aGov (7.x-1.0-beta11) - en to vi translation catalogue (2407 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Next
vi: Tiếp

en: edit user
vi: chỉnh sửa người dùng

en: user
vi: người dùng

en: select
vi: chọn

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: enabled
vi: bật

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Request new password via e-mail.
vi: Yêu cầu gửi mật khẩu mới qua thư điện tử.

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Private
vi: Riêng tư

en: content
vi: nội dung

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: Action
vi: Thao tác

en: Last updated
vi: Cập nhật lần cuối

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: Available variables are:
vi: Các biến số có hiệu lực là:

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background
vi: Nền

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Top
vi: Đầu

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Core
vi: Nhân

en:  and
vi:  và

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Time
vi: Thời gian

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Format
vi: Định dạng

en: Audio
vi: Âm thanh

en: History
vi: Lịch sử

en: The configuration options have been reset to their default values.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được trả về giá trị mặc định.

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Section
vi: Phần

en: Manage
vi: Quản lý

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: Region
vi: Vùng

en: Visible
vi: Hiện

en: key
vi: khóa

en: Anchor
vi: Điểm neo

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Content Types
vi: Các kiểu Nội dung

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Component
vi: Thành phần

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: You are not authorized to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
vi: Thẻ giữ chỗ sau đây có thể được sử dụng trong cả hai con đường và các chức danh. Khi được sử dụng trong một đường dẫn hoặc tiêu đề, họ sẽ được thay thế bằng các giá trị thích hợp.

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: action
vi: hành động

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong menu, những phần tử có độ nặng nhỏ hơn sẽ được định vị ở vị trí cao hơn.

en: Frequently Asked Questions
vi: Câu hỏi thường gặp

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Submitted
vi: Đã đệ trình

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: CSS ID
vi: ID CSS

en: The CSS ID to apply to this page
vi: ID CSS dùng cho trang này

en: Block
vi: Khối

en: Add block
vi: Thêm khối nội dung

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Three column 25/50/25
vi: Ba cột 25/50/25

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Three column 25/50/25 stacked
vi: Ba cột 25/50/25 chồng lên nhau

en: Bottom
vi: Cuối

en: Three column 33/34/33
vi: Ba cột 33/34/33

en: Two column
vi: Hai cột

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Good
vi: Tốt

en: Off
vi: Tắt

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Selected
vi: Được chọn

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Revisions
vi: Các bản duyệt

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: User role
vi: Vai trò của người dùng

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Field name
vi: Tên trường

en: Field type
vi: Kiểu trường

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Add a condition
vi: Thêm điều kiện

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Nodes
vi: Các node

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Game
vi: Trò chơi

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Textfield
vi: Trường văn bản

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Bar
vi: Thanh

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Load
vi: Nạp

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: System
vi: Hệ thống

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: operations
vi: thao tác

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Company
vi: Công ty

en: General
vi: Tổng quát

en: Directory
vi: Thư mục

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Border
vi: Biên

en: Example
vi: Ví dụ

en: Site map
vi: Sơ đồ trang web

en: Method
vi: Phương thức

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: am
vi: sa

en: pm
vi: ch

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Downloads
vi: Tải về

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: File type
vi: Kiểu tập tin

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Both
vi: Cả hai

en: Last
vi: Cuối

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Create content
vi: Tạo nội dung

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Smiley
vi: Hình cười

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Override
vi: Ghi đè

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Down
vi: Xuống

en: Handler
vi: Bộ quản lý

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: CSS settings
vi: Thiết lập CSS

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Allow users to choose default
vi: Cho phép người dùng chọn bộ soạn thảo mặc định

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Buttons and plugins
vi: Nút và trình bổ sung

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Toolbar location
vi: Vị trí thanh công cụ

en: Path location
vi: Vị trí thanh cấu trúc

en: Enable resizing button
vi: Bật các nút định lại kích cỡ

en: Block formats
vi: Định dạng khối

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Verify HTML
vi: Chuẩn hóa HTML

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Convert &lt;font&gt; tags to styles
vi: Chuyển các thẻ &lt;font&gt; thành các thuộc tính style

en: Remove linebreaks
vi: Gỡ Bỏ Chỗ Ngắt Dòng

en: Apply source formatting
vi: Định dạng mã nguồn

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS path
vi: Đường dẫn CSS

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Visibility settings
vi: Các thiết lập hiển thị

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Original
vi: Gốc

en: Word count
vi: Đếm từ

en: Weeks
vi: Tuần

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: Notifications
vi: Thông báo

en: City
vi: Thành phố

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Protocol
vi: Giao thức

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Root
vi: Gốc

en: seconds
vi: giây

en: minute
vi: phút

en: Show
vi: Hiện

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Change
vi: Thay đổi

en: Messages
vi: Thông báo

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Week of @date
vi: Tuần của @date

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: Request new password
vi: Yêu cầu mật khẩu mới

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Replace
vi: Thay thế

en: Add file
vi: Thêm tập tin

en: (disabled)
vi: (tắt)

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: First
vi: Đầu tiên

en: Middle
vi: Giữa

en: Minimum width
vi: Độ rộng tối thiểu

en: Query
vi: Truy vấn

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Site's time zone
vi: Múi giờ của website

en: hour
vi: giờ

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Site default
vi: Mặc định của website

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Time zone handling
vi: Xử lí múi giờ

en: Long
vi: Dài

en: Short
vi: Ngắn

en: Date field
vi: Trường dữ liệu ngày tháng

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: E-mail subject
vi: Chủ đề thư điện tử

en: author
vi: tác giả

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Trống

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Days
vi: Ngày

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: Default template
vi: Mẫu mặc định

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Maxlength
vi: Độ dài tối đa

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Hours
vi: Giờ

en: Seconds
vi: Giây

en: People
vi: Mọi người

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Results
vi: Kết quả

en: open
vi: đang hoạt động

en: Visitor
vi: Khách

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: Site map message
vi: Thông báo về sơ đồ trang

en: Define a message to be displayed above the site map.
vi: Đặt các thông báo hiển thị phía trên sơ đồ trang.

en: Site map content
vi: Nội dung sơ đồ trang

en: Show front page
vi: Hiện trang chủ

en: When enabled, this option will include the front page in the site map.
vi: Chọn để thêm trang chủ vào trong sơ đồ trang.

en: Show active blog authors
vi: Hiện các tác giả blog thường gặp

en: When enabled, this option will show the 10 most active blog authors.
vi: Chọn để hiển thị 10 tác giả hay tham gia vào trang nhất.

en: Books to include in the site map
vi: Thêm các sách vào sơ đồ trang

en: Menus to include in the site map
vi: Thêm các trình đơn vào trong sơ đồ trang

en: Show FAQ content
vi: Hiện nội dung trên trang FAQ

en: When enabled, this option will include the content from the FAQ module in the site map.
vi: Chọn để thêm nội dung ở trang Câu hỏi thường gặp vào trong sơ đồ trang.

en: Categories to include in the site map
vi: Thêm các phân loại vào trong sơ đồ trang

en: Categories settings
vi: Thiết lập cho phân loại

en: Show books expanded
vi: Mở rộng cấu trúc sách

en: When enabled, this option will show all children pages for each book.
vi: Chọn để trình bày tất cả các trang con cho mỗi sách trên sơ đồ trang.

en: Show node counts by categories
vi: Hiện số nội dung đối với mỗi phân loại

en: When enabled, this option will show the number of nodes in each taxonomy term.
vi: Chọn để hiện số mục nội dung cho mỗi chuyên mục phân loại.

en: Categories depth
vi: Độ sâu dò tìm đối với phân loại

en: RSS settings
vi: Thiết lập RSS

en: Include RSS links
vi: Thêm các liên kết RSS

en: When enabled, this option will show links to the RSS feeds for each category and blog.
vi: Chọn để hiện các liên kết tới nguồn cấp tin RSS của phân loại, blog và bài viết.

en: RSS feed depth
vi: Số cấp RSS

en: Specify how many subcategories should be included in the RSS feed. Enter "all" to include all subcategories or "0" to include no subcategories.
vi: Chọn số lượng RSS cấp con sẽ hiển thị lên trên sơ đồ trang. Nhập "all" để hiển thị tất cả các cấp con, hoặc "0" để bỏ qua chúng.

en: Control what should be displayed on the site map.
vi: Thiết lập thông tin sẽ hiển thị trên sơ đồ trang web.

en: Display a site map with RSS feeds.
vi: Hiện sơ đồ trang kèm theo các nguồn cấp tin RSS.

en: Syndicate (site map)
vi: Lấy tin RSS (sơ đồ trang)

en: Syndicate
vi: Lấy tin RSS

en: Front page of %sn
vi: Trang chính của %sn

en: Blogs
vi: Blog

en: Community blog and recent blog authors at %sn.
vi: Các bài viết và tác giả blog mới trên %sn.

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Audio content
vi: Âm thanh

en: Video content
vi: Nội dung video

en: Books
vi: Sách

en: Books at %sn.
vi: Các sách trên %sn.

en: Display a site map.
vi: Hiện sơ đồ trang.

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Animation speed
vi: Tốc độ hoạt hình

en: Superscript
vi: Chỉ số trên

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: Session
vi: Phiên làm việc

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Your settings have been saved.
vi: Đã lưu lại các thiết lập của bạn.

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: options
vi: tuỳ chọn

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: 1 result | @count results
vi[0]: 1 kết quả
vi[1]: @count kết quả

en: My files
vi: Hồ sơ của tôi

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Reverse
vi: Ngược

en: Manage features
vi: Quản lý các gói tính năng

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Thousands separator
vi: Dấu cách hàng ngàn

en: completed
vi: đã hoàn thành

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Document
vi: Tài liệu

en: Documents
vi: Tài liệu

en: @type: deleted %title.
vi: @type: đã xóa %title.

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: <Hidden>
vi: <Ẩn>

en: Revision of %title from %date
vi: Bản duyệt của %title từ %date

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Minutes
vi: Phút

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Automatic
vi: Tự động

en: Sticky
vi: Dính

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: File types
vi: Kiểu tệp tin

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Photo
vi: Ảnh

en: Submissions
vi: Các đệ trình

en: Analysis
vi: Phân tích

en: Submitted values are
vi: Các giá trị đã gửi lên:

en: Webforms
vi: Biểu mẫu web

en: View and edit all the available webforms on your site.
vi: Xem và sửa tất cả các biểu mẫu web có trên website.

en: Global configuration of webform functionality.
vi: Cấu hình toàn cục cho chức năng biểu mẫu trên web.

en: Create a new form or questionnaire accessible to users. Submission results and statistics are recorded and accessible to privileged users.
vi: Tạo form câu hỏi hoặc liên hệ. Kết quả gửi lên từ form này cùng các thông tin thống kê sẽ được báo cáo cho người quản lý form.

en: Go to form
vi: Đi đến biểu mẫu

en: View this form.
vi: Xem biểu mẫu này

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: Mandatory
vi: Bắt buộc

en: E-mail to address
vi: Địa chỉ người nhận thư

en: E-mail from name
vi: Tên người gửi

en: E-mail from address
vi: Địa chỉ gửi

en: every hour
vi: hằng giờ

en: every day
vi: hằng ngày

en: every week
vi: hằng tuần

en: No Components, add a component below.
vi: Chưa có thành phần nào, thêm một thành phần ở phía dưới.

en: Field Key
vi: Khóa trường

en: This is used as a descriptive label when displaying this form element.
vi: Nhãn của thành phần này.

en: A short description of the field used as help for the user when he/she uses the form.
vi: Văn bản mô tả đi kèm với trường này, hướng dẫn người dùng thao tác với form.

en: Check this option if the user must enter a value.
vi: Nhấp chọn vào tùy chọn này nếu muốn người dùng phải nhập vào một giá trị.

en: Submitted by !name
vi: Đệ trình bởi !name

en: Next Page >
vi: Trang sau >

en: < Previous Page
vi: < Trang trước

en: The webform component @type is not able to be displayed
vi: Thành phần webform @type không thể được hiển thị

en: Illegal information. Data not submitted.
vi: Thông tin không hợp lệ. Dữ liệu không được đệ trình.

en: Go back to the form
vi: Quay trở về biểu mẫu

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Presents month, day, and year fields.
vi: Biểu diễn trường chọn ngày tháng năm.

en: Width of the textfield.
vi: Độ dài của trường văn bản.

en: User email as default
vi: Mặc định là email của người dùng

en: Set the default value of this field to the user email, if he/she is logged in.
vi: Đặt giá trị mặc định của trường này là email của người truy cập, nếu họ đã đăng nhập vào hệ thống.

en: Make this field non-editable. Useful for setting an unchangeable default value.
vi: Không cho phép sửa trường này. Cho phép tạo các giá trị mặc định không thay đổi được.

en: If this fieldset is collapsible, the user may open or close the fieldset.
vi: Người dùng nhấn chuột vào nhãn của nhóm trường để thu gọn hoặc mở nó ra.

en: Collapsed by Default
vi: Thu gọn theo mặc định

en: Collapsible fieldsets are "open" by default. Select this option to default the fieldset to "closed."
vi: Chọn mục này để khi mở form, nhóm trường này được thu gọn lại. Người dùng phải bấm chuột vào nhãn để mở nó ra.

en: Allows creation of grid questions, denoted by radio buttons.
vi: Cho phép tạo bảng câu hỏi, có các hộp chọn ở từng mục.

en: Allows creation of checkboxes, radio buttons, or select menus.
vi: Cho phép tạo các hộp kiểm, hộp chọn hoặc danh sách chọn.

en: A large text area that allows for multiple lines of input.
vi: Hộp văn bản để nhập nhiều dòng.

en: Basic textfield type.
vi: Kiểu trường văn bản cơ bản.

en: Presents the user with hour and minute fields. Optional am/pm fields.
vi: Trình bày trường chọn giờ và phút, sáng/chiều.

en: Passwords match:
vi: Mật khẩu hợp lệ:

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: Alternate text
vi: Chuỗi thay thế

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Show blocks
vi: Hiện các khối

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Copy
vi: Sao chép

en: Information
vi: Thông tin

en: Variables
vi: Các biến

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: No caching
vi: Không tạo bộ đệm

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Synchronization
vi: Đồng bộ

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: The block has been created.
vi: Block đã được tạo.

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Relative
vi: Liên quan

en: Above
vi: Bên trên

en: User's time zone
vi: Múi giờ người dùng

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Until
vi: Đến khi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Full node
vi: Node đầy đủ

en: Add field
vi: Thêm trường

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Content types that can be referenced
vi: Những kiểu nội dung có thể được tham khảo đến

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Title (link)
vi: Tiêu đề (liên kết)

en: Title (no link)
vi: Tiêu đề (không liên kết)

en: Autocomplete text field
vi: Trường dữ liệu autocomplete

en: Node Reference
vi: Tham Chiếu Node

en: Defines a field type for referencing one node from another.
vi: Định nghĩa kiểu trường dữ liệu để tham chiếu một node từ một node khác.

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: User reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: User roles that can be referenced
vi: Những vai trò người dùng có thể được tham chiếu.

en: User status that can be referenced
vi: Tình trạng người dùng có thể được tham chiếu

en: User Reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: Defines a field type for referencing a user from a node.
vi: Địng nghĩa một kiểu trường để tham chiếu đến người dùng từ một node.

en: Permalink
vi: Liên kết cố định

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Unpublish
vi: Ngưng xuất bản

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Any user
vi: Người dùng bất kỳ

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Redo
vi: Làm lại

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Hide
vi: Ẩn

en: Submission settings
vi: Thiết lập khi gửi

en: Global
vi: Chung

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Menu name
vi: Tên menu liên kết

en: Autoplay
vi: Tự động phát

en: Thumbnails
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Indent
vi: Thụt lề phải

en: Outdent
vi: Thụt lề trái

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: Thread
vi: Luồng

en: Layouts
vi: Các bố cục

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: @user's picture
vi: Ảnh của @user

en: Not configured
vi: Không được cấu hình

en: From name
vi: Tên người gửi

en: From address
vi: Địa chỉ gửi đi

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: E-mail template
vi: Mẫu email

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Bullet list
vi: Danh sách chấm điểm

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: Available
vi: Có sẵn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Export format
vi: Định dạng xuất ra

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Resize
vi: Đổi kích thước

en: Loading
vi: Đang nạp

en: File display
vi: Hiển thị tập tin

en: Blockquote
vi: Khối trích dẫn

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: empty
vi: trống

en: Package
vi: Kiện hàng

en: @type: updated %title.
vi: @type: đã cập nhật %title.

en: @type: added %title.
vi: @type: đã thêm %title.

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Values
vi: Giá trị

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Enter your keywords
vi: Nhập từ khóa

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: Panel pages
vi: Các trang panel

en: Panel nodes
vi: Các panel nút

en: Mini panels
vi: Các mini panel

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: New @s
vi: @s mới

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Choose layout
vi: Chọn cách bố trí

en: Missing content type
vi: Kiểu nội dung bị thiếu

en: Add content to !s
vi: Thêm nội dung vào !s

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Columns
vi: Các cột

en: Row @row, Column @col
vi: Dòng @row, Cột @col

en: Single column
vi: Cột đơn

en: Two column bricks
vi: Hai cột xếp gạch

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: The title for this mini panel. It can be overridden in the block configuration.
vi: Tiêu đề cho mini panel này, thay đổi được từ trang cấu hình khối.

en: The category that this mini-panel will be grouped into on the Add Content form. Only upper and lower-case alphanumeric characters are allowed. If left blank, defaults to 'Mini panels'.
vi: Phân loại chứa mini-panel này trong form Thêm nội dung. Chỉ dùng các ký tự thường và các chữ số. Nếu để trống, hệ thống sẽ tự động đưa mini-panel vào phân loại 'Các Mini panel'

en: Local
vi: Cục bộ

en: Please select a layout.
vi: Hãy chọn cách bố trí.

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: CSS code
vi: Mã CSS

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: The default panel rendering style; displays each pane with a separator.
vi: Phương thức mặc định để trình bày các panel; mỗi panel có một đoạn phân cách.

en: contains
vi: chứa

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Print
vi: In

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Registration form
vi: Biểu mẫu đăng kí

en: Data
vi: Dữ liệu

en: No name
vi: Không tên

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Validation
vi: Kiểm tra

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Containing any of the words
vi: Có chứa bất kỳ từ nào

en: Containing the phrase
vi: Có chứa cụm từ

en: Containing none of the words
vi: Không chứa bất cứ từ nào

en: Only of the type(s)
vi: Chỉ thuộc kiểu

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Or
vi: Hoặc

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Cut
vi: Cắt

en: Paste
vi: Dán

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: Important
vi: Quan trọng

en: Publish content
vi: Đăng nội dung

en: and
vi: và

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có thuộc tính rel này. Giá trị thường dùng nhất là <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> để ngăn không cho các máy tìm kiếm dò theo liên kết này.

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: Zone
vi: Vùng

en: Popup
vi: Tự mở

en: - Select -
vi: - Chọn -

en: Add new rule
vi: Thêm luật mới

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: User's {users}.uid.
vi: {users}.uid của người dùng.

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: The new webform %title has been created. Add new fields to your webform with the form below.
vi: Webform mới %title đã được tạo. Thêm các trường mới vào webform của bạn bằng biểu mẫu bên dưới.

en: field
vi: trường

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Depends on: !dependencies
vi: Phụ thuộc: !dependencies

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Regions
vi: Các vùng

en: Step
vi: Bước

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: @type %title has been deleted.
vi: @type %title đã được xóa.

en: Element
vi: Phần tử

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
vi: @module (<span class="admin-disabled">đang tắt</span>)

en: @module (<span class="admin-enabled">enabled</span>)
vi: @module <span class="admin-enabled">(kích hoạt)</span>

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Embed
vi: Nhúng

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: Activities
vi: Hoạt động

en: Node tokens
vi: Từ thay thế từ node

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: Resizable
vi: Có thể đổi cỡ

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Landing page
vi: Trang đích

en: Importing
vi: Nhập

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: 1 month | @count months
vi[0]: 1 tháng
    @count tháng

en: Add region
vi: Thêm vùng

en: Region name
vi: Tên vùng

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: Button alignment
vi: Sắp xếp nút

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: iFrame
vi: Khung

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Drupal core
vi: Nhân Drupal

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: export
vi: xuất ra

en: Custom template
vi: Mẫu tự chọn

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: Warning message
vi: Cảnh báo

en: of
vi: trên

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
vi: Không thể lưu tập tin %file. Không rõ nguyên nhân lỗi.

en: The specified file %name could not be uploaded.
vi: Không tải được tập tin %name lên.

en: No link
vi: Không liên kết

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Page Top
vi: Đầu trang

en: Page Bottom
vi: Cuối trang

en: Row
vi: Hàng

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Maximum width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Enable or disable the display of certain page elements.
vi: Bật hoặc tắt phần hiển thị của một vài thành phần của trang.

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Delimited text
vi: Văn bản được ngăn cách

en: A file readable by Microsoft Excel.
vi: Tập tin có thể đọc bởi Microsoft Excel.

en: Comma (,)
vi: Dấu phẩy (,)

en: Tab (\t)
vi: Dấu tab (\t)

en: Semicolon (;)
vi: Dấu chấm phẩy (;)

en: Colon (:)
vi: Dấu hai chấm (:)

en: Pipe (|)
vi: Dấu gạch đứng (|)

en: Period (.)
vi: Dấu chấm (.)

en: Space ( )
vi: Khoảng trắng ( )

en: Delete selected files
vi: Xóa tệp đã chọn

en: No files available.
vi: Không có tệp nào.

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Citation
vi: Trích dẫn

en: View used to select the nodes
vi: View được sử dụng để chọn các node.

en: %name: this post can't be referenced.
vi: %name: bài viết này không thể được tham chiếu.

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Uses
vi: Sử dụng

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Writable
vi: Có thể ghi được

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Preface First
vi: Mở đầu thứ nhất

en: Primary
vi: Chính

en: Postscript First
vi: Phần kết thứ nhất

en: Dashboard
vi: Trang tổng hợp

en: View link
vi: Xem liên kết

en: File preview
vi: Xem thử tập tin

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: @type %title has been created.
vi: @type %title đã được tạo.

en: @type %title has been updated.
vi: @type %title đã được cập nhật.

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Create new
vi: Tạo mới

en: Draft
vi: Nháp

en: Save Draft
vi: Lưu bản nháp

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Canvas
vi: Vùng vẽ

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: label
vi: nhãn

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Legend
vi: Chú giải

en: Format: @date
vi: Định dạng: @date

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: No description
vi: Không mô tả

en: Numbered list
vi: Danh sách đánh số

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Teaser break
vi: Ngắt tóm lược

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: form
vi: biểu mẫu

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Basic options
vi: Tùy chọn cơ bản

en: The results of this submission may be viewed at:
vi: Thông tin gửi lên được hiển thị tại:

en: New component name
vi: Tên thành phần mới

en: Your webform has been published.
vi: Webform của bạn đã được xuất bản.

en: The component positions and mandatory values have been updated.
vi: Vị trí và giá trị ủy nhiệm của thành phần đã được cập nhật

en: Component %name cloned.
vi: Thành phần %name đã được nhân bản.

en: Component %name updated.
vi: Thành phần %name đã được cập nhật

en: New component %name added.
vi: Thành phần %name mới đã được thêm vào

en: Delete the %name component?
vi: Có muốn xóa thành phần %name?

en: This will immediately delete the %name component from the %webform webform. This cannot be undone.
vi: Việc này sẽ xóa thành phần %name khỏi webform %webform. Việc này không thể hủy.

en: Component %name deleted.
vi: Đã xóa thành phần %name.

en: Show !count results per page.
vi: Hiện !count kết quả một trang.

en: @total results total.
vi: Tổng cộng @total kết quả.

en: This is the delimiter used in the CSV/TSV file when downloading Webform results. Using tabs in the export is the most reliable method for preserving non-latin characters. You may want to change this to another character depending on the program with which you anticipate importing results.
vi: Đây là kí tự ngăn cách dùng trong tệp CSV/TSV khi trình bày kết quả form nhúng. Dùng dấu tab là cách hay nhất để giữ nguyên các ký tự không phải chữ latin. Thay đổi lại tùy chọn này cho phù hợp với chương trình dùng để xem tệp kết quả.

en: Submissions for this form are closed.
vi: Đệ trình cho biểu mẫu này đã bị khóa lại.

en: You have already submitted this form.
vi: Bạn đã đệ trình mẫu biểu này rồi.

en: You may not submit another entry at this time.
vi: Hiện tại bạn không thể đệ trình thêm nữa.

en: <a href="!url">View your previous submissions</a>.
vi: <a href="!url">Xem lại các lần gửi trước đây</a>.

en: Available components
vi: Các thành phần có sẵn

en: Default e-mail values
vi: Các giá trị thư điện tử mặc định.

en: The default sender address for emailed webform results; often the e-mail address of the maintainer of your forms.
vi: Địa chỉ gửi thư mặc định khi gửi kết quả lấy từ form nhúng; thường là địa chỉ thư của người quản lý form này.

en: The default sender name which is used along with the default from address.
vi: Tên người gửi thư mặc định, đi kèm theo địa chỉ gửi thư ở trên.

en: Default subject
vi: Chủ đề mặc định

en: Form submission from: %title
vi: Đệ trình biểu mẫu từ: %title

en: The default subject line of any e-mailed results.
vi: Tiêu đề thư mặc định, dùng khi gửi kết quả lấy từ form nhúng.

en: Allow cookies for tracking submissions
vi: Dùng cookie để theo dõi việc gửi kết quả

en: <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookies</a> can be used to help prevent the same user from repeatedly submitting a webform. This feature is not needed for limiting submissions per user, though it can increase accuracy in some situations. Besides cookies, Webform also uses IP addresses and site usernames to prevent repeated submissions.
vi: Sử dụng <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookie</a> sẽ giúp ngăn chặn việc người dùng gửi đi gửi lại cùng một form lên máy chủ, thông thường do mạng bị chậm.  Tính năng này không cần thiết cho việc giới hạn số lần gửi của mỗi người dùng, mà chỉ để tăng độ chính xác của kết quả gửi lên. Bên cạnh cookie, các form nhúng còn dựa vào địa chỉ IP và trạng thái đăng nhập của người dùng để chống spam kết quả.

en: Default export format
vi: Định dạng xuất ra mặc định

en: Default export delimiter
vi: Dấu phân cách xuất ra mặc định

en: Submission access control
vi: Quản lý truy cập kết quả

en: Select the user roles that may submit each individual webform
vi: Chọn các vai trò có thể truy cập cho từng form nhúng

en: Disable Webform submission access control
vi: Tắt chức năng kiểm tra truy cập với các form nhúng

en: By default, the configuration form for each webform allows the administrator to choose which roles may submit the form. You may want to allow users to always submit the form if you are using a separate node access module to control access to webform nodes themselves.
vi: Theo mặc định, cấu hình mỗi form nhúng cho phép quản trị viên chọn ra những vai trò nào có thể gửi form. Một cách khác để giới hạn những ai được quyền gửi form là dùng một module quản lý truy cập nội dung để quản lý quyền truy cập nội dung chứa form.

en: Form: !form
vi: Biểu mẫu: !form

en: You may use special tokens in this field that will be replaced with dynamic values.
vi: Có thể dùng các từ thay thế đặc biệt trong trường này, để truy cập vào các biến có trên trang.

en: Token values
vi: Các từ thay thế

en: Form components
vi: Thành phần trên form

en: Website timezone
vi: Múi giờ website

en: User timezone
vi: Múi giờ người dùng

en: Use a textfield for year
vi: Cho phép nhập năm thông qua trường văn bản

en: If checked, the generated date field will use a textfield for the year. Otherwise it will use a select list.
vi: Nếu chọn, người dùng sẽ phải gõ năm cần nhập vào, thay vì chọn từ danh sách như mặc định.

en: Leaving blank will use the default size.
vi: Để trống nếu muốn dùng kích thước mặc định.

en: Fieldsets allow you to organize multiple fields into groups.
vi: Nhóm gồm một hoặc nhiều trường, dùng thẻ fieldset

en: %field field is required.
vi: Trường %field là bắt buộc.

en: Filesize (KB)
vi: Kích cỡ tập tin (KB)

en: A field which is not visible to the user, but is recorded with the submission.
vi: Trường ẩn, không hiển thị cho người dùng xem, nhưng giá trị của nó vẫn xuất hiện trong phần kết quả lấy từ form.

en: Displays text as HTML in the form; does not render a field.
vi: Trình bày văn bản HTML trong form; không tạo trường nhập liệu.

en: Examples: $, #, -.
vi: Ví dụ: $, #, -.

en: Examples: lb, kg, %.
vi: Ví dụ: lb, kg, %.

en: layout
vi: bố cục

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
vi: Để đổi mật khẩu hiện tại, vui lòng nhập mật khẩu mới vào.

en: %editor profile for %format
vi: Hồ sơ %editor cho định dạng %format

en: Enabled by default
vi: Bật theo mặc định

en: The default editor state for users having access to this profile. Users are able to override this state if the next option is enabled.
vi: Trình soạn thảo mặc định cho người dùng được phép sử dụng hồ sơ này. Người dùng cũng có thể chọn trạng thái khác nếu mục kế tiếp được chọn.

en: If allowed, users will be able to choose their own editor default state in their user account settings.
vi: Nếu được phép, người dùng có thể tự chọn bộ soạn thảo mặc định của mình từ trang thiết lập tài khoản.

en: Show <em>enable/disable rich text</em> toggle link
vi: Hiện liên kết để <em>bật/tắt văn bản giàu</em>

en: Whether or not to show the <em>enable/disable rich text</em> toggle link below a textarea. If disabled, the user setting or global default is used (see above).
vi: Hiện hoặc ẩn liên kết <em>bật/tắt văn bản giàu</em>. Nếu tắt, thiết lập toàn cục hoặc của người dùng sẽ được dùng (xem phần trên).

en: This option controls whether the editor toolbar is displayed above or below the editing area.
vi: Chọn vị trí sẽ trình bày thanh công cụ so với phần soạn thảo văn bản.

en: This option controls the alignment of icons in the editor toolbar.
vi: Chọn cách canh lề cho các biểu tượng trên thanh công cụ soạn thảo.

en: Where to display the path to HTML elements (i.e. <code>body > table > tr > td</code>).
vi: Có hiện thanh cấu trúc HTML không (vd: <code>body > table > tr > td</code>).

en: This option gives you the ability to enable/disable the resizing button. If enabled, the Path location toolbar must be set to "Top" or "Bottom" in order to display the resize icon.
vi: Hiện hoặc ẩn các nút kéo giãn kích thước vùng soạn thảo. Nếu bật, thanh cấu trúc HTML phải đặt ở "Đầu" hoặc "Cuối" vùng soạn thảo.

en: If enabled, potentially malicious code like <code>&lt;HEAD&gt;</code> tags will be removed from HTML contents.
vi: Nếu được bật, các đoạn mã độc tiềm năng như thẻ <code>&lt;HEAD&gt;</code> sẽ bị xóa khỏi nội dung HTML.

en: If enabled, the editor will insert TAB characters on tab and preserve other whitespace characters just like a PRE element in HTML does.
vi: Nếu chọn, trình soạn thảo sẽ chèn kí tự TAB cho các phím tab và giữ nguyên các ký tự khoảng trắng, như khi đặt trong thẻ PRE.

en: If enabled, HTML tags declaring the font size, font family, font color and font background color will be replaced by inline CSS styles.
vi: Nếu bật, các thẻ HTML cũ như font size, font family hay font color sẽ bị thay bằng thẻ style.

en: If enabled, the editor will remove most linebreaks from contents. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ xóa các chỗ ngắt dòng khỏi nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: If enabled, the editor will re-format the HTML source code. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ định dạng lại mã nguồn HTML cho nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: Force cleanup on standard paste
vi: Tự động xóa định dạng khi dán văn bản

en: If enabled, the default paste function (CTRL-V or SHIFT-INS) behaves like the "paste from word" plugin function.
vi: Chọn để tự động xóa các định dạng, giống như khi dùng trình bổ sung "Dán từ Word", ngay cả khi dùng thao tác dán thông thường (CTRL-V hoặc SHIFT-INS).

en: Comma separated list of HTML block formats. Possible values: <code>@format-list</code>.
vi: Danh sách các định dạng khối HTML được dùng, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các giá trị có thể dùng: <code>@format-list</code>.

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Editor default CSS
vi: CSS mặc định cho bộ soạn thảo

en: Defines the CSS to be used in the editor area.<br />Use theme CSS - loads stylesheets from current site theme.<br/>Define CSS - enter path for stylesheet files below.<br />Editor default CSS - uses default stylesheets from editor.
vi: Đặt kiểu dáng CSS áp dụng cho vùng soạn thảo. <br />CSS của giao diện - nạp các mã từ giao diện hiện thời.<br />CSS tự khai báo - nhập đường dẫn cho tệp CSS vào ô bên dưới.<br />CSS gốc của bộ soạn thảo - dùng kiểu dáng mặc định đi kèm theo bộ soạn thảo.

en: If "Define CSS" was selected above, enter path to a CSS file or a list of CSS files separated by a comma.
vi: Nếu chọn "CSS tự khai báo", nhập đường dẫn vào tệp CSS hoặc một danh sách các tệp CSS ngăn cách bằng dấu phẩy.

en: Available tokens: <code>%b</code> (base path, eg: <code>/</code>), <code>%t</code> (path to theme, eg: <code>themes/garland</code>)
vi: Các từ khóa giữ chỗ: <code>%b</code> (đường dẫn gốc, vd: <code>/</code>), <code>%t</code> (đường dẫn tới giao diện, vd <code>themes/garland</code>)

en: Optionally define CSS classes for the "Font style" dropdown list.<br />Enter one class on each line in the format: !format. Example: !example<br />If left blank, CSS classes are automatically imported from all loaded stylesheet(s).
vi: Khai báo các lớp CSS cho hộp chọn "Kiểu phông".<br /> Nhập một lớp trên một dòng, theo định dạng: !format. Ví dụ: !example<br />Nếu để trống, các lớp CSS sẽ được tự động nhập vào từ tất cả các kiểu dáng đã nạp.

en: Wysiwyg profile for %format has been saved.
vi: Đã lưu Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %format.

en: No editor
vi: Không có bộ soạn thảo

en: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Download</a>)
vi: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Tải về</a>)

en: Extract the archive and copy its contents into a new folder in the following location:<br /><code>@editor-path</code>
vi: Giải nén và chép nội dung vào một thư mục mới trong:<br /><code>@editor-path</code>

en: So the actual library can be found at:<br /><code>@library-filepath</code>
vi: Sao cho thư viện nằm tại:<br /><code>@library-filepath</code>

en: Installation instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt

en: There are no editor libraries installed currently. The following list contains a list of currently supported editors:
vi: Chưa có bộ soạn thảo nào được cài đặt. Các bộ soạn thảo hiện được hỗ trợ:

en: Are you sure you want to remove the profile for %name?
vi: Bạn có muốn xóa hồ sơ %name không?

en: Wysiwyg profile for %name has been deleted.
vi: Đã xóa Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %name.

en: Configure client-side editors.
vi: Cấu hình trình soạn thảo.

en: Disable rich-text
vi: Không dùng bộ soạn thảo

en: Enable rich-text
vi: Dùng bộ soạn thảo

en: The version of %editor could not be detected.
vi: Không nhận dạng được phiên bản của bộ soạn thảo %editor.

en: The installed version %version of %editor is not supported.
vi: Phiên bản %version của bộ soạn thảo %editor không được hỗ trợ.

en: Strike-through
vi: Gạch ngang

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Justify
vi: Canh đều

en: Forecolor
vi: Màu chữ

en: Backcolor
vi: Màu nền

en: Horizontal rule
vi: Đường ngang

en: Paste Text
vi: Dán chữ

en: Paste from Word
vi: Dán từ Word

en: Remove format
vi: Xóa định dạng

en: Character map
vi: Bảng chữ cái

en: HTML block format
vi: Định dạng khối HTML

en: Font style
vi: Kiểu phông

en: Create DIV container
vi: Tạo khối DIV

en: FitWindow
vi: Vừa với cửa sổ

en: Check spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Autogrow
vi: Tự thu phóng

en: Table drag/resize
vi: Kéo thả và đổi cỡ bảng

en: Table: Cell properties
vi: Bảng: Thuộc tính của ô

en: Table: Insert row after
vi: Bảng: Thêm một dòng phía sau

en: Table: Insert column after
vi: Bảng: Thêm một cột phía sau

en: Table: Insert cell after
vi: Bảng: thêm một ô phía sau

en: Table: Delete rows
vi: Bảng: xóa dòng

en: Table: Delete columns
vi: Bảng: xóa cột

en: Table: Delete cells
vi: Bảng: xóa ô

en: Table: Merge cells
vi: Bảng: gộp ô

en: Table: Horizontal split cell
vi: Bảng: Tách ô theo chiều ngang

en: Sup
vi: Chỉ số trên

en: Sub
vi: Chỉ số dưới

en: Clean-up
vi: Xóa

en: Visual aid
vi: Hỗ trợ thị lực

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Advanced horizontal rule
vi: Thanh ngang cao cấp

en: Advanced image
vi: Ảnh cao cấp

en: Advanced link
vi: Liên kết cao cấp

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Context menu
vi: Menu ngữ cảnh

en: Left-to-right
vi: Trái sang phải

en: Right-to-left
vi: Phải sang trái

en: Emotions
vi: Hình cười

en: Inline popups
vi: Hộp thoại trên cùng dòng

en: Insert date
vi: Chèn ngày tháng

en: Insert time
vi: Chèn thời gian

en: Insert layer
vi: Chèn lớp

en: Move forward
vi: Đi tới

en: Move backward
vi: Đi lui

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Paste text
vi: Dán chữ

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Safari compatibility
vi: Tương thích với Safari

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Font Color
vi: Màu chữ

en: Show/hide hidden elements
vi: Ẩn hiện các đối tượng

en: Separate the teaser and body of this content
vi: Phân tách phần tóm lược và phần thân của nội dung này

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Textarea
vi: Hộp văn bản

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Array
vi: Mảng

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
vi: Trường dữ liệu !name không thể dài hơn %max ký tự nhưng độ dài hiện tại là %length ký tự.

en: Illegal choice %choice in %name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở thành phần %name

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
vi: Ngôn ngữ mặc định dành cho tài khoản sẽ áp dụng cho nội dung trong email và giao diện hiển thị cho tài khoản này.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: The value provided for %field is not a valid URL.
vi: Giá trị nhập vào %field không phải là một URL hợp lệ.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: page not found
vi: không tìm thấy trang

en: %name: title mismatch. Please check your selection.
vi: %name: tiêu đề không trùng khớp. Vui lòng kiểm tra lại chọn lựa của bạn.

en: Progress indicator
vi: Báo cáo tiến độ

en: Bar with progress meter
vi: Thanh tiến độ

en: Throbber
vi: Con chạy

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Strongarm
vi: Thao tác với các giá trị mặc định

en: Minimum scale
vi: Tỉ lệ tối thiểu

en: Maximum scale
vi: Tỉ lệ tối đa

en: Policy
vi: CHÍNH SÁCH

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Scheduler module settings
vi: Cài đặt mô-đun Lịch trình

en: Allows site admins to configure scheduler.
vi: Cho phép quản trị viên cấu hình Lịch Trình.

en: Access denied. You must login to view this page.
vi: Không thể truy cập. Bạn cần đăng nhập để xem trang này.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Panel nodes are node content and appear in your searches, but are more limited than panel pages.
vi: Các nút Panel là các nội dung của nút xuất hiện khi ta tìm kiếm trên hệ thống, nhưng bị giới hạn nhiều hơn so với trang panel.

en: Panel node
vi: Panel nút

en: Mini panels are small content areas exposed as blocks, for when you need to have complex block layouts or layouts within layouts.
vi: Các mini-panel là các mẩu nội dung nhỏ, cho phép tạo các khối có bố cục và hỗ trợ việc lồng ghép các bố cục với nhau.

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: CSS properties
vi: Các thuộc tính CSS

en: A panel layout broken up into rows and columns.
vi: Một bố cục pa-nen chia dạng các cột và dòng.

en: Configure which content is available to add to panel node displays.
vi: Cấu hình các nội dung có thể thêm vào các nút panel.

en: Region settings
vi: Thiếp lập vùng

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Add content items and change their location with a drag and drop interface.
vi: Thêm các mẩu nội dung và thay đổi vị trí trên giao diện kéo thả bên dưới.

en: Theme variables
vi: Các biến cho giao diện

en: The description of this context definition.
vi: Mô tả cho ngữ cảnh này.

en: Reactions
vi: Các phản ứng

en: Indexed
vi: Đánh chỉ mục

en: Form settings
vi: Các thiết lập mẫu biểu

en: %title is invalid.
vi: %title không hợp lệ.

en: Content type name
vi: Tên kiểu nội dung

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: %name: found no valid post with that title.
vi: %name: không tìm thấy bài gửi hợp lệ cho tiêu đề này.

en: View used to select the users
vi: View được sử dụng để chọn ra các người dùng

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Manage Drupal variable settings that have been strongarmed.
vi: Quản lý các thiết lập cho các biến của Drupal đã được lưu trữ.

en: Library
vi: Thư viện

en: Sidebar First
vi: Lề thứ nhất

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage mini panels
vi: Quản lý các mini-panel

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Do not include site map CSS file
vi: Đừng thêm vào tệp CSS có sẵn của sơ đồ trang

en: If you don't want to load the included CSS file you can check this box.
vi: Chọn để không nạp tệp CSS đi kèm

en: Category count threshold
vi: Số lượng nội dung tối thiểu

en: Forum count threshold
vi: Số lượng bài viết trên diễn đàn tối thiểu

en: RSS feed for front page
vi: Lấy tin RSS cho trang chính

en: The RSS feed for the front page, default is rss.xml.
vi: Lấy tin RSS cho trang chủ, mặc định là rss.xml.

en: Include on the right side
vi: Thêm vào phía bên phải

en: Include on the left side
vi: Thêm vào phía bên trái

en: Link to a content RSS feed
vi: Liên kết tới RSS của nội dung

en: Link to a comment RSS feed
vi: Liên kết tới RSS của bình luận

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Unique
vi: Không trùng lặp

en: Robots
vi: Rô-bốt

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Title type
vi: Kiểu tiêu đề

en: Manually set
vi: Người dùng đặt

en: From pane
vi: Lấy từ pane

en: Movie
vi: Phim

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>. Strings such as today, +2 months, and Dec 9 2004 are all valid.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>. Các chuỗi như today, +2 months, và Dec 9 2004 đều hợp lệ.

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Secondary menu
vi: Trình đơn phụ

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Render
vi: Trình bày

en: Grid settings
vi: Thiết lập lưới

en: Private files
vi: Các tệp được bảo mật

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: Publishing
vi: Xuất bản

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: HTML attributes
vi: Thuộc tính HTML

en: Hardcoded
vi: Cố định trong mã nguồn

en: A tag to group this context with others.
vi: Thẻ phân loại để phân nhóm cho ngữ cảnh này.

en: Trigger the activation of this context
vi: Các điều kiện để Kích hoạt các phản ứng định nghĩa trong ngữ cảnh này

en: Actions to take when this context is active
vi: Các hành động sẽ thực hiện nếu ngữ cảnh này được kích hoạt

en: Add a reaction
vi: Thêm hành xử

en: Context editor
vi: Biên tập ngữ cảnh

en: Context inspector
vi: Kiểm tra ngữ cảnh

en: Always active
vi: Luôn kích hoạt

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Status message
vi: Thông báo tình trạng

en: All pages except those listed
vi: Tất cả các trang, trừ các trang dưới đây

en: Only the listed pages
vi: Chỉ các trang dưới đây

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Pages on which this PHP code returns <code>TRUE</code> (experts only)
vi: Các trang mà mã PHP này trả về giá trị <code>TRUE</code> (chỉ dành cho chuyên gia)

en: Pages or PHP code
vi: Các trang hoặc mã PHP

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
vi: Nếu chọn lựa chọn PHP, nhập mã PHP giữa %php. Lưu ý là mã PHP này nếu sai có thể gây treo hệ thống Drupal của bạn.

en: Not customizable
vi: Người dùng không được phép tùy chỉnh

en: Restricted to certain pages
vi: Hạn chế đối với một số trang

en: Manage display
vi: Quản lý hiển thị

en: Upload destination
vi: Đích tải lên

en: Optional subdirectory within the upload destination where files will be stored. Do not include preceding or trailing slashes.
vi: Thư mục con bên trong đích lưu trữ dành cho các tệp tải lên. Xin đừng nhập dấu xuộc ở đầu hoặc cuối đường dẫn này.

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: Image styles
vi: Kiểu dáng ảnh

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: <em>Edit @type</em> @title
vi: <em>Chỉnh sửa @type</em> @title

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Provide an explanation of the changes you are making. This will help other authors understand your motivations.
vi: Mô tả một lời giải thích của những thay đổi bạn đang làm.Điều này sẽ giúp các tác giả khác hiểu mục đích của bạn.

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Unpublish content
vi: Không xuất bản nội dung

en: Make content sticky
vi: Stick nội dung lên

en: Make content unsticky
vi: Unstick nội dung

en: Promote content to front page
vi: Đưa nội dung ra trang chủ

en: Remove content from front page
vi: Gỡ bỏ nội dung khỏi trang chính

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: Use search
vi: Sử dụng tìm kiếm

en: Use advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: Public files
vi: Các tệp công cộng

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: The directory %directory does not exist or is not writable.
vi: Thư mục %directory không tồn tại hoặc không cho phép ghi.

en: E-mails
vi: Thư điện tử

en: Weak
vi: Yếu

en: Fair
vi: Bình thường

en: Minimal
vi: Tối thiểu

en: Fixed width
vi: Độ rộng cố định

en: Contact forms
vi: Các biểu mẫu liên hệ

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: Require all conditions
vi: Tất cả các điều kiện phải được thỏa mãn

en: Please reload the page to view this block.
vi: Hãy nạp lại trang để xem khối này.

en: Webform enables nodes to have attached forms and questionnaires.
vi: Webform cho phép đính kèm biểu mẫu và câu hỏi vào site.

en: To add one, create a !types piece of content.
vi: Để thêm một form, hãy tạo một nội dung thuộc kiểu !type.

en: This page lists all of the content on the site that may have a webform attached to it.
vi: Trang này liệt kê tất cả các nội dung có đính kèm biểu mẫu web trên hệ thống.

en: A special textfield that accepts e-mail addresses.
vi: Trường văn bản đặc biệt, chỉ cho phép người dùng gõ các địa chỉ e-mail vào.

en: Allow users to upload files of configurable types.
vi: Cho phép người dùng tải các loại tập tin được quy định lên.

en: Page break
vi: Tách trang

en: Organize forms into multiple pages.
vi: Tách form thành nhiều trang.

en: Select options
vi: Danh sách chọn

en: Webform settings
vi: Thiết lập webform

en: Edit e-mail settings
vi: Sửa thiết lập e-mail

en: Check that all entered values for this field are unique. The same value is not allowed to be used twice.
vi: Đảm bảo tất cả các giá trị nhập vào trường này phải là duy nhất. Nếu người dùng nhập vào một giá trị đã có, thì kết quả gửi đi sẽ bị hủy.

en: Other...
vi: Khác...

en: Maximum length of the textfield value.
vi: Chiều dài tối đa của giá trị có thể nhập vào trong trường này

en: Webform-enabled content types
vi: Các kiểu nội dung có thể nhúng form

en: Webform allows you to enable the webform components for any content type.  Choose the types on which you would like to associate webform components.
vi: Form nhúng cho phép ta nhúng các thành phần của form vào bất kỳ kiểu nội dung nào trên site. Chọn những kiểu nội dung muốn nhúng form đi kèm.

en: E-mail address format
vi: Định dạng địa chỉ e-mail

en: Long format: "Example Name" &lt;name@example.com&gt;
vi: Dạng dài: "Tên ví dụ" &lt;diachi@example.com&gt;

en: Short format: name@example.com
vi: Dạng ngắn: diachi@example.com

en: Most servers support the "long" format which will allow for more friendly From addresses in e-mails sent. However many Windows-based servers are unable to send in the long format. Change this option if experiencing problems sending e-mails with Webform.
vi: Hầu như máy chủ nào cũng hỗ trợ "dạng đầy đủ", để địa chỉ gửi thư thân thiện hơn. Tuy nhiên, các máy chủ nền Windows lại không hỗ trợ định dạng này. Đổi lại thiết lập này nếu gặp lỗi gửi kết quả của form nhúng qua e-mail.

en: There are currently no webforms on your site. Create a !types piece of content.
vi: Bạn chưa tạo biểu mẫu web nào cả. Xin hãy tạo !types.

en: Include all components
vi: Bao gồm tất cả các thành phần

en: Component value
vi: Giá trị của thành phần

en: Currently not sending e-mails, add an e-mail recipient below.
vi: Form này hiện không gửi email thông báo nào hết, hãy khai báo địa chỉ email nhận thông báo vào bên dưới.

en: Form submissions will be e-mailed to this address. Any email, select, or hidden form element may be selected as the recipient address. Multiple e-mail addresses may be separated by commas.
vi: Thông tin do người dùng gửi lên từ form nhúng sẽ được gửi e-mail tới cho địa chỉ này. Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ người nhận bao gồm trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn. Ngăn cách các địa chỉ thư người nhận bằng dấu phẩy.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the subject for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm chủ đề của e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any email, select, or hidden form element may be selected as the sender's e-mail address.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ e-mail của người gửi bao gồm các trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the sender's name for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm tên người gửi e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: An e-mail template can customize the display of e-mails.
vi: Mẫu email cho phép tùy biến nội dung của email gửi đi.

en: Included e-mail values
vi: Các giá trị gửi kèm e-mail

en: The selected components will be included in the %email_values token. Individual values may still be printed if explicitly specified as a %email[key] in the template.
vi: Lấy giá trị của các phần đã chọn thông qua %email_values. Lấy các giá trị độc lập bằng cách nhập %email[key] trong phần mẫu e-mail.

en: Save e-mail settings
vi: Lưu thiết lập e-mail

en: E-mail header details
vi: Chi tiết phần đầu email

en: Confirmation message
vi: Thông báo xác nhận

en: Submitted on %date
vi: Gửi vào %date

en: Submitted by user: %username
vi: Gửi bởi: %username

en: Enter your current password to change the %mail or %pass. !request_new.
vi: Nhập mật khẩu hiện thời để thay đổi %mail hoặc %pass. !request_new.

en: Current password
vi: Mật khẩu hiện tại

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: The file does not exist.
vi: Tập tin này không tồn tại.

en: Wysiwyg profiles
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Div container
vi: Khối Div

en: Maximize
vi: Tối đa

en: Check spelling as you type
vi: Kiểm tra chính tả trong khi gõ

en: Advanced list
vi: Danh sách cao cấp

en: To assign a different editor to a text format, click "delete" to remove the existing first.
vi: Để gán một bộ soạn thảo khác cho một định dạng văn bản, trước hết ta phải "xóa" thiết lập hiện thời trước đã.

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: Stream open: %url
vi: Mở luồng: %url

en: Stream opened: %parameters
vi: Đã mở luồng: %parameters

en: Allowed streams
vi: Các luồng được phép

en: media
vi: phương tiện

en: Manage files used on your site.
vi: Quản lý các file được sử dụng trên trang web của bạn.

en: Default: %value
vi: Mặc định: %value

en: Default value timezone
vi: Múi giờ mặc định

en: Edit component: @name
vi: Sửa thành phần: @name

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Enable popup calendar
vi: Dùng lịch để chọn ngày

en: Enable a JavaScript date picker next to the date field.
vi: Cho phép người dùng bấm vào biểu tượng bên cạnh trường để dùng lịch chọn ra giá trị ngày mong muốn.

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: A plain box with an optional border. You may set the color of the text and the border.
vi: Một hộp trơn với viền tùy chọn. Bạn có thể cài đặt màu cho chữ và viền.

en: Allows choice of a stylizer style
vi: Lựa chọn được phép của các kiểu "stylizer"

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Legend:
vi: Chú giải:

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: When output, this link will have this class attribute. Multiple classes should be separated by spaces.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có lớp CSS này. Ngăn cách các lớp CSS bằng dấu phẩy.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Separate extensions with a space or comma and do not include the leading dot.
vi: Ngăn cách các phần mở rộng bằng dấu cách hoặc dấu phẩy, và không thêm dấu chấm ở đầu mỗi phần mở rộng.

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: Panels is enabled but CTools is out of date. All Panels modules are disabled until CTools is updated. See the status page for more information.
vi: Panels đã được bật tuy nhiên CTools đã quá hạn. Tất cả các modules Panels sẽ bị bất hoạt cho đến khi nào CTools được cập nhật. Xem trang trạng thái để biết thêm chi tiết.

en: Panel region
vi: Panel - vùng

en: Panel pane
vi: Panel - bảng

en: Get a bird's eye view of items related to Panels.
vi: Thông tin tổng hợp về các Panel.

en: Custom layout
vi: Bố cục tự xây dựng

en: Custom layouts can add more, site-specific layouts that you can use in your panels.
vi: Các bố cục tự xây dựng được tạo bởi người dùng, và được gán cho các panel trên hệ thống.

en: Manage custom layouts
vi: Quản lý bố cục tự xây dựng

en: layouts
vi: các bố cục

en: Columns: 1
vi: Có 1 cột

en: Columns: 3
vi: Có 3 cột

en: Columns: 2
vi: Có 2 cột

en: User account form
vi: Biểu mẫu tài khoản người dùng

en: Active for
vi: Được kích hoạt nếu

en: Strongarm lets site builders manage default variable settings. All the default values provided by Strongarm are listed on this page. Any overridden value can be reverted to its default by selecting its checkbox and clicking 'Reset to defaults'.
vi: Strongarm cho phép quản lý giá trị mặc định cho các biến. Tất cả các giá trị mặc định mà Strongarm cung cấp đều được liệt kê trên trang này. Ta có thể đưa các giá trị đã bị ghi đè về giá trị mặc định bằng cách chọn hộp kiểm tương ứng với nó rồi nhấn 'Đưa về mặc định'.

en: Context allows you to manage contextual conditions and reactions for different portions of your site. You can think of each context as representing a "section" of your site. For each context, you can choose the conditions that trigger this context to be active and choose different aspects of Drupal that should react to this active context.
vi: Ngữ cảnh cho phép ta quản lý các điều kiện và cách hành xử tương ứng với chúng cho các phần khác nhau trên website. Có thể coi mỗi một ngữ cảnh tương ứng với một "phần" trên trang web, tại đó ta có thể kiểm tra các điều kiện nhất định để quyết định xem hệ thống nên xử lý như thế nào.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: IMPORTANT! If checked, First day of week MUST be set to Monday
vi: CHÚ Ý! Nếu chọn, ngày đầu tiên trong tuần PHẢI là Thứ 2

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: Branding
vi: Thương hiệu

en: Administer features
vi: Quản trị các tính năng

en: Perform administration tasks on features.
vi: Thực hiện các tác vụ quản trị tính năng.

en: View, enable and disable features.
vi: Xem, bật và tắt các tính năng.

en: Format settings:
vi: Thiết lập định dạng:

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Examples: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Use Panels Dashboard
vi: Sử dụng bảng điều khiển Panels

en: Allows a user to access the !link.
vi: Cho phép một người dùng truy cập !link.

en: View administrative links on Panel panes
vi: Hiển thị các liên kết quản lý ở các khung Panel

en: Configure access settings on Panel panes
vi: Cấu hình các cài đặt truy cập ở các khung Panel

en: Use the Panels In-Place Editor
vi: Sử dụng Panels ở vùng soạn thảo

en: Panel fields
vi: Panel - các trường

en: Are you sure you want to revert any changes to your template back to the default?
vi: Bạn có thực sự muốn hủy tất cả các thay đổi lên mẫu e-mail để sử dụng lại mẫu mặc định không?

en: Include files as attachments
vi: Bao gồm các tệp dưới dạng đính kèm

en: Message to be shown upon successful submission. If the redirection location is set to <em>Confirmation page</em> it will be shown on its own page, otherwise this displays as a message.
vi: Nội dung sẽ hiển thị cho người dùng vừa gửi form. Nếu phần Chuyển hướng ở dưới chọn <em>Trang xác nhận</em>, thì nội dung này sẽ được trình bày trên một trang riêng. Nếu không, nó sẽ được trình bày dưới dạng thông báo.

en: Redirection location
vi: Chuyển người dùng tới

en: Choose where to redirect the user upon successful submission.
vi: Chuyển người dùng tới một trang tùy ý sau khi họ gửi form.

en: Confirmation page
vi: Trang xác nhận

en: No redirect (reload current page)
vi: Không (tải lại trang hiện tại)

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: Sidebar Second
vi: Lề thứ hai

en: Header First
vi: Phần đầu thứ nhất

en: Header Second
vi: Phần đầu thứ hai

en: Preface Second
vi: Mở đầu thứ hai

en: Preface Third
vi: Mở đầu thứ ba

en: Postscript Second
vi: Phần kết thứ hai

en: Postscript Third
vi: Phần kết thứ ba

en: Postscript Fourth
vi: Phần kết thứ tư

en: Footer First
vi: Phần chân thứ nhất

en: Footer Second
vi: Phần chân thứ hai

en: Enabling this feature will give a &lt;div&gt; wrapper around the zone itself, allowing you to theme in elements that appear outside the 960 pixel container zone.
vi: Bật tính năng này sẽ thêm một vùng bao bằng thẻ &lt;div&gt; xung quanh khu vực, cho phép chỉnh sửa giao diện của các thành phần nằm bên ngoài phần nội dung chính 960 pixel.

en: Primary Region
vi: Vùng chính

en: User Bar First
vi: Thanh người dùng thứ nhất

en: User Bar Second
vi: Thanh người dùng thứ hai

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: Places
vi: Nơi

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Static Title
vi: Tiêu đề cố định

en: Static title
vi: Tiêu đề cố định

en: This title will always be used if &ldquo;Static Title&rdquo; is selected above.
vi: Tiêu đề này sẽ luôn được sử dụng nếu chọn &ldquo;Tiêu đề cố định&rdquo; ở trên.

en: A default title must be provided if the title is a static value.
vi: Phải nhập tiêu đề mặc định nếu dùng tiêu đề cố định.

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: Auto resize
vi: Tự động đổi cỡ

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Page title that will be used on the <a href="@link">site map page</a>.
vi: Tiêu đề của trang <a href="@link">sơ đồ trang web</a>.

en: Specify how many subcategories should be included on the categorie page. Enter "all" to include all subcategories, "0" to include no subcategories, or "-1" not to append the depth at all.
vi: Giới hạn số phân loại cấp dưới cần thêm vào trong mỗi trang phân loại. Nhập "all" để thêm tất cả các phân loại con, "0" để không chọn phân loại con, hoặc "-1" để chọn tất cả phân loại nhưng không phân cấp.

en: Only show categories whose node counts are greater than this threshold. Set to -1 to disable.
vi: Lọc bớt các phân loại chứa ít nội dung hơn giá trị này. Đặt là -1 để không lọc bớt.

en: Only show forums whose node counts are greater than this threshold. Set to -1 to disable.
vi: Lọc bớt các chủ đề chứa ít bài viết hơn giá trị này. Đặt là -1 để không lọc bớt.

en: View published site map
vi: Xem các sơ đồ trang đã công bố

en: <a href="@url">@name's blog</a> (@num_items)
vi: <a href="@url">Blog của @name</a> (@num bài viết)

en: Successfully upgraded site map message format setting.
vi: Đã cập nhật định dạng của các thông báo trên sơ đồ trang.

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Approved comment
vi: Lời bình đã xét duyệt

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Text formats enabled for rich-text editing
vi: Các định dạng văn bản sử dụng bộ soạn thảo

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Enter a machine readable key for this form element. May contain only alphanumeric characters and underscores. This key will be used as the name attribute of the form element. This value has no effect on the way data is saved, but may be helpful if doing custom form processing.
vi: Tên nội bộ của thành phần này. Có thể nhập các chữ cái, chữ số hoặc dấu gạch dưới. Tên này sẽ dùng làm thuộc tính name của thành phần. Nó không ảnh hưởng tới cách thức lưu trữ dữ liệu, nhưng cho phép thực hiện các thao tác xử lý dữ liệu được người dùng gửi lên từ form.

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

[ctx: datetime]
en: Month
vi: Tháng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: File count
vi: Số tập tin

en: Search Filter
vi: Bộ lọc tìm kiếm

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: Create Feature
vi: Tạo tính năng

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: If you are having problems with the JavaScript, you can disable it here. The Views UI should degrade and still be usable without javascript; it's just not as good.
vi: Nếu gặp lỗi với JavaScript, hãy bỏ không dùng JavaScript tại đây. Giao diện quản lý View sẽ vẫn hoạt động bình thường, nhưng không nhanh bằng.

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: dash
vi: dấu gạch

en: Action links
vi: Liên kết hành động

en: <h3>Layout configuration</h3>
vi: <h3>Cấu hình bố cục</h3>

en: Select the grid system that you want to use for this layout.
vi: Chọn hệ lưới muốn dùng trên bố cục này.

en: Grid system
vi: Hệ lưới

en: Initial scale
vi: Tỉ lệ ban đầu

en: The initial scaling of the page. This should almost always be set to 1.0.
vi: Tỉ lệ ban đầu của trang. Thường thường được đặt là 1.0.

en: The minimum scaling of the site. This should usually be the same as your <em>Initial scale</em> setting.
vi: Tỉ lệ nhỏ nhất mà trang có thể hiển thị tốt. Thường thì nó chính là <em>tỉ lệ ban đầu</em> thiết lập ở trên.

en: The maximum scaling of the site. This can be any value between 1 and 10, but should not be too big if you want to preserve your mobile look and feel.
vi: Tỉ lệ to nhất được hỗ trợ. Giá trị thường nằm trong khoảng 1 đến 10, nhưng không nên to quá nếu không sẽ không giữ được bố cục trình bày trên các thiết bị di động.

en: Scalable by user
vi: Cho phép người dùng thay đổi tỉ lệ

en: <p>Determine if a user can resize the screen. This is usually accomplished via multi-touch gestures on iOS and Android devices. If your mobile theme is very customized and presented with good typography and graphics for a reduced mobile size, it is recommended to leave this setting unchecked. If it is left unchecked, the min-scale and max-scale properties will be ignored.</p><p class="marker">HTC Android devices do NOT (currently) respect the viewport meta tag for <em>user-scalable</em>. It will render at the appropriate <em>initial-scale</em> set above, but a user can still zoom in/out.</p>
vi: <p>Cho phép hoặc không cho phép người dùng co giãn tỉ lệ của trang. Thông thường việc này được thực hiện bằng cách sử dụng các thao tác chạm đa điểm trên các thiết bị iOS và Android. Nếu giao diện hỗ trợ di động của bạn đã tốt rồi thì nên để trống thiết lập này. Lúc đó, tỉ lệ nhỏ nhất và lớn nhất sẽ bị bỏ qua.</p><p class="marker">Các thiết bị Android của HTC hiện KHÔNG xử lý được các thẻ dữ liệu cho viewport để <em>cho phép người dùng co giãn website</em>. Nó sẽ sử dụng <em>tỉ lệ ban đầu</em> đặt ở trên, nhưng người dùng vẫn có thể thu nhỏ hoặc phóng to trang.</p>

en: Toggle styles
vi: Kiểu dáng được sử dụng

en: Enable optional stylesheets
vi: Bật hoặc tắt các kiểu dáng tùy chọn.

en: You can choose from this list to enable optional stylesheets.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các kiểu dáng muốn thêm vào.

en: Disable module and theme stylesheets
vi: Tắt các kiểu dáng do module và giao diện cung cấp

en: Alpha will remove the selected stylesheets from your pages.
vi: Giao diện Alpha sẽ xóa các kiểu dáng này khỏi trang.

en: Enable the debugging (placeholder) blocks for the selected roles.
vi: Bật các khối gỡ lỗi (giữ chỗ) cho các vai trò dưới đây.

en: Roles that may use the grid overlay and debugging blocks.
vi: Các vai trò có thể sử dụng lưới phủ và các khối gỡ lỗi.

en: Choose from the elements below to hide them via CSS
vi: Chọn các thành phần muốn ẩn đi thông qua CSS

en: This will make the element invisible to normal users while not removing it from the HTML (e.g. for screenreaders).
vi: Ẩn các thành phần đi thông qua CSS sẽ giúp cho các thiết bị (như trình đọc màn hình) vẫn hiểu chính xác cấu trúc HTML của site, nhưng người dùng thì không nhìn thấy chúng.

en: Unassigned zones
vi: Khu vực chưa được sử dụng

en: There are no unassigned zones.
vi: Không có khu vực nào chưa sử dụng.

en: Unassigned regions
vi: Vùng chưa được sử dụng

en: There are no unassigned regions.
vi: Không có vùng nào chưa sử dụng.

en: This section is empty.
vi: Phần này đang trống.

en: This zone is empty.
vi: Khu vực này đang trống.

en: Force this region to be rendered
vi: Buộc trình bày vùng này

en: Enabling this will always render this region, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị vùng này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Additional region classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho vùng này

en: Force this zone to be rendered
vi: Buộc trình bày khu vực này

en: Enabling this will always render this zone, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị khu vực này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Column count
vi: Số cột

en: Additional zone classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho khu vực này

en: Additional wrapper classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho phần bao của khu vực này

en: Defined by
vi: Khai báo bởi

en: Belongs to
vi: Thuộc về

en: Toggle libraries
vi: Bật tắt các thư viện

en: Enable optional libraries
vi: Bật các thư viện tùy ý

en: You can choose from this list to enable optional libraries.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các thư viện muốn sử dụng.

en: View mode: %mode
vi: Chế độ xem: %mode

en: Basic tokens
vi: Từ thay thế cơ bản

en: The node title.
vi: Tiêu đề nội dung

en: Special tokens
vi: Từ thay thế đặc biệt

en: Any user profile field or value, such as %profile[name] or %profile[profile_first_name]
vi: Trường thông tin tài khoản người dùng, như %profile[name] hoặc %profile[profile_first_name]

en: Tokens may be populated from the URL by creating URLs of the form http://example.com/my-form?foo=bar. Using the token %get[foo] would print "bar".
vi: Giá trị dùng trong các từ thay thế còn được cung cấp từ URL của form. Ví dụ: form có http://example.com/my-form?foo=bar, nếu dùng %get[foo] ta sẽ lấy được giá trị "bar".

en: E-mail tokens
vi: Từ thay thế email

en: All included components in a hierarchical structure.
vi: Tất cả các thành phần ở dạng phân cấp.

en: The URL for viewing the completed submission.
vi: Địa chỉ URL để xem giá trị gửi lên.

en: Submission tokens
vi: Từ thay thế cho giá trị gửi lên

en: The unique submission ID.
vi: Mã số duy nhất cho lần gửi.

en: A value without additional formatting. Elements may be accessed such as <em>%value[fieldset_a][key_b]</em>. Do not include quotes.
vi: Giá trị thô, không kèm định dạng. Dùng các chuỗi có dạng <em>%value[fieldset_a][key_b]</em> để truy cập vào các thành phần. Không dùng các dấu trích dẫn.

en: If using relative dates for a default value (e.g. "today") base the current day on this timezone.
vi: Nếu dùng các ngày tương đối (vd "today" - hôm nay), thì giá trị của ngày hôm nay sẽ được tính dựa trên múi giờ được chọn.

en: Label display
vi: Hiện nhãn

en: Determines the placement of the component's label.
vi: Cấu hình vị trí hiển thị nhãn cho thành phần này.

en: Hide label
vi: Ẩn nhãn

en: Do not display the label of this component.
vi: Đừng hiển thị nhãn của thành phần này.

en: Save component
vi: Lưu thành phần

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: Wysiwyg profile
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Allows to edit content with client-side editors.
vi: Cho phép soạn thảo nội dung với các trình soạn thảo.

en: manage file display
vi: quản lý hiển thị tệp

en: No file types available.
vi: Không có kiểu tệp nào.

en: Enabled displays
vi: Chế độ hiển thị được bật

en: Display precedence order
vi: Thứ tự hiển thị

en: When a file is uploaded to this website, it is assigned one of the following types, based on what kind of file it is.
vi: Khi tải một tệp lên website, nó sẽ được gắn cho một trong các kiểu sau, tùy theo tính chất.

en: Manage file types
vi: Quản lý kiểu tệp

en: Manage file display
vi: Quản lý hiển thị tệp

en: Extends Drupal file entities to be fieldable and viewable.
vi: Cho phép xem và đính kèm các trường vào các tệp trên site.

en: @count Columns
vi: @count cột

en: @width Columns
vi: @width cột

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: Single column 12
vi: Một cột 12

en: Omega: 12 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 12 cột

en: Three column 4-4-4
vi: Ba cột 4-4-4

en: Three column 4-4-4 stacked
vi: Ba cột 4-4-4 chồng lên nhau

en: Two Column 3-9
vi: Hai cột 3-9

en: Two Column 6-6
vi: Hai cột 6-6

en: Two Column 6-6 bricks
vi: Hai cột 6-6 so le

en: Two Column 6-6 stacked
vi: Hai cột 6-6 xếp chồng

en: Two Column 9-3
vi: Hai cột 9-3

en: Single column 16
vi: Một cột 16

en: Omega: 16 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 16 cột

en: Three column 5-6-5
vi: Ba cột 5-6-5

en: Three column 5-6-5 stacked
vi: Ba cột 5-6-5 chồng lên nhau

en: Two Column 12-4
vi: Hai cột 12-4

en: Two Column 4-12
vi: Hai cột 4-12

en: Two Column 8-8
vi: Hai cột 8-8

en: Two Column 8-8 bricks
vi: Hai cột 8-8 so le

en: Two Column 8-8 stacked
vi: Hai cột 8-8 xếp chồng

en: Single column 24
vi: Một cột 24

en: Omega: 24 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 24 cột

en: Three column 8-8-8
vi: Ba cột 8-8-8

en: Three column 8-8-8 stacked
vi: Ba cột 8-8-8 chồng lên nhau

en: Two Column 12-12
vi: Hai cột 12-12

en: Two Column 12-12 bricks
vi: Hai cột 12-12 so le

en: Two Column 12-12 stacked
vi: Hai cột 12-12 xếp chồng

en: Two Column 18-6
vi: Hai cột 18-6

en: Two Column 6-18
vi: Hai cột 6-18

en: Tokens may also be populated from POST values that are submitted by forms.
vi: Dùng các từ thay thế, ta có thể lấy các giá trị POST, lấy từ dữ liệu gửi lên form.

en: In addition to %get and %post, the following super tokens may be used, though only with logged-in users: %server, %cookie, and %request. For example %server[HTTP_USER_AGENT] or %session[id].
vi: Ngoài %get và %post, ta còn có thể dùng các các từ thay thế khác sau đây, nhưng chúng chỉ có hiệu lực khi người xem đã đăng nhập: %server, %cookie, và %request. Ví dụ: %server[HTTP_USER_AGENT], %session[id].

en: The earliest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày nhỏ nhất được phép.

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>.

en: The latest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày lớn nhất được phép.

en: Include webform forms in search index
vi: Cho phép tìm kiếm cả các thành phần trong form nhúng

en: When selected, all Webform nodes will have their form components indexed by the search engine.
vi: Khi được chọn, tất cả các nội dung có nhúng form sẽ được máy tìm kiếm đánh chỉ mục.

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Missing system date settings
vi: Thiếu các thiết lập ngày

en: Private fields are shown only to users with results access.
vi: Đánh dấu ô này nếu chỉ có những người dùng có quyền xem kết quả nhìn thấy nó.

en: Disable the following
vi: Tắt các vùng sau trên giao diện

en: Site map title
vi: Tiêu đề của sơ đồ trang

en: Saved to DB
vi: Đã lưu vào CSDL

en: Restore values to DB
vi: Khôi phục các giá trị vào CSDL

en: Allow the user to enter a link 'title' attribute
vi: Cho phép người dùng nhập vào thuộc tính 'title' của liên kết

en: Default link 'title' Attribute
vi: Thuộc tính 'title' mặc định của liên kết

en: When output, links will use this "title" attribute if the user does not provide one and when different from the link text. Read <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">WCAG 1.0 Guidelines</a> for links comformances. Tokens values will be evaluated.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ dùng thuộc tính "title" này nếu người dùng để trống trường này, hoặc phần văn bản của liên kết khác so với thuộc tính chỉ định. Xem <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">Hướng dẫn WCAG 1.0</a> để biết thêm thông tin. Có thể sử dụng các từ thay thế.

en: Link "title" attribute
vi: Thuộc tính "title" của liên kết

en: Instance settings have been set with the data from the field settings.
vi: Đã dùng các thiết lập của trường để cấu hình cho phần tử này.

en: The %dependency library, which the %library library depends on, is not installed.
vi: Thư viện %library phụ thuộc vào %dependency nhưng thư viện này không được cài đặt.

en: The version %dependency_version of the %dependency library is not compatible with the %library library.
vi: Thư viện phụ thuộc %dependency phiên bản %dependency_version không tương thích với thư viện %library.

en: The %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy thư viện %library.

en: The version of the %library library could not be detected.
vi: Không nhận diện được phiên bản của thư viện %library.

en: The installed version %version of the %library library is not supported.
vi: Không hỗ trợ thư viện %library phiên bản %version.

en: The %variant variant of the %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy biến thể %variant của thư viện %library.

en: Enabled browser plugins
vi: Các trình duyệt phương tiện được phép dùng

en: If no plugins are selected, they will all be available.
vi: Để trống để bật tất cả các trình bổ sung.

en: Media Field
vi: Trường phương tiện

en: Rendered file
vi: Trình bày tệp

en: Display the file in a specific view mode
vi: Trình bày tệp tùy theo chế độ hiển thị

en: Are you sure you want to delete this file? | Are you sure you want to delete these files?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xoá tệp này không?

en: Tokens associated with file types.
vi: Các từ thay thế dành cho kiểu tệp tin.

en: The name of the file type.
vi: Tên kiểu tập tin

en: The unique machine-readable name of the file type.
vi: Tên nội bộ cho người dùng của kiểu tệp tin.

en: The number of files belonging to the file type.
vi: Số tệp nằm trong kiểu tệp này.

en: The URL of the file type's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa kiểu tệp.

en: The file type of the file.
vi: Kiểu tệp của tệp này.

en: The type of the file (for example, "audio", "image", "video", etc).
vi: Kiểu tệp của tệp (ví dụ, "âm thanh", "ảnh", "video"..)

en: Display the file with standard file view.
vi: Trình bày tệp trong chế độ xem chuẩn.

en: Administer files
vi: Quản lý tệp

en: Add, edit or delete files and administer settings.
vi: Thêm, sửa hoặc xóa tệp và thay đổi thiết lập liên quan.

en: Uploaded by !username on !datetime
vi: Tải lên bởi !username vào !datetime

en: Manage settings for the type of files used on your site.
vi: Quản lý thiết lập cho kiểu tệp dùng trên site.

en: File entity
vi: Đối tượng tệp tin

en: Unknown file type
vi: Không rõ kiểu

en: Display field as the file type machine name.
vi: Trình bày trường dưới dạng tên nội bộ của kiểu tệp.

en: Max length of title field
vi: Chiều dài tối đa của trường Tiêu đề

en: Set a maximum length on the title field (applies only if Link Title is optional or required).  The maximum limit is 255 characters.
vi: Thiết lập chiều dài tối đa trên các trường Tiêu đề (chỉ áp dụng nếu Liên kết Tiêu đề là tùy chọn hoặc yêu cầu). Giới hạn tối đa là 255 ký tự.

en: URL Display Cutoff value must be numeric.
vi: Tham số Hiển thị URL rút gọn phải là giá trị số.

en: The max length of the link title must be numeric.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề liên kết phải là giá trị số.

en: The max length of the link title cannot be greater than 255 characters.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề trong liên kết không được quá 255 ký tự.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: The throbber display does not show the status of uploads but takes up less space. The progress bar is helpful for monitoring progress on large uploads.
vi: Con chạy không hiển thị trạng thái tải lên, nhưng nhỏ gọn hơn. Thanh tiến độ cho phép theo dõi tiến độ tải lên, và trực quan hơn nếu tệp tải lên có dung lượng lớn.

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Uncheck this to create a custom alias below.
vi: Bỏ chọn phần này để tạo ra một đường dẫn ảo tùy ý dưới đây.

en: Configure URL alias patterns.
vi: Cấu hình mẫu đường dẫn URL ảo.

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: A "Feature" is a certain type of Drupal module which contains a package of configuration that, when enabled, provides a new set of functionality for your Drupal site. Enable features by selecting the checkboxes below and clicking the Save configuration button. If the configuration of the feature has been changed its "State" will be either "overridden" or "needs review", otherwise it will be "default", indicating that the configuration has not been changed. Click on the state to see more details about the feature and its components.
vi: Một "Gói tính năng" là một module cho Drupal, chứa các thiết lập và cấu hình, mà khi được bật, chúng sẽ cung cấp một loạt các tính năng cho site của bạn. Bật các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm bên cạnh nó rồi nhấn nút Lưu cấu hình. "Trạng thái" của một gói tính năng sẽ là "đã ghi đè" hoặc "cần xem lại" nếu các cấu hình mà gói này cung cấp đã bị thay đổi, và "mặc định" nếu vẫn nguyên như khi mới được bật. Bấm vào trạng thái của một gói để xem thông tin chi tiết về các thành phần mà nó cung cấp.

en: No files selected.
vi: Chưa chọn tệp nào.

en: Edit selected files
vi: Sửa tệp đã chọn

en: Edit multiple files
vi: Sửa nhiều tệp

en: You may use HTML code in this field. The following tokens are supported:
vi: Bạn có thể sử dụng mã HTML trong trường này. Các chuỗi đại diện có thể dùng:

en: Display the user with standard user view.
vi: Trình bày người dùng dạng chuẩn.

en: Select a file
vi: Chọn một tập tin

en: A numeric input field (either as textfield or select list).
vi: Trường số (dưới dạng trường văn bản hoặc danh sách chọn).

en: Cannot update field %id (%field_name) because it does not use the field_sql_storage storage type.
vi: Không cập nhật được trường %id (%field_name) vì nó không dùng kiểu lưu trữ field_sql_storage.

en: File saved
vi: Đã lưu tệp

en: Add internet files to your media library.
vi: Thêm các tệp trên mạng vào thư viện phương tiện.

en: This file is currently in use and may cause problems if deleted.
vi: Tệp này đang được dùng, nếu xóa nó có thể gây lỗi.

en: Are you sure you want to delete the file %title?
vi: Bạn có chắc muốn xoá tệp %title này không?

en: @title (in use)
vi: @title (đang dùng)

en: Some of the files are currently in use and may cause problems if deleted.
vi: Một số tệp đang được dùng, nếu xóa nó có thể gây lỗi.

en: Deleted @count files.
vi: Đã xóa @count tệp.

en: Deleted one file. | Deleted @count files.
vi[0]: Đã xóa @count tệp.

en: The type of the file.
vi: Loại tập tin.

en: Convert Media tags to markup
vi: Chuyển các thẻ Media thành mã

en: This must be enabled for the Media WYSIWYG integration to work with this input format.
vi: Phần này phải được bật nếu dùng trình soạn thảo WYSIWYG với định dạng nhập liệu này.

en: Import files
vi: Nhập tệp

en: The <em>Convert Media tags to markup</em> filter must be enabled for the <a href="@format-link">@format format</a> in order to use the Media browser WYSIWYG button.
vi: Bộ lọc <em>Chuyển các thẻ Media thành mã</em> phải được bật để định dạng văn bản <a href="@format-link">@format</a> dùng bộ duyệt phương tiện đi kèm trình soạn thảo.

en: %name: Only remote files with the following types are allowed: %types-allowed.
vi: %name: chỉ các tệp ở ngoài với các kiểu sau là được phép: %types-allowed.

en: no file types selected
vi: không có kiểu tệp nào được chọn

en: Supported providers
vi: Nhà cung cấp được hỗ trợ

en: Prefix text placed to the left of the textfield
vi: Văn bản đặt phía trước của trường

en: Postfix text placed to the right of the textfield
vi: Văn bản đặt phía sau của trường

en: Joined path
vi: Đường dẫn tổng hợp

en: The array values each cleaned by Pathauto and then joined with the slash into a string that resembles an URL.
vi: Mảng giá trị được module này xóa sau đó tổng hợp lại với dấu xuộc ngược để tạo thành một chuỗi mô phỏng một URL.

en: Update node alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho nội dung

en: Update taxonomy term alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho phân loại

en: Update user alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho người dùng

en: space
vi: dấu cách

en: comma
vi: dấu phẩy

en: slash
vi: dấu xuyệc
