Drupal Commons (7.x-3.4-rc2) - en to vi translation catalogue (2486 entries)

en: list
vi: danh sách

en: Forms
vi: Các biểu mẫu

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: enable
vi: bật

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Administer
vi: Quản lý

en: Register
vi: Đăng ký

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Real name
vi: Tên thật

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Item
vi: Mục

en: content
vi: nội dung

en: Development
vi: Phát triển

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: yes
vi: có

en: Subscribe to group
vi: Đăng ký vào nhóm

en: Unsubscribe from group
vi: Hủy đăng ký khỏi nhóm

en: Organic groups
vi: Nhóm

en: Administer the suite of Organic groups modules.
vi: Quản lí các mô-đun OG.

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Are you sure you want to join the group %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn tham gia nhóm %title?

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Public
vi: Công cộng

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: Action
vi: Thao tác

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: new
vi: mới

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Logging
vi: Ghi chép

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Project
vi: Công trình

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: Overview
vi: Tổng quan

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: register
vi: đăng ký

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User registration form
vi: Form đăng ký tài khoản

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: One
vi: Một

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: up
vi: lên

en: Go to parent page
vi: Đến trang cha

en: Go to next page
vi: Đến trang sau

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Changes
vi: Thay đổi

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: username
vi: tên đăng nhập

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background
vi: Nền

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Move
vi: Di chuyển

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Partial
vi: Một phần

en: Top
vi: Đầu

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Core
vi: Nhân

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: Main
vi: Trình đơn chính

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Format
vi: Định dạng

en: The configuration options have been reset to their default values.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được trả về giá trị mặc định.

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Manage
vi: Quản lý

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: Region
vi: Vùng

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Add item
vi: Thêm mục

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Content Types
vi: Các kiểu Nội dung

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: add
vi: thêm

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Component
vi: Thành phần

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Search for
vi: Tìm kiếm

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: You are not authorized to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Submission guidelines
vi: Hướng dẫn việc đệ trình

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
vi: Thẻ giữ chỗ sau đây có thể được sử dụng trong cả hai con đường và các chức danh. Khi được sử dụng trong một đường dẫn hoặc tiêu đề, họ sẽ được thay thế bằng các giá trị thích hợp.

en: content types
vi: kiểu nội dung

en: type
vi: loại

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: action
vi: hành động

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: status
vi: trạng thái

en: Email Address
vi: Địa chỉ Email

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Save Settings
vi: Lưu các thiết lập

en: no
vi: không

en: Created
vi: Tạo bởi

en: The subject of the message.
vi: Chủ đề của thông điệp.

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Data type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: Menu item
vi: Mục liên kết

en: Expanded
vi: Mở rộng

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: All
vi: Tất cả

en: hours
vi: giờ

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Points
vi: Điểm

en: Post
vi: Bài gửi

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: CSS ID
vi: ID CSS

en: The CSS ID to apply to this page
vi: ID CSS dùng cho trang này

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Three column 25/50/25
vi: Ba cột 25/50/25

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Three column 25/50/25 stacked
vi: Ba cột 25/50/25 chồng lên nhau

en: Bottom
vi: Cuối

en: Three column 33/34/33
vi: Ba cột 33/34/33

en: Two column
vi: Hai cột

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Search box
vi: Hộp tìm kiếm

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Node types
vi: Kiểu node

en: User settings
vi: Cài đặt người dùng

en: Public registrations
vi: Đăng ký công cộng

en: Only site administrators can create new user accounts.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới có thể tạo tài khoản người dùng mới.

en: Added
vi: Đã thêm

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: Utilities
vi: Tiện ích

en: Available updates
vi: Các bản cập nhật hiện có

en: Manual update check
vi: Kiểm tra cập nhật thủ công

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Up to date
vi: Phiên bản mới nhất

en: Update available
vi: Bản cập nhật hiện có

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Selected
vi: Được chọn

en: Read message
vi: Đọc thông điệp

en: Private messages
vi: Mật thư

en: Inbox
vi: Hộp thư đến

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: To
vi: Đến

en: Preview message
vi: Xem trước thông điệp

en: From
vi: Từ

en: Feed description
vi: Mô tả feed

en: Source URL
vi: URL nguồn

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Role name
vi: Tên vai trò

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Severity
vi: Mức độ

en: Field name
vi: Tên trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Title label
vi: Nhãn tiêu đề

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Percent
vi: Phần trăm

en: Vote
vi: Bình chọn

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Search settings
vi: Cài đặt tìm kiếm

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Centered
vi: Đặt vào giữa

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Updated:
vi: Đã cập nhật:

en: Nodes
vi: Các node

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Game
vi: Trò chơi

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Width
vi: Chiều rộng

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Display options
vi: Các tùy chọn trình bày

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Bar
vi: Thanh

en: Medium
vi: Vừa

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Load
vi: Nạp

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: Introduction
vi: Giới thiệu

en: System
vi: Hệ thống

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Send
vi: Gửi

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Code
vi: Mã

en: Inactive
vi: Không hoạt động

en: Job Title
vi: Tên nghề

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Recipient
vi: Người nhận

en: By
vi: Bởi

en: Company
vi: Công ty

en: General
vi: Tổng quát

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Border
vi: Biên

en: Example
vi: Ví dụ

en: Method
vi: Phương thức

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: South Australia
vi: Nam Úc

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: here
vi: ở đây

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Loop
vi: Lặp

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Appearance
vi: Hình thức

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: access content
vi: truy cập nội dung

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: months
vi: tháng

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Add new comment
vi: Viết bình luận

en: reset
vi: thiết lập lại

en: String
vi: Chuỗi

en: External
vi: Bên ngoài

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Minimum cache lifetime
vi: Thời gian đệm tối thiểu

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Default front page
vi: Trang trước mặc định

en: Button
vi: Nút

en: Both
vi: Cả hai

en: Clicks
vi: Nhấn

en: Last
vi: Cuối

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Save and edit
vi: Lưu và sửa

en: Select a view
vi: Chọn một view

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Override
vi: Ghi đè

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Down
vi: Xuống

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Remaining
vi: Còn lại

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Template
vi: Mẫu

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Default state
vi: Trạng thái mặc định

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Clear cache
vi: Xóa bộ đệm

en: text
vi: văn bản

en: Close
vi: Đóng

en: Expires
vi: Hết hạn

en: filters
vi: bộ lọc

en: Visibility settings
vi: Các thiết lập hiển thị

en: File browser settings
vi: Các thiết lập trình duyệt tập tin.

en: Votes
vi: Phiếu bình chọn

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: Edit group
vi: Sửa nhóm

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Original
vi: Gốc

en: Property
vi: Thuộc tính

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Function
vi: Chức năng

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: Do nothing
vi: Không làm gì

en: City
vi: Thành phố

en: Postal code
vi: Mã bưu điện

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Collapsed
vi: Đã thu hẹp

en: Protocol
vi: Giao thức

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Full name
vi: Họ và tên

en: Modified
vi: Bị sửa đổi

en: Add user
vi: Thêm người dùng

en: Port
vi: Cổng

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Group members
vi: Các thành viên nhóm

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Root
vi: Gốc

en: Undefined
vi: Không đặt

en: Pending
vi: Đang treo

en: seconds
vi: giây

en: minutes
vi: phút

en: Show
vi: Hiện

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Key
vi: Khóa

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Change
vi: Thay đổi

en: Messages
vi: Thông báo

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Switch
vi: Chuyển

en: Week of @date
vi: Tuần của @date

en: Address Field
vi: Trường địa chỉ

en: ago
vi: trước

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: The update has been performed.
vi: Quá trình cập nhật đã được thực hiện.

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: update
vi: cập nhật

en: locked
vi: đã bị khóa

en: Titles only
vi: Chỉ có tiêu đề

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: @time ago
vi: cách đây @time

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: Request new password
vi: Yêu cầu mật khẩu mới

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản và không cần phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: (disabled)
vi: (tắt)

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: First
vi: Đầu tiên

en: Middle
vi: Giữa

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Query
vi: Truy vấn

en: equals
vi: bằng

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Site's time zone
vi: Múi giờ của website

en: day
vi: ngày

en: month
vi: tháng

en: year
vi: năm

en: hour
vi: giờ

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Time zone handling
vi: Xử lí múi giờ

en: Target type
vi: Kiểu đích

en: Date field
vi: Trường dữ liệu ngày tháng

en: Organic groups access control
vi: Quản lí truy cập nhóm OG.

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: Workflow
vi: Luồng công việc

en: author
vi: tác giả

en: unchanged user
vi: người dùng không thay đổi

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Trống

en: updated content
vi: nội dung đã cập nhật

en: viewed content
vi: nội dung đã xem

en: Existing system path
vi: Đường dẫn hệ thống đang có

en: Path alias
vi: Đường dẫn giả

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: registered user
vi: người dùng đã đăng kí

en: viewed user
vi: người dùng đã xem

en: logged in user
vi: người dùng đã đăng nhập

en: logged out user
vi: người dùng đã thoát

en: any
vi: bất kì

en: Add user role
vi: Thêm vai trò người dùng

en: PHP code
vi: Mã PHP

en: Unit
vi: Đơn vị

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: Expire
vi: Hết hạn

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: First day of week
vi: Ngày đầu tiên của tuần

en: Immediately
vi: Ngay lập tức

en: Autocomplete taxonomy
vi: Tự động hoàn tất taxonomy

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Create new account
vi: Tạo tài khoản mới

en: Seconds
vi: Giây

en: Production
vi: Sản phẩm

en: Red
vi: Đỏ

en: Not available
vi: Không có sẵn

en: People
vi: Mọi người

en: warning
vi: cảnh báo

en: Last run !time ago
vi: Lần chạy cuối !time trước

en: Site information
vi: Thông tin website

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Do it!
vi: Thực hiện!

en: Results
vi: Kết quả

en: open
vi: đang hoạt động

en: Promote
vi: Nâng cấp

en: Convert
vi: Biến đổi

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Other groups
vi: Nhóm khác

en: Revisions for %title
vi: Các bản duyệt cho %title

en: !date by !username
vi: !date bởi !username

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: current revision
vi: bản duyệt hiện tại

en: Diff
vi: Khác biệt

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Your settings have been saved.
vi: Đã lưu lại các thiết lập của bạn.

en: Image Settings
vi: Thiết lập ảnh

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Plugin
vi: Trình cắm

en: Display label
vi: Hiện nhãn hàng

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: Global Settings
vi: Thiết định tổng thể

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Failed
vi: Thất bại

en: Reverse
vi: Ngược

en: Manage features
vi: Quản lý các gói tính năng

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Email: @email
vi: Thư điện tử: @email

en: Province
vi: Tỉnh

en: County
vi: Hạt

en: Message preview
vi: Xem trước thông điệp

en: User name
vi: Tên người dùng

en: Length of trimmed posts
vi: Độ dài của bài viết rút gọn

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
vi: Số lượng ký tự tối đa được sử dụng trong phiên bản rút gọn của bài viết. Hệ thống sẽ sử dụng thiết lập này để quyết định vị trí mà bài viết sẽ bị ngắt. Phiên bản rút gọn của của bài viết thường được dùng như là câu dẫn khi hiển thị bài viết ở trang chính, ở nguồn XML, v.v... Để vô hiệu hóa câu dẫn này, hãy đặt giá trị là 'Không giới hạn'. Chú ý rắng thiết lập này chỉ có tác dụng đối với nội dung mới được đưa lên hoặc mới được cập nhật.

en: My bookmarks
vi: Dấu trang của tôi

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Slider
vi: Thanh trượt

en: Search Type
vi: Kiểu tìm kiếm

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Enter username
vi: Nhập tên người dùng

en: Username not found
vi: Không tìm thấy tên người dùng

en: flag
vi: đánh dấu

en: Percentage
vi: Tỷ lệ

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Delete action
vi: Xóa hành động

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: comment
vi: bài bình luận

en: Join
vi: Tham gia

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Sticky
vi: Dính

en: You are here
vi: Bạn đang ở đây

en: Default options
vi: Tùy chọn mặc định

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: TRUE
vi: Đúng

en: FALSE
vi: Sai

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: disable
vi: tắt

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Line break converter
vi: Bộ chuyển dòng

en: date
vi: ngày tháng

en: Limits
vi: Giới hạn

en: Shortcuts
vi: Các liên kết nhanh

en: Photo
vi: Ảnh

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: The name used to indicate anonymous users.
vi: Tên được sử dụng để chỉ người dùng nặc danh.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
vi: Trang chủ sẽ hiển thị nội dung từ đường dẫn tương đối này. Nếu không biết chắc, hãy nhập "node".

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Edit translation
vi: Sửa bản dịch

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: (source)
vi: (nguồn)

en: Select
vi: Chọn

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Join group
vi: Tham gia nhóm

en: Leave group
vi: Rời nhóm

en: Add members
vi: Thêm thành viên

en: Group description
vi: Ghi chú nhóm

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Copy
vi: Sao chép

en: Information
vi: Thông tin

en: Variables
vi: Các biến

en: Plugins
vi: Trình cắm

en: Delete role
vi: Xóa vai trò

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: No caching
vi: Không tạo bộ đệm

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Multilingual system
vi: Hệ thống đa ngôn ngữ

en: Internationalization
vi: Quốc tế hóa

en: Content selection mode
vi: Chế độ chọn nội dung

en: Normal - All enabled languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã bật sẽ được phép.

en: Extended - All defined languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã định nghĩa sẽ được phép.

en: Multilingual options
vi: Các tùy chọn đa ngôn ngữ

en: Multilingual content
vi: Nội dung đa ngôn ngữ

en: Multilingual settings
vi: Các thiết lập đa ngôn ngữ

en: Strings
vi: Các chuỗi

en: Synchronize translations
vi: Đồng bộ các bản dịch

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Relative
vi: Liên quan

en: Above
vi: Bên trên

en: User's time zone
vi: Múi giờ người dùng

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Until
vi: Đến khi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Default time zone
vi: Múi giờ mặc định

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Manage fields
vi: Quản lý trường

en: Add field
vi: Thêm trường

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Float
vi: Số thực

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Permalink
vi: Liên kết cố định

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Unpublish
vi: Ngưng xuất bản

en: years
vi: năm

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Any user
vi: Người dùng bất kỳ

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Hide
vi: Ẩn

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: 1 bình luận

en: Connect
vi: Kết nối

en: Global
vi: Chung

en: Two
vi: Hai

en: Three
vi: Ba

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Save role
vi: Lưu vai trò

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Examples:
vi: Thí dụ:

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: The menu system stores system paths only, but will use the URL alias for display. %link_path has been stored as %normal_path
vi: Hệ thống menu chỉ lưu giữ các đường dẫn hệ thống nhưng sẽ sử dụng URL giả để trình bày. %link_path đã được lưu lại thành %normal_path

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Add new profile
vi: Thêm hồ sơ mới

en: Thread
vi: Luồng

en: Reply
vi: Phản hồi

en: Hot topic threshold
vi: Giới hạn chủ đề được nhiều người quan tâm

en: Topics per page
vi: Chủ đề trên mỗi trang

en: Posts - most active first
vi: Bài viết - hoạt động nhiều nhất

en: Posts - least active first
vi: Bài viết - ít hoạt động nhất

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: Layouts
vi: Các bố cục

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: Not configured
vi: Không được cấu hình

en: Rate
vi: Tỷ lệ

en: Mapping
vi: Ánh xạ

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: <None>
vi: <Không>

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Private group
vi: Nhóm riêng

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: Addresses
vi: Địa chỉ

en: Skin
vi: Giao diện cho trình soạn thảo

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: !num_users created.
vi: !num_users đã được tạo.

en: 1 user | @count users
vi[0]: @count thành viên

en: Reinstall modules
vi: Cài lại mô-đun

en: Variable editor
vi: Trình soạn thảo biến số

en: Switch user
vi: Chuyển người dùng

en: Execute PHP
vi: Thực hiện PHP

en: Number of users to display in the list
vi: Số lượng người dùng hiển thị trên danh sách

en: This user can switch back.
vi: Người dùng này có thể chuyển đổi ngược.

en: Caution: this user will be unable to switch back.
vi: Cẩn thận: Người dùng này sẽ không thể chuyển đổi ngược lại.

en: Query log
vi: Nhật ký truy vấn

en: Display query log
vi: Trình bày nhật ký truy vấn

en: Sort query log
vi: Sắp xếp nhật ký truy vấn

en: by source
vi: theo nguồn

en: by duration
vi: theo thời lượng

en: Display memory usage
vi: Trình bày cách dùng bộ nhớ

en: Display redirection page
vi: Trình bày trang chuyển hướng

en: PHP code to execute
vi: Mã PHP để thực hiện

en: Enter some code. Do not use <code>&lt;?php ?&gt;</code> tags.
vi: Nhập mã. Không dùng các thẻ <code>&lt;?php ?&gt;</code>.

en: Execute
vi: Thực hiện

en: Warning - will delete your module tables and variables.
vi: Cảnh báo - sẽ xóa các bảng và biến module của bạn.

en: Old value
vi: Giá trị cũ

en: New value
vi: Giá trị mới

en: Generate users
vi: Tạo người dùng

en: Generate content
vi: Tạo nội dung

en: How many users would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo ra bao nhiêu người dùng?

en: How many nodes would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo bao nhiêu node?

en: realm
vi: địa hạt

en: public nodes
vi: các node công cộng

en: Public Nodes
vi: Các node công cộng

en: private nodes
vi: các node riêng tư

en: Protected Nodes
vi: Các node được bảo vệ

en: empty
vi: trống

en: Package
vi: Kiện hàng

en: @type: updated %title.
vi: @type: đã cập nhật %title.

en: @type: added %title.
vi: @type: đã thêm %title.

en: Error saving user account.
vi: Lỗi khi đang lưu tài khoản người dùng.

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Add role
vi: Tạo vai trò

en: You must specify a valid role name.
vi: Bạn phải chọn một tên vai trò hợp lệ.

en: The role has been added.
vi: Đã tạo vai trò mới.

en: - None selected -
vi: - Không có mục nào được chọn -

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: My account
vi: Tài khoản cá nhân

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: Prince Edward Island
vi: Đảo Prince Edward

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: Panel pages
vi: Các trang panel

en: Panel nodes
vi: Các panel nút

en: Mini panels
vi: Các mini panel

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: New @s
vi: @s mới

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Choose layout
vi: Chọn cách bố trí

en: Missing content type
vi: Kiểu nội dung bị thiếu

en: Add content to !s
vi: Thêm nội dung vào !s

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Columns
vi: Các cột

en: Row @row, Column @col
vi: Dòng @row, Cột @col

en: Single column
vi: Cột đơn

en: Two column bricks
vi: Hai cột xếp gạch

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: The title for this mini panel. It can be overridden in the block configuration.
vi: Tiêu đề cho mini panel này, thay đổi được từ trang cấu hình khối.

en: The category that this mini-panel will be grouped into on the Add Content form. Only upper and lower-case alphanumeric characters are allowed. If left blank, defaults to 'Mini panels'.
vi: Phân loại chứa mini-panel này trong form Thêm nội dung. Chỉ dùng các ký tự thường và các chữ số. Nếu để trống, hệ thống sẽ tự động đưa mini-panel vào phân loại 'Các Mini panel'

en: Save and proceed
vi: Lưu và tiếp tục

en: Local
vi: Cục bộ

en: Please select a layout.
vi: Hãy chọn cách bố trí.

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: CSS code
vi: Mã CSS

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: The default panel rendering style; displays each pane with a separator.
vi: Phương thức mặc định để trình bày các panel; mỗi panel có một đoạn phân cách.

en: contains
vi: chứa

en: Send message
vi: Gửi thông điệp

en: Postal address
vi: Địa chỉ bưu điện

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Account
vi: Tài khoản

en: authenticated user
vi: người dùng đã được xác thực

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Check for updates
vi: Kiểm tra bản cập nhật

en: No update data available
vi: Không có dữ liệu cập nhật

en: No name
vi: Không tên

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: ZIP Code
vi: Mã bưu điện

en: Containing any of the words
vi: Có chứa bất kỳ từ nào

en: Containing the phrase
vi: Có chứa cụm từ

en: Containing none of the words
vi: Không chứa bất cứ từ nào

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Or
vi: Hoặc

en: Content ID
vi: ID nội dung

en: Tags:
vi: Thẻ:

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Language independent template
vi: Mẫu độc lập với ngôn ngữ

en: Template file for !langname translations
vi: Tập tin mẫu cho các bản dịch !langname

en: Template language
vi: Mẫu ngôn ngữ

en: Export a language independent or language dependent (plural forms, language team name, etc.) template.
vi: Xuất ra mẫu độc lập với ngôn ngữ hoặc phụ thuộc ngôn ngữ (dạng số nhiều, tên nhóm ngôn ngữ, v.v ).

en: Include translations
vi: Bao gồm các bản dịch

en: Include translations of strings in the file generated. Not applicable for language independent templates.
vi: Bao gồm các bản dịch của các chuỗi vào tập tin được tạo ra. Không áp dụng được với các mẫu độc lập ngôn ngữ.

en: Extract
vi: Giải nén

en: Generates output from all files found in this directory.
vi: Tạo đầu ra từ tất cả các tập tin tìm thấy trong thư mục này.

en: Translation template extractor
vi: Trình giải nén mẫu ngôn ngữ

en: Provides a web interface and an API to extract translatable text from the sources of installed components.
vi: Cung cấp một giao diện web và một API để trích xuất văn bản dịch từ mã nguồn của các module và giao diện đã cài đặt.

en: Reports
vi: Báo cáo

en: Default picture
vi: Ảnh đại diện mặc định

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
vi: Địa chỉ URL của ảnh đại diện mặc định, sẽ hiển thị nếu người dùng không tải ảnh của họ lên. Để trống nếu không có ảnh đại diện mặc định.

en: Site status
vi: Tình trạng hệ thống

en: Update mode
vi: Chế độ cập nhật

en: Links area
vi: Các liên kết đi kèm

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Error reporting
vi: Báo cáo lỗi

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: After saving a new comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận mới

en: After deleting a comment
vi: Sau khi xóa một bài bình luận

en: After deleting a term
vi: Sau khi xóa một từ liệu

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có thuộc tính rel này. Giá trị thường dùng nhất là <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> để ngăn không cho các máy tìm kiếm dò theo liên kết này.

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: Popup
vi: Tự mở

en: !interval ago
vi: !interval trước

en: Add new rule
vi: Thêm luật mới

en: Auto-reply
vi: Tự động trả lời

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Matches
vi: Khớp

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Conversations
vi: Cuộc nói chuyện

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: field
vi: trường

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: This page allows you to generate translation templates for module and theme files. Select the module or theme you wish to generate a template file for. A single Gettext Portable Object (Template) file is generated, so you can easily save it and start translation.
vi: Trang này cho phép bạn tạo ra các tập tin mẫu dịch dành cho các mô-đun và giao diện. Chọn mô-đun hoặc giao diện cần trích xuất tập tin mẫu để tổng hợp và tải một tập tin mẫu dịch Gettext về máy, giúp lưu trữ và dịch các chuỗi được dễ dàng hơn.

en: You should select a component to export.
vi: Chọn thành phần muốn xuất.

en: Extract from %name in the %directory directory
vi: Trích xuất từ %name trong thư mục %directory

en: Extract from all in directory "@directory"
vi: Trích xuất từ tất cả tập tin và thư mục nằm trong "@directory"

en: To extract from a single component in this directory, choose the desired entry in the fieldset below.
vi: Để trích xuất riêng một phần của thư mục này, chọn mục cần trích xuất trong khung bên dưới.

en: Directory "@directory"
vi: Thư mục "@directory"

en: Extract from %name
vi: Trích xuất từ %name

en: Extract from files named %pattern in the %directory directory.
vi: Trích xuất từ các tệp có tên %pattern trong thư mục %directory.

en: Interface text translatability
vi: Văn bản dịch được trên giao diện

en: PHP tokenizer for Translation template extractor
vi: Các hàm phân tách từ của PHP cho trình trích xuất bản dịch

en: The <a href="@tokenizer">PHP tokenizer functions</a> are required.
vi: Cần có các hàm <a href="@tokenizer">phân tách từ của PHP</a>.

en: Public key
vi: Khóa công khai

en: View settings
vi: Các thiết lập view

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Regions
vi: Các vùng

en: Translate
vi: Dịch

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
vi: Quá trình nhập bản dịch thất bại - không thể đọc được tập tin %filename.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgstr" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgid_plural" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có lỗi cú pháp ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgid" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr[]" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: có một chuỗi thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename kết thúc đột ngột tại dòng %line.

en: Translate to @language
vi: Dịch sang @language

en: Save translations
vi: Lưu các bản dịch

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: anonymous user
vi: người dùng ẩn danh

en: Element
vi: Phần tử

en: Save permissions
vi: Lưu các quyền

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Landscape
vi: Ngang

en: Portrait
vi: Dọc

en: Embed
vi: Nhúng

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: Search this site
vi: Tìm site này

en: Activities
vi: Hoạt động

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: edit permissions
vi: sửa quyền

en: Multilanguage
vi: Đa ngôn ngữ

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Landing page
vi: Trang đích

en: original
vi: gốc

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Dates
vi: Ngày

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: Subscribe user to group
vi: Đăng kí người dùng vào một nhóm

en: Unsubscribe user from group
vi: Bỏ thành viên ra khỏi nhóm

en: User is group member
vi: Người dùng là thành viên nhóm

en: 1 month | @count months
vi[0]: 1 tháng
    @count tháng

en: Add region
vi: Thêm vùng

en: Parameter
vi: Tham số

en: rule
vi: luật

en: List, edit, or add user roles.
vi: Liệt kê, chỉnh sửa hoặc thêm vai trò người dùng.

en: edit role
vi: sửa vai trò

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: Report as inappropriate
vi: Báo nội dung không phù hợp

en: Private key
vi: Khóa bí mật

en: Registration
vi: Đăng ký

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Drupal core
vi: Nhân Drupal

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Message subject
vi: Chủ đề thông điệp

en: export
vi: xuất ra

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Australian Capital Territory
vi: Vùng lãnh thổ thủ đô Úc

en: Northern Territory
vi: Bắc vùng lãnh thổ

en: Western Australia
vi: Tây Úc

en: Amazonas
vi: Arizona

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Warning message
vi: Cảnh báo

en: of
vi: trên

en: Flagged
vi: Đã đặt cờ

en: Sharing
vi: Dùng chung

en: No link
vi: Không liên kết

en: outdated
vi: quá cũ

en: <strong>@language_name</strong> (source)
vi: <strong>@language_name</strong> (nguồn)

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: Translations of %title
vi: Bản dịch của %title

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Text length
vi: Độ dài văn bản

en: Flags
vi: Cờ

en: Queue
vi: Hàng đợi

en: Row
vi: Hàng

en: Scheduling
vi: Lên lịch sao lưu

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Light
vi: Nhẹ

en: updated comment
vi: bình luận đã cập nhật

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: First sidebar
vi: Thanh bên đầu tiên (bên trái)

en: Second sidebar
vi: Sidebar thứ hai

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: ends with
vi: kết thúc bằng

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Uses
vi: Sử dụng

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Bad token. You seem to have followed an invalid link.
vi: Token xấu. Dường như bạn nhấp vào liên kết không hợp lệ.

en: flagging user
vi: người dùng đang đánh dấu

en: Current user
vi: Người dùng hiện tại

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: No profiles found. Click here to !create.
vi: Không tìm thấy hồ sơ nào. Nhấn vào đây để !create.

en: create a new profile
vi: tạo một hồ sơ mới

en: Switch to plain text editor
vi: Chuyển sang chế độ văn bản thuần

en: Switch to rich text editor
vi: Chuyển sang chế độ văn bản trù phú

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Auto-detect language
vi: Ngôn ngữ tự-động-dò-tìm

en: Enter mode
vi: Chế độ nhập

en: Path to uploaded files
vi: Đường dẫn tới các tập tin đã tải lên.

en: Absolute path to uploaded files
vi: Đường dẫn tuyệt đối tới các tập tin đã tải lên.

en: Uploading images and files
vi: Đang tải lên các hình ảnh và tập tin

en: Rich text editor settings
vi: Các thiết lập trình soạn thảo văn bản

en: Configure the rich text editor.
vi: Cấu hình trình biên tập.

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Writable
vi: Có thể ghi được

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Primary
vi: Chính

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: Dashboard
vi: Trang tổng hợp

en: Add !name
vi: Thêm !name

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: View link
vi: Xem liên kết

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: @type %title has been created.
vi: @type %title đã được tạo.

en: @type %title has been updated.
vi: @type %title đã được cập nhật.

en: The post could not be saved.
vi: Không thể lưu bài viết.

en: Add users
vi: Thêm thành viên

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Generating Content
vi: Đang tạo nội dung

en: Saved new value for %name.
vi: Đã lưu giá trị mới cho %name.

en: One variable deleted. | @count variables deleted.
vi[0]: Đã xóa một biến.

en: 1 character | @count characters
vi[0]: 1 kí tự

en: Clear the CSS cache and all database cache tables which store page, node, theme and variable caches.
vi: Xóa bộ đệm CSS và tất cả bảng bộ đệm của CSDL lưu các thông tin đệm trang, node, giao diện và biến.

en: View a list of currently defined user functions with documentation links.
vi: Xem danh sách các chức năng người dùng đã định nghĩa hiện tại với liên kết văn bản.

en: Rebuild menus
vi: Tạo lại menu

en: Rebuild menu based on hook_menu() and revert any custom changes. All menu items return to their default settings.
vi: Tạo lại menu dựa trên hook_menu() và khôi phục lại mọi thay đổi. Mọi mục trên menu sẽ trở lại cài đặt mặc định.

en: Edit and delete site variables.
vi: Sửa và xóa các biến

en: PHPinfo()
vi: PHPInfo()

en: View your server's PHP configuration
vi: Xem cấu hình PHP trên máy chủ của bạn

en: View a list of available theme functions across the whole site.
vi: Xem danh sách các chức năng giao diện khả thi trên toàn website.

en: View the active form/render elements for this site.
vi: Xem các thành phần mẫu/diễn tả được kích hoạt cho website.

en: Devel settings
vi: Cài đặt phát triển

en: Delete all users (except user id 1) before generating new users.
vi: Xóa tất cả người dùng (trừ người dùng id 1) trước khi tạo người dùng mới.

en: Bio
vi: Tiểu sử

en: Filter settings
vi: Thiết lập lọc

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Edit string
vi: Sửa chuỗi

en: locale
vi: bản địa

en: Multilingual support
vi: Hỗ trợ đa ngôn ngữ

en: Enabled, with translation
vi: Kích hoạt đối với bản dịch

en: Create new
vi: Tạo mới

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Search box label
vi: Nhãn trên ô tìm kiếm

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Canvas
vi: Vùng vẽ

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Legend
vi: Chú giải

en: Format: @date
vi: Định dạng: @date

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: is greater than
vi: trên

en: No description
vi: Không mô tả

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: viewed comment
vi: bình luận đã xem

en: After saving new content
vi: Sau khi lưu nội dung mới

en: After updating existing content
vi: Sau khi sửa nội dung

en: saved content
vi: nội dung đã lưu

en: After deleting content
vi: Sau khi xóa nội dung

en: rules
vi: quy tắc

en: After saving a new term
vi: Sau khi tạo phân loại

en: updated term
vi: thuật ngữ đã cập nhật

en: unchanged term
vi: thuật ngữ chưa sửa

en: Block a user
vi: Khóa một người dùng

en: Rule sets
vi: Nhóm quy tắc

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: layout
vi: bố cục

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: Translation updates
vi: Cập nhật bản dịch

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Justify
vi: Canh đều

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: Must users preview posts before submitting?
vi: Người dung có bị buộc phải xem trước các bài viết trước khi đệ trình?

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Unmet dependencies: !dependencies
vi: Chưa được đáp ứng phụ thuộc: !dependencies

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare
vi: So sánh

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Update translations
vi: Cập nhật bản dịch

en: This module improves support for multilingual content in Drupal sites:
vi: Mô đun này cải thiện việc hỗ trợ cho nội dung đa ngôn ngữ trên các site Drupal:

en: Extended language support
vi: Hỗ trợ ngôn ngữ mở rộng

en: Configure extended options for multilingual content and translations.
vi: Cấu hình các tùy chọn mở rộng cho các nội dung và bản dịch đa ngôn ngữ.

en: The value of the variable.
vi: Giá trị của biến.

en: This module provides support for multilingual blocks.
vi: Module này cung cấp hỗ trợ cho các khối đa ngôn ngữ.

en: You can set up a language for a block or define it as translatable:
vi: Bạn có thể thiết lập ngôn ngữ cho một khối và xác định nó là có thể dịch được:

en: To search and translate strings, use the <a href="@translate-interface">translation interface</a> pages.
vi: Để tìm kiếm và dịch các chuỗi, xin dùng <a href="@translate-interface">trang dịch</a>.

en: Content type names
vi: Tên các kiểu nội dung

en: Select text groups
vi: Chọn nhóm văn bản

en: Refresh strings
vi: Làm tươi các chuỗi

en: This will create all the missing strings for the selected text groups.
vi: Thao tác này sẽ tạo các chuỗi đang thiếu cho nhóm văn bản được chọn.

en: On this page you can refresh and update values for user defined strings.
vi: Trên trang này bạn có thể làm tươi và cập nhật các giá trị cho các chuỗi người dùng tự định nghĩa.

en: Use the refresh option when you are missing strings to translate for a given text group. All the strings will be re-created keeping existing translations.
vi: Dùng tùy chọn Làm tươi khi bạn bị mất các chuỗi cần dịch cho một nhóm văn bản đã chọn. Tất cả các chuỗi sẽ được tạo lại nhưng vẫn giữ nguyên các bản dịch đang có.

en: Use the update option when some of the strings had been previously translated with the localization system, but the translations are not showing up for the configurable strings.
vi: Dùng lựa chọn Cập nhật khi một số chuỗi đã được dịch nhưng bản dịch không xuất hiện trong phần chuỗi cấu hình được.

en: Already added languages
vi: Các ngôn ngữ đã được thêm vào

en: Updated string %location for textgroup %textgroup: %string
vi: Đã cập nhật chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Created string %location for text group %textgroup: %string
vi: Đã tạo chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Create new translation
vi: Tạo bản dịch mới

en: Translation mode
vi: Chế độ dịch thuật

en: Array
vi: Mảng

en: Add translation
vi: Thêm bản dịch

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
vi: Địa chỉ <em>Gửi từ</em> trong thư điện tử tự động được gửi đi trong quá trình đăng ký, yêu cầu mật khẩu mới, thông báo và nhắc nhở. (Sử dụng một địa chỉ kết thúc với tên miền website của bạn để ngăn ngừa thư điện tử gửi đi bị cho là thư rác.)

en: Languages not yet added
vi: Ngôn ngữ chưa được thêm vào

en: String not found.
vi: Không tìm thấy chuỗi.

en: The string has been saved.
vi: Chuỗi đã được lưu.

en: The language selected for import is not supported.
vi: Ngôn ngữ được chọn để nhập vào không được hỗ trợ.

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
vi: Phần đầu đề của tập tin bản dịch %filename bị thiếu hoặc không đúng định dạng.

en: Error importing interface translations
vi: Lỗi khi nhập giao diện các bản dịch

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
vi: Đã nhập %file vào %locale: %number chuỗi mới được thêm, %update được cập nhật và %delete được bỏ đi.

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Allowed HTML tags: @tags
vi: Các thẻ HTML được chấp nhận: @tags

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: Default number of forum topics displayed per page.
vi: Số lượng chủ đề thảo luận mặc định được trình bày trên mỗi trang.

en: Default display order for topics.
vi: Thứ tự hiển thị mặc định cho các chủ đề.

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
vi: Ngôn ngữ mặc định dành cho tài khoản sẽ áp dụng cho nội dung trong email và giao diện hiển thị cho tài khoản này.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu bật, trên form sửa nội dung sẽ có thêm trường chọn ngôn ngữ, liệt kê <a href="!languages">các ngôn ngữ có thể sử dụng</a>. Nếu tắt, ngôn ngữ mặc định sẽ được chọn. Các nội dung hiện có sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi lựa chọn này.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
vi: Những người dùng với quyền <em>quản lý các node</em> sẽ có thể thay đổi những tuỳ chọn này.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: Number of posts on main page
vi: Số lượng bài viết ở trang chính

en: The value provided for %field is not a valid URL.
vi: Giá trị nhập vào %field không phải là một URL hợp lệ.

en: Edit field
vi: Chỉnh sửa trường dữ liệu

en: Delete field
vi: Xóa trường

en: Number of items to index per cron run
vi: Số lượng đối tượng để lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện cron

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: The name of this website.
vi: Tên của website này.

en: Default 403 (access denied) page
vi: Trang 403 (truy cập bị từ chối) mặc định

en: Default 404 (not found) page
vi: Trang 404 (không tìm thấy trang) mặc định

en: Number of items in each feed
vi: Số tin trong mỗi nguồn

en: Default number of items to include in each feed.
vi: Số lượng mặc định cho số tin trong mỗi nguồn

en: Feed content
vi: Nguồn nội dung

en: Titles plus teaser
vi: Tiêu đề và bản cắt

en: Global setting for the default display of content items in each feed.
vi: Thiết lập chung cho hiển thị mặc định của nội dung trong mỗi nguồn tin.

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Increase the memory limit by editing the memory_limit parameter in the file %configuration-file and then restart your web server (or contact your system administrator or hosting provider for assistance).
vi: Tăng giới hạn bộ nhớ bằng cách chỉnh sửa thông số memory_limit trong tập tin %configuration-file, sau đó khởi động lại máy chủ web của bạn (hoặc có thể liên hệ với Quản trị hệ thống hay với nhà cung cấp host của bạn để được hỗ trợ).

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
vi: Liên hệ với Quản trị hệ thống hoặc với nhà cung cấp host của bạn để tăng giới hạn bộ nhớ cho PHP.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. You can also turn on translation for this content type, which lets you have content translated to any of the enabled languages. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu được bật, một trường dữ liệu cho phép chọn ngôn ngữ sẽ được thêm vào biểu mẫu biên tập cho phép bạn chọn một trong <a href="!languages">những ngôn ngữ được bật</a>. Bạn cũng có thể bật bản dịch cho kiểu nội dung này cho phép nội dụng được dịch sang bất kỳ ngôn ngữ nào được bật. Nếu bị vô hiệu hóa, những bài gửi mới được lưu với ngôn ngữ mặc định. Nội dung đã có trước đó sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi tùy chọn này.

en: Flag translations as outdated
vi: Đánh dấu bản dịch là quá cũ

en: If you made a significant change, which means translations should be updated, you can flag all translations of this post as outdated. This will not change any other property of those posts, like whether they are published or not.
vi: Nếu bạn tạo ra thay đổi đáng kể, có nghĩa là các bản dịch nên được cập nhật, bạn có thể đánh dấu tất cả bản dịnh của bài viết này là quá cũ. Hành động này sẽ không làm thay đổi bất cứ thuộc tính nào khác của bài viết, chẳng hạn như chúng đã được công bố hay chưa.

en: This translation needs to be updated
vi: Bản dịch này cần phải được cập nhật

en: When this option is checked, this translation needs to be updated because the source post has changed. Uncheck when the translation is up to date again.
vi: Khi tùy chọn này được chọn, bản dịch này cần phải được cập nhật bởi vì bài viết gốc đã bị thay đổi. Bỏ chọn khi bản dịch lại được cập nhật.

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: Disabled modules
vi: Các module đã tắt

en: Disabled themes
vi: Các giao diện bị tắt

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản nhưng phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
vi: Yêu cầu kiểm tra xác thực địa chỉ thư điện tử khi một người tạo tài khoản

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
vi: Nếu hộp này được đánh dấu, người dùng mới sẽ được yêu cầu xác nhận hợp lệ địa chỉ thư điện tử của họ trước khi đăng nhập vào trang, và sẽ được ấn định một mật khẩu tạo bởi hệ thống. Nếu nó không được đánh dấu, người dùng sẽ có thể đăng nhập ngay lập tức khi đăng ký, và có thể chọn mật khẩu trong khi đăng ký.

en: User registration guidelines
vi: Hướng dẫn đăng ký

en: This text is displayed at the top of the user registration form and is useful for helping or instructing your users.
vi: Bản văn này được trình bày ở đầu biểu mẫu đăng ký người dùng, có ích cho việc giúp đỡ hoặc hướng dẫn người dùng của bạn.

en: Welcome, new user created by administrator
vi: Xin chào mừng, người dùng mới đã được tạo bởi người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new member accounts created by an administrator.
vi: Tùy chỉnh các thộng điệp trong thư điện tử chào mừng gửi đến các tài khoản thành viên mới tạo bởi một người quản lý.

en: Welcome, no approval required
vi: Xin chào mừng, không cần chờ sự chấp thuận

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when no administrator approval is required.
vi: Thông điệp thư điện tử chào mừng tùy chỉnh gửi đến thành viên mới khi đang kí, nếu không yêu cầu chờ người quản lí chấp thuận.

en: Welcome, awaiting administrator approval
vi: Xin chào mừng, đang chờ sự chấp thuận của người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến thành viên mới trong khi đăng kí, nếu bắt buộc phải có chấp thuận của người quản lí.

en: Password recovery email
vi: Thư điện tử phục hồi mật khẩu

en: Customize e-mail messages sent to users who request a new password.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng yêu cầu mật khẩu mới.

en: Account activation email
vi: Thư điện tử báo kích hoạt tài khoản

en: Notify user when account is activated.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ được kích hoạt.

en: Account blocked email
vi: Thư điện tử báo đã chặn tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are blocked.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị chặn.

en: Notify user when account is blocked.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ bị khóa.

en: Account deleted email
vi: Thư điện tử báo đã xóa tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are deleted.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị xóa.

en: Notify user when account is deleted.
vi: Thông báo cho người dùng khi tài khoản bị xóa

en: Signature support
vi: Hỗ trợ chữ ký

en: Picture support
vi: Hỗ trợ hình ảnh

en: Picture maximum dimensions
vi: Kích thước hình ảnh tối đa

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
vi: Kích thước tối đa của hình ảnh, tính bằng px.

en: Picture maximum file size
vi: Dung lượng hình ảnh tối đa

en: Maximum file size for pictures, in kB.
vi: Dung lượng tối đa của hình ảnh, tính bằng kB.

en: Picture guidelines
vi: Hướng dẫn tải ảnh đại diện

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
vi: Văn bản này sẽ được hiển thị ở form tải ảnh, bên cạnh các hướng dẫn mặc định, để cung cấp thêm thông tin hướng dẫn và trợ giúp cho người dùng.

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
vi: Đặt tên cho vai trò này. Ví dụ: "điều hành", "tổng biên tập", "thiết kế".

en: The role name %name already exists. Please choose another role name.
vi: Tên vai trò %name đã tồn tại. Vui lòng chọn một tên khác.

en: The role has been renamed.
vi: Đã đổi tên cho vai trò.

en: The role has been deleted.
vi: Đã xóa vai trò.

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
vi: Cấp quyền truy cập vào các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm cho vai trò tương ứng.

en: Edit role
vi: Chỉnh sửa vai trò

en: Address 2
vi: Địa chỉ 2

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Strongarm
vi: Thao tác với các giá trị mặc định

en: Connection
vi: Kết nối

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: From !last
vi: Từ !last

en: Delete message
vi: Xoá thông điệp

en: Write new message
vi: Viết thông điệp mới

en: All messages
vi: Tất cả các thông báo

en: Sent Messages
vi: Thư đã gửi

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: Address 1
vi: Địa chỉ 1

en: Read the documentation
vi: Xem tài liệu

en: The translation file %filename contains an error: "msgctxt" is unexpected on line %line.
vi: Bản dịch %filename chứa lỗi: "msgctxt" không mong muốn ở %line.

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Panel nodes are node content and appear in your searches, but are more limited than panel pages.
vi: Các nút Panel là các nội dung của nút xuất hiện khi ta tìm kiếm trên hệ thống, nhưng bị giới hạn nhiều hơn so với trang panel.

en: Panel node
vi: Panel nút

en: Mini panels are small content areas exposed as blocks, for when you need to have complex block layouts or layouts within layouts.
vi: Các mini-panel là các mẩu nội dung nhỏ, cho phép tạo các khối có bố cục và hỗ trợ việc lồng ghép các bố cục với nhau.

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: CSS properties
vi: Các thuộc tính CSS

en: A panel layout broken up into rows and columns.
vi: Một bố cục pa-nen chia dạng các cột và dòng.

en: Configure which content is available to add to panel node displays.
vi: Cấu hình các nội dung có thể thêm vào các nút panel.

en: Region settings
vi: Thiếp lập vùng

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Add content items and change their location with a drag and drop interface.
vi: Thêm các mẩu nội dung và thay đổi vị trí trên giao diện kéo thả bên dưới.

en: Indexed
vi: Đánh chỉ mục

en: Add event
vi: Thêm sự kiện

en: %title is invalid.
vi: %title không hợp lệ.

en: Content type name
vi: Tên kiểu nội dung

en: Affiliation
vi: Sự xác định tư cách tác giả

en: Author name
vi: Tên tác giả

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: %name must be an integer.
vi: %name phải là số nguyên.

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: %name must be a number.
vi: %name phải là số.

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Regional settings
vi: Các thiết lập vùng miền địa phương

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Custom Search
vi: Tìm kiếm mở rộng

en: Page top
vi: Đầu trang

en: Page bottom
vi: Cuối trang

en: Manage Drupal variable settings that have been strongarmed.
vi: Quản lý các thiết lập cho các biến của Drupal đã được lưu trữ.

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage mini panels
vi: Quản lý các mini-panel

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Sidebar first
vi: Sidebar đầu tiên

en: Structure
vi: Cấu trúc

en: Progress
vi: Tiến hành

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Content:
vi: Nội dung:

en: Robots
vi: Rô-bốt

en: not enabled
vi: chưa bật

en: Check for updates of disabled modules and themes
vi: Đánh dấu để cập nhật hoặc tắt các module hay giao diện

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Title type
vi: Kiểu tiêu đề

en: Manually set
vi: Người dùng đặt

en: From pane
vi: Lấy từ pane

en: Receive email notification for incoming private messages
vi: Nhận thông báo qua email khi có tin nhắn

en: Edit @tag
vi: Sửa @tag

en: Remove Tag...
vi: Bỏ thẻ...

en: Remove Tag
vi: Bỏ thẻ

en: Movie
vi: Phim

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Libraries
vi: Thư viện

en: If a text group is no showing up here it means this feature is not implemented for it.
vi: Nếu một hoặc vài nhóm văn bản không xuất hiện trong danh sách này, chứng tỏ tính năng này không phát triển cho nó.

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: User menu
vi: Trình đơn của Người dùng

en: Secondary menu
vi: Trình đơn phụ

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Render
vi: Trình bày

en: CKEditor
vi: Trình biên tập CKEditor

en: The language for the CKEditor interface.
vi: Ngôn ngữ cho giao diện CKEditor.

en: Choose a CKEditor skin.
vi: Chọn một giao diện cho trình soạn thảo CKEditor.

en: schedule
vi: lịch trình

en: Private files
vi: Các tệp được bảo mật

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The parent term of the taxonomy term, if one exists.
vi: Từ liệu cha của từ liệu này, nếu có.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: Hardcoded
vi: Cố định trong mã nguồn

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: Default country
vi: Quốc gia mặc định

en: @count disallowed HTML string(s) in %file
vi: Có @count chuỗi bị lỗi mã HTML trong tệp %file

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Status message
vi: Thông báo tình trạng

en: All pages except those listed
vi: Tất cả các trang, trừ các trang dưới đây

en: Only the listed pages
vi: Chỉ các trang dưới đây

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Pages on which this PHP code returns <code>TRUE</code> (experts only)
vi: Các trang mà mã PHP này trả về giá trị <code>TRUE</code> (chỉ dành cho chuyên gia)

en: Pages or PHP code
vi: Các trang hoặc mã PHP

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
vi: Nếu chọn lựa chọn PHP, nhập mã PHP giữa %php. Lưu ý là mã PHP này nếu sai có thể gây treo hệ thống Drupal của bạn.

en: Cache blocks
vi: Lưu thông tin khối vào bộ nhớ đệm

en: Restricted to certain pages
vi: Hạn chế đối với một số trang

en: The block cannot be placed in this region.
vi: Không thể đưa khối này vào vùng này.

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: The number of replies a topic must have to be considered "hot".
vi: Số lượng các bài trả lời của một chủ đề được coi là "nóng".

en: Add new @node_type
vi: Thêm @node_type mới

en: Forum navigation vocabulary
vi: Từ loại cho diễn đàn

en: The name is used in URLs for generated images. Use only lowercase alphanumeric characters, underscores (_), and hyphens (-).
vi: Tên này sẽ được dùng trong các đường dẫn URL, và chỉ được phép bao gồm các chữ cái viết thường, dấu gạch dưới (_) hay gạch ngang (-).

en: Image styles
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Detection method
vi: Phương thức phát hiện

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: The path for this menu link. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
vi: Đường dẫn cho liên kết trên trình đơn. Bạn có thể nhập dạng đường dẫn nội tại của Drupal, như %add-node hoặc một địa chỉ URL đầy đủ, như %drupal. Nhập %front để trỏ tới trang chủ.

en: The maximum depth for a link and all its children is fixed at !maxdepth. Some menu links may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
vi: Số lượng tối đa đối với 1 liên kết và các liên kết cấp dưới đã được chỉ định là !maxdepth. Một số liên kết sẽ không thể dùng làm liên kết cấp cha nếu nó đã có quá nhiều liên kết cấp con.

en: No Main links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn chính

en: Source for the Main links
vi: Nguồn cho trình đơn chính

en: Select what should be displayed as the Main links (typically at the top of the page).
vi: Chọn các liên kết cần hiển thị trên Trình đơn chính (thường nằm ở phần đầu trang).

en: No Secondary links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn phụ

en: Source for the Secondary links
vi: Nguồn cho trình đơn phụ

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: Preview before submitting
vi: Xem lại trước khi đăng

en: Display author and date information.
vi: Hiển thị thông tin tác giả và thời gian.

en: Author username and publish date will be displayed.
vi: Tên tác giả và ngày phát hành sẽ được hiển thị.

en: <em>Edit @type</em> @title
vi: <em>Chỉnh sửa @type</em> @title

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Provide an explanation of the changes you are making. This will help other authors understand your motivations.
vi: Mô tả một lời giải thích của những thay đổi bạn đang làm.Điều này sẽ giúp các tác giả khác hiểu mục đích của bạn.

en: Revisions allow you to track differences between multiple versions of your content, and revert back to older versions.
vi: Các phiên bản cho phép ta theo dõi những thay đổi diễn ra khi sửa đổi một nội dung, và quay về phiên bản cũ nếu cần thiết.

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: Edit shortcuts
vi: Sửa liên kết nhanh

en: The maximum number of posts displayed on overview pages such as the front page.
vi: Số lượng bài viết tối đa được hiển thị trên các trang tổng quan, ví dụ như trang chủ.

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. Leave blank to display a generic "access denied" page.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi tài liệu được yêu cầu bị từ chối cho người sử dụng hiện tại xem. Để trống để hiển thị trang "truy cập bị từ chối" mặc định.

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. Leave blank to display a generic "page not found" page.
vi: Trang này được hiển thị khi không có nội dung phù hợp với yêu cầu của người dùng. Để trống để hiển thị trang "không tìm thấy" mặc định.

en: Compress cached pages.
vi: Nén các trang lưu trữ.

en: Description of your site, included in each feed.
vi: Mô tả của trang, được bao gồm trong mỗi nguồn tin.

en: Users may set their own time zone.
vi: Người dùng có thể thiết lập múi giờ phù hợp với mình.

en: Remind users at login if their time zone is not set.
vi: Nhắc nhở người dùng về việc thiết lập múi giờ của họ khi họ đăng nhập vào hệ thống.

en: Only applied if users may set their own time zone.
vi: Chỉ áp dụng nếu người dùng có thể thiết lập múi giờ của riêng mình.

en: Time zone for new users
vi: Múi giờ cho người dùng mới

en: Default time zone.
vi: Múi giờ mặc định

en: Empty time zone.
vi: Múi giờ trống.

en: Users may set their own time zone at registration.
vi: Người dùng có thể chọn múi giờ của mình khi đăng ký tài khoản.

en: Put site into maintenance mode
vi: Đưa trang web vào chế độ bảo trì

en: Maintenance mode message
vi: Thông báo khi ở chế độ Bảo trì

en: Message to show visitors when the site is in maintenance mode.
vi: Thông báo hiển thị cho khách đến thăm khi trang web đang trong chế độ bảo trì.

en: Requires: !module-list
vi: Yêu cầu: !module-list

en: Required by: !module-list
vi: Cần thiết bởi: !module-list

en: Public files
vi: Các tệp công cộng

en: Temporary files
vi: Các tệp tạm thời

en: The directory %directory does not exist and could not be created.
vi: Thư mục %directory không tồn tại và hệ thống cũng không thể tạo được thư mục này.

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: Displaying administrative links
vi: Hiện các liên kết quản trị

en: The directory %directory does not exist or is not writable.
vi: Thư mục %directory không tồn tại hoặc không cho phép ghi.

en: Picture directory
vi: Thư mục chứa ảnh đại diện

en: Account cancellation confirmation
vi: Yêu cầu xác nhận thao tác Xóa Tài khoản

en: Edit the e-mail messages sent to users when they attempt to cancel their accounts.
vi: Soạn thảo thông báo gửi qua e-mail tới người dùng khi họ xóa tài khoản của mình.

en: Fixed width
vi: Độ rộng cố định

en: Contact forms
vi: Các biểu mẫu liên hệ

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: bypass node access
vi: Vượt qua quyền truy cập node

en: view own unpublished content
vi: xem bản tin chưa xuất bản của mình

en: Secret
vi: Mật

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: Energy
vi: Năng lượng

en: Protection mode
vi: Chế độ bảo vệ

en: Unprotect
vi: Hủy bảo vệ

en: Add form
vi: Thêm biểu mẫu

en: Network error
vi: Lỗi mạng

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: Enter the label text for the search box. The default value is "!default".
vi: Nhập nhãn của ô tìm kiếm. Giá trị mặc định là "!default".

en: Search box default text
vi: Văn bản mặc định trên ô tìm kiếm

en: Author e-mail
vi: Email tác giả

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: Spam, unsolicited advertising
vi: Spam hoặc quảng cáo không mong muốn

en: Obscene, violent, profane
vi: Tục tĩu, hung bạo, phỉ báng

en: Low-quality
vi: Chất lượng kém

en: Unwanted, taunting, off-topic
vi: Nội dung ngoài lề

en: Sending feedback to <a href="@mollom-url">Mollom</a> improves the automated moderation of new submissions.
vi: Gửi phản hồi cho <a href="@mollom-url">Mollom</a> sẽ giúp cải thiện hệ thống chống spam tự động.

en: Menu Bar
vi: Thanh trình đơn

en: Enter the label text for this field. The default value is "!default".
vi: Nhập nhãn của trường này. Giá trị mặc định là "!default".

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Classic
vi: Cổ điển

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: External resources can be optimized automatically, which can reduce both the size and number of requests made to your website.
vi: Các tài ngu bên ngoài có thể được tối ưu hóa tự động, có thể làm giảm kích thước và số lượng yêu cầu được thực hiện cho trang web của bạn.

en: Translation update status
vi: Trạng thái cập nhật bản dịch

en: All your translations are up to date
vi: Tất cả các bản dịch đều là bản mới nhất.

en: Khmer
vi: Khơ-me

en: Connections
vi: Kết nối

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Cache pages for anonymous users
vi: Lưu các trang cho khách ghé thăm vào Bộ nhớ đệm

en: Highlighted
vi: Nổi bật

en: Sidebar second
vi: Sidebar thứ hai

en: Footer background
vi: Màu nền phần chân

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: A plain box with an optional border. You may set the color of the text and the border.
vi: Một hộp trơn với viền tùy chọn. Bạn có thể cài đặt màu cho chữ và viền.

en: Allows choice of a stylizer style
vi: Lựa chọn được phép của các kiểu "stylizer"

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Cached pages will not be re-created until at least this much time has elapsed.
vi: Các trang được ghi vào bộ nhớ đệm sẽ không được tạo lại cho tới khi khoảng thời gian này trôi qua hết.

en: Expiration of cached pages
vi: Thời gian lưu trữ trang tới hạn

en: The maximum time an external cache can use an old version of a page.
vi: Thời gian tối đa để lưu nội dung của trang vào bộ nhớ đệm.

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: When output, this link will have this class attribute. Multiple classes should be separated by spaces.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có lớp CSS này. Ngăn cách các lớp CSS bằng dấu phẩy.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: Required by: !dependents
vi: Cần thiết bởi: !dependents

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: Panels is enabled but CTools is out of date. All Panels modules are disabled until CTools is updated. See the status page for more information.
vi: Panels đã được bật tuy nhiên CTools đã quá hạn. Tất cả các modules Panels sẽ bị bất hoạt cho đến khi nào CTools được cập nhật. Xem trang trạng thái để biết thêm chi tiết.

en: Panel region
vi: Panel - vùng

en: Panel pane
vi: Panel - bảng

en: Get a bird's eye view of items related to Panels.
vi: Thông tin tổng hợp về các Panel.

en: Custom layout
vi: Bố cục tự xây dựng

en: Custom layouts can add more, site-specific layouts that you can use in your panels.
vi: Các bố cục tự xây dựng được tạo bởi người dùng, và được gán cho các panel trên hệ thống.

en: Manage custom layouts
vi: Quản lý bố cục tự xây dựng

en: layouts
vi: các bố cục

en: Columns: 1
vi: Có 1 cột

en: Columns: 3
vi: Có 3 cột

en: Columns: 2
vi: Có 2 cột

en: progress
vi: tiến độ

en: Strongarm lets site builders manage default variable settings. All the default values provided by Strongarm are listed on this page. Any overridden value can be reverted to its default by selecting its checkbox and clicking 'Reset to defaults'.
vi: Strongarm cho phép quản lý giá trị mặc định cho các biến. Tất cả các giá trị mặc định mà Strongarm cung cấp đều được liệt kê trên trang này. Ta có thể đưa các giá trị đã bị ghi đè về giá trị mặc định bằng cách chọn hộp kiểm tương ứng với nó rồi nhấn 'Đưa về mặc định'.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: IMPORTANT! If checked, First day of week MUST be set to Monday
vi: CHÚ Ý! Nếu chọn, ngày đầu tiên trong tuần PHẢI là Thứ 2

en: today
vi: hôm nay

en: Comment display
vi: Hiển thị bình luận

en: Condition set (OR)
vi: Bộ điều kiện (HOẶC)

en: Condition set (AND)
vi: Bộ điều kiện (VÀ)

en: Action set
vi: Các hành động

en: After updating an existing comment
vi: Sau khi sửa bình luận

en: Before saving a comment
vi: Trước khi lưu bình luận

en: A comment is viewed
vi: Xem bình luận

en: Before saving content
vi: Trước khi lưu nội dung

en: Content is viewed
vi: Xem nội dung

en: After updating an existing term
vi: Sau khi sửa phân loại

en: Before saving a taxonomy term
vi: Trước khi lưu phân loại

en: After saving a new vocabulary
vi: Sau khi tạo phân nhóm

en: After updating an existing vocabulary
vi: Sau khi sửa phân nhóm

en: Before saving a vocabulary
vi: Trước khi lưu phân nhóm

en: After deleting a vocabulary
vi: Sau khi xóa phân nhóm

en: After saving a new user account
vi: Sau khi tạo tài khoản người dùng

en: After updating an existing user account
vi: Sau khi sửa tài khoản người dùng

en: Before saving a user account
vi: Trước khi lưu tài khoản người dùng

en: Administer features
vi: Quản trị các tính năng

en: Perform administration tasks on features.
vi: Thực hiện các tác vụ quản trị tính năng.

en: View, enable and disable features.
vi: Xem, bật và tắt các tính năng.

en: Text analysis
vi: Phân tích văn bản

en: Select one or more languages to download and update. If you select none, all of them will be updated.
vi: Chọn một hoặc một vài ngôn ngữ cần cập nhật. Nếu không có  ngôn ngữ nào được chọn, hệ thống sẽ cập nhật tất cả các ngôn ngữ hiện có.

en: Refresh information
vi: Cập nhật lại thông tin

en: Cannot find any translation updates.
vi: Không tìm thấy bản dịch mới nào.

en: Update source
vi: Nguồn cập nhật

en: Never (manually)
vi: Không bao giờ (thủ công)

en: Store downloaded files
vi: Lưu các tệp đã tải về

en: Translation updates replace existing ones, new ones are added
vi: Thay thế bản dịch hiện thời bằng bản dịch mới cập nhật, và thêm các bản dịch chưa có

en: Local files and remote server.
vi: Từ các tệp nội bộ và trên mạng.

en: Local files only.
vi: Chỉ từ các tệp nội bộ.

en: Remote server only.
vi: Chỉ từ trên mạng.

en: Remote update available
vi: Đang có bản dịch mới trên mạng

en: Local update available
vi: Đang có bản dịch mới trên hệ thống

en: No information
vi: Không có thông tin

en: Updating translation.
vi: Đang cập nhật bản dịch.

en: Downloading and importing files.
vi: Đang tải và nhập các tập tin.

en: l10n_update
vi: cập nhật l10n

en: List of latest imported translations and available updates for each enabled project and language.
vi: Danh sách các bản dịch đã được nhập và các bản cập nhận sẵn sàng cho từng mô-đun đang chạy và ngôn ngữ hiện hành.

en: If there are available updates you can click on Update for them to be downloaded and imported now or you can edit the configuration for them to be updated automatically on the <a href="@update-settings">Update settings page</a>
vi: Nếu có bản dịch mới, bạn có thể bấm vào liên kết Cập nhật để tải về và nhập các chuỗi vào hệ thống ngay lập tức, hoặc cấu hình việc tự động cập nhật bản dịch trên trang <a href="@update-settings">Thiết lập cập nhật</a>

en: These are the settings for the translation update system. To update your translations now, check out the <a href="@update-admin">Translation update administration page</a>.
vi: Đây là các thiết lập dành cho hệ thống cập nhật bản dịch. Để cập nhật các bản dịch ngay bây giờ, xin chuyển tới trang <a href="@update-admin">Quản lý cập nhật bản dịch</a>.

en: Automatic update configuration
vi: Cấu hình cập nhật tự động

en: Error opening socket @socket
vi: Lỗi khi đang mở socket @socket

en: Recent log messages
vi: Các thông báo gần đây

en: Linked to content
vi: Liên kết tới nội dung

en: Format: %time. The date format is YYYY-MM-DD and %timezone is the time zone offset from UTC. Leave blank to use the time of form submission.
vi: Định dạng: %time. Định dạng ngày YYYY-MM-DD và %timezone là múi giờ lệch với giờ UTC.

en: When enabled, only users with the "Use the site in maintenance mode" <a href="@permissions-url">permission</a> are able to access your site to perform maintenance; all other visitors see the maintenance mode message configured below. Authorized users can log in directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
vi: Khi được kích hoạt, chỉ những người dùng với <a href="@permissions-url">quyền</a> "Sử dụng các trang web trong chế độ bảo trì" là có thể truy cập vào trang web và thực hiện các tác vụ bảo trì, còn những người khác sẽ chỉ nhìn thấy thông báo cho chế độ bảo trì được cấu hình dưới đây. Người dùng có thể đăng nhập trực tiếp thông qua trang <a href="@user-login">đăng nhập</a>.

en: Subdirectory in the file upload directory where pictures will be stored.
vi: Thư mục con của thư mục chứa file dùng để lưu ảnh đại diện.

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Examples: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1

en: A field type used for storing postal addresses according the xNAL standard.
vi: Cung cấp trường lưu các thông tin địa chỉ theo chuẩn xNAL.

en: Dynamic address form
vi: Địa chỉ động

en: Available countries
vi: Các quốc gia được phép chọn

en: If no countries are selected, all countries will be available.
vi: Nếu không chọn quốc gia nào, tất cả các quốc gia sẽ được chọn.

en: Manage a flexible address field, implementing the xNAL standard.
vi: Quản lý trường địa chỉ linh động, theo chuẩn xNAL.

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Use Panels Dashboard
vi: Sử dụng bảng điều khiển Panels

en: Allows a user to access the !link.
vi: Cho phép một người dùng truy cập !link.

en: View administrative links on Panel panes
vi: Hiển thị các liên kết quản lý ở các khung Panel

en: Configure access settings on Panel panes
vi: Cấu hình các cài đặt truy cập ở các khung Panel

en: Use the Panels In-Place Editor
vi: Sử dụng Panels ở vùng soạn thảo

en: Panel fields
vi: Panel - các trường

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Dark
vi: Sẫm màu

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: discard
vi: loại bỏ

en: retain
vi: giữ lại

en: exact
vi: chính xác

en: Enable private messages
vi: Bật gửi/nhận tin nhắn

en: Disabling private messages prevents you from sending or receiving messages from other users.
vi: Bỏ chọn nếu bạn không muốn gửi và nhận tin nhắn tới/từ các thành viên khác

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: Places
vi: Nơi

en: Aggregate and compress CSS files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin CSS.

en: Aggregate JavaScript files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin JavaScript.

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Static Title
vi: Tiêu đề cố định

en: Static title
vi: Tiêu đề cố định

en: This title will always be used if &ldquo;Static Title&rdquo; is selected above.
vi: Tiêu đề này sẽ luôn được sử dụng nếu chọn &ldquo;Tiêu đề cố định&rdquo; ở trên.

en: A default title must be provided if the title is a static value.
vi: Phải nhập tiêu đề mặc định nếu dùng tiêu đề cố định.

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: Capacity
vi: Dung tích

en: A path relative to the Drupal installation directory where translation files will be stored, e.g. sites/all/translations. Saved translation files can be reused by other installations. If left empty the downloaded translation will not be saved.
vi: Đường dẫn tương đối so với vị trí bản cài đặt Drupal, dành cho việc lưu các bản dịch, ví dụ sites/all/translations. Các bản dịch đã lưu có thể được sử dụng để cài đặt bản Drupal khác. Nếu để trống, các bản dịch đã tải về sẽ không được lưu lại.

en: Translation saved locally.
vi: Trợ giúp tiên tiến

en: (modify tags)
vi: (sửa thẻ)

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Approved comment
vi: Lời bình đã xét duyệt

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Configurable blocks titles and content.
vi: Cấu hình tiêu đề và nội dung của các khối.

en: Configurable fields descriptions, defaults, options, etc.
vi: Cấu hình các lựa chọn, thiết lập mặc định và mô tả của các trường.

en: Translatable menu items: title and description.
vi: Dịch tiêu đề và mô tả cho các liên kết trong trình đơn.

en: Content type names, descriptions, help texts.
vi: Tên kiểu nội dung, phần mô tả và hướng dẫn nhập liệu.

en: Refresh user defined strings.
vi: Cập nhật lại toàn bộ các chuỗi do người dùng đặt.

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

[ctx: datetime]
en: Month
vi: Tháng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Add path translation
vi: Thêm đường dẫn bản dịch

en: Content to filter by language
vi: Lọc các nội dung theo ngôn ngữ

en: <strong>Important:</strong> To configure which text formats are safe for translation, visit the <a href="@configure-strings">configure strings</a> page before refreshing your strings.
vi: <strong>Quan trọng:</strong> Để cấu hình các định dạng văn bản cho phép dịch, xin tới trang <a href="@configure-strings">cấu hình các chuỗi</a> trước khi cập nhật danh sách chuỗi văn bản.

en: <strong>Important:</strong> After disallowing some text format, use the <a href="@refresh-strings">refresh strings</a> page so forbidden strings are deleted and not allowed anymore for translators.
vi: <strong>Quan trọng:</strong> Sau khi tắt một hoặc nhiều định dạng văn bản, bạn phải dùng trang <a href="@refresh-strings">cập nhật văn bản</a> để xóa các bản dịch thuộc các dạng văn bản đã tắt.

en: Options for user defined strings.
vi: Tùy chọn cho các chuỗi do người dùng định nghĩa.

en: Configure multilingual variables.
vi: Cấu hình các biến đa ngôn ngữ.

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: Create Feature
vi: Tạo tính năng

en: Enable for specific pages
vi: Bật cho các trang được chỉ định

en: Description (localized)
vi: Mô tả (đã bản địa hóa)

en: No translation sets available.
vi: Không có loại bản dịch nào.

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: If you are having problems with the JavaScript, you can disable it here. The Views UI should degrade and still be usable without javascript; it's just not as good.
vi: Nếu gặp lỗi với JavaScript, hãy bỏ không dùng JavaScript tại đây. Giao diện quản lý View sẽ vẫn hoạt động bình thường, nhưng không nhanh bằng.

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: Clean up left over strings.
vi: Xóa các chuỗi thừa.

en: Search box size
vi: Kích cỡ hộp tìm kiếm

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: Configurable contact form categories.
vi: Cấu hình các kiểu form liên hệ.

en: To translate the forum, <a href="@edit">edit and make it translatable</a>, then <a href="@translate">translate the forum</a> and <a href="@list">its containers and sub-forums</a> on the taxonomy administration page.
vi: Để dịch forum, hãy <a href="@edit">sửa và cấu hình nó hỗ trợ đa ngôn ngữ</a>, sau đó <a href="@translate">dịch tên forum</a>, các <a href="@list">containers và sub-forums</a> từ trang quản lý phân loại nội dung.

en: menu items
vi: các liên kết trên trình đơn

en: No multilingual options for @item_name_multiple. Only the @container_name will be translatable.
vi: Không hỗ trợ ngôn ngữ cho @item_name_multiple. Chỉ cho phép dịch @container_name.

en: Translate. Different @item_name_multiple will be allowed for each language and they can be translated.
vi: Dịch. Cho phép @item_name_multiple khác nhau trong từng ngôn ngữ, và chúng có thể dịch được.

en: Translate and Localize. @item_name_multiple_capitalized with language will allow translations. @item_name_multiple_capitalized without language will be localized.
vi: Dịch và bản địa hóa. Cho phép dịch @item_name_multiple_capitalized có ngôn ngữ. Bản địa hóa các @item_name_multiple_capitalized không có ngôn ngữ.

en: Fixed Language. @item_name_multiple_capitalized will have a global language and they will only show up for pages in that language.
vi: Ngôn ngữ cố định. @item_name_multiple_capitalized sẽ dùng một ngôn ngữ toàn cục và sẽ chỉ xuất hiện trên các trang thuộc ngôn ngữ đó.

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: Contact category
vi: Các dạng liên hệ

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: starts with
vi: bắt đầu bằng

en: Do not report
vi: Không gửi báo cáo

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Missing system date settings
vi: Thiếu các thiết lập ngày

en: Search box maximum length
vi: Chiều dài tối đa của hộp tìm kiếm

en: Saved to DB
vi: Đã lưu vào CSDL

en: Restore values to DB
vi: Khôi phục các giá trị vào CSDL

en: Allow the user to enter a link 'title' attribute
vi: Cho phép người dùng nhập vào thuộc tính 'title' của liên kết

en: Default link 'title' Attribute
vi: Thuộc tính 'title' mặc định của liên kết

en: When output, links will use this "title" attribute if the user does not provide one and when different from the link text. Read <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">WCAG 1.0 Guidelines</a> for links comformances. Tokens values will be evaluated.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ dùng thuộc tính "title" này nếu người dùng để trống trường này, hoặc phần văn bản của liên kết khác so với thuộc tính chỉ định. Xem <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">Hướng dẫn WCAG 1.0</a> để biết thêm thông tin. Có thể sử dụng các từ thay thế.

en: Link "title" attribute
vi: Thuộc tính "title" của liên kết

en: Instance settings have been set with the data from the field settings.
vi: Đã dùng các thiết lập của trường để cấu hình cho phần tử này.

en: The %dependency library, which the %library library depends on, is not installed.
vi: Thư viện %library phụ thuộc vào %dependency nhưng thư viện này không được cài đặt.

en: The version %dependency_version of the %dependency library is not compatible with the %library library.
vi: Thư viện phụ thuộc %dependency phiên bản %dependency_version không tương thích với thư viện %library.

en: The %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy thư viện %library.

en: The version of the %library library could not be detected.
vi: Không nhận diện được phiên bản của thư viện %library.

en: The installed version %version of the %library library is not supported.
vi: Không hỗ trợ thư viện %library phiên bản %version.

en: The %variant variant of the %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy biến thể %variant của thư viện %library.

en: Max length of title field
vi: Chiều dài tối đa của trường Tiêu đề

en: Set a maximum length on the title field (applies only if Link Title is optional or required).  The maximum limit is 255 characters.
vi: Thiết lập chiều dài tối đa trên các trường Tiêu đề (chỉ áp dụng nếu Liên kết Tiêu đề là tùy chọn hoặc yêu cầu). Giới hạn tối đa là 255 ký tự.

en: URL Display Cutoff value must be numeric.
vi: Tham số Hiển thị URL rút gọn phải là giá trị số.

en: The max length of the link title must be numeric.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề liên kết phải là giá trị số.

en: The max length of the link title cannot be greater than 255 characters.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề trong liên kết không được quá 255 ký tự.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Uncheck this to create a custom alias below.
vi: Bỏ chọn phần này để tạo ra một đường dẫn ảo tùy ý dưới đây.

en: Configure URL alias patterns.
vi: Cấu hình mẫu đường dẫn URL ảo.

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: 1 item
vi: 1 mục

en: @count items
vi: @count mục

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: A "Feature" is a certain type of Drupal module which contains a package of configuration that, when enabled, provides a new set of functionality for your Drupal site. Enable features by selecting the checkboxes below and clicking the Save configuration button. If the configuration of the feature has been changed its "State" will be either "overridden" or "needs review", otherwise it will be "default", indicating that the configuration has not been changed. Click on the state to see more details about the feature and its components.
vi: Một "Gói tính năng" là một module cho Drupal, chứa các thiết lập và cấu hình, mà khi được bật, chúng sẽ cung cấp một loạt các tính năng cho site của bạn. Bật các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm bên cạnh nó rồi nhấn nút Lưu cấu hình. "Trạng thái" của một gói tính năng sẽ là "đã ghi đè" hoặc "cần xem lại" nếu các cấu hình mà gói này cung cấp đã bị thay đổi, và "mặc định" nếu vẫn nguyên như khi mới được bật. Bấm vào trạng thái của một gói để xem thông tin chi tiết về các thành phần mà nó cung cấp.

en: Page total
vi: Tổng số trang

en: Created By
vi: Người tạo

en: You may use HTML code in this field. The following tokens are supported:
vi: Bạn có thể sử dụng mã HTML trong trường này. Các chuỗi đại diện có thể dùng:

en: No available translations found
vi: Không tìm thấy bản dịch

en: Display the user with standard user view.
vi: Trình bày người dùng dạng chuẩn.

en: viewport
vi: cổng xem

en: Debuggers
vi: Công cụ gỡ lỗi

en: Service error
vi: Lỗi dịch vụ

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Joined path
vi: Đường dẫn tổng hợp

en: The array values each cleaned by Pathauto and then joined with the slash into a string that resembles an URL.
vi: Mảng giá trị được module này xóa sau đó tổng hợp lại với dấu xuộc ngược để tạo thành một chuỗi mô phỏng một URL.

en: Update node alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho nội dung

en: Update taxonomy term alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho phân loại

en: Update user alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho người dùng

en: Breakpoints
vi: Điểm ngắt

en: Discard the post
vi: Loại bỏ nội dung

en: Accept the post
vi: Chấp nhận nội dung

en: By submitting this form, you accept the <a href="@privacy-policy-url" class="mollom-target" rel="nofollow">Mollom privacy policy</a>.
vi: Nếu gửi biểu mẫu này, bạn cần chấp nhận <a href="@privacy-policy-url" class="mollom-target" rel="nofollow">Điều khoản riêng tư Mollom</a>.
