CiviCRM Starter Kit (7.x-3.3-rc4) - en to th translation catalogue (432 entries)

en: Home
th: หน้าแรก

en: User interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Title
th: ชื่อ

en: Body
th: เนื้อความ

en: select
th: เลือก

en: Pages
th: หน้า

en: Save configuration
th: บันทึกค่า

en: delete
th: ลบ

en: Status
th: สถานะ

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: approve
th: อนุมัติ

en: E-mail
th: อีเมล

en: Delete
th: ลบ

en: Submit
th: ส่งข้อมูล

en: Operations
th: การดำเนินการ

en: Content
th: เนื้อหา

en: Transaction ID
th: รหัสการทำธุรกรรม

en: Value
th: ค่า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Email address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Item
th: รายการ

en: Private
th: ส่วนตัว

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Type
th: ชนิด

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: List
th: รายการ

en: Subject
th: หัวเรื่อง

en: Actions
th: การกระทำ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Remove
th: เอาออก

en: Age
th: อายุ

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Language
th: ภาษา

en: Read more
th: อ่านต่อ

en: more
th: มากกว่านี้

en: Enable
th: เปิดใช้

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Article
th: บทความ

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Comments
th: ความเห็น

en: More
th: เพิ่มเติม

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: Taxonomy
th: หมวดหมู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Version
th: รุ่น

en: view
th: แสดง

en: all
th: ทั้งหมด

en: File
th: ไฟล์

en: Advanced options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: Search
th: ค้นหา

en: Reset
th: คืนค่าเดิม

en: None
th: ไม่มี

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Number
th: หมายเลข

en: Message
th: ข้อความ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Country
th: ประเทศ

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: Link
th: ลิงก์

en: Required
th: จำเป็น

en: none
th: ไม่มี

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Name
th: ชื่อ

en: edit
th: แก้ไข

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Export
th: ส่งออก

en: Taxonomy term
th: หมวดหมู่

en: General settings
th: กำหนดค่าทั่วไป

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Field
th: ฟิลด์

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Preview
th: แสดงตัวอย่าง

en: Save
th: บันทึก

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Default
th: ค่าปริยาย

en: Summary
th: สรุป

en: Update
th: ปรับปรุง

en: Open
th: เปิด

en: Small
th: เล็ก

en: Large
th: ใหญ่

en: Sunday
th: อาทิตย์

en: Monday
th: จันทร์

en: Tuesday
th: อังคาร

en: Wednesday
th: พุธ

en: Thursday
th: พฤหัสบดี

en: Friday
th: ศุกร์

en: Saturday
th: เสาร์

en: Add new
th: เพิ่มใหม่

en: Time
th: เวลา

en: Add
th: เพิ่ม

en: View
th: ดู

en: Format
th: รูปแบบ

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Display
th: แสดงผล

en: Menu
th: เมนู

en: Advanced settings
th: การติดตั้งขั้นสูง

en: results
th: ผล

en: search
th: ค้นหา

en: Updated
th: ปรับปรุงแล้ว

en: Text
th: ข้อความ

en: Keywords
th: คำค้นหา

en: ID
th: ไอดี

en: Unknown
th: ไม่รู้

en: Permitted file extensions
th: นามสกุลของไฟล์ที่อนุญาตให้ใช้งานได้

en: n/a
th: ไม่มีข้อมูล

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: Database type
th: ชนิดฐานข้อมูล

en: User
th: ผู้ใช้

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Email
th: อีเมล์

en: Check
th: เช็ค

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Contact
th: ติดต่อ

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: Are you sure you want to delete %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบ %title?

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
th: (ไม่จำเป็นต้องใส่) เมนูที่มีตัวเลขน้ำหนักน้อยจะอยู่บนเมนูที่มีเลขเยอะกว่า

en: All
th: ทั้งหมด

en: Active
th: ใช้งาน

en: Year
th: ปี

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Page title
th: ชื่อหัวเว็บ

en: Block
th: บล็อค

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: Page
th: หน้า

en: Site name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site slogan
th: สโลแกน

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Host
th: โฮสต์

en: Always
th: ตลอดเวลา

en: Never
th: ไม่เคย

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: To
th: ถึง

en: From
th: จาก

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Roles
th: บทบาท

en: Comment
th: ความเห็น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Score
th: คะแนน

en: Published
th: จัดพิมพ์แล้ว

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Promoted to front page
th: แสดงในหน้าแรกแล้ว

en: Log message
th: บันทึกข้อความ

en: Last access
th: เข้าชมล่าสุด

en: Field name
th: ชื่อฟิลด์

en: Fields
th: เขตข้อมูล

en: Average
th: เฉลี่ย

en: Count
th: จำนวน

en: Mode
th: รูปแบบ

en: Last update
th: ปรับปรุงล่าสุด

en: %time ago
th: %time ก่อนหน้า

en: Sort order
th: ลำดับการเรียง

en: Up
th: ขึ้น

en: Maximum
th: อย่างสูง

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Plain text
th: ข้อความล้วน

en: Caching
th: ตั้งค่าแคช

en: Start Date
th: วันที่เริ่มใช้

en: Month
th: เดือน

en: Details
th: รายละเอียด

en: System
th: ระบบ

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Address
th: ที่อยู่

en: State
th: รัฐ

en: OR
th: หรือ

en: node
th: โหนด

en: General
th: ทั่วไป

en: Recent posts
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Week
th: สัปดาห์

en: Day
th: วัน

en: Table
th: ตาราง

en: Start date
th: วันเริ่ม

en: Configuration
th: กำหนดค่า

en: Other
th: อื่นๆ

en: Text color
th: สีของข้อความ

en: Navigation
th: นำทาง

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Appearance
th: การแสดงผล

en: First name
th: ชื่อ

en: Last name
th: นามสกุล

en: User login
th: ล็อกอิน

en: String
th: ข้อความ

en: Case
th: ตัวพิมพ์

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: Site off-line message
th: ข้อความสำหรับตอนออฟไลน์

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
th: @site กำลังอยู่ระหว่างการปรับปรุง และจะกลับมาใช้งานได้โดยเร็ว ขออภัยในความไม่สะดวก

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
th: ข้อความที่ให้แสดงบนเว็บไซต์ขณะที่ปิดปรับปรุง

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Anonymous
th: ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

en: Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: <All>
th: <ทั้งหมด>

en: Ascending
th: เรียงน้อยไปมาก

en: Descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: Order
th: เรียงตาม

en: Recent comments
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: Uncategorized
th: ไร้หมวดหมู่

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: IP Address
th: หมายเลข IP

en: Preformatted
th: จัดรูปแบบไว้ล่วงหน้า

en: Profile
th: ประวัติผู้ใช้

en: Save settings
th: บันทึกค่า

en: Operation
th: การดำเนินการ

en: reply
th: ตอบ

en: Duration
th: เวลาสอบ

en: City
th: เมือง

en: Sort by
th: เรียงลำดับตาม

en: American Samoa
th: อเมริกันซามัว

en: Georgia
th: จอร์เจีย

en: Guam
th: กวม

en: Marshall Islands
th: หมู่เกาะมาร์แชลล์

en: Palau
th: ปาเลา

en: Puerto Rico
th: เปอร์โตริโก

en: Virgin Islands
th: หมู่เกาะเวอร์จิน

en: Database name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Port
th: พอร์ต

en: Authoring information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Show
th: แสดง

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
th: ระบุตำแหน่งในระบบของ Drupal 1 ตำแหน่งต่อบรรทัด ตัวอักษร '*' ทำหน้าที่เป็น wildcard ตัวอย่างเช่นตำแหน่ง %blog หมายถึงหน้าบล็อกหลัก และ %blog-wildcard หมายถึงบล็อกของผู้ใช้แต่ละคนทุกบล็อก ถ้าต้องการหน้าแรก ให้ใช้ %front

en: Maximum file size per upload
th: ขนาดไฟล์สูงสุดต่อการอัพโหลด

en: Countries
th: ประเทศ

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: The changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Your search yielded no results
th: ไม่พบสิ่งที่คุณต้องการค้นหา

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Languages
th: ภาษา

en: Publishing options
th: ตั้งค่าการตีพิมพ์

en: Configure block
th: ตั้งค่าบล็อค

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Select list
th: รายการที่เลือก

en: Text field
th: ช่องข้อความ

en: Granularity
th: ความละเอียด

en: Revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Less than
th: น้อยกว่า

en: profile
th: โปรไฟล์

en: Red
th: แดง

en: warning
th: คำเตือน

en: Blocked
th: ถูกบล็อค

en: Results
th: ผลสำรวจ

en: open
th: เปิด

en: revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: Completed
th: เรียบร้อยแล้ว

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: Color scheme
th: ชุดสี

en: image
th: รูปภาพ

en: Themes
th: ธีม

en: !name field is required.
th: ช่อง !name จำเป็นต้องกรอก

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: cancel
th: ยกเลิก

en: date
th: วันที่

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: Questions
th: คำถาม

en: Apply
th: เริ่มใช้

en: Select
th: เลือก

en: Display on separate page
th: แยกเป็นหน้าใหม่

en: Location of comment submission form
th: ตำแหน่งของกล่องตอบความคิดเห็น

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Alabama
th: แอละแบมา

en: Alaska
th: อะแลสกา

en: Arizona
th: แอริโซนา

en: Arkansas
th: อาร์คันซอ

en: California
th: แคลิฟอร์เนีย

en: Colorado
th: โคโลราโด

en: Connecticut
th: คอนเนตทิคัต

en: Delaware
th: เดลาแวร์

en: Florida
th: ฟลอริดา

en: Hawaii
th: ฮาวาย

en: Idaho
th: ไอดาโฮ

en: Illinois
th: อิลลินอยส์

en: Indiana
th: อินดีแอนา

en: Iowa
th: ไอโอวา

en: Kansas
th: แคนซัส

en: Kentucky
th: เคนทักกี

en: Louisiana
th: ลุยเซียนา

en: Maine
th: เมน

en: Maryland
th: แมริแลนด์

en: Massachusetts
th: แมสซาชูเซตส์

en: Michigan
th: มิชิแกน

en: Minnesota
th: มินนิโซตา

en: Mississippi
th: มิสซิสซิปปี

en: Missouri
th: มิสซูรี

en: Montana
th: มอนแทนา

en: Nebraska
th: เนแบรสกา

en: Nevada
th: เนวาดา

en: New Hampshire
th: นิวแฮมป์เชียร์

en: New Jersey
th: นิวเจอร์ซีย์

en: New Mexico
th: นิวเม็กซิโก

en: New York
th: นิวยอร์ก

en: North Carolina
th: นอร์ทแคโรไลนา

en: North Dakota
th: นอร์ทดาโคตา

en: Ohio
th: โอไฮโอ

en: Oklahoma
th: โอคลาโฮมา

en: Oregon
th: ออริกอน

en: Pennsylvania
th: เพนซิลเวเนีย

en: Rhode Island
th: โรดไอแลนด์

en: South Carolina
th: เซาท์แคโรไลนา

en: South Dakota
th: เซาท์ดาโคตา

en: Tennessee
th: เทนเนสซี

en: Texas
th: เทกซัส

en: Utah
th: ยูทาห์

en: Vermont
th: เวอร์มอนต์

en: Virginia
th: เวอร์จิเนีย

en: Washington
th: วอชิงตัน

en: West Virginia
th: เวสต์เวอร์จิเนีย

en: Wisconsin
th: วิสคอนซิน

en: Wyoming
th: ไวโอมิง

en: Menus
th: เมนู

en: Above
th: ด้านบน

en: Add another item
th: เพิ่มรายการอื่น

en: Used in
th: ถูกใช้ใน

en: Decimal
th: ตัวเลข

en: Minimum
th: อย่างต่ำ

en: Precision
th: ความละเอียด

en: Exceptions
th: ข้อยกเว้น

en: Publish
th: เผยแพร่

en: 1 minute
th: 1 นาที

en: Permission
th: สิทธิ์

en: Hide
th: ซ่อน

en: Profiles
th: ประวัติผู้ใช้

en: Postal Code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Language neutral
th: ไม่ขึ้นกับภาษา

en: Package
th: แพ็คเกจ

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
th: URL %url ไม่ต้องต้อง กรุณากรอก URL ที่ถูกต้อง เช่น http://www.example.com/feed.xml เป็นต้น

en: Context
th: บริบท

en: Book navigation
th: ดูรายการหนังสือ

en: !a comments per page
th: !a ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Pager
th: ตัวเปลี่ยนหน้า

en: Show all
th: แสดงทุกข้อ

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Print
th: พิมพ์

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: The e-mail address %mail is not valid.
th: อีเมล %mail ไม่ถูกต้อง

en: Data
th: ข้อมูล

en: Finish
th: ส่งข้อสอบ

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: and
th: และ

en: Time ago
th: เวลาก่อนหน้า

en: Create @name
th: สร้าง @name

en: User account
th: บัญชีผู้ใช้

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
th: นามสกุลของไฟล์ที่ได้รับอนุญาต: %files-allowed

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งเกินขนาดสูงสุดที่อนุญาต %maxsize

en: Secondary tabs
th: แท็บรอง

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
th: พบตัวเลือกที่ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Illegal choice %choice in !name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน !name

en: Decimal point
th: จุดทศนิยม

en: Book outline
th: หนังสือ

en: Revision information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Comma
th: จุลภาค

en: The comment you are replying to does not exist.
th: คุณกำลังตอบความคิดเห็นที่ไม่มีอยู่จริง

en: The size of the file.
th: ขนาดของไฟล์

en: Delete link
th: ลบลิงก์

en: No fields available.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลที่ใช้งานได้

en: form
th: ฟอร์ม

en: Edit link
th: แก้ไขลิงก์

en: Abbreviation
th: อักษรย่อ

en: Inserted
th: แทรกแล้ว

en: Current date
th: วันปัจจุบัน

en: Character limit
th: จำกัดอักขระ

en: No transform
th: ไม่แปลง

en: Upper case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Lower case
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Link path
th: พาธลิงก์

en: Time ago (with "ago" appended)
th: เวลาก่อนหน้า (พร้อมคำว่า "ก่อนหน้า" ต่อท้าย)

en: The title of the comment.
th: ชื่อเรื่องของความคิดเห็น

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Poll
th: แบบสำรวจ

en: contact
th: ติดต่อ

en: Machine-readable name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Contact form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: @drupal installation complete
th: การติดตั้ง @drupal เสร็จสมบูรณ์

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
th: !name ไม่สามารถยาวเกินกว่า %max ตัวอักษร ซึ่งปัจจุบันมีความยาว %length

en: Illegal choice %choice in %name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน %name

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_)

en: Search form
th: ฟอร์มค้นหา

en: Content translation
th: แปลเนื้อหา

en: Text format
th: รูปแบบข้อความ

en: %name must be a positive integer.
th: %name ต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: Congratulations, you installed @drupal!
th: ขอแสดงความยินดี คุณติดตั้ง @drupal สำเร็จแล้ว!

en: Site maintenance account
th: ผู้บำรุงรักษาเว็บไซต์

en: Upload destination
th: ที่หมายของการอัพโหลด

en: - Use default -
th: - ใช้ค่าปริยาย -

en: - Basic validation -
th: - การตรวจสอบพื้นฐาน -

en: HTML element
th: อิลิเมนต์ HTML

en: Rel Text
th: ข้อความ Rel

en: 5 minute
th: 5 นาที

en: 15 minute
th: 15 นาที

en: Edit @section
th: แก้ไข @section

en: Number of records
th: จำนวนระเบียน

[ctx: Sort order]
en: Default sort
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: Sort order]
en: Date
th: วันที่

[ctx: Sort order]
en: Numerical
th: ตามลำดับเลข

[ctx: Sort order]
en: Alphabetical
th: ตามลำดับตัวอักษร

en: Create a label
th: สร้างป้ายชื่อ

en: Remove whitespace
th: ลบช่องว่าง

en: 10 minute
th: 10 นาที

en: 30 minute
th: 30 นาที

en: -Select-
th: -เลือก-
