Wiki installation profile (7.x-1.3) - en to vi translation catalogue (918 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Pages
vi: Trang

en: context
vi: ngữ cảnh

en: Status
vi: Trạng thái

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: content
vi: nội dung

en: Development
vi: Phát triển

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Actions
vi: Thao tác

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Edit
vi: Sửa

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Name
vi: Tên

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Back
vi: Trở lại

en: Label
vi: Nhãn

en: Changes
vi: Thay đổi

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Top
vi: Đầu

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Section
vi: Phần

en: Manage
vi: Quản lý

en: Anchor
vi: Điểm neo

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Text
vi: Văn bản

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: All
vi: Tất cả

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: Bottom
vi: Cuối

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Added
vi: Đã thêm

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Input filters
vi: Các bộ lọc nhập liệu

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Fields
vi: Các trường

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Add condition
vi: Thêm điều kiện

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Up
vi: Lên

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Load
vi: Nạp

en: System
vi: Hệ thống

en: State
vi: Bang

en: General
vi: Tổng quát

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Table
vi: Bảng

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Other
vi: Khác

en: Basic
vi: Cơ bản

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: User login
vi: Đăng nhập

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Last
vi: Cuối

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Smiley
vi: Hình cười

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Save and edit
vi: Lưu và sửa

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Down
vi: Xuống

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Allow users to choose default
vi: Cho phép người dùng chọn bộ soạn thảo mặc định

en: Buttons and plugins
vi: Nút và trình bổ sung

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Toolbar location
vi: Vị trí thanh công cụ

en: Path location
vi: Vị trí thanh cấu trúc

en: Enable resizing button
vi: Bật các nút định lại kích cỡ

en: Block formats
vi: Định dạng khối

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Verify HTML
vi: Chuẩn hóa HTML

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Convert &lt;font&gt; tags to styles
vi: Chuyển các thẻ &lt;font&gt; thành các thuộc tính style

en: Remove linebreaks
vi: Gỡ Bỏ Chỗ Ngắt Dòng

en: Apply source formatting
vi: Định dạng mã nguồn

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS path
vi: Đường dẫn CSS

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: Original
vi: Gốc

en: Word count
vi: Đếm từ

en: Do nothing
vi: Không làm gì

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Root
vi: Gốc

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Key
vi: Khóa

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Change
vi: Thay đổi

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: View user profile.
vi: Xem hồ sơ người dùng.

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Replacement text
vi: Văn bản thay thế

en: Replace
vi: Thay thế

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: First
vi: Đầu tiên

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Second
vi: Giây

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: PHP code
vi: Mã PHP

en: OR Group
vi: nhóm OR

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: open
vi: đang hoạt động

en: No condition
vi: Không điều kiện

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Superscript
vi: Chỉ số trên

en: Revisions for %title
vi: Các bản duyệt cho %title

en: !date by !username
vi: !date bởi !username

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: current revision
vi: bản duyệt hiện tại

en: Diff
vi: Khác biệt

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Activation
vi: Kích hoạt

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Manage features
vi: Quản lý các gói tính năng

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Shortcuts
vi: Các liên kết nhanh

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Show blocks
vi: Hiện các khối

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Copy
vi: Sao chép

en: Plugins
vi: Trình cắm

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Above
vi: Bên trên

en: Every
vi: Mỗi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Permission
vi: Quyền

en: Move down
vi: Chuyển xuống

en: Move up
vi: Chuyển lên

en: Redo
vi: Làm lại

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Hide
vi: Ẩn

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Indent
vi: Thụt lề phải

en: Outdent
vi: Thụt lề trái

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Bullet list
vi: Danh sách chấm điểm

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Blockquote
vi: Khối trích dẫn

en: Package
vi: Kiện hàng

en: @type: updated %title.
vi: @type: đã cập nhật %title.

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: Module name
vi: Tên module

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Print
vi: In

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Cut
vi: Cắt

en: Paste
vi: Dán

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Step
vi: Bước

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: Enabled Flexifilters
vi: Các Flexifilter đã bật

en: Disabled Flexifilters
vi: Các Flexifilter đã tắt

en: Remove condition
vi: Xóa điều kiện

en: Change condition
vi: Thay điều kiện

en: Move to top
vi: Chuyển về đầu

en: Move to bottom
vi: Chuyển về cuối

en: Create and edit
vi: Tạo và sửa

en: Flexifilter created.
vi: Đã tạo flexifilter.

en: Flexifilter saved.
vi: Đã lưu flexifilter.

en: Flexifilter deleted.
vi: Đã xóa flexifilter.

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: If
vi: Nếu

en: Control Structures
vi: Các cấu trúc điều khiển

en: While
vi: Trong khi

en: While the condition is true, the actions are performed.
vi: Khi điều kiện đúng, hành động sẽ được thực hiện

en: Appends text to the end.
vi: Nối văn bản vào cuối.

en: Existing Filters
vi: Các bộ lọc đang có

en: Text to find
vi: Văn bản cần tìm

en: Number of iterations before abort
vi: Số lần lặp trước khi bỏ qua

en: Text to replace
vi: Văn bản thay thế

en: Text to append
vi: Văn bản nối thêm phía sau

en: Enter the text to append.
vi: Nhập văn bản nối thêm phía sau.

en: Text to prepend
vi: Văn bản nối thêm phía trước

en: Enter the text to prepend.
vi: Nhập văn bản nối thêm phía trước.

en: PHP code to be evaluated.
vi: Mã lệnh PHP để ước lượng.

en: True if any of the contained conditions are true
vi: Đúng nếu bất kỳ điều kiện bên trong nào là đúng

en: AND Group
vi: nhóm AND

en: True if all of the contained conditions are true
vi: Đúng nếu tất cả các điều kiện bên trong là đúng

en: NOT Group
vi: nhóm NOT

en: True if any of the contained conditions are false
vi: Đúng nếu bất kỳ điều kiện bên trong nào là sai

en: Always true
vi: Luôn luôn đúng

en: Always false
vi: Luôn luôn sai

en: Text contains phrase
vi: Văn bản chứa cụm từ

en: Text length is...
vi: Chiều dài văn bản là ...

en: True if the text length meets the condition.
vi: Đúng nếu chiều dài đoạn văn bản đáp ứng điều kiện.

en: Is preparation step
vi: Là bước chuẩn bị.

en: True only during the preparation step of filtering.
vi: Chỉ đúng trong bước chuẩn bị của việc lọc.

en: Filtering Steps
vi: Các bước của việc lọc.

en: Is processing step
vi: Là bước xử lý.

en: True only during the processing step of filtering.
vi: Chỉ đúng trong bước xử lý của việc lọc.

en: Uses php code to evaluate a condition.
vi: Dùng mã lệnh php để ước lượng một điều kiện.

en: Use regular expressions
vi: Dùng các biểu thức chính quy.

en: If ticked, then the above text to find is interpreted as a regular expression.
vi: Nếu đánh dấu, thì đoạn văn bản tìm kiếm trên sẽ được biên dịch như một biểu thức chính quy.

en: Create new flexible input filters without writing any code.
vi: Tạo mới bộ lọc dữ liệu nhập vào linh hoạt mà không cần viết mã lệnh.

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: Button alignment
vi: Sắp xếp nút

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: iFrame
vi: Khung

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Run updates
vi: Chạy các cập nhật

en: Enable developer modules
vi: Bật các module nhà phát triển

en: Disable developer modules
vi: Tắt các module nhà phát triển

en: Current anonymous / authenticated users
vi: Người dùng hiện được xác thực/ ẩn danh

en: Disabled these modules: !module-list.
vi: Đã tắt các module sau: !module-list.

en: No developer modules are enabled.
vi: Không có module của nhà phát triển được kích hoạt

en: Row
vi: Hàng

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Citation
vi: Trích dẫn

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Primary
vi: Chính

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: @type %title has been updated.
vi: @type %title đã được cập nhật.

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Legend
vi: Chú giải

en: No description
vi: Không mô tả

en: Numbered list
vi: Danh sách đánh số

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: Secondary
vi: Phụ

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: Teaser break
vi: Ngắt tóm lược

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: %editor profile for %format
vi: Hồ sơ %editor cho định dạng %format

en: Enabled by default
vi: Bật theo mặc định

en: The default editor state for users having access to this profile. Users are able to override this state if the next option is enabled.
vi: Trình soạn thảo mặc định cho người dùng được phép sử dụng hồ sơ này. Người dùng cũng có thể chọn trạng thái khác nếu mục kế tiếp được chọn.

en: If allowed, users will be able to choose their own editor default state in their user account settings.
vi: Nếu được phép, người dùng có thể tự chọn bộ soạn thảo mặc định của mình từ trang thiết lập tài khoản.

en: Show <em>enable/disable rich text</em> toggle link
vi: Hiện liên kết để <em>bật/tắt văn bản giàu</em>

en: Whether or not to show the <em>enable/disable rich text</em> toggle link below a textarea. If disabled, the user setting or global default is used (see above).
vi: Hiện hoặc ẩn liên kết <em>bật/tắt văn bản giàu</em>. Nếu tắt, thiết lập toàn cục hoặc của người dùng sẽ được dùng (xem phần trên).

en: This option controls whether the editor toolbar is displayed above or below the editing area.
vi: Chọn vị trí sẽ trình bày thanh công cụ so với phần soạn thảo văn bản.

en: This option controls the alignment of icons in the editor toolbar.
vi: Chọn cách canh lề cho các biểu tượng trên thanh công cụ soạn thảo.

en: Where to display the path to HTML elements (i.e. <code>body > table > tr > td</code>).
vi: Có hiện thanh cấu trúc HTML không (vd: <code>body > table > tr > td</code>).

en: This option gives you the ability to enable/disable the resizing button. If enabled, the Path location toolbar must be set to "Top" or "Bottom" in order to display the resize icon.
vi: Hiện hoặc ẩn các nút kéo giãn kích thước vùng soạn thảo. Nếu bật, thanh cấu trúc HTML phải đặt ở "Đầu" hoặc "Cuối" vùng soạn thảo.

en: If enabled, potentially malicious code like <code>&lt;HEAD&gt;</code> tags will be removed from HTML contents.
vi: Nếu được bật, các đoạn mã độc tiềm năng như thẻ <code>&lt;HEAD&gt;</code> sẽ bị xóa khỏi nội dung HTML.

en: If enabled, the editor will insert TAB characters on tab and preserve other whitespace characters just like a PRE element in HTML does.
vi: Nếu chọn, trình soạn thảo sẽ chèn kí tự TAB cho các phím tab và giữ nguyên các ký tự khoảng trắng, như khi đặt trong thẻ PRE.

en: If enabled, HTML tags declaring the font size, font family, font color and font background color will be replaced by inline CSS styles.
vi: Nếu bật, các thẻ HTML cũ như font size, font family hay font color sẽ bị thay bằng thẻ style.

en: If enabled, the editor will remove most linebreaks from contents. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ xóa các chỗ ngắt dòng khỏi nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: If enabled, the editor will re-format the HTML source code. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ định dạng lại mã nguồn HTML cho nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: Force cleanup on standard paste
vi: Tự động xóa định dạng khi dán văn bản

en: If enabled, the default paste function (CTRL-V or SHIFT-INS) behaves like the "paste from word" plugin function.
vi: Chọn để tự động xóa các định dạng, giống như khi dùng trình bổ sung "Dán từ Word", ngay cả khi dùng thao tác dán thông thường (CTRL-V hoặc SHIFT-INS).

en: Comma separated list of HTML block formats. Possible values: <code>@format-list</code>.
vi: Danh sách các định dạng khối HTML được dùng, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các giá trị có thể dùng: <code>@format-list</code>.

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Editor default CSS
vi: CSS mặc định cho bộ soạn thảo

en: Defines the CSS to be used in the editor area.<br />Use theme CSS - loads stylesheets from current site theme.<br/>Define CSS - enter path for stylesheet files below.<br />Editor default CSS - uses default stylesheets from editor.
vi: Đặt kiểu dáng CSS áp dụng cho vùng soạn thảo. <br />CSS của giao diện - nạp các mã từ giao diện hiện thời.<br />CSS tự khai báo - nhập đường dẫn cho tệp CSS vào ô bên dưới.<br />CSS gốc của bộ soạn thảo - dùng kiểu dáng mặc định đi kèm theo bộ soạn thảo.

en: If "Define CSS" was selected above, enter path to a CSS file or a list of CSS files separated by a comma.
vi: Nếu chọn "CSS tự khai báo", nhập đường dẫn vào tệp CSS hoặc một danh sách các tệp CSS ngăn cách bằng dấu phẩy.

en: Available tokens: <code>%b</code> (base path, eg: <code>/</code>), <code>%t</code> (path to theme, eg: <code>themes/garland</code>)
vi: Các từ khóa giữ chỗ: <code>%b</code> (đường dẫn gốc, vd: <code>/</code>), <code>%t</code> (đường dẫn tới giao diện, vd <code>themes/garland</code>)

en: Optionally define CSS classes for the "Font style" dropdown list.<br />Enter one class on each line in the format: !format. Example: !example<br />If left blank, CSS classes are automatically imported from all loaded stylesheet(s).
vi: Khai báo các lớp CSS cho hộp chọn "Kiểu phông".<br /> Nhập một lớp trên một dòng, theo định dạng: !format. Ví dụ: !example<br />Nếu để trống, các lớp CSS sẽ được tự động nhập vào từ tất cả các kiểu dáng đã nạp.

en: Wysiwyg profile for %format has been saved.
vi: Đã lưu Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %format.

en: No editor
vi: Không có bộ soạn thảo

en: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Download</a>)
vi: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Tải về</a>)

en: Extract the archive and copy its contents into a new folder in the following location:<br /><code>@editor-path</code>
vi: Giải nén và chép nội dung vào một thư mục mới trong:<br /><code>@editor-path</code>

en: So the actual library can be found at:<br /><code>@library-filepath</code>
vi: Sao cho thư viện nằm tại:<br /><code>@library-filepath</code>

en: Installation instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt

en: There are no editor libraries installed currently. The following list contains a list of currently supported editors:
vi: Chưa có bộ soạn thảo nào được cài đặt. Các bộ soạn thảo hiện được hỗ trợ:

en: Are you sure you want to remove the profile for %name?
vi: Bạn có muốn xóa hồ sơ %name không?

en: Wysiwyg profile for %name has been deleted.
vi: Đã xóa Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %name.

en: Configure client-side editors.
vi: Cấu hình trình soạn thảo.

en: Disable rich-text
vi: Không dùng bộ soạn thảo

en: Enable rich-text
vi: Dùng bộ soạn thảo

en: The version of %editor could not be detected.
vi: Không nhận dạng được phiên bản của bộ soạn thảo %editor.

en: The installed version %version of %editor is not supported.
vi: Phiên bản %version của bộ soạn thảo %editor không được hỗ trợ.

en: Strike-through
vi: Gạch ngang

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Justify
vi: Canh đều

en: Forecolor
vi: Màu chữ

en: Backcolor
vi: Màu nền

en: Horizontal rule
vi: Đường ngang

en: Paste Text
vi: Dán chữ

en: Paste from Word
vi: Dán từ Word

en: Remove format
vi: Xóa định dạng

en: Character map
vi: Bảng chữ cái

en: HTML block format
vi: Định dạng khối HTML

en: Font style
vi: Kiểu phông

en: Create DIV container
vi: Tạo khối DIV

en: FitWindow
vi: Vừa với cửa sổ

en: Check spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Autogrow
vi: Tự thu phóng

en: Table drag/resize
vi: Kéo thả và đổi cỡ bảng

en: Table: Cell properties
vi: Bảng: Thuộc tính của ô

en: Table: Insert row after
vi: Bảng: Thêm một dòng phía sau

en: Table: Insert column after
vi: Bảng: Thêm một cột phía sau

en: Table: Insert cell after
vi: Bảng: thêm một ô phía sau

en: Table: Delete rows
vi: Bảng: xóa dòng

en: Table: Delete columns
vi: Bảng: xóa cột

en: Table: Delete cells
vi: Bảng: xóa ô

en: Table: Merge cells
vi: Bảng: gộp ô

en: Table: Horizontal split cell
vi: Bảng: Tách ô theo chiều ngang

en: Sup
vi: Chỉ số trên

en: Sub
vi: Chỉ số dưới

en: Clean-up
vi: Xóa

en: Visual aid
vi: Hỗ trợ thị lực

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Advanced horizontal rule
vi: Thanh ngang cao cấp

en: Advanced image
vi: Ảnh cao cấp

en: Advanced link
vi: Liên kết cao cấp

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Context menu
vi: Menu ngữ cảnh

en: Left-to-right
vi: Trái sang phải

en: Right-to-left
vi: Phải sang trái

en: Emotions
vi: Hình cười

en: Inline popups
vi: Hộp thoại trên cùng dòng

en: Insert date
vi: Chèn ngày tháng

en: Insert time
vi: Chèn thời gian

en: Insert layer
vi: Chèn lớp

en: Move forward
vi: Đi tới

en: Move backward
vi: Đi lui

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Paste text
vi: Dán chữ

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Safari compatibility
vi: Tương thích với Safari

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Font Color
vi: Màu chữ

en: Show/hide hidden elements
vi: Ẩn hiện các đối tượng

en: Separate the teaser and body of this content
vi: Phân tách phần tóm lược và phần thân của nội dung này

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: filter
vi: Lọc

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Keep menu at top of page
vi: Giữ thực đơn nằm trên cùng của trang

en: If the Utility module was installed for this purpose, it can be safely disabled and uninstalled.
vi: Nếu Utility module đã được cài đặt cho mục đích này, bây giờ nó có thể được vô hiệu hóa và gỡ bỏ một cách an toàn.

en: Administration menu settings
vi: Trình quản lý các thiết lập của thực đơn

en: Enabled these modules: !module-list.
vi: Đã kích hoạt những module sau: !module-list

en: The administration menu module provides a dropdown menu arranged for one- or two-click access to most administrative tasks and other common destinations (to users with the proper permissions). Use the settings below to customize the appearance of the menu.
vi: Mô-đun Menu quản trị này cung cấp 1 trình đơn thả xuống, và có thể cài đặt truy cập cho bằng cách bấm chuột hoặc bấm đúp chuột. Sử dụng các thiết lập dưới đây để tùy chỉnh cách hiển thị của trình đơn.

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Adjust administration menu settings.
vi: Điều chỉnh các cài đặt menu Admin.

en: An explanation of the additions or updates being made to help other authors understand your motivations.
vi: Phần giải thích, về những mục thêm vào hoặc những mục cập nhật, giúp những tác giả khác hiểu những thay đổi của bạn.

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Unmet dependencies: !dependencies
vi: Chưa được đáp ứng phụ thuộc: !dependencies

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: The feature !module cannot be enabled because it conflicts with !conflict.
vi: Không kích hoạt được Gói tính năng !module vì có xung đột với !conflict.

en: Reverted all <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong>.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare
vi: So sánh

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Array
vi: Mảng

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Strongarm
vi: Thao tác với các giá trị mặc định

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Manage Drupal variable settings that have been strongarmed.
vi: Quản lý các thiết lập cho các biến của Drupal đã được lưu trữ.

en: Hello <strong>@username</strong>
vi: Xin chào <strong>@username</strong>

en: Show shortcuts
vi: Hiện liên kết nhanh

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: Example: http://mywebsite.com/fserver
vi: Ví dụ: http://mywebsite.com/fserver

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Content:
vi: Nội dung:

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Please enter a valid version with core and major version number. Example: !example
vi: Xin nhập chuỗi phiên bản hợp lệ, bao gồm phiên bản của nhân và phiên bản chính. Ví dụ: !example

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: All <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong> reviewed.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: Orphaned dependencies
vi: Các phụ thuộc đã lỗi thời

en: These modules are dependencies of features that have been disabled. They may be disabled without affecting other components of your website.
vi: Các module này chỉ để phục vụ các tính năng hiện đã bị vô hiệu hóa. Ta có thể tắt chúng đi mà không làm ảnh hưởng tới các thành phần khác trên website.

en: Disable selected modules
vi: Vô hiệu hoá các module đã chọn

en: Leave enabled
vi: Giữ nguyên ở trạng thái bật

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Detect and disable any orphaned feature dependencies.
vi: Phát hiện và tắt các phụ thuộc không còn cần thiết cho các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: HTML attributes
vi: Thuộc tính HTML

en: Hardcoded
vi: Cố định trong mã nguồn

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: Image styles
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Revisions allow you to track differences between multiple versions of your content, and revert back to older versions.
vi: Các phiên bản cho phép ta theo dõi những thay đổi diễn ra khi sửa đổi một nội dung, và quay về phiên bản cũ nếu cần thiết.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: Wysiwyg profiles
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Div container
vi: Khối Div

en: Maximize
vi: Tối đa

en: Check spelling as you type
vi: Kiểm tra chính tả trong khi gõ

en: Advanced list
vi: Danh sách cao cấp

en: To assign a different editor to a text format, click "delete" to remove the existing first.
vi: Để gán một bộ soạn thảo khác cho một định dạng văn bản, trước hết ta phải "xóa" thiết lập hiện thời trước đã.

en: Classic
vi: Cổ điển

en: Do Nothing
vi: Không làm gì

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: Edit components
vi: Chỉnh sửa các thành phần

en: All components of this type are exported by other features or modules.
vi: Tất cả các thành phần của loại này được xuất bởi các gói tính năng hoặc các mô-đun khác.

en: Required by: !dependents
vi: Cần thiết bởi: !dependents

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: The feature !module cannot be enabled because it has unmet requirements.
vi: Không thể kích hoạt Tính năng !module vì chưa thỏa mãn các điều kiện cần.

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: Strongarm lets site builders manage default variable settings. All the default values provided by Strongarm are listed on this page. Any overridden value can be reverted to its default by selecting its checkbox and clicking 'Reset to defaults'.
vi: Strongarm cho phép quản lý giá trị mặc định cho các biến. Tất cả các giá trị mặc định mà Strongarm cung cấp đều được liệt kê trên trang này. Ta có thể đưa các giá trị đã bị ghi đè về giá trị mặc định bằng cách chọn hộp kiểm tương ứng với nó rồi nhấn 'Đưa về mặc định'.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: Administer features
vi: Quản trị các tính năng

en: Perform administration tasks on features.
vi: Thực hiện các tác vụ quản trị tính năng.

en: View, enable and disable features.
vi: Xem, bật và tắt các tính năng.

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Examples: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Auto resize
vi: Tự động đổi cỡ

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Text formats enabled for rich-text editing
vi: Các định dạng văn bản sử dụng bộ soạn thảo

en: Access administration menu
vi: Quyền truy cập menu quản trị

en: Display Drupal links
vi: Hiển thị các liên kết Drupal

en: Administration tools.
vi: Các công cụ quản lý.

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

en: Create Feature
vi: Tạo tính năng

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Master
vi: Chính

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Wysiwyg profile
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Allows to edit content with client-side editors.
vi: Cho phép soạn thảo nội dung với các trình soạn thảo.

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Saved to DB
vi: Đã lưu vào CSDL

en: Restore values to DB
vi: Khôi phục các giá trị vào CSDL

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Uncheck this to create a custom alias below.
vi: Bỏ chọn phần này để tạo ra một đường dẫn ảo tùy ý dưới đây.

en: Configure URL alias patterns.
vi: Cấu hình mẫu đường dẫn URL ảo.

en: A "Feature" is a certain type of Drupal module which contains a package of configuration that, when enabled, provides a new set of functionality for your Drupal site. Enable features by selecting the checkboxes below and clicking the Save configuration button. If the configuration of the feature has been changed its "State" will be either "overridden" or "needs review", otherwise it will be "default", indicating that the configuration has not been changed. Click on the state to see more details about the feature and its components.
vi: Một "Gói tính năng" là một module cho Drupal, chứa các thiết lập và cấu hình, mà khi được bật, chúng sẽ cung cấp một loạt các tính năng cho site của bạn. Bật các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm bên cạnh nó rồi nhấn nút Lưu cấu hình. "Trạng thái" của một gói tính năng sẽ là "đã ghi đè" hoặc "cần xem lại" nếu các cấu hình mà gói này cung cấp đã bị thay đổi, và "mặc định" nếu vẫn nguyên như khi mới được bật. Bấm vào trạng thái của một gói để xem thông tin chi tiết về các thành phần mà nó cung cấp.

en: Joined path
vi: Đường dẫn tổng hợp

en: The array values each cleaned by Pathauto and then joined with the slash into a string that resembles an URL.
vi: Mảng giá trị được module này xóa sau đó tổng hợp lại với dấu xuộc ngược để tạo thành một chuỗi mô phỏng một URL.

en: Update node alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho nội dung

en: Update taxonomy term alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho phân loại

en: Update user alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho người dùng

en: Show text
vi: Hiện văn bản
