DataPublic (7.x-1.0-beta1) - en to vi translation catalogue (2527 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Slideshow
vi: Trình chiếu ảnh

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Private
vi: Riêng tư

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: yes
vi: có

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Required
vi: Bắt buộc

en: root
vi: gốc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: up
vi: lên

en: Go to parent page
vi: Đến trang cha

en: Go to next page
vi: Đến trang sau

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Top
vi: Đầu

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Core
vi: Nhân

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Time
vi: Thời gian

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Form ID
vi: ID của Form

en: Manage
vi: Quản lý

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: key
vi: khóa

en: link
vi: liên kết

en: Anchor
vi: Điểm neo

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Component
vi: Thành phần

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Permitted file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được phép

en: Submission guidelines
vi: Hướng dẫn việc đệ trình

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
vi: Thẻ giữ chỗ sau đây có thể được sử dụng trong cả hai con đường và các chức danh. Khi được sử dụng trong một đường dẫn hoặc tiêu đề, họ sẽ được thay thế bằng các giá trị thích hợp.

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: Email Address
vi: Địa chỉ Email

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: no
vi: không

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Advanced Settings
vi: Thiết lập nâng cao

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Not a valid URL.
vi: Không phải URL hợp lệ.

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong menu, những phần tử có độ nặng nhỏ hơn sẽ được định vị ở vị trí cao hơn.

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Post
vi: Bài gửi

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Submitted
vi: Đã đệ trình

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Embedded
vi: Nhúng

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Bottom
vi: Cuối

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Node types
vi: Kiểu node

en: User settings
vi: Cài đặt người dùng

en: Public registrations
vi: Đăng ký công cộng

en: Only site administrators can create new user accounts.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới có thể tạo tài khoản người dùng mới.

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Available updates
vi: Các bản cập nhật hiện có

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Up to date
vi: Phiên bản mới nhất

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Selected
vi: Được chọn

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: Sender
vi: Người gửi

en: From
vi: Từ

en: Feed description
vi: Mô tả feed

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: User role
vi: Vai trò của người dùng

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Field name
vi: Tên trường

en: Title label
vi: Nhãn tiêu đề

en: Fields
vi: Các trường

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Add a condition
vi: Thêm điều kiện

en: Original image
vi: Hình ảnh gốc

en: Photos
vi: Ảnh

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Nodes
vi: Các node

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Textfield
vi: Trường văn bản

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Scale
vi: Co dãn

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Data Type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Prev
vi: Trước

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: System
vi: Hệ thống

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Code
vi: Mã

en: Job Title
vi: Tên nghề

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Company
vi: Công ty

en: help page
vi: trang trợ giúp

en: General
vi: Tổng quát

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Example
vi: Ví dụ

en: Method
vi: Phương thức

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: Week
vi: Tuần

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: Events
vi: Sự kiện

en: am
vi: sa

en: pm
vi: ch

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Downloads
vi: Tải về

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: File type
vi: Kiểu tập tin

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Add new comment
vi: Viết bình luận

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Default front page
vi: Trang trước mặc định

en: Both
vi: Cả hai

en: Last
vi: Cuối

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Smiley
vi: Hình cười

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Down
vi: Xuống

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Phone Number
vi: Số điện thoại

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: Allow users to choose default
vi: Cho phép người dùng chọn bộ soạn thảo mặc định

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Buttons and plugins
vi: Nút và trình bổ sung

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Toolbar location
vi: Vị trí thanh công cụ

en: Path location
vi: Vị trí thanh cấu trúc

en: Enable resizing button
vi: Bật các nút định lại kích cỡ

en: Block formats
vi: Định dạng khối

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Verify HTML
vi: Chuẩn hóa HTML

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Convert &lt;font&gt; tags to styles
vi: Chuyển các thẻ &lt;font&gt; thành các thuộc tính style

en: Remove linebreaks
vi: Gỡ Bỏ Chỗ Ngắt Dòng

en: Apply source formatting
vi: Định dạng mã nguồn

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS path
vi: Đường dẫn CSS

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Close
vi: Đóng

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Word count
vi: Đếm từ

en: Unsupported database.
vi: Cơ sở dữ liệu không được hỗ trợ.

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: First Name
vi: Tên

en: Last Name
vi: Họ

en: City
vi: Thành phố

en: Postal code
vi: Mã bưu điện

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Protocol
vi: Giao thức

en: Common settings
vi: Các thiết lập chung

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Full name
vi: Họ và tên

en: Department
vi: Phòng ban

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Browse
vi: Duyệt qua

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Root
vi: Gốc

en: Undefined
vi: Không đặt

en: normal
vi: bình thường

en: minute
vi: phút

en: Show
vi: Hiện

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: WIDTHxHEIGHT
vi: RỘNGxCAO

en: Maximum file size per upload
vi: Dung lượng tập tin tối đa cho mỗi lần tải lên

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: Upload file
vi: Tải tập tin lên

en: Change
vi: Thay đổi

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Week of @date
vi: Tuần của @date

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Address Field
vi: Trường địa chỉ

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: Titles only
vi: Chỉ có tiêu đề

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Please enter some keywords.
vi: Vui lòng nhập một vài từ khóa.

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản và không cần phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Replace
vi: Thay thế

en: Today
vi: Hôm nay

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: First
vi: Đầu tiên

en: Minimum width
vi: Độ rộng tối thiểu

en: Query
vi: Truy vấn

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Math question
vi: Câu hỏi toán học

en: For language %lang_name (code %lang_code)
vi: Cho ngôn ngữ %lang_name (mã ngôn ngữ %lang_code)

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Site's time zone
vi: Múi giờ của website

en: hour
vi: giờ

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Site default
vi: Mặc định của website

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Time zone handling
vi: Xử lí múi giờ

en: ongoing
vi: đang tiến hành

en: Date field
vi: Trường dữ liệu ngày tháng

en: README file
vi: Tập tin README

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: E-mail subject
vi: Chủ đề thư điện tử

en: author
vi: tác giả

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Trống

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: PHP code
vi: Mã PHP

en: Changes have been saved.
vi: Các thay đổi đã được lưu.

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: Default template
vi: Mẫu mặc định

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Maxlength
vi: Độ dài tối đa

en: First day of week
vi: Ngày đầu tiên của tuần

en: Autocomplete taxonomy
vi: Tự động hoàn tất taxonomy

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Are you sure you want to delete the block %name?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa block %name?

en: Red
vi: Đỏ

en: Clean
vi: Dọn

en: Slide
vi: Trượt

en: Slow
vi: Chậm

en: Fast
vi: Nhanh

en: warning
vi: cảnh báo

en: Site information
vi: Thông tin website

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Results
vi: Kết quả

en: open
vi: đang hoạt động

en: Visitor
vi: Khách

en: Promote
vi: Nâng cấp

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Animation speed
vi: Tốc độ hoạt hình

en: Superscript
vi: Chỉ số trên

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: Session
vi: Phiên làm việc

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Your settings have been saved.
vi: Đã lưu lại các thiết lập của bạn.

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Reverse
vi: Ngược

en: Manage features
vi: Quản lý các gói tính năng

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Province
vi: Tỉnh

en: completed
vi: đã hoàn thành

en: Length of trimmed posts
vi: Độ dài của bài viết rút gọn

en: 200 characters
vi: 200 ký tự

en: 400 characters
vi: 400 ký tự

en: 600 characters
vi: 600 ký tự

en: 800 characters
vi: 800 ký tự

en: 1000 characters
vi: 1000 ký tự

en: 1200 characters
vi: 1200 ký tự

en: 1400 characters
vi: 1400 ký tự

en: 1600 characters
vi: 1600 ký tự

en: 1800 characters
vi: 1800 ký tự

en: 2000 characters
vi: 2000 ký tự

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
vi: Số lượng ký tự tối đa được sử dụng trong phiên bản rút gọn của bài viết. Hệ thống sẽ sử dụng thiết lập này để quyết định vị trí mà bài viết sẽ bị ngắt. Phiên bản rút gọn của của bài viết thường được dùng như là câu dẫn khi hiển thị bài viết ở trang chính, ở nguồn XML, v.v... Để vô hiệu hóa câu dẫn này, hãy đặt giá trị là 'Không giới hạn'. Chú ý rắng thiết lập này chỉ có tác dụng đối với nội dung mới được đưa lên hoặc mới được cập nhật.

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
vi: Thiết lập PHP của hệ thống giới hạn dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên là %size.

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Document
vi: Tài liệu

en: Documents
vi: Tài liệu

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: image
vi: hình ảnh

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: <Hidden>
vi: <Ẩn>

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Sticky
vi: Dính

en: Default options
vi: Tùy chọn mặc định

en: Collapsible, expanded by default.
vi: Có thể thu gọn, mặc định mở rộng.

en: Collapsible, collapsed by default.
vi: Có thể thu gọn, mặc định thu gọn.

en: Run
vi: Chạy

en: disable
vi: tắt

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: File types
vi: Kiểu tệp tin

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Control how your image/file browser works.
vi: Điều khiển cách hoạt động của trình duyệt ảnh/tệp.

en: Enable inline image/file insertion into plain textareas
vi: Bật chèn ảnh/tập tin trên cùng dòng vào vùng văn bản đơn giản.

en: Insert !image or !link.
vi: Chèn !image hoặc !link.

en: An image/file uploader and browser supporting personal directories and user quota.
vi: Trình duyệt và trình tải hình ảnh/tập tin hỗ trợ các thư mục cá nhân và hạn ngạch người dùng.

en: Atom
vi: Nguyên tử

en: Photo
vi: Ảnh

en: Submissions
vi: Các đệ trình

en: Analysis
vi: Phân tích

en: Submitted values are
vi: Các giá trị đã gửi lên:

en: Webforms
vi: Biểu mẫu web

en: View and edit all the available webforms on your site.
vi: Xem và sửa tất cả các biểu mẫu web có trên website.

en: Global configuration of webform functionality.
vi: Cấu hình toàn cục cho chức năng biểu mẫu trên web.

en: Create a new form or questionnaire accessible to users. Submission results and statistics are recorded and accessible to privileged users.
vi: Tạo form câu hỏi hoặc liên hệ. Kết quả gửi lên từ form này cùng các thông tin thống kê sẽ được báo cáo cho người quản lý form.

en: Go to form
vi: Đi đến biểu mẫu

en: View this form.
vi: Xem biểu mẫu này

en: Mandatory
vi: Bắt buộc

en: E-mail to address
vi: Địa chỉ người nhận thư

en: E-mail from name
vi: Tên người gửi

en: E-mail from address
vi: Địa chỉ gửi

en: every hour
vi: hằng giờ

en: every day
vi: hằng ngày

en: every week
vi: hằng tuần

en: No Components, add a component below.
vi: Chưa có thành phần nào, thêm một thành phần ở phía dưới.

en: Field Key
vi: Khóa trường

en: This is used as a descriptive label when displaying this form element.
vi: Nhãn của thành phần này.

en: A short description of the field used as help for the user when he/she uses the form.
vi: Văn bản mô tả đi kèm với trường này, hướng dẫn người dùng thao tác với form.

en: Check this option if the user must enter a value.
vi: Nhấp chọn vào tùy chọn này nếu muốn người dùng phải nhập vào một giá trị.

en: Submitted by !name
vi: Đệ trình bởi !name

en: Next Page >
vi: Trang sau >

en: < Previous Page
vi: < Trang trước

en: The webform component @type is not able to be displayed
vi: Thành phần webform @type không thể được hiển thị

en: Illegal information. Data not submitted.
vi: Thông tin không hợp lệ. Dữ liệu không được đệ trình.

en: Go back to the form
vi: Quay trở về biểu mẫu

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Presents month, day, and year fields.
vi: Biểu diễn trường chọn ngày tháng năm.

en: Width of the textfield.
vi: Độ dài của trường văn bản.

en: User email as default
vi: Mặc định là email của người dùng

en: Set the default value of this field to the user email, if he/she is logged in.
vi: Đặt giá trị mặc định của trường này là email của người truy cập, nếu họ đã đăng nhập vào hệ thống.

en: Make this field non-editable. Useful for setting an unchangeable default value.
vi: Không cho phép sửa trường này. Cho phép tạo các giá trị mặc định không thay đổi được.

en: If this fieldset is collapsible, the user may open or close the fieldset.
vi: Người dùng nhấn chuột vào nhãn của nhóm trường để thu gọn hoặc mở nó ra.

en: Collapsed by Default
vi: Thu gọn theo mặc định

en: Collapsible fieldsets are "open" by default. Select this option to default the fieldset to "closed."
vi: Chọn mục này để khi mở form, nhóm trường này được thu gọn lại. Người dùng phải bấm chuột vào nhãn để mở nó ra.

en: Allows creation of grid questions, denoted by radio buttons.
vi: Cho phép tạo bảng câu hỏi, có các hộp chọn ở từng mục.

en: Allows creation of checkboxes, radio buttons, or select menus.
vi: Cho phép tạo các hộp kiểm, hộp chọn hoặc danh sách chọn.

en: A large text area that allows for multiple lines of input.
vi: Hộp văn bản để nhập nhiều dòng.

en: Basic textfield type.
vi: Kiểu trường văn bản cơ bản.

en: Time Format
vi: Định dạng Thời gian

en: Presents the user with hour and minute fields. Optional am/pm fields.
vi: Trình bày trường chọn giờ và phút, sáng/chiều.

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: The name used to indicate anonymous users.
vi: Tên được sử dụng để chỉ người dùng nặc danh.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
vi: Trang chủ sẽ hiển thị nội dung từ đường dẫn tương đối này. Nếu không biết chắc, hãy nhập "node".

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Please wait...
vi: Vui lòng đợi...

en: Edit translation
vi: Sửa bản dịch

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: (source)
vi: (nguồn)

en: Select
vi: Chọn

en: Display on separate page
vi: Hiển thị trên trang riêng biệt

en: Add CAPTCHA administration links to forms
vi: Cho phép người dùng tùy chỉnh CAPTCHA

en: The CAPTCHA settings were saved.
vi: Các thiếp lập CAPTCHA đã được lưu lại.

en: Challenge type
vi: Loại hình sử dụng

en: Location of comment submission form
vi: Vị trí của biểu mẫu gửi bài bình luận

en: This question is for testing whether you are a human visitor and to prevent automated spam submissions.
vi: Nhập các mã nhìn thấy dưới đây hoặc trả lời câu hỏi được đưa ra. Việc này để ngăn chặn việc tự động Spam.

en: The answer you entered for the CAPTCHA was not correct.
vi: Bạn đã trả lời sai.

en: Solve this simple math problem and enter the result. E.g. for 1+3, enter 4.
vi: Tính các phép tính đơn giản này và nhập kết quả vào. Ví dụ: cho 1+3, hãy nhập 4.

en: Administer how and where CAPTCHAs are used.
vi: Quản trị nơi và cách ứng dụng kiểm duyệt CAPTCHA.

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Enter the hexadecimal code for the text color (e.g. #000 or #004283).
vi: Nhập mã hexa của màu chữ (vd, #000 hoặc #004283).

en: What code is in the image?
vi: Những mã nào có trong hình ảnh?

en: Show blocks
vi: Hiện các khối

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Go to first page
vi: Đến trang đầu tiên

en: Go to last page
vi: Đến trang cuối cùng

en: Go to page @number
vi: Đến trang @number

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Copy
vi: Sao chép

en: Information
vi: Thông tin

en: Variables
vi: Các biến

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Multilingual system
vi: Hệ thống đa ngôn ngữ

en: Internationalization
vi: Quốc tế hóa

en: Content selection mode
vi: Chế độ chọn nội dung

en: Normal - All enabled languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã bật sẽ được phép.

en: Extended - All defined languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã định nghĩa sẽ được phép.

en: Multilingual options
vi: Các tùy chọn đa ngôn ngữ

en: Multilingual content
vi: Nội dung đa ngôn ngữ

en: Multilingual settings
vi: Các thiết lập đa ngôn ngữ

en: Translated
vi: Đã dịch

en: This is a multilingual variable.
vi: Đây là một biến đa ngôn ngữ.

en: Strings
vi: Các chuỗi

en: Synchronize translations
vi: Đồng bộ các bản dịch

en: Synchronization
vi: Đồng bộ

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: The block has been created.
vi: Block đã được tạo.

en: The content of the block as shown to the user.
vi: Phần nội dung của block được trình bày ra cho người dùng.

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Relative
vi: Liên quan

en: Above
vi: Bên trên

en: User's time zone
vi: Múi giờ người dùng

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: !time from now
vi: !time kể từ bây giờ

en: Until
vi: Đến khi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Default time zone
vi: Múi giờ mặc định

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Full node
vi: Node đầy đủ

en: Manage fields
vi: Quản lý trường

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Fieldgroup
vi: Nhóm trường dữ liệu

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Content types that can be referenced
vi: Những kiểu nội dung có thể được tham khảo đến

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Title (link)
vi: Tiêu đề (liên kết)

en: Title (no link)
vi: Tiêu đề (không liên kết)

en: Autocomplete text field
vi: Trường dữ liệu autocomplete

en: Node Reference
vi: Tham Chiếu Node

en: Defines a field type for referencing one node from another.
vi: Định nghĩa kiểu trường dữ liệu để tham chiếu một node từ một node khác.

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: User reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: User roles that can be referenced
vi: Những vai trò người dùng có thể được tham chiếu.

en: User status that can be referenced
vi: Tình trạng người dùng có thể được tham chiếu

en: User Reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: Defines a field type for referencing a user from a node.
vi: Địng nghĩa một kiểu trường để tham chiếu đến người dùng từ một node.

en: Permalink
vi: Liên kết cố định

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Publish
vi: Xuất bản

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Any user
vi: Người dùng bất kỳ

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Redo
vi: Làm lại

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Hide
vi: Ẩn

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: 1 bình luận

en: Submission settings
vi: Thiết lập khi gửi

en: Global
vi: Chung

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Green
vi: Xanh lá

en: Blue
vi: Xanh

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: The menu system stores system paths only, but will use the URL alias for display. %link_path has been stored as %normal_path
vi: Hệ thống menu chỉ lưu giữ các đường dẫn hệ thống nhưng sẽ sử dụng URL giả để trình bày. %link_path đã được lưu lại thành %normal_path

en: Menu name
vi: Tên menu liên kết

en: Thumbnails
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Add new profile
vi: Thêm hồ sơ mới

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Indent
vi: Thụt lề phải

en: Outdent
vi: Thụt lề trái

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: Thread
vi: Luồng

en: Hot topic threshold
vi: Giới hạn chủ đề được nhiều người quan tâm

en: Topics per page
vi: Chủ đề trên mỗi trang

en: Posts - most active first
vi: Bài viết - hoạt động nhiều nhất

en: Posts - least active first
vi: Bài viết - ít hoạt động nhất

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: Not configured
vi: Không được cấu hình

en: Postal Code
vi: Mã bưu điện

en: From name
vi: Tên người gửi

en: From address
vi: Địa chỉ gửi đi

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: E-mail template
vi: Mẫu email

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Directories
vi: Các thư mục

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Missing help topic.
vi: Chủ đề trợ giúp bị thiếu.

en: Bullet list
vi: Danh sách chấm điểm

en: Available
vi: Có sẵn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Export format
vi: Định dạng xuất ra

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Resize
vi: Đổi kích thước

en: Loading
vi: Đang nạp

en: File display
vi: Hiển thị tập tin

en: Blockquote
vi: Khối trích dẫn

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: empty
vi: trống

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Created time
vi: Thời gian tạo

en: Values
vi: Giá trị

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Full Name
vi: Tên đầy đủ

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: Prince Edward Island
vi: Đảo Prince Edward

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: Module name
vi: Tên module

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: contains
vi: chứa

en: Postal address
vi: Địa chỉ bưu điện

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Print
vi: In

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Registration form
vi: Biểu mẫu đăng kí

en: Account
vi: Tài khoản

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Check for updates
vi: Kiểm tra bản cập nhật

en: No update data available
vi: Không có dữ liệu cập nhật

en: No name
vi: Không tên

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Validation
vi: Kiểm tra

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Search help
vi: Tìm kiếm trợ giúp

en: Advanced help
vi: Trợ giúp mở rộng

en: Allow advanced help and documentation.
vi: Cho phép tài liệu và trợ giúp nâng cao.

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: ZIP Code
vi: Mã bưu điện

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Or
vi: Hoặc

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Cut
vi: Cắt

en: Paste
vi: Dán

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Default picture
vi: Ảnh đại diện mặc định

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
vi: Địa chỉ URL của ảnh đại diện mặc định, sẽ hiển thị nếu người dùng không tải ảnh của họ lên. Để trống nếu không có ảnh đại diện mặc định.

en: Update mode
vi: Chế độ cập nhật

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If <a href="http://drupal.org/project/token">token module</a> is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.
vi: Nếu các tiêu đề liên kết là tùy chọn hoặc bắt buộc, một trường sẽ được hiển thị cho người dùng cuối. Nếu các tiêu đề là cố định, liên kết sẽ luôn luôn sử dụng cùng một tiêu đề. Nếu <a href="http://drupal.org/project/token">mô-đun token</a> được cài đặt, thì ta có thể khai báo tiêu đề tĩnh gồm các từ thay thế tương ứng với các trường trong nội dung, để lấy giá trị của chúng. Các thẻ HTML cùng dòng như <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>span</em> và <em>img</em>... có thể xuất hiện trong phần tiêu đề tĩnh sử dụng từ thay thế.

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Checking will allow users to enter tokens in URLs and Titles on the node edit form. This does not affect the field settings on this page.
vi: Đánh dấu ô này để cho phép người dùng nhập các từ thay thế vào trong phần URL và tiêu đề của form sửa nội dung. Phần này không ảnh hưởng tới thiết lập của trường trong trang này.

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có thuộc tính rel này. Giá trị thường dùng nhất là <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> để ngăn không cho các máy tìm kiếm dò theo liên kết này.

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: Popup
vi: Tự mở

en: Auto-reply
vi: Tự động trả lời

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Untranslated
vi: Chưa dịch

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: The new webform %title has been created. Add new fields to your webform with the form below.
vi: Webform mới %title đã được tạo. Thêm các trường mới vào webform của bạn bằng biểu mẫu bên dưới.

en: field
vi: trường

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Depends on: !dependencies
vi: Phụ thuộc: !dependencies

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Regions
vi: Các vùng

en: Translate
vi: Dịch

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
vi: Quá trình nhập bản dịch thất bại - không thể đọc được tập tin %filename.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgstr" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgid_plural" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có lỗi cú pháp ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgid" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr[]" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: có một chuỗi thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename kết thúc đột ngột tại dòng %line.

en: Translate to @language
vi: Dịch sang @language

en: Save translations
vi: Lưu các bản dịch

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: Element
vi: Phần tử

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
vi: @module (<span class="admin-disabled">đang tắt</span>)

en: @module (<span class="admin-enabled">enabled</span>)
vi: @module <span class="admin-enabled">(kích hoạt)</span>

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Ratio
vi: Tỷ lệ

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Please select a file.
vi: Vui lòng chọn một tập tin.

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: Node tokens
vi: Từ thay thế từ node

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: Resizable
vi: Có thể đổi cỡ

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: original
vi: gốc

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Choose a category
vi: Chọn một chuyên mục

en: The maximum allowed image size (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an <a href="!image-toolkit-link">image toolkit</a> is installed, files exceeding this value will be scaled down to fit.
vi: Giới hạn kích thước tối đa cho phép của hình ảnh (ví dụ: 640x480). Đặt giá trị này là 0 để không giới hạn. Nếu <a href="!image-toolkit-link">bộ công cụ hình ảnh</a> đã được cài đặt, những hình ảnh có kích thước vượt quá giá trị này sẽ được thu nhỏ lại cho phù hợp.

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: Button alignment
vi: Sắp xếp nút

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: iFrame
vi: Khung

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: export
vi: xuất ra

en: Custom template
vi: Mẫu tự chọn

en: Default format string
vi: Chuỗi định dạng mặc định

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Amazonas
vi: Arizona

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: Warning message
vi: Cảnh báo

en: of
vi: trên

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
vi: Chỉ những tập tin có phần mở rộng sau mới được phép: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
vi: Dung lượng của tập tin là %filesize vượt quá dung lượng tối đa được phép, %maxsize.

en: Sharing
vi: Dùng chung

en: No link
vi: Không liên kết

en: outdated
vi: quá cũ

en: <strong>@language_name</strong> (source)
vi: <strong>@language_name</strong> (nguồn)

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: Translations of %title
vi: Bản dịch của %title

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Remote
vi: Bỏ

en: Text length
vi: Độ dài văn bản

en: Page Top
vi: Đầu trang

en: Page Bottom
vi: Cuối trang

en: Row
vi: Hàng

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Maximum width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: File browser
vi: Trình duyệt tập tin

en: Configuration profiles
vi: Các hồ sơ cấu hình

en: Absolute URLs
vi: Các URL tuyệt đối

en: Check if you want IMCE to return absolute file URLs.
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn IMCE trả về các URL tập tin tuyệt đối.

en: Default behaviour for existing files during file uploads
vi: Hành vi mặc định cho các tập tin đang có trong khi tải lên

en: Keep the existing file renaming the new one
vi: Giữ nguyên tập tin đang có, đổi tên tập tin mới

en: Keep the existing file rejecting the new one
vi: Giữ nguyên tập tin đang có, loại bỏ tập tin mới

en: Replace the existing file with the new one
vi: Thay thế tập tin đang có bằng tập tin mới

en: Role-profile assignments
vi: Gán hồ sơ-vai trò

en: Settings were imported from the profile %name
vi: Các thiết lập đã được nhập khẩu vào từ hồ sơ %name

en: Give a name to this profile.
vi: Đặt tên cho hồ sơ này.

en: Set to 0 to use the maximum value avaliable.
vi: Đặt về 0 để dùng giá trị tối đa có thể.

en: Directory quota
vi: Hạn ngạch thư mục

en: Total user quota
vi: Tổng hạn ngạch người dùng

en: Set to * to remove the restriction.
vi: Đặt về * để xóa các hạn chế

en: Maximum image resolution
vi: Độ phân giải ảnh tối đa

en: Maximum number of files per operation
vi: Số tập tin tối đa cho mỗi hoạt động

en: You can allow users to select multiple files for operations such as delete, resize, etc. Entire batch file operation is executed in a single drupal load, which may be good. However there will be an increase in script execution time, cpu load and memory consumption possibly exceeding the limits of your server, which is really bad. For unlimited number of file handling, set this to 0.
vi: Bạn có thể cho phép người dùng chọn nhiều tập tin cho các hoạt động như xóa, đổi kích thước, v.v. Toàn bộ hoạt động nhóm tập tin sẽ được thực hiện trong một lần nạp đơn lẻ của drupal, điều này có thể là tốt. Tuy nhiên việc tăng thời gian thực hiện lệnh, độ tải cpu và tiêu tốn bộ nhớ sẽ có thể vượt quá các giới hạn trên máy chủ của bạn, điều này thật sự tồi tệ. Để không giới hạn số lượng tập tin được thao tác, đặt cái này về 0.

en: Profile has been added.
vi: Hồ sơ đã được thêm.

en: Including subdirectories
vi: Bao gồm cả các thư mục con.

en: Directory path
vi: Đường dẫn thư mục

en: Define directories that users of this profile can access.
    <ul>
    	<li>Use alphanumeric characters as directory paths.</li>
    	<li>To specify file system root, just enter <strong>.</strong>(dot) character.</li>
    	<li>Use <strong>%uid</strong> as a placeholder for user ID. Ex: <em>users/user%uid</em> creates directories such as <em>users/user1</em>, <em>users/user42</em>, etc.</li>
      <li>To remove a directory from the list, leave the directory path blank.</li>
      <li>If you want more flexibility in directory paths you can execute php to return a directory path.<br />
      For php execution your directory path must start with <strong>php:</strong> and the rest must be a valid php code that is expected to return the actual directory path. <br />Ex: <strong>php: return 'users/'.$user->name;</strong> defines <strong>users/USER-NAME</strong> as the directory path.<br />
      A multi-level directory example <strong>php: return date('Y', $user->created).'/'.date('m', $user->created).'/'.$user->uid;</strong> defines <strong>MEMBERSHIP-YEAR/MONTH/USER-ID</strong> as the directory path, resulting in self-categorized user directories based on membership date.<br />
      Note that you should use the $user variable instead of $GLOBALS['user'] since they are not always the same object.</li>
    </ul>
    <p>Note that thumbnails permission does not affect thumbnail creation on upload. See thumbnails decription below.</p>
    <p>If you need more fields, just fill all and save, and you will get two more on the next page.</p>
vi: Địng nghĩa các thư mục mà người dùng của hồ sơ này có thể truy cập.
    <ul>
    	<li>Dùng các ký tự chữ-số cho đường dẫn thư mục.</li>
    	<li>Để chỉ định gốc hệ thống tập tin, chỉ cần nhập <strong>.</strong>(dấu chấm).</li>
    	<li>Dùng <strong>%uid</strong> như nơi giữ chỗ cho ID người dùng. Vd: <em>users/user%uid</em> sẽ tạo các thư mục như là <em>users/user1</em>, <em>users/user42</em>, v.v.</li>
      <li>Để xóa một thư mục từ danh sách, hãy bỏ trống đường dẫn thư mục.</li>
      <li>Nếu bạn muốn linh hoạt hơn trong các đường dẫn thư mục bạn có thể thực hiện php để trả về một đường dẫn thư mục.<br>
      Để thực hiện php đường dẫn thư mục của bạn phải bắt đầu với <strong>php:</strong> và phần cón lại phải là một đoạn mã php hợp lệ trả về một đường dẫn thư mục thực sự. <br>Vd: <strong>php: return 'users/'.$user-&gt;name;</strong> định nghĩa <strong>users/USER-NAME</strong> như một đường dẫn thư mục.<br>
      Một ví dụ về thư mục nhiều cấp <strong>php: return date('Y', $user-&gt;created).'/'.date('m', $user-&gt;created).'/'.$user-&gt;uid;</strong> định nghĩa <strong>MEMBERSHIP-YEAR/MONTH/USER-ID</strong> như một đường dẫn thư mục, cho kết quả là các thư mục được phân loại theo người dùng dựa vào ngày đăng ký làm thành viên.<br>
      Lưu ý rằng bạn phải dùng biến$user thay cho $GLOBALS['user'] bởi vì chúng không phải là cùng một đối tượng.</li>
    </ul>
    <p>Lưu ý rằng phân quyền tạo ảnh thu nhio3 không ảnh hưởng đến việc tạo ảnh thu nhỏ khi tải lên. Xem mô tả ảnh thu nhỏ bên dưới.</p>
    <p>Nếu bạn muốn thêm nhiều trường hơn, chỉ việc điền tất cả và lưu lại, sau đó bạn sẽ có thêm hai trường ở trang kế tiếp.</p>

en: Are you sure you want to delete the profile %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hồ sơ %name?

en: Profile has been deleted.
vi: Hồ sơ đã được xóa

en: Import settings from other profiles
vi: Nhập khẩu các thiết lập từ một hồ sơ khác

en: Duplicate directory paths are not allowed.
vi: Đường dẫn tập tin trùng lắp không được chấp nhận.

en: %dirname is not accepted as a proper directory name.
vi: %dirname không được chấp nhận là tên thư mục thích hợp.

en: Create thumbnails
vi: Tạo ảnh thu nhỏ

en: Selected files
vi: Các tập tin đã chọn

en: Width x Height
vi: Rộng x Cao

en: Create a new image
vi: Tạo ảnh mới

en: You are not allowed to operate on more than %num files.
vi: Bạn không được phép thao tác nhiều hơn %num tập tin.

en: directory (%dir)
vi: thư mục (%dir)

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Upload failed.
vi: Tải lên thất bại

en: File deletion successful: %files.
vi: Xóa tập tin thành công: %files.

en: Please specify dimensions within the allowed range that is from 1x1 to @dimensions.
vi: Vui lòng xác định kích thước trong khoảng cho phép từ 1x1 đến @dimensions.

en: File resizing successful: %files.
vi: Đổi kích thước tập tin thành công: %files.

en: Thumbnail creation (%thumbnames) successful for %filename.
vi: Tạo ảnh thu nhỏ (%thumbnames) cho %filename thành công.

en: %filename is not an image.
vi: %filename không phải là một ảnh

en: Scaling up is not allowed.
vi: Không được phép phóng to.

en: %filename(%dimensions) already exists.
vi: %filename(%dimensions) đã tồn tại.

en: %filename cannot be resized to %dimensions
vi: không thể đặt %filename về kích thước %dimensions

en: Unable to get a working directory for the file browser!
vi: Không thể nhận thư mục đang làm việc cho trình duyệt tập tin!

en: There is no valid directory specified for the file browser!
vi: Không có thư mục hợp lệ đã chỉ ra cho trình duyệt tập tin!

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: File browsing is disabled in directory %dir.
vi: Việc duyệt tập tin bị tắt trong thư mục %dir.

en: Do you want to refresh the current directory?
vi: Bạn có có muốn làm tươi thư mục hiện hành?

en: Delete selected files?
vi: Xóa các tập tin đã chọn?

en: Please select a thumbnail.
vi: Vui lòng chọn một ảnh thu nhỏ.

en: You must select at least %num files.
vi: Bạn phải chọn ít nhất %num tập tin.

en: Tips
vi: Các mẹo

en: Select a file by clicking the corresponding row in the file list.
vi: Chọn một tập tin bằng cách nhấn vào dòng tương ứng trong danh sách tập tin.

en: Ctrl+click to add files to the selection or to remove files from the selection.
vi: Ctrl+click để thêm tập tin vào danh sách lựa chọn hoặc xóa tập tin khỏi danh sách lựa chọn.

en: Shift+click to create a range selection. Click to start the range and shift+click to end it.
vi: Shift+click để tạo vùng lựa chọn. Click để bắt đầu vùng lựa chọn và shift+click để kết thúc.

en: Sort the files by clicking a column header of the file list.
vi: Sắp xếp các tập tin bằng cách nhấn vào tiêu đề cột của danh sách tập tin.

en: Resize the work-spaces by dragging the horizontal or vertical resize-bars.
vi: Đổi kích thước vùng làm việc bằng cách kéo rê các thanh đổi kích thước ngang hoặc dọc.

en: Keyboard shortcuts for file list: up, down, left, home, end, ctrl+A.
vi: Các phím tắt cho danh sách tập tin: up, down, left, home, end, ctrl+A.

en: Keyboard shortcuts for selected files: enter/insert, delete, R(esize), T(humbnails), U(pload).
vi: Các phím tắt cho các tập tin đã chọn: enter/insert, delete, R(esize), T(humbnails), U(pload).

en: Keyboard shortcuts for directory list: up, down, left, right, home, end.
vi: Các phím tắt cho danh sách thư mục: up, down, left, right, home, end.

en: Limitations
vi: Các giới hạn

en: !num files using !dirsize of !quota
vi: !num tập tin đang dùng !dirsize trên !quota

en: unlimited quota
vi: hạn ngạch không giới hạn

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Delimited text
vi: Văn bản được ngăn cách

en: A file readable by Microsoft Excel.
vi: Tập tin có thể đọc bởi Microsoft Excel.

en: Comma (,)
vi: Dấu phẩy (,)

en: Tab (\t)
vi: Dấu tab (\t)

en: Semicolon (;)
vi: Dấu chấm phẩy (;)

en: Colon (:)
vi: Dấu hai chấm (:)

en: Pipe (|)
vi: Dấu gạch đứng (|)

en: Period (.)
vi: Dấu chấm (.)

en: Space ( )
vi: Khoảng trắng ( )

en: Delete selected files
vi: Xóa tệp đã chọn

en: No files available.
vi: Không có tệp nào.

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Citation
vi: Trích dẫn

en: View used to select the nodes
vi: View được sử dụng để chọn các node.

en: %name: this post can't be referenced.
vi: %name: bài viết này không thể được tham chiếu.

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: <Basic validation>
vi: <Kiểm tra cơ bản>

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Primary
vi: Chính

en: View link
vi: Xem liên kết

en: File preview
vi: Xem thử tập tin

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Videos
vi: Phim

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Enable sharing translations with server
vi: Chia sẻ bản dịch với máy chủ bản địa hóa

en: Translate strings
vi: Dịch các chuỗi

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Edit string
vi: Sửa chuỗi

en: locale
vi: bản địa

en: Multilingual support
vi: Hỗ trợ đa ngôn ngữ

en: Enabled, with translation
vi: Kích hoạt đối với bản dịch

en: Edit file
vi: Sửa tệp

en: Draft
vi: Nháp

en: Save Draft
vi: Lưu bản nháp

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Format: @date
vi: Định dạng: @date

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: No description
vi: Không mô tả

en: Numbered list
vi: Danh sách đánh số

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Teaser break
vi: Ngắt tóm lược

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: form
vi: biểu mẫu

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Basic options
vi: Tùy chọn cơ bản

en: The results of this submission may be viewed at:
vi: Thông tin gửi lên được hiển thị tại:

en: New component name
vi: Tên thành phần mới

en: Your webform has been published.
vi: Webform của bạn đã được xuất bản.

en: The component positions and mandatory values have been updated.
vi: Vị trí và giá trị ủy nhiệm của thành phần đã được cập nhật

en: Component %name cloned.
vi: Thành phần %name đã được nhân bản.

en: Component %name updated.
vi: Thành phần %name đã được cập nhật

en: New component %name added.
vi: Thành phần %name mới đã được thêm vào

en: Delete the %name component?
vi: Có muốn xóa thành phần %name?

en: This will immediately delete the %name component from the %webform webform. This cannot be undone.
vi: Việc này sẽ xóa thành phần %name khỏi webform %webform. Việc này không thể hủy.

en: Component %name deleted.
vi: Đã xóa thành phần %name.

en: Show !count results per page.
vi: Hiện !count kết quả một trang.

en: @total results total.
vi: Tổng cộng @total kết quả.

en: This is the delimiter used in the CSV/TSV file when downloading Webform results. Using tabs in the export is the most reliable method for preserving non-latin characters. You may want to change this to another character depending on the program with which you anticipate importing results.
vi: Đây là kí tự ngăn cách dùng trong tệp CSV/TSV khi trình bày kết quả form nhúng. Dùng dấu tab là cách hay nhất để giữ nguyên các ký tự không phải chữ latin. Thay đổi lại tùy chọn này cho phù hợp với chương trình dùng để xem tệp kết quả.

en: Submissions for this form are closed.
vi: Đệ trình cho biểu mẫu này đã bị khóa lại.

en: You have already submitted this form.
vi: Bạn đã đệ trình mẫu biểu này rồi.

en: You may not submit another entry at this time.
vi: Hiện tại bạn không thể đệ trình thêm nữa.

en: <a href="!url">View your previous submissions</a>.
vi: <a href="!url">Xem lại các lần gửi trước đây</a>.

en: Available components
vi: Các thành phần có sẵn

en: Default e-mail values
vi: Các giá trị thư điện tử mặc định.

en: The default sender address for emailed webform results; often the e-mail address of the maintainer of your forms.
vi: Địa chỉ gửi thư mặc định khi gửi kết quả lấy từ form nhúng; thường là địa chỉ thư của người quản lý form này.

en: The default sender name which is used along with the default from address.
vi: Tên người gửi thư mặc định, đi kèm theo địa chỉ gửi thư ở trên.

en: Default subject
vi: Chủ đề mặc định

en: Form submission from: %title
vi: Đệ trình biểu mẫu từ: %title

en: The default subject line of any e-mailed results.
vi: Tiêu đề thư mặc định, dùng khi gửi kết quả lấy từ form nhúng.

en: Allow cookies for tracking submissions
vi: Dùng cookie để theo dõi việc gửi kết quả

en: <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookies</a> can be used to help prevent the same user from repeatedly submitting a webform. This feature is not needed for limiting submissions per user, though it can increase accuracy in some situations. Besides cookies, Webform also uses IP addresses and site usernames to prevent repeated submissions.
vi: Sử dụng <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookie</a> sẽ giúp ngăn chặn việc người dùng gửi đi gửi lại cùng một form lên máy chủ, thông thường do mạng bị chậm.  Tính năng này không cần thiết cho việc giới hạn số lần gửi của mỗi người dùng, mà chỉ để tăng độ chính xác của kết quả gửi lên. Bên cạnh cookie, các form nhúng còn dựa vào địa chỉ IP và trạng thái đăng nhập của người dùng để chống spam kết quả.

en: Default export format
vi: Định dạng xuất ra mặc định

en: Default export delimiter
vi: Dấu phân cách xuất ra mặc định

en: Submission access control
vi: Quản lý truy cập kết quả

en: Select the user roles that may submit each individual webform
vi: Chọn các vai trò có thể truy cập cho từng form nhúng

en: Disable Webform submission access control
vi: Tắt chức năng kiểm tra truy cập với các form nhúng

en: By default, the configuration form for each webform allows the administrator to choose which roles may submit the form. You may want to allow users to always submit the form if you are using a separate node access module to control access to webform nodes themselves.
vi: Theo mặc định, cấu hình mỗi form nhúng cho phép quản trị viên chọn ra những vai trò nào có thể gửi form. Một cách khác để giới hạn những ai được quyền gửi form là dùng một module quản lý truy cập nội dung để quản lý quyền truy cập nội dung chứa form.

en: Form: !form
vi: Biểu mẫu: !form

en: You may use special tokens in this field that will be replaced with dynamic values.
vi: Có thể dùng các từ thay thế đặc biệt trong trường này, để truy cập vào các biến có trên trang.

en: Token values
vi: Các từ thay thế

en: Form components
vi: Thành phần trên form

en: Website timezone
vi: Múi giờ website

en: User timezone
vi: Múi giờ người dùng

en: Use a textfield for year
vi: Cho phép nhập năm thông qua trường văn bản

en: If checked, the generated date field will use a textfield for the year. Otherwise it will use a select list.
vi: Nếu chọn, người dùng sẽ phải gõ năm cần nhập vào, thay vì chọn từ danh sách như mặc định.

en: Leaving blank will use the default size.
vi: Để trống nếu muốn dùng kích thước mặc định.

en: Fieldsets allow you to organize multiple fields into groups.
vi: Nhóm gồm một hoặc nhiều trường, dùng thẻ fieldset

en: %field field is required.
vi: Trường %field là bắt buộc.

en: Filesize (KB)
vi: Kích cỡ tập tin (KB)

en: A field which is not visible to the user, but is recorded with the submission.
vi: Trường ẩn, không hiển thị cho người dùng xem, nhưng giá trị của nó vẫn xuất hiện trong phần kết quả lấy từ form.

en: Displays text as HTML in the form; does not render a field.
vi: Trình bày văn bản HTML trong form; không tạo trường nhập liệu.

en: Examples: $, #, -.
vi: Ví dụ: $, #, -.

en: Examples: lb, kg, %.
vi: Ví dụ: lb, kg, %.

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: Translation updates
vi: Cập nhật bản dịch

en: %editor profile for %format
vi: Hồ sơ %editor cho định dạng %format

en: Enabled by default
vi: Bật theo mặc định

en: The default editor state for users having access to this profile. Users are able to override this state if the next option is enabled.
vi: Trình soạn thảo mặc định cho người dùng được phép sử dụng hồ sơ này. Người dùng cũng có thể chọn trạng thái khác nếu mục kế tiếp được chọn.

en: If allowed, users will be able to choose their own editor default state in their user account settings.
vi: Nếu được phép, người dùng có thể tự chọn bộ soạn thảo mặc định của mình từ trang thiết lập tài khoản.

en: Show <em>enable/disable rich text</em> toggle link
vi: Hiện liên kết để <em>bật/tắt văn bản giàu</em>

en: Whether or not to show the <em>enable/disable rich text</em> toggle link below a textarea. If disabled, the user setting or global default is used (see above).
vi: Hiện hoặc ẩn liên kết <em>bật/tắt văn bản giàu</em>. Nếu tắt, thiết lập toàn cục hoặc của người dùng sẽ được dùng (xem phần trên).

en: This option controls whether the editor toolbar is displayed above or below the editing area.
vi: Chọn vị trí sẽ trình bày thanh công cụ so với phần soạn thảo văn bản.

en: This option controls the alignment of icons in the editor toolbar.
vi: Chọn cách canh lề cho các biểu tượng trên thanh công cụ soạn thảo.

en: Where to display the path to HTML elements (i.e. <code>body > table > tr > td</code>).
vi: Có hiện thanh cấu trúc HTML không (vd: <code>body > table > tr > td</code>).

en: This option gives you the ability to enable/disable the resizing button. If enabled, the Path location toolbar must be set to "Top" or "Bottom" in order to display the resize icon.
vi: Hiện hoặc ẩn các nút kéo giãn kích thước vùng soạn thảo. Nếu bật, thanh cấu trúc HTML phải đặt ở "Đầu" hoặc "Cuối" vùng soạn thảo.

en: If enabled, potentially malicious code like <code>&lt;HEAD&gt;</code> tags will be removed from HTML contents.
vi: Nếu được bật, các đoạn mã độc tiềm năng như thẻ <code>&lt;HEAD&gt;</code> sẽ bị xóa khỏi nội dung HTML.

en: If enabled, the editor will insert TAB characters on tab and preserve other whitespace characters just like a PRE element in HTML does.
vi: Nếu chọn, trình soạn thảo sẽ chèn kí tự TAB cho các phím tab và giữ nguyên các ký tự khoảng trắng, như khi đặt trong thẻ PRE.

en: If enabled, HTML tags declaring the font size, font family, font color and font background color will be replaced by inline CSS styles.
vi: Nếu bật, các thẻ HTML cũ như font size, font family hay font color sẽ bị thay bằng thẻ style.

en: If enabled, the editor will remove most linebreaks from contents. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ xóa các chỗ ngắt dòng khỏi nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: If enabled, the editor will re-format the HTML source code. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ định dạng lại mã nguồn HTML cho nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: Force cleanup on standard paste
vi: Tự động xóa định dạng khi dán văn bản

en: If enabled, the default paste function (CTRL-V or SHIFT-INS) behaves like the "paste from word" plugin function.
vi: Chọn để tự động xóa các định dạng, giống như khi dùng trình bổ sung "Dán từ Word", ngay cả khi dùng thao tác dán thông thường (CTRL-V hoặc SHIFT-INS).

en: Comma separated list of HTML block formats. Possible values: <code>@format-list</code>.
vi: Danh sách các định dạng khối HTML được dùng, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các giá trị có thể dùng: <code>@format-list</code>.

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Editor default CSS
vi: CSS mặc định cho bộ soạn thảo

en: Defines the CSS to be used in the editor area.<br />Use theme CSS - loads stylesheets from current site theme.<br/>Define CSS - enter path for stylesheet files below.<br />Editor default CSS - uses default stylesheets from editor.
vi: Đặt kiểu dáng CSS áp dụng cho vùng soạn thảo. <br />CSS của giao diện - nạp các mã từ giao diện hiện thời.<br />CSS tự khai báo - nhập đường dẫn cho tệp CSS vào ô bên dưới.<br />CSS gốc của bộ soạn thảo - dùng kiểu dáng mặc định đi kèm theo bộ soạn thảo.

en: If "Define CSS" was selected above, enter path to a CSS file or a list of CSS files separated by a comma.
vi: Nếu chọn "CSS tự khai báo", nhập đường dẫn vào tệp CSS hoặc một danh sách các tệp CSS ngăn cách bằng dấu phẩy.

en: Available tokens: <code>%b</code> (base path, eg: <code>/</code>), <code>%t</code> (path to theme, eg: <code>themes/garland</code>)
vi: Các từ khóa giữ chỗ: <code>%b</code> (đường dẫn gốc, vd: <code>/</code>), <code>%t</code> (đường dẫn tới giao diện, vd <code>themes/garland</code>)

en: Optionally define CSS classes for the "Font style" dropdown list.<br />Enter one class on each line in the format: !format. Example: !example<br />If left blank, CSS classes are automatically imported from all loaded stylesheet(s).
vi: Khai báo các lớp CSS cho hộp chọn "Kiểu phông".<br /> Nhập một lớp trên một dòng, theo định dạng: !format. Ví dụ: !example<br />Nếu để trống, các lớp CSS sẽ được tự động nhập vào từ tất cả các kiểu dáng đã nạp.

en: Wysiwyg profile for %format has been saved.
vi: Đã lưu Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %format.

en: No editor
vi: Không có bộ soạn thảo

en: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Download</a>)
vi: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Tải về</a>)

en: Extract the archive and copy its contents into a new folder in the following location:<br /><code>@editor-path</code>
vi: Giải nén và chép nội dung vào một thư mục mới trong:<br /><code>@editor-path</code>

en: So the actual library can be found at:<br /><code>@library-filepath</code>
vi: Sao cho thư viện nằm tại:<br /><code>@library-filepath</code>

en: Installation instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt

en: There are no editor libraries installed currently. The following list contains a list of currently supported editors:
vi: Chưa có bộ soạn thảo nào được cài đặt. Các bộ soạn thảo hiện được hỗ trợ:

en: Are you sure you want to remove the profile for %name?
vi: Bạn có muốn xóa hồ sơ %name không?

en: Wysiwyg profile for %name has been deleted.
vi: Đã xóa Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %name.

en: Configure client-side editors.
vi: Cấu hình trình soạn thảo.

en: Disable rich-text
vi: Không dùng bộ soạn thảo

en: Enable rich-text
vi: Dùng bộ soạn thảo

en: The version of %editor could not be detected.
vi: Không nhận dạng được phiên bản của bộ soạn thảo %editor.

en: The installed version %version of %editor is not supported.
vi: Phiên bản %version của bộ soạn thảo %editor không được hỗ trợ.

en: Strike-through
vi: Gạch ngang

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Justify
vi: Canh đều

en: Forecolor
vi: Màu chữ

en: Backcolor
vi: Màu nền

en: Horizontal rule
vi: Đường ngang

en: Paste Text
vi: Dán chữ

en: Paste from Word
vi: Dán từ Word

en: Remove format
vi: Xóa định dạng

en: Character map
vi: Bảng chữ cái

en: HTML block format
vi: Định dạng khối HTML

en: Font style
vi: Kiểu phông

en: Create DIV container
vi: Tạo khối DIV

en: FitWindow
vi: Vừa với cửa sổ

en: Check spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Autogrow
vi: Tự thu phóng

en: Table drag/resize
vi: Kéo thả và đổi cỡ bảng

en: Table: Cell properties
vi: Bảng: Thuộc tính của ô

en: Table: Insert row after
vi: Bảng: Thêm một dòng phía sau

en: Table: Insert column after
vi: Bảng: Thêm một cột phía sau

en: Table: Insert cell after
vi: Bảng: thêm một ô phía sau

en: Table: Delete rows
vi: Bảng: xóa dòng

en: Table: Delete columns
vi: Bảng: xóa cột

en: Table: Delete cells
vi: Bảng: xóa ô

en: Table: Merge cells
vi: Bảng: gộp ô

en: Table: Horizontal split cell
vi: Bảng: Tách ô theo chiều ngang

en: Sup
vi: Chỉ số trên

en: Sub
vi: Chỉ số dưới

en: Clean-up
vi: Xóa

en: Visual aid
vi: Hỗ trợ thị lực

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Advanced horizontal rule
vi: Thanh ngang cao cấp

en: Advanced image
vi: Ảnh cao cấp

en: Advanced link
vi: Liên kết cao cấp

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Context menu
vi: Menu ngữ cảnh

en: Left-to-right
vi: Trái sang phải

en: Right-to-left
vi: Phải sang trái

en: Emotions
vi: Hình cười

en: Inline popups
vi: Hộp thoại trên cùng dòng

en: Insert date
vi: Chèn ngày tháng

en: Insert time
vi: Chèn thời gian

en: Insert layer
vi: Chèn lớp

en: Move forward
vi: Đi tới

en: Move backward
vi: Đi lui

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Paste text
vi: Dán chữ

en: Style properties
vi: Thuộc tính kiểu dáng

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Safari compatibility
vi: Tương thích với Safari

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Font Color
vi: Màu chữ

en: Show/hide hidden elements
vi: Ẩn hiện các đối tượng

en: Separate the teaser and body of this content
vi: Phân tách phần tóm lược và phần thân của nội dung này

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
vi: Cài thêm module Trợ giúp nâng cao tại !href để có thêm trợ giúp. <a href="@hide">Không hiển thị thông báo này nữa.</a>

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: All Views-generated queries will include a special 'VIEWS' = 'VIEWS' string in the WHERE clause. This makes identifying Views queries in database server logs simpler, but should only be used when troubleshooting.
vi: Thêm chuỗi 'VIEWS' = 'VIEWS' vào mệnh đề WHERE trong các truy vấn SQL của View, để tiện nhận diện chúng trong bản ghi log của máy chủ. Chỉ nên dùng khi gỡ lỗi.

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: Must users preview posts before submitting?
vi: Người dung có bị buộc phải xem trước các bài viết trước khi đệ trình?

en: Language settings
vi: Thiết lập ngôn ngữ

en: Cron has been running for more than an hour and is most likely stuck.
vi: Cron đã chạy được hơn một giờ và có vẻ như đã bị trục trặc

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Textarea
vi: Hộp văn bản

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Unmet dependencies: !dependencies
vi: Chưa được đáp ứng phụ thuộc: !dependencies

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: The feature !module cannot be enabled because it conflicts with !conflict.
vi: Không kích hoạt được Gói tính năng !module vì có xung đột với !conflict.

en: Reverted all <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong>.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Update translations
vi: Cập nhật bản dịch

en: This module improves support for multilingual content in Drupal sites:
vi: Mô đun này cải thiện việc hỗ trợ cho nội dung đa ngôn ngữ trên các site Drupal:

en: Extended language support
vi: Hỗ trợ ngôn ngữ mở rộng

en: Configure extended options for multilingual content and translations.
vi: Cấu hình các tùy chọn mở rộng cho các nội dung và bản dịch đa ngôn ngữ.

en: This module provides support for multilingual blocks.
vi: Module này cung cấp hỗ trợ cho các khối đa ngôn ngữ.

en: You can set up a language for a block or define it as translatable:
vi: Bạn có thể thiết lập ngôn ngữ cho một khối và xác định nó là có thể dịch được:

en: To search and translate strings, use the <a href="@translate-interface">translation interface</a> pages.
vi: Để tìm kiếm và dịch các chuỗi, xin dùng <a href="@translate-interface">trang dịch</a>.

en: Content type names
vi: Tên các kiểu nội dung

en: Select text groups
vi: Chọn nhóm văn bản

en: Refresh strings
vi: Làm tươi các chuỗi

en: This will create all the missing strings for the selected text groups.
vi: Thao tác này sẽ tạo các chuỗi đang thiếu cho nhóm văn bản được chọn.

en: On this page you can refresh and update values for user defined strings.
vi: Trên trang này bạn có thể làm tươi và cập nhật các giá trị cho các chuỗi người dùng tự định nghĩa.

en: Use the refresh option when you are missing strings to translate for a given text group. All the strings will be re-created keeping existing translations.
vi: Dùng tùy chọn Làm tươi khi bạn bị mất các chuỗi cần dịch cho một nhóm văn bản đã chọn. Tất cả các chuỗi sẽ được tạo lại nhưng vẫn giữ nguyên các bản dịch đang có.

en: Use the update option when some of the strings had been previously translated with the localization system, but the translations are not showing up for the configurable strings.
vi: Dùng lựa chọn Cập nhật khi một số chuỗi đã được dịch nhưng bản dịch không xuất hiện trong phần chuỗi cấu hình được.

en: Already added languages
vi: Các ngôn ngữ đã được thêm vào

en: Updated string %location for textgroup %textgroup: %string
vi: Đã cập nhật chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Created string %location for text group %textgroup: %string
vi: Đã tạo chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Create new translation
vi: Tạo bản dịch mới

en: Translation mode
vi: Chế độ dịch thuật

en: Array
vi: Mảng

en: Add translation
vi: Thêm bản dịch

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Select language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
vi: Địa chỉ <em>Gửi từ</em> trong thư điện tử tự động được gửi đi trong quá trình đăng ký, yêu cầu mật khẩu mới, thông báo và nhắc nhở. (Sử dụng một địa chỉ kết thúc với tên miền website của bạn để ngăn ngừa thư điện tử gửi đi bị cho là thư rác.)

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
vi: Trường dữ liệu !name không thể dài hơn %max ký tự nhưng độ dài hiện tại là %length ký tự.

en: Illegal choice %choice in %name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở thành phần %name

en: Languages not yet added
vi: Ngôn ngữ chưa được thêm vào

en: String not found.
vi: Không tìm thấy chuỗi.

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
vi: Chuỗi gửi lên có chứa các mã HTML không được dùng: %string

en: The string has been saved.
vi: Chuỗi đã được lưu.

en: The language selected for import is not supported.
vi: Ngôn ngữ được chọn để nhập vào không được hỗ trợ.

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
vi: Phần đầu đề của tập tin bản dịch %filename bị thiếu hoặc không đúng định dạng.

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings, %update strings were updated and %delete strings were removed.
vi: Bản dịch đã được nhập thành công. Có tất cả %number chuỗi mới được tạo, %update chuỗi được cập nhật và %delete chuỗi được xóa bỏ.

en: Error importing interface translations
vi: Lỗi khi nhập giao diện các bản dịch

en: Attempted submission of a translation string with disallowed HTML: %string
vi: Chuỗi dịch được gửi lên chứa các mã HTML không được dùng: %string

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
vi: Đã nhập %file vào %locale: %number chuỗi mới được thêm, %update được cập nhật và %delete được bỏ đi.

en: One translation string was skipped because it contains disallowed HTML. | @count translation strings were skipped because they contain disallowed HTML.
vi[0]: Một chuỗi dịch đã bị bỏ qua vì chứa mã HTML không hợp lệ.
vi[1]: @count chuỗi dịch đã bị bỏ qua vì chứa mã HTML không hợp lệ.

en: Blog entry
vi: Mục blog

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: Default number of forum topics displayed per page.
vi: Số lượng chủ đề thảo luận mặc định được trình bày trên mỗi trang.

en: Default display order for topics.
vi: Thứ tự hiển thị mặc định cho các chủ đề.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu bật, trên form sửa nội dung sẽ có thêm trường chọn ngôn ngữ, liệt kê <a href="!languages">các ngôn ngữ có thể sử dụng</a>. Nếu tắt, ngôn ngữ mặc định sẽ được chọn. Các nội dung hiện có sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi lựa chọn này.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
vi: Những người dùng với quyền <em>quản lý các node</em> sẽ có thể thay đổi những tuỳ chọn này.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: Number of posts on main page
vi: Số lượng bài viết ở trang chính

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: The name of this website.
vi: Tên của website này.

en: Default 403 (access denied) page
vi: Trang 403 (truy cập bị từ chối) mặc định

en: Default 404 (not found) page
vi: Trang 404 (không tìm thấy trang) mặc định

en: Number of items in each feed
vi: Số tin trong mỗi nguồn

en: Default number of items to include in each feed.
vi: Số lượng mặc định cho số tin trong mỗi nguồn

en: Feed content
vi: Nguồn nội dung

en: Titles plus teaser
vi: Tiêu đề và bản cắt

en: Global setting for the default display of content items in each feed.
vi: Thiết lập chung cho hiển thị mặc định của nội dung trong mỗi nguồn tin.

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. You can also turn on translation for this content type, which lets you have content translated to any of the enabled languages. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu được bật, một trường dữ liệu cho phép chọn ngôn ngữ sẽ được thêm vào biểu mẫu biên tập cho phép bạn chọn một trong <a href="!languages">những ngôn ngữ được bật</a>. Bạn cũng có thể bật bản dịch cho kiểu nội dung này cho phép nội dụng được dịch sang bất kỳ ngôn ngữ nào được bật. Nếu bị vô hiệu hóa, những bài gửi mới được lưu với ngôn ngữ mặc định. Nội dung đã có trước đó sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi tùy chọn này.

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản nhưng phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
vi: Yêu cầu kiểm tra xác thực địa chỉ thư điện tử khi một người tạo tài khoản

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
vi: Nếu hộp này được đánh dấu, người dùng mới sẽ được yêu cầu xác nhận hợp lệ địa chỉ thư điện tử của họ trước khi đăng nhập vào trang, và sẽ được ấn định một mật khẩu tạo bởi hệ thống. Nếu nó không được đánh dấu, người dùng sẽ có thể đăng nhập ngay lập tức khi đăng ký, và có thể chọn mật khẩu trong khi đăng ký.

en: User registration guidelines
vi: Hướng dẫn đăng ký

en: This text is displayed at the top of the user registration form and is useful for helping or instructing your users.
vi: Bản văn này được trình bày ở đầu biểu mẫu đăng ký người dùng, có ích cho việc giúp đỡ hoặc hướng dẫn người dùng của bạn.

en: Welcome, new user created by administrator
vi: Xin chào mừng, người dùng mới đã được tạo bởi người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new member accounts created by an administrator.
vi: Tùy chỉnh các thộng điệp trong thư điện tử chào mừng gửi đến các tài khoản thành viên mới tạo bởi một người quản lý.

en: Welcome, no approval required
vi: Xin chào mừng, không cần chờ sự chấp thuận

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when no administrator approval is required.
vi: Thông điệp thư điện tử chào mừng tùy chỉnh gửi đến thành viên mới khi đang kí, nếu không yêu cầu chờ người quản lí chấp thuận.

en: Welcome, awaiting administrator approval
vi: Xin chào mừng, đang chờ sự chấp thuận của người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến thành viên mới trong khi đăng kí, nếu bắt buộc phải có chấp thuận của người quản lí.

en: Password recovery email
vi: Thư điện tử phục hồi mật khẩu

en: Customize e-mail messages sent to users who request a new password.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng yêu cầu mật khẩu mới.

en: Account activation email
vi: Thư điện tử báo kích hoạt tài khoản

en: Notify user when account is activated.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ được kích hoạt.

en: Account blocked email
vi: Thư điện tử báo đã chặn tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are blocked.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị chặn.

en: Notify user when account is blocked.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ bị khóa.

en: Account deleted email
vi: Thư điện tử báo đã xóa tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are deleted.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị xóa.

en: Notify user when account is deleted.
vi: Thông báo cho người dùng khi tài khoản bị xóa

en: Signature support
vi: Hỗ trợ chữ ký

en: Picture support
vi: Hỗ trợ hình ảnh

en: Picture maximum dimensions
vi: Kích thước hình ảnh tối đa

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
vi: Kích thước tối đa của hình ảnh, tính bằng px.

en: Picture maximum file size
vi: Dung lượng hình ảnh tối đa

en: Maximum file size for pictures, in kB.
vi: Dung lượng tối đa của hình ảnh, tính bằng kB.

en: Picture guidelines
vi: Hướng dẫn tải ảnh đại diện

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
vi: Văn bản này sẽ được hiển thị ở form tải ảnh, bên cạnh các hướng dẫn mặc định, để cung cấp thêm thông tin hướng dẫn và trợ giúp cho người dùng.

en: %name: title mismatch. Please check your selection.
vi: %name: tiêu đề không trùng khớp. Vui lòng kiểm tra lại chọn lựa của bạn.

en: Form protection
vi: Mẫu bảo vệ

en: Default challenge type
vi: Loại bảo vệ mặc định

en: Select the default challenge type for CAPTCHAs. This can be overriden for each form if desired.
vi: Chọn loại hình thức CAPTCHA để sử dụng. Có thể phân loại cho mỗi mục dưới đây nếu muốn.

en: CAPTCHA description
vi: Mô tả CAPTCHA

en: Configurable description of the CAPTCHA. An empty entry will reset the description.
vi: Mô tả cấu hình của CAPTCHA.Nếu để một mục trống, mô tả sẽ quay lại thiết lập mặc định.

en: Default CAPTCHA validation
vi: Chọn CAPTCHA mặc định

en: Define how the response should be processed by default. Note that the modules that provide the actual challenges can override or ignore this.
vi: Xác định lại hình CAPTCHA khi nhập. Lưu

en: Case sensitive validation: the response has to exactly match the solution.
vi: Yêu cầu nhập đúng chữ HOA, chữ thường.

en: Case insensitive validation: lowercase/uppercase errors are ignored.
vi: Không phân biệt chữ HOA, chữ thường.

en: Alternate Text
vi: Văn bản thay thế

en: Address 2
vi: Địa chỉ 2

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Strongarm
vi: Thao tác với các giá trị mặc định

en: Maps
vi: Bố trí

en: Layers
vi: Lớp

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: Address 1
vi: Địa chỉ 1

en: The translation file %filename contains an error: "msgctxt" is unexpected on line %line.
vi: Bản dịch %filename chứa lỗi: "msgctxt" không mong muốn ở %line.

en: View file
vi: Xem tệp

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Theme variables
vi: Các biến cho giao diện

en: The description of this context definition.
vi: Mô tả cho ngữ cảnh này.

en: Reactions
vi: Các phản ứng

en: Form settings
vi: Các thiết lập mẫu biểu

en: %title is invalid.
vi: %title không hợp lệ.

en: Content type name
vi: Tên kiểu nội dung

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: @field_name (Locked)
vi: @field_name (Bị khóa)

en: Group name (a-z, 0-9, _)
vi: Tên nhóm (a-z, 0-9, _)

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Add new group: you need to provide a label.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một nhãn.

en: Add new group: you need to provide a group name.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một tên cho nhóm.

en: %name: found no valid post with that title.
vi: %name: không tìm thấy bài gửi hợp lệ cho tiêu đề này.

en: View used to select the users
vi: View được sử dụng để chọn ra các người dùng

en: Follow @name on
vi: Theo dõi @name thông qua

en: Site follow links
vi: Liên kết theo dõi website

en: Add sitewide follow links
vi: Thêm liên kết theo dõi website

en: My follow links
vi: Liên kết mạng xã hội

en: Regional settings
vi: Các thiết lập vùng miền địa phương

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Page top
vi: Đầu trang

en: Page bottom
vi: Cuối trang

en: Manage Drupal variable settings that have been strongarmed.
vi: Quản lý các thiết lập cho các biến của Drupal đã được lưu trữ.

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Sidebar first
vi: Sidebar đầu tiên

en: This option makes it easy to manage CAPTCHA settings on forms. When enabled, users with the "%admincaptcha" permission will see a fieldset with CAPTCHA administration links on all forms, except on administrative pages.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn dễ dàng quản lý hình thức CAPTCHA. Khi được hiệu lực hóa, người dùng có thể quản lý "%admincaptcha" cho mỗi mục, ngoại trừ trang chính.

en: Buffer
vi: Bộ đệm

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: Example: http://mywebsite.com/fserver
vi: Ví dụ: http://mywebsite.com/fserver

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Unique
vi: Không trùng lặp

en: Edit style
vi: Chỉnh sửa kiểu

en: Delete style
vi: Xóa kiểu dáng ảnh

en: Automatically run cron
vi: Tự động chạy cron

en: When enabled, the site will check whether cron has been run in the configured interval and automatically run it upon the next page request. For more information visit the <a href="@status-report-url">status report page</a>.
vi: Khi được kích hoạt, trang web sẽ kiểm tra xem cron đã được chạy trong khoảng cấu hình và tự động chạy nó theo yêu cầu trang tiếp theo. Để biết thêm thông tin truy cập <a href="@status-report-url">tình trạng trang báo cáo</a>.

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: An alias will be generated for you. If you wish to create your own alias below, uncheck this option.
vi: Một đường dẫn ảo sẽ được tự động tạo. Nếu muốn tạo một đường dẫn ảo tự chọn, hãy bỏ dấu kiểm của hộp này.

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>. Strings such as today, +2 months, and Dec 9 2004 are all valid.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>. Các chuỗi như today, +2 months, và Dec 9 2004 đều hợp lệ.

en: If a text group is no showing up here it means this feature is not implemented for it.
vi: Nếu một hoặc vài nhóm văn bản không xuất hiện trong danh sách này, chứng tỏ tính năng này không phát triển cho nó.

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Please enter a valid version with core and major version number. Example: !example
vi: Xin nhập chuỗi phiên bản hợp lệ, bao gồm phiên bản của nhân và phiên bản chính. Ví dụ: !example

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: All <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong> reviewed.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: Orphaned dependencies
vi: Các phụ thuộc đã lỗi thời

en: These modules are dependencies of features that have been disabled. They may be disabled without affecting other components of your website.
vi: Các module này chỉ để phục vụ các tính năng hiện đã bị vô hiệu hóa. Ta có thể tắt chúng đi mà không làm ảnh hưởng tới các thành phần khác trên website.

en: Disable selected modules
vi: Vô hiệu hoá các module đã chọn

en: Leave enabled
vi: Giữ nguyên ở trạng thái bật

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Detect and disable any orphaned feature dependencies.
vi: Phát hiện và tắt các phụ thuộc không còn cần thiết cho các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Render
vi: Trình bày

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The parent term of the taxonomy term, if one exists.
vi: Từ liệu cha của từ liệu này, nếu có.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: HTML attributes
vi: Thuộc tính HTML

en: Hardcoded
vi: Cố định trong mã nguồn

en: A tag to group this context with others.
vi: Thẻ phân loại để phân nhóm cho ngữ cảnh này.

en: Trigger the activation of this context
vi: Các điều kiện để Kích hoạt các phản ứng định nghĩa trong ngữ cảnh này

en: Actions to take when this context is active
vi: Các hành động sẽ thực hiện nếu ngữ cảnh này được kích hoạt

en: Add a reaction
vi: Thêm hành xử

en: Context editor
vi: Biên tập ngữ cảnh

en: Context inspector
vi: Kiểm tra ngữ cảnh

en: Always active
vi: Luôn kích hoạt

en: Enter the characters shown in the image.
vi: Nhập các ký tự được hiển thị trên hình ảnh.

en: Default country
vi: Quốc gia mặc định

en: Site maintenance account
vi: Tài khoản bảo trì trang web

en: @count disallowed HTML string(s) in %file
vi: Có @count chuỗi bị lỗi mã HTML trong tệp %file

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Status message
vi: Thông báo tình trạng

en: All pages except those listed
vi: Tất cả các trang, trừ các trang dưới đây

en: Only the listed pages
vi: Chỉ các trang dưới đây

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Pages on which this PHP code returns <code>TRUE</code> (experts only)
vi: Các trang mà mã PHP này trả về giá trị <code>TRUE</code> (chỉ dành cho chuyên gia)

en: Pages or PHP code
vi: Các trang hoặc mã PHP

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
vi: Nếu chọn lựa chọn PHP, nhập mã PHP giữa %php. Lưu ý là mã PHP này nếu sai có thể gây treo hệ thống Drupal của bạn.

en: Not customizable
vi: Người dùng không được phép tùy chỉnh

en: Restricted to certain pages
vi: Hạn chế đối với một số trang

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: The number of replies a topic must have to be considered "hot".
vi: Số lượng các bài trả lời của một chủ đề được coi là "nóng".

en: Add new @node_type
vi: Thêm @node_type mới

en: Forum navigation vocabulary
vi: Từ loại cho diễn đàn

en: Image generation in progress. Try again shortly.
vi: Đang thực hiện quá trình tạo ảnh. Xin vui lòng thử lại.

en: Error generating image.
vi: Gặp lỗi khi tạo ảnh.

en: Unable to generate the derived image located at %path.
vi: Không thể tạo bản sao sửa đổi của ảnh, tại %path.

en: Image styles
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: The path for this menu link. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
vi: Đường dẫn cho liên kết trên trình đơn. Bạn có thể nhập dạng đường dẫn nội tại của Drupal, như %add-node hoặc một địa chỉ URL đầy đủ, như %drupal. Nhập %front để trỏ tới trang chủ.

en: The maximum depth for a link and all its children is fixed at !maxdepth. Some menu links may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
vi: Số lượng tối đa đối với 1 liên kết và các liên kết cấp dưới đã được chỉ định là !maxdepth. Một số liên kết sẽ không thể dùng làm liên kết cấp cha nếu nó đã có quá nhiều liên kết cấp con.

en: No Main links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn chính

en: Source for the Main links
vi: Nguồn cho trình đơn chính

en: Select what should be displayed as the Main links (typically at the top of the page).
vi: Chọn các liên kết cần hiển thị trên Trình đơn chính (thường nằm ở phần đầu trang).

en: No Secondary links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn phụ

en: Source for the Secondary links
vi: Nguồn cho trình đơn phụ

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: Preview before submitting
vi: Xem lại trước khi đăng

en: Display author and date information.
vi: Hiển thị thông tin tác giả và thời gian.

en: Author username and publish date will be displayed.
vi: Tên tác giả và ngày phát hành sẽ được hiển thị.

en: <em>Edit @type</em> @title
vi: <em>Chỉnh sửa @type</em> @title

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications.
vi: Cảnh báo: Chỉ cấp quyền này cho các vai trò đáng tin; quyền này ảnh hưởng lớn tới sự bảo mật của hệ thống.

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: The maximum number of posts displayed on overview pages such as the front page.
vi: Số lượng bài viết tối đa được hiển thị trên các trang tổng quan, ví dụ như trang chủ.

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. Leave blank to display a generic "access denied" page.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi tài liệu được yêu cầu bị từ chối cho người sử dụng hiện tại xem. Để trống để hiển thị trang "truy cập bị từ chối" mặc định.

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. Leave blank to display a generic "page not found" page.
vi: Trang này được hiển thị khi không có nội dung phù hợp với yêu cầu của người dùng. Để trống để hiển thị trang "không tìm thấy" mặc định.

en: Description of your site, included in each feed.
vi: Mô tả của trang, được bao gồm trong mỗi nguồn tin.

en: Users may set their own time zone.
vi: Người dùng có thể thiết lập múi giờ phù hợp với mình.

en: Remind users at login if their time zone is not set.
vi: Nhắc nhở người dùng về việc thiết lập múi giờ của họ khi họ đăng nhập vào hệ thống.

en: Only applied if users may set their own time zone.
vi: Chỉ áp dụng nếu người dùng có thể thiết lập múi giờ của riêng mình.

en: Time zone for new users
vi: Múi giờ cho người dùng mới

en: Default time zone.
vi: Múi giờ mặc định

en: Empty time zone.
vi: Múi giờ trống.

en: Users may set their own time zone at registration.
vi: Người dùng có thể chọn múi giờ của mình khi đăng ký tài khoản.

en: Put site into maintenance mode
vi: Đưa trang web vào chế độ bảo trì

en: Maintenance mode message
vi: Thông báo khi ở chế độ Bảo trì

en: Message to show visitors when the site is in maintenance mode.
vi: Thông báo hiển thị cho khách đến thăm khi trang web đang trong chế độ bảo trì.

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: The directory %directory does not exist or is not writable.
vi: Thư mục %directory không tồn tại hoặc không cho phép ghi.

en: Picture directory
vi: Thư mục chứa ảnh đại diện

en: E-mails
vi: Thư điện tử

en: Account cancellation confirmation
vi: Yêu cầu xác nhận thao tác Xóa Tài khoản

en: Edit the e-mail messages sent to users when they attempt to cancel their accounts.
vi: Soạn thảo thông báo gửi qua e-mail tới người dùng khi họ xóa tài khoản của mình.

en: Contact forms
vi: Các biểu mẫu liên hệ

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: File Format
vi: Định dạng Tập tin

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: Require all conditions
vi: Tất cả các điều kiện phải được thỏa mãn

en: Please reload the page to view this block.
vi: Hãy nạp lại trang để xem khối này.

en: Webform enables nodes to have attached forms and questionnaires.
vi: Webform cho phép đính kèm biểu mẫu và câu hỏi vào site.

en: To add one, create a !types piece of content.
vi: Để thêm một form, hãy tạo một nội dung thuộc kiểu !type.

en: This page lists all of the content on the site that may have a webform attached to it.
vi: Trang này liệt kê tất cả các nội dung có đính kèm biểu mẫu web trên hệ thống.

en: A special textfield that accepts e-mail addresses.
vi: Trường văn bản đặc biệt, chỉ cho phép người dùng gõ các địa chỉ e-mail vào.

en: Allow users to upload files of configurable types.
vi: Cho phép người dùng tải các loại tập tin được quy định lên.

en: Page break
vi: Tách trang

en: Organize forms into multiple pages.
vi: Tách form thành nhiều trang.

en: Select options
vi: Danh sách chọn

en: Webform settings
vi: Thiết lập webform

en: Edit e-mail settings
vi: Sửa thiết lập e-mail

en: Check that all entered values for this field are unique. The same value is not allowed to be used twice.
vi: Đảm bảo tất cả các giá trị nhập vào trường này phải là duy nhất. Nếu người dùng nhập vào một giá trị đã có, thì kết quả gửi đi sẽ bị hủy.

en: Other...
vi: Khác...

en: Maximum length of the textfield value.
vi: Chiều dài tối đa của giá trị có thể nhập vào trong trường này

en: Webform-enabled content types
vi: Các kiểu nội dung có thể nhúng form

en: Webform allows you to enable the webform components for any content type.  Choose the types on which you would like to associate webform components.
vi: Form nhúng cho phép ta nhúng các thành phần của form vào bất kỳ kiểu nội dung nào trên site. Chọn những kiểu nội dung muốn nhúng form đi kèm.

en: E-mail address format
vi: Định dạng địa chỉ e-mail

en: Long format: "Example Name" &lt;name@example.com&gt;
vi: Dạng dài: "Tên ví dụ" &lt;diachi@example.com&gt;

en: Short format: name@example.com
vi: Dạng ngắn: diachi@example.com

en: Most servers support the "long" format which will allow for more friendly From addresses in e-mails sent. However many Windows-based servers are unable to send in the long format. Change this option if experiencing problems sending e-mails with Webform.
vi: Hầu như máy chủ nào cũng hỗ trợ "dạng đầy đủ", để địa chỉ gửi thư thân thiện hơn. Tuy nhiên, các máy chủ nền Windows lại không hỗ trợ định dạng này. Đổi lại thiết lập này nếu gặp lỗi gửi kết quả của form nhúng qua e-mail.

en: There are currently no webforms on your site. Create a !types piece of content.
vi: Bạn chưa tạo biểu mẫu web nào cả. Xin hãy tạo !types.

en: Include all components
vi: Bao gồm tất cả các thành phần

en: Component value
vi: Giá trị của thành phần

en: Currently not sending e-mails, add an e-mail recipient below.
vi: Form này hiện không gửi email thông báo nào hết, hãy khai báo địa chỉ email nhận thông báo vào bên dưới.

en: Form submissions will be e-mailed to this address. Any email, select, or hidden form element may be selected as the recipient address. Multiple e-mail addresses may be separated by commas.
vi: Thông tin do người dùng gửi lên từ form nhúng sẽ được gửi e-mail tới cho địa chỉ này. Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ người nhận bao gồm trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn. Ngăn cách các địa chỉ thư người nhận bằng dấu phẩy.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the subject for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm chủ đề của e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any email, select, or hidden form element may be selected as the sender's e-mail address.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ e-mail của người gửi bao gồm các trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the sender's name for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm tên người gửi e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: An e-mail template can customize the display of e-mails.
vi: Mẫu email cho phép tùy biến nội dung của email gửi đi.

en: Included e-mail values
vi: Các giá trị gửi kèm e-mail

en: The selected components will be included in the %email_values token. Individual values may still be printed if explicitly specified as a %email[key] in the template.
vi: Lấy giá trị của các phần đã chọn thông qua %email_values. Lấy các giá trị độc lập bằng cách nhập %email[key] trong phần mẫu e-mail.

en: Save e-mail settings
vi: Lưu thiết lập e-mail

en: E-mail header details
vi: Chi tiết phần đầu email

en: Confirmation message
vi: Thông báo xác nhận

en: Submitted on %date
vi: Gửi vào %date

en: Submitted by user: %username
vi: Gửi bởi: %username

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: Wysiwyg profiles
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: A Wysiwyg profile is associated with an input format. A Wysiwyg profile defines which client-side editor is loaded with a particular input format, what buttons or themes are enabled for the editor, how the editor is displayed, and a few other editor-specific functions.
vi: Mỗi hồ sơ Wysiwyg sẽ được gắn với một định dạng nhập liệu, tương ứng với trình soạn thảo khách được nạp, cũng như các thiết lập về nút và chức năng mà trình soạn thảo cung cấp cho định dạng này.

en: Div container
vi: Khối Div

en: Maximize
vi: Tối đa

en: Check spelling as you type
vi: Kiểm tra chính tả trong khi gõ

en: Advanced list
vi: Danh sách cao cấp

en: To assign a different editor to a text format, click "delete" to remove the existing first.
vi: Để gán một bộ soạn thảo khác cho một định dạng văn bản, trước hết ta phải "xóa" thiết lập hiện thời trước đã.

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: The file @title is in use and cannot be deleted.
vi: Tệp @title đang được dùng nên không xóa được.

en: The file @title was not deleted due to an error.
vi: Gặp lỗi không xóa được tệp @title.

en: File @title was deleted
vi: Đã xóa tệp @title

en: Manage files used on your site.
vi: Quản lý các file được sử dụng trên trang web của bạn.

en: Default: %value
vi: Mặc định: %value

en: Default value timezone
vi: Múi giờ mặc định

en: Edit component: @name
vi: Sửa thành phần: @name

en: Production (Minified)
vi: Sản phẩm (Đã nén)

en: Development (Uncompressed Code)
vi: Phát triển (Không nén)

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Enable popup calendar
vi: Dùng lịch để chọn ngày

en: Enable a JavaScript date picker next to the date field.
vi: Cho phép người dùng bấm vào biểu tượng bên cạnh trường để dùng lịch chọn ra giá trị ngày mong muốn.

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: Translation update status
vi: Trạng thái cập nhật bản dịch

en: All your translations are up to date
vi: Tất cả các bản dịch đều là bản mới nhất.

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Highlighted
vi: Nổi bật

en: Sidebar second
vi: Sidebar thứ hai

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Insert file
vi: Chèn tập tin vào

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: When output, this link will have this class attribute. Multiple classes should be separated by spaces.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có lớp CSS này. Ngăn cách các lớp CSS bằng dấu phẩy.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Dash
vi: Neo ứng dụng

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Edit components
vi: Chỉnh sửa các thành phần

en: All components of this type are exported by other features or modules.
vi: Tất cả các thành phần của loại này được xuất bởi các gói tính năng hoặc các mô-đun khác.

en: Required by: !dependents
vi: Cần thiết bởi: !dependents

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: The feature !module cannot be enabled because it has unmet requirements.
vi: Không thể kích hoạt Tính năng !module vì chưa thỏa mãn các điều kiện cần.

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Display one or more rows from a loaded view context.
vi: Hiển thị một hoặc nhiều dòng từ ngữ cảnh view đã nạp.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: User account form
vi: Biểu mẫu tài khoản người dùng

en: Active for
vi: Được kích hoạt nếu

en: Strongarm lets site builders manage default variable settings. All the default values provided by Strongarm are listed on this page. Any overridden value can be reverted to its default by selecting its checkbox and clicking 'Reset to defaults'.
vi: Strongarm cho phép quản lý giá trị mặc định cho các biến. Tất cả các giá trị mặc định mà Strongarm cung cấp đều được liệt kê trên trang này. Ta có thể đưa các giá trị đã bị ghi đè về giá trị mặc định bằng cách chọn hộp kiểm tương ứng với nó rồi nhấn 'Đưa về mặc định'.

en: Context allows you to manage contextual conditions and reactions for different portions of your site. You can think of each context as representing a "section" of your site. For each context, you can choose the conditions that trigger this context to be active and choose different aspects of Drupal that should react to this active context.
vi: Ngữ cảnh cho phép ta quản lý các điều kiện và cách hành xử tương ứng với chúng cho các phần khác nhau trên website. Có thể coi mỗi một ngữ cảnh tương ứng với một "phần" trên trang web, tại đó ta có thể kiểm tra các điều kiện nhất định để quyết định xem hệ thống nên xử lý như thế nào.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: To control the format of the generated aliases, see the <a href="@url-patterns">URL alias patterns</a>.
vi: Để tùy biến định dạng của đường dẫn ảo được tự động tạo, xin tới <a href="@url-patterns">trang quản lý mẫu đường dẫn URL ảo</a>.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: IMPORTANT! If checked, First day of week MUST be set to Monday
vi: CHÚ Ý! Nếu chọn, ngày đầu tiên trong tuần PHẢI là Thứ 2

en: TODO Add a descriptive string here to show in the UI.
vi: TODO Viết mô tả để hiển thị trong UI.

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: Administer features
vi: Quản trị các tính năng

en: Perform administration tasks on features.
vi: Thực hiện các tác vụ quản trị tính năng.

en: View, enable and disable features.
vi: Xem, bật và tắt các tính năng.

en: Select one or more languages to download and update. If you select none, all of them will be updated.
vi: Chọn một hoặc một vài ngôn ngữ cần cập nhật. Nếu không có  ngôn ngữ nào được chọn, hệ thống sẽ cập nhật tất cả các ngôn ngữ hiện có.

en: Refresh information
vi: Cập nhật lại thông tin

en: Cannot find any translation updates.
vi: Không tìm thấy bản dịch mới nào.

en: Update source
vi: Nguồn cập nhật

en: Never (manually)
vi: Không bao giờ (thủ công)

en: Update disabled modules
vi: Cập nhật các mô-đun đang tắt

en: Store downloaded files
vi: Lưu các tệp đã tải về

en: Translation updates replace existing ones, new ones are added
vi: Thay thế bản dịch hiện thời bằng bản dịch mới cập nhật, và thêm các bản dịch chưa có

en: Edited translations are kept, only default ones (previously imported) are overwritten and new translations are added
vi: Giữ lại các bản dịch đã hiệu đính, ghi đè bản dịch mặc định (đã nhập trước đó) và thêm các bản dịch mới

en: Local files and remote server.
vi: Từ các tệp nội bộ và trên mạng.

en: Local files only.
vi: Chỉ từ các tệp nội bộ.

en: Remote server only.
vi: Chỉ từ trên mạng.

en: Remote update available
vi: Đang có bản dịch mới trên mạng

en: Local update available
vi: Đang có bản dịch mới trên hệ thống

en: No information
vi: Không có thông tin

en: Updating translation.
vi: Đang cập nhật bản dịch.

en: Downloading and importing files.
vi: Đang tải và nhập các tập tin.

en: Error importing translations.
vi: Lỗi khi nhập các bản dịch.

en: l10n_update
vi: cập nhật l10n

en: List of latest imported translations and available updates for each enabled project and language.
vi: Danh sách các bản dịch đã được nhập và các bản cập nhận sẵn sàng cho từng mô-đun đang chạy và ngôn ngữ hiện hành.

en: If there are available updates you can click on Update for them to be downloaded and imported now or you can edit the configuration for them to be updated automatically on the <a href="@update-settings">Update settings page</a>
vi: Nếu có bản dịch mới, bạn có thể bấm vào liên kết Cập nhật để tải về và nhập các chuỗi vào hệ thống ngay lập tức, hoặc cấu hình việc tự động cập nhật bản dịch trên trang <a href="@update-settings">Thiết lập cập nhật</a>

en: These are the settings for the translation update system. To update your translations now, check out the <a href="@update-admin">Translation update administration page</a>.
vi: Đây là các thiết lập dành cho hệ thống cập nhật bản dịch. Để cập nhật các bản dịch ngay bây giờ, xin chuyển tới trang <a href="@update-admin">Quản lý cập nhật bản dịch</a>.

en: Automatic update configuration
vi: Cấu hình cập nhật tự động

en: Error opening socket @socket
vi: Lỗi khi đang mở socket @socket

en: Image style: @style
vi: Kiểu dáng ảnh: @style

en: Administrative overlay
vi: Quản trị lớp phủ

en: When enabled, only users with the "Use the site in maintenance mode" <a href="@permissions-url">permission</a> are able to access your site to perform maintenance; all other visitors see the maintenance mode message configured below. Authorized users can log in directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
vi: Khi được kích hoạt, chỉ những người dùng với <a href="@permissions-url">quyền</a> "Sử dụng các trang web trong chế độ bảo trì" là có thể truy cập vào trang web và thực hiện các tác vụ bảo trì, còn những người khác sẽ chỉ nhìn thấy thông báo cho chế độ bảo trì được cấu hình dưới đây. Người dùng có thể đăng nhập trực tiếp thông qua trang <a href="@user-login">đăng nhập</a>.

en: Subdirectory in the file upload directory where pictures will be stored.
vi: Thư mục con của thư mục chứa file dùng để lưu ảnh đại diện.

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Examples: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1

en: A field type used for storing postal addresses according the xNAL standard.
vi: Cung cấp trường lưu các thông tin địa chỉ theo chuẩn xNAL.

en: Dynamic address form
vi: Địa chỉ động

en: Available countries
vi: Các quốc gia được phép chọn

en: If no countries are selected, all countries will be available.
vi: Nếu không chọn quốc gia nào, tất cả các quốc gia sẽ được chọn.

en: Manage a flexible address field, implementing the xNAL standard.
vi: Quản lý trường địa chỉ linh động, theo chuẩn xNAL.

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Are you sure you want to revert any changes to your template back to the default?
vi: Bạn có thực sự muốn hủy tất cả các thay đổi lên mẫu e-mail để sử dụng lại mẫu mặc định không?

en: Include files as attachments
vi: Bao gồm các tệp dưới dạng đính kèm

en: Message to be shown upon successful submission. If the redirection location is set to <em>Confirmation page</em> it will be shown on its own page, otherwise this displays as a message.
vi: Nội dung sẽ hiển thị cho người dùng vừa gửi form. Nếu phần Chuyển hướng ở dưới chọn <em>Trang xác nhận</em>, thì nội dung này sẽ được trình bày trên một trang riêng. Nếu không, nó sẽ được trình bày dưới dạng thông báo.

en: Redirection location
vi: Chuyển người dùng tới

en: Choose where to redirect the user upon successful submission.
vi: Chuyển người dùng tới một trang tùy ý sau khi họ gửi form.

en: Confirmation page
vi: Trang xác nhận

en: No redirect (reload current page)
vi: Không (tải lại trang hiện tại)

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: CAPTCHA placement caching
vi: Vị trí bộ nhớ đệm CAPTCHA

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Static Title
vi: Tiêu đề cố định

en: Static title
vi: Tiêu đề cố định

en: This title will always be used if &ldquo;Static Title&rdquo; is selected above.
vi: Tiêu đề này sẽ luôn được sử dụng nếu chọn &ldquo;Tiêu đề cố định&rdquo; ở trên.

en: A default title must be provided if the title is a static value.
vi: Phải nhập tiêu đề mặc định nếu dùng tiêu đề cố định.

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: A path relative to the Drupal installation directory where translation files will be stored, e.g. sites/all/translations. Saved translation files can be reused by other installations. If left empty the downloaded translation will not be saved.
vi: Đường dẫn tương đối so với vị trí bản cài đặt Drupal, dành cho việc lưu các bản dịch, ví dụ sites/all/translations. Các bản dịch đã lưu có thể được sử dụng để cài đặt bản Drupal khác. Nếu để trống, các bản dịch đã tải về sẽ không được lưu lại.

en: Translation saved locally.
vi: Trợ giúp tiên tiến

en: Each translation submission will also be submitted to this server. We suggest you enter <a href="@localize">http://localize.drupal.org</a> to share with the greater Drupal community. Make sure you set up an API-key in the user account settings for each user that will participate in the translations.
vi: Gửi chuỗi dịch lên máy chủ bản địa hóa. Hãy sử dụng máy chủ <a href="@localize">http://localize.drupal.org</a> để chia sẻ các bản dịch với cộng đồng Drupal. Lưu ý là bạn phải tạo khóa API cho mình trước khi chia sẻ các bản dịch với máy chủ này.

en: Auto resize
vi: Tự động đổi cỡ

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Approved comment
vi: Lời bình đã xét duyệt

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Text formats enabled for rich-text editing
vi: Các định dạng văn bản sử dụng bộ soạn thảo

en: Configurable blocks titles and content.
vi: Cấu hình tiêu đề và nội dung của các khối.

en: Configurable fields descriptions, defaults, options, etc.
vi: Cấu hình các lựa chọn, thiết lập mặc định và mô tả của các trường.

en: Translatable menu items: title and description.
vi: Dịch tiêu đề và mô tả cho các liên kết trong trình đơn.

en: Content type names, descriptions, help texts.
vi: Tên kiểu nội dung, phần mô tả và hướng dẫn nhập liệu.

en: Refresh user defined strings.
vi: Cập nhật lại toàn bộ các chuỗi do người dùng đặt.

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Enter a machine readable key for this form element. May contain only alphanumeric characters and underscores. This key will be used as the name attribute of the form element. This value has no effect on the way data is saved, but may be helpful if doing custom form processing.
vi: Tên nội bộ của thành phần này. Có thể nhập các chữ cái, chữ số hoặc dấu gạch dưới. Tên này sẽ dùng làm thuộc tính name của thành phần. Nó không ảnh hưởng tới cách thức lưu trữ dữ liệu, nhưng cho phép thực hiện các thao tác xử lý dữ liệu được người dùng gửi lên từ form.

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

[ctx: datetime]
en: Month
vi: Tháng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: Allows version dependent and shared usage of external libraries.
vi: Cho phép dùng chung các thư viện ngoài và phụ thuộc vào phiên bản.

en: RSS category
vi: Chuyên mục RSS

en: File count
vi: Số tập tin

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Add path translation
vi: Thêm đường dẫn bản dịch

en: Content to filter by language
vi: Lọc các nội dung theo ngôn ngữ

en: <strong>Important:</strong> To configure which text formats are safe for translation, visit the <a href="@configure-strings">configure strings</a> page before refreshing your strings.
vi: <strong>Quan trọng:</strong> Để cấu hình các định dạng văn bản cho phép dịch, xin tới trang <a href="@configure-strings">cấu hình các chuỗi</a> trước khi cập nhật danh sách chuỗi văn bản.

en: <strong>Important:</strong> After disallowing some text format, use the <a href="@refresh-strings">refresh strings</a> page so forbidden strings are deleted and not allowed anymore for translators.
vi: <strong>Quan trọng:</strong> Sau khi tắt một hoặc nhiều định dạng văn bản, bạn phải dùng trang <a href="@refresh-strings">cập nhật văn bản</a> để xóa các bản dịch thuộc các dạng văn bản đã tắt.

en: Options for user defined strings.
vi: Tùy chọn cho các chuỗi do người dùng định nghĩa.

en: Configure multilingual variables.
vi: Cấu hình các biến đa ngôn ngữ.

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: No Features were found. Please use the !create_link link to create 
          a new Feature module, or upload an existing Feature to your modules directory.
vi: Không có tính năng nào được tìm thấy. Xin hãy dùng liên kết !create_link để tạo một mô-đun Tính năng mới, hoặc tải một tính năng mới lên thư mục mô-đun của hệ thống.

en: Create Feature
vi: Tạo tính năng

en: Enable for specific pages
vi: Bật cho các trang được chỉ định

en: Description (localized)
vi: Mô tả (đã bản địa hóa)

en: No translation sets available.
vi: Không có loại bản dịch nào.

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: <p class="fieldgroup-help">Fields can be dragged into groups with unlimited nesting. Each fieldgroup format comes with a configuration form, specific for that format type.<br />Note that some formats come in pair. These types have a html wrapper to nest its fieldgroup children. E.g. Place accordion items into the accordion, vertical tabs in vertical tab group and horizontal tabs in the horizontal tab group. There is one exception to this rule, you can use a vertical tab without a wrapper when the additional settings tabs are available. E.g. node forms.</p>
vi: <p class="fieldgroup-help">Kéo và thả các trường trong danh sách dưới đây thành các nhóm. Có thể tạo một hoặc nhiều cấp lồng nhau, không giới hạn. Mỗi nhóm trường đều có một cấu hình riêng cho kiểu nhóm đó.<br />Lưu ý rằng một số kiểu nhóm đi theo cặp. Các kiểu nhóm này cần có mã HTML bao bọc các thành phần bên trong. Ví dụ, đặt các mục accordion bên trong nhóm accordion, các thẻ tab dọc bên trong nhóm tab dọc và các thẻ tab ngang trên nhóm tab ngang. Có một ngoại lệ là bạn có thể dùng thẻ tab dọc mà không cần nhóm tab dọc tương ứng khi có các thiết lập đi kèm với form.</p>

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: If you are having problems with the JavaScript, you can disable it here. The Views UI should degrade and still be usable without javascript; it's just not as good.
vi: Nếu gặp lỗi với JavaScript, hãy bỏ không dùng JavaScript tại đây. Giao diện quản lý View sẽ vẫn hoạt động bình thường, nhưng không nhanh bằng.

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: Daisy
vi: Cây cúc

en: Clean up left over strings.
vi: Xóa các chuỗi thừa.

en: View mode: %mode
vi: Chế độ xem: %mode

en: Customized Name
vi: Tên tự chọn

en: This site (RSS)
vi: Trang web này (RSS)

en: Basic tokens
vi: Từ thay thế cơ bản

en: The node title.
vi: Tiêu đề nội dung

en: Special tokens
vi: Từ thay thế đặc biệt

en: Any user profile field or value, such as %profile[name] or %profile[profile_first_name]
vi: Trường thông tin tài khoản người dùng, như %profile[name] hoặc %profile[profile_first_name]

en: Tokens may be populated from the URL by creating URLs of the form http://example.com/my-form?foo=bar. Using the token %get[foo] would print "bar".
vi: Giá trị dùng trong các từ thay thế còn được cung cấp từ URL của form. Ví dụ: form có http://example.com/my-form?foo=bar, nếu dùng %get[foo] ta sẽ lấy được giá trị "bar".

en: E-mail tokens
vi: Từ thay thế email

en: All included components in a hierarchical structure.
vi: Tất cả các thành phần ở dạng phân cấp.

en: The URL for viewing the completed submission.
vi: Địa chỉ URL để xem giá trị gửi lên.

en: Submission tokens
vi: Từ thay thế cho giá trị gửi lên

en: The unique submission ID.
vi: Mã số duy nhất cho lần gửi.

en: A value without additional formatting. Elements may be accessed such as <em>%value[fieldset_a][key_b]</em>. Do not include quotes.
vi: Giá trị thô, không kèm định dạng. Dùng các chuỗi có dạng <em>%value[fieldset_a][key_b]</em> để truy cập vào các thành phần. Không dùng các dấu trích dẫn.

en: If using relative dates for a default value (e.g. "today") base the current day on this timezone.
vi: Nếu dùng các ngày tương đối (vd "today" - hôm nay), thì giá trị của ngày hôm nay sẽ được tính dựa trên múi giờ được chọn.

en: Label display
vi: Hiện nhãn

en: Determines the placement of the component's label.
vi: Cấu hình vị trí hiển thị nhãn cho thành phần này.

en: Hide label
vi: Ẩn nhãn

en: Do not display the label of this component.
vi: Đừng hiển thị nhãn của thành phần này.

en: Save component
vi: Lưu thành phần

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: Configurable contact form categories.
vi: Cấu hình các kiểu form liên hệ.

en: To translate the forum, <a href="@edit">edit and make it translatable</a>, then <a href="@translate">translate the forum</a> and <a href="@list">its containers and sub-forums</a> on the taxonomy administration page.
vi: Để dịch forum, hãy <a href="@edit">sửa và cấu hình nó hỗ trợ đa ngôn ngữ</a>, sau đó <a href="@translate">dịch tên forum</a>, các <a href="@list">containers và sub-forums</a> từ trang quản lý phân loại nội dung.

en: menu items
vi: các liên kết trên trình đơn

en: Translate @name
vi: Dịch @name

en: No multilingual options for @item_name_multiple. Only the @container_name will be translatable.
vi: Không hỗ trợ ngôn ngữ cho @item_name_multiple. Chỉ cho phép dịch @container_name.

en: Translate. Different @item_name_multiple will be allowed for each language and they can be translated.
vi: Dịch. Cho phép @item_name_multiple khác nhau trong từng ngôn ngữ, và chúng có thể dịch được.

en: Translate and Localize. @item_name_multiple_capitalized with language will allow translations. @item_name_multiple_capitalized without language will be localized.
vi: Dịch và bản địa hóa. Cho phép dịch @item_name_multiple_capitalized có ngôn ngữ. Bản địa hóa các @item_name_multiple_capitalized không có ngôn ngữ.

en: Fixed Language. @item_name_multiple_capitalized will have a global language and they will only show up for pages in that language.
vi: Ngôn ngữ cố định. @item_name_multiple_capitalized sẽ dùng một ngôn ngữ toàn cục và sẽ chỉ xuất hiện trên các trang thuộc ngôn ngữ đó.

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: Contact category
vi: Các dạng liên hệ

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: Wysiwyg profile
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Allows to edit content with client-side editors.
vi: Cho phép soạn thảo nội dung với các trình soạn thảo.

en: manage file display
vi: quản lý hiển thị tệp

en: No file types available.
vi: Không có kiểu tệp nào.

en: Enabled displays
vi: Chế độ hiển thị được bật

en: Display precedence order
vi: Thứ tự hiển thị

en: When a file is uploaded to this website, it is assigned one of the following types, based on what kind of file it is.
vi: Khi tải một tệp lên website, nó sẽ được gắn cho một trong các kiểu sau, tùy theo tính chất.

en: Manage file types
vi: Quản lý kiểu tệp

en: Manage file display
vi: Quản lý hiển thị tệp

en: Extends Drupal file entities to be fieldable and viewable.
vi: Cho phép xem và đính kèm các trường vào các tệp trên site.

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: Tokens may also be populated from POST values that are submitted by forms.
vi: Dùng các từ thay thế, ta có thể lấy các giá trị POST, lấy từ dữ liệu gửi lên form.

en: In addition to %get and %post, the following super tokens may be used, though only with logged-in users: %server, %cookie, and %request. For example %server[HTTP_USER_AGENT] or %session[id].
vi: Ngoài %get và %post, ta còn có thể dùng các các từ thay thế khác sau đây, nhưng chúng chỉ có hiệu lực khi người xem đã đăng nhập: %server, %cookie, và %request. Ví dụ: %server[HTTP_USER_AGENT], %session[id].

en: The earliest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày nhỏ nhất được phép.

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>.

en: The latest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày lớn nhất được phép.

en: Include webform forms in search index
vi: Cho phép tìm kiếm cả các thành phần trong form nhúng

en: When selected, all Webform nodes will have their form components indexed by the search engine.
vi: Khi được chọn, tất cả các nội dung có nhúng form sẽ được máy tìm kiếm đánh chỉ mục.

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Missing system date settings
vi: Thiếu các thiết lập ngày

en: Private fields are shown only to users with results access.
vi: Đánh dấu ô này nếu chỉ có những người dùng có quyền xem kết quả nhìn thấy nó.

en: Disable the following
vi: Tắt các vùng sau trên giao diện

en: Saved to DB
vi: Đã lưu vào CSDL

en: Restore values to DB
vi: Khôi phục các giá trị vào CSDL

en: Allow the user to enter a link 'title' attribute
vi: Cho phép người dùng nhập vào thuộc tính 'title' của liên kết

en: Default link 'title' Attribute
vi: Thuộc tính 'title' mặc định của liên kết

en: When output, links will use this "title" attribute if the user does not provide one and when different from the link text. Read <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">WCAG 1.0 Guidelines</a> for links comformances. Tokens values will be evaluated.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ dùng thuộc tính "title" này nếu người dùng để trống trường này, hoặc phần văn bản của liên kết khác so với thuộc tính chỉ định. Xem <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">Hướng dẫn WCAG 1.0</a> để biết thêm thông tin. Có thể sử dụng các từ thay thế.

en: Link "title" attribute
vi: Thuộc tính "title" của liên kết

en: Instance settings have been set with the data from the field settings.
vi: Đã dùng các thiết lập của trường để cấu hình cho phần tử này.

en: Rendered file
vi: Trình bày tệp

en: Display the file in a specific view mode
vi: Trình bày tệp tùy theo chế độ hiển thị

en: Application (multipurpose)
vi: Ứng dụng (đa năng)

en: Are you sure you want to delete this file? | Are you sure you want to delete these files?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xoá tệp này không?

en: Tokens associated with file types.
vi: Các từ thay thế dành cho kiểu tệp tin.

en: The name of the file type.
vi: Tên kiểu tập tin

en: The unique machine-readable name of the file type.
vi: Tên nội bộ cho người dùng của kiểu tệp tin.

en: The number of files belonging to the file type.
vi: Số tệp nằm trong kiểu tệp này.

en: The URL of the file type's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa kiểu tệp.

en: The file type of the file.
vi: Kiểu tệp của tệp này.

en: The type of the file (for example, "audio", "image", "video", etc).
vi: Kiểu tệp của tệp (ví dụ, "âm thanh", "ảnh", "video"..)

en: Display the file with standard file view.
vi: Trình bày tệp trong chế độ xem chuẩn.

en: Administer files
vi: Quản lý tệp

en: Add, edit or delete files and administer settings.
vi: Thêm, sửa hoặc xóa tệp và thay đổi thiết lập liên quan.

en: View all files.
vi: Xem tất cả các tệp.

en: Edit all files.
vi: Sửa tất cả các tệp.

en: Uploaded by !username on !datetime
vi: Tải lên bởi !username vào !datetime

en: Manage settings for the type of files used on your site.
vi: Quản lý thiết lập cho kiểu tệp dùng trên site.

en: File entity
vi: Đối tượng tệp tin

en: Unknown file type
vi: Không rõ kiểu

en: Display field as the file type machine name.
vi: Trình bày trường dưới dạng tên nội bộ của kiểu tệp.

en: Max length of title field
vi: Chiều dài tối đa của trường Tiêu đề

en: Set a maximum length on the title field (applies only if Link Title is optional or required).  The maximum limit is 255 characters.
vi: Thiết lập chiều dài tối đa trên các trường Tiêu đề (chỉ áp dụng nếu Liên kết Tiêu đề là tùy chọn hoặc yêu cầu). Giới hạn tối đa là 255 ký tự.

en: URL Display Cutoff value must be numeric.
vi: Tham số Hiển thị URL rút gọn phải là giá trị số.

en: The max length of the link title must be numeric.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề liên kết phải là giá trị số.

en: The max length of the link title cannot be greater than 255 characters.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề trong liên kết không được quá 255 ký tự.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Fields used in views
vi: Các trường được dùng trong view

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Keyboard Controls
vi: Điều khiển bàn phím:

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: A "Feature" is a certain type of Drupal module which contains a package of configuration that, when enabled, provides a new set of functionality for your Drupal site. Enable features by selecting the checkboxes below and clicking the Save configuration button. If the configuration of the feature has been changed its "State" will be either "overridden" or "needs review", otherwise it will be "default", indicating that the configuration has not been changed. Click on the state to see more details about the feature and its components.
vi: Một "Gói tính năng" là một module cho Drupal, chứa các thiết lập và cấu hình, mà khi được bật, chúng sẽ cung cấp một loạt các tính năng cho site của bạn. Bật các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm bên cạnh nó rồi nhấn nút Lưu cấu hình. "Trạng thái" của một gói tính năng sẽ là "đã ghi đè" hoặc "cần xem lại" nếu các cấu hình mà gói này cung cấp đã bị thay đổi, và "mặc định" nếu vẫn nguyên như khi mới được bật. Bấm vào trạng thái của một gói để xem thông tin chi tiết về các thành phần mà nó cung cấp.

en: No files selected.
vi: Chưa chọn tệp nào.

en: Maximum Width
vi: Độ rộng tối đa
