Brainstorm profile (8.x-1.0-beta4) - en to vi translation catalogue (367 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: Status
vi: Trạng thái

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Development
vi: Phát triển

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: optional
vi: tùy chọn

en: Article
vi: Bài viết

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: On
vi: Bật

en: Tags
vi: Thẻ

en: Yes
vi: Có

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Version
vi: Phiên bản

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: none
vi: không có

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Label
vi: Nhãn

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Core
vi: Nhân

en: Main
vi: Trình đơn chính

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Region
vi: Vùng

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Layout
vi: Bố cục

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Files
vi: Các tập tin

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Data type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Vertical
vi: Dọc

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Page
vi: Trang

en: Node types
vi: Kiểu node

en: Added
vi: Đã thêm

en: Off
vi: Tắt

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Filter
vi: Lọc

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Fields
vi: Các trường

en: Count
vi: Số lượng

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Normal
vi: Bình thường

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Data Type
vi: Kiểu dữ liệu

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Forum
vi: Diễn đàn

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Other
vi: Khác

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: User login
vi: Đăng nhập

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Button
vi: Nút

en: Last
vi: Cuối

en: Rows
vi: Số dòng

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Arguments
vi: Tham số

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Order
vi: Thứ tự

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Root
vi: Gốc

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: First
vi: Đầu tiên

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Randomize
vi: Ngẫu nhiên

en: author
vi: tác giả

en: Revert
vi: Trở lại

en: Caption
vi: Đầu đề

en: profile
vi: hồ sơ

en: Fade
vi: Mờ

en: People
vi: Mọi người

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Glossary
vi: Bảng thuật ngữ

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: Missing
vi: Bị mất

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Assets
vi: Các asset

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Photo
vi: Ảnh

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Information
vi: Thông tin

en: Authors
vi: Tác giả

en: No caching
vi: Không tạo bộ đệm

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Blocks
vi: Khối

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Above
vi: Bên trên

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Permission
vi: Quyền

en: Profession
vi: Nghề nghiệp

en: Hide
vi: Ẩn

en: Illustration
vi: Tranh minh họa

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Autoplay
vi: Tự động phát

en: Split
vi: Xẻ

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: Administrator
vi: Người quản lý

en: Skin
vi: Giao diện cho trình soạn thảo

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: Packages
vi: Gói

en: Package
vi: Kiện hàng

en: Everything
vi: Tất cả

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
vi: Một người dùng được coi là trực tuyến trong thời lượng này, tính từ lần cuối cùng họ xem một nội dung trên website.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Pager
vi: Phân trang

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

en: Company name
vi: Tên công ty

en: About
vi: Giới thiệu

en: Unpublish comment
vi: Bỏ công bố bài bình luận

en: Namespace
vi: Miền tên

en: Block type
vi: Kiểu khối

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: Infinite
vi: Vô hạn

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: No files available.
vi: Không có tệp nào.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Uses
vi: Sử dụng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: exclude
vi: loại trừ

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Publish comment
vi: Xuất bản bình luận

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Legend
vi: Chú giải

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: Arrows
vi: Mũi tên

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: Array
vi: Mảng

en: Who's new
vi: Thành viên mới

en: Personal contact form
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: Who's online
vi: Thành viên trực tuyến

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Dependencies
vi: Phụ thuộc

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: Main page content
vi: Nội dung chính của trang

en: Full comment
vi: Bình luận đầy đủ

en: Save comment
vi: Lưu bình luận

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Recent content
vi: Nội dung mới

en: No front page content has been created yet.
vi: Không có nội dung nào được đưa lên trang chủ.

en: Find and manage content.
vi: Tìm và quản lí nội dung.

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: Find and manage people interacting with your site.
vi: Tìm kiếm và quản lý tương tác giữa người dùng với trang web.

en: Basic page
vi: Trang cơ bản

en: Use <em>basic pages</em> for your static content, such as an 'About us' page.
vi: Kiểu nội dung <em>Trang</em> bao gồm các nội dung tương đối ít thay đổi, ví dụ như một trang 'Giới thiệu'.

en: Use tags to group articles on similar topics into categories.
vi: Sử dụng thẻ để nhóm các bài viết về các chủ đề tương tự thành các thể loại.

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: Classic
vi: Cổ điển

en: Use <em>articles</em> for time-sensitive content like news, press releases or blog posts.
vi: Kiểu nội dung <em>bài viết</em> bao gồm các nội dung tin tức, bài blog hay thông tin thường xuyên được cập nhật.

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: Branding
vi: Thương hiệu

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
vi: Quản lý tài khoản người dùng, vai trò và quyền

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Asc
vi: Tăng dần

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: Master
vi: Chính

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: @type field.
vi: trường @type.

en: The %dependency library, which the %library library depends on, is not installed.
vi: Thư viện %library phụ thuộc vào %dependency nhưng thư viện này không được cài đặt.

en: The version %dependency_version of the %dependency library is not compatible with the %library library.
vi: Thư viện phụ thuộc %dependency phiên bản %dependency_version không tương thích với thư viện %library.

en: The %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy thư viện %library.

en: The version of the %library library could not be detected.
vi: Không nhận diện được phiên bản của thư viện %library.

en: The installed version %version of the %library library is not supported.
vi: Không hỗ trợ thư viện %library phiên bản %version.

en: The %variant variant of the %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy biến thể %variant của thư viện %library.

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Joined path
vi: Đường dẫn tổng hợp

en: The array values each cleaned by Pathauto and then joined with the slash into a string that resembles an URL.
vi: Mảng giá trị được module này xóa sau đó tổng hợp lại với dấu xuộc ngược để tạo thành một chuỗi mô phỏng một URL.

en: Breakpoints
vi: Điểm ngắt
