Chaos tool suite (ctools) (7.x-1.6) - en to vi translation catalogue (375 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Pages
vi: Trang

en: context
vi: ngữ cảnh

en: Status
vi: Trạng thái

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Actions
vi: Thao tác

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Comments
vi: Bình luận

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Go
vi: Đi

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Edit
vi: Sửa

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Center
vi: Giữa

en: Depth
vi: Độ sâu

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Name
vi: Tên

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Back
vi: Trở lại

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Top
vi: Đầu

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: User
vi: Người dùng

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Error
vi: Lỗi

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: All
vi: Tất cả

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: Bottom
vi: Cuối

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Revisions
vi: Các bản duyệt

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Up
vi: Lên

en: Medium
vi: Vừa

en: System
vi: Hệ thống

en: General
vi: Tổng quát

en: Basic
vi: Cơ bản

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: User login
vi: Đăng nhập

en: String
vi: Chuỗi

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Down
vi: Xuống

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: Operation
vi: Thao tác

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Change
vi: Thay đổi

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: First
vi: Đầu tiên

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Second
vi: Giây

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: open
vi: đang hoạt động

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Apply
vi: Áp dụng

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Bold
vi: In Đậm

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Above
vi: Bên trên

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Permission
vi: Quyền

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Module name
vi: Tên module

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: Row
vi: Hàng

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: Primary
vi: Chính

en: No description
vi: Không mô tả

en: Secondary
vi: Phụ

en: Justify
vi: Canh đều

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Master
vi: Chính

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.
