Drupal Commons (7.x-3.3) - en to th translation catalogue (654 entries)

en: list
th: รายการ

en: Forms
th: ฟอร์ม

en: Home
th: หน้าแรก

en: User interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Title
th: ชื่อ

en: Body
th: เนื้อความ

en: Next
th: ถัดไป

en: user
th: ผู้ใช้

en: Pages
th: หน้า

en: Save configuration
th: บันทึกค่า

en: Reset to defaults
th: กลับไปใช้ค่าเริ่มต้น

en: enable
th: เปิดใช้งาน

en: delete
th: ลบ

en: Status
th: สถานะ

en: Administer
th: บริหารระบบ

en: Register
th: สมัครสมาชิก

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: approve
th: อนุมัติ

en: E-mail
th: อีเมล

en: Approve
th: อนุมัติ

en: Delete
th: ลบ

en: Submit
th: ส่งข้อมูล

en: Operations
th: การดำเนินการ

en: Content
th: เนื้อหา

en: Value
th: ค่า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Real name
th: ชื่อจริง

en: Email address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Item
th: รายการ

en: content
th: เนื้อหา

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Type
th: ชนิด

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: yes
th: ตกลง

en: Subscribe to group
th: สมัครเข้าร่วมกลุ่ม

en: Unsubscribe from group
th: ยกเลิกการสมัครเข้าร่วมกลุ่ม

en: List
th: รายการ

en: Subject
th: หัวเรื่อง

en: Actions
th: การกระทำ

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Remove
th: เอาออก

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Language
th: ภาษา

en: Read more
th: อ่านต่อ

en: more
th: มากกว่านี้

en: Enable
th: เปิดใช้

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Article
th: บทความ

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Administration
th: ดูแลระบบ

en: Comments
th: ความเห็น

en: More
th: เพิ่มเติม

en: new
th: ใหม่

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: Taxonomy
th: หมวดหมู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Home page
th: เว็บไซต์

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Version
th: รุ่น

en: view
th: แสดง

en: all
th: ทั้งหมด

en: File
th: ไฟล์

en: Advanced options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: Links
th: ลิงก์

en: Search
th: ค้นหา

en: Reset
th: คืนค่าเดิม

en: None
th: ไม่มี

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Number
th: หมายเลข

en: Message
th: ข้อความ

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Country
th: ประเทศ

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: The configuration options have been saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Variable
th: ตัวแปร

en: Link
th: ลิงก์

en: Required
th: จำเป็น

en: none
th: ไม่มี

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Name
th: ชื่อ

en: edit
th: แก้ไข

en: Go to previous page
th: ไปหน้าก่อน

en: up
th: ขึ้น

en: Go to parent page
th: ไปหน้าแม่

en: Go to next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Export
th: ส่งออก

en: Taxonomy term
th: หมวดหมู่

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Field
th: ฟิลด์

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Preview
th: แสดงตัวอย่าง

en: Save
th: บันทึก

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Default
th: ค่าปริยาย

en: Summary
th: สรุป

en: Update
th: ปรับปรุง

en: Open
th: เปิด

en: Small
th: เล็ก

en: Large
th: ใหญ่

en: Add new
th: เพิ่มใหม่

en: Add
th: เพิ่ม

en: View
th: ดู

en: Format
th: รูปแบบ

en: The configuration options have been reset to their default values.
th: คืนการตั้งค่ากลับเป็นค่าปริยายแล้ว

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Modules
th: โมดูล

en: Region
th: ตำแหน่ง

en: Display
th: แสดงผล

en: Menu
th: เมนู

en: Advanced settings
th: การติดตั้งขั้นสูง

en: results
th: ผล

en: search
th: ค้นหา

en: Add item
th: เพิ่มเมนูย่อย

en: Updated
th: ปรับปรุงแล้ว

en: Text
th: ข้อความ

en: Keywords
th: คำค้นหา

en: ID
th: ไอดี

en: Statistics
th: สถิติ

en: Advanced search
th: ค้นหาแบบละเอียด

en: You are not authorized to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าดูหน้านี้

en: Unknown
th: ไม่รู้

en: n/a
th: ไม่มีข้อมูล

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: User
th: ผู้ใช้

en: action
th: ใช้งานอยู่

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Email
th: อีเมล์

en: Check
th: เช็ค

en: status
th: สถานะ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Contact
th: ติดต่อ

en: no
th: ไม่

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: The subject of the message.
th: ชื่อเรื่องของข้อความ

en: Create
th: สร้าง

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: Are you sure you want to delete %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบ %title?

en: Menu item
th: เมนูย่อย

en: Expanded
th: แสดงเมนูย่อย

en: Question
th: คำถาม

en: Answer
th: คำตอบ

en: Update options
th: ตัวเลือกในการปรับปรุง

en: All
th: ทั้งหมด

en: Active
th: ใช้งาน

en: Done
th: เสร็จสิ้น

en: Access denied
th: ปัญหา 'access denied'

en: Year
th: ปี

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Add content
th: เพิ่มเนื้อหา

en: Page title
th: ชื่อหัวเว็บ

en: Block
th: บล็อค

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: Page
th: หน้า

en: 1 hour | @count hours
th[0]: 1 ชั่วโมง
th[1]: @count ชั่วโมง

en: 1 day | @count days
th[0]: 1 วัน
th[1]: @count วัน

en: Search box
th: กล่องค้นหา

en: Site name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site slogan
th: สโลแกน

en: Only site administrators can create new user accounts.
th: ผู้ดูแลระบบเท่านั้นที่สามารถเพิ่มบัญชีผู้ใช้ได้

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Always
th: ตลอดเวลา

en: Never
th: ไม่เคย

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: To
th: ถึง

en: From
th: จาก

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Roles
th: บทบาท

en: Comment
th: ความเห็น

en: Comment ID
th: หมายเลขประจำความคิดเห็น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Score
th: คะแนน

en: Published
th: จัดพิมพ์แล้ว

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Promoted to front page
th: แสดงในหน้าแรกแล้ว

en: Sticky at top of lists
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Log message
th: บันทึกข้อความ

en: Poll duration
th: ระยะเวลาแบบสำรวจ

en: Role name
th: ชื่อของระดับผู้ใช้

en: E-mail address
th: อีเมล

en: Last access
th: เข้าชมล่าสุด

en: Time zone
th: เขตเวลา

en: Severity
th: ระดับความรุนแรง

en: Field name
th: ชื่อฟิลด์

en: Global settings
th: ตั้งค่าทั่วไป

en: Fields
th: เขตข้อมูล

en: Average
th: เฉลี่ย

en: Count
th: จำนวน

en: Search settings
th: ตั้งค่าการค้นหา

en: Mode
th: รูปแบบ

en: Last update
th: ปรับปรุงล่าสุด

en: %time ago
th: %time ก่อนหน้า

en: Updated:
th: ถูกปรับปรุง:

en: Sort order
th: ลำดับการเรียง

en: Up
th: ขึ้น

en: This field is required.
th: ช่องนี้จำเป็นต้องกรอก

en: Maximum
th: อย่างสูง

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Caching
th: ตั้งค่าแคช

en: Month
th: เดือน

en: System
th: ระบบ

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Address
th: ที่อยู่

en: State
th: รัฐ

en: Send
th: ส่ง

en: Code
th: รหัส

en: Owner
th: เจ้าของ

en: Recipient
th: ผู้รับ

en: OR
th: หรือ

en: Company
th: บริษัท

en: node
th: โหนด

en: General
th: ทั่วไป

en: Recent posts
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Day
th: วัน

en: Table
th: ตาราง

en: Now
th: เดี๋ยวนี้

en: Start date
th: วันเริ่ม

en: Configuration
th: กำหนดค่า

en: !time ago
th: !time ก่อน

en: Other
th: อื่นๆ

en: Text color
th: สีของข้อความ

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Appearance
th: การแสดงผล

en: Link URL
th: ลิงค์ URL

en: access content
th: อ่านเนื้อหา

en: Ignore
th: ไม่สนใจ

en: First name
th: ชื่อ

en: Last name
th: นามสกุล

en: User login
th: ล็อกอิน

en: Log in
th: ล็อกอิน

en: Blog
th: บล็อก

en: Add new comment
th: แสดงความเห็น

en: reset
th: คืนค่าเดิม

en: String
th: ข้อความ

en: Case
th: ตัวพิมพ์

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Not installed
th: ไม่ได้ติดตั้งไว้

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Anonymous
th: ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

en: <All>
th: <ทั้งหมด>

en: Ascending
th: เรียงน้อยไปมาก

en: Descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: Order
th: เรียงตาม

en: Recent comments
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: Uncategorized
th: ไร้หมวดหมู่

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: IP Address
th: หมายเลข IP

en: Pattern
th: รูปแบบของ

en: Profile
th: ประวัติผู้ใช้

en: Clear cache
th: ล้างแคช

en: Votes
th: คะแนนโหวต

en: Save settings
th: บันทึกค่า

en: Operation
th: การดำเนินการ

en: reply
th: ตอบ

en: Duration
th: เวลาสอบ

en: City
th: เมือง

en: Postal code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Protocol
th: โปรโตคอล

en: Sort by
th: เรียงลำดับตาม

en: American Samoa
th: อเมริกันซามัว

en: Georgia
th: จอร์เจีย

en: Guam
th: กวม

en: Marshall Islands
th: หมู่เกาะมาร์แชลล์

en: Northern Mariana Islands
th: หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา

en: Palau
th: ปาเลา

en: Puerto Rico
th: เปอร์โตริโก

en: Virgin Islands
th: หมู่เกาะเวอร์จิน

en: Full name
th: ชื่อเต็ม

en: Add user
th: เพิ่มผู้ใช้

en: Port
th: พอร์ต

en: Size of textfield
th: ขนาดช่องข้อความ

en: Authoring information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Show
th: แสดง

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
th: ระบุตำแหน่งในระบบของ Drupal 1 ตำแหน่งต่อบรรทัด ตัวอักษร '*' ทำหน้าที่เป็น wildcard ตัวอย่างเช่นตำแหน่ง %blog หมายถึงหน้าบล็อกหลัก และ %blog-wildcard หมายถึงบล็อกของผู้ใช้แต่ละคนทุกบล็อก ถ้าต้องการหน้าแรก ให้ใช้ %front

en: Key
th: คีย์

en: 1 item | @count items
th[0]: 1 รายการ
th[1]: @count รายการ

en: ‹ previous
th: ‹ หน้าก่อน

en: next ›
th: ถัดไป ›

en: The update has been performed.
th: ปรับปรุงสำเร็จ

en: update
th: อัปเดต

en: View user profile.
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้

en: locked
th: ถูกล็อค

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: Date/Time
th: วัน/เวลา

en: The changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Your search yielded no results
th: ไม่พบสิ่งที่คุณต้องการค้นหา

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Request new password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Languages
th: ภาษา

en: Topics
th: หัวเรื่อง

en: Topic
th: หัวเรื่อง

en: Available tokens
th: Token ที่สามารถนำไปใช้ได้

en: Publishing options
th: ตั้งค่าการตีพิมพ์

en: Create new revision
th: บันทึกเป็นรุ่นใหม่

en: Configure block
th: ตั้งค่าบล็อค

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Select list
th: รายการที่เลือก

en: Text field
th: ช่องข้อความ

en: Granularity
th: ความละเอียด

en: None.
th: ไม่มี

en: Revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Existing system path
th: ตำแหน่งพาธของระบบที่ใช้อยู่

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Less than
th: น้อยกว่า

en: any
th: ใดๆ

en: Log out
th: ออก

en: Create new account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Red
th: แดง

en: People
th: สมาชิก

en: Last run !time ago
th: ทำงานครั้งสุดท้าย !time ก่อน

en: Site information
th: ข้อมูลเว็บไซต์

en: Blocked
th: ถูกบล็อค

en: Results
th: ผลสำรวจ

en: open
th: เปิด

en: Forums
th: กระดานสนทนา

en: Revisions for %title
th: การปรับปรุงรุ่นของ %title

en: !date by !username
th: เมื่อ !date โดย !username

en: revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Revision
th: รุ่น

en: current revision
th: รุ่นปัจจุบัน

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: Date created
th: วันที่สร้าง

en: Failed
th: ไม่ผ่าน

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Federated States of Micronesia
th: สหพันธรัฐไมโครนีเซีย

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: Color scheme
th: ชุดสี

en: Delete action
th: ลบข้อความ

en: Themes
th: ธีม

en: comment
th: ความคิดเห็น

en: !name field is required.
th: ช่อง !name จำเป็นต้องกรอก

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: You are here
th: คุณอยู่ที่นี่

en: Read only
th: อ่านอย่างเดียว

en: cancel
th: ยกเลิก

en: Processing
th: กำลังดำเนินการ

en: date
th: วันที่

en: Shortcuts
th: เส้นทางลัด

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: Slogan
th: สโลแกน

en: Apply
th: เริ่มใช้

en: Select
th: เลือก

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Delete role
th: ลบระดับผู้ใช้

en: Alabama
th: แอละแบมา

en: Alaska
th: อะแลสกา

en: Arizona
th: แอริโซนา

en: Arkansas
th: อาร์คันซอ

en: California
th: แคลิฟอร์เนีย

en: Colorado
th: โคโลราโด

en: Connecticut
th: คอนเนตทิคัต

en: Delaware
th: เดลาแวร์

en: Florida
th: ฟลอริดา

en: Hawaii
th: ฮาวาย

en: Idaho
th: ไอดาโฮ

en: Illinois
th: อิลลินอยส์

en: Indiana
th: อินดีแอนา

en: Iowa
th: ไอโอวา

en: Kansas
th: แคนซัส

en: Kentucky
th: เคนทักกี

en: Louisiana
th: ลุยเซียนา

en: Maine
th: เมน

en: Maryland
th: แมริแลนด์

en: Massachusetts
th: แมสซาชูเซตส์

en: Michigan
th: มิชิแกน

en: Minnesota
th: มินนิโซตา

en: Mississippi
th: มิสซิสซิปปี

en: Missouri
th: มิสซูรี

en: Montana
th: มอนแทนา

en: Nebraska
th: เนแบรสกา

en: Nevada
th: เนวาดา

en: New Hampshire
th: นิวแฮมป์เชียร์

en: New Jersey
th: นิวเจอร์ซีย์

en: New Mexico
th: นิวเม็กซิโก

en: New York
th: นิวยอร์ก

en: North Carolina
th: นอร์ทแคโรไลนา

en: North Dakota
th: นอร์ทดาโคตา

en: Ohio
th: โอไฮโอ

en: Oklahoma
th: โอคลาโฮมา

en: Oregon
th: ออริกอน

en: Pennsylvania
th: เพนซิลเวเนีย

en: Rhode Island
th: โรดไอแลนด์

en: South Carolina
th: เซาท์แคโรไลนา

en: South Dakota
th: เซาท์ดาโคตา

en: Tennessee
th: เทนเนสซี

en: Texas
th: เทกซัส

en: Utah
th: ยูทาห์

en: Vermont
th: เวอร์มอนต์

en: Virginia
th: เวอร์จิเนีย

en: Washington
th: วอชิงตัน

en: West Virginia
th: เวสต์เวอร์จิเนีย

en: Wisconsin
th: วิสคอนซิน

en: Wyoming
th: ไวโอมิง

en: Blocks
th: บล็อค

en: Menus
th: เมนู

en: Above
th: ด้านบน

en: Within
th: ภายใน

en: Add another item
th: เพิ่มรายการอื่น

en: Add field
th: เพิ่มฟิลด์

en: Used in
th: ถูกใช้ใน

en: Decimal
th: ตัวเลข

en: Float
th: เลขทศนิยม

en: Minimum
th: อย่างต่ำ

en: Precision
th: ความละเอียด

en: Exceptions
th: ข้อยกเว้น

en: 1 minute
th: 1 นาที

en: Permission
th: สิทธิ์

en: Hide
th: ซ่อน

en: 1 comment | @count comments
th[0]: 1 ความคิดเห็น
th[1]: @count ความคิดเห็น

en: Save role
th: บันทึกระดับผู้ใช้

en: file system
th: ระบบไฟล์

en: Profiles
th: ประวัติผู้ใช้

en: Reply
th: ตอบ

en: URL path settings
th: การตั้งค่าพาธสำหรับ URL

en: @user's picture
th: รูปภาพของ @user

en: Rate
th: ให้คะแนน

en: <None>
th: <ไม่มี>

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Language neutral
th: ไม่ขึ้นกับภาษา

en: « first
th: « แรก

en: last »
th: หน้าสุดท้าย »

en: 1 user | @count users
th[0]: ผู้ใช้ 1 คน
th[1]: ผู้ใช้ @count คน

en: Package
th: แพ็คเกจ

en: Error saving user account.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกข้อมูลบัญชีผู้ใช้งาน

en: Add role
th: เพิ่มระดับผู้ใช้

en: You must specify a valid role name.
th: ท่านต้องกำหนดชื่อระดับผู้ใช้ให้ถูกต้อง

en: The role has been added.
th: เพิ่มระดับผู้ใช้แล้ว

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: My account
th: บัญชีผู้ใช้ของฉัน

en: Alberta
th: แอลเบอร์ตา

en: British Columbia
th: บริติชโคลัมเบีย

en: Manitoba
th: แมนิโทบา

en: New Brunswick
th: นิวบรันสวิก

en: Northwest Territories
th: นอร์ทเวสต์เทร์ริทอรีส์

en: Nova Scotia
th: โนวาสโกเชีย

en: Nunavut
th: นูนาวุต

en: Ontario
th: ออนแทรีโอ

en: Prince Edward Island
th: ปรินซ์เอดเวิร์ดไอแลนด์

en: Quebec
th: ควิเบก

en: Saskatchewan
th: ซัสแคตเชวัน

en: Yukon Territory
th: ยูคอนเทร์ริทอรี

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
th: URL %url ไม่ต้องต้อง กรุณากรอก URL ที่ถูกต้อง เช่น http://www.example.com/feed.xml เป็นต้น

en: Context
th: บริบท

en: Book navigation
th: ดูรายการหนังสือ

en: !a comments per page
th: !a ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Pager
th: ตัวเปลี่ยนหน้า

en: 1 year | @count years
th[0]: 1 ปี
th[1]: @count ปี

en: 1 week | @count weeks
th[0]: 1 สัปดาห์
th[1]: @count สัปดาห์

en: 1 min | @count min
th[0]: 1 นาที
th[1]: @count นาที

en: 1 sec | @count sec
th[0]: 1 วินาที
th[1]: @count วินาที

en: Show all
th: แสดงทุกข้อ

en: Send message
th: ส่งข้อความ

en: Postal address
th: ที่อยู่ทางไปรษณีย์

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: authenticated user
th: สมาชิก

en: Data
th: ข้อมูล

en: Finish
th: ส่งข้อสอบ

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Containing any of the words
th: มีคำใดคำหนึ่งต่อไปนี้

en: Containing the phrase
th: มีวลี

en: Containing none of the words
th: ไม่มีคำเหล่านี้

en: Number of views
th: จำนวนการเข้าชม

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Reports
th: รายงานสถานะ

en: Configuration file
th: แฟ้มตั้งค่า

en: Error reporting
th: การรายงานปัญหา

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: and
th: และ

en: After saving a new comment
th: หลังบันทึกความคิดเห็นใหม่

en: After deleting a comment
th: หลังจากลบความคิดเห็น

en: Blocked user %name.
th: บล็อคผู้ใช้ %name

en: Started
th: เริ่มสอบเมื่อ

en: Public key
th: กุญแจสาธารณะ

en: Translate
th: แปล

en: Time ago
th: เวลาก่อนหน้า

en: Create @name
th: สร้าง @name

en: anonymous user
th: คนเยี่ยมชม

en: Save permissions
th: บันทึกสิทธิ์

en: Show @count value(s)
th: แสดง @count ค่า

en: Error message
th: ข้อความผิดพลาด

en: Search this site
th: ค้นหาเว็บนี้

en: edit permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: User account
th: บัญชีผู้ใช้

en: 1 month | @count months
th[0]: 1 เดือน
th[1]: @count เดือน

en: List, edit, or add user roles.
th: แสดง, แก้ไข, หรือ เพิ่มระดับผู้ใช้

en: edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Custom format
th: กำหนดรูปแบบเอง

en: Report as inappropriate: @link
th: รายงานว่าไม่เหมาะสม: @link

en: Report as inappropriate
th: รายงานว่าไม่เหมาะสม

en: Private key
th: กุญแจส่วนตัว

en: Distrito Federal
th: เฟเดอรัลดิสตริกต์

en: Acre
th: อาเกร

en: Alagoas
th: อาลาโกอัส

en: Amazonas
th: อามาโซนัส

en: Bahia
th: บาเยีย

en: Minas Gerais
th: มีนัสเชไรส์

en: Mato Grosso do Sul
th: มาตูโกรสซูโดซูล

en: Mato Grosso
th: มาตูโกรสซู

en: Pernambuco
th: เปร์นัมบูกู

en: Rio de Janeiro
th: รีโอเดจาเนโร

en: Rio Grande do Norte
th: รีโอกรันดีโดนอร์เต

en: Roraima
th: รอไรมา

en: Rio Grande do Sul
th: รีโอกรันดีโดซูล

en: Santa Catarina
th: ซันตากาตารีนา

en: Sergipe
th: เซร์ชิเป

en: Tocantins
th: โตกันตินส์

en: Run cron
th: เรียก Cron ทำงาน

en: Warning message
th: ข้อความเตือน

en: Secondary tabs
th: แท็บรอง

en: Decimal point
th: จุดทศนิยม

en: Book outline
th: หนังสือ

en: Revision information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Comma
th: จุลภาค

en: Uses
th: ใช้

en: The comment you are replying to does not exist.
th: คุณกำลังตอบความคิดเห็นที่ไม่มีอยู่จริง

en: All languages
th: ทุกภาษา

en: The size of the file.
th: ขนาดของไฟล์

en: @type %title has been created.
th: สร้าง @type %title แล้ว

en: 1 character | @count characters
th[0]: 1 ตัวอักษร
th[1]: @count ตัวอักษร

en: Delete link
th: ลบลิงก์

en: Format: @date
th: รูปแบบ: @date

en: No fields available.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลที่ใช้งานได้

en: Edit link
th: แก้ไขลิงก์

en: Current date
th: วันปัจจุบัน

en: Character limit
th: จำกัดอักขระ

en: No transform
th: ไม่แปลง

en: Upper case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Lower case
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Link path
th: พาธลิงก์

en: Time ago (with "ago" appended)
th: เวลาก่อนหน้า (พร้อมคำว่า "ก่อนหน้า" ต่อท้าย)

en: The title of the comment.
th: ชื่อเรื่องของความคิดเห็น

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Poll
th: แบบสำรวจ

en: contact
th: ติดต่อ

en: Machine-readable name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: The value of the variable.
th: ค่าของตัวแปร

en: Contact form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_)

en: The value provided for %field is not a valid URL.
th: ข้อมูลที่กรอกลงในช่อง %field ไม่ใช่ที่อยู่ URL ที่ถูกต้อง

en: Edit field
th: แก้ไขฟิลด์

en: Delete field
th: ลบฟิลด์

en: Search form
th: ฟอร์มค้นหา

en: Date and time
th: วันที่และเวลา

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
th: ติดต่อผู้ดูแลระบบ หรือผู้ให้บริการเว็บโฮสติ้งของคุณ เพื่อเพิ่มค่าหน่วยความจำสูงสุดที่ PHP สามารถใช้ได้

en: Content translation
th: แปลเนื้อหา

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
th: ชื่อของระดับผู้ใช้นี้ เช่น "moderator", "editorial board", "site architect"

en: The role name %name already exists. Please choose another role name.
th: มีชื่อระดับ %name อยู่แล้ว กรุณาเลือกชื่ออื่น

en: The role has been renamed.
th: เปลี่ยนชื่อระดับผู้ใช้แล้ว

en: The role has been deleted.
th: ลบระดับผู้ใช้แล้ว

en: New external user: %name using module %module.
th: ผู้ใช้คนใหม่จากภายนอก: %user ผ่านโมดูล %module

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
th: เลือกสิทธิ์ในการเข้าใช้งานแต่ละส่วนของเว็บไซต์ โดยเลือกตามระดับผู้ใช้

en: Edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Text format
th: รูปแบบข้อความ

en: Region settings
th: ตั้งค่าพื้นที่แสดงผล

en: %name must be an integer.
th: %name ต้องเป็นเลขจำนวนเต็ม

en: %name must be a positive integer.
th: %name ต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

en: %name must be a number.
th: %name ต้องเป็นตัวเลข

en: Structure
th: โครงสร้าง

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: Submitted by !username on !datetime
th: เขียนโดย !username เมื่อ !datetime

en: The unique ID of the comment.
th: หมายเลขเฉพาะสำหรับความคิดเห็น

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
th: หมายเลข IP ที่ความคิดเห็นถูกส่งมา

en: The name left by the comment author.
th: ชื่อของคนแสดงความคิดเห็น

en: The email address left by the comment author.
th: อีเมลของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The home page URL left by the comment author.
th: เว็บไซต์ของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The URL of the comment.
th: URL ของความคิดเห็น

en: Edit URL
th: แก้ไข URL

en: The URL of the comment's edit page.
th: URL ของหน้าแก้ไขความคิดเห็น

en: The date the comment was posted.
th: วันที่ความคิดเห็นถูกส่ง

en: The comment's parent, if comment threading is active.
th: ความคิดเห็นหลักของความคิดเห็นนี้ ถ้าเปิดใช้ลำดับความคิดเห็น

en: The node the comment was posted to.
th: node ที่ความคิดเห็นถูกส่งไป

en: The number of comments posted on a node.
th: จำนวนความคิดเห็นที่เขียนในแต่ละ node

en: New comment count
th: จำนวนความคิดเห็นใหม่

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
th: จำนวนความเขียนเห็นที่เขียนใน node นับตั้งแต่ถูกอ่านครั้งล่าสุด

en: Date changed
th: วันที่เปลี่ยนแปลง

en: Default country
th: ประเทศปกติ

en: (active tab)
th: (แท็บปัจจุบัน)

en: Status message
th: ข้อความสถานะ

en: The block cannot be placed in this region.
th: ไม่สามารถวางบล็อคในพื้นที่นี้ได้

en: Fixed width
th: ควางกว้างตรึง

en: Percentages must be between 0 and 100
th: ค่าเปอร์เซ็นต์ต้องอยู่ระหว่้าง 0 และ 100

en: - Use default -
th: - ใช้ค่าปริยาย -

en: Comment display
th: การแสดงรายการความคิดเห็น

en: Available countries
th: ประเทศที่มีอยู่

en: Weight for @title
th: ลำดับความสำคัญของ  %title

en: - Basic validation -
th: - การตรวจสอบพื้นฐาน -

en: HTML element
th: อิลิเมนต์ HTML

en: Rel Text
th: ข้อความ Rel

[ctx: datetime]
en: All day
th: ทั้งวัน

[ctx: datetime]
en: Year
th: ปี

[ctx: datetime]
en: Month
th: เดือน

[ctx: datetime]
en: Day
th: วัน

en: Display:
th: แสดง:

en: starting from @isodate
th: เริ่มจาก @isodate

en: ending with @isodate
th: สิ้นสุด @isodate

[ctx: datetime]
en: Hour
th: ชั่วโมง

[ctx: datetime]
en: Minute
th: นาที

[ctx: datetime]
en: Second
th: วินาที

en: 5 minute
th: 5 นาที

en: 15 minute
th: 15 นาที

en: All Day
th: ทั้งวัน

en: Edit @section
th: แก้ไข @section

en: Number of records
th: จำนวนระเบียน

[ctx: Sort order]
en: Default sort
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: Sort order]
en: Date
th: วันที่

[ctx: Sort order]
en: Numerical
th: ตามลำดับเลข

[ctx: Sort order]
en: Alphabetical
th: ตามลำดับตัวอักษร

en: Create a label
th: สร้างป้ายชื่อ

en: Administrative area (i.e. State / Province)
th: Administrative area (เช่น รัฐ / จังหวัด)

en: Locality (i.e. City)
th: ย่านที่อยู่ (เช่น เมือง)

en: !label of field %name
th: !label ของ %name

en: Remove whitespace
th: ลบช่องว่าง

en: Name (First name, Last name)
th: ชื่อ (ชื่อ, นามสกุล)

en: Name (single line)
th: ชื่อ (บันทัดเดียว)

en: Organisation (single line)
th: องค์กร (บันทัดเดียว)

en: Start date only
th: เฉพาะวันเริ่ม

en: End date only
th: เฉพาะวันสิ้นสุด

en: Display Start date only
th: แสดงเฉพาะวันเริ่ม

en: Display End date only
th: แสดงเฉพาะวันสิ้นสุด

en: 10 minute
th: 10 นาที

en: 30 minute
th: 30 นาที

en: !start-date to !end-date
th: !start-date ถึงวันที่ !end-date

en: E.g., @date
th: เช่น @date

en: -Select-
th: -เลือก-

en: to:
th: ถึง:

[ctx: registration]
en: Open
th: เปิด

[ctx: registration]
en: Closed
th: ปิดอยู่
