Community Forge - Hamlets (7.x-1.0-rc5) - en to vi translation catalogue (1651 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Transaction ID
vi: Mã giao dịch

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Transactions
vi: Giao dịch

en: Development
vi: Phát triển

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Age
vi: Tuổi

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Public
vi: Công cộng

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Create !type
vi: Tạo !type

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: optional
vi: tùy chọn

en: required
vi: bắt buộc

en: Email settings
vi: Thiết lập thư điện tử

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: Currency
vi: Tiền tệ

en: More
vi: Thêm

en: Quantity
vi: Số lượng

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: unknown
vi: không rõ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: None
vi: Không có

en: Scheme
vi: CSDL

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: Number
vi: Số

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Required
vi: Bắt buộc

en: root
vi: gốc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: username
vi: tên đăng nhập

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Top
vi: Đầu

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Core
vi: Nhân

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Form ID
vi: ID của Form

en: Region
vi: Vùng

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: never
vi: chưa bao giờ

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: <none>
vi: <không>

en: Total
vi: Tổng

en: ID
vi: Mã

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: Database type
vi: Loại cơ sở dữ liệu

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Default Settings
vi: Thiết lập mặc định

en: Files
vi: Các tập tin

en: Email Address
vi: Địa chỉ Email

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Created
vi: Tạo bởi

en: The subject of the message.
vi: Chủ đề của thông điệp.

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Advanced Settings
vi: Thiết lập nâng cao

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Expanded
vi: Mở rộng

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: Bottom
vi: Cuối

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Available updates
vi: Các bản cập nhật hiện có

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Up to date
vi: Phiên bản mới nhất

en: Update available
vi: Bản cập nhật hiện có

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Selected
vi: Được chọn

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: To
vi: Đến

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Field name
vi: Tên trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: blocked
vi: khóa

en: active
vi: hoạt động

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Nodes
vi: Các node

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: User Interface
vi: Giao diện người dùng

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: 1 year
vi: 1 năm

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Medium
vi: Vừa

en: Volume
vi: Thể tích

en: download
vi: tải xuống

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: Introduction
vi: Giới thiệu

en: System
vi: Hệ thống

en: Current
vi: Hiện thời

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Recipient
vi: Người nhận

en: Payment
vi: Thanh toán

en: Frequency
vi: Tần suất

en: Company
vi: Công ty

en: help page
vi: trang trợ giúp

en: General
vi: Tổng quát

en: Example
vi: Ví dụ

en: Method
vi: Phương thức

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: South Australia
vi: Nam Úc

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: here
vi: ở đây

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Appearance
vi: Hình thức

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Allow
vi: Cho phép

en: Sign
vi: Ký nhận

en: Signatures
vi: Chữ kí

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Destination
vi: Nơi đến

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Site off-line message
vi: Thông điệp hệ thống ngắt mạng

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
vi: Thông điệp hiển thị khi hệ thống đang ở chế độ ngắt mạng.

en: Both
vi: Cả hai

en: Last
vi: Cuối

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: access denied
vi: truy cập bị từ chối

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Down
vi: Xuống

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Template
vi: Mẫu

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Default state
vi: Trạng thái mặc định

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Level
vi: Cấp

en: text
vi: văn bản

en: filters
vi: bộ lọc

en: File browser settings
vi: Các thiết lập trình duyệt tập tin.

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Weeks
vi: Tuần

en: Unsupported database.
vi: Cơ sở dữ liệu không được hỗ trợ.

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: City
vi: Thành phố

en: Postal code
vi: Mã bưu điện

en: Collapsed
vi: Đã thu hẹp

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Full name
vi: Họ và tên

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Port
vi: Cổng

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Attachments
vi: Các đính kèm

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Root
vi: Gốc

en: Pending
vi: Đang treo

en: fetch now
vi: lấy về ngay

en: normal
vi: bình thường

en: Show
vi: Hiện

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Key
vi: Khóa

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Change
vi: Thay đổi

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Week of @date
vi: Tuần của @date

en: Address Field
vi: Trường địa chỉ

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
vi: Địa chỉ email %email đã được sử dụng để đăng kí. <a href="@password">Có phải bạn đã quên mật khẩu của mình?</a>

en: The e-mail address %email has been denied access.
vi: Địa chỉ thư điện tử %email đã bị từ chối truy cập.

en: Delimiter
vi: Dấu tách

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: update
vi: cập nhật

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: @time ago
vi: cách đây @time

en: No users available.
vi: Không có người dùng nào.

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Please enter some keywords.
vi: Vui lòng nhập một vài từ khóa.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: First
vi: Đầu tiên

en: Query
vi: Truy vấn

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Math question
vi: Câu hỏi toán học

en: For language %lang_name (code %lang_code)
vi: Cho ngôn ngữ %lang_name (mã ngôn ngữ %lang_code)

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: Site's time zone
vi: Múi giờ của website

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Time zone handling
vi: Xử lí múi giờ

en: Date field
vi: Trường dữ liệu ngày tháng

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: author
vi: tác giả

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Days
vi: Ngày

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: profile
vi: hồ sơ

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Create new account
vi: Tạo tài khoản mới

en: Hours
vi: Giờ

en: Seconds
vi: Giây

en: warning
vi: cảnh báo

en: Last run
vi: Lần chạy trước

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Are you sure?
vi: Bạn chắc chưa?

en: Keep
vi: Giữ

en: open
vi: đang hoạt động

en: Convert
vi: Biến đổi

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Books
vi: Sách

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: revert
vi: trở lại

en: Destination name
vi: Tên đích

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Your settings have been saved.
vi: Đã lưu lại các thiết lập của bạn.

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Please choose...
vi: Vui lòng chọn...

en: Transaction
vi: Giao dịch

en: Schedules
vi: Các lịch trình

en: Balance
vi: Số dư

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Reverse
vi: Ngược

en: Province
vi: Tỉnh

en: County
vi: Hạt

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Width in pixels
vi: Độ rộng đo bằng pixel

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Minutes
vi: Phút

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: 1 month
vi: 1 tháng

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Sticky
vi: Dính

en: disable
vi: tắt

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Line break converter
vi: Bộ chuyển dòng

en: Shortcuts
vi: Các liên kết nhanh

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: Display on separate page
vi: Hiển thị trên trang riêng biệt

en: Add CAPTCHA administration links to forms
vi: Cho phép người dùng tùy chỉnh CAPTCHA

en: The CAPTCHA settings were saved.
vi: Các thiếp lập CAPTCHA đã được lưu lại.

en: Challenge type
vi: Loại hình sử dụng

en: Location of comment submission form
vi: Vị trí của biểu mẫu gửi bài bình luận

en: This question is for testing whether you are a human visitor and to prevent automated spam submissions.
vi: Nhập các mã nhìn thấy dưới đây hoặc trả lời câu hỏi được đưa ra. Việc này để ngăn chặn việc tự động Spam.

en: The answer you entered for the CAPTCHA was not correct.
vi: Bạn đã trả lời sai.

en: Solve this simple math problem and enter the result. E.g. for 1+3, enter 4.
vi: Tính các phép tính đơn giản này và nhập kết quả vào. Ví dụ: cho 1+3, hãy nhập 4.

en: Administer how and where CAPTCHAs are used.
vi: Quản trị nơi và cách ứng dụng kiểm duyệt CAPTCHA.

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Enter the hexadecimal code for the text color (e.g. #000 or #004283).
vi: Nhập mã hexa của màu chữ (vd, #000 hoặc #004283).

en: What code is in the image?
vi: Những mã nào có trong hình ảnh?

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Underlined
vi: Gạch chân

en: Information
vi: Thông tin

en: Plugins
vi: Trình cắm

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Relative
vi: Liên quan

en: Above
vi: Bên trên

en: User's time zone
vi: Múi giờ người dùng

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Until
vi: Đến khi

en: Every
vi: Mỗi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Float
vi: Số thực

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: @count days
vi: @count ngày

en: 1 week
vi: 1 tuần

en: @count weeks
vi: @count tuần

en: @count months
vi: @count tháng

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Hide
vi: Ẩn

en: Once an hour
vi: Một lần một giờ

en: Once a day
vi: Một lần một ngày

en: Global
vi: Chung

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Examples:
vi: Thí dụ:

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Thread
vi: Luồng

en: Mapping
vi: Ánh xạ

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Missing help topic.
vi: Chủ đề trợ giúp bị thiếu.

en: Account blocked
vi: Tài khoản đã bị chặn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Skin
vi: Giao diện cho trình soạn thảo

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: empty
vi: trống

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Restore
vi: Phục hồi

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Prince Edward Island
vi: Đảo Prince Edward

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: Module name
vi: Tên module

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: contains
vi: chứa

en: Postal address
vi: Địa chỉ bưu điện

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Locked
vi: Đã khoá

en: The e-mail address %mail is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử %mail không hợp lệ.

en: Account
vi: Tài khoản

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Check for updates
vi: Kiểm tra bản cập nhật

en: No update data available
vi: Không có dữ liệu cập nhật

en: No name
vi: Không tên

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Search help
vi: Tìm kiếm trợ giúp

en: Advanced help
vi: Trợ giúp mở rộng

en: Allow advanced help and documentation.
vi: Cho phép tài liệu và trợ giúp nâng cao.

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: ZIP Code
vi: Mã bưu điện

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Transaction type
vi: Loại giao dịch

en: Or
vi: Hoặc

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Update mode
vi: Chế độ cập nhật

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Create new profile
vi: Tạo hồ sơ mới

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: Popup
vi: Tự mở

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: field
vi: trường

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Translate
vi: Dịch

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
vi: Quá trình nhập bản dịch thất bại - không thể đọc được tập tin %filename.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgstr" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgid_plural" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có lỗi cú pháp ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgid" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr[]" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: có một chuỗi thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename kết thúc đột ngột tại dòng %line.

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: Profile Name
vi: Tên hồ sơ

en: Currency code
vi: Mã tiền tệ

en: The name %name has been denied access.
vi: Tên %name đã bị từ chối truy cập.

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Embed
vi: Nhúng

en: edit order and titles
vi: chỉnh sửa thứ tự và các tiêu đề

en: Resizable
vi: Có thể đổi cỡ

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: 1 month | @count months
vi[0]: 1 tháng
    @count tháng

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: Balance:
vi: Số dư:

en: Direction
vi: Hướng

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Drupal core
vi: Nhân Drupal

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: export
vi: xuất ra

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Backup and Migrate
vi: Sao lưu và Di chuyển dữ liệu

en: Backup/restore your database or migrate data to or from another Drupal site.
vi: Sao lưu hay phục hồi CSDL hệ thống, hoặc di chuyển dữ liệu từ website sang hệ thống Drupal khác.

en: Backup the database.
vi: Sao lưu cơ sở dữ liệu.

en: Restore the database from a previous backup
vi: Phục hồi CSDL từ một tệp sao lưu hiện có

en: Backup every
vi: Sao lưu mỗi

en: Number of Backup files to keep
vi: Số bản sao lưu cần giữ

en: Exclude the following tables altogether
vi: Không sao lưu các bảng dữ liệu sau

en: The selected tables will not be added to the backup file.
vi: Những bảng được chọn dưới đây sẽ không được sao lưu.

en: Exclude the data from the following tables
vi: Không sao lưu dữ liệu đối với các bảng sau

en: The selected tables will have their structure backed up but not their contents. This is useful for excluding cache data to reduce file size.
vi: Chỉ sao lưu cấu trúc mà không sao lưu giữ liệu của các bảng được chọn dưới đây. Việc này sẽ giúp giảm kích thước tệp tin nén, và xóa luôn bộ nhớ đệm ngay khi phục hồi dữ liệu.

en: Backup file name
vi: Tên tệp sao lưu

en: No Compression
vi: Không nén

en: GZip
vi: Nén bằng GZip

en: BZip
vi: Nén bằng BZip

en: Compression
vi: Nén

en: Append a timestamp.
vi: Thêm mốc thời gian tạo.

en: Timestamp format
vi: Định dạng thời gian

en: Should be a PHP <a href="!url">date()</a> format string.
vi: Phải là một đối số của hàm <a href="!url">date()</a> trong PHP.

en: Save these settings.
vi: Lưu các thiết lập này.

en: Upload a Backup File
vi: Tải tệp sao lưu lên

en: Upload a backup file created by this version of this module. For other database backups please use another tool for import. Max file size: %size
vi: Tải một tệp sao lưu do phiên bản hiện thời của module này tạo ra. Để phục hồi từ các nguồn khác, hãy dùng các công cụ tương thích. Kích cỡ tối đa tải lên: %size

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Australian Capital Territory
vi: Vùng lãnh thổ thủ đô Úc

en: Northern Territory
vi: Bắc vùng lãnh thổ

en: Western Australia
vi: Tây Úc

en: Amazonas
vi: Arizona

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Run updates
vi: Chạy các cập nhật

en: Enable developer modules
vi: Bật các module nhà phát triển

en: Disable developer modules
vi: Tắt các module nhà phát triển

en: Current anonymous / authenticated users
vi: Người dùng hiện được xác thực/ ẩn danh

en: Disabled these modules: !module-list.
vi: Đã tắt các module sau: !module-list.

en: No developer modules are enabled.
vi: Không có module của nhà phát triển được kích hoạt

en: of
vi: trên

en: No link
vi: Không liên kết

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Row
vi: Hàng

en: Scheduling
vi: Lên lịch sao lưu

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: Directory path
vi: Đường dẫn thư mục

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: No profiles found. Click here to !create.
vi: Không tìm thấy hồ sơ nào. Nhấn vào đây để !create.

en: create a new profile
vi: tạo một hồ sơ mới

en: Switch to plain text editor
vi: Chuyển sang chế độ văn bản thuần

en: Switch to rich text editor
vi: Chuyển sang chế độ văn bản trù phú

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Auto-detect language
vi: Ngôn ngữ tự-động-dò-tìm

en: Enter mode
vi: Chế độ nhập

en: Path to uploaded files
vi: Đường dẫn tới các tập tin đã tải lên.

en: Absolute path to uploaded files
vi: Đường dẫn tuyệt đối tới các tập tin đã tải lên.

en: Uploading images and files
vi: Đang tải lên các hình ảnh và tập tin

en: Rich text editor settings
vi: Các thiết lập trình soạn thảo văn bản

en: Configure the rich text editor.
vi: Cấu hình trình biên tập.

en: Posted in
vi: Đã gửi bài trong

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Primary
vi: Chính

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: View link
vi: Xem liên kết

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: locale
vi: bản địa

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Format: @date
vi: Định dạng: @date

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: No description
vi: Không mô tả

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: rules
vi: quy tắc

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Translation updates
vi: Cập nhật bản dịch

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Justify
vi: Canh đều

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: All terms
vi: Tất cả các từ liệu

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Keep menu at top of page
vi: Giữ thực đơn nằm trên cùng của trang

en: If the Utility module was installed for this purpose, it can be safely disabled and uninstalled.
vi: Nếu Utility module đã được cài đặt cho mục đích này, bây giờ nó có thể được vô hiệu hóa và gỡ bỏ một cách an toàn.

en: Administration menu settings
vi: Trình quản lý các thiết lập của thực đơn

en: Enabled these modules: !module-list.
vi: Đã kích hoạt những module sau: !module-list

en: The administration menu module provides a dropdown menu arranged for one- or two-click access to most administrative tasks and other common destinations (to users with the proper permissions). Use the settings below to customize the appearance of the menu.
vi: Mô-đun Menu quản trị này cung cấp 1 trình đơn thả xuống, và có thể cài đặt truy cập cho bằng cách bấm chuột hoặc bấm đúp chuột. Sử dụng các thiết lập dưới đây để tùy chỉnh cách hiển thị của trình đơn.

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Adjust administration menu settings.
vi: Điều chỉnh các cài đặt menu Admin.

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Update translations
vi: Cập nhật bản dịch

en: Array
vi: Mảng

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: The string has been saved.
vi: Chuỗi đã được lưu.

en: The language selected for import is not supported.
vi: Ngôn ngữ được chọn để nhập vào không được hỗ trợ.

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
vi: Phần đầu đề của tập tin bản dịch %filename bị thiếu hoặc không đúng định dạng.

en: Error importing interface translations
vi: Lỗi khi nhập giao diện các bản dịch

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
vi: Đã nhập %file vào %locale: %number chuỗi mới được thêm, %update được cập nhật và %delete được bỏ đi.

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
vi: Ngôn ngữ mặc định dành cho tài khoản sẽ áp dụng cho nội dung trong email và giao diện hiển thị cho tài khoản này.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: An error occurred and processing did not complete.
vi: Có lỗi xảy ra và việc xử lý chưa hoàn thành.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: Disabled modules
vi: Các module đã tắt

en: Disabled themes
vi: Các giao diện bị tắt

en: Form protection
vi: Mẫu bảo vệ

en: Default challenge type
vi: Loại bảo vệ mặc định

en: Select the default challenge type for CAPTCHAs. This can be overriden for each form if desired.
vi: Chọn loại hình thức CAPTCHA để sử dụng. Có thể phân loại cho mỗi mục dưới đây nếu muốn.

en: CAPTCHA description
vi: Mô tả CAPTCHA

en: Configurable description of the CAPTCHA. An empty entry will reset the description.
vi: Mô tả cấu hình của CAPTCHA.Nếu để một mục trống, mô tả sẽ quay lại thiết lập mặc định.

en: Default CAPTCHA validation
vi: Chọn CAPTCHA mặc định

en: Define how the response should be processed by default. Note that the modules that provide the actual challenges can override or ignore this.
vi: Xác định lại hình CAPTCHA khi nhập. Lưu

en: Case sensitive validation: the response has to exactly match the solution.
vi: Yêu cầu nhập đúng chữ HOA, chữ thường.

en: Case insensitive validation: lowercase/uppercase errors are ignored.
vi: Không phân biệt chữ HOA, chữ thường.

en: Address 2
vi: Địa chỉ 2

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: Address 1
vi: Địa chỉ 1

en: The translation file %filename contains an error: "msgctxt" is unexpected on line %line.
vi: Bản dịch %filename chứa lỗi: "msgctxt" không mong muốn ở %line.

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: %title is invalid.
vi: %title không hợp lệ.

en: Content type name
vi: Tên kiểu nội dung

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Number of pages
vi: Số trang

en: currency
vi: tiền tệ

en: Hello <strong>@username</strong>
vi: Xin chào <strong>@username</strong>

en: Show shortcuts
vi: Hiện liên kết nhanh

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: This option makes it easy to manage CAPTCHA settings on forms. When enabled, users with the "%admincaptcha" permission will see a fieldset with CAPTCHA administration links on all forms, except on administrative pages.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn dễ dàng quản lý hình thức CAPTCHA. Khi được hiệu lực hóa, người dùng có thể quản lý "%admincaptcha" cho mỗi mục, ngoại trừ trang chính.

en: Check for updates of disabled modules and themes
vi: Đánh dấu để cập nhật hoặc tắt các module hay giao diện

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Serial number
vi: Số thứ tự

en: Render
vi: Trình bày

en: CKEditor
vi: Trình biên tập CKEditor

en: The language for the CKEditor interface.
vi: Ngôn ngữ cho giao diện CKEditor.

en: Choose a CKEditor skin.
vi: Chọn một giao diện cho trình soạn thảo CKEditor.

en: List !type
vi: Danh sách !type

en: MySQL Database
vi: CSDL MySQL

en: Default Database
vi: Cơ sở dữ liệu mặc định

en: Manual Backups Directory
vi: Thư mục Sao lưu thủ công

en: Scheduled Backups Directory
vi: Thư mục sao lưu lịch trình

en: FTP Directory
vi: Thư mục FTP

en: Send the backup as an email attachment to the specified email address.
vi: Đính kèm bản sao lưu và gửi tới địa chỉ email được chọn.

en: Choose the database to restore to. Any database destinations you have created and any databases specified in your settings.php can be restored to.
vi: Chọn CSDL muốn phục hồi. Chỉ có các đích CSDL đã tạo và các CSDL khai báo trong tệp settings.php là có thể phục hồi được.

en: Restoring will delete some or all of your data and cannot be undone. <strong>Always test your backups on a non-production server!</strong>
vi: Việc phục hồi sẽ xóa một số hoặc tất cả dữ liệu hiện có, và không thể quay lại được. <strong>Do vậy, hãy kiểm tra bản sao lưu trên máy chủ thử nghiệm trước khi tiến hành phục hồi!</strong>

en: Backup Source
vi: Nguồn sao lưu

en: Destinations
vi: Đích

en: destinations
vi: các đích

en: destination
vi: đích

en: Add a new @s destination.
vi: Thêm đích mới: @s.

en: Choose the type of destination you would like to create:
vi: Chọn loại đích muốn tạo:

en: No destination types available.
vi: Không có loại đích nào.

en: list files
vi: các tệp

en: restore
vi: phục hồi

en: Take site offline
vi: Đưa hệ thống vào chế độ bảo trì

en: Take the site offline during restore and show a maintenance message. Site will be taken back online once the restore is complete.
vi: Đưa hệ thống vào trạng thái bảo trì khi thực hiện phục hồi. Sau khi phục hồi xong dữ liệu thì đưa site về trạng thái hoạt động bình thường.

en: View as checkboxes
vi: Xem dưới dạng hộp kiểm

en: Backup File
vi: Tệp sao lưu

en: You can use tokens in the file name.
vi: Bạn có thể dùng các từ giữ chỗ để đặt tên tệp sao lưu.

en: profiles
vi: hồ sơ

en: Untitled Profile
vi: Hồ sơ chưa đặt tên

en: Are you sure you want to delete the profile %name? Any schedules using this profile will be disabled.
vi: Bạn có thực sự muốn xóa hồ sơ %name hay không? Tất cả các lịch trình dùng hồ sơ này sẽ bị tắt đi.

en: schedule
vi: lịch trình

en: schedules
vi: các lịch trình

en: Untitled Schedule
vi: Lịch trình chưa đặt tên

en: No tables excluded
vi: Không loại trừ bảng nào

en: No data omitted
vi: Không xóa dữ liệu

en: Schedule Name
vi: Tên lịch trình

en: Settings Profile
vi: Hồ sơ thiết lập

en: -- None Available --
vi: -- Không có --

en: The number of backup files to keep before deleting old ones. Use 0 to never delete backups. <strong>Other files in the destination directory will get deleted if you specify a limit.</strong>
vi: Số tệp sao lưu cần giữ khi thực hiện xóa tệp sao lưu cũ. Nhập 0 để giữ tất cả các bản sao lưu. <strong>Các tệp còn lại trong thư mục sao lưu sẽ bị xóa.</strong>

en: Choose where the backup file will be saved. Backup files contain sensitive data, so be careful where you save them.
vi: Chọn thư mục lưu trữ các tệp sao lưu. Các tệp sao lưu chứa các thông tin nhạy cảm, nên hãy chọn thư mục đã được bảo mật.

en: Create new destination
vi: Tạo đích mới

en: Backup period must be a number greater than 0.
vi: Lịch sao lưu phải là một số lớn hơn 0.

en: Number to keep must be an integer greater than or equal to 0.
vi: Số tệp cần giữ lại phải lớn hơn hoặc bằng 0.

en: Once a second
vi: Một lần một giây

en: Every @count seconds
vi: Mỗi @count giây

en: Once a minute
vi: Một lần một phút

en: Every @count minutes
vi: Mỗi @count phút

en: Every @count hours
vi: Mỗi @count giờ

en: Every @count days
vi: Mỗi @count ngày

en: Once a week
vi: Hằng tuần

en: Every @count weeks
vi: Mỗi @count tuần

en: Backup and Migrate makes the task of backing up your Drupal database and migrating data from one Drupal install to another easier. It provides a function to backup the entire database to file or download, and to restore from a previous backup. You can also schedule the backup operation. Compression of backup files is also supported.  The database backup files created with this module can be imported into this or any other Drupal installation with the !restorelink, or you can use a database tool such as <a href="!phpmyadminurl">phpMyAdmin</a> or the mysql command line command.
vi: Mô-đun Sao lưu và Di chuyển dữ liệu cho phép sao lưu cơ sở dữ liệu Drupal hoặc di chuyển dữ liệu từ website này sang website Drupal khác một cách dễ dàng. Nó cung cấp chức năng sao lưu toàn bộ cơ sở dữ liệu vào tập tin lưu trên máy chủ web hoặc tải về, để khôi phục lại khi cần. Mô-đun cũng hỗ trợ lịch trình tự động sao lưu và nén giảm kích thước các tập tin sao lưu. Bản sao CSDL do mô-đun này tạo ra hỗ trợ việc nhập khẩu vào bản cài đặt Drupal khác thông qua !restorelink, cũng như các công cụ quản lý CSDL như <a href="!phpmyadminurl">phpMyAdmin</a> hay dòng lệnh mysql.

en: restore feature
vi: tính năng khôi phục

en: Quick Backup Tab
vi: Thẻ Sao lưu nhanh

en: Use this form to run simple manual backups of your database. Visit the !helppage for more help using this module
vi: Trang này cho phép bạn tạo bản sao lưu CSDL hệ thống. Xin vui lòng xem !helppage để biết thêm chi tiết

en: Advanced Backup Tab
vi: Thẻ Sao lưu nâng cao

en: Use this form to run manual backups of your database with more advanced options. If you have any !profilelink saved you can load those settings. You can save any of the changes you make to these settings as a new settings profile.
vi: Sử dụng biểu mẫu này để sao lưu thủ công cơ sở dữ liệu của bạn với nhiều tùy chọn nâng cao. Bạn có thể sử dụng lại các thiết lập từ trong các !profilelink đã có, hoặc sửa lại chúng để tạo hồ sơ sao lưu mới.

en: settings profiles
vi: các hồ sơ thiết lập

en: Restore Tab
vi: Thẻ Phục hồi

en: Upload a backup and migrate backup file. The restore function will not work with database dumps from other sources such as phpMyAdmin.
vi: Tải lên một tập tin sao lưu trích xuất từ mô-đun Sao lưu và di chuyển dữ liệu. Chức năng phục hồi sẽ chỉ làm việc với bản sao từ mô-đun này. Các bản sao lưu cơ sở dữ liệu từ các nguồn khác, ví dụ như phpMyAdmin, sẽ không dùng được.

en: Destinations are the places you can save your backup files to or them load from.
vi: Đích là những nơi bạn dùng để lưu trữ các tệp sao lưu cho hệ thống.

en: Files can be saved to a directory on your web server, downloaded to your desktop or emailed to a specified email account. From the Destinations tab you can create, delete and edit destinations or list the files which have already been backed up to the available destinations.
vi: Các tập tin sao lưu có thể được lưu vào một thư mục trên máy chủ web của bạn, tải về máy bàn hoặc gửi qua email cho một địa chỉ được chỉ định. Từ tab Đích bạn có thể tạo, xóa và chỉnh sửa các đích hoặc xem danh sách các tập tin đã được sao lưu vào những đích đó.

en: Profiles are saved backup settings. Profiles store your table exclusion settings as well as your backup file name, compression and timestamp settings. You can use profiles in !schedulelink and for !manuallink.
vi: Các hồ sơ sao lưu ghi lại các thiết lập cho việc sao lưu, như các bảng nào cần bỏ qua hay xóa bỏ các dữ liệu nào trước khi thực hiện sao lưu, cũng như việc đặt tên tập, thời gian và nén dữ liệu trước khi ghi vào tập tin sao lưu. Các hồ sơ sao lưu có thể được sử dụng trong !schedulelink và !manuallink.

en: manual backups
vi: sao lưu thủ công

en: You can create new profiles using the add profiles tab or by checking the "Save these settings" button on the advanced backup page.
vi: Bạn có thể tạo hồ sơ sao lưu mới bằng cách chọn thẻ Thêm hồ sơ sao lưu, hoặc đánh dấu hộp kiểm "Lưu các thiết lập này" trong trang sao lưu nâng cao.

en: Automatically backup up your database on a regular schedule using <a href="!cronurl">cron</a>.
vi: Tự động sao lưu Cơ sở dữ liệu một cách định kỳ, thông qua <a href="!cronurl">cron</a>.

en: Each schedule will run a maximum of once per cron run, so they will not run more frequently than your cron is configured to run. If you specify a number of backups to keep for a schedule, old backups will be deleted as new ones created. <strong>If specifiy a number of files to keep other backup files in that schedule's destination will get deleted</strong>.
vi: Mỗi lịch chạy sẽ được thực hiện nhiều nhất là 1 lần cho 1 lần kích hoạt cron, vì thế số lần chạy của chúng sẽ nhỏ hơn số lần chạy cron được thiết lập trên hệ thống. Khi ta đặt số bản sao lưu được giữ lại, các bản sao lưu cũ sẽ bị xóa bỏ. <strong>Nếu chọn số tệp sao lưu được giữ lại, các tệp sao lưu khác được tạo định kì cũng sẽ bị xóa bỏ nếu đã quá cũ</strong>.

en: You do not have permission to back up this site.
vi: Bạn không có quyền sao lưu trang này.

en: -- Select a Settings Profile --
vi: -- Chọn một hồ sơ thiết lập --

en: You can load a profile. Any changes you made below will be lost.
vi: Bạn có thể nạp một hồ sơ, nhưng các thay đổi bên dưới sẽ bị mất.

en: Load Settings
vi: Nạp các thiết lập

en: Load Profile
vi: Nạp hồ sơ

en: Quick Backup
vi: Sao lưu nhanh

en: Backup now
vi: Sao lưu ngay bây giờ

en: For more backup options, try the <a href="!advancedurl">advanced backup page</a>.
vi: Nếu cần thiết lập các tùy chọn khác, xin dùng trang <a href="!advancedurl">sao lưu cao cấp</a>.

en: A source cannot be backed up to itself. Please pick a different destination for this backup.
vi: Không thể sao lưu một nguồn vào chính nó. Xin hãy chọn một đích khác để tiến hành sao lưu.

en: Backup from !from to !to using !profile !submit
vi: Sao lưu từ !from tới !to bằng !profile !submit

en: Backup Destination
vi: Đích sao lưu

en: Choose where the backup file will be saved. Backup files contain sensitive data, so be careful where you save them. Select 'Download' to download the file to your desktop.
vi: Chọn nơi lưu trữ các tệp sao lưu. Các tệp sao lưu chứa những dữ liệu nhạy cảm của website, nên hãy cẩn thận khi lưu chúng lại. Chọn 'Tải về' để tải tệp sao lưu về máy mình.

en: Save the settings as
vi: Lưu các thiết lập này thành

en: Replace the '%profile' profile
vi: Thay thế hồ sơ '%profile'

en: This will be the name of your new profile if you select 'Create new profile' otherwise it will become the name of the '%profile' profile.
vi: Đây sẽ là tên của hồ sơ thiết lập mới, nếu chọn 'Tạo hồ sơ mới'. Nếu không, nó sẽ là tên của hồ sơ '%profile'.

en: Pick a name for the settings. Your settings will be saved as a profile and will appear in the <a href="!url">Profiles Tab</a>.
vi: Chọn tên cho bộ thiết lập này. Các thiết lập sẽ được lưu lại thành một hồ sơ, cho phép truy cập từ <a href="!url">thẻ Hồ sơ</a>.

en: Save Without Backing Up
vi: Chỉ lưu hồ sơ, không sao lưu

en: Restore to
vi: Phục hồi tới

en: <p>Or you can restore one of the files in your <a href="!url">saved backup destinations.</a></p>
vi: <p>Hoặc bạn có thể phục hồi một trong các tệp lưu trong <a href="!url">các đích sao lưu hiện có.</a></p>

en: <a href="!restoreurl">Restore again</a>
vi: <a href="!restoreurl">Phục hồi lần nữa</a>

en: Advanced Backup
vi: Sao lưu cao cấp

en: The filter settings for the profile.
vi: Thiết lập lọc cho hồ sơ.

en: Default Schedule
vi: Lịch trình mặc định

en: Restore now
vi: Phục hồi luôn

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: Enter the characters shown in the image.
vi: Nhập các ký tự được hiển thị trên hình ảnh.

en: @count disallowed HTML string(s) in %file
vi: Có @count chuỗi bị lỗi mã HTML trong tệp %file

en: List (text)
vi: Danh sách (văn bản)

en: Long text
vi: Văn bản dài

en: Long text and summary
vi: Văn bản dài với phần tóm lược

en: An unrecoverable error occurred. Use of this form has expired. Try reloading the page and submitting again.
vi: Đã xảy ra một lỗi nghiêm trọng. Biểu mẫu này đã bị quá hạn. Vui lòng nạp lại trang này rồi gửi lại lần nữa.

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Search result
vi: Kết quả tìm kiếm

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: The email address to which the message should be sent OR enter [node:author:mail], [comment:author:mail], etc. if you would like to send an e-mail to the author of the original post.
vi: Địa chỉ email để gửi các thông báo, hoặc nhập [node:author:mail], [comment:author:mail]... để gửi thư về cho tác giả của bài viết.

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: The directory %directory does not exist or is not writable.
vi: Thư mục %directory không tồn tại hoặc không cho phép ghi.

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: Confirmation message
vi: Thông báo xác nhận

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: System path settings
vi: Thiết lập các đường dẫn của hệ thống

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: Translation update status
vi: Trạng thái cập nhật bản dịch

en: All your translations are up to date
vi: Tất cả các bản dịch đều là bản mới nhất.

en: Certificate
vi: Chứng nhận

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Enter a valid email address or use a token e-mail address such as %author.
vi: Nhập một địa chỉ email hoặc một chuỗi thay thế tương ứng, ví dụ như %author.

en: Dash
vi: Neo ứng dụng

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: IMPORTANT! If checked, First day of week MUST be set to Monday
vi: CHÚ Ý! Nếu chọn, ngày đầu tiên trong tuần PHẢI là Thứ 2

en: Select one or more languages to download and update. If you select none, all of them will be updated.
vi: Chọn một hoặc một vài ngôn ngữ cần cập nhật. Nếu không có  ngôn ngữ nào được chọn, hệ thống sẽ cập nhật tất cả các ngôn ngữ hiện có.

en: Refresh information
vi: Cập nhật lại thông tin

en: Cannot find any translation updates.
vi: Không tìm thấy bản dịch mới nào.

en: Update source
vi: Nguồn cập nhật

en: Never (manually)
vi: Không bao giờ (thủ công)

en: Store downloaded files
vi: Lưu các tệp đã tải về

en: Translation updates replace existing ones, new ones are added
vi: Thay thế bản dịch hiện thời bằng bản dịch mới cập nhật, và thêm các bản dịch chưa có

en: Local files and remote server.
vi: Từ các tệp nội bộ và trên mạng.

en: Local files only.
vi: Chỉ từ các tệp nội bộ.

en: Remote server only.
vi: Chỉ từ trên mạng.

en: Remote update available
vi: Đang có bản dịch mới trên mạng

en: Local update available
vi: Đang có bản dịch mới trên hệ thống

en: No information
vi: Không có thông tin

en: Updating translation.
vi: Đang cập nhật bản dịch.

en: Downloading and importing files.
vi: Đang tải và nhập các tập tin.

en: l10n_update
vi: cập nhật l10n

en: List of latest imported translations and available updates for each enabled project and language.
vi: Danh sách các bản dịch đã được nhập và các bản cập nhận sẵn sàng cho từng mô-đun đang chạy và ngôn ngữ hiện hành.

en: If there are available updates you can click on Update for them to be downloaded and imported now or you can edit the configuration for them to be updated automatically on the <a href="@update-settings">Update settings page</a>
vi: Nếu có bản dịch mới, bạn có thể bấm vào liên kết Cập nhật để tải về và nhập các chuỗi vào hệ thống ngay lập tức, hoặc cấu hình việc tự động cập nhật bản dịch trên trang <a href="@update-settings">Thiết lập cập nhật</a>

en: These are the settings for the translation update system. To update your translations now, check out the <a href="@update-admin">Translation update administration page</a>.
vi: Đây là các thiết lập dành cho hệ thống cập nhật bản dịch. Để cập nhật các bản dịch ngay bây giờ, xin chuyển tới trang <a href="@update-admin">Quản lý cập nhật bản dịch</a>.

en: Automatic update configuration
vi: Cấu hình cập nhật tự động

en: Error opening socket @socket
vi: Lỗi khi đang mở socket @socket

en: Recent log messages
vi: Các thông báo gần đây

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: A field type used for storing postal addresses according the xNAL standard.
vi: Cung cấp trường lưu các thông tin địa chỉ theo chuẩn xNAL.

en: Dynamic address form
vi: Địa chỉ động

en: Available countries
vi: Các quốc gia được phép chọn

en: If no countries are selected, all countries will be available.
vi: Nếu không chọn quốc gia nào, tất cả các quốc gia sẽ được chọn.

en: Manage a flexible address field, implementing the xNAL standard.
vi: Quản lý trường địa chỉ linh động, theo chuẩn xNAL.

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: CAPTCHA placement caching
vi: Vị trí bộ nhớ đệm CAPTCHA

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: Access Backup and Migrate
vi: Truy cập Sao lưu và Phục hồi

en: Access the Backup and Migrate admin section.
vi: Truy cập trang quản lý Sao lưu và Di chuyển.

en: Perform a backup
vi: Tạo bản sao lưu

en: Back up any of the available databases.
vi: Sao lưu bất kỳ CSDL nào.

en: Access backup files
vi: Xem các tệp sao lưu

en: Access and download the previously created backup files.
vi: Xem và tải các tệp sao lưu về.

en: Delete backup files
vi: Xóa các tệp sao lưu

en: Delete the previously created backup files.
vi: Xóa các tệp sao lưu đã tạo.

en: Restore the site
vi: Phục hồi site

en: Restore the site's database from a backup file.
vi: Phục hồi site từ tệp sao lưu.

en: Edit Backup and Migrate profiles, schedules and destinations.
vi: Sửa các hồ sơ, các lịch trình và đích của Sao lưu và Di chuyển dữ liệu.

en: A path relative to the Drupal installation directory where translation files will be stored, e.g. sites/all/translations. Saved translation files can be reused by other installations. If left empty the downloaded translation will not be saved.
vi: Đường dẫn tương đối so với vị trí bản cài đặt Drupal, dành cho việc lưu các bản dịch, ví dụ sites/all/translations. Các bản dịch đã lưu có thể được sử dụng để cài đặt bản Drupal khác. Nếu để trống, các bản dịch đã tải về sẽ không được lưu lại.

en: Translation saved locally.
vi: Trợ giúp tiên tiến

en: List (integer)
vi: Danh sách (số nguyên)

en: List (float)
vi: Danh sách (số thực)

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Approved comment
vi: Lời bình đã xét duyệt

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Access administration menu
vi: Quyền truy cập menu quản trị

en: Display Drupal links
vi: Hiển thị các liên kết Drupal

en: Administration tools.
vi: Các công cụ quản lý.

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

[ctx: datetime]
en: Month
vi: Tháng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: Fraction
vi: Phân số

en: Incoming
vi: Gửi đến

en: Outgoing
vi: Gửi đi

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: If you are having problems with the JavaScript, you can disable it here. The Views UI should degrade and still be usable without javascript; it's just not as good.
vi: Nếu gặp lỗi với JavaScript, hãy bỏ không dùng JavaScript tại đây. Giao diện quản lý View sẽ vẫn hoạt động bình thường, nhưng không nhanh bằng.

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Missing system date settings
vi: Thiếu các thiết lập ngày

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: You may use HTML code in this field. The following tokens are supported:
vi: Bạn có thể sử dụng mã HTML trong trường này. Các chuỗi đại diện có thể dùng:

en: No available translations found
vi: Không tìm thấy bản dịch

en: Display the user with standard user view.
vi: Trình bày người dùng dạng chuẩn.

en: Administer Backup and Migrate
vi: Quản lý Sao lưu và Di chuyển

en: Add a short description to the backup file.
vi: Thêm thông tin mô tả ngắn gọn cho tệp sao lưu.
