email của người dùng

en: Set the default value of this field to the user email, if he/she is logged in.
vi: Đặt giá trị mặc định của trường này là email của người truy cập, nếu họ đã đăng nhập vào hệ thống.

en: Make this field non-editable. Useful for setting an unchangeable default value.
vi: Không cho phép sửa trường này. Cho phép tạo các giá trị mặc định không thay đổi được.

en: If this fieldset is collapsible, the user may open or close the fieldset.
vi: Người dùng nhấn chuột vào nhãn của nhóm trường để thu gọn hoặc mở nó ra.

en: Collapsed by Default
vi: Thu gọn theo mặc định

en: Collapsible fieldsets are "open" by default. Select this option to default the fieldset to "closed."
vi: Chọn mục này để khi mở form, nhóm trường này được thu gọn lại. Người dùng phải bấm chuột vào nhãn để mở nó ra.

en: Allows creation of grid questions, denoted by radio buttons.
vi: Cho phép tạo bảng câu hỏi, có các hộp chọn ở từng mục.

en: Allows creation of checkboxes, radio buttons, or select menus.
vi: Cho phép tạo các hộp kiểm, hộp chọn hoặc danh sách chọn.

en: A large text area that allows for multiple lines of input.
vi: Hộp văn bản để nhập nhiều dòng.

en: Basic textfield type.
vi: Kiểu trường văn bản cơ bản.

en: Time Format
vi: Định dạng Thời gian

en: Presents the user with hour and minute fields. Optional am/pm fields.
vi: Trình bày trường chọn giờ và phút, sáng/chiều.

en: Image path
vi: Đường dẫn ảnh

en: Optional subdirectory within the "%dir" directory where images will be stored. Do not include trailing slash.
vi: Thư mục con tùy chọn nằm trong thư mục "%dir" nới các ảnh sẽ được lưu. Không bao gồm các dấu xuyệt.

en: Enable custom alternate text
vi: Bật văn bản thay thế tùy chỉnh

en: Enable custom title text
vi: Bật văn bản tiêu đề tùy chỉnh

en: Alternate text
vi: Chuỗi thay thế

en: Alternate text to be displayed if the image cannot be displayed.
vi: Văn bản thay thế nếu không hiển thị được ảnh.

en: Text to be displayed on mouse overs.
vi: Văn bản hiển thị khi chuột chuyển qua.

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: Show blocks
vi: Hiện các khối

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Copy
vi: Sao chép

en: Information
vi: Thông tin

en: Variables
vi: Các biến

en: No content types available.
vi: Không có kiểu nội dung hợp lệ.

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en:  content
vi:  nội dung

en: No caching
vi: Không tạo bộ đệm

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Multilingual system
vi: Hệ thống đa ngôn ngữ

en: Internationalization
vi: Quốc tế hóa

en: Content selection mode
vi: Chế độ chọn nội dung

en: Normal - All enabled languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã bật sẽ được phép.

en: Extended - All defined languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã định nghĩa sẽ được phép.

en: Multilingual options
vi: Các tùy chọn đa ngôn ngữ

en: Multilingual settings
vi: Các thiết lập đa ngôn ngữ

en: This is a multilingual variable.
vi: Đây là một biến đa ngôn ngữ.

en: administer all languages
vi: quản lý tất cả các ngôn ngữ

en: Synchronize translations
vi: Đồng bộ các bản dịch

en: Attached image nodes
vi: Các node có đính kèm ảnh

en: Event fields
vi: Các trường sự kiện

en: Event start
vi: Bắt đầu sự kiện

en: Event end
vi: Kế thúc sự kiện

en: CCK fields
vi: Các trường CCK

en: Supports translation for profile module field names and descriptions.
vi: Hỗ trợ dịch thuật cho các mô tả và tên trường của môđun Profile.

en: Enables multilingual profile fields.
vi: Bật đa ngôn ngữ cho các trường hồ sơ.

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: The block has been created.
vi: Block đã được tạo.

en: Menus
vi: Trình đơn

en: The name of this term.
vi: Tên của từ liệu này.

en: Sorry, you need to install flash to see this content.
vi: Xin lỗi, bạn phải cài flash để xem nội dung này.

en: Above
vi: Bên trên

en: Number of values
vi: Số giá trị

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Custom field types are provided by a set of optional modules included with CCK (each module provides a different type). The <a href="@modules">modules page</a> allows you to enable or disable CCK components. A default installation of CCK includes:
vi: Các kiểu trường dữ liệu tùy chỉnh được cung cấp bởi một tập các module tùy chọn, bao gồm với CCK (mỗi module cung cấp một kiểu khác nhau). Trang <a href="@modules">modules page</a> cho phép bạn kích hoạt hoặc ngưng kích hoạt các thành phần CCK. Một bản cài đặt mặc định của CCK bao gồm:

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@handbook-cck">CCK</a> or the <a href="@project-cck">CCK project page</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@handbook-cck">CCK</a> hoặc <a href="@project-cck">Trang dự án CCK</a> .

en: Configure how this content type's fields and field labels should be displayed when it's viewed in teaser and full-page mode.
vi: Cấu hình cách trình bày của các trường của kiểu nội dung này khi chúng được xem ở chế độ bản cắt và đầy đủ.

en: Configure how this content type's fields should be displayed when it's rendered in the following contexts.
vi: Cấu hình cách trình bày các trường dữ liệu của kiểu nội dung này khi nó được sinh ra trong các ngữ cảnh sau.

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Full node
vi: Node đầy đủ

en: Search Index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: Search Result
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Updating field type %type with module %module.
vi: Cập nhật kiểu trường nội dung %type với module %module.

en: Manage fields
vi: Quản lý trường

en: Remove field
vi: Gỡ bỏ trường

en: Allows administrators to define new content types.
vi: Cho phép người quản trị định nghĩa các kiểu nội dung mới.

en: Advanced usage only: PHP code that returns a keyed array of allowed values. Should not include &lt;?php ?&gt; delimiters. If this field is filled out, the array returned by this code will override the allowed values list above.
vi: Chỉ sử dụng nâng cao: Đoạn mã PHP có trả về một mảng, có khoá, các giá trị được phép. Không nên bao gồm các ký tự phân cách &lt;?php ?&gt;. Nếu trường này được điền dữ liệu vào, mảng được trả về bởi đoạn mã này sẽ quá tải lên danh sách các giá trị ở trên.

en: Trimmed
vi: Đã thu gọn

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: No fields have been defined for any content type yet.
vi: Chưa có trường dữ liệu nào được định nghĩa cho bất kỳ kiểu nội dung nào.

en: no styling
vi: không định dạng

en: simple
vi: đơn giản

en: fieldset - collapsible
vi: fieldset - có thể co

en: fieldset - collapsed
vi: fieldset - co

en: Added field %label.
vi: Đã thêm trường %label.

en: There was a problem adding field %label.
vi: Có trở ngại khi thêm trường dữ liệu %label.

en: There was a problem creating field %label.
vi: Có một trở ngại khi tạo trường dữ liệu %label.

en: Are you sure you want to remove the field %field?
vi: Bạn thật sự muốn xóa trường $field?

en: If you have any content left in this field, it will be lost. This action cannot be undone.
vi: Các dữ liệu hiện có của trường này sẽ bị mất. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Removed field %field from %type.
vi: Đã xóa trường %field khỏi %type

en: There was a problem deleting %field from %type.
vi: Có trở ngại khi xóa %field từ %type.

en: These settings apply only to the %field field as it appears in the %type content type.
vi: Những thiết lập chỉ áp dụng cho trường %field khi nó hiển thị ở kiểu nội dung %type.

en: These settings apply to the %field field in every content type in which it appears.
vi: Các thiết lập này áp dụng vào trường %field trong mỗi kiểu nội dung mà nó xuất hiện.

en: Save field settings
vi: Lưu thiết lập trường

en: The default value is invalid.
vi: Giá trị mặc định không hợp lệ.

en: Saved field %label.
vi: Đã lưu trường %label.

en: The update has encountered an error.
vi: Cập nhật gặp lỗi.

en: The database has been altered and data has been migrated or deleted.
vi: Cơ sở dữ liệu đã được sửa đổi và dữ liệu đã được di chuyển hoặc xóa.

en: An error occurred and database alteration did not complete.
vi: Một lỗi đã xảy ra và việc sửa đổi cơ sở dữ liệu không hoàn thành.

en: Processing %title
vi: Đang xử lý %title

en: 1 item successfully processed: | @count items successfully processed:
vi[0]: 1 mục đã được xử lý:

en: Content fields table %old_name has been renamed to %new_name and field instances have been updated.
vi: Bảng các trường nội dung %old_name đã được đổi tên thành %new_name và các thực thể trường đã được cập nhật.

en: The content fields table %name has been deleted.
vi: Bảng các trường nội dung %name đã được xóa.

en: Referenced node ID
vi: ID node được tham chiếu

en: Referenced node title
vi: Tiêu đề node được tham chiếu

en: Raw number value
vi: Số dạng thô

en: Formatted number value
vi: Giá trị số đã được định dạng

en: Raw, unfiltered text
vi: Thô, bản văn chưa lọc

en: Formatted and filtered text
vi: Bản văn đã được định dạng và lọc.

en: Referenced user ID
vi: ID người dùng được tham chiếu

en: Referenced user name
vi: Tên người dùng được tham chiếu

en: Group multiple values
vi: Nhóm nhiều giá trị

en: Select the content type to export.
vi: Chọn kiểu nội dung để xuất ra.

en: Export data
vi: Xuất dữ liệu

en: Copy the export text and paste it into another content type using the import function.
vi: Sao chép bản văn xuất ra và dán nó vào kiểu nội dung khác sử dụng chức năng nhập vào.

en: <Create>
vi: <Tạo>

en: Import data
vi: Nhập dữ liệu

en: Paste the text created by a content export into this field.
vi: Dán văn bản, tạo bởi chức năng xuất nội dung, vào trong trường này.

en: The import data is not valid import text.
vi: Dữ liệu nhập vào không phải là bản văn nhập vào hợp lệ.

en: The following modules must be enabled for this import to work: %modules.
vi: Những module sau phải được kích hoạt để chức năng nhập vào hoạt động: %modules.

en: The content type %type already exists in this database.
vi: Kiểu nội dung %type đã tồn tại trong cơ sở dữ liệu này.

en: Exiting. No import performed.
vi: Thoát. Không thực hiện việc nhập vào.

en: An error has occurred adding the content type %type.<br/>Please check the errors displayed for more details.
vi: Một lỗi xảy ra khi thêm kiểu nội dung %type.<br/>Vui lòng kiểm tra các lỗi được trình bày để có thêm thông tin chi tiết.

en: The imported field %field_label (%field_name) was not added to %type because that field already exists in %type.
vi: Không thể thêm %field_label (%field_name) vào %type vì đã tồn tại.

en: The field %field_label (%field_name) was added to the content type %type.
vi: Trường dữ liệu %field_label (%field_name) đã được thêm vào kiểu nội dung %type.

en: Enables ability to import/export field definitions.
vi: Cung cấp khả năng nhập vào/xuất ra các định nghĩa trường dữ liệu.

en: view
vi: xem

en: Please <a href="!url">configure your field permissions</a> immediately. All fields are inaccessible by default.
vi: Vui lòng <a href="!url">cấu hình quyền hạn trên trường dữ liệu của bạn</a> ngay. Tất cả các trường dữ liệu mặc định được thiết lập là không thể truy cập.

en: Content Permissions
vi: Các quyền hạn trên nội dung

en: Set field-level permissions for CCK fields.
vi: Thiết lập các quyền hạn, trên cấp độ trường dữ liệu, cho các trường dữ liệu CCK.

en: These settings apply to the group in the node editing form.
vi: Các thiết lập này áp dụng cho nhóm trong biểu mẫu soạn thảo node.

en: always open
vi: luôn mở

en: collapsible
vi: có thể co

en: collapsed
vi: co

en: Instructions to present to the user on the editing form.
vi: Phần hướng dẫn cho người dùng được trình bày ở trang soạn thảo.

en: These settings apply to the group on node display.
vi: Những thiết lập này áp dụng cho nhóm khi trình bày node.

en: A description of the group.
vi: Phần mô tả của nhóm.

en: Are you sure you want to remove the group %label?
vi: Bạn có chắc muốn xóa nhóm %label?

en: The group %group_name has been removed.
vi: Nhóm %group_name đã được xóa.

en: Fieldgroup
vi: Nhóm trường dữ liệu

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Store the ID of a related node as an integer value.
vi: Lưu trữ ID của các node liên quan dưới dạng một giá trị nguyên.

en: Content types that can be referenced
vi: Những kiểu nội dung có thể được tham khảo đến

en: Advanced - Nodes that can be referenced (View)
vi: Nâng cao - Các node có thể được tham chiếu (View)

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Title (link)
vi: Tiêu đề (liên kết)

en: Title (no link)
vi: Tiêu đề (không liên kết)

en: Autocomplete text field
vi: Trường dữ liệu autocomplete

en: Nodereference autocomplete
vi: Tự động hoàn thành tham chiếu node

en: Node Reference
vi: Tham Chiếu Node

en: Defines a field type for referencing one node from another.
vi: Định nghĩa kiểu trường dữ liệu để tham chiếu một node từ một node khác.

en: Store a number in the database as an integer.
vi: Lưu trữ một con số vào cơ sở dữ liệu ở dạng một số nguyên.

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Float
vi: Số thực

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: The total number of digits to store in the database, including those to the right of the decimal.
vi: Tổng số chữ số được lưu trong CSDL, bao gồm cả phần thập phân.

en: The number of digits to the right of the decimal.
vi: Số chữ số sẽ hiển thị phần thập phân.

en: Decimal marker
vi: Dấu ngăn cách hàng đơn vị

en: The character users will input to mark the decimal point in forms.
vi: Ký tự do người dùng nhập để đánh dấu ngăn cách giữa phần nguyên và phần thập phân.

en: Define a string that should be prefixed to the value, like $ or €. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe (pound|pounds).
vi: Định nghĩa một chuỗi làm tiền tố cho giá trị, như $ hoặc €. Để trống nếu không muốn. Ngăn cách các giá trị số ít và số nhiều với dấu | (pound|pounds).

en: Allowed values
vi: Các giá trị cho phép

en: unformatted
vi: không định dạng

en: Defines numeric field types.
vi: Định nghĩa một kiểu trường chứa giá trị số.

en: For a 'single on/off checkbox' widget, define the 'off' value first, then the 'on' value in the <strong>Allowed values</strong> section. Note that the checkbox will be labeled with the label of the 'on' value.
vi: Nhập giá trị 'tắt' trước, sau đó nhập giá trị 'bật' vào trong ô <strong>Các giá trị được phép</strong> cho widget 'Một hộp kiểm bật/tắt'. Lưu ý là hộp kiểm sẽ dùng giá trị 'bật' để làm nhãn.

en: Check boxes/radio buttons
vi: Các hộp kiểm/hộp chọn

en: Single on/off checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Option Widgets
vi: Công cụ Chọn lựa

en: Defines selection, check box and radio button widgets for text and numeric fields.
vi: Khai báo danh sách chọn, hộp kiểm hay hộp chọn cho các trường văn bản và số.

en: Store text in the database.
vi: Lưu trữ bản văn vào trong cơ sở dữ liệu.

en: Text area (multiple rows)
vi: Hộp văn bản (nhiều dòng)

en: Defines simple text field types.
vi: Khai báo các trường kiểu văn bản đơn giản.

en: User reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: Store the ID of a related user as an integer value.
vi: Lưu trữ ID của người dùng được tham chiếu dưới dạng một giá trị số nguyên.

en: User roles that can be referenced
vi: Những vai trò người dùng có thể được tham chiếu.

en: User status that can be referenced
vi: Tình trạng người dùng có thể được tham chiếu

en: Reverse link
vi: Liên kết ngược

en: User Reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: Defines a field type for referencing a user from a node.
vi: Địng nghĩa một kiểu trường để tham chiếu đến người dùng từ một node.

en: Permalink
vi: Liên kết cố định

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Redo
vi: Làm lại

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Hide
vi: Ẩn

en: Read/Write
vi: Đọc/Viết

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: 1 bình luận

en: Submission settings
vi: Thiết lập khi gửi

en: Global
vi: Chung

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Green
vi: Xanh lá

en: Blue
vi: Xanh

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: The menu system stores system paths only, but will use the URL alias for display. %link_path has been stored as %normal_path
vi: Hệ thống menu chỉ lưu giữ các đường dẫn hệ thống nhưng sẽ sử dụng URL giả để trình bày. %link_path đã được lưu lại thành %normal_path

en: Menu name
vi: Tên menu liên kết

en: Autoplay
vi: Tự động phát

en: Thumbnails
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Indent
vi: Thụt lề phải

en: Outdent
vi: Thụt lề trái

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: Thread
vi: Luồng

en: Layouts
vi: Các bố cục

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi: Bạn phải kèm ít nhất một từ khóa có @count ký tự hoặc nhiều hơn.

en: Show avatars
vi: Hiện ảnh riêng

en: Orange
vi: Da cam

en: Popular
vi: Phổ biến

en: From name
vi: Tên người gửi

en: From address
vi: Địa chỉ gửi đi

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: E-mail template
vi: Mẫu email

en: ImageMagick is a standalone program used to manipulate images. To use it, it must be installed on your server and you need to know where it is located. If you are unsure of the exact path consult your ISP or server administrator.
vi: ImageMagick là một chương trình độc lập dùng để thao tác ảnh. Để dùng nó, phải cài đặt trên máy chủ của bạn và bạn phải biết nó được đặt ở đâu. Nếu bạn không chắc chắn về đường dẫn chính xác, hãy tham khảo ISP hoặc người quản lý máy chủ của bạn.

en: Specify the complete path to the ImageMagic <kbd>convert</kbd> binary. For example: <kbd>/usr/bin/convert</kbd> or <kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>
vi: Chỉ ra đường dẫn đầy đủ đến ImageMagic <kbd>convert</kbd> binary. Vì dụ: <kbd>/usr/bin/convert</kbd> or <kbd>C:\Program Files\ImageMagick-6.3.4-Q16\convert.exe</kbd>

en: Display debugging information
vi: Hiển thị thông tin gỡ lỗi

en: ImageMagick command: @command
vi: Lệnh ImageMagick: @command

en: ImageMagick output: @output
vi: Đầu ra ImageMagick: @output

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: Configure settings for jQuery Update module.
vi: Cấu hình cho module jQuery Update

en: Updates Drupal to use the latest version of jQuery.
vi: Hỗ trợ Drupal sử dụng phiên bản jQuery mới nhất.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Bullet list
vi: Danh sách chấm điểm

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: Available
vi: Có sẵn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Export format
vi: Định dạng xuất ra

en: Loading
vi: Đang nạp

en: The directory %directory does not exist.
vi: Thư mục %directory không tồn tại.

en: The directory %directory is not writable
vi: Thư mục %directory không cho phép ghi

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
vi: Thư mục %directory không ghi được vì quyền của thư mục này chưa được thiết lập đúng.

en: Store an arbitrary file.
vi: Lưu trữ một tập tin bất kỳ.

en: File size restrictions
vi: Hạn chế kích thước tập tin

en: Maximum upload size per file
vi: Dung lượng tải lên tối đa cho một tập tin

en: Maximum upload size per node
vi: Dung lượng tải lên tối đa cho một node

en: File description
vi: Mô tả tập tin

en: File size (in bytes)
vi: Kích thước tập tin (byte)

en: Defines a file field type.
vi: Định nghĩa một kiểu trường chứa tệp tin.

en: Blockquote
vi: Khối trích dẫn

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Switch user
vi: Chuyển người dùng

en: Execute PHP
vi: Thực hiện PHP

en: empty
vi: trống

en: An edit widget for image files, including a preview of the image.
vi: Công cụ chỉnh sửa tập tin ảnh, bao gồm cả ảnh xem trước.

en: Displays image files in their original size.
vi: Hiển thị các tập tin ảnh ở kích cỡ mặc định.

en: Created time
vi: Thời gian tạo

en: - Please choose -
vi: - Vui lòng chọn -

en: - None selected -
vi: - Không có mục nào được chọn -

en: Values
vi: Giá trị

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: The GD library for PHP is missing or outdated. Please check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
vi: Thư viện GD cho PHP bị thiếu hoặc đã quá cũ. Vui lòng xem &lt;a href="@url"&gt;Tài liệu về hình ảnh PHP&lt;/a&gt; để biết thêm thông tin về cách sửa lỗi này.

en: GD library
vi: Thư viện GD

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: Panel pages
vi: Các trang panel

en: Panel nodes
vi: Các panel nút

en: Mini panels
vi: Các mini panel

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Edit node
vi: Sửa node

en: Edit this node
vi: Sửa nút này

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form input format
vi: Mẫu node - định dạng nhập liệu

en: Input format for the body field on a node.
vi: Định dạng nhập liệu cho trường thân bài trên 1 node.

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Node form categories
vi: Mẫu node - các hạng mục

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Categories.
vi: Mục phân loại.

en: Input format.
vi: Định dạng nhập vào.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: New @s
vi: @s mới

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Choose layout
vi: Chọn cách bố trí

en: Move content in @layout to
vi: Chuyển nội dung trong @layout tới

en: Missing content type
vi: Kiểu nội dung bị thiếu

en: Add content to !s
vi: Thêm nội dung vào !s

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Columns
vi: Các cột

en: Row @row, Column @col
vi: Dòng @row, Cột @col

en: Single column
vi: Cột đơn

en: Two column bricks
vi: Hai cột xếp gạch

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: The title for this mini panel. It can be overridden in the block configuration.
vi: Tiêu đề cho mini panel này, thay đổi được từ trang cấu hình khối.

en: The category that this mini-panel will be grouped into on the Add Content form. Only upper and lower-case alphanumeric characters are allowed. If left blank, defaults to 'Mini panels'.
vi: Phân loại chứa mini-panel này trong form Thêm nội dung. Chỉ dùng các ký tự thường và các chữ số. Nếu để trống, hệ thống sẽ tự động đưa mini-panel vào phân loại 'Các Mini panel'

en: Local
vi: Cục bộ

en: Please select a layout.
vi: Hãy chọn cách bố trí.

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: CSS code
vi: Mã CSS

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Edit this view
vi: Sửa view này

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: The default panel rendering style; displays each pane with a separator.
vi: Phương thức mặc định để trình bày các panel; mỗi panel có một đoạn phân cách.

en: contains
vi: chứa

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Allow Upscaling
vi: Cho phép Phóng to

en: Let scale make images larger than their original size
vi: Cho giãn ảnh lớn hơn kích thước gốc.

en: imagecache_scale_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_scale_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_scale_and_crop failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_scale_and_crop thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: Scale to fit
vi: Co giãn cho vừa

en: Inside dimensions
vi: Kích thước bên trong

en: Outside dimensions
vi: Kích thước bên ngoài

en: Enter a width in pixels or as a percentage. i.e. 500 or 80%.
vi: Nhập vào độ rộng bằng điểm ảnh hoặc tỷ lệ phần trăm. v.d. 500 hoặc 80%.

en: Enter a height in pixels or as a percentage. i.e. 500 or 80%.
vi: Nhập vào chiều cao theo số điểm ảnh hoặc tỷ lệ phần trăm. v.d. 500 hoặc 80%.

en: imagecache_deprecated_scale failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_deprecated_scale thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_crop failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_crop thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_desaturate failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_desaturate thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: Rotation angle
vi: Góc xoay

en: The number of degrees the image should be rotated. Positive numbers are clockwise, negative are counter-clockwise.
vi: Góc quay của bức ảnh, tính bằng độ. Các góc dương thể hiện phép xoay theo chiều kim đồng hồ, còn các góc âm là ngược chiều.

en: Randomize the rotation angle for each image. The angle specified above is used as a maximum.
vi: Ngẫu nhiên góc quay cho mỗi tấm ảnh. Góc được chỉ định ở trên sẽ được coi là góc lớn nhất.

en: imagecache_rotate_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_rotate_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: imagecache_sharpen_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_sharpen_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: Failed to create imagecache directory: %dir
vi: Thất bại khi tạo thư mục imagecache: %dir

en: imagecache_resize_image failed. image: %image, data: %data.
vi: imagecache_resize_image thất bại. ảnh: %image, dữ liệu: %data.

en: administer imagecache
vi: quản trị imagecache

en: view imagecache
vi: xem imagecache

en: Add !action
vi: Thêm !action

en: Update Action
vi: Cập nhật thao tác

en: The action has been deleted.
vi: Tháo tác đã được xóa

en: Administer imagecache presets and actions.
vi: Quản trị thiết lập sẵn và hành động của bộ-đệm-hình-ảnh (imagecache).

en: The primary identifier for an imagecache_preset.
vi: Định danh chính cho một imagecache_preset.

en: The primary identifier for an imagecache_action.
vi: Định danh chính cho một imagecache_action.

en: The configuration data for the action.
vi: Dữ liệu cấu hình cho một hành động.

en: ImageCache Directory
vi: Thư mục ImageCache

en: %p is not writeable by the webserver.
vi: %p không thể ghi bởi máy chủ web.

en: An unknown error occured.
vi: Xảy ra lỗi không rõ.

en: An unknown error occured trying to verify %p is a directory and is writable.
vi: Lỗi không rõ xảy ra khi thử xác nhận %p là một thư mục và có thể ghi.

en: ImageCache Temp Directory
vi: Thư mục tạm của ImageCache

en: Dynamic image manipulator and cache.
vi: Trình thao tác ảnh động và bộ đệm.

en: ImageCache User Interface.
vi: Giao diện Người dùng ImageCache

en: Print
vi: In

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Account
vi: Tài khoản

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Any
vi: Bất kỳ

en: No name
vi: Không tên

en: Validation
vi: Kiểm tra

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Upload error. Could not move file %file to destination %destination.
vi: Lỗi khi tải lên. Không thể di chuyển tập tin %file đến %destination

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
vi: Quá trình kiểm tra tính hợp lệ gặp lỗi, vui lòng thử lại. Nếu lỗi này vẫn tồn tại, vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Or
vi: Hoặc

en: Content ID
vi: ID nội dung

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Cut
vi: Cắt

en: Paste
vi: Dán

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Sports
vi: Thể thao

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Created Date
vi: Ngày tạo

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: The URL to which the user should be redirected. This can be an internal URL like node/1234 or an external URL like http://drupal.org.
vi: Địa chỉ URL mà người dùng sẽ được chuyển hướng tới. Đây có thể là 1 địa chỉ URL nội bộ, như node/1234 hay địa chỉ ngoài, như http://drupal.org.

en: After saving a new comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận mới

en: After saving an updated comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận được cập nhật

en: After deleting a comment
vi: Sau khi xóa một bài bình luận

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If <a href="http://drupal.org/project/token">token module</a> is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.
vi: Nếu các tiêu đề liên kết là tùy chọn hoặc bắt buộc, một trường sẽ được hiển thị cho người dùng cuối. Nếu các tiêu đề là cố định, liên kết sẽ luôn luôn sử dụng cùng một tiêu đề. Nếu <a href="http://drupal.org/project/token">mô-đun token</a> được cài đặt, thì ta có thể khai báo tiêu đề tĩnh gồm các từ thay thế tương ứng với các trường trong nội dung, để lấy giá trị của chúng. Các thẻ HTML cùng dòng như <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>span</em> và <em>img</em>... có thể xuất hiện trong phần tiêu đề tĩnh sử dụng từ thay thế.

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Checking will allow users to enter tokens in URLs and Titles on the node edit form. This does not affect the field settings on this page.
vi: Đánh dấu ô này để cho phép người dùng nhập các từ thay thế vào trong phần URL và tiêu đề của form sửa nội dung. Phần này không ảnh hưởng tới thiết lập của trường trong trang này.

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có thuộc tính rel này. Giá trị thường dùng nhất là <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> để ngăn không cho các máy tìm kiếm dò theo liên kết này.

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: - Select -
vi: - Chọn -

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: Add new rule
vi: Thêm luật mới

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: The new webform %title has been created. Add new fields to your webform with the form below.
vi: Webform mới %title đã được tạo. Thêm các trường mới vào webform của bạn bằng biểu mẫu bên dưới.

en: field
vi: trường

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: View settings
vi: Các thiết lập view

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Delete view
vi: Xóa view

en: Regions
vi: Các vùng

en: Translate
vi: Dịch

en: Step
vi: Bước

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: Not enabled
vi: Không bật

en: GD !format Support
vi: Hỗ trợ GD !format

en: Instructions to present to the user below this field on the editing form.<br />Allowed HTML tags: @tags
vi: Các hướng dẫn cần hiển thị lên cho người dùng bên dưới trường này trong các form.<br />Các thẻ HTML được sử dụng: @tags

en: &lt;none&gt;
vi: &lt;rỗng&gt;

en: You're not allowed to input PHP code.
vi: Bạn không được phép nhập mã PHP.

en: This PHP code was set by an administrator and will override any value specified above.
vi: Đoạn mã PHP đã được thiết lập bởi người quản trị sẽ quá tải lên giá trị ở trên.

en: Use PHP input for field settings (dangerous - grant with care)
vi: Sử dụng PHP cho các thiết lập trường dữ liệu (nguy hiểm - rất cẩn thận khi gán quyền)

en: Content fieldgroup
vi: Nhóm trường nội dung

en: Node reference field
vi: Trường dữ liệu tham chiếu node

en: This PHP code was set by an administrator and will override the allowed values list above.
vi: Đoạn mã PHP này được thiết lập bởi người quản trị và sẽ quá tải lên danh sách các giá trị có thể, ở trên.

en: User from reference
vi: Người dùng từ tham chiếu

en: User reference field
vi: Trường dữ liệu tham chiếu người dùng

en: Element
vi: Phần tử

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Ratio
vi: Tỷ lệ

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Embed Code
vi: Mã nhúng

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Node tokens
vi: Từ thay thế từ node

en: Resizable
vi: Có thể đổi cỡ

en: Multilanguage
vi: Đa ngôn ngữ

en: Landing page
vi: Trang đích

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: original
vi: gốc

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Maximum resolution for Images
vi: Độ phân giải tối đa cho ảnh

en: Defines an image field type.
vi: Định nghĩa một kiểu trường ảnh.

en: Use default
vi: Sử dụng mặc định

en: Save order
vi: Lưu thứ tự

en: Add region
vi: Thêm vùng

en: number
vi: số

en: Button alignment
vi: Sắp xếp nút

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: %name: illegal value.
vi: %name: Giá trị không hợp lệ.

en: %name: the value may not be longer than %max characters.
vi: %name: giá trị không thể dài hơn %max ký tự.

en: iFrame
vi: Khung

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Custom template
vi: Mẫu tự chọn

en: Default format string
vi: Chuỗi định dạng mặc định

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: of
vi: trên

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
vi: Cảnh báo bảo mật: Không thể ghi vào tập tin .htaccess. Vui lòng tạo tập tin .htaccess trong thư mục %directory có chứa dòng sau: <code>!htacess</code>

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
vi: Chỉ những tập tin có phần mở rộng sau mới được phép: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
vi: Dung lượng của tập tin là %filesize vượt quá dung lượng tối đa được phép, %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
vi: Tập tin này có dung lượng %filesize vượt quá giới hạn lưu trữ của bạn là %quota.

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
vi: Ảnh đã được thay đổi kích thước để phù hợp với kích thước tối đa cho phép là %dimensions pixel.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá lớn; kích thước tối đa là %dimensions pixel.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá nhỏ; kích thước tối thiểu là %dimensions pixel.

en: No link
vi: Không liên kết

en: outdated
vi: quá cũ

en: <strong>@language_name</strong> (source)
vi: <strong>@language_name</strong> (nguồn)

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: Translations of %title
vi: Bản dịch của %title

en: Path: !path
vi: Đường dẫn: !path

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Analyze
vi: Phân tích

en: Row
vi: Hàng

en: Scheduling
vi: Lên lịch sao lưu

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: updated comment
vi: bình luận đã cập nhật

en: Content containing the node reference field
vi: Nội dung chứ trường dữ liệu tham chiếu node

en: Referenced content
vi: Nội dung được tham chiếu

en: Add new content
vi: Thêm nội dung

en: create url aliases
vi: tạo url giả

en: administer url aliases
vi: quản trị url giả

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: Language negotiation
vi: Sự điều khiển ngôn ngữ

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Delimited text
vi: Văn bản được ngăn cách

en: A file readable by Microsoft Excel.
vi: Tập tin có thể đọc bởi Microsoft Excel.

en: Comma (,)
vi: Dấu phẩy (,)

en: Tab (\t)
vi: Dấu tab (\t)

en: Semicolon (;)
vi: Dấu chấm phẩy (;)

en: Colon (:)
vi: Dấu hai chấm (:)

en: Pipe (|)
vi: Dấu gạch đứng (|)

en: Period (.)
vi: Dấu chấm (.)

en: Space ( )
vi: Khoảng trắng ( )

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Click
vi: Nhấn

en: Citation
vi: Trích dẫn

en: View used to select the nodes
vi: View được sử dụng để chọn các node.

en: %name: this post can't be referenced.
vi: %name: bài viết này không thể được tham chiếu.

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: Default image
vi: Ảnh mặc định

en: Use default image
vi: Dùng ảnh mặc định

en: Choose a image that will be used as default.
vi: Chọn ảnh dùng làm mặc định.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If a larger image is uploaded, it will be resized to reflect the given width and height.
vi: Kích cỡ ảnh tối đa được phép thể hiện ở dạng WIDTHxHEIGHT (v.d. 640x480). Đặt về 0 để không hạn chế. Nếu một ảnh cỡ lớn hơn được tải lên, nó sẽ được đổi kích thước nhưng vẫn giữ tỷ lệ rộng và cao đã cho.

en: This text will be used by screen readers, search engines, or when the image cannot be loaded.
vi: Văn bản này sẽ được sử dụng bởi các trình đọc màn hình, công cụ tìm kiếm, hoặc khi không tải được ảnh.

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Join summary
vi: Gộp bảng tóm tắt

en: Split summary at cursor
vi: Chia bản giản lược tại vị trí con trỏ

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: <Basic validation>
vi: <Kiểm tra cơ bản>

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Primary
vi: Chính

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: Dashboard
vi: Trang tổng hợp

en: View link
vi: Xem liên kết

en: %title field is required.
vi: Trường %title là bắt buộc.

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Videos
vi: Phim

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Display the results as a slideshow.
vi: Trình bày kết quả dạng slideshow.

en: Create new
vi: Tạo mới

en: The file could not be uploaded.
vi: Không tải được tệp lên.

en: Configure ImageAPI.
vi: Cấu hình ImageAPI.

en: There are no image toolkit modules enabled. Toolkit modules can be enabled from the <a href="!admin-build-modules">module configuration page</a>.
vi: Không có mô đun bộ công cụ ảnh nào được bật. Mô đun bộ công cụ có thể được bật từ <a href="%21admin-build-modules">trang cấu hình mô đun</a>.

en: The %toolkit module is the only enabled image toolkit. Drupal will use it for resizing, cropping and other image manipulations.
vi: Mô đun %toolkit là bộ công cụ ảnh duy nhất được bật. Drupal sẽ dùng nó để cho việc đổi kích thước, cắt và các thao tác ảnh khác.

en: Select a default image processing toolkit
vi: Chọn một bộ công cụ xử lý ảnh mặc định

en: This setting lets you choose which toolkit Drupal uses resizing, cropping and other image manipulations.
vi: Mục này cho phép bạn chọn bộ công cụ mà Drupal dùng cho việc đổi kích thước, cắt và các thao tác ảnh khác.

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
vi: Bộ công cụ xử lý hình ảnh %toolkit được chọn không thể xử lý chính xác %function.

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality, but bigger files.
vi: Định nghĩa chất lượng ảnh cho các thao tác JPEG. Thay đổi từ 0 đến 100. Giá trị cao hơn có nghĩa là chất lượng ảnh tốt hơn, nhưng tập tin sẽ lớn hơn.

en: Compression Quality
vi: Chất lượng nén

en: Checking this option will display the ImageMagick commands and output to users with the <em>administer site configuration</em> permission.
vi: Việc đánh dấu tùy chọn này sẽ hiển thị các lệnh ImageMagick và đầu ra tới người dùng có quyền <em>quản trị cấu hình site</em>.

en: Version information
vi: Thông tin phiên bản

en: The ImageMagick <kbd>convert</kbd> binary was located and return this version information.
vi: ImageMagick <kbd>convert</kbd> binary đã được định vị và trả thông tin phiên bản này.

en: The specified ImageMagick path %file does not exist.
vi: Đường dẫn ImageMagik được chỉ định %file không tồn tại.

en: The specified ImageMagick path %file is not executable.
vi: Đường dẫn ImageMagik được chỉ định %file là không thực thi.

en: PHP's <a href="!open-basedir">open_basedir</a> security restriction is set to %open-basedir, which may be interfering with attempts to locate ImageMagick.
vi: Hạn chế bảo mật <a href="%21open-basedir">open_basedir</a> của PHP được đặt về %open-basedir, điều này có thể ảnh hưởng đến các cố gắng để định vị ImageMagick.

en: ImageAPI Toolkit
vi: Bộ công cụ ImageAPI

en: PHP GD was not compiled with %format support.
vi: PHP GD không được biên dịch với hỗ trợ %format.

en: GD Image Rotation
vi: Xoay GD Image

en: Low Quality / Poor Performance
vi: Chất lượng thấp/Hiệu năng kém

en: GD Image Filtering
vi: Lọc GD Image

en: ImageAPI supporting multiple toolkits.
vi: ImageAPI hỗ trợ nhiều bộ công cụ.

en: Uses PHP's built-in GD2 image processing support.
vi: Dùng hỗ trợ xử lý ảnh GD2 dựng sẵn của PHP.

en: Native
vi: Sở hữu

en: Draft
vi: Nháp

en: Save Draft
vi: Lưu bản nháp

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Canvas
vi: Vùng vẽ

en: Start time
vi: Thời điểm đầu:

en: Node module form.
vi: Biểu mẫu module node.

en: Locale module form.
vi: Biểu mẫu module locale.

en: Taxonomy module form.
vi: Biểu mẫu module taxonomy.

en: No description
vi: Không mô tả

en: Numbered list
vi: Danh sách đánh số

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: %name: this field cannot hold more than @count values.
vi: %name: trường này không được phép chứa nhiều hơn @count giá trị.

en: Name of top taxonomy term
vi: Tên của danh mục cao nhất

en: ID of top taxonomy term
vi: ID của danh mục cao nhất

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: viewed comment
vi: bình luận đã xem

en: published comment
vi: bình luận đã xuất bản

en: unpublished comment
vi: bình luận chưa xuất bản

en: After saving new content
vi: Sau khi lưu nội dung mới

en: After updating existing content
vi: Sau khi sửa nội dung

en: saved content
vi: nội dung đã lưu

en: After deleting content
vi: Sau khi xóa nội dung

en: rules
vi: quy tắc

en: After saving a new term
vi: Sau khi tạo phân loại

en: updated term
vi: thuật ngữ đã cập nhật

en: unchanged term
vi: thuật ngữ chưa sửa

en: Create a user
vi: Tạo người dùng

en: Block a user
vi: Khóa một người dùng

en: Rule sets
vi: Nhóm quy tắc

en: Rules administration links.
vi: Đường dẫn quản trị Quy tắc.

en: Customize your site by configuring rules that are evaluated on events.
vi: Tùy biến website bằng cách cấu hình quy tắc dựa trên các sự kiện.

en: Create and manage rule sets.
vi: Tạo và quản lý các nhóm quy tắc.

en: '@column' => value for @column
vi: '@column' => giá trị cho @column

en: Vertical Tabs
vi: Tab nằm dọc

en: Not in book
vi: Không nằm trong sách

en: New book
vi: Sách mới

en: By @name on @date
vi: Bởi @name vào lúc @date

en: By @name
vi: @name viết

en: Not in menu
vi: Không có trong trình đơn

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: In Progress
vi: Đang tiến hành

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Teaser break
vi: Ngắt tóm lược

en: Configure Embedded Media Field: Allow content types to use various 3rd party providers, enter API keys, etc.
vi: Cấu hình Trường Media Nhúng: Cho phép các loại nội dung sử dụng thông tin từ các nhà cung cấp thứ 3, nhập mã API...

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: You need to specify the 'allowed values' for this field.
vi: Bạn cần xác định 'các giá trị được phép' cho trường dữ liệu này.

en: form
vi: biểu mẫu

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: The user ID of the currently logged in user.
vi: ID của người dùng đang đăng nhập

en: The email address of the currently logged in user.
vi: Địa chỉ email của người dùng đang đăng nhập

en: The message that should be sent.
vi: Thông điệp sẽ được gửi đi.

en: The results of this submission may be viewed at:
vi: Thông tin gửi lên được hiển thị tại:

en: New component name
vi: Tên thành phần mới

en: Your webform has been published.
vi: Webform của bạn đã được xuất bản.

en: The component positions and mandatory values have been updated.
vi: Vị trí và giá trị ủy nhiệm của thành phần đã được cập nhật

en: Component %name cloned.
vi: Thành phần %name đã được nhân bản.

en: Component %name updated.
vi: Thành phần %name đã được cập nhật

en: New component %name added.
vi: Thành phần %name mới đã được thêm vào

en: Delete the %name component?
vi: Có muốn xóa thành phần %name?

en: This will immediately delete the %name component from the %webform webform. This cannot be undone.
vi: Việc này sẽ xóa thành phần %name khỏi webform %webform. Việc này không thể hủy.

en: Component %name deleted.
vi: Đã xóa thành phần %name.

en: Show !count results per page.
vi: Hiện !count kết quả một trang.

en: @total results total.
vi: Tổng cộng @total kết quả.

en: This is the delimiter used in the CSV/TSV file when downloading Webform results. Using tabs in the export is the most reliable method for preserving non-latin characters. You may want to change this to another character depending on the program with which you anticipate importing results.
vi: Đây là kí tự ngăn cách dùng trong tệp CSV/TSV khi trình bày kết quả form nhúng. Dùng dấu tab là cách hay nhất để giữ nguyên các ký tự không phải chữ latin. Thay đổi lại tùy chọn này cho phù hợp với chương trình dùng để xem tệp kết quả.

en: Submissions for this form are closed.
vi: Đệ trình cho biểu mẫu này đã bị khóa lại.

en: You have already submitted this form.
vi: Bạn đã đệ trình mẫu biểu này rồi.

en: You may not submit another entry at this time.
vi: Hiện tại bạn không thể đệ trình thêm nữa.

en: <a href="!url">View your previous submissions</a>.
vi: <a href="!url">Xem lại các lần gửi trước đây</a>.

en: Available components
vi: Các thành phần có sẵn

en: Default e-mail values
vi: Các giá trị thư điện tử mặc định.

en: The default sender address for emailed webform results; often the e-mail address of the maintainer of your forms.
vi: Địa chỉ gửi thư mặc định khi gửi kết quả lấy từ form nhúng; thường là địa chỉ thư của người quản lý form này.

en: The default sender name which is used along with the default from address.
vi: Tên người gửi thư mặc định, đi kèm theo địa chỉ gửi thư ở trên.

en: Default subject
vi: Chủ đề mặc định

en: Form submission from: %title
vi: Đệ trình biểu mẫu từ: %title

en: The default subject line of any e-mailed results.
vi: Tiêu đề thư mặc định, dùng khi gửi kết quả lấy từ form nhúng.

en: Allow cookies for tracking submissions
vi: Dùng cookie để theo dõi việc gửi kết quả

en: <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookies</a> can be used to help prevent the same user from repeatedly submitting a webform. This feature is not needed for limiting submissions per user, though it can increase accuracy in some situations. Besides cookies, Webform also uses IP addresses and site usernames to prevent repeated submissions.
vi: Sử dụng <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookie</a> sẽ giúp ngăn chặn việc người dùng gửi đi gửi lại cùng một form lên máy chủ, thông thường do mạng bị chậm.  Tính năng này không cần thiết cho việc giới hạn số lần gửi của mỗi người dùng, mà chỉ để tăng độ chính xác của kết quả gửi lên. Bên cạnh cookie, các form nhúng còn dựa vào địa chỉ IP và trạng thái đăng nhập của người dùng để chống spam kết quả.

en: Default export format
vi: Định dạng xuất ra mặc định

en: Default export delimiter
vi: Dấu phân cách xuất ra mặc định

en: Submission access control
vi: Quản lý truy cập kết quả

en: Select the user roles that may submit each individual webform
vi: Chọn các vai trò có thể truy cập cho từng form nhúng

en: Disable Webform submission access control
vi: Tắt chức năng kiểm tra truy cập với các form nhúng

en: By default, the configuration form for each webform allows the administrator to choose which roles may submit the form. You may want to allow users to always submit the form if you are using a separate node access module to control access to webform nodes themselves.
vi: Theo mặc định, cấu hình mỗi form nhúng cho phép quản trị viên chọn ra những vai trò nào có thể gửi form. Một cách khác để giới hạn những ai được quyền gửi form là dùng một module quản lý truy cập nội dung để quản lý quyền truy cập nội dung chứa form.

en: Form: !form
vi: Biểu mẫu: !form

en: You may use special tokens in this field that will be replaced with dynamic values.
vi: Có thể dùng các từ thay thế đặc biệt trong trường này, để truy cập vào các biến có trên trang.

en: Token values
vi: Các từ thay thế

en: Form components
vi: Thành phần trên form

en: Website timezone
vi: Múi giờ website

en: User timezone
vi: Múi giờ người dùng

en: Use a textfield for year
vi: Cho phép nhập năm thông qua trường văn bản

en: If checked, the generated date field will use a textfield for the year. Otherwise it will use a select list.
vi: Nếu chọn, người dùng sẽ phải gõ năm cần nhập vào, thay vì chọn từ danh sách như mặc định.

en: Leaving blank will use the default size.
vi: Để trống nếu muốn dùng kích thước mặc định.

en: Fieldsets allow you to organize multiple fields into groups.
vi: Nhóm gồm một hoặc nhiều trường, dùng thẻ fieldset

en: %field field is required.
vi: Trường %field là bắt buộc.

en: Filesize (KB)
vi: Kích cỡ tập tin (KB)

en: A field which is not visible to the user, but is recorded with the submission.
vi: Trường ẩn, không hiển thị cho người dùng xem, nhưng giá trị của nó vẫn xuất hiện trong phần kết quả lấy từ form.

en: Displays text as HTML in the form; does not render a field.
vi: Trình bày văn bản HTML trong form; không tạo trường nhập liệu.

en: Examples: $, #, -.
vi: Ví dụ: $, #, -.

en: Examples: lb, kg, %.
vi: Ví dụ: lb, kg, %.

en: New revision
vi: Phiên bản mới

en: layout
vi: bố cục

en: delete own
vi: xóa riêng

en: Change basic information
vi: Thay đổi thông tin cơ bản

en: %editor profile for %format
vi: Hồ sơ %editor cho định dạng %format

en: Enabled by default
vi: Bật theo mặc định

en: The default editor state for users having access to this profile. Users are able to override this state if the next option is enabled.
vi: Trình soạn thảo mặc định cho người dùng được phép sử dụng hồ sơ này. Người dùng cũng có thể chọn trạng thái khác nếu mục kế tiếp được chọn.

en: If allowed, users will be able to choose their own editor default state in their user account settings.
vi: Nếu được phép, người dùng có thể tự chọn bộ soạn thảo mặc định của mình từ trang thiết lập tài khoản.

en: Show <em>enable/disable rich text</em> toggle link
vi: Hiện liên kết để <em>bật/tắt văn bản giàu</em>

en: Whether or not to show the <em>enable/disable rich text</em> toggle link below a textarea. If disabled, the user setting or global default is used (see above).
vi: Hiện hoặc ẩn liên kết <em>bật/tắt văn bản giàu</em>. Nếu tắt, thiết lập toàn cục hoặc của người dùng sẽ được dùng (xem phần trên).

en: This option controls whether the editor toolbar is displayed above or below the editing area.
vi: Chọn vị trí sẽ trình bày thanh công cụ so với phần soạn thảo văn bản.

en: This option controls the alignment of icons in the editor toolbar.
vi: Chọn cách canh lề cho các biểu tượng trên thanh công cụ soạn thảo.

en: Where to display the path to HTML elements (i.e. <code>body > table > tr > td</code>).
vi: Có hiện thanh cấu trúc HTML không (vd: <code>body > table > tr > td</code>).

en: This option gives you the ability to enable/disable the resizing button. If enabled, the Path location toolbar must be set to "Top" or "Bottom" in order to display the resize icon.
vi: Hiện hoặc ẩn các nút kéo giãn kích thước vùng soạn thảo. Nếu bật, thanh cấu trúc HTML phải đặt ở "Đầu" hoặc "Cuối" vùng soạn thảo.

en: If enabled, potentially malicious code like <code>&lt;HEAD&gt;</code> tags will be removed from HTML contents.
vi: Nếu được bật, các đoạn mã độc tiềm năng như thẻ <code>&lt;HEAD&gt;</code> sẽ bị xóa khỏi nội dung HTML.

en: If enabled, the editor will insert TAB characters on tab and preserve other whitespace characters just like a PRE element in HTML does.
vi: Nếu chọn, trình soạn thảo sẽ chèn kí tự TAB cho các phím tab và giữ nguyên các ký tự khoảng trắng, như khi đặt trong thẻ PRE.

en: If enabled, HTML tags declaring the font size, font family, font color and font background color will be replaced by inline CSS styles.
vi: Nếu bật, các thẻ HTML cũ như font size, font family hay font color sẽ bị thay bằng thẻ style.

en: If enabled, the editor will remove most linebreaks from contents. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ xóa các chỗ ngắt dòng khỏi nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: If enabled, the editor will re-format the HTML source code. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ định dạng lại mã nguồn HTML cho nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: Force cleanup on standard paste
vi: Tự động xóa định dạng khi dán văn bản

en: If enabled, the default paste function (CTRL-V or SHIFT-INS) behaves like the "paste from word" plugin function.
vi: Chọn để tự động xóa các định dạng, giống như khi dùng trình bổ sung "Dán từ Word", ngay cả khi dùng thao tác dán thông thường (CTRL-V hoặc SHIFT-INS).

en: Comma separated list of HTML block formats. Possible values: <code>@format-list</code>.
vi: Danh sách các định dạng khối HTML được dùng, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các giá trị có thể dùng: <code>@format-list</code>.

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Editor default CSS
vi: CSS mặc định cho bộ soạn thảo

en: Defines the CSS to be used in the editor area.<br />Use theme CSS - loads stylesheets from current site theme.<br/>Define CSS - enter path for stylesheet files below.<br />Editor default CSS - uses default stylesheets from editor.
vi: Đặt kiểu dáng CSS áp dụng cho vùng soạn thảo. <br />CSS của giao diện - nạp các mã từ giao diện hiện thời.<br />CSS tự khai báo - nhập đường dẫn cho tệp CSS vào ô bên dưới.<br />CSS gốc của bộ soạn thảo - dùng kiểu dáng mặc định đi kèm theo bộ soạn thảo.

en: If "Define CSS" was selected above, enter path to a CSS file or a list of CSS files separated by a comma.
vi: Nếu chọn "CSS tự khai báo", nhập đường dẫn vào tệp CSS hoặc một danh sách các tệp CSS ngăn cách bằng dấu phẩy.

en: Available tokens: <code>%b</code> (base path, eg: <code>/</code>), <code>%t</code> (path to theme, eg: <code>themes/garland</code>)
vi: Các từ khóa giữ chỗ: <code>%b</code> (đường dẫn gốc, vd: <code>/</code>), <code>%t</code> (đường dẫn tới giao diện, vd <code>themes/garland</code>)

en: Optionally define CSS classes for the "Font style" dropdown list.<br />Enter one class on each line in the format: !format. Example: !example<br />If left blank, CSS classes are automatically imported from all loaded stylesheet(s).
vi: Khai báo các lớp CSS cho hộp chọn "Kiểu phông".<br /> Nhập một lớp trên một dòng, theo định dạng: !format. Ví dụ: !example<br />Nếu để trống, các lớp CSS sẽ được tự động nhập vào từ tất cả các kiểu dáng đã nạp.

en: Wysiwyg profile for %format has been saved.
vi: Đã lưu Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %format.

en: No editor
vi: Không có bộ soạn thảo

en: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Download</a>)
vi: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Tải về</a>)

en: Extract the archive and copy its contents into a new folder in the following location:<br /><code>@editor-path</code>
vi: Giải nén và chép nội dung vào một thư mục mới trong:<br /><code>@editor-path</code>

en: So the actual library can be found at:<br /><code>@library-filepath</code>
vi: Sao cho thư viện nằm tại:<br /><code>@library-filepath</code>

en: Installation instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt

en: There are no editor libraries installed currently. The following list contains a list of currently supported editors:
vi: Chưa có bộ soạn thảo nào được cài đặt. Các bộ soạn thảo hiện được hỗ trợ:

en: Are you sure you want to remove the profile for %name?
vi: Bạn có muốn xóa hồ sơ %name không?

en: Wysiwyg profile for %name has been deleted.
vi: Đã xóa Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %name.

en: Configure client-side editors.
vi: Cấu hình trình soạn thảo.

en: Disable rich-text
vi: Không dùng bộ soạn thảo

en: Enable rich-text
vi: Dùng bộ soạn thảo

en: The version of %editor could not be detected.
vi: Không nhận dạng được phiên bản của bộ soạn thảo %editor.

en: The installed version %version of %editor is not supported.
vi: Phiên bản %version của bộ soạn thảo %editor không được hỗ trợ.

en: Strike-through
vi: Gạch ngang

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Justify
vi: Canh đều

en: Forecolor
vi: Màu chữ

en: Backcolor
vi: Màu nền

en: Horizontal rule
vi: Đường ngang

en: Paste Text
vi: Dán chữ

en: Paste from Word
vi: Dán từ Word

en: Remove format
vi: Xóa định dạng

en: Character map
vi: Bảng chữ cái

en: HTML block format
vi: Định dạng khối HTML

en: Font style
vi: Kiểu phông

en: Create DIV container
vi: Tạo khối DIV

en: FitWindow
vi: Vừa với cửa sổ

en: Check spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Autogrow
vi: Tự thu phóng

en: Table drag/resize
vi: Kéo thả và đổi cỡ bảng

en: Table: Cell properties
vi: Bảng: Thuộc tính của ô

en: Table: Insert row after
vi: Bảng: Thêm một dòng phía sau

en: Table: Insert column after
vi: Bảng: Thêm một cột phía sau

en: Table: Insert cell after
vi: Bảng: thêm một ô phía sau

en: Table: Delete rows
vi: Bảng: xóa dòng

en: Table: Delete columns
vi: Bảng: xóa cột

en: Table: Delete cells
vi: Bảng: xóa ô

en: Table: Merge cells
vi: Bảng: gộp ô

en: Table: Horizontal split cell
vi: Bảng: Tách ô theo chiều ngang

en: Sup
vi: Chỉ số trên

en: Sub
vi: Chỉ số dưới

en: Clean-up
vi: Xóa

en: Visual aid
vi: Hỗ trợ thị lực

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Advanced horizontal rule
vi: Thanh ngang cao cấp

en: Advanced image
vi: Ảnh cao cấp

en: Advanced link
vi: Liên kết cao cấp

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Context menu
vi: Menu ngữ cảnh

en: Left-to-right
vi: Trái sang phải

en: Right-to-left
vi: Phải sang trái

en: Emotions
vi: Hình cười

en: Inline popups
vi: Hộp thoại trên cùng dòng

en: Insert date
vi: Chèn ngày tháng

en: Insert time
vi: Chèn thời gian

en: Insert layer
vi: Chèn lớp

en: Move forward
vi: Đi tới

en: Move backward
vi: Đi lui

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Paste text
vi: Dán chữ

en: Style properties
vi: Thuộc tính kiểu dáng

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Safari compatibility
vi: Tương thích với Safari

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Font Color
vi: Màu chữ

en: Show/hide hidden elements
vi: Ẩn hiện các đối tượng

en: Separate the teaser and body of this content
vi: Phân tách phần tóm lược và phần thân của nội dung này

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Convert view
vi: Biến đổi view

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Display all values
vi: Trình bày tất cả các giá trị

en: Display empty text
vi: Trình bày chuỗi trắng

en: Provide default argument
vi: Cung cấp tham số mặc định

en: Default argument type
vi: Kiểu tham số mặc định

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: If selected, users can enter multiple arguments in the form of 1+2+3 (for OR) or 1,2,3 (for AND).
vi: Nếu được chọn, người dùng có thể nhập nhiều tham số dưới dạng 1+2+3 (cho OR) hay 1,2,3 (cho AND).

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: This item is currently not exposed. If you <strong>expose</strong> it, users will be able to change the filter as they view it.
vi: Mục này hiện không được trình bày. Nếu bạn <strong>trình bày</strong> nó, người dùng sẽ có thể thay đổi bộ lọc khi họ thấy nó.

en: Force this exposed filter to accept only one option.
vi: Bắt buộc bộ lọc được trình bày này chấp nhận chỉ một tùy chọn.

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
vi: Cài thêm module Trợ giúp nâng cao tại !href để có thêm trợ giúp. <a href="@hide">Không hiển thị thông báo này nữa.</a>

en: Warning! Broken view!
vi: Cảnh báo! View bị hỏng!

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Not sure what to do? Try the "!getting-started" page.
vi: Không chắc chắn cần làm gì? Hãy thử trang "!getting-started"

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: Are you sure you want to delete the view %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa view %name?

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unknown or missing table name
vi: Tên bảng không rõ hoặc bị mất

en: Export this view
vi: Xuất view này ra

en: Create a copy of this view
vi: Tạo một bản sao của view này

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: View details
vi: Chi tiết view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: All Views-generated queries will include a special 'VIEWS' = 'VIEWS' string in the WHERE clause. This makes identifying Views queries in database server logs simpler, but should only be used when troubleshooting.
vi: Thêm chuỗi 'VIEWS' = 'VIEWS' vào mệnh đề WHERE trong các truy vấn SQL của View, để tiện nhận diện chúng trong bản ghi log của máy chủ. Chỉ nên dùng khi gỡ lỗi.

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Converted
vi: Đã biến đổi

en: Unable to find view.
vi: Không thể tìm view

en: Unable to convert view.
vi: Không thể biến đổi view

en: The view has been deleted
vi: View đã được xóa

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: filter
vi: Lọc

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Date and time of when the comment was posted.
vi: Ngày và giờ bài bình luận được gửi.

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Node statistics
vi: Thống kê node

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: All terms
vi: Tất cả các từ liệu

en: The description of the uploaded file.
vi: Mô tả của tập tin được tải lên.

en: All files attached to a node with upload.module.
vi: Tất cả các tập tin đính kèm tới một node với upload.module.

en: Has attached files
vi: Có các tập tin đã đính kèm

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: Provide a simple link to delete the user.
vi: Cung cấp một liên kết đơn giản để xóa người dùng.

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: Allow an argument to be ignored. The query will not be altered by this argument.
vi: Cho phép bỏ qua một tham số. Truy vấn sẽ không bị thay đồi bởi tham số này.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Unknown node type
vi: Kiểu node không rõ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Display node comments
vi: Trình bày các bình luận của node

en: Show None
vi: Không hiện

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
vi: Sử dụng toán tử OR viết hóa để tìm kiếm một trong hai từ khóa. Ví dụ: <strong>desktop OR laptop</strong>

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Row style
vi: Kiểu dòng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Update default display
vi: Cập nhật hiển thị mặc định

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: Title: @title
vi: Tiêu đề: @title

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Show only these tags
vi: Chỉ hiện những thẻ này

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: Tooltip
vi: Gợi ý công cụ

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Textarea
vi: Hộp văn bản

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Unmet dependencies: !dependencies
vi: Chưa được đáp ứng phụ thuộc: !dependencies

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: The feature !module cannot be enabled because it conflicts with !conflict.
vi: Không kích hoạt được Gói tính năng !module vì có xung đột với !conflict.

en: Reverted all <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong>.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Update translations
vi: Cập nhật bản dịch

en: This module improves support for multilingual content in Drupal sites:
vi: Mô đun này cải thiện việc hỗ trợ cho nội dung đa ngôn ngữ trên các site Drupal:

en: Extended language support
vi: Hỗ trợ ngôn ngữ mở rộng

en: Configure extended options for multilingual content and translations.
vi: Cấu hình các tùy chọn mở rộng cho các nội dung và bản dịch đa ngôn ngữ.

en: Multilingual variables.
vi: Các biến đa ngôn ngữ.

en: Localizable block
vi: Khối có thể bản địa hóa

en: Multilingual block (Metablock)
vi: Khối đa ngôn ngữ (Metablock)

en: This module provides support for multilingual blocks.
vi: Module này cung cấp hỗ trợ cho các khối đa ngôn ngữ.

en: You can set up a language for a block or define it as translatable:
vi: Bạn có thể thiết lập ngôn ngữ cho một khối và xác định nó là có thể dịch được:

en: To search and translate strings, use the <a href="@translate-interface">translation interface</a> pages.
vi: Để tìm kiếm và dịch các chuỗi, xin dùng <a href="@translate-interface">trang dịch</a>.

en: All languages (Translatable)
vi: Tất cả các ngôn ngữ (có thể dịch)

en: Multilingual blocks have been updated. Please, review your blocks configuration.
vi: Các khối đa ngôn ngữ đã được cập nhật. Vui lòng xem lại các cấu hình khối của bạn.

en: Content type names
vi: Tên các kiểu nội dung

en: Optionally, you can set up a language for a menu item so it is only displayed for that language.
vi: Một cách tùy chọn, bạn có thể thiết lập một ngôn ngữ cho một mục thực đơn để nó chỉ hiển thị trong ngôn ngữ đó.

en: Select text groups
vi: Chọn nhóm văn bản

en: Refresh strings
vi: Làm tươi các chuỗi

en: This will create all the missing strings for the selected text groups.
vi: Thao tác này sẽ tạo các chuỗi đang thiếu cho nhóm văn bản được chọn.

en: Select languages
vi: Chọn ngôn ngữ

en: On this page you can refresh and update values for user defined strings.
vi: Trên trang này bạn có thể làm tươi và cập nhật các giá trị cho các chuỗi người dùng tự định nghĩa.

en: Use the refresh option when you are missing strings to translate for a given text group. All the strings will be re-created keeping existing translations.
vi: Dùng tùy chọn Làm tươi khi bạn bị mất các chuỗi cần dịch cho một nhóm văn bản đã chọn. Tất cả các chuỗi sẽ được tạo lại nhưng vẫn giữ nguyên các bản dịch đang có.

en: Use the update option when some of the strings had been previously translated with the localization system, but the translations are not showing up for the configurable strings.
vi: Dùng lựa chọn Cập nhật khi một số chuỗi đã được dịch nhưng bản dịch không xuất hiện trong phần chuỗi cấu hình được.

en: Already added languages
vi: Các ngôn ngữ đã được thêm vào

en: Updated string %location for textgroup %textgroup: %string
vi: Đã cập nhật chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Created string %location for text group %textgroup: %string
vi: Đã tạo chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Create new translation
vi: Tạo bản dịch mới

en: Translation mode
vi: Chế độ dịch thuật

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Drag to re-order
vi: Kéo để sắp xếp lại

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
vi: Các thay đổi được thực hiện trong bảng này sẽ không được lưu cho đến khi biểu mẫu được đệ trình.

en: The permissions of directory %directory have been changed to make it writable.
vi: Quyền truy cập của thư mục %directory đã được chuyển thành cho phép ghi.

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
vi: Trường dữ liệu !name không thể dài hơn %max ký tự nhưng độ dài hiện tại là %length ký tự.

en: Illegal choice %choice in %name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở thành phần %name

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: Polls
vi: Thăm dò ý kiến

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Short date format
vi: Định dạng ngắn cho ngày tháng

en: Medium date format
vi: Định dạng vừa cho ngày tháng

en: Long date format
vi: Định dạng dài cho ngày tháng

en: A description of the term. To be displayed on taxonomy/term pages and RSS feeds.
vi: Phần mô tả của từ liệu, được trình bày ở các trang taxonomy/term và các nguồn tin RSS.

en: Translation settings
vi: Thiết lập bản dịch

en: Wipe and rebuild
vi: Xóa và tạo lại

en: File name without extension
vi: Tên tập tin không có phần mở rộng

en: File extension
vi: Phần mở rộng của tập tin

en: %name: title mismatch. Please check your selection.
vi: %name: tiêu đề không trùng khớp. Vui lòng kiểm tra lại chọn lựa của bạn.

en: Minimum resolution for Images
vi: Độ phân giải tối thiểu cho ảnh

en: The minimum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an image that is smaller than these dimensions is uploaded it will be rejected.
vi: Kích cỡ ảnh tối thiểu biểu diễn ở dạng WIDTHxHEIGHT (v.d. 640x480). Đặt về 0 để không hạn chế. Nếu tải lên một ảnh nhỏ hơn kích thước này sẽ bị từ chối.

en: ALT text settings
vi: Thiết lập văn bản thay thế

en: Enable user input alternate text for images.
vi: Bật văn bản thay thế người dùng nhập cho ảnh.

en: Default ALT text
vi: Văn bản thay thế mặc định

en: This value will be used for alternate text by default.
vi: Giá trị sẽ được dùng là văn bản thay thế theo mặc định.

en: Title text settings
vi: Thiết lập văn bản tiêu đề

en: Enable user input title text for images.
vi: Bật văn bản tiêu đề người dùng nhập cho ảnh.

en: Default Title text
vi: Văn bản tiêu đề mặc định

en: This value will be used as the image title by default.
vi: Giá trị sẽ được dùng như tiêu đề ảnh theo mặc định.

en: Alternate Text
vi: Văn bản thay thế

en: The title is used as a tool tip when the user hovers the mouse over the image.
vi: Tiêu đề này sẽ được dùng làm chú thích nổi khi người dùng di chuột lên trên ảnh.

en: Image linked to node
vi: Ảnh liên kết tới node

en: Image linked to file
vi: Ảnh liên kết tới tập tin

en: The selected file %name could not be saved.
vi: Tập tin được chọn %name không thể được lưu.

en: The path %directory was checked as a directory, but it is a file.
vi: Đường dẫn đến %directory được kiểm tra như là thư mục, nhưng nó là một tập tin.

en: Progress indicator
vi: Báo cáo tiến độ

en: Bar with progress meter
vi: Thanh tiến độ

en: Throbber
vi: Con chạy

en: Path settings
vi: Thiết lập đường dẫn

en: The file in the @field field was unable to be uploaded.
vi: Tập tin trong trường @field không thể được tải lên.

en: The file referenced by the %field field does not exist.
vi: Tập tin được tham chiếu bởi trường %field không tồn tại.

en: The file upload failed. %upload
vi: Không tải được tệp lên. %upload

en: Displays the file system path to the file.
vi: Hiển thị đường dẫn tập tin hệ thống đến tập tin.

en: URL to file
vi: URL tới tập tin

en: Displays a full URL to the file.
vi: Hiển thị đầy đủ URL tới tập tin.

en: An unrecoverable error occurred. The uploaded file likely exceeded the maximum file size (@size) that this server supports.
vi: Đã xảy ra một lỗi nghiêm trọng. Tệp tin tải lên có kích thước quá lớn so với kích thước tối đa mà máy chủ này hỗ trợ (@size).

en: Starting upload...
vi: Bắt đầu tải lên...

en: Uploading... (@current of @total)
vi: Đang tải... (@current trong tổng số @total)

en: The file contents (@type) do not match its extension (@extension).
vi: Nội dung của tập tin (@type) không tương thích với phần mở rộng của nó(@extension).

en: The image must be exactly %dimensions pixels.
vi: Hình ảnh phải chính xác %dimensions pixels.

en: The image will not fit between the dimensions of %min_dimensions and %max_dimensions pixels.
vi: Hình ảnh sẽ không phù hợp giữa kích thước %min_dimensions và %mã_dimensions pixels.

en: Images must be exactly @min_size pixels
vi: Kích thước tối thiểu của ảnh phải chính xác @min_size pixels

en: Images must be between @min_size pixels and @max_size
vi: Kích thước ảnh phải giữa @min_sizw pixels và @max_size

en: Images larger than @max_size pixels will be scaled
vi: Những ảnh có kích thước lớn hơn @max_size pixels sẽ bị co lại.

en: Images must be smaller than @max_size pixels
vi: Kích thước ảnh phải nhỏ hơn @max_size pixels

en: Images must be larger than @max_size pixels
vi: Kích thước ảnh phải lớn hơn @max_size pixels

en: The file is not a known image format.
vi: Không nhận ra định dạng ảnh của tập tin.

en: Your server is capable of displaying file upload progress, but does not have the required libraries. It is recommended to install the <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress library</a> (preferred) or to install <a href="http://us2.php.net/apc">APC</a>.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin, nhưng chưa được cài đặt các thư viện cần thiết. Hãy thông báo với quản trị hệ thống để cài đặt <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>, hoặc <a href="http://us2.php.net/apc">Thư viện APC</a>.

en: Your server is capable of displaying file upload progress using APC RFC1867. Note that only one upload at a time is supported. It is recommended to use the <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress library</a> if possible.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên thông qua thư viện APC RFC1867. Lưu ý rằng thư viện này không hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp cùng lúc. Để hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp tin đồng thời, hãy sử dụng <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>.

en: Migrating filefield values
vi: Di chuyển các giá trị filefield

en: Your server is not capable of displaying file upload progress. File upload progress requires PHP 5.2 and an Apache server.
vi: Máy chủ của bạn không có khả năng hiển thị quá trình tải tập tin lên. Quá trình tải tập tin lên yêu cầu PHP 5.2 và máy chủ Apache.

en: Your server is not capable of displaying file upload progress. File upload progress requires PHP be run with mod_php and not as FastCGI.
vi: Máy chủ web không hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên. Tính năng này yêu cầu máy chủ web phải chạy PHP thông qua mod_php, chứ không phải FastCGI.

en: Your server is capable of displaying file upload progress through APC, but it is not enabled. Add <code>apc.rfc1867 = 1</code> to your php.ini configuration. Alternatively, it is recommended to use <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>, which supports more than one simultaneous upload.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên thông qua thư viện APC, nhưng thư viện này không được sử dụng. Hãy thêm dòng <code>apc.rfc1867 = 1</code> vào tệp cấu hình php.ini để sử dụng nó. Hoặc tối ưu hơn là sử dụng <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>, để hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp tin đồng thời.

en: Enabled (<a href="http://php.net/manual/en/apc.configuration.php#ini.apc.rfc1867">APC RFC1867</a>)
vi: Đã kích hoạt (<a href="http://php.net/manual/en/apc.configuration.php#ini.apc.rfc1867">APC RFC1867</a>)

en: Enabled (<a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>)
vi: Đã kích hoạt (<a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>)

en: Upload progress
vi: Tiến độ tải lên

en: Width of a video or image file in pixels.
vi: Chiều rộng của Video hoặc hình ảnh theo pixels.

en: Height of a video or image file in pixels.
vi: Chiều cao của Video hoặc hình ảnh theo pixels.

en: The duration of audio or video files, in seconds.
vi: Thời lượng của tập tin âm thanh hoặc tập tin video theo giây.

en: Default (usually mm:ss)
vi: Mặc định (thường thì mm:ss)

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Strongarm
vi: Thao tác với các giá trị mặc định

en: Layers
vi: Lớp

en: %name: the value may be no smaller than %min.
vi: %name:giá trị không thể nhỏ hơn %min.

en: %name: the value may be no larger than %max.
vi: %name: giá trị không thể lớn hơn %max.

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Scheduler module settings
vi: Cài đặt mô-đun Lịch trình

en: Allows site admins to configure scheduler.
vi: Cho phép quản trị viên cấu hình Lịch Trình.

en: delete any
vi: xóa bất kỳ

en: edit any
vi: sửa đổi bất kỳ

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Panel nodes are node content and appear in your searches, but are more limited than panel pages.
vi: Các nút Panel là các nội dung của nút xuất hiện khi ta tìm kiếm trên hệ thống, nhưng bị giới hạn nhiều hơn so với trang panel.

en: Panel node
vi: Panel nút

en: Mini panels are small content areas exposed as blocks, for when you need to have complex block layouts or layouts within layouts.
vi: Các mini-panel là các mẩu nội dung nhỏ, cho phép tạo các khối có bố cục và hỗ trợ việc lồng ghép các bố cục với nhau.

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: CSS properties
vi: Các thuộc tính CSS

en: A panel layout broken up into rows and columns.
vi: Một bố cục pa-nen chia dạng các cột và dòng.

en: Configure which content is available to add to panel node displays.
vi: Cấu hình các nội dung có thể thêm vào các nút panel.

en: Region settings
vi: Thiếp lập vùng

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Add content items and change their location with a drag and drop interface.
vi: Thêm các mẩu nội dung và thay đổi vị trí trên giao diện kéo thả bên dưới.

en: Form settings
vi: Các thiết lập mẫu biểu

en: Author name
vi: Tên tác giả

en: Menu module form.
vi: Biểu mẫu module menu.

en: Upload module form.
vi: Biểu mẫu module upload.

en: CCK - No Views integration
vi: CCK - Không tích hợp Views

en: CCK integration with Views module requires Views 6.x-2.0-rc2 or greater.
vi: CCK tích hợp với module Views đòi buộc Views từ phiên bản 6.x-2.0-rc2 trở lên.

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: » Add a new content type
vi: » Tạo một kiểu nội dung mới

en: @field_name (Locked)
vi: @field_name (Bị khóa)

en: - Select a field type -
vi: - Chọn một kiểu trường -

en: - Select a widget -
vi: - Chọn một widget -

en: Field name (a-z, 0-9, _)
vi: Tên trường (a-z, 0-9, _)

en: Type of data to store.
vi: Kiểu dữ liệu sẽ lưu trữ.

en: Form element to edit the data.
vi: Đối tượng form để chỉnh sửa dữ liệu.

en: - Select an existing field -
vi: - Chọn một trường đã khai báo -

en: Field to share
vi: Chia sẻ trường

en: Group name (a-z, 0-9, _)
vi: Tên nhóm (a-z, 0-9, _)

en: Add new field: you need to provide a label.
vi: Thêm trường mới: bạn phải nhập nhãn của trường.

en: Add new field: you need to provide a field name.
vi: Thêm trường mới: bạn phải nhập tên trường.

en: Add new field: the field name %field_name is invalid. The name must include only lowercase unaccentuated letters, numbers, and underscores.
vi: Thêm trường mới: Tên %field_name của trường là không hợp lệ. Tên này chỉ được phép bao gồm chữ cái viết thường, chữ số và gạch dưới.

en: Add new field: the field name %field_name is too long. The name is limited to 32 characters, including the 'field_' prefix.
vi: Thêm trường mới: Tên %field_name của trường quá dài. Tên này không được phép dài hơn 32 ký tự, tính cả phần đầu 'field_' được thêm vào.

en: Add new field: the field name %field_name already exists.
vi: Thêm trường mới: Tên %field_name của trường đã được sử dụng.

en: Add new field: you need to select a field type.
vi: Thêm trường mới: bạn phải chọn một loại trường.

en: Add new field: you need to select a widget.
vi: Thêm trường mới: bạn phải chọn một widget.

en: Add new field: invalid widget.
vi: Thêm trường mới: widget không hợp lệ.

en: Add existing field: you need to provide a label.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải nhập nhãn của trường.

en: Add existing field: you need to select a field.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải chọn một trường.

en: Add existing field: you need to select a widget.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải chọn một widget.

en: Add existing field: invalid widget.
vi: Thêm trường đã có: widget không hợp lệ.

en: Edit basic information
vi: Sửa thông tin cơ bản

en: A human-readable name to be used as the label for this field in the %type content type.
vi: Tên người-đọc được sử dụng như một nhãn cho trường dữ liệu này trong kiểu nội dung %type.

en: Updated basic settings for field %label.
vi: Đã cập nhật các thiết lập cơ bản cho trường dữ liệu %label.

en: The field %field is locked and cannot be edited.
vi: Trường %field đang bị khóa nên không thể chỉnh sửa.

en: %type basic information
vi: %type thông tin cơ bản

en: Maximum number of values users can enter for this field.
vi: Số giá trị tối đa mà người dùng được phép nhập vào trường này.

en: 'Unlimited' will provide an 'Add more' button so the users can add as many values as they like.
vi: 'Không giới hạn' sẽ cho một nút 'Thêm nữa' để người dùng thêm vào bao nhiêu giá trị cũng được.

en: The PHP code for 'default value' returned @value, which is invalid.
vi: Đoạn mã PHP cho 'giá trị mặc đinh' đã trả về @value, một giá trị không hợp lệ.

en: %name must be an integer.
vi: %name phải là số nguyên.

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: %name must be a number.
vi: %name phải là số.

en: You have to return the default value in the expected format.
vi: Bạn phải trả về giá trị mặc định trong định dạng định trước.

en: Field has value
vi: Trường dữ liệu có giá trị

en: Field has changed
vi: Trường dữ liệu đã thay đổi

en: Appears in: @types
vi: Trình bày trong: @types

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Custom label
vi: Nhãn tùy chỉnh

en: You need to provide a label.
vi: Bạn phải cung cấp một nhãn.

en: You need to provide a group name.
vi: Bạn cần cung cấp một tên nhóm.

en: The group name %group_name is too long. The name is limited to 32 characters, including the 'group_' prefix.
vi: Tên nhóm %group_name quá dài. Tên nhóm bị giới hạn ở 32 ký tự, tính cả tiền tố 'group_'.

en: The group name %group_name already exists.
vi: Tên nhóm %group_name đã tồn tại.

en: Add new group:
vi: Thêm nhóm mới:

en: Add new group: you need to provide a label.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một nhãn.

en: Add new group: you need to provide a group name.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một tên cho nhóm.

en: Standard group
vi: Nhóm chuẩn

en: Create display groups for CCK fields.
vi: Tạo các nhóm trình bày cho các trường dữ liệu CCK.

en: %name: found no valid post with that title.
vi: %name: không tìm thấy bài gửi hợp lệ cho tiêu đề này.

en: Only numbers are allowed in %field.
vi: Trường %field chỉ chấp nhận các số.

en: View used to select the users
vi: View được sử dụng để chọn ra các người dùng

en: %name: invalid user.
vi: %name: người dùng không hợp lệ.

en: New field
vi: Trường dữ liệu mới

en: Existing field
vi: Trường dữ liệu sẵn có

en: New group
vi: Nhóm mới

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Manage Drupal variable settings that have been strongarmed.
vi: Quản lý các thiết lập cho các biến của Drupal đã được lưu trữ.

en: Lock
vi: Khoá

en: width @width
vi: chiều rộng @width

en: height @height
vi: chiều cao @height

en: upscaling allowed
vi: Cho phép phóng to

en: random between -@degrees&deg and @degrees&deg
vi: ngẫu nhiên giữa -@degrees độ và @degrees độ

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the site mission statement as content.
vi: Thêm mô tả nhiệm vụ của website vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage mini panels
vi: Quản lý các mini-panel

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Structure
vi: Cấu trúc

en: Buffer
vi: Bộ đệm

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: Examples: 6.x-1.0, 6.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 6.x, 1.0, 6.x-1.0-Beta1

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: Example: http://mywebsite.com/fserver
vi: Ví dụ: http://mywebsite.com/fserver

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Populate feature
vi: Sinh tính năng

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Unique
vi: Không trùng lặp

en: My Account
vi: Tài khoản của tôi

en: Edit style
vi: Chỉnh sửa kiểu

en: Delete style
vi: Xóa kiểu dáng ảnh

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Page footer message
vi: Thông điệp chân trang

en: Add the page footer message as content.
vi: Thêm thông điệp chân trang vào nội dung.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Title type
vi: Kiểu tiêu đề

en: Manually set
vi: Người dùng đặt

en: From pane
vi: Lấy từ pane

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>. Strings such as today, +2 months, and Dec 9 2004 are all valid.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>. Các chuỗi như today, +2 months, và Dec 9 2004 đều hợp lệ.

en: If a text group is no showing up here it means this feature is not implemented for it.
vi: Nếu một hoặc vài nhóm văn bản không xuất hiện trong danh sách này, chứng tỏ tính năng này không phát triển cho nó.

en: Image files
vi: Nhập tập tin

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Please enter a valid version with core and major version number. Example: !example
vi: Xin nhập chuỗi phiên bản hợp lệ, bao gồm phiên bản của nhân và phiên bản chính. Ví dụ: !example

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: All <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong> reviewed.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: Orphaned dependencies
vi: Các phụ thuộc đã lỗi thời

en: These modules are dependencies of features that have been disabled. They may be disabled without affecting other components of your website.
vi: Các module này chỉ để phục vụ các tính năng hiện đã bị vô hiệu hóa. Ta có thể tắt chúng đi mà không làm ảnh hưởng tới các thành phần khác trên website.

en: Disable selected modules
vi: Vô hiệu hoá các module đã chọn

en: Leave enabled
vi: Giữ nguyên ở trạng thái bật

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: administer features
vi: quản trị các tính năng

en: manage features
vi: quản lí các tính năng

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Detect and disable any orphaned feature dependencies.
vi: Phát hiện và tắt các phụ thuộc không còn cần thiết cho các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Other tools
vi: Công cụ khác

en: Render
vi: Trình bày

en: No revision
vi: Không có phiên bản nào

en: @number comments per page
vi: @number lời bình mỗi trang

en: Requires a title
vi: Phần tiêu đề là bắt buộc

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: Other blocks
vi: Các khối khác

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The formatted content of the comment itself.
vi: Nội dung đã được định dạng của bình luận này.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The human-readable name of the node type.
vi: Tên dành cho người dùng của kiểu nội dung.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: HTML attributes
vi: Thuộc tính HTML

en: Hardcoded
vi: Cố định trong mã nguồn

en: Main page content
vi: Nội dung chính của trang

en: The unique ID of the content item, or "node".
vi: Mã duy nhất cho nội dung này, hoặc "nút".

en: E-mails
vi: Thư điện tử

en: Fixed width
vi: Độ rộng cố định

en: A simple one-column, tableless, fluid width administration theme.
vi: Chủ đề quản trị một cột đơn giản, không bảng, chiều rộng uyển chuyển.

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: File Format
vi: Định dạng Tập tin

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: Webform enables nodes to have attached forms and questionnaires.
vi: Webform cho phép đính kèm biểu mẫu và câu hỏi vào site.

en: To add one, create a !types piece of content.
vi: Để thêm một form, hãy tạo một nội dung thuộc kiểu !type.

en: This page lists all of the content on the site that may have a webform attached to it.
vi: Trang này liệt kê tất cả các nội dung có đính kèm biểu mẫu web trên hệ thống.

en: A special textfield that accepts e-mail addresses.
vi: Trường văn bản đặc biệt, chỉ cho phép người dùng gõ các địa chỉ e-mail vào.

en: Allow users to upload files of configurable types.
vi: Cho phép người dùng tải các loại tập tin được quy định lên.

en: Page break
vi: Tách trang

en: Organize forms into multiple pages.
vi: Tách form thành nhiều trang.

en: Select options
vi: Danh sách chọn

en: Webform settings
vi: Thiết lập webform

en: Edit e-mail settings
vi: Sửa thiết lập e-mail

en: Check that all entered values for this field are unique. The same value is not allowed to be used twice.
vi: Đảm bảo tất cả các giá trị nhập vào trường này phải là duy nhất. Nếu người dùng nhập vào một giá trị đã có, thì kết quả gửi đi sẽ bị hủy.

en: Other...
vi: Khác...

en: Maximum length of the textfield value.
vi: Chiều dài tối đa của giá trị có thể nhập vào trong trường này

en: Webform-enabled content types
vi: Các kiểu nội dung có thể nhúng form

en: Webform allows you to enable the webform components for any content type.  Choose the types on which you would like to associate webform components.
vi: Form nhúng cho phép ta nhúng các thành phần của form vào bất kỳ kiểu nội dung nào trên site. Chọn những kiểu nội dung muốn nhúng form đi kèm.

en: E-mail address format
vi: Định dạng địa chỉ e-mail

en: Long format: "Example Name" &lt;name@example.com&gt;
vi: Dạng dài: "Tên ví dụ" &lt;diachi@example.com&gt;

en: Short format: name@example.com
vi: Dạng ngắn: diachi@example.com

en: Most servers support the "long" format which will allow for more friendly From addresses in e-mails sent. However many Windows-based servers are unable to send in the long format. Change this option if experiencing problems sending e-mails with Webform.
vi: Hầu như máy chủ nào cũng hỗ trợ "dạng đầy đủ", để địa chỉ gửi thư thân thiện hơn. Tuy nhiên, các máy chủ nền Windows lại không hỗ trợ định dạng này. Đổi lại thiết lập này nếu gặp lỗi gửi kết quả của form nhúng qua e-mail.

en: There are currently no webforms on your site. Create a !types piece of content.
vi: Bạn chưa tạo biểu mẫu web nào cả. Xin hãy tạo !types.

en: Include all components
vi: Bao gồm tất cả các thành phần

en: Component value
vi: Giá trị của thành phần

en: Currently not sending e-mails, add an e-mail recipient below.
vi: Form này hiện không gửi email thông báo nào hết, hãy khai báo địa chỉ email nhận thông báo vào bên dưới.

en: Form submissions will be e-mailed to this address. Any email, select, or hidden form element may be selected as the recipient address. Multiple e-mail addresses may be separated by commas.
vi: Thông tin do người dùng gửi lên từ form nhúng sẽ được gửi e-mail tới cho địa chỉ này. Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ người nhận bao gồm trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn. Ngăn cách các địa chỉ thư người nhận bằng dấu phẩy.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the subject for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm chủ đề của e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any email, select, or hidden form element may be selected as the sender's e-mail address.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ e-mail của người gửi bao gồm các trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the sender's name for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm tên người gửi e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: An e-mail template can customize the display of e-mails.
vi: Mẫu email cho phép tùy biến nội dung của email gửi đi.

en: Included e-mail values
vi: Các giá trị gửi kèm e-mail

en: The selected components will be included in the %email_values token. Individual values may still be printed if explicitly specified as a %email[key] in the template.
vi: Lấy giá trị của các phần đã chọn thông qua %email_values. Lấy các giá trị độc lập bằng cách nhập %email[key] trong phần mẫu e-mail.

en: Save e-mail settings
vi: Lưu thiết lập e-mail

en: E-mail header details
vi: Chi tiết phần đầu email

en: Confirmation message
vi: Thông báo xác nhận

en: Submitted on %date
vi: Gửi vào %date

en: Submitted by user: %username
vi: Gửi bởi: %username

en: Switch theme
vi: Chuyển giao diện

en: Author e-mail
vi: Email tác giả

en: Wysiwyg profiles
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: A Wysiwyg profile is associated with an input format. A Wysiwyg profile defines which client-side editor is loaded with a particular input format, what buttons or themes are enabled for the editor, how the editor is displayed, and a few other editor-specific functions.
vi: Mỗi hồ sơ Wysiwyg sẽ được gắn với một định dạng nhập liệu, tương ứng với trình soạn thảo khách được nạp, cũng như các thiết lập về nút và chức năng mà trình soạn thảo cung cấp cho định dạng này.

en: Div container
vi: Khối Div

en: Maximize
vi: Tối đa

en: Check spelling as you type
vi: Kiểm tra chính tả trong khi gõ

en: Advanced list
vi: Danh sách cao cấp

en: To assign a different editor to a text format, click "delete" to remove the existing first.
vi: Để gán một bộ soạn thảo khác cho một định dạng văn bản, trước hết ta phải "xóa" thiết lập hiện thời trước đã.

en: Administration tools
vi: Công cụ quản trị

en: Default value timezone
vi: Múi giờ mặc định

en: Edit component: @name
vi: Sửa thành phần: @name

en: Production (Minified)
vi: Sản phẩm (Đã nén)

en: Development (Uncompressed Code)
vi: Phát triển (Không nén)

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Enable popup calendar
vi: Dùng lịch để chọn ngày

en: Enable a JavaScript date picker next to the date field.
vi: Cho phép người dùng bấm vào biểu tượng bên cạnh trường để dùng lịch chọn ra giá trị ngày mong muốn.

en: Choose jQuery compression level
vi: Chọn cách nén JQuery

en: Edit my account
vi: Sửa tài khoản của tôi

en: The selected file %filename cannot be uploaded. Only files with the following extensions are allowed: %extensions.
vi: Tên tệp %filename không được phép tải lên. Chỉ có các tệp với phần mở rộng sau là được phép: %extensions.

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: A plain box with an optional border. You may set the color of the text and the border.
vi: Một hộp trơn với viền tùy chọn. Bạn có thể cài đặt màu cho chữ và viền.

en: Allows choice of a stylizer style
vi: Lựa chọn được phép của các kiểu "stylizer"

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Select node type
vi: Chọn kiểu nút

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: When output, this link will have this class attribute. Multiple classes should be separated by spaces.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có lớp CSS này. Ngăn cách các lớp CSS bằng dấu phẩy.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Dash
vi: Neo ứng dụng

en: Pull
vi: Kéo

en: Edit components
vi: Chỉnh sửa các thành phần

en: All components of this type are exported by other features or modules.
vi: Tất cả các thành phần của loại này được xuất bởi các gói tính năng hoặc các mô-đun khác.

en: Required by: !dependents
vi: Cần thiết bởi: !dependents

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: The feature !module cannot be enabled because it has unmet requirements.
vi: Không thể kích hoạt Tính năng !module vì chưa thỏa mãn các điều kiện cần.

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Display one or more rows from a loaded view context.
vi: Hiển thị một hoặc nhiều dòng từ ngữ cảnh view đã nạp.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: Panels is enabled but CTools is out of date. All Panels modules are disabled until CTools is updated. See the status page for more information.
vi: Panels đã được bật tuy nhiên CTools đã quá hạn. Tất cả các modules Panels sẽ bị bất hoạt cho đến khi nào CTools được cập nhật. Xem trang trạng thái để biết thêm chi tiết.

en: Panel region
vi: Panel - vùng

en: Panel pane
vi: Panel - bảng

en: Get a bird's eye view of items related to Panels.
vi: Thông tin tổng hợp về các Panel.

en: Custom layout
vi: Bố cục tự xây dựng

en: Custom layouts can add more, site-specific layouts that you can use in your panels.
vi: Các bố cục tự xây dựng được tạo bởi người dùng, và được gán cho các panel trên hệ thống.

en: Manage custom layouts
vi: Quản lý bố cục tự xây dựng

en: layouts
vi: các bố cục

en: Columns: 1
vi: Có 1 cột

en: Columns: 3
vi: Có 3 cột

en: Columns: 2
vi: Có 2 cột

en: Strongarm lets site builders manage default variable settings. All the default values provided by Strongarm are listed on this page. Any overridden value can be reverted to its default by selecting its checkbox and clicking 'Reset to defaults'.
vi: Strongarm cho phép quản lý giá trị mặc định cho các biến. Tất cả các giá trị mặc định mà Strongarm cung cấp đều được liệt kê trên trang này. Ta có thể đưa các giá trị đã bị ghi đè về giá trị mặc định bằng cách chọn hộp kiểm tương ứng với nó rồi nhấn 'Đưa về mặc định'.

en: The URL of the account edit page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang chỉnh sửa tài khoản.

en: Branding
vi: Thương hiệu

en: Panel fields
vi: Panel - các trường

en: Are you sure you want to revert any changes to your template back to the default?
vi: Bạn có thực sự muốn hủy tất cả các thay đổi lên mẫu e-mail để sử dụng lại mẫu mặc định không?

en: Include files as attachments
vi: Bao gồm các tệp dưới dạng đính kèm

en: Message to be shown upon successful submission. If the redirection location is set to <em>Confirmation page</em> it will be shown on its own page, otherwise this displays as a message.
vi: Nội dung sẽ hiển thị cho người dùng vừa gửi form. Nếu phần Chuyển hướng ở dưới chọn <em>Trang xác nhận</em>, thì nội dung này sẽ được trình bày trên một trang riêng. Nếu không, nó sẽ được trình bày dưới dạng thông báo.

en: Redirection location
vi: Chuyển người dùng tới

en: Choose where to redirect the user upon successful submission.
vi: Chuyển người dùng tới một trang tùy ý sau khi họ gửi form.

en: Confirmation page
vi: Trang xác nhận

en: No redirect (reload current page)
vi: Không (tải lại trang hiện tại)

en: Auto resize
vi: Tự động đổi cỡ

en: Allows site admins to run schedulers cron function manually.
vi: Cho phép quản trị viên chạy cron đã xếp lịch một cách thủ công.

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Text formats enabled for rich-text editing
vi: Các định dạng văn bản sử dụng bộ soạn thảo

en: Enter a machine readable key for this form element. May contain only alphanumeric characters and underscores. This key will be used as the name attribute of the form element. This value has no effect on the way data is saved, but may be helpful if doing custom form processing.
vi: Tên nội bộ của thành phần này. Có thể nhập các chữ cái, chữ số hoặc dấu gạch dưới. Tên này sẽ dùng làm thuộc tính name của thành phần. Nó không ảnh hưởng tới cách thức lưu trữ dữ liệu, nhưng cho phép thực hiện các thao tác xử lý dữ liệu được người dùng gửi lên từ form.

en: Allows version dependent and shared usage of external libraries.
vi: Cho phép dùng chung các thư viện ngoài và phụ thuộc vào phiên bản.

en: window
vi: cửa sổ

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: Basic tokens
vi: Từ thay thế cơ bản

en: The node title.
vi: Tiêu đề nội dung

en: Special tokens
vi: Từ thay thế đặc biệt

en: Any user profile field or value, such as %profile[name] or %profile[profile_first_name]
vi: Trường thông tin tài khoản người dùng, như %profile[name] hoặc %profile[profile_first_name]

en: Tokens may be populated from the URL by creating URLs of the form http://example.com/my-form?foo=bar. Using the token %get[foo] would print "bar".
vi: Giá trị dùng trong các từ thay thế còn được cung cấp từ URL của form. Ví dụ: form có http://example.com/my-form?foo=bar, nếu dùng %get[foo] ta sẽ lấy được giá trị "bar".

en: E-mail tokens
vi: Từ thay thế email

en: All included components in a hierarchical structure.
vi: Tất cả các thành phần ở dạng phân cấp.

en: The URL for viewing the completed submission.
vi: Địa chỉ URL để xem giá trị gửi lên.

en: Submission tokens
vi: Từ thay thế cho giá trị gửi lên

en: The unique submission ID.
vi: Mã số duy nhất cho lần gửi.

en: A value without additional formatting. Elements may be accessed such as <em>%value[fieldset_a][key_b]</em>. Do not include quotes.
vi: Giá trị thô, không kèm định dạng. Dùng các chuỗi có dạng <em>%value[fieldset_a][key_b]</em> để truy cập vào các thành phần. Không dùng các dấu trích dẫn.

en: If using relative dates for a default value (e.g. "today") base the current day on this timezone.
vi: Nếu dùng các ngày tương đối (vd "today" - hôm nay), thì giá trị của ngày hôm nay sẽ được tính dựa trên múi giờ được chọn.

en: Label display
vi: Hiện nhãn

en: Determines the placement of the component's label.
vi: Cấu hình vị trí hiển thị nhãn cho thành phần này.

en: Hide label
vi: Ẩn nhãn

en: Do not display the label of this component.
vi: Đừng hiển thị nhãn của thành phần này.

en: Save component
vi: Lưu thành phần

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: Tokens may also be populated from POST values that are submitted by forms.
vi: Dùng các từ thay thế, ta có thể lấy các giá trị POST, lấy từ dữ liệu gửi lên form.

en: In addition to %get and %post, the following super tokens may be used, though only with logged-in users: %server, %cookie, and %request. For example %server[HTTP_USER_AGENT] or %session[id].
vi: Ngoài %get và %post, ta còn có thể dùng các các từ thay thế khác sau đây, nhưng chúng chỉ có hiệu lực khi người xem đã đăng nhập: %server, %cookie, và %request. Ví dụ: %server[HTTP_USER_AGENT], %session[id].

en: The earliest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày nhỏ nhất được phép.

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>.

en: The latest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày lớn nhất được phép.

en: Include webform forms in search index
vi: Cho phép tìm kiếm cả các thành phần trong form nhúng

en: When selected, all Webform nodes will have their form components indexed by the search engine.
vi: Khi được chọn, tất cả các nội dung có nhúng form sẽ được máy tìm kiếm đánh chỉ mục.

en: Private fields are shown only to users with results access.
vi: Đánh dấu ô này nếu chỉ có những người dùng có quyền xem kết quả nhìn thấy nó.

en: Saved to DB
vi: Đã lưu vào CSDL

en: Restore values to DB
vi: Khôi phục các giá trị vào CSDL

en: A numeric input field (either as textfield or select list).
vi: Trường số (dưới dạng trường văn bản hoặc danh sách chọn).
